PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Có nên cho uống các loại vitamin, khoáng chất tăng sức đề kháng? như childlife, ceelin...

Kiko_Junny
07-28-2012, 06:03 PM
Các mẹ ơi,

Ngoài ăn uống đủ dưỡng chất ra, các mẹ có cho các con dùng thêm vitamin, khoáng chất bổ sung ko, mình đang thấy có mấy loại, nhưng phân vân ko biết có nên sử dụng ko, và tác dụng thực tế ntn
các loại có thể kể đến Childlife, Ceelin, Pediakid.....

Mẹ nào đã sử dụng, cho mình xin ít kno nhé

Thanks các mẹ nhiều

mayeuba
07-28-2012, 07:32 PM
Mình nghĩ là vẫn nên sử dụng mẹ nó ạh, vì các chất dinh dưỡng mình cung cấp cho bé qua đường thực phẩm trong quá trình đun nấu cũng có thể bị mất mát mà! Để đảm bảo thì nên cho bé sử dụng!

minhxin
07-28-2012, 11:00 PM
Em thì đang cho bé nhà dùng cốm ăn ngon Hoa Thiên, đồ nội cho rẻ ạ, mà cũng thấy tốt ^^

lovevinamilk
07-29-2012, 03:16 PM
Mình từng dùng mấy loại như Sanostol của Đức, hydrosol của Pháp,biovital của Nga,Incremin của Úc, Childlife và Enfamil của Mĩ, nhưng ceelin thì chưa thử.
Nếu nói về tác dụng thì mình thích Hydrosol và incremin hơn cả, vì nó cho thấy sự khác biệt ở trẻ khi dùng và chưa dùng, trẻ con nhà mình cực nhạy với 2 thứ này, uống vào hết mệt và ốm ngay, khỏe mạnh như được sạc pin , đòi ăn đòi uống như đúng rồi ý.
Nhưng Hydrosol thì khó mua và chỉ trên 1 tuổi mới dùng được còn Incremin thì từ mới đẻ ra cũng cho uống được rồi.
Childlife thì khó bảo quản, mở ra mà k giữ lạnh coi như vất, nhất là cái canxi của nó. Uống như thế không có tác dụng.
Sanostol cũng ngon lành mỗi tội cái chai cuả nó to quá, ngại lắm, uống cả nhà mà hơn 1 tháng mới hết.
Túm váy lại là hiện giờ mình chỉ tích trữ Incre min của Úc thôi.
Mẹ nó nói đến Ceelin thì mình sẽ lại thử mua xem thế nào.

Kiko_Junny
08-02-2012, 09:02 PM
mình cho con đi khám ở VP, bsy bảo thiếu sắt, nên về bs sắt và vitamin C (Ceelin) - tăng sức đề kháng, trộm vía con mình uống hết 1 hộp ceelin, 1 tháng nay ko ốm, ăn ngon tăng cân đều, mình thích lắm, lần đầu tiên dùng các loại tăng sức đề kháng này đã thấy mê rồi, nên mới hỏi kno thêm các mẹ, cho có nhiều sự lựa chọn

đúng là nuôi con nhỏ thì sợ nhất là con ốm, đã ốm thì sẽ lười ăn, sẽ quấy...........sụt cân........chả ai mong hết, nên tốt nhất là phòng tránh hơn chữa bệnh các mẹ nhỉ

hongloan83
08-02-2012, 11:18 PM
mé nó ơi cho mình hỏi mua Incremin ở đâu được không.

giangcdchn
08-03-2012, 10:10 AM
mé nó ơi cho mình hỏi mua Incremin ở đâu được không.
Mẹ nó ơi, em hay mua Incremin của mẹ này nhé, em gửi link cho, mẹ này bán cả childlife giá thấy ổn lắm, mẹ nó xem thế nào nhé, con nhà em nuôi 6 tháng k tăng lạng nào, uống incremin này 2 tuần ăn uống khác hẳn tăng được 5 lạng mẹ nó ah, em sướng rung rinh
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/334052-S%E1%BB%AFa-Care-100plus-b%C3%A1n-VDD-Childlife-405-giao-S%E1%BB%89-amp-l%E1%BA%BB-Incremin-Nutriben-425-Picot-physiolac

Bongxu
08-03-2012, 10:21 AM
Theo mình các loại vitamin chỉ nên dùng trong TH con ốm hoặc vừa ốm dậy, ko nên dùng hàng ngày. Bé nhà mình đã dùng thử Pediakid, trv thấy cũng ổn

Mẹ Bông Xốp
08-03-2012, 11:40 AM
Mẹ nó nên cho con dùng càng sớm càng tốt, nhưng vừa đủ thôi nhé, đúng liều lượng. Nên chọn các vit có nguồn gốc tự nhiên để bé vừa uống các loại vitamin này nhưng cũng không ức chế việc hấp thu các loại vitamin khác từ thức ăn nhé.

Mẹ Bông Xốp
08-03-2012, 11:41 AM
Theo mình các loại vitamin chỉ nên dùng trong TH con ốm hoặc vừa ốm dậy, ko nên dùng hàng ngày. Bé nhà mình đã dùng thử Pediakid, trv thấy cũng ổn
Nhà này giống nhà mình, cũng cho con dùng Pediakid, mình thấy hài lòng.

thuyanhdn
08-03-2012, 02:58 PM
[Theo mình nếu ko sao hay để mọi thứ tự nhiên! Tớ chỉ cho con tớ uống khi thời tiết giao mùa sức đề kháng yếu một lọ vitamin tổng hợp thôi. Ngoài ra có thể cho uống tuần trước và sau khi đi tiêm phòng hoặc khi ốm! Chứ uống thường xuyên ko phải đã tốt. Thuốc bổ cũng phải dùng đúng cách! Cái gì uống vào cũng phải qua gan thận lọc nên để chúng làm việc nhiều cũng mệt chúng lắm đấy!

Happypt
08-03-2012, 03:12 PM
Mẹ nó cho bé dùng thử loại Polyvisol của Enfamil thử đi, 2 loại: có sắt và không sắt đó nên các mẹ dễ lựa chọn. Mình thấy nhiều mẹ dùng loại này, có phản hồi tích cực, bé nhà mình còi nên mình cũng dùng loại này, mình thấy bé ăn ngon hơn và tăng cân. Trc kia bé nhà mình cực kỳ khó ăn nha, cho bé ăn là một cực hình đấy.
Chúc con các mẹ mau ăn chóng lớn nha.

linhlinhhn
08-08-2012, 03:09 PM
Các mẹ ơi,

Ngoài ăn uống đủ dưỡng chất ra, các mẹ có cho các con dùng thêm vitamin, khoáng chất bổ sung ko, mình đang thấy có mấy loại, nhưng phân vân ko biết có nên sử dụng ko, và tác dụng thực tế ntn

Thanks các mẹ nhiều

2 chị em mình ( đều có con nhỏ, bé nhà mình 2 tuổi, bé nhà chị mình 5 tuổi) với mấy chị cùng cơ quan nữa lại chỉ quen cho con dùng cái loại hồng sâm trẻ em Gold Kids thôi, mùi vị dễ dùng, con ko sợ mà lại mát và tốt. Giờ con nhà mình ko bị ốm vặt như trước nữa, mỗi bữa cũng ăn được nhiều hơn, ngủ cũng ko bị giật mình giữa đêm nưa, em cũng đỡ vất vả hơn. Ngoài ra em hay cho cháu ăn nhiều rau, hoa quả, đồ ăn thì hầu hết toàn ở quê ông bà gửi lên nên đảm bảo an toàn.

mebebo313
08-09-2012, 08:54 AM
mỗi mẹ nói 1 sản phẩm, nhiều quá, hoa hết mắt, chả bít loại nào tốt thật

Pa2ya
08-09-2012, 09:15 AM
oánh dấu top này luôn, kakaka.........

besocyeu2510
08-09-2012, 10:49 AM
Chào các mẹ, các mẹ cho con uống thuốc bổ Appeton có thể cho mình xin hoặc bán cho mình cái ống bơm thuốc được không ah, mình cho bé ở nhà uống sữa bằng ống bơm đó, mà dạo này lại đổi thuốc khác cho con nên không còn mua thuốc Appeton nữa, cám ơn các mẹ nhiều nhé. Sđt của mình là 093.6699539. Mình đang rất cần cái ống bơm đó, cám ơn các mẹ 1 lần nữa

hnspring80
08-14-2012, 06:46 PM
chào các mẹ, em thì cho bé nhà em uống biomont plus gồm các vitamin, khoáng chất và nguyên tố vi lượng của cộng hòa áo. em thấy bé ăn tốt hẳn lên, chơi đùa...trộm vía và quan trọng là tăng sức đề kháng cho bé, chứ không dùng bé ốm vặt thì mệt lắm.xin trao đổi với các chị
chúc cả nhà sức khỏe, để chăm cho các con luôn khỏe

ThuyChip86
08-14-2012, 11:39 PM
Em thì đang cho bé nhà dùng cốm ăn ngon Hoa Thiên, đồ nội cho rẻ ạ, mà cũng thấy tốt ^^

Cái này có tác dụng như nào vậy chị, bé mấy tuổi thì uống được,hàng xóm nhà em bảo ở trường mầm non cũng cho ăn cốm này ?

conyeucuame01
08-15-2012, 02:20 AM
chào các mẹ, em thì cho bé nhà em uống biomont plus gồm các vitamin, khoáng chất và nguyên tố vi lượng của cộng hòa áo. em thấy bé ăn tốt hẳn lên, chơi đùa...trộm vía và quan trọng là tăng sức đề kháng cho bé, chứ không dùng bé ốm vặt thì mệt lắm.xin trao đổi với các chị
chúc cả nhà sức khỏe, để chăm cho các con luôn khỏe
nhà mình cũng giống nhà chị, cũng cho bé dùng siro Biomont nhập khẩu Eu thấy ổn lắm ah. trộm vía là tốt

memeomit
08-15-2012, 11:42 AM
nhà mình cũng giống nhà chị, cũng cho bé dùng siro Biomont nhập khẩu Eu thấy ổn lắm ah. trộm vía là tốt

Siro này mua ở đâu hả mẹ nó? Mình cũng muốn cho con dùng thử xem có tốt ko

minhlong83
08-15-2012, 11:46 AM
Các mẹ ơi,

Thanks các mẹ nhiều

Thi thoảng mình vẫn dùng thêm cho bé Ceelin và 1 loại thuốc bổ khác nhưng đang ko nhớ tên, thấy bé nhà mình dùng cũng ko có phản ứng gì, ăn uống thì nhiều hơn. Hôm nào up lại tên thuốc cho các mẹ tham khảo.

conyeucuame01
08-15-2012, 01:19 PM
Siro này mua ở đâu hả mẹ nó? Mình cũng muốn cho con dùng thử xem có tốt kou
Minh mua ở nhà thuốc Phương chính 169 Mai Hắc đế, 01 nhà thuốc nổi tiếng của hà nội. memeomit qua ấy hỏi nhé.

canlam
08-23-2012, 11:26 AM
Ngày trước mình nghĩ thuốc bổ vẫn là thuốc nên hạn chế dùng cho bé lắm, nhưng vì thế mà con gầy và thiếu chất> Đến đứa t2 có nhiều kinh nghiệm hơn, bổ sugn đầy đủ, Vitamin D buổi sáng, cêlin ngày một thìa vào buổi trưa, thuốc bổ thì uống theo định kỳ 3 tháng 1 lần, trộm vía thằng em hkacs hẳn thằng anh. Thế nên các mẹ đừng ngại sử dụng thêm thuốc bổ nhé. Miễn là mihnf đừng lạm dụng quá là ổn. Chúc các con luôn khỏe

Kiko_Junny
08-24-2012, 08:50 PM
đợt trc con mình mọc răng, sốt nên cứ tăng cân dc 1 chút lai sụt vì sốt ốm, chán lắm, từ ngày mình dùng vitamin C tăng cường sức đề kháng celin, công nhận con ko ốm trộm vía con nghìn lần, 2 tháng nay ko ốm nên tăng cân tốt, mình mừng lắm, nhưng chắc uống hết 3 hộp thì mình dừng lại thôi, vì cũng ko nên dùng thuốc j quá dài

Kiko_Junny
08-24-2012, 08:51 PM
Ngày trước mình nghĩ thuốc bổ vẫn là thuốc nên hạn chế dùng cho bé lắm, nhưng vì thế mà con gầy và thiếu chất> Đến đứa t2 có nhiều kinh nghiệm hơn, bổ sugn đầy đủ, Vitamin D buổi sáng, cêlin ngày một thìa vào buổi trưa, thuốc bổ thì uống theo định kỳ 3 tháng 1 lần, trộm vía thằng em hkacs hẳn thằng anh. Thế nên các mẹ đừng ngại sử dụng thêm thuốc bổ nhé. Miễn là mihnf đừng lạm dụng quá là ổn. Chúc các con luôn khỏe

mình cũng cho con dùng vitamin D, celin thì cũng dùng
thế mẹ nó còn cho uống thuốc bổ định kỳ 3 tháng là loại j thế? chia sẻ cho mình biết với

mebebo313
08-25-2012, 10:34 AM
e đặt gạch hóng các mẹ, con e gầy yếu và ốm suốt, đã cho uống tăng cường miễn dịch mà vẫn ốm,huhu

meomimi
08-25-2012, 07:55 PM
Mình thì tự cảm nhận thấy là các bé nên hay không nên cũng còn tùy. Nếu con mà ăn uống đủ chất, chăm sóc đúng cách thì dùng các vitamin ko fai là điều nhất thiết. NHưng có thể bổ sung cho bé theo kiểu ntn, ví dụ vào mùa đông thì khả năng hấp thụ vitamin D sẽ kém hơn do ko tiếp xúc đc nhiều với ánh mặt trời, nên các mẹ có thể cho con dùng thêm vitamin D.
Hoặc các bé đang trng độ tăng trưởng, nên bổ sung thêm canxi
Và vào thời điểm giao mùa, thì các mẹ nên cho bé dùng thêm miễn dịch để tăng sức đề kháng ( Loại childlife first defensed)
Loại vitamin đắt hay rẻ tùy thuộc vào khả năng kinh tế của mỗi gia đình, Cũng ko quá là phải quan trọng rẻ là không tốt đâu các mẹ nhé!

Kiko_Junny
08-26-2012, 10:23 AM
nhân tiện hỏi các mẹ dùng vitamin D cho con loại j? ntn? sắp tới mùa đông, ít nắng, mình sẽ cho con dùng lại vitamin D vây, nghe bảo phải dùng đến 18 tháng :)
hồi trc bsy kê cho con mình dùng aquadetrim, nhưng lọ đó khó lấy thuốc ra lắm, có lúc chả ra giọt nào, lúc thì vài giọt 1 lúc, thấy bất tiện ghê,

doimat_tronxoe
08-26-2012, 03:29 PM
Các mẹ ơi,

Thanks các mẹ nhiều
mình thấy nếu con đã ăn uống đủ dinh dưỡng và phát triển bình thường rồi thì ko nên bổ sung vitamin thường xuyên, vì có thể gây thừa vitamin, nguy hiểm hơn là thiếu vitamin đó
và lại nên để cơ thể bé tự hấp thu vitamin từ thức ăn, nếu thường xuyên bé dùng vitamin sẽ làm cơ thể bé thụ động, dần dần kém hấp thụ vitamin từ thức ăn

Vietnam_police
08-26-2012, 03:49 PM
NHà tớ thì cho uống Incremin của Úc, đúng là kết quả rất tốt con ăn uống đc tốt hơn nhưng đợt vừa rồi con bị RLTH sút cân rồi, mình vẫn cho con uống và con ăn tốt, dù chưa lấy lại đc phong độ như lúc chưa ốm song thế là tiến bộ lắm rồi.

Mẹ đăng khoa
08-26-2012, 03:54 PM
Ngày xưa con mình gầy nheo nhóc lắm, suốt ngày ốm vì bị abidan thôi, lúc đó mình nghĩ con thiếu sức đề kháng nên mình đã mua hai chai childlife, một lọ màu vàng và một lọ màu trắng đó chính là canxi và vitamin và bjjo ko hiểu do thuốc hay là do con lớn (con mình đã gần 6 tuổi), cao 1m 25 nặng 32 kg ( hơi thừa kg tớ đang cho học lớp boi để giảm kg). Mẹ nó tham khảo đọc xem thế nào nha

Lavieee
08-28-2012, 12:18 PM
Nhà mình con lười ăn lắm, trộm vía chỉ chăm uống sữa thôi. Mình cũng hay cho con uống thêm vitamin. Cũng đều là bác sỹ kê cho thôi. Hiện tại đang uống mutil vitamol

saunon
08-28-2012, 11:21 PM
Nhà này giống nhà mình, cũng cho con dùng Pediakid, mình thấy hài lòng.bé nhà mình đang bệnh, bs kê thêm cả pediakid cho bé uống, cái này thì nên uống mấy lọ mẹ ấy nhỉ? vì mình cũng đang dùng dở cả childlife defensi cho con nữa, tks mẹ ấy

mebebo313
08-29-2012, 08:13 AM
các mẹ đã cho con uống childlife can xi với tăng miễn dịch cho mình hỏi chút, các bé nhà các mẹ uống có bị nổi mụn hay nóng gì k? con nhà mình uống mình thấy nổi mụn đầy đầu với ngứa hết cổ ý,ngứa kiểu nổi mần ý, mình k bít tại thuốc hay tại thời tiết mấy hôm nay nóng nữa

mebebo313
08-29-2012, 08:15 AM
Nhà mình con lười ăn lắm, trộm vía chỉ chăm uống sữa thôi. Mình cũng hay cho con uống thêm vitamin. Cũng đều là bác sỹ kê cho thôi. Hiện tại đang uống mutil vitamol

cái mutivitamol này nhà mình cũng còn nửa lọ do bs viện nhi kê, nhưng mình cho uống cái childlife rồi thì có cùng nhau đc ? mình sợ k đc nên tạm thời cho dừng mutivitamol

Kiko_Junny
08-29-2012, 02:03 PM
childfile thi nên mua ở đâu hả các mẹ, mà uống canxi là phải do bsy kê chứ, ko thể tùy tiện uống

Vietnam_police
08-29-2012, 09:04 PM
childfile thi nên mua ở đâu hả các mẹ, mà uống canxi là phải do bsy kê chứ, ko thể tùy tiện uống

Kiko ơi, nhà tôi còn 1 chai CHild Life canxi đấy, cơ mà Kem nóng trong uống canxi mọc mụn đầy ng nên tôi mua về chưa bóc lại để ngắm thôi. Có lấy cho Dế dùng ko thì ới nhá.

Kiko_Junny
09-05-2012, 02:02 PM
thế à, chắc tui chưa cho Dế uống canxi đâu vì vẫn đang uống vitamin D mà

nhưng mà Dế nhà tui đang ốm đấy, sổ mũi rồi ho, chán thế, uống sữa non hàng ngày rồi dùng celin mà chẳng ăn thua, chán quá