Tìm trường mầm non cho con

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me cua be, 9/4/2007.

1. me cua be

me cua be Thành viên tập sự

Các mẹ ơi,

Mình mới biết một thông tin rất hot: EQuest đã mở trường mầm non Hoàng Gia chất lượng cao ở địa chỉ 343 Đội Cấn, ngay gần nhà mình .
    Mình đọc trên web của họ rồi, các mẹ thử vào tham khảo xem nhé! http:truonghoanggia.vn

À, mà nghe nói EQuest tổ chức hội thảo về " Phương pháp phát triển trí sáng tạo của trẻ" ngày 15-04 ( chủ nhật) đây. Nhưng phải đăng kí chỗ trước 14/4 qua đthoại: 047624788 hoặc email : info@truonghoanggia.vn
    Mình nghĩ chương trình này rất hay và bổ ích cho chị em minh. Hẹn gặp nhau ở đó nhe.

đến nhé!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cua be
    Đang tải...

2. mecukhanh

mecukhanh Bắt đầu tích cực

Mẹ của bé ơi, hôm nọ mình đã đi tìm trường này để khảo sát ở địa chỉ 343 Đội Cấn nhưng không thấy . Bạn có biết địa chỉ chính xác không ? Mình đang định chuyển trường cho con mà . Cảm ơn nhé .

3. bé con

bé con Thành viên chính thức

Địa chỉ trường là 343 Đội Cấn - Tòa nhà này có nhiều Building giống nhau ma, chỉ vì cái số nhà khó tìm thôi. bên cạnh Nhà Xuất Bản Tư Pháp mạ
    Nó ở ngay gần nhà khách Dân tộc ấy. Đối diện với ngõ 260 Đội Cấn ấy.
    Trường mới làm biển trường to và hoành tráng lắm.

4. M&M

M&M Thành viên tích cực

Hichic, nhà em ở tận Hà Đông lận. Có mẹ nào biết ở HĐ có trường tư thục nào chất lượng tốt, chuyên nghiệp không ạ?
    Mấy trường công lập thì em sợ khiếp vía rồi, vì mấy đứa cháu em học ở đó nên em biết, các cô hay vòi vĩnh một cách trắng trợn lắm, mà toàn chửi mắng các cháu thôi.

5. Swan

Swan Thành viên tập sự

Các mẹ ơi cho mình hỏi chút.
    Mình sắp chuyển nhà về khu Đô thị mới Yên Hoà (Cuối đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài), các mẹ biết tuốt cho mình hỏi quanh đấy có trường nầm non công lập nào không, trường chuẩn quốc gia càng tốt. 2 nhóc nhà Mình đang học Kim Liên, rất ổn. Tháng 8 tới chưa biết học ở đâu.
    Rất chờ các mẹ cho xin mấy đồng thông tin ạ.

6. vuive

vuive Thành viên mới

@ Swan: sờ pam mẹ nó tý! Nhà mẹ nó sắp chuyển đến khu đô thị Yên Hòa ah? Có phải khu chung cư do Contrexim xây ở cuối đường Trung Kính không?

7. bé con

bé con Thành viên chính thức

Bạn ơi, nhóc nhà bạn học lớp mấy rồi?
    Khu Trung Hòa cũng có nhiều trường mới, nhưng nếu học mầm non 2-6 tuổi thì bạn nên thamkhảo trường Hoàng Gia xem. Trường này là trường cao cấpmà. Học ở đó thì yên tâm đi. BI Nhà mình cũng học ở đó mà. Trường sắp có hội thảo về " Phương pháp phát triển trí sáng tạo của trẻ" ngày 15-04 đây!

bạn vào http://truonghoanggia.vn tham khảo nhé! có nhiều thông tin hot lắm đấy.

8. mecasau

mecasau Thành viên đạt chuẩn

Becon có vẻ như ngưỡng mộ equest hay sao mà cứ suốt ngày quảng cáo cho equest thế
    Tôn trọng cộng đồng tí nhé, viết thì cũng phải viết tế nhị, đừng để mọi nguowfi nghĩ là bạn quảng cáo thế thì không hay đậu
    tớ là dân quảng cáo nên tớ hiểu, nếu cần tớ sẽ tư vấn thêm chọ

Thực ra tớ cũng đã hỏi thông tin một số mẹ, tớ thấy mọi nguowfi cũng khen equest lắm Hi vọng là khi mở truowngf các cháu sẽ được nhờ
    các cháu vừa được chăm sóc tốt, vừa duoc dạy tột đó là dìêu tớ mong mỏi cho thằng cu Casau nhà tơ.

9. Swan

Swan Thành viên tập sự

@vuive;94310: Đúng rồi đấy khu Constrexim Holding, Bạn có phải hàng xóm nhà tớ không đấy?
    Tớ đang muốn tìm trường nầm non nào quanh quanh khu đấy Or ở khu cầu giấy cũng Ok. Tớ hoàn toàn mù tịt về khu đấy, chẳng có bạn bè, người quen gì ở đấy cả, nên pải đăng đàn lên đây để hỏi các mẹ, nhờ các mẹ tư vấn dùm.

Sửa lần cuối: 12/4/2007
  10. tram_hb

tram_hb Thành viên mới

Bạn thử đến tham quan trường Green Garden (toà nhà Sông Đà - Mỹ ĐÌnh) hoặc Apollo (ngõ 155 Cầu Giấy) thử xẹm Con mình đang học Apollo mới được mấy hôm, chưa biết tình hình thế nào. Từ chỗ nhà bạn đi đường thẳng ra Bến xe Mỹ Đình luôn được đấy, đến Green Garden có lẽ gần hơn.

nhimyeu_08_05 thích bài này.
  11. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Tôi được biết EQuest như một đơn vị tổ chức các khóa tập huấn, hướng dẫn cha mẹ cách chăm sóc con theo những biện pháp phù hợp với khoa học và tâm lý phát triển của trẻ - Nhưng đến nay, thì lại biết là cũng nối gót theo những nhà kinh doanh để mở ra một trường mầm non chất lượng cao và được marketing tận tình, thì tự nhiên một nỗi buồn không tên lại đến với tôi - Hóa ra các khóa tập huấn chỉ là khúc nhạc dạo đầu cho một chiến lược kinh doanh trường chất lượng cao ! Biết đến bao giờ một ngôi trường dành cho các bậc cha mẹ ( để có thể chăm sóc và giáo dục một cách tốt hơn con em mình ) chỉ có khả năng đáp ứng các tiêu chuẩn quốc nội , được hình thành bởi những nhà giáo dục, tâm lý có được cái tâm và cái tầm nhỉ?

12. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Hai mẹ con em đang tham gia khóa học dài hạn (1 năm) của EQuest và cùng các mẹ tham gia khóa học này có cùng cảm nghĩ "anh Khanh, chị Thoa... (những chuyên gia thiết kế các khóa học này) là những người thực sự có tâm huyết. Em cũng không muốn nói nhiều vì "trăm nghe không bằng một thấy" nếu các bậc cha mẹ nào quan tâm thì có thể đến dự các buổi nói chuyện miễn phí của EQ để tự rút ra kết luận cho mình .
    Em nghĩ việc mở trường mầm non chất lượng cao cũng nằm trong ý định mong muốn giúp đỡ cha mẹ dậy dỗ các cháu thường xuyên hơn vì trong các khóa học ngắn hạn, thậm chí dài hạn hơn (1 năm) cha mẹ dù có được trang bị các kiến thức và các con 1 tuần chỉ được tiếp cận với pp mới khoảng 2h thì vẫn chưa đủ . Cha mẹ dù có cố gắng nhưng còn bề bộn bao nhiêu việc, một buổi tối ngắn ngủi ở nhà với con cũng chẳng rèn luyện các con được bao nhiêu.
    Còn việc kinh doanh thì em nghĩ làm cái gì thì cũng phải tính đến chứ, các chuyên gia tâm huyết thì không nói làm gì, nhưng những nhân viên các giáo viên thì sao?
    Việc maketting không tế nhị vừa rồi, em cũng đã góp ý nhưng chắc cũng do cá nhân nào đó thôi các mẹ cũng đừng vì thế mà đánh giá không tốt cho cả một tổ chức:D .

13. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Đúng là trăm nghe không bằng một thấy - đằng này tôi không những chẳng thấy mà cũng chẳng được nghe - chỉ được đọc ! Có điều tôi không dám phê bình mà chỉ thấy buồn thôi ! Buồn vì ngay cả một trung tâm tầm cỡ và hoành tráng như EQ cũng phải đi vào con đường lấy ngắn nuôi dài -
    Hơn nữa, khi mở ra 1 trường MG đẳng cấp QT, thì sẽ có tư tưởng : đây là Phụ huynh của tôi, đây là học sinh của tôi - và sẽ được hưởng những ưu đãi của tôi - Có thể đó là những điều không được nói ra, nhưng sẽ được và phải được ngầm hiểu - và như vậy với các khoá học chỉ dành cho PH, sẽ vô tình có những phân biệt đối xử - hoặc, những PH không có con học ở MG EQ, sẽ ngần ngại khi tham gia -
    Còn việc PH do bận rộn công việc, chỉ có thể tiếp cận trẻ vào buổi tối một vài giờ thì làm sao rèn con được ? Điều này hoàn toàn có lý nếu chúng ta quan niệm rèn con giống như giáo viên rèn học trò ! Còn nếu chúng ta cho rằng - kiến thức nuôi dạy con không nằm ở chỗ rèn con theo phương pháp A ,B, C hay của Anh, của Pháp của Mỹ - mà là một quan điểm tiếp cận và tương tác với con, không chỉ 1 vài giờ/ngày mà là suốt một quá trình phát triển của trẻ, trong tất cả mọi giao tiếp với trẻ ( ăn uống, ngủ nghỉ, tắm rửa, vui chơi và cả khi cho trẻ ăn đòn ! ) trong tất cả không gian và thời gian và cả trong cách chúng ta ( bố - mẹ ) ứng xử với nhau ( và con cái là kẻ quan sát ) thì chúng ta sẽ thấy là một khối lượng không nhỏ về thời gian mà chúng ta có thể tác động do chính những kiến thức mà chúng ta đã hấp thu được - các kiến thức này phải trở thành của ta - như một món ăn được chế biến từ các nguyên liệu , nó ngon hay không là do chế biến và phù hợp với sở thích của người ăn chứ đâu do các chất liệu xịn đâu !
    Còn chuyện cho con đi học - đó chỉ là nơi mà trẻ sẽ được tiếp thu những kỹ năng và sự hiểu biết qua những bài học và nghiệp vụ của GV - điều này thì ngay cả khi PH có thì giờ cũng khó mà có thể đáp ứng được ! Nếu PH cho rằng, không cho con học trường xịn - mà trẻ không hình thành nhân cách, thiếu khả năng thích ứng với môi trường, thiếu sự linh hoạt và không phát triển nổi cả IQ lẫn EQ thì đó là điều nên xem lại : nguồn cung cấp của tư tưởng này ! và quan điểm của chính mình !
    Cuối cùng : ai cũng phải ăn để mà sống - nhưng ăn cái gì và sống như thế nào thì chúng ta phải được và có quyền chọn lựa !
    Trong chuyện này thì tôi chỉ nói lên nỗi buồn và quan điểm của mình thôi - không dám chê bai ai cả, ngay cả chuyện marketing như thế nào, đó là tuỳ vào trình độ của các PR ( chuyên và không chuyên ) chẳng có gì là hay hoặc dở ở đây - vì người tiêu dùng cũng rất là đa dạng - ngay cả các dòng nhạc máy nước và các " ca nhép sĩ" vẫn có những fan của họ thôi !

14. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Hôm trước thấy mấy cái quảng cáo rất thô của nhân viên EQuest mình cũng thấy khó chịu nhưng chưa có thì giờ để nói . Hôm nay nhân đọc ở đây cũng xin góp mấy câu, hy vọng lần sau EQuest ghi nhận những đóng góp của mọi người .

Ờ thì mình cũng muốn nghe theo cái "thấy" của mẹ Hitachi vì mình cũng mới chỉ đọc về EQuest . Cũng mong EQuest làm được những điều hay ho .

Nhưng phần quảng cáo thì chối quá mức mẹ Hitachi ạ . Mẹ Hitachi nói về sự thiếu tế nhị của các nhân viên mình cũng có thể đồng cảm được . Nhưng còn bác con đường mới hồi xưa đã có lần nhận là phụ trách EQuest gì đó thì sao nhỉ ????

Mình muốn mời mọi người đọc bài của bạn con đường mới ở đây
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=6610

Xin trích vài câu :

"Các mẹ lưu ý này. Có một chương trình hội thảo hay lắm.
    Chắc nhiều mẹ đã đến nghe các buổi nói chuyện của EQuest rồi. Họ sắp tổ chức hội thảo nữa đấy.
    .........
    P/S: Hôm đó biết đâu có mẹ lại kiếm đuợc ít đồ chơi sáng tạo cho con thừong khi có cả sửa nữa ấy chứ"

Mình thấy ngộ quá, bạn con đường mới làm cho EQuest mà quảng cáo về lớp học của EQuest lại gọi bằng chữ "HỌ", làm như nói về ai đó ....

Mà cách đây chừng 1 năm gì đó, cách quảng cáo của EQuest đã từng làm khó chịu nhiều thành viên của diễn đàn LCM, cũng cái kiểu không coi ai ra gì in hệt thế này .

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=3223&page=5

Đã tưởng EQuest đi vào hoạt động nền nếp thì có nhiều kinh nghiệm hơn mà lần này thì quá chối .

Thiết nghĩ, đành rằng không có ai trên đời này hoàn hảo nhưng để có thể đứng ra dạy dỗ được người khác thì bản thân mình cũng phải trau dồi từ lời ăn tiếng nói, phải đào tạo nhân viên cho bài bản một chút . Thêm nữa, EQ (trí thông minh cảm xúc ) chính là cái đó đấy ạ .

Hy vọng là EQuest có con đường đi mới hơn ạ .

15. Swan

Swan Thành viên tập sự

Cơ quan tớ ở chỗ chùa Hà, nhà lại ở Contrexim, nếu tớ đi sang khu Mỹ Đình - SĐ thì lại ngược đường, có lẽ tớ sẽ tham khảo trường Apollo. Đây là trường công hay trường tư hả bạn?
    Nhân tiện hỏi luôn các mẹ xem khu vực chùa Hà có trường mẫu giáo nào không, mình gửi con gần CQ cũng tốt, đưa đón tiện đường.

16. Bin 2002

Bin 2002 Bắt đầu tích cực

Gần chùa hà có trường mẫu giáo Ánh Sao và Hoa Hồng, đây là 2 trường công bạn ạ.

17. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Hôm nay, vào thử web của trường mẫu giáo Hoàng Gia của công ty EQuest, và tôi hơi bị choáng ! choáng vì sự hồ đồ của mình, hóa ra Equest mở trường MG dành cho con cái đại gia ( đúng với cái tên Hoàng Gia) không phải là lấy ngắn nuôi dài - mà là 1 hoạt động kinh doanh thực sự với mức học phí "đụng la phông", càng choáng hơn là với mức hp như vậy, mà còn đo lọ mắm, đếm củ hành bằng việc phạt tội đón con trễ 3đô/giờ - mà lẽ ra họ phải đưa đón các hoàng tử và công chúa này tận nhà mới đúng - còn tiết mục tắm ngoài giờ mà tính thêm 1 đô rưỡi thì quả tình là không còn gì khôi hài hơn !
    Càng đọc các nội quy của trường, tôi càng choáng vì mức độ "chảnh tới bến" của các chuyên gia tâm lý chủ trường này -
    Cũng là một chủ trường, của 1 ngôi trường MG bình dân tôi thông cảm cho những tình huống đóng học phí trễ, đón con trễ và cả việc nghỉ học đột xuất, để có thể tạo mọi sự thuận lợi cho phụ huynh,nhưng nay đọc được những quy định của trường HG - tôi mới thấy thương cho những phụ huynh, chỉ vì muốn con trở thành thần đồng ( nhưng không biết có thành không !) , chỉ vì muốn chứng tỏ ta đây là đại gia mà phải tuân theo những quy định "xưa nay hiếm" - nhất là trong phạm vi tư nhân - một phạm vi mà khách hàng phải được xem là thượng đế !
    Quả thực là không thể hiểu nổi tư duy của ban GĐ EQuest - bái phục !

18. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Chửi hay lắm bác ạ!!! Sorry em dùng từ này, nhưng mà nghĩ k còn từ nào khác phù hợp hơn!!!Em đã tiếp xúc và nói chuyện với ng quản lý EQ rùi, túm lại 1 câu: tất cả những gì nói là làm cho trẻ con nhưng thực ra là chỉ nhắm đến túi tiền của bố mẹ chúng nó thôi!!!!
    Em thấy câu này đúng đấy ạ!!!

19. me cua be

me cua be Thành viên tập sự

20. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Mình đang băn khoăn không biết liệu me cua be có phải là nhân viên của EQuest không nhỉ:ANAL: Nếu đúng vậy thì quả thật ngôi trường yêu mến của me cua be quá nổi rồi, không cần phải quảng cáo thêm đâu ạ.