PDA

View Full Version : Sinh con năm 2014 - Giáp Ngọ

Pages : [1] 2

Meyeuteo
07-25-2012, 01:09 PM
Tình hình là em đã có 1 nhóc trai được gần 16 tháng rồi ạ. Vợ chồng em định tính đến năm 2014 ( Giáp Ngọ) để chiến đấu tiếp tập hai. Bọn em mong muốn sẽ sinh được bé gái. Có nếp có tẻ vẫn hơn mà. Có mẹ nào có kế hoạch giống em không ạ. Ai có bài gì hay thì mách nước cho em với ạ. Thật lòng thì em không có kinh nghiệm trong việc tính toán ấy. Em thì luôn có quan điểm con nào cũng được. Nhưng nếu phải chọn 1 bề là trai hay gái thì em sẽ chọn gái hơn ( Ông xã chắc không thích như thế)

dtkiencan
07-25-2012, 01:10 PM
Hì hì hay đấy. Phải chuẩn bị trước như thế này mới tốt. Con nhà mình 2 đứa sinh đều chẳng có KH chuẩn bị trước gì cả :D

Chúc bạn có 1 bé gái xinh xắn toại nguyện vào năm Giáp Ngọ nha

Mẹ Hồng Bông
07-25-2012, 01:16 PM
Mẹ nó ơi, nhà em giống nhà mẹ nó ở chỗ là bi giờ nhà em đang có 1 bé 16 tháng. Nhưng lại ngược với nhà mẹ nó, bé nhà em lại là bé gái. 2 nhà mình hoán đổi nhau đi. Hiihi.
Mẹ nó thích nếu là 1 bề thì toàn gái hơn là toàn trai à, em thì em thấy đàn bà vất vả hơn đàn ông ở cái vụ sinh nở, chăm bẵm bú mớm, rồi giai đoạn ở cữ ý..hi nên em thích em đẻ toàn con zaj, mà giờ thì ko được, vẫn ra 1 công chúa rùi. :) Ai cũng bảo mai sau sướng vì con gái tâm lý với bố mẹ hơn con zaj, chả bít thế nào mẹ nó ạ.
Vợ chồng em cũng kế hoạch năm 2014 tiếp tập 2 đây, em muốn có cả nếp lẫn tẻ, nên có mẹ nào có kinh nghiệm gì mách nước giùm với ạ.
À, em thấy bây giờ nhiều mẹ hay đi soi trứng đấy mẹ nó, chả bít có đúng không. Nhưng cũng nhiều bi hài lắm.:)

Meyeuteo
07-25-2012, 01:27 PM
Mẹ nó ơi, nhà em giống nhà mẹ nó ở chỗ là bi giờ nhà em đang có 1 bé 16 tháng. Nhưng lại ngược với nhà mẹ nó, bé nhà em lại là bé gái. 2 nhà mình hoán đổi nhau đi. Hiihi.
Mẹ nó thích nếu là 1 bề thì toàn gái hơn là toàn trai à, em thì em thấy đàn bà vất vả hơn đàn ông ở cái vụ sinh nở, chăm bẵm bú mớm, rồi giai đoạn ở cữ ý..hi nên em thích em đẻ toàn con zaj, mà giờ thì ko được, vẫn ra 1 công chúa rùi. :) Ai cũng bảo mai sau sướng vì con gái tâm lý với bố mẹ hơn con zaj, chả bít thế nào mẹ nó ạ.
Vợ chồng em cũng kế hoạch năm 2014 tiếp tập 2 đây, em muốn có cả nếp lẫn tẻ, nên có mẹ nào có kinh nghiệm gì mách nước giùm với ạ.
À, em thấy bây giờ nhiều mẹ hay đi soi trứng đấy mẹ nó, chả bít có đúng không. Nhưng cũng nhiều bi hài lắm.:)

Công ty em có mấy em đang chuẩn bị mang thai nhưng toàn định sinh con trai. Đang lên kế hoạch uống thuốc. Cũng có chị muốn sinh con trai nên các cô ấy nói chị cứ bình tĩnh để bon em thử nghiệm đã. Nếu ổn chị hãy đi tiếp. Hic. Bạn cố chờ nhé. Nếu được tớ sẽ mách hộ cho.

Meyeuteo
07-25-2012, 01:28 PM
Hì hì hay đấy. Phải chuẩn bị trước như thế này mới tốt. Con nhà mình 2 đứa sinh đều chẳng có KH chuẩn bị trước gì cả :D

Chúc bạn có 1 bé gái xinh xắn toại nguyện vào năm Giáp Ngọ nha
Cảm ơn mẹ nó nhiều. Con cái là trời cho nên cũng không biết như thế nào cả. Mình cứ thử nếu không được coi như số mình chỉ được làm mẹ chồng. Hic.

thuhuong89
07-28-2012, 11:31 AM
Cảm ơn mẹ nó nhiều. Con cái là trời cho nên cũng không biết như thế nào cả. Mình cứ thử nếu không được coi như số mình chỉ được làm mẹ chồng. Hic.
làm mẹ chồng nhàn hơn mà, vì sau con gái toàn về mẹ đẻ để nhờ chăm con, hehe

Pa2ya
07-30-2012, 09:34 AM
làm mẹ chồng nhàn hơn mà, vì sau con gái toàn về mẹ đẻ để nhờ chăm con, hehe

chuẩn rồi đới chị :)) sinh con gái sau này tha hồ chăm cháu ngoại, nhọc như chăm con :))

Meyeuteo
07-30-2012, 01:34 PM
chuẩn rồi đới chị :)) sinh con gái sau này tha hồ chăm cháu ngoại, nhọc như chăm con :))

Nhưng con gái thường tình cảm hơn. Làm mẹ chồng sau này cũng phải khéo với con dâu. Không cẩn thận nó đuổi ra đường thì chít.

me_bach
07-30-2012, 01:36 PM
Tớ thì cũng con zai đầu, 21 tháng rồi. Chưa tính sinh bé thứ 2 khi nào. Đang muốn tìm hiểu xem sinh con năm nào thì hợp. Bé đầu đã để tự nhiên rồi. Có mẹ nào biết tính tuổi con hợp bố mẹ hoặc biết xem ở đâu không, chỉ cho tớ với?

Meyeuteo
08-03-2012, 08:43 AM
Tớ thì cũng con zai đầu, 21 tháng rồi. Chưa tính sinh bé thứ 2 khi nào. Đang muốn tìm hiểu xem sinh con năm nào thì hợp. Bé đầu đã để tự nhiên rồi. Có mẹ nào biết tính tuổi con hợp bố mẹ hoặc biết xem ở đâu không, chỉ cho tớ với?

Mẹ nó thử vào đây tham khảo xem tuổi của con có hợp với bố mẹ ko nhé. http://www.blogphongthuy.com/?cat=5230

miyukidanshi
08-03-2012, 03:14 PM
có em đây...em cũng đang có kế hoạch sinh con thứ 2 năm 2014 đấy ạ. Đứa đầu nhà em là 1 thằng ku rồi, năm nay được 4tuổi ạ, quậy lắm...e cũng đang nghiên cứu để có được 1 cô công chúa cho đủ nếp đủ tẻ...Ai có phương pháp nào hay thì chỉ em với nhé. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm

trangdt19886
08-03-2012, 03:48 PM

Meyeuteo
08-03-2012, 04:51 PM
có em đây...em cũng đang có kế hoạch sinh con thứ 2 năm 2014 đấy ạ. Đứa đầu nhà em là 1 thằng ku rồi, năm nay được 4tuổi ạ, quậy lắm...e cũng đang nghiên cứu để có được 1 cô công chúa cho đủ nếp đủ tẻ...Ai có phương pháp nào hay thì chỉ em với nhé. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm

Híc. Mình cũng vậy nhưng ở Cty toàn ng định sinh con gái. Có mấy cô uống thuốc để sinh con trai thì có vẻ ko ổn lắm. Tưởng đc thì lúc nào mình sinh con gái sẽ thử xem sao.

Meyeuteo
08-03-2012, 04:52 PM
Mẹ nó thử vào trang này tham khảo xem nhé.
http://www.blogphongthuy.com/?cat=5230

incoi2410
08-07-2012, 05:03 PM
Giáp Ngọ là năm đẹp, nếu là con trai thì càng tốt. Lúc đầu mình cũng định chờ đến năm này để sinh nhưng sợ muộn quá.
Giờ thì chăm mẹ béo tốt lên rồi là thả, con nào cũng được

mebixinh
08-07-2012, 05:06 PM
Nhà mình cũng đang tính kế hoạch sinh con vào 2014 đây. Năm 2012 thì mình thay đổi công việc, mà 2013 thấy bảo ko hợp. Con gái đầu nhà mình 4 tuổi rồi. Cũng đang mong muốn có thêm thằng cu toại nguyện. Nhưng con cái là của trời cho, nhân tính ko bằng giời tính nên con nào cũng được. May mà nhà chồng cũng ko quan trọng trai gái gì.

Meyeuteo
08-08-2012, 05:28 PM
Nhà mình cũng đang tính kế hoạch sinh con vào 2014 đây. Năm 2012 thì mình thay đổi công việc, mà 2013 thấy bảo ko hợp. Con gái đầu nhà mình 4 tuổi rồi. Cũng đang mong muốn có thêm thằng cu toại nguyện. Nhưng con cái là của trời cho, nhân tính ko bằng giời tính nên con nào cũng được. May mà nhà chồng cũng ko quan trọng trai gái gì.

Chồng em là trưởng ngày trước có nói phải đẻ được thằng cu thì thôi. Nghe mà hãi. Em nói em chỉ đẻ 2 đứa trai hay gái thì tùy. Con cái là trời cho. May mà đẻ con trai rồi. Giờ định thêm bé gái.

myangels
08-09-2012, 04:22 PM
Quý tị cũng thích. Giáp Ngọ cũng thích. Đọc mà ham quá các chị ơi

29092009
08-11-2012, 09:38 AM
nhà mình cũng tính 2014 sinh thêm cô công chau ko biết có được ko

mebetram
08-12-2012, 01:01 PM
Em cũng đang chuẩn bị cưới nhưng ý định là 2014 mới sinh. không biết tuổi này thì sinh trai hay gái tốt hơn các chị. Ông xã tương lai của em thì thích con gái nhưng em thì thích con giai đầu hơn, lần sau sinh đỡ phải lo (chồng em là con một mà)

Meyeuteo
08-13-2012, 12:41 PM
Em cũng đang chuẩn bị cưới nhưng ý định là 2014 mới sinh. không biết tuổi này thì sinh trai hay gái tốt hơn các chị. Ông xã tương lai của em thì thích con gái nhưng em thì thích con giai đầu hơn, lần sau sinh đỡ phải lo (chồng em là con một mà)

Thế bố mệ sinh năm bao nhiêu? Xem con có hợp không phải xem theo năm sinh của bố và mẹ nữa mà. Nhưng chỉ là tham khảo thôi.

Meyeuteo
08-13-2012, 12:42 PM
Quý tị cũng thích. Giáp Ngọ cũng thích. Đọc mà ham quá các chị ơi

Thế thì mẹ nó lên kế hoạch đi thôi.

MHphuonganh
08-13-2012, 03:37 PM
Tình hình là em đã có 1 nhóc trai được gần 16 tháng rồi ạ. Vợ chồng em định tính đến năm 2014 ( Giáp Ngọ) để chiến đấu tiếp tập hai. Bọn em mong muốn sẽ sinh được bé gái. Có nếp có tẻ vẫn hơn mà. Có mẹ nào có kế hoạch giống em không ạ. Ai có bài gì hay thì mách nước cho em với ạ. Thật lòng thì em không có kinh nghiệm trong việc tính toán ấy. Em thì luôn có quan điểm con nào cũng được. Nhưng nếu phải chọn 1 bề là trai hay gái thì em sẽ chọn gái hơn ( Ông xã chắc không thích như thế)

chị ơi,xem sách tử vi ấy,xem tuổi chồng chị,chị và bé đầu nhà chị có hợp không thì mới chọn năm sinh được.cái này quan trọng chị à ( tại em mê tín thật) chị muốn sinh bé tiếp phải hợp tuổi với chồng trước hết rồi đến con đầu nhà chị cuối cùng là chị. Vì chồng chị là chủ gia đình,hợp chồng chị thì nhà cửa làm ăn thuận lợi. Tiếp đến là hợp con chị vì anh em ở với nhau lâu dài,hợp nhau để gia đình hòa thuận yên ấm,còn chị là mẹ mà lúc nào cũng yêu thương con nên không sao. Có điều nữa muốn nói với chị, tuổi Giáp Ngọ có hàng Giáp là đẹp lắm nhưng mà tuổi Ngọ con gái cao số chị ah,phải lấy chồng muộn hoặc bôn ba,tất nhiên là cũng tùy tháng sinh,giờ sinh,ngày sinh rồi. Chúc chị may mắn

Bunny_Ngoc
08-13-2012, 09:45 PM
Em thấy bảo sih con năm Ngọ thì con vất vả lắm
Điển hình e là 1 canh Ngọ đây à =.= Số vất vả vô cùng.
mà em cũg sắp cưới nhưg tận cuối năm sau, ny em thì sn 87 mà đang dự tính năm sau sinh mà ko biết thế nào :(
chứ đẻ con mà để con fải số khổ vất vả như bố mẹ thì em ko đành lòng tí nào :(

Meyeuteo
08-14-2012, 12:27 PM
mà em cũg sắp cưới nhưg tận cuối năm sau, ny em thì sn 87 mà đang dự tính năm sau sinh mà ko biết thế nào :(

Híc. Vậy thì biết làm như thế nào nữa. Mình chỉ mong gia đình hòa thuận và hạnh phúc mừ. Có ai muốn sinh con phải vất vả đâu.

MenhocCoi
08-14-2012, 12:42 PM
em hóng các mẹ, cũng đang dự định làm tập 2 năm 2014 đây, bé đầu nhà e 5 tuổi rồi, đang mơ ước thêm 1 cô công chúa cơ mà duyên trời nên kệ vậy.

fuongl
08-14-2012, 04:42 PM
Em thấy mấy ông muốn sinh con trai thì kiêng khem dữ lắm, các chất kích thích hầu như kiêng hết. Còn bạn muốn sinh con gái chắc là ngược lại...

muamaytinhcuhn
08-15-2012, 09:37 AM
mình cũng có dự định sinh con vào năm 2014 nhưng mà là con đầu lòng, cũng muốn có con trai đầu lòng lắm nhưng mà ko biết phương pháp và cách tính ntn cả, có mẹ nào đã từng "nghiên cứu" rồi thì xin đc chỉ giáo ạ

Ngoc Tram Anh
08-16-2012, 02:38 PM
Mình 2 cô công chúa đây! Chắc là phải bảo xã nhà bạn hỏi xã nhà mình cái.. Hiii.... Đùa vậy thôi, chứ đúng thật con cái là trời cho, trai gái cũng do số phận quyết định, mình thì ko canh me gì, nhưng bạn mình có đứa canh con trai kỹ càng lắm nhưng vẫn là con gái, còn có đứa canh con gái thì ra con trai.

Nhưng dù sao thì bạn cũng cứ cố gắng xem sao, có nếp, có tẻ vẫn hơn, con gái có cái hay của con gái, con trai có cái hay của con trai. Mình thì đang thèm con trai vì xã là trai một, ông nội lúc nào cũng tâm niệm muốn có 1 thằng cháu trai nên mình cũng kế hoạch 2014 làm tập 3. Hehe...

Muốn sinh con gái thì ăn nhạt, uống sữa, ăn nhiều các thứ có canxi... Hai vợ chồng xxx trước ngày rụng trứng. Nếu bạn cẩn thận thì bạn có thể đi siêu âm rụng trứng. Mà giờ mới 2012, time còn dài, đến tháng 4 (âm lịch) 2013 mới lo mà bạn! Giờ có thể lên lịch ăn uống đc rồi đó!

Chúc bạn có 1 cô công chúa dễ thương nhé! Được cái con gái tha hồ diện, nũng nịu... yêu lắm!!!!

dautramcungdinhhue
08-16-2012, 02:44 PM
con cái khổ hay sướng quy định vào lá số của ba m ẹ nó hết rồi nàng ạ!
khó thay đổi lắm.

incoi2410
08-16-2012, 03:05 PM
con cái khổ hay sướng quy định vào lá số của ba m ẹ nó hết rồi nàng ạ!
khó thay đổi lắm.
Đúng rồi, trong lá số của bố mẹ có số của con. Như kiểu số có con quý tử hay có con thế này thế kia nhỉ.
K phải sinh năm này đều sướng hay khổ cả mà tùy theo số bố mẹ, ngày giờ sinh.

Mình đã đọc bài thơ ý là
số con thua số cha
số nhà thua số làng
số làng thua số nước...

incoi2410
08-16-2012, 03:06 PM
Bố mình sinh năm Giáp Ngọ thì theo mình năm này con trai rất tốt, con cái sau này sung sướng và được nhờ con hihi.
Con mình được nhờ con chứ k phải mình nhé.

Meyeuteo
08-17-2012, 01:34 PM
Em thấy mấy ông muốn sinh con trai thì kiêng khem dữ lắm, các chất kích thích hầu như kiêng hết. Còn bạn muốn sinh con gái chắc là ngược lại...

Chả biết thế nào chứ xã nhà em thì hút thuốc như ri ( còn cả thuốc lào nữa ạ). R*** bia thì ít uống.

Meyeuteo
08-17-2012, 01:35 PM
Bố mình sinh năm Giáp Ngọ thì theo mình năm này con trai rất tốt, con cái sau này sung sướng và được nhờ con hihi.
Con mình được nhờ con chứ k phải mình nhé.
Hic. Không biết con gái thì sẽ thế nào nhỉ? Em là em định sinh con gái ạ

Meyeuteo
08-17-2012, 01:37 PM
Mình 2 cô công chúa đây! Chắc là phải bảo xã nhà bạn hỏi xã nhà mình cái.. Hiii.... Đùa vậy thôi, chứ đúng thật con cái là trời cho, trai gái cũng do số phận quyết định, mình thì ko canh me gì, nhưng bạn mình có đứa canh con trai kỹ càng lắm nhưng vẫn là con gái, còn có đứa canh con gái thì ra con trai.

Nhưng dù sao thì bạn cũng cứ cố gắng xem sao, có nếp, có tẻ vẫn hơn, con gái có cái hay của con gái, con trai có cái hay của con trai. Mình thì đang thèm con trai vì xã là trai một, ông nội lúc nào cũng tâm niệm muốn có 1 thằng cháu trai nên mình cũng kế hoạch 2014 làm tập 3. Hehe...

Muốn sinh con gái thì ăn nhạt, uống sữa, ăn nhiều các thứ có canxi... Hai vợ chồng xxx trước ngày rụng trứng. Nếu bạn cẩn thận thì bạn có thể đi siêu âm rụng trứng. Mà giờ mới 2012, time còn dài, đến tháng 4 (âm lịch) 2013 mới lo mà bạn! Giờ có thể lên lịch ăn uống đc rồi đó!

Chúc bạn có 1 cô công chúa dễ thương nhé! Được cái con gái tha hồ diện, nũng nịu... yêu lắm!!!!

Em thì ăn nhạt lắm ạ, nhưng xã nhà em thì mặn kinh khủng. Hôm nào ông ấy nấu thức ăn thì y như rằng mặn ơi là mặn. Đến Cty ai cũng bảo mặng. Lão ấy lại bảo ăn mặn để đẻ con trai.!!!!!!!!!!

mebong160311
08-17-2012, 01:43 PM
tớ cũng đang định làm tập 2 nhưng sinh con trai thì tốt. hihi, có 1 nhóc gái cũng 16 tháng rùi

Meyeuteo
08-17-2012, 03:53 PM
tớ cũng đang định làm tập 2 nhưng sinh con trai thì tốt. hihi, có 1 nhóc gái cũng 16 tháng rùi

Thế là nhóc 2 nhà mình bằng nhau ấy nhỉ. Nhưng nhóc đầu nhà em con zai rồi ạ. Nên muốn tập 2 là con gái. Để còn điệu nữa chứ.

metybong
08-23-2012, 05:22 PM

Mình giống mẹ nó, cũng Đinh 2014 làm tập 3 nhưng phải ra Thằng cu cơ, vì 2 nàng công chúa rùi :)

mebim2008
08-28-2012, 12:44 AM
Em sẽ dõi theo Top này dài dài đây. Hy vọng các mẹ có kinh nghiệm vào cho ý kiến nhé!
Từ đây đến năm sau chắc có nhiều '' mánh lới'' để sinh trai- gái theo ý muốn.hiiiiiiiiiiiiii
Em sinh năm 1985, xã 1981 và công chúa tập 1 ra đời 2008.
Vì em sinh mổ, lại kinh tế chưa ổn định nên muốn 2014 mới làm tập 2.
Mẹ nào có cao kiến cho ra đời thằng ku thì cho em tiếp kiến với nhé!
Không quá cầu toàn nhưng em vẫn rất muốn có '' cái của bố nó'' - để công bằng mà!
Chúc các mẹ toại nguyện ước mong- các bé hay ăn chóng lớn!

Me_Zenda
08-28-2012, 04:13 PM
năm ngọ hợp tuổi với vợ chồng e lắm nhưng mà bây h chưa có gì, đợi đến năm ngọ mới có thì lâu quá, sợ tịt cái thì khổ, làm sao bây h àh :(

Meyeuteo
08-29-2012, 12:43 PM
năm ngọ hợp tuổi với vợ chồng e lắm nhưng mà bây h chưa có gì, đợi đến năm ngọ mới có thì lâu quá, sợ tịt cái thì khổ, làm sao bây h àh :(

Mẹ nó đã có cháu nào chưa mà lo sợ thế? Mình có 1 cháu rồi mà để đến lúc đó cũng sợ tịt đấy ạ. Hic. Cố lên còn khoảng mấy tháng nữa thôi là chúng ta bắt đầu mà.

Me_Zenda
08-29-2012, 01:28 PM
Mẹ nó đã có cháu nào chưa mà lo sợ thế? Mình có 1 cháu rồi mà để đến lúc đó cũng sợ tịt đấy ạ. Hic. Cố lên còn khoảng mấy tháng nữa thôi là chúng ta bắt đầu mà.
e chưa có gì c à, lấy nếu sang năm ngọ mới có thì thuận đủ đường nhưng đến lúc đấy thì lâu quá, phải 1 năm nữa mới thả,hix, chẳng biết sao nữa.

HaiTuan8787
08-31-2012, 11:32 AM
Oánh dấu nhé!!!
tập 1 của em cũng là bé gái rất là đáng yêu, mới có 9 th thôi ạ :D em lại sinh mổ nên còn lâu mới đc có tập 2, nhg cũng fai hóng hớt trc, dần đi là vừa :wave Con nào cũng là con mình, mình thì yêu thương hết, nhg tập 2 e cũng muốn 1 bé zai cho đủ nếp đủ tẻ, hơn nữa pa lũ nhóc lại là con trưởng,mà ông bà thích cháu zai ](*,). Cái vụ này cũng đau đầu lắm các mẹ ạ . các mẹ nào có kinh nghiệm sinh bé zai thì chia sẻ cho mng cũng biết vậy . tặng hoa các mẹ nè (u)(u)(u)
Chúc cả nhà mình đều mạnh khỏe, và được mọi điều như ý nhé :D

mechitbong
09-03-2012, 10:45 AM
em chả biết thế nào, em sinh năm 89, chồng em 84 con gái em 2009, h định đẻ 2013 thì kêu là ẩn tuổi mẹ, mà sinh năm 2014 thì thấy k hợp bố, các mẹ nào biết chỉ em nên sinh năm nào thuận hơn với ạ.

meomimi
09-03-2012, 11:27 AM
Nếu sinhn con gái mà vào tuổi ngựa có vất vả k hả các mẹ?

africa
09-03-2012, 11:33 AM
mình cũng kế hoạch đẻ con năm Ngọ.
con mình đến lúc có em chắc cũng 4,5t rùi. vừa khéo.

singlemother
09-03-2012, 02:19 PM
năm con ngựa không biết tốt không mình đang định sinh e bé năm này

nguaconyeudoi
09-03-2012, 08:35 PM
em thì nhâm ngọ, nếu đẻ năm 2014 thì sợ ẩn tuổi mẹ, chồng em thì đinh mão (87), không biết 2013 hay 2014 thì đẹp các mẹ, hai đứa cuối năm cưới nên phải tính trước ah

muathucuame2010
09-06-2012, 02:43 PM
Mình thì có 1 bé gái 2 tuổi rồi, đang tính 2014 làm tiếp 1 em nữa nhưng muốn canh có 1 em ku quá, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với.

tinhdauviet
09-06-2012, 04:14 PM
Mẹ có thể dùng thêm tinh dầu thơm chăm sóc sức khỏe để có một không gian thoải mái, Cũng có một số loại tinh dầu giúp cho giấc ngủ được ngon hơn, Tinh thần và sức khỏe thoải mái thì chúc bạn xẽ đạt được những gì mình mong muốn nhé

Hiện tại mình đang có một số sản phẩm về tinh dầu như:

- Tinh dầu thơm các loại: tinh dầu caffe, tinh dầu hoa hồng, tinh dầu oải hương......
- Tinh dầu massage và giảm béo
- một số mẫu đèn xông tinh dầu

Mình mới bán hàng nên Mong các mẹ ủng hộ nhé, mình cảm ơn nhìu nhìu lắm

Mọi người có nhu cầu mua sản phẩm về tinh dầu chăm sóc sức khỏe thì gọi điện cho mình hay để lại lời nhắn trong topic nhé. Cám ơn mọi người lần nữa số điện thoại mình là 0944 092 925 web site e,w,a,y chấm vn/tinhdauviet hix không đang được wepsite nên phải cho dấy phải và chấm vào link mọi người thông cảm nhé.

Meyeuteo
09-07-2012, 12:59 PM
Nếu sinhn con gái mà vào tuổi ngựa có vất vả k hả các mẹ?

Nhiều ng nói con gái tuổi ngựa vất vả. Em tuổi tuất đây mà cũng vất vả và khổ đây. Cũng tính năm đấy sinh con gái vì có con zai rồi.

thucphamsachtf
09-27-2012, 12:30 PM
he he tìm được cái thớt đúng ý mình rồi.
Nhà mình cũng giống chủ thớt đấy, con đầu zai sinh năm 2010, đang dự kiến năm 2014 sinh thêm nàng công chúa nữa cơ mà sợ lại tòi ra 1 tên giặc nữa lắm.
Giờ phải đi sưu tầm các bài để tính sinh con gái, chủ thớt có gì hay chia sẻ nhé,cùng chí hướng mà, mình cũng thích có con gái, teng kiu(u)

dautramcungdinhhue
09-27-2012, 12:40 PM
Nhiều ng nói con gái tuổi ngựa vất vả. Em tuổi tuất đây mà cũng vất vả và khổ đây. Cũng tính năm đấy sinh con gái vì có con zai rồi.
Bạn có nghe nói con gái tuổi nào thì không vất vả và khổ không?

Mẹ đăng khoa
09-27-2012, 01:02 PM
Mình mới có một bé trai, đang rất muốn thêm một bé nữa trai hay gái đều được tuốt ah. Miễn là hai mẹ con khỏe mạnh thôi. Kế hoạch của mình lại thay đổi và định sang năm 2014 sẽ sản xuất. Nhưng từ năm nay đến năm sau thời gian có lâu để chuẩn bị trước không các mẹ nhỉ. ??? Ăn uống và uống các loại thuốc bổ từ bây giờ hay là mình để đến sang giữa năm sau hãy uống. Các mẹ cho em xin ý kiến, em đang băn khoăn vì trước mặt là một đống thuốc bổ đây mà ko biết uống bắt đầu khi nào ạ????

thucphamsachtf
09-27-2012, 08:37 PM
Mình mới có một bé trai, đang rất muốn thêm một bé nữa trai hay gái đều được tuốt ah. Miễn là hai mẹ con khỏe mạnh thôi. Kế hoạch của mình lại thay đổi và định sang năm 2014 sẽ sản xuất. Nhưng từ năm nay đến năm sau thời gian có lâu để chuẩn bị trước không các mẹ nhỉ. ??? Ăn uống và uống các loại thuốc bổ từ bây giờ hay là mình để đến sang giữa năm sau hãy uống. Các mẹ cho em xin ý kiến, em đang băn khoăn vì trước mặt là một đống thuốc bổ đây mà ko biết uống bắt đầu khi nào ạ????

mẹ nó uống thuốc bổ à?mình thì chỉ chú ý chế độ ăn uống, tập thể dục cho khỏe mạnh thôi, tìm những cái gì ăn lành thôi chứ mình ko thích uống thuốc mẹ nó ạ.
Thuốc bao giờ cũng có 2 mặt mà,kể cả ku đầu mọi người uống thuốc này nọ nhưng mình chỉ uống viên bổ sung đúng 3 tháng đầu thôi. Sau đó mình rất chú ý khâu ăn uống. Trộm vía ku giờ 2 tuổi roài và ngoan khỏe lắm. Lần này mình cũng làm như thế thoai, chia sẻ với mẹ nó!

mẹ bé hà an
09-27-2012, 08:41 PM
Ko biết nhà mình có nên xin 1 chân vào hội ko nhỉ? bé An giờ 21 tháng rồi, em mún bé 2 là con trai nhưng mà cũng ko bắt buộc. Cũng tính xem năm nào sinh con hợp tuổi bố mẹ :D

Meyeuteo
09-28-2012, 09:14 AM
Bạn có nghe nói con gái tuổi nào thì không vất vả và khổ không?

Có đấy mẹ nó ạ. Em thấy mọi người nói tuổi con ỉn ko vất vả. Có chị ở Cty mình thì SN 70 chị ấy nói chị thấy bạn chị và chị đứa nào cũng sướng. Mà 72 hình như tuổi tý nhỉ?

Meyeuteo
09-28-2012, 09:16 AM
Ối mình mà bảo uống thuốc thì 10 bữa quên 8 bữa. Một phần vì mình ghét thuốc nên cũng hay quên. Hic. Chắc là chọn giải pháp ăn uống thôi nhỉ?

Meyeuteo
09-28-2012, 09:19 AM
Nhà mình cũng giống chủ thớt đấy, con đầu zai sinh năm 2010, đang dự kiến năm 2014 sinh thêm nàng công chúa nữa cơ mà sợ lại tòi ra 1 tên giặc nữa lắm.
Giờ phải đi sưu tầm các bài để tính sinh con gái, chủ thớt có gì hay chia sẻ nhé,cùng chí hướng mà, mình cũng thích có con gái, teng kiu(u)
Đuúng rồi đến lúc ấy thì mẹ đẹp nhất nhà. Mình thì quan điểm con nào cũng được nhưng thích con gái hơn vì còn làm điệu và quan tâm mẹ được nhiều hơn. Zai nhà ấy hơn nhà tớ 1 năm đấy. Zai nhà ấy đi nhà trẻ chưa? Zai nhà tớ đi nhà trẻ từ 10 tháng cơ. Vì không có ai trông.

Meyeuteo
09-28-2012, 09:20 AM
Ko biết nhà mình có nên xin 1 chân vào hội ko nhỉ? bé An giờ 21 tháng rồi, em mún bé 2 là con trai nhưng mà cũng ko bắt buộc. Cũng tính xem năm nào sinh con hợp tuổi bố mẹ :D

Mẹ nó và bố nó sinh năm nào thì mới xem hợp tuổi được chứ?

thucphamsachtf
09-28-2012, 09:33 AM
Đuúng rồi đến lúc ấy thì mẹ đẹp nhất nhà. Mình thì quan điểm con nào cũng được nhưng thích con gái hơn vì còn làm điệu và quan tâm mẹ được nhiều hơn. Zai nhà ấy hơn nhà tớ 1 năm đấy. Zai nhà ấy đi nhà trẻ chưa? Zai nhà tớ đi nhà trẻ từ 10 tháng cơ. Vì không có ai trông.
Zai nhà tớ đi trẻ từ hồi 13 tháng nàng ạ, nhưng trộm vía ngoan lắm, giờ cũng có thâm niên đi bộ đội được gần 1 năm roài

Meyeuteo
09-28-2012, 04:31 PM
Zai nhà tớ đi trẻ từ hồi 13 tháng nàng ạ, nhưng trộm vía ngoan lắm, giờ cũng có thâm niên đi bộ đội được gần 1 năm roài

Zai nhà mình cũng đi bộ đội được 9 tháng rùi. Trộm vía đi trẻ cũng ngoan. Nhưng mỗi tội hơi còi và lười uống sữa lắm mặc dù ăn được.

Meyeuteo
11-06-2012, 01:14 PM
Mẹ nó định bao giờ thì bắt đầu đấy? Mình chưa có kinh nghiệm gì cả, toàn ng muốn sinh con trai sao ấy? Mẹ nó có kế hoạch gì ko? Mình đặt vòng nhưng ko biết nên lấy ra trước bao lâu để chuẩn bị tập 2 nhỉ?

mecubin.tk
11-06-2012, 04:27 PM
E cũng đang muốn tìm bé tuổi Ngọ đây. Nghe nói " Dần " Ngọ " Tuất ... e tuổ dần,xã e tuổi Tuất nên muốn kiếm tý tuổi Ngọ cho đc tam hợp,cũng bon chen vào đây học hỏi vậy! Củ top cho e ghé học hỏi kinh nghiệm với nhé!

Meyeuteo
11-06-2012, 10:54 PM
E cũng đang muốn tìm bé tuổi Ngọ đây. Nghe nói " Dần " Ngọ " Tuất ... e tuổ dần,xã e tuổi Tuất nên muốn kiếm tý tuổi Ngọ cho đc tam hợp,cũng bon chen vào đây học hỏi vậy! Củ top cho e ghé học hỏi kinh nghiệm với nhé!
Nhà mình chồng dần, vợ tuất đã có 1 nhóc là mão và giờ đang lên kế hoạch ngọ đây. Định sang năm sẽ bắt đầu. ko biết mẹ nó có cao kiến gì ko nhỉ?

huongduongxanh_30032000
11-07-2012, 12:04 PM
chi thich be gai thi cung chang can tinh toan gi dau a?gio van som ma cho dau dau. den luc nao du dinh co bai chi di boc thuoc bac hoac thuoc nam y, thay may thay boc chuan lam. sac xuat ko duoc 100% nhung chac cung duoc 70-80%. nha em hay boc thuoc o Bac Ninh. sau nay me no dinh boc em se hoi dia chi cho.

metybong
11-07-2012, 12:12 PM
chi thich be gai thi cung chang can tinh toan gi dau a?gio van som ma cho dau dau. den luc nao du dinh co bai chi di boc thuoc bac hoac thuoc nam y, thay may thay boc chuan lam. sac xuat ko duoc 100% nhung chac cung duoc 70-80%. nha em hay boc thuoc o Bac Ninh. sau nay me no dinh boc em se hoi dia chi cho.

Mình thấy thuốc ở bắc ninh la chồng ngâm r*** uống còn vợ sắc uống hay sao ý

mecubin.tk
11-07-2012, 12:42 PM
Nhà mình chồng dần, vợ tuất đã có 1 nhóc là mão và giờ đang lên kế hoạch ngọ đây. Định sang năm sẽ bắt đầu. ko biết mẹ nó có cao kiến gì ko nhỉ?
Cũng chẳng biết cao kiến gì chị ạh,xã e thì cứ bảo con cái trời cho,có lúc nào nhận lúc đó ... tính với chả toán ... hic! Nên e cũng chỉ biết vào hóng thôi chứ ko biết làm sao nữa .... hic!

Fecafovit
11-07-2012, 01:25 PM
giờ thấy các mẹ toàn đẻ được con trai thôi, em thì thích con gái hơn, đẻ con trai rồi nó toàn theo gái thôi ^^ con gái càng ngày càng hiếm đấy chứ ko phải dễ mà được các mẹ nhỉ

Immor
11-07-2012, 02:09 PM
Bây giờ sinh con trai dễ hơn tính sinh con gái các mẹ ạ.Bạn mình ở bên Anh mua máy test canh trưng Clearbue để canh .Nếu muốn con trai các mẹ có thể order bộ này về dùng.Xác suất lên đến 90% vì sinh con trai chỉ cần canh đúng ngày trứng rụng để quan hệ,tinh trùng Y khỏe hơn nên sẽ bơi nhanh hơn nên chỉ cần canh chính xác ngày trứng rụng(việc này mình có thể nhờ dụng cụ để đo đc tương đối chính xác),còn sinh con gái thì khó tính hơn vì phải quan hệ trc ngày rụng trứng 2-3 hôm mà để canh đc ngày đấy phải mất time để tính .hix,Mình cũng đang định kế hoạch sinh 2014.

Meyeuteo
11-07-2012, 08:43 PM
giờ thấy các mẹ toàn đẻ được con trai thôi, em thì thích con gái hơn, đẻ con trai rồi nó toàn theo gái thôi ^^ con gái càng ngày càng hiếm đấy chứ ko phải dễ mà được các mẹ nhỉ

Sao mẹ nó bi quan thế. Vậy nếu mình đẻ con gái thì còn khổ hơn vì thằng chồng nó theo gái để con gái mình khổ mà.

Meyeuteo
11-07-2012, 08:44 PM
Vụ uống thuốc với mình thì nan giải quá vì mình toàn quên và ghét nên 10 ngày thì may mình nhớ 3 ngày. Hic.

phamhue.ttqd
11-08-2012, 01:35 PM
chị tính thử ngày theo kỳ kinh xem sao, muốn con gái thì "hành sự" trong ngày đầu khi sạch và gần ngày kinh tiếp theo. CÒn con trai thì giữa cho kỳ đó.

gautyto
11-14-2012, 03:22 PM
Tự nhiên đọc đc topic này, me cũng vào đặt cục gạch. Kế hoạch nhà e cũng là 2014. EM có 1 cô công chúa sn 2008 rồi, h cũng mong có thằng cu nữa cho có nếp có tẻ. Nhưng đang sợ lại đẻ con gái tuổi ngựa có vất vả lắm k mà côgn ty em truyền thống toàn đẻ con gái thôi ạ. Chẹp chẹp

mamacuaphucanh
11-14-2012, 11:07 PM
e cũng đặt gạch hóng hớt các mẹ, e có 1 bé gái rùi, cũng đang mong 1 chú ngựa con mà k bít có dc k ạ....

Meyeuteo
11-15-2012, 08:13 AM
Tự nhiên đọc đc topic này, me cũng vào đặt cục gạch. Kế hoạch nhà e cũng là 2014. EM có 1 cô công chúa sn 2008 rồi, h cũng mong có thằng cu nữa cho có nếp có tẻ. Nhưng đang sợ lại đẻ con gái tuổi ngựa có vất vả lắm k mà côgn ty em truyền thống toàn đẻ con gái thôi ạ. Chẹp chẹp
Mình thì có zai rồi nên muốn sinh thêm bé gái năm đó. Mình cũng chả biết con gái tuổi đó thế nào? Mình thấy tuổi nào cũng vất vả cả. Có tham khảo thì thấy năm đó hợp tuổi với bố mẹ và anh cũng như thời điểm đó là nên sinh tiếp nên mình lên kế hoạch như thế.

lephuong09
11-16-2012, 10:48 AM
Nhà mẹ này giống nhà mình thế. Công chúa 2008 rồi, mong muốn hoàng tử 2014 lắm. Nhưng ko biết sao, vì mình muốn sinh 2011 đấy mà thả mãi ko thấy gì. ko biết có vấn đề gì không, đợi mấy tháng nữa ổn định nhà của xong đi thăm khám xem sao. chán lắm.

Bonbon08092010
11-20-2012, 04:57 PM
Nhà mình 2trai rồi đag tìm bs nào canh sinh gái chuẩn đây. Mẹ nào co kinh nghiêm chia sẻ cho e với

meBinBon0712
12-11-2012, 12:31 PM
Mình cũng tính sinh thêm một bé vào năm 2014. Mình có một bé lớn năm nay 5 tuổi. Năm 2012 vừa rồi mình cũng vừa sinh một bé trai nhưng do không may bé bị hen phế quản kèm sốt cao không rõ nguyên nhân, nằm điều trị ở viện Nhi trung ương hơn 1 tháng không qua khỏi, bé đã lên thiên đường khi vừa tròn 4 tháng 19 ngày.Mình đã tự hứa với con rằng mình sẽ sinh thêm bé nữa để con lộn trở về lại với mình và cũng để cho bé lớn có thêm em. Mẹ nào đi khám bác sỹ sản nào giới thiệu cho mình với. Mình đẻ mổ nên 2014 đẻ tiếp là vừa.

mamachip
12-27-2012, 10:06 AM
Mình cũng tính sinh thêm một bé vào năm 2014. Mình có một bé lớn năm nay 5 tuổi. Năm 2012 vừa rồi mình cũng vừa sinh một bé trai nhưng do không may bé bị hen phế quản kèm sốt cao không rõ nguyên nhân, nằm điều trị ở viện Nhi trung ương hơn 1 tháng không qua khỏi, bé đã lên thiên đường khi vừa tròn 4 tháng 19 ngày.Mình đã tự hứa với con rằng mình sẽ sinh thêm bé nữa để con lộn trở về lại với mình và cũng để cho bé lớn có thêm em. Mẹ nào đi khám bác sỹ sản nào giới thiệu cho mình với. Mình đẻ mổ nên 2014 đẻ tiếp là vừa.

Ôm mẹ nó một cái để chia sẻ.... Mong bé yêu sớm về với mẹ nó! Cho mình hỏi lạc đề tí: thế là mẹ nó sinh mổ 2 lần rồi à?

memai87
12-27-2012, 10:08 AM
E cũng đang phấn đấu cuối năm 2014 có cô công chúa
có bác nào ngóng công chúa thì bắt tay với em để trao đổi bí kíp với a

giothu5-hanhphuc
12-27-2012, 10:14 AM
Nhà em cũng định 2014 sinh bé đầu đây. Trai gái đều được nhưng em thích con gái- tình cảm, quan tâm đến bố mẹ. Nhưng MC em thích có cháu đích tôn. Chồng em thì lúc nào cũng bảo: 'thích nhà mình sinh 2 con gái " xinh" như vợ " nhưng em ko tin vì đôi khi cứ thấy bạn bè thông báo đẻ con trai là chồng em lại bảo: sướng nhé, có thằng lối dõi rùi.

muamaytinhcuhn
12-27-2012, 02:52 PM
mình cũng dự định đầu năm 2014 sẽ sinh baby tập 1 các mẹ ah. muốn có đc bé trai nên muốn xin kinh nghiệm của các mẹ a

cluyou82
12-28-2012, 05:38 PM
mình cũng kế hoạch đẻ con năm Ngọ.

tung_hoangthu1988
12-30-2012, 10:36 AM
em cũng cố gắng đợi đến Giáp ngọ xem sao :D

huynhtrucvy
12-31-2012, 10:40 AM
Các phương pháp sinh con theo ý muốn
20/04/2009 09:39 | 164,287 lượt xem
Phương pháp thứ I
Lấy tuổi vợ chồng theo tuổi Âm lịch, sau đó cộng tuổi vợ chồng trừ đi 40. Nếu số dư trên 40 tiếp tục trừ đi 40. Lấy số dư còn lại đầu tiên trừ 9, tiếp tục trừ 8, lại trừ 9, trừ 8… cho đến khi số dư nhỏ hơn hoặc bằng 9 -8 thì thôi.
1 - Hiệu số cuối cùng còn lại là số chẵn thì cấn bầu trong năm sinh trong trong năm là con trai. Ngược lại cấn bầu ngoài năm sinh trong năm là con gái.
2 - Hiệu số cuối cùng còn lại là số lẻ thì cấn bầu trong năm sinh trong trong năm là con gái. Ngược lại cấn bầu ngoài năm sinh trong năm là con trai.
Thí dụ:
Tuổi chồng 37. Tuổi vợ 32.
Tổng số 69.
69 – 40 = 29.
29 – 9 = 20.
20 – 8 = 12.
12 – 9 = 3.
Theo phương pháp này:
Nếu hai vợ chồng này cấn bầu trong năm và sinh trong năm sẽ sinh con gái. Ngược lại, cấn bầu trong năm nay và sinh trong năm tới sẽ sinh con trai.
Phương pháp thứ II
Phương pháp này bắt đầu từ một bài ca quyết lưu truyền sau đây:
Nguyên văn:
49 từ xưa đã định rồi.
Cộng vào tháng đẻ để mà chơi.
Trừ đi tuổi mẹ bao nhiêu đấy!
Thêm vào 19 để chia đôi.
Tính tuổi trăng tròn cho thật chuẩn.
Chẵn trai, lẻ gái đúng mười mười.
Như vậy; nếu chúng ta gọi tháng sinh là “n” và tuổI mẹ là “M” thì sẽ có bài toán là:
(49 + n – M +19): 2
Giản lược công thức trên , ta có:
(68 + n – M) :2.
Thí dụ:
Mẹ 32 tuổi, sinh con tháng 9 Âm lịch.
Thay vào công thức trên ta có: n = 9; M = 32.
(68 + 9 – 32): 2 = 22. 5.
Lẻ. Theo phương pháp này thì bà mẹ 32 tuổi sinh tháng 9 sẽ là con gái.
Phương pháp thứ III
Ứng dụng bảng tổng kết theo Lịch Vạn sự về “tháng thụ thai sinh trai hay gái” như sau:
(các mẹ tự tìm bảng này nha, em add k được)
Cách kết hợp ba phương pháp
Ba phương pháp này lưu truyền rời rạc trong dân gian. Chúng đều khó kiểm định tính hiệu quả cho từng phương pháp. Nhưng chúng tôi nhận xét thấy rằng:
1 - Phương pháp I tính năm sinh con theo ý muốn.
2 - Phương pháp II tính tháng sinh con theo ý muốn.
3 - Phương pháp III tính tháng cấn bầu để sinh con theo ý muốn.
Ba phương pháp này tuy khác nhau nhưng không phủ định nhau về nguyên tắc.
Bởi vậy, sự kết hợp cả ba phương pháp sẽ cho chúng ta một xác xuất cao hơn.
1 - Trước hết chúng ta áp dụng phương pháp thứ I để xác định một cách tổng quát nên cấn bầu và sinh trong năm hay cấn bầu năm nay sinh năm tới.
2 – Sau đó áp dụng phương pháp thứ II. Giả thiết rằng chúng ta cần một con số chẵn cho tháng sinh thì – Khi tuổi mẹ lẻ, tháng sinh phải lẻ và ngược lại thì kết quả của công thức trên sẽ cho ra một số chẵn.
3 – Sau khi xác định được tháng sinh là lẻ (Hoặc chẵn), lúc đó ta áp dụng phương pháp thứ III. Giả thiết tháng sinh lẻ, ta sẽ chọn trong bảng tháng thụ thai thích hợp với tháng lẻ hoặc chẵn cần tìm.
Thí dụ:
Chồng 31, vợ 27.
* Giả thiết rằng vợ chồng này muốn sinh con trai.
I - Ứng dụng phương pháp thứ I
Cộng tuổi vợ chồng 31 + 27 = 58.
58 - 40 = 18.
18 - 9 = 9
9 - 8 = 1.
Như vậy số dư là 1 là số lẻ. Sang năm vợ chồng đều cộng lên 2 tuổi sẽ có số dư 3 cũng là số lẻ. Do đó nếu có bầu và sinh con trọn năm sẽ là con gái và ngoài năm sẽ là con trai.
Vậy theo điều kiện của phương pháp I thì muốn sinh con trai phải có bầu trong năm này và sinh vào năm sau.
II - Ứng dụng phương pháp II
Sau khi xác định phải có bấu trong năm nay và sinh năm sau, ta ứng dụng phương pháp II để chọn tháng sinh con theo công thức:
(68 + n – M): 2.
Ta có: Tuổi mẹ M = 27.
Thay thế vào công thức trên ta có:
(68 + n – 27): 2 = (41 +n): 2.
“n” là tháng sinh. Như vậy để thỏa mãn tháng sinh chẵn con trai thì tháng sinh phải chọn tháng lẻ.
III - Ứng dụng phương pháp III.
Sau khi xác định phải sinh trong tháng lẻ và phải cấn bầu năm nay (27 tuổi) và sinh năm sau (28 tuổi), ta tra bảng trên để tìm một tháng lẻ trong năm 28 tuổi (Như 1 – 3 – 5 – 7 ….) và tính lùi 9 tháng để rơi vào một tháng cấn bầu thích hợp có dấu +.
Cụ thể là:
Nhìn vào cột ngang ô người mẹ 28 tuổi (Giả thiết năm hiện tại là 27, sinh vào sang năm là 28). Nhưng tháng lẻ có khả năng sinh con trai theo phương pháp II là 1 - 3 - 5 - 7 .
- Trường hợp chọn tháng Giêng năm 28 tuổi thì cấn bầu tháng 6 năm 27 tuổi. Cấn bầu tháng 6 năm 27 tuổi bảng cho biết khả năng sinh con trai (Dấu +).
- Trường hợp chọn tháng Ba thì cấn bấu tháng 8 năm 27 tuổi. Cấn bầu tháng 8 năm 27 tuổi, bảng cho biết khả năng sinh con trai (Dấu +)
- Trường hợp chọn tháng Năm thì cấn bấu tháng 10 năm 27 tuổi. Cấn bầu tháng 10 năm 27 tuổi, bảng cho biết sinh con gái (Dấu 0). Không thỏa mãn giả thiết trên.
Như vậy, khi kết hợp cả ba phương pháp, cho người mẹ 27 tuổi chồng 31 thì điều kiện thỏa mãn cả ba phương pháp là cấn bầu tháng 6 hoặc 8 năm vợ 27 tuổi và sinh vào năm 28 tuổi.
* Giả thiết rằng vợ chồng này muốn sinh con gái.
I - Ứng dụng phương pháp thứ I
Cộng tuổi vợ chồng 31 + 27 = 58.
58 - 40 = 18.
18 - 9 = 9
9 - 8 = 1.
Như vậy số dư là 1 là số lẻ. Sang năm vợ chồng đều cộng lên 2 tuổi sẽ có số dư 3 cũng là số lẻ. Do đó nếu có bầu và sinh con trọn năm sẽ là con gái.
Vậy theo điều kiện của phương pháp I thì muốn sinh con gái phải có bầu và sinh trọn trong năm nay, hoặc có bầu và sinh trọn trong năm sau.
II - Ứng dụng phương pháp II
Sau khi xác định phải có bấu và sinh trọn trong năm nay (Hoặc trọn năm sau), ta ứng dụng phương pháp II để chọn tháng sinh con theo công thức:
(68 + n – M): 2.
Ta có: Tuổi mẹ M = 27.
Thay thế vào công thức trên ta có:
(68 + n – 27): 2 = (41 +n): 2.
“n” là tháng sinh. Như vậy để thỏa mãn tháng sinh lẻ con gái thì tháng sinh phải chọn tháng chẵn.
III - Ứng dụng phương pháp III.
Sau khi xác định phải sinh trong tháng chẵn và phải cấn bầu và sinh trọn năm nay (27 tuổi); hoặc trọn năm sau (28 tuổi), ta tra bảng trên để tìm một tháng chẵn trong năm 27 (Hoặc 28) tuổi (Như 2 – 4 – 6 – 8 ….) và tính lùi 9 tháng để rơi vào một tháng cấn bầu thích hợp có dấu +.
Như vậy, ta đã ứng dụng cả ba phương pháp cho giả thiết vợ chồng trong thí dụ trên sinh con gái.
Nhưng dân gian ta có câu:
"Người tính không bằng trời tính"
Bởi vậy, cũng xin lưu ý là moị chuyện theo tự nhiên là tốt nhất. Tuy kết quả trên khá chính xác. Nhưng còn số phận người đó có thể sinh trai hay gái hay không lại là chuyện khác. Muốn thay đổi số phận, điều đầu tiên phải tạo phúc đức đã.
Chúc vạn sự như ý

huynhtrucvy
12-31-2012, 10:46 AM
Sinh con mùa nào hợp tuổi?
Ngày: 19-08-2010
Sinh con vào thời điểm nào trong năm để giúp bé có sự may mắn, thuận lợi hạnh thông trong suốt cuộc đời rất được nhiều bậc cha mẹ quan tâm. Dựa theo thuyết Ngũ Hành tương sinh tương khắc và bản mệnh của mỗi con người thì yếu tố “được mùa sinh” rất quan trọng, không chỉ giúp cho bản mệnh vững vàng, vượng – tướng mà còn ảnh hưởng tới cuộc đời của đứa trẻ
Dưới đây là bảng đánh giá sự suy vượng của Ngũ Hành trong năm theo mùa, gắn nó với bản mệnh sẽ giúp cha mẹ lựa chọn mùa sinh thích hợp.
Sự suy vượng của Ngũ Hành theo mùa
Bản mệnh Vượng Tướng Hưu Tử Tuyệt
Mộc Mùa Xuân Mùa Đông Mùa Hạ Tứ Quý Mùa Thu
Hỏa Mùa Hạ Mùa Xuân Tứ Quý Mùa Thu Mùa Đông
Thổ Tứ Quý Mùa Hạ Mùa Thu Mùa Đông Mùa Xuân
Kim Mùa Thu Tứ Quý Mùa Đông Mùa Xuân Mùa Hạ
Thủy Mùa Đông Mùa Thu Mùa Xuân Mùa Hạ Tứ Quý
Tứ Quý chỉ 18 ngày cuối giao của mỗi mùa, Tứ Quý thuộc Thổ nên gọi là tạp khí
Như vậy, dựa vào bản mệnh của con, cha mẹ có thể lựa chọn mùa sinh con Vượng khí hoặc Tướng khí sẽ rất tốt. Ngược lại, Hưu Tử Tuyệt sẽ khiến vận vất vả hoặc không thuận lợi.

huynhtrucvy
12-31-2012, 10:49 AM
Mình cũng đang chuẩn bị cuộc chiến tìm Ngọ Cái nên sưu tầm cái này. Các mẹ tham khảo nha. Tuần tới phải đi chích rubella rồi!!!

tieuho2010
12-31-2012, 01:41 PM
HI , Nhà mình cũng có kế hoach nhưng lại mong con trai cơ, cũng đang ngâm cứu các bí quyết . hiccc.

Mẹ Un In
12-31-2012, 04:24 PM
Nhà em cũng hóng con trai ah.
Đang bắt đàu tẩm bổ cho chồng rồi.

mybube
12-31-2012, 04:33 PM
em thì đang phấn đấu có 1 trai 1 gái, huhu

voimamut2011
12-31-2012, 04:40 PM
Voi nhà em cũng 20 tháng rùi, đang cai sữa, 2 bà cũng thúc dục tập 2 để nuôi 1 thể...... hì hì.... em đang suy nghĩ. nếu có thì cũng năm 2014 cho đẹp và cũng thích 1 cô công chúa cho được điểm 10. cho em nhập hội này nhé mẹ Tèo.

maichuyenanh
12-31-2012, 08:24 PM
Cho em nhập hội với ạ. Con gái lớn sinh năm 2010, nên em dự định đón bé Ngựa nữa. Chắc mình lên kế hoạch tiêm chủng là vừa các mẹ nhỉ?

Mẹ Un In
01-01-2013, 08:42 AM
Tập 1 mà tiêm rồi thì tập 2 có cần tiêm lại không các bác?

giothu5-hanhphuc
01-01-2013, 08:49 AM
Nhà em cũng đang dự định sinh 1 bé năm 2014 đây ạ. Các mẹ dự sinh năm này vào tám cho vui đi ạ

ngongioto
01-01-2013, 10:28 AM
Nhà em cũng đang dự định sinh 1 bé năm 2014 đây ạ. Các mẹ dự sinh năm này vào tám cho vui đi ạ

Mình thì đang thả, năm nay cũng được, năm sau cũng ok hehe

nhungnguoibanu40
01-01-2013, 02:31 PM

chanhvuhc
01-03-2013, 04:24 PM
Cho mình tham gia với, mình vc mình cũng dự định năm 2014 sinh thêm bé nữa, bé đầu gái rồi nên cũng mong có tí con giai hic...

huynhtrucvy
01-04-2013, 08:44 AM
Hôm qua đã đi tiêm ngừa Rubella rồi nhé. Chuẩn bị mọi thứ để sẵng sàng, Tháng 6 âm lịch là mở cửa...

Mẹ Un In
01-04-2013, 10:19 AM
Nghe tình hình thì có vẻ 2014 nhà mình mong bé trai nhiều hơn bé gái ấy nhỉ.

phuc1986
01-04-2013, 08:21 PM
Có nhiều người tư vấn vc em nên sinh con thứ 2 giáp ngọ thì đẹp hơn quý tỵ nhưng em máu có con thứ 2 quá rồi, hihi

chiptomboy
01-04-2013, 08:23 PM
bé nhà mình cũng đc 17 tháng òi mình cũng muốn 2014 làm tiếp tập 2 nhưng mà lại hem đẹp bằng 2015 không biết có chờ được đến lúc đó ko nữa ?

anhbeoyeu
01-04-2013, 09:12 PM
hức, mẹ chồng em bắt em cuối năm 2013 có bầu đầu 2014 sinh mà em chưa chuẩn bị gì cả, mà mẹ chồng em mê tín lắm nên là bà cứ bắt phải săn bằng được đuôi rắn đầu ngựa.hic,các mẹ chỉ em với em chưa sinh lần nào.hic

chanhvuhc
01-05-2013, 09:19 AM
Mẹ nó ơi mình cũng nghe thấy là thuốc nam y hay bắc gì đấy ở BNinh nhưng không rõ địa chỉ, nếu mẹ nó hỏi được thì cho mình xin địa chỉ với nhé.

mebixinh
01-05-2013, 09:33 AM
Có nhiều người tư vấn vc em nên sinh con thứ 2 giáp ngọ thì đẹp hơn quý tỵ nhưng em máu có con thứ 2 quá rồi, hihi

Nhà mình thì năm 2013 hợp mệnh mẹ, 2014 thì hợp mệnh bố hơn nên dự định sinh vào đầu 2014. Đứa đầu T9/2014 vào lớp 1, giờ nghĩ sinh ngại ra phết.

Mẹ Un In
01-05-2013, 10:10 AM
Món này thì khó nhể.
Có bầu đúng năm theo ý em đã phải cố gắng canh me rồi.
Cụ lại muốn săn đầu năm với cuối năm thì mệt đấy.
hức, mẹ chồng em bắt em cuối năm 2013 có bầu đầu 2014 sinh mà em chưa chuẩn bị gì cả, mà mẹ chồng em mê tín lắm nên là bà cứ bắt phải săn bằng được đuôi rắn đầu ngựa.hic,các mẹ chỉ em với em chưa sinh lần nào.hic

quaqueme
01-05-2013, 11:03 AM

Chị vào đây ngâm cứu thử xem ạ. Em cũng đang thử chả biết thế nào, còn do bố nó nữa, em cũng đang mong con rùi ạ.
http://www.hiemmuon.vn/chu-ky-kinh-nguyet

hoaithuvp
01-05-2013, 11:53 AM
hi được đấy sang năm em chuẩn bị lấy được các chị chia sẻ kinh nghiêm hay thật!

binhminh88
01-17-2013, 08:44 AM
chào cac chị,. tình hình là em củng sắp về dinh, nhưng em muôn con mình tuổi mậu ngọ tức 2014 , nhung các mẹ nào có bí quyết sinh bé trai chỉ em với, trước va sau khi có bé lun nhé.
Chồng em tuoi than , va em tuổi mậu thìn, bé giáp ngọ thì hộp khắc thế nào nhỉ. Mong các mẹ giúp em vời.
Em xin xin thành cảm ơn rất nhiều.
hoac co the gui email, vtbminhtruc@gmail,com

Ted
01-17-2013, 10:01 AM
Thế mẹ nó chịu khó ăn nhiều đồ chua, tạo axit, ăn nhiều trứng, sữa vào. Em sinh 2 đứa đều là gái, bg nghiệm lại thấy 1 phần cũng là do chế độ ăn thật. :)

Ted
01-17-2013, 10:37 AM
Mẹ nó ơi mình cũng nghe thấy là thuốc nam y hay bắc gì đấy ở BNinh nhưng không rõ địa chỉ, nếu mẹ nó hỏi được thì cho mình xin địa chỉ với nhé.
Mẹ hỏi địa chỉ bốc thuốc sinh con Trai ở bắc ninh hả? Em có ghi lại đây nhưng chưa hỏi được kinh nghiệm mẹ nào đã đi bg. Em cứ ghi ra cho các mẹ naò quan tâm thì lấy nhá.
Địa chỉ ông lang Hợp: Thôn Mao Điền, xã Mao Điền, Thuận Thành, Bắc Ninh.
Thấy các mẹ bảo đến bốc thuốc trước vài tháng, hình như phải cả vợ cả chồng đi đấy ah.
Mẹ nào chuột bạch rồi thì lên chia sẻ để cho em và các mẹ xin tý kinh nghiệm nhé. :)

DuHi912
01-18-2013, 12:44 PM
Ngọ là tam hợp với nhà em đấy ạ.
Em xin tham gia với các mẹ để cùng săn Ngựa con nào.

mytom911
01-19-2013, 01:48 PM
Mình cũng đang có kế hoạch làm tập 2 đây. Chồng thèm con zai lắm.
Ông xã là con trai duy nhất nên cố kiếm cho ra thằng ku. Không biết có thành công không?
Cứ nghĩ đến việc canh trứng này nọ đã thấy ngại rồi.
Bé gái đầu nhà mình 27 tháng rồi.
Mẹ nào có cùng dự định cùng nhau chia sẻ nhé.

DuHi912
01-19-2013, 02:14 PM
Mình cũng đang có kế hoạch làm tập 2 đây. Chồng thèm con zai lắm.
Ông xã là con trai duy nhất nên cố kiếm cho ra thằng ku. Không biết có thành công không?
Cứ nghĩ đến việc canh trứng này nọ đã thấy ngại rồi.
Bé gái đầu nhà mình 27 tháng rồi.
Mẹ nào có cùng dự định cùng nhau chia sẻ nhé.
Nhà e thì tập 1, nhà lại 2 a e trai nên con nào cũng đc, bc đi xem thì bảo sau này sinh toàn con gái, nhưng thực lòng e vẫn thik con trai hí hí

duyanh1529
01-19-2013, 02:51 PM
vc em cũng mới cứoi, cũng định sinh nhóc vào 2014, nhưng em đang chậm kinh mấy hôm rồi, chồng em thì con nào cũng đc, nhưng em thì thích con zai ạ

qqvinh78
01-19-2013, 03:36 PM
có mẹ nào biết trang web nào xem được ngày sinh của bố và mẹ, thì sinh con năm nào là tốt k ạ, em cảm ơn

duyanh1529
01-19-2013, 08:46 PM
chị vào gg search ý, hình như blogphongthuy.com hay .vn gì đó, nhiều lắm

tuti_bobby
01-21-2013, 11:05 AM
Em cũng dự định săn ngựa năm sau, đã tiêm phòng đầy đủ rubella và cúm, tầm tháng mấy âm bắt đầu săn được các mẹ nhỉ. Em dự định tầm tháng 5 âm bắt đầu săn thì kỳ kinh cuối là của tháng 4 thì tính đúng tháng đúng ngày dự sinh là tháng 1 âm năm 2014, nhưng chỉ sợ đẻ sớm lại vào năm rắn thôi các mẹ ạ. Các mẹ săn rắn tư vấn cho e với. Em cám ơn các mẹ nhiều

Mẹ Un In
01-22-2013, 10:11 AM
Hôm qua mẹ chồng em cũng nói rậm rịch chuẩn bị để có con 2014 đi nhé, thầy bảo tốt lắm. bla bla.....
hichic
cụ còn máu hơn cả mình.

DuHi912
01-22-2013, 12:43 PM
Hôm qua mẹ chồng em cũng nói rậm rịch chuẩn bị để có con 2014 đi nhé, thầy bảo tốt lắm. bla bla.....
hichic
cụ còn máu hơn cả mình.

nhà em không những mẹ chồng máu, mà bà chồng cũng máu và cả mẹ đẻ cũng máu luôn. ngày nào cũng rục. Mà em nói e phải để 2014 mới đẻ, ai cũng bảo, năm nào cũng đc, con là của trời cho, trời cho khi nào nhận khi đấy.
Mà các mẹ cho em hỏi với, cách tính ngày rụng trứng như nào ạ, để e biết đg canh cho chuẩn. cảm ơn các mẹ nhà mình nhiều nhiều

congaixinhhp
01-22-2013, 12:51 PM
Trời mới đầu năm 2013 mà đã có topic sinh con năm 2014 rồi hả cá mẹ,đã thế topic còn tới 12 trang rồi chứ.Đúc kết lại là năm nào cũng có bùng nổ dân số chứ không cứ phải năm đẹp các mẹ nhỉ?

tuti_bobby
01-22-2013, 01:33 PM
Trời mới đầu năm 2013 mà đã có topic sinh con năm 2014 rồi hả cá mẹ,đã thế topic còn tới 12 trang rồi chứ.Đúc kết lại là năm nào cũng có bùng nổ dân số chứ không cứ phải năm đẹp các mẹ nhỉ?
Phải rục rịch chuẩn bị từ bây giờ chứ mẹ nó. tầm tháng 5 năm sau thả là sang đầu năm 2014 rùi còn j :)))

mebon1618
01-22-2013, 06:10 PM
em có bé sinh năm 2008 rồi, cũng đang định sinh bé thứ 2 vào đầu năm 2014 ạ.^^ làm thế nào để sinh được con gái hả các mẹ

ha.zinnie
01-23-2013, 02:28 PM
Ôi em định 2014 mới cưới rồi săn bé Ngựa luôn cho hợp tuổi cả bố mẹ không lại 1 vòng luẩn quẩn tứ hành xung :( Xếp gạch hóng các chị, theo em thấy những nhà sinh con 1 bề thường khá giả hơn những nhà nếp tẻ đôi đường thì phải

qqvinh78
01-23-2013, 03:21 PM
mình thì chưa tính đến, đến đâu thì đến, đau cũng là cái số rồi :D

Bibiyeu2009
01-23-2013, 03:26 PM
Con nào cũng là con...trai hay gái cũng được,bạn đừng nghĩ tại con nên mình mới thế này thế kia...Thương các bé lắm vì có con là do ông trời ban tặng, kinh tế khó khăn hay khấm khá đều là do cái đầu của mình làm đúng hay sai thui....Kinh tế khó khăn mình mong đẻ thêm đứa nữa mà không dám đẻ hic hic hic bao giờ kinh tế mới bớt khó đây...chán................

ditimemtrongmua
01-25-2013, 09:16 AM
Mình cũng đang muốn sinh bé thứ 2 năm Giáp Ngọ đây!

DuHi912
01-28-2013, 10:20 AM
Các mẹ ơi giúp em tính vòng kinh có bao nhiêu ngày với.
VD tháng trước e kết thúc vào ngày 10 thì tháng sau bắt đầu vào ngày 11. Chu kì kinh của e kéo dài từ 3-5 ngày. Nhưng nói chung cứ kết thúc vào ngày nào thì tháng sau có vào ngày kế tiếp.
kiu kiu các mẹ nhẹ ạ

tuti_bobby
01-28-2013, 11:29 AM
Các mẹ ơi giúp em tính vòng kinh có bao nhiêu ngày với.
VD tháng trước e kết thúc vào ngày 10 thì tháng sau bắt đầu vào ngày 11. Chu kì kinh của e kéo dài từ 3-5 ngày. Nhưng nói chung cứ kết thúc vào ngày nào thì tháng sau có vào ngày kế tiếp.
kiu kiu các mẹ nhẹ ạ
Theo e thì vòng kinh của chị là 31 ngày :). Vì 1 chu kỳ kinh tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh tháng này đến ngày đầu tiên của kỳ kinh kế tiếp.:P

DuHi912
01-29-2013, 02:13 PM
Theo e thì vòng kinh của chị là 31 ngày :). Vì 1 chu kỳ kinh tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh tháng này đến ngày đầu tiên của kỳ kinh kế tiếp.:P

à tức là tính từ ngày đầu tiên của tháng trước à. Mình lại cứ nghĩ tính từ ngày kết thúc tháng trước cơ. Vậy nếu ai hàng tháng có vào cùng 1 ngày thì là vòng kinh 30 ngày rồi nhỉ

tuyetbidv
01-29-2013, 02:51 PM
Ku nhà mình năm sau đi mẫu giáo rùi, cũng muốn sản xuất tập 2 đây. Mong là girl :D

Tom còi
01-29-2013, 05:32 PM
Ôi mình đang mong 1 bé ngựa gái đây, mẹ nào đã có con gái truyền bí quyết cho mình với :)

mi_gao_que
01-30-2013, 03:40 PM
ờ, hôm nọ đi xem bói, thầy bói chỉ mặt đập bàn " 2014 mà mày không đẻ đứa con gái thì tao không thèm làm thầy của thiên hạ"! Xong lại hạ giọng bảo " Mày ko đẻ năm này thì suốt đời ở chung với mẹ chồng con ạ "

Thế thì có nên đẻ không nhỉ ????

Tom còi
01-30-2013, 03:46 PM
ờ, hôm nọ đi xem bói, thầy bói chỉ mặt đập bàn " 2014 mà mày không đẻ đứa con gái thì tao không thèm làm thầy của thiên hạ"! Xong lại hạ giọng bảo " Mày ko đẻ năm này thì suốt đời ở chung với mẹ chồng con ạ "

Riêng khoản ko phải ở với mẹ chồng cũng đủ để quyết định rùi :)

ms.vanessa
01-30-2013, 03:52 PM
giờ sinh con gái đc nhà nước khuyến khích các mẹ kìa
http://dantri.com.vn/su-kien/ho-tro-kinh-te-de-khuyen-khich-sinh-con-gai-691061.htm

Rubi_09
01-30-2013, 04:31 PM
Phải rục rịch chuẩn bị từ bây giờ chứ mẹ nó. tầm tháng 5 năm sau thả là sang đầu năm 2014 rùi còn j :)))

Đúng rồi, còn có mấy tháng nữa thôi, chuẩn bị sức khỏe và tinh thần là vừa nhỉ. Gái đầu nhà mình hơn 3t rồi, Mình cũng đang lên kế hoạch sinh sao cho dc cu Ngọ đây, dai nhà mình con 1, khổ nỗi từ lúc bầu bí con gái đi bắt mạch mà thầy thuốc chỉ cần bắt mạch chồng mà đoán được là con gái, hic không biết có cho ra nôit thàng cu ko

meruacoi
02-11-2013, 02:14 PM
e cung dang co kh sinh 1 thang cu 2014, con gai dau 2t roi ah, chong lai la truong ho nua. Tach nhiem to lon lam. E doc nhieu sach bao muon sinh con trai thi an nam, 2 vo chong xxx dung ngay rung trung, roi thi ca uong thuoc dong y.... Nhieu lam ma e ko biet nhu the nao dung. Con phai canh trung nua ah, e nghe noi co que thu rung trung ko biet co chinh xac ko hay phai di kham bsi trc vai thang de theo doi. Cac c nao da co kinh nghiem chua ah? Mach e voi nhe

mebehant
02-11-2013, 04:15 PM
Mẹ nó thử vào đây tham khảo xem tuổi của con có hợp với bố mẹ ko nhé. http://www.blogphongthuy.com/?cat=5230

mẹ bé ơi, mình vào đường link xem thấy nhập năm sinh của bố và mẹ mà mình không biết là nhập năm tính theo âm hay theo dương, vì mình năm âm khác mà năm dương lại khác ạ.

mebehant
02-11-2013, 04:17 PM

hi hi, đọc cm của bạn mà mình cứ cười mãi í, mình thì có một bé gái 3,5 tuổi rồi, cũng muốn phấn đấu tập 2 là cu tí cho đủ nếp đủ tẻ đây ạ.

hophudat
02-11-2013, 04:31 PM
Sinh năm 2013 cũng đẹp đó chứ nhỉ

nguyenthu82
02-11-2013, 07:01 PM
Hihi mẹ em bảo em cố gắng có em bé 2014 đấy, hehe

shu jin
02-17-2013, 01:08 PM
Em vào học hỏi, bé tuổi Ngọ tính tình rất thẳng thắn, phóng khoáng, nhanh nhẹn, nhưng hơi vất vả một chút ah

nguyenthu82
02-17-2013, 01:11 PM
Em vào học hỏi, bé tuổi Ngọ tính tình rất thẳng thắn, phóng khoáng, nhanh nhẹn, nhưng hơi vất vả một chút ah

Mà nghe nói phải xa gia đình bố mẹ mới thành công ấy, hic

tranmaithoa
02-26-2013, 08:42 AM
mình cũng đang tính sinh năm ngọ, vừa mới tiêm phòng xong chắc bắt đầu từ tháng 6 dương lịch mới có thể thả được, ko biết năm ngọ sinh tháng nào đẹp nhất nhỉ.

Bông kún
02-26-2013, 08:47 AM
mình cũng đang tính sinh năm ngọ, vừa mới tiêm phòng xong chắc bắt đầu từ tháng 6 dương lịch mới có thể thả được, ko biết năm ngọ sinh tháng nào đẹp nhất nhỉ.

năm ngọ sinh tháng 2 là đẹp nhất bạn ah. mẹ mình bảo thế vì cũng muốn mình sinh con ngựa vàng. nhưng buồn quá mình vỡ mộng với ngựa vàng rồi. haizzzzzzzzzzzzz

tuyetmaicfa
02-26-2013, 08:48 AM
Nhà mình cũng hóng vụ này. Lót dép ngồi hóng nào :)

babytapbo
02-26-2013, 08:51 AM
Hôm trước ngồi nghe Thầy nói thì năm nay ai có bé gái thì tuyệt nhất! Chúc mừng các mẹ có bé năm 2014, đặc biệt các mẹ có bé gái đấy nhé!!!

mebixinh
02-26-2013, 08:56 AM
Hôm trước ngồi nghe Thầy nói thì năm nay ai có bé gái thì tuyệt nhất! Chúc mừng các mẹ có bé năm 2014, đặc biệt các mẹ có bé gái đấy nhé!!!

Mình cũng tính sinh năm 2014 cơ mà có gái đầu rồi, hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Thích có tý con giai cho nóa đẹp. Định sang tuần đi tiêm phòng, tiêm xong phải 4-6 tháng mí có bầu đc nhỉ? Mình thích sinh vào tầm tháng 2-3 DL ý, vì đứa lớn T9-2014 vào lớp 1.

tranmaithoa
02-26-2013, 08:56 AM
em có bé sinh năm 2008 rồi, cũng đang định sinh bé thứ 2 vào đầu năm 2014 ạ.^^ làm thế nào để sinh được con gái hả các mẹ

m giống mẹ này, sinh con năm 2008 giờ đang muốn có bé năm ngựa. anh xã và bà nội thích con trai

huynhtrucvy
02-26-2013, 11:01 AM

Mùa thu là đẹp nhất ( thuộc về chữ Vượng), sau đó là 18 ngày cuối cùng của mỗi mùa (thuộc về chữ Tướng), bình ổn sẽ là mùa Đông, các mùa còn lại là mùa xuân, mùa hạ là thuộc vào Tử và Tuyệt.

mamachip
02-26-2013, 12:54 PM
Mùa thu là đẹp nhất ( thuộc về chữ Vượng), sau đó là 18 ngày cuối cùng của mỗi mùa (thuộc về chữ Tướng), bình ổn sẽ là mùa Đông, các mùa còn lại là mùa xuân, mùa hạ là thuộc vào Tử và Tuyệt.

Nàng ơi, tớ tưởng là còn phụ thuộc tuổi bố,mẹ nữa chứ?????

huynhtrucvy
02-26-2013, 02:04 PM
Nàng ơi, tớ tưởng là còn phụ thuộc tuổi bố,mẹ nữa chứ?????

Tuổi Ngọ thì sinh những tháng này là tốt... Tuổi mẹ hợp với con tuổi Ngọ thì mới sinh, mà tuổi Ngọ sinh vào những tháng như thế ....

mebixinh
02-26-2013, 02:19 PM
Tuổi Ngọ thì sinh những tháng này là tốt... Tuổi mẹ hợp với con tuổi Ngọ thì mới sinh, mà tuổi Ngọ sinh vào những tháng như thế ....

Thế tuổi Ngọ mà hợp bố ko được à bạn ?

huynhtrucvy
02-26-2013, 03:08 PM
Mình đọc ở đâu đó, con hợp tuổi thì chỉ tính theo tuổi mẹ thôi...

Moonyeuthuong
02-26-2013, 03:45 PM
em cũng có dự định sinh con năm giáp ngọ ,nhưng mong muốn con trai ạ, e làm đơn gia nhập, rồi 888 tiêp chuyện sinh con theo ý muốn

meyeucon_257
02-26-2013, 04:49 PM
đặt viên gạch hóng tý. e sinh năm 86, chồng 82, con đầu lòng 2011 (con trai), mong sinh bé gái, vào năm 2014 hoặc 2015. mình đọc thì thấy năm 2015 ko hợp bố mẹ, còn 2014 thì lại là giáp ngọ, mẹ mình sinh năm ngọ thì khuyên là con gái tuổi ngọ khổ lắm. hihihc, không biết thế nào nhỉ?

dieulinh86
02-27-2013, 12:31 PM
Nhà em cũng dự định sinh bé vào năm 2014 ạ,hợp tuổi 2 vc.
nên dg tìm hiểu các loại thuốc trc khi mang thai nên dùng...
còn về vd sinh bé gái hay trai nhà e cũng ko biết-.-
Chúc mẹ nó sinh bé được theo í muốn nhé!

mebixinh
02-27-2013, 12:40 PM
Mình đọc ở đâu đó, con hợp tuổi thì chỉ tính theo tuổi mẹ thôi...
Mình thì lại đọc một số sách và nhiều người bít xem xem cho mình lại nói là sinh năm Ngọ hợp, nhà mình mẹ Tân Dậu, bố Đinh Tỵ, nếu sinh 2012 thì cũng đẹp nhưng lúc đó chưa muốn sinh do cv, 2013 thì ko đẹp bằng 2014. Nếu để chuẩn thì phải 2016 hay 18 gì đó nhưng xa quá.

em cũng có dự định sinh con năm giáp ngọ ,nhưng mong muốn con trai ạ, e làm đơn gia nhập, rồi 888 tiêp chuyện sinh con theo ý muốn

Mẹ nó giống mình.

Anhieubi
02-27-2013, 12:56 PM
Hihi mẹ em bảo em cố gắng có em bé 2014 đấy, hehe

nhà mình cũng giống xì nhà đấy luôn, đang canh cho được con gái 2014 đây

vongdautam
02-27-2013, 02:31 PM
nhà mình cũng giống xì nhà đấy luôn, đang canh cho được con gái 2014 đây

nhà mình cũng vậy, canh con gái 2014................

thuyha1961
02-27-2013, 02:32 PM
giáp ngọ là con gái vất vả lắm, mình thấy mấy chị ở cơ quan mình sinh năm giáp ngọ đều vất vả

Út Quyên Nguyễn
02-27-2013, 03:55 PM
Em thì mới cưới đc 4 tháng. Em cũng định sinh con vào năm 2014, và em cũng muốn sinh con trai đầu lòng. Tuy nhiên muốn thôi, chứ chưa bắt buộc nhất thiết là con trai. Nhưng mấy người bảo em nên uống bổ sung vitamin, sắt...từ bây giờ, và đi soi trứng nữa. Mẹ nào tư vấn dùm em với nhé!

tuyetmaicfa
02-28-2013, 10:54 AM

Mình lại nghe con gái tuổi giáp ngọ khổ. Mà mình ai cũng bảo đứa sau là con trai nên cũng ko lăn tăn vụ gái trai :)

tuyetmaicfa
02-28-2013, 10:56 AM

Ôi hay thế, mẹ nó đọc ở đâu thế :)

tuyetmaicfa
02-28-2013, 11:06 AM
Có mẹ nào nghiên cứu vụ này ko?

Sau đây là kinh nghiệm chọn năm sinh con theo câu phú "Mẫu tầm tử" dân gian thường gọi là "Tay Mẫu tầm tử":
Câu phú: AN - CƯ - LỢI - HẠI - SÁT - PHÚ - BẠI - VONG
Cách tính: Thuận theo địa chi: Tý, sửu, dần, mão, thìn, tỵ, ngọ, mùi, thân, dậu, tuất, hợi.
Bắt đầu chữ AN từ tuổi mẹ, gặp năm an, cư, lợi, phú là tốt.
Nhằm chữ BẠI xấu nhất, sinh con xong phủi tay trắng, con có thể nhằm lục bại tinh khó nuôi, nếu không hóa giải thì nam đễ bị hình ngục, nữ dễ tự tử...
Nhằm chữ SÁT là xấu thứ nhì, nếu không hóa giải thì con sau này dễ bị tai nạn liên miên...
VÍ DỤ:
1) Mẹ tuổi Sửu: tính AN từ sửu, năm dần được CƯ, năm mão được LỢI, năm Thìn bị hại...
2) Mẹ tuổi tuất: tính an từ tuất, thì năm dần bị sát, năm mão được PHÚ...Bạn nữ nào tuổi tuất nên sinh con vào năm mão, mọi việc sẽ thuận lợi, làm ăn ngày càng giàu có và con sinh ra năm đó còn có thể hóa giải một số sai phạm về phong thủy...
Kinh nghiệm dân gian này qua khảo sát thực tế đúng đến hơn 80%, các bạn có thể yên tâm áp dụng.

mamachip
03-01-2013, 09:56 AM

Sau đây là kinh nghiệm chọn năm sinh con theo câu phú "Mẫu tầm tử" dân gian thường gọi là "Tay Mẫu tầm tử":
Cách tính: Thuận theo địa chi: Tý, sửu, dần, mão, thìn, tỵ, ngọ, mùi, thân, dậu, tuất, hợi.
Nhằm chữ BẠI xấu nhất, sinh con xong phủi tay trắng, con có thể nhằm lục bại tinh khó nuôi, nếu không hóa giải thì nam đễ bị hình ngục, nữ dễ tự tử...
Nhằm chữ SÁT là xấu thứ nhì, nếu không hóa giải thì con sau này dễ bị tai nạn liên miên...
VÍ DỤ:
1) Mẹ tuổi Sửu: tính AN từ sửu, năm dần được CƯ, năm mão được LỢI, năm Thìn bị hại...
2) Mẹ tuổi tuất: tính an từ tuất, thì năm dần bị sát, năm mão được PHÚ...Bạn nữ nào tuổi tuất nên sinh con vào năm mão, mọi việc sẽ thuận lợi, làm ăn ngày càng giàu có và con sinh ra năm đó còn có thể hóa giải một số sai phạm về phong thủy...
Kinh nghiệm dân gian này qua khảo sát thực tế đúng đến hơn 80%, các bạn có thể yên tâm áp dụng.

Lần đầu tiên nghe được thông tin này! Cảm ơn bạn!
Cho tớ hỏi một chút: đây chỉ thể hiện được sự tác động của việc em bé ra đời đến số phận người mẹ thôi đúng không? Còn bố thì sao hả bạn?

huynhtrucvy
03-01-2013, 10:08 AM

VÍ DỤ:

Cái này không tính đâu nha mẹ nó. Coi tuổi con phụ thuộc vào Can, Chi, Ngũ hành, Lục hợp... Cái này nhân gian tính cho vui thôi... Các mẹ lên trang phongthuy hay tuvi gì đó, em thấy có nhiều phần mềm coi cũng tiện lắm.

phuc1986
03-02-2013, 09:52 AM
giáp ngọ là con gái vất vả lắm, mình thấy mấy chị ở cơ quan mình sinh năm giáp ngọ đều vất vả

Thế con trai thì sao ạ

godongda
03-02-2013, 10:32 AM
Giáp Ngọ thì nên sinh bé trai thôi, con gái tuổi Ngọ mình thấy khổ lắm, mà lại là Giáp thì càng khổ

hborchid
03-07-2013, 05:19 PM
Mình có một bé trai 3t rồi giờ cũng muốn một bé gái vào năm 2014 này mà thấy các mẹ nói con gái tuổi này vất vả :( Không biết tháng nào đẹp mà lên kế hoạch các mẹ nhỉ

Rubi_09
03-07-2013, 10:41 PM
ui, mình cũng mong có được 1 bé trai Giáp Ngọ

minhthu57
03-08-2013, 01:11 PM
Chúc các mẹ sinh được bé trai bé gái mà mình mong muốn, có mẹ nào có nhu cầu về bảo hiểm thai sản vào bảo hiểm cho bé thì liên hệ với mình nhé mình tư vấn miễn phí ĐT 0986.235.857

minhthu57
03-08-2013, 01:19 PM
Cứ để tự nhiên là tốt nhất mẹ nó ạ

minhthu57
03-08-2013, 01:22 PM
Cũng còn phụ thuộc vào ngày giờ sinh nữa

hoadongtien229
03-09-2013, 03:54 PM
tớ cũng đang có kế hoạch ngựa đực con đây.keke.đang muốn học hỏi knghiem các mẹ đã săn rồng và rắn thành công.

Me2chip
03-09-2013, 04:02 PM
ôi mình cũng đang kế hoạch săn ngựa đầu năm đây, bây giừo mới biết đã có hội rồi, cho mình tham gia cho rôm rả nhé

Me2chip
03-09-2013, 04:03 PM

chị cũng giống e mong một cô con gái nữa đây nhưng k biết có được k??? có kinh nghiệm gì chia sẻ chị với nhá

trungthao99
03-09-2013, 06:02 PM

me_be_tom_226
03-10-2013, 03:23 PM
em hiện đang có 1 bé gái 17 tháng, cũng đang nghĩ đến việc sẽ sinh thêm 1 công chúa hoặc là hoàng tử vào năm giáp ngọ, cũng đã nghĩ đến việc tính toán để sinh đc con trai, nhưng tình hình là con trai đang chiếm phần nhiều hơn con gái, liệu sinh con trai thì con mình có nằm trong số đông bị ế vợ ko các bác? hình như em lo xa quá thì phải :(

me_ku_bin204
03-10-2013, 04:23 PM
em hiện đang có 1 bé gái 17 tháng, cũng đang nghĩ đến việc sẽ sinh thêm 1 công chúa hoặc là hoàng tử vào năm giáp ngọ, cũng đã nghĩ đến việc tính toán để sinh đc con trai, nhưng tình hình là con trai đang chiếm phần nhiều hơn con gái, liệu sinh con trai thì con mình có nằm trong số đông bị ế vợ ko các bác? hình như em lo xa quá thì phải :(
2 mẹ con thế nào rồi? có tin gì thì nhắn chị biết nhé

me_ku_bin204
03-10-2013, 04:47 PM

em toàn xem trên mạng c ạ, nhưng mà như thế để hợp tuổi phải 2018 cơ, mà con cái là của trời cho nên có khi em cũng kệ thôi, biết đâu đến lúc í lại ứ sinh được thì quang tèo

me_be_tom_226
03-10-2013, 04:52 PM
[QUOTE=me_ku_bin204;17966769]2 mẹ con thế nào rồi? có tin gì thì nhắn chị biết nhé[/QUOTE
2 mẹ con em vẫn bình thường, hai mẹ con nhà chị thế nào rồi?

me_be_tom_226
03-10-2013, 04:54 PM
em toàn xem trên mạng c ạ, nhưng mà như thế để hợp tuổi phải 2018 cơ, mà con cái là của trời cho nên có khi em cũng kệ thôi, biết đâu đến lúc í lại ứ sinh được thì quang tèo

me_ku_bin nói chuẩn đấy. em cũng nghĩ như thế. 2018 thì xa quá, thôi thì có lúc nào thì xin lúc ý vậy! con cái là của trời cho mà!

me_ku_bin204
03-10-2013, 05:01 PM
[QUOTE=me_ku_bin204;17966769]2 mẹ con thế nào rồi? có tin gì thì nhắn chị biết nhé[/QUOTE
2 mẹ con em vẫn bình thường, hai mẹ con nhà chị thế nào rồi?

hihi ừ chị vẫn thế em ạ, bé được mấy kg rồi em? Mít còn đang bị viêm lợi nữa cơ em ạ? à em về quê chưa

thucphuong123
03-10-2013, 05:33 PM

me_be_tom_226
03-11-2013, 10:18 AM

nhà mẹ nó là zai đầu lòng ah? chắc chân rồi. nhà em mới có gái đầu lòng nên đang muốn có cu tý mà ko biết có được ko? thích là 1 chuyện nhưng ko nguyện theo sở thích của mình thì cũng gật đầu mẹ nó ah.

minhthu57
03-11-2013, 11:08 AM
Hihi mẹ nó chẩn bị trước đi cho tốt

nguyenlieutrang
03-11-2013, 01:48 PM
mình giống chủ tóp nè, còn giai mình đã gần 16 tháng, định 2015 mới sanh tiếp, mà 2014 phải rục rịch rồi, hehhe mình đang thèm con gái đây, giờ nhờ con gái hơn con giai các mẹ ah hehe

huynhhuyentran
03-11-2013, 02:19 PM
Nhiều khi tính quá nó lại không đúng. Thôi thì thuận theo tự nhiên cho nó tốt mẹ nó ạ

hoanganh.bn2008
03-11-2013, 04:13 PM
Người thì bảo tuổi 82 của mình sinh năm 2013 tốt, người thì bảo sinh năm 2014 tốt.
Túm lại không biết sinh năm nào. thôi để tự nhiên vậy.

Me2chip
03-11-2013, 04:21 PM
Người thì bảo tuổi 82 của mình sinh năm 2013 tốt, người thì bảo sinh năm 2014 tốt.
Túm lại không biết sinh năm nào. thôi để tự nhiên vậy.

mẹ nó cũng 82 à, vui quá mình cũng 82 đây, mình thấy bảo tuổi 82 sinh năm nay cũng được mà sang năm cũng được, hii mình thì quyết định bắt ngựa 2014 mẹ nó ạ

giothu5-hanhphuc
03-11-2013, 09:54 PM
Nhà em cũng định sinh con đầu vào năm 2014 đây, kế hoạch 2 năm rùi , đợi năm 2014 đấy ạ

Zin Zin Thảo Anh
03-12-2013, 02:47 PM
các mẹ ơi e cũng đang mún sinh 1 hot boy vào năm 2014, hot girl nhà e gần 18 tháng rùi, nhưng nói thế thui, miễn sao con khỏe mạnh ngoan ngoãn là ok rùi, e đang tính đi tiêm phòng trc khi có bầu, có mẹ nào am hiểu khoản nài hok ạ???

mebilshu
03-13-2013, 11:55 PM
Chào các mẹ! Tình hình là nhà mình có 2 con zai rồi mà thèm con gái quá! Mình cũng đang đinh 2014 săn cô công chúa. Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ nhé!

hoathu87
03-14-2013, 08:29 AM
Cứ để tự nhiên là tốt nhất con trai hay gái đều là con mà

hoaithuvp
03-14-2013, 09:24 AM
mình thì không rành nhưng nhà mình con nào cũng được, chúc bạn có được một bé gái nhé.

me_be_tom_226
03-14-2013, 09:53 AM
các mẹ ơi e cũng đang mún sinh 1 hot boy vào năm 2014, hot girl nhà e gần 18 tháng rùi, nhưng nói thế thui, miễn sao con khỏe mạnh ngoan ngoãn là ok rùi, e đang tính đi tiêm phòng trc khi có bầu, có mẹ nào am hiểu khoản nài hok ạ???

mình cũng đang có 1 bé gái 18 tháng như nhà mẹ nó đẫy, trước mình có bầu đứa đầu tiên mình cũng tiêm phòng trước 3 tháng đấy mẹ nó ah. tiêm 1 mũi để phòng bệnh rubella, sở, cúm, thủy đậu. trước thì bác sĩ khuyến cáo là sau 3 tháng tiêm xong thì mơi được có bầu, nhưng bg thì chỉ có cách 1 tháng là có thể có bầu được rồi, trước mình cách có 1 tháng đã có rồi. trộm vía con vẫn khỏe mạnh bình thường :d,

Zin Zin Thảo Anh
03-14-2013, 02:28 PM
mình cũng đang có 1 bé gái 18 tháng như nhà mẹ nó đẫy, trước mình có bầu đứa đầu tiên mình cũng tiêm phòng trước 3 tháng đấy mẹ nó ah. tiêm 1 mũi để phòng bệnh rubella, sở, cúm, thủy đậu. trước thì bác sĩ khuyến cáo là sau 3 tháng tiêm xong thì mơi được có bầu, nhưng bg thì chỉ có cách 1 tháng là có thể có bầu được rồi, trước mình cách có 1 tháng đã có rồi. trộm vía con vẫn khỏe mạnh bình thường :d,

Vậy hả mẹ nó, thank nhé! tiêm thế là chỉ tiêm 1 mũi duy nhất thui hả mẹ nó? bnhiu xiền 1 mũi zậy? Thuốc có tác dụng trong bao lâu hả mẹ nó? Mình tính sang năm mới có bầu cơ, ít nhất là khi nào Zin tròn 2 tuổi mới kế hoạch tiếp, hỏi trc xem tiêm sớm thì lợi hơn hay tiêm trước 3 tháng là lợi hơn

me_be_tom_226
03-14-2013, 02:59 PM
Vậy hả mẹ nó, thank nhé! tiêm thế là chỉ tiêm 1 mũi duy nhất thui hả mẹ nó? bnhiu xiền 1 mũi zậy? Thuốc có tác dụng trong bao lâu hả mẹ nó? Mình tính sang năm mới có bầu cơ, ít nhất là khi nào Zin tròn 2 tuổi mới kế hoạch tiếp, hỏi trc xem tiêm sớm thì lợi hơn hay tiêm trước 3 tháng là lợi hơn
hình như là hơn 300k thì phải mẹ nó ah, mình cũng ko nhớ chính xác nữa, đợt trước lên tận Lò đúc để tiêm. mẹ nó dự định giống mình đấy, khi nào con đc 2 tuổi hoặc là 3 tuổi thì mới dự định đẻ tiếp. Đẻ mau quá nhếch nhác lắm, nhưng mà mình ở với mẹ đẻ, mẹ đẻ cũng yếu rồi, mẹ em giục đẻ tiếp đi ko mấy năm nữa mẹ yếu ko trông được, hic. cũng lo. còn vụ tiêm phòng kia thì mình thấy cách 2 tháng trước khi có bầu cũng đc, nhưng mà mình thì trót cách có trước 1 tháng đã có rồi nên phải chịu, nhưng mà cũng ko có vấn đề gì. cách cách thời gian có bầu ra cũng đc mẹ nó ah, sau 3 tháng đầu thì đi kiểm tra triper test ở viện trường Y ý để kiểm tra xem có dị tật gì hay ko? tập 1 mình cẩn thận kiểm tra nhiều lắm.

nguyenlieutrang
03-15-2013, 11:18 AM
ôi, mình cũng đang lo lắng như các mẹ nè, các mẹ 82 năm sau sinh con Giáp Ngọ rất tốt 9/10 điểm đó, mình 83 thì chỉ 6/10 điểm thôi, nếu ko sinh năm sau 2014 thi mãi 2018 mới sinh nên lâu quá nhỉ, hic hic, mình phân vân quá, con giai đầu của mình được 16 tháng rồi, cuối năm nay tiến hành thì chắc được 2 tuổi, đến lúc mình đẻ thì gần 3 tuổi, mệt quá các mẹ nhỉ, phần con gái chỉ lo đẻ thôi hehehe

me_be_tom_226
03-16-2013, 11:01 AM
ôi, mình cũng đang lo lắng như các mẹ nè, các mẹ 82 năm sau sinh con Giáp Ngọ rất tốt 9/10 điểm đó, mình 83 thì chỉ 6/10 điểm thôi, nếu ko sinh năm sau 2014 thi mãi 2018 mới sinh nên lâu quá nhỉ, hic hic, mình phân vân quá, con giai đầu của mình được 16 tháng rồi, cuối năm nay tiến hành thì chắc được 2 tuổi, đến lúc mình đẻ thì gần 3 tuổi, mệt quá các mẹ nhỉ, phần con gái chỉ lo đẻ thôi hehehe
chị sn 83 thì tiến hành sinh em bé nữa đi thôi. kiểu gì cũng mệt chị ah.

hoatuyet109
04-01-2013, 03:22 PM
E cũng hóng với, hai vc e mới cưới cũng đang tính để sinh một con ngựa đây :D

yuumedress
04-01-2013, 03:22 PM
Giáp ngọ kể ra cũng đẹp chứ nhỉ????

Me2chip
04-01-2013, 03:27 PM
E cũng hóng với, hai vc e mới cưới cũng đang tính để sinh một con ngựa đây :D

e hoatuyet cũng san ngưa giống chị ạ, chị e mình cùng cố nhé

Haithao86
04-01-2013, 08:21 PM
các mẹ chuẩn bị tinh thần giáp ngọ thế nào rồi? chỉ còn hơn 1 tháng nữa là chúng ta chiến đấu thôi. mong ngựa con sớm về với các mẹ

Chuê
04-01-2013, 10:40 PM
Bác sĩ khám bảo em bị thành tử cung mỏng quá. Sắp bị mà có 6mm thôi ạ :( làm thế nào để nó dày hơn bây giờ hả các chị??? Em cũng muốn có con Giáp ngọ lắm

hoatuyet109
04-02-2013, 08:30 AM
thế là sao chị, thành tử cung mỏng thì khó có em bé hay thế nào ạ @@ e chẳng hiểu gì
Bác sĩ khám bảo em bị thành tử cung mỏng quá. Sắp bị mà có 6mm thôi ạ :( làm thế nào để nó dày hơn bây giờ hả các chị??? Em cũng muốn có con Giáp ngọ lắm

hoatuyet109
04-02-2013, 08:31 AM
hihi, vâng, nhưng e mí tập tành lần đầu tiên, chị thì có nhìu kinh nghiệm hơn e rùi nên là có gì chị pải chia sẻ cho e với nha ^^
e hoatuyet cũng san ngưa giống chị ạ, chị e mình cùng cố nhé

nguyenlieutrang
04-02-2013, 11:19 AM
sau một hồi suy nghĩ và tìm hiểu năm sinh, mình qđ ko sinh bé 2 vào năm Giáp Ngọ nữa vì mình định sinh con gái, ngọ thì hông đẹp lắm, quyết chờ 2018 các mẹ ah hhihi

shu jin
04-02-2013, 11:35 AM
các mẹ ơi nhà có 3 con ngựa thì có được không ạ???

mina1011
04-02-2013, 12:21 PM
sau một hồi suy nghĩ và tìm hiểu năm sinh, mình qđ ko sinh bé 2 vào năm Giáp Ngọ nữa vì mình định sinh con gái, ngọ thì hông đẹp lắm, quyết chờ 2018 các mẹ ah hhihi
Mình cũng nghĩ thế, con gái tuối ngọ thường vất vả .

phuonghan
04-02-2013, 12:27 PM
Vc em đang định sinh bé 2 vào năm giáp ngọ đây,bé đầu là công chúa rồi ạ,yêu lắm,nhưng giờ cũng áp lực lớn,mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ em với hihi,có nếp có tẻ nghĩ đến là sướng,ko thì vẫn sướng.

Haithao86
04-03-2013, 08:54 AM

thường thì sắp bị thì niêm mạc tử cung phải dầy, mỏng quá thì cũng khó thụ thai. bạn có thể ăn sầu riêng, uống sữa đậu nành, uống vitamin E những cái đó giúp làm dày niêm mạc. mình cũng đang uống vitamin E

dieulinh86
04-03-2013, 09:20 AM
thường thì sắp bị thì niêm mạc tử cung phải dầy, mỏng quá thì cũng khó thụ thai. bạn có thể ăn sầu riêng, uống sữa đậu nành, uống vitamin E những cái đó giúp làm dày niêm mạc. mình cũng đang uống vitamin E

Minh cũng tính có bé năm sau đây ạ.Vấn đề này mh cũng ko biết.hik! hum nào phải đi khám tổng thể và tiêm phòng các kiểu nữa-.-

vinhhanganh
04-03-2013, 10:12 AM
mình thấy mấy đứa bạn em mình đi bốc đẻ con trai đều được cả rồi. các bé bây giờ cũng được 6-7 tháng rồi trông yêu lắm.

Sóc xinh
04-03-2013, 04:17 PM
mình thấy mấy đứa bạn em mình đi bốc đẻ con trai đều được cả rồi. các bé bây giờ cũng được 6-7 tháng rồi trông yêu lắm.

Bạn ơi bốc đe con trai là uống thuốc Bắc hay làm gì vây? Tư vấn cho mình đc ko?

me_be_tom_226
04-03-2013, 04:35 PM
Mình cũng nghĩ thế, con gái tuối ngọ thường vất vả .

em tuổi ngọ nè, hihi, em 23 tuổi, Canh Ngọ lấy ông chồng năm Canh Thân. em có 1 công chúa năm Tân Mão, cũng định đẻ thêm 1 đứa nữa năm giáp ngọ, nhưng nghe tình hình cũng chưa ổn lắm.

Me2chip
04-03-2013, 04:41 PM

mình cũng biết đẻ con gái tuổi ngựa vất vả nhưng nhà mminhf mà để năm 2018 thì xa quá

hải sản ghe 86
04-03-2013, 11:52 PM
trai gái gj cũng là con, trời ban cho mình được có con là diễm phúc lắm rồi đó các mẹ ạ. Có những cặp vc ao ước có được 1 đứa con nhưng ko được đó thôi...E cầu mong sao sau này lập gia đình vợ sinh cho e 1 thiên thần đáng iu để được nghe tiếng gọi baba mỗi ngày thôi, gái hay trai gi cũng được...hì hì..:D

mebongphunmua
04-04-2013, 01:58 PM
Mình đang bon chen sinh bé năm 2014 đây, các mẹ có bí kíp gì truyền nhé.

mebixinh
04-04-2013, 02:02 PM
mình cũng biết đẻ con gái tuổi ngựa vất vả nhưng nhà mminhf mà để năm 2018 thì xa quá

Biết có bắt được nàng ngựa ko hay lại chàng ngựa, heeeeeeeeeeeeeeee.
Đang định đi tiêm phòng đây cơ mà tiêm phòng thì phải cách 4- 6 tháng mí đc có bầu. Mà tình hình giờ mí đi tiêm thì phải tới tháng 8 ÂL mí nên có bầu, tính tới lúc sinh nữa thì lại sinh vào lúc đứa đầu chuẩn bị vào lớp 1, đứa thứ 2 lúc đó mí được 2, 3 tháng thì bé quá, vất vả. Hiiiiiiiii.

Me2chip
04-04-2013, 02:19 PM
Biết có bắt được nàng ngựa ko hay lại chàng ngựa, heeeeeeeeeeeeeeee.
Đang định đi tiêm phòng đây cơ mà tiêm phòng thì phải cách 4- 6 tháng mí đc có bầu. Mà tình hình giờ mí đi tiêm thì phải tới tháng 8 ÂL mí nên có bầu, tính tới lúc sinh nữa thì lại sinh vào lúc đứa đầu chuẩn bị vào lớp 1, đứa thứ 2 lúc đó mí được 2, 3 tháng thì bé quá, vất vả. Hiiiiiiiii.

ai bảo mụ là 4-6 tháng, 3t là có được rồi mà, có ai đánh thuế ước đâu nên bạn cứ ước đẻ được công chúa đóa

mebixinh
04-04-2013, 02:20 PM
ai bảo mụ là 4-6 tháng, 3t là có được rồi mà, có ai đánh thuế ước đâu nên bạn cứ ước đẻ được công chúa đóa

Bà đọc ở đâu? Tôi đọc thì thấy là kể từ sau 4-6 tháng mà, hiiiiiiiiiii. Thế cứ ước đê, tôi với bà cùng ước, heeeeee.

Đỗ Thảo
04-04-2013, 02:22 PM
vụ này mẹ nó nên nhờ đến bác sĩ để tìm bé gái Ngựa rồi, chứ không biết hoặc k tính toán kĩ lại ra 1 bé trai nữa đó :)

mebixinh
04-04-2013, 02:23 PM
vụ này mẹ nó nên nhờ đến bác sĩ để tìm bé gái Ngựa rồi, chứ không biết hoặc k tính toán kĩ lại ra 1 bé trai nữa đó :)

Mình thì mong chàng ngựa, heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

orsca
04-04-2013, 02:24 PM
Em có kế hoạch đúc vào năm Ngọ nhưng sẽ chiến vào cuối năm. Em định đúc con Dê.

thanhnt87
04-05-2013, 02:39 PM
e thì đang mong con, nên cứ có là vui rồi.chúc các mẹ đạt được điều ước của mình.

huyenthu86
04-15-2013, 04:37 PM
Em cũng dự định săn ngựa năm sau, đã tiêm phòng đầy đủ rubella và cúm, tầm tháng mấy âm bắt đầu săn được các mẹ nhỉ. Em dự định tầm tháng 5 âm bắt đầu săn thì kỳ kinh cuối là của tháng 4 thì tính đúng tháng đúng ngày dự sinh là tháng 1 âm năm 2014, nhưng chỉ sợ đẻ sớm lại vào năm rắn thôi các mẹ ạ. Các mẹ săn rắn tư vấn cho e với. Em cám ơn các mẹ nhiều

mẹ này dự đính giống em thế. chúc cả 2 chúng mình thành công nhể? ha ha.

Me2chip
04-15-2013, 06:12 PM

thank mẹ nó n, mình cũng mong có cô con gái nhưng dược bé trai cũng vui mà mình xác định ngay từ đầu con cái là trời cho mà, chúc cả nhà ta đều toại nguyện nhé

tuanninh80
04-15-2013, 07:25 PM

tốt nhất là các mẹ lên đi xem bói,gặp đc thầy bói hay là sẽ biết ngay là mình sinh một bề hay nếp tẻ ấy mả..!

nhỉmxu
04-15-2013, 08:16 PM
CÁc mẹ ơi? Em chậm kinh 1 tuần. Thử que 2 vạch các mẹ ạ! Liệu em có kịp con Tỵ ko nhỉ? Hay sang bạn Ngọ rùi???

Bill yêy
04-15-2013, 09:47 PM
giờ mới đầu tháng 3 âm thôi. Chắc chắn là quý tỵ rồi. Chúc mừng nhé
CÁc mẹ ơi? Em chậm kinh 1 tuần. Thử que 2 vạch các mẹ ạ! Liệu em có kịp con Tỵ ko nhỉ? Hay sang bạn Ngọ rùi???

Bill yêy
04-15-2013, 09:52 PM
chị này giống em quá. hai vợ chồng em đang suy nghĩ xem có đẻ em bé năm Ngọ không đây. Nếu sang năm không sinh thì cũng phải đến 2017, 2018 mới sinh. Mà cách xa nhau quá giờ ai cũng nói không biết thế nào. vc bảo thôi cứ suy nghĩ đến tháng 6. Nếu cả hai cùng đồng ý thì cuối năm em cũng cố gắng kiếm bé Ngọ đây

Me Hà Linh
04-16-2013, 09:47 AM

Kịp tỵ đó mẹ cháu ah, nay là tháng 3 âm thì tháng 12 âm sẽ sinh, vẫn trong năm tỵ đó

mechuotconmeo
04-16-2013, 09:51 AM
chị này giống em quá. hai vợ chồng em đang suy nghĩ xem có đẻ em bé năm Ngọ không đây. Nếu sang năm không sinh thì cũng phải đến 2017, 2018 mới sinh. Mà cách xa nhau quá giờ ai cũng nói không biết thế nào. vc bảo thôi cứ suy nghĩ đến tháng 6. Nếu cả hai cùng đồng ý thì cuối năm em cũng cố gắng kiếm bé Ngọ đây

nhà tớ thì chỉ tớ suy nghĩ thôi, chồng tớ thì thích đẻ cả đội bóng vì ông ấy có phải lo nghĩ gì đâu

nhỉmxu
04-16-2013, 11:25 PM
CÁc mẹ ơi? Em hỏi chút ạ! Em uống luôn Pro care luôn được không nhỉ? Mà uống loại nào tổng hợp tốt ý nhỉ?

dautramcungdinhhue
04-17-2013, 10:23 AM
nhà tớ thì chỉ tớ suy nghĩ thôi, chồng tớ thì thích đẻ cả đội bóng vì ông ấy có phải lo nghĩ gì đâu

có chứ, ông ý lo làm soa ra đội bóng toàn nam hay nữ chứ, hiihihi

thunga83
04-17-2013, 11:14 AM
cả nhà oi, minh cũng định kiếm ngựa con. Cho mình hỏi, trước khi mang bầu bao nhiêu tháng thì tiêm phòng rubella và cúm nhỉ?

Me2chip
04-17-2013, 11:45 AM
cả nhà oi, minh cũng định kiếm ngựa con. Cho mình hỏi, trước khi mang bầu bao nhiêu tháng thì tiêm phòng rubella và cúm nhỉ?

tiêm trước ít nhất trước 3t bạn ạ

binh_yen
04-17-2013, 11:22 PM

hic. nhà chị giống nhà e
e đang suy nghĩ có sinh năm Ngọ ko đây
vì giwof rắn sợ ko kịp nữa
mà muốn tốt thì phải 2016
haiza. nan giải quá

tuti_bobby
04-29-2013, 05:25 PM
Thế đến tầm tháng mấy tiến hàng bắt Ngựa là chắc chắn sang năm Ngựa hả các mẹ, các mẹ giỏi giang tư vấn cho em với :)))

viethuong1989
04-29-2013, 08:54 PM
em cũng thích 1 em ngựa nhưng ko biết có hợp với tỵ của em không nữa

trangmanio
04-29-2013, 11:00 PM
Em SN 88 , ck em Sn 87, vc em dê sớm nên con gái đầu 3t oy. Năm kia cty em chuyển showroom . Thuê 1 ông thầy phong thủy tướng số ng Hồng Kông về xem cho. Tiện thể ông ý xem luôn cho em và phán " nên sinh con vào năm Ngọ , nó sẽ dưỡng bố mẹ , thuận bố mẹ..." Nói chung là rất tốt . Nên em cũng quyết năm Ngọ đẻ đứa nữa. Nhưng em cũng muốn có nếp có tẻ. mẹ nào có kinh nghiệm post nên cho chị em học hỏi nha.

ngochan195
05-27-2013, 11:03 AM
Mình đang săn rồi, chờ xem thế nào đây

minhtuanvcuer3
05-27-2013, 11:08 AM
Tốt quá em đang cần cái này, cảm ơn nhé

hanhnt123
05-27-2013, 12:11 PM
Mình cũng có 1 bé gái 2 tuổi. Cũng giống mẹ nó săn em giáp ngọ mà ko biết có đc ko

má mì ^_^
05-27-2013, 12:56 PM
thế thì mom cứ thoải mái mà chén thôi, con cái thé nào cũng do trời định thui ~!~

mienyeuthuong01
05-28-2013, 08:54 AM
2 Vợ chồng em tuổi mậu thìn 88,liệu sinh con năm giáp ngọ có được không các mẹ nhỉ? ..........

nokiae
05-28-2013, 08:55 AM
hì, mềnh cũng ngâm cứu vụ này......................

vongdautam
05-28-2013, 12:09 PM
chúc cả nhà có giắc ngủ trưa ngon nhé