PDA

View Full Version : Dưỡng môi của hãng nào dưỡng tốt và làm giảm thâm môi

gago84
07-27-2012, 10:38 PM
Các mẹ cho e hỏi dưỡng môi của hãng nào tốt và làm giảm thâm môi ah?dạo này sử dụng điều hòa 24/24 môi e khô quá.mặc dù tối nào trước khi did ngủ cũng bôi dưỡng môi không màu của naris nhưng ko thấy thích lắm các mẹ a.e dùng sắp hết lọ naris rồi nhưng ko muốn dùng hãng này thêm nữa.các mẹ tư vấn cho e với.

ruby1908
07-28-2012, 08:28 AM
dùng của maybeline ổn đấy ạ, giờ e cũng đang xài, nhưng kiếm cái chuẩn của nó cũng hơi khó, vì giờ em thấy các hàng mỹ phẩm toàn bán 20k-30k 1 thỏi, mà hàng chuẩn của nó làm j có cái giá đấy >"<
Ko thì xài của tonymoly cũng oki đấy ạ, bình dân mà dùng cũng thích :)

Tom&My
07-28-2012, 08:35 AM
Các mẹ cho e hỏi dưỡng môi của hãng nào tốt và làm giảm thâm môi ah?dạo này sử dụng điều hòa 24/24 môi e khô quá.mặc dù tối nào trước khi did ngủ cũng bôi dưỡng môi không màu của naris nhưng ko thấy thích lắm các mẹ a.e dùng sắp hết lọ naris rồi nhưng ko muốn dùng hãng này thêm nữa.các mẹ tư vấn cho e với.

Bên mình có bán dưỡng môi của Ba Lan đấy mẹ, giá có 135.000 vnd, có rất nhiều mùi hoa quả cho mẹ chọn. Mẹ quan tâm thì vào link bên dưới chữ kí mình xem nhé. Mong nhận được sự ủng hộ của mẹ

nhamaytina
07-28-2012, 09:03 AM
e cũng hóng cái vụ này, vì môi e hơi bị thâm, hị hị, rất lười dùng dưỡng nữa

gago84
07-28-2012, 10:14 AM
clinique và clarins có dưỡng môi không hả các mẹ???không hiểu dùng được không ah?có mẹ naod dùng rồi cho e cái nhận xet với ah

mebaby@
07-28-2012, 10:23 AM
Chị chịu khó buổi tối bôi mật ong chị ạ,hiệu quả lắm em bôi suốt ,em cũng ngồi điều hòa da môi khô mặc dù uống nhiều nước lắm ý,tối về em toàn bôi mật ong.

gago84
07-28-2012, 10:49 AM
Chị chịu khó buổi tối bôi mật ong chị ạ,hiệu quả lắm em bôi suốt ,em cũng ngồi điều hòa da môi khô mặc dù uống nhiều nước lắm ý,tối về em toàn bôi mật ong.
nhưng bôi mật ong mình sợ dính vào chăn gối.có laọi nào tốt mà không màu bôi trước khi đi ngủ thì tốt quá

me_bach
07-28-2012, 11:19 AM
Mình thì hay dùng dưỡng bơ của Skinfood, thấy cũng ok. Nhưng mình ít ngồi điều hòa hơn các mẹ. còn nghe 1 mẹo nữa là trước khi đi ngủ bôi tí ti dầu dừa vào môi ấy, mềm môi lắm. Cái này tớ nghe thôi chứ chưa trực tiếp kiểm chứng nhá.

gago84
07-28-2012, 11:36 AM
hiện tại em cũng đang bầu bí nên thường xuyên dùng dầu dừa để bôi vao bụng cho da đỡ dạn nên cũng đã thử bôi môi 1 thời gian dài và không thấy khá lên mấy mà bôi tinh dầu không chữa được môi thâm mẹ ah

Pa2ya
07-28-2012, 04:51 PM
môi e cũng thâm quá :( ko biết làm sao cho nó trắng hồng đc đây, các mẹ có loại dưỡng nào làm môi sáng hồng lên ko chỉ e đi :(

gago84
07-28-2012, 05:37 PM
Up Len để mẹ nào am hiểu chỉ giùm chị em loại dưỡng môi nào vừa làm meme môi và vừa làm giảm thâm môi

KunMun1215
07-28-2012, 09:24 PM
Em chào các chị! Em thích son dưỡng nên hay dùng, hay mua, em có đủ các thể loại ấy:P! Em đã dùng nivea, labello, the body shop, tonymolly, yves rocher, lipice, carmex...Cá nhân em thấy:
- nivea, labello (hàng Đức): khá tốt, mềm môi nhưng mà nhanh trôi lắm, thoa liên tục ấy ạ:P.
- The body shop (UK), tonymolly: em thấy hơi bí môi, cảm giác như có mineral oil ấy ạ:-s.
- Yves Rocher (hàng Pháp - chị em mua cho): rất là thích, mềm và thơm :x.
- Lipice em thấy ko có gì đặc biệt, đứa bạn em còn kêu dùng cái này bị thâm môi=((.
- Carmex: mềm môi, chiến tốt ngay cả mua đông, mỗi tội ko thơm bằng Yves Rocher, à nhưng nó có cả loại có mùi đấy ạ:P!

gago84
07-29-2012, 08:38 AM
Em chào các chị! Em thích son dưỡng nên hay dùng, hay mua, em có đủ các thể loại ấy:P! Em đã dùng nivea, labello, the body shop, tonymolly, yves rocher, lipice, carmex...Cá nhân em thấy:
- nivea, labello (hàng Đức): khá tốt, mềm môi nhưng mà nhanh trôi lắm, thoa liên tục ấy ạ:P.
- The body shop (UK), tonymolly: em thấy hơi bí môi, cảm giác như có mineral oil ấy ạ:-s.
- Lipice em thấy ko có gì đặc biệt, đứa bạn em còn kêu dùng cái này bị thâm môi=((.
- Carmex: mềm môi, chiến tốt ngay cả mua đông, mỗi tội ko thơm bằng Yves Rocher, à nhưng nó có cả loại có mùi đấy ạ:P!
Loại nào của Yves Rocher hả bạn?ở hn mình có 2 đại lý của Yves Rocher là ở hàng bông và hàng trống đúng ko bạn?

KunMun1215
07-29-2012, 08:57 AM
Loại nào của Yves Rocher hả bạn?ở hn mình có 2 đại lý của Yves Rocher là ở hàng bông và hàng trống đúng ko bạn?

em dùng cái tuýp son bóng với cái dưỡng môi thỏi thân trắng nắp hồng ấy chị. Em chưa mua ở showroom lần nào vì chị em đi Pháp về mua cho mà, chị qua Hàng Bông hoặc BigC mua đều đc ạ^^!

mebelala
07-30-2012, 04:14 PM
Môi thâm thường rất là khó chữa, nó là do sắc tố da rồi, có chăng cải thiện được một chút thôi

gago84
07-31-2012, 12:38 PM
bôi camex buổi đêm,sáng hôm sau dậy thấy mềm môi phết các mẹ ah.nhưng ban ngày em muốn tìm loại son dưỡng có tí màu thì dùng loại nào nhỉ.e Mac được không ah ????

mehieuminh08
07-31-2012, 04:24 PM
Bên mình đang có dưỡng môi yves rocher đấy bạn ạ, dùng rất thích, nhất là vào mùa thu và mùa đông. Ai đã dùng rùi thì khỏi chê luôn, giá lại hạt dẻ nữa mẹ nó ạ. Có 70k /1 thỏi, có nhiều mùi khác nhau: vanilla, nho, bơ, hạnh nhân, dừa. Bạn qua shop mình xem nhé!

veoveo_makeup
07-31-2012, 05:30 PM

công nhận vs bạn nàu labello hàng đức dùng mềm môi mà nhanh trôi thật, hình như cũng nhanh hết nữa :P hồi trc tớ dùng cái lọ chống khô của oriflame, cái lọ hồng hồng con con, dùng cũng tốt phết :D

KunMun1215
07-31-2012, 06:28 PM
công nhận vs bạn nàu labello hàng đức dùng mềm môi mà nhanh trôi thật, hình như cũng nhanh hết nữa :P hồi trc tớ dùng cái lọ chống khô của oriflame, cái lọ hồng hồng con con, dùng cũng tốt phết :D

vâng đúng rùi, cái tender care sáp ong màu hồng đó của ori dùng ổn mà, nhưng tender care caramen vs vanila thì ko thích bằng, chỉ là sp sản xuất sau, ăn theo thui!

veoveo_makeup
07-31-2012, 06:57 PM
vâng đúng rùi, cái tender care sáp ong màu hồng đó của ori dùng ổn mà, nhưng tender care caramen vs vanila thì ko thích bằng, chỉ là sp sản xuất sau, ăn theo thui!

nhưng cía ý cũng nhỏ nhỏ nhỉ, hnao lại mò mua :D

2th
07-31-2012, 08:43 PM
Môi của mình cũng bị thâm, ko hồng gì hết àh, bực mình ghê ah các mẹ. nhìn thấy xấu xí quá đi.:(

KunMun1215
07-31-2012, 09:56 PM
nhưng cía ý cũng nhỏ nhỏ nhỉ, hnao lại mò mua :D
em thấy cái tender care sáp ong giờ ít rùi chị ạ, có còn cũng là hàng khá lâu rùi ấy, phải ai trữ hàng thì mới còn để bán.

Môi của mình cũng bị thâm, ko hồng gì hết àh, bực mình ghê ah các mẹ. nhìn thấy xấu xí quá đi.:(
môi bị thâm thường là có 2 lí do: 1 là do cơ địa, do sắc tố da của mình; 2 là do mình hay dùng son màu - make up nhiều đó ạ! Em nghĩ chị nên ngưng dùng son màu trang điểm một thời gian, hoặc chọn loại son có màu và mà vẫn nhiều dưỡng (thường là những loại nhanh trôi hơn ấy ạ), buổi tối trước khi đi ngủ chị chịu khó bôi dưỡng môi rùi để qua đêm, sẽ cái thiện được đó chị à!

gago84
08-01-2012, 10:54 AM
dưỡng môi màu của mac có mẹ nào dùng chưa ah???nhìn lọ đẹp mà màu cũng đẹp không hiểu dùng ra gì không ah ???

KunMun1215
08-01-2012, 11:03 AM
dưỡng môi màu của mac có mẹ nào dùng chưa ah???nhìn lọ đẹp mà màu cũng đẹp không hiểu dùng ra gì không ah ???

Mac em chưa dùng cơ mà em thấy 1 đứa bạn em dùng bảo son Mac khá nhìu chì chị ạ, kể cả dưỡng ấy. Với chị mua son Mac phải cẩn thận hàng nhái nha!

Pa2ya
08-01-2012, 03:29 PM
em thấy cái tender care sáp ong giờ ít rùi chị ạ, có còn cũng là hàng khá lâu rùi ấy, phải ai trữ hàng thì mới còn để bán.

môi bị thâm thường là có 2 lí do: 1 là do cơ địa, do sắc tố da của mình; 2 là do mình hay dùng son màu - make up nhiều đó ạ! Em nghĩ chị nên ngưng dùng son màu trang điểm một thời gian, hoặc chọn loại son có màu và mà vẫn nhiều dưỡng (thường là những loại nhanh trôi hơn ấy ạ), buổi tối trước khi đi ngủ chị chịu khó bôi dưỡng môi rùi để qua đêm, sẽ cái thiện được đó chị à!
e thấy bảo bôi mật ong cũng ukie phải ko chị :)

KunMun1215
08-01-2012, 03:37 PM
e thấy bảo bôi mật ong cũng ukie phải ko chị :)

vâng, bôi mật ong cũng tốt nhưng sợ đi ngủ quệt lung tung ra gối, đệm chị à:)!

shopchipxinh
08-01-2012, 03:56 PM
Em đang dùng của Yves Roches các mẹ ạ
Môi hồng lên thì chưa thấy, chắc tại em lười
Nhưng được cái thoa son lên không lâu trôi như các hãng khác, giá cũng hạt dẻ, em toàn nhờ bạn em ở Nga nó mua hộ rùi gửi về thoai

gago84
08-02-2012, 11:03 AM
Mac em chưa dùng cơ mà em thấy 1 đứa bạn em dùng bảo son Mac khá nhìu chì chị ạ, kể cả dưỡng ấy. Với chị mua son Mac phải cẩn thận hàng nhái nha!
ở lê thái tổ có đại lí của nó thì phải quanh quanh mấy cái hàng estee lauder voi clinique thì phải.không hiểu đấy có phải là cứa hàng của nó không

upacuameo
08-02-2012, 11:55 AM
dưỡng môi thì m thấy của thằng Neutrogena spf 15 là tốt nhất, tốt hơn cả thằng camex , mềm môi lắm , còn muốn môi bớt thâm thì cũng khó lắm ,nếu k muốn nói là chẳng có phương pháp nào hết ( đi tmv thì k nói rồi ^^ ) , nhưng nếu mốn môi hồng và căng mọng thì thoa mật ong hiệu quả lắm đó , nhưng phải kiên trì .hehe

chipa229
08-02-2012, 11:58 AM
bớớt thâm chỉ có đi xăm môi, hoặặc là dùng kem làm hồng môi và nhũ hoa thôi ạ, chứ son dưỡng sao mà cải thiện được hả chị

KunMun1215
08-02-2012, 12:01 PM
ở lê thái tổ có đại lí của nó thì phải quanh quanh mấy cái hàng estee lauder voi clinique thì phải.không hiểu đấy có phải là cứa hàng của nó không

em chưa mua của Mac bao h cả nên ko rõ lắm, nhưng chị đừng tin mấy cái đại lý mỹ phẩm kiểu Xuân Thủy, Cẩm Tú nha! Nếu ko tìm đc showroom của nó, chị cứ tìm mẹ nào bán mỹ phẩm xách tay uy tín ấy ạ! À, ko thì chị lên Parkson ấy ạ:)!

gago84
08-02-2012, 01:29 PM
em chưa mua của Mac bao h cả nên ko rõ lắm, nhưng chị đừng tin mấy cái đại lý mỹ phẩm kiểu Xuân Thủy, Cẩm Tú nha! Nếu ko tìm đc showroom của nó, chị cứ tìm mẹ nào bán mỹ phẩm xách tay uy tín ấy ạ! À, ko thì chị lên Parkson ấy ạ:)!

ah đấy là showroom của nó bạn ah

KunMun1215
08-02-2012, 01:47 PM
ah đấy là showroom của nó bạn ah

thế chắc là đảm bảo đó chị, em chưa mua chưa dùng bao h nên ko dám chắc 100% nhưng ở showroom thì yên tâm đc rùi đấy ạ!

Tungchjx8x
08-03-2012, 08:22 PM
Chị dùng thử son dưỡng của hãng Burt Bee xem ko thì chị tự chế son dưỡng dùng cho an toàn mà hiệu quả cao.Em toàn tự làm cho yên tâm ạ.Chia sẻ cho chị cách làm son dưỡng như sau :
Nguyên liệu cần chuẩn bị :
- 1/2 muỗng cà phê sáp ong

- 2 muỗng cà phê dầu dừa

- 1/2 muỗng cà phê bơ cacao

- 3 muỗng cà phê dầu ôliu

- 3 viên nang vitamin E

- tinh dầu khoảng 3 giọt nếu muốn

-Hộp đựng

Cách tự làm son dưỡng môi như sau:

- Giống như mọi công đoạn thực hiện tự chế kem dưỡng ẩm khác, cho tất cả nguyên liệu trên trộn lẫn với nhau vào một tách. Ngoại trừ Vitamin E để lại.

- Sau đó, cho chiếc tách chứa hỗn hợp nguyên liệu trên vào nồi và đun cách thủy hoặc nếu tiện và thích bạn có thể cho vào lò vi sóng để chúng tan chảy tất cả.

Sau khi hỗn hợp trên đã nguội, bạn nhỏ thêm vitamin E vào đó để chúng không bị mất quá nhiều dưỡng chất so với khi bỏ chúng vào hỗn hợp trên lúc còn nóng.

Hihi.Chỉ mất tầm 5p là chị có 1 thỏi son dưỡng môi như ý rồi.Chị có thể cho thêm các loại tinh dầu vào để tạo mùi hương.Theo ý kiến cá nhân của em là chị nên

cho ít tinh dầu bạc hà vì bạc hà sẽ làm môi chị căng mọn và tràn đầy sức sống.Chúc chị vui

MebeCatCat
08-03-2012, 10:22 PM
Minh co ban son duong moi cua Lanoperal hang cua Uc,vua tang do am vua tri nut vua co SPF chong nang nua.co mui hoa Oai Huong diu nhe,ko mau.rat ok ! Ban muon mua thi lien he minh nhe 0939351947. Gia 200k. Thanks

Enya
08-04-2012, 10:57 AM
hồi sinh viên cũng đua đòi mua mỹ phẩm ở XT, dùng xong mụn mọc tùm lum, sợ luôn.

meo_vang
08-04-2012, 01:04 PM
Cứ đem nào trước khi đi ngủ mình cũng bôi mật ong lên môi. Hiệu quả cực kỳ. Còn ban ngày dùng maybelline.

Kyomi2009
08-04-2012, 01:18 PM

Em thấy dùng dưỡng môi của Nivea tốt phết chị ạ, chị thử tìm mua hàng xách tay đc thì tốt ạ. Môi mềm, kobij khô ráp nứt nẻ đâu, và quan trọng hơn là chị phải chịu khó dưỡng và tẩy da chết cho môi bằng nguyên liệu tự nhiên khoảng 1 tuần 1 đến 2 lần, em thấy dưỡng bằng mật ong cũng tốt chị ạ. Còn 1 mẹo nhỏ tẩy da chết cho môi là chị nặn 1 chút kem đánh răng ra, thấm vào khăn mềm, nhẹ nhàng kì lên môi với 1 chút xíu nước, cho đi bớt những da chết khô ráp trên môi đi ạ. Sau đó mới đắp mặt nạ cho môi hoặc là dưỡng ẩm bằng các sản phẩm khác.

chaobuoisang1988
08-04-2012, 03:40 PM
Tờ dùng của burtbee. bọn này nổi tiếng về sản phẩm dưỡng rồi

phuonglienle
08-04-2012, 03:48 PM
mẹ nó thử tham khảo link dưới chữ ký của mình thử xem nhé. Chúc mẹ nó sớm tìm được sản phẩm ưng ý.

rose2606
08-04-2012, 06:07 PM
cứ mua vaseline của Thái nha.môi mềm mại mà ko bao giờ bị khô

minhxin
08-04-2012, 08:43 PM
Da em bị tối màu sẵn nên môi bị thâm là lẽ tất nhiên T.T không biết dùng mấy cái dưỡng có cải thiện được không các mẹ nhỉ? Vì em thấy nó là sắc tố da sẵn chứ không phải do nguyên nhân bên ngoài gì.

venus,.chicky
08-04-2012, 09:46 PM
có nhiều loại lắm c ah!! L'oreal cũng có nhiều loại để cân bằng và giữ ẩm cho môi lắm! có j c tham khảo nhé!

hoalantim_230885
08-04-2012, 10:03 PM
Mình cũng là dân văn phòng cả ngày ngồi điều hòa, mấy năm trước mình không biết cách dưỡng môi nên môi nhợt nhạt và chóc da từng mảng từng mảng da thảm kình khủng. Nhưng bây giờ thì mình biết cách dưỡng môi rồi bạn ah. bạn dùng mỹ phẩm dưỡng da thì nhớ là khi bôi buổi tối và buổi sáng thì bôi luôn cho đôi môi sau đó bạn dùng dưỡng môi và son môi bình thường. hiện tại mình đang dùng son môi Dior hãng này cũng có rất nhiều dưỡng mà màu son lại đẹp. bạn tham khảo thêm nhé.

Chang2908
08-16-2012, 07:22 PM
Tony khô lắm ạ, bôi mật ong hoặc ôliu, dầu dừa là tốt nhất rồi ý, mình cũng có thể tẩy tế bào chết cho môi bằng ôliu và đường ý

saochoi2109
08-16-2012, 08:38 PM
bôi mật ong môi hồng hào lắm, e vẫn dùng đều

xuxu2511
10-03-2012, 12:32 AM
oánh dấu theo dõi. Môi em cũng thâm mà ko có cách nào cả> huhu

Tam.hin
10-03-2012, 11:21 AM
Da em bị tối màu sẵn nên môi bị thâm là lẽ tất nhiên T.T không biết dùng mấy cái dưỡng có cải thiện được không các mẹ nhỉ? Vì em thấy nó là sắc tố da sẵn chứ không phải do nguyên nhân bên ngoài gì.

em thấy bên cạnh việc chăm sóc, tẩy da chết...để cải thiện màu sắc cho môi thì khi trang điểm cũng nên chú ý chút ạ. trước khi tô son thật thì chị nên dúng 1 chút kem nền thoa lên môi để làm mờ màu môi thật của mình rồi mới thoa son lên. làm như vậy thì sẽ son sẽ "ăn" màu hơn, môi hồng hào hơn. cũng nên chọn màu son hợp với màu da mình nữa ạ

hieungochappy
10-04-2012, 09:13 PM
chị có thể dùng rau sam giã nát, đắp lên môi, môi sẽ đỏ hơn
rau sam mọc đầy ngoài đường ý ạ(u)
hoặc bôi olive

bu tit
10-04-2012, 09:18 PM
e toàn bôi mật ong,nhưng môi khô bị rách ra nên bôi sót lắm ạ :(

Đèn lồng đỏ
10-04-2012, 09:26 PM
mẹ nó thử dùng hộp vaselin của nga xem. Tớ mua coa 7k một hộp thôi mà dhgf thích lắm,ko thấy nẻ môi nữa. trc mình cũng hay dùng nhiều loại. kể cả loain mất trăm k mà cugx ko thấy hết nẻ. mua ở hàng thuốc nhé. phải đúng của Nga chuqs của vn dùng cugx chán lắm.

Me Phuong An
10-04-2012, 10:07 PM
bôi mật ong cũng làm mềm môi bạn nhé :D

tinhyeumauhong123
10-23-2012, 09:53 PM
Các mẹ tham khảo topic của em nhé, có cách hay ho trị môi thâm đấy ạ!!!!!!!!!!

hailinh2509
10-24-2012, 01:07 AM
em toàn dũng dưỡng môi của tony moly, ẩm mượt mà cũng k bị thâm môi nữa :D

mybube
10-24-2012, 02:58 AM
em dùng cái loại 90k tinh chất dưỡng mật ong, mềm và hồng môi lắm ạ :)

Khỉ Mẹ
10-24-2012, 11:19 AM
Mình cũng bị môi thâm, do sắc tố da ko sáng. Ngoài ra, ngay cả mùa hè mình cũng bị bong da môi í, chả hiểu :(, trông xấu xí kinh khủng :(. Để tối nay học các bạn, dùng mật ong phết lên môi xem sao. MOng là đêm ngủ ko mơ màng mà liếm hết :D :D :D

HaLien
10-29-2012, 07:02 PM
Xoa mật ong với dầu dừa giảm thâm đó ạ, dầu gấc cũng có tác dụng lắm đó

copbp
10-30-2012, 08:21 AM
hi em cũng giống chị, dùng mật ong để dưỡng môi và tẩy tế bào chết cho môi hàng tuần, nhưng em dùng trong ngày khi nào rảnh đấy ạ, dùng khoảng 30p (không dùng khi đi ngủ vì sợ lũ kiến nó ngửi thấy mùi thì chít :rolleyes:) buổi tối thì em dùng labello dưỡng môi, mới áp dụng được 2 tuần thấy cải thiện rõ: môi không bị khô và sáng lên đấy ạ :)

bongnamlun
10-30-2012, 08:25 AM
Chủ TOP có quan tâm đến son dưỡng có Nhau thai cừu không, em dùng cái này thấy ổn lắm ạ, mùa đông mà môi mềm mượt suốt chứ không bị khô, bong tróc như dùng các loại khác.

Khỉ Mẹ
11-27-2012, 12:05 AM
mình thấy sau mấy tuần chăm chỉ dùng mật ong bôi lên môi trước khi đi ngủ thì đúng là ko bị bong tróc môi thật. Môi mọng hơn và có vẻ hồng lên nữa... Hy vọng là sau này vẫn cứ thế :D

thaochipshop
01-17-2013, 07:59 PM
mật ong muôn năm mẹ nó ạ. nhưng có điều em cung đang nhức đầu ko biết bạn ngày muốn xí xọn thì dùng son gì cho ko bị phí công mình dưỡng suôt đêm :(. em sài tonymonly bị thâm môi rồi nên giờ cung thấy hơi sợ :(. Mong có mẹ nào có kinh ngiệm chỉ giáo

mekhoithoi08
08-07-2013, 08:10 PM
Cứ đem nào trước khi đi ngủ mình cũng bôi mật ong lên môi. Hiệu quả cực kỳ. Còn ban ngày dùng maybelline.

hi cám ơn mn nhé hì nhg bôi mật opng kiến có hỏi thăm ko nhỉ;)

melunaxinh
08-07-2013, 09:30 PM
dior addicted nàng nhé. tớ dùng em ấy hơn 1 năm rùi. ai cũng khen môi căng và xinh ^^

hangnhatshopping.com
08-08-2013, 12:03 AM
Chị dùng dưỡng môi Curel Kao Japan hoặc Omi của Nhật đi, shop e hiện đang bán 2 sp này và rất đc lòng khách hàng đấy ạ

Tungtrangbeo
08-11-2013, 04:13 AM
e đang định mua son dưỡng trứng EOS vì trhaasy các mẹ trên này khen lắm ạ. kèm thêm 1 em revlon sáp romantic là ok vì môi e hơi thâm ạ. :d

nana123hy
08-11-2013, 10:37 AM
mình thấy dùng tonymony cũng được, ko bạn bôi mật ong cũng được

lucasa8x
08-12-2013, 01:53 PM
Bị khô môi thì dùng dầu dừa cho môi mềm và ẩm. Xong rồi thì dùng mật ong để môi hồng. :D
Mình cứ bôi trước khi đi ngủ, tận hơn 2 tháng mới thấy có chuyển biến.
Nhưng mật ong phải mua loại chất nhé, đừng mua vớ vẩn hàng mía đường pha vào nhiều thì không ổn đâu. Mình thường mua của một cô bán bánh tráng nướng Huế cạnh chợ Hoàng Hoa Thám, so với trên thị trường thì chất hơn nhiều. Nghe bảo người nhà lấy từ Lâm Đồng xuống cả mật ong và sữa ong chúa, bạn cứ đến đó hỏi rồi dùng thử xem được không.

lovekiwi249
10-23-2013, 09:04 PM
Bên mình đang có dưỡng môi yves rocher đấy bạn ạ, dùng rất thích, nhất là vào mùa thu và mùa đông. Ai đã dùng rùi thì khỏi chê luôn, giá lại hạt dẻ nữa mẹ nó ạ. Có 70k /1 thỏi, có nhiều mùi khác nhau: vanilla, nho, bơ, hạnh nhân, dừa. Bạn qua shop mình xem nhé!

muốn mua hàng bên chị thì làm thế nào ạ?

swanj
10-23-2013, 09:51 PM
Giảm thâm môi rất đơn giản, bạn chỉ cần dùng Argan gan Oil Nguyên Chất 100% ngày 2 lần,trong khoảng từ 2-3 tuần bạn sẽ thấy làn môi của mình thay đổi sắc mầu tươi lên, hơn nữa Dầu Argan Nguyên Chất còn giữ ẩm và làm mềm môi, nếu môi của bạn quá khô.
Bạn hay giữ cho làn môi tươi hông bang cách bôi lên môi một hai giọt Dầu Argan Nguyên Chất trước khi thoa son , vì trong son có chì mà chì thì ăn môi và là nguyên nhân làm môi bị thâm

upacuameo
10-24-2013, 09:06 AM
m dùng kiss me tonight , giảm thâm môi thấy rõ , môi mềm mượt , căng bóng , nói chung vote 4.5/5 ^^

Dâu Miu
11-01-2013, 01:30 PM
Xin chào tất cả mọi người! Em bán sản phẩm dưỡng môi Lucas nổi tiếng của Úc và các sản phẩm của hãng Bath&BodyWorks gồm sữa tắm, lotion, body mist và handgel có cả loại travel size 88ml và fullsize nhé! o
; Đảm bảo hàng chính hãng 100% nhập trực tiếp từ Mỹ, em bán hàng tại nhà luôn và mọi người có thể qua xem hàng và test mùi thoải mái! Địa chỉ: 34 Hàng Cá, Hoàn Kiếm, Hà Nội SĐT: 012.331.88886 ( trước khi qua mọi ng báo e nhé :-c , e có dùng cả viber, imess)
; Để xem hàng và cập nhật hàng mới đầy đủ và nhanh nhất mọi người vào FB, em chủ yếu on FB ít khi vào diễn đàn nên nếu mọi người hỏi gì em chưa kịp trả lời thì pm FB hoặc trực tiếp SĐT dùm em ạ. Em cảm ơn! Link FB: https://www.facebook.com/dau.tay.79025648

chiquahong
11-01-2013, 01:51 PM
bên em có sáp ong dừa dưỡng môi rất tốt chị ah

Hongchi
11-01-2013, 01:56 PM
em đang dùng son dưỡng làm giảm thâm môi handmade của 1 mẹ trên này, đc hớn tuần em thấy môi đỡ thâm xì hẳn đi c ah, chưa hết hẳn nhưng khả quan lên nhìu lắm c ah

vongdautam
11-01-2013, 02:06 PM
oánh dấu ngâm cứu...............

mecutom2012
11-01-2013, 02:15 PM
theo như mình biết thì dùng dầu dừa, dầu oliu bôi vào môi. hoặc dùng dầu oliu với mật ong bôi vào môi trc khi đi ngủ sags mai môi sẽ mềm hẳn :D. nhưng tích cực keien trì mới đc ak. k có cái nào là thuốc thần đâu

Hoài Sara
11-01-2013, 02:55 PM
mình thấy dưỡng môi bằng dầu dừa cũng khá ổn đấy

tuoithocuoi
11-01-2013, 04:38 PM
nhiều loại đọc tin tức thấy tốt lắm, nhưng mua về biết nguồn gốc xuất sứ ở đâu nên cũng không biết chất lượng ra sao mẹ nó ak

camket
11-01-2013, 05:03 PM
Bây giờ hàng nhài nhiều, không biết loại nào tốt, loịa nào xấu nữa

lubutan2
11-01-2013, 11:21 PM
mình thích aloe lips ý, tinh chất lô hội, môi m thuộc loại khô nứt nẻ cằn cỗi luôn, tại m hay có tật xấu cắn môi, dùng aloe lips thấy đỡ hẳn

mecubi14
11-02-2013, 01:14 AM
mình hay dùng bebe của đức thấy hợp mùa đông môi ko bị nẻ

trinhha
11-02-2013, 08:36 AM
nếu có điều kiện chị có thể dùng kiss me của philosophy, tuyệt cú mèo lun. trước khi đi ngủ bôi , sáng mai sẽ thấy ngay tác dụng. nhưng giá nó hơi mắc mua sale cũng hơn 400k ạ.

olivo
11-02-2013, 01:18 PM
Môi em dưỡng dầu dừa, oliu.... thấy thích hơn, mà đi làm thì dùng TFS ah

trinhha
11-02-2013, 01:37 PM
nếu có điều kiện chị có thể dùng kiss me của philosophy, tuyệt cú mèo lun. trước khi đi ngủ bôi , sáng mai sẽ thấy ngay tác dụng. nhưng giá nó hơi mắc mua sale cũng hơn 400k ạ.

em cũng đang dùng kiss me. tuyệt cú mèo lun bác chủ píc ạ. Cái này nói thì đắt, chứ mua về dùng được năm, mà ko cần dùng son vẫn ok. màu môi tự nhiên, hồng hồng...iu lắm lắm

Jane's shop
12-01-2013, 09:12 PM
Các mẹ dùng Chap-ice, Chapstick, Lip-Ex, 3 dòng của hãng Oralabs của Mỹ đi ạ. Dùng thích lắm luôn ấy ạ. Có loại không màu, có loại Cherry thì màu hơi hồng, Strawberry thì màu hơi đỏ tự nhiên, mùi lại thơm ngọt nữa ạ. nhiều mẹ đã kiểm chứng rồi đấy ạ

Dâu Miu
05-15-2014, 09:15 PM
em có bán dưỡng môi lucas thích lắm ạ chuyên trị môi bong tróc cho các chị luôn, các chị ghé facebook em xem hàng rõ hơn nhé, em cám ơn ạ :x https://www.facebook.com/dau.tay.79025648

scent_villa
06-05-2014, 10:13 AM
Em dùng son dưỡng Rosebud Salve, có ít thông tin up cho mẹ tham khảo nhé. Công dụng của em nó đây ạ:

- Dưỡng môi: dùng kem dưỡng môi này thoa lên môi trước khi trang điểm. Sau khi trang điểm xong quay lại thoa son lên môi, dù son lì hay son thường môi cũng đều có cảm giác mềm mượt, dễ chịu và không hề bị khô nha
- Tỉa lông mày: Bôi nhẹ kem lên vùng gò lông mày trước khi dùng nhíp nhổ những sợi lông mày mọc lung tung sẽ giúp cho da không bị nổi hạt mẩn hay đỏ tấy vì tác động mạnh của nhíp
- Tóc xơ: Thoa một chút kem lên lòng bàn tay, rồi vuốt đều ngọn tóc xơ. Với các này, tóc sẽ không bị xơ xác và thiếu khỏe mạnh. Hiệu quả cực nha
- Da khô: Thoa kem lên các vùng da cần dưỡng ẩm cao như khủi tay, khớp ngón tay, vai....

Ngoài ra có son The Kissest của Banila dưỡng nhiều nên mướt môi, lên màu cũng tươi môi hơn hẳn mẹ nó nhé
https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xfp1/t1.0-9/10001471_701416493235356_6440352242204245726_n.jpg

tenchi
06-05-2014, 03:04 PM
Bạn dưỡng môi bằng mật ong hoặc dầu dừa là tốt nhất.

letecnen
06-05-2014, 03:37 PM

Mình dùng mật ong dưỡng môi, bôi 1 lớp lên môi trc khi đi ngủ, mỗi ngày làm 1 lần môi k thâm tẹo nào mà chẳng bị khô

cachua71
06-06-2014, 11:06 PM
mẹ nó đừng dùng tony molly nhé. hãng này có dòng dưỡng môi, lên màu hơi hồng hồng thơm thơm nhưng thực ra dùng lâu thấy môi khô lắm. hic

chinhle100190
06-07-2014, 12:07 AM
các mẹ tham khảo của em xem sao ạ :D..........

muathuhanoi2011
06-11-2014, 10:19 AM
bạn dùng dưỡng môi của labelo hoặc bebe. hoặc khi đi ra ngoài dùng của catric hay p2 thích cực k bị khô môi vì chứa nhiều dưỡng.

vuthuha79207
07-21-2014, 10:32 PM
Mn cứ bôi vaserline mua ở hiệu thuoics vừa rẻ vừa tốt

huyenpham.
07-21-2014, 11:20 PM
các mẹ dùng son handmade của izike ý. dùng thcihs lắm

lenamaphinh
07-22-2014, 09:57 AM
Em thì hay dùng lip balm của hãng Himalaya bên Ấn độ, cái này tốt cực kì luôn các mẹ ạ, bôi vào mùi cực dễ chịu, mà buổi sáng em bôi một chút rồi bôi son, cả ngày ngồi điều hòa, đến tối về vẫn mềm mượt tuyệt vời luôn, mà môi em bình thường vốn khô nhé

Hdieu08.vn
07-22-2014, 10:23 AM
Mình cũng đang dùng dưỡng môi của Nhật - hàng xách tay cũng thích dưỡng ẩm tốt nhưng màu nhanh trôi.

paris.perfumes
07-22-2014, 10:41 AM
Tony khô lắm ạ, bôi mật ong hoặc ôliu, dầu dừa là tốt nhất rồi ý, mình cũng có thể tẩy tế bào chết cho môi bằng ôliu và đường ý

Theo mình những bạn thường xuyên dùng son nên tẩy trang cho môi giống như mặt í

thanhhangbui
07-23-2014, 02:57 PM
em toàn dùng Lucas dưỡng của úc chiết xuất từ đu đủ í các chị, rẻ rẻ mà mềm môi, dùng xg qua đêm môi căng như tiêm môi :3. Em mua của facebook https://www.facebook.com/dau.tay.79025648#sthash.QMfdhhAd.dpuf.
Hoặc các chị k dùng facebook có thể liên lạc hẳn với bạn í 012.331.88886 :">, nhà bạn í ở phố cổ, nên dễ tìm lắm ạ :3

danhdachanhchua
11-04-2014, 08:50 PM
Em có chị đồng nghiệp (liên ngành với ngành của em) chị ấy hay tìm hiểu về các loại handmade, rồi chị mấy tự mua về tự làm mỹ phẩm để dùng. Trước môi em dùng các loại dưỡng mà ko ăn thua, mùa đông nó nứt nẻ không ăn uống gì được. Rồi một hôm sang cơ quan chị ấy giao tài liệu thì được chị ấy cho dùng thử son dưỡng chị ấy làm, em không quảng cáo j đâu nhưng mà thật sự tốt í ạ, bôi có 1 lần mà môi mềm mịn dã man ấy ạ, em còn phải mang thìa con sang xin chị ấy về dùng cho qua mùa đông T___T Giờ em thấy son chị ấy còn giảm thâm, làm hồng môi đấy các chị, em chưa dùng cái đó nhưng mà cứ handmade là ko sợ Chị ấy bảo vì môi chị ấy dùng nhiều son màu nên môi bị sạm, và rồi chị ấy làm ra cái son đó. Chị ấy có page TRAN - Y trên facebook ấy các chị https://www.facebook.com/tranychamsocsuckhoe Cơ mà em thấy có nhân viên bán ở cửa hàng nhiều chứ chị ấy đi làm nhà nước nên page chị ấy ít up lắm :))))
Em nhấn mạnh là em ko có quảng cáo PR j cho chị ấy đâu ạ, có j các mod xóa bài chứ dừng ban em tội nghiệp ạ T___T

trang09
11-04-2014, 08:55 PM
em toàn dùng của Yves hàng xách tay từ pháp. Dùng thích lắm mn ạ

zama213hairsalon
11-04-2014, 09:20 PM
Mình thấy dùng của maybeline ổn lắm đấy :)
Mình cũng đang dùng mà :) Kiếm để mà chuẩn hẳn thì hơi khó

Maze
11-05-2014, 10:22 AM
em có bán và cũng đang dùng loại son dưỡng ko màu của whoo (em có cả của ohui nữa). vừa là son dưỡng, ban ngày đánh lót 1 lớp ở dưới rồi thoa son lên trên, môi vừa được dưỡng, vừa ko bị thâm môi. mn có nhu cầu son dưỡng của 2 dòng ohui, whoo thì có thể ghé topic của em ở chữ kí tham khảo. giá thì nó hơi mắc. của ohui là 560k/1 thỏi. whoo là 700k/1 thỏi. em bán hàng nội địa hàn quốc chứ ko phải hàng cty bên vn, có giấy phép hoạt động kinh donah bán hàng do ohui hàn quốc cấp vì nhà em đk làm đại lí của LG care bên hàn nên có v/c và sỉ lẻ tại vn

hanhbk412
11-05-2014, 10:32 AM
Mình đang dùng dưỡng môi hạt mỡ j đó, dạng tuýp của TFS thì phải. Tốt đó, mà k bóng nhờn :)

cola217
11-05-2014, 02:07 PM
E dùng dầu dừa dưỡng môi thấy môi mềm lắm mà. Nój chung là thấy rất thích. Các mẹ phảj mua đc loạj nào nguyên chất ấy chứ ngoàj thị trườg toàn bị pha.

Hằng Ngân
11-05-2014, 02:14 PM
Mình thấy Tony Moly cũng được mà

myphamthiennhiencaocap
11-20-2014, 03:27 PM
môi e cũng thâm quá :( ko biết làm sao cho nó trắng hồng đc đây, các mẹ có loại dưỡng nào làm môi sáng hồng lên ko chỉ e đi :(

Các mẹ dùng son dưỡng Bielenda của Ba Lan tốt lắm ạ.
Các mẹ vào dưới chữ ký của em để xem thông tin sp nhé, 150k/ hũ dùng cả mùa đông mới hết.
Môi mềm mượt, xinh ơi là xinh ấy, son lại mùi thơm nữa.

Hdieu08.vn
11-21-2014, 09:04 AM
Mình cũng bị và môi hay bị khô nẻ vào mùa hanh lắm.

minh.pham0284
11-29-2014, 10:19 AM

Vụ này thì bạn cứ để mình. Bạn bè mình rất nhiều người bị nẻ nặng (bị môi khô, nẻ khi mới chớm hanh), nhưng dùng SOn dưỡng môi với Dầu dừa _ +Sáp ong của mình thì khen hết lời. SP tự nhiên bạn nhé, ko hóa chất, Made In ViẹtNam ah. Dầu dừa và sáp ong có tính thải độc cao nên môi sẽ dần dần bớt sỉn và tươi về trạng thái tự nhiên.
Cái son dưỡng này thì mình khẳng định chưa ai là ko hài lòng cả bạn tham khảo thêm trên face mình nhé:
https://www.facebook.com/minh.pham.562329
Mình Freeship HN từ 2 SP đấy