Các Mun có kinh nghiệm làm Amway giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi haianh85, 7/7/2012.

1. haianh85

haianh85 Thành viên chính thức

Chuyện là thế này ạ: Em có quen 1 cô bạn đang làm amway, đang bảo em qua nghe hội thảo mấy buổi, lệ phí chỉ 20k/buổi bởi các chuyên gia.
    Sau đó cùng với sự giúp đỡ các anh chị trong hệ thống sẽ đưa em đi lên từ từ.
    Nghe qua cũng hấp dẫn nhưng kỳ thực em mơ hồ quá, có nên bỏ thời gian và cả tiền của nữa, vì Amway giờ có hệ thống siêu thị ở Đào DUy Anh rồi , mua hàng dc giảm 15% khi làm thẻ nhận mã số mất gần 250k
    Có mẹ nào từng làm hay người quen làm cho em ý kiến với ạ! Thanks các mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haianh85
    Đang tải...

2. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

Ðề: Các Mun có kinh nghiệm làm Amway giúp em với ạ

Mình thì đc 1 cậu tư vấn như này: làm thẻ mất 200k và sau đó mua hàng đc khuyến mại 15% tổng giá trị.
    Nếu bạn có mối quan hệ tốt, có khả năng mở đc nhiều thẻ cho khách hàng thì bạn làm thôi! Vì thực ra không mất gì mà!

3. haianh85

thanks mẹ nó nhiều nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. ogashop

ogashop Thành viên tích cực

Bạn xem bài viết này:

http://blog.vohoanghac.com/mot-goc-nhin-khac-ve-ban-hang-da-cap-amway.vhh

Tại sao nhiều người làm Amway thất bại ?

Bạn thấy đấy, làm ăn không phải chuyện dễ. Nó đòi hỏi người làm ăn phải thật cố gắng, nỗ lực. Chắc hẳn bạn đã từng nghe nhiều chuyện về bán hàng đa cấp, về nhiều người làm rồi bị nợ nần, thiếu tiền này nọ. Họ thất bại rồi đâm ra chán nản, chê bai Amway.

Lý do đâu ? Mình xin nói: đó chính là họ không hề biết rằng tiếp thị mới có thể thành công.

Họ thất bại vì chán nản, không có ý chí và nghị lực để làm. Để có thể thành công trong kinh doanh, bạn phải chấp nhận lỗ lúc đầu. Không nhiều người mới kinh doanh đã thành công liền. Họ phải bỏ ra rất nhiều. Nói trong bán hàng đa cấp, bạn phải chịu lỗ một khoản tiền lúc ban đầu để từ đó tạo cho mình một cái đòn bẩy (là những người dưới trướng bạn) mà tiến tới. Nhiều người làm chưa bao nhiêu thấy lỗ vội bỏ nghề mà chạy. Họ không có ý chí kinh doanh, không có chí làm leader. blog.vohoanghac.com

Cái thứ hai mà mình đề cập là kỹ năng Marketing của họ. Họ yếu kỹ năng marketing, họ ngại giao tiếp nói chuyện nên sẽ thấy công việc này khó khăn. Thiếu kỹ năng, đồng nghĩa bạn kiếm ít cấp dưới hơn người khác. Lâu ngày thành ra chán nản vì không kiếm được tiền.

Cái cuối cùng đó chính là quan niệm của đại đa số những thành phần tham gia bán hàng đa cấp hiện nay tại nước ta: Kiếm tiền thật nhiều, thật nhanh. Sai lầm là ở đây. Bạn muốn có tiền để dùng, nhiều để có thể dùng thoải mái, kiếm tiền nhanh trong thời buổi kinh tế hiện nay. Điều này đồng nghĩa với việc, nếu bạn lỗ chừng vài trăm ngàn, hoặc vài triệu một cái là bạn rút ngay. Vì bạn chỉ nghĩ tới cái lợi trước mắt là có nhiều tiền hôm nay để dùng chứ không phải cái lợi lâu dài là khi mình xây dựng được một nền tảng tốt mình sẽ gỡ lại số tiền mà mình đã đầu tư.

Làm sao để thành công với Amway ?

Phần này mình xin trích riêng cho các bạn đang làm Amway.

Sau buổi tiếp xúc với một vài thành viên trong Amway, đặc biệt là một chị cũng có tiếng tăm trong ngành, mình rút ra được một số kinh nghiệm sau.

Đa số các bạn trẻ làm Amway đều vì tiền. Các bạn gọi người thân ra nói chuyện, đề nghị mua sản phẩm. Các bạn nghĩ, làm xong trong ngày hôm nay sẽ rất tốt. Đại loại là khi đã có khách hàng thì phải làm sao cho khách hàng ấy thuộc về mình ngay trong ngày hôm ấy. Điều đó là sai lầm. Vì sao? Vì nó rất vội vàng, hấp tấp dễ sinh ra những chuyện mình không mong muốn.

Cái mình muốn nói đó chính là ấn tượng – một dạng marketing hiệu quả. Mình không nói nhiều. Ấn tượng rất quan trọng. Bạn để lại với khách hàng một ấn tượng càng tốt thì càng có lợi. Quá trình, kiểu để lại ấn tượng như thế nào là tùy mỗi người. Nhưng, bạn nên nhớ. Để bắt một con cá bạn cần thời gian. Vậy phương án tốt nhất ở đây là: không nên tấn công khách hàng vội mà hãy tỏ ra như một người bạn, thoải mái với khách hàng. Khi bạn đã để lại một ấn tượng tốt với họ, họ sẽ chủ động tìm đến mình sau vài ngày.

Tại sao ? Vì nếu như bạn tấn công quá mau lẹ, họ sẽ đâm ra nghi ngờ, nghĩ rằng bạn có ý xấu khi mà đa số mọi người nghe tiếng Amway là thay đổi ánh mắt liền. Tỏ ra thân thiện với họ là một cách tốt. Sau đó chủ động rút lui để cho họ biết rằng mình không mời mọc hay dụ dỗ họ. Nếu bạn để lại ấn tượng mà người khách đó nhớ mãi (ấn tượng ở đây là ấn tượng về bạn, về sản phẩm của bạn), họ sẽ liên lạc với bạn.

Đó là tất cả những kinh nghiệm mà mình biết được. Bạn hãy nhìn Amway một cách tính cực, đừng nghĩ rằng kiếm tiền với Amway mà hãy nghĩ rằng đưa những sản phẩm tốt của Amway về cho gia đình, bạn bè mình.

Thuốc Nam thích bài này.
  5. thoitranghthailand

thoitranghthailand Mỹ phẩm Thái Lan chínhãng

làm amway cái bị mất đi nhiều hơn là cái được. mình đã chứng kiến rất nhiều trường hợp, trong đó có cả người thân và bạn bè mình. Cả 10 người làm thì cả 10 người đều thất bại. làm cái này bạn hãy suy nghĩ cho thật kỹ lưỡng nhé.

6. haianh85

Thanks mẹ nó nhiều! Chính vì chưa có kinh nghiệm gì- mối quan hệ lại ít - vì mình ở Miền Trung ra, nên lên đây hỏi ý kiến của mọi người
    Chúc mẹ nó thành đạt- hạnh phúc

thoitranghthailand thích bài này.
  7. Mẹ su béo

Mẹ su béo Thành viên tích cực

Đừng nên làm chị ạ.80% thời gian chị làm trong ngày lợi nhuận khoảng 80% sẽ dành cho cấp trên của chị.mẹ em có quen 1 chị người Trung Quốc cũng giới thiệu Amway khoảng 1 , 2 năm trước rồi.tốt nhất là làm cho mình chứ đừng làm cho người khác.1 dạo em thấy ai cũng làm nhưng bây giờ thì ít rồi.không ăn thua đâu chị ạ.

8. haianh85

thạnks em nhiệt tình nhé. chúc em may mắn!

9. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Bạn e làm amway, nói thật thỉ sp cũng tạm đc, em có mua ủng hộ nó 1 chai nc rửa chén, loại gì mà pha loãng ra dùng ấy, nhưng nhìn chung thì em chỉ ủng hộ 1 lần, do giá thành đắt quá, nó thì làm 1 thời gian thôi, giờ thì nghỉ rồi, kết quả là k đc gì hết. Nên em nghi chị k nên tham gia vào nó, nếu chị là công nhân viên chức, giao du nhiều, quan hệ nhiều thì hãy làm thêm, chứ chỉ ở nhà mà đi kiếm quan hệ với rao bán sp thì.....

10. buzzbaotrung

buzzbaotrung Bắt đầu tích cực

Amway à cũng khá hay. Mình từng tham gia amway 1 thời gian, nhưng mình cũng đã bỏ rồi. Vì mình không có thời gian. Sản phẩm của Amway mình chắc chắn tốt 100%, nhưng khi làm ở amway bạn phải đầu tư thời gian, vào đó, và nếu bạn không đầu tư thời gian vào đó thì bạn chắc chắn sẽ thất bại ở amway. Mình quẻn rất nhiều người thành công và thất bại cua amway. Bạn mất 3 tháng để lên được Silver tức là mức thu nhập thu động trung bình hàng tháng là khoảng 5 triệu, và mỗi ngày bạn sẽ phải gặp ít nhất là 3 người để mời họ tham gia và sử dụng. Bạn phải xác định thời gian dành cho nó không mình cam đoan sẽ thất bại.

Nếu bạn làm kinh doanh đa cấp trả lời 4 câu hỏi này (Mình cũng khẳng định rằng kinh doanh đa cấp là 1 ngành kinh doanh kinh điển trên thế giới, chỉ khi về việt nam thì một số công ty lợi dụng hình thức này để lừa đảo) :
    Sản phẩm tốt không ? Tự dùng -> tốt thì chia sẻ
    Thương hiệu tốt không ? Khách hàng nói | Có đói tác lớn không | lịch sử ra đời
    Dựa hơi ? có ngừoi nổi tiếng nào | công ty lớn nào
    Mình có làm được không ?

Và một điều quan trọng cần lưu ý : Bạn mình cũng có khá nhiều người thành công trong ngành tiếp thị mạng lưới ở Amway hay là herbalife nên mình không nghi ngờ về khả năng kiếm được nhiều tiền của hình thức này. Bạn mình mất hơn 3 năm để lên plantinum. Nhiều người tham gia mạng lưới đã cấp họ thất bại ngay sau 1, 2 tháng vì họ chú trọng vào việc kiếm được lợi nhuậnt ngày từ đầu, từ những người dẫn dắt họ. Để bạn thành công trong mô hình đa cấp bạn phải có người tuyến trên bạn giúp bạn thành công. Mô hình mạng lưới là trường dạy kinh doanh cho những người thích giúp đỡ người khác.

Đó là những gì ý kiến chủ quan riêng của mình về kinh doanh mạng lưới hiện nay :D. Chúc bạn có được sự lựa chọn tốt cho công việc của mình.

kattyEmily thích bài này.
  11. haianh85

Vô cùng cảm ơn ý kiến của bạn, mình đều lắng nghe tất cả góp ý của mọi người.
    Chúc mọi người luôn khỏe- hạnh phúc và thành đạt!

12. hangnonghoi

hangnonghoi Đủ quyền lập Họ

đã em cách đây 3 năm,mất quá nhiều thời gian và công sức,cuối cùng từ bỏ.suốt ngày đi mời mọc tham gia và bán hàng,đuối sức ko theo dc nên nghỉ

13. weepiedollie

weepiedollie Thành viên tập sự

có mẹ nào đang làm amway ở Hà Nội PM mình với!!!

14. manukamatong

manukamatong Thành viên rất tích cực

đùng làm bạn ah. cái này min hf thấy mông lung quá, người tiêu dùng bây giờ tiếp nhận nhiều thông tin nên họ cảnh giác lắm , mà bán hàng đa cấp ở VN đang loạn như chợ rồi

15. beckyphannguyen

beckyphannguyen Thành viên đạt chuẩn

Amway nhiều người kinh doanh, mà chế độ lãi suất không có gì khác nhau, trong khi hàng hoá giá cao. Chắc khó ăn à

16. ngocanh187

ngocanh187 Đủ quyền lập Họ

Em thì không thích bán hàng đa cấp
    Nhà hàng xóm có 2 vc cùng làm Amway đều đang ở plentium hay sao ấy thấy khoe khoang lôi kéo suốt :D

17. minhntb

minhntb Thành viên chính thức

chỉ làm giàu cho chúng nó thui .hãy suy nghĩ thật kỹ mẹ nó ạ .các mẹ ở trên chia sẻ đúng đấy ,tốt nhất nghe 2 từ đa cấp lên chạy trước

18. Three-L

Three-L Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đã mon men tham giá Amway đc vài tháng cách đây vài năm rồi thấy ko phù hợp vs khả năng của mình nên từ bỏ luôn, cũng mất khá nhiều tiền để mua sp sử dụng thử. Nói chung Sp amway cũng khá tốt, nói là đắt thì cũng ko phải, chỉ ở hàng trung trung thôi. Hiện tại thì nhà mình vẫn sd 1 số SP của AW hàng ngày như KĐR, nước rửa bát, LOC. KĐR thì khi dùng của AW rồi mình ko dùng đc sang các loại khác vì cảm thấy nó ko sạch bằng, nước rửa bát thì mình vừa dùng để rửa bình sữa cho con, ngâm rau củ quả thấy khá sạch, an toàn, LOC thì mình vừa dùng để lau nhà cửa và lau bếp luôn.

19. crador

crador Thành viên tập sự

chào bạn!
    Ngay việc bạn lên diễn đàn hỏi thế này đã mở đầu cho sự thất bại rồi. Bạn muốn hiểu sâu aw bạn phải tự đi tìm hiểu bằng kiến thức và khả năng của mình. Muốn thành công aw bạn phải học kinh nghiệm của người thành công. Giống như muốn biết làm bánh thì phải tìm người làm bánh giỏi chứ đừng đi hỏi người trồng cây.
    Chúc bạn có cái nhìn đúng về AW.

20. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Em thấy bạn nào năng động thì làm được. Phải thật sự năng động mối quan hệ tốt và có cái duyên bán hàng. Còn không thì không nên vì % thất bại là rất cao.Bán nhưng phải mời chào vừa đủ chứ nhiều người vừa mời vừa ép khiến khách hàng mỗi lần nhìn thấy họ chỉ muốn tránh xa. Đó là cả một nghệ thuật bán hàng mà không phải ai cũng làm được.Với amway em chỉ thích dùng nước rửa chén và kem đánh răng. Nhưng em chỉ muốn là lúc nào hết thì tự gọi nhưng mà người bán họ cứ quá đà lúc nào cũng lân la ra mời hết thứ này đến thứ khác làm em thấy rất khó chịu.