be cham moc rang

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mebaduy, 26/8/2009.

Tags:
  1. mebaduy

mebaduy Me yeu con

Xin chao ca nha, minh la thanh vien moi cua dien dan.
    Be nha minh duoc 20 thang roi ma moi moc co 6 rang thoi, minh sot ruot khong biet chau co bi lam sao khong? Ca nha chia se voi minh voi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebaduy
    Đang tải...

2. berua

berua Thành viên đạt chuẩn

con mình 8 tháng rồi mà cũng đã mọc được cái răng nào đâu. ngày nào cũng phơi nắng sớm nửa tiếng, uống canxi đầy đủ mà chẳng hiểu sao vẫn không chịu mọc cái răng nào cả. móm rồi.

3. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình gần 10 tháng đây, cũng chưa mọc cái răng nào. Thỉnh thoảng sốt cả nhà cứ mừng hụt tưởng sốt mọc răng. Mà cũng phơi nắng hàng ngày, ăn uống đủ canxi. Trộm vía bé cũng bắt đầu tập đi mon men rồi nên chẳng ai bảo còi xương cả.

4. thuy_havmi

thuy_havmi Thành viên mới

Bé nhà mình được 10 tháng mới mọc đcj 2 cái răng, hôm trước cũng mãi chẳng mọc được cái răng nào cả nhà sôt ruột quá. Bây giờ có răng rồi mà lại mọc rất buồn cười nhé, một cái răng cửa dưới rồi đến răng cửa trên một cái, thôi kệ miễn là mọc được răng, các mẹ và các bé cố lên

5. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Đúng đấy, kệ thôi. Mỗi bé phát triển một khác, không thể đem so sánh con mình không bằng con người ta được. Các cụ đã bảo "có đầu có đuôi nuôi kiểu gì cũng lớn" mà.

6. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Bé con nhà tớ 5,5 tháng mọc răng,9 tháng 8 cái và bg 13 tháng rồi vẫn 8 cái.Con anh trai tớ 1 tuổi mới bắt đầu mọc bgio 14 tháng cũng 8 cái:p
    Vì mỗi lần mọc,nó mọc 4 cái liền,nói chung các mẹ đừng quá lo lắng chuyện răng lợi của con,sớm muộn gì cũng đủ hết thôi:(

7. ngaicuu7

ngaicuu7 Thành viên rất tích cực

Con tớ từ hồi 1 tuổi mọc liền 4 cái đến giờ gần 16th rồi vẫn 8c, chả thêm cái nào, sốt ruột phết

8. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Công thức chung để tính số răng trẻ cần có là số tháng tuổi - 4 hoặc 6, các mẹ cứ thế mà tính.
    Cả 2 đứa nhỏ nhà mình mọc răng từ lúc 7 tháng nhưg ko giống nhau. Con bé lớn thì cứ cái một, tới khi đủ cả hàm. Được cái ko sốt, ko quấy, ko bỏ ăn.
    Đứa thứ 2 thì 16 tháng, mỗi lần 2 cái cho tới khi đủ 8 răng, mình đổi sang sữa dê Cabrima cho thêm nhiều canxi thì tháng rồi nó mọc luôn 6 răng (4 nanh 2 răng hàm trên), ko sốt nhưng bỏ ăn mất mấy ngày. Chắc vì đau, cái lợi của nó rách ra to tướng. Hiện giờ tiếp tục sưng ở hàm dưới, có lẽ nó sắp mọc thêm nữa.
    Để thúc đẩy mọc răng nhanh, ko đau mình có cho uống thêm Zymafluor của Pháp nữa. Ngoài ra cho ăn nhiều thức ăn giàu đạm, canxi như tôm, cua đồng, trứng.... cho ăn các thức ăn thô như cháo hột, thịt băm, bánh quy chứ ko để bé ăn thức ăn nhuyễn nữa.
    Các mẹ cứ thử xem nhé.

9. beanwind

beanwind Đủ quyền lập Họ

Vào đây mới thấy tình hình các bé bây h sao hay chậm mọc răng thế nhỉ. Con nhà mình 9th mới mọc răng, mặc dù cái chân răng đã lộ rõ tù hồi 7 tháng. Tớ nghe có người nói có khi lợi dầy quá răng không chui ra được, có bé phải đi viện trích lợi. Nghe thấy mà xót xa, nhưng theo tớ các mẹ đừng sốt ruột quá, đừng đi trích lợi làm gì, cứ để tự nhiên như con tớ rồi đến lúc nó cũng tự chui ra.
    À tớ nghe nói ăn váng sữa cũng kích thích mọc răng đấy, chả hiểu đúng không nhưng quả là gần đây tớ ngày nào cugnx cho cu con ăn váng sữa, bây h thì 9th có hai răng rồi các mẹ ạ

10. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Bé nhà minh 8 tháng rưỡi cũng chưa chịu mọc cái răng nào,mình sờ vào lợi thì thấy gai gai ở nướu dưới mà chờ cả tuần cũng chẳng thấy cái răng ý lên nổi.Cả tháng nay cứ hành bé đau nên cứ cáu mãi,thấy con như vậy đau thắt ruột hix.hix..:cry::cry:

11. ngoc long

ngoc long Thành viên mới

be nha minh 9thang roi ma moi co 2rang thoi cho hoai kh thay moc nua .di bac si cho be uong them canxi roi ma hon nua thang nay van khong thay gi het.chan wa.

12. nghé yêu của mẹ

nghé yêu của mẹ Thành viên tập sự

bé nhà e cũng 7,5 tháng rồi mà cũng chưa có hiện tượng gì mọc răng cả. e nghĩ là do cơ địa của mỗi người, nhưng e cũng chưa cho cháu uống canxi,bây giờ uống có kịp ko ạ?E cũng lo lắng nhưng ko biết làm sao, cún ngồi cũng chưa được vững lắm, hic hic...

13. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Chuột nhà mình thì thôi nôi rồi mới nhú lên 2 cái, đến giờ mói được có 4 cái. hic hic

14. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

chuột nhà bạn được thêm mấy cái răng rồi,nhóc nhà mình cứ ngậm môi dưới hoài àh,hay là bé chuẩn bị mọc răng:D

15. bechipxinh

bechipxinh Banned

Cháu mình 10 tháng rưỡi mới mọc được 2 cái răng cử đó. Cháu vẫn cứng cáp , phát triển bình thường , không lo đâu bạn ah

16. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Chắc chả nhóc nào lì mọc răng như nhóc nhà em.12 tháng mới mọc răng,đến giờ 15 tháng vẫn chỉ 3 cái , chẳng thấy nhú cái nào nữa ,chắc ít răng nên ku cậu cũng chả thèm ăn cháo , cứ bột mà diễn , đau khổ lắm ý ạ

17. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

mẹ nó cho bé ăn cháo ninh nhừ dần đi, xay rối hơn bột 1tí cho bé nuốt dần cho quen, đừng sợ con đau dạ dày, không là sau này khổ với nó đấy, giống i nhóc nhà mình, tưởng phải ăn bột đến 2tuổi. mẹ cho thêm phômai vào cháo của con nhé, thêm canxi mà

18. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Bé nhà em 14m rồi mới có 6c , cái gì cũng ăn cũng nhai giỏi lắm gặm gần hết 1 cái đùi gà luôn thía mà răng lợi mấy tháng chả mọc thêm ... 2 hum nay bỗng dưng sốt nhẹ 37,5 chắc lại răng lợi em chỉ mong sao cho con mọc răng nhanh nhanh đi cho ăn cơm cho nhàn, ăn cháo lích kích quá :(

19. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn mẹ nó ạ .em vẫn cho phomai vào bột cho ku cậu , mà ku cậu thì vẫn bụ bẫm,chỉ có điều k làm sao ép ăn đc .Mà 3 cái răng thôi nhưng cắn đau phết đấy mẹ nó ạ

20. ỐC BƯƠU CON!

ỐC BƯƠU CON! Quần áo trẻ em VNXK

Bé chậm mọc răng có thể do thiếu canxi hoặc cũng có thể do bé phát triển nhanh về cái này nhưng lại chậm về cái khác
    bạn cho bé đi khám để tìm ra nguyên nhân nhé!
    chúc bé khoẻ!