3 tháng giữa: bị choáng khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mèo ngƠ, 8/8/2009.

1. Mèo ngƠ

Mèo ngƠ Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ. Em có vấn đề này muốn hỏi ý kiến các mẹ. Em dang mang thai lần đầu tuần thứ 17. em nghe nói thường bị nghén 3thangs đầu nhưng em đến giờ vẫn còn nghén: sáng nào em cũng bị nôn. ăn hoặc uống bất kỳ cái j vào cũng đều nôn bằng hết nên rất đói và mệt. Đến chiều lại ko sao. Từ khi nang bầu tới nay thỉnh thoảng em lại bị choáng (mặt này xây xẩm,đứng ko vững, da xanh tái, ra rất nhiều mồ hôi...). Em rất lo lắng vì trước đây chưa bao giờ bị như thế. Em vấn uống viên sắt và viên bổ Zentomum đều đặn. Em vốn rất gầy nên em lo ko đủ sức khỏe cho cả 2mej con. Các chị có lời khuyên j giúp em với.........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mèo ngƠ
    Đang tải...

2. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Bạn ơi, bạn đừng quá lo lắng nhé. Ốm nghén là bình thường thôi bạn à. Mình khi trước còn ốm nghén đến 6 tháng, có người lại nghén đến khi sinh luôn đấy. Bạn cũng khỏe là chỉ nghén vào buổi sáng nên chiều tối thì lại có thể ăn bù lại được. Ngày xưa bé đầu của mình, 6 tháng bị nghén mình sụt 6kg, hết nghén thì tăng lên được 4kg cho đến khi sinh. Đến bé thứ 2 giờ chỉ còn 3 tuần nữa là sinh mà cũng do nghén quá nên chỉ tăng được 3kg. Minh cũng uống vitamin cho bà bầu và canxi thôi, chứ cũng chả uống được sữa. Bé đầu của mình sinh ra được 3kg, bé này chắc cũng tầm đấy.
    Các triệu chứng khác của mình cũng bị, choáng, mệt, thở không nổi, cảm thấy đuối sức giống như sắp xỉu vậy. mang thai bé đầu mình thường đi khám và chuyền đạm theo chỉ định của bác sĩ vì yếu quá đấy. Bạn nên đi khám nhờ bác sĩ tư vấn nhé.
    Mang thai, bi nghén thế này mới biết có được 1 em bé không phải dễ và càng thương mẹ của mình hơn. bạn cứ ghi chép lại đi, sau này con lớn thì kể lại cho con biết ngày xưa trong còn trong bụng con đã làm mẹ khổ thế nào. Bé đầu của mình 5 tuổi rồi, thấy mình ốm nghén thì cứ hay hỏi và so sánh, ngày xưa con có giống nhu em không? có làm mẹ nôn không? có đạp trong bụng mẹ không?
    Qua hết rồi sẽ thấy vui và thấy con của mình thật quý. Chúc bạn sớm hết nghén và chúc 2 mẹ con khỏe nhé.

3. Mèo ngƠ

Mèo ngƠ Thành viên sắp chính thức

cám ơn mẹ Hânnh&Anna nhé. Nghe chj nói vậy em cũg yên tâm hơn. Cứ nghe mọi người nói em nhỏ quá làm sao sinh con khiến em lo lắng lắm. Em cúng mong bé yêu của mình được như bé yêu của chị vậy.

4. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Em làm việc quá sức và cơ thể thiếu chất cũng gây ra nguyên nhân ấy đấy. Người khỏe mạnh còn choáng nữa là ... Thai nhi càng lớn, nhu cầu về dinh dưỡng và nghỉ ngơi càng yêu cầu cao ở người mẹ.

Túm lại là nếu em nghén, không ăn được thì khi đói, nghĩ đến món gì là tranh thủ "thực thi mệnh lệnh" dạ dày ngay . Cố lên, mỗi mẹ "chỉ được" có 9 tháng 10 ngày thế này thôi.

Đúng là mỗi thời kỳ lại có cái vất của nó . Khi bé sinh ra, mình còn thêm hàng bao nhiêu điều lo lắng nữa . Thôi, là mẹ mà nên mình như thế . Mấy nữa được nghe tiếng gọi mẹ, quên hết ngay vất vả, khó nhọc lúc này.