Mẹ tôi

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi hacker, 26/6/2012.

1. hacker

hacker Thành viên mới

lên mạng tìm vài cái tools hack tình cờ vào diễn đàn này nên cũng chia sẻ tí
    bố mẹ em chia tay lúc em chưa dứt sữa ba thì theo người khác mẹ thì đi làm 1 thời gian cũng có chồng và lâu lâu chỉ gởi về cho em vài trăm ngàn khi em tới tuổi đi học thì mẹ chỉ mua cho bộ sách giáo khoa rồi quăn đó học sao thì học chẳng quan tâm, vô trường thấy các bạn mình có cho em đưa đón hằng ngày trong khi em phải đi bộ đoạn đường 3,5km trong vòng 3 năm học năm sang lớp 4 nghe tin mẹ có em bé cũng vui vui. và cũng từ đó mẹ chẳng hề quan tâm gì đến em nữa :-( sang lớp năm ba mẹ ra tòa(hồi đó ba mẹ tự ra đi không có ly hôn) nhưng hồi đó còn nhỏ chẳng biết cái gì,khi tan phiên tòa em đòi mẹ mua cho con robot bắn bị mẹ nói hết tiền chỉ đưa em có 4000 đồng trong khi mẹ mua sữa cho em của em 300-400 ngàn x-( năm lên lớp 6 em học hành sa sút thường xuyên cúp tiết nghĩ học học hành chẳng ra làm sao. khi mẹ biết tưởng là mẹ sẽ động viên mình ai ngờ mẹ luôn so sánh mình với những bạn khác(lúc đó tức gần chết)!!
    hè năm lớp 7->8 ông ngoại mất mẹ về chịu tang rồi ở đó khoảng 1-2 tuần đưa em bé về luôn ban đêm mẹ qua phòng em lấy thêm gối mền lấy luôn cái mềm em đang đắp tưởng là mẹ không có nên em cũng hy sinh chịu lạnh!!
    ai ngờ khi đi ngang qua phòng mẹ thì thấy mẹ đắp cho em bé(nói em bé chứ cũng học lớp 3 rồi) trong khi nó có cả đống tức quá chịu lạnh tới sáng luôn kết quả là ốm 2 ngày tức cái là trong 2 ngày đó mẹ chị lo cho em của em x-( còn bắt em phải xách nước lau nhà làm cơm :|. Vô học năm lớp 8 em bỏ học liên tiếp bị đình chỉ học tập 1 tuần nhưng cũng mai không ngu lắm nên khi thi vẫn dư điểm lên lớp khi hè 8->9 mẹ về nhà cậu em cũng ra chơi thì liên tiếp nghe mẹ khen em bé và chê bay em luôn so sánh em với nó x-( chiều nó đủ điều trong khi em từ nhỏ tời hiện giờ chưa bào giờ đc ăn bữa cơm do chính tay mẹ nấu :( sang năm lớp 9 nhờ cô chủ nhiệm động viên nên em học điều hok nghĩ học nữa nên thành tích học tập khá hơn cuối năm khoe với mẹ thì nghe câu "mày học còn thua em mày" nghe câu này em cũng đơ đơ luôn chẳng biết nói gì nữa
    hè lớp xin mỏi cái lưỡi mẹ mới cho đi học tin học cũng quyết tâm học cho giỏi để mẹ khen kết quả là thi để cao nhất trong trung tâm đó và liên tiếp chứng chỉ A-B tin học khi khoe thì mẹ nói "mấy triệu đóng tiền học phí mà không học đc thì chết đi" nổi khùng x-( nhưng từ đó cũng thấy thích nghành này nền vòi cậu mua cho cái computer(xin mẹ,mẹ nói tiền cho em của e đi học hè hết rồi) muốn đi học thêm lập trình nhưng sợ mẹ tốn tiền nền đành từ học :D
    nhưng khi mẹ về thì lại nói "mua máy ngồi chơi game tối ngày tao đập bán ve chai" em tức vô cùng nhưng nói ra sợ bị nói là con bất hiếu dám cãi lại mẹ nên cũng ôm cục tức mà chịu. những hôm đó cha dượng đòi về nhà mẹ sợ cha dượng biết là có con riêng nên cho em 100 ngàn rồi bảo ra chợ ngồi chơi em cũng sợ mẹ buồn nênf cũng đồng ý đi ra chợ ngồi với mấy chú bảo vệ(chợ cách nhà em 10km-13km) từ 8h sáng cho tới 3h chiều mới đc đi về nhà cũng tức lắm nhưng không nói gì và cứ tiếp tục như vậy mỗi lần cha dượng về làm em phải đi :|
    thấy các mẹ trên đây ai cũng yêu con mình. nhưng mẹ em sao không dành cho em 1 ngày để yêu thương em không cần vài trăm ngàn đó chỉ cần mẹ ở nhà chăm sóc em như những bạn khác nấu cho em bữa cơm thật ngon tâm sự với em chỉ 1 ngày thôi em cũng mãng nguyện những đáng tiếc là đến bây giờ vẫn chưa có ngày đó.tại sao mẹ lại bỏ em đi có chống khác rồi không có cam đảm để nhìn nhận em trước mặt cha dượng. Tại sao không an ủi động viên khi em cần không khen ngợi em khi em đạt đc thành tích mà chị lo cho em của em từ chút một. mua cho nó đồ mới giầy dép đẹp ăn ngon trong khi em chỉ có 1 đôi dép mang cả năm chưa bài giờ biết được tình thương của mẹ là gì Whyyyyyyyyyyyyy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hacker
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. dtkiencan

dtkiencan Thành viên nổi tiếng

Ðề: Mẹ tôi

Hy vọng nhiều bố, mẹ đọc được những dòng này và bớt vô tâm với con hơn

Fremdehacker thích.
  3. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

chia sẻ cùng bạn, có điều gì thì hãy cứ nói ra có thể mọi người không giúp gì được bạn nhưng bạn cũng sẽ thấy nhẹ lòng hơn

hacker thích bài này.
  4. trangdt19886

trangdt19886 Thành viên chính thức

nhiều người cha người mẹ chỉ no kiếm tiền mà ko no đến suy nghĩ và vô tâm với con của mình họ cứ nghĩ đồng tiền là có thể thay thế được tình cảm cha mẹ hjxxxxx

hacker thích bài này.
  5. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

Hãy dành thời gian quan tâm đến suy nghĩ của con cái mình, Đúng là ko hẳn cs chỉ có tiền! Có những thứ tiền cũng ko thể mua được

6. chip_linh

chip_linh Thành viên sắp chính thức

cảm ơn bạn vì bài viết mình rất thông cảm và hiểu cho bạn vì mình cũng đã gặp trường hợp như bạn rồi thậm chí còn khổ hơn bạn là họ còn phải lang thang cơ...mình chỉ có 1 lời khuyên dành cho bạn : Cố gắng lên bạn cuộc sống còn rất nhiều thứ chông gai hơn khó khăn hơn..mình tin bạn sẽ thành công sau này. sau này bạn có gia đình bạn hãy bù đắp lại những cái bạn thiếu cho con cái của mình nhiều hơn nhé để con cái luôn hạnh phúc nhất...chúc bạn thành công trên đường đời..cố gắng lên bạn

chuyentoanDHKHTNhacker thích.
  7. Eva Hudson

Eva Hudson Take it easy

1. Đọc xong bài của bạn mình suýt hết hơi. Vì là bạn viết theo cảm xúc nên chấm phẩy tùm lum cả. Nhiều chỗ mình đọc mãi mới hiểu.
    2. Hiểu hoàn cảnh của bạn mà giờ thấy bạn là 1 hacker thì nể vô cùng. Nghe nói hacker toàn người giỏi thôi, nhưng giỏi thì phải làm nhiều điều có ích đấy bạn nhé!
    3. Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha
    Nước biển mênh mông không đong đầy tình Mẹ.
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công Cha.
    Tần tảo sớm hôm Mẹ nuôi con khôn lớn.
    Mang cả tấm thân Cha che chở đời con.
    Ai còn Mẹ xin đừng làm Mẹ khóc.
    Đừng để buồn lên mắt Mẹ nghe không ?

hang_nhat08hacker thích.
  8. hacker

hacker Thành viên mới

cám ơn mọi người nhiều lắm
    nhưng mẹ mình chẳng thấy thay đổi tí nào,3 tháng rồi không gọi điện hỏi thăm mình 1 tiếng,mình gọi ra hỏi xem mẹ có bị bệnh không thì bị la vì sợ cha dượng nghe hjx hjx :((
    phải mẹ mình thương mình như các mẹ trên đây thì thích qua :(

Sửa lần cuối: 8/7/2012
  9. tanpopo_print

tanpopo_print Bắt đầu tích cực

Hãy dành thời gian quan tâm đến suy nghĩ của con cái mình nhiều hơn đấy là tài sản vô giá của mình

hacker thích bài này.
  10. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Chia sẻ cùng em. Hãy cố gắng lên, rất mừng là dù em không đc bố mẹ yêu thương nhưng biết đứng lên và mạnh mẽ sống. Trong khi có rất nhiều đứa trẻ được bố mẹ yêu thương nhưng lại làm bố mẹ buồn. Chị sẽ không bao giờ bỏ con, nhưng có những người lại có những lựa chọn khó khăn khác nhau. Có thể mẹ em chọn cách ấy để 2 mẹ con đều có cuộc sống tốt hơn. Mong cho mẹ con em sớm tìm lại được tình yêu thương và hạnh phúc. Hãy cố gắng lên em nhé.

hacker thích bài này.
  11. bemapmap

bemapmap Banned

gắng lên nhé, cuộc sống trước sau cũng phải tự lập thôi thì mình tự lập trước cũng tốt mà....

hacker thích bài này.
  12. bepnhapsieukhuyenmai

bepnhapsieukhuyenmai Bắt đầu tích cực

Không biết bạn năm nay bao nhiêu tuổi, là nam hay nữ nhưng đọc bài của bạn mình thấy xót xa quá. Một đứa trẻ cần lắm tình yêu thương của Cha mẹ, vậy mà bạn bị Cha mẹ đối xử hơn người dưng. Bạn có hoàn cảnh như thế mà tôi cảm thấy trong bạn một tâm hồn lương thiện, bạn cũng nên hiểu cho mẹ bạn, cũng do hoàn cảnh và tính cách thể hiện ma thôi. Chứ tôi nghĩ mẹ nào chẳng yêu con hả bạn, bạn hãy cố gắng sống hết mình cho cuộc sống của bạn.

hacker thích bài này.
  13. hongngoc235

hongngoc235 Banned

Hic. Tội nghiệp em. Khi chúng ta chia sẻ sẽ thấy mọi chuyện bớt buồn:(

hacker thích bài này.
  14. chuyentoanDHKHTN

chuyentoanDHKHTN Bắt đầu tích cực

Đồng cảm với bạn, cố găng lên nhé. mình cũng có 1 tuổi thơ có nhiều tổn thuơng và mất mát về tình cảm. nhưng bố mẹ vẫn là bố mẹ mình. Họ có hay có dở thì cũng vẫn là người sinh ra minh. Đôi khi rất giận nhưng đôi khi lại rất thuơng. Nói chung là nên bỏ qua tất cả mà sống bạn ạ. Cuộc đời có vay có trả vậy thôi, sẽ không cho không ai cái gì và cũng ko lấy mất hết của ai cái gj đâu bạn ạ. Chúc bạn thành công trong cuộc sống !

hackerhang_nhat08 thích.
  15. hang_nhat08

hang_nhat08 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng đấy hacker ạ. Em cứ yêu thương mẹ với tình yêu em có thể, phấn đấu để trở thành người có ích cho xã hội. Rồi sẽ có ngày mẹ em nhận ra rằng, mình đã có 1 báu vật quý nhất trên đời. Mạnh mẽ lên nhé. Chị nghĩ trong sâu thẳm trái tim người mẹ, vẫn là em, nhưng vì lý do nào đó mà mẹ đối xử với em như vậy.
    Mình thì thật may mắn vì có người mẹ yêu con hết mực.

hacker thích bài này.
  16. songhong90

songhong90 Thành viên mới

có điều gì thì hãy cứ nói ra có thể mọi người không giúp gì được bạn nhưng bạn cũng sẽ thấy nhẹ lòng hơn

hacker thích bài này.
  17. phuonghoangtrang51

phuonghoangtrang51 Banned

có điều gì thì hãy cứ nói ra có thể mọi người không giúp gì được bạn nhưng bạn cũng sẽ thấy nhẹ lòng hơn

hacker thích bài này.
  18. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

có những bố mẹ dù đã có kon rùi mà k hiểu đc những gì con muốn thật buồn cho những đứa con vậy

hacker thích bài này.
  19. thuynguyetle

thuynguyetle Thành viên chính thức

Yêu các mẹ nhjiều nhiều. Chúc chủ top hạnh phúc và bình yên

hacker thích bài này.
  20. hacker

hacker Thành viên mới

:(:)(:)(( hjx cảm động quá lâu rùi em ko lên forum hôm nay chợt nhớ zo đọc lại mấy comment xúc động gê cám ơn mọi người đã động viện em nhé cám ơn rất nhiều :D
    chúc mọi người năm mới tốt lành an khang thịnh vượng
    ps:mod đừng ban em vì tội đào mộ nhé :p
    em là nam mới học 11 thui chị ạ(gọi đại hihi) cám ơn chị đã động viên em nhé :D

Sửa lần cuối: 16/2/2013