PDA

View Full Version : Uống thuốc bắc thông vòi trứng

hailam
08-22-2012, 02:57 PM
Mẹ nào giống em thì cho em ý kiến nhé
Em đã có 1 bé năm 2007 và đến h muốn sinh con thì lại không sinh đc, em thả cũng 3 năm nay rồi. Đi chụp vòi trứng tử cung ở viện C thì kết quả: Vòi trứng bên phải thông hạn chế, vòi trứng bên trái thì bình thường. Em đến Bác Sỹ Lâm ở Mỹ Đình thì bác Sỹ cho uống 4 tháng thuốc thông vòi trứng ( Mỗi tháng 10 thang), những tháng đầu hành kinh vẫn đều, nhưng đến tháng thứ 4 thì hành kinh chậm 15 ngày. E đã uống hết thuốc và bác Sỹ hẹn em đến ngày 12 của kỳ kinh thì đến khám lại. Em sợ bác sỹ lại bắt đi chụp lại vòi trứng vì như thế sẽ rất đau và không biết sau đợt thuốc vừa rồi liệu em có baby luôn không??? mẹ nào đã uống thuốc thông vòi trứng ở bác Lâm và có kết quả như mong muốn thì cho em lời động viên với nhé. Em cảm ơn nhiều

kalosa
08-22-2012, 07:25 PM
Thương mẹ nó quá. em thì chưa có con nhưng đồng cảm với mẹ nó quá. Em đang theo bsy Vy nổi tiếng ở bv C lắm. Em đang điều hòa kinh nguyệt để căn tháng 10 âm có bầu.Mẹ nó thử đến khám bác ấy xem. hic

tuyet_vy
08-22-2012, 08:47 PM
giờ em mới nghe thấy uống thuốc bắc thông vòi trứng, nhưng như mẹ nó nói thì phải chụp lại thì mới biết là thông chưa chứ nhỉ

mattroidovabienxanh
08-23-2012, 10:10 AM
Có tớ đây.
Tớ ở trong SG cơ. Tớ cũng đã có 1 bé được 10 tuổi. Sau đó tớ liên tục bị thai ngoài tử cung. Tớ đã bị cắt 1 bên vòi trứng, còn 1 bên bị ứ dịch. Tớ ra HN bắt mạch và được bác Lâm chỉ định uống 4 tháng rồi sau đó chụp HSG lại và mang ra HN để bác xem.
Tớ đã hoàn thành 4 tháng và vừa đi chụp lại. VÒi trứng của tớ đã thông tốt. Tớ đã đặt vé máy bay để đầu tháng 9 này mang phim chụp ra cho bác xem và bắt mạch lại đây. Đang hồi hộp quá !!!

P/s: trong thời gian uống thuốc, kinh của tớ rất đều nhé. Hay mẹ nó có bầu rồi nhỉ?

hailam
09-13-2012, 09:20 AM
Có tớ đây.
Tớ ở trong SG cơ. Tớ cũng đã có 1 bé được 10 tuổi. Sau đó tớ liên tục bị thai ngoài tử cung. Tớ đã bị cắt 1 bên vòi trứng, còn 1 bên bị ứ dịch. Tớ ra HN bắt mạch và được bác Lâm chỉ định uống 4 tháng rồi sau đó chụp HSG lại và mang ra HN để bác xem.
Tớ đã hoàn thành 4 tháng và vừa đi chụp lại. VÒi trứng của tớ đã thông tốt. Tớ đã đặt vé máy bay để đầu tháng 9 này mang phim chụp ra cho bác xem và bắt mạch lại đây. Đang hồi hộp quá !!!

P/s: trong thời gian uống thuốc, kinh của tớ rất đều nhé. Hay mẹ nó có bầu rồi nhỉ?
Tớ chưa có bầu đâu mẹ nó ơi, mà mẹ nó uống 4 tháng đã thông rồi à chúc mừng nhé. Tớ cũng uống hết 4 tháng rồi nhưng chưa đi chụp lại, chắc vài bữa nữa tớ cũng đi chụp lại coi sao. Mà đi chụp lại có đau không mẹ nó? tớ sợ lắm ấy.

lnk.ttl
09-13-2012, 09:28 AM
Các mẹ cho mình xin địa chỉ và SDT ccuar bác sỹ vi và bác sỹ lâm với

Melodee
09-15-2012, 09:59 AM
Chào các chị, các chị còn may mắn hơn em là còn thông được đấy. Em còn bị tắc kẽ cơ. vô phương cứu chữa, chỉ còn cách làm IVF. Có lần em cũng định đến bác Lâm nhưng nghe có người bảo nếu trường hợp như em thì bác trả về luôn. Đợt vừa rồi em có nghe một bạn cũng tắc kẽ 2 bên như em, nhưng mới lấy chồng 6 tháng đã phát hiện ra, trong thời gian đăng ký và chờ duyệt làm IVF ở C thì đến uống và đặt thuốc ở chỗ chị The - Phùng Khoang, Hà Đông 2 tháng có luôn. Em thấy là quá may mắn với trường hợp như vậy. Thế nên em cũng qua cố gắng uống và đặt được 3 tháng nhưng không có thì nản quá nên lại đi làm IVF, vẫn thất bại, hic. Có thể em đã 4 năm rùi nên k chữa đc nữa, nhưng nếu các chị viêm dính thôi thì có thể dễ hơn. Em để lại số chị The để nếu có chị nào quan tâm nhé/0906 526 899.

quanghuy120
09-17-2012, 09:13 AM
thật khổ cho những người sinh muộn

hoaithushop
09-17-2012, 08:12 PM
Em thấy chị chỗ em cũng đi bắt mạch và uống thuốc bắc xong cũng có em bé chị ấy lấy chồng 2 năm mới có em bé mặc dù không kế hoạch.

PhuongLinh.skv
09-18-2012, 09:18 AM
Chào bạn hailam!

Trường hợp của bạn đã có một cháu từ năm 2007, đã thả 3 năm nay nhưng chưa thấy mang thai lại, và kết quả siêu âm của bạn là vòi trứng bên phải thông hạn chế, vòi trứng bên trái thì bình thường. Đối với vòi trứng ở người phụ nữ bình thường có 2 vòi trứng và 2 buồng trứng.Có trứng rụng và khi trứng rụng thì có loa của vòi trứng hứng trứng rụng và trứng đó di chuyển trong vòi trứng để về buồng tử cung làm tổ. Vì vậy trường hợp của bạn chỉ có 1 bên vòi trứng bị tắc thì vòi trứng bên kia vẫn còn chức năng nhận trứng khi trứng rụng. Trường hợp của bạn chưa có thai được có thể do giả thuyết sau: Nếu nang trứng trưởng thành ở bên vòi trứng bị tắc thì trứng không thể vào vòi trứng gặp tinh trùng để thụ thai.
Để việc mang thai đạt hiệu quả cao, bạn nên cùng chồng đi kiểm tra, tìm xem nguyên nhân thực sự ở đâu. Việc đơn phương điều trị như hiện nay chưa chắc đã mang lại hiệu quả.
Chúc bạn sức khỏe!

lnk.ttl
09-18-2012, 10:24 AM
Chào bạn hailam!

Trường hợp của bạn đã có một cháu từ năm 2007, đã thả 3 năm nay nhưng chưa thấy mang thai lại, và kết quả siêu âm của bạn là vòi trứng bên phải thông hạn chế, vòi trứng bên trái thì bình thường. Đối với vòi trứng ở người phụ nữ bình thường có 2 vòi trứng và 2 buồng trứng.Có trứng rụng và khi trứng rụng thì có loa của vòi trứng hứng trứng rụng và trứng đó di chuyển trong vòi trứng để về buồng tử cung làm tổ. Vì vậy trường hợp của bạn chỉ có 1 bên vòi trứng bị tắc thì vòi trứng bên kia vẫn còn chức năng nhận trứng khi trứng rụng. Trường hợp của bạn chưa có thai được có thể do giả thuyết sau: Nếu nang trứng trưởng thành ở bên vòi trứng bị tắc thì trứng không thể vào vòi trứng gặp tinh trùng để thụ thai.
Để việc mang thai đạt hiệu quả cao, bạn nên cùng chồng đi kiểm tra, tìm xem nguyên nhân thực sự ở đâu. Việc đơn phương điều trị như hiện nay chưa chắc đã mang lại hiệu quả.
Chúc bạn sức khỏe!
Ai cũng biết là cùng chồng đi kiểm tra thì sẽ tốt hơn nhưng nhiều khi không thể vậy được. Như mình đây bị cắt buồng trứng và vòi trứng trái năm 2007 từ đấy đến giờ không có em bé. Bắc nam cũng đi rồi mà vẫn không có động tĩnh gì. Chồng chưa đuổi ra khỏi nhà là còn may đấy chứ làm gì có chuyện chồng đi khám cùng trong khi con rơi con vãi của chồng giống chồng như tạc luôn

hailam
09-19-2012, 02:53 PM
Chào bạn hailam!

Chúc bạn sức khỏe!
Em cảm ơn Bác Sỹ nhiều nha, trường hợp của em mọi người nói là bình thường nếu một bên vòi trứng vẫn thông. Đợt này em đi chụp lại vòi trứng thế nào vì em cũng đã uống thuôc của bác Lâm được 4 tháng rồi. Em sốt ruột quá

hailam
09-19-2012, 02:56 PM
Ai cũng biết là cùng chồng đi kiểm tra thì sẽ tốt hơn nhưng nhiều khi không thể vậy được. Như mình đây bị cắt buồng trứng và vòi trứng trái năm 2007 từ đấy đến giờ không có em bé. Bắc nam cũng đi rồi mà vẫn không có động tĩnh gì. Chồng chưa đuổi ra khỏi nhà là còn may đấy chứ làm gì có chuyện chồng đi khám cùng trong khi con rơi con vãi của chồng giống chồng như tạc luôn
Vô sinh cũng không hẳn là do mỗi vợ, có điều là chồng em đã từng cùng vợ đi khám rồi. Kết quả là chồng em ko cho ra được nên lại đi về :eek: thế đấy.

hailam
09-19-2012, 02:57 PM
Vô sinh cũng không hẳn là do mỗi vợ, có điều là chồng em đã từng cùng vợ đi khám rồi. Kết quả là chồng em ko cho ra được nên lại đi về :D, chắc lần này cũng động viên nhiệt tình để chồng đi vậy. Chán

hgminh
12-25-2012, 02:51 PM
Các chị ơi cho e lời khuyên với!!!
Em mới ra viện được 1 tuần thôi ah. E bị chửa ngoài tử cung nhưng không biết, khi đến bệnh viện khi bị vỡ vòi trứng, phải cắt khối chửa vòi chứng bên phải. Tuần nay e hoang mang lắm, e đi khám thì bác sĩ bảo để ổn định sức khỏe rồi đi khám lại. Giờ tâm trạng e lúc nào c lo lắng, và ko biết khả năng sinh con của mình sau này thế nào. E đọc cũng nhiều bài báo nói, giờ đi khám xem vòi trứng bên trái có thông tốt hay không, thì sớm quá. Nhưng cứ nằm chờ thế này, e lo lắm, Em chưa có con lần nào, và đang chuẩn bị cưới, giờ thì e ko còn tâm trạng nào để cưới nữa các chị ah. Vì sợ cưới mà ko có con thì sau này khổ chồng e lắm. Cứ nghĩ đến mà ứa hết nước mất. Chị nào đã từng như em thì cho e lời khuyên và địa chỉ để liên lạc với.

menmen
12-26-2012, 12:08 PM
mình cưới đc năm rồi nè vẫn chưa thấy j cả buồn lắm..đi khám họ bảo bị dnbt uống nhiều thuốc bắc rồi mà cũng chả có tín hiệu j cả..bs lâm oh đau vậy nhỷ..mình oh quảng ninh cơ..huhu

vongdautam
12-27-2012, 08:25 AM
đánh dấu theo dõi......................................

ocbuu
12-27-2012, 08:39 AM
vụ này em nghe lần đầu tiên, hóng vs ạ

hgminh
12-27-2012, 01:25 PM
Các chị cho e địa chỉ bác sĩ Lâm với

hailam
12-27-2012, 04:10 PM
Các chị cho e địa chỉ bác sĩ Lâm với

Mình không nhớ địa chỉ cụ thể, gần bến xe Mỹ Đình ấy. Đến đấy hỏi mấy người xe ôm là họ chỉ cho mà

huongduongxanh_30032000
12-27-2012, 04:46 PM
tức là mẹ nó đang trễ kinh ah, thế mẹ nó thử que thử chưa kết quả thế nào, mẹ nó nên đi khám và hỏi bác sỹ là tốt nhất mới biết mẹ nó có em bé ko để còn khám lại cái kia???

hgminh
12-27-2012, 05:00 PM
Có tớ đây.

Chị ơi cho e địa chỉ bác sĩ Lâm với ah. Giờ tình hình chị thế nào rùi? Chị đã có e bé chưa chị? e lo quá, e c bị thai ngoài tử cung, cắt 1 bên vòi trứng, giờ e đang rất lo, và k biêt địa chỉ tin cậy nào để chữa bệnh chị ah. E chưa có bé nào chị ah. E mới bị cách đây 2 tuần, mà trong 2 tuần vừa rồi e sống như người chết vậy, lúc nào c hoang mang và lo lắng...hi vọng chị nhận dc tin này

hgminh
12-27-2012, 05:09 PM
Mẹ nào giống em thì cho em ý kiến nhé
Em đã có 1 bé năm 2007 và đến h muốn sinh con thì lại không sinh đc, em thả cũng 3 năm nay rồi. Đi chụp vòi trứng tử cung ở viện C thì kết quả: Vòi trứng bên phải thông hạn chế, vòi trứng bên trái thì bình thường. Em đến Bác Sỹ Lâm ở Mỹ Đình thì bác Sỹ cho uống 4 tháng thuốc thông vòi trứng ( Mỗi tháng 10 thang), những tháng đầu hành kinh vẫn đều, nhưng đến tháng thứ 4 thì hành kinh chậm 15 ngày. E đã uống hết thuốc và bác Sỹ hẹn em đến ngày 12 của kỳ kinh thì đến khám lại. Em sợ bác sỹ lại bắt đi chụp lại vòi trứng vì như thế sẽ rất đau và không biết sau đợt thuốc vừa rồi liệu em có baby luôn không??? mẹ nào đã uống thuốc thông vòi trứng ở bác Lâm và có kết quả như mong muốn thì cho em lời động viên với nhé. Em cảm ơn nhiều
Chị ơi, giờ tình hình chị thế nào rồi chị? giờ mới thấm hiểu nỗi lòng muốn có con chị ah.

cluyou82
12-28-2012, 05:37 PM
em vào hòng hớt thôi các mẹ, thông cảm với các mẹ nhé

vu.tra
12-30-2012, 09:43 AM
giờ em mới biết có loại thuốc bắc thông vòi trứng @@

tung_hoangthu1988
12-30-2012, 10:28 AM
tức là mẹ nó đang trễ kinh ah, thế mẹ nó thử que thử chưa kết quả thế nào, mẹ nó nên đi khám và hỏi bác sỹ là tốt nhất mới biết mẹ nó có em bé ko để còn khám lại cái kia

hanguyen212
01-04-2013, 11:42 AM
hóng hớt các mẹ, em đang thả tự nhiên 2 tháng chưa thấy gì, bị tắc bên vòi phải do chửa ngoài lần, vòi trái thì bình thường. Ko biết tắc do chửa ngoài có uống được thuốc bắc của bác sỹ Lâm ko ạh. Có mẹ nào biết thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với, cho em xin luôn địa chỉ của bác sĩ Lâm luôn ạh

hanguyen212
01-04-2013, 11:49 AM
Chị ơi cho e địa chỉ bác sĩ Lâm với ah. Giờ tình hình chị thế nào rùi? Chị đã có e bé chưa chị? e lo quá, e c bị thai ngoài tử cung, cắt 1 bên vòi trứng, giờ e đang rất lo, và k biêt địa chỉ tin cậy nào để chữa bệnh chị ah. E chưa có bé nào chị ah. E mới bị cách đây 2 tuần, mà trong 2 tuần vừa rồi e sống như người chết vậy, lúc nào c hoang mang và lo lắng...hi vọng chị nhận dc tin này

đừng buồn mà ảnh hưởng nhé bạn. Mình cũng đã bị chửa ngoài 1 năm trước, hồi đó cũng buồn lắm ý, cơ mà đọc nhiều thấy buồn ảnh hưởng tới tinh thần và khả năng thụ thai. Bạn thử thả tự nhiên khoảng 3 tháng xem kết quả thế nào, mình hồi chửa ngoài tiêm bảo tồn vòi trứng nhưng kết quả vẫn bị tắc nên cũng gần giống với bạn bây h. Mình cũng đang thả tự nhiên 2 tháng, hi vọng sớm có tin vui. Chúc bạn sớm có tin vui nhé

thaohcm
01-04-2013, 11:52 AM
em mới nghe thông tin này, em phải đánh dấu học hỏi để hướng dẫn lại cho bạn của em,
cảm ơn nhiều

catlovekit
01-04-2013, 12:10 PM
các chị cho em hỏi chút là bị tắc nhuvaajy các chị có biểu hiện gì ko ạ..em cảm ơn các chị nhiều ạ.......

NGOC-MIT
01-04-2013, 12:30 PM
các chị cho em hỏi chút là bị tắc nhuvaajy các chị có biểu hiện gì ko ạ..em cảm ơn các chị nhiều ạ.......

Tắc không có biểu hiện gì bạn à, chỉ khi chụp thì mới phát hiện ra thôi!

phuc1986
01-04-2013, 08:17 PM
Mình chẳng tin uống thuốc bắc thông được vòi trứng

Mẹ Un In
01-05-2013, 10:14 AM
Có bệnh thì vái tứ phương.
Lúc chưa có bầu Un In nhà t cũng đi khắp ý.
Ai mách đâu cũng tìm hiểu rồi đi khám.
Đa số đều từ chối ý.
Nhưng trời không phụ lòng người.
Các mẹ đừng mất tinh thần,biết đâu con yêu sẽ về thật bất ngờ.

hailam
01-05-2013, 10:18 AM
Có bệnh thì vái tứ phương.
Lúc chưa có bầu Un In nhà t cũng đi khắp ý.
Ai mách đâu cũng tìm hiểu rồi đi khám.
Đa số đều từ chối ý.
Nhưng trời không phụ lòng người.
Các mẹ đừng mất tinh thần,biết đâu con yêu sẽ về thật bất ngờ.
Mẹ nó uống thuốc cuối cùng là của ai? để tớ đến khám?

stormynight
01-05-2013, 10:25 AM
bác sỹ Lâm có website đấy. Tớ cũng đang định sang tuần sạch kinh thì đi khám nhà bác sỹ Lâm đây. Theo nhà bác sỹ Xuân Lan 3 tháng rùi mà ko thấy j, hic, hic. đang định chuyển sang nhà bác sỹ Lâm.
Lịch khám: 7h30 đến 11h30 các ngày từ thứ 2 đến thứ 7.
Chỉ khám từ 35 số/ngày - phát số từ 7.00 sáng (phải đi sớm lấy số đấy)
Địa chỉ liên lạc: số 8 - Đường Mỹ Đình , Hà Nội
Tel: 043.7680090
Sang tuần mẹ nào đi khám cùng tớ cho vui. Mong con yêu quá rùi

quaqueme
01-05-2013, 10:49 AM
Các chị cố lên, nhà em cũng đang mong có con lắm rùi ý. híc

hgminh
01-05-2013, 01:28 PM
đừng buồn mà ảnh hưởng nhé bạn. Mình cũng đã bị chửa ngoài 1 năm trước, hồi đó cũng buồn lắm ý, cơ mà đọc nhiều thấy buồn ảnh hưởng tới tinh thần và khả năng thụ thai. Bạn thử thả tự nhiên khoảng 3 tháng xem kết quả thế nào, mình hồi chửa ngoài tiêm bảo tồn vòi trứng nhưng kết quả vẫn bị tắc nên cũng gần giống với bạn bây h. Mình cũng đang thả tự nhiên 2 tháng, hi vọng sớm có tin vui. Chúc bạn sớm có tin vui nhé
Cám ơn bạn nhé, có tin vui thì thông báo với mình nhé bạn!!!

thuaneco
01-28-2013, 04:41 PM
Mình lấy chồng được 6 tháng rồi nhưng chưa thấy gì mình có đi soi trứng bán sỹ bảo bình thường nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả mình lo quá hnay gặp bác sy bảo mình thử đi chụp vòi trứng xem có biij tắc không làm mình càng thấy sợ

minhnhue
02-01-2013, 01:05 PM
CHo em hỏi với, đi chụp vòi trứng chi phí hết bao nhiêu thế ạ, em cũng 1 năm rồi chưa có muốn đi chụp xem thế nào

thuaneco
02-02-2013, 11:30 AM
Em đến bệnh viện phụ sản để bác sỹ khám sau khi làm vài xét nghiệm lúc đó bác sỹ quyết định em có cần phải chụp vòi trứng ko em nhé chi phí chị cũng ko rõ vì chị chưa đi chụp

thuaneco
02-02-2013, 11:36 AM
Mình cũng định ra tết đi khám bác sỹ Lâm mình ở gần đấy mà nếu bạn chưa đi thì hẹn nhau ra tết đi mình đi lấy số cho bạn

NGOC-MIT
02-05-2013, 05:02 PM
CHo em hỏi với, đi chụp vòi trứng chi phí hết bao nhiêu thế ạ, em cũng 1 năm rồi chưa có muốn đi chụp xem thế nào

mÌNH đi chụp rồi, chi phí cũng k nhiều lắm đâu nhưng k nhớ là bao nhiêu vì chụp lâu rồi. Hơn nữa, không phải muốn chụp là chụp ngay. Bạn phải vào khoa hiếm muộn khám 1 quy trình rồi mơi đi chụp đc vì chụp chỉ khi nào không viêm. Mình làm cả 1 quy trình từ lúc khám đầu tiên đến lúc chụp đc, cả thuốc men và chi phí mất khoảng 4 tr đấy, kết quả là tắc 1 bên, 1 bên bt, chồng bt, nhưng giờ vẫn chưa có gì, cơ bản là k biết bên còn lại k bị tắc thì hàng tháng trứng có rụng k nữa, hay là bên tắc thì trứng rụng, bên không tắc thì trứng k rụng.Tớ cũng chán lắm rồi....

pktt
02-18-2013, 09:16 AM
Mình chẳng tin uống thuốc bắc thông được vòi trứng
Bạn không tin nhưng nhiều người khác tin. Nhiều lúc bệnh tật chỉ cần tin tưởng là có thể chưa khỏi chứ k cần dùng thuốc

HuyenShop
02-18-2013, 10:29 AM
mÌNH đi chụp rồi, chi phí cũng k nhiều lắm đâu nhưng k nhớ là bao nhiêu vì chụp lâu rồi. Hơn nữa, không phải muốn chụp là chụp ngay. Bạn phải vào khoa hiếm muộn khám 1 quy trình rồi mơi đi chụp đc vì chụp chỉ khi nào không viêm. Mình làm cả 1 quy trình từ lúc khám đầu tiên đến lúc chụp đc, cả thuốc men và chi phí mất khoảng 4 tr đấy, kết quả là tắc 1 bên, 1 bên bt, chồng bt, nhưng giờ vẫn chưa có gì, cơ bản là k biết bên còn lại k bị tắc thì hàng tháng trứng có rụng k nữa, hay là bên tắc thì trứng rụng, bên không tắc thì trứng k rụng.Tớ cũng chán lắm rồi....
Theo quy luật là trứng sẽ thay nhau rụng mỗi tháng mẹ nó ak, vd như tháng này buồng trái thì tháng sau sẽ là buồng phải, cứ như thế nhưng cũng có tháng do rối loạn nội tiết trứng k rụng nhưng vẫn có kinh bt,

HuyenShop
02-18-2013, 10:31 AM
E vừa bị sảy, chán thế các mẹ ak, hôm tết về quê chồng nghe mẹ e bảo đưa đi cắt thuốc thay máu phòng lần sau , e bắt mạch rồi cắt luôn 1 thang, ông thầy này bắt mạch mà bt luôn bnh bệnh của e lại còn biết e có thói quen hay thức khuya nữa chứ:(. tuần này e về bắt mạch lại k biết tn nữa, lo quá các mẹ ak

suckhoeviet.19006690
02-18-2013, 10:43 AM
Các mẹ cố lên nhé. Cứ cố gắng rồi sẽ được đền đáp :)

hailam
03-04-2013, 05:10 PM
Nếu vào viện C thì phải đi khám, sau khi bác sỹ cho đi làm xét nghiệm đủ loại và sẽ cho đi chụp, quan trọng là bạn không bị viêm. Nếu bị viêm bác sỹ cho dùng thuốc, tháng sau đến khám lại và chỉ định ngày chup. Chi phí cho tất các khoản chưa đến 1triệu, mỗi tội chờ lâu, mất thời gian. Mình chụp cách đây 2 năm rồi

thuaneco
03-10-2013, 11:29 AM
Các chị ơi cho em hỏi quy trình đầy đủ khám ở khoa hiếm muốn ntn? có kéo dài không chị, em đang định đi chụp vòi trứng mà!

thucphuong123
03-10-2013, 05:36 PM

HienManh
03-12-2013, 04:33 PM
Mình mới tham gia diễn đàn , mình năm nay 34t rồi và đã có một bé gái 8 t, mình đã thả 2 năm rồi mà o thấy có em bé, mình đã đi khám ở bệnh viện C tháng 7/2012, bác sĩ kết luận cả hai bên vòi trứng của mình đều thông hạn chế và yêu cầu mổ nội soi nhưng mình chưa đi mổ. Có bạn nào bị như mình mà đã chữa ở BS Lâm thành công rồi cho mình biết với. . Nhà mình ở tận Lào Cai đường xá đi lại vất vả lắm các bạn ạ. Vì vậy bạn nào đã đi chữa ở BS Lâm làm ơn cho mình hỏi kinh phí điều trị ở đó có mắc lắm không? Mỗi lần đi lấy thuốc hết khoảng bao nhiêu tiền để mình còn chuẩn bị o có xuống đó lại nhỡ việc. Mình dang dự định cuối tháng 3 này sẽ đi nên rất mong các bạn giúp mình càng nhanh càng tốt.

qqvinh78
03-12-2013, 05:32 PM
nhưng mình thì sợ thuốc bắc 3 đời rồi, không uống nổi, xứa bị tắc chữa mãi ko dc, nên dùng thuốc tây rồi

giadinhyeuthuong
03-12-2013, 05:33 PM
Còn tùy người hợp ng ko đấy ạ. Có bạn mình uống thuốc bắc của chị Bình bs viện đông y quân đội thông vòi trứng và có baby đấy. Nhưng cũng có ng uống mãi ko thông.

ngongac
03-18-2013, 10:42 AM
oánh dấu, e cũng một năm thả mà chưa có j. Vừa đi khám ở PSTW bị viêm nhẹ, bs kê đơn uống và đặt. ĐỢi tháng sau sạch kinh rồi đi chụp vòi tr đây. Nếu bị tắc thì cũng theo các mẹ đi uống thuốc bắc. huhu

thoa_nguyen_hrm
07-01-2013, 11:05 AM
Chụp xem có tắc vòi trứng cũng đơn giản thôi bạn ạ. Người ta bơm chất phản quang vào trong cổ tử cung, rồi chụp lại. Nếu ở vòi trứng k thấy chất cản quang thì là bị tắc. Mình chụp rồi, đơn giản lắm. Cũng chỉ như khám bình thường thôi, k đau tẹo nào. Mình khám ở bv an thịnh hết 800k, còn k biết các chỗ khác thế nào.

thoa_nguyen_hrm
07-01-2013, 11:10 AM
Khám hiếm muộn theo chu kỳ kinh bạn ạ.
- Đầu tiên bác sĩ sẽ khám bằng mỏ vịt xem có bị viêm không, rồi siêu âm xem tử cung của bạn thế nào
- Rồi đến ngày thứ 2, hoặc 3 của kỳ kinh thì xét nghiệm máu xem nội tiết của bạn thế nào.
- Rồi bác sĩ theo dõi trứng, nếu tất cả đều bình thường thì chụp tử cung xem vòi trứng có tắc không? Cái này cũng đơn giản lắm, 5p là xong, mất 800k hehe
- Nếu tất cả bình thường thì cứ đợi thôi bạn ạ, mà phải bắt chồng đi khám đấy. Hi

ngan88nd
07-01-2013, 11:34 AM
em mới bị chửa ngoài tử cung, em sợ là vòi trứng của em có vấn đề, cho em hỏi e có nên đi chụp TC-VT ko ạ? và chụp vào ngày nào là tốt nhất ạ?

Linhkawaihp
07-02-2013, 09:56 AM
Mình cũng bị CNTC và cắt VT trái rồi, còn VT phải thôi nhưng linh cảm của mình thì khả năng cũng bị tắc hẹp.
Chị bên chồng nhà mình lấy chồng gần 3 năm rồi chưa có con. Bố mẹ chồng chị ấy lấy nhau 9 năm mới đẻ được chồng chị (tình cờ gặp một bà lang và uống thuốc của bà sau 1,2 tháng có bầu).
Bây giờ cháu ngoại bà cũng theo nghề chữa sản, tình cờ xuống HP thì gặp lại vc anh chị mình.
Sau đó vc mình cũng có sang bắt mạch. thì anh bảo VT trái ko thấy, vòi trứng phải thì bị hẹp (nếu đi chụp TC-VT thì áp suất của cái máy bơm thuốc thì thuốc vẫn xuống nên đi khám bsi bảo vẫn thông), nội tiết kém nhưng bù lại trứng và tử cung thì rât đẹp và cho mình uống thuốc, mình uống chưa được 1 tháng, cũng uống được 10 thang thuốc sắc, ngoài ra còn có thuốc viên và thuốc dạng bột thì thấy khoảng thời gian này bụng hay đau, mình gọi điện hỏi thì được biết là VT đang zãn.
Còn chồng mình, đã vận động vài lần đi làm XN mà ko chịu đi, cũng uống được 1 đợt thuốc 42 ngày của anh, giờ mình thấy tinh trùng của chồng mình do mình cảm nhận bằng tay là có độ dính.
Anh ấy cũng khuyên vợ chồng mình nên uống hai đợt, nhưng kinh tế eo hẹp, cộng với nhà chỉ có 1 ấm nên hai vc mình phải uống xen kẽ.
Nếu mình uống mà có bầu, mình sẽ giới thiệu cho các mẹ ở đây. Anh này không phải ai cũng chữa, nếu đến khám mà anh bảo không chữa được thì bao nhiêu tiền anh cũng ko chữa, còn nếu chữa được anh sẽ chữa.

hanguyen86
07-02-2013, 08:45 PM
http://m.nguoiduatin.vn/muc-so-thi-canh-chen-chan-di-kham-benh-vo-sinh-a73842.html
Hình Như đây là bs lâm mà cacs mẹ nói đến ạ .em lâsy ch cũng đuọcw 1 năm rôì mà cũng chưa có hic cungx đang tính chwã theo đông Y chứ mong có con yêu lăsm rôif ạ hic

chicchoe83
07-02-2013, 08:48 PM
mình không tin uống thuốc bắc thông được, mình cũng đang bị tắc vòi phải đấy. Nếu ai có kinh nghiệm chia sẻ nhé

Hangthanhlylcm
01-01-2014, 04:45 AM
Em chào asvc mẹ.Chủ đề topic là mối quan tâm lớn nhất của e đó ah.
Cách đây gần 3 năm e đi chụp ống dẫn trứng tại bệnh viện Trí Đức hà nội,bác sỹ kết luận e tắc 2 loa vòi trứng.10/10/2012 e đã mổ nội soi,sau 6 tháng sau e chụp lại bs kết luận 1loa vòi vẫn tắc,1loa thông hạn chế.E bước ra viện trong lòng cũng buồn lắm.Chỉ 1% hy vọng thôi,tháng nào e cũng chờ và đợi,2 năm trôi qua e thả thoải mái,ko dùng biện pháp tránh thai nào mà sao ko có e bes.Điều lạ kỳ là chu kỳ kinh của e ko sai 1 tí nào,đều lắm ah.Giờ em cũng ko biết làm sao.Mới đây e mới quyết định đi làm IVF.Có mẹ nào đã đi làm IVFtaij hà nội chưa ah?cho e xin thông tin với.E cám ơn ah

duong1982
01-14-2014, 09:53 AM
Mình mới tham gia diễn đàn , mình năm nay 34t rồi và đã có một bé gái 8 t, mình đã thả 2 năm rồi mà o thấy có em bé, mình đã đi khám ở bệnh viện C tháng 7/2012, bác sĩ kết luận cả hai bên vòi trứng của mình đều thông hạn chế và yêu cầu mổ nội soi nhưng mình chưa đi mổ. Có bạn nào bị như mình mà đã chữa ở BS Lâm thành công rồi cho mình biết với. . Nhà mình ở tận Lào Cai đường xá đi lại vất vả lắm các bạn ạ. Vì vậy bạn nào đã đi chữa ở BS Lâm làm ơn cho mình hỏi kinh phí điều trị ở đó có mắc lắm không? Mỗi lần đi lấy thuốc hết khoảng bao nhiêu tiền để mình còn chuẩn bị o có xuống đó lại nhỡ việc. Mình dang dự định cuối tháng 3 này sẽ đi nên rất mong các bạn giúp mình càng nhanh càng tốt.

Tớ vừa chữa tắc vòi trứng thành công mà ko cần dùng viên thuốc nào. Trước đó tớ đã thả 3 năm tung hoành mà ko đc. giờ mang thai 2 tháng rồi. Bạn nào có nhu cầu liieen lạc với mình 01662833338. Hoặc các bạn tham khảo phương pháp " Diện chẩn điều khiển liệu pháp" nhé

Soi_Beu
01-17-2014, 10:05 PM
e biết 1 chỗ uống thuốc Nam, chữa thông vòi trứng rất tốt. nhà e đã kiểm nghiệm.

C chồk e bị tắc 2 vòi trứng, đi viện bsy bảo mổ thông. c ý sợ nên ko đi, đc ngta gthieu đến uống thuốc của Ô Thịnh - phố Thuốc bắc. uống được 2 lần thuốc thì đã dính bầu 3 tuần. hihi,. bh c ý có 3 thằng con zai rồi :)).

Ông Thịnh này có thuốc rất tốt cho nam. Nhất là mấy bác bị TT yếu. nhà e đã có mấy ô a họ uống. bh 2 nhà ý đều có bầu, và đều con zai rồi.

Mẹ nào có nhu cầu thì pm e gth địa chỉ cho. Làm việc thiện, tích phúc cho con... hihi.. E cũng đag mong con quá, :D

Đan Phong
01-17-2014, 10:14 PM
e biết 1 chỗ uống thuốc Nam, chữa thông vòi trứng rất tốt. nhà e đã kiểm nghiệm.

C chồk e bị tắc 2 vòi trứng, đi viện bsy bảo mổ thông. c ý sợ nên ko đi, đc ngta gthieu đến uống thuốc của Ô Thịnh - phố Thuốc bắc. uống được 2 lần thuốc thì đã dính bầu 3 tuần. hihi,. bh c ý có 3 thằng con zai rồi :)).

Ông Thịnh này có thuốc rất tốt cho nam. Nhất là mấy bác bị TT yếu. nhà e đã có mấy ô a họ uống. bh 2 nhà ý đều có bầu, và đều con zai rồi.

Mẹ nào có nhu cầu thì pm e gth địa chỉ cho. Làm việc thiện, tích phúc cho con... hihi.. E cũng đag mong con quá, :D

Bạn ơi, có thể cho mình xin địa chỉ của bác Thịnh không? Mình cũng đang mong con quá. Chân thành cảm ơn bạn trước.

mebantomtep
01-18-2014, 04:11 PM
Mình nghĩ nên đi khám cho cẩn thận, mấy vấn đề này không uống thuốc mà trị đúng được đâu

hand_storm83
01-22-2014, 10:16 AM
.................................................. ............................

cachuanho2805
01-23-2014, 11:40 AM
Vì có người bị tắc nên phải thông bạn à
giờ em mới nghe thấy uống thuốc bắc thông vòi trứng, nhưng như mẹ nó nói thì phải chụp lại thì mới biết là thông chưa chứ nhỉ

thucphamsach-tb
01-23-2014, 11:57 AM
Cty mình cũng có em uống thuốc bắc của ông thầy trên chỗ Thụy Khuê thì phải, nó uống xong mấy tháng là cũng có bầu đấy. Ông ấy cũng dc nhiều ng tin tưởng.

Lethanh1985
03-04-2014, 01:15 PM
Mn nên đi khám đừng tin tưởng quá vào thuốc bắc mn ah

asatsuyu1987
03-04-2014, 01:22 PM
mom ơi kết quả thế nào rồi mom, có baby k ạ?

Choibiec
03-04-2014, 01:28 PM
Em oánh dấu, chờ tin vui của các mom

pink_lotus_88
03-04-2014, 01:53 PM
hic, khổ thân các mẹ , em cũng mới được 1 nhóc thôi, cầu Trời cho tất cả các mẹ chúng ta đều khỏe mạnh và có con về như ý!

mecunhoi
03-08-2014, 05:17 PM
MN ơi, mn vẫn còn 1 bên thông thì khả năng có em bé là rất lớn, lâu như thế chưa có thì có thể là do nang trứng bên thông không chín hoặc do vđ nội tiết nên thai khó đậu, hoặc do viêm nhiễm, do niêm mạc mỏng nên thai không làm tổ được,...hoặc có thể do chất lượng tinh trùng nữa. MN cần cân nhắc các tình huống khác nữa chứ không thể là do cái VT đâu, mn còn nguyên lành 1 cái cơ mà. Chúc mn sớm có tin vui.

mecari
03-09-2014, 10:13 AM
mn ơi, mn vẫn thông 1 bên cơ mà, mn đừng có áp lực quá, ráng ăn uống đa dạng thực phẩm, nghỉ ngơi hợp lý, suy nghĩ tích cực vui vẻ thì bé sẽ về với mn thôi :p

mekemdau
03-10-2014, 09:53 AM
Rất thông cảm với mn ạ. Em cũng đang đơi QKĐ để đi xét nghiệm lại nội tiết và chụp TC-VT đây ạ. Hi vọng mọi chuyện đều tốt đẹp.

mekemdau
03-10-2014, 09:58 AM

Ông Thịnh này có thuốc rất tốt cho nam. Nhất là mấy bác bị TT yếu. nhà e đã có mấy ô a họ uống. bh 2 nhà ý đều có bầu, và đều con
zai rồi.

Mn ơi, bác ý có chữa được BTDN ko ạ. Nếu được thì mn cho em địa chỉ và sđt bác ý nhé. E cám ơn nhiều.

boyeuzo
03-11-2014, 10:04 AM
Mình thì không nghĩ nguyên nhân khó có con của bạn là do tắc vòi trứng đâu, nhiều người chửa ngoài tử cung bị thắt 1 bên mà 1 bên vẫn có con cơ mà. Còn uống thuốc bắc mà thông được vòi trứng thì khó tin lắm bạn ạ. Mình cũng có 1 ngươi bạn tắc cả 2 bên vòi trứng, nhưng uống bao nhiêu thuốc bắc vẫn chả ăn thua gì. Cuối cùng lại cầu cứu đông y thôi.

vanvan1122
03-11-2014, 04:48 PM

cccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccc cccccccc

hoabantrang190591
03-20-2014, 07:55 PM
hu,e bi u dich nuoc ca 2 ben vt ,e cung uong thuoc cua ba lam 60 thang roi,vua roi di chup kq van vay,chan han ko muon uong nua,