PDA

View Full Version : Cần giúp: hhuhu Mua sữa nào để con ko bị táo bón vậy các mẹ ?

phuonganh22
07-27-2012, 03:04 PM
Các mẹ ơi, con em uống sữa bị táo bón, hic hic vậy uống sữa nào thì con ko bị táo bón, các mẹ mách dùm với , thanks các mẹ

Me_vitcun
07-27-2012, 03:06 PM
Con mình dùng xo rất mát, i am mother cũng đc. Tại mát quá nên mình chuyển qua physio xt cũng rất tốt. Ko mẹ nó cho uống frisio, nan, ..... Và một số loại sữa nhật.

mayeuba
07-27-2012, 08:32 PM
Nói về sữa thì vô biên lắm mẹ nó ơi, có thể sữa này con nhà người ta hợp nhưng mà bé nhà mình lại không hợp thì sao. Nên là đành phải thử cho con dùng loại khác xem mới biết được!

MeBeCuncon1
07-27-2012, 08:37 PM
Nói về sữa thì vô biên lắm mẹ nó ơi, có thể sữa này con nhà người ta hợp nhưng mà bé nhà mình lại không hợp thì sao. Nên là đành phải thử cho con dùng loại khác xem mới biết được!

đúng rồi mẹ nó ạ, còn nếu không phải do sữa thì có thể do cơ thể bé bị thiếu nước cũng là một nguyên nhân dẫn đến táo bón , nên bổ sung nước và chất xơ cho bé
mẹ nó ạ

ngocha2009
07-27-2012, 10:09 PM
Mẹ bé dùng sữa Pháp đi, vừa tốt và an toàn theo tiêu chuẩn Châu Âu là ok nhé, mẹ bé nghiên cứu sữa pháp toàn bộ là sữa mát. giảm táo bón cho con, ngoài ra mẹ bé tăng cường thêm một ít hoa quả cho bé là output ok liền, có gì cần giúp vào trực tiếp đường link pm cho mình, mình sẽ tư vấn cho mẹ bé cách hợp lý nhất.

minhxin
07-27-2012, 10:52 PM
Thì đổi sữa thôi mẹ nó ạ. Với cả cho bé ăn nhiều sữa chua, hộp hoa quả vào, bổ sung nhiều chất xơ hòa tan ấy.

bethoi
07-27-2012, 11:33 PM
Vấn đề táo bón nhiều nhà gặp nhỉ, nếu con Đã ăn cháo hay ăn cơm thì vấn đề ko cÒn nằm ở sữa nữa

Shinjuku
07-29-2012, 03:18 PM
Mỗi bé hợp với 1 loại sữa khác nhau, không bé nào giống bé nào. Cu nhà mình ngày trước toàn dùng Similac của Abbot thôi, trước đấy dùng cả sữa nan, sữa Friso... mà cũng không hết táo bón. Thế mới mệt. Túm lại là bạn vẫn nên thử xem loại nào hợp với bé nhà mình, mua hộp bé trước, nếu hợp thì mua hộp to dùng cho tiết kiệm

lovevinamilk
07-29-2012, 03:29 PM
Đồng ý là đổi sữa và xem lại chế độ rau, củ , quả , nước uống của trẻ mỗi ngày.
Con nhà người ta uống similac còn đi 1 ngày 2 lần mà con nhà mình thì chắc 1 tuần quá. Con tớ ngày trước toàn phải cho thụt mật ong đấy, mãi tới lúc tìm được sữa dê thì mới khá khẩm chút ít, chứ không thì đau đầu vụ này, sữa dê lại cũng có loại hợp và không hợp. Như con tớ uống cái dê nanny thì bó tay luôn, nhưng qua dê kabrita thì lại rất mềm mượt. Cũng chả biết tại sữa hay tại con lớn nên ăn đa dạng nhiều loại thức ăn hơn nên nó mơi được vậy. Nhưng từ ngày tìm ra sữa hợp thì ngại đổi, cùng lắm thì chuyển sang sữa nutrben của bọn Pháp rồi lại về với dê kabrita thôi.

Pa2ya
07-30-2012, 09:59 AM
chị xem lại chế độ ăn uống của con chị, vs tùy từng loại sữa, có bé hợp , có bé ko mà chị :) bị táo bón mà do sữa cũng chỉ là 1 phần nhỏ thui :)

me_yeu_con88
07-30-2012, 01:41 PM
Các mẹ ơi, con em uống sữa bị táo bón, hic hic vậy uống sữa nào thì con ko bị táo bón, các mẹ mách dùm với , thanks các mẹ
nguyên nhân bé bị táo bón không hẳn là do sữa mà còn do cả thức ăn cho bé nữa mẹ nó à? Khi pha sữa cho bé mẹ nó nên chú ý là pha sữa đúng theo tỉ lệ lượng sữa và nước in trên bao bì nhé, đồng thời vệ sịnh bình sữa thật kỹ nhé.
Mẹ nó cũng nên khuyến khích bé uống nước nữa nhé. Ăn nhiều rau xanh và quả chín, bổ sung thêm chất xơ, chọn các loại rau quả có tính chất nhuận tràng như: rau khoai lang, mồng tơi, củ khoai lang, đu đủ, chuối tiêu, cam, bưởi. Không nên ăn các loại quả có vị chát như: ổi, hồng xiêm, bánh keo, nước uống có ga...
Ngoài ra cũng nên chọn loại sữa không gây táo bón, cân đường đường lactose trong sữa ngăn chặn sự dị ứng gây nên rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy. mẹ nó có thể tham khảo dòng sản phẩm sữa từ Pháp rất mát, đạt tiêu chuẩn Châu Âu về sản phẩm như: Celia, physiolac...

Mẹ Bon Mít
07-30-2012, 01:48 PM
Đứa em cùng phòng mình có bán sữa Nutrilon( có người nhà bên Séc gửi về) đảm bảo 100% bé nhà bạn sẽ không bị táo bón nhé. Bạn cho con dùng thử xem thế nào.

thuydung138
07-30-2012, 01:54 PM
Mẹ nó ơi bé nàh mình cũng hay bị táo bón. Mình cũng thử nhiều loại sữa rùi thì thấy sữa physiolac là mát nhất đây. Bé nhà mình chuyển sang dùng thấy đỡ hẵn. Mà mẹ nó cho bé uống thêm nước cam, và ăn xoài chín đánh í. Rất tốt cho tiêu hóa. Cho bé ăn thêm khoai lang, chuối rồi thỉnh thoáng quấy ít bột sắn cho bé ăn nữa.

Mymy3
07-30-2012, 11:20 PM
chị xem lại chế độ ăn uống của con chị, vs tùy từng loại sữa, có bé hợp , có bé ko mà chị :) bị táo bón mà do sữa cũng chỉ là 1 phần nhỏ thui :)
Con nhà mình cứ 2 ngày mới đi 1 lần, như thế có phải là táo bón ko nhỉ?

boorin
08-01-2012, 10:22 AM
Sữa dê là giải pháp tuyệt vời cho các bé có vấn đề về đường tiêu hóa (táo bón, tiêu chảy, nôn trớ ...) và làm giảm đáng kể các bệnh về đường hô hấp.
Sữa dê hiện chưa phổ biến ở Việt Nam nhưng ở nhiều nước trên thế giới, sữa dê được xem là tốt hơn sữa bò.
1. Hạn chế nhiều bệnh ở trẻ em

Các triệu chứng về dạ dày, buồn nôn, đau bụng, ỉa chảy, táo bón và các vấn đề về hô hấp có thể được hạn chế khi cho trẻ dùng sữa dê.

Trong sữa dê có chất hoá học casein giúp giảm các vấn đề liên quan đến hô hấp ở trẻ.

Sữa dê tiệt trùng theo phương pháp Pa-xtơ rất tốt cho những trẻ bị các bệnh liên quan đến đường hô hấp và các bệnh dạ dày.

Các sản phẩm sữa dê lên men rất lý tưởng cho những người bị dị ứng với sữa bò.

2. Tốt cho sức khoẻ

Sữa dê có dạng mềm hơn so với sữa bò vì thế giúp trẻ dễ tiêu hoá và hấp thu.

Uống sữa dê đều đặn sẽ giúp cải thiện đáng kể cân nặng của cơ thể, tăng cường khoáng hoá cho khung xương, tăng mức vitamin huyết thanh, chất khoáng và haemoglobin trong máu.

3. Chứa axit béo tốt

Trong sữa dê tập trụng nhiều các axit béo chuỗi trung tính đóng vai trò quan trọng quyết định nhiều vấn đề liên quan đến sức khoẻ như chứng xơ hoá u nang, sỏi mật…

Axit béo chuỗi trung tính giúp giảm lượng cholesterol trong các động mạch hiệu quả.

thuyha1961
08-01-2012, 10:24 AM

nếu cháu trên 1 tuổi thử cái sữa ở chữ ký mình xem, Thấy nhiều mẹ sử dụng cho bé ca ngợi lắm

thuyc8
08-02-2012, 08:00 AM
Tùy từng bé hợp với sữa nào thôi chị ơi, trước kia em cũng bán sữa nên cũng biết tương đối, chưa chắc sữa đắt tiền đã tốt đâu nhé quan trọng là nó phù hợp với bé nhà mình thôi chị cứ thử đổi sữa cho bé xem chị nhé. Mà đổi sữa cũng phải từ từ chị nhé, gần hết sữa cũ thì cho bé xen kẽ với sữa mới. Chúc hai mẹ con khỏe và tìm được sự lựa chọn phù hợp.

Sumo Baby
08-02-2012, 09:48 PM

sữa mà ko táo bón thì phải dùng sữa mát và tốt cho tiêu hóa thôi
mình thấy sữa Nga như Nan, arywa mát đó, nhưng ko nhiều chất
mẹ nó có thể dùng picot của pháp, có bổ sung rau xanh và các vitamin, sữa này nhiều chất giúp con tăng cân mà lại ko bị táo
mình đã cho con mình ăn rồi, trộm vía con

Trong Nhan
08-03-2012, 08:55 AM
Con nhà tớ ăn cháo mà vẫn táo đấy. Táo nhiều lắm. KHổ thân thằng bé cứ đi ị là khóc ầm ĩ. Tớ chuyển qua dùng Meiji và nấu cháo cho con bằng rau mồng tơi, củ khoai lang. Một thời gian con tớ hết táo. Giờ đi mỗi ngày một lần, dễ dàng và không khóc như trước nữa.

selina
08-03-2012, 08:58 AM
vấn đề táo bón nhiều bé gặp ghê

Thật ra, sữa nào cũng tốt, cũng bổ sung đầy đủ chất cho các bé, nhưng tùy cơ địa của bé có hợp hay k nữa ạ

Mà e nghe bảo, bé ngủ máy lạnh bị táo bón lắm ạ

me_thocoi
08-03-2012, 11:31 AM
bé bị táo thì bạn chuyển sang Morinaga của Nhật nhé vì thành phần có chứa đậu nành nên rất mát. khách nhà mình cũng có mấy bé bị nóng trong táo suốt nhwung từ ngày đổi sang sữa này thì thấy các mẹ gọi lại bảo là đỡ khỏi lo mỗi lân con đi ị nữa rồi. Bé nhà mình mùa này mình cũng cho cháu uống Mori cho mát, trộm vía ị đều đặn lắm. mà out put đẹp

memai87
08-04-2012, 10:21 AM
Bé nhà mình dùng NAN, sữa NAN rất mát, bé dễ đi. Kết hợp với sữa dê Kabrita của Hà Lan để tăng trưởng cân nặng và chiều caoo. Sữa dê tốt cho hệ tiêu hóa và hô hấp.

bebecenter.vn
08-04-2012, 11:29 PM
Bạn có thể mua cho cháu Wakado Malt Extracts - chiết xuất 100%malt, giúp tăng cường chất xơ, kích thích nhu động ruột, thúc đẩy chất bã đi xuống, đồng thời làm tăng khối lượng phân giúp trẻ dễ đại tiện hơn. Sản phẩm có tác dụng kích thích nhẹ nhàng, hài hòa và hiệu quả.

Đồng thời, bạn nên đổi cho bé sang các loại sữa mát, dễ tiêu hóa: Nan chua - Nan Nga - Meiji - Bellamy's Organic - Morigana nhé.

gacon-138
08-06-2012, 08:33 PM
Con bé nhà em được gần 2 tháng, em đã cho con uống phsiolac, frisolac, nan nhưng đều táo bon, giờ cháu uống aptamil của Anh được 10 ngày rúi, output đẹp và trộm vía nhìn xỉnh nhanh lắm. Mẹ nó thử xem.

su_tu_hip
08-06-2012, 09:15 PM
Con bé nhà em được gần 2 tháng, em đã cho con uống phsiolac, frisolac, nan nhưng đều táo bon, giờ cháu uống aptamil của Anh được 10 ngày rúi, output đẹp và trộm vía nhìn xỉnh nhanh lắm. Mẹ nó thử xem.
Bé nhà mình cũn đc gần 2 tháng.Hồi mới sinh bé uống Nan,lúc đầu thì đi ngoài đều nhưng đến hộp thứ 4 thì ngày đi ngoài có 1 lần.Mình lại chuyển cho con uống Aptamil,lúc đầu con cũng đi ngoài ngày 3,4 lần nhưng sang đến hộp thứ 3 thì lại bị táo.2 ngày mới đi 1 lần.Mình đang định hết hộp này lại phải đổi sữa cho con.ko biết có phải do sữa ko hay do con mình bị nóng trong nhỉ?

Chipbong6
08-06-2012, 09:25 PM
Mình cũng đang muốn đổi sữa cho cưng nhà mình , e bé đang dùng similak . Hết đợt này chắc đổi sang mery . Nhưng mình phân vân chỉ sợ sữa bị nhiễm xạ ở nhật . Mình mách các mẹ ko nên dùng thuốc ngay cho bé nếu bị đi ngoài đồng xu , mà cứ thử làm theo cách của mình xem . Bạn lấy cà rốt tươi cắt một khoanh cho vào cái ép tỏi ép lấy nước ,rồi cho vào vải màn xô sạch vắt lấy một thìa nước cà rốt .đảm bảo hết liền . Nó rất khoa học,mà rất tốt cho cở thể của bé.bác sĩ tây viện việt pháp tư vấn cho bé nhà mình đấy.

me_thocoi
08-06-2012, 10:24 PM
Mình cũng đang muốn đổi sữa cho cưng nhà mình , e bé đang dùng similak . Hết đợt này chắc đổi sang mery . Nhưng mình phân vân chỉ sợ sữa bị nhiễm xạ ở nhật . Mình mách các mẹ ko nên dùng thuốc ngay cho bé nếu bị đi ngoài đồng xu , mà cứ thử làm theo cách của mình xem . Bạn lấy cà rốt tươi cắt một khoanh cho vào cái ép tỏi ép lấy nước ,rồi cho vào vải màn xô sạch vắt lấy một thìa nước cà rốt .đảm bảo hết liền . Nó rất khoa học,mà rất tốt cho cở thể của bé.bác sĩ tây viện việt pháp tư vấn cho bé nhà mình đấy.

Meiji thì đợt phóng xa có lô hàng có nhiễm đã bị tịch thu hết rồi, rút kinh nghiệm đợt ý hãng meiji đã cho kiểm tra phóng xạ tất cả rồi. mình vẫn yên tâm cho con mình dùng meiji với cả tùy theo môi trường nữa bạn ạ chứ hàm lượng phóng xạ trong sữa meiji vẫn ở ngưỡng cho phép dùng

Mymy3
08-07-2012, 06:24 AM
Con nhà mình trung thành với Aptamin của Anh, nhưng toàn cách ngày mới đi ngoài 1 lần. Mình tưởng carot la nóng chứ nhỉ, dùng để trị tiêu chảy mà.

PHHP04
08-07-2012, 07:43 AM
Con gái tớ hồi dưới 6 tháng thì uống physiolac, còn qua 6 tháng thì uống topfer rất mát nhưng cũng ko tăng cân mấy. Bởi vì mình cũng ám ảnh nuôi cu anh đầu toàn táo nên đến khi cô em thứ 2 đi tìm sữa mát cho con uống. 2 loại trên, dù ko tăng cân nhiều nhưng không bị táo bao giờ. Bạn thử xem

saobien63h
08-07-2012, 09:41 AM
Con gái tớ hồi dưới 6 tháng thì uống physiolac, còn qua 6 tháng thì uống topfer rất mát nhưng cũng ko tăng cân mấy. Bởi vì mình cũng ám ảnh nuôi cu anh đầu toàn táo nên đến khi cô em thứ 2 đi tìm sữa mát cho con uống. 2 loại trên, dù ko tăng cân nhiều nhưng không bị táo bao giờ. Bạn thử xem

Physilac tốt cho hệ tiêu hóa lắm, bé nhà mình nóng trong có một đợt cũng dùng sữa này( không táo), nhưng cũng chẳng lên cân nên mình không dùng nữa

topaz2012
08-07-2012, 12:33 PM
mình đang cho con dùng physiolac nhập khẩu của pháp. mà bé cũng chẳng chịu ăn mấy.làm cách nào để bé ăn ngon và ăn được nhiều bây giờ

memai87
08-07-2012, 02:43 PM
Bé nhà bạn mấy tháng rồi ? Con mình lúc trước dùng sữa bò chắc do nhiều đạm nên bé ăn ít lắm, phải nói là rất rất ít mỗi bữa chỉ được vài muỗng cafe thôi. Từ khi đổi qua sữa dê lại khác hoàn toàn, thay vì mỗi ngày 5 bình 150ml sữa bò thì nay 7 bình 150ml sữa dê. Ăn cơm thì còn thích hơn nữa, thấy cầm chén cơm là chạy đi lấy cái yếm mà đeo vào rồi ngồi ngay ngắn chờ ăn, đi học cô giáo còn khen nữa mà. Bạn cho con dùng thử sữa dê xem, con mình dùng Healtheries, bây giờ loại ấy hết hàng rồi, mình dùng Ever Grow , cùng là của New Zealand cả, nhập khẩu hẳn hoi. Mùi vị 2 loại y chang nhau luôn.
bé nhà mình cũng thế này.Ăn ít lắm, mỗi lần cho con ăn cũng ngán ngẩm.Chuyến sang sữa dê cũng khá hơn 1 ít. Nhưng cũng thua bạn thua bè.hichic

be_oxi
08-07-2012, 02:53 PM
bé nhà mình cũng thế này.Ăn ít lắm, mỗi lần cho con ăn cũng ngán ngẩm.Chuyến sang sữa dê cũng khá hơn 1 ít. Nhưng cũng thua bạn thua bè.hichic

Thế à, bé bây giờ mấy ký rồi bạn ? con tớ nửa năm liền không tăng ký, vì có ăn gì đâu mà tăng hic hic. Thế mà dùng sữa dê 1 tháng, bé ăn nhiều hơn thì tháng này tăng nửa ký. Mẹ mừng hết biết, bây giờ chỉ trung thành với sữa dê thôi.

minhlong83
08-07-2012, 02:59 PM
Cứ thấy các mẹ cho bé ăn khổ nhỉ? Mình nuôi 2 bé toàn bà nội cho bé ăn. mẹ ít phải cho bé ăn lắm. Bà cho ăn giỏi lắm cơ,c ứ thấy bát bột và cháo to mẹ nhìn còn sợ vậy mà con ăn cũng hết. Phục bà nội sát đât. Giờ đi lớp hết và ăn cơm rồi. Các mẹ cố lên nhé. Bé nhà mình bà nội cho xay rau rồi cho cả nước và bã rau vào nấu, ngoài ra bé ăn hoa quả thêm nữa. Chứ nhiều khi bé này hợp sữa này, bé kia hợp sữa kia ko biết đâu mà lần.

memai87
08-08-2012, 09:53 AM
Thế à, bé bây giờ mấy ký rồi bạn ? con tớ nửa năm liền không tăng ký, vì có ăn gì đâu mà tăng hic hic. Thế mà dùng sữa dê 1 tháng, bé ăn nhiều hơn thì tháng này tăng nửa ký. Mẹ mừng hết biết, bây giờ chỉ trung thành với sữa dê thôi.
Nhà bác dùng sữa dê của nga, hà Lan, hay của giiii vậy ah.

shopbaby123456
08-08-2012, 12:06 PM
Bé bị táo bón, chậm tăng cân các mẹ thử tham khảo sữa dê xem.

Tớ có tham khảo công dụng của sữa dê như trong link các mẹ nhé.

emerald761104
08-08-2012, 05:58 PM

Ui, bé nhà em cũng lười ăn lắm lắm, hay em đổi sang sữa dê nhỉ? Nghe mẹ nó nói ham quá:)

shopbaby123456
08-09-2012, 08:51 AM
Ui, bé nhà em cũng lười ăn lắm lắm, hay em đổi sang sữa dê nhỉ? Nghe mẹ nó nói ham quá:)

Mẹ nó có thể tham khảo công dụng của sữa dê trong link nhà tớ http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/643309-Chuy%C3%AAn-b%C3%A1n-c%C3%A1c-lo%E1%BA%A1i-s%E1%BB%AFa-XT-s%E1%BB%AFa-d%C3%AA-Nannycare-ANh-Meyenberge-M%E1%BB%B9-KM-%C4%91%E1%BA%B7c-bi%E1%BB%87t!!!

Bé nhà tớ dị ứng sữa bò nên uống sữa dê tốt vì đạm sữa dê mềm hơn, dễ tiêu hóa hơn sữa bò,

be_oxi
08-09-2012, 11:25 AM

Nhà bác dùng sữa dê của nga, hà Lan, hay của giiii vậy ah.

Tớ dùng sữa dê EverGrow của New Zealand ,của cty Milk And More nhập khẩu về, tớ yên tâm lắm vì sữa nhập khẩu có đăng ký Tiêu chuẩn y tế , chồng tớ rất kỹ tính trong việc chọn sữa cho con, ảnh săm soi kỹ lắm mới mua cho con uống .

memai87
08-09-2012, 11:28 AM
Tớ dùng sữa dê EverGrow của New Zealand ,của cty Milk And More nhập khẩu về, tớ yên tâm lắm vì sữa nhập khẩu có đăng ký Tiêu chuẩn y tế , chồng tớ rất kỹ tính trong việc chọn sữa cho con, ảnh săm soi kỹ lắm mới mua cho con uống .
Thank bác. Em cũng tham khảo xem thế nào

be_oxi
08-09-2012, 12:18 PM
Thank bác. Em cũng tham khảo xem thế nào

Quên nữa, lúc trước con mình dùng Healtheries, sữa đấy thì quá nổi tiếng rồi, nhưng giờ bị đứt hàng , mình không tìm ra loại ấy nữa, mà thấy Milk and More mới nhập về loại EverGrow, mình nếm thử thấy vị giống y Healtheries, mừng quá là mừng .

memai87
08-09-2012, 12:30 PM
Quên nữa, lúc trước con mình dùng Healtheries, sữa đấy thì quá nổi tiếng rồi, nhưng giờ bị đứt hàng , mình không tìm ra loại ấy nữa, mà thấy Milk and More mới nhập về loại EverGrow, mình nếm thử thấy vị giống y Healtheries, mừng quá là mừng .
Vâỵ nhà bác mua ở đâu thế. Giá rổ thía nào.

Mẹ_cún_
08-10-2012, 11:14 AM
sữa NAN, Friso, XO, ... nhiều loại nhưng cũng tùy bé hợp, bé không

mun_thoi
08-13-2012, 02:25 PM
Nếu bé bị táo bọn thì mẹ nó tránh Abbot và Enfa ra. Sữa mát thì có nhiều như Physi, Milex, Friso, NAN. NAN thì ít chất, chỉ nhiều rau củ thôi và thường chỉ dùng số 1. Mẹ thử cho dùng Milex (nhập khẩu nguyên lon từ Đan Mạch, tiêu chuẩn châu Âu), có 3 chủng lợi khuẩn, bổ sung chất xơ, chống táo bón hiệu quả. Con mình dùng, không bụ nhưng cứng cáp và tiêu hóa tốt lắm!

bexinh_12
08-13-2012, 02:37 PM
Các mẹ thông thái ơi, cho em hỏi loại sữa gì của Pháp mát mà tốt cho con ấy nhỉ? Bà nội nghe người ta nói nhưng k nhớ, e đang muốn đổi sữa cho con vì Gain táo bón quá ah

TOMSUFASHION.COM
08-13-2012, 02:45 PM
Các mẹ thông thái ơi, cho em hỏi loại sữa gì của Pháp mát mà tốt cho con ấy nhỉ? Bà nội nghe người ta nói nhưng k nhớ, e đang muốn đổi sữa cho con vì Gain táo bón quá ah

Có thể đó là sữa physiolac mẹ nó ạ. Nhg bé nhà tớ dùng loại đấy vẫn táo, Nan cũng táo cuối cùng đành chuyển sang Lactogen hết táo luôn.

BEYEUCUAME'S SHOP
08-13-2012, 03:01 PM
Mẹ nó quan sát trên bao bì hộp sữa. sữa nào có công thức prebiotics hoặc Bifidus đều là sữa mát
Ví dụ dòng xách tay có Aptamil, Nurture, Karicare, nan nga, nan úc đều mát,.

gaongon247
08-14-2012, 09:49 PM
Sữa Physyolac mẹ nó nhé, đừng mua NAN, sữa này nóng, dễ bị táo bón lắm. Ngoài ra ăn thêm nhiều chất mát vào nhé.

Lavieee
08-16-2012, 02:03 PM
Kinh nghiệm của tớ là abott và XO không hợp với trẻ bị táo bón. Mẹ có con bị táo tránh xa hai loại này nhé. Sữa physilac, wakodo, morinaga cũng ổn. Hoặc mẹ nó dùng sữa dê ấy, dễ tiêu hóa hơn. Ngoài việc sữa công thức thì ăn uống cũng quan trọng lắm. Cố gắng cho con ăn nhiều rau, trái cây nữa.

lina0904
08-17-2012, 09:49 AM
Mẹ nó cho bé dùng thử sữa Care 100 Plus xem, loại sữa này không nóng như các sữa khác nên mẹ nó hoàn toàn yên tâm cho bé nhà mình sử dụng nhé
Mẹ nó có thể tham khảo thêm ở link bên dưới

me_mit_123
08-17-2012, 12:02 PM

nói về sữa thì vô biên lắm. ngoài sữa ra mẹ nó nên chú trọng vào chế độ ăn của bé nữa mẹ nó nhé.

ngaicuu7
11-27-2012, 10:31 AM
Chả thấy mẹ nào con hay bị đi nát nhỉ? Mình search mãi chỉ toàn thấy hỏi về làm sao để hết đi táo mà ko thấy hỏi ngược lại. Con mình đang gặp vấn đề đấy,ăn gì cũng đi nát,ngày đi 3-4 lần và bị són,con mình máu mát quá chăng?

mun_thoi
11-27-2012, 10:50 AM
Chả thấy mẹ nào con hay bị đi nát nhỉ? Mình search mãi chỉ toàn thấy hỏi về làm sao để hết đi táo mà ko thấy hỏi ngược lại. Con mình đang gặp vấn đề đấy,ăn gì cũng đi nát,ngày đi 3-4 lần và bị són,con mình máu mát quá chăng?

Trẻ táo bón thì dùng sữa mát, mà trẻ đi nát thì phải tìm sữa nóng hơn chút. Nổi tiếng khiến trẻ bị táo là Abbot, Enfa đấy.
Nếu không mẹ nó cho bé dùng dòng Việt Nam cũng được như Dielac, hay Cô gái hà Lan. Hay Friso cũng được, nó trung tính đấy, ngọt nhưng ko nóng lắm...

vongdautam
11-27-2012, 10:57 AM
center]Chào cả nhà
Yêu cả nhà nhiều... tặng hoa nhà mình nè.... một ngày nhiều niềm vui và may mắn nhé!
http://dc389.4shared.com/img/35ImSCRb/s7/906881.gif[/center]

suanannga
11-28-2012, 11:00 AM
chị đọc xem tác dụng của sữa Nan (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/740936-s%E1%BB%AFa-nan-c%E1%BB%A7a-nga-c%C3%B3-t%E1%BB%91t-kh%C3%B4ng) nhé,

sua nan (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/)

Me_VuMinh
11-28-2012, 12:17 PM
Mẹ nó xem cơ địa của con thế nào, sữa Nan, hay xo cũng mát rồi đấy ạ

me_cua_bin86
11-28-2012, 01:21 PM

bé nhà mẹ nó được bao nhiêu tháng tuổi rồi? vì còn tùy thuộc vào chế độ ăn uống của bé nữa., không hẳn là sữa đâu. mẹ nó cố gắng bổ sung thêm chất xơ cho em bé nữa nhé. ngoài ra cố gắng khuyến khích cho em bé uống thêm nước nữa nhé, tập cho em bé đi tiêu đèu đặn tuyệt đối không được nhịn.
ngoài bổ sung thêm chất xơ mẹ nó chọn nhưng thực phẩm sữa có bổ sung men tiêu hóa pribiotic Bifidus ấy mẹ nó nhé, đấy chính là những con vi khuẩn có lợi mang lại lợi ích cho em bé như: tăng sức đề kháng, chống táo bón, giúp bé hấp thu chất dinh dưỡng một cách tốt nhất mẹ nó nhé

ha.vi2011
11-29-2012, 02:16 PM

đồng tình với mẹ nay ah phải thử mới bit đc con hợp k do mẹ nó lựa chọn mà mình thấy optimum giúp hệ tiêu hóa tốt bé nha mình đang dùng cũng dễ uống

Mai turtle
11-30-2012, 04:11 PM
Em cũng đồng tình với các mẹ là phải chọn sữa thế nào hợp với cơ địa với con. Chứ em thấy có nhiều bé uống các loại sữa nhiều chất như Similac nhưng vẫn output đều đặn và bình thường còn mấy loại vẫn được tin dùng là mát như Nan hay Physiolac thì lại táo
Đúng là chả có cái khổ nào giống cái khổ chọn sữa cho con :(
Mẹ nó cũng cần tạo thói quen đi vệ sinh cho con ý, như Me_cua_bin nói là chuẩn rồi. Con trên 6 tháng có thể dùng thêm các sản phẩm sữa chua, cũng bổ sung thêm dưỡng chất cho hệ tiêu hóa, giảm hiện tượng táo bón đấy mẹ nó à
Chúc mẹ nó sớm tìm được sữa phù hợp cho con nhé!

tuyetmaicfa
11-30-2012, 04:14 PM
Em cũng đồng tình với các mẹ là phải chọn sữa thế nào hợp với cơ địa với con. Chứ em thấy có nhiều bé uống các loại sữa nhiều chất như Similac nhưng vẫn output đều đặn và bình thường còn mấy loại vẫn được tin dùng là mát như Nan hay Physiolac thì lại táo
Đúng là chả có cái khổ nào giống cái khổ chọn sữa cho con :(
Mẹ nó cũng cần tạo thói quen đi vệ sinh cho con ý, như Me_cua_bin nói là chuẩn rồi. Con trên 6 tháng có thể dùng thêm các sản phẩm sữa chua, cũng bổ sung thêm dưỡng chất cho hệ tiêu hóa, giảm hiện tượng táo bón đấy mẹ nó à
Chúc mẹ nó sớm tìm được sữa phù hợp cho con nhé!

Chuẩn mẹ nó ạ. Nhà mình đổi bao nhiêu loại giờ qua Nan vẫn bón. Nhưng nếu cho uống kèm sữa tươi (1 ngày khoảng 2 hộp 150ml) là output ngon lành đấy ạ.

Mai turtle
11-30-2012, 04:51 PM
Chuẩn mẹ nó ạ. Nhà mình đổi bao nhiêu loại giờ qua Nan vẫn bón. Nhưng nếu cho uống kèm sữa tươi (1 ngày khoảng 2 hộp 150ml) là output ngon lành đấy ạ.
Mẹ nó tìm được cách giúp con khỏi táo là sướng nhất rồi đấy nhé! Trộm vía con cứ ăn ngon ngủ kỹ cho các mẹ mừng

Mẹ Un In
11-30-2012, 09:03 PM
Bé nhà chị bao tháng rồi ah?
con em 1t không biết đã uống dc sữa tươi chưa.

MẹKún
12-02-2012, 10:42 AM
bé nhà mình ngày xưa uống hipp, rồi mejji bị táo, rõ là khổ, phải thụt mới ị, thụt rồi vẫn k ra được phải nặn hậu môn cho ra, huhu, sau đó mình cho con uống physiolac thì bị té le, cuối cùng uống morigana vì thấy nhiều mẹ so sánh với 3 loại sữa của nhật, mejji và wakado thì nghe bảo morigana đầy đủ khoáng chất nhất, rất may là con lại hợp, output vàng đẹp, tăng chiều cao tốt, cân nặng cũng oke, nhìn chùn chũn, chắc nịch, hihi, mình cho con uống từ 12 tháng tới giờ gần 2t rồi, đợt trước được tặng hộp picot uống cũng oke, hihi.

Hương Thảo
12-11-2012, 08:49 PM

Mẹ nó tham khảo sữa FRISO nhé, nhạt và uống mát lắm chị ạ. Mời chị ghé box em tham khảo nhé! Chúc con yêu khỏe:x

Meyeulanchi
12-12-2012, 08:10 AM
Mẹ nó thử hipp đi, vừa mát vừa tốt đấy :) bé nhà mình trc dùng Physiolac mà bị phân cục, chuyển sang hipp cái ngon lành ngay, ngày nào cũng ị đúng 2 bãi phân đẹp :)

nguyen thi thu huyen
12-13-2012, 09:27 AM
em cho con uong sua cua phap.sua galia thay tot lam.con k bi tao bao gio ma phat trien cung tot

Mẹ Un In
12-13-2012, 09:56 AM
Tớ cũng đang nghiên cưu Galia.
Thấy các mẹ bảo con uống tốt lắm.

Tomlomnhom
12-13-2012, 09:57 AM
Em cũng cho bé nhà em uống sữa Galia và Physiolac thay phiên nhau, tốt lắm chị ạ, ít táo bón hẳn. chỉ có hôm nào mà ăn cháo ko có rau thì đi phân hơi hơi cứng tí ti thui ạ, còn đâu thì ngon lành cành đào ạ.

Monxinhxinh
12-13-2012, 10:06 AM
Có rất nhiều dòng sữa mát cho bé, chị tham khảo các loại sữa sau.
Sữa nhật có Morinaga, wakodo, meji, cambricare...
Aptamil của Anh, Đức...
Pháp có Galia, Physiolac...
Nutrilon của Séc...
Nan của Nga.
Iam mother của hàn.
Hic, em mới liệt kê ra các loại các mẹ hay dùng nhất là đã thấy hoa cả mắt rồi.
Nói về sữa mát thì nhiều lắm chị ạ.
Em nghĩ chị nên mua của các chị đang dùng 1 ít cho bé uống thử mỗi loại trong 1 khoảng thời gian xem bé thích hợp sữa nào nhất, chứ 1 hộp 8, 900 g mà bé không hợp thì cũng phí lắm.
Chúc chị sớm tìm được loại sữa phù hợp với bé chị nhé.
Nếu bé bị táo chị thử tham khảo sản phẩm chức năng dành cho bé bị táo nhà em đang bán xem.

vongdautam
12-13-2012, 11:20 AM
em dùng lactogel thấy bé kg bị táo bón nữa.........

kenken3012
12-13-2012, 06:46 PM
Mấy tháng đầu thì e cho bé uống nan nga, sau chuyển sang aptamil đức...trộm vía kontaos bón nên bé nhà em mau nhớn lắm ạ :)

mina1011
12-14-2012, 07:01 AM
dạo này mình hay nấu cháo bí đỏ cho bé ăn cũng đỡ táo hơn.

ChitBong
12-14-2012, 01:47 PM
chị đọc xem tác dụng của sữa Nan (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/740936-s%E1%BB%AFa-nan-c%E1%BB%A7a-nga-c%C3%B3-t%E1%BB%91t-kh%C3%B4ng) nhé,

sua nan (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/)

Con mình Nan vn, danleit Pháp, Nan Nga vẫn y Xi 3-4-5 thậm chí 7 ngày ko cho ra tẹo San phẩm nào, hixxxx Minh chẳng biết Sao nữa

kenken3012
12-14-2012, 03:28 PM
Mẹ nó cho con uống cả men tiêu hóa nữa xem sao, cho uống bioenzime í, thơm ngon lắm..còn kích thích cả ăn uống nữa mẹ nó ạ.
Hay thử đổi sang aptamil cho con dùng xem sao???

Hương Thảo
12-15-2012, 09:26 PM
Mẹ nó ơi cho con uống FRISO nhé, sữa này được nhiều mẹ cho các con uống lắm vì mát mà mẹ nó. Mời mẹ nó ghé topic em nhé !

phuonglinh213
12-16-2012, 02:59 PM
Con mình Nan vn, danleit Pháp, Nan Nga vẫn y Xi 3-4-5 thậm chí 7 ngày ko cho ra tẹo San phẩm nào, hixxxx Minh chẳng biết Sao nữa

bé nhà mình được bao nhiêu tháng rồi mẹ nó ?

shooting
12-16-2012, 03:07 PM
Mẹ nó cho con uống sữa nan xem của Nestle, nếu có điều kiện thì mua Nan Nga, còn ko mua nan của VN dùng cũng tốt lắm, sữa này rất mát mẹ nó ạ

sadmoon1938
12-17-2012, 09:14 AM
Meiji nhập từ 1 tuổi trở lên không bổ sung chất xơ, mình đang dùng optimum nhưng hình như lại nhiều chất xơ quá thì phải

me_soctx
12-17-2012, 01:33 PM
Tớ tập 1 mẹ ko ăn đựoc nên ko có sữa cho con bú, con tớ hầu như là sữa ngoài toàn bộ, trộm vía bé ăn u tốt và đặc biệt u sữa rất cừ nên cân nặg cũng khá tốt, cháu chắc khoẻ mà ko hề bị phì, 1T bé 13kg. 2T 17kg, 3T 20kg, giờ là gần 5T thì tầm 24kg. Tớ có một số kinh nghiệm rút ra như sau:
- Sữa Nan u rất mát, gần với sữa mẹ và ko bao giờ bị lo táo bón, hợp với bé đầu đời mới sinh ra thuần u sữa và chưa đuợc ăn dặm bổ sung chất sơ qua đường ăn uống. Nhưng nhược điểm là nó nhạt toẹt, lớn dần thì bé ko thích u do loãng và độ ngọt ít. và nhiều mẹ còn bảo ko nhiều chất bằng các sữa khác (cái này thì đại lý sữa họ cũng cùng chung nhận định nên tớ biét thế thôi... chờ các mẹ bổ sung)
-Similac (gain của aboot hoa kỳ ý) thì đậm đà, ngọt ngậy, bé thích u nhưng mà nóng nên rất nhiều mẹ phàn nàn vì con táo bón sau khi cho u sữa này. Như bé nhà tớ là rất táo ý. (ưu điểm là các mẹ bảo sữa này u phát triển chiều cao vượt trội, và con lên cân nhiều... mà cũng ko cần lên cân nhiều lém các mẹ nhỉ)
- Friso là trung hoà giữa Nan và Similac (gain) vừa đảm bảo độ mát, ko táo, vừa thấy sữa u cũng ngon sữa tơi và thơm
- Ngoài ra các mẹ có thể tham khảo sữa Aptamin của Đức nhé(anh tớ bên đó nên hay mang về cả thùng chứ tớ cũng chưa mua ở VN nên các mẹ cẩn thận khi mua) u cũng rất mát, bé đi ị ngon lành cành đào.
Theo tớ là dù sữa nào thì cũng nên đổi sữa thường xuyên cho bé như vậy bé đỡ theo thói quen chỉ mum một loại sữa dẫn đến kén ăn, lười ăn khi ăn thứ khác nhé!
Trên đây là một số loại sữa tớ rút ra sau vài năm cho con ăn sữa ngoài (nuôi bộ ý và bây giờ vẫn bị bé nghe lỏm thông tin và trách mẹ là e đuợc bú còn con mẹ ko cho bú cho u toàn sữa ngoài, hiiiiiiiii)
Chúc các mẹ lựa đuợc sưa hợp với con mình!

Hương Thảo
12-17-2012, 01:47 PM
Tớ tập 1 mẹ ko ăn đựoc nên ko có sữa cho con bú, con tớ hầu như là sữa ngoài toàn bộ, trộm vía bé ăn u tốt và đặc biệt u sữa rất cừ nên cân nặg cũng khá tốt, cháu chắc khoẻ mà ko hề bị phì, 1T bé 13kg. 2T 17kg, 3T 20kg, giờ là gần 5T thì tầm 24kg. Tớ có một số kinh nghiệm rút ra như sau:
- Sữa Nan u rất mát, gần với sữa mẹ và ko bao giờ bị lo táo bón, hợp với bé đầu đời mới sinh ra thuần u sữa và chưa đuợc ăn dặm bổ sung chất sơ qua đường ăn uống. Nhưng nhược điểm là nó nhạt toẹt, lớn dần thì bé ko thích u do loãng và độ ngọt ít. và nhiều mẹ còn bảo ko nhiều chất bằng các sữa khác (cái này thì đại lý sữa họ cũng cùng chung nhận định nên tớ biét thế thôi... chờ các mẹ bổ sung)
-Similac (gain của aboot hoa kỳ ý) thì đậm đà, ngọt ngậy, bé thích u nhưng mà nóng nên rất nhiều mẹ phàn nàn vì con táo bón sau khi cho u sữa này. Như bé nhà tớ là rất táo ý. (ưu điểm là các mẹ bảo sữa này u phát triển chiều cao vượt trội, và con lên cân nhiều... mà cũng ko cần lên cân nhiều lém các mẹ nhỉ)
- Friso là trung hoà giữa Nan và Similac (gain) vừa đảm bảo độ mát, ko táo, vừa thấy sữa u cũng ngon sữa tơi và thơm
- Ngoài ra các mẹ có thể tham khảo sữa Aptamin của Đức nhé(anh tớ bên đó nên hay mang về cả thùng chứ tớ cũng chưa mua ở VN nên các mẹ cẩn thận khi mua) u cũng rất mát, bé đi ị ngon lành cành đào.
Theo tớ là dù sữa nào thì cũng nên đổi sữa thường xuyên cho bé như vậy bé đỡ theo thói quen chỉ mum một loại sữa dẫn đến kén ăn, lười ăn khi ăn thứ khác nhé!
Trên đây là một số loại sữa tớ rút ra sau vài năm cho con ăn sữa ngoài (nuôi bộ ý và bây giờ vẫn bị bé nghe lỏm thông tin và trách mẹ là e đuợc bú còn con mẹ ko cho bú cho u toàn sữa ngoài, hiiiiiiiii)
Chúc các mẹ lựa đuợc sưa hợp với con mình!
Mẹ nó cho các mẹ thêm nhìu kinh nghiệm quá:X

T_C
12-17-2012, 07:00 PM
Theo em có 2 nguyên nhân chính:

-Pha và sử dụng sữa không đúng cách
-Sữa không hợp con

Khắc phục trường hợp 1 có trên diễn đàn rùi đấy ạ.Các mẹ ý cũng đã nói khá rõ và kỳ công rùi ạ.
Trường hợp 2 thì cái này phải thử thui ạ.Chị mua các thanh sữa ấy ạ,cho bé ăn thử,cái nào hợp thì mua hộp to ạ.Như thế đỡ lãng phí mà mình cũng chủ động

hoangmaihp
12-17-2012, 10:14 PM
e vào hóng vì hôm trước cho con uống sữa ngoài cũng bị táo bón ạ,,,huhu,nhhìn con mặt đỏ cong người mãi mới rặn ị được mà thương con quá các mẹ ạ

thaokd.beauty
12-17-2012, 11:07 PM
Bên mình có sữa nan chua, và sữa dê hàng xách tay Nga chuẩn rất mát mà giành cho các bé bị táo, làm tốt đường tiêu hóa đó các mẹ. Sữa k qua bất kì trung gian nào... Sữa xách chuẩn k qua bất kì trung gian nào.. và k phải hàng công nên chất lượng cực kì đảm bảo. các mẹ ghé tham khảo và ủng hộ mình nha! Thanks các mẹ nhiều!(u) http://tinyurl.com/sua-xach-tay-Nga

Shop Hồng Thư
12-18-2012, 10:57 AM

Mình thấy hầu hết trong các loại sữa thì con mình chỉ hợp Friso xách tay Hà Lan uống ko bị táo bón, lại giúp bé hấp thụ phát triển chiều cao tốt:p

doixongpha
12-18-2012, 02:41 PM
táo bón có nhiều nguyên nhân lém ah.
uống sữa nào còn phụ thuộc vào cơ địa của bé nữa cơ ạ
bé nhà em chỉ hợp mỗi Milex thui, các loại sữa khác đều bị táo.
Sữa ngoài thì mẹ nó còn phải cho bé uống nhiều nước, hoa quả mát, đi vệ sinh đúng giờ,...

hoangmaihp
12-18-2012, 03:18 PM
Bên mình có sữa nan chua, và sữa dê hàng xách tay Nga chuẩn rất mát mà giành cho các bé bị táo, làm tốt đường tiêu hóa đó các mẹ. Sữa k qua bất kì trung gian nào... Sữa xách chuẩn k qua bất kì trung gian nào.. và k phải hàng công nên chất lượng cực kì đảm bảo. các mẹ ghé tham khảo và ủng hộ mình nha! Thanks các mẹ nhiều!(u) http://tinyurl.com/sua-xach-tay-Nga

E đánh dấu để thử xem bé bhaf e có hợp với loại này không đã rồi ủng hộ chị gái

Sâu Sâu' Family
12-19-2012, 09:54 AM
Các dòng sữa của Pháp thì thường mát mẹ nó ạ. Mẹ nó dùng Physiolac cũng là thông dụng. Quan trọng nữa là đoạn bổ sung ngoài sữa với các bé > 6 tháng như nước hoa quả, rau xanh mỗi ngày nữa. Chúc bé hay ăn chóng nhớn!

babyhager
12-19-2012, 09:58 AM
Theo như mình nghĩ, em bé bị táo bón có thể do 1 số nguyên nhân sau:
- Em bé uống sữa pha ko đúng theo hướng dẫn khiến bé bị mất nước, làm cho khả năng hấp thụ kém
- Em bé không hợp sữa dẫn đến bé ko tiêu hóa được.
- Do bản thân em bé chưa tập được thói quen đi vs, nhiều lúc muốn đi vs nhưng lại quên đi, nhiều lần dẫn đến việc táo bón thường xuyên.
- Chế độ ăn uống của bé chưa đáp ứng đủ lượng rau xanh, hoa quả, chất xơ và nước.
Các mẹ thử xem bé nhà mình có gặp phải 1 số nguyên nhân trên không thì sẽ đưa ra được hướng xử lý đúng nhất.
Còn đối với sữa nào giúp bé ko táo bón thì cái này phải thử mới được, mỗi bé hợp với 1 loại sữa khác nhau, như các mẹ khác cũng đã nói nên mua hộp bé cho con uống thử, nếu hợp thì mới mua hộp lớn hoặc dùng ké với ai đó đang sử dụng loại sữa mà mình dự định cho con thử bạn ạ.
Theo như mình biết thì có 1 số loại sữa sau rất tốt cho tiêu hóa, giúp bé ko bị táo bón ví dụ như Aptamil, Nutrilon, Nan nga, Nan chua, và sữa dê Nanni. Bạn có thể vào link sau để tham khảo:
Link: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/778663-Sữa-xách-tay-từ-Nga-Úc-Singapore-Bỉ-Đức-đảm-bảo-và-giá-tốt-nhất-lamchame

bag121984
12-19-2012, 10:03 AM
Giai nhà tớ trc cũng bị sau đổi sang sữa aptamil + bổ sung gói chất xơ ( hoặc 1 đợt men tiêu hóa )+ uống kèm sữa susu có chất xơ của vinamilk + sữa yakult ( men sống) + ăn nhiều hoa quả trộm vía h cũng 1 lần 1 ngày hi

Cherry tươi
12-19-2012, 09:10 PM
Mẹ nó ơi, nếu con bị táo bón thì sữa dê nanni Nga là tốt nhất, sữa dê lành như sữa mẹ, lại tốt và các con bú sẽ không bị đầy bụng, táo bọn, phát triển chiều cao và khỏe mạnh nha

Mẹ_Bong
12-20-2012, 09:19 AM
Mẹ nó thử cho con uống nactalia hoặc nan xem, con em uống hai loại này thì ko bị táo bón

MinhChau297
12-20-2012, 09:20 AM
Mẹ nó thử sữa dê xem nhé, sữa dê tiêu hóa tốt , tăng sức đề kháng, vào lik ủng hộ mình nhé

BEPANDA
12-20-2012, 09:22 AM
Panda nhà mình uống grow của abbot thấy không bị táo bạn à. Bạn không ghi bé bao nhiêu tuổi nên cũng khó .

Đồ dùng học tập Pelikan
12-20-2012, 09:26 AM
mình thây có 1 số loại sữa ít táo bón là nan, aptamil... nhưng cũng tùy từng bé có hợp hay ko. với cả bé nhà bạn bao nhiêu tháng, chế độ ăn uống như nào nữa cũng là vấn đề... chúc bạn mau tìm ra loại sữa hợp cho con

anhhuyhoanglong
12-20-2012, 10:31 AM
cái này thì phải thay sữa cho con đủ kiểu mới biết con thích sữa gì các mẹ nhỉ?mình nghĩ là mình sẽ dùng hàng việt cho con có dc ko nhỉ?

tonbachdiep
12-20-2012, 07:44 PM
bé nhà mình trước đây cũng táo bón đến 3-4 ngày mới đi được. tội lắm. bé nhà mình uống sữa care plus 100 một thời gian thấy hiệu quả lắm. hết tình trạng táo bón. Bạn thử xem sao.

mehaiyenvt
12-21-2012, 09:50 AM

bé nhà mình hơn 2 tuổi, uống sữa cũng hạy bị táo lắm, tội nghiệp mỗi lần đi pô là toàn rặn đỏ cả mặt sau đó lại bị rát nữa, nhưng từ ngày bà chị họ mua dùm hộp physiolac số 2 sữa của Pháp. mình thấy bé có vẻ hết tình trạng táo rồi, mừng ghê, được cái sữa này cũng k tăng nhiều cân lắm, tăng vừa thôi. nói chung là hài lòng một chút hii. mẹ cứ dùng thử nếu có đkkiện

mehaiyenvt
12-21-2012, 09:51 AM
Các dòng sữa của Pháp thì thường mát mẹ nó ạ. Mẹ nó dùng Physiolac cũng là thông dụng. Quan trọng nữa là đoạn bổ sung ngoài sữa với các bé > 6 tháng như nước hoa quả, rau xanh mỗi ngày nữa. Chúc bé hay ăn chóng nhớn!

Vậy ra physiolac là sữa mát cho bé hả mẹ

myfamily1486
12-21-2012, 10:49 AM
bé nhà mình dùng physiolac thấy output đều, ngày 1 lần.tăng cân hơi chậm giờ bé 14th được 12kg nhưng trộm vía con phát triển tốt nhanh nhẹn hoạt bát.mẹ nó thử đổi sang sữa này xem

phanthanhthanhchuc
12-21-2012, 12:18 PM
Chào các mẹ, hiện nay em đang kinh doanh 1 số mặt hàng sữa của Abbott. Nếu các bé bị táo bón các mẹ có thể dùng similac total cho các bé. Đây là loại sữa mới của Abbott các mẹ ạ. Tùy theo độ tuổi của các bé mà Abbott cung cấp 3 loại sữa similac total từ số 1 đến số 3. Giá cả bên em đảm bảo là rẻ nhất thị trường hiện nay (vì em làm việc thẳng với công ty nên mới có giá này. Chất lượng đảm bảo nên các mẹ cứ yên tâm.) Mẹ nào có nhu cầu mua sữa Abbott cho bé thì ủng hộ em qua sdt 0969 731 049 nhé. Cảm ơn các mẹ(u)

BEYEUCUAME'S SHOP
12-21-2012, 01:08 PM
Các mẹ tìm những sữa có công thức prebiotics thì mát ko táo bón nhé như Aptamin, Nan, Nurture, Karicare

DaoKhanhVy
12-21-2012, 04:28 PM
M thấy cho con uống Duthlady G, Dialac, Pedialac là con di phân rất tốt. Còn sữa Friso Gold... thì có hơi phần khuôn và đen.

dts126929
12-21-2012, 05:26 PM
Các mẹ ơi, cháu nhà em hay bị táo bón thì nên uống sữa nào đây

ha.vi2011
12-22-2012, 01:34 PM
táo thì dùng những sữa có lợi cho tiêu hóa giúp hấp thụ dưỡng chất tốt hơn bé nhà mình đang dùng optimum cũng đck bị táo nhưng mà muốn tăng chuều cao cân nặng thì dubgf loại khac

Mẹ Un In
12-22-2012, 02:41 PM
Nhà t choa wn Optimum thì lại táo chứ.
Đúng là mỗi bé 1 khác.

mehongngoc
12-22-2012, 03:04 PM
Con nhà mình cũng đang dùng sữa Nan. cháu 1 tuổi rồi, trộm vía đi phân tốt và chưa lần nào bị tiêu chảy hay táo bón

phuongxinh
12-22-2012, 05:31 PM
Mẹ nó dùng sữa dê đi,em thấy bé nhà em uống sữa dê ị ngon lành phân vàng thành khuôn ạ.Mà trên viện dd bs cũng khuyên nên dùng sữa dê mát lắm ạ.Kể cả ng lớn uống sữa dê cũng dễ tiêu hóa và hấp thu hơn.Em cho bé uồng kabrita ạ

Hương Thảo
12-22-2012, 06:37 PM
Mời mẹ nó ghé topic em xem sữa FRISO nhé, dòng sữa nhạt như sữa mẹ luôn và mát lắm ạ. Các con uống vào là giải quyết được ngay vấn đề táo bón đó ạ!

tieumamthau
12-25-2012, 10:16 PM
táo bón nhiều mẹ đau đầu lắm đây, nhìn các con mà không đi được thật là khổ thân, mẹ nó chịu khó cho ăn rau nhiều và hoa quả vào( có hoa quả của nhà thì tốt quá):) trộm vía con nhà em thì không bị táo, con nhà chị dâu em bị táo nặng lắm mỗi lần di ít một mà dặn mãi không ra, nhìn mà thấy thương, em thấy các mẹ hay cho con uống thêm sữa non của goodhealth các mẹ thử nghiên cứu xem sao

MẹKún
12-25-2012, 10:22 PM
mình vote cho sữa nhật sau đó là sữa pháp, hihi.

sadmoon1938
12-26-2012, 11:37 AM
bé nhà em optimum thì thành khuân nhưng lại thấy còn lá rau, chuyển sang friso thì táo, chả biết dùng loại nào nữa

lamanhk1491
12-28-2012, 10:07 AM
Mẹ nó thử hipp đi, vừa mát vừa tốt đấy

memiu12
12-28-2012, 04:04 PM
cho bé dùng sữa Babuskino của Nga đi bạn ơi, sữa này chống táo bón đấy mẹ nó à

MeInTom
12-28-2012, 04:23 PM
Mẹ nó ngâm cứu aptamil của Đức nhé, Mình chọn sp này cung cấp cho các mẹ vì nó nổi tiếng giống sữa mẹ nhất, thơm và rất mát ạ.

andngayaycoem2004
12-30-2012, 04:08 PM
Bé nhà mình dùng NAN, sữa NAN rất mát, bé dễ đi. Kết hợp với sữa dê Kabrita của Hà Lan để tăng trưởng cân nặng và chiều caoo. Sữa dê tốt cho hệ tiêu hóa và hô hấp

nhockutehehe97
12-31-2012, 03:03 PM
nhà mẹ này giống nhà mình đấy.........
Bé nhà mình dùng NAN, sữa NAN rất mát, bé dễ đi. Kết hợp với sữa dê Kabrita của Hà Lan để tăng trưởng cân nặng và chiều caoo. Sữa dê tốt cho hệ tiêu hóa và hô hấp.

nhockutehehe97
12-31-2012, 03:04 PM
bạn mình đang cho con dùng physiolac nhập khẩu của pháp, mình đang hóng hớt xem như thế nào đây

gia đình nhà ỉn
01-04-2013, 08:50 PM
bạn thử cho nhóc uống care 100 plus xem thế nào,
ngày trước chưa bán sữa này mình cho nhóc uống sữa pediasure thì táo khủng khiếp, hơn năm nay mình cho nhóc uống care 100 plus thì ko phải lo về sức đề kháng cũng như out put của nhóc nữa.
rất ổn bạn ạ.

Hương Thảo
01-04-2013, 10:12 PM
Các mẹ thử ghé topic em nhé, sữa Friso cũng được nhiều mẹ tin dùng lắm đấy ạ !

hoangmaihp
01-04-2013, 10:17 PM
Bé nhà mình dùng NAN, sữa NAN rất mát, bé dễ đi. Kết hợp với sữa dê Kabrita của Hà Lan để tăng trưởng cân nặng và chiều caoo. Sữa dê tốt cho hệ tiêu hóa và hô hấp

Vậy à bác ơi, con e uống sữa ngoài bị toán bón ghê lắm, e thứ chuyển sữa như nhà bác xem thế nào mới dc

thobong1989
01-05-2013, 12:52 AM
Sao em bán hàng bảo Frisco chống táo bón nhỉ? Hay mẹ cho con dùng XO xem, thơm và mát. Có lẽ cũng tùy cơ địa của bé hợp loại nào nữa. bây giờ sữa nhiều loại quá, loạn cả lên

mehaiyenvt
01-05-2013, 10:01 AM

Bạn nên mua sữa mát cho bé đi, trước bé nhà mình bị bón hoài, chuyển sang physiolac thấy ok đấy, nhưng sữa này mỗi tháng bé k tăng cân nhiều nhé, bạn dùng qua thử

vanpham_hn81
01-05-2013, 03:30 PM
Đúng là mỗi bé hợp với 1 loại sữa,bé nhà mình nóng bên trong nên mình toàn chọn sữa mát cho con như Friso hay meji còn sữa Nam thì mát nhưng ít chất nên mình cũng thỉnh thoảng cho uống thôi.

Mẹ Un In
01-05-2013, 09:23 PM
Em thấy sữa nào thì thành phần các chất cũng na ná nhau, có cái nhiều hơn 1 chút cũng không đáng kể.
Chủ yếu là do bé hấp thu thế nào nữa.
nhà e thì bón quá.
mà mối lần quá là cho Frisolac Comfor mới chịu.
Mỗi cái sữa này không dùng dc lâu dài.

MeInTom
01-17-2013, 08:55 AM
Mẹ nó ơi Aptamil, Nan là dòng sữa nổi tiếng mát đấy, mẹ nó tham khảo nhé

me_TungK
01-17-2013, 10:26 AM
Mình thấy con mình hợp Friso, dùng các loại đều thấy táo nhưng dùng Friso lại thấy bình thường, dễ uống và lên cân đều. Chắc cơ địa mỗi bé hợp một loại sữa khác, mẹ nó thử vài loại xem sao.

emerald761104
01-17-2013, 10:52 AM
Bé nhà mình trộm vía đổi sữa mấy lần đều không bị táo bón, mình nghĩ cũng do cơ địa từng bé nữa.

mahong
01-17-2013, 11:53 AM
tránh táo bón chỉ có sữa non là tốt nhất thôi mẹ nó ạ
sữa non vừa mát, vừa chứa nhiều kháng thể tự nhiên tốt nhất cho hệ miễn dịch của bé
(sữa non 100% nguyên chất giá đắt gấp 10 lần sữa thường, nhưng bù lại, mỗi ngày bạn chỉ cần cho con ăn 1 thìa sữa non thôi, tính chi phí như con mình đang dùng thì 1 hộp 100% dùng đc 3 tháng, giá 500k, vậy ko đắt đúng ko ạ)

hoanganhbabyshop
01-21-2013, 09:13 PM
tránh táo bón chỉ có sữa non là tốt nhất thôi mẹ nó ạ
sữa non vừa mát, vừa chứa nhiều kháng thể tự nhiên tốt nhất cho hệ miễn dịch của bé
(sữa non 100% nguyên chất giá đắt gấp 10 lần sữa thường, nhưng bù lại, mỗi ngày bạn chỉ cần cho con ăn 1 thìa sữa non thôi, tính chi phí như con mình đang dùng thì 1 hộp 100% dùng đc 3 tháng, giá 500k, vậy ko đắt đúng ko ạ)

Uống sữa non thì vẫn phải kết hợp cùng các sữa khác mà, bé nhà mình uống Physiolac kết hợp với sưa non Goodhealth bé tăng cân đều mà ko bị táo bao giờ

doixongpha
01-22-2013, 12:09 PM
bé bị táo bón có nhiều nguyên nhân và cách giải quyết tổng hợp mới giải quyết triệt để được vấn đề này.
Ngoài việc chọn sữa phù hợp với từng bé, còn phải cho bé uống nhiều nước, tập thể dục,....

zabuzashop
01-22-2013, 12:26 PM

Nhỏ nhà mình ngày xưa uống sữa xách tay của Nga, sau rồi không tìm được nguồn nữa, mình được cô trong BVPS tư vấn là dùng NAN! :) Trộm vía, từ bé đến giờ nhóc nhà mình chưa bị táo, giờ thì dùng sữa thoải mái! :D Mẹ nó tham khảo xem sao! :)

ha.vi2011
01-22-2013, 01:13 PM
bé nhà mình cũng táo nhưng dùgn sữa optimum thì k bị.Uống sữa này tốt hệ tiêu hóa nhưng chậm tăng cân

BEYEUCUAME'S SHOP
01-23-2013, 09:54 AM
Các mẹ nghiên cứu nan hoặc Aptamin mát và tốt cho tiêu hóa đấy

anhhuyhoanglong
01-23-2013, 10:50 AM
hôm nay mình mua 1 hộp sữa enfalac A+ để tập cho bé bắt đầu uống. nhưng mà nghe nói là chưa nên cho con uống vì bé mới 3 tháng 20 ngày nên mình lại dừng lại vậy.

Đồ dùng học tập Pelikan
01-23-2013, 11:02 AM
chắc con bạn ko hợp sữa rồi. Bạn cứ đổi nhiều loại sữa sẽ tìm được loại mà hợp với con bạn

3Hcun
01-23-2013, 11:05 AM
con nhà mình ít táo nhưng mình vẫn cho uống aptamil và thấy sữa nó rất mát đấy. Sợ nhất là cái bạn S26, similac...

ManhThuongQuan
01-23-2013, 11:06 AM
Mình cũng thấy nhiều người dùng NAN đấy, bạn thử mua cho bé uống xem

su_tu_hip
01-23-2013, 11:20 AM
Dielac Optimum của vinamilk..............

people_smile_up
01-23-2013, 01:44 PM
Theo mình biết thì táo bón là một triệu chứng liên quan đến đường tiêu hóa.
Bệnh không nặng nhưng thường xuyên gặp ở trẻ do cơ thể trẻ chưa hoàn thiện hệ miễn dịch và hệ tiêu hóa. Nguyên nhân gây ra tình trạng này là chế độ dinh dưỡng không hợp lý, thiếu chất xơ, trẻ ít vận động, uống ít nước... Do vậy, bạn nên cho con uống nhiều nước, cho thêm các loại cá có mỡ, mè, đậu phộng kèm với rau lá màu xanh, hay các loại trái cây mềm như: đu đủ, chuối, trái bơ…vào khẩu phần ăn hàng ngày của bé.
Mình không biết bạn đang cho bé uống loại sữa gì. Nhưng hiện nay, trên thị trường đã có các loại sữa được tăng cường chất xơ (Prebiotic), yếu tố Bifidus giúp tăng cường các vi khuẩn có lợi cho đường ruột, cải thiện sức khỏe đường ruột. Đồng thời Prebiotic tăng hấp thu nước và nhu động ruột, giúp trẻ tiêu hóa và đi cầu dễ dàng hơn.
Các mẹ cũng đã gợi ý rất nhiều loại sữa rồi, chúc mẹ nó thành công nhé!

beMia
01-24-2013, 01:01 PM
bé nahf em dùng Insulac thây bé ko bị táo bón, tăng cân đều các mẹ ạ . Sữa nhập khẩu nguyên lon của Mỹ ạ

memiu12
02-21-2013, 01:43 PM
sữa babuskino của Nga chống táo bón đó bạn

3Hcun
02-21-2013, 01:52 PM
mẹ nó ơi mình biết có thuốc chống táo bón chứ ko phải sữa, hôm trc nc với 1 em mẹ em ý đi nhật về mua dùng có 2 lần mà con hết táo luôn. Để mình hỏi rồi up lên cả nhà tham khảo nhé.

chipchipcuame
02-21-2013, 01:57 PM
Mình đã dùng cho bé Chip nhà mình kết hợp với chế độ ăn nhiều rau xanh và hoa quả .mình cũng nghe mọi người nói là sữa Nan nga là loại sữa mát nhất trong các loại sữa. chị thử dùng cho bé nhà chị xem

mahong
02-25-2013, 10:43 AM
sữa nan Nga là sữa công thức mát đấy mẹ nó
Mẹ nó kết hợp pha thêm mỗi ngày 1 thìa sữa non của bò cho bé. sữa non là sữa mát và tốt cho hệ tiêu hóa của bé nhất. Bé nhà mình ngày trước hay bị táo, từ khi mua sữa non cho bé dùng, chẳng còn thấy bé táo bón nữa
Mà sức đề kháng cao hẳn lên, ko hay ốm vặt nữa

triumph vn
02-25-2013, 11:30 AM
Bé lớn mình toàn uống enfa a+, đứa sau cũng enfa mà bị táo nên m đổi qua dielac thấy ổn... nói chung tùy cơ địa bé phù hợp với loại nào nữa, phải thử mới biết được mẹ nó à

thỏ mèo
02-25-2013, 03:50 PM
bé nhà em ăn rất nhiều rau, ăn cả hoa quả nữa, nhưng bé uống sữa tốt nên suốt ngày bị táo bón thôi, chẳng biết dùng sữa nào nữa, các mẹ giúp em với ạ

phapmy0412
02-25-2013, 04:39 PM
Bé nhà mình đùng Aptamil của Đức không bị táo. Trước đây bé dùng Nan Nga bị táo lắm. Bạn thử dùng cho bé xem thể nào