PDA

View Full Version : đặt tên cho con hợp tuổi bố & mẹ.

kamill
08-01-2012, 04:32 PM
Chào các mẹ. Em đang bầu tập 2 vô tình đi ngang qua topic của mẹ nào đó nói về cách đặt tên cho con nên em nảy ra cái topic này. Em cũng nghĩ cái tên cũng rất quan trọng đối với bé vì nó theo bé suốt cả cuộc đời mà. Thế nên em có tham khảo được trang web khá hay về chọn tên cho con xem có hợp tuổi bố và mẹ không. Các mẹ cùng tham khảo và cùng thảo luận nhé: http://phongthuy.vietaa.com/?q=hoten#title

comchaynb
08-03-2012, 11:01 AM
trang này cũng hay, mình hay xem sim số ở trang này. 2 sim của mình mỗi sim đều được 8 điểm. :D

kamill
08-06-2012, 02:15 PM
^^, nhóc đầu nhà mình cũng tham khảo ở trang này đó.

holy0490
08-06-2012, 08:55 PM
Nếu sinh em bé nam nay thi con nhieu thong tin ve sinh con nam rong de tham khao nua me chau a!

foreverqt23
08-06-2012, 09:23 PM
Đánh dấu, hị, em tìm mãi top này... Hôm trước vồ hụt

dautramcungdinhhue
08-07-2012, 09:59 AM
mình đang xin ý kiến mod về ý định lập 1 topic, mình sẽ nhờ ông xã tư vấn cho các mẹ năm sinh con, tên con có hợp mệnh hay không. Vì trước mình có lập topic xem tử vi miễn phí cho mọi người, mod xóa rồi, nên làn này phải cẩn thận, hỏi rồi mới làm, hihi. Nhưng mod vẫn chưa có trả lời.
May quá, các mẹ lập rồi, có gì mình sẽ hỏi ông xã xem nhé!

đào lan hương
08-07-2012, 10:29 AM
chủ top ah. mình hay ham hố cái này lắm nên vào xem thì tên con với tên bố mẹ thì trang wet đó bảo là tên con mình chưa cập nhật nên ngậm ngùi thôi. May có chị dautramcungdinh đó có chồng am hiểu về cái này xem đc. Vậy e mở hàng chị nhé
Bố: 1984 tên Đoàn đắc trường
Mẹ: bằng tuổi Đào thị lan hương
Con:2011 tên Đoàn hải lân
Chị xem có được không chị nhé. Thanhk chị tặng chị ngàn hoa (u)(u)(u)

men.be.phot
08-07-2012, 10:32 AM
kekek nhóc đầu em cũng đặt tên con theo trang này, hihi ko biết vận mệnh thế nào???

dautramcungdinhhue
08-07-2012, 11:09 AM
chủ top ah. mình hay ham hố cái này lắm nên vào xem thì tên con với tên bố mẹ thì trang wet đó bảo là tên con mình chưa cập nhật nên ngậm ngùi thôi. May có chị dautramcungdinh đó có chồng am hiểu về cái này xem đc. Vậy e mở hàng chị nhé
Con của bạn chắc là con Trai. Đoán thế
Mệnh Tùng Bách Mộc, tức cây Tùng lơn.
Tên Hải Lân: Loài vật cực quý ở Biển Bắc, cực Bắc của Địa cầu.
Bạn thấy có hợp không?

dautramcungdinhhue
08-07-2012, 11:15 AM
kekek nhóc đầu em cũng đặt tên con theo trang này, hihi ko biết vận mệnh thế nào???

Vận mệnh là do Tướng Số có yếu tố quyết định lớn nhất, còn cái tên nó là Phong Thủy cá nhân, nên nó chỉ có tác dụng phù giúp chứ không có tính chất thay đổi hay hóa hung thành cát.
1 cái tên hay giúp người đó dễ nổi tiếng, dễ được cảm tình hoặc bị ghét bỏ. Nhưng không có nghĩa là cứ may mãi hay bị ghét mãi bởi còn phụ thuộc vào cách sống của người đó.

đào lan hương
08-07-2012, 04:50 PM
huhu, thế mà trước khi sinh e cũng xem ở trang wet trên mạng đó thì bảo tên Lân được mà bé nhà e mệnh mộc, thủy sinh mộc e mới có tên đệm Hải (thủy). thế chị giúp e cho chót với là tuổi vc e như vậy nên sinh bé tiếp theo vào năm nào thì được ah. cảm ơn chị nhiều lắm.

dautramcungdinhhue
08-08-2012, 10:17 AM
huhu, thế mà trước khi sinh e cũng xem ở trang wet trên mạng đó thì bảo tên Lân được mà bé nhà e mệnh mộc, thủy sinh mộc e mới có tên đệm Hải (thủy). thế chị giúp e cho chót với là tuổi vc e như vậy nên sinh bé tiếp theo vào năm nào thì được ah. cảm ơn chị nhiều lắm.
từ từ nhé, sáng nay nhà tớ bận khách tí, xong, tớ hỏi hộ nàng nhé!

đào lan hương
08-08-2012, 04:13 PM
ok chị. e đợi chị đấy. Vẫn ngắn

dautramcungdinhhue
08-08-2012, 05:39 PM
Bạn sẽ thấy Tùng Bách Mộc lầ cây cần nước ngọt,
Hải là nước biển chứ ko phải nước ngọt, nếu là Giang Lân, Giang Lân, Hồ Lân, Thủy Lân thì còn gọi là nước ngọt được, rõ ràng là nước biển vừa mặn vừa chát làm sao cây Tùng nó dùng được.
Hải Lân là con vật ở Bắc Băng Dương, bạn xem thêm http://vi.wikipedia.org/wiki/K%E1%BB%B3_l%C3%A2n_bi%E1%BB%83n
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/5/5c/Narwhals_breach.jpg/300px-Narwhals_breach.jpg
2011 là con Mèo, nó sợ nước đấy bạn ạ, bạn tin phầm mềm vậy chắc các thầy bói đói mất, hi hi hi.
Thôi, rút kinh nghiệm lần sau tìm thầy thợ đoàng hoàng, máy móc chỉ phụ giúp con người chứ ko thể thay thế con người được.

Việc bạn sinh thêm con, bạn có thể sinh thêm vào năm 2015-16 (Mùi, Thân)

đào lan hương
08-09-2012, 09:41 AM
e cũng không xem đâu chỉ xem trên mạng thui mà những tên khác thì ông bà bảo trùng tên nên thôi. thấy không trùng với ai nên e đặt giá e biết chị sớm thì có phải tốt hơn không. phù, thôi kệ. hôm trước mẹ chồng e bảo gần nhà có co xem hay e xem cô ấy bảo sang năm 2013 e sinh sẽ hợp với bố mẹ và hóa giải cái gì đấy nhưng e sinh mổ bé mới được 15 tháng mà sinh tiếp thì nhọc lắm nên thôi. để 5 năm nứa sinh vậy nhà e leo người nên chỉ sợ nhỡ lại bị vô sinh thứ phát. cảm ơn chị nhiều nhé.

baolinh2012
08-09-2012, 09:45 AM
từ từ nhé, sáng nay nhà tớ bận khách tí, xong, tớ hỏi hộ nàng nhé!
nàng ui nhà tớ cũng mún hỏi nha, hihi

dautramcungdinhhue
08-09-2012, 10:26 AM
nàng ui nhà tớ cũng mún hỏi nha, hihi

Nàng hỏi gì nàng hỏi đi, hiihi:D

mechipbong304
08-09-2012, 02:41 PM
E muốn nhờ chị tư vấn đặt tên cho e bé e dự định sinh năm nay, con trai, tên chồng e là Nguyễn Tiến Cườm mệnh thạch lựu mộc, vợ là Vương Thị Thanh Lan, mệnh hải trung kim, con gái đầu tên Nguyễn Khánh Chi mệnh Hỏa.
Many thanks chủ top

baolinh2012
08-09-2012, 02:44 PM
Nàng hỏi gì nàng hỏi đi, hiihi:D ah, mình hỏi nàng về cái tên con gái mình ý, con gái mình sinh 16/9/2011 đặt tên là Nguyễn Bảo Linh hay là Nguyễn Linh Giang hợp hơn. híhi, nàng xem hộ tui với

dautramcungdinhhue
08-10-2012, 10:22 AM
ah, mình hỏi nàng về cái tên con gái mình ý, con gái mình sinh 16/9/2011 đặt tên là Nguyễn Bảo Linh hay là Nguyễn Linh Giang hợp hơn. híhi, nàng xem hộ tui với

cho tui xin cái giờ sinh của con bà nhé! để chồng tui tham khảo lá số của nó, thì mới chu toàn được, bà ạ!

dautramcungdinhhue
08-10-2012, 10:24 AM
E muốn nhờ chị tư vấn đặt tên cho e bé e dự định sinh năm nay, con trai, tên chồng e là Nguyễn Tiến Cườm mệnh thạch lựu mộc, vợ là Vương Thị Thanh Lan, mệnh hải trung kim, con gái đầu tên Nguyễn Khánh Chi mệnh Hỏa.
Many thanks chủ top

mẹ nó ơi, đặt tên thì tớ nói rất chân tình nhé, đợi mẹ tròn con vuông đi đã, lúc đó, mẹ nó cho tớ xin ngày tháng năm giờ sinh, tớ sẽ bảo ông xã xem hộ cho nhé, đừng băn khoăn gì cả! nhé!

missu195
08-13-2012, 03:11 PM
chị có nhớ e k?:). hôm nay mò mẫm ra cái topic này,hì hì. khi nào sinh bé,e nhờ anh chị xem giúp vụ đặt tên này đc k ah?

dautramcungdinhhue
08-13-2012, 03:12 PM
chị có nhớ e k?:). hôm nay mò mẫm ra cái topic này,hì hì. khi nào sinh bé,e nhờ anh chị xem giúp vụ đặt tên này đc k ah?

dạ, chị nhớ ra em rồi ạ. cứ khi nào sinh xong, pm cho chị ngày giờ sinh bé, tên định đặt, chị nhờ xã chị xem cho nhé!hiih

missu195
08-13-2012, 04:29 PM
vâng,e cảm ơn anh chị trc nha:).

baolinh2012
08-15-2012, 09:13 AM
cho tui xin cái giờ sinh của con bà nhé! để chồng tui tham khảo lá số của nó, thì mới chu toàn được, bà ạ!

tui quên mất, con bé sinh 18h20' bà ah, phiền vợ chồng bà nhá, theng kiu bà nhìu nhìu lắm lắm...................

hiennguyen
08-17-2012, 08:24 PM
Em đánh dấu topic này, tháng sau sinh xong em xin nhờ chị xem giúp tên cho bé nhà em nhé. Hic đau đầu mãi với tên con mà vẫn chưa ra được hihi!

botreccon
08-18-2012, 09:45 AM
trước mình thấy mấy anh nhà minh toàn đặt tên con theo tên những người đã có tên tuổi và có tiếng ở Việt Nam và được nhiều người nhắc đến, bạn có thể tham khao thêm cách này

nthien_2012
08-18-2012, 09:51 AM
Vụ đặt tên con thì đau đầu rồi. :)

kt2a6
08-21-2012, 10:47 AM
Em đã nghĩ ra tên sau này nếu có con để đặt rồi.tại em thích tên đấy chứ ko phải do tuổi tác gj.

dautramcungdinhhue
08-23-2012, 02:21 PM
tui quên mất, con bé sinh 18h20' bà ah, phiền vợ chồng bà nhá, theng kiu bà nhìu nhìu lắm lắm...................

rất sorry bà, topic này trôi nhanh quá, làm tui quên cái vụ bà hỏi, chiều tui hỏi rồi trả lời bà nhé!
P/s: tui quên thì bà nhắc tui tí chứ! :D

wigfashion
09-06-2012, 06:37 PM
phong thủy, tử vi được áp dụng rộng rãi quá nhỉ

belove86
10-07-2012, 05:13 PM
Chị ơi em đang đầu vệ vụ đặt tên đây, con trai em nay hơn 3 tháng vẫn chưa có giấy khai sinh vì em đặt 1 tên, bà ngoại chồng cũng đặt tên cho cháu là Đào Hoàng Long (trùng tên bác cả nhà em) mẹ chồng đòi đặt là Đào Trung Hải (trùng với chú, cậu em và trùng tên em trai em đều đã mất), em nhất nhất hok đồng ý vậy thì bà nội lại đặt tên khác là Đào Hoàng Bảo Ngọc (trùng với anh trai nhà bác ruột em). Em bảo hok được những tên ấy thì bà rỗi bà bảo trùng hok sao. Em thì đặt tên con là Đào Thiên Ân không trung với ai hết nhất là tên này lại có ý nghĩa lơn với em. em cũng tìm tên này ở trên mạng. Vậy chị nhà anh xã chị xem giúp em tên vậy có được không, kệ cụ ngoại và bà nội tên con em em có quyền đặt:
Bố: Đào Minh Hoàng sinh năm 1987 (hỏa trong lò)
Mẹ: Nguyễn Thanh Thảo năm 1986 (Hỏa trong lò)
Con: Đào Thiên Ân năm 2012 ( sính lúc 6h33 ngày 6/5 âm lịch)
Mong ac xem giúp!

lam1984
10-07-2012, 08:23 PM
Chị ơi em đang đầu vệ vụ đặt tên đây, con trai em nay hơn 3 tháng vẫn chưa có giấy khai sinh vì em đặt 1 tên, bà ngoại chồng cũng đặt tên cho cháu là Đào Hoàng Long (trùng tên bác cả nhà em) mẹ chồng đòi đặt là Đào Trung Hải (trùng với chú, cậu em và trùng tên em trai em đều đã mất), em nhất nhất hok đồng ý vậy thì bà nội lại đặt tên khác là Đào Hoàng Bảo Ngọc (trùng với anh trai nhà bác ruột em). Em bảo hok được những tên ấy thì bà rỗi bà bảo trùng hok sao. Em thì đặt tên con là Đào Thiên Ân không trung với ai hết nhất là tên này lại có ý nghĩa lơn với em. em cũng tìm tên này ở trên mạng. Vậy chị nhà anh xã chị xem giúp em tên vậy có được không, kệ cụ ngoại và bà nội tên con em em có quyền đặt:
Mong ac xem giúp!

Đặt tên đẹp rồi lại trùng thì sao bạn

tinydolphin01
10-07-2012, 08:27 PM
tên của đứa trẻ cũng rất quan trọng đó các mẹ. Ảnh hưởng đến tính cách rất nhiều. Các mẹ suy nghĩ kĩ trước khi đặt tên cho bé nhá

habay_2325
10-10-2012, 04:00 PM
Đặt gạch oánh dấu để khi con yêu về mình sẽ tham khảo.
Cảm ơn chủ top nhé

mekhoaibop
10-15-2012, 02:32 PM
Oánh dấu trang này 1 -2 tháng nữa nghiên cứu đặt tên cho gái yêu.

trang bờm
10-15-2012, 02:53 PM
chào cả nhà. mình muốn các bác tư vấn cho mình đặt tên con với. Mình sn 88, ông xã 84, bé rồng nhà mình dự sinh 19-1 (giữa tháng 12 âm). mình muốn đặt tên con là Huyền My, nhưng bà ngoại bảo thấy mấy chị tên My cứ lận đận kiểu gì ý. Các mẹ cho ý kiến với. Ngoài tên My còn tên nào khác không, mà hợp với bố mẹ và năm sinh không. mình muốn tên đệm là Huyền. Thanks các bác nhiều

anhquan0702
10-16-2012, 03:18 PM
Vận mệnh là do Tướng Số có yếu tố quyết định lớn nhất, còn cái tên nó là Phong Thủy cá nhân, nên nó chỉ có tác dụng phù giúp chứ không có tính chất thay đổi hay hóa hung thành cát.
1 cái tên hay giúp người đó dễ nổi tiếng, dễ được cảm tình hoặc bị ghét bỏ. Nhưng không có nghĩa là cứ may mãi hay bị ghét mãi bởi còn phụ thuộc vào cách sống của người đó.

E cũng quan tâm đến vấn đề này. Mẹ nó xem hộ e xem nhé:
Bố sinh năm 1984 tên Nguyễn Tứ Thời
Mẹ sinh năm 1984 tên Trần Thị Phương Dung
Con trai dự sinh 14/12/2012, vợ chồng e đang định đặt tên con là Nguyễn Minh Hải.
Mẹ nó nhờ ông xã xem giúp e có được không nhé. Hoặc có tên nào hay thì tư vấn giúp vợ chồng e. Thanks mẹ nó nhiều nhiều!

dautramcungdinhhue
10-16-2012, 03:21 PM
E cũng quan tâm đến vấn đề này. Mẹ nó xem hộ e xem nhé:
Bố sinh năm 1984 tên Nguyễn Tứ Thời
Mẹ sinh năm 1984 tên Trần Thị Phương Dung
Con trai dự sinh 14/12/2012, vợ chồng e đang định đặt tên con là Nguyễn Minh Hải.
Mẹ nó nhờ ông xã xem giúp e có được không nhé. Hoặc có tên nào hay thì tư vấn giúp vợ chồng e. Thanks mẹ nó nhiều nhiều!
Mẹ nó ơi, cái vụ tên cho con, thì mẹ nó bình tĩnh nhé, cứ từ từ, đợi mẹ tròn con vuông, rồi pm cho mình ngày giờ sinh của con, tớ sẽ bảo ông xã xem hộ nhé, miễn phí nhé, đừng băn khoăn gì hết nha! Vì tên phù hợp với mệnh thì sẽ tốt hơn mà!

anhquan0702
10-22-2012, 03:49 PM
Mẹ nó ơi, cái vụ tên cho con, thì mẹ nó bình tĩnh nhé, cứ từ từ, đợi mẹ tròn con vuông, rồi pm cho mình ngày giờ sinh của con, tớ sẽ bảo ông xã xem hộ nhé, miễn phí nhé, đừng băn khoăn gì hết nha! Vì tên phù hợp với mệnh thì sẽ tốt hơn mà!

Thanks mẹ nó nhiều nhé, khi nào mẹ tròn con vuông e sẽ nhờ mẹ nó giúp đỡ. Tặng mẹ nó ngàn hoa (u)(u)(u)(u) ....................

vongdautam
10-24-2012, 09:31 AM
chủ topic thật tốt bụng.... chúc các mẹ sinh bé mẹ tròn con vuông, bé iu mau ăn chóng lớn nhé

khicondangyeu
10-24-2012, 11:08 AM
Topic này hay nha! 2 nhóc nhà mình cũng lớn lớn rồi. Hồi đặt tên nghĩ mãi chẳng biết nên đặt thế nào cuối cùng 2 VC quyết định cứ đặt tên có ý nghĩa thôi, còn có hợp với bố mẹ hay ko thì ko biết. Thôi đợi đến tập 3 thì nhờ mẹ dautram nhé, hi hi :-\"

satish_great_85
10-25-2012, 01:15 AM
Đánh dấu, hị, em tìm mãi top này... Hôm trước vồ hụt

phuong_evn
10-25-2012, 02:44 PM
Chị ơi,nhờ chị xem giúp tên bé lớn nhà em nhé
Bố :Đỗ Ngọc Thành (84)
Mẹ :Thành Xuân Phương (85)
Con:Đỗ Khánh Hà (16h30 ngày 31/12/2010 dương lịch ah)
Ra Tết này sinh bé gái thứ 2 mà em nghĩ nát óc ra vẫn ko biết nên đặt tên là j,bố nó bảo đặt luôn là Đỗ Ngọc Hà cho đỡ phải nghĩ :D
em cảm ơn chị nhiều

Phonghuyen2010
10-26-2012, 08:55 AM
Mình đồng tình với quan điểm của bạn.

ng_thu.trang
10-27-2012, 01:02 PM
Chị ơi xem cho em nữa. Bố Nguyễn Khánh Hải 1980. Mẹ Nguyễn Thu Trang 1988. Bé trai nhà e dự sinh vào tháng 11âm lịch, chắc vào 2.1.2013. Thanks chị ạ

GiaNhi0507
10-27-2012, 02:46 PM
Topic này hay nha! 2 nhóc nhà mình cũng lớn lớn rồi. Hồi đặt tên nghĩ mãi chẳng biết nên đặt thế nào cuối cùng 2 VC quyết định cứ đặt tên có ý nghĩa thôi, còn có hợp với bố mẹ hay ko thì ko biết. Thôi đợi đến tập 3 thì nhờ mẹ dautram nhé, hi hi :-\"

uầy, chị còn tính tập 3 cơ à, e mới 1 đứa thôi, cũng mong mau mau để sinh đứa thứ 2 cho hoàn thành nhiệm vụ chứ . hồi đặt tên cho con mình e quyết định hết, cũng tìm tên hay và ý nghĩa, xong e bảo thích tên gia nhi, ox có bảo là tên nhi đến già vẫn trẻ à em, nhưng cũng thích, Mong đứa sau nặn được thằng cu để đặt tên gia huy hay gia khánh hay gia hảo. hihi

GiaNhi0507
10-27-2012, 02:49 PM
Ra Tết này sinh bé gái thứ 2 mà em nghĩ nát óc ra vẫn ko biết nên đặt tên là j,bố nó bảo đặt luôn là Đỗ Ngọc Hà cho đỡ phải nghĩ :D
em cảm ơn chị nhiều

Lại gặp c ở đây, e thích tên các con cái cứ phải liên quan tới nhau cho anh chị em nó gần gũi chị ạ. Ngày xưa bố mẹ em đặt tên 2 anh em như sau: anh Mai trọng Nghĩa, còn em thì : Mai Thị Nghĩa Tâm
hay chị đặt Khánh Vy, Khánh Ngọc, Khánh Huyền :)

GiaNhi0507
10-27-2012, 02:50 PM
em cảm ơn chị nhiều

Lại gặp c ở đây, e thích tên các con cái cứ phải liên quan tới nhau cho anh chị em nó gần gũi chị ạ. Ngày xưa bố mẹ em đặt tên 2 anh em như sau: anh Mai trọng Nghĩa, còn em thì : Mai Thị Nghĩa Tâm
hay chị đặt Khánh Vy, Khánh Ngọc, Khánh Huyền :)

chaien_loiron
11-20-2012, 11:03 AM
Ôi cảm ơn mẹ chủ topic nhiệt tình nhé, mình đang cần xem tên cho con gấp lắm, mình sắp sinh rồi mà, Mẹ nó xem giúp mình với nhé:
Bố : Hồ Bắc Hà (sn 29-01-1983, âm là tuổi Tuất)
Mẹ : Phạm Thị Phương Uyên (7-6-1983)
Con gái: Dự sinh tháng 12/ 2012 , Hồ Thiên Tú, Hồ Mỹ Ái, Hồ Bảo Trâm, 3 cái tên này cái nào mẹ nó thấy đc nhất? Mình thích tên Thiên Tú nhất, nếu có gợi ý nào khác mẹ nó cho mình luôn nhé, cảm ơn mẹ nó nhiều lắm. :)

nguyencaokhanhngoc
11-27-2012, 03:53 PM
Chị ơi chị xem giúp em nên đặt tên nào cho bé trai nhà em chỉ vài ngày nữa là sinh thôi chị ạ, ngày sinh âm lịch của vợ: 1.10.1981 ngày sinh âm lịch của chồng là 8.11.1981 còn ngày sinh âm lịch bé gái đầu là 4.4.2009, em định đặt là Ngô Minh Hải hay Ngô Trung Hải, chị xem cho e tên nào hợp hơn giúp em chị nhé, nếu có tên nào hợp hơn thì chị gợi ý luôn giúp e nhé, em mong nhận được hồi âm của chị lắm vì chắc 3 ngày nữa là sinh rùi, em cám ơn chị nhiều!

Care_With_Love
11-27-2012, 09:26 PM
Khi đặt tên cho con mình chỉ quan trọng là tên dễ gọi, âm tiết phù hợp.

aqben
11-28-2012, 09:21 AM
Mình thấy cái trang này xem tên cũng chỉ để tham khảo, ko chuẩn lắm
Còn mình chỉ xem số điện thoại có hợp không thôi, cũng tạm được

thanhhhoa2605
11-28-2012, 09:22 AM
mình thì đặt tên cho con theo ý thích của mình chứ không căn cứ vào gì cả

macrender
11-28-2012, 09:38 AM
Mong ac xem giúp!
Bố mẹ sinh con,ông bà đặt tên cháu đó là hợp với lễ giáo bạn ah
không nên đặt tên trùng với người trong họ vì như vậy lại phải đặt tên gọi ở nhà khác như vậy thì bé mất tên
theo như chị nói thì bé có tứ trụ:giờ mão mộc,ngày thìn thổ ,tháng ngọ hỏa,năm thìn thố
Xét theo ngũ hành :Mộc -->hỏa--->thổ --->thổ vượng
Bé họ đào hành mộc khắc tứ trụ( mộc khắc thổ)nên phải đặt tên bé hành hỏa( dấu ''Hỏi'')
khi đó mộc-->hỏa--->thổ tức là tứ trụ ----> cho tên--->dòng họ--->tốt
Tên Ân hành mộc không được

mybube
11-30-2012, 02:18 PM
Nao em sinh con em cũng phải lên hỏi các mẹ xem nên đặt tên con là gì mới được

mekhoaibop
12-07-2012, 10:26 AM
Xem giúp mình với nhé:
Bố: Trương Thế Anh(1977)
Mẹ: Hoàng Lê Minh Nguyệt(1980)
COn trai đầu: Trường Hoàng Nguyên Vũ(2006)
Chuẩn bị sinh gái dự tính vào 3/2/2013(dương lịch) xem giúp mình xem tên nào hợp nhé.

nguaconyeudoi
12-07-2012, 10:27 AM
kiu kiu chủ top ah, hiiiiiii
em đánh dấu đến lúc cần nhờ
Chào các mẹ. Em đang bầu tập 2 vô tình đi ngang qua topic của mẹ nào đó nói về cách đặt tên cho con nên em nảy ra cái topic này. Em cũng nghĩ cái tên cũng rất quan trọng đối với bé vì nó theo bé suốt cả cuộc đời mà. Thế nên em có tham khảo được trang web khá hay về chọn tên cho con xem có hợp tuổi bố và mẹ không. Các mẹ cùng tham khảo và cùng thảo luận nhé: http://phongthuy.vietaa.com/?q=hoten#title

Vườn sữa chua
12-07-2012, 11:08 AM
mẹ nó ơi, đặt tên thì tớ nói rất chân tình nhé, đợi mẹ tròn con vuông đi đã, lúc đó, mẹ nó cho tớ xin ngày tháng năm giờ sinh, tớ sẽ bảo ông xã xem hộ cho nhé, đừng băn khoăn gì cả! nhé!
Em đầu năm sau là cũng lâm bồn rồi chị ah! Em nghe chị đợi khi nào mẹ tròn con vuông tính thôi! nhưng mà bây giờ các cụ và bố cháu ở nhà đã xốn sang hết cả lên. Làm em cũng hoang mang! :(

Rồng & Cún
12-08-2012, 10:38 PM
Chị dautramcungdinhhue ơi có thể tư vấn giúp em 1 chút đc k ạ
E khoảng 1-2 tuần nữa là sinh cháu trai rùi ạ
Hiện tại 2vc em vẫn đang nghĩ tên cho cháu.
Bố cháu sn : 14.4.1982 DL
Mẹ : 19.4.1988 DL
họ Bố cháu là : CAO NGỌC...
chị thấy tên CAO NGỌC HẢI NAM ( MINH TRÍ, QUANG HUY ) có được k ạ?
chị nhờ anh xã xem qua giúp em với nhé, Nếu đc thì tư vấn cho em 1 tên khác cũng đựoc ạ ^^. E cảm ơn c trc

incondethuong
12-18-2012, 10:44 AM
ui em cũng đang đau đầu nghĩ tên con đây, bác chủ top cho em lời tham khảo với:
Bố: Trần Huy Hoàng(1983)
Mẹ:Nguyễn Thị Thu Hiền(1984)
Con đầu: Trần Hoàng Duy(2007)
Bé trai thứ 2 dự sinh :2/3/2013(dương lịch)
Nhờ bác gợi ý cho em vài cái tên cho phù hợp với ạ.
Em cảm ơn nhiều

lethianh
12-19-2012, 08:59 AM
em chưa xem trang này bao h, bây giwof em thử xem mới dc

anhquan0702
12-19-2012, 07:56 PM
Me dảutamcungdinhhue oi, e sinh chau roi, som hon du kien sinh 12 ngay. Chau sinh 21h57 ngay 02/12/2012. Vo chong e lai dinh doi ten cho chau la Nguyễn Khôi Nguyên. Thông tin của vợ chồng e như sau:
Bố sinh năm 21/4/1984 tên Nguyễn Tứ Thời
Mẹ sinh năm 23/10/1984 tên Trần Thị Phương Dung
Mẹ nó nhờ ông xã xem giúp e tên cháu như trên có được không nhe!
Thanks mẹ nó nhiều nhiếu

hoatuylip83
12-19-2012, 09:12 PM
Xem giúp bé nhà e với: chồng e sinh năm 1982, e sinh năm 1983 , bé nhà e dự sinh 25/3/2013, bs bảo là bé trai. Bác xem giúp tên em bé phù hợp với bố mẹ với ạ. Em cảm ơn.

mina1011
12-20-2012, 10:20 AM
Con mình mạng mộc mình đặt con tên có liên quan đến thủy làm tốt cho mộc, cũng may khi kết hợp với tên cha mẹ và mạng của cha mẹ thì cái tên được 8 điểm.
Con mình tên Huỳnh Vũ Hải Anh.

mina1011
12-20-2012, 10:23 AM
Xem giúp bé nhà e với: chồng e sinh năm 1982, e sinh năm 1983 , bé nhà e dự sinh 25/3/2013, bs bảo là bé trai. Bác xem giúp tên em bé phù hợp với bố mẹ với ạ. Em cảm ơn.
Bạn này tuổi hợi sanh con tuổi Tỵ, mình nói để bạn chuẩn bị tâm lý thường thì sẽ nuôi con vất vả lắm đó.
Chính mình và những người xung quanh đã trải nghiệm rồi.

hungcoi009
12-20-2012, 09:05 PM
mẹ nó ơi giúp mình tìm 1 cái tên cho con GÁI hợp với vc mình nhé:
bố: nguyễn duy hùng (9/6/1987)
mẹ: hoàng châm anh(20/10/1990)
con sinh : 8h15phut ( 13/12/2012)

CÁM ƠN VC MẸ NÓ NHIỀU

izumi87
01-04-2013, 12:50 AM
Chị ơi giúp em với ! em tìm mãi mới thấy topic này. Chị giúp em tìm 1 cái tên hợp vs vợ chồng em với ạ :
Ngày sinh bố : 22/11/1987 (dương lịch) - 02/10/1987 (âm lịch)
Ngày sinh mẹ : 22/11/1987 (dương lịch) - 02/10/1987 (âm lịch)
2 vc em sinh cùng ngày,tháng,năm :X!
con gái sinh vào 04h33', ngày 01/01/2013 tức ngày 20/11/2012 nhâm thìn

Em cảm ơn chị nhiều !!!

amour_bk
02-27-2013, 12:46 PM
Con mình mạng mộc mình đặt con tên có liên quan đến thủy làm tốt cho mộc, cũng may khi kết hợp với tên cha mẹ và mạng của cha mẹ thì cái tên được 8 điểm.
Con mình tên Huỳnh Vũ Hải Anh.

Bạn cho hỏi bạn xem điểm ở trang nào thế?