thực phẩm bổ sung canxi và kẽm cho trẻ còi xương

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi linhlinhhn, 29/6/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. linhlinhhn

linhlinhhn Thành viên đạt chuẩn

chào các mẹ. có mẹ nào có thể giúp được em cái ca này không ạ? chẳng là thằng ku nhà em 3 tuổi rùi nhưng bé rất gầy ạ, mọi người toàn gọi là "cún còi" thui ạ. con trai nhìn gầy quá làm mẹ bé chán hết cả người. Đã vậy bé lại còn lười ăn, suốt ngày chỉ kẹo và bimbim. em thấy mọi người bảo là do ku nhà em bị thiếu kẽm và canxi. em cho bé dùng cốm dinh dưỡng rùi mà tình hình không khá lên được. có mẹ nào có kinh nghiêm chỉ giúp em với ah. em muốn các mẹ tư vấn cho em xem có loại nào cho bé dùng bổ sung cả kẽm và canxi càng tốt. (loại nào dễ dùng 1 chút ạ, ví dụ như giống bimbim hoặc kẹo càng tốt ạ) hihi. em đợi tin các mẹ. thank các mẹ nhìu nhìu.......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhlinhhn
    Đang tải...

2. mencudau

mencudau Thành viên tích cực

Ðề: thực phẩm bổ sung canxi và kẽm cho trẻ còi xương

mẹ nó ơi, trẻ bây giờ chúng nó lười ăn lắm bé nhà em cũng thế mẹ có thể tìm trên mạng mua kẹo dẻo cho bé ý cái này bổ sung vitamin mà giúp trẻ ăn khỏe mà cái này trẻ nó lại thèm ăn chứ hì kẹo thì trẻ nào lại từ chối cơ chứ. mẹ lên mạng tìm kẹo dẻo hoặc kẹo gummy ý.

3. linhlinhhn

cảm ơn mẹ mencudau nhé. nghe mẹ nói thì mình thấy loại này có vẻ thích hợp với bé nha mình đấy. mình tim trên google thấy nhiều loại quá. chẳng biết nên mua loại nào, mua ở đâu cho an toàn nữa cả. mẹ nó chỉ giúp mình với

4. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Chị dùng Lifepac Junior của Arkopharma (Pháp ) ấy, có đầy đủ các vitamin nhóm B, C, D3, canxi, kẽm, đồng. Cái này được Quỹ Nhi đồng liên hiệp quốc chứng nhận và được WHO bảo trợ rồi. Em thấy nhiều bé dùng phát triển tốt cả thể lực với trí lực nữa

5. dtkiencan

dtkiencan Thành viên nổi tiếng

Không có gì bằng ăn uống mẹ nó ạ. Nhưng làm thế nào để đúng sở thích bé mà vẫn cung cấp dủdwuowwngx chất cho bé???

6. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà em cũng có câu chuyện này. Đủ kiểu rồi mà chả có cách nào. Nhìn con người ta lớn như thổi mà thèm.

7. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Bạn quan tâm các loại TPCN bổ sung vi chất cho các bé thì tham khảo các mặt hàng nhà mình nhé.

8. kukitmeyeucon

kukitmeyeucon Call me : 097.9000.997

tớ là tớ rút kinh nghiệm thế này, đến giờ thì tớ k ép uổng cái thắng cu 3,5 tuổi nhà tớ ăn nữa, nhưng vì cu cậu thích nịnh nên tớ hay nịnh để cu cậu uống sữa
    Kết quả:
    Ăn uống có vẻ dễ chịu hơn, có những hôm đột biến ăn rất nhiều
    Uống sữa thì cũng dễ thở vì có hôm tu 2-3 hơi là hết cả cốc, còn hôm nào đã k muốn uống thì ép đến cả nửa tiếng cũng chả hết cốc sữa,...

Hiện tớ cũng đang tìm hiểu xem có cái gì đổi món, mà con thích, cho cu cậu lại ăn nhiều lên,....
    Còn các đồ thực phẩm chức năng, tớ đã từng thử nhiều lắm, nhưng cứ được 1 thời gian sau uống thôi là lại trở về như cũ, như là hết công dụng của thuốc í, cho nên xét cho cùng tớ k thích dùng nữa
    Tuy nhiến, chắc là các loại cung cấp vitamin thì uki, coi như bổ sung vitamin cho con qua đường uống

Đọc lại thấy mẹ nó bảo con chỉ thích kẹo, bimbim,
    Thế này nhé, bimbim có nhiều gia vị, nên làm con ngang dạ, sau khi ăn bimbim thì khó ăn ngon những thứ khác, mẹ nó nên tìm cách để con bỏ bim bim đi nhé!
    Với trẻ chúng vẫn chóng quên lắm, cứ giấu đi, hoặc đừng mua về nữa, cứ đánh lạc hướng chúng, chúng vẫn quên được đấy

9. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mẹ nó có thể bổ sung bằng hình thức ăn uống cho bé
    Hàm lượng canxi có trong các loại thực phẩm khác dành cho bé.

- Một cốc sữa (kể cả sữa ít chất béo hoặc đã tách bơ): 300mg canxi.

- 1 tách kem: 20mg canxi.

- 1 cốc sữa đậu nành: 200-400mg canxi.

- 1 cốc sữa chua uống: 300mg canxi.

- 1 cốc nước cam: 20mg canxi.

- 1 tách ngũ cốc: 200mg canxi. Sữa và những chế phẩm từ sữa (phô mai, sữa chua…) là những nguồn thực phẩm chứa nhiều canxi nhất. Sữa nguyên kem và sữa tươi có hàm lượng canxi như nhau.Ngoài ra, các loại rau lá có màu xanh sậm, hải sản (tôm, cua, sò), cá, đậu… cũng là những nguồn cung cấp canxi tự nhiên cho cơ thể.

10. me_cu_ty87

me_cu_ty87 Thành viên tích cực

Mẹ linhlinhhn à! có loại kẹo dẻo Bổ sung canxi và các khoáng chất cần thiết giúp xương trẻ phát triển khỏe mạnh đấy. Ngoài ra, có cả dạng nước nữa. Mời mẹ cháu tham khảo thêm thông tin về sản phảm dưới chữ ký nhà e để có sự lựa chọn thích hợp ạ!!!!!!!!Chúc con hay ăn chóng lớn để mẹ vui.

11. linhlinhhn

ui. em cảm ơn các mẹ nhé. em tìm mua được cho bé rùi. t7 được nghỉ làm, em với đứa bạn tung tăng đi shopping. Buổi trưa, 2 đứa đang ăn KFC ở Trung Hòa, thì nhìn thấy bên kia đường có cái siêu thị, thấy đang có chương trình khuyến mại giảm giá tri ân khách hàng. 2 đứa vào xem thì thấy trong đó có bao nhiêu là đồ. đồ gì cũng có. quần áo, giày dép, mĩ phẩm, thực phẩm chức năng, các thiết bị y tế chăm sóc sức khỏe, đồ dùng, thực phẩm cho mẹ và bé. Lúc đầu em cũng chỉ định xem thôi, nhưng thấy nhân viên ở đây nhiệt tình, lại thấy sản phẩm cũng tốt, toàn hàng cao cấp, thấy có mấy loại như xe đẩy cho bé, máy massage...rẻ hơn và em dùng thử thì thấy tốt hơn loại trước em mua khi mới sinh bé nên em hỏi lun họ về tình trạng của bé nhà em. cuối cùng em đã mua đc kẹo dẻo Gummy bổ sung canxi của Hoa Kỳ và 1 cái máy massage giảm eo cho mẹ lun. Mang về đưa con ăn thử, ku cậu thích mê. mình sẽ cho bé dùng loại này 1 thời gian xem thế nào. các mẹ thử tham khảo xem. công ty đấy ở 82 trung hòa - cầu giấy ấy ạ

12. linhlinhhn

mẹ nó ơi. em không vào đc chữ kí của mẹ nó là sao nhỉ? Hôm qua em đi lượn lờ, thấy có cái siêu thị có bán kẹo dẻo bổ sung canxi, vitamins, DHA ở chỗ 82 trung hòa ấy, đối diện KFC. em mới vào xem thôi. cũng thầy hài lòng. có mẹ nào dùng thử sản phẩm ở đây chưa ạ cho em xin ý kiến

13. me_cu_ty87

me_cu_ty87 Thành viên tích cực

Cháu thích ăn loại kẹo đó là tốt rồi, mẹ nhớ cho cháu ăn theo liều lượng nhé! C cứ bổ xung cho cháu khoảng 2,3 lọ xem có cải thiện tình hình k? nếu cháu chán kẹo rồi thì cũng còn loại siro nước nữa nên c cũng đừng lo nhé!!!!! Khi nào cháu dùng hết lọ kia mà ngại đi mua thì alo cho e, e chuyển qua cho, nhà e hàng luôn có sẵn vì cả bán sỉ nữa mà, giao hàng tận nơi mẹ cháu ạ!!!!! Chúc cho mẹ đẹp hơn với cái máy massage và con khỏe mạnh hon với sp mà con thik!!!!!!!!!

14. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Có kẹo gấu canxi đấy mẹ ấy, các mẹ trên này bán nhiều lắm, ku nhà mình thích cái này cực kỳ, còn kém thì có gói hương dâu tên là ZinzinC thì phải loại này cũng dễ uống lắm. Chúc bé hay ăn chóng nhớn,

15. Me_Dieu Ngan

Me_Dieu Ngan Đủ quyền lập Họ

Kẽm và Canxi rất quan trọng đối với trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ. Nhưng các mẹ lưu ý là không nên cho con dùng quá liều và phải dùng đúng cách không sẽ rất hại thận của bé đấy. Dù ăn kẹo hay uống siro đi chăng nữa cũng phải uống thật nhiều nước đi kèm. Con gái mình cũng thỉnh thoảng phải dùng kẽm và canxi nhưng uống kẽm của hãng nào của Ấn Độ ấy, mình không nhớ rõ tên lắm, còn uống canxi nước Corbier của VN thôi.

16. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

minh biết công ty đó,ngày nào mình cũng đi qua nhưng chưa mua ở đó bao giờ,mình hay mua vitamin cho con và cả ông bà của một anh tên Trung ở trong khu sân bay đường Nguyễn Sơn,đồ ở đó toàn là hàng xịn xách tay nguyên hộp về đó bạn,còn ở đây thì mình cũng không biết có phải là hàng xịn 100% không nữa

17. minhxin

minhxin Thành viên chính thức

Mẹ nó đã cho bé dùng cốm dinh dưỡng nào thế mà không hiệu quả? Em đang định mua cho bé nhà dùng, biết loại không tốt để còn loại khỏi danh sách chọn lựa ạ :D

18. linhlinhhn

ui. mình mới dùng chưa có hiệu quả ngay đc nhưng bé thích dùng lắm. còn máy massage em dùng thích lắm, rất dễ chịu. em thấy công ty này to, nhiều chị em mua hàng ở đây rùi mà thấy ai cũng khen sản phẩm tốt, ở đây cũng là hàng xách tay xịn. chọn được loại hợp với con, em vui quá các mẹ ạ. Mẹ minhxin cũng thử dùng xem

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.