PDA

View Full Version : SỢ GIÀ - Các mẹ tuổi băm trở lên vào đây bàn cách chống lão hóa từ thiên nhiên nào

tranmaithoa
07-23-2012, 09:52 AM
Chào các mẹ,

mình sinh năm 83, tính âm lịch là tuổi băm - tuổi "toan về già rồi", mình sợ lắm. Mình sợ nám da, tàn nhang, nếp nhăn quá. Hôm rồi search trên mạng cách làm đẹp da từ thiên nhiên thấy có cách làm đẹp da từ nhựa mướp và quả mướp như thế này.

TỪ NHỰA MƯỚP, KINH NGHIỆM CỦA BẠN hoangtu_minh anh trên WTT

"Hôm bữa em về quê thấy bà chị họ hàng xa năm nay 28 tuổi ở quê làm ruộng mà da vẫn trắng mịn căng đầy không có một nếp nhăn nào, đặc biệt là rất trắng. Em rất là ngạc nhiên. Em hỏi chị ấy có người nhà ở nước ngoài mua cho thuốc hay kem dưỡng gì không mà trắng mịn như vậy. Chị ấy cười bảo là làm gì có, chị ấy chẳng xài mỹ phẩm gì cả. Em hét toáng lên là em chả tin. Ở phố mẹ với chị em xài cả đống mỹ phẩm xịn mới đẹp chút ít. Một lúc sau chị ấy lôi ra một cái hũ có nước đục đục. Chi ấy kêu đây là bí quyết dưỡng da mà bà chị ấy chỉ cho chị ấy. Em thấy hay qua, ham quá thế là kêu chị ấy chỉ cho cách làm<bon chen>. Chị ấy nói đó là nhựa của cây mướp các chị ah. Em thắc mắc là sao nhựa câmướp có tác dụng dữ vậy. Chị ấy kêu là không biết. xài theo bà và mấy chị em trong gia đình. Chị ấy chỉ cho em cách lấy nhựa mướp.Cắt đứt một dây trên thân cây mướp, cách mặt đất 60 cm, uốn cong đầu cắt đó cho chúc xuống dưới rồi nhét vào một hũ thủy tinh dung tích khoảng 1,8 lít. Đậy kín miệng hũ để nước mưa hoặc sâu bọ không lọt vào trong. Chôn nửa thân lọ xuống đất. Có thể cắt các dây trên thân cây mướp để lấy nhựa khi mướp đã tàn, hết quả. Trước đó, cần chú ý tưới nhiều nước vào gốc cây để nhựa có thể chảy đầy hũ chỉ sau 1 đêm.Bác chị ấy làm bác sĩ thì khuyên khi sử dụng nên thêm vào nhựa mướp một chút r*** cồn, glycerin. Điều này giúp tăng cường nhuận hoạt da, sát khuẩn và tiêu độc.
Em đem 2 chai nhựa mướp về cho mẹ với chị em xài được 2 tháng này. mẹ em với chị em rất là ghiền. da mịn màn căng bóng và trắng da nhiều.
Chị nào chăm chỉ hoặc sưu tầm các phương pháp làm đẹp thì nên tham khảo cách này ah"

Cách này nghe vẻ lích kích, nhưng nghe review hấp dẫn quá em đang tính trồng mướp lấy nhựa đây:D

còn một cách là từ QUẢ MƯỚP thì đơn giản dễ dàng hơn.

"Ép 1 trái mướp sau đó cho thêm sữa tươi lạnh và mật ong, trộn đều thành dạng lỏng sệt, thoa lên mặt và cổ từ 15-20 phút rồi rửa sạch.

Cách thứ 2 là nước ép trái mướp (nửa quả) trộn cùng với nước cốt chanh (nửa quả), thêm vào sữa tươi, đắp lên mặt 10-15 phút và rửa sạch bằng nước.

Những loại mặt nạ này giúp tăng độ đàn hồi cho da, làm da căng bóng, hồng hào, giảm bớt nếp nhăn. "

Các mẹ đã thử chưa? còn mặt nạ nào hữu dụng vừa đẹp da vừa chống lão hóa vào đây chia sẻ kinh nghiệm để chị em mình cùng đẹp

socolagato
07-23-2012, 10:46 AM
em mới 25 nhưng mà cũng sợ già lắm, xin một chân trong topic, hóng hớt bí quyết giữ gìn tuổi thanh xuân của các chị

tranmaithoa
07-23-2012, 11:08 AM
em mới 25 nhưng mà cũng sợ già lắm, xin một chân trong topic, hóng hớt bí quyết giữ gìn tuổi thanh xuân của các chị

em ơi già sợ lắm, chị sợ nhất nám. Mẹ chị bị nám rồi chỗ nám đó mọc lông đen chị trang điểm cho mẹ dùng kem che khuyết điểm mà ko che nổi, chị sợ lắm ấy nên phải tính dưỡng da từ bây giờ. mà ác cái là lấy chồng cùng tuổi, ông ấy nhìn cứ trẻ măng ra mới sợ

sansut
07-23-2012, 11:11 AM
hé,chị ko sợ già nhưng là ...........bốc phét,sợ có ngày da mình nó nhăn như quả táo ấy!nghịch nỗi là ngại mấy cai vụ mặt nạ quấ e à,hòi chưa chồng con còn lo tut chứ giờ thì đợi toan về già thôi,vào nghe các mẹ chia sẻ để thêm phần phấn chấn thoai

sansut
07-23-2012, 11:17 AM
à !cái bài từ mướp của e chị thấy có cơ sở khoa học đấy,quả mướp ăn trong bổ ngoài đấy ,nó rất tốt cho tiêu hóa,lại chứa thêm nhiều hoạt chất tự nhiên dạng nhưa như lô hội ấy ,những cái này nó nhầy nhầy như dãi ốc sên ,hee,bà ngoại ( đẻ ra mẹ chị ấy) năm nay gần 90 mà da con gái thua xa ,toàn rửa mặt bằng nước gạo ,chè xanh,,,có thấy bà nhắc đến nhị hoa mướp tác dụng đẹp da,,,,,,,,,,mà chị chưa thử lần nào

mebelala
07-23-2012, 11:30 AM
hic, em cũng ngại lách cách mấy cái vụ mặt nạ với dưỡng da. e thấy vào LCM đọc, nhiều bí quyết quá mà chẳng biết dùng cái nào á

me_thocoi
07-23-2012, 11:36 AM
e cũng đã sang 28 rồi, sắp già rồi, phải bon chen thử cái này ko nhìn mình còn già hơn chồng nữa

memin86
07-23-2012, 11:41 AM
Em sinh năm 86 mà cái da mặt nhìn như 76 ấy!
Có vẻ như k cứu nổi rồi! E nge bảo ngồi máy tính nhiều cũng hại da đáy ạ!

bichthao8811
07-23-2012, 01:52 PM
công dụng của mướp đắng nhiều ghê nhỉ, mình cũng muốn thử mà ngại làm quá, có mẹ nào bán sản phẩm này thì tốt :D

autumn81
07-23-2012, 02:02 PM
Sợ nám thì uống blueming đi, đỡ hơn đấy mà da mướt mát hẳn

lam1984
07-23-2012, 02:02 PM
Đánh dấu quan tâm theo dõi ạ

tranmaithoa
07-23-2012, 02:16 PM
chưa có mẹ nào làm thử mặt nạ mướp nhỉ. tớ thì hay làm sữa chua + mặt ong, nhanh sạch sẽ, nhưng cái đấy chưa đủ mạnh để chống lão hóa da. Không phải dọa đâu nhưng mà da già đi trông xấu và mất tự tin lắm

tranmaithoa
07-23-2012, 02:19 PM
chưa mẹ nào dùng mặt nạ mướp ah?

MeThanhTit
07-23-2012, 02:22 PM
chưa có mẹ nào làm thử mặt nạ mướp nhỉ. tớ thì hay làm sữa chua + mặt ong, nhanh sạch sẽ, nhưng cái đấy chưa đủ mạnh để chống lão hóa da. Không phải dọa đâu nhưng mà da già đi trông xấu và mất tự tin lắm

Mình thì cũng đã thử làm mặt nạ mướp từ ngày xưa roài khi hồi còn là con gái nhưng bị dị ứng ngứa lắm :p , giờ 34 roài cũng sợ già lắm đây này :p

shophanvico
07-23-2012, 02:30 PM
TRONG PHIM HÀN QUỐC THẤY BẢO SÂM + LINH CHI CÓ TÁC DỤNG TRẺ HÓA. KO BIẾT ĐÚNG HAY SAI NHỈ :d

tranmaithoa
07-23-2012, 05:03 PM
TRONG PHIM HÀN QUỐC THẤY BẢO SÂM + LINH CHI CÓ TÁC DỤNG TRẺ HÓA. KO BIẾT ĐÚNG HAY SAI NHỈ :d

đúng nhưng mà max. hic. colagen nữa dùng cái này tốt

vanhang
07-23-2012, 07:37 PM
Xin 1 chân hóng các mẹ nào,mềnh chỉ chăm tập TD chứ lười chăm sóc da lắm,hic hic

thuyyeu
07-23-2012, 11:42 PM
Em sinh năm 86 mà cái da mặt nhìn như 76 ấy!
Có vẻ như k cứu nổi rồi! E nge bảo ngồi máy tính nhiều cũng hại da đáy ạ!
Ngồi máy hại lắm chị ạ,giống em nè.Nhưng cuộc sống thế mình biết sao được chị.Em nghe nói uống mấy viên dưỡng chứa collagen rất tốt.

ginvarum
07-24-2012, 12:24 AM
Chị ơi, sao bảo uống Blueming hại xương lắm hả chị.... em xin lỗi, em chỉ nghe người ta bảo thế, nhưng chẳng biết thật hư ra sao cả.

tranmaithoa
07-24-2012, 08:26 AM
tớ cũng nghe quảng cáo sâm và thực phẩm chức năng chống lão hóa, tớ nghĩ nó cũng có tác dụng nhưng tớ sợ tốn tiền. tớ toàn tự làm mặt nạ. Tớ sẽ trồng dàn mướp dùng thử nhựa xem ntn. còn bình thường dùng mặt nặ mật ong + sữa chua hoặc mật ong + cà chua hoặc mật ong + trứng gà là ok lắm rồi.

tranmaithoa
07-26-2012, 09:13 PM
các mẹ có từ làm mặt nạ nước gạo + tấm ko? mặt nạ đó cũng rất tốt

me_thocoi
07-26-2012, 09:15 PM
e dạo àn dùng SRM trà xanh rồi bôi loi hội, trộm vía da dạo này sáng hẳn lên. hí hí, sướng

bichthao8811
07-26-2012, 10:12 PM
e dạo àn dùng SRM trà xanh rồi bôi loi hội, trộm vía da dạo này sáng hẳn lên. hí hí, sướng

chị cũng thấy nhiều người khen sản phẩm của lô hội lắm, đợt này chắc cũng phải làm lọ kem dưỡng của lô hội về dùng thử xem sao

me_thocoi
07-26-2012, 10:20 PM
chị cũng thấy nhiều người khen sản phẩm của lô hội lắm, đợt này chắc cũng phải làm lọ kem dưỡng của lô hội về dùng thử xem sao

chị dùng đi, da e là da dầu mọi khi thời tiết này mụn nổi kinh lắm. mấy hôm trước cũng nổi nhiều mà e dùng trộm vía mát hay sao ý, lặn với ko bị sưng. bây h da sáng rồi

lovelyme
07-26-2012, 11:09 PM
Dạo này em thấy tv hay quảng cáo nhiều loại viên dưỡng da lắm, không biết uống có tác dụng không ạ? Mà loại nào thì tốt ạ?

tranmaithoa
07-27-2012, 07:55 AM
chị dùng đi, da e là da dầu mọi khi thời tiết này mụn nổi kinh lắm. mấy hôm trước cũng nổi nhiều mà e dùng trộm vía mát hay sao ý, lặn với ko bị sưng. bây h da sáng rồi

bạn dùng kem lô hội hãng nào, có ảnh ko post lên tớ xem với, tớ chưa dùng bao giờ, tớ cũng da nhờn

menhimchuot
07-27-2012, 08:02 AM
các mẹ uống dần colagen ,lô hội,e ,omega từ sớm vào nhé.kiểu j cũng hỗ trợ bổ xung từ bên trong nữa.mai lại phải thủ mướp mới đc.mà hết mùa thì cũng khó đây.

menhimchuot
07-27-2012, 08:05 AM
lô hội thì mua trực tiếp lô hội tươi trong siêu thị về đắp mặt cũng đc đấy ạ.nhưng cái bệnh lười kinh niên nó cứ đeo bám mãi.

tranmaithoa
07-27-2012, 09:04 AM
các mẹ uống dần colagen ,lô hội,e ,omega từ sớm vào nhé.kiểu j cũng hỗ trợ bổ xung từ bên trong nữa.mai lại phải thủ mướp mới đc.mà hết mùa thì cũng khó đây.

colagen va omega co max ko bạn. tớ cũng search được mấy loại hoa quả tốt cho da, tớ sẽ post sau

socolagato
07-27-2012, 09:09 AM
mọi người thử chống lão hóa với mè đen xem sao ạ. em tháy nhiều người khen lắm
cũng chưa biết ăn và chế biến thế nào ạ

me_thocoi
07-27-2012, 09:26 AM
bạn dùng kem lô hội hãng nào, có ảnh ko post lên tớ xem với, tớ chưa dùng bao giờ, tớ cũng da nhờn
e dùng của natural republic của Hàn Quốc ý, mua của bạn cùng hội Bính dần, để e gửi link cho chị nhé http://shoptrangkoi.com/
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTw5_c8VF2cSyVZVL6WozBNB5SZGYNmC 1d7MZlXS_mhHbCemXkiPw
hình đây ạ, e dùng kết hợp với SRM trà xanh cũng của hãng này luôn

lananhkt2006
07-27-2012, 09:58 AM
Mình cũng xin một chân để hóng hớt. hôm nào đọc ở đâu nói uống nước rau ngót tươi trị nám da các mẹ ạ, ko biết có đúng không nĩa???

menhimchuot
07-27-2012, 10:09 AM
nói chung là rất n loại n cách nhưng quan trọng là ít ai chịu khó làm lâu dài và thường xuyên thôi.mấy cái thuốc đấy của mỹ tính ra thì đắt n uống đc lâu lắm 3 tháng mới hết 1 lọ mà uống xong lại nghỉ k 1thangs uống tiếp nên tính ra cũng o đắt.m thì n thứ làm đẹp lắm thựong vàng hạ cám nhưng nc là lười.bôi sữa chua,sữa tươi,mật ong,chanh,nghệ ,lô hội,quả bơ.,dầu ô liu.....dầu mè đen thì nhai rồi nuốt.cái j cũng làm đc 3 bữa.mêt.đúng là phụ nữ cả thèm chóng chán.

nhungpt7986
07-27-2012, 11:06 AM
Mình cũng xin một chân để hóng hớt. hôm nào đọc ở đâu nói uống nước rau ngót tươi trị nám da các mẹ ạ, ko biết có đúng không nĩa???

Vụ uống rau ngót tươi trị nám mình cũng có nghe thấy và bảo là hiệu quả lắm. Nhưng mà mẹ nào lười thì mình nghĩ đầu tư vụ uống collagen là hợp lý mà hiệu quả nhất, giảm nhăn và thâm nám, mịn da nữa.

khanhchi2311
07-27-2012, 11:31 AM
lấy được nhựạ mướp đắng rồi thì bôi như kem dưỡng da, hay là dùng như mặt nạ hả chủ top. Ý tớ là cứ bôi lên để đấy, hay là ít phút rồi phải rửa đi?

menhimchuot
07-27-2012, 12:10 PM
rau ngót thì cẩn thận o lại thuốc sâu ạ.

daobong
07-27-2012, 12:14 PM
tớ cũng sắp 30 òi, bước sang tuổi 29 rồi, dạo này cũng đắp mặt bằng cám gạo, ăn sữa chua, hoa quả, thể dục để cho ng nhẹ nhành, thanh mảnh, sợ già lắm

tranmaithoa
07-30-2012, 07:34 AM
lấy được nhựạ mướp đắng rồi thì bôi như kem dưỡng da, hay là dùng như mặt nạ hả chủ top. Ý tớ là cứ bôi lên để đấy, hay là ít phút rồi phải rửa đi?

dùng như mặt nạ bạn ah, để 30 rửa mặt lại bằng nước hơi ấm

tranmaithoa
07-30-2012, 07:34 AM
e dùng của natural republic của Hàn Quốc ý, mua của bạn cùng hội Bính dần, để e gửi link cho chị nhé http://shoptrangkoi.com/
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTw5_c8VF2cSyVZVL6WozBNB5SZGYNmC 1d7MZlXS_mhHbCemXkiPw
hình đây ạ, e dùng kết hợp với SRM trà xanh cũng của hãng này luôn

cảm ơn em chia sẻ kinh nghiệm. Mình sẽ thử

mebenabenin
07-30-2012, 07:44 AM
hic! tớ đọc không biết là nhựa caay mướp đắng hay cây mướp ta dùng để nấu canh mẹ nó? nhựa thu được thì chỉ pha thêm tí r*** cồn thôi rồi dùng bôi trực tiếp lên mặt phải không nhỉ?

lynvuong
07-30-2012, 08:06 AM
Em cũng sợ già lắm ạ. Da mặt chưa j đã có nám với tàn nhang rồi. Em buồn kinh khủng ý :( Fải lót dép học tập các mẹ thôi.

tranmaithoa
07-30-2012, 08:12 AM
hic! tớ đọc không biết là nhựa caay mướp đắng hay cây mướp ta dùng để nấu canh mẹ nó? nhựa thu được thì chỉ pha thêm tí r*** cồn thôi rồi dùng bôi trực tiếp lên mặt phải không nhỉ?

Nhựa mướp dùng để nấu canh ah. bạn vào link mà tớ post ở trang 1 của topic, các bạn ấy đang bàn luận sôi nổi bên ********* lắm

tranmaithoa
07-31-2012, 11:06 AM
trên diễn đàn có mẹ nào bán hạnh nhân ko nhỉ, mình muốn mua một ít về làm mặt nạ

quangnhi168
08-01-2012, 08:42 AM
Mình cũng đang thử nghiệm colagen đây. Ngâm cứu thêm làm đẹp từ mướp của chủ top. Tuổi băm rồi nên da dẻ chán quá. Nhưng mà vẫn lười chả chịu chăm sóc gì cả

hoangdinh_bmt
08-01-2012, 09:46 AM
em ơi già sợ lắm, chị sợ nhất nám. Mẹ chị bị nám rồi chỗ nám đó mọc lông đen chị trang điểm cho mẹ dùng kem che khuyết điểm mà ko che nổi, chị sợ lắm ấy nên phải tính dưỡng da từ bây giờ. mà ác cái là lấy chồng cùng tuổi, ông ấy nhìn cứ trẻ măng ra mới sợ
Em được cái chồng hơn 6t nên vẫn OK

mekem2011
08-01-2012, 09:49 AM
mình cũng băm rồi nên mấy hnay tranh thủ nghiên cứu các loại mỹ phẩm để làm đẹp, băm rồi dùng các sp có collagen đc chưa các mẹ nhỉ, mình thì ko có thời gian để làm mặt nạ nhựa mướp nên chắc dùng mỹ phẩm thui :)

mekem2011
08-01-2012, 09:50 AM
Mình cũng băm rùi mà chưa dùng bất cứ loại mỹ phẩm chăm sóc nào cả :(
tuổi này dùng collagen đc chưa các mẹ nhỉ.

tranmaithoa
08-01-2012, 10:24 AM

từ quả mướp nấu canh. dùng thôi thẳng lên mặt, mình ko thấy nói pha thêm r***

lananhkt2006
08-02-2012, 03:57 PM
Rửa mặt bằng nước vo gạo kết hợp đặp mặt lạ cám gạo cũng hay lắm các mẹ nhé.

tranmaithoa
08-04-2012, 08:17 AM
Rửa mặt bằng nước vo gạo kết hợp đặp mặt lạ cám gạo cũng hay lắm các mẹ nhé.

uh mà cách này lành, ít dị ứng. Tớ xem công thức làm cám gạo lích kích quá, mà cách mẹ bán cám gạo trên này toàn ở xa, ship chết tiền quá

daobong
08-04-2012, 09:24 AM
Em được cái chồng hơn 6t nên vẫn OK

chồng tớ còn kém tớ 1 tuổi cơ, huhuuu

me_thocoi
08-04-2012, 09:30 AM
chồng tớ còn kém tớ 1 tuổi cơ, huhuuu

kệ chồng kém 1t nhưng chị e cứ làm đẹp thì chưa chắc các ông ý đã xinh hơn mình. hihi

daobong
08-04-2012, 09:41 AM
kệ chồng kém 1t nhưng chị e cứ làm đẹp thì chưa chắc các ông ý đã xinh hơn mình. hihi

hờ hờ hờ, bây h thì nhìn lão già hơn tớ, chỉ sợ sai này thui

Kyomi2009
08-04-2012, 01:42 PM
Huhu em cũng 25 đây và sợ già từ khi 24 rồi các chị ạ, em bắt đầu bị nám rồi, chết thôi, híc, em cũng xin 1 chân ngồi hóng xem có chị nào biết cách trị nám từ các loại hoa quả thiên nhiên ko ạ.

Kyomi2009
08-04-2012, 01:43 PM
À, em thấy đắp mặt nạ sữa tươi với khoai tây trắng nhanh lắm phải ko ạ? Có ai biết cách làm ko chỉ giúp em với ạ.

DaisyPham
08-04-2012, 01:46 PM
Em cũng bằng tuổi nhà em mà nhìn mình như già hơn mấy tuổi chị ạ,nghe nói uống collagen da sẽ đỡ nhăn hơn ,ko biết có đúng không nữa.

tranmaithoa
08-05-2012, 07:24 PM
Em cũng bằng tuổi nhà em mà nhìn mình như già hơn mấy tuổi chị ạ,nghe nói uống collagen da sẽ đỡ nhăn hơn ,ko biết có đúng không nữa.

đúng em, sâm với collagen có tác dụng chống lão hóa, nhưng max tiền

phuongvynd
08-05-2012, 07:29 PM
Mình vừa sợ già, vừa sợ xấu nên quyết tâm làm đẹp để chống lại kẻ thù già và xấu.
Các bạn đều nói mình trẻ hơn tuổi mặc dù khung người cao lớn dễ bị già trước tuổi.

tranmaithoa
08-06-2012, 08:37 AM
Mình vừa sợ già, vừa sợ xấu nên quyết tâm làm đẹp để chống lại kẻ thù già và xấu.
Các bạn đều nói mình trẻ hơn tuổi mặc dù khung người cao lớn dễ bị già trước tuổi.

Mình cũng thế, giờ trông trẻ hơn tuổi nhưng nhìn mẹ đẻ mình và các chị họ già nhanh nên mình sợ.

me_thocoi
08-06-2012, 09:16 AM
À, em thấy đắp mặt nạ sữa tươi với khoai tây trắng nhanh lắm phải ko ạ? Có ai biết cách làm ko chỉ giúp em với ạ.

cái này chị chưa thử bao h, bây h cứ dùng lô hội với nước hoa hồng. trộm vía dạo này da dẻ ko bị mụn với trông ko nham nhở nữa rồi

daobong
08-06-2012, 09:30 AM
cái này chị chưa thử bao h, bây h cứ dùng lô hội với nước hoa hồng. trộm vía dạo này da dẻ ko bị mụn với trông ko nham nhở nữa rồi

tớ trc mặt ko có mụn, đắp cám gạo, dạo này lại thấy mụn li ti mới chết dở
đầu tiên thì đắp mặt xong, tớ để cho khô da rùi bôi kem dưỡng nhưng sáng dạy thấy da khô hơn, ko mịn nên h tớ chỉ đắp mặt mà ko bôi kem nữa. hay là do dạo này mình bôi dưỡng ban ngày nên bị bí da nhỉ???

me_thocoi
08-06-2012, 09:38 AM
tớ trc mặt ko có mụn, đắp cám gạo, dạo này lại thấy mụn li ti mới chết dở
đầu tiên thì đắp mặt xong, tớ để cho khô da rùi bôi kem dưỡng nhưng sáng dạy thấy da khô hơn, ko mịn nên h tớ chỉ đắp mặt mà ko bôi kem nữa. hay là do dạo này mình bôi dưỡng ban ngày nên bị bí da nhỉ???

e vẫn dùng dưỡng ban ngày nữa này, hôm nào quên thì dùng nước hoa hồng. dạo này chăm chút nên ămtj cũng nhẵn hơn. hay do mặt nạ mà bị mụn hả chị

Kyomi2009
08-06-2012, 12:21 PM

Vâng, chị giống em, em cũng dùng lô hội, nhưng nước hoa hồng thì em ít dùng hơn, đc cái dùng lô hội thấy cũng trắng ra chị nhỉ. ^^

tranmaithoa
08-06-2012, 02:47 PM

mặt nạ khoai tây và sữa tươi ko đường có tác dụng làm mềm mịn da. dễ lắm, bạn hấp khoai vào nồi cơm, nửa củ thôi or một củ nhỏ. xong xay nhuyễn, thêm sữa ko đường vào rồi đắp

thoitranghthailand
08-06-2012, 03:22 PM
chị nào da lão hóa và bị nếp nhăn có thể dùng serum dưỡng da, tốt lắm ạ. Em 26 tuổi cũng đã bị vài nếp nhăn ở mắt, em dùng serum dưỡng được 5 ngày rồi, thấy các vết nhăn giảm dần, da cũng sáng mịn hơn. Em không đắp mặt nạ vì em lười, dạo này e hay dùng loại kem mặt nạ có 4 thành phần chính của Thái là me, mật ong, nghệ, nha đam để đắp mặt, để khoảng 5-20 phút thì rửa lại, nó còn có tác dụng tẩy nhẹ tế bào chết nữa, em dùng được mấy hôm mà mụn còn giảm nữa, da mịn hơn. còn da lão hóa thì em dùng serum thôi, nhưng mà giá thì hơi chát một chút nhưng hiệu quả lắm, các chị thử xem.

daobong
08-06-2012, 03:26 PM
chị nào da lão hóa và bị nếp nhăn có thể dùng serum dưỡng da, tốt lắm ạ. Em 26 tuổi cũng đã bị vài nếp nhăn ở mắt, em dùng serum dưỡng được 5 ngày rồi, thấy các vết nhăn giảm dần, da cũng sáng mịn hơn. Em không đắp mặt nạ vì em lười, dạo này e hay dùng loại kem mặt nạ có 4 thành phần chính của Thái là me, mật ong, nghệ, nha đam để đắp mặt, để khoảng 5-20 phút thì rửa lại, nó còn có tác dụng tẩy nhẹ tế bào chết nữa, em dùng được mấy hôm mà mụn còn giảm nữa, da mịn hơn. còn da lão hóa thì em dùng serum thôi, nhưng mà giá thì hơi chát một chút nhưng hiệu quả lắm, các chị thử xem.
26 tuổi mà đã nhăn rùi à bạn, nhiều khi còn do da với chế độ ăn uống nữa, tớ 29 òi mà chưa bị nhăn mắt nhưng e gái tớ 26 thì nhăn rất nhiều, mà nó còn chưa chồng con gì, ăn uống vô tội vạ với ko chịu chăm sóc da nên nhìn lại già hơn tớ, hị hị hị hị

incoi2410
08-06-2012, 04:14 PM
hi gì chứ già là mình sợ, 30 đã toan về già rùi đây.
Mình đọc một số nơi thì bảo là lấy nhựa cây mướp để qua đêm để dùng. Đây là cách của người Nhật chăm sóc da đó

thoitranghthailand
08-06-2012, 08:42 PM
26 tuổi mà đã nhăn rùi à bạn, nhiều khi còn do da với chế độ ăn uống nữa, tớ 29 òi mà chưa bị nhăn mắt nhưng e gái tớ 26 thì nhăn rất nhiều, mà nó còn chưa chồng con gì, ăn uống vô tội vạ với ko chịu chăm sóc da nên nhìn lại già hơn tớ, hị hị hị hị
em bị nhăn có chút xíu nhưng mà em cũng sợ do em cũng chủ quan không để ý, giờ tự nhiên thấy nên sợ. Tại em cũng hay thức đêm với ăn uống linh tinh không khoa học nữa, giờ phải cẩn thận hơn mới được, hiiiiiiiiiiii

tranmaithoa
08-07-2012, 07:41 AM
Mình cũng gần 30 tuổi rồi mà chưa bị nhăn & chưa bị nám, nhưng vài năm nữa là da xuống rõ rệt đó, mình thấy ai cũng vậy

incoi2410
08-07-2012, 04:28 PM
Mình cũng gần 30 tuổi rồi mà chưa bị nhăn & chưa bị nám, nhưng vài năm nữa là da xuống rõ rệt đó, mình thấy ai cũng vậy

Nhiều mẹ bị nám xuất hiện trong thời gian mang bầu và sau sinh. Nếu ai may mắn thì k bị.

me_thocoi
08-07-2012, 04:52 PM
Vâng, chị giống em, em cũng dùng lô hội, nhưng nước hoa hồng thì em ít dùng hơn, đc cái dùng lô hội thấy cũng trắng ra chị nhỉ. ^^

cũng có vé sáng da lên thật nhưng sướng nhất là khoản bây h chiều 4h sờ mặt không thấy nhờn nhờn như trước nữa

mẹ thương đen
08-07-2012, 08:54 PM
mẹ nó cho bít e ý là laọi j đi
hợp lý em cũng thử xem
hyhy

minhxin
08-07-2012, 11:18 PM
Da em thì nhạy cảm, dễ kích ứng nên hạn chế, không dám dùng mỹ phẩm hay gì bôi đắp lên ạ. Đang dùng viên dưỡng da thực phẩm chức năng xách tay bên Mỹ mà cũng đắt quá, chắc chả theo nổi nữa :( muốn giữ gìn da dẻ cũng thật khó.

minh_thu_154
08-07-2012, 11:40 PM
Da em thì nhạy cảm, dễ kích ứng nên hạn chế, không dám dùng mỹ phẩm hay gì bôi đắp lên ạ. Đang dùng viên dưỡng da thực phẩm chức năng xách tay bên Mỹ mà cũng đắt quá, chắc chả theo nổi nữa :( muốn giữ gìn da dẻ cũng thật khó.
Mùa hè này đắp mặt nạ nha đam là tuyệt đấy bạn àh, vừa mát là vừa chống khô da, hơn nữa nha đam khá trung tính nên không lo bị dị ứng hay mẩn đỏ gì đâu.

tranmaithoa
08-08-2012, 08:15 AM

ví dụ như mật ong, sữa chua, sữa tươi & khoai tây lành thế mà cũng dị ứng ah? chống lão hóa thì từ chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, ngủ, chăm sóc da nữa. bạn nên ngủ đủ, tập thể dục ăn nhiều rau xanh và hoa quả, đắp mấy thứ lành tính như mình đễ xuất, dùng kem chống nắng khi đi da ngoài nắng

thoitranghthailand
08-10-2012, 07:25 PM
hợp lý em cũng thử xem
hyhy
em thấy trên thị trường có rất nhiều loại đó chị với nhiều hãng khác nhau, em thì đang dùng loại em bán thôi, là dòng serum của hãng Catherine Thái Lan chị ah.

foreverloveyou
08-10-2012, 07:50 PM
Em đang đắp mặt nạ khoai tây với mật ong các mẹ ạh, đắp nhiều da cũng sáng và mịn hơn đó. Còn vụ tập thể dục với ăn uống điều độ thì em chỉ có đi bộ với chồng vào buổi tối thôi:D Thế cũng đc coi là TTD nhỉ, vừa tình cảm lại cũng eo ót!

tranmaithoa
08-10-2012, 07:56 PM
Em đang đắp mặt nạ khoai tây với mật ong các mẹ ạh, đắp nhiều da cũng sáng và mịn hơn đó. Còn vụ tập thể dục với ăn uống điều độ thì em chỉ có đi bộ với chồng vào buổi tối thôi:D Thế cũng đc coi là TTD nhỉ, vừa tình cảm lại cũng eo ót!
đúng rồi, đi bộ nhẹ nhàng, đi cùng chồng là tuyệt cú mèo rồi. già hay trẻ còn phụ thuộc nhiều vào đời sống tình cảm nữa, mình cảm thấy happy trông cái mặt lúc nào cũng tươi tỉnh

minh_thu_154
08-10-2012, 10:48 PM
Có mẹ nào đắp mặt nạ lô hội mà bị ngứa như em không :( Em bị ngứa, cơ mà cố chịu để 15 phút theo chỉ dẫn cơ mà ngứa quá, lần sau không dám đắp. Mà lô hội tốt vậy, ko đắp phí lắm. hay em đắp ko đúng phương pháp nhỉ!

thoxinhxan
08-10-2012, 10:55 PM
Em thấy đắp mặt nạ tòan là kiểu để lột da thôi, mà thế thì càng hại lúc mình ra ngoài ấy, da bị mỏng đi mà. Nên là cũng không yêu thích mấy cách đắp mặt trái cây này nọ lắm

MeBopHp
08-10-2012, 11:56 PM
hợp lý em cũng thử xem
hyhy

Em có sản phẩm chống lão hóa của Dermalogica của Mỹ đấy, dòng Overnight repair serum, em bán rẻ hơn các store ở VN , hàng mang từ Mỹ về, còn nguyên tem, chỉ có 15ml thôi, dòng này không làm hộp to chỉ có hộp 15ml giống dòng chống nhăn ấy. Chị xem trong đường link ở chữ ký của em để xem sản phẩm nhé

MeBopHp
08-11-2012, 12:02 AM
hợp lý em cũng thử xem
hyhy

Em có sản phẩm chống lão hóa của Dermalogica của Mỹ đấy, dòng Overnight repair serum, em bán rẻ hơn các store ở VN , hàng mang từ Mỹ về, còn nguyên tem, chỉ có 15ml thôi, dòng này không làm hộp to chỉ có hộp 15ml giống dòng chống nhăn ấy. Chị xem trong đường link ở chữ ký của em để xem sản phẩm nhé

tranmaithoa
08-11-2012, 08:12 AM

ok để mình nghiên cứu. thanks you mẹ nó giới thiệu, thật tìn mình chưa dùng dưỡng da xịn bao giờ, toàn tự làm

zetafashion
08-11-2012, 08:27 AM
Chế độ của mình là:
- Ít ăn thịt, ăn nhiều rau, hoa quả;
- Tập yoga, thiền;

- Giữ tinh thần luôn thoải mái, thanh thản;
- Tự mát xa vùng mặt;
- Uống nhiều nước;

- Ko thức quá khuya;
- Dùng hoa quả, rau... để dưỡng da;
- DÙng thêm Omega, Collagen .... :)

nguaconyeudoi
08-11-2012, 08:28 AM
hellooooo các mẹ có mẹ nào muốn tự trang điểm cho làn da rạng rỡ cho cho tuổi băm không ah? ở nhà chị gái em toàn tự trang điểm theo đĩa dạy của các chuyên gia hàng đầu đấy ah. Trong đĩa ấy không chỉ dạy cách trang điểm mà còn dạy cách chăm sóc da, ......như thế nào; cực hay các mẹ ah; các mẹ có nhu cầu thì pm lại với em nhé

lananhkt2006
08-11-2012, 10:58 AM
Chế độ của mình là:
- Ít ăn thịt, ăn nhiều rau, hoa quả;
- Tập yoga, thiền;

- Giữ tinh thần luôn thoải mái, thanh thản;
- Tự mát xa vùng mặt;
- Uống nhiều nước;

- Ko thức quá khuya;
- Dùng hoa quả, rau... để dưỡng da;
- DÙng thêm Omega, Collagen .... :)
Chế độ của bạn thật tuyệt, bạn dùng omega và collagen hãng nào tốt giới thiều mình với nhé.

ogashop
08-11-2012, 12:14 PM
Có nhiều liệu pháp chăm sóc từ thiên nhiên, nhưng mỗi phương pháp phù hợp với một số người.

Và hơi mất thời gian một chút vì phụ thuộc vào khả năng kích hoạt tái tạo tế bảo, dưỡng ẩm, chu kỳ tái tạo da...

Bạn tìm vài phương pháp và thử nghiệm cho chính mình. Nhớ kiên nhẫn.

Những lý do chính gây lão hóa bao gồm:

Ô nhiễm môi trường
Thực phẩm chế biến công nghiệp
Giảm mỡ béo
Thiếu protein
Mất nước
Căng thẳng
Thiếu ngủ
Hóa chất trong các sản phẩm vệ sinh cá nhân và nguồn cung cấp làm sạch hộ gia đình

Loại bỏ các nguyên nhân và bạn có làn da đẹp.

daobong
08-11-2012, 12:30 PM
Dạo này, con đingủ từ 9h , mẹ cho con ngủ rồi tự bảo tý dậy đắp mặt, mẹ toàn ngủ theo con đến sáng luôn, trộm vía dạo này đang tuổi ăn tuổi ngủ hay sao mà ngủ nhiều thế

minhxin
08-11-2012, 02:34 PM
Có nhiều liệu pháp chăm sóc từ thiên nhiên, nhưng mỗi phương pháp phù hợp với một số người.

Và hơi mất thời gian một chút vì phụ thuộc vào khả năng kích hoạt tái tạo tế bảo, dưỡng ẩm, chu kỳ tái tạo da...

Ô nhiễm môi trường
Giảm mỡ béo
Thiếu protein
Mất nước
Căng thẳng
Thiếu ngủ
Hóa chất trong các sản phẩm vệ sinh cá nhân và nguồn cung cấp làm sạch hộ gia đình

Yếu tố bên ngoài cũng khá nhiều, nhưng em thấy cũng chủ yếu là do tự bản thân bên trong mình nữa. Do tuổi tác mà mấy tế bào lão hóa hết cả nên mới sinh ra nhăn sạm này nọ. Mấy cái mẹ nó list ra, em nghĩ chỉ góp phần thúc đẩy thôi nên là mình có tránh được thì da vẫn bị xấu đi ạ :(

xubindangyeu
08-11-2012, 03:38 PM

Ô nhiễm môi trường
Giảm mỡ béo
Thiếu protein
Mất nước
Căng thẳng
Thiếu ngủ

Mẹ kể ra các nguyên nhân em đồng ý cả 2 chân 2 tay luôn. Nhưng mà có mấy nguyên nhân như ô nhiễm môi trường, thực phẩm không an toàn, hóa chất trong các sản phẩm vệ sinh,... thì cái này em thấy mình khó mà chủ động khắc phục được. Bây giờ có đi dọn vệ sinh sạch sẽ đến mấy thì thể nào cũng gặp phải chỗ bị ô nhiễm, thực phẩm thì người ta sản xuất mình đem rau quả về ngâm nước muối hay cùng lắm là sục khử độc. Mất ngủ hay căng thẳng là do tính chất công việc rồi. Như em đi làm việc đến tận 7h tối mới về, đêm lại ngồi đọc tài liệu tiếp thì bảo muốn ngủ nghỉ sớm cũng khó. Chứ em cũng muốn loại bỏ những nguyên nhân trên lắm chứ.
Em xin bổ sung thêm cái thay đổi nội tiết tố nữa cũng làm da bị lão hóa như lượng collagen trong da giảm nữa. Em tham khảo hết chỗ này đến chỗ nọ, có quen cô bạn làm bác sĩ nữa thì được tư vấn cho là ăn nhiều loại thực phẩm chứa các chất cần thiết để tránh lão hóa da như đậu nành, rau cải, cá (người Nhật ăn nhiều cá (sống) nên mới sống thọ đấy mấy chị), ngoài ra thì uống thực phẩm chức năng bổ sung thêm cũng tốt. Em đang cố gắng áp dụng những thứ trên trong khẩu phần ăn. Nhiều lúc đi làm gặp đối tác cũng được khen là trẻ hơn so với tuổi cũng thấy vui lắm.

melin
08-11-2012, 04:04 PM
Dạo này, con đingủ từ 9h , mẹ cho con ngủ rồi tự bảo tý dậy đắp mặt, mẹ toàn ngủ theo con đến sáng luôn, trộm vía dạo này đang tuổi ăn tuổi ngủ hay sao mà ngủ nhiều thế

Tôi nhờ đứa em cùng phòng làm cám gạo cho đến nửa tháng nay rồi mà vẫn vút xó chưa đắp lần nào. dạo này mình lười quá

ThuyChip86
08-11-2012, 04:23 PM
Mẹ kể ra các nguyên nhân em đồng ý cả 2 chân 2 tay luôn. Nhưng mà có mấy nguyên nhân như ô nhiễm môi trường, thực phẩm không an toàn, hóa chất trong các sản phẩm vệ sinh,... thì cái này em thấy mình khó mà chủ động khắc phục được. Bây giờ có đi dọn vệ sinh sạch sẽ đến mấy thì thể nào cũng gặp phải chỗ bị ô nhiễm, thực phẩm thì người ta sản xuất mình đem rau quả về ngâm nước muối hay cùng lắm là sục khử độc. Mất ngủ hay căng thẳng là do tính chất công việc rồi. Như em đi làm việc đến tận 7h tối mới về, đêm lại ngồi đọc tài liệu tiếp thì bảo muốn ngủ nghỉ sớm cũng khó. Chứ em cũng muốn loại bỏ những nguyên nhân trên lắm chứ.
Em xin bổ sung thêm cái thay đổi nội tiết tố nữa cũng làm da bị lão hóa như lượng collagen trong da giảm nữa. Em tham khảo hết chỗ này đến chỗ nọ, có quen cô bạn làm bác sĩ nữa thì được tư vấn cho là ăn nhiều loại thực phẩm chứa các chất cần thiết để tránh lão hóa da như đậu nành, rau cải, cá (người Nhật ăn nhiều cá (sống) nên mới sống thọ đấy mấy chị), ngoài ra thì uống thực phẩm chức năng bổ sung thêm cũng tốt. Em đang cố gắng áp dụng những thứ trên trong khẩu phần ăn. Nhiều lúc đi làm gặp đối tác cũng được khen là trẻ hơn so với tuổi cũng thấy vui lắm.
Vì miếng cơm manh áo nên mình phải làm việc khuya,điều này cũng không tránh được chị ạ.Bảo sao da em cứ sạm hết cả vào,sáng thức dậy nhìn vào gương còn thấy mặt mình thiếu sức sống,mắt như gấu trúc í.Chị có bí quyết gì hay mách em với chứ cứ để thế da em lại bà cô.

melin
08-11-2012, 10:15 PM
Vì miếng cơm manh áo nên mình phải làm việc khuya,điều này cũng không tránh được chị ạ.Bảo sao da em cứ sạm hết cả vào,sáng thức dậy nhìn vào gương còn thấy mặt mình thiếu sức sống,mắt như gấu trúc í.Chị có bí quyết gì hay mách em với chứ cứ để thế da em lại bà cô.

Mẹ nó chịu khó đắp mặt vào, đắp bằng thiên nhiên tốt hơn. mấy em phòng mình chịu khó đắp mặt da đẹp lắm, mình thì lười chả chịu đắp.

me_thocoi
08-11-2012, 10:18 PM
hôm nay e vừa đi học lớp dạy trang điểm với chăm sóc da mặt luôn ạ. bây h e mới biết là nước hoa hồng đúng cách và dùng kem nên thế nào cho ko bị mốc mặt, đi học mới thấy mình ngố quá

BimTomBo
08-11-2012, 10:19 PM
Mình là đồ chúa lười,chả mặt nạ bao giờ,được cái gốc da thuộc dạng đẹp,nên ko gìn giữ mấy cũng được khen. Nhiều khi cho con ti,sữa chảy nhiều quá, vác bôi luôn lên mặt...thế mà sau thấy da mịn phết đấy:D

ME KEANU
08-11-2012, 10:27 PM
Em cũng băm phát đầu tiên đây. Từ kinh nghiệm chăm sóc bản thân của mình em có mấy note với các mẹ thế này:

- Quá trình chăm sóc nào đi nữa, cơ thể, da dẻ hay tinh thần thì việc quan trọng nhất là quá trình làm sạch - refresh - renew.

Muốn tẩm bổ hay dùng TP jj chống lão hóa thì các mẹ cũng cần năm đôi lần làm sạch đường ruột của mình trước. Vì ruột dài hơn 6m, nhiều nếp gấp, mỡ mũi thức ăn lâu ngày bám, đọng ở thành ruột ko khác j đường ống rửa bảt (xin lỗi cả nhà em tả thực nhưng quả tình là thế, ko tô hồng bôi đen đi tý nào). Cho nên muốn bổ béo j thì cũng phải làm sạch hệ tiêu hóa trước thì việc hấp thu mới phát huy hiệu quả của nó. Chứ ko làm sạch thì cứ lớp nọ chồng lớp kia, thẩm thấu cái sạch ko xong mà cặn bã cứ thế ứ đọng trong người ung nhọt từ đây mà ra cả.

Phương pháp thanh lọc ruột thải độc tố từ thiên nhiên, tự nhiên có nhiều: dùng nước muối ấm, nước chanh mật ong, ăn chuối tiêu lúc sáng đói....

Em làm 1 đợt cách đây nửa năm, da dẻ khác, người nhẹ nhõm hẳn, bụng xuống hẳn 2cm...Giờ lại lòi phèo ra rồi, hôm nào lại phải súc 1 bữa sau đó làm 1 chuỗi TPCN mất

30 tuổi, khoảng hơn nửa năm trở lại đây thấy sức khỏe và da dẻ của mình nó xuống rõ luôn, người lủng lẳng như đi mượn ấy các mom ạ...

minh_thu_154
08-11-2012, 11:38 PM
Theo em thì có 2 vấn đề bắt buộc phải thực hiện để làm chậm quá trình lão hóa: 1) sinh hoạt điều độ, không thức khuya nhiều, chịu khó làm sạch da hằng ngày... và 2) chế độ dinh dưỡng hợp lý bổ sung đầy đủ các chất như collagel, omega 3,6 ....

melin
08-12-2012, 10:46 AM
Đi hòa ít cám gạo 2 mẹ con cùng đắp mặt đây hehe. lấy về lâu rồi mà lười quá

BimTomBo
08-12-2012, 10:53 AM
Cách tốt nhất để đối diện với nỗi sợ là đương đầu với nó. Tuổi trả xinh tươi,tuổi già đàm thắm...ta phải nghĩ lúc nào ta cũng đẹp thì đầu óc thoải mái mới trẻ lâu được,rồi các liệu pháp tính sau

lam1984
08-13-2012, 10:14 AM
Đánh dấu tiếp tục học hỏi các mẹ

daobong
08-13-2012, 10:28 AM
Đi hòa ít cám gạo 2 mẹ con cùng đắp mặt đây hehe. lấy về lâu rồi mà lười quá

lại chụi khó đắp mặt đc 2 lần rùi, ko biết tối nay có chăm đc ko, toàn ngủ sớm thoai

Mẹ em Tôm
08-13-2012, 02:50 PM
Chị hàng xóm nhà mình dạo này toàn thấy đắp mặt nạ khoai tây nhưng là đắp khoai sống xay nguyễn xong đắp thôi .Thấy chị ấy bảo đắp vậy tốt hơn đắp khoai hấp chín , có mẹ nào có kinh nghiệm gì việc này ko ?

pnh11082005
08-13-2012, 02:51 PM
Chị hàng xóm nhà mình dạo này toàn thấy đắp mặt nạ khoai tây nhưng là đắp khoai sống xay nguyễn xong đắp thôi .Thấy chị ấy bảo đắp vậy tốt hơn đắp khoai hấp chín , có mẹ nào có kinh nghiệm gì việc này ko ?
Mình chưa đắp mặt nạ khoai tây bao giờ cả, sinh xong bé thứ 2 thấy da bắt đầu nám rồi!:rolleyes:

tranmaithoa
08-13-2012, 03:21 PM

ko bạn, hấp chín rồi đắp mới đúng

tranmaithoa
08-13-2012, 03:22 PM
hôm nay e vừa đi học lớp dạy trang điểm với chăm sóc da mặt luôn ạ. bây h e mới biết là nước hoa hồng đúng cách và dùng kem nên thế nào cho ko bị mốc mặt, đi học mới thấy mình ngố quá

như nào, bạn share cách làm như thế nào cho mình với

dautramcungdinhhue
08-13-2012, 03:24 PM
chồng mình mấy hôm nay cứ nhìn chằm chằm mình rồi bảo: sao mặt mẹ nó cứ mồ mả thế nhỉ, lo la lo nhô, cứ như lên dốc xuống ghềnh í í, ôi, chán chưa!

tranmaithoa
08-13-2012, 03:44 PM
chồng mình mấy hôm nay cứ nhìn chằm chằm mình rồi bảo: sao mặt mẹ nó cứ mồ mả thế nhỉ, lo la lo nhô, cứ như lên dốc xuống ghềnh í í, ôi, chán chưa!

trời, sao bất chợt ông ấy là phán thế? Vây chăm sóc ngay thôi.

xubindangyeu
08-13-2012, 03:50 PM
Như các mẹ chia sẻ thì có rất nhiều cách đắp mặt nạ để da đẹp hơn, tránh nhăn nheo. Nhưng em thấy quan trọng hơn vẫn là khẩu phần ăn uống và chế độ sinh hoạt của mình. Nhiều khi mình cứ có thói xấu hoặc ăn uống chẳng hợp lý gì cả (như lười ăn rau, ngại uống nước) là coi như da dẻ cứ theo đà mà xuống dốc. Cũng có nhiều mẹ bảo uống thực phẩm chức năng xịn xịn là việc gì phải lo (ví như em ngày nào cũng làm 6 viên dưỡng da Hoa Thiên hẳn hoi nhưng nhiều chị có điều kiện hơn thì dùng cả hàng xách tay) nhưng mà phụ thuộc quá đâm ra cũng không tốt. Lúc đấy các mẹ có rối rít đi đắp mặt nạ, đi spa cải thiện cũng chẳng xoay nổi tình thế. Quan trọng nhất vẫn là thói quen thôi. Thói quen xấu mà bỏ được, thói quen tốt mà rèn được thì chẳng cứ da chứ dáng cũng còn đẹp được nữa là. Em nghĩ đây cũng là một cách làm đẹp "tự nhiên" đấy chứ.

daobong
08-13-2012, 04:24 PM
khoảng 3 tháng rùi, mỗi ngày tớ ăn 1 hộp sữa chua, chả biết có tác dụng gì ko tớ thì thấy..ngon, ngày nào ko ăn thì thấy thiếu, hihihihihihihihiii

thoxinhxan
08-13-2012, 04:46 PM
Nếu mẹ nó chăm ăn sữa chua thì nên ăn cái sữa chua gì mới mà có collagen ấy, collagen giúp giảm tình trạng lão hóa của da mà :x

me_thocoi
08-13-2012, 04:49 PM
như nào, bạn share cách làm như thế nào cho mình với

e nói sơ qua ạ
B1: Tẩy trang trước khi trang điểm, các bác lấy 1 ít kem tẩy trang xoa trên mặt khoảng 1p rồi lấy bông ra lau, khi lau thì trên trán lau sang 2 bên, trên má lau hất lên thái dương tránh cho mặt ko bị chảy xệ.
B2: Dùng nứoc hoa hồng: Sau khi lau sạch mặt ở B1 thì lấy nước hoa hồng chấm đề lên mặt chứ ko phải xoa ạ. Mục đích để nước hoa hồng thẩm thấu trên da theo lỗ chân lông.
B3: Dùng kem chống nắng xoa đều lên mặt, mùa đông vẫn khuyến cáo dùng kem có độ SPS 12+ nhé.
B4: dùng xịt khoáng xịt lên mặt.
B5: dùng BB cream: khi dùng BB cream thì các bác chấm từng chút mốt lên da rồi lấy mút không xoa mà chấm hất lên ạ cho mặt không bị mốc khi trang điểm xong.
B6: Dùng kem che khuyết điểm: dưới bọng mắt, sống mũi ạ.
B7: Dùng phấn phủ phủ đều lên mặt, khi dùng bông lấy phấn phủ lên mặt làm như đọng tác bập bênh để phần đều trên mặt, rồi lấy mút xoa đều khắp mặt ạ.
B8: sau khi dùng phấn phủ xong thì cả nhà lấy cọ má cọ qua 1 ượt đẻ bỏ phần phán phủ thừa đi ạ.
B9: Trang điểm mắt
B10: Tô son

beotronxinhxan
08-13-2012, 05:00 PM
tớ thấy thế này là thiếu bước thoa kem dưỡng da đấy. Tớ nghĩ khi trang điểm nên dùng kem dưỡng da để bảo vệ cho da khỏi lớp hóa mỹ phẩm trang điểm, chắc đỡ hại da hơn

daobong
08-13-2012, 05:15 PM
Nếu mẹ nó chăm ăn sữa chua thì nên ăn cái sữa chua gì mới mà có collagen ấy, collagen giúp giảm tình trạng lão hóa của da mà :x

chả biết có tác dụng giề ko nhưng đắt bạn ạ, ăn 1 hộp gần bằng 2 hộp kia, cũng xót lắm, ăn sữa chua thường cũng có tác dụng mà, hihihiii

mebin190806
08-13-2012, 07:25 PM
Mình cũng đang nghĩ cách chống lão hóa n mà ở HN thì lấy đâu ra dây mướp nhỉ?

dautramcungdinhhue
08-14-2012, 01:29 PM
tớ hay lấy lòng trắng trứng gà, cho vào ít nước cốt chanh, rồi làm mặt nạ , cách này, tớ dùng từ hồi con gái, ko làm da trắng lên, mà làm da mịn và se lỗ chân long, căng da.
hic, bế con, nên lười quá, ít làm hẳn!

mevy2006
08-14-2012, 03:38 PM
Mình cũng không rõ là cách nào tốt hơn. Nhưng mình thường làm theo cách được các chị em truyền lại. Hấp cách thuỷ khoai tây rồi nghiền nhuyễn. Trộn đều với sữa tươi không đường, mật ong và dùng thôi :)

minhxin
08-14-2012, 03:42 PM
Da em đen do sắc tố da tối sẵn thì đắp cái khoai tây này có trắng lên được không mẹ nó ơi?

tranmaithoa
08-14-2012, 04:21 PM
tớ hay lấy lòng trắng trứng gà, cho vào ít nước cốt chanh, rồi làm mặt nạ , cách này, tớ dùng từ hồi con gái, ko làm da trắng lên, mà làm da mịn và se lỗ chân long, căng da.
hic, bế con, nên lười quá, ít làm hẳn!

lòng trắng trứng gà thì quá xịn rồi, có điều là hơi tanh nên lười thôi chứ mặt nà trứng gà là nhất đó

ThoiTrangHongKong38
08-14-2012, 04:39 PM
Mùa hè này đắp mặt nạ nha đam là tuyệt đấy bạn àh, vừa mát là vừa chống khô da, hơn nữa nha đam khá trung tính nên không lo bị dị ứng hay mẩn đỏ gì đâu.
Bạn ơi nha đam là cây lô hội nhỉ,nếu đúng thì cứ cắt lá ra bôi lên mặt à bạn.Nhà mình có mấy cây mà k bít sử dụng](*,)

dautramcungdinhhue
08-14-2012, 04:55 PM
Mình cũng không rõ là cách nào tốt hơn. Nhưng mình thường làm theo cách được các chị em truyền lại. Hấp cách thuỷ khoai tây rồi nghiền nhuyễn. Trộn đều với sữa tươi không đường, mật ong và dùng thôi :)

Nhưng mình thường làm theo cách được các chị em truyền lại. Hấp cách thuỷ khoai tây rồi nghiền nhuyễn. Trộn đều với sữa tươi không đường, mật ong và .....chén thôi!
ngon quá mà:D:D

xubindangyeu
08-14-2012, 06:20 PM
Bạn ơi nha đam là cây lô hội nhỉ,nếu đúng thì cứ cắt lá ra bôi lên mặt à bạn.Nhà mình có mấy cây mà k bít sử dụng](*,)

Mẹ nó trồng được lô hội à? Đợt trước mình thử trồng mà lên lá lên bé tí không chăm nổi nên phải bỏ đi đấy

khicon2004
08-14-2012, 09:33 PM
công dụng của mướp đắng nhiều ghê nhỉ, mình cũng muốn thử mà ngại làm quá, có mẹ nào bán sản phẩm này thì tốt :D

ơ túm lại là dùng mướp đắng hay mướp thường hả các mẹ

thoxinhxan
08-14-2012, 10:40 PM
Mướp thường mẹ nó nhé .

maile2012
08-15-2012, 05:59 PM
Nha đam chính là lô hôi đấy bạn. Cắt ra chỉ lấy chất gel bên trong thôi bạn nhé. Bạn có thể search trên mạng có rất nhiều hướng dẫn làm mặt nạ lô hội mà

Mẹ em Tôm
08-16-2012, 03:03 PM
Da mình khi trang điẻm cứ bị bong da vùng mũi , hè cũng như đông , chắc là da khô các mẹ nhỉ ? Có cách gì khắc phục được ko , nhờ các mẹ chỉ giáo ?Thanks!

daobong
08-16-2012, 03:07 PM
da tớ sờ khô ơi là khô mà hôm nay đi soi da, kêu nhiều tác nhân gây nám, hỏi da gì thì bảo hỗn hợp thiên dầu, thấy nó cứ thé nào ý, đi miễn phí đấy, em ý làm về mỹ phầm minhg già hơn mình, kém mnhf 2 tuổi cơ

khicon2004
08-16-2012, 09:56 PM
các mẹ đến bệnh biện da liễu TW ở bạch mai ý,soi da là chuẩn nhất, họ còn rửa mặt sạch cho mình cẩn thận rồi mới soi, chính xác lắm

tranmaithoa
08-17-2012, 08:05 AM
da tớ sờ khô ơi là khô mà hôm nay đi soi da, kêu nhiều tác nhân gây nám, hỏi da gì thì bảo hỗn hợp thiên dầu, thấy nó cứ thé nào ý, đi miễn phí đấy, em ý làm về mỹ phầm minhg già hơn mình, kém mnhf 2 tuổi cơ

da khô & hỗn hợp đều khó chăm sóc, xem ra bạn đi khám theo chỉ dẫn của bạn khicon xem sao

tranmaithoa
10-23-2012, 08:53 AM
lâu ko vào topic. Mình trồng mướp vẫn chưa đủ lớn để làm một lọ nhựa mướp, cố gắng chăm sóc để có lọ nhựa mướp trước tết vậy. giờ toàn dùng mặt nạ bùn, mật ong và sữa chua, dùng xong da mát mịn thích lắm.

beto1
10-23-2012, 09:20 AM
tớ tích cực dùng kem dưỡng da ban đêm để chống lão hóa và giảm vết nhăn quầng mắt cả nhà ạ %_%

vinasoymilk
10-23-2012, 09:55 AM
Công ty em mới có 1 sản phẩm mới là sữa đậu nành Vinasoy, gia tăng hàm lượng isoflavones, hỗ trợ được cho việc chống lão hóa đó các mẹ. Có gì các mẹ dùng thử và ủng hộ nhé! :">

tranmaithoa
10-28-2012, 09:42 PM
Công ty em mới có 1 sản phẩm mới là sữa đậu nành Vinasoy, gia tăng hàm lượng isoflavones, hỗ trợ được cho việc chống lão hóa đó các mẹ. Có gì các mẹ dùng thử và ủng hộ nhé! :">

uống sữa đậu nành thì nhiều tác dụng lắm, tốt cho tim mạch, dễ tiêu,

mekem2011
10-28-2012, 10:40 PM
Tớ xin một chân... cũng băm rồi lại lấy chồng cùng tuổi nên sợ già kinh.tớ đang dùng sp nhà mẹ bông và tây ý,thấy nh ng khen lắm

beto1
10-29-2012, 10:06 AM
tớ băm roài, năm nay nhiều nếp nhăn, cũng sợ già lắm, sợ chồng nhìn chán.....

tranmaithoa
11-06-2012, 08:14 AM
tớ băm roài, năm nay nhiều nếp nhăn, cũng sợ già lắm, sợ chồng nhìn chán.....

hì mẹ nó cứ tự ty. Nhìn avatar mẹ nó trông vẫn còn son lắm

beto1
11-06-2012, 08:25 AM
hì mẹ nó cứ tự ty. Nhìn avatar mẹ nó trông vẫn còn son lắm
nhìn vậy thui chứ ở ngoài tớ mờ cười thì có ngoặc đơn, ngoặc kép hít roài :D

maimai28
11-06-2012, 10:06 AM
mẹ em có uống lycopega đó, nó có thành phần là sữa ong chúa và dầu gấc, cũng hiệu quả lắm ạ. mọi người thử tham khảo xem sao :)

Vbeauty
11-06-2012, 01:36 PM
Dùng các sản phẩm của Dermalogica & Bellware đi các bạn.
Mình bán nè, chiết khấu 15% (*_*)

phuonglm0807
11-06-2012, 01:40 PM
Mình cũng băm..........................hic hic, ...........................

ACD
11-06-2012, 01:48 PM
Đang mùa hanh khô, các mẹ dùng dầu dừa để có làn da và mái tóc đẹp nhé :)

cuaccamau.com
11-06-2012, 01:50 PM
Mình thì nghĩ cứ vô tư yêu đời , uống một số thực phẩm chức năng để tăng cường vitamin chống lão hóa... thì sẽ trẻ mãi thôi

Quynh Chi 310712
09-28-2013, 09:56 PM
Ui, mình cũng băm mốt băm hai rùi, da dẻ nhăn nhúm, nghĩ già cũng sợ nhưng không ai lười hơn mình nữa, trong nhà tìm mỏi mắt cũng không có 1 đồ trang điểm nào nói gì đến dưỡng da. Nghe các bác truyền kn cho nhau cũng thấy hay lắm nhưng chắc phải tìm thuốc chữa bệnh lười trước đã. Hiiiiiiiiiii