PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: uống nước ép đu đủ xanh để tăng kích cỡ vòng 1

xuxu1386
07-27-2012, 10:28 PM
em đọc thông tin trên mạng có thông tin uống nước ép đu đủ xanh để tăng kích cỡ vòng 1 một cách đáng kể, nhưng có bài e lại thấy bảo uống đu đủ xanh sẽ bị đau dạ dày, đã có mẹ nào uống chưa ạ, có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cho e với ạ

mekid2010
07-27-2012, 10:35 PM
em đọc thông tin trên mạng có thông tin uống nước ép đu đủ xanh để tăng kích cỡ vòng 1 một cách đáng kể, nhưng có bài e lại thấy bảo uống đu đủ xanh sẽ bị đau dạ dày, đã có mẹ nào uống chưa ạ, có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cho e với ạHôm trước mình đọc bài của mẹ nào đó nói ăn nhiều cà chua cũng kích thích tăng vòng 1, cách này chắc dễ hơn uống nước đu đủ xanh.

hoa hong xanh 88
07-27-2012, 10:38 PM
Úi uống nước đu đủ xanh thì nguy cơ lủng dạ dày cao lắm ạ,vì mủ (nhựa) từ đu đủ xanh giúp người ta có thể làm nhừ thịt bò, thịt trâu già khi bóp lẫn vào hoặc nấu cùng (các mẹ cứ tưởng tượng ra nếu vào ruột,vào dạ dày mình thì nó sẽ thế nào). Cách tốt nhất là dùng đu đủ xanh hầm với chân gà hoặc xương để uống nước đó, hoặc nấu canh /xào lên cho chín rồi ăn cả cái lẫn nước.

xuxu1386
07-27-2012, 10:39 PM
Hôm trước mình đọc bài của mẹ nào đó nói ăn nhiều cà chua cũng kích thích tăng vòng 1, cách này chắc dễ hơn uống nước đu đủ xanh.

mình cũng cứ lăn tăn cái vụ này mãi mà chả dám uống , thấy có ng bảo uống đu đủ xanh + sữa tươi sẽ tăng lên 1 kích cỡ áo ngực đấy

sinaekr
07-27-2012, 10:39 PM
bài này hay cảm ơn chủ top nhé

xuxu1386
07-27-2012, 10:40 PM
Úi uống nước đu đủ xanh thì nguy cơ lủng dạ dày cao lắm ạ,vì mủ (nhựa) từ đu đủ xanh giúp người ta có thể làm nhừ thịt bò, thịt trâu già khi bóp lẫn vào hoặc nấu cùng (các mẹ cứ tưởng tượng ra nếu vào ruột,vào dạ dày mình thì nó sẽ thế nào). Cách tốt nhất là dùng đu đủ xanh hầm với chân gà hoặc xương để uống nước đó, hoặc nấu canh /xào lên cho chín rồi ăn cả cái lẫn nước.

đấy,m đúng như bác nói, e lăn tăn kinh khủng , e sợ làm đẹp hổng thấy đâu mà lủng ruột thì toi

mekid2010
07-27-2012, 10:45 PM
mình cũng cứ lăn tăn cái vụ này mãi mà chả dám uống , thấy có ng bảo uống đu đủ xanh + sữa tươi sẽ tăng lên 1 kích cỡ áo ngực đấyVụ này mình cũng quan tâm lắm nhưng chưa dám làm. Phải mắt thấy tai nghe nhưng có vẻ ai cũng ko muốn làm chuột bạch nên đành chấp nhận số trời:(

namhangthung
07-27-2012, 10:47 PM
Lại có cả vụ này ạ, oánh dấu để hóng vụ này !

xuxu1386
07-27-2012, 10:47 PM
Vụ này mình cũng quan tâm lắm nhưng chưa dám làm. Phải mắt thấy tai nghe nhưng có vẻ ai cũng ko muốn làm chuột bạch nên đành chấp nhận số trời:(

e thì e đọc thấy có chị bảo là áp dụng rồi có kết quả lắm, còn cái vụ nấu đu đủ xanh với chân giò gì ấy có ng chưa có con mà lại ra sữa cơ, lạ lùng lắm ý

gacon_226363
07-27-2012, 10:48 PM
ÔI, làm đẹp thì ai cũng thích nhưng mà sức khỏe thì còn quý hơn vàng nên các mẹ cẩn thận thế là tốt. Đẹp đâu ko thấy lại rước họa vào thân thì khổ!

xuxu1386
07-27-2012, 10:50 PM
ÔI, làm đẹp thì ai cũng thích nhưng mà sức khỏe thì còn quý hơn vàng nên các mẹ cẩn thận thế là tốt. Đẹp đâu ko thấy lại rước họa vào thân thì khổ!

thế nên e mới tham khảo ý kiến của mọi ng xem ,đã có ai thử thành công chưa ạ

mekid2010
07-27-2012, 10:53 PM
e thì e đọc thấy có chị bảo là áp dụng rồi có kết quả lắm, còn cái vụ nấu đu đủ xanh với chân giò gì ấy có ng chưa có con mà lại ra sữa cơ, lạ lùng lắm ýỐi. Thế mà lúc mình đẻ bị mất sữa, ăn có gần yến chân giò hầm đu đủ mà có ra thêm được tý nào đâu.

nhamaytina
07-28-2012, 09:31 AM
đu đủ xanh ngày trước e toàn gọt vỏ ăn sống được mà. nên e nghĩ là uống đượcc

mebaby@
07-28-2012, 10:47 AM
ăn nhiều đu đủ xanh k tốt đâu ạ," Theo kinh nghiệm dân gian ở một số nước châu Á khác, việc ăn đu đủ xanh trong thời gian dài giúp tránh thai cho cả phụ nữ và nam giới. Khả năng này của đu đủ đã được chứng minh trong một nghiên cứu của Anh, công bố năm 1993.Nghiên cứu trên do các nhà khoa học thuộc Viện Đại học Sussex thực hiện. Theo đó, chất papain trong đu đủ có thể ngăn cản quá trình thụ thai ở phụ nữ. Các nhà khoa học cho rằng, tác dụng này xảy ra do một trong hai khả năng của papain: ức chế hoóc môn sinh dục progesterone và phá hủy màng tế bào phôi thai." em vừa tìm thấy đấy ạ.em tìm hiểu trên mạng thấy có bạn uống cam thảo để tăng kích cỡ vòng 1,trong 2 năm bạn ý tăng 7cm vòng ngực cơ ạ,em uống được 2 hum rùi,cố gắng duy trì trong 2 năm xem có hiệu quả gì không.cũng ngồi hóng các mẹ xem có cao kiến gì hay không.hí hí:rolleyes:

me_bach
07-28-2012, 11:24 AM
Duy trì uống 2 năm thì tăng được cũng xứng đáng :rolleyes:

Kukarot Shop
07-28-2012, 02:20 PM
ơ...thông tin cũng nhiễu nhỉ? người kêu ăn nhìu đu đủ ko tốt người kêu ăn nhiều chôt V1. emchanwgr bít theo ai nữa

Mẹ Bông Xốp
07-28-2012, 07:48 PM
Tớ chỉ sợ vòng một chưa thấy tăng đâu đã thấy đau dạ dày rùi, mà người nao đang mang thai mà uống thì còn nhiều chuyện khó lường.

windy3000
07-28-2012, 10:01 PM
nghe mà ham quá nhưng em hơi lo, nhỡ làm sao thì chết dở, lợn lành lại chữa thành lợn què :-ss

lebela
07-30-2012, 03:07 PM
trời ơi ko biết có phương thuốc nào làm to vòng 1 ko nhỉ

Chang2908
08-16-2012, 07:18 PM
Em thì ăn đu đủ đã luộc sơ qua, nếu chị muốn uống thì nên uống đậu nành vừa giảm cân, tăng vòng 1 lại dưỡng trắng da nữa

lebela
08-18-2012, 09:01 PM
Em thì ăn đu đủ đã luộc sơ qua, nếu chị muốn uống thì nên uống đậu nành vừa giảm cân, tăng vòng 1 lại dưỡng trắng da nữa

mình cũng có nghe qua uống sữa đậu nành rùi, có vẻ pp này bổ dương hơn đấy nhỉ

hoalantim_230885
08-18-2012, 10:23 PM
Em thì lại biết là uống nứoc bưởi ép hoặc ăn bưởi thì sẽ giảm cân rất hiệu quả đó ah

venus,.chicky
08-18-2012, 11:03 PM
nhưng đu đủ xanh hại dạ dày lắm c ơi..vòng 1 to lên mà ng lại thêm bệnh thì...:((((

emvitbeo
08-19-2012, 07:48 AM
Em cũng quan tâm vấn đề này nhg xem chừng ko áp dụng đc rồi. Chắc em cũng thử cách của mẹ lebela xem sao

mevoicon78
08-20-2012, 09:54 AM
Đủ đủ xanh hầm giò cũng tăng kích cỡ đó ạ, nhưng mờ sợ mập thui

babykin
08-20-2012, 12:49 PM
cứ matxa cho nó tăng lên thôi chứ vụ ăn uống e chauw nghe

meomuopdaivuong
08-31-2012, 04:16 PM
ăn nhiều đu đủ xanh k tốt đâu ạ," Theo kinh nghiệm dân gian ở một số nước châu Á khác, việc ăn đu đủ xanh trong thời gian dài giúp tránh thai cho cả phụ nữ và nam giới. Khả năng này của đu đủ đã được chứng minh trong một nghiên cứu của Anh, công bố năm 1993.Nghiên cứu trên do các nhà khoa học thuộc Viện Đại học Sussex thực hiện. Theo đó, chất papain trong đu đủ có thể ngăn cản quá trình thụ thai ở phụ nữ. Các nhà khoa học cho rằng, tác dụng này xảy ra do một trong hai khả năng của papain: ức chế hoóc môn sinh dục progesterone và phá hủy màng tế bào phôi thai." em vừa tìm thấy đấy ạ.em tìm hiểu trên mạng thấy có bạn uống cam thảo để tăng kích cỡ vòng 1,trong 2 năm bạn ý tăng 7cm vòng ngực cơ ạ,em uống được 2 hum rùi,cố gắng duy trì trong 2 năm xem có hiệu quả gì không.cũng ngồi hóng các mẹ xem có cao kiến gì hay không.hí hí:rolleyes:

Đu đủ xanh có tác dụng tăng kích cỡ V1 nhưng lại đc khuyến cáo k sử dụng cho những người đang muốn mang thai hoặc đang trong quá trình mang thai vì trong nhựa đu đủ xanh có chứa nhiều enzim papain như bạn nói ở trên. Tuy nhiên đây vẫn là một phương pháp tăng V1 an toàn. Món này còn được dùng cho các mẹ mới sinh con để giúp tăng tiết sữa mà :) Lưu ý nếu áp dụng pp này thì nên chọn đu đủ xanh mới hái vì mới hái thì còn nhiều nhựa chứ đu đủ để lâu thì nhựa cũng k còn nhiều nữa :d

mebelala
09-01-2012, 09:50 PM
Không biết là phương pháp này có ảnh hưởng tới dạ dầy hay không nhưgn nếu đu đủ có chất nào đó giúp tăng kích thước vòng 1 thì các mẹ cũng có thể dùng các phương pháp khác chế biến như nấu canh hay gì gì đó chứ đâu nhất thiết phải là nước ép nhỉ?

meomuopdaivuong
09-02-2012, 09:43 AM
Không biết là phương pháp này có ảnh hưởng tới dạ dầy hay không nhưgn nếu đu đủ có chất nào đó giúp tăng kích thước vòng 1 thì các mẹ cũng có thể dùng các phương pháp khác chế biến như nấu canh hay gì gì đó chứ đâu nhất thiết phải là nước ép nhỉ?

theo như mình biết thì đu đủ xanh nấu với thịt vẫn tốt hơn đấy ạ: nấu với sườn lợn, hoặc chân giò... ăn như 1 món canh ấy :d

phuc1986
02-02-2013, 08:07 PM
Hok bít tăng nổi V1 hok vậy nhỉ