Cần giúp: Dạy Tiếng Anh Cho Trẻ Em ( Dễ Học, Sôi Động Ko Nhàm Chám )

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi sexyshop, 17/8/2012.

1. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

Em xin nhờ các cha mẹ có cách dậy tiếng anh nào chia sẻ cho em với. E muốn dạy cháu em đơn giản nhưng nó sẽ ham học với các trương trình sôi động. Hiện tại e cũng dậy hát và cho nghe theo youtobe + vdic để học phát âm. Nhưng với những bài cao thì e chưa tìm đâu ra. e muốn tìm kiếm phương án học tiếng anh hiệu quả và gây ấn tượng với tụi nhỏ chứ ko nhàm chán và suốt ngày sách vs bảng ạ. Em cảm ơn cả nhà.
    Cháu em học lớp 4 rồi ạ. Nó là con trai nên nghịch và bướng lắm...
    --------Hôm nay sau hơn 3 tháng e dạy nó giờ e chia sẻ với các mẹ thế này . e cũng thấy nó có tiến triển nhiều hơn so vs lúc đầu.
    Ban đầu: Cháu ko phát âm ( lười phát âm, lười nói , ko đá từ tiếng anh ) Cho đi test thì những câu cơ bản là ko trả lời được. Nói chung có học là học từ đầu cháu học lớp 4. trường Lê Lợi - Hà Đông
    -------- Áp dụng:
    1. Tuần 1 buổi học tiếng anh thêm
    2. Trên lớp nó cũng chỉ có 1 buổi tiếng anh thôi
    3. Cho xem phim hoạt hình tiếng anh ( dĩ nhiên là em cũng phải ngồi xem vs cháu và nhại lại theo câu tiếng anh trên TV )
    4. Cho cháu hát karaoke tiếng anh ( e hay cho hát ở karaokeparty.com ). Cu cậu rất khoái chí cái này
    5. Dì kèm cháu ít nhất 1 tuần /lần
    6. Cho học hát các bài trên youtobe ( ngắn dễ như bài family finger .... ) cháu học tốt rồi kêu về biểu diễn cho ba mẹ cháu coi ...
    7. Đến bây giờ bắt đầu cho cháu học từ mới 1 tuần/1 chủ đề . Tuần đầu tiên các loại quả cháu thích ăn và có ở trong nhà, mỗi ngày 3 từ ( giờ thì e thấy có lẽ nên giảm mỗi ngày 2-1 từ thôi ). cháu tự tra từ điển, tự làm cuối tuần Dì kiểm tra
    8. Sai bảo và nói chuyện vs cháu nhiều tiếng anh, câu đơn giản cũng có hiệu qả
    9. Cứ gặp cháu lúc nào tối giở 1 đoạn ra bắt đọc thật to (đọc sai và từ mới cũng kệ , con muốn đọc ntn tùy, đọc rồi mình mới sửa rồi cho đọc lại fai đúng cả ngữ âm, ngữ điệu. tiếng anh ngữ điệu rất biểu cảm chứ ko như câu giao tiếp ở mình. Các mẹ dạy con ko nên xấu hổ khi phát âm fai luyến láy.)
    ----------KẾT QUẢ TẠM CÓ
    Chịu khó nói tiếng anh hơn rất n. cả Dì nó tức em đây cũng ko giọi cho lắm tiếng anh nhưng mà nhờ nó mà mình bắt đầu học lại tiếng anh hihi )
    Chứ cái lớp tiếng anh chỉ là để chau cháu nó trau dồi và luyện tập thôi chứ các cô lười cho cháu nghe đĩa lắm. À

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sexyshop
    Đang tải...

2. chim_canh_cut

chim_canh_cut Thành viên tích cực

Ðề: Dạy tiếng anh cho trẻ em ( dễ học, sôi động ko nhàm chám )

Với các em bé nhỏ tuổi, tự học ở nhà thì bạn có thể cho bé học qua các bài hát có hình ảnh minh họa là các bạn nhỏ vừa hát vừa nhảy múa, trẻ sẽ thích là làm động tác theo, rồi hát theo, thế là vài lần trẻ sẽ thuộc bài hát.
    tren youtube có 1 loạt clip của dreamenglish.com với chú Matt vui tính cũng hấp dẫn các bé lắm nhé.

3. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Mẹ nó có thể mua băng đĩa hoặc download trên mạng về cho cọn, rất chi là sôi nổi và k nhàm chán đâu, bé nhà mình nhờ học qua băng đĩa nên tiếng A cũng rất khá mẹ nó ạ.

sexyshop thích bài này.
  4. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

cảm ơn mẹ nó nhiều ạ, e sẽ ngâm cứu để cho nóa học hị hị

5. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

Be nha minh sang năm 4t chac cung cho di hoc tieng anh thoi

sexyshop thích bài này.
  6. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

em chưa có kinh nghiệm nuôi con nên ko biết nhưng mà theo em, chị cứ chăm nói tiếng anh vs cháu cho nó quen vs ngữ điệu ngữ âm, và hát cho cháu nghe những bài dễ ý. hoăc sai nó lấy đồ vật cho m sẽ dần thành thói quen và hiểu. tập nói trc mà

7. ngocnga89

ngocnga89 Thành viên chính thức

sexyshopme_thanhvan thích.
  8. levinh05

levinh05 Thành viên chính thức

Nên mua đĩa kèm bài hát có lời và hình ảnh là tốt nhất nó trực quan, thêm nữa các đĩa ấy phát âm cũng chuẩn và ba mẹ có thể theo cách phát âm ấy. Nên mua đĩa của các nhà sách là tốt nhất.

sexyshop thích bài này.
  9. minhnhuphuong2008

minhnhuphuong2008 Thành viên tập sự

Neu muon be hoc tieng anh duoc tot chung ta phai cho cac be hoc bang bai hat hay nhung hinh anh minh hoa thi cac be se tiep thu duoc nhanh hon

sexyshop thích bài này.
  10. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Theo em nhé, mẹ mà biết Tiếng Anh thì tốt quá rồi, không cấn thiết phải HỌC theo đúng nghĩa/ đúng giờ giấc mà mình cứ vừa học vừa chơi thôi nhỉ?.... Cứ lúc nào hai mẹ con gần nhau, mẹ làm việc của mẹ và nói chuyện cùng con, thấy đồ vật nào thì ta học đồ vật đó... coi như học từ vựng....Vừa chơi như thế, vừa hát, vừa nói với con những câu từ ngắn đến dài, từ dễ đến khó....

Gia Linh nhà em mới vừa qua 2 tuổi, mình cùng hát:
    Hello teacher, Hello teacher
    How are you? How are you?
    ....
    Bye good bye

Đảm bảo con sẽ vô cùng thích thú..... Chúc mẹ thành công

sexyshop thích bài này.
  11. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Hôm trước mẹ dậy: Mommy, daddy ...
    nàng quay ra hỏi... cu Bét (Gia Bách) là gì hả mẹ
    Mẹ: Brother
    Nàng: Ca dờ, làm đi làm lại mà Brother hiện giờ vẫn là Ca - dờ đấy các mẹ ạ
    :)))) Yêu quá cơ
    [​IMG][/IMG]

sexyshop thích bài này.
  12. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

Học bài family finger dễ lắm htrc các mẹ cũng có thể cho con học

13. Lan_Nguyen

Lan_Nguyen Đủ quyền lập Họ

Bút thông minh hoặc máy học tiếng anh sẽ là cách đầu tư sáng suốt cho những Ông Bố Bà Mẹ trong việc học tiếng anh hiệu quả cho con trẻ. Ưu điểm tuyệt đối của loại sản phẩm này là phát âm chuẩn giọng bản xứ, nhỏ gọn, thu âm đánh giá, tra từ điển, học theo sách chuẩn của bộ giáo dục và đào tạo. Các bố các mẹ quan tâm xin dành chút thời gian tìm hiểu.

14. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

=))) yêu quá ...bé tí thế tập tọe thì sau này nói như chim lun mẹ nó ạ. CÒn đây em gian truân vs thẳng quỷ nhà e lắm
    --------Hôm nay sau hơn 3 tháng e dạy nó giờ e chia sẻ với các mẹ thế này . e cũng thấy nó có tiến triển nhiều hơn so vs lúc đầu.
    Ban đầu: Cháu ko phát âm ( lười phát âm, lười nói , ko đá từ tiếng anh ) Cho đi test thì những câu cơ bản là ko trả lời được. Nói chung có học là học từ đầu cháu học lớp 4. trường Lê Lợi - Hà Đông
    -------- Áp dụng:
    1. Tuần 1 buổi học tiếng anh thêm
    2. Trên lớp nó cũng chỉ có 1 buổi tiếng anh thôi
    3. Cho xem phim hoạt hình tiếng anh ( dĩ nhiên là em cũng phải ngồi xem vs cháu và nhại lại theo câu tiếng anh trên TV )
    4. Cho cháu hát karaoke tiếng anh ( e hay cho hát ở karaokeparty.com ). Cu cậu rất khoái chí cái này
    5. Dì kèm cháu ít nhất 1 tuần /lần
    6. Cho học hát các bài trên youtobe ( ngắn dễ như bài family finger .... ) cháu học tốt rồi kêu về biểu diễn cho ba mẹ cháu coi ...
    7. Đến bây giờ bắt đầu cho cháu học từ mới 1 tuần/1 chủ đề . Tuần đầu tiên các loại quả cháu thích ăn và có ở trong nhà, mỗi ngày 3 từ ( giờ thì e thấy có lẽ nên giảm mỗi ngày 2-1 từ thôi ). cháu tự tra từ điển, tự làm cuối tuần Dì kiểm tra
    8. Sai bảo và nói chuyện vs cháu nhiều tiếng anh, câu đơn giản cũng có hiệu qả
    9. Cứ gặp cháu lúc nào tối giở 1 đoạn ra bắt đọc thật to (đọc sai và từ mới cũng kệ , con muốn đọc ntn tùy, đọc rồi mình mới sửa rồi cho đọc lại fai đúng cả ngữ âm, ngữ điệu. tiếng anh ngữ điệu rất biểu cảm chứ ko như câu giao tiếp ở mình. Các mẹ dạy con ko nên xấu hổ khi phát âm fai luyến láy.)
    ----------KẾT QUẢ TẠM CÓ
    Chịu khó nói tiếng anh hơn rất n. cả Dì nó tức em đây cũng ko giọi cho lắm tiếng anh nhưng mà nhờ nó mà mình bắt đầu học lại tiếng anh hihi )
    Chứ cái lớp tiếng anh chỉ là để chau cháu nó trau dồi và luyện tập thôi chứ các cô lười cho cháu nghe đĩa lắm. À

15. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

hi, em xìpham tý nhé, nhà em bán các bộ đĩa tiếng anh cho bé qua tình huống và phim hoạt hình rất hay ah, mời các mẹ ghé thăm nhé, đảm bảo các bé sẽ rất thích học tiếng anh ah, hiiiiiiiii
    thanks kiu các mẹ nhé

methoxinh1985 thích bài này.
  16. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

Đan ngó nghiên cái topic mẹ nó coi răng sao nè :). Các mẹ cứ post vào đây cho các mẹ nào có nhu cầu tìm cho con đỡ phải đi tìm nhiều :D

17. Galaxie

Galaxie Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình đơn giản nhất các mẹ nên thử tập cho con phản xạ nói song ngữ, tức là khi dạy con nói 1 từ trong tiếng Việt thì kèm từ tiếng Anh và ngược lại, bắt đầu dạy các con từ những từ đơn giản nhất, như những từ liên quan đến hoa quả, đồ vật trong nhà. Có những câu hỏi mang tính gợi mở như What's the color...? hay How many? Ví dụ khi học từ quả cam, Orange, các mẹ nên hỏi con: có bao nhiêu quả cam trên đĩa? các con trả lời bằng tiếng Anh thì đồng thời sẽ luyện về phản xạ số đếm. Sau đó các mẹ có thể hỏi con về màu sắc của quả. Các con được luyện phản xạ về màu sắc... Sau đó các mẹ có thể phát triển ra: vậy con chỉ ra cho mẹ tất cả những đồ vật có màu orange trong nhà? ect...

Bản thân mình cũng đang phải đau đầu nghiên cứu về cách dạy trẻ bio-language vì bé Antony có bố ng Mỹ mẹ ng Việt nhưng thời gian phần lớn hiện tại con ở cùng ông bà và ng giúp việc vì bố mẹ bận quá, bé bây giờ 6 tháng nhưng bắt đầu bập bẹ nói rồi, mình đang lo bé sẽ chỉ nói tiếng Việt mà ko nói tiếng Anh thì nguy :(

sexyshop thích bài này.
  18. Learnenglishwithme

Learnenglishwithme Thành viên chính thức

Ái chà, luyện thế thì chắc chắn là có hiệu quả rồi mẹ nó ạ. Có công mài sắt có ngày nên kim. chúc mừng mẹ nó.

19. babycool789

babycool789 Thành viên tích cực

cám ơn bạn chim cánh cụt vì được biết thêm 1 web hay

20. methoxinh1985

methoxinh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mẹ này có nhiều đĩa hay nè!!!!!