PDA

View Full Version : Hướng dẫn: Công thức kem làm trắng da của mình đây, mẹ nào cần thì vào nhé

Pages : [1] 2

chuotnhat07
07-17-2012, 01:15 PM
Nhiều mẹ pm hỏi tớ công thức tự chế kem trắng da của tớ, tớ mở topic này để share với mẹ nào cần. Cái này tớ dùng rồi và rất rất trắng, up cái ảnh cho các mẹ xem tớ trắng thế nào nhé. Công thức share free cho tất cả mọi người có nhu cầu, tớ ko buôn bán gì cả vì vậy đề nghị ai không cần hoặc không có nhu cầu ko spam nhé. Thank cả nhà
1. Công thức chế kem tắm trắng
- Cám gạo 1kg
- Sữa tươi không đường (dùng loại nào cũng được) tớ dùng của Vinamilk - 2 túi
- Thuốc Asprin dạng vỉ - 1 vỉ/ 10 viên (thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong)---sau này tầm 2-3 tháng da sáng lên rồi thì các mom bỏ thành phần này đi cũng vẫn oki nhé.
- Sữa tắm trắng da chiết xuất từ sữa dê - dùng khoảng 200ml là đủ
* Cách làm: Trộn đều các thành phần ở trên thành 1 hỗn hợp sệt sệt, cho vào lọ đậy kín nắp, bảo quản trong ngăn mát của tủ lạnh.
Khi tắm, bôi hỗn hợp trên lên toàn bộ body (trừ phần mặt nhé), để lưu khoảng 20 - 30 phút thì tắm bằng nước sạch. Tầm 3-4 ngày tắm nước ấm sẽ thấy ra rất nhiều da chết, thích lắm, da sáng và bóng.
2. Công thức kem bôi ngay sau khi tắm:
- Kem dưỡng trắng da (tớ dùng loại Nivea dưỡng trắng ban đêm) - 1 chai 200ml
- Thuốc Asprin dạng vỉ - 1 vỉ/ 10 viên (thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong)---sau này tầm 2-3 tháng da sáng lên rồi thì các mom bỏ thành phần này đi cũng vẫn oki nhé.
- Kem chống rạn da cho bà bầu (tớ dùng loại của Oriflame) cái này bắt buộc phải có để cho da trắng đều màu ko bị loang lổ
- Kem sâm dưỡng da (dùng của Thorakao hoặc loại nào mà mình thích) - 3 hộp
* Cách làm: các bạn cho tất cả các thành phần ở trên vào cối của máy xay sinh tố để hỗn hợp được nhuyễn mịn. Sau khi hỗn hợp nhuyễn mịn thành 1 dung dịch sệt sệt thì cho vào lọ thủy tinh hoặc nhựa tốt bảo quản trong tủ lạnh ngăn mát, nếu để bên ngoài nhiệt độ quá cao sẽ làm hỗn hợp bị chảy nước.
Các bạn nhớ sau khi tắm xong, lau khô người và bôi kem luôn. Đảm bảo sau 1 tháng da trắng hồng, mịn màng. Che chắn nắng, hạn chế ra nắng trực tiếp.
Bạn nào dùng rồi mà trắng đẹp thì nhớ thanks tớ 1 cái nhé.
Chúc các bạn sớm có 1 làn da khỏe đẹp và trắng mịn màng nha!!!!!!

hoathangtu2707
07-17-2012, 01:57 PM
Ôi, mẹ này hay quá. Mình oánh dấu và xin công thức nhé. Cơ mà da tớ nâu từ đầu đến chân mẹ nó ạ. Liệu có làm được như đôi chân của nàng hay ko đây???????????/

memin86
07-17-2012, 02:08 PM
liệu có dị ứng k mẹ nó :p

nguyenthu82
07-17-2012, 02:11 PM
Đánh dấu quan tâm, hihi thk chị

bupbego_1689
07-17-2012, 02:12 PM
mình cũng thấy mấy công thức làm kem trắng da đều có kem sâm và apirin và tranggala.trc mình cũng pha chế kem bôi mặt trắng hiệu quả lắm.nhưng mà nó gây nghiện.

bupbego_1689
07-17-2012, 02:13 PM
tớ thấy công thức 1 của mẹ nó khá yên tâm

Dame_Clemence
07-17-2012, 02:16 PM
Hay nhỉ, tớ cũng tò mò thử một lần xem sao, cảm ơn chủ Top nhé

xoăn tít
07-17-2012, 02:23 PM
Hay quá! Cám ơn mẹ nó nhiều nha

phuong92hn
07-17-2012, 02:27 PM
thanks chị nha. mà chị ơi cái asprin ph8 hả chị

Mẹ Phạm Khánh Linh
07-17-2012, 02:40 PM
Đánh dấu lúc nào có thời gian sẽ thử làm theo mẹ nó.Thank mẹ nó nhiều!!!!!!!!!!

megiangcoi1110
07-17-2012, 02:53 PM
Thanks mẹ nó nhiều. Đánh dấu lúc nào rảnh thử làm xem thế nào

janess
07-17-2012, 02:57 PM
oánh dấu. lúc nào rảnh sẽ thử. thanks mẹ nó share

sinaekr
07-17-2012, 03:04 PM
mẹ nó giỏi quá, vote cho mẹ nó 5/5 nhé, em cũng chỉ dùng đồ tự nhiên thôi k dám dùng đồ sữa tắm or mỹ phẩm đóng chai

CuBin_nd
07-17-2012, 03:17 PM
Chân em cũng trắng nhưng mỗi cái nhiều lông,mặc quần sóc rất ngại,hix.Có bạn nào có bikip thì dạy mình với.

softprovn
07-17-2012, 03:50 PM
sao em thấy cái tay mẹ nó đen thế, chả lẽ nó trắng ko đều àh mẹ nó.

chuotnhat07
07-17-2012, 04:30 PM
Đúng rồi em ạ, cái này nó tẩy da, em pha với dưỡng trắng da tác dụng nhanh lắm đấy.

chuotnhat07
07-17-2012, 04:31 PM
sao em thấy cái tay mẹ nó đen thế, chả lẽ nó trắng ko đều àh mẹ nó.
Tay tớ vọc trong cát, nên bị cát ướt nó làm thành ra màu như thế, hihii

chuotnhat07
07-17-2012, 04:32 PM
Ôi, mẹ này hay quá. Mình oánh dấu và xin công thức nhé. Cơ mà da tớ nâu từ đầu đến chân mẹ nó ạ. Liệu có làm được như đôi chân của nàng hay ko đây???????????/
Hy vọng được như thế, nhưng chắc sẽ mất nhiều time lắm đây, bạn tớ đen thui cũng làm theo công thức của tớ 1 tháng mà mọi người đã khen là da trắng hơn hẳn rồi ý.

chuotnhat07
07-17-2012, 04:34 PM
liệu có dị ứng k mẹ nó :p
Bạn dùng những loại kem dưỡng nào mà bạn hợp ý, ví dụ kem trắng da loại bạn hay dùng, kem bôi rạn da thì ko ai bị dị ứng bao giờ, kem dưỡng da sâm thì mua loại của Thorakao hoặc loại mà bạn tin tưởng.

gdbanhmi
07-17-2012, 06:45 PM
Cái này có dùng được cho mặt không bạn ơi?nếu k thì bạn chỉ luôn công thức luôn nhé,cám ơn bạn nhiều

hihi.hihi
07-18-2012, 12:47 AM
Chị ơi nếu ko dùng kem dưỡng mà chỉ tắm bằng hỗn hộp trên thì đc k ạ ? mà tắm mỗi ngày lun hả chị ?

hihi.hihi
07-18-2012, 12:48 AM
Chân em cũng trắng nhưng mỗi cái nhiều lông,mặc quần sóc rất ngại,hix.Có bạn nào có bikip thì dạy mình với.
Đồng cảnh ngộ............................................. .................

acha
07-18-2012, 08:50 AM
cho tớ đánh dấu nhé.................

acha
07-18-2012, 09:04 AM
Bạn ơi công thức này mình làm 1 tuần mấy lần ạ. cám ơn bạn

chuotnhat07
07-18-2012, 10:49 AM
Chị ơi nếu ko dùng kem dưỡng mà chỉ tắm bằng hỗn hộp trên thì đc k ạ ? mà tắm mỗi ngày lun hả chị ?
Dùng được chứ, nhưng chắc là sẽ ko trắng nhanh đâu, da mịn màng thì chắc chắn luôn. Cái đó là phải dùng hàng ngày, chị đã ngừng 2 tuần và da bắt đầu xuống màu, ko trắng bóng như cũ nữa. Dạo này tự dưng lại thích da màu nâu nâu, lại phải chế ra hỗn hợp kem để làm da nâu đi, ke ke.

chuotnhat07
07-18-2012, 10:50 AM
Bạn ơi công thức này mình làm 1 tuần mấy lần ạ. cám ơn bạn
Cái này tớ làm hàng ngày luôn, ko nghỉ ngày nào cả

hihi.hihi
07-18-2012, 01:23 PM
hihi thích topic này lắm luôn , cái gì có trắng trắng là em ham lắm haha . Cho em đánh dấu nhé

elise84
07-18-2012, 01:33 PM
Chị chủ topic ơi, công thức này nếu không cho aspirin thì có được không hả chị, em từ trước đến giờ chỉ dùng sản phẩm thiên nhiên để chăm sóc da, vì da rất nhạy cảm.

incoi2410
07-18-2012, 04:20 PM
Cái này gọi là kem trộn phải k bạn nhỉ,
công thức cũng khá ổn nhưng mình chỉ sợ trắng khi đang dùng còn ngưng lại bị đen lại ý, với lại là da sẽ yếu và cực kỳ dễ bắt nắng.

incoi2410
07-18-2012, 04:22 PM
Chị chủ topic ơi, công thức này nếu không cho aspirin thì có được không hả chị, em từ trước đến giờ chỉ dùng sản phẩm thiên nhiên để chăm sóc da, vì da rất nhạy cảm.

Chắc k được bạn ơi, đây hình như là thành phần chính ý.

incoi2410
07-18-2012, 04:24 PM
Cái này tớ làm hàng ngày luôn, ko nghỉ ngày nào cả

Dừng thuốc là sẽ đen lại phải k bạn, vì mình thấy nhiều người như này rồi. Đừng ném đá mình nhưng hỏi thật vì các mẹ cần làn da trắng và khỏe.
chứ mà dùng lột tẩy da thời gian đầu thì trắng sau da sẽ sạm thì chít vì khi đó khó lấy lại làn da ban đầu nói gì đến là trắng

Khểnh
07-19-2012, 09:25 AM
Hóng hớt công thức này để khi nào học hỏi mới đc, nhỉ? Mình thỉnh thoảng dùng dầu oliu, da mịn, sáng hơn tí, nhưng căn bản da bao công quá nên cần trắng, hehe

incoi2410
07-19-2012, 09:28 AM
Hóng hớt công thức này để khi nào học hỏi mới đc, nhỉ? Mình thỉnh thoảng dùng dầu oliu, da mịn, sáng hơn tí, nhưng căn bản da bao công quá nên cần trắng, hehe

Dùng sản phẩm tự nhiên phải kiên trì bạn ạ, với lại màu da quy định bởi cấu trúc nên k thể thay đổi mà chị làm sáng hơn, mịn hơn thôi bạn ạ.

cuncon_2805
07-19-2012, 11:05 AM
Dừng thuốc là sẽ đen lại phải k bạn, vì mình thấy nhiều người như này rồi. Đừng ném đá mình nhưng hỏi thật vì các mẹ cần làn da trắng và khỏe.
chứ mà dùng lột tẩy da thời gian đầu thì trắng sau da sẽ sạm thì chít vì khi đó khó lấy lại làn da ban đầu nói gì đến là trắng

c này dìm hàng người khác ghê quá, chắc muôn PR hàng của m trắng đẹp tự nhiên đây, bạn í chả buôn bán j mà c vào ném đá cả, nếu là c, 1 sản phẩm mà c dùng cảm thấy hiệu quả và ưng ý thì chị có dùng tiếp k hay thôi, có đen lại cũng là điều dễ hiểu vì bạn chất đã thế, có phải thay da như kiểu MKJS đâu mà, đen hay k là do m jữ jìn và dưỡng thôi

nhamaytina
07-19-2012, 01:00 PM
đợt trước mình có nghe nói dùng dầu oliu tắm cùng sữa tắm chỉ 1 tuần là sáng da liền ah

Meo Kotka
07-19-2012, 01:37 PM
tại sao lại phải có aspirin hả các mẹ???????????????????????????????

chieuhn110
07-19-2012, 03:30 PM
đợt trước mình có nghe nói dùng dầu oliu tắm cùng sữa tắm chỉ 1 tuần là sáng da liền ah

ùi, phét. mềnh dùng cả 2 tuần chả trắng gì cả =.= dc mỗi mấy ngày đầu dùng xong thấy mịn mịn hơn tí. xong rồi lại chả thấy gì. riêng tác dụng trắng thì ko thấy có nhé =.= tiếc chai dầu 250ml

incoi2410
07-19-2012, 03:42 PM
c này dìm hàng người khác ghê quá, chắc muôn PR hàng của m trắng đẹp tự nhiên đây, bạn í chả buôn bán j mà c vào ném đá cả, nếu là c, 1 sản phẩm mà c dùng cảm thấy hiệu quả và ưng ý thì chị có dùng tiếp k hay thôi, có đen lại cũng là điều dễ hiểu vì bạn chất đã thế, có phải thay da như kiểu MKJS đâu mà, đen hay k là do m jữ jìn và dưỡng thôi

Bạn nói thế là sai rồi, mình chưa bao giờ lên nói câu nào về sp của mình trên lcm đâu nhé.
Đến cả có bạn vào top làm trắng da hỏi: các chị biết chỗ nào bán cám gạo ở HN k mình vẫn bảo là trên này nhiều người bán chứ k nói là chị có bán.
Và những comment của mình trên hoàn toàn dựa trên cơ sở thực tế nhé.
Bạn cứ thử hỏi những ai đã dùng loại kem trộn kiểu này thì biết, mình chỉ hỏi thế để cho các mẹ cẩn thận hơn khi làm đẹp thôi. Còn chỉ nói thế mà quảng cáo với PR mà bán được hàng thì mình nghĩ bán hàng dễ quá bạn ạ.
Mà sp bên mình thì k cần quảng cáo quá lộ liễu như thế đâu. còn phần bạn ấy có nhằm mục đích bán hàng k thì phải hỏi bạn đấy chứ.

incoi2410
07-19-2012, 03:46 PM

Thế này mà bảo là dìm hàng để PR cho sp của mình thì mình cũng chịu.
Với lại bạn ấy cũng bảo là phải dùng thường xuyên k được bỏ ngày nào thì mình mới hỏi thế chứ bạn cuncon_2805

incoi2410
07-19-2012, 03:56 PM
tại sao lại phải có aspirin hả các mẹ???????????????????????????????

Lý do là đây bạn ơi.

Đem những thắc mắc về thành phần thuốc Aspirin PH8 - một trong những thành phần để làm nên một thứ hỗn hợp gọi là kem dưỡng trắng da tự chế ấy đi hỏi các bác sĩ và dược sĩ về những tác hại đối với da, phóng viên nhận được những ý kiến rất bất ngờ.

Theo bác sỹ Nguyễn Thành - Trưởng khoa Da liễu Viện Da liễu Trung ương: Tôi chưa từng nghiên cứu về loại thuốc Aspirin PH8 dùng điều trị cho da. Cũng chưa thấy bệnh nhân nào nhập viện do dùng loại thuốc đó cả. Thuốc Aspirin có tác dụng hạ sốt và giảm đau, thành phần của nó cũng là một dạng axit nhẹ nên sẽ ăn mòn da. Da mỏng đi thì sẽ dễ gây tổn thương nếu gặp nhiệt độ nóng quá da sẽ bị cháy đen hoặc do các tác động mạnh chẳng hạn như rửa mặt, đi nắng... sẽ làm da nhanh bị hư hại.

Trao đổi với trình dược viên Nguyễn Anh Tuấn - Công ty thuốc GMC anh cho biết: "Tôi cũng chưa từng thấy nghiên cứu nào dùng thuốc Aspirin PH8 dùng bôi da. Thuốc này chỉ dùng để làm hạ sốt giảm đau, trong thành phần của thuốc có axit nên ảnh hưởng đến dạ dày, còn đối với một số trường hợp tự dùng bôi da thì chắc chắn sẽ có tác dụng bào mòn lớp da ngoài, và có thể ngăn quá trình phát triển của mụn trứng cá. Tuy nhiên, việc ảnh hưởng tới da thì cũng phụ thuộc vào liều lượng và thời gian dùng nhiều hay ít. Nếu dùng nhiều thì da sẽ liên tục bị ăn mòn, như vậy da có thể trắng nhưng sẽ yếu đi. Còn đối với những trường hợp da nhiều mụn trứng cá mà bôi để trị mụn thì rất khó. Nó chỉ tạm thời giảm sự phát triển của mụn tức thời chứ không thể ngăn ngừa được lâu dài. Mụn trứng cá là do nội tiết của mỗi người tạo nên, dùng thuốc ngoài da cũng chỉ giảm phần nào."

Theo chị Thu Hương dược sĩ- chủ hiệu thuốc trên đường Quang Trung cho biết: Những loại thuốc trên như kem sâm, vitamin E, B...cũng đều là thuốc dùng để dưỡng da, còn đối với loại thuốc Aspirin PH8 chỉ là một dạng axit nhẹ giúp trị mụn, giảm sự phát triển của mụn và làm mòn da để da được trắng mịn. Đối với Trangala A (hay Kocin) cũng là một loại kem có chứa Chloramphenicol và Dexamethason thường dùng bôi ngoài da, trị mụn nhọt, ghẻ lở, mụn trứng cá... Nhiều bạn trẻ đến đây mua theo yêu cầu ,chúng tôi vẫn bán và cũng ít thấy có trường hợp bị dị ứng, nhưng một số bạn dùng được một thời gian thấy giảm mụn nhưng nếu có mụn mọc lại rất to.

Theo Tuệ Linh
Phunutoday

thuybaby88
07-19-2012, 04:05 PM
ko biết dùng kem như này thì ko dùng nữa có sao ko nhỉ. vì đôi khi đi làm cả ngày về xong lại túi bụi cơm nước, rồi việc nọ việc kia nên nhiều khi ko làm hàng ngày được ý :-?

balebala
07-19-2012, 04:14 PM
một công thức rất hay..oánh dấu để dùng thử và tư vấn cho khách

peheo8884
07-19-2012, 05:03 PM
vẫn khá hay, em oánh dấu để trị cái chân đen của em ](*,)

chuotnhat07
07-22-2012, 04:45 PM
một công thức rất hay..oánh dấu để dùng thử và tư vấn cho khách
Bạn tư vấn cho khách đi, công thức này dùng nhiều cám gạo lắm, 1 kg cám chỉ dùng được vài lần thui, ke ke

Khểnh
07-31-2012, 08:17 AM
Phù...cái sự tắm trắng này nan giải nhỉ, ngày nào cũng phải làm cơ thì mới có tác dụng...mà mình thì...lười có level luôn í

chuotnhat07
08-01-2012, 09:50 AM
Phù...cái sự tắm trắng này nan giải nhỉ, ngày nào cũng phải làm cơ thì mới có tác dụng...mà mình thì...lười có level luôn í
Đúng roài, lười 1 cái là lại hết đẹp ngay, lúc nào cũng chăm chăm làm đẹp, hihii, làm đẹp mệt lắm đấy

cauvongtinhyeu
08-01-2012, 09:24 PM
Tớ cũng xin đánh dấu để làm thử"..........................

mymytn123
08-02-2012, 12:26 AM
Muốn đẹp thì thật sự phải kiên trì, nếu muốn dùng phương pháp tự nhiên thì còn phải kiên trì gấp 10 lần ý, và quan trọng nữa là chăm sóc cả bên trong nhé, uống nước nhiều, ăn nhiều hoa quả tốt cho da, uống sữa chua.... giúp da sáng hồng từ bên trong nhé.

hangnd11
08-03-2012, 04:43 PM
tớ oánh dấu về làm thử, trắng thì thích lắm nhwng ko hiểu có kiên trì theo dc hem, hic

hoalantim_230885
08-03-2012, 05:42 PM
Ôi chị giỏi quá. Mà chị có đôi chân đẹp quá. mơ ước của em................

luuthutrang
08-03-2012, 07:53 PM
Ơ thế không được bôi lên mặt thì chân tay trắng mà mặt lại như bao công à !!!

luuthutrang
08-03-2012, 08:00 PM
Da không trắng nhưng sợ làm mấy cái này lắm, vì hầu như toàn kiểu bào mòn da. Nó đen từ trong trứng rùi làm sao trắng được chứ ????

mymytn123
08-03-2012, 10:52 PM
bạn nào bị dị ứng kháng sinh thì tuyệt đối không nên dùng cái này, CT này có thành phần thuốc KS các bạn nên tham khảo làn da mình.

me_Nem_86
08-03-2012, 11:43 PM
bạn nào bị dị ứng kháng sinh thì tuyệt đối không nên dùng cái này, CT này có thành phần thuốc KS các bạn nên tham khảo làn da mình.

Bạn này định tư vấn cho mọi người thì pải nói cho chính xác nhé,cái gì o biết đừng nói, CT này lấy đâu ra kháng sinh. Và kháng sinh thì chẳng đáng lo bằng chất corticoid làm trắng da nhanh chóng như trong các loại kem và sữa tắm trắng vẫn hay bán đâu. Ph8 là thuốc giảm viêm ko paracetamol

Chang2908
08-04-2012, 09:59 AM
Mình có thể xài aspirin loại khác không c ơi, chứ ph8 em chẳng dám đụng vô

mymytn123
08-04-2012, 10:33 AM
Bạn này định tư vấn cho mọi người thì pải nói cho chính xác nhé,cái gì o biết đừng nói, CT này lấy đâu ra kháng sinh. Và kháng sinh thì chẳng đáng lo bằng chất corticoid làm trắng da nhanh chóng như trong các loại kem và sữa tắm trắng vẫn hay bán đâu. Ph8 là thuốc giảm viêm ko paracetamol

Hic bạn nhạy cảm quá. Mình không tư vấn mà mình cũng bị dị ứng với thuốc Aspirin và thuốc tetracycli nên chỉ nói vậy thôi để với bạn nào bị dị ứng thuốc này thì không nên dùng còn hiệu quả hay không thì mọi người dùng mới đánh giá nhé, chứ mình không nói cái CT của bạn ý là có vấn đề. Còn loại Aspirin nồng độ PH8 đã bị thu hồi trên thị trường lâu rồi bạn ạ, bây giờ có mua cũng chỉ mua được Aspirin nồng độ nhẹ hơn rất nhiều và thành phần của thuốc này các bạn google ra thì thấy nó rất đa năng dùng được cho rất nhiều bệnh khác nhau, nếu CT trên không có thuốc đó thì cũng chỉ là lotion thôi. Còn như bản thân mình dùng thì mình cũng chẳng dại cho những MP có chứa corticoid để tự hại mình. Các bạn thử đi hỏi mua PH8 xem chẳng chỗ nào có thuốc đó bán đâu. Thành phần chính dùng cái Aspirin trong công thức này là bào mòn da. các bạn lấy thử 1 viên Aspirin ngâm nở ra rồi boi 1 ít vào cổ tay hoặc dưới tay để 30 phút không phản ứng thì dùng ok, và với lần đầu trộn 1 ít thôi dùng thử thấy không hiện tượng thì có thể dùng được (lấy 1 thứ 1 thìa trộn vào nhau cho 1 nửa viên thuốc vào và quậy đều lên, quậy hơi lâu 1 chút cho các thành phần tan vào nhau sau đó mới bôi), do bôi lên toàn thân thì nó sẽ phản ứng nhiều hơn là chỉ thử nghiệm 1 vùng nhé. khi bôi toàn thân cứ để vậy nếu thấy có hiện tượng hơi ngứa ngáy hay mẩn đỏ là bị dị ứng nhé, nên tắm sạch bằng sữa tắm hay xà bông nhé.

mymytn123
08-04-2012, 10:36 AM
Mình có thể xài aspirin loại khác không c ơi, chứ ph8 em chẳng dám đụng vô
Nếu bạn không bị dị ứng thì xài vô tư vì trên thị trường cũng chỉ bán aspirin thông thường không còn nhiều nồng độ PH8 đâu? mà bạn nên hỏi chủ top xem dùng loại nào vì mình thấy trên thị trường có rất nhiều loại như: 100mg hay 500mg ...

Enya
08-04-2012, 10:54 AM
đánh dấu nghiên cứu học hỏi mẹ này, mùa hè tay chân đen thui

thietmoclan
08-04-2012, 02:32 PM
Ôi chị giỏi quá. Mà chị có đôi chân đẹp quá. mơ ước của em................

Me too, he he

Ước gì chân mình đẹp như chân cô ấy

luuthutrang
08-04-2012, 02:38 PM
Tóm lại là chẳng ham làm trắng kiểu này !

chuotnhat07
08-04-2012, 04:12 PM
Ơ thế không được bôi lên mặt thì chân tay trắng mà mặt lại như bao công à !!!
Riêng da mặt thì tớ ko khuyên dùng vì da mặt mỏng manh và là cái mặt tiền của mình, he he, ví dụ mặt tớ thì tớ bôi kem dưỡng nhau thai cừu, đắp mặt bằng mặt nạ collagen tuần 3 lần. Mặt mà bị 1 nốt mụn tớ cũng ko chịu được nên riêng cái mặt ko dùng những loại kem bôi trộn tránh dị ứng với bất cứ thành phần nào.
Ke ke, sau 1 thời gian trắng tinh tớ chán roài, giờ lại đang bôi kem cho nó thành da nâu nâu cho đẹp. Cứ cái gì ko có thì thích, có rồi sẽ thấy rất bình thường và muốn thay đổi.

bongnamlun
08-04-2012, 04:33 PM
Thanks chủ TOP về công thức này. Em về tạm thời áp dụng trên một số vùng trước đã, nếu không phản ứng gì thì áp dụng toàn thân.

tinhyeulenngoitulau
08-04-2012, 05:14 PM
Thế nó có gì độc hại không nhỉ,bột gạo thì em tin tưởng cơ mà những chất khác cho vào chỉ sợ bị dị ứng thôi ấy. Em cũng muốn là da trắng nõn nà như xưa mà thử nhiều cách quá rồi chả thấy ăn thua gì sất. Cách này không biết có hợp lí không ta

Minh Mit
08-05-2012, 02:52 PM
oanh dau de nghien cuu....................................

saobien268
08-06-2012, 01:00 AM
không biết da mình có hợp không nhỉ, thử làm theo 1 ít xem sao :D. thank mẹ nó nha

sinaekr
08-06-2012, 10:49 AM
Ôi, mẹ này hay quá. Mình oánh dấu và xin công thức nhé

socolagato
08-06-2012, 01:01 PM
ôi hay quá, em cũng muốn làm, cuối tuần này phải thử mới được

Mẹ của Châu Anh
08-06-2012, 03:06 PM
Công thức của chủ TOP hơi phức tạp, nhưng nếu làm đựoc thì chắc da trắng đẹp nhỉ :D, Mình chia sẻ cách làm đẹp đơn giản và cũng hiệu quả nhé:
1 quả dưa chuột, 1 quả cà chua, xay xinh tố HH cà chua và dưa chuột.
Mặt nạ hỗn hợp dưa chuột và cà chua giúp cải thiện đáng kể những vùng da bị mụn trứng cá và làm se khít lỗ chân lông giúp da mịn màng sáng bóng.

chuotnhat07
08-06-2012, 05:05 PM
Thế nó có gì độc hại không nhỉ,bột gạo thì em tin tưởng cơ mà những chất khác cho vào chỉ sợ bị dị ứng thôi ấy. Em cũng muốn là da trắng nõn nà như xưa mà thử nhiều cách quá rồi chả thấy ăn thua gì sất. Cách này không biết có hợp lí không ta
Này nhé, cám gạo ko thể dị ứng, sữa tươi cũng ko thể dị ứng, kem dưỡng trắng da dùng loại bạn thích, kem rạn da cũng loại bạn thích và hợp. Mình được tùy chọn loại kem mà mình hợp, ko nhất thiết phải theo đúng loại kem tớ dùng mà.

mymytn123
08-17-2012, 10:32 PM
Dùng được chứ, nhưng chắc là sẽ ko trắng nhanh đâu, da mịn màng thì chắc chắn luôn. Cái đó là phải dùng hàng ngày, chị đã ngừng 2 tuần và da bắt đầu xuống màu, ko trắng bóng như cũ nữa. Dạo này tự dưng lại thích da màu nâu nâu, lại phải chế ra hỗn hợp kem để làm da nâu đi, ke ke.
Bạn thích da nâu cần gì phải chế nữa, bôi cái này và chịu khó ra nắng đi đảm bảo 1 tuần nâu luôn hi hi. cái PH8 của nàng nó tác dụng bào mỏng nên hạn chế ra nằng và phải be bịt nhé, còn cái ct tắm thì mình nghĩ bỏ cái sữa tắm và PH8 đi làm hàng ngày da cũng đẹp và không sợ bắt nắng, bôi kem mỗi nivea và kem dạn bà bầu cũng ok nhé. phuơng pháp này thì cực an toàn rồi.

phuonglinhtran
08-17-2012, 11:33 PM
Mình cũng thử nghiên cứu công thức của chủ top nhé !

cucainho6789
08-18-2012, 06:10 PM
chị chủ top ui cho em hỏi cái asprin dùng loại nào nhỉ, ph8 giờ k bán thì em mua loại nào ạ, có phải viên con nhộng màu đỏ đỏ đúng k chị? Với cả cho em hỏi cái hộp kem sâm của Thorako có phải cái hộp nhỏ tròn dẹt đúng k ạ?

Methanhthan2012
08-18-2012, 07:37 PM
Mình xin bổ sung công thức nhé :
Cám gạo : 3 thìa canh
Sữa chua không đường: 1 hộp
Dầu oliu : 1 thìa
Mật ông : 1 thìa
Trộn đều tắm massage nhẹ nhàng 15 phút xả lại nước ấm
Tắm sạch ! Bôi kem dưỡng trắng da toàn thân
Kiên trì tuần 3 lần khoảng 2 tháng sau da bạn mịn màng , sáng đẹp !! Ra ngoài nhớ bôi kem chống nắng nhé !!!

mekunkon
08-18-2012, 07:41 PM
oánh dấu ngâm cứu...........................

lopc2
08-18-2012, 09:36 PM
Bạn ơi k biết có bôi được mặt không nhỉ

yeunuthichhanghieu
08-18-2012, 10:07 PM
đánh dấu kinh nghiệm hay của mẹ nó

nguaconyeudoi
08-18-2012, 10:16 PM
thanks mẹ chủ top nhé, em đánh dấu để học hỏi kinh nghiệm.

bangmailinh
08-18-2012, 10:16 PM
tai sai cong thuc 1 lai tru phan mat vay b oiiiiiiiiiiiiiiiiiii, cong thuc 2 cho mat dc hong? thanks

mebeNa12
08-18-2012, 11:35 PM
Cảm ơn chủ top. M cũng trắng nhưng trắng k đều, nên đợi sih xong sẽ áp dụng cak of mẹ nó, cak 1 là dùng hàng ngày fải k b?

Methanhthan2012
08-19-2012, 01:34 PM
Bạn ơi k biết có bôi được mặt không nhỉ
Mình đợt 2 tháng trước đi du lịch thái về đen lắm ! Da vốn nâu nâu !
Mình quyết liệt tắm cám gạo hàng ngày bôi cả mặt ,cổ , toàn thân rồi xoa nhẹ nhàng 10 phút tắm rửa lại mình thấy rất thích hợp da dầu !!! Rồi mình bôi kem dưỡng đêm lên mặt , kem dưỡng trắng da body lên toàn thân ! Sau 2 tháng thấy chị em đều nói da sáng lên !! Hihi tất nhiên không là bạch tuyết đâu ! Mình nghĩ rất an toàn và tốt cho da !!!

mevoicon78
08-19-2012, 11:46 PM
Mình cũng dùng aspirin với mật ong làm mask để trị mụn. Cảm nhận là cũng tốt

Mẹ Chíp hôi
08-20-2012, 02:25 PM
Công thức tắm trắng bằng cám gạo:

Mình sẽ chỉ cho các bạn một cách tắm trắng rất đơn giản, dễ dàng và an toàn tuyệt đối cho da.

Tất nhiên là nó sẽ ko có hiệu quả rõ rệt ngay tức thì như sử dụng các loại thuốc tắm trắng đâu nha. Vì các loại thuốc tắm trắng nhanh thì có chất sodium bicarbonate, chất này trong công nghiệp là chất tẩy trắng. Các bạn để ý loại thuốc tắm trắng nào khi trộn xong có mù
i khai thì chính là Sodium Bicarbonate

Sodium Bicarbonate (còn có tên gọi khác là baking Soda; Sodium hydrogen carbonate; sodium acid carbonate; bicarbonate of soda, công thức hóa học: NaHCO3) là hóa chất thông dụng trong công nghiệp và dùng trong lĩnh vực y tế, thực phẩm. Nhưng dùng trong thực phẩm và y tế đòi hỏi chất này tinh khiết.

Cụ thể, bicarbonate of soda trong công nghiệp là chất tẩy rửa, làm mềm nước nhiễm axit… Trong y học là thuốc làm trung hòa axit ở người mắc bệnh đau dạ dày. Trong thực phẩm dùng để làm mềm thịt, làm bánh…”

NaHCO3 không tinh khiết sẽ lẫn tạp chất kim loại nặng như chì, asen, thủy ngân. Chúng ta không thể biết trong các gói tắm trắng mạnh người ta dùng loại tinh khiết hay loại có tạp chất, vì vậy mình khuyên các bạn hết sức hạn chế tắm trắng bằng các loại bột tắm mà khi pha trộn xong có mùi khai nha. Đó là chưa kể tới một loại chất tẩy trắng khác cũng thường có trong kem tắm trắng là hydroquinone. Nó thường được sử dụng vì giá rất rẻ.

Còn đây là cách tắm trắng cực kỳ an toàn mà mình đã áp dụng. Mình sẽ chỉ cho các bạn CHI TIẾT:

Nguyên liệu cực kỳ dễ mua:

- 1 gói bột cám gạo thuốc bắc hoặc cám gạo ngọc trai. Các bạn nên mua bột cám gạo tinh khiết, có thương hiệu rõ ràng, đóng bao đóng gói cẩn thận. Như vậy sẽ giảm thiểu được việc có tạp chất lẫn trong cám gạo. Mình xài cám gạo Ái Liên, giá khoảng 30 - 35k/bịch.
- 2 cái tô to, 2 cái muỗng to.
- 100ml sữa tươi không đường.
- 2 hũ yogourt không đường (có đường cũng ko sao ^^)
- 1 chút dầu Olive (khoảng bằng một chung uống trà)
- 1 chút dầu gấc ( khoảng bằng một chung uống trà)
- 3 trái cam sành. Ko có cam thì xài 15 - 20 trái sơ ri chín (Mua luôn 1kg về vừa ăn vừa tắm cho nó sướng)
- 20gr bột ngọc trai nguyên chất (Cái này hơi khó kiếm vì đa phần bột ngọc trai bán trên thị trường là đồ giả, hên xui, có thì xài, ko có thì thôi)

Cái tô thứ nhất: Cho vô 50ml sữa tươi không đường, 2 hũ yogurt không đường, nửa gói cám gạo, 20 gr bột ngọc trai, dầu Olive, dầu gấc. Trộn đều tất cả cho thật nhuyễn thật mịn.

Cái tô thứ 2: 20 trái sơ ri các bạn ép lấy nước, hoặc 3 trái cam sành vắt lấy nước, + với 50ml sữa tươi còn lại + nửa gói cám gạo còn lại, trộn đều.

Đầu tiên các bạn tắm sạch bằng muối tẩy tế bào chết. Chú ý: Muối tẩy tế bào chết nếu sử dụng loại muối khô trong bịch thì nhất thiết là phải trộn chung với sữa tắm cho lỏng ra, chứ ko có để y nguyên mà sát trực tiếp lên da đâu nha.

Sau đó thì lau khô người. Dùng cái tô thứ 2 (cam, sữa, cám gạo) bôi đều lên toàn thân, massage theo vòng tròn khoảng 20 phút. Tắm sạch. Lau khô người. Lúc này các bạn sẽ thấy da hơi bị khô. Đó là do axit của cam và cám gạo. Ko sao hết.

Tiếp tục dùng hỗn hợp của tô thứ 1 bôi đều lên toàn thân. Massage nhẹ nhàng theo vòng tròn khoảng 10 phút, sau đỏ để yên 30 phút. Tắm sạch. Các bạn sẽ thấy da hơi nhờn nhờn 1 tí, do tác dụng của dầu Oilve, nhưng ko sao hết. Xả sạch và lau khô người thì sẽ thấy da cực kỳ mịn màng, ko bị khô.

Một tuần có thời gian và có siêng năng thì tắm 3 lần. Ko siêng thì 2 lần. Làm biếng thì 1 lần. Còn ai tắm xong mà ko thấy trắng liền, chán, thì khỏi tắm nữa. Đi kiếm mấy cái gói tắm trắng cấp tốc tắm cho mau trắng. Hehe. Cách này của mình chỉ áp dụng cho ai ko quá nôn nóng làm trắng thôi nha. Mất nhiều thời gian, nhưng da được an toàn, mịn màng, mướt, khỏe. Da ai đã trắng sẵn rồi mà đi nắng về bị đen thì dưỡng bằng cách này là tuyệt vời luôn!

Chúc mọi người tắm vui vẻ!

jury2020
08-20-2012, 02:32 PM
đánh dấu , tks chị chủ top ạ :)

Hongtham
08-20-2012, 03:20 PM
Tks chủ top, nghiên cứu công thức để làm vì mình cũng thuộc dạng bao công.

saochoi2109
08-20-2012, 08:02 PM
nhiều công thức quá, em sẽ từ từ nghiên cứu

minhxin
08-20-2012, 11:04 PM
Hic, nghe mẹ nó chia sẻ thích thật nhưng ngại khoản trong nhà tắm đến gần tiếng đồng hồ thì hơi ngại :-s

topaz2012
08-20-2012, 11:37 PM
hay quá cơ, em cũng là 1 nàng da nâu ạ. ôi, nhiều lúc mặc đồng phục mà đên như khẩu súng ấy

KitchenID
08-21-2012, 11:32 AM
Hừ hừ, em chưa dám thử vì da em bị dị ứng ghê lắm, ăn cái gì khác vào là bị dị ứng ngay.

mymytn123
09-03-2012, 10:02 AM
mùa hè đen thì thích tắm nhưng càng tắm càng đen vì bắt nắng, mùa đông lạnh thì ngại tắm mà lại là mùa dễ làm trắng nhất.

sauxinhdep
09-03-2012, 04:33 PM
Aspirin làm trắng da sao? Mình dùng cái đó để làm mask trị mụn

phuongvynd
09-03-2012, 05:07 PM
Aspirin làm trắng da sao? Mình dùng cái đó để làm mask trị mụn

Aspirin gây bóc tróc da bạn ạ! Dùng nhiều sẽ bị phụ thuộc.

pink_10111992
09-03-2012, 09:48 PM
aspirin làm bào mòn da nên dễ ăn nắng! b mà bị mụn dùng diếp cá xây nát đắp mặt đi! nhanh khô mun lắm! chỉ 1 2 ngày thôi! t mất k biết bnhieu tiền trị mụn cuối cùng khỏi là nhờ 2 đám diếp cá nhà t và hàng xóm bị vặt sạch

ocgam
09-03-2012, 10:01 PM
em cũng đánh dấu khi nào có thời gien thì thử.thk chị

HappilyEverAfter
09-03-2012, 10:26 PM
hix, cách này e tyhaays có trắng như c top nói thì cũng sợ bắt nắng lắm=.= xong lại đen hơn thì khổ

topaz2012
09-03-2012, 11:03 PM
ờ có thuốc là có tác dụng bào mòn rùi, mà em là chúa quên áo chống nắng và khẩu trang khi ra đường

gaconyeuanh
09-03-2012, 11:27 PM
em cũng muốn trắng.nhưng ko thích kiểu trắng phải ngày nào cũng dùng.vì e ko có thời gian ạ.mà lại ko dùng nữa nó lại đen sạm lại thì thật uổng.
thôi e úp lên cho mẹ nào cần thêm thông tin ạ

vanillasky
09-12-2012, 09:09 PM
Chị ơi có công thức cho mặt k ạ,hehe. Phương pháp cho người thì tuyệt quá rồi,nhưng người trắng mặt đen cũng hơi buồn :(

daobong
09-13-2012, 09:41 AM
tò mò ghê cơ nhưng tớ sợ dị ứng lắm, nó có bắt nắng nhiều o bạn ui?

phuongtrangstyle
09-13-2012, 12:47 PM
oánh dấu một công thức hay..chả hiểu sao da mình ngày càng đen đi,,chán

meoluoi118
10-06-2012, 07:44 PM
Em chả dám dùng aspirin vì sợ mòn da

vaydep
10-07-2012, 10:11 PM
thích quá, nhưng mà k có máy xay rùi :( mẹ nào chế đc thành công rồi thì, e mua hoặc tặng e dùng thử nhỉ

hip_map
10-08-2012, 09:36 AM
hne e phải đi mua đủ thành phần trên để làm thử mới được :d thanks chị nhiều chị nhé

HaPhuong2011
10-08-2012, 09:50 AM
Mẹ top cho e hỏi e muốn làm trắng cái mặt tiền thì có dùng công thức này đc ko ợ, giờ cái mặt tiền e nó đen và màu da trên mặt ko đc đều, rất khó tả, tóm lại là mặt xấu ợ.

meoluoi118
10-08-2012, 11:12 AM
Với da mặt chị không nên dùng aspirin đâu chị

Bs Trang
10-08-2012, 01:18 PM
Các bạn sử dụng kem sâm, Trangala hay các thuốc tương tự cần cẩn thận vì trong thành phần có Corticosteroid (Dexamethasone, Betamethasone...), một số kem còn cho thêm chì và thủy ngân. Khi mới bắt đầu sử dụng da bạn trắng hồng, mịn màng nhưng dùng thời gian lâu dài sẽ xuất hiện nhiều tai biến như teo da, da mỏng, trắng bệt, nổi gân máu, rạn da, rậm lông, nổi mụn trứng cá thậm chí là sạm nám. Sử dụng càng lâu da bạn càng trở nên "ghiền" hơn, bạn không thể ngưng được vì khi đó da bạn sẽ ngứa, sần sùi, nổi mụn và xuất hiện nám cũng như bạn không thể sử dụng mỹ phẩm nào khác.

vaydep
10-08-2012, 01:58 PM
ui xời, mẹ nó nói thế này mình thấy bắt đầu sợ rồi đó :(
Các bạn sử dụng kem sâm, Trangala hay các thuốc tương tự cần cẩn thận vì trong thành phần có Corticosteroid (Dexamethasone, Betamethasone...), một số kem còn cho thêm chì và thủy ngân. Khi mới bắt đầu sử dụng da bạn trắng hồng, mịn màng nhưng dùng thời gian lâu dài sẽ xuất hiện nhiều tai biến như teo da, da mỏng, trắng bệt, nổi gân máu, rạn da, rậm lông, nổi mụn trứng cá thậm chí là sạm nám. Sử dụng càng lâu da bạn càng trở nên "ghiền" hơn, bạn không thể ngưng được vì khi đó da bạn sẽ ngứa, sần sùi, nổi mụn và xuất hiện nám cũng như bạn không thể sử dụng mỹ phẩm nào khác.

Tungchjx8x
10-08-2012, 02:03 PM
Nếu thế thì nó ko khác gì thuốc phiện cho da hả chị :(

thoax
10-08-2012, 07:33 PM
Dùng aspirin nghiện như thuốc phiện hả bạn

Bs Trang
10-09-2012, 05:54 PM
Aspirin - thành phần là Salicylate ( Salicylic acid - BHA) - dùng an toàn với nồng độ thích hợp, bạn có thể thấy thành phần này trong nhiều loại mỹ phẩm nhất là điều trị mụn hay sản phẩm tẩy da chết. Công dụng của chất này là làm sạch nhờn, giảm mụn, và có tác dụng lột nhẹ nên da sẽ trắng sáng hơn. Nó không gây nghiện đâu, các bạn có thể yên tâm.
Thành phần gây nghiện cho da là Corticoid ( Trangala, cortibion, kem 7 màu...), Chì, thủy ngân. Thời gian đầu sử dụng thì da trắng sáng nhưng sau đó nhiều tai biến lắm. Các bạn không nên sử dụng Mỹ phẩm trôi nổi không rõ nguồn gốc nhé, tiến mất mà da sẽ tệ hơn nhiều khi không hồi phục được.

FMai
10-09-2012, 06:28 PM
Chà thế thay kem sâm bằng kem gì bây giờ hả chị Bs Trang? hic

chacahungquy
10-09-2012, 07:51 PM
Tại sao phải có thuốc aspirin vậy chị?

kikishop
10-09-2012, 08:01 PM
mẹ ơi, mẹ dùng lâu chưa, có thấy có hiệu quả k? có tác dụng phụ gì k mẹ....mình vẫn muốn làm lắm ý nhưng mà sợ có tác dụng phụ về sau nên vẫn để làn da ngăm ngăm vậy

thoax
10-10-2012, 07:45 PM

Có tác dụng như axit tẩy da mà, nhưng mình nghe nói dùng lâu không tốt đâu

cherry blossom
10-10-2012, 10:30 PM
Em thấy cách làm của mẹ chủ top rất tiện và rẻ nhưng em vẫn ngại cái khoản aspirin. Đánh dấu ngồi hóng các mẹ 8888

uxinhshop49
10-11-2012, 11:34 AM

Không nên dùng lâu vậy nên định kỳ mới làm hat chị? mà mỗi lần làm cách nhau bao nhiêu thời gian?

mẹ bé hoàng anh
10-11-2012, 11:40 AM
chủ top giỏi thật đấy, có công thức thế này mà cũng biết mình có làm được k đây,m hxhxhxhx

shop_hagiang
10-11-2012, 01:33 PM
em cũng về làm thử theo cách mẹ nó xem thế nào hehehe cố gắng thành Bạch Tuyết đee hehee

ngongioto
10-24-2012, 07:23 PM
chủ top giỏi thật đấy, có công thức thế này mà cũng biết mình có làm được k đây,m hxhxhxhx

Theo em thì chị không nên cho aspirin vào nếu chị học theo chị chủ top

hanhjen
10-29-2012, 01:15 PM
Em đang dùng kem sâm của thorakao nè. Đọc trong thành phần của nó thì không thấy có mấy chất kia, không biết có sao không? Chị nào có công thức làm trắng da mặt thì cho em biết với :| Da mặt em thuộc dạng lì vô đối. Làm mọi cách rồi mà ko có tác dụng gì

s3xyc4t
10-29-2012, 01:44 PM
Ôi anh giai này cũng muốn trắng da hay sao mà cũng bon chen vào đây vậy?

kembaby
10-29-2012, 01:57 PM
Có ai xài theo ct chủ top chưa , kết quả ra sao ạ

Cừu Gầy
10-29-2012, 02:28 PM
có gái nào xài theo công thức của chị chủ topic chưa ạ.. cho e fb với (u)
theo như e biết thì aspirin sẽ gây làm mòn da (nên thường đc dùng trong trị mụn)... vậy chắc công thức này là phải tránh nắng tuyệt đối rùi đúng k mẹ nó ơi :eek:
mà e mới lột xong, da cũng mỏng nên chắc cũng k dám thử,.. đặt gạch chờ fb của các chị ạ :rolleyes:

Cừu Gầy
10-29-2012, 02:36 PM
Em thấy cách làm của mẹ chủ top rất tiện và rẻ nhưng em vẫn ngại cái khoản aspirin. Đánh dấu ngồi hóng các mẹ 8888

E có 1 chút kiến thức về loại thuốc này nên xin góp ý ạ... các mẹ thấy sai thì sửa dùm em chứ đừng ném đá em ạ :p
Aspirin là 1 loại thuốc mà trong các sphẩm trị mụn đc sdụng rất nhiều (nếu mẹ nào để ý trong thành phần sẽ thấy).. aspirin làm bào mòn da và vì thế sẽ đẩy nhân mụn lên, giúp mụn dễ ra hơn.. Nên thường khi dùng Aspirin trị mụn, thường được khuyên bôi 1 lớp mỏng lên mặt hoặc với da nhạy cảm thì chỉ chấm lên nốt mụn và CHỈ ĐC SD 1 TUẦN/1LẦN thôi ạ.
Nên e nghĩ với công thức của chị chủ thớt, thì aspirin đóng vai trò là tẩy lớp sừng ở ngoài bề mặt da, giúp da thẩm thấu kem &dưỡng chất đc trọn vẹn hơn, giúp làm nhanh quá trình làm trắng và cải thiện da.
Còn mẹ nào vẫn phân vân thì các mẹ cứ yên tâm nhé. vì aspirin dùng đc cho cả mặt cơ mà. huống chi là body. tuy nhiên, với bất kì loại kem dưỡng trắng nào cũng thế thôi, các mẹ nên dùng 1 tg- Vdụ 2 tháng, sau đó ngưng 1 tháng bôi lotion, vừa để da k phụ thuộc vào kem, vừa k gây hại lâu dài (với những loại kem trộn mua mà mình chẳng biết thành phần của nó ntn :( ).. sau đó lại bôi tiếp 2 tháng nếu vẫn muốn trắng nữa... Nchung là phải bôi cách tháng ra các mẹ ạ

HaLien
10-29-2012, 06:55 PM
E có 1 chút kiến thức về loại thuốc này nên xin góp ý ạ... các mẹ thấy sai thì sửa dùm em chứ đừng ném đá em ạ :p
Aspirin là 1 loại thuốc mà trong các sphẩm trị mụn đc sdụng rất nhiều (nếu mẹ nào để ý trong thành phần sẽ thấy).. aspirin làm bào mòn da và vì thế sẽ đẩy nhân mụn lên, giúp mụn dễ ra hơn.. Nên thường khi dùng Aspirin trị mụn, thường được khuyên bôi 1 lớp mỏng lên mặt hoặc với da nhạy cảm thì chỉ chấm lên nốt mụn và CHỈ ĐC SD 1 TUẦN/1LẦN thôi ạ.
Nên e nghĩ với công thức của chị chủ thớt, thì aspirin đóng vai trò là tẩy lớp sừng ở ngoài bề mặt da, giúp da thẩm thấu kem &dưỡng chất đc trọn vẹn hơn, giúp làm nhanh quá trình làm trắng và cải thiện da.
Còn mẹ nào vẫn phân vân thì các mẹ cứ yên tâm nhé. vì aspirin dùng đc cho cả mặt cơ mà. huống chi là body. tuy nhiên, với bất kì loại kem dưỡng trắng nào cũng thế thôi, các mẹ nên dùng 1 tg- Vdụ 2 tháng, sau đó ngưng 1 tháng bôi lotion, vừa để da k phụ thuộc vào kem, vừa k gây hại lâu dài (với những loại kem trộn mua mà mình chẳng biết thành phần của nó ntn :( ).. sau đó lại bôi tiếp 2 tháng nếu vẫn muốn trắng nữa... Nchung là phải bôi cách tháng ra các mẹ ạ

Mình vẫn thấy lăn tăn cái aspirrin, không có được không

hanhjen
10-30-2012, 01:11 PM
Mình vẫn thấy lăn tăn cái aspirrin, không có được không

Aspirin có tác dụng tẩy da, bào mòn da, tẩy đi lớp da đen bên ngoài để có lớp da trắng bên trong. Như vậy da sẽ mỏng và yếu dần. Nhưng bù lại da trông sẽ trắng. Nếu ăn chơi thì phải chấp nhận. Còn nếu sợ thì không nên làm :)

Apple2007
10-30-2012, 02:46 PM
Cảm ơn chủ top, mình về sẽ thử cách của bạn. Mình không ngại khoản Asprin lắm vì bất kể kem làm trắng da nào cũng cần có thành phần tẩy tế bào chết, chỉ cần mình ko lạm dụng quá là được. Mà tính mình thì không làm cái gì chăm chỉ được cả nên càng không sợ, hihi...

hanhjen
10-30-2012, 09:49 PM
Có ai cùng làm không ạ :D hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

cucainho6789
10-31-2012, 11:46 AM
Em cũng muốn làm nè ^^
Kem sâm mua ở Thorako có phải cái nì không các mẹ nhỉ
http://i1127.photobucket.com/albums/l626/thuhang318/1285375477_thorakao.jpg

Còn kem dưỡng trắng da ban đêm Nivea là body lotion này đúng k ạ
http://i1127.photobucket.com/albums/l626/thuhang318/2195-1753-large.jpg

kembaby
10-31-2012, 01:45 PM
Em cũng muốn làm nè ^^

Chị làm đi ,có kết quả thì nói chị em pít zới hehe

halluci174
10-31-2012, 03:31 PM
hay quá, mai sẽ tiến hành.:rolleyes:

kachiusaa
10-31-2012, 04:14 PM
MẸ nó ơi cám gạo lấy từ đâu vậy?

hanhjen
10-31-2012, 04:19 PM
MẸ nó ơi cám gạo lấy từ đâu vậy?

Chị ơi bây giờ nhiều nơi bán cám gạo lắm, cám gạo nếp, cám gạo thường.........
Tầm 70k/kg ạ :)

hanhjen
10-31-2012, 04:20 PM
Em cũng muốn làm nè ^^

Chuẩn chị ơi :x:x làm đê làm đê
Ai giơ tay cùng làm nào

xinhxinh405
10-31-2012, 04:20 PM
Mình sẽ làm thử xem sao, cảm ơn chủ topic nha

hanhjen
10-31-2012, 04:21 PM
hay quá, mai sẽ tiến hành.:rolleyes:

Làm xong nhớ up kết quả lên đây nhé. Em mong chờ tin từ mọi người lắm ^^

MecuBee
10-31-2012, 04:28 PM
Ơh thuốc aspirin là thuốc trị cảm ấy ạ? hị hị. E rốt khoản mỹ phẩm, cac mẹ giải đáp dùm nhé

hanhjen
10-31-2012, 09:58 PM
Ơh thuốc aspirin là thuốc trị cảm ấy ạ? hị hị. E rốt khoản mỹ phẩm, cac mẹ giải đáp dùm nhé

Ngoài tác dụng trị cảm, thuốc aspirin khi lấy lõi đắp lên da còn có thể tẩy trắng da nhé ( mặc dù chắc chắn sẽ ko tốt cho da nhưng nếu muốn có làn da trắng thì phải chấp nhận )

kembaby
11-01-2012, 11:47 AM
Vẫn chưa có ai làm theo ct này hả ?

cucainho6789
11-02-2012, 11:48 PM
Tình hình là em đã làm kem tắm trắng trước, cơ mà chỉ làm 0,5 kg cám gạo thui, 1kg thì k thể nào mà tạo đc hỗn hợp sền sệt à. Với cả em quên đồng hồ nên hem biết là để bao nhiu lâu, cũng thấy bị chích chích da, tắm xong da trắng trẻo mịn màng ^^
Mai em làm kem bôi vì đang đợi kem rạn da :D Sẽ cố gắng dùng trong khoảng 6 tháng vì ngày xưa dùng đc 1 tháng trắng ra lắm xong lại lười k bôi nữa, bây giờ lại như con hủi à ^^

hanhjen
11-17-2012, 11:33 AM
Tình hình là em đã làm kem tắm trắng trước, cơ mà chỉ làm 0,5 kg cám gạo thui, 1kg thì k thể nào mà tạo đc hỗn hợp sền sệt à. Với cả em quên đồng hồ nên hem biết là để bao nhiu lâu, cũng thấy bị chích chích da, tắm xong da trắng trẻo mịn màng ^^
Mai em làm kem bôi vì đang đợi kem rạn da :D Sẽ cố gắng dùng trong khoảng 6 tháng vì ngày xưa dùng đc 1 tháng trắng ra lắm xong lại lười k bôi nữa, bây giờ lại như con hủi à ^^
Ôi tuyệt vời thế, các mẹ ơi vào đây đọc nè, tác dụng cực hay nhé :D Nhưng em đang quan tâm cái khoản làm trắng cho face mà không biết có dùng đc ko nhỉ

Nam Hạnh
11-17-2012, 01:56 PM
Oánh dấu cái nào.............................................. ..

rongnhocon
11-25-2012, 02:49 PM
Đánh dấu nghên cứu cái, đẹp ai chẳng thích:D

hangloi
11-25-2012, 03:10 PM
Mình oánh dấu và xin công thức nhé. thanks

Nhiều mẹ pm hỏi tớ công thức tự chế kem trắng da của tớ, tớ mở topic này để share với mẹ nào cần. Cái này tớ dùng rồi và rất rất trắng, up cái ảnh cho các mẹ xem tớ trắng thế nào nhé. Công thức share free cho tất cả mọi người có nhu cầu, tớ ko buôn bán gì cả vì vậy đề nghị ai không cần hoặc không có nhu cầu ko spam nhé. Thank cả nhà
- Cám gạo 1kg
- Thuốc Asprin dạng vỉ - 1 vỉ/ 10 viên (thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong)
* Cách làm: Trộn đều các thành phần ở trên thành 1 hỗn hợp sệt sệt, cho vào lọ đậy kín nắp, bảo quản trong ngăn mát của tủ lạnh.
Khi tắm, bôi hỗn hợp trên lên toàn bộ body (trừ phần mặt nhé), để lưu khoảng 20 - 30 phút thì tắm bằng nước sạch. Tầm 3-4 ngày tắm nước ấm sẽ thấy ra rất nhiều da chết, thích lắm, da sáng và bóng.
- Thuốc Asprin dạng vỉ - 1 vỉ/ 10 viên (thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong)
- Kem chống rạn da cho bà bầu (tớ dùng loại của Oriflame) cái này bắt buộc phải có để cho da trắng đều màu ko bị loang lổ
* Cách làm: các bạn cho tất cả các thành phần ở trên vào cối của máy xay sinh tố để hỗn hợp được nhuyễn mịn. Sau khi hỗn hợp nhuyễn mịn thành 1 dung dịch sệt sệt thì cho vào lọ thủy tinh hoặc nhựa tốt bảo quản trong tủ lạnh ngăn mát, nếu để bên ngoài nhiệt độ quá cao sẽ làm hỗn hợp bị chảy nước.
Các bạn nhớ sau khi tắm xong, lau khô người và bôi kem luôn. Đảm bảo sau 1 tháng da trắng hồng, mịn màng. Che chắn nắng, hạn chế ra nắng trực tiếp.
Post cái ảnh khoe cái chân của tớ nhá, hihi chả hiểu sao lại có tấm ảnh thò mỗi cái chân của mình ra thế này

thuanh8586
11-25-2012, 03:12 PM
oánh dấu nào.............................................. ........

mẹ thương đen
11-25-2012, 03:25 PM
e cũng tò mò nhưng chỉ sợ dị ứng thì thui rùi
hic

Lotus2603
11-28-2012, 11:37 AM
[QUOTE=chuotnhat07;12081923]Nhiều mẹ pm hỏi tớ công thức tự chế kem trắng da của tớ, tớ mở topic này để share với mẹ nào cần. Cái này tớ dùng rồi và rất rất trắng, up cái ảnh cho các mẹ xem tớ trắng thế nào nhé. Công thức share free cho tất cả mọi người có nhu cầu, tớ ko buôn bán gì cả vì vậy đề nghị ai không cần hoặc không có nhu cầu ko spam nhé. Thank cả nhà
- Cám gạo 1kg
Post cái ảnh khoe cái chân của tớ nhá, hihi chả hiểu sao lại có tấm ảnh thò mỗi cái chân của mình ra thế này
http://i373.photobucket.com/albums/oo171/lequynh6680/11-5.jpg[/QU
chị ơi em làm như công thức của chị 1 times rồi chỉ tắm cám gạo, oliu thôi có được ko ạ? hay là nó lại đen sì??????? chị nào biết chỉ em với ạh, em đen như con chí mà nắng gió ở đây khiếp quá nên em buồn quá buồn

le vanvan
01-15-2013, 12:15 AM
chào các mẹ.e xin tham gia với.trước da em phải gọi là đen như củ tam thất và rồi e có dùng kem trộn.cái thế hệ ct đầu tiên là có pH8,vt E,corticoid... đó ạ.e dùng 1 tháng rưỡi, da e trắng mịn ko mụn.đi đâu ai cũng khen trắng mịn nên sướng tê luôn.sau 1 tháng rưỡi do trắng rồi cộng lười nên e bỏ bôi.chắc e may hơn nhũng ng da nhạy cảm nên da vẫn mịn,ko mụn.chỉ nản cái sau 2 năm bỏ bê cái mặt,ra đường phơi nắng,biển xanh vẫy gọi nên da e lại về mo ](*,)
giờ sau khi biết rõ tác hại của corticoid là gây teo da nên e mới mò đi tìm hiểu học hỏi ct của các mẹ trên các diễn đàn và của mấy bà trong TMV e biết.tổng quan chung lại là như này. ai đi TMV tắm trắng đều có bước lột da phải ko ạ? xin thưa ct chính của lột là cho thuốc trợ nhuộm trong nhuộm tóc vào.mẹ nào đi nhuộm tóc phải tẩy tóc để lên màu cho đẹp,sau khi tẩy tóc mình mất màu đen đi thành màu trắng.tùy da mà ng ta cho thuốc 9% hay cao nhất là 12%(% 9,10,11 gì e ko biết vì e ko phải thợ làm tóc,chỉ biết cao nhất là 12%) e từng tẩy tóc rồi e biết,tóc mất màu đen và xơ như rễ tre.bn e đi tắm trắng,nó bịt đến 5 cái khẩu trang thế mà hít hơi vào vẫn bị chóng mặt,hoa mắt.nó kêu mùi hóa chất ko chịu đc.còn c hàng xóm nhà e cũng đi tắm trắng nhưng kêu mùi thơm dễ chịu.theo ý kiến riêng của e.đã là lột cùng 1 ct thì đâu cũng như nhau chỉ khác thành phần thuốc.như kháng sinh vậy có loại ngọt loại đắng.e đi nhuộm tóc,cái tuýp còn bé hơn tuýp kem mặt của em mà 800k 2 tuýp mới đủ 1 đầu.mùi thơm như kẹo chứ ko hắc như thuốc nhuộm 50k 1 tuýp to dùng cả đầu. e tính đi tắm trắng nhưng biết thế này nên cạch.để tiền ăn cho sướng :o
ai cũng biết lột hay tắm gì thì cũng để trợ cho kem trộn thấm hơn vào da thôi nên e nghĩ các mẹ tự tắm = muối tắm hay sữa còn nhẹ tiền hơn mà công dụng chỉ kém lột 1 tí.phụ nữ ai cũng thích trắng,đẹp.e cũng thế nên e ko anti dùng kem trộn hay tắm trắng.mọi ng cứ kêu kem trộn độc lắm nhưng sao vẫn rất nhiều ng dùng? biết độc nhưng vì đẹp nên bất chấp thôi,e cũng từng nghĩ vậy nhưng vẫn hơi sợ nên mới đi tham khảo các nơi về thành phần kem trộn.giờ e có thể tạm nói là yên tâm với ct mà e tham khảo của mẹ mèo(có gia giảm vài cái) e chỉ mong chút mò mẫm của mình lôi ra cho các mẹ tham khảo cùng bàn luận để đưa ra ý kiến hay nhất cho mọi ng cung biết.thà vẽ đường cho hươu chạy đúng còn hơn phải ko ạ :rolleyes:
đây là ct của e.e cũng xin nói là e chưa dung vì e đang có bầu,26 tết này e đẻ nên e tránh mọi hóa chất mỹ phẩm vào ng.kể cả kem rạn da bà bầu,nên các mẹ đừng hỏi e dùng thế nào rồi nhé.nhưng kiểu gì đẻ xong e cũng phải dùng chứ giờ xấu xí quá rồi :( e mới trộn cho con cháu e nó dùng thôi,còn các mẹ tham khảo của e cảm thấy ok thì cứ trộn dùng.dù sao có ct + mình tự trộn còn hơn là mua ngoài ko biết nó cho bao nhiêu % có chứa corticoid.mà trắng nhanh thì kiểu gì chả có cái này :-\"
16 - thanh hiền
18 - muôn thưở
12 - sâm
1 - vitamin E nno
12- AC thai
18 - tóc xù
18 - one
1 - vaselin( hoặc E vital care)
1- bencozyme
7- beta caroten
1- bột ngọc trai
của e nhiều dưỡng nên chắc time trắng ko nhanh đc đâu ạ.trong ct của mẹ mèo có HL,nhưng e tìm hiểu HL cũng chứa ít corticoid nên e loại hoàn toàn,ct của mẹ chuot nhat07 có pH8 e cũng loại vì nó như 1 axit mang tính chất tẩy da.nhưng trong ct này có tẩy da rồi nên e hạn chế bớt.còn ai cho vào hay ko tùy thôi ạ
e tham gia để mong chia sẻ kinh nghiệm bản thân để các mẹ nào biết thì cùng tư vấn, chia sẻ thêm cho e và mọi ng trong topic cái công tác làm đẹp lắm gian khổ này.mọi ng biết,e biết đã là " trộn" thì ko cái gì an toàn 100% :rolleyes:

Bibi Hoai Anh
01-15-2013, 11:31 AM
Hay quá, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé

Mẹ Vạc & Tép
01-15-2013, 05:44 PM
Cảm ơn mẹ nó nhá. Tớ về nhà cũng phải thử phát xem thế nào

yeucun_nhatnha
01-15-2013, 10:50 PM
aspirin là có tác dụng tẩy nhẹ.ko dùng trangala là được rùi.mí hôm mình cũng đang định dùng.vì làn da nâu như trâu của mình ko biết kem trắng da nào trị được nó..giờ bạn có tắm tiếp ko?

tinalady
01-17-2013, 08:23 AM
chào các mẹ.e xin tham gia với.trước da em phải gọi là đen như củ tam thất và rồi e có dùng kem trộn.cái thế hệ ct đầu tiên là có pH8,vt E,corticoid... đó ạ.e dùng 1 tháng rưỡi, da e trắng mịn ko mụn.đi đâu ai cũng khen trắng mịn nên sướng tê luôn.sau 1 tháng rưỡi do trắng rồi cộng lười nên e bỏ bôi.chắc e may hơn nhũng ng da nhạy cảm nên da vẫn mịn,ko mụn.chỉ nản cái sau 2 năm bỏ bê cái mặt,ra đường phơi nắng,biển xanh vẫy gọi nên da e lại về mo ](*,)
giờ sau khi biết rõ tác hại của corticoid là gây teo da nên e mới mò đi tìm hiểu học hỏi ct của các mẹ trên các diễn đàn và của mấy bà trong TMV e biết.tổng quan chung lại là như này. ai đi TMV tắm trắng đều có bước lột da phải ko ạ? xin thưa ct chính của lột là cho thuốc trợ nhuộm trong nhuộm tóc vào.mẹ nào đi nhuộm tóc phải tẩy tóc để lên màu cho đẹp,sau khi tẩy tóc mình mất màu đen đi thành màu trắng.tùy da mà ng ta cho thuốc 9% hay cao nhất là 12%(% 9,10,11 gì e ko biết vì e ko phải thợ làm tóc,chỉ biết cao nhất là 12%) e từng tẩy tóc rồi e biết,tóc mất màu đen và xơ như rễ tre.bn e đi tắm trắng,nó bịt đến 5 cái khẩu trang thế mà hít hơi vào vẫn bị chóng mặt,hoa mắt.nó kêu mùi hóa chất ko chịu đc.còn c hàng xóm nhà e cũng đi tắm trắng nhưng kêu mùi thơm dễ chịu.theo ý kiến riêng của e.đã là lột cùng 1 ct thì đâu cũng như nhau chỉ khác thành phần thuốc.như kháng sinh vậy có loại ngọt loại đắng.e đi nhuộm tóc,cái tuýp còn bé hơn tuýp kem mặt của em mà 800k 2 tuýp mới đủ 1 đầu.mùi thơm như kẹo chứ ko hắc như thuốc nhuộm 50k 1 tuýp to dùng cả đầu. e tính đi tắm trắng nhưng biết thế này nên cạch.để tiền ăn cho sướng :o
ai cũng biết lột hay tắm gì thì cũng để trợ cho kem trộn thấm hơn vào da thôi nên e nghĩ các mẹ tự tắm = muối tắm hay sữa còn nhẹ tiền hơn mà công dụng chỉ kém lột 1 tí.phụ nữ ai cũng thích trắng,đẹp.e cũng thế nên e ko anti dùng kem trộn hay tắm trắng.mọi ng cứ kêu kem trộn độc lắm nhưng sao vẫn rất nhiều ng dùng? biết độc nhưng vì đẹp nên bất chấp thôi,e cũng từng nghĩ vậy nhưng vẫn hơi sợ nên mới đi tham khảo các nơi về thành phần kem trộn.giờ e có thể tạm nói là yên tâm với ct mà e tham khảo của mẹ mèo(có gia giảm vài cái) e chỉ mong chút mò mẫm của mình lôi ra cho các mẹ tham khảo cùng bàn luận để đưa ra ý kiến hay nhất cho mọi ng cung biết.thà vẽ đường cho hươu chạy đúng còn hơn phải ko ạ :rolleyes:
đây là ct của e.e cũng xin nói là e chưa dung vì e đang có bầu,26 tết này e đẻ nên e tránh mọi hóa chất mỹ phẩm vào ng.kể cả kem rạn da bà bầu,nên các mẹ đừng hỏi e dùng thế nào rồi nhé.nhưng kiểu gì đẻ xong e cũng phải dùng chứ giờ xấu xí quá rồi :( e mới trộn cho con cháu e nó dùng thôi,còn các mẹ tham khảo của e cảm thấy ok thì cứ trộn dùng.dù sao có ct + mình tự trộn còn hơn là mua ngoài ko biết nó cho bao nhiêu % có chứa corticoid.mà trắng nhanh thì kiểu gì chả có cái này :-\"
16 - thanh hiền
18 - muôn thưở
12 - sâm
1 - vitamin E nno
12- AC thai
18 - tóc xù
18 - one
1 - vaselin( hoặc E vital care)
1- bencozyme
7- beta caroten
1- bột ngọc trai
của e nhiều dưỡng nên chắc time trắng ko nhanh đc đâu ạ.trong ct của mẹ mèo có HL,nhưng e tìm hiểu HL cũng chứa ít corticoid nên e loại hoàn toàn,ct của mẹ chuot nhat07 có pH8 e cũng loại vì nó như 1 axit mang tính chất tẩy da.nhưng trong ct này có tẩy da rồi nên e hạn chế bớt.còn ai cho vào hay ko tùy thôi ạ
e tham gia để mong chia sẻ kinh nghiệm bản thân để các mẹ nào biết thì cùng tư vấn, chia sẻ thêm cho e và mọi ng trong topic cái công tác làm đẹp lắm gian khổ này.mọi ng biết,e biết đã là " trộn" thì ko cái gì an toàn 100% :rolleyes:

cái ct nì đẻ xong là nàng dùng àk? cho con bú dùng ct này đc hả nàng???

khankhanh
01-18-2013, 12:13 AM
Mình sinh con được 10 tháng, đang cho con bú, thấy bác sĩ bảo không được uống ápirin, không biết có bôi được không nhỉ

khankhanh
01-18-2013, 12:14 AM
cái này tác dụng không bạn, em bạn dùng bao lâu rồi

le vanvan
01-19-2013, 08:50 PM

nói là đẻ xong thì cũng phải ít nhất 1 năm chứ c ^^! phụ nữ mình đẻ 1 lần coi như thay đổi 1 lần.lúc mới đẻ da mỏng tốt nhất ko dùng.dù sao nó cũng là hóa chất chứ có phải rau cỏ tự nhiên đâu ạ :rolleyes: như mẹ khankhanh e thấy 10 tháng cũng đủ lâu để dùng rồi đó chứ.nhưng cho con bú thì e nghĩ ko nên dùng gì cả.vì con mình đã.tùy quyết định mấy mẹ thôi.e là e tính thế này,đẻ xong kiêng cữ các loại cho 1 năm là e dùng.e bị cái bệnh ít sữa mà sữa cũng ko tốt nên đứa đầu 14 tháng e cai rồi.đứa này dễ còn cai sớm hơn nên e yên tâm cái khoản cho con bú chẳng dính gì đến lúc mình bôi thuốc cả

Kil'jaeden God
01-19-2013, 09:03 PM
em oánh dấu ngâm cứu phát nào^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

hababy22000
01-22-2013, 11:54 PM
Ôi tuyệt vời thế, các mẹ ơi vào đây đọc nè, tác dụng cực hay nhé :D Nhưng em đang quan tâm cái khoản làm trắng cho face mà không biết có dùng đc ko nhỉ

Tuyệt đối k dùng cho mặt bạn nhé :)

ngocha88
01-23-2013, 01:41 AM
caámơn bài viết huu ích ạh,tiện thể các mẹ ghé nhà em chơi nha,thanks các mẹ

yochanme
01-23-2013, 01:24 PM
Mình nghĩ cái Aspirin dùng với da có tác dụng là bào mòn da nên là tăng khả năng thấm vào da của các chất khác được dùng kèm với nó, có điều như thế thì da sẽ yếu đi nên là mình nghĩ không nến dùng thường xuyên cái này :)

yeucun_nhatnha
03-01-2013, 10:44 AM
em oánh dấu ngâm cứu phát nào^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

e vừa trộn kem theo công thức chủ top sáng nay.công thức của chủ top e còn yên tâm gấp vạn lần mấy cái thanh hiền,muôn thuở gì đó thì e hãi quá chừng..hy vọng da e nó trắng lên.:D.

vuha1818
03-01-2013, 12:52 PM
Aspirin dùng lâu có ổn không ạ ???

Chu Nhật Hà
03-01-2013, 12:54 PM
chưa thử, ko biết nhưu nào, cứ đánh dấu ngâm cứu đã ^^

yeucun_nhatnha
03-01-2013, 11:29 PM
có mẹ nào dùng chưa?mỗi lần có cần bôi nhiều ko nhỉ

yeucun_nhatnha
03-02-2013, 08:31 AM
hic.tối qua e bôi.mà nó rít rồi khó chịu kinh khủng..huhu.chả ngủ được...bôi ban ngày thì chả sao.nhưng ban đêm thì vậy.kem của e thì ko cho trangala

dieptkd
03-02-2013, 10:38 AM
oáh dấu học hỏi......................

thuyduong21
03-02-2013, 02:57 PM
he he sao mẹ nó ko làm rùi share cho các chị em luôn nhỉ...vì theo công thức của mẹ nó là có tác dụng mà hihi

hadht
03-02-2013, 08:06 PM
trước kia sinh viên hay dùng công thức có trangala,mình là dân trong ngành y dược thì khuyên các mẹ ko nên dùng nó vì nó có chứa cotisol dùng nhiều ko tốt có thể gây mọc lông,ảnh hưởng ko tốt cho sức khỏe,nó chữa dị ứng tốt,làm trắng da hết mụn nhưng dừng thuốc là lại bị lại thôi

linhdan30
03-02-2013, 08:31 PM
Oánh dấu nghiên cứu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!( đủ ký tự chưa bà con ơi)

ymeo_kute
03-03-2013, 10:11 AM
- Cám gạo 1kg
cảm ơn mẹ nhiều nhé!!!laughing:)

HuyềnNguyễn88
03-03-2013, 06:25 PM
Em oánh dấu ạ.......................

zanny91
03-17-2013, 09:07 PM
các chị ơi lọ kem chống rạn da của Ori là bao nhiêu tiền ạ. có mẹ nào muốn mua chung với em rồi mình share dùng thử hông. nhỡ hông hợp thì phí vì cũng phải mua nhiều thành phần mà

hangiaabc
03-18-2013, 02:00 PM
thích công thức của mẹ nó nhưng mà lười làm lắm hay mẹ nó làm rồi bán lại luôn cho mọi người dùng thử đi mình thấy hay đấy, mình sẽ là người mua đầu tiên hiiiii mẹ nó ghii luôn cách sử dụng ở ngoài nữa.

meiunhimxinh
03-18-2013, 03:13 PM
Đợt trước đứa bạn cũng cho em 1 gói cám gạo nhưng chưa biết dùng như nào.
Em oánh dấu về học nhé mẹ nó. Thank :):)

Tom&My
03-21-2013, 04:08 PM
Công thức của mẹ cũng dễ làm mà tự mua giá thành rẻ chứ thấy trên mạng mấy em Hot Girl bán sao mà đắt thế toàn gần 1 triệu 1 lọ

hangpham678
03-21-2013, 04:20 PM
không nhìn thấy cái chân mẹ nó show hàng

nguyenthu82
03-21-2013, 04:21 PM
Đợt trước đứa bạn cũng cho em 1 gói cám gạo nhưng chưa biết dùng như nào.
Em oánh dấu về học nhé mẹ nó. Thank :):)

Trộn với sữa tươi hoặc sữa chua không đường rồi làm mặt nạ body chị ạ

tuanmai0080
03-21-2013, 04:35 PM
oánh dấu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

maianhnguyen153
03-21-2013, 04:48 PM
Đánh dấu để học tập nào. !!!!!

mebekien_2015
03-21-2013, 05:11 PM
các mẹ có nhiều công thức hay ghê, em đặt gạch ngồi hóng ah :D

phuong_evn
03-22-2013, 12:10 AM
Có cách nào để làm trắng mặt ko hả c?em thì trắng nhưng mặt đi nắng ko che chắn nên đen mỗi cái mặt thôi ah

oris2snail
04-02-2013, 08:11 PM
e mới dùng được có 1 tuần... chỉ thấy da mịn hơn thôi chưa thấy trắng :rolleyes: hi vọng hi vọng nào.. có mẹ nào dùng cùng với e k ạ.. nếu có thì báo tình hình thường xuyên các mẹ nhé hihi

Moctvecom
04-02-2013, 09:31 PM
nghe có vẻ hay nhưng ko có thời gian làm ý ạh, hya mẹ nào uy tín thì làm có gì bán cho các mẹ cùng dùng ý

cam gao nguyen chat
04-03-2013, 12:27 PM
khách mua cám gạo nhà em cũng chia sẻ em cách làm trắng này mà em chưa thử. chắc ngày mai em mua về trộn rồi thử luôn. có gì em báo kết quả lại chia sẻ với mọi người sau nhé^^

sinhkeo.
04-19-2013, 04:28 PM
đánh dấu học hỏi ạ !!!!!!!!!!!!

thuyduong21
04-21-2013, 10:37 AM
công thức 1 hấp dẫn quá...em thử mới đc hehe

gianguyen231
04-21-2013, 10:59 AM
ĐÁnh dấu nghiên cứu thêm, tks chủ top!

hungha2013
04-21-2013, 11:44 AM
đánh dấu để học tập ạ, khi nào có thời gian sẽ mua về làm, thanks chủ top nhé

chicchoe83
04-21-2013, 11:46 AM
đánh dấu thực hành nào cả nhà ơi!

ladyfat
04-21-2013, 11:12 PM
Em làm thử cái kem tắm trắng và dùng 1 tháng rồi, trắng hơn hẳn, ko cần làm thêm kem trộn luôn. Và cũng ko thấy vấn đề bất thg nào như nổi mẩn gì gì đó. Nhưng da cực dễ bắt nắng, thế nên mọi người tắm phải chọn thời điểm và bảo vệ da mình kĩ càng :)

me hoa hong
04-21-2013, 11:25 PM
Đánh dấuc chờ mọi người làm thế nào, có dị ứng, có bắt nắng ko ?

nhatchimai152
04-21-2013, 11:33 PM
Cảm ơn chị vì bài viết hữu ích,về phải thử mới đc,hồi xưa em cũng định bon chen dùng kem trộn nhưng sợ

meyeuton11
04-21-2013, 11:35 PM
đánh dấu ........... ..............................................em cảm ơn mẹ nó

monalisa_linh
04-22-2013, 12:33 AM
oánh dấu để sau mùa hè này chắc cũng phải dùng rồi vì đi ship hàng về chân tay đen thui nhìn chán lắm

chuotnhat07
05-14-2013, 11:12 AM
Em làm thử cái kem tắm trắng và dùng 1 tháng rồi, trắng hơn hẳn, ko cần làm thêm kem trộn luôn. Và cũng ko thấy vấn đề bất thg nào như nổi mẩn gì gì đó. Nhưng da cực dễ bắt nắng, thế nên mọi người tắm phải chọn thời điểm và bảo vệ da mình kĩ càng :)

Khi đã trắng rồi thì bạn bỏ thuốc Aspirin đi là ko bị bắt nắng nữa nhé

meyeuton11
05-14-2013, 12:35 PM
- Cám gạo 1kg
chị ơi, chị hay mua cám gạo cuả mẹ nào ah, chị mách cho em với vì nhiều mẹ trên này bán nhưng em ko biết thế nào. CHị giúp em nhé. em cảm ơn.

Diemsanmuaban
05-14-2013, 12:43 PM
cảm ơn mẹ nó nhung tự chế kem vậy có sao ko?

Triệu Hương
05-14-2013, 12:56 PM
mẹ nào có nhu cầu làm trắng thì vào ạ, phương pháp tự nhiên có tác dụng lâu dài, em mặc dù ko trắng nhưng ko quan trọng lắm, chỉ mong da bớt nhạy cảm và bớt mụn thui :(

ngothiaivi
05-14-2013, 01:00 PM
ôi thật là cảm ơn mẹ nó, rất là hữu ích đấy ạ, ít bữa e phải thực hành mới đc

bichngoc90
05-14-2013, 02:26 PM
bao giờ e ccos điều kiện ngồi mát thì e sẽ làm ạ.cảm ơn chị nha

chuotnhat07
05-26-2013, 07:13 PM
chị ơi, chị hay mua cám gạo cuả mẹ nào ah, chị mách cho em với vì nhiều mẹ trên này bán nhưng em ko biết thế nào. CHị giúp em nhé. em cảm ơn.
Cám mẹ nào cũng tốt mà em. Hihi, chị đặt từ ở quê lên e ah

chuotnhat07
05-26-2013, 07:15 PM
cảm ơn mẹ nó nhung tự chế kem vậy có sao ko?

Tớ dùng cả năm mà chưa thấy gì, mỗi là hơi mất công. Da thì mềm mượt như lụa nhé, chẹp....đẹp ...hihi

chuotnhat07
05-26-2013, 07:16 PM
mẹ nào có nhu cầu làm trắng thì vào ạ, phương pháp tự nhiên có tác dụng lâu dài, em mặc dù ko trắng nhưng ko quan trọng lắm, chỉ mong da bớt nhạy cảm và bớt mụn thui :(
Thế bạn thử tắm cám gạo và sữa tươi, đảm bảo da cực đẹp

chuotnhat07
05-26-2013, 07:18 PM
oánh dấu để sau mùa hè này chắc cũng phải dùng rồi vì đi ship hàng về chân tay đen thui nhìn chán lắm

Da nâu cũng đẹp mà bạn, miễn là nâu đều.

Quynh0920
05-27-2013, 06:14 AM
Da nâu cũng đẹp mà bạn, miễn là nâu đều.

em nâu đếu, nâu mịn màng :partyman::finga::finga: nhưng khổ cái là da nâu nhìn nó già chị ợ :(

chuotnhat07
05-27-2013, 08:45 AM
em nâu đếu, nâu mịn màng :partyman::finga::finga: nhưng khổ cái là da nâu nhìn nó già chị ợ :(
Úi, già gì, bạn chị nó phơi nắng, da nâu đều đẹp lắm ấy, giờ nàng ấy rất tự tin với làn da nâu, em cứ tự tin là được

nana196
05-27-2013, 08:54 AM
có dùng dc với body k ạ?nếu dùng dc cả với body thì tốt quá

Me_VuMinh
05-27-2013, 11:19 AM
Thuốc aspirin trong công thức của mẹ nó có tác dụng gì thế ạ ?

chuotnhat07
05-28-2013, 12:14 PM
có dùng dc với body k ạ?nếu dùng dc cả với body thì tốt quá

Chỉ dùng cho body bạn ah, ko dùng lên mặt nhé, da mặt nhạy cảm lắm.
Nếu dùng cho mặt thì bạn đắp cám gạo trộn sữa tươi là oki

chuotnhat07
05-28-2013, 12:15 PM
Thuốc aspirin trong công thức của mẹ nó có tác dụng gì thế ạ ?

Có tác dụng bào mòn da dạng nhẹ, như thế da sẽ trắng nhưng nhược điểm là bắt nắng, các bạn phải che chắn kỹ khi ra nắng

mai huyen
05-28-2013, 01:48 PM
tớ cũng oánh dấu học hỏi mn, lúc nào có thời gian sẽ thử sau:)

oanh2586
05-28-2013, 03:31 PM
- Cám gạo 1kg

Xài lâu không biết có sao không mẹ nó nhỉ? Sợ ban đầu nó đẹp sau này phải nghiện ( giống kem trộn ý). Thấy trắng cũng mê lắm hihi. Ah, mà mình nghĩ các mẹ nên mua sữa tươi vinamilk dạng hộp (7k) tốt hơn ( vì là sữa tươi tiệt trùng còn dạng gói chỉ là sữa bột không phải sữa tươi nhé!)

chuotnhat07
06-10-2013, 10:30 AM
tớ cũng oánh dấu học hỏi mn, lúc nào có thời gian sẽ thử sau:)

hihi, công nhận là mất công phết mẹ nó ạ

chuotnhat07
06-10-2013, 10:31 AM
Xài lâu không biết có sao không mẹ nó nhỉ? Sợ ban đầu nó đẹp sau này phải nghiện ( giống kem trộn ý). Thấy trắng cũng mê lắm hihi. Ah, mà mình nghĩ các mẹ nên mua sữa tươi vinamilk dạng hộp (7k) tốt hơn ( vì là sữa tươi tiệt trùng còn dạng gói chỉ là sữa bột không phải sữa tươi nhé!)

Cũng ko nghiện, chỉ sợ là lúc da đẹp mượt mà quen rùi, bỏ không làm nữa thì da sẽ trở về nguyên bản sẽ không được bóng mượt như khi đang đắp cám gạo đâu

nana196
06-10-2013, 11:12 AM
dạo gần đây e toàn dùng kem chống nắng với dưỡng thể và tắm cám gạo thấy da cũnng trắng và sáng hơn hẳn rùi

chuotnhat07
06-10-2013, 11:33 AM
dạo gần đây e toàn dùng kem chống nắng với dưỡng thể và tắm cám gạo thấy da cũnng trắng và sáng hơn hẳn rùi

chúc mừng bạn nhé, cám gạo làm mịn da, thích lắm

meruacoi
06-10-2013, 12:42 PM
c ơi cho e hỏi 2 loại này dùng hàng ngày hay cách dùng ntn ạ? trước khi dùng tắm trắng thì có phải tẩy da chết ko? tắm xong thì bôi kem thứ 2 phải ko ạ? e cũng vừa mới ham hố vụ làm trắng này nên chưa hiểu nó ntn. hi hi, c thông cảm

tranvinhbio89
06-10-2013, 12:46 PM
e đánh dâu làm thử, tks chủ top nhá.............................

Me_PhuongAnh
06-10-2013, 12:52 PM
em cung danh dau de lam thu xem sao .

MEBAOCONG
06-10-2013, 01:23 PM
cái vụ này e lười lém, cơ mà cố gắng học tập thử xem ạ

mamachip
06-10-2013, 01:50 PM
Mình cũng đánh dấu để học hỏi! Cảm ơn chủ top!

Meonglo
06-10-2013, 03:33 PM
Oánh dấu , ngâm cứu mình cũng thích trắng lắm nhưng mà da mình khá nhạy cảm nên cũng hơi sợ

nắng ngơ
06-10-2013, 09:29 PM
ôi hay quá mẹ nó ơi! Đánh dấu 1 cái để tham khảo nhé! Mong sớm có 1 ngày được làn da như ý muốn :D

cunconxixon
06-10-2013, 10:41 PM
Nghe thích nhưng dùng aspirin đâm ra ngại.........

Bengbeng87
06-12-2013, 10:36 PM
C ơi, e làm theo công thức gần đc 1 tháng nay rồi nhưng thấy da bị đen đi quá ah, chắc tại e ko chịu be bịt kỹ, e chỉ làm theo công thức tắm thôi vì bôi kem thì e sợ cái mùi sâm ngào ngạt. E cũng chỉ trộn có 0,5kg cám gạo thôi. Nhưng tắm xong 1 tháng rồi chỉ thấy da mượt thôi, chứ ko trắng. Khi tắm e cũng ko thấy bị chích da như có bạn nói ở trên. Chỉ có hôm đầu tiên trộn kem xong tắm thấy chích da và hôm vét tắm nốt cuối cùng thôi, e cũng chỉ cho có 5 viên asprin vào vì nghĩ dùng nửa phần cám gạo, hay là e làm sai chỗ nào nhỉ, da đen nhìn buồn quá, bình thường da cũng trắng nhưng muốn trắng hơn nữa, chị chỉ giúp e với

Bengbeng87
06-12-2013, 10:39 PM
E mong sớm nhận đc hồi âm của c, để có động lực tiếp tục cho công cuộc cải tạo làn da. Hic hic.

yeu-chong-con
06-13-2013, 09:21 AM
Công cuộc làm đẹp đúng là thật vất vả. Cái này phải kiên trì mà mình thì chúa lười. Dù sao cũng thấy chủ top giỏi thật đấy.

dore
06-14-2013, 07:00 PM
Đánh dấu.....
Nhưng ko dùng cho da mặt được thì ko lẽ để mặt đen, người trắng ạ? Em lại chỉ mong làm sao cho da mặt trắng sáng hơn chút là được rồi, nhìn cho "sáng sủa".

ndtung
06-14-2013, 07:33 PM
Chỉ làm kem tắm mà k dùng kem bôi dưỡng thì có trắng đc k hả mẹ nó? Hay là bắt buộc phải dùng cả hai?

nhuphuongilthd1810
06-14-2013, 07:44 PM
thích lắm mà hơi lười , cũng đánh dấu để bữa nào rảnh em làm, thanks mẹ nó nhé

beec0ol
06-14-2013, 08:09 PM
ken dưỡng dùng cái baby jonhson đc k chị ??

Me_PhuongAnh
06-20-2013, 05:49 PM
C ơi, e làm theo công thức gần đc 1 tháng nay rồi nhưng thấy da bị đen đi quá ah, chắc tại e ko chịu be bịt kỹ, e chỉ làm theo công thức tắm thôi vì bôi kem thì e sợ cái mùi sâm ngào ngạt. E cũng chỉ trộn có 0,5kg cám gạo thôi. Nhưng tắm xong 1 tháng rồi chỉ thấy da mượt thôi, chứ ko trắng. Khi tắm e cũng ko thấy bị chích da như có bạn nói ở trên. Chỉ có hôm đầu tiên trộn kem xong tắm thấy chích da và hôm vét tắm nốt cuối cùng thôi, e cũng chỉ cho có 5 viên asprin vào vì nghĩ dùng nửa phần cám gạo, hay là e làm sai chỗ nào nhỉ, da đen nhìn buồn quá, bình thường da cũng trắng nhưng muốn trắng hơn nữa, chị chỉ giúp e với
em đang định thử ,da chị trắng thành đen ,da em đen chắc là thành trắng đây !

gialinh1983
06-21-2013, 01:14 PM
dùng để tắm và bôi thì còn đỡ chứ để ngấm 20-30' thì gọi là đặc lười rùi, nhà mẹ nào có bồn tắm thì nằm ngủ luôn nhỉ, thế mới tiện còn nhà tớ chăng có bồn tắm nên đi ra đi vào chắc chết mất :D

chuotnhat07
06-24-2013, 10:08 AM
Gần 1 tháng thì chưa trắng đâu em ơi, trắng nhanh quá thì cũng ko tốt cho da, vì nó tẩy trắng và làm mỏng da. Cứ từ từ em ạ, da mượt đẹp cũng đã đẹp rồi, cái tắm này nó lâu dài, em muốn trắng nhanh thì chỉ có cách tắm Charm vàng thì trắng ngay sau 2 tháng, nhưng da mỏng và dễ ăn nắng hơn món cám gạo sữa tươi.

chuotnhat07
06-24-2013, 10:09 AM
Công cuộc làm đẹp đúng là thật vất vả. Cái này phải kiên trì mà mình thì chúa lười. Dù sao cũng thấy chủ top giỏi thật đấy.
Độ này tớ cũng lười rùi, với lại trắng quá xã tớ lại chê là ko đẹp, thành ra lại lâu lâu mới tắm để da nó bớt trắng, hihi

chuotnhat07
06-24-2013, 10:11 AM
Đánh dấu.....
Nhưng ko dùng cho da mặt được thì ko lẽ để mặt đen, người trắng ạ? Em lại chỉ mong làm sao cho da mặt trắng sáng hơn chút là được rồi, nhìn cho "sáng sủa".

Da mặt thì nàng chỉ nên đắp cám gạo+ sữa tươi là oki rùi, có rất nhiều loại kem dưỡng trắng da dành cho da mặt, mấy hãng lớn lớn đấy, dì tớ mua 1tr mà dùng da mịn màng đẹp lung linh lắm

thaolinhhoangnguyen
06-24-2013, 10:11 AM
Oi mat em nhieu mun ma chan tay cung nhieu hoa sim lam,k bit co cach nao de lam trang deu k nhi?cach nay cua me no co on k

chuotnhat07
06-24-2013, 10:12 AM
Chỉ làm kem tắm mà k dùng kem bôi dưỡng thì có trắng đc k hả mẹ nó? Hay là bắt buộc phải dùng cả hai?

uhm, bôi kem thì mới trắng nhanh bạn ạ, 2 cái đều quan trọng cả.

chuotnhat07
06-24-2013, 10:14 AM
Oi mat em nhieu mun ma chan tay cung nhieu hoa sim lam,k bit co cach nao de lam trang deu k nhi?cach nay cua me no co on k

Em là bị sẹo thâm phải hem? cách này ko hạp rùi, chắc em phải tắm kem làm trắng da loại mạnh ý, tắm chừng 2-3 tháng thì sẽ đẹp, nhưng mấy loại kem tắm trắng thì ko dùng cho da bị mụn và có vết thương hở nhé, loét ngay

chuotnhat07
06-24-2013, 10:15 AM
ken dưỡng dùng cái baby jonhson đc k chị ??

dưỡng nào cũng oki nàng nhé, miễn nó là dạng dung dịch lỏng lotion để làm loãng và dễ bôi

Pho
06-24-2013, 10:17 AM
Đanh dâu topic hay (u)(u)(u)(u)

balebala
06-24-2013, 10:44 AM
Oii mẹ nó có công thức hay quá. phải copy paste ngay để còn tư vấn cho khách hàng nhà mình mới được

chuotnhat07
06-26-2013, 10:49 AM
Oii mẹ nó có công thức hay quá. phải copy paste ngay để còn tư vấn cho khách hàng nhà mình mới được

hihi, mẹ nó tư vấn nhưng nhớ bảo khách phải dùng lâu dài nhé, cám gạo này còn chữa được cả bịnh viêm lỗ chưn lông đới. Bệnh này mùa hè làm các chị em mất tự tin khi mặc sóc ngắn hoặc váy hở khi ra đường

chuotnhat07
06-26-2013, 10:50 AM
Đanh dâu topic hay (u)(u)(u)(u)

Hay lắm ý mẹ nó nhá ,

ngoctrang_700
06-26-2013, 12:00 PM
Có mẹ nào dùng mà hiệu quả chưa?
Mình dùng cám gạo + mật ong + sữa chua mà thấy bắt năng quá

landaminmang
06-26-2013, 12:09 PM

dùng cho da mình thấy nên dùng aspirin 81 thôi, làm kem dưỡng phải dùng lâu dài aspirin 81 an toàn hơn, bản thân mình đã từng dùng aspirin 81 để tẩy tế bào chết thấy da mặt sáng hơn hẳn bớt mụn nữa mà ko bị dị ứng gì

meomjt_2011
06-26-2013, 01:17 PM
e oánh dấu xem công thức, da đen nên nghe là sướng rùi. hì hì

Bengbeng87
06-27-2013, 11:59 PM
Gần 1 tháng thì chưa trắng đâu em ơi, trắng nhanh quá thì cũng ko tốt cho da, vì nó tẩy trắng và làm mỏng da. Cứ từ từ em ạ, da mượt đẹp cũng đã đẹp rồi, cái tắm này nó lâu dài, em muốn trắng nhanh thì chỉ có cách tắm Charm vàng thì trắng ngay sau 2 tháng, nhưng da mỏng và dễ ăn nắng hơn món cám gạo sữa tươi.

E cũng biết là ko đc dục tốc bất đạt, nhưng da bắt nắng quá nên hơi nản, bình thường đã bắt nắng r. Cái asprin e cho loại 500mg, ko biết có đúng ko hả c? Mùa này e ko giữ da đc, chắc phải để sang mát mát thử nghiệm lại vậy.

chuotnhat07
06-29-2013, 01:48 PM
Có mẹ nào dùng mà hiệu quả chưa?
Mình dùng cám gạo + mật ong + sữa chua mà thấy bắt năng quá

Nói chung là đi nắng ko che chắn kỹ càng thì nàng bôi kem chống nắng cũng vẫn bắt nắng thôi.

chuotnhat07
06-29-2013, 01:50 PM
E cũng biết là ko đc dục tốc bất đạt, nhưng da bắt nắng quá nên hơi nản, bình thường đã bắt nắng r. Cái asprin e cho loại 500mg, ko biết có đúng ko hả c? Mùa này e ko giữ da đc, chắc phải để sang mát mát thử nghiệm lại vậy.
Loại ý đúng rồi em nhé, nhưng đi nắng nhớ phải che chắn kỹ càng, nếu đi làm 1 ngày 2 lần mà ko che thì da cũng bị ăn nắng khiếp đấy, ra đường mùa nắng nhớ bôi kem chống nắng chỉ số cao nhất là oki, nhưng vẫn phải mặc đồ chống nắng.
Chả hiểu sao năm nay nắng lại khủng khiếp thế.

me-Mam
06-29-2013, 04:01 PM
chị em mình dân châu á, da ai cũng nâu nâu nên thấy mục này rất khoái, he he... da mình cũng thế, thử xem nào, cám ơn chủ top nhé

landaminmang
07-01-2013, 01:30 PM

mình nghĩ aspirin dùng 500mg là cao đấy làm da mỏng nhanh, dùng aspirin xong phải tuyệt đối chống nắng cho da nếu ko da nhanh sạm lắm, bản thân mình thấy dùng aspirin 81mg thôi, trắng dần dần an toàn hơn trắng nhanh wá cũng hơi lo