Theo dõi phân của con ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Me Bong va Bin, 21/8/2009.

1. Me Bong va Bin

Me Bong va Bin Thành viên mới

Các mẹ ơi, em có thắc mắc này muốn hỏi các mẹ quá .. mẹ nào biết hoặc đã trải qua thì trả lời giúp em với.
    Bé nhà em hiện 1 tháng 20 ngày tuổi, buổi sáng thì phân bình thường nhưng đến buổi chiều, tối và đêm thì hay có hiện tượng sủi bọt, màu phân vẫn vàng và vẫn có mùi chua. Bé nhà em bú mẹ hoàn toàn (chỉ thỉnh thoảng đá gà đá vịt sữa NAN thui).
    À, mà nhân tiện hỏi các mẹ là tháng thứ 2 em đọc trong sách thấy đã uống được nước cam rồi ? Hiện tượng này liệu có phải do nước cam không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Bong va Bin
    Đang tải...

2. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Bạn thử thôi không cho con uống nước cam xem,bé nhà bạn uống sớm thế. Ruột bé còn yếu chưa 'tải" được đâu.

Me Bong va Binanhabui thích.
  3. anhabui

anhabui Thành viên tích cực

Em cũng giống như chị, ăn cam nhiều lắm, phân chua lè luôn đến nỗi lúc đó có máu trong phân vì tiêu chảy, bú vô là đi tiêu liền ... chúc chị và con mạnh khỏe

Me Bong va Bin thích bài này.
  4. Me Bong va Bin

Hic .. có phải em cho con uống tùy tiện đâu. Trong sách " Nuôi con trong năm đầu" của Bác sỹ Nguyễn Duy Ngọ có viêt từ tháng thứ 2 phải cho uống nước cam pha loãng để phòng chống các bệnh thiếu vitamin C (bệnh Scorbut) mà.
    Em cũng dừng cho con uống vài hôm rồi nhưng hiện tượng phân sủi bọt vẫn còn .. hic hic .. crying ... được cái phân buối sáng sớm thì bình thường các mẹ ạ. Đã có mẹ nào gặp trường hợp này chưa???

5. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Theo dõi xem con nếu vẫn ăn ngủ hok quấy,lên cân bình thường thì hok sao nhưng mình thấy con mình lúc trước xì xoẹt suốt,có bọt đấy,màu vàng ươm nhé,vẫn ok. Để an tâm thì bạn để ý chế độ ăn của mẹ xem,ăn có nhiều chất béo hay chất tanh là con cũng bị lạnh bụng đấy

Me Bong va Bin thích bài này.
  6. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Hic...các mẹ cho con ăn cam sớm nhỉ. Ku nhà mình chắc phải đợi 1 tuổi mình mới cho ăn

7. Me Bong va Bin

Cảm ơn các mẹ nhé .. cũng yên tâm hơn nhiều rùi ... em thì chủ trương tuổi nào ăn được đồ gì là phải cho ăn ngay, bớt lệ thuộc vào sữa mẹ quá ... con em còn nhỏ, hum nào dậy mà thấy 2 bình sữa của mình kém căng là em hoảng ngay ... :D, đúng là nuôi con mới biết lòng cha mẹ.