Kinh nghiệm: Uống Thuốc Bắc Thông Vòi Trứng

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi hailam, 22/8/2012.

1. hailam

hailam Thành viên chính thức

Mẹ nào giống em thì cho em ý kiến nhé
    Em đã có 1 bé năm 2007 và đến h muốn sinh con thì lại không sinh đc, em thả cũng 3 năm nay rồi. Đi chụp vòi trứng tử cung ở viện C thì kết quả: Vòi trứng bên phải thông hạn chế, vòi trứng bên trái thì bình thường. Em đến Bác Sỹ Lâm ở Mỹ Đình thì bác Sỹ cho uống 4 tháng thuốc thông vòi trứng ( Mỗi tháng 10 thang), những tháng đầu hành kinh vẫn đều, nhưng đến tháng thứ 4 thì hành kinh chậm 15 ngày. E đã uống hết thuốc và bác Sỹ hẹn em đến ngày 12 của kỳ kinh thì đến khám lại. Em sợ bác sỹ lại bắt đi chụp lại vòi trứng vì như thế sẽ rất đau và không biết sau đợt thuốc vừa rồi liệu em có baby luôn không??? mẹ nào đã uống thuốc thông vòi trứng ở bác Lâm và có kết quả như mong muốn thì cho em lời động viên với nhé. Em cảm ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hailam
    Đang tải...

2. kalosa

kalosa Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Uống thuốc bắc thông vòi trứng

Thương mẹ nó quá. em thì chưa có con nhưng đồng cảm với mẹ nó quá. Em đang theo bsy Vy nổi tiếng ở bv C lắm. Em đang điều hòa kinh nguyệt để căn tháng 10 âm có bầu.Mẹ nó thử đến khám bác ấy xem. hic

3. tuyet_vy

tuyet_vy Bắt đầu nổi tiếng

giờ em mới nghe thấy uống thuốc bắc thông vòi trứng, nhưng như mẹ nó nói thì phải chụp lại thì mới biết là thông chưa chứ nhỉ

đaotrannguyen thích bài này.
  4. mattroidovabienxanh

mattroidovabienxanh Mattroidovabienxanh

Có tớ đây.
    Tớ ở trong SG cơ. Tớ cũng đã có 1 bé được 10 tuổi. Sau đó tớ liên tục bị thai ngoài tử cung. Tớ đã bị cắt 1 bên vòi trứng, còn 1 bên bị ứ dịch. Tớ ra HN bắt mạch và được bác Lâm chỉ định uống 4 tháng rồi sau đó chụp HSG lại và mang ra HN để bác xem.
    Tớ đã hoàn thành 4 tháng và vừa đi chụp lại. VÒi trứng của tớ đã thông tốt. Tớ đã đặt vé máy bay để đầu tháng 9 này mang phim chụp ra cho bác xem và bắt mạch lại đây. Đang hồi hộp quá !!!

P/s: trong thời gian uống thuốc, kinh của tớ rất đều nhé. Hay mẹ nó có bầu rồi nhỉ?

5. hailam

Tớ chưa có bầu đâu mẹ nó ơi, mà mẹ nó uống 4 tháng đã thông rồi à chúc mừng nhé. Tớ cũng uống hết 4 tháng rồi nhưng chưa đi chụp lại, chắc vài bữa nữa tớ cũng đi chụp lại coi sao. Mà đi chụp lại có đau không mẹ nó? tớ sợ lắm ấy.

6. lnk.ttl

lnk.ttl Thành viên chính thức

Các mẹ cho mình xin địa chỉ và SDT ccuar bác sỹ vi và bác sỹ lâm với

7. Melodee

Melodee Thành viên sắp chính thức

Chào các chị, các chị còn may mắn hơn em là còn thông được đấy. Em còn bị tắc kẽ cơ. vô phương cứu chữa, chỉ còn cách làm IVF. Có lần em cũng định đến bác Lâm nhưng nghe có người bảo nếu trường hợp như em thì bác trả về luôn. Đợt vừa rồi em có nghe một bạn cũng tắc kẽ 2 bên như em, nhưng mới lấy chồng 6 tháng đã phát hiện ra, trong thời gian đăng ký và chờ duyệt làm IVF ở C thì đến uống và đặt thuốc ở chỗ chị The - Phùng Khoang, Hà Đông 2 tháng có luôn. Em thấy là quá may mắn với trường hợp như vậy. Thế nên em cũng qua cố gắng uống và đặt được 3 tháng nhưng không có thì nản quá nên lại đi làm IVF, vẫn thất bại, hic. Có thể em đã 4 năm rùi nên k chữa đc nữa, nhưng nếu các chị viêm dính thôi thì có thể dễ hơn. Em để lại số chị The để nếu có chị nào quan tâm nhé/0906 526 899.

hoanghongha thích bài này.
  8. quanghuy120

quanghuy120 Banned

thật khổ cho những người sinh muộn

9. hoaithushop

hoaithushop Bắt đầu tích cực

Em thấy chị chỗ em cũng đi bắt mạch và uống thuốc bắc xong cũng có em bé chị ấy lấy chồng 2 năm mới có em bé mặc dù không kế hoạch.

10. PhuongLinh.skv

PhuongLinh.skv Banned

Chào bạn hailam!

Trường hợp của bạn đã có một cháu từ năm 2007, đã thả 3 năm nay nhưng chưa thấy mang thai lại, và kết quả siêu âm của bạn là vòi trứng bên phải thông hạn chế, vòi trứng bên trái thì bình thường. Đối với vòi trứng ở người phụ nữ bình thường có 2 vòi trứng và 2 buồng trứng.Có trứng rụng và khi trứng rụng thì có loa của vòi trứng hứng trứng rụng và trứng đó di chuyển trong vòi trứng để về buồng tử cung làm tổ. Vì vậy trường hợp của bạn chỉ có 1 bên vòi trứng bị tắc thì vòi trứng bên kia vẫn còn chức năng nhận trứng khi trứng rụng. Trường hợp của bạn chưa có thai được có thể do giả thuyết sau: Nếu nang trứng trưởng thành ở bên vòi trứng bị tắc thì trứng không thể vào vòi trứng gặp tinh trùng để thụ thai.
    Để việc mang thai đạt hiệu quả cao, bạn nên cùng chồng đi kiểm tra, tìm xem nguyên nhân thực sự ở đâu. Việc đơn phương điều trị như hiện nay chưa chắc đã mang lại hiệu quả.
    Chúc bạn sức khỏe!

nguyenhoailam thích bài này.
  11. lnk.ttl

lnk.ttl Thành viên chính thức

Ai cũng biết là cùng chồng đi kiểm tra thì sẽ tốt hơn nhưng nhiều khi không thể vậy được. Như mình đây bị cắt buồng trứng và vòi trứng trái năm 2007 từ đấy đến giờ không có em bé. Bắc nam cũng đi rồi mà vẫn không có động tĩnh gì. Chồng chưa đuổi ra khỏi nhà là còn may đấy chứ làm gì có chuyện chồng đi khám cùng trong khi con rơi con vãi của chồng giống chồng như tạc luôn

12. hailam

Em cảm ơn Bác Sỹ nhiều nha, trường hợp của em mọi người nói là bình thường nếu một bên vòi trứng vẫn thông. Đợt này em đi chụp lại vòi trứng thế nào vì em cũng đã uống thuôc của bác Lâm được 4 tháng rồi. Em sốt ruột quá

13. hailam

Vô sinh cũng không hẳn là do mỗi vợ, có điều là chồng em đã từng cùng vợ đi khám rồi. Kết quả là chồng em ko cho ra được nên lại đi về :eek: thế đấy.

14. hailam

Vô sinh cũng không hẳn là do mỗi vợ, có điều là chồng em đã từng cùng vợ đi khám rồi. Kết quả là chồng em ko cho ra được nên lại đi về :D, chắc lần này cũng động viên nhiệt tình để chồng đi vậy. Chán

15. hgminh

hgminh Thành viên tập sự

Các chị ơi cho e lời khuyên với!!!
    Em mới ra viện được 1 tuần thôi ah. E bị chửa ngoài tử cung nhưng không biết, khi đến bệnh viện khi bị vỡ vòi trứng, phải cắt khối chửa vòi chứng bên phải. Tuần nay e hoang mang lắm, e đi khám thì bác sĩ bảo để ổn định sức khỏe rồi đi khám lại. Giờ tâm trạng e lúc nào c lo lắng, và ko biết khả năng sinh con của mình sau này thế nào. E đọc cũng nhiều bài báo nói, giờ đi khám xem vòi trứng bên trái có thông tốt hay không, thì sớm quá. Nhưng cứ nằm chờ thế này, e lo lắm, Em chưa có con lần nào, và đang chuẩn bị cưới, giờ thì e ko còn tâm trạng nào để cưới nữa các chị ah. Vì sợ cưới mà ko có con thì sau này khổ chồng e lắm. Cứ nghĩ đến mà ứa hết nước mất. Chị nào đã từng như em thì cho e lời khuyên và địa chỉ để liên lạc với.

16. menmen

menmen Thành viên chính thức

mình cưới đc năm rồi nè vẫn chưa thấy j cả buồn lắm..đi khám họ bảo bị dnbt uống nhiều thuốc bắc rồi mà cũng chả có tín hiệu j cả..bs lâm oh đau vậy nhỷ..mình oh quảng ninh cơ..huhu

17. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

đánh dấu theo dõi......................................

18. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

vụ này em nghe lần đầu tiên, hóng vs ạ

19. hgminh

hgminh Thành viên tập sự

Các chị cho e địa chỉ bác sĩ Lâm với

20. hailam

Mình không nhớ địa chỉ cụ thể, gần bến xe Mỹ Đình ấy. Đến đấy hỏi mấy người xe ôm là họ chỉ cho mà