PDA

View Full Version : Tranh luận: Thâm quầng mắt - Các mẹ làm thế nào cho mắt không giống gấu trúc thế:((

ngockoala
08-20-2012, 10:56 AM
Chào các mẹ!

Chả là em bị thầm quâng kinh niên, từ bé tí đã thấy rồi. Nghe nhiều người mách đắp khoai tây, đắp túi trà, cho 2 thìa lạnh lên mắt mà k ăn thua. Mẹ nào có cách nào đặc trị ko. Trừ đi thẩm mỹ nhé, em là em sợ đụng đến dao kéo mặt mũi lắm:(

nguyentram2401
08-20-2012, 12:51 PM
Em cũng giống chị nè, mà e lại da trắng nữa nên nhìn vết thâm mắt càng đậm. Em cũng đã thử nhiều cách rùi mà sao thấy vẫn ko cải thiện được gì hết!
Da mặt càng trắng bao nhiêu thì vết thâm quanh mắt càng đen bấy nhiêu, chẳng biết làm sao cho hết nữa? :(

ngockoala
08-21-2012, 01:45 PM
Em nghe có bạn tư vấn dùng Eyecircle có tác dụng giảm thâm quầng, có mẹ nào dùng chưa ạ cho em xin ý kiến với:)

ngockoala
08-22-2012, 09:12 AM
Có mẹ nào dùng Eyecircle chưa cho em ý kiến với ạ:)

khicon2004
08-22-2012, 09:20 AM
tớ thấy các em làm spa bảo là cái này không khỏi đâu, nó do nội tiết đấy, bôi kem chẳng ăn thua đâu

socolagato
08-22-2012, 09:23 AM
mình cũng bị hơi thâm, toàn dùng kem che khuyết lấp đi, nhưng mà về nhà rửa mặt xong lại thấy thâm thâm.hic

bexinh_12
08-22-2012, 09:26 AM
K có cách nào thì chắc chỉ có cách dùng mĩ phẩm để che thôi. E thì k bị vụ này nhưng ngày xưa thấy mấy chị toàn đắp túi trà

Enya
08-22-2012, 09:50 AM
mình thấy đắp khoai tây cũng được. Nhưng mà đúng là như bạn nào vừa nói ở trên, cái này do bên trong nữa, nên có đắp khoai tây hoặc trà thì nó cũng chỉ có tác dụng hiện thời thôi. Tức là phải đăp thường xuyên hàng ngày, chứ k theo kiểu làm hết thâm quầng hẳn được đâu

uxinhshop49
08-22-2012, 10:13 AM
Rất hợp với mình các mẹ nào còn bí quyết gì nữa không chia sẻ cho mọi nguoi cung tham khảo

Enya
08-22-2012, 10:21 AM
hí hí, k thức khuya và hạn chế lên lamchame buôn bán và chém gió cũng là 1 cách bớt thâm mắt hiệu quả nhé. Cơ mà đố các mẹ làm được

Meonglo
08-22-2012, 11:15 AM
Cái món này đúng là khó ạh, em cũng bị tình trạng thâm, nhăn, bọng mắt hic vẫn đang trên đường tìm kiếm sp đặc trị. Dùng mấy biện pháp thiên nhiên ko ăn thua!

mebaby@
08-22-2012, 11:42 AM
bên em phân phối sản phẩm Eyecircle này nên em biết nếu dùng cho các chị nào bị thâm quầng không phải do di truyền thì sẽ có hiệu quả nhanh hơn chỉ trong 4 tuần ,khách hàng bên em đã dùng và phản hồi tốt nên các chị cứ yên tâm.còn với các trường hợp do bị từ nhỏ do cơ địa (di truyền)thì sẽ lâu khỏi hơn,và phải có thời gian dài và dùng thường xuyên.chứ k thể hết ngay được ạ.

bra_1986
08-22-2012, 11:52 AM
mình cũng bị, hôm nào mất ngủ biết ngay!

Meonglo
08-23-2012, 12:01 PM
Nghe hấp dẫn quá mừ cái Eyecircle bạn nói này mắc xiền...bao h có mình sẽ mua.

chuotnhat07
08-23-2012, 12:35 PM
Mình bôi kem colagen chống thâm quầng mắt thấy cũng đỡ lắm

MeBonBill
08-23-2012, 12:43 PM
các mẹ thử mua tuýt kem dưỡng da vùng mắt của Amway xem nhé!ngày bôi 2 lần!có thể đắp thêm túi trà!
Nhưng cái chính các mẹ phải ngủ đủ giấc và điều độ đừng nghiện LCM đến 12h khuya!
Mình dùng sp này thấy cũng ổn lắm!năm ngoái mình mua hinh như 300k hay hơn 1 chút ko chớ chính xác nhưng dùng đến nay vẫn còn nhiều lắm vì chỉ bôi vùng mắt!da đỡ thâm và ko bị nhăn nheo hơn!Mình dùng cả SP kem làm trắng thì thấy thích lắm nhưng mà giá cao quá nên năm nay ko dám dùng kem làm trắng nữa!Chúc các mẹ ngày càng xinh tươi!

thuydung138
08-23-2012, 12:46 PM
Mình chả thức khuya mà mắt vẫn có quầng thâm. Có lẽ do nội tiết trong người. có khi chịu khó matxa và đắp mát sẽ đỡ hơn nhỉ?

Enya
08-23-2012, 03:17 PM
thâm do thức khuya với làm việc máy tính nhiều còn cải thiện được các mẹ ạ. Chứ thâm tự nhiên do nội tiết thì khó khăn lắm, chẳng có hi vọng đâu. Nhờ vào trang điểm thôi

ngockoala
08-23-2012, 05:25 PM
Mình xem giá là hơn 1,5 tr bạn ạ. nên cũng xem là có mẹ nào dùng chưa để hỏi ý kiến
Nghe hấp dẫn quá mừ cái Eyecircle bạn nói này mắc xiền...bao h có mình sẽ mua.

nhicenma
08-24-2012, 11:00 AM
Em cũng bị thâm mắt, em chưa thử loại nào vì em thấy bên ngoại nhà em nhiều người thâm mắt nên em nghĩ do cả yếu tố di truyền. Đợt này sinh xong chắc em cũng phải tìm hiểu và thử dùng kem dưỡng mắt. Mắt thâm nhìn già mất mất tuổi đấy các chị ạ.

mechipyeu
08-24-2012, 11:05 AM
Mắt mình cũng bị thâm lắm ý, vào đây thấy nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá. hihi...

goimon-hanoi
08-24-2012, 11:06 AM
em thấy bảo đắp bằng khoai tây hiệu quả lắm, có mẹ nào thử chưa ạ?

mechipyeu
08-24-2012, 11:13 AM
Mình bôi kem colagen chống thâm quầng mắt thấy cũng đỡ lắm
Kem gì thế bạn ơi, cho mình tên nhé, tks!

sweet_eyes
08-24-2012, 11:14 AM
^^ cái này do nội tiết tố nên ko làm tnào hết hẳn đc đâu. :) cách làm nó đỡ thì có: ăn ngủ đúng giờ, ko cho mắt mỏi, ko cho mắt tiếp xúc quá nhiều với sóng có hại, sáng dậy dùng 2 tay xoa vào nhau cho nóng vào matxa mắt 5', :) rửa mặt bằng nước gạo đặc, sử dụng kem có vit E dưỡng da chống lão hóa, .... ^^ còn nhiều lắm. nhưng có đặc điểm tnày là mắt vốn đã thâm chỉ cần ko chú ý 1 xíu là nó sẽ thâm nhìu hơn đấy :)

mebaby@
08-24-2012, 12:13 PM
đúng rùi chị ạ,nhìn da mặt đẹp,nhưng mắt thâm,hoặc bị bọng mắt thì sẽ k còn đẹp nữa nếu chị thấy dấu hiệu thâm mắt của mình bị khi từ nhỏ đến giờ thì là do di truyền chị ạ,còn nếu chị mới bị thì k phải do di truyền đâu ạ
chúc các ss có đôi mắt đẹp
Em cũng bị thâm mắt, em chưa thử loại nào vì em thấy bên ngoại nhà em nhiều người thâm mắt nên em nghĩ do cả yếu tố di truyền. Đợt này sinh xong chắc em cũng phải tìm hiểu và thử dùng kem dưỡng mắt. Mắt thâm nhìn già mất mất tuổi đấy các chị ạ.

mebaby@
08-24-2012, 12:19 PM
Khoai tây hay các phương pháp tự nhiên cũng sẽ giảm hiện tượng thâm mắt nhưng hiệu quả sẽ phải mất một thời gian dài chị ạ.nên dùng thêm kem và thường xuyên buổi tối đắp mặt nạ từ khoai tây,dưa chuột thì sẽ có hiệu quả nhanh hơn.các khách hàng bên em cũng đã dùng theo cách đó và thấy hiệu quả rõ rệt chỉ trong 3-4 tuần sử dụng
em thấy bảo đắp bằng khoai tây hiệu quả lắm, có mẹ nào thử chưa ạ?

ngockoala
08-24-2012, 08:17 PM
Các bố các mẹ ơi, em có thẻ giảm giá muốn tặng cho các bố các mẹ đây. Bố mẹ nào có thích đi đâu cũng đc giảm giá,cắt tóc, mua mỹ phẩm, quần áo, xây nhà, cưới hỏi...nói tóm lại cái gì cũng giảm giá từ 5-82% thì các bố, các mẹ pm nick em tên, sdt và chứng minh thư cho em nhé.

Hoặc bố mẹ nào ko muốn lộ thông tin cá nhân thì gửi mail cho em cũng đc, mail em là hoangngoc.2969@gmail.com.

P/S: Em nói rõ hơn, thẻ dùng bn lần cũng đc, từ nay tới hết 30/9. Hiện có hơn 300 địa điểm mua sắm giảm giá trên trang vinamax.vn. Đây là thẻ quà tặng em muốn tặng các bố các mẹ trên này với thành ý nhé. Hiện thẻ mới áp dụng đc ở HN thui nên bố mẹ nào ở tỉnh khác thì em xin lỗi nhé

maiyeu123
08-24-2012, 08:39 PM
Em thâm quầng mắt là di truyền rồi, mẹ em cũng bị như vậy, ngủ đủ giấc lắm cơ mà vẫn không hết được!! Em nghe nói là đắp bã chè xanh lên mắt cũng đỡ đấy ạ!

ngockoala
08-24-2012, 08:57 PM
Mình thử rùi k đỡ bạn ạ:( Nếu do làm việc nhìn máy nhiều may ra mới đỡ đc ý
Em thâm quầng mắt là di truyền rồi, mẹ em cũng bị như vậy, ngủ đủ giấc lắm cơ mà vẫn không hết được!! Em nghe nói là đắp bã chè xanh lên mắt cũng đỡ đấy ạ!

thuydung1985
08-24-2012, 11:42 PM
Để hạn chế thâm quầng mắt thì chỉ có hạn chế thức khuya, hạn chế ngồi máy vi tính, xem tivi lâu. Ngoài ra em thấy tranh thủ chợp mắt trong thời gian ngắn vào thời gian thích hợp trong ngày cũng là một biện pháp tốt đê cho mắt nghỉ ngơi.

MP sinh học Dr.spiller
08-25-2012, 09:27 AM
Chào các mẹ!

Chả là em bị thầm quâng kinh niên, từ bé tí đã thấy rồi. Nghe nhiều người mách đắp khoai tây, đắp túi trà, cho 2 thìa lạnh lên mắt mà k ăn thua. Mẹ nào có cách nào đặc trị ko. Trừ đi thẩm mỹ nhé, em là em sợ đụng đến dao kéo mặt mũi lắm:(

Đôi mắt thâm quầng thường thể hiện tình trạng sức khoẻ hoặc tinh thần không tốt do thiếu ngủ. Tuy nhiên, tình trạng thầm quầng của bạn ở đây là do di truyền từ bố hoặc mẹ bạn. Chúng khiến cho bạn mất tự tin vì làm cho bạn nhìn già thêm vài tuổi, mệt mỏi và kém linh hoạt hơn.

Thâm quầng do di truyền rất khó điều trị triệt để, tuy nhiên chúng ta vẫn có thể làm mờ thâm bằng những cách sau:

• Ăn uống lành mạnh, khoa học
• Ngủ đủ giấc
• Uống đủ nước
• Bôi kem chống nắng cho vùng da dưới mắt
• Không hút thuốc, uống r***
• Tránh bị thiếu máu
• Massage cho vùng mắt
• Sử dụng túi trà, dưa chuột, đá lạnh đắp lên vùng mắt
• Sử dụng các loại mỹ phẩm chống thâm quầng mắt

Để giúp bạn giảm thâm quầng mắt, mình xin giới thiệu cho bạn một số sản phẩm giảm thâm quầng mắt của hãng mỹ phẩm sinh học Dr.Spiller từ CHLB Đức, đây là một hãng mỹ phẩm được ưa chuộng hàng đầu tại Châu Âu, nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về hiệu quả điều trị.

Một số sản phẩm dành cho bạn:

1. SP EYE CONTOUR GEL WITH ATP

Sản phẩm Eye contour gel with ATP của Dr-Spiller chứa công thức độc quyền “Triple active eye complex” chứa hai loại peptide có tác dụng làm giảm vết chân chim và vết nhăn sâu kết hợp với thành phần flavonoid từ quả họ cam quýt, hỗ trợ làm giảm quầng thâm.

2. SP ALOE VERA EYE REPAIR AMPOULES

Đây là một phương thức chăm sóc cung cấp hai thành phần chính collagen và elastin cho việc tăng cường đàn hồi và săn chắc cho vùng da quanh mắt, vùng da vốn có cấu trúc lỏng lẻo. Escin và caffeine có tác dụng kích thích tuần hoàn chống lại việc hình thành bọng mỡ. Lô hội và hoa cúc có tác dụng kháng viêm và thâm quầng.

mebaby@
08-25-2012, 10:05 AM
up cho các mẹ có nhu cầu ạ.chủ top tốt bụng quá
Các bố các mẹ ơi, em có thẻ giảm giá muốn tặng cho các bố các mẹ đây. Bố mẹ nào có thích đi đâu cũng đc giảm giá,cắt tóc, mua mỹ phẩm, quần áo, xây nhà, cưới hỏi...nói tóm lại cái gì cũng giảm giá từ 5-82% thì các bố, các mẹ pm nick em tên, sdt và chứng minh thư cho em nhé.

Hoặc bố mẹ nào ko muốn lộ thông tin cá nhân thì gửi mail cho em cũng đc, mail em là hoangngoc.2969@gmail.com.

P/S: Em nói rõ hơn, thẻ dùng bn lần cũng đc, từ nay tới hết 30/9. Hiện có hơn 300 địa điểm mua sắm giảm giá trên trang vinamax.vn. Đây là thẻ quà tặng em muốn tặng các bố các mẹ trên này với thành ý nhé. Hiện thẻ mới áp dụng đc ở HN thui nên bố mẹ nào ở tỉnh khác thì em xin lỗi nhé

nhamaytina
08-25-2012, 11:09 AM
chết thật, mấy hnay e mất ngủ e cũng bắt đầu có triệu chứng rồi...huhu

Chanh Ot
08-25-2012, 11:12 AM
Mình dùng Bio performance của shisedo thấy khá hiệu quả :D

ngockoala
09-02-2012, 04:55 PM
Chị ơi, chị bị thâm quầng từ bé hay do làm việc thức khuya mới bị thâm hả chị?
Mình dùng Bio performance của shisedo thấy khá hiệu quả :D

ha.vi2011
09-02-2012, 06:56 PM
hí hí, k thức khuya và hạn chế lên lamchame buôn bán và chém gió cũng là 1 cách bớt thâm mắt hiệu quả nhé. Cơ mà đố các mẹ làm được
mẹ enya có nhiều kinh nghiệm làm đẹp ghê ta thấy hầu hết topic nào cũng chia sẻ.chắc mẹ nó đẹp lắm nhỉ.Cái vụ thâm mắt này thì chia bùn cả ngà đến thẩm mỹ cũng k hết được chỉ dùng che khuyết điểm cải thiện hơn thui.Hix hix tui đây cũng là nạn nhân

gio_mua_dong_den8888
09-02-2012, 07:53 PM
trước đây em cũng bị thâm quầng mắt và rất nhiều nếp nhăn mắt. tháng trc có mua một lọ kem mắt của skinwhatcher về bôi mấy hôm nay thấy hết hẳn nhăn mắt còn lại quầng thâm thì thấy anh xã nói là da mắt đã trắng lên rất nhiều.:D thấy xã nói em dạo này trẻ ra nhều lắm

ngockoala
09-02-2012, 08:25 PM
Bạn ơi nhưng bạn bị thâm từ nhỏ hay là do làm việc thui?
trước đây em cũng bị thâm quầng mắt và rất nhiều nếp nhăn mắt. tháng trc có mua một lọ kem mắt của skinwhatcher về bôi mấy hôm nay thấy hết hẳn nhăn mắt còn lại quầng thâm thì thấy anh xã nói là da mắt đã trắng lên rất nhiều.:D thấy xã nói em dạo này trẻ ra nhều lắm

Tungchjx8x
09-02-2012, 10:33 PM
em toàn dùng dầu dừa trị thâm mắt.Nói chung là cũng có tác dụng.Nhưng nếu các mẹ ăn ngủ điều độ,uống đủ lượng nước thì sẽ ko bh phải lo mắt như gấu trúc đâu ạ

ha.vi2011
09-02-2012, 11:18 PM
em toàn dùng dầu dừa trị thâm mắt.Nói chung là cũng có tác dụng.Nhưng nếu các mẹ ăn ngủ điều độ,uống đủ lượng nước thì sẽ ko bh phải lo mắt như gấu trúc đâu ạ

thâm mắt từ nhỏ thì k chữa được,do sắc tố của da rùi.Còn ngoài ra bị thâm vì yếu tố nào đó thì chữa được hoặc bớt đi.Mình dùng dầu dừa cả 2 tháng liên tục có ăn thua gì đâu.Mất tự tin khi đứng trước mọi người cho dù che khuyết điểm

mymytn123
09-03-2012, 10:37 AM
bạn dùng bột cám gạo đi cũng đỡ đấy. chịu khó ủ mỗi tối vào đỡ nhăn cả vùng mắt nữa.

gio_mua_dong_den8888
09-04-2012, 07:50 PM
Bạn ơi nhưng bạn bị thâm từ nhỏ hay là do làm việc thui? em bị thâm từ ngày cấp 3, do thức khuya quá nhiều và làm việc quá nhiều lên máy tính. nhưng đc cái dạo này đỡ hẳn rồi. nếp nhăn thì gần hết rồi. em cho chồng dùng thử anh ấy cũng khen lắm, mà cái kem đó nó có còn làm cho mắt mình đỡ mỏi ngay tức thì nữa chứ. công dụng này em mới khám phá ra đấy. em mua trên yes24 giá hồi đó là 950k

caobidaotanyshop91
09-04-2012, 09:11 PM
xưa e học lơp 10,bác gái cho mama e 1 hộp lancome mắt,e thức đêm mà xài e í k hề thâm nha,h năm 2 rồi,mắt như con tinh tinh gấu trúc:( k bít bgio mới mua đc e nó,hơn 1tr2:(hức hức

CongTHPD
09-04-2012, 11:34 PM
May quá, mắt em cũng bị quầng thâm các mẹ ạ. Nhiều kinh nghiệm thế này, phải áp dụng mới được!

shopchipxinh
09-05-2012, 12:05 AM
Em cũng bị quầng thâm ý ạ, hic
Em lót dép hóng các mẹ

balebala
09-05-2012, 09:31 AM
mình hôm nào mất ngủ cũng bị thâm mắt, da sặm đen luôn í?? chắc phải vào đây hóng hớt tí đấy

littlethuy
09-07-2012, 08:53 AM
:(, sao nghe nhìu mẹ nói hok chữa khỏi thấy bùn ghê nơi. Dạo nì mình bị hội chứng mất ngủ, cứ nằm mãi mà chẳng ngủ được, đôi mắt vốn đã thâm nay càng thâm. :((

Me cua xoai va na
09-07-2012, 08:56 AM
Chị nên dùng thử kem hoặc huyết thanh đặc trị cho vùng mắt. Ngoài ra có thể đến các trung tâm thẩm mỹ ở đó họ sẽ có một cái máy dùng sóng âm để xóa tan nếp nhăn và làm mờ quầng thâm, trước cô bạn e có đi làm rồi cũng hiệu quả đấy chị ah. Chị nên đến những trung tâm có uy tín nhé

balebala
09-07-2012, 09:12 AM
:(, sao nghe nhìu mẹ nói hok chữa khỏi thấy bùn ghê nơi. Dạo nì mình bị hội chứng mất ngủ, cứ nằm mãi mà chẳng ngủ được, đôi mắt vốn đã thâm nay càng thâm. :(( cách tốt nhất có lẽ là giữ cho tình thần thật thoải mái, ăn ngủ tốt là sẽ hết thôi..

mechipcute
09-07-2012, 09:13 AM
mình cứ mất ngủ là thâm đen luôn,mấy mẹ bàn tán truyền đạt kinh nghiệm, chi em hóng hơt với...

dungnhinlaisaulung0609
09-07-2012, 09:41 AM
ôi em sống chung với lũ bao nhiu lâu nay rùi.
mắt thâm nhìn cái mặt lúc nào cũng đần ra và mệt mỏi, ghét ko chịu dc.
em tự kỷ quá cơ hic hic

socolagato
09-07-2012, 10:12 AM
bạn thử mua cái lăn garger gì đó dùng xem sao? chẳng biết có tốt không, nhưng ở cơ quan mình. chị nào cũng có. mình cũng dùng, cứ rảnh lại lấy lăn vào mắt. massage thư giãn..quầng thâm cũng có giảm và nhìn mắt đỡ mệt mỏi hơn đấy

mẹ Mía mốc
09-07-2012, 10:47 AM
bạn thử mua cái lăn garger gì đó dùng xem sao? chẳng biết có tốt không, nhưng ở cơ quan mình. chị nào cũng có. mình cũng dùng, cứ rảnh lại lấy lăn vào mắt. massage thư giãn..quầng thâm cũng có giảm và nhìn mắt đỡ mệt mỏi hơn đấy
cái lăn đó là như nào hả bạn? mua ở đâu cho mình xin đ/c với

ngockoala
09-07-2012, 02:39 PM
Em dùng rùi chị ơi:( Không có hiệu quả lắm. Có phải cái bút lăn màu vàng đúng ko ạ:(

seriphilacuba
09-07-2012, 06:07 PM
Mình thì dùng Kem dưỡng da vùng mắt Arouge, 530k, hơi đắT nhưng tiền nào của nấy, tối tối chăm bôi vào hiệu quả hẳn

dungnhinlaisaulung0609
09-08-2012, 10:45 AM
Bạn vào đây xem sản phẩm lăn cho vùng mắt hàng của Nhật xịn luôn
http://myphamnhat.hiha.vn/Cay-lan-tranh-va-giam-nhan-bong-mat-Loreal-SSP14945.aspx
Chỗ mình giao hàng miễn phí, giá cạnh tranh bạn ko phải lo gì nhé, hàng chất lượng chữ tín là trên hết, mọi người ủng hộ mình nhé, thanks

bạn này quảng cáo lộ liễu thế :)

Bé Bòng Bong
09-08-2012, 09:58 PM
xài kem trị thâm quầng mắt của lancome hay all about eyes của clinique đi các chị!

ngockoala
10-06-2012, 11:21 AM
Dạo này mấy mẹ mắt đã đỡ chưa thế. Em thức khuya mắt càng ngày càng giống cú:((

thoax
02-02-2013, 07:54 PM
Mình cũng có cái lăn mắt mà lười quá không dùng