Cần giúp: Bé cứ ngậm thức ăn trong miệng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mamka Kubko, 13/8/2009.

1. Mamka Kubko

Mamka Kubko Thành viên mới

Bé nhà mình được 17 tháng rồi, trước đây bé ăn rất tốt nhưng ko hiểu sao dạo này bé chỉ ngậm thức ăn trong miệng, lúc trước chỉ khoảng 15-20 phút là bé xong bữa còn bây giờ mất gần cả tiếng mới ăn xong ( nhiều khi còn ăn ko hết mình thấy thức ăn nguội cả nên ko cho bé ăn nữa). Các mẹ ơi có cách nào giúp mình với. Hay là bé ngán các món mình làm? Có cần phải đổi thực đơn cho bé ko? 17 tháng mà bé co 10,8kg thôi. Rầu quá các mẹ ơi......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mamka Kubko
    Đang tải...

2. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

Theo chị em nên đổi thực đơn cho bé . có thể bé đã chán ăn những món đấy rồi. em có thể cho bé ăn thử một chút mỳ, bún, cơm nát xem sao. bé được 17 tháng thì mẹ cứ mạnh dạn chuyển bữa cho bé, dùng một chút trước nếu bé ăn thấy ngon thì mẹ thêm một chút nữa đùng nấu nhiều và ép bé quá vì bé sẽ mau chán đấy.Chúc bé yêu hay ăn cho mẹ đỡ sốt ruột.

3. Yến Sào

Yến Sào Thành viên đạt chuẩn

hic, chủ topic cho mình spam tí, Bé nhà mình còn thường xuyên ngậm cơ ấy. Đổi các kiểu khác ngoài cháo thì con chỉ ăn cho vui thôi, chán lắm.mẹ áp dụng nhiều biện pháp rồi mà vẫn chào thua. gần 16 tháng mà chưa được 10kg đâu ạ.Nên bé nhà mẹ nó 17 tháng 10.8kg là hơn nhiều rồi đó, đừng rầu quá, bé vốn ăn ngon, qua giai đoạn chán ăn rồi sẽ lại ăn ngon thôi mà

4. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Bạn cứ thử đổi thực đơn cho bé xem sao, nhưng bạn cũng đừng lo lắng wa, vì bé nhà mình cũng thế đấy, nhưng có tưng giai đoạn thôi mẹ nó ah, qua giai đoạn đó tự nhiên bé lại ăn ngon như trước. 17 tháng ăn được nhiều món rùi đó, mì, nui, bún, cơm nát. Chúc bé ăn ngon.

5. Mamka Kubko

Mamka Kubko Thành viên mới

Mình thử đổi thực đơn cho bé, bé ăn ngon được vài hôm thì lại tiếp tục ngậm trong miệng. Ko lẽ nao đây là bênh chung của các bé ở tuỏi này hay sao các mẹ????

6. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Nói đến vấn đề này đúng là nhà em cũng đang đau đầu về bé đấy ạ. Không những 1 tiếng đồng hồ mà hơn cả ấy chứ. Cả bữa ăn không nổi lưng bát cơm, người thì còi mỗi tí. Em cũng chẳng biết làm cách nào, có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với những gđ như bọn em không ạ?

7. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Các mẹ thử bổ xung men tiêu hóa xem
    Hay vitamin C ceelin giọt.
    Bé nhà mình hồi dưới một tuổi còi lắm
    Sau đi khám bác sĩ Khánh trưởng khoa tiêu hóa Nhi TW
    Phòng khám riêng 20 Hàng hòm, giờ từ 6h-8h tối
    Nhớ phải lấy số trước khi đến khám.
    Chúc các bé ăn ngoan cho mẹ đỡ khổ, nhé.

8. hongbach82

hongbach82 Bông xinh

Bông nhà mình cũng hay ngậm cháo lắm. Khổ ơi là khổ, cứ ngậm 15 phút rồi nhả, lại cho vào lò quay, ăn được 1 miếng lại ngậm...và cứ thế mỗi bữa đến 1 tiếng. hichic...

9. quangsang

quangsang Thành viên tích cực

Giống con em rui.Khi nào an cháo là 2 mẹ con đánh vật với nhau ,con em ngậm cháo là em lại đút 1 miếng bimbim thì lại nuốt đấy ,cứ thìa cháo lại phải có 1 miếng bim bim.Các chị thử xem.Bằng mọi cách các chị ạ

10. nhungcuong

nhungcuong Thành viên rất tích cực

ôi trời cu nhà em trước đây cũng ko bao giờ ngậm mà ko hiểu sao mấy hôm nay ngậm lâu khủng khiếp, mỗi bữa ăn hàng tiếng đồng hồ, bây giờ em chỉ cho ăn 30ph thôi, ko ăn nữa thì thôi, đành phải cho uống tăng sữa lên vậy. Chán quá cơ các mẹ ạ, các mẹ có cao kiến gì thì chia sẻ nhé!

11. havyconyeu

havyconyeu Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó vào đây mà xem.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66595

12. MECUATOMYEU

MECUATOMYEU Thành viên tập sự

các mẹ ơi! sao toàn thấy các bé ngậm vậy mà chưa có cao kiến gì để tụi em học hỏi với vậy.
    cu nhà em được 9 tháng, trước đây ăn 1 bát bột ngon lành. 1 tuần nay mới có hiện tượng ngậm. em đành nấu ít đi và cố gắng dỗ cho cháu ăn hết. gần hết bát thì cu cậu rùng mình rồi lấy hơi phì ra hết miếng bột thế có chán không.
    có mẹ nào có cao kiến gì thì giúp các mẹ như em với nhé.

13. MECUATOMYEU

MECUATOMYEU Thành viên tập sự

nhưng được cái cu cậu nhà em mới 9 tháng trộm vía cháu được 10 kg các mẹ ạ.

14. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

công chúa nhỏ nhà em gần 10 tháng, mấy hôm trước cũng đình công không chịu ăn cháo đây. Bé chỉ măm măm sữa chua, phô mai, táo, và hết! Cứ thấy muỗng cháo, muỗng cơm là đưa tay gạt phăng ra hichic :(. Em bèn lập kế, không cho ăn bằng muỗng nữa, em vo vo thành viên, vừa đưa tới là há cái miệng thiệt to ra mà đớp. Thế là em phải đổi cách chế biến, không cháo, không nước, cái gì cũng hơi sệt sệt, khô khô, vo vo thành viên được. Từ thịt, cá, tôm, cua, đến các loại rau củ. Ăn xong, cho uống nước vô là cái bụng phình thiệt to. Đã lắm các mẹ nó :)

15. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Chẳng có cao kiến gì đâu các bác ui, con em cũng như thế từ lúc nó biết ăn bột cơ, tự dưng đên khoảng 2 tuổi em cho tập an cơm thì nó nhai nhai, xong thế là đến lượt ăn cháo thì nó bỗng dưng nuốt chửng, vậy thôi, chắc đúng là do quá trình phát triển chung là vậy hay sao ấy, hoặc do gen di truyền, hồi nhỏ em cũng ngậm cháo( mẹ em kể như vậy) , tóm lại, các bé mà không ăn cứ ngậm là cũng đành chịu đấy các mẹ ạ ,nhưng ngậm lâu quá là phải bắt con nhổ ra để cho miếng khác thôi chứ cứ ngậm là hỏng răng ngay đấy.....