PDA

View Full Version : Toàn quốc: Đẹp da cực hiệu quả với tinh chất tự nhiên sữa ong chúa,dầu gấc,vitamin E của Lycopega

thien.nhoc
07-18-2012, 08:50 AM
Xin chào các chị ^^

Hum nay em xin giới thiệu tới các chị một thực phẩm chức năng giúp làm đẹp da cực kỳ hiệu quả là LYCOPEGA – Dầu gấc sữa ong chúa

Nếu chị nào có nhu cầu mua, vui lòng gọi cho em Xuân: 0983.266.856 hoặc Thiên: 093.454.8289

Tác dụng của LYCOPEGA – Dầu gấc sữa ong chúa thì mọi người cực kỳ yên tâm nhé, tác dụng làm đẹp da mặt, giúp chăm sóc mắt hiệu quả ^^ Hơn nữa chiết suất hoàn toàn tự nhiên nên đảm bảo "lành tính" với tất cả các chị.
- Chống nám da mặt vô cùng hiệu quả, giúp phục hồi và tái tạo tế bào da, làm cho da trắng hồng, căng và mịn.
- Chống lão hóa da, giúp da khỏe mạnh và hồng hào từ bên trong, bảo vệ da khỏi tác nhân tấn công như tia cực tím, khói xe, làm tăng sinh mạnh mẽ tế bào da, giúp da trẻ lâu.
- Chống nhăn hiệu quả

Giá Hấp Dẫn 140k - Mua từ 3 hộp trở lên được khuyến mãi giảm giá ạ ^^

Chỉ với 140k/hộp LYCOPEGA gồm 60 viên dùng từ 1 - 2 tháng, các chị có thể giúp cho làn da của mình cả thiện 1 cách rõ rệt : tươi sáng, khỏe mạnh, đẹp mịn màng, chống nám, chống nhăn

Sản phẩm tự nhiên cực kỳ tốt cho cơ thể, hàng công ty, đảm bảo chất lượng

Các chị lên mạng search về sản phẩm này sẽ thấy khá nhiều topic đã nhận xét sau khi dùng sản phẩm này :)

Em còn bán thêm các loại sau nữa ạ ^^

2. Thuốc dành cho các chị đã có gia đình
Em chào các chị,
Em lượn lờ mấy topic của lamchame thì thấy các vấn đề về việc lão hóa, sinh lý luôn là nỗi lo của cả anh và cả chị. Nên em giới thiệu các chị 2 viên uống USAPHA-MEN và USAPHA WOMEN này ạ ạ

USAPHA WOMEN
Giá bán:230.000 VNĐ (Hộp 3 vỉ x 10 viên nang mềm)

USAPHA WOMEN bổ sung hormone từ thực vật, làm chậm quá trình lão hóa cơ thể của phụ nữ, phục hồi sức khỏe da và tóc, làm nở và săn chắc ngực, chống lại sự lãnh cảm tình dục và giúp phục hồi chức năng sinh lý ở nữ giới.
Công thức:
Chiết xuất Sâm tố nữ (Pueraria mirifica) 200 mg,
Sữa Ong chúa 500 mg
Dầu Gấc nếp 250mg
Isoflavon mầm đậu tương 30 mg
Chiết xuất linh chi 30mg
Vitamin B1: 5 mg
Vitamin B6: 5mg
Vitamin B9: 2 mg
Vitamin E 100IU
Kẽm 3 mg

USAPHA-MEN
Giá bán: 170.000 VNĐ (Hộp 3 vỉ x 10 viên nang mềm)

Uspha Men giúp làm chậm quá trình lão hóa cơ thể nam giới, phục hồi sức khỏe da và tóc, tăng tiết testosterone chống lại sự suy giảm khả năng tình dục và giúp phục hồi chức năng sinh lý ở nam giới .
Thành phần:

Cao Eurycoma longifolia: ….……..250mg
Sữa ong chúa: …………………….500 mg
Dầu gấc nếp: ……………………..250 mg
Vitamin B1: ……………..…………..3mg
Vitamin B6: ………………………….…3mg
Vitamin E: ……………………………100UI
Kẽm: …………………………………..10mg

có mẹ nào dùng lycopega chưa vậy? cho em xin ý kiến

Không biết lycopega có giúp hết và ngăn ngừa mụn không nhỉ? em nghe nói uống và thoa cũng hết thâm?
em ngồi phòng lạnh rồi ra vô ra vô nên da sần và mụn lên.
XIN MỌI NGƯỜI CHO EM Ý KIẾN.

Re: có mẹ nào dùng lycopega chưa vậy? cho em xin ý kiến

em uống lycopega đc 1 tháng rưỡi rùi nè chị, công dụng giảm mụn thì em không chắc, nhưng em thấy nó giảm thâm hiểu quả sau khi lành mụn) ngoài ra còn làm da em sáng lên quá chừng, mẹ nhìn còn ham nên mua uống theo lun ^^.

Em uống rồi chị không tăng cân mô, cũng chả thấy ngon miệng. Chị cứ uống sau bữa ăn khi đó ăn rồi nên không sợ bị " ngon miệng" ăn thêm. Uống cái đó đẹp da lắm đó em mới uống có một hộp thôi nhưng mà đợt Tết vừa rồi đi đâu ai cũng xuýt xoa

Hoặc ở ngay topic nè của em cũng có nhiều chị nhận xét rất tốt về LYCOPAGE đó ạ ^^

thêm mấy đoạn review để các chị xem ạ :)

mình uống tầm được 2 hộp rôi, mình chỉ uống 2 viên 1 ngày thôi à, vì nghỉ là sẽ dùng nó lâu dài nên mình ko uống nhiều. không biết có phải do thuốc hay ko nhưng mình thấy mặt mình đỡ mụn hơn trước.Mình có dùng kem với các sản phẩm chăm sóc da nữa nên thấy da cũng cải thiện hơn,ko biết là do thuốc hay do kem... Nhưng có điều mình thấy hiệu quả liền của nó là giúp sang mắt, đúng thật, vì hồi trước mình đi đường vào buổi tối thì mắt mình nhìn kém lắm, mờ mờ , mình nghĩ là do cận ( mình cận 1,5 độ mắt phải) nên thường đeo kính cận khi đi đường vào buổi tối. Nhưng từ khi uống thuốc này thì mặt sáng hơn thấy rõ, mình ko cần phải đeo kính vào buổi tối nữa .Nó ko giúp hết cận nhưng mắt mình nhìn rõ hơn ko bị mờ mờ,mệt mỏi khi đi đường vào buổi tối nữa.... Cũng vì lí do đó nên mình nghĩ mình sẽ tiếp tục dùng thuốc này,gia cả cũng hợp lí. 1 tháng mình dùng 1 hủ à.

còn cái vụ bôi mặt ,thì hum này mới thử cắt ra bôi thử, ẹc nhìn mặt vàng khè thấy gúm luôn... ko biết có công hiệu gì ko? Bạn dã bôi thử chia sẻ kinh nghiệm với ....

Mình cũng uống thuốc này khá lâu rồi, từ ngày thuốc mới có cơ. Cũng thấy hiệu quả rõ đấy các mẹ nhé. Bở mặt mình thì hơi bị nám và tàn nhang sau sinh, trông chán lắm, đứa em nó mách bảo uống thử thuốc này, thì quả thật là hiệu quả đấy. Da mình sáng hơn hẳn, vết nám cũng hơi nhạt đi, da thì căng mịn hơn.
Không biết các mẹ thế nào, chứ cái thuốc này là mình thấy hiệu quả đấy, giá lại ok nữa, nên dùng thường xuyên cho da đẹp hơn và chậm bị lão hóa.

mình search trên mạng thấy có 1 số loại sữa ong chua 1 viên của nó hàm lưỡng sữa ong chua là 1500mg đấy, ở nước ngoài họ vẫn bổ sung hàng ngày là 1500 mg,còn vitamin E thì phài là 400iu hàng ngày , dùng lâu dài may ra mới giảm quá trính lão hóa ( cái nỳ cùng ngâm cứu trên mạng), hồi trước mình uống ENAT 400 IU mỗi ngày đấy ,từ ngày biết đến thuốc này nên mình ngưng ENAT ,chuyển qua LYCOPEGA..

do đo viên lycolega này phải điều chình hàm lượng sữa ong chúa và vitamin E lên mới cạnh tranh với 1 số thuốc nước ngoài chứ .... bởi thế mỗi ngày mình uống 2 viên , cung câp 1000mg sữa ong chúa ,va 100 IU vitaminE( thấy hơi ít,nhưng thôi kệ) ... mình định dùng lâu dài nên vậy chác ổn rồi ....

Các chị cứ lên g00cle.com oánh chữ lycopega là ra ngay topic review bên wEbtrEth0 ý mà :*
Có nhiều chị cũng loay hoay đi tìm mãi xem có sản phẩm nào ổn ổn, làm đẹp da mà lành tính , vì sợ bôi mỹ phẩm sẽ hại thêm :( do mỹ phẩm mà rẻ thì ko đảm bảo, mà tiền thì ko có để mua mỹ phẩm đắt :(

LYCOPEGA vừa tự nhiên, đảm bảo lành tính, tốt 100% mà giá lại hợp lý :)

bên lamchame mình cũng có chị hỏi mua hàng. Nên em mới muốn bán và giới thiệu thêm cho các chị biết
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/500923-C%C3%A1c-m%E1%BA%B9-%C4%91%C3%A3-c%C3%B3-ai-d%C3%B9ng-lycopega-ch%C6%B0a-%E1%BA%A1!!!!!

CÔNG DỤNG VIÊN LYCOPEGA

- Bổ mắt: phòng ngừa các bệnh về mắt như khô giác mạc mắt, mờ mắt, đục thuỷ tinh thể, thoái hoá võng mạc, cận thị phát triển, các trường hợp sau phẫu thuật mắt. Đặc biệt tốt cho những người thường xuyên phải làm việc với computer, làm việc khuya, thức đêm nhiều dẫn đến lão hóa mắt, mắt mỏi và nhức, chảy nước mắt, có quầng thâm quanh mắt.

- Đặc biệt tốt cho làn da, làm đẹp da: chống nám da mặt vô cùng hiệu quả, giúp phục hồi và tái tạo tế bào da, làm cho da trắng hồng, căng và mịn. Chống lão hóa da, giúp da khỏe mạnh và hồng hào từ bên trong, bảo vệ da khỏi tác nhân tấn công như tia cực tím, khói xe, làm tăng sinh mạnh mẽ tế bào da, giúp da trẻ lâu. Chống nhăn hiệu quả

- Làm mượt tóc và giảm béo.

- Chống lão hóa, phòng ngừa ung thu

Ngoài ra còn có tác dụng tuyệt vời:

- Cải thiện chức năng sinh lý, tăng khả năng thụ thai. Làm khỏe tinh trùng, tăng thể tích dịch tinh, tăng hưng phấn tình dục.

- Các trường hợp lao động mệt nhọc, căng thẳng thần kinh, làm việc trong môi trường độc hại, người mới ốm dậy, sau khi phẫu thuật, người có nguy cơ ung thư gan, dạ dày.

- Điều hòa huyết áp, cân bằng cholesterol trong máu, ngăn ngừa tiểu đường, viêm loét dạ dày tá tràng. Làm trẻ hóa và chống lão hóa

Sở dĩ LYCOPEGA có được những công dụng tuyệt vời như vậy là nhờ có được chiết suất tự nhiên từ Sữa ong chúa, dầu gấc và Vitamin E
Cụ thể:
* Tác dụng của Sữa ong chúa:

Chất dịch sánh, rất giầu năng lượng và hoóc môn do tuyến họng của ong thợ tiết ra để nuôi Ong chúa được gọi là Sữa chúa. Thành phần của Sữa chúa bao gồm: 18% protein, trong đó có 20 acid amin cần thiết cho hoạt động của cơ thể, 10-15% gluxit, khoảng 5,5% lipid trong đó chủ yếu là DHA, chất quan trọng cho não bộ. Ngoài ra sữa Ong chúa còn có nhiều Vitamin như B1, B2, B3, B6, PP, H, các nguyên tố vi lượng như kẽm, cobal. Đặc biệt trong sữa chúa có chứa nhiều hoóc môn giúp kích thích tăng trưởng và cải thiện chức năng sinh lý rất rõ.

Với những thành phần đặc biệt mà không một loại thực phẩm nào sánh được, sữa Ong chúa thực sự quý giá cho sức khỏe, theo các nghiên cứu gần đây nhất cho thấy, ngoài tác dụng bồi bổ sức khỏe toàn diện, giúp hồi phục sức khỏe nhanh chóng, Sữa ong chúa có khả năng tiêu diệt các tế bào ung thư mạnh, ngăn ngừa sự chuyển hóa u lành tính thành u ác tính. Sữa ong chúa có tác động mạnh đến hệ tim mạch như điều hòa huyết áp, duy trì tính đàn hồi của mạch máu, bảo vệ cơ tim và tăng khả năng làm việc của cơ tim. Có tác dụng điều hòa miễn dịch mạnh, sửa chữa những tổn thương ở tế bào do các gốc tự do gây ra, kéo dài tuổi thọ tế bào. Làm tăng sinh tế bào lành và ức chế sự phát triển của các tế bào ung thư.

- Sữa ong chúa có tác dụng kích thích sự phát dục của cơ thể, làm tăng sinh lượng hoóc môn, cải thiện chức năng sinh lý rõ rệt ( Trẻ em đang phát triển bình thường không nên dùng vì sẽ kích thích sự phát dục sớm).

Lưu ý: Sữa ong chúa nguyên chất phải bảo quản lạnh, khi tiếp súc với không khí rất dễ bị hỏng, bị thối. Viên nang mềm LYCOPEGA áp dụng công nghệ bào chế thuốc tiên tiến nhất giúp bảo quản và ổn định tối đa hoạt chất trong viên. Đây là một thành công của các nhà bào chế Dược Việt Nam.

* Tác dụng của dầu gấc:

Dầu gấc có chứa bêta-caroten thiên nhiên cao gấp 2 lần dầu gan cá thu ngoài ra còn có lycopen, acid béo omega 3, 6, 9 và rất nhiều nguyên tố vi lượng. Dầu gấc đặc biệt tốt cho mắt, não và có khả năng chống ung thư mạnh. Lycopen trong dầu gấc có khả năng bảo vệ tinh trùng khỏi tác nhân oxy hóa, tăng khả năng thụ thai và cải thiện sinh lý. Dầu gấc cũng rất tốt cho làn da, có khả năng chống nám da mạnh và bảo vệ da khỏi tác nhân tấn công như tia cực tím, khói xe, làm tăng sinh mạnh mẽ tế bào da, giúp da trẻ lâu (Theo kinh nghiệm dân gian, dầu gấc bôi vào vết thương, vết bỏng hoặc da mặt sẽ kích thích lên da non mạnh, làm trắng da và cải thiện vi tuần hoàn dưới da, giúp da hồng và mịn)

* Tác dụng của Vitamin E thiên nhiên:

Vitamin E thiên nhiên có hoạt lực mạnh gấp đôi Vitamin E tổng hợp và an toàn hơn. Vitamin E có khả năng chống lão hóa mạnh, giúp hoàn thiện cơ quan sinh sản, làm gia tăng thể tích dịch tinh, tăng khả năng thụ thai. Vitamin E rất cần thiết cho mắt, võng mạc và tốt cho da. Làm trẻ hóa làn da, chống nhăn da hiệu quả.

Có thể dùng làm mặt nạ cực kỳ hiệu quả

Viên LYCOPEGA có chứa dầu gấc nguyên chất, sữa ong chúa và vitamin E thiên nhiên là những chất rất tốt cho làn da. Vì vậy sau khi rửa sạch mặt buổi tối, cắt đầu viên thuốc ra nhỏ vào hai má và mát sa toàn bộ da mặt khoảng 30 phút, bạn sẽ có một làn da lý tưởng. Những người da nhờn dùng thận trọng hơn

LYCOPEGA có tác dụng kích thích sự phát dục mạnh nên trẻ em đang tăng trưởng bình thường thì không nên dùng.

LYCOPEGA cung cấp rất nhiều năng lượng nên những người huyết áp cao dùng thận trọng (không dùng quá liều chỉ dẫn).
Liều lượng:

CÁCH DÙNG: Uống 1 đến 2 viên vào bữa ăn, ngày uống 1 đến 2 lần. Dùng xong đậy kín nắp, bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát. Dùng liên tục một đợt trong 60 ngày.

Trẻ em còi xương, suy dinh dưỡng uống ngày 1 viên.

Các chị em hãy mau mau mua cho mình 1 lọ nhé ^^

Hoặc chat
Yahoo: tieuthien89st

Chú ý khi mua hàng: Tùy từng địa điểm gần nhà em, em sẽ miễn phí Ship ạ :) Còn lại thì mất ship từ 10 - 15k thui ạ :)
Các chị ở Hà Nội nhận hàng rồi mới phải trả tiền :)
Các khu vực sau luôn được freeship với mọi số lượng gần với Thanh Xuân, Thành Công, Bà Triệu, Chùa Bộc....(chi tiết các chị cứ pm địa chỉ để em xem ạ)
Còn lại các khu vực khác thì mua từ 3 hộp trở lên sẽ khuyến mãi free ship ạ :)
Còn các chị ở tỉnh khác thì chuyển tiền cho em + trả ship theo bưu điện rồi em mới chuyển hàng cho được ạ :)

Chị nào ở tỉnh ngoài muốn mua thì em sẽ inbox cho tài khoản ngân hàng em nhé ;)

chuotjery
07-18-2012, 08:58 AM
Cái này có ai dùng chưa nhở? ko hỉu có cải thiện gì ko nhở?

me_yeu_con24
07-18-2012, 08:59 AM
Ủng hộ cho mẹ này cái, mình cũng vừa mua 2 hộp he he. Loại này dùng khoảng 1 tháng là sáng da trông thấy, da trơn láng và mịn màng hẳn, mình mới uống chứ chưa bôi mặt đã thấy công hiệu thế rùi. Tiếc quá, nếu bít sớm đã mua của mẹ này rùi ^^. Mong là sp đến tay nhìu chị em. Nếu mình hết mình sẽ oder của bạn nhé ^^

thien.nhoc
07-18-2012, 09:05 AM
Ủng hộ cho mẹ này cái, mình cũng vừa mua 2 hộp he he. Loại này dùng khoảng 1 tháng là sáng da trông thấy, da trơn láng và mịn màng hẳn, mình mới uống chứ chưa bôi mặt đã thấy công hiệu thế rùi. Tiếc quá, nếu bít sớm đã mua của mẹ này rùi ^^. Mong là sp đến tay nhìu chị em. Nếu mình hết mình sẽ oder của bạn nhé ^^

Cám ơn mẹ nhiều nhé ;)

Sản phẩm này dùng cho nhiều lứa tuổi, từ 20 trở lên là dùng đều OK hết :) Chị cứ thử bôi mặt đi ^^ Hiệu quả chống thấy chị ạ :) Mặt mịn và da khỏe hơn nhiều lắm ^^

LYCOPEGA này thì được các chị dùng lâu rùi ý, thường các chị hay trực tiếp mua hàng ở hiệu thuốc, nhưng em chưa thấy bán onl nhiều nên muốn mở topic này giúp các chị tiết kiệm thời gian,hàng của em làm hàng công ty, có tem bảo đảm của công ty lun ^^
Bán onl ko cần cửa hàng nên chiết khấu lại cho các chị :) Chứ hiệu thuốc toàn bán 155 - 165k/ hộp cơ :)

thien.nhoc
07-18-2012, 09:10 AM
Cái này có ai dùng chưa nhở? ko hỉu có cải thiện gì ko nhở?
Chị ơi, chị lên mạng search về sản phẩm này sẽ thấy khá nhiều topic đã nhận xét sau khi dùng sản phẩm này ý chị :)
Chị vào đây xem ạ :)

có mẹ nào dùng lycopega chưa vậy? cho em xin ý kiến

Không biết lycopega có giúp hết và ngăn ngừa mụn không nhỉ? em nghe nói uống và thoa cũng hết thâm?
em ngồi phòng lạnh rồi ra vô ra vô nên da sần và mụn lên.
XIN MỌI NGƯỜI CHO EM Ý KIẾN.

em uống lycopega đc 1 tháng rưỡi rùi nè chị, công dụng giảm mụn thì em không chắc, nhưng em thấy nó giảm thâm hiểu quả sau khi lành mụn) ngoài ra còn làm da em sáng lên quá chừng, mẹ nhìn còn ham nên mua uống theo lun ^^.

Em uống rồi chị không tăng cân mô, cũng chả thấy ngon miệng. Chị cứ uống sau bữa ăn khi đó ăn rồi nên không sợ bị " ngon miệng" ăn thêm. Uống cái đó đẹp da lắm đó em mới uống có một hộp thôi nhưng mà đợt Tết vừa rồi đi đâu ai cũng xuýt xoa

Các chị cứ lên g00cle.com oánh chữ lycopega là ra ngay topic review bên wEbtrEth0 ý mà :*
Có nhiều chị cũng loay hoay đi tìm mãi xem có sản phẩm nào ổn ổn, làm đẹp da mà lành tính , vì sợ bôi mỹ phẩm sẽ hại thêm :( do mỹ phẩm mà rẻ thì ko đảm bảo, mà tiền thì ko có để mua mỹ phẩm đắt :(

LYCOPEGA vừa tự nhiên, đảm bảo lành tính, tốt 100% mà giá lại hợp lý :)

thien.nhoc
07-18-2012, 09:57 AM
Thành phần của 1 viên LYCOPEGA sẽ có

- Sữa ong chúa………………………500mg

- Dầu gấc nguyên chất………………500mg

- Vitamin E…………………………50IU

- Tá dược ………………………….vừa đủ

thien.nhoc
07-18-2012, 11:20 AM
Công dụng của sữa ong chúa theo bác sĩ của thuoc biet duoc

Tuyến họng của ong thợ có thể tiết ra một loại dịch thể đặc gọi là sữa ong, vì đây chính là thức ăn của ong chúa nên còn gọi là sữa ong chúa, y học cổ truyền gọi là phong nhũ tinh. Sữa ong chúa có màu trắng sữa, hơi vàng, nửa trong suốt, vị hơi chua, rất giàu chất dinh dưỡng, là một trong những loại thực phẩm rất tốt và có khá nhiều tác dụng dược lý như: thúc đẩy quá trình sinh trưởng, phát dục của cơ thể; Chống lão hóa; Nâng cao năng lực tư duy và khả năng của trí nhớ; Chống ung thư và phóng xạ; Kháng khuẩn và chống viêm; Tăng cường sức co bóp cơ tim, hạ huyết áp và phòng chống tích cực tình trạng vữa xơ động mạch; Bảo hộ và cải thiện công năng tạo huyết của tủy xương, làm tăng số lượng và chất lượng các tế bào máu; Thúc đẩy sự hồi phục và tái sinh của tế bào các tổ chức như thận, gan, thần kinh...; Cải thiện công năng của các tuyến nội tiết, tăng cường khả năng sinh dục và sinh sản; Nâng cao sức đề kháng và miễn dịch của cơ thể; Dùng liều cao có tác dụng an thần, phòng chống tình trạng mất ngủ...

Tùy theo mục đích sử dụng, tính chất bệnh lý và đặc điểm cơ thể mà người ta lựa chọn cách dùng và liều dùng khác nhau. Liều thường dùng là: dưới 4 tuổi mỗi ngày uống 5mg, từ 5-10 tuổi mỗi ngày uống 10mg, trên 10 tuổi ngày uống 20mg, chia 2 lần sáng và chiều. Người lớn mỗi ngày có thể uống từ 100-400mg, chia 2 lần trong ngày, lúc đầu mỗi ngày uống 100mg, sau 7 ngày thì tăng dần liều lượng.

Sữa ong chúa thường sau khi uống được 3-4 tuần là bắt đầu có hiệu quả, bởi vậy phải uống liên tục với liệu trình ít nhất là 20 ngày, có thể uống kéo dài liên tục trong 6-10 tuần. Vì sữa ong chúa có tác dụng thúc đẩy quá trình sinh trưởng và phát dục của cơ thể, nên trẻ em và thanh thiếu niên có sự phát triển bình thường không nên dùng.

Thành phần của sữa ong chúa rất phức tạp, các chất có hoạt tính sinh học rất dễ mẫn cảm với các yếu tố vật lý, bởi vậy cách bảo quản có ý nghĩa hết sức quan trọng. Thông thường, người ta phải đựng sữa ong chúa trong các bình thủy tinh sẫm màu và đặt vào tủ lạnh để bảo quản trong vài năm. Nếu không có tủ lạnh thì nên trộn sữa ong chúa với mật ong để bảo quản với tỷ lệ 5 phần sữa ong chúa và 95 phần mật ong.

me_nhimyeu
07-18-2012, 11:21 AM
Mình cũng dùng sp này rồi, 1 tháng thôi trông những vết nám và tàn nhanh mờ đi hẳn, da sáng hơn rõ rang. Nen giờ mình dùng thường xuyên. Mà giá mẹ này rẻ nhỉ, mình mua 155k/hộp, mà phải đi xa mới mua đc, vì hiệu thuốc gần nhà không bán!
Mẹ nó có ship hàng ko em ơi, miễn phí thì tớ ủng hộ luôn.

oanhkiều
07-18-2012, 11:43 AM
mình thấy hãng này có viên uống gấc-cà chua phải ko nhỉ? nhưng nghe gấc- sữa ong chúa thấy hấp dẫn hơn nha. có khi phải ủng hộ me nó 1 hộp thuốc bổ thôi.

phamthiviet
07-18-2012, 04:18 PM
Mình mua 3 hộp có free ship k, mình ở Đắc Nông.

thien.nhoc
07-18-2012, 04:38 PM
Dùng bên dầu gấc cũng tốt, chị có thể dùng cả 2 xem sao

Mỗi cái có tác dụng khác nhau mà :)

Về lycopega này thì chị yên tâm ạ, tác dụng làm đẹp da miễn chê lun ạ ^^

thien.nhoc
07-18-2012, 04:46 PM
Hĩ, Đắc Nong xa quá chị ạ :( Nên là cái này em ko free ship được :( chỉ giảm giá cho chị được thui ^^ vì ship vào đó hơi đắt, do 3 hộp cũng nặng ạ
Nếu chị lấy thì để em inbox cho chị tài khoản của em và tiền ship (tính theo giá buu điện) ạ :)

thien.nhoc
07-18-2012, 04:48 PM
Mình cũng dùng sp này rồi, 1 tháng thôi trông những vết nám và tàn nhanh mờ đi hẳn, da sáng hơn rõ rang. Nen giờ mình dùng thường xuyên. Mà giá mẹ này rẻ nhỉ, mình mua 155k/hộp, mà phải đi xa mới mua đc, vì hiệu thuốc gần nhà không bán!
Mẹ nó có ship hàng ko em ơi, miễn phí thì tớ ủng hộ luôn.

Chị ơi, tùy địa điểm em ship hàng ạ, vì nhà em ở Thanh Xuân, và cũng làm gần ở Thành Công, nên quanh khu ý em free ạ :)

Giá em là giá ưu đãi nhất rồi đấy ạ :)

thien.nhoc
07-18-2012, 05:14 PM
thêm mấy đoạn review để các chị xem ạ :)

mình uống tầm được 2 hộp rôi, mình chỉ uống 2 viên 1 ngày thôi à, vì nghỉ là sẽ dùng nó lâu dài nên mình ko uống nhiều. không biết có phải do thuốc hay ko nhưng mình thấy mặt mình đỡ mụn hơn trước.Mình có dùng kem với các sản phẩm chăm sóc da nữa nên thấy da cũng cải thiện hơn,ko biết là do thuốc hay do kem... Nhưng có điều mình thấy hiệu quả liền của nó là giúp sang mắt, đúng thật, vì hồi trước mình đi đường vào buổi tối thì mắt mình nhìn kém lắm, mờ mờ , mình nghĩ là do cận ( mình cận 1,5 độ mắt phải) nên thường đeo kính cận khi đi đường vào buổi tối. Nhưng từ khi uống thuốc này thì mặt sáng hơn thấy rõ, mình ko cần phải đeo kính vào buổi tối nữa .Nó ko giúp hết cận nhưng mắt mình nhìn rõ hơn ko bị mờ mờ,mệt mỏi khi đi đường vào buổi tối nữa.... Cũng vì lí do đó nên mình nghĩ mình sẽ tiếp tục dùng thuốc này,gia cả cũng hợp lí. 1 tháng mình dùng 1 hủ à.

còn cái vụ bôi mặt ,thì hum này mới thử cắt ra bôi thử, ẹc nhìn mặt vàng khè thấy gúm luôn... ko biết có công hiệu gì ko? Bạn dã bôi thử chia sẻ kinh nghiệm với ....

Mình cũng uống thuốc này khá lâu rồi, từ ngày thuốc mới có cơ. Cũng thấy hiệu quả rõ đấy các mẹ nhé. Bở mặt mình thì hơi bị nám và tàn nhang sau sinh, trông chán lắm, đứa em nó mách bảo uống thử thuốc này, thì quả thật là hiệu quả đấy. Da mình sáng hơn hẳn, vết nám cũng hơi nhạt đi, da thì căng mịn hơn.
Không biết các mẹ thế nào, chứ cái thuốc này là mình thấy hiệu quả đấy, giá lại ok nữa, nên dùng thường xuyên cho da đẹp hơn và chậm bị lão hóa.

mình search trên mạng thấy có 1 số loại sữa ong chua 1 viên của nó hàm lưỡng sữa ong chua là 1500mg đấy, ở nước ngoài họ vẫn bổ sung hàng ngày là 1500 mg,còn vitamin E thì phài là 400iu hàng ngày , dùng lâu dài may ra mới giảm quá trính lão hóa ( cái nỳ cùng ngâm cứu trên mạng), hồi trước mình uống ENAT 400 IU mỗi ngày đấy ,từ ngày biết đến thuốc này nên mình ngưng ENAT ,chuyển qua LYCOPEGA..

do đo viên lycolega này phải điều chình hàm lượng sữa ong chúa và vitamin E lên mới cạnh tranh với 1 số thuốc nước ngoài chứ .... bởi thế mỗi ngày mình uống 2 viên , cung câp 1000mg sữa ong chúa ,va 100 IU vitaminE( thấy hơi ít,nhưng thôi kệ) ... mình định dùng lâu dài nên vậy chác ổn rồi ....

thien.nhoc
07-19-2012, 08:10 AM
hỳ hỳm hum nay mùng 1, chị nào mở hàng cho em em sẽ giảm giá 135k/hộp thui ^^ he he

Hum qua có em Thuy ở Cầu Giấy đặt mua tận 3 hộp rồi ^^

Công nhận web lamchame quảng cáo thiệt là hiệu quả ^^ biết sớm thế này em đã bán online sớm hơn rồi :x

chuotjery
07-19-2012, 09:23 AM
Em ơi, thế cho chị đặt 2 hộp nhé. Chị ở Bà Triệu, có freeship cho chị ko?

thien.nhoc
07-19-2012, 09:32 AM
Em ơi, thế cho chị đặt 2 hộp nhé. Chị ở Bà Triệu, có freeship cho chị ko?

Có được chị ạ,
Hum nay mùng 1 sướng quá, đã được 3 đơn hàng rồi ^^ cám ơn các chị nhiều ạ :)
Chị inbox cho em số điện thoại và địa chỉ nhé ;)

chuotjery
07-19-2012, 09:36 AM
Chị nhắn tin cho em địa chỉ và số đt cho em luôn nhé. Cái sô 01213027986 là của em nhỉ

thien.nhoc
07-19-2012, 09:38 AM
Chị nhắn tin cho em địa chỉ và số đt cho em luôn nhé. Cái sô 01213027986 là của em nhỉ

vâng đúng rồi chị ạ :) Em nhận được rồi ạ :) Chiều khoảng 5h30 em giao hàng ạ :) he he

thien.nhoc
07-19-2012, 09:55 AM
hy hy, em lại sưu tập đc thêm mấy nhận xét về LYCOPEGA nè, em share cho các chị ạ

03/10/2011 09:42 AM #735
bombom_13102
bombom_13102 đang offline Thành viên *********

Cảm ơn
144

Re: Dưỡng da bằng sữa ong chúa

Em dùng viên uống Lycopega hoặc Lycogac gồm có sữa ong chúa, dầu gấc và vitamin E, vừa uống vừa bôi mặt vào mỗi tối. Mẹ nào da khô thì để nguyên bôi lên mặt, vì có vitamin E nên sẽ dưỡng ẩm chứ ko làm khô như SOC tươi. Mẹ nào da nhờn thì trộn thêm với sữa chua để giảm bớt độ dầu. Sau mỗi lần làm e thấy da trắng, hồng và mịn. Da e nhờn, mỏng, nhạy cảm, dễ nổi mụn nhưng làm theo cách này thì ko bị dị ứng gì cả. Các mẹ thử xem nhé!

Các chị dùng rồi cho em thêm nhận xét nhé :)

thien.nhoc
07-19-2012, 10:23 AM
À, em có chú ý chút với các chị ạ.
Với các chị trước đây có dùng LYCOPEGA, có thể các chị sẽ thấy mẫu mã mới bây giờ đã khác mẫu mã củ ngày xưa. :)
Ảnh cũ ngày xưa đây ạ:

bây h, côngty ko sản xuất thao mẫu mã này nữa :) mà sản xuất theo mẫu mã mới ạ

Chỉ thay đổi về mẫu mã thôi ạ, còn thành phần vẫn đảm bảo công dụng các chị yên tâm ná :*

thien.nhoc
07-19-2012, 01:39 PM
Lại thêm chính dẫn nữa về hiệu quả đây ạ :)

Nguyên văn bởi zinxinh91 Xem bài viết

T dùng lycopega đc 5 tháng rùi - tương đương 5 lọ, dùng lâu dài nên 1 ngày 2 viên/2 lần. Thật ra t cũng dưỡng da và khá chăm chỉ, da đúng là có đẹp lên thật, sáng và mịn, mờ thâm nhanh liền sẹo mụn nữa. nhưng có lẽ cũng do t kết hợp chăm sóc bằng những cách khác nữa. nhưng uống lycopega có dầu gấc nên thấy mắt sáng hẳn!

thien.nhoc
07-19-2012, 04:09 PM
Các chị tham khảo về LYCOPEGA nhiều nhiều rồi ủng hộ em với nhé ^^
Mọi người có thể tham khảo ý kiến của người thân, đồng nghiệp về thông tin của LYCOPEGA, vì e thấy các chị từ độ tuổi từ 25 trở lên tìm mua cái này rất là nhiều ạ ^^

me_nhimyeu
07-19-2012, 04:39 PM
À, em có chú ý chút với các chị ạ.
Với các chị trước đây có dùng LYCOPEGA, có thể các chị sẽ thấy mẫu mã mới bây giờ đã khác mẫu mã củ ngày xưa.
Ảnh cũ ngày xưa đây ạ:

bây h, côngty ko sản xuất thao mẫu mã này nữa mà sản xuất theo mẫu mã mới ạ

Chỉ thay đổi về mẫu mã thôi ạ, còn thành phần vẫn đảm bảo công dụng các chị yên tâm ná :*

Viên uống LYCOPEGA chiết xuất 100% tự nhiên từ sữa ong chúa, dầu gấc, vitamin E giúp đẹp d
Uh, đúng rồi đó, hồi mình uống là cái mẫu cũ đấy, cũng lâu rồi.GIơe đang uống mẫu mới, ngày nào cũng uống 4 viên, vì tớ bị tàn nhang.

me-dinhan
07-19-2012, 04:40 PM
danh dau . cai nay o hang thuoc co k nhi?

thien.nhoc
07-20-2012, 08:25 AM
Uh, đúng rồi đó, hồi mình uống là cái mẫu cũ đấy, cũng lâu rồi.GIơe đang uống mẫu mới, ngày nào cũng uống 4 viên, vì tớ bị tàn nhang.

Chị uống nhiều thế ạ, thế chị lấy lun 3 hộp cho em nhé ;)

thien.nhoc
07-20-2012, 08:25 AM
danh dau . cai nay o hang thuoc co k nhi?

Có chị ạ, nhưng giá bản lẻ của cty là 155k :) Chị mua thì ủng hộ em, em ship đến tận nhà lun ạ ^^

thien.nhoc
07-20-2012, 10:06 AM
Bổ xung thêm thông tin về viên uống LYCOPEGA ạ ^^

- Đây là thực phẩm chức năng, không phải là thuốc ạ. Viên uống LYCOPEGA giúp cung cấp các chất, vitamin E cần thiết cho cơ thể chúng ta ạ :)

- Với các chị bị nám, hay tàn nhang, thì nguyên nhân là do nội tiết bên trong, nên việc uống LYCOPEGA rất hiệu quả ạ

Chi tiết thành phần + tác dụng của LYCOPEGA thì e có post ở trang 1 rồi đó ạ ^^

nguyenthu82
07-20-2012, 10:06 AM
Mua 3 hộp thì còn mấy tiền bạn ?

thien.nhoc
07-20-2012, 10:13 AM
Mua 3 hộp thì còn mấy tiền bạn ?

Chị ơi, nhà chị ở chỗ nào ạ? Tùy vào địa chỉ để bên em khuyến mãi ạ :)

Nếu chị ở gần khu Thành Công, Thanh Xuân, Đường Láng, Hai Bà Trưng.... thì 3 hộp là 135k/hộp + freeship

Còn nếu chị ở khu xa hơn thì 140k/hộp và free ship ạ :)

hoalantim_230885
07-20-2012, 10:16 AM
Chị gái của mình da mặt bị nam rất nhiêu, nhưng chị ấy cũng chịu khó dùng sữa ong chúa ống và 1 tuần thì lấy 1 viên ra tán mịn trộn với sữa chua ko đường và đắp mặt. cũng có cải thiện mờ nám và da mặt căng hồng. Các mẹ nên dùng vừa tốt cho sức khỏe lại làm đẹp da mặt.

thien.nhoc
07-20-2012, 11:07 AM
Chị gái của mình da mặt bị nam rất nhiêu, nhưng chị ấy cũng chịu khó dùng sữa ong chúa ống và 1 tuần thì lấy 1 viên ra tán mịn trộn với sữa chua ko đường và đắp mặt. cũng có cải thiện mờ nám và da mặt căng hồng. Các mẹ nên dùng vừa tốt cho sức khỏe lại làm đẹp da mặt.

Vâng, LYCOPEGA đặc biệt rất tốt cho da bị nám, hiệu quả rõ rệt sau 1 tháng sử dụng lun ạ ^^

Em toàn bôi mặt lun chứ hem trộn cùng với sữa. Vì sợ các chất oánh nhau :))

thien.nhoc
07-20-2012, 11:46 AM
À, sang tuần em có chút biến động, nên chị nào muốn lấy hàng thì đặt luôn trong tuần nè ạ:) nếu hok thì sẽ phải chờ hết cả tuần sau, sang tháng mí có ngay hàng được ạ :)

thien.nhoc
07-20-2012, 01:37 PM
Sữa ong chúa trong lycopega là dạng nguyên chất tinh khiết, đạt tiêu chuẩn xuất khẩu vào thị trường châu Âu, Nhật Bản, Mỹ. Và viên uống này có thể sử dụng cho cả Nam và Nữ. Với các tác dụng vượt trội :)
Các chị có thể mua về để 2 vợ chồng cùng dùng, sẽ đem lại sinh lực, tuổi thọ, cuộc sống thêm hạnh phúc ạ ^^

chuotjery
07-23-2012, 08:40 AM
Hiệu quả sinh lực thì ko biết nhé, nhưng cái vụ mà làm da đẹp thì chắc cũng có tác dụng vì toàn những thành phần giúp đẹp da.

thien.nhoc
07-23-2012, 08:54 AM
Hiệu quả sinh lực thì ko biết nhé, nhưng cái vụ mà làm da đẹp thì chắc cũng có tác dụng vì toàn những thành phần giúp đẹp da.

Thế khi nào hết 2 hộp thì chị lại đặt mua tiếp nhé ;)

Keros2boo
07-23-2012, 09:05 AM
1 lọ dùng dc trg bao lâu ạ? Em tính dùng dc lâu mua hẳn 3 lọ

thien.nhoc
07-23-2012, 09:14 AM
1 lọ dùng dc trg bao lâu ạ? Em tính dùng dc lâu mua hẳn 3 lọ

chị ơi, mỗi lọ là 60 viên :)

Uống 1 đến 2 viên vào bữa ăn, ngày uống 1 đến 2 lần. Dùng xong đậy kín nắp, bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát. Dùng liên tục một đợt trong 60 ngày.

Nên mỗi lọ chị dùng được từ 1 - 2 tháng chị ạ :) Chị mua thì cho xem xin địa chỉ để em xem khuyến mãi cho chị được j nèo :)

thien.nhoc
07-23-2012, 04:55 PM
Em gửi các chị thông tin về VITAMIN E bổ ích nè nhé ;) D

Nhiều người tưởng rằng do vitamin E là chất chống ôxy hóa có lợi cho tuổi trẻ và sắc đẹp nên cứ dùng càng nhiều càng tốt. Thực ra, chất này chỉ phát huy tác dụng ở liều nhỏ. Việc lạm dụng nó có thể gây nhiều phiền toái.

Khởi nguồn của hiện tượng "sùng bái" vitamin E có thể bắt đầu từ những đơn thuốc kê cho người bệnh có tuổi và người cần bổ sung chất này. Sau một thời gian dùng thuốc theo chỉ định của bác sĩ, người bệnh thấy cơ thể khỏe khoắn, nước da sáng hồng, bớt nhăn, tinh thần thoải mái. Các cụ đâm ra tín nhiệm vitamin E quá mức.

Với giới trẻ, thông tin về công dụng chống lão hóa, làm đẹp da của vitamin E xuất hiện ngày một nhiều trên các chương trình quảng cáo thực phẩm và mỹ phẩm. Dùng vitamin E đang là một trào lưu làm đẹp mới.

Theo các chuyên gia, người có tuổi dùng vitamin E đúng chỉ định sẽ có thể thấy ngay dụng của thuốc: làm da sáng hơn, có cảm giác khỏe khoắn hơn. Song với những người còn trẻ, sức khỏe bình thường, việc dùng nhiều chất này là không cần thiết. Có những phụ nữ mới 30-35 tuổi đã tiêm vitamin E thường xuyên, coi việc này cũng giống như sử dụng mỹ phẩm để phòng ngừa nhăn da và xuống sắc. Điều đó không những gây hao phí tiền của mà còn dễ dẫn đến tình trạng nhờn thuốc, đến khi cần tác động thực sự thì phải dùng tới liều cao. Bạn cũng đừng nghĩ rằng bôi vitamin E dạng tinh dầu trực tiếp lên vết thương sẽ khiến vết thương mau lành hơn.

Vitamin E tác động đến cơ thể như thế nào?

Trong quá trình chuyển hóa, tiếp xúc với thuốc men, khói bụi, chất độc, tia tử ngoại..., cơ thể sản sinh ra các gốc tự do. Chúng tấn công các tế bào, phá hủy màng tế bào, làm hư hại bộ máy di truyền trong nhân. Gốc tự do xáo trộn chức năng sinh lý của các bộ phân, gây ra nhiều bệnh mãn tính như tim mạch, ung thư, thoái hóa thần kinh, alzheimer và khiến con người già đi rất nhanh, nhất là ở da.

Hệ thống bảo vệ cơ thể có khả năng chống lại hiện tượng trên nhờ sự ôxy hóa các gốc tự do; nhưng sự ôxy hóa ấy sẽ ngày càng yếu đi trong khi các phân tử gốc tự do ngày càng được sản sinh nhiều hơn theo tuổi tác. Vì vậy, cơ thể cần được tiếp thêm chất chống lại gốc tự do, đó là vitamin A, vitamin C, vitamin E và selen. Vitamin E giúp giảm nguy cơ tử vong do bệnh mạch vành, giảm 77% nguy cơ mắc bệnh nhồi máu cơ tim cho những người có thân nhân từng mắc bệnh. Việc dùng vitamin E trước bữa ăn có nhiều mỡ sẽ làm giảm tác hại của mỡ đối với động mạch và ngăn ngừa được bệnh tim mạch. Loại vitamin này còn có khả năng làm tăng sức đề kháng, phòng bệnh đục thủy tinh thể và thoái hóa hoàng điểm ở người già, phòng ngừa được nhiều bệnh ung thư.

Ngoài việc ngăn chặn tác hại của gốc tự do, vitamin E còn được chỉ định trong điều trị sẩy thai liên tiếp, nhiễm độc thai nghén, một số rối loạn về kinh nguyệt hoặc sau khi cắt bỏ buồng trứng; nam giới ít tinh trùng, suy nhược tinh trùng, vô sinh... Tuy nhiên, đến nay vẫn chưa có bằng chứng cụ thể xác nhận lợi ích thực sự của vitamin E đối với những loại bệnh lý này .

Vitamin E không phải là thần dược mà chỉ có thể hạn chế những tác hại của tuổi tác lên sức khỏe con người. Nó chắc chắn sẽ không gây ra những biến chứng không mong muốn nếu dùng quá liều lượng cho phép.

Tuy vitamin E khá lành tính nhưng đã có trường hợp tử vong khi tiêm trực tiếp tocopherol - thành phần chất quan trọng nhất của vitamin E - vào tĩnh mạch. Có thể đó là do thuốc đã nhiễm tạp chất. Nhưng chắc chắn là việc dùng vitamin E liều quá cao một cách thường xuyên có thể dẫn đến tử vong sớm hơn.

Mỗi ngày, cơ thể chỉ cần trung bình 8-10 mg vitamin E. Tốt nhất nên hấp thụ nó qua đường ăn uống với các thực phẩm như dầu thực vật, dầu mầm lúa mì, dầu hướng dương, dầu ngũ cốc, trứng, gan... Ở liều cao (trên 400 IU/ngày), nó lại thúc đẩy các tổn hại do quá trình ôxy hóa gây ra và khống chế các tác nhân chống lão hóa khác. Biểu hiện dễ nhận thấy nhất khi dùng vitamin E quá liều là tiêu chảy, đau bụng, rối loạn tiêu hóa, mệt mỏi, suy nhược.

Ngoài ra, bạn cũng cần nhớ rằng vitamin E đối kháng với tác dụng vitamin K và sẽ làm tăng thời gian đông máu. Vì vậy, việc sử dụng vitamin E bổ sung cần theo sự chỉ định của bác sĩ. Và nói chung, đừng bao giờ lạm dụng thuốc, dù đó chỉ là thuốc bổ như vitamin E.

(Theo Tư Vấn Tiêu Dùng)

Trong lycopega cung cấp 1 lượng VITAMIN E vừa đủ cho các chị dưỡng da thui nên các chị yên tâm sử dụng ^^

Đông Đào
07-23-2012, 10:07 PM
Oánh dấu , mua 1 lọ thì bao nhiêu em nhỉ ?

thien.nhoc
07-24-2012, 08:36 AM
Oánh dấu , mua 1 lọ thì bao nhiêu em nhỉ ?

Chị ơi, 1 lọ là 140k ạ :) Còn tùy địa điểm của chị có gần nhà em k thì em ship ạ :)

thien.nhoc
07-24-2012, 08:38 AM
à, hum qua có 1 em gái nói sẽ lấy 2 lọ :) Nhà ở Trung Kính, hum nay hẹn sẽ lấy hàng. NHưng chị hum nay đi làm lại để quên cái điện thoại ở nhà :(( Nên em nào muốn lấy hàng thì gọi vào số này cho chị nhé

0936.01.2004.

hixhixx

thien.nhoc
07-24-2012, 01:29 PM
Gửi tới các chị thêm về tác dụng của dầu gấc để các chị tham khảo nhé ^^

Trong dầu gấc chứa rất nhiều vitamin. Trong đó hàm lượng Lycopen, beta carotene, Alphatocopherol…cao gấp 68 lần cà chua. Trong lớp màng đỏ bao quanh hạt gấc còn chứa rất nhiều vitamin E chất chống oxi hóa, chống lão hóa tế bào. Các chất thiên nhiên này góp phần giữ gìn sự thanh xuân, chống sạm da, khô da, rụng tóc,...

Không chỉ vây hiện nay dầu gấc còn được chiết suất để chữa các loại mụn trứng cá có nhân. Vì vậy, gấc trở thành loại quả dùng trong công nghiệp mỹ phẩm.

Trong lycopage cung cấp vừa đủ hàm lượng dầu gấc cần thiết để chăm sóc da mặt ^^

thien.nhoc
07-25-2012, 09:31 AM
Một số mẹo để dùng LYCOPEGA hiệu quả hơn ạ ^^

- Nên dùng trong bữa ăn để có thể hấp thụ tốt nhất
- Nếu chị nào muốn bôi mặt thì có thể trộ LYCOPAGE với sữa tươi/ sữa chua không đường như vậy sẽ tăng hiệu quả làm đẹp da mặt thêm nữa ^^

thien.nhoc
07-25-2012, 10:44 AM
Hôm nay trời mưa gió bão bùng ^^ Để tiện cho các chị mua hàng ^^

Ngày hum nay em sẽ freeship cho tất cả các đơn hàng trong nội thành Hà Nội ạ ^^

Các chị ngại đi mua thì cứ alo em sẽ giao hàng tận nơi ^^

hip_map
07-25-2012, 11:13 AM
mình ở đầu phố Hai Bà Trưng,hi lấy 1 lọ có đc freeship hok hả nàng:)

thoax
07-25-2012, 11:16 AM
Mua 3 hộp thì có được giá 120k không bạn ơi

thien.nhoc
07-25-2012, 02:16 PM
Mua 3 hộp thì có được giá 120k không bạn ơi
Không chị ạ :)
Nếu chị ở chùa láng thì giá là 135k/hộp chị nhé ^^ Hộp nè giá bán lẻ là 155k/hộp đó ạ :)

thien.nhoc
07-25-2012, 02:37 PM
mình ở đầu phố Hai Bà Trưng,hi lấy 1 lọ có đc freeship hok hả nàng:)

Chị ơi, có được freeship chị ạ :) Chị lấy thì nhắn tin cho em địa chị cụ thể nhé^^

thien.nhoc
07-25-2012, 03:16 PM
HIX.
Do có nhiều khách đặt hàng. Nên trong tuần này em tạm hết hàng :( Đến thứ 2 tuần sau em mới lại có hàng tiếp được ạ :)
Các chị nào có nhu cầu có thể đặt hàng trước tại đây, hoặc nhắn tin cho em theo số 01213027986 nhé ;)

mebimnb
07-25-2012, 03:23 PM
Nghe có vẻ được đấy, e ship cho chị 1 lọ dùng thử xem thế nào, đ/c : 195 phố Chùa Láng ( cũng gần nhỉ, giá cả sao em). Ship vào cuối tuần hoặc sang tuần sau em nhé, vì mấy hôm tới chị đi chơi mà...

thien.nhoc
07-25-2012, 03:32 PM
Nghe có vẻ được đấy, e ship cho chị 1 lọ dùng thử xem thế nào, đ/c : 195 phố Chùa Láng ( cũng gần nhỉ, giá cả sao em). Ship vào cuối tuần hoặc sang tuần sau em nhé, vì mấy hôm tới chị đi chơi mà...

Chị ơi, giá là 140k chị nhé. Ở chùa Láng nên sẽ freeship chị ạ :) Thế khoảng thứ 2 em sẽ đưa hàng cho chị nhé :( Vì h thì em cũng hết hàng mất rùi ^^

Oliu
07-25-2012, 03:42 PM
Em ơi, cho chị 1 lọ dùng thử nhé. Khi nào ship được thì alo cho chị: 0904 72 ba tám sáu tám. Trong giờ hành chính thì ship đến Tràng Thi, ngoài giờ thì đến khu Trung Tự em nhé.

thien.nhoc
07-25-2012, 04:07 PM
Em ơi, cho chị 1 lọ dùng thử nhé. Khi nào ship được thì alo cho chị: 0904 72 ba tám sáu tám. Trong giờ hành chính thì ship đến Tràng Thi, ngoài giờ thì đến khu Trung Tự em nhé.
OK chị ạ
chị ơi, chị cho em xin địa chỉ chính xác ở khu Trung Tự với ạ :( Vì trong giờ hành chính thì em ko đi được:">

thien.nhoc
07-26-2012, 08:59 AM
Các lí do vì sao mọi người yêu thích dùng LYCOPAGE

1. LYCOPAGE chiết suất hoàn toàn tự nhiên, ko có hóa chất đảm bảo an toàn tuyệt đối cho da, không gây bất kỳ hại gì cho sức khỏe (trừ trường hợp bị dị ứng với các thành phần của sữa ong chúa, dầu gấc, vitamin E)
2. Việc dùng hóa mỹ phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ thì rủi ro dùng phải hàng kém chất lượng là khá lớn nếu không có nguồn tin tưởng. Lycopage là thực phẩm chức năng do công ty Tuê Linh sản xuất, có tem của công ty, sản phẩm đã qua kiểm duyệt và đảm bảo an toàn cho người dùng
3. Dưới tác động của khói bụi + hóa mỹ phẩm, da sẽ bị tổn thương và yếu đi. Vì vậy cần nuôi dưỡng da từ cả bên trong cho đến bên ngoài. Mỹ phẩm chỉ dùng cho bên ngoài, và dòng mỹ phẩm trang điểm thì thường có chì, ko tốt cho da. LYCOPAGE có thể uống + bôi mặt đều mang lại kết quả rất tốt
4. LYCOPAGE được chiết suất từ các nguyên liệu thiên nhiên ở Việt NAm nên giá cả phải chăng và phù hợp

thien.nhoc
07-26-2012, 10:12 AM
Bổ xung thêm thông tin về sữa ong chúa ạ ^^

Các nhà khoa học trên thế giới đã cho thấy rằng: Thành phần trong sữa ong chúa rất da dạng như: 10-HDA, Protein, Royalism, Geletin, Pantothenic Aacid, Hormones, Carbohydrates, Vitamin A,B,C,D,E,K…. Ngòai ra trong sữa ong chúa còn có 17 Amino Aacids và 8 lọai Amino Acid chủ yếu khác. Do vậy sữa ong chúa giúp:

Ngăn ngừa ung thư, viêm tuyến tiền liệt.
Điều hòa huyết áp và tim mạch.
Chống các tế bào lão hóa và làm tái tạo da.
Giảm cholesterol và bổ sung Vitamin C,D,E…

thien.nhoc
07-26-2012, 10:37 AM
Thêm một chú ý cho các chị nữa khi mua hàng. Đó là phải kiểm tra hàng có tem chứng nhận của công ty Tuệ Linh không nhé ;)
Hàng của em là hàng từ công ty có đem bảo đảm 100%

Các chị mua LYCOPAGE về dùng thử, sau 1 tháng sẽ thấy rõ tác dụng ngay :x Đặc biệt tốt cho các chị có độ tuổi trên 30 tuổi, vì tác dụng chống lão hóa, chống ung thư rất tốt ạ :*

nhungshop
07-26-2012, 10:56 AM
địa chỉ mẹ nó ở trung kính phải không ạ?:)

thien.nhoc
07-26-2012, 02:02 PM
địa chỉ mẹ nó ở trung kính phải không ạ?:)

dạ ko ạ, e ở bên Hà Đông, làm ở Thành Công. Nhưng nhà bạn em thì lại ở Trung Kính :))

zbongxinhz
07-26-2012, 02:37 PM
Ôi, nghe các mẹ nhận xét khả quan thế? Nhưng mà mình thấy trên tivi người ta bán cái lọ gì gì mấy trăm nghìn cũng giúp đẹp da ý :confused: Mà ở đây có 140k? Không biết hiệu quả thế nào? Mình thì da mặt hay nổi mụn nên hay dùng nước hoa hồng hơn

thien.nhoc
07-26-2012, 03:15 PM
Ôi, nghe các mẹ nhận xét khả quan thế? Nhưng mà mình thấy trên tivi người ta bán cái lọ gì gì mấy trăm nghìn cũng giúp đẹp da ý :confused: Mà ở đây có 140k? Không biết hiệu quả thế nào? Mình thì da mặt hay nổi mụn nên hay dùng nước hoa hồng hơn

Chị ơi, như em đã nói ở trên, do LYCOPAGE này là hàng Việt Nam, các nguyên liệu Việt Nam nên giá hợp lý chị ạ ^^ Chứ còn các loại kia chị nhập khẩu từ nước ngoài về nên đắt hơn ạ :)

Hàng Việt Nam vừa phù hợp với ng Việt Nam, vừa đảm bảo chất lượng, ko lo hàng nhái ạ ^^

thien.nhoc
07-27-2012, 10:12 AM
Chia sẻ các chị vài king nghiệm để phân biệt sữa ong chúa thật giả ạ ^^

PHÂN BIỆT SỮA ONG CHÚA THẬT

Hiện nay trên thị trường xuất hiện quá nhiều loại Sữa ong chúa được rao bán với giá trên trời dưới đất. Vì thế theo yêu cầu của nhiều bạn, sau đây mình xin chỉ các bạn 03 cách đơn giản để tự kiểm tra chất lượng Sữa ong chúa trước trước khi quyết định trao tiền đúng chổ, nhằm giúp các bạn tránh được trường hợp tiền mất tật mang! Nói cách khác mình xin giúp các bạn cách phân biệt sữa ong chúa thật giả. ( Các bạn có thể xem thêm Kinh nghiệm chọn mua Sữa ong chúa chất lượng )

Thứ nhất, trước khi mua hàng bạn yêu cầu người bán cho bạn mở bao bì ( nắp ) của lọ đựng sữa ong chúa ra xem. Cái quan trọng là họ phải cho mình mở ra để kiểm tra sữa ong chúa thật. Thông thường “người có tật sẽ giật mình“, họ sẽ lưỡng lự khi không đồng ý cho bạn mở nắp lọ ra xem với lý do sợ bạn không mua thì hàng bị hư hoặc bị mất dấu niêm phong.

Thứ hai, Sữa ong chúa giả thường bị pha thêm bột mì, sữa bò, phấn hoa và chất tạo màu nhằm tăng khối lượng sản phẩm, có trường hợp thu hoạch không đúng cách thì lắng cặn, dính cát...Do đó bạn lấy khoảng gần một ít đầu muỗng cafe Sữa ong chúa cho vào miệng mà ngậm ( nếu là người lần đầu thì chưa thể biết mùi vị của sữa ong chúa như thế nào đâu ). Sữa ong chúa thật sẽ tan hết trong miệng bạn dể dàng! Nếu vướng lại bột lợn cợn là đã bị pha. Tuy nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ, vì sữa ong chúa được bảo quản lạnh ở nhiệt độ thấp hơn -5oC để không bị hư cho nên một số thành phần trong sữa ong chúa (sáp ong dính từ nụ chúa ) bị kết tinh lại thành những hạt nhỏ li ti rất mịn nhưng chất lượng thì vẫn không thay đổi và được giữ nguyên. Đây là trường hợp bình thường, các bạn cần phân biệt đặc điểm này với sữa ong chúa tươi đã bị pha nhé!

Thứ ba, Sữa ong chúa thật sẽ có hiệu quả ngay trong vòng 30 giây. Dùng đầu ngón tay trỏ lấy một ít sữa ong chúa rồi thoa đều lên cằm của bạn. Vì sữa ong chúa rất giàu Vitamin E, trong vòng 30 giây, bạn sẽ có cảm giác vùng da ở cằm bị căng ra giống như một chất keo làm khô da của bạn vậy. Thêm 30 giây nữa thì bạn dùng khăn ướt lau phần cằm dược thoa sữa ong chúa, phần da này mịn màng hơn.

Mùi vị sữa ong chúa tươi nguyên chất có Màu vàng nhạt ( sau khi được lấy ra khỏ nụ chúa ), hoặc trắng đục ( vẫn còn nằm trong nụ chúa ). Sữa ong chúa có vị chua chua lợ lợ, ăn trực tiếp khi nuốt cảm giắc gắt ở cổ...

thien.nhoc
07-27-2012, 11:30 AM
GỬi các chị vài chú ý khi định trộn LYCOPAGE với kem dưỡng thể ạ ^^

Em thấy khách hàng của em, có khá nhiều chị dùng với sữa tươi/sữa chua không đường để đắp mặt đều OK
Tuy nhiên việc trộn kem dưỡng thể thì em ko chắc chắn, vì trong kem dưỡng thể có nhiều thành phần quá :( Các chị chú ý nhé ;)

thien.nhoc
07-27-2012, 02:20 PM
Các chị chú ý ạ ^^ Thông tin này dành cho chị nào định mua cho các em dưới 18 tuổi :">

LYCOPEGA có tác dụng kích thích sự phát dục mạnh nên trẻ em đang tăng trưởng bình thường thì không nên dùng

bongchyan.bb
07-27-2012, 03:02 PM
Hi em, cho chị 1 lọ uống thử nhé, tks em

bongchyan.bb
07-27-2012, 03:02 PM
sorry.. em pm lại chị nhé................................

thien.nhoc
07-30-2012, 07:59 AM

Chị ơi, em inbox cho chị rồi đó ạ :) Có gì chiều tối nay em qua đưa chị ạ :)

sinaekr
07-30-2012, 08:02 AM
tớ rất khoái vẻ đẹp tự nhiên,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

thien.nhoc
07-30-2012, 08:21 AM
tớ rất khoái vẻ đẹp tự nhiên,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Thế chị mua 1 lọ về dùng thử đi chị ^^ Làm đẹp da tự nhiên thì ngoài việc chăm sóc bên ngoài, việc chăm sóc từ bên trong mới thực sự quan trọng ạ :*

thien.nhoc
07-30-2012, 08:08 PM

Chị ơi, em sr chị vì hum nay mưa quá e chưa đem hàng sang cho chị được :( hixhixx, của chị 1 lọ được free ship ạ :x mai tạnh mưa em đem qua cho chị nhé :x

thien.nhoc
07-31-2012, 01:47 PM
Alo alo ạ
Có 1 chị đang làm việc tại Khu KEANGNAM hôm trước có đặt em 3 hộp, hẹn em mùng 5 sẽ lấy hàng. :( Chị cũng chat yahoo với em, và cho em số điện thoại :( Nhưng em quên chưa lưu lại vào file danh sách :(Nhiều khách chat quá nên e cũng không biết tìm lại chi tiết liên lạc kiểu j :( Chị đọc được dòng nè thì chat lại yahoo với em nhé ;)

mebimnb
07-31-2012, 11:15 PM
Gái ơi, hôm qua gái nhắn tin cho chị bẩu ship 1 hộp tới 195 Chùa Láng vào buổi tối mà ko thấy ship nhế? LL với chị nha : 0984 132 599

thien.nhoc
08-01-2012, 01:53 PM
Gái ơi, hôm qua gái nhắn tin cho chị bẩu ship 1 hộp tới 195 Chùa Láng vào buổi tối mà ko thấy ship nhế? LL với chị nha : 0984 132 599

ôi, em xin lỗi chị :( tại hôm qua em qua đó rồi mà ko tìm đc số chị để gọi, vì lắm khách quá :(( hix hix, tối nay em sẽ giao cho chị dù mưa to bão bùng thé nào đi nữa :x

thien.nhoc
08-01-2012, 02:21 PM
Thêm chút thông tin bổ xung em vừa tìm được ạ :)

Sữa ong chúa là chất dịch sánh, rất giàu năng lượng và hormone do tuyến họng của ong thợ tiết ra để nuôi ong chúa được gọi là sữa chúa. Thành phần của sữa chúa bao gồm: 18% protein. Trong đó có 20 acid amin cần thiết cho mọi hoạt động của cơ thể, 10-15% glucid, khoảng 5,5% lipid trong đó chủ yếu là DHA, chất quan trọng cho não bộ. Ngoài ra sữa ong chúa còn có nhiều vitamin như B1, B2, B3, B6, PP, H, các nguyên tố vi lượng như kẽm, cobal. Đặc biệt trong sữa ong chúa có nhiều hormone giúp kích thích tăng trưởng và cải thiện chức năng sinh lý rất rõ.

Với những thành phần đặc biệt mà không một loại thực phẩm nào sánh được, sữa ong chúa thực sự quý giá cho sức khỏe. Sữa ong chúa có tác động mạnh đến hệ tim mạch như điều hòa huyết áp, duy trì tính đàn hồi của mạch máu, bảo vệ cơ tim và tăng khả năng làm việc của cơ tim. Có tác dụng điều hòa miễn dịch mạnh, sửa chữa những tổn thương ở tế bào do các gốc tự do gây ra, kéo dài tuổi thọ tế bào. Làm tăng sinh tế bào lành và ức chế sự phát triển của tế bào ung thư… Sữa ong chúa đặc biệt tốt cho làn da, giúp da trắng, sáng hồng, căng và mịn. Sữa ong chúa cũng rất tốt cho tóc, chống bạc và rụng tóc.

Dầu gấc nếp chứa Beta – caroten thiên nhiên cao gấp 2 lần dầu gan cá thu. Ngoài ra còn có lycopen, acid béo omega 3, 6, 9 và rất nhiều nguyên tố vi lượng. Dầu gấc đặc biệt tốt cho mắt, não và có khả năng chống ung thư mạnh. LYCOPEN trong dầu gấc có khả năng bảo vệ tinh trùng khỏi tác nhân oxi hóa, tăng khả năng thụ thai và cải thiện sinh lý. Dầu gấc cũng rất tốt cho làn da, có khả năng chống nám da mạnh và bảo vệ da khỏi tác nhân tấn công như tia cực tím, khói xe… dầu gấc làm tăng sinh mạnh mẽ tế bào da, giúp da trẻ lâu (theo kinh nghiệm dân gian: dầu gấc bôi vào vết thương, vết bỏng hoặc da sẽ kích thích lên da non, làm trắng da và cải thiện tuần hoàn dưới da, giúp da mịn và hồng).

thien.nhoc
08-01-2012, 03:12 PM
He he, hôm nay vừa có chị ở khách hàng buôn chuyện với em là phát hiện ra một điều khi dùng LYCOPEGA là việc này cũng giúp cho việc tiêu hóa tốt hơn =))

Em thì em không để ý chuyện này lắm, nhưng chị ý bảo là chỉ sau 2 tuần dùng thử thôi là đã thấy hiệu quả rồi, đặc biệt cơ thể như khỏe ra :) Việc tiêu hóa và mắt cải thiện rõ rệt ^^ các chị nào dùng LYCOPEGA rồi tiếp tục chia sẻ ở đây nhé ^^

thien.nhoc
08-02-2012, 08:39 AM
NHư vậy mà em đã hoàn thành hơn 20 đơn hàng trong tháng 7 này ^^ các chị đã mua ủng hộ em có gì vào chia sẻ sự thay đổi sau khi dùng LYCOPEGA nhé ;)

thien.nhoc
08-02-2012, 01:16 PM
Lại sưu tập được thêm thông tin rồi, he he

Sữa ong chúa và dầu gấc giúp duy trì sắc đẹp
Ảnh: Sức Khỏe & Đời Sống.

Các nghiên cứu cho thấy sữa ong chúa và dầu gấc chứa những dưỡng chất lý tưởng cho da và mắt, đẩy lùi sự lão hóa ở các cơ quan này. Sự kết hợp giữa chúng còn đem lại hiệu quả cao hơn.

Sữa ong chúa là chất dịch sánh, rất giàu năng lượng và hoóc môn, do tuyến họng của ong thợ tiết ra để nuôi ong chúa. Thành phần của sữa ong chúa gồm có protein (với 20 acid amin cần thiết cho hoạt động của cơ thể), glucid, lipid (chủ yếu là DHA, chất quan trọng cho não bộ). Ngoài ra, nó còn có nhiều vitamin nhóm B, biotin, PP... và các nguyên tố vi lượng. Đặc biệt, trong sữa ong chúa có chứa nhiều hoóc môn giúp kích thích tăng trưởng và cải thiện chức năng sinh lý rất rõ.

Sữa ong chúa đặc biệt tốt cho làn da. Các nghiên cứu đã chứng minh, sữa ong chúa làm tăng sinh và kéo dài tuổi thọ tế bào da rõ rệt, giúp da trắng hồng, căng mịn, ngoài ra còn có khả năng sửa chữa những tế bào da bị tổn thương do hóa chất, tia xạ, tia cực tím gây ra. Với các trường hợp da bị lão hóa, nám, sạm do tác động của môi trường và nhất là do thay đổi nội tiết tố ở phụ nữ, sữa ong chúa được chứng minh là rất hiệu nghiệm. Ngoài các vitamin, DHA, biotin, nó còn cung cấp lượng hoóc môn đáng kể cho cơ thể, làm thay đổi tận gốc của nguyên nhân gây nám da, sạm da. Sữa ong chúa cũng là lựa chọn hàng đầu của các mỹ phẩm cao cấp.

Sữa ong chúa cũng rất bổ dưỡng cho sức khỏe, ngăn ngừa ung thư, tác động mạnh đến hệ tim mạch như điều hòa huyết áp, duy trì tính đàn hồi của mạch máu, bảo vệ cơ tim và tăng khả năng làm việc của cơ tim. Nó có tác dụng điều hòa miễn dịch, kích thích sự phát dục của cơ thể ở cả hai giới, cải thiện chức năng sinh lý rõ rệt, làm tăng khả năng thụ thai (trẻ em đang phát triển tốt không nên dùng vì sẽ kích thích sự phát dục sớm).

Bên cạnh sữa ong chúa, thiên nhiên còn ban tặng một dưỡng chất cũng rất tốt cho da và mắt, đó là dầu gấc. Dầu gấc được chiết xuất từ màng đỏ bao quanh hạt của quả gấc chín, rất giàu bêta-caroten (cao gấp 2 lần dầu gan cá thu) và có nhiều lycopen, acid béo omega 3, 6, 9 cùng các nguyên tố vi lượng. Những dưỡng chất này rất có lợi cho sức khỏe nói chung và đối với làn da, đôi mắt nói riêng.

Đặc biệt, dầu gấc chống ung thư mạnh, có khả năng sửa chữa những tổn thương của tế bào do chất độc dioxin, chất kích thích, thuốc trừ sâu... gây nên. Kinh nghiệm dân gian cho thấy, dầu gấc dùng trong các trường hợp mắt kém, quáng gà, nhức mỏi mắt rất tốt.

Việc bào chế ra những sản phẩm từ sữa ong chúa để tiện sử dụng rất khó khăn. Vì sữa ong chúa rất nhanh hỏng, phải bảo quản lạnh trong những bao bì kín, tránh tiếp xúc với không khí. Tuy nhiên, qua nhiều năm nghiên cứu, Việt Nam đã thành công trong việc sản xuất ra viên nang mềm sữa ong chúa kết hợp với dầu gấc và vitamin E thiên nhiên, vừa giúp bảo quản tối đa hoạt chất vừa tiện dụng. Thuốc rất tốt cho những người thường xuyên phải làm việc với máy tính, làm việc khuya, thức đêm nhiều dẫn tới lão hóa mắt, mắt mỏi và nhức, chảy nước mắt, có quầng thâm quanh mắt, người bị nám da, sạm da. Các trường hợp lao động mệt nhọc, căng thẳng thần kinh, làm việc trong môi trường độc hại, người mới ốm dậy sau khi phẫu thuật, người có nguy cơ ung thư gan, dạ dày, người yếu sinh lý... cũng nên dùng chế phẩm kết hợp dầu gấc và sữa ong chúa.

(Theo Sức Khỏe & Đời Sống)

thien.nhoc
08-08-2012, 09:20 AM
7 tác dụng chính của dầu gấc có trong LYCOPEGA ạ ^^

1. Bổ sung Vitamin giúp đôi mắt sáng đẹp

Trong dầu gấc chứa khá nhiều hàm lượng Beta carotene. Là tiền sinh tố của Vitamin A. Chất này khi vào cơ thể sẽ chuyển thành vitamin A, loại vitamin tuyệt vời đối với mắt. Nếu teen hay thức khuya ôn bài, hoặc làm việc lâu trước máy vi tính, mỏi mắt, nhức mắt… nên bổ sung dầu gấc thường xuyên để có một thị lực tốt hơn.

2. Công dụng làm đẹp

Trái gấc mọng đỏ tươi thân leo mảnh mai nhưng lại ẩn chứa một lượng lớn các chất dinh dưỡng đáng khâm phục. Teen có biết trong dầu gấc màu đỏ sánh, ngọt béo chứa rất nhiều vitamin. Trong đó hàm lượng Lycopen, beta carotene, Alphatocopherol…cao gấp 68 lần cà chua. Trong lớp màng đỏ bao quanh hạt gấc còn chứa rất nhiều vitamin E chất chống oxi hóa, chống lão hóa tế bào. Các chất thiên nhiên này góp phần giữ gìn sự thanh xuân, chống sạm da, khô da, rụng tóc,...

Không chỉ vây hiện nay dầu gấc còn được chiết suất để chữa các loại mụn trứng cá có nhân. Vì vậy, gấc trở thành loại quả dùng trong công nghiệp mỹ phẩm.

3. Phòng chống ung thư

Theo nghiên cứu của các nhà khoa học Mỹ, chất Lycopen trong cà chua có khả năng phòng chống ung thư, hạn chế sự phát triển các tế bào ung thư. Nhưng theo nghiên cứu của Đại học Califonia thì hàm lượng Lycopen trong Gấc còn cao gấp 70 lần. Không chỉ vậy, gấc còn chứa nhiều các chất khác như Vitamin E, carotene…làm vô hiệu hóa 75% các chất gây ung thư, đặc biệt là ung thư vú, ung thư tuyến tiền liệt…Do đó, người Mỹ gọi gấc là loại quả đến từ thiên đường.

Mặc dù vậy, y học khuyến cáo mỗi ngày người lớn chỉ nên sử dụng 20-25 giọt dầu gấc và 5-10 giọt đối với trẻ em.

4. Tác dụng tốt với tim mạch

Dầu gấc có tác dụng làm giảm LDL cholesterol, làm bền thành mạch, chống xơ vữa động mạch, từ đó chống tai biến. Mang lại cho bạn hệ tuần hoàn khỏe mạnh, tốt cho tim, người bị mắc bệnh tiểu đường. Chống các bệnh tim mạch, góp phần chống tai biến, tăng cường tuổi thọ.

5. Nhuận tràng tốt cho tiêu hóa

Các món ăn “made by gấc” không chỉ ngon, đầy màu sắc mà còn nhuận tràng chống táo bón tốt cho hệ tiêu hóa. Với tiết trời se lạnh sẽ không gì tuyệt hơn một bát bò xốt vang, hoặc xôi gấc béo ngậy thơm ngon bạn nhỉ?

6. Nâng cao sức đề kháng cơ thể

Curcumin trong dầu gấc có khả năng loại bỏ các gốc tự do gây ung thư có trong thức ăn, nước uống hàng ngày. Đồng thời nâng cao sức đề kháng, thể lực. Bên cạnh tinh chất Curcumin được coi là quý giá còn có Beta Caroten chứa trong màng của quả gấc cũng có tác dụng chống ôxy hóa mạnh, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể. Giúp cơ thể nâng cao hệ thống miễn dịch cơ thể.

7. Hạt gấc, loại thuốc dân gian

Thứ hạt đen xù xì, xấu xí mà teen nhà mình thường bỏ đi sau mỗi khi chế biến thức ăn. Cũng là loại thuốc dân gian vẫn thường dùng đó nhé! Nhân hạt gấc chứa chất dầu màu vàng, các chất dinh dưỡng như chất béo, đam, chất xơ, phosphtase…Thường dùng trị mụn nhọt, quai bị, sưng tấy, lở loét, tắc tia sữa…

thien.nhoc
08-08-2012, 09:45 AM
ngoài ra em còn bán thêm

Em chào các chị,
Em lượn lờ mấy topic của lamchame thì thấy các vấn đề về việc lão hóa, sinh lý luôn là nỗi lo của cả anh và cả chị. Nên em giới thiệu các chị 2 viên uống USAPHA-MEN và USAPHA WOMEN này ạ ạ

USAPHA WOMEN
Giá bán:230.000 VNĐ (Hộp 3 vỉ x 10 viên nang mềm)

USAPHA WOMEN bổ sung hormone từ thực vật, làm chậm quá trình lão hóa cơ thể của phụ nữ, phục hồi sức khỏe da và tóc, làm nở và săn chắc ngực, chống lại sự lãnh cảm tình dục và giúp phục hồi chức năng sinh lý ở nữ giới.
Công thức:
Chiết xuất Sâm tố nữ (Pueraria mirifica) 200 mg,
Sữa Ong chúa 500 mg
Dầu Gấc nếp 250mg
Isoflavon mầm đậu tương 30 mg
Chiết xuất linh chi 30mg
Vitamin B1: 5 mg
Vitamin B6: 5mg
Vitamin B9: 2 mg
Vitamin E 100IU
Kẽm 3 mg

USAPHA-MEN
Giá bán: 170.000 VNĐ (Hộp 3 vỉ x 10 viên nang mềm)

Uspha Men giúp làm chậm quá trình lão hóa cơ thể nam giới, phục hồi sức khỏe da và tóc, tăng tiết testosterone chống lại sự suy giảm khả năng tình dục và giúp phục hồi chức năng sinh lý ở nam giới .
Thành phần:

Cao Eurycoma longifolia: ….……..250mg
Sữa ong chúa: …………………….500 mg
Dầu gấc nếp: ……………………..250 mg
Vitamin B1: ……………..…………..3mg
Vitamin B6: ………………………….…3mg
Vitamin E: ……………………………100UI
Kẽm: …………………………………..10mg

Usapha – Women có tác dụng tuyệt vời như vậy là nhờ được chiết xuất từ các thành phần tự nhiên:

Chiết xuất Sâm tố nữ (Pueraria mirifica): Pueraria Mirifica là một loại cây mọc ở miền bắc của Thái Lan, còn gọi là Kwao Krua trắng ( Tiếng Thái ), Sâm tố nữ, Sắn dây dại, Sắn dây củ tròn. Pueraria Mirifica được sử dụng phổ biến trên thế giới như một hormone thay thế, với tác dụng chống lão hóa và đặc biệt nổi tiếng với tác dụng làm nở ngực tự nhiên và giúp ngực săn chắc. Chiết xuất Flavonoid của Pueraria Mirifica có chứa các “phytoestrogens” hay còn gọi là hormone từ thực vật, bao gồm isoflavones (daidzin, daidzein, genistin, genistein và puerarin) và những chất khác như miroestrol và các dẫn xuất của nó. Đặc biệt là chất miroestrol chỉ có trong Pueraria Mirifica (khoảng 0,002-0,003%). Chất này đã được chứng minh hiệu quả hơn estrogen của con người và mạnh hơn 3000 lần so với phytoestrogen từ đậu nành. Miroestrol mang những hoạt tính estrogen cao nhất trong số các estrogen thực vật do có cấu trúc tương tự như estradiol, là loại estrogen có thể tìm thấy ở phụ nữ đang trong thời kỳ cho con bú (giai đoạn phụ nữ có tuyến vú rất phát triển), miroestrol giúp kích thích các tuyến ngực, mô ngực, giúp cho bầu ngực phát triển và cơ ngực đầy đặn hơn.

Các nghiên cứu của Pueraria Mirifica chủ yếu chứng minh các tác dụng sau:

Duy trì các đặc điểm giới tính nữ như làm ngực nở to và săn chắc, eo nhỏ.
Làm trẻ lại cơ thể và giữ vóc dáng nữ cho cơ thể, chống lại quá trình loãng xương.
Chống hội chứng mãn kinh, làm giảm rối loạn mãn kinh.
Làm cho làn da đẹp trẻ, cải thiện làn da, giảm nếp nhăn và tàn nhang
Đặc biệt giúp cho việc phát triển nhu mô vú ở nữ giới, làm tăng kích cỡ và giúp săn chắc, làm chậm quá trình nhão và chảy xệ nhu mô. Hiện nay được dùng phổ biến trên thế giới cho phụ nữ có ngực nhỏ, da khô, phụ nữ bị rối loạn mãn kinh. Ở Thái Lan, Pueraria dùng phổ biến hơn cả cho phụ nữ sau khi sinh đẻ có ngực bị chảy xệ.

Sữa ong chúa là chất dịch sánh, rất giàu năng lượng và hormone do tuyến họng của ong thợ tiết ra để nuôi ong chúa được gọi là sữa chúa. Thành phần của sữa chúa bao gồm: 18% protein. Trong đó có 20 acid amin cần thiết cho mọi hoạt động của cơ thể, 10-15% glucid, khoảng 5,5% lipid trong đó chủ yếu là DHA, chất quan trọng cho não bộ. Ngoài ra sữa ong chúa còn có nhiều vitamin như B1, B2, B3, B6, PP, H, các nguyên tố vi lượng như kẽm, cobal. Đặc biệt trong sữa ong chúa có nhiều hormone giúp kích thích tăng trưởng và cải thiện chức năng sinh lý rất rõ.

Với những thành phần đặc biệt mà không một loại thực phẩm nào sánh được, sữa ong chúa thực sự quý giá cho sức khỏe. Sữa ong chúa có tác động mạnh đến hệ tim mạch như điều hòa huyết áp, duy trì tính đàn hồi của mạch máu, bảo vệ cơ tim và tăng khả năng làm việc của cơ tim. Có tác dụng điều hòa miễn dịch mạnh, sửa chữa những tổn thương ở tế bào do các gốc tự do gây ra, kéo dài tuổi thọ tế bào. Làm tăng sinh tế bào lành và ức chế sự phát triển của tế bào ung thư… Sữa ong chúa đặc biệt tốt cho làn da, giúp da trắng, sáng hồng, căng và mịn. Sữa ong chúa cũng rất tốt cho tóc, chống bạc và rụng tóc.

Dầu gấc nếp chứa Beta – caroten thiên nhiên cao gấp 2 lần dầu gan cá thu. Ngoài ra còn có lycopen, acid béo omega 3, 6, 9 và rất nhiều nguyên tố vi lượng. Dầu gấc đặc biệt tốt cho mắt, não và có khả năng chống ung thư mạnh. LYCOPEN trong dầu gấc có khả năng bảo vệ tinh trùng khỏi tác nhân oxi hóa, tăng khả năng thụ thai và cải thiện sinh lý. Dầu gấc cũng rất tốt cho làn da, có khả năng chống nám da mạnh và bảo vệ da khỏi tác nhân tấn công như tia cực tím, khói xe… dầu gấc làm tăng sinh mạnh mẽ tế bào da, giúp da trẻ lâu (theo kinh nghiệm dân gian: dầu gấc bôi vào vết thương, vết bỏng hoặc da sẽ kích thích lên da non, làm trắng da và cải thiện tuần hoàn dưới da, giúp da mịn và hồng).

Isoflavon mầm đậu tương: có tác dụng tương tự hormon estrogen. Khi vào cơ thể sẽ gắn vào các thụ thể estrogen đặc hiệu, sau đó kích thích thụ thể, tạo nên “tác dụng estrogen” do đó còn được gọi là “estrogen thực vật” (phytoestrogen). Isoflavon trong hạt đậu nành có khối lượng và kích thước lớn nên khó hấp thu. Đề tài nghiên cứu cấp quốc gia về chiết xuất và biến đổi các Isoflavon đậu nành thành dạng có hoạt tính sinh học cao và dễ hấp thu đã được các nhà khoa học Việt Nam thực hiện thành công và chuyển giao cho Công ty TNHH Dược phẩm Usapha sản xuất. Nghiên cứu thăm dò trên lâm sàng, mù đôi có kiểm soát placebo đã chỉ ra những tác dụng có lợi của Isoflavon đậu nành trên các triệu chứng vận mạch ở tuổi mãn kinh. Isoflavon làm giảm cường độ của bốc hỏa, giảm số lần đổ mồ hôi đêm, nâng cao chất lượng sống cho phụ nữ mãn kinh. Không có người nào phàn nàn về rối loạn vú, không thấy tăng các tác dụng phụ estrogen có hại. Uống Isoflavon còn cho thấy cải thiện có ý nghĩa về quá trình dinh dưỡng da, da căng, sáng và mịn hơn, các vết nám, thâm mờ dần và hết.

Chiết xuất linh chi theo đông y có tác dụng tư bổ và làm mạnh sức. Nấm linh chi được dùng trong dân gian để điều trị suy nhược thần kinh, chóng mặt, mất ngủ; viêm khí quản mạn tính, bệnh bụi silic phổi, lao; tăng huyết áp, tăng cholesterol máu, bệnh động mạch vành tim; viêm gan, đau dạ dày, chán ăn, thấp khớp, thống phong. Theo nghiên cứu của Kee Chang Huang (Viện thảo dược Trung Quốc) linh chi có tác dụng làm giảm nồng độ cholesterol huyết tương và nồng độ phospholipid giúp ngăn chặn xơ vữa động mạch. Ngoài ra, linh chi có tác dụng tăng co bóp cơ tim, tốt cho bệnh cao huyết áp, tăng khả năng co bóp của cơ tim và cải thiện chức năng tim mạch. Theo nghiên cứu của Yuen J. W & Gohel M. D (2005) về tác dụng chống ung thư của linh chi cho thấy, linh chi có khả năng hỗ trợ điều trị và phòng chống ung thư trên cả hai loại thử nghiệm in vitro và in vivo. Thành phần germani có trong linh chi giúp khí huyết lưu thông, làm cho tế bào hấp thu oxy tốt hơn. Lượng polysacharid cao trong linh chi làm tăng khả năng miễn dịch của cơ thể, làm tăng chức năng gan. Ngoài ra, nghiên cứu cho thấy rằng linh chi là một loại nấm giúp chăm sóc vẻ đẹp tuyệt vời của tóc; trên da có tác dụng chống nhăn, chống viêm, loại bỏ vết bẩn, bảo vệ da, duy trì một nước da trẻ. Dùng linh chi sau một tháng thấy da dẻ mịn màng trở lại và trắng hồng tự nhiên.

Vitamin E: Có khả năng chống lão hóa mạnh, giúp hoàn thiện cơ quan sinh sản, làm gia tăng thể tích dịch tinh, tăng khả năng thụ thai. Vitamin E rất cần thiết cho mắt, võng mạc và tốt cho da, làm trẻ hóa làn da, chống nhăn da hiệu quả.

Vitamin B1, B6, B9, Kẽm là những thành phần tham gia tích cực vào quá trình chuyển hóa dinh dưỡng trong cơ thể. Đặc biệt là Kẽm và Vitamin B9 rất cần thiết cho sự phát triển bình thường da, tóc.

CHị nào quan tâm thì vào đây xem ạ: http://tinyurl.com/uspha

thien.nhoc
08-08-2012, 10:31 AM
Có 1 chị ở Kangnang. Tên Loan có chat với em về ship 3 hộp lycopega (nick yahoo của chị là loaneng) nhưng em quên mất số điện thoại của chị :( Hôm nay pm ko thấy chị onl :( Có gì chị nhắn lại dùm em địa chỉ để em ship hàng chị nhé

thien.nhoc
08-10-2012, 11:31 AM
Dạo này sao ít khách quá đi :((
Hum nay khuyến mãi đặc biệt 135k/hộp cho mọi đơn hàng ạ

QuỳnhHoa
08-14-2012, 03:43 PM
mình dùng rồi,hiệu quả thật và thích lắm...mình mua cho cả nhà mình luôn..:D

tueminh2010
08-14-2012, 08:26 PM
cho mình hỏi giờ mình 22t da mình xỉn màu k được mịn muốn dùng để cải thiện làn da có được k?

lanlovely90hn
08-14-2012, 11:57 PM
her, nhà bạn ở đâu, xem có gần ko qua thử 1 hộp nhỉ :D

thoax
08-15-2012, 09:31 AM
Mình muốn lấy 3 hộp, 390k được thì nhắn mình nhé, mình làm gần vincom, có free ship nhỉ :D

thien.nhoc
08-15-2012, 01:26 PM
cho mình hỏi giờ mình 22t da mình xỉn màu k được mịn muốn dùng để cải thiện làn da có được k?

Bạn ơi, 22T mà da bạn xỉn màu thì bạn nên uống kết hợp với bôi cho da mặt nhanh sáng hơn bạn nhé. Bạn cứ thử dùng thuốc của tớ xem sao, vừa rẻ mà lại hiệu quả. Hi. Ưu tiên bạn dùng thử, tớ freeship cho bạn nhé. Nếu lấy thì alo tớ nhé.

thien.nhoc
08-15-2012, 01:29 PM
Mình muốn lấy 3 hộp, 390k được thì nhắn mình nhé, mình làm gần vincom, có free ship nhỉ :D

Bạn ơi, giá tớ để đã là rẻ hơn giá bán lẻ 20k/hộp rồi. Tớ chỉ lấy công làm lãi thôi. Nếu bạn lấy 3 hộp thì tớ ưu tiên tính giá cho bạn 400k/3hop và free ship ở Vincom bạn nhé.

thien.nhoc
08-15-2012, 01:30 PM
mình dùng rồi,hiệu quả thật và thích lắm...mình mua cho cả nhà mình luôn..:D
Hi, kiu kiu bạn nhé. Khi nào hết lại mua ủng hộ mình nhé.

thien.nhoc
08-15-2012, 01:31 PM
her, nhà bạn ở đâu, xem có gần ko qua thử 1 hộp nhỉ :D
Bạn ơi, nếu bạn mua mình sẽ free ship cho bạn nếu bạn ở nội thành HN, còn xa quá thì phí ship sẽ theo giá bưu điện bạn nhé.

thien.nhoc
08-16-2012, 03:11 PM
Các chị tham khảo thêm 2 loại thuốc nè ạ
Usapha – Women có hai cơ chế tác dụng chính:
- Chống lão hóa, phục hồi sức khỏe (do tác dụng của các vitamin được bổ sung và và vi chất dinh dưỡng phong phú có sẵn trong sữa ong chúa, dầu gấc, chiết xuất linh chi)
- Hỗ trợ hồi xuân, tốt cho sức khỏe sinh lý ở nữ giới (do tác dụng bổ sung tiền hormone sinh dục nữ Phytoestrogen từ Isoflavon mầm đậu nành và Pueraria Mirifica).

Công dụng của USAPHA-MEN:

- Làm chậm quá trình lão hóa cơ thể nam giới, phục hồi sức khỏe da và tóc:

Chống lại quá trình nám da, sạm da do tiếp xúc với môi trường độc hại, tia cực tím, khói bụi và do suy giảm nội tiết tố nam. Duy trì khả năng đàn hồi của da, làm da sáng, mịn, hạn chế nếp nhăn. Tăng cường tái sinh tế bào da mới.
Ngăn ngừa và hạn chế bạc tóc, rụng tóc.

- Tăng tiết testosterone chống lại sự suy giảm khả năng tình dục và giúp phục hồi chức năng sinh lý ở nam giới như giảm ham muốn tình dục, hoạt động sinh lý không được bền lâu mà nguyên nhân do suy giảm nội tiết tố nam và sinh lực kém.

thien.nhoc
08-16-2012, 03:24 PM
Ôi, có chị nào chuyển hàng vào Bình Định chưa ạ?:(( Cho em xin biểu phí vận chuyển thường vào trong đó với ạ :( Có khách đặt 3 hộp vào bình định mà em ko tìm đc biểu phí ship :((

emxinh_xinh2000
08-16-2012, 10:18 PM
bạn ơi, nick của mình là dulichminhtam_huyentrang, khi nào bạn rảnh thì add nick tư vấn cho mình 1 chút nhé!

thien.nhoc
08-21-2012, 12:18 PM
bạn ơi, nick của mình là dulichminhtam_huyentrang, khi nào bạn rảnh thì add nick tư vấn cho mình 1 chút nhé!
hix, dạo này em bận quá :(( đâm ra chưa trả lời các chị được nhiều. YAHOO nhà em đang hỏng tý xíu :(
Chị có gì hỏi chị cứ inbox qua lamchame cho em lun cũng đc , nếu hem để em sửa yahoo rùi em add chị nhá :x

thien.nhoc
08-21-2012, 10:11 PM
đêm rồi, có chị nào đang đắp mặt nạ LYCOPEGA như em ko :))

Bống Sâu Còi
08-22-2012, 01:52 PM
Thế uống Lycopega rồi có uống Usapha - women đc ko E? Nhiều thuốc bổ quá khéo nó oánh nhau.

heocoi_883
08-22-2012, 05:36 PM
Oánh dấu top của em này, để dành sau sinh sẽ mua ủng hộ em nhé.

thien.nhoc
08-23-2012, 03:39 PM
Thế uống Lycopega rồi có uống Usapha - women đc ko E? Nhiều thuốc bổ quá khéo nó oánh nhau.

Chị ơi, uống được chị a ^^ không sao cả mà, vì các thành phần của 2 viên uống nè hem có cái nào oánh nhau cả ạ :))

thien.nhoc
08-23-2012, 03:40 PM
Oánh dấu top của em này, để dành sau sinh sẽ mua ủng hộ em nhé.

Dạ vâng ạ, cũng có mấy chị khách của em cũng đặt hàng sẵn rồi đó ạ :))

mebimnb
08-26-2012, 10:26 AM
Hi e, hôm trc có đặt e 1 lo lycopega, nói thật là uống 1 lọ thì chưa thất tác dụng gì rõ đâu, cho chị thêm 2 lọ nữa nha, uống thử 3 lọ, có kết quả ko biết liền nhỉ??..Đ/c : 195 phố chùa Láng nha, có đc KM giảm giá khách quen ko e nhỉ?
Liên hệ với chị nha : 0984132599

thien.nhoc
08-27-2012, 04:44 PM
Hi e, hôm trc có đặt e 1 lo lycopega, nói thật là uống 1 lọ thì chưa thất tác dụng gì rõ đâu, cho chị thêm 2 lọ nữa nha, uống thử 3 lọ, có kết quả ko biết liền nhỉ??..Đ/c : 195 phố chùa Láng nha, có đc KM giảm giá khách quen ko e nhỉ?
Liên hệ với chị nha : 0984132599

Vâng, cám ơn chị ạ! Tối nay em sẽ ship hàng cho chị nhé!

Bống Sâu Còi
08-31-2012, 11:59 AM
Cái Usapha Women ngày uống mấy viên hả E?

thien.nhoc
08-31-2012, 02:25 PM
chị ơi, trong phần hướng dẫn sử dụng đã có hướng dẫn rồi đậy ạ, nếu chị uống hỗ trợ thì tối đa ngày 4 viên thôi chị nhé.

thien.nhoc
09-07-2012, 09:15 AM
Công dụng thần kỳ của vitamin E (có trong lycopega nhà em đó ạ)

Vitamin E giúp bảo vệ mô khỏi quá trình oxy hóa, làm chậm quá trình lão hóa ở cơ thể. Đặc biệt, loại thần dược này còn giúp da không bị khô, duy trì sự tươi mới, giảm nếp nhăn nếu dùng đúng liều lượng.

Không chỉ dùng để uống, vitamin E còn có tác dụng rất tốt trong cho việc làm đẹp da. Sau đây là một số công dụng chính:
+ Gần như một mặt nạ mờ sẹo, Vitamin E giúp hỗ trợ điều trị sẹo mụn rất hiệu quả.

+ Với những chị có làn da nhạy cảm, hãy bôi vitamin E lên toàn bộ khuôn mặt trước khi trang điểm sẽ giảm triệu trứng kích ứng da.

+ Điều trị vết bỏng. Thoa dầu vitamin E vào vết bỏng sẽ có tác dụng giảm bớt vết sẹo do bỏng sau này. Điều này cực tốt khi kết hợp với dầu gấc (2 loại này đều có trong lycopega đó ạ

thien.nhoc
09-07-2012, 09:41 AM
Dành một chút thời gian cho USAPHA WOMEN ạ ^^

Thành phần quan trọng sâm tố nữ - Cây thuốc giúp tăng kích thước “vòng một”

Sâm tố nữ hay còn gọi là Sắn dây củ tròn (tên khoa học: Pueraria mirifica), được biết đến từ lâu với khả năng hồi xuân đặc biệt ở nữ giới và chỉ được tìm thấy phần lớn ở những vùng cao phía bắc Thái Lan, Mi-an-ma.

Sâm Tố Nữ – Cây thuốc giúp tăng kích thước “vòng một” sam-to-nu

Cây sâm tố nữ

Ở Thái Lan, Sâm tố nữ (Pueraria mirifica) đã được sử dụng từ rất lâu với mục đích làm thuốc bổ và làm đẹp cho phụ nữ. Từ năm 2000, các nhà khoa học Thái Lan, Nhật Bản, Anh Quốc đã tiến hành nghiên cứu các hoạt tính sinh học của chiết xuất từ củ Sâm tố nữ dưới dạng cao và xác định cao Sâm tố nữ có chứa các phyto-estrogen quý có tác dụng tương tự nội tiết tố nữ estrogen: kích thích sự phát triển của các tuyến ngực và mô ngực do đó giúp ngực nở và săn chắc tự nhiên, chống lão hóa mạnh như kích thích mọc tóc, chống bạc tóc sớm, giúp da căng mịn, giảm nếp nhăn và tàn nhang; giúp vóc dáng eo thon, giảm nguy cơ béo phì và ung thư…

Các phyto-estrogen đó là các Isoflavon như genistin, daizein…Đặc biệt là chất miroestrol và deoxymiroestriol, những chất này chỉ được tìm thấy duy nhất ở Sâm tố nữ. Các nhà khoa học cũng chứng minh được đây là hai chất có hoạt tính estrogen mạnh gấp 100 lần so với các phyto-estrogen từ đậu tương (isoflavon) và mạnh nhất trong các loài thực vật. Mặc dù đã có nhiều báo cáo cho thấy các loài Sắn dây khác cùng họ với Sắn dây củ tròn (Sâm tố nữ) cũng có Isoflavon, nhưng những giống cây này có hình thái sinh vật khác và không có các đặc tính tốt như những nghiên cứu đã tìm thấy ở loài Pueraria có xuất xứ từ Thái Lan.

Trong một thử nghiệm lâm sàng được thực hiện tại Thái Lan và Anh Quốc, đã xác định được tỷ lệ phụ nữ sử dụng bột chiết xuất từ củ Sâm tố nữ (liều 800mg/ngày trong 2 tháng) có hiệu quả làm nở ngực là 82% và săn chắc ngực là 88%.

suatuoi
09-07-2012, 11:36 AM
đánh dấu, đang uống colagen C, sắp hết rồi, nghiên cứu uống tiếp cái nì, mình xấu sẵn hay sao ấy, uống cái nào thấy cũng thế, cứ uông thôi

thien.nhoc
09-07-2012, 02:43 PM
đánh dấu, đang uống colagen C, sắp hết rồi, nghiên cứu uống tiếp cái nì, mình xấu sẵn hay sao ấy, uống cái nào thấy cũng thế, cứ uông thôi

Chị ơi, làm gì có người phụ nữ nào xấu hả chị :P
Colagen thì đắt hơn hàng này, nhưng mỗi cái có hiệu quả riêng ^^ Chị ủng họ giúp em nhé ^^

thien.nhoc
09-07-2012, 03:05 PM
Các tác dụng thần kỳ của VITAMIN E có trong LYCOPEGA

View Profile

Tác dụng của Vitamin E
October 10, 2003, 01:14 PM
1. Vitamin E là gì?
Vitamin E là một trong những chất nằm trong nhóm vitamin và cũng tuân theo chức năng của nhóm vitamin là tham gia vào các phản ứng của cơ thể với vai trò xúc tác, giúp cơ thể chuyển hóa (trong những trường hợp cụ thể, nếu thiếu có thể gây ra những bất thường cho cơ thể). Ví dụ phụ nữ khi mang thai những tháng đầu, nếu thiếu vitamin B9 (acid folic) có thể sẽ gây bất thường về ống thần kinh. Như vậy, tuy vitamin E không phải là một chất tham gia trực tiếp vào quá trình chuyển hóa của cơ thể nhưng lại có tính chất góp phần rất quan trọng trong quá trình này, giúp cho cơ thể khỏe mạnh, chống lại sự sản xuất dư thừa gốc tự do, chống lại quá trình chết tế bào, kìm hãm quá trình lão hóa, giúp da tóc mịn màng...., ngoài ra còn có nhiều tác dụng khác giúp nâng cao chất lượng sống của con người.

2. Có bao nhiêu dạng vitamin E?
Có hai loại vitamin E: Loại có nguồn gốc thiên nhiên và loại tổng hợp.
- Vitamin E có nguồn gốc thiên nhiên: Ðược chiết xuất từ dầu thực vật như đậu tương, ngô, mầm lúa mạch, các loại hạt có dầu như hạt hướng dương. Vitamin E thiên nhiên là một đồng phân duy nhất của d-alpha tocopherol. Có 4 loại tocopherol là alpha, beta, gamma và delta, nhưng alpha là dạng chính (Cũng là vitamin E thiên nhiên) tồn tại trong cơ thể, có tác dụng cao nhất. Tuy nhiên các dạng khác như beta, gamma và delta dù hoạt tính thấp hơn loại alpha nhưng cũng có tác dụng hỗ trợ rất lớn cho sức khỏe con người.
- Mặc dù có tác dụng tốt nhất trong các loại tocopherol, nhưng do chiết xuất từ các thực phẩm thiên nhiên nên không kinh tế, vì vậy người ta đã sản xuất ra loại vitamin E tổng hợp. có công thức là dl - alpha tocopherol, gồm 8 đồng phân nhưng chỉ có 1 đồng phân giống vitamin E thiên nhiên là d - alpha tocopherol (chỉ chiếm 12,5%), vì vậy tác dụng của vitamin E tổng hợp thấp hơn so với loại có nguồn gốc thiên nhiên.
Vì loại d - alpha tocopherol có tác dụng chính, vì vậy Hội đồng nghiên cứu Quốc gia Mỹ đã lấy nó làm tiêu chuẩn và dùng đơn vị quốc tế IU để đánh giá hoạt tính của vitamin E trong các chế phẩm thương mại trên thị trường.
Về cơ chế hấp thu và sử dụng hai loại vitamin E thiên nhiên và tổng hợp trong cơ thể không có gì khác nhau, nhưng loại vitamin thiên nhiên được sử dụng nhiều hơn khoảng 50% so với loại tổng hợp. Vì vậy muốn đạt được hiệu quả mong muốn thì khi sử dụng vitamin E tổng hợp, phải uống tăng liều lên gấp 1,4 lần so với loại thiên nhiên. Lượng vitamin E dư thừa trong cơ thể do không được sử dụng sẽ nhanh chóng bị đào thải.
Các công trình nghiên cứu đã chứng minh rằng vitamin E có tác dụng chống lại gốc tự do NO (Oxid Nitric) trong cơ thể (khi chất này dư thừa sẽ gây tác dụng xấu).

3. Tác dụng của vitamin E đối với thai nghén
Khi phát hiện ra vitamin E và nhận thấy nó có tác dụng tốt đối với thai nghén, người ta đã đặt tên khoa học cho vitamin E là Tocopherol, theo tiếng Hy Lạp nghĩa là mang lại sự sinh sản. Trong những trường hợp thai nghén thường có nguy cơ cao như hội chứng rối loạn tăng huyết áp trong thai nghén (Trước đây gọi là nhiễm độc thai nghén), người ta đã cho thai phụ ở tình trạng tiền sản giật uống hàng ngày vitamin E phối hợp với vitamin C. Kết quả đã làm giảm nhẹ bệnh và 76% số bệnh nhân không còn tình trạng tiền sản giật. Người ta cũng nhận thấy nếu được uống bổ sung thường xuyên 400 đơn vị vitamin E và 1.000mg vitamin C hàng ngày vào 3 tháng giữa của thai kỳ, sẽ làm giảm tỷ lệ thai phụ bị tiền sản giật. Loại vitamin E có nguồn gốc thiên nhiên được hấp thu vào máu và truyền sang thai nhi nhiều hơn và hiệu quả hơn so với loại vitamin E tổng hợp. Sở dĩ vitamin E góp phần thuận lợi cho quá trình mang thai, sự phát triển của thai nhi và giảm được tỷ lệ sẩy thai hoặc sinh non là do đã trung hòa hoặc làm mất hiệu lực của gốc tự do trong cơ thể.

4. Các tác dụng khác của vitamin E đối với cơ quan sinh sản phụ nữ.
Vitamin E cũng làm giảm nhẹ các triệu chứng chuột rút, đau các bắp cơ hoặc đau bụng khi hành kinh ở các em gái tuổi vị thành niên. Các em gái nếu được dùng vitamin E ngay từ đầu của kỳ kinh sẽ giảm được 36% đau khi hành kinh.
- Qua nghiên cứu thực nghiệm, các nhà khoa học nhận thấy vitamin E có thể ức chế quá trình oxy hóa DNA nên đã ức chế hoạt động của chuỗi tế bào ung thư vú, làm giảm được 95% sự gia tăng tế bào ung thư vú ở người sử dụng alpha tocopherol, nghĩa là vitamin E có thể gây độc có tính chọn lọc đến các tế bào ung thư vú.
- Các nghiên cứu khác cho thấy những phụ nữ được bổ sung vitamin E thì tỷ lệ bị ung thư buồng trứng thấp hơn 67% so với nhóm không được sử dụng. Liều vitamin E bổ sung hàng ngày là 75mg, tương đương với 110 đơn vị vitamin E thiên nhiên. Người ta cũng khuyến cáo: Bổ sung vitamin E kèm với vitamin C hàng ngày có thể làm giảm nguy cơ ung thư buồng trứng.
- Ngoài ra vitamin E còn góp phần cải thiện tình dục, giúp noãn (trứng) và tinh trùng phát triển tốt hơn, nâng cao kết quả điều trị vô sinh.

5. Tác dụng chính của vitamin E đối với da và tóc
Hàng ngày, da thường tiếp xúc với ánh nắng có nhiều tia cực tím nên dễ bị hủy hoại, mất tính chun giãn và sạm lại. Dùng kem bôi da có chứa vitamin E sẽ giúp giảm sự bốc hơi nước và giảm mức độ nhạy cảm đối với tia cực tím, chống được sạm da. Ðối với người bị viêm da dị ứng (làm rối loạn màu sắc của da và gây ngứa do da chứa nhiều IgE), vitamin E có tác dụng giảm nồng độ IgE, trả lại màu sắc bình thường và làm mất cảm giác ngứa.
Khi có tuổi, da mất tính chun giãn, đồng thời do tác dụng của lượng gốc tự do dư thừa sẽ làm da nhăn nheo, mất độ chun giãn, tóc xơ cứng, giòn, dễ gãy, vitamin E có thể giúp cải thiện tình trạng trên (làm da mềm mại, tóc mượt ít khô và gãy như trước) do đã làm giảm tiến trình lão hóa của da và tóc.

6. Sử dụng vitamin E có an toàn không?
Nói chung việc sử dụng vitamin E khá an toàn. Lượng dư thừa, không được sử dụng sẽ nhanh chóng đào thải ra khỏi cơ thể. Liều cần thiết cho cơ thể sử dụng hàng ngày trung bình khoảng từ 100-400 đơn vị. Vitamin E hầu như không có tác dụng phụ khi sử dụng ở liều thông thường. Tuy nhiên khi lạm dụng vitamin E, dùng liều quá cao có thể gây buồn nôn, dạ dày bị kích thích hoặc tiêu chảy, chóng mặt, nứt lưỡi hoặc viêm thanh quản. Những triệu chứng này sẽ nhanh chóng mất đi sau khi ngừng thuốc.
Tuy nhiên vitamin E có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống động gây chảy máu. Khi dùng chung với Aspirin vitamin E có thể cản trở sự ngưng kết tiểu cầu của Aspirin.

7. Có thể tìm vitamin E ở đâu?
Vitamin E có rất nhiều trong các thực phẩm nguồn gốc thiên nhiên có nhiều chất béo như: đậu tương, giá đỗ, vừng, lạc, mầm lúa mạch, hạt hướng dương, dầu ô-liu. Vì vậy chỉ cần ăn nhiều dầu thực vật hoặc các thức ăn có nhiều vitamin E hàng ngày là đủ. Nếu thiếu, trong một số trường hợp cụ thể nên được các bác sĩ tư vấn về sự cần thiết có phải sử dụng vitamin E không? Nếu cần thì liều lượng thế nào và thời gian sử dụng bao lâu? Hiện nay các nhà thuốc có bán loại vitamin E nguồn gốc thiên nhiên, dạng viên nang, một vỉ 10 viên với tá dược là dầu đậu tương, hàm lượng thích hợp và dễ dùng.

thien.nhoc
09-12-2012, 01:49 PM
tác dụng thần kỳ của sữa ong chúa:

Lượng sữa ong chúa trong mỗi tổ ong tự nhiên được tiết ra rất ít. Theo một chủ trại nuôi ong, một tổ ong mỗi lần thu hoạch trung bình chỉ cho 5mg sữa ong chúa. Để thu được 10g sữa ong chúa nguyên chất (đương tương một hũ sữa chua) người ta cần khai thác khoảng 20 tổ ong.

Sữa ong chúa và những tác dụng thần kỳ

Sữa ong chúa giàu vitamin, a-xít béo và đạm hơn mật ong, nhưng lại chứa ít đường hơn. Đây là loại thực phẩm có tác dụng và giá trị dinh dưỡng cao cho sức khỏe cũng như việc chăm sóc sắc đẹp.

Chứa nhiều amino a-xít, các vitamin quan trọng như B5, B6, B1, B2, vitamin C cùng những khoáng chất như: đồng, kali, sắt, can-xi…sữa ong chúa tốt cho cả phụ nữ lẫn nam giới.

Từ lâu, nó được xem như một bài thuốc dân gian. Khi cần tăng cường khả năng tình dục và sinh sản, cải thiện chứng bất lực, gia tăng số lượng và chất lượng tinh binh, các quý ông lại tìm đến loại thuốc quý hiếm này.

Những nghiên cứu gần đây cho thấy sữa ong chúa còn có nhiều tác dụng quan trọng khác như: kích thích tế bào thần kinh làm đầu óc minh mẫn, tăng cường trí nhớ và năng lực tư duy. Nó cũng có khả năng giảm thiểu bệnh pakinson nếu dùng thường xuyên.

thien.nhoc
09-28-2012, 01:42 PM
Cách làm đẹp da từ chanh và mật ong, các chị cũng có thể trộn thêm lycopega vào nhé

Để có làn da căng mịn, bạn vắt lấy nước cốt của 2 trái chanh, pha với 1 muỗng mật ong, 1/2 viên lycopega hâm cho ấm ấm. Hãy thoa hợp chất ấy lên mặt buổi tối, để khoảng 20 phút, rồi sau đó lau mặt thật sạch bằng nước suối, hoặc nước hoa hồng.

binbin19809
10-16-2012, 11:39 AM
LYCOPEGA – Dầu gấc sữa ong chúa có giới hạn lứa tuổi dùng không bạn?

thien.nhoc
10-22-2012, 08:42 AM
LYCOPEGA – Dầu gấc sữa ong chúa có giới hạn lứa tuổi dùng không bạn?

Không giới hạn lứa tuổi chị ạ :)
Nhưng khuyên dùng với các chị trên 20 tuổi ạ
Vì dưới 20 tuổi, cơ thể đang khoẻ, sẽ tự tạo ra các chất cần thiết cho da, ko cần phải bx ạ :)

thien.nhoc
10-22-2012, 12:58 PM
Đặc biệt tốt cho các chị trên 35 tuổi nhé :))
Các chị ủng hộ em nào :X

thien.nhoc
10-24-2012, 11:49 AM
Tác dụng của gấc tới sức khỏe (dầu gấc có trong lycopega ạ)

Theo một số nghiên cứu của Mỹ được công bố gần đây cho thấy, các hợp chất của Beta Carotten, Lycopen, Alphatocopherol… có trong dầu gấc có tác dụng làm vô hiệu hóa 75% các chất gây ung thư nói chung, nhất là ung thư vú ở phụ nữ.

Cà chua có chứa nhiều vitamin rất tốt cho cơ thể, đặc biệt là cho da và cho mắt. Không chỉ có vậy, theo các bằng chứng khoa học, cà chua còn có khả năng chống lại các căn bệnh ung thư một cách hữu hiệu.

Gần đây, các nghiên cứu nhận thấy rằng, tinh dầu của quả gấc Việt Nam còn có những đặc tính sinh học giúp ngăn ngừa ung thư tốt hơn cà chua và có những ưu điểm nổi trội. Ở Mỹ, người ta gọi trái gấc là loại quả đến từ thiên đường (fruit from heaven).

Các chứng cứ khoa học

Các nhà khoa học đã chứng minh rằng, những người thường xuyên ăn cà chua có khả năng giảm đáng kể nguy cơ mắc các bệnh ung thư.

Trong cà chua có chứa Lycopene, một chất chống oxy hóa rất quan trọng, giúp “tiêu diệt” các tế bào có nguồn gốc ung thư. Nhưng theo nghiên cứu của Đại học California thì hàm lượng Lycopen có trong dầu quả gấc Việt Nam cao gấp 70 lần cà chua. Mặt khác, Lycopen có trong cà chua phải chiên với dầu mỡ thì mới có tác dụng sinh học với cơ thể, còn trong trái gấc đã chứa sẵn các chất axit béo không no, vì thế lycopen được hòa tan một cách tự nhiên. Chính những phát hiện của các nhà khoa học đã đưa trái gấc lên vị trí quán quân trong danh mục những loại quả hữu ích với sức khỏe con người.

Tại trung tâm sức khoẻ Haifa, các chuyên gia đã tiến hành kiểm tra hàm lượng Lycopene trong các xét nghiệm của bệnh nhân và hoàn toàn bất ngờ bởi Lycopene là chất chống oxy hoá rất tích cực, nó có khả năng ngăn ngừa sự hình thành oxy hoá LDL, cholesterol có hại trong máu, từ đó sẽ ngăn chặn được chứng xơ vữa động mạch và các nguy cơ dẫn tới đột quỵ.

Ai nên ăn gấc và dùng dầu gấc?

Một cuộc khảo cứu đối với đàn ông, bao gồm cả những người có tiền sử mắc bệnh tim mạch và những người khoẻ mạnh, bình thường. Các nhà giáo sư đã đi tới kết luận, những người có hàm lượng lycopene cao sẽ giảm được 50% nguy cơ bị các bệnh tim mạch.

Tháng 5/2007, các giáo sư ở Trường ĐH Tokyo (Nhật Bản) đã nghiên cứu thành công đề tài khoa học dùng tinh dầu của quả gấc để điều trị những biến chứng của bệnh tiểu đường. Trước đó, giáo sư Nguyễn Văn Đàn và các cộng sự của mình ở Học viện quân y đã dùng dầu gấc để làm giảm lượng cholesterols trong máu, phòng chống nguy cơ đột quỵ và các bệnh về tim mạch. Giáo sư Hà Văn Mạo và GS. Đinh Ngọc Lâm ở Viện Quân Y 108 đã sử dụng dầu gấc vào việc ngăn chặn nguy cơ ung thư gan nguyên phát. Giáo sư Phan thị Kim và GS. Bùi Minh Đức ở Viện Dinh Dưỡng đã bảo vệ đề tài dùng dầu gấc phòng chữa bệnh dạ dày tá tràng ...

Tờ International Journal cũng cho hay, nếu trong cơ thể phụ nữ có chứa hàm lượng lycopene đáng kể thì nguy cơ mắc các bệnh ung thư như vòm họng, trực tràng, dạ dày, thực quản sẽ giảm 5 lần.

Cơ thể chúng ta không có khả năng tự tổng hợp chất lycopene, bởi thế mà phải “thu nhận” nó từ bên ngoài qua chế độ ăn uống hàng ngày. Theo một số nghiên cứu của Mỹ được công bố gần đây cho thấy, các hợp chất của Beta Carotten, Lycopen, Alphatocopherol… có trong dầu gấc có tác dụng làm vô hiệu hóa 75% các chất gây ung thư nói chung, nhất là ung thư vú ở phụ nữ.

Ở Việt Nam, bác sỹ Nguyễn Công Suất là người đã có nhiều năm tham gia nghiên cứu về gấc cùng với các nhà khoa học Mỹ và các giáo sư nổi tiếng trong ngành y dược Việt Nam. Ông là người đã mạnh dạn biến gấc thành thuốc, thành thương phẩm phục vụ cho sức khỏe cộng đồng và trở thành người đầu tiên đặt thương hiệu cho trái gấc Việt Nam với tên gọi VINAGA.

Sản phẩm dầu gấc VINAGA hiện nay được xuất khẩu sang thị trường Mỹ và châu Âu cũng như một số nước khác trên thế giới.

Gấc Việt Nam không chỉ giúp trẻ em chống khô mắt, mờ mắt, phát triển trí tuệ, giúp phụ nữ có làn da hồng hào, tươi trẻ, tăng sức đề kháng với bệnh tật mà còn giúp nam giới ngăn chặn nguy cơ ung thư gan, u xơ tuyến tiền liệt. Vì vậy, dầu gấc đảm bảo cuộc sống khỏe mạnh và an toàn cho cả gia đình bạn.

titen
10-25-2012, 04:16 PM
Uống LYCOPEGA trong khoảng thời gian thế nào em?

yeucongai08
11-13-2012, 08:15 AM
Lycopega thì uống hàng ngày, lâu dài càng tốt, vì nó là thực phẩm chức năng mà. Mình uống từ ngày đầu tiên nó sản xuất, từ hồi còn hình thức cũ cơ. Mùa đông năm ngoái, da cũng đỡ khô hơn nhiều.

lanlovely90hn
11-15-2012, 01:02 AM
sắp hết soc rồi, hihi
Mọi người ơi vote cho em thi HH mít với nha, em thanks cả nhà nhìu ạ
Ấn nút cảm ơn là được ạ, hihi :D
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/710701-Cu%E1%BB%99c-thi-hoa-h%E1%BA%ADu-m%C3%ADt-%C4%91%C3%A3-%C4%91%E1%BA%BFn-r%E1%BB%93i-!!!/page36

rua_xinh90
11-15-2012, 11:35 PM
Da dẻ e dạo này sạm quá, chắc do lo nghĩ nhìu, hic. Em mới mua thuốc uống đẹp da tóc Blooming của HQ (ngày uống từ 2 - 4v) thì đọc đc topic này, ham quá mà ko biết uống 2 loại này chung có đc ko c ạ, tư vấn cho e với

menamthaoanh
11-21-2012, 08:32 PM
Có giao hàng trong giờ HC không em ơi, chị ở Hồ Đắc Di.

thien.nhoc
11-22-2012, 03:05 PM
Da dẻ e dạo này sạm quá, chắc do lo nghĩ nhìu, hic. Em mới mua thuốc uống đẹp da tóc Blooming của HQ (ngày uống từ 2 - 4v) thì đọc đc topic này, ham quá mà ko biết uống 2 loại này chung có đc ko c ạ, tư vấn cho e với

Bạn ơi thuốc này là dạng thực phẩm chức năng, nên bạn uống cùng sẽ không sao, nhưng mình khuyến khích bạn nên dùng riêng, để thấy hiệu quả riêng của mỗi loại thuốc nhé. Khi nào uống hết thuốc kia, nhớ mua ủng hộ cho mình nhé, thanks bạn nhìu nhìu!!!

thien.nhoc
11-22-2012, 03:06 PM
Có giao hàng trong giờ HC không em ơi, chị ở Hồ Đắc Di.

Chị ơi, bọn em giao hàng cho chị vào khoảng 12h15 buổi trưa có được không ạ? Vì công ty em 12h mới được nghỉ. Hoặc sáng thứ 7 mà chị có đi làm thì em sẽ giao cho chị, thứ 7 em được nghỉ ạ!

menamthaoanh
11-26-2012, 09:11 AM
Nhắn cho chị địa chỉ chiều chị qua lấy nhé.

thien.nhoc
11-26-2012, 10:03 AM
Cám ơn chị ạ, chiều chị qua thì gọi em với nhé.

putin's mother
02-20-2013, 10:25 AM
! ho c 1 hộp usapha women nha, dạo nà sk c hơi kém,dùng các loại tpcn rôimaf chưa thây ăn thua...

thien.nhoc
02-21-2013, 01:59 PM
! ho c 1 hộp usapha women nha, dạo nà sk c hơi kém,dùng các loại tpcn rôimaf chưa thây ăn thua...

Chị ơi chị cho em xin địa chỉ với ạ :) Dạo này e bận quá nên ít vào topic :)

thien.nhoc
02-26-2013, 02:00 PM
cung cấp chút thông tin về vitamin E ạ

Vitamin E có nhiều trong các loại trái cây như: bơ, chuối, táo, đào, kiwi…Vitamin E ngăn chặn tác hại của gốc tự do, ngăn ngừa lão hóa, giảm cholesterol xấu, giảm nguy cơ tắc mạch vành, nó còn là chất kích thích hệ thống miễn dịch hoạt động, kết hợp với vitamin C làm chậm phát sinh một số bệnh ung thư…

thien.nhoc
03-04-2013, 10:00 AM
Em vừa search được 1 bài về sữa ong chú trên vnexpress.
Gửi các chị tham khảo ạ: http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/song-khoe/sua-ong-chua-va-dau-gac-giup-duy-tri-sac-dep-2261364.html

ữa ong chúa là chất dịch sánh, rất giàu năng lượng và hoóc môn, do tuyến họng của ong thợ tiết ra để nuôi ong chúa. Thành phần của sữa ong chúa gồm có protein (với 20 acid amin cần thiết cho hoạt động của cơ thể), glucid, lipid (chủ yếu là DHA, chất quan trọng cho não bộ). Ngoài ra, nó còn có nhiều vitamin nhóm B, biotin, PP... và các nguyên tố vi lượng. Đặc biệt, trong sữa ong chúa có chứa nhiều hoóc môn giúp kích thích tăng trưởng và cải thiện chức năng sinh lý rất rõ.

Sữa ong chúa đặc biệt tốt cho làn da. Các nghiên cứu đã chứng minh, sữa ong chúa làm tăng sinh và kéo dài tuổi thọ tế bào da rõ rệt, giúp da trắng hồng, căng mịn, ngoài ra còn có khả năng sửa chữa những tế bào da bị tổn thương do hóa chất, tia xạ, tia cực tím gây ra. Với các trường hợp da bị lão hóa, nám, sạm do tác động của môi trường và nhất là do thay đổi nội tiết tố ở phụ nữ, sữa ong chúa được chứng minh là rất hiệu nghiệm. Ngoài các vitamin, DHA, biotin, nó còn cung cấp lượng hoóc môn đáng kể cho cơ thể, làm thay đổi tận gốc của nguyên nhân gây nám da, sạm da. Sữa ong chúa cũng là lựa chọn hàng đầu của các mỹ phẩm cao cấp.

Sữa ong chúa cũng rất bổ dưỡng cho sức khỏe, ngăn ngừa ung thư, tác động mạnh đến hệ tim mạch như điều hòa huyết áp, duy trì tính đàn hồi của mạch máu, bảo vệ cơ tim và tăng khả năng làm việc của cơ tim. Nó có tác dụng điều hòa miễn dịch, kích thích sự phát dục của cơ thể ở cả hai giới, cải thiện chức năng sinh lý rõ rệt, làm tăng khả năng thụ thai (trẻ em đang phát triển tốt không nên dùng vì sẽ kích thích sự phát dục sớm).

Bên cạnh sữa ong chúa, thiên nhiên còn ban tặng một dưỡng chất cũng rất tốt cho da và mắt, đó là dầu gấc. Dầu gấc được chiết xuất từ màng đỏ bao quanh hạt của quả gấc chín, rất giàu bêta-caroten (cao gấp 2 lần dầu gan cá thu) và có nhiều lycopen, acid béo omega 3, 6, 9 cùng các nguyên tố vi lượng. Những dưỡng chất này rất có lợi cho sức khỏe nói chung và đối với làn da, đôi mắt nói riêng.

Đặc biệt, dầu gấc chống ung thư mạnh, có khả năng sửa chữa những tổn thương của tế bào do chất độc dioxin, chất kích thích, thuốc trừ sâu... gây nên. Kinh nghiệm dân gian cho thấy, dầu gấc dùng trong các trường hợp mắt kém, quáng gà, nhức mỏi mắt rất tốt.

Việc bào chế ra những sản phẩm từ sữa ong chúa để tiện sử dụng rất khó khăn. Vì sữa ong chúa rất nhanh hỏng, phải bảo quản lạnh trong những bao bì kín, tránh tiếp xúc với không khí. Tuy nhiên, qua nhiều năm nghiên cứu, Việt Nam đã thành công trong việc sản xuất ra viên nang mềm sữa ong chúa kết hợp với dầu gấc và vitamin E thiên nhiên, vừa giúp bảo quản tối đa hoạt chất vừa tiện dụng. Thuốc rất tốt cho những người thường xuyên phải làm việc với máy tính, làm việc khuya, thức đêm nhiều dẫn tới lão hóa mắt, mắt mỏi và nhức, chảy nước mắt, có quầng thâm quanh mắt, người bị nám da, sạm da. Các trường hợp lao động mệt nhọc, căng thẳng thần kinh, làm việc trong môi trường độc hại, người mới ốm dậy sau khi phẫu thuật, người có nguy cơ ung thư gan, dạ dày, người yếu sinh lý... cũng nên dùng chế phẩm kết hợp dầu gấc và sữa ong chúa.

thien.nhoc
03-05-2013, 08:31 AM
modd ơi, chuyển dùm mình topic này về mỹ phẩm, làm đẹp vơiiiiiiiiiiiiii

khi dot
03-12-2013, 03:27 PM
Bạn ơi mình ở trong Sài Gòn nếu mình mua thì giá cả hế nào vậy ?

thien.nhoc
03-18-2013, 04:54 PM
Bạn ơi mình ở trong Sài Gòn nếu mình mua thì giá cả hế nào vậy ?

Bạn ơi, giá là 135k/hộp và bạn trả ship nhé :)
Do các bạn ở trong HCM mất nhiều tiền ship nên giá sẽ bớt 1 chút nhé :)
Ship qua đường bưu điện nên cũng tốn, các bạn nên lấy 3 hộp/lần ý

thien.nhoc
04-09-2013, 11:55 AM
Mọi ng vào ủng hộ nèo ^^ đẹp da đẹp da nà

thien.nhoc
04-24-2013, 10:31 AM
Cả nhà ủng hộ e cái nào :*:*:*:*:*:*:*