PDA

View Full Version : Mua ghế cho bé ngồi dành cho xe tay ga ở đâu?

BigMama
03-06-2007, 02:56 PM
Các mẹ ơi, trước đây trong DĐ có địa chỉ mua ghế cho bé ngồi dành cho xe tay ga mà mình tìm mãi không thấy. Có mẹ nào đã dùng sản phẩm này cho mình xin thông tin được ko? Cảm ơn các mẹ

Hienhaquyen
03-06-2007, 03:38 PM
he he , tiện thể các mẹ tìm kiếm thì cho em hỏi tìm ghế ngồi cho em bé dùng cho xe charly với ạ . Cảm ơn các mẹ ,

M&M
03-06-2007, 03:54 PM
Các mẹ ơi, trước đây trong DĐ có địa chỉ mua ghế cho bé ngồi dành cho xe tay ga mà mình tìm mãi không thấy. Có mẹ nào đã dùng sản phẩm này cho mình xin thông tin được ko? Cảm ơn các mẹ

Bực thế nhỉ, mạng miếc chán quá. Mình trả lời mẹ nó rồi mà bài lại chạy đi đâu mất tiêu rồi.
Mẹ nó vào trang web vietbaby.com.vn hoặc gọi điện cho bọn nó theo số 2117715 nhé.
@ huyenhaquyen: tự chế đi mẹ nó ơi, hàng độc thế thì bọn nó không sx đâu. Mẹ nó mua cái ghế cho bé ngồi xe đạp ý, rồi tự gia công thêm nhé.

M&M
03-06-2007, 03:55 PM

Bực thế nhỉ, mạng miếc chán quá. Mình trả lời mẹ nó rồi mà bài lại chạy đi đâu mất tiêu rồi.
Mẹ nó vào trang web vietbaby.com.vn hoặc gọi điện cho bọn nó theo số 2117715 nhé.
@ hienhaquyen: tự chế đi mẹ nó ơi, hàng độc thế thì bọn nó không sx đâu. Mẹ nó mua cái ghế cho bé ngồi xe đạp ý, rồi tự gia công thêm nhé.

Con chim hư hư
03-06-2007, 05:17 PM
Các chị ơi, các chị đã dùng ghế này rồi thì tư vấn cho em với
em đi xe attila, nhưng mà chân em không dài lắm, tức là em nùn 1 mẩu khoảng 1m50 hơn tí thôi, các chị cho em hỏi tí là nếu mà đặt cái ghế này vào thì đi xe có vững không ạ, có bị vướng không, bé ngồi trước có thoải mái không, con em nó hơi nghịch, có khi nào đang ngồi nó trườn người ra trước không, hay là nhẩy dựng lên í,
nói chung các chị dùng rồi có thấy tiện lợi không tư vấn em để em đi mua 1 cái hè này trở con chim hư hư đi chơi ạ
em xin cảm ơn ạ

Nhim xu con
03-06-2007, 06:40 PM
Mẹ chim hư ơi có cái ghế này thì tiện và con gái thích lắm nhé .
Chỉ có điều ko thích là mẹ hơi vướng tí thôi, nhưng mà theo em thì chỉ vướng lúc mới bước lên xe, còn lúc đi rồi thì ok .
Con gái có nghịch ngợm 1 tí cũng ko sao đâu ạ, Nhím nhà em nhiều khi đang đi đòi ngủ là quay ngược ra sau, chân cũng cho ngọ ngoạy nhưng mà em thấy cũng ổn , hihi dỗ dành tí lại quay ra trước ý mà .
Nhà em thì mua loại ghế mây chứ ko phải ghế inox . Ghế mây tiện hơn vì em có thể kết hợp mấy công dụng: Cho nhím ngồi ăn (hé hé chị ta sợ té nên ngồi yên), đi ăn thì mang ghế vào cho ngồi cùng (vì nó cao hơn ghế người lớn nên bé ngồi thoải mái và ngay mặt bàn), ghế ngồi ăn chung với cả nhà .... nói chung là hơi bị nhiều sáng kiến . Đi ngoài đường toàn được bà con chạy lên hỏi kinh nghiệm mua ghế :rolleyes: Hơn nữa ghế mây nó nhẹ em vác lên vác xuống được, chứ ghế inox nó hơi nặng so với em .
Tuy nhiên ghế inox thì bền hơn, đắt hơn chút xíu xiu .
Chị thấy cái nào hợp thì mua chotiện, chứ có ghế em thích lắm, suốt ngày mẹ con tự đèo nhau đi .

Bim's mother
03-06-2007, 07:41 PM
he he , tiện thể các mẹ tìm kiếm thì cho em hỏi tìm ghế ngồi cho em bé dùng cho xe charly với ạ . Cảm ơn các mẹ ,

Bố cháu nói thật hay đùa? Ông Bim cũng đi Chaly. Mua cái ghế gài như xe wave, dream cũng dùng được, chỉ cần gắn thêm một cái dàn trên khung xe là OK.

chic
03-07-2007, 08:14 AM
Bố cháu nói thật hay đùa? Ông Bim cũng đi Chaly. Mua cái ghế gài như xe wave, dream cũng dùng được, chỉ cần gắn thêm một cái dàn trên khung xe là OK.
Bạn ơi, thế muốn mua ghế cho cho wave, dream thi mua ở đâu, chỉ cho mình với, mình cũng đang tìm mua loại ghế ấy mà.

Con chim hư hư
03-07-2007, 08:54 AM
Mẹ chim hư ơi có cái ghế này thì tiện và con gái thích lắm nhé .
Chỉ có điều ko thích là mẹ hơi vướng tí thôi, nhưng mà theo em thì chỉ vướng lúc mới bước lên xe, còn lúc đi rồi thì ok .
Con gái có nghịch ngợm 1 tí cũng ko sao đâu ạ, Nhím nhà em nhiều khi đang đi đòi ngủ là quay ngược ra sau, chân cũng cho ngọ ngoạy nhưng mà em thấy cũng ổn , hihi dỗ dành tí lại quay ra trước ý mà .
Nhà em thì mua loại ghế mây chứ ko phải ghế inox . Ghế mây tiện hơn vì em có thể kết hợp mấy công dụng: Cho nhím ngồi ăn (hé hé chị ta sợ té nên ngồi yên), đi ăn thì mang ghế vào cho ngồi cùng (vì nó cao hơn ghế người lớn nên bé ngồi thoải mái và ngay mặt bàn), ghế ngồi ăn chung với cả nhà .... nói chung là hơi bị nhiều sáng kiến . Đi ngoài đường toàn được bà con chạy lên hỏi kinh nghiệm mua ghế :rolleyes: Hơn nữa ghế mây nó nhẹ em vác lên vác xuống được, chứ ghế inox nó hơi nặng so với em .
Tuy nhiên ghế inox thì bền hơn, đắt hơn chút xíu xiu .
Chị thấy cái nào hợp thì mua chotiện, chứ có ghế em thích lắm, suốt ngày mẹ con tự đèo nhau đi .

cảm ơn mẹ nhím nhé, thích thế thì hè này phải tậu 1 phát để hai mẹ con thích đi chơi lúc nào là đi, tự do thoải mái, mà con chim hư hư thì thích đi chơi = xe máy lắm í, mùa đông lạnh không đc đi mấy, hôm nọ cho đi cả ngày, cứ nhẩy tưng tưng trên xe ý,
nhưng vứn đề là ở HN chị không biết mua cái ghế mây này ở đâu, mà không biết có có không nữa, ghế inox thì có, chứ ghế mây chưa thấy ai quảng cáo bao giờ
hôm nào nhím sành điệu đi chơi với mẹ thì chụp cho chị xin cái ảnh cái ghế phát nhé, để chị ra hàng mây tre hỏi xem có có không
mẹ con nhà nhím sành điệu nhờ

Bim's mother
03-07-2007, 08:59 AM
Mẹ Chic cứ đi dọc phố Huế. Người ta bán các loại ghế xe máy, cứ hỏi người bán hàng họ sẽ chỉ cho loại phù hợp. Giá chỉ khoảng 30, 40K gì đó thôi.

mẹ yêu Chíp
03-07-2007, 09:14 AM
cảm ơn mẹ nhím nhé, thích thế thì hè này phải tậu 1 phát để hai mẹ con thích đi chơi lúc nào là đi, tự do thoải mái, mà con chim hư hư thì thích đi chơi = xe máy lắm í, mùa đông lạnh không đc đi mấy, hôm nọ cho đi cả ngày, cứ nhẩy tưng tưng trên xe ý,
nhưng vứn đề là ở HN chị không biết mua cái ghế mây này ở đâu, mà không biết có có không nữa, ghế inox thì có, chứ ghế mây chưa thấy ai quảng cáo bao giờ
hôm nào nhím sành điệu đi chơi với mẹ thì chụp cho chị xin cái ảnh cái ghế phát nhé, để chị ra hàng mây tre hỏi xem có có không
mẹ con nhà nhím sành điệu nhờ

Chíp nhà tớ cũng nghịch phát khiếp nên lúc đầu cũng hơi băn khoăn vụ ghế ngồi xe máy. Nhưng mà làm quả liều thì thấy, bọn trẻ con đã thích đi là nó sẽ ngồi yên. Tớ còn mua 1 cái đai buộc 2 mẹ con lại với nhau, vứt trong cốp xe ý, lúc nào chán thì cho ngồi sau, buộc lại, thế là yên tâm. Cái đai này các cửa hàng, siêu thị bán đầy.
Tớ còn làm quả đầu tư nữa, phục vụ cho việc đi chơi của 2 mẹ con, lắp thêm cái kính chắn gió phía trước, con có đứng hay ngồi cũng không lo bị gió lạnh và cũng đỡ bụi rất nhiều. 2 cái tết rồi, mẹ con nhà tớ đi chơi tẹt ga nhờ mấy cái phụ kiện đấy. Mẹ chim hư cứ mạnh dạn mà đầu tư đi, cho đi chơi nhiều con mới bạo dạn và tự tin, chứ ở nhà thì chỉ giỏi bắt nạt ông bà thôi, ra đường nhìn thấy ai cũng sợ.

Hienhaquyen
03-07-2007, 10:45 AM
cảm ơn các mẹ, cái khung để gài ghế đành tự chế vậy

Con chim hư hư
03-07-2007, 11:58 AM
Chíp nhà tớ cũng nghịch phát khiếp nên lúc đầu cũng hơi băn khoăn vụ ghế ngồi xe máy. Nhưng mà làm quả liều thì thấy, bọn trẻ con đã thích đi là nó sẽ ngồi yên. Tớ còn mua 1 cái đai buộc 2 mẹ con lại với nhau, vứt trong cốp xe ý, lúc nào chán thì cho ngồi sau, buộc lại, thế là yên tâm. Cái đai này các cửa hàng, siêu thị bán đầy.
Tớ còn làm quả đầu tư nữa, phục vụ cho việc đi chơi của 2 mẹ con, lắp thêm cái kính chắn gió phía trước, con có đứng hay ngồi cũng không lo bị gió lạnh và cũng đỡ bụi rất nhiều. 2 cái tết rồi, mẹ con nhà tớ đi chơi tẹt ga nhờ mấy cái phụ kiện đấy. Mẹ chim hư cứ mạnh dạn mà đầu tư đi, cho đi chơi nhiều con mới bạo dạn và tự tin, chứ ở nhà thì chỉ giỏi bắt nạt ông bà thôi, ra đường nhìn thấy ai cũng sợ.

thanh kiu mẹ chị Chíp nhé, chắc là phải đầu tư thêm quả kính chắn gió, không thì chẳng dám cho con ngồi trước đâu, cái ghế thì thích lắm rồi, nhưng chỉ sợ mẹ chân ngắn lóng ngóng đổ cả xe lẫn con thì khổ
mà mấy cái phụ kiện này mua ở phố Huế luôn hả mẹ nó,
cái đai thì tớ có rồi, cái ghế thì không biết có ghế mây như mẹ nhím xù nói không, còn cái kính chắn gió thì chắc là ra phố Huế có ngay nhỉ
mùa hè 2 mẹ con tha hồ đi Lăng Bác với Bờ Hồ nhá

Nhim xu con
03-07-2007, 02:20 PM
Chị ơi tối nay em về chụp hình cái ghế với con gái up lên nhé .
Em thì hôm nào gió quá thì em ko cho đi, ít gió thì vô tư, bịt mặt kỳ càng là a lê hấp đi thui , hhihi...

chic
03-07-2007, 02:24 PM
Mẹ Chic cứ đi dọc phố Huế. Người ta bán các loại ghế xe máy, cứ hỏi người bán hàng họ sẽ chỉ cho loại phù hợp. Giá chỉ khoảng 30, 40K gì đó thôi.
Cảm ơn mẹ Bim nhé .
Chiều nay mình sẽ đi tậu 1 cái để thỉnh thoảng đưa con gái đi chơi.

mẹ yêu Chíp
03-07-2007, 03:26 PM
thanh kiu mẹ chị Chíp nhé, chắc là phải đầu tư thêm quả kính chắn gió, không thì chẳng dám cho con ngồi trước đâu, cái ghế thì thích lắm rồi, nhưng chỉ sợ mẹ chân ngắn lóng ngóng đổ cả xe lẫn con thì khổ
mà mấy cái phụ kiện này mua ở phố Huế luôn hả mẹ nó,
cái đai thì tớ có rồi, cái ghế thì không biết có ghế mây như mẹ nhím xù nói không, còn cái kính chắn gió thì chắc là ra phố Huế có ngay nhỉ
mùa hè 2 mẹ con tha hồ đi Lăng Bác với Bờ Hồ nhá

Ghế mây như nhà Nhím thì tớ k rõ, nhưng mà ghế thường thì phố Huế bán rất nhiều. Còn kính chắn gió thì tớ mua ở Quan Thánh (số 188/1 - Thành Trung nhé), đấy là tổng đại lý, có rất nhiều loại dành cho các loại xe khác nhau. Tớ đã mua ở phố Huế 1 lần, giá đắt gấp rưỡi và chỉ có 1 loại kính cho tất cả các loại xe. Tớ mua trước tết 1 cái mới ở nhà Thành Trung loại cho xe Spacy, cao 36 cm. Loại này kính thấp chỉ che vừa cho bé mà không vướng mẹ, tiện và đẹp lắm. Cũng không mất tiền công lắp, ở phố Huế bị tính 5k tiền công đấy.

Con chim hư hư
03-07-2007, 04:12 PM
Ghế mây như nhà Nhím thì tớ k rõ, nhưng mà ghế thường thì phố Huế bán rất nhiều. Còn kính chắn gió thì tớ mua ở Quan Thánh (số 188/1 - Thành Trung nhé), đấy là tổng đại lý, có rất nhiều loại dành cho các loại xe khác nhau. Tớ đã mua ở phố Huế 1 lần, giá đắt gấp rưỡi và chỉ có 1 loại kính cho tất cả các loại xe. Tớ mua trước tết 1 cái mới ở nhà Thành Trung loại cho xe Spacy, cao 36 cm. Loại này kính thấp chỉ che vừa cho bé mà không vướng mẹ, tiện và đẹp lắm. Cũng không mất tiền công lắp, ở phố Huế bị tính 5k tiền công đấy.

cảm ơn mẹ chị Chíp nhiều nhiều, mẹ chị Chíp nói nhỏ luôn cho mẹ em biết giá cái ghế ở phố Huế là mấy xiền với, để mẹ em đi mua khỏi bị hố

BigMama
03-07-2007, 04:23 PM
Cảm ơn mẹ M&M, mình đã hỏi ở vietbaby được rồi.

@ hienhaquyen: tự chế đi mẹ nó ơi, hàng độc thế thì bọn nó không sx đâu. Mẹ nó mua cái ghế cho bé ngồi xe đạp ý, rồi tự gia công thêm nhé.

mẹ yêu Chíp
03-08-2007, 09:11 AM
cảm ơn mẹ chị Chíp nhiều nhiều, mẹ chị Chíp nói nhỏ luôn cho mẹ em biết giá cái ghế ở phố Huế là mấy xiền với, để mẹ em đi mua khỏi bị hố

Tớ không nhớ rõ lắm, nhưng hình như là 60K thì phải. Mua ở các hàng bán ngay mặt phố rẻ hơn, mà chất liệu và kiểu dáng như nhau. Nhưng mà theo kinh nghiệm của tớ thì cứ trả 50K thôi, rồi trả dần lên. Cũng có những cửa hàng bán đúng giá, k mặc cả.

Nhim xu con
03-09-2007, 09:59 AM
Mẹ Chim hư ơi em đã chụp hình cái ghế roài, hic nhưng mà tình hình là AX lại cầm sợi dây nối vi tính lên cơ quan mất tiêu . để em nhắn mang qua cho em rồi post lên chị nhé .
Cái loại ghế mây em mua là đâu 125K (em ko nhớ rõ nhưng tầm đấy), còn ghế inox là mắc hơn 20K thì phải . Nhưng mà mấy loại này toàn loại ghế chân dài, có thể nhấc lên xuống được chứ ko phải là loại nhỏ nhỏ hay dùng cho xe dream đâu ạ

Con chim hư hư
03-09-2007, 03:30 PM
Tớ không nhớ rõ lắm, nhưng hình như là 60K thì phải. Mua ở các hàng bán ngay mặt phố rẻ hơn, mà chất liệu và kiểu dáng như nhau. Nhưng mà theo kinh nghiệm của tớ thì cứ trả 50K thôi, rồi trả dần lên. Cũng có những cửa hàng bán đúng giá, k mặc cả.

@ mẹ Chíp ơi, cái ghế này chắc là ghế bé cho các loại xe kiểu Dream nhỉ, Attila có gắn đc không???

@ mẹ Nhím ơi, cái ghế của Nhím nghe tiện lợi nhỉ, vietbaby ở đây có bán loại inox thôi thì phải, nhưng nghe cái = mây gọn nhẹ hơn thấy thích, nhưng mà nếu không có chắc phải mua cái inox thôi biết làm sao
Qua đợt lạnh này sắm nguyên bộ ghế + kính chắn gió sành điệu để hai mẹ con chiều chiều chở nhau đi Hồ Tây

Me ZeZui
03-10-2007, 12:34 PM
Cho tớ hỏi cái, tớ toàn mặc váy thì có đi được không nhỉ, lúc leo lên xe như thế nào nhỉ? Nan giải quá, vừa muốn đẹp, vừa muốn chở con gái đi chơi.

Nhim xu con
03-12-2007, 03:59 PM
Em post mấy cái hình chụp ghế mây cho mẹ chim hư chiêm ngưỡng ạ . Hhi hình hơi mờ vì chụp bằng Đt, lúc chụp lại cười tíu tít nên bị rung tay nhoè mất cả hình ...
Ảnh 1:Toàn cảnh ghế

Ảnh 2:Trên xe Nouvo

Ảnh 3:Ngồi bàn ăn
Mẹ zezui ới, đã đi với ghế này thì em khuyên ko nên mang váy, nhất là chở con lại ko an toàn nữa . Hehe mang váy chỉ làm xấu dáng đi của mẹ (vì có ghế này thì chân phải dạng ra mới ngồi được, chứ tum húm chân lại như thời con gái thì hơi khó , hihi...) Oé nhưng mà ai có can đảm thì mang, he he em mang 1 lần, nhưng mà gió nó cứ miên man vờn nên thôi :D

Con chim hư hư
03-13-2007, 09:55 AM
huhu cứu cứu, em mê cái ghế đi xe máy của nhím xù quá
có mẹ nào biết mua ở đâu cho em mua với hu hu
em thích cái ghế thế này ý, không biết cái ghế inox có giống thế không, mẹ nào dùng ghế inox rồi cho em xin cái ảnh với, ghế kiểu này tiện lợi nhỉ
còn làm ghế ngồi ăn với bố mẹ luôn được, đưa con đi chơi xong mang vào nhà hàng luôn được,
hình như ở HN chỉ có ghế inox thôi hay sao ý
cứu em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

mẹ nhím ơi, trông nhím càng lớn càng yêu nhỉ, trông ghét thế, tóc nhiều thế, có nóng không, con chim hư hư hôm trc phải cắt tóc mỹ linh rồi hì hì
mặc dù bố mẹ quyết để tóc dài để buộc cơ, nhưng mấy hôm tết nóng quá, mồ hôi mồ kê nhễ nhại nên lại tỉa rồi, mà tóc mọc nhanh lắm í
mẹ nhím mua cái ghế này ở Đà nẵng à, nếu HN không có bán mẹ nhím mua hộ con chim hư hư được không?

Nhim xu con
03-13-2007, 10:19 AM
Mẹ Chim hư cứ xem ghế inox đi nhé, chị thấy cái nào tiện hơn thì quyết định mua .
Lúc mua mọi người cũng khuyên em nên mua cái inox cho bền, em lấy rồi ý nhưng đến lúc ra xe chở về thì nặng quá nhấc ko lên, nghĩ bụng thêm chị Nhím nữa chắc mẹ ko kham nổi thế là lại vào đổi .
Nếu ở HN ko có thì em sẽ mua gửi ra giúp chị, yên tâm vì đựơc cái cty em nó gần mấy chỗ bán đồ cho bé, lượn ra khoảng 5' .
2 ngày nữa em rảnh công việc chút chạy ra mua đồ cho Nhím, tiện chụp hình cái ghế inox cho chị xem luôn (nếu như chưa có mẹ nào post lên, hihi)

MeSocCon
03-13-2007, 10:26 AM
Mẹ Nhím ơi, mẹ Nhím à :p :p

(Ngày nào em cũng sẽ vào đây rình bao giờ mẹ Nhím mua giùm mẹ Chim hư thì em xin ké :p )

Nhim xu con
03-13-2007, 10:36 AM
Úi mua thì dễ thui mà, chỉ có điều gửi ra cồng kềnh tốn cước thôi :???:

M&M
03-13-2007, 01:34 PM
em đi xe attila, nhưng mà chân em không dài lắm, tức là em nùn 1 mẩu khoảng 1m50 hơn tí thôi, các chị cho em hỏi tí là nếu mà đặt cái ghế này vào thì đi xe có vững không ạ, có bị vướng không

Chào mẹ con chim hư hư, mình thấy tiện nhất là khi không có bố nó thì 2 mẹ con vẫn có thể tự do tung hoành, không bị phụ thuộc. Mình cũng cao như bạn thôi, nhưng đi xe Mio Amore nên chống chân vẫn tốt, chỉ có điều lúc bắt đầu lên xe thì hơi vướng tí thôi. Cái ghế đó không chườm vào yên tí nào cả, nên không sợ mất chỗ của mẹ.

bé ngồi trước có thoải mái không, con em nó hơi nghịch, có khi nào đang ngồi nó trườn người ra trước không, hay là nhẩy dựng lên í
Bé nhà mình cũng nghịch thuộc dạng rách giời rơi xuống, nhưng lên xe thì im thít, chẳng cựa quậy tí nào cả.

Có điều con mình đi xa hay ngủ gật trên xe nên mình chỉ cho đi về nhà bà ngoại tầm 5km thôi, không dám cho đi xa.

Con chim hư hư
03-13-2007, 02:08 PM
Chào mẹ con chim hư hư, mình thấy tiện nhất là khi không có bố nó thì 2 mẹ con vẫn có thể tự do tung hoành, không bị phụ thuộc. Mình cũng cao như bạn thôi, nhưng đi xe Mio Amore nên chống chân vẫn tốt, chỉ có điều lúc bắt đầu lên xe thì hơi vướng tí thôi. Cái ghế đó không chườm vào yên tí nào cả, nên không sợ mất chỗ của mẹ.

Bé nhà mình cũng nghịch thuộc dạng rách giời rơi xuống, nhưng lên xe thì im thít, chẳng cựa quậy tí nào cả.

Có điều con mình đi xa hay ngủ gật trên xe nên mình chỉ cho đi về nhà bà ngoại tầm 5km thôi, không dám cho đi xa.

thanhks mẹ nó nhiều nhé, mẹ nó mua cái ghế inox đúng không, có nặng như mẹ nhím xù nói là không nhấc lên nổi không, nếu có thể mẹ nó cho tớ xin cái ảnh nhé
mẹ nó thấy cái ghế này có tiện không? chị em mình dùng ngon không?

M&M
03-13-2007, 02:19 PM
thanhks mẹ nó nhiều nhé, mẹ nó mua cái ghế inox đúng không, có nặng như mẹ nhím xù nói là không nhấc lên nổi không, nếu có thể mẹ nó cho tớ xin cái ảnh nhé
mẹ nó thấy cái ghế này có tiện không? chị em mình dùng ngon không?

Mình chưa nhìn thấy cái ghế mây bao giờ cả. Nhưng nghe mẹ Nhím xù nói nhiều tác dụng cũng thấy hay hay. Bạn thử hỏi thêm nhà Nhím Xù xem giá cả thế nào.

Còn cái ghé inox thì không nặng như mẹ Nhím Xù nói đâu. Mình nhấc ra nhấc vào thoải mái ý mà. Nó thiết kế vừa in xe mình luôn, nên khi cho vào xe rất chắc chắn. Còn khi không dùng thì nhấc ra rất đơn giản, chứ không phải vặn ốc vít như ghế dành cho xe gài số.

Nhược điểm: nếu bỏ ra khỏi xe thì hơi cồng kềnh vì không gấp lại được.
Bạn vào web của vietbaby.com.vn để xem ảnh nhé.

Nhim xu con
03-13-2007, 02:21 PM
Hí chị L ơi ko phải ý em là nhấc ko nổi cái ghế inox mà so với trọng lượng còm cõi của em thì hình như nó hơi quá sức thui ạ .

taomeo
03-14-2007, 08:49 AM
Chị L à, cái ghế xe ga inox của Vietbaby nè,

Bác nhìn thấy Táo nhà em mấy lần lên chỗ bác rùi đấy, cũng Ok mà, chỉ bất tiện là cái ghé này khi bỏ ra ngoài thì không ngồi được như cái ghế mấy của mẹ Nhím thôi vì nó thiết kế cho lên yên xe hơi ngả nên ra ngoài thì nó ngả đổ ra sau thôi, cũng không đến nỗi bất tiện lắm, nó cũng chỉ hơi nặng thôi cũng cũng không đến mức nặng quá đâu. Cái ghế mây của mẹ nhím em thấy chắc là nhẹ nhưng con nhà em mà ngồi thì em sợ cũng rất dễ ngã đấy, đứa nào biết và sợ ngã như Nhím thì chắc là ngồi ngoan:rolleyes:

Con chim hư hư
03-14-2007, 09:51 AM
Chị L à, cái ghế xe ga inox của Vietbaby nè,

Bác nhìn thấy Táo nhà em mấy lần lên chỗ bác rùi đấy, cũng Ok mà, chỉ bất tiện là cái ghé này khi bỏ ra ngoài thì không ngồi được như cái ghế mấy của mẹ Nhím thôi vì nó thiết kế cho lên yên xe hơi ngả nên ra ngoài thì nó ngả đổ ra sau thôi, cũng không đến nỗi bất tiện lắm, nó cũng chỉ hơi nặng thôi cũng cũng không đến mức nặng quá đâu. Cái ghế mây của mẹ nhím em thấy chắc là nhẹ nhưng con nhà em mà ngồi thì em sợ cũng rất dễ ngã đấy, đứa nào biết và sợ ngã như Nhím thì chắc là ngồi ngoan:rolleyes:

ừ nhờ, nhớ rồi, mấy lần nhìn thấy anh táo ngồi rồi, mà trông cũng gọn nhể em nhể, mỗi tội lúc bỏ ra thì không biết để vào đâu, nếu cái ghế mây thì kê luôn vào bàn ăn với người lớn,
chắc ở ngoài này không có ghế mây rồi, thế thì cũng đành phải mua inox thôi he he, mẹ anh táo mua của vietbaby bao xiền ý nhể
à con chim hư hư mong đợi ngậm ngùi anh táo mang bánh gerber sang cho đấy nhé (icon hôn chụt chụt anh táo)

lequang28
08-06-2009, 12:29 PM
Các mẹ có thể ghé qua Shopmevabe.vn nhé, rất nhiều sản phẩm ghế xe tay ga, ghế xe máy cho bé đó:http://www.shopmevabe.vn/TD05/324/593/ghe-tre-em-dung-cho-nouvo.htm
http://www.shopmevabe.vn/TD01/324/ghe-ngoi-xe-may-cho-be.htm