Tâm sự của con gái - 5,5 tuổi.

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi cuncon-loveyou, 22/8/2009.

1. cuncon-loveyou

cuncon-loveyou Bắt đầu tích cực

Sáng qua ngồi đằng sau xe mẹ trở con đến lớp, con tâm sự với mẹ :
    -Mẹ ơi, con buồn quá :rolleyes:
    - Sao vậy con?
    -Ở lớp con nói mà các bạn chẳng nghe lời con
    (Bật mí : con là quản ca của lớp. Nhiệm vụ : phát bài cho các bạn, dạy các bạn đọc chữ, dạy phát âm cho những bạn hay nói ngọng, giữ trật tự của các bạn trong lớp.....chiếm hết phần việc của bạn lớp trưởng......và con còn tị : Bạn lớp trưởng chẳng làm gì).
    - Vậy sao các bạn không nghe lời con?
    - Con không biết nhưng con nói các bạn xếp hàng, các bạn cú chạy ngược chạy xuôi.
    Hôm qua con "tâm sự" với bạn Thủy: Thủy ơi tớ buồn lắm, tớ nói mà các bạn chẳng nghe tớ mà ngày mai tớ đi Malai rồi (đi Malaysia là mẹ đi, đã về, thật ra là bố mẹ cho con đi nghỉ chứ không phải đi ML), các bạn không nghe tớ là tớ đi những 2 tuần đấy (thật ra chỉ có 2 ngày), nếu thế các bạn sẽ ngớ tớ lắm đấy.
    .....................
    Trời, ai biết con có những nỗi lo và nỗi buồn đến độ "bức xúc" như vậy phải không con???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuncon-loveyou
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Fremde thích bài này.
  2. TomnJenny

TomnJenny Thành viên tích cực

Có topic những câu nói ngộ nghĩnh của con đấy em ah! Con gái em đáng yêu ghê!:-({|=

3. hoanang1

hoanang1 I love my family ^_^

Trùi ui, nghe vừa bà già vừa dễ thương ghê gúm. Yêu thế cơ chứ ^_^

4. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

ôi đọc mà thấy con nhỏ dễ thương quá, ko ngờ tuổi của nó mà cũng lắm "nỗi lo" như thế, hihi

5. nguyenhanhcpt

nguyenhanhcpt Thành viên sắp chính thức

Mình có con gái 5 tuổi đang học mẫu giáo. Đi học về cháu nói:
    - Mẹ ơi, con buồn lắm?
    - Làm sao mà con lại buồn?
    - Vì ở lớp chẳng bạn nào chơi với con cả?
    - Chẳng ai quen con cả (Cháu mới chuyển trường)
    - Rồi dần dần con sẽ quen các bạn thôi...
    Con mình nhút nhát lắm, làm sao để cháu hòa đồng vui vẻ với các bạn đây? Các mẹ giúp mình với nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

6. Maruko-chan

Maruko-chan Thành viên chính thức

Tâm sự nghe rất hồn nhiên và đáng yêu đấy chứ mẹ nó ^^. Có lẽ tại cô và mẹ kỳ vọng vào bé quá nên bé mới hay lo như vậy

7. traucon

traucon Banned

Cô gái lớn của mình thì tâm lý lắm, hôm vừa rồi mình bệnh không đón con học về được phải nhờ ba đón. Vứa về nhà bé chạy vào khoanh tay chào mẹ rồi hỏi liền "mẹ ơi, mẹ khỏe chưa mẹ? Con ngủ dậy không thấy mẹ đón con buồn quá con khóc!" Mình nghe mà xót cả ruột. Nói xong bé bảo "ba ơi ba nấu cơm cho mẹ đi ba". Mình mệt quá nên không nấu nổi đành nhờ anh mua dùm cháo Cây thị cho bé ăn đỡ, bé ngồi ăn 1 lèo cho mẹ vui dù bình thường bé ăn rất ngậm. Nhìn con mà nghe xót cả ruột.
    Mặc dù mới chưa được 3t nhưng bé rất biết chuyện. Chỉ có cái là rất bướng thôi.

8. F.A.M.I.L.Y

F.A.M.I.L.Y Banned

5,5 tuổi, chưa học lớp 1 muh nói & nghĩ được vậy huh?
    Bé này phát triển tâm lý sớm đến mức khó tin. :D

9. Lê Thu Hiền

Lê Thu Hiền Thành viên tập sự

Uh, em cũng có chuyện muốn chia sẻ. con gái em hơn 3 tuổi. Có buổi đêm mất điện, em phải thức quạt cho con ngủ. K biết con dạy từ lúc nào. Nhưng con hỏi: "Mẹ ơi, mẹ đã mỏi tay chưa?" "Rồi con ạ" "Thế thì mẹ không phải quạt nữa đâu, cho đỡ mỏi tay".
    Ôi, niềm hạnh phúc của mẹ. Yêu con quá cơ.

10. Yeu_Nhim_nhat

Yeu_Nhim_nhat Thành viên tập sự

Con gái mình thì nói một câu làm mẹ mát lòng mát ruột như sau; chả lả mẹ cháu vừa quyết định đầu tư nhan sắc sau một thời gian khép chặt hầu bao...cháu vuốt tóc mẹ và hỏi "Làm sao mà mẹ xinh thế?" :-D -> yêu quá đi thôi....

11. senza

senza Sweet Dream

Còn con trai mình, nếu hỏi như này thì bé biết cảm nhận hay chưa? Đợt lên nhà Metybông mua son, sáng nào mình cũng đứng trước gương trong WC để bôi cái dưỡng môi ( gọi là Lip Palm à???). Đột nhiên, một sáng con trai chưa được 3 tuổi bảo: - Giời ơi dạo này bôi son, bôi phấn suốt thôi và nét mặt tỏ rõ sự không hài lòng. Mình rất bất ngờ, hôm đó có thanh minh với con là "Mẹ chỉ bôi dưỡng môi thôi" nhưng sau đó thì không dùng luôn. Có cảm giác con trai ở nhà rất giữ mẹ cho bố. Hi...Hi

12. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Con gái mình chẵn 2,5 tuổi, hôm thứ 6 bà nội hơi ho, sổ mũi, rồi bà có việc về quê. Chiều chủ nhật bà lên, vừa mở cửa vào nhà cháu chào bà, xong ôm cánh tay bà hỏi: bà ơi bà khỏi ốm chưa ? cả mình và ông xã ngớ người ra, còn bà nội thì hể hả lắm, ôm chầm lấy cháu. Trẻ con bây giờ phát triển tư duy sớm lắm các mẹ ạ, nói nhiều điều mà mình không thể ngờ được đâu.

13. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Hôm qua con gái mình (7 tuổi) đi ăn SN chị, mãi không thấy bố mẹ sang nên bé gọi điện về:
    - Mẹ ạ, mẹ sang ăn SN chị đi, hay con về đón bố mẹ nhé?
    - Mẹ đang dọn nhà bận lắm, con ăn đi ở nhà bố mẹ tự lo được.
    - Thế con về dọn nhà cùng bố mẹ nhé rồi cả nhà mình cùng sang???
    Trời, xúc động chưa các mẹ??

14. choegau

choegau Thành viên chính thức

tâm sự của con

con gái mình, tháng 9 tới vào lớp 1 , việc này xảy ra từ năm cháu 2 tuổi : 2 bà cháu đi chợ, khi đi ngang qua cửa hàng bán quần áo , cháu giữ bà đứng lại , bà hỏi đứng lại làm gì ? cháu bảo mẹ vào đây , mua cho mẹ Thu cái áo ( mình ko sống gần con , cháu ở với bà ngoại , gọi bà là mẹ ) . Nghe bà ngoại kể , vừa vui , thấy con sao lại già đời vậy, vừa thương con đến chảy nước mắt , chỉ muốn về ngay để được ôm con .

15. tutran

tutran Thành viên tập sự

Bé nhà mình thì khi mình nằm bịnh (mới 3t thôi) mà nói thế này: Mẹ bịnh hả mẹ? Để con lấy thuốc cho mẹ nha. Cưng lắm !

16. Mẹ Phương Nhi

Mẹ Phương Nhi Thành viên mới

Đúng là trẻ con, ngây thơ và đáng yêu quá các mẹ nhỉ :)

17. honganh686

honganh686 no more tears

Còn con trai 6 tuổi của mình (tháng 9 tới cũng vào lớp 1) thì:
    _ Cừu mẹ ơi! (tự đặt cho nhà mình là gia đình nhà Cừu) Cừu bố ít thời gian quá, không có thời gian chơi với Cừu con, Cừu con chỉ yêu Cừu bố nhì thôi, còn Cừu con yêu Cừu mẹ nhất nhất!!! Chụt chụt.............
    _ Cừu bố bận làm việc Cừu con ạ! Nếu Cừu bố không làm việc thì sẽ không có tiên mua sữa và bim bim cho Cừu con, không có tiền cho Cừu con đi chơi, Cừu con có buồn không?
    _ Thế hả Cừu mẹ? .............. (trầm tư một lát) Nhưng Cừu con chỉ thích cả Cừu bố và Cừu mẹ có thật nhiều thời gian thôi, Cừu con không cần ăn bim bim và không cần đi chơi cũng được!!!
    _ ....................................

18. Me_pheo

Me_pheo Thành viên chính thức

Công nhận các bé dễ thương thật.

19. Nguyễn Minh Châu

Nguyễn Minh Châu Thành viên rất tích cực

Mỗi khi bé nhà mình hư, mình lại bảo "Khi con hư là bố mẹ sẽ già đi đấy". Mấy hôm sau, trên đường đi học về (bé gần 5 tuổi) bé nói với bố "Bố ơi, chắc là ngày xưa bố và mẹ hư lắm nên ông bà mới già như thế?" ........

20. lenga186

lenga186 Thành viên chính thức

Trời các bé yêu quá ha?
    CUBI nhà E jờ được 20 tháng tuổi, E đang mang bầu 7 tháng. Mối khi con nghịch Ba mẹ bảo con hư là Ba mẹ đánh chừa đấy.
    Hai mẹ con đang xem truyện tranh thì con nghịch, Mẹ nhắc "Con ko nghịch mẹ mệt nhé!" Rồi mình xoa xoa tay vào bụng bảo E bé hư qá đạp mẹ này. thế là Cu con đưa tay ra đánh vào Bụng mẹ nói " Đánh chừa E bé!"
    Mẹ thấy thế bảo Con pải yêu E chứ! thì Cu con lại áp tai vào bụng mẹ lấy tay xoa xoa bụng mẹ rồi Cười!!!!!