PDA

View Full Version : Cần giúp: Cho e hỏi các chị chỗ mua vải may quần áo thu , đông cho con gái ạ

HaPhuong2011
08-16-2012, 04:30 PM
E cũng tập tẹ biết tý may vá, muốn may áo quần cho con, nhưng sao ra hàng vải chỉ toàn những vải thông thường may cho ng lớn, các chất vải cotton toàn là vải 1 màu hoặc có hinh thì là hình ng lớn hoa văn già lắm. E muốn may cho con mấy cái áo mùa thu dài tay vải cotton mà ko thể chọn đc mảnh vải nào. Các chị tư vấn giúp e đc ko ạ, vải quần áo may sẵn đẹp thế mà sao họ không bán các chị nhỉ.
E ở Hà Nội, có chị nào biết chỗ có vải cotton hình đáng yêu cho con gái thì cho e biết với nhé.
e cảm ơn ạ.

mẹ bông_bông
08-16-2012, 09:02 PM
E nghĩ c cứ ra chợ ninh hiệp nhiều vải đẹp mà rẻ.ngày xưa e học may cũng hay đến đây mua!mà có nhiều mianhr nhỏ nhỏ vừa khổ cho bé a

HaPhuong2011
08-17-2012, 08:03 AM
E nghĩ c cứ ra chợ ninh hiệp nhiều vải đẹp mà rẻ.ngày xưa e học may cũng hay đến đây mua!mà có nhiều mianhr nhỏ nhỏ vừa khổ cho bé a
uh, đợt vừa rồi mình có đến đấy, nhưng mua quần áo cho con chứ ko nghĩ mua vải nên ko ngắm ngía j, giờ có nhu cầu thì lại muốn đi, nhưng mà xa xôi quá nên chưa biết đi lúc nào. Cảm ơn mẹ nó nhé. à mà ko biết lên chợ Hôm có đc ko nhỉ. Mỗi tội đi chợ đấy thấy sợ mấy mẹ bán hàng lắm. Đanh đá kinh khủng.

mẹ bông_bông
08-17-2012, 11:09 AM
uh, đợt vừa rồi mình có đến đấy, nhưng mua quần áo cho con chứ ko nghĩ mua vải nên ko ngắm ngía j, giờ có nhu cầu thì lại muốn đi, nhưng mà xa xôi quá nên chưa biết đi lúc nào. Cảm ơn mẹ nó nhé. à mà ko biết lên chợ Hôm có đc ko nhỉ. Mỗi tội đi chợ đấy thấy sợ mấy mẹ bán hàng lắm. Đanh đá kinh khủng.

Chơ hom e chưa đi e ko bit,nếu chợ ninh hiệp xa thì mẹ nó ra chợ thành công y.chơ đấy cũng rẻ,mẹ nò may cho bé chỉ cần mua vải thừa vải vụn thui

singlemother
08-17-2012, 11:36 AM
Em thấy chợ Cầu Diễn bán vải cũng rẻ lắm các mẹ ạ. Quan trọng là Chất lượng vải cơ. Các mẹ nhớ tẩy chay hàng Trung Quốc nhé, rẻ hơn chút nhưng nguy hại cho con sau này đấy!

HaPhuong2011
08-17-2012, 02:03 PM
Chơ hom e chưa đi e ko bit,nếu chợ ninh hiệp xa thì mẹ nó ra chợ thành công y.chơ đấy cũng rẻ,mẹ nò may cho bé chỉ cần mua vải thừa vải vụn thui
Tình hình là mình ra chợ Thành công rồi, công nhận là bán nhiều, nhưng rẻ bình thường, và vải thì toàn màu già nua, có lòe loẹt nhưng cũng theo phong cách của ng lớn, tìm 1 cái màu của trẻ con mà chịu ko thể tìm đc. Đắt 1 tý cũng được nhưng mà hình thù nó phải trẻ con tý chứ nhỉ, chấm bi chẳng hạn, tìm khó quá. Trưa nay lại lượn lờ tìm mà chả đc mảnh nào ưng ý cả.

HaPhuong2011
08-17-2012, 02:05 PM
Em thấy chợ Cầu Diễn bán vải cũng rẻ lắm các mẹ ạ. Quan trọng là Chất lượng vải cơ. Các mẹ nhớ tẩy chay hàng Trung Quốc nhé, rẻ hơn chút nhưng nguy hại cho con sau này đấy!

Ủng hộ quan điểm này của mẹ nó, tẩy chay tất cả hàng j liên quan đến TQ. Nhưng riêng về vải thì chả biết thế nào là của Vn cái nào là vải của TQ. MẸ nó có kinh nghiệm ko chỉ bảo với.

me_kieuanh
08-17-2012, 07:59 PM
vải đẹp nè:
http://i1201.photobucket.com/albums/bb353/TieuThin_thanhly/May%20Va/mayva5.jpg[/QUOTE]

http://i1201.photobucket.com/albums/bb353/TieuThin_thanhly/May%20Va/mayva2.jpg[/QUOTE]

http://i1201.photobucket.com/albums/bb353/TieuThin_thanhly/May%20Va/mayva.jpg[/QUOTE]

me_kieuanh
08-17-2012, 08:00 PM
vải nỉ,nhung,dạ mẹ nó ra31 BẠCH MAI nhé

Châu Anh
08-18-2012, 11:18 PM
Ôi mẹ Kiều Anh ơi! Vải yêu quá.Bạn cũng mua ở Bạch Mai ah?

HaPhuong2011
08-20-2012, 08:21 AM
vải nỉ,nhung,dạ mẹ nó ra31 BẠCH MAI nhé
Mẹ nó ơi vải yêu thật, mẹ nó mua ở đâu thế, mấy vải chụp ở dưới là vải j thế, mình may quần áo cho con nhé, ko phải may chăn ga gối đâu. Vì chăn gối thì ở đâu cũng có những vải nhiều hình thù đẹp. Mình thích vải cotton vì trẻ con chỉ mặc cái đấy là thích nhất nhỉ. trưa nay ra đấy luôn, Mẹ nó có đi cùng ko. hjhj. Mua vải về xong lại đi học cắt nữa. mùa hè mình toàn may áo cho con, nhưng là áo ba lỗ, sát nách, giờ mùa này may có tay, có cổ là chịu luôn. Đến khổ.

HaPhuong2011
08-20-2012, 08:22 AM
Ôi mẹ Kiều Anh ơi! Vải yêu quá.Bạn cũng mua ở Bạch Mai ah?

Công nhận quá đẹp, mẹ nó cũng thích may vá à, rủ rê nhau đi mua vải đê. :rolleyes:

Châu Anh
08-20-2012, 10:56 AM
Công nhận quá đẹp, mẹ nó cũng thích may vá à, rủ rê nhau đi mua vải đê. :rolleyes:

Đấy. Đẹp quá đi mất. Mình cũng mày mò muốn mua vải hình thù ngộ nghĩnh cho nhóc mà tìm trong chợ Thành Công chả có. Mẹ nó ở đâu? Mình làm ở Láng Hạ, nhà ở Quan Nhân nên chắc pải cuối tuần mới lượn lờ ở Bạch Mai được.

thanhdung096nd
08-21-2012, 03:03 PM
Có 1 topic mục thanh lý đang có nhu cầu thanh lý vải đấy. Mẹ ấy ở Hồ tùng mậu. Mẹ nó vào mục thanh lý xem đi. Nghe quảng cáo là nhiùe vải lắm lắm.

HaPhuong2011
08-22-2012, 08:12 AM
Có 1 topic mục thanh lý đang có nhu cầu thanh lý vải đấy. Mẹ ấy ở Hồ tùng mậu. Mẹ nó vào mục thanh lý xem đi. Nghe quảng cáo là nhiùe vải lắm lắm.

tanh tiu mẹ nó............................

HaPhuong2011
08-22-2012, 08:14 AM
Đấy. Đẹp quá đi mất. Mình cũng mày mò muốn mua vải hình thù ngộ nghĩnh cho nhóc mà tìm trong chợ Thành Công chả có. Mẹ nó ở đâu? Mình làm ở Láng Hạ, nhà ở Quan Nhân nên chắc pải cuối tuần mới lượn lờ ở Bạch Mai được.
Tình hình là mẹ nó ơi, hôm qua mình nghỉ nhà có việc, tiện thể chiều đi lượn, qua 31 bạch mai nhưng thấy là hàng may, ở tít trong hẻm bé, nên mình cũng chả vào, là hàng may chứ có phải bán vải đâu nhỉ. mẹ kiều anh chỉ ko rõ khó quá

HaPhuong2011
08-22-2012, 08:14 AM
vải đẹp nè:
http://i1201.photobucket.com/albums/bb353/TieuThin_thanhly/May%20Va/mayva5.jpg

http://i1201.photobucket.com/albums/bb353/TieuThin_thanhly/May%20Va/mayva2.jpg[/QUOTE]

http://i1201.photobucket.com/albums/bb353/TieuThin_thanhly/May%20Va/mayva.jpg[/QUOTE][/QUOTE]
Mẹ kiều anh ơi 31BM là hàng may quần áo mà, chứ có phải bán vải đâu mẹ nó.

HaPhuong2011
08-22-2012, 08:50 AM
Mẹ nó ơi mình vào mục thanh lý mà chả tìm đc topic của bạn thanh lý vải đâu ý. mẹ nó có nhớ tên nick ko cho mình xin

mei_cherry
08-22-2012, 12:36 PM
ở Bạch Mai có chỗ chuyên vải kiện bạn ạ, nghe đứa em họ mình nó cũng tự may vá bảo thế, đến đấy ngta bán theo cân, rẻ lắm, cứ nhảy vào mà chọn thôi, đủ loại luôn!

klien1997
08-22-2012, 01:51 PM
331 Bạch Mai, trên tầng 4, tầng 1 là VP và NH j đó. Bạn cứ để xe tầng hầm, đi cầu thang bộ lên tầng 1, dùng thang máy lên tầng 4. Phòng chọn vải có cả điều hòa, tha hồ mát mẻ. Bây giờ đã có vải len, dạ, thun, voan, ren ... nhưng coton thì ít lắm. Giá từ 100K - 110K/ kg. Hôm qua mình mua vải bò và ít coton về may quần áo cho con chuẩn bị sang thu.

HaPhuong2011
08-22-2012, 02:03 PM
331 Bạch Mai, trên tầng 4, tầng 1 là VP và NH j đó. Bạn cứ để xe tầng hầm, đi cầu thang bộ lên tầng 1, dùng thang máy lên tầng 4. Phòng chọn vải có cả điều hòa, tha hồ mát mẻ. Bây giờ đã có vải len, dạ, thun, voan, ren ... nhưng coton thì ít lắm. Giá từ 100K - 110K/ kg. Hôm qua mình mua vải bò và ít coton về may quần áo cho con chuẩn bị sang thu.
vâng vâng, trưa nay e vừa lượn ra chợ Hôm, mua đc mảnh cotton cho con, giờ về mới đọc cm của c, trưa mai ra đấy chọn vậy. vải len, dạ may áo mùa thu đông cho con là đc chỉ nhỉ.

HaPhuong2011
08-22-2012, 02:04 PM
ở Bạch Mai có chỗ chuyên vải kiện bạn ạ, nghe đứa em họ mình nó cũng tự may vá bảo thế, đến đấy ngta bán theo cân, rẻ lắm, cứ nhảy vào mà chọn thôi, đủ loại luôn!

mẹ klien1997 cho mình địa chỉ 331BM rồi, mai phải lên đấy xem mới được. cảm ơn mẹ nó nhé.

HaPhuong2011
08-22-2012, 02:05 PM
nhưng chị ơi, tình hình là họ cứ bán 1kg à c, mua ít hơn có đc ko, chứ 1kg con e mới 1.5 tuổi, may thì thành nhiều cái giồng nhau quá à. Mà ko biết 1 kg thì đc khoảng mấy mét c nhỉ

Châu Anh
08-28-2012, 01:15 PM
nhưng chị ơi, tình hình là họ cứ bán 1kg à c, mua ít hơn có đc ko, chứ 1kg con e mới 1.5 tuổi, may thì thành nhiều cái giồng nhau quá à. Mà ko biết 1 kg thì đc khoảng mấy mét c nhỉ

Bạn cứ mua 1kg rồi về share nhau, chắc là ok

smilewind
08-28-2012, 02:21 PM
Em muốn mua ít bông cho vào gối mà ko biết mua ở đâu.

HaPhuong2011
08-29-2012, 03:26 PM

chắc lại ra chợ, chứ e cũng chả biết, qua 331 BM rồi, hay, nhiều vải và rẻ, nhưng may cho con thì đúng là chả có hình thù j cả.

KittyMom
08-30-2012, 02:44 PM
ô Bạc Mai là phố nhà em đây mà. Có các hàng vải kiện các mẹ cứ lượn vào, thỉnh thoảng sẽ có các kiện vải ngộ nghĩnh để may đồ cho con đấy. Trên phố Bạch Mai e thấy đúng là hàng 331 BM đấy là to nhất phố rồi, còn 1 vài hàng nhỏ khác thì các mẹ cứ lượn vào xem. Đợt này mẹ và em em hay ra chỗ cuối đường Nguyễn Đình Chiểu mua vải, cũng nhiều vải ren đẹp lắm.

HaPhuong2011
08-31-2012, 09:10 AM
ô Bạc Mai là phố nhà em đây mà. Có các hàng vải kiện các mẹ cứ lượn vào, thỉnh thoảng sẽ có các kiện vải ngộ nghĩnh để may đồ cho con đấy. Trên phố Bạch Mai e thấy đúng là hàng 331 BM đấy là to nhất phố rồi, còn 1 vài hàng nhỏ khác thì các mẹ cứ lượn vào xem. Đợt này mẹ và em em hay ra chỗ cuối đường Nguyễn Đình Chiểu mua vải, cũng nhiều vải ren đẹp lắm.
Thank mẹ nó. mua một đống vải về mà bận chưa có lúc nào may cho con, lúc nào may hết lại lượn ra phố nhà mẹ nó nhặt nhạnh thêm.

klien1997
08-31-2012, 10:19 AM

Mua ít hay nhiều là tùy mình bạn ah. Người ta có cái cân điện tử, cân rồi tính tiền.

klien1997
08-31-2012, 10:20 AM

Bạn lên đầu phố Lương Văn Can, phía bên tay phải, có mấy hàng bán bông đấy. Bông nhồi gối loại đẹp là 50k/kg.

me0pe0123
08-31-2012, 10:57 AM
Hic, e cũng là khách hàng bị nhẵn mặt ở 331 Bạch Mai đây. Bắt đầu mua vải ở đấy từ hồi lớp 9 đến giờ thì nhà chất đầy vải. Cai nghiện mãi, bây giờ thỉnh thoảng mới ra đấy, nhưng lần nào ra cũng mua 1 đống. Mà e cũng tự cắt hết công suất mà ko thể hết cắt hết đc. Nhưng e sợ nhất là may, e may xấu lắm. Đường may ngoằn ngeo.

familyld
08-31-2012, 01:44 PM
Hic, e cũng là khách hàng bị nhẵn mặt ở 331 Bạch Mai đây. Bắt đầu mua vải ở đấy từ hồi lớp 9 đến giờ thì nhà chất đầy vải. Cai nghiện mãi, bây giờ thỉnh thoảng mới ra đấy, nhưng lần nào ra cũng mua 1 đống. Mà e cũng tự cắt hết công suất mà ko thể hết cắt hết đc. Nhưng e sợ nhất là may, e may xấu lắm. Đường may ngoằn ngeo.

Thế thì bạn nên thanh lý vải đi, còn đi mua cái mới mẫu mã đẹp về may cho đúng mốt, heeeeeeeeeeeeeeê
Em cũng tín đồ may mặc đây ạ, may dc mấy thứ linh tinh made in Mẹ rồi ạ

me0pe0123
08-31-2012, 03:42 PM
Thế thì bạn nên thanh lý vải đi, còn đi mua cái mới mẫu mã đẹp về may cho đúng mốt, heeeeeeeeeeeeeeê
Em cũng tín đồ may mặc đây ạ, may dc mấy thứ linh tinh made in Mẹ rồi ạ

e cũng đang tính chup ảnh đống vải lên, thanh lý thật rẻ cho các mẹ nào mới tập cắt may phá vải. Như thế sẽ tiết kiệm hơn.

familyld
09-04-2012, 08:34 AM
e cũng đang tính chup ảnh đống vải lên, thanh lý thật rẻ cho các mẹ nào mới tập cắt may phá vải. Như thế sẽ tiết kiệm hơn.

Khi nào thanh lý thì lém chị ít nhé, chi chờ cô đấy vì đang học may phá vải mà

HaPhuong2011
09-04-2012, 08:52 AM
Khi nào thanh lý thì lém chị ít nhé, chi chờ cô đấy vì đang học may phá vải mà
mấy hum nghỉ lễ xong rồi, giờ thanh lý đi bà cô ơi. để chị e chờ lâu quá

mebong1812
10-21-2012, 10:33 AM
mẹ nào biết địa chỉ thanh lý vải ở Hồ Tùng Mậu thì pm e với, nhà e cực gần ở đấy. Ra BM thì xa quá

nguyenlananh
04-11-2013, 02:14 PM
Bạn ra trần xuân soạn đấy hàng , tha hồ mà chọn

HaPhuong2011
05-06-2013, 09:05 AM
Bạn ra trần xuân soạn đấy hàng , tha hồ mà chọn
vâng. Nhưng mà e thích các loại vải cotton mat cho con, nhưng hình thù thì toàn hổ báo hoa văn kiểu của ng lớn. nhìn chán lắm.