Cách giặt gấu bông

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi bequynh, 29/8/2009.

1. bequynh

bequynh Thành viên mới

Có mẹ nào biết cách giặt gấu bông thế nào cho tiện, chỉ cho minh với. Con gấu bông của bé Quỳnh nhà mình dơ quá rồi!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bequynh
    Đang tải...

2. lion queen

lion queen I'm fine without you

Gấu của bé nhà bạn có to ko? Nếu to quá chắc phải mang ra hàng. Nhà mình cũng có mấy con to đùng, bẩn thì phải mang ra hàng giặt là thui. Còn các con nhỏ thì chị bạn mình mách là giặt chung thú nhồi bông với nhau, đừng giặt cùng quần áo thì thú bông sẽ giữ được form! Mà giặt đồ bông thì bạn mua nước giặt của Amway mà giặt. Nó giúp giữ được độ mịn của bông. Mình ko làm cho hãng này đâu nên đừng nghĩ là mình quảng cáo nhé:)

architect thích bài này.
  3. bimtiteo

bimtiteo 0993319857

quá dễ... cho con thú vào trong 1 cái túi giặt hoặc cái vỏ gối ôm, cột chặt lại ( để chật làm sao ép nó lạ thành 1 cục nhưng nhớ xếp cho đàng hoàng) thảy vô máy giặt ... cho thêm nước xả nhiều 1 chút để nó tơi xốp ... phơi 1 chút là khô cong... mấy con ki, lu, la la nhà mình trung bình 3 ngày giặt 1 lần ( chịu không nổi mùi nước đái của con) giặt cả 20 lần roài vẫn giữ dáng như thường .....

architect thích bài này.
  4. bequynh

bequynh Thành viên mới

Cám on các mẹ, gấu bông của bé Quỳnh to nên để vào máy giặt không được, mà ở đây cũng không có tiệm giặt gấu bông, nên minh không biết làm cách nào nữa, có cách nào khác không, giúp minh với ...

5. lion queen

Mẹ nó ở đâu vậy???....................

6. bequynh

bequynh Thành viên mới

Mình ở An Giang, ở đây chỉ có giặt quần áo thôi, chứ không thấy giặt gấu bông.
    Có người hướng dẫn minh mở một lỗ lấy hết bông gòn ra, cho vào máy giặt xong nhét gòn trở lại. Hic, như vậy công phu quá, minh không có thời gian, mà giặt như thế nó có đẹp như xưa không??..

architect thích bài này.
  7. Phong

Phong Thành viên tích cực

Gấu nhà tớ ngồi chật máy giặt luôn, tớ vẫn cho nó vào đấy giặt bình thường. Các con khác cũng vào đấy hết, mà không có túi tiếc gì, tắm xong các em ý vẫn xinh tươi :) Cơ mà mẹ nó chọn ngày nắng to hãy cho các em ý đi tắm nhé.

architect thích bài này.
  8. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Bình thường ở nhà em, nếu gúa nhỏ thì e cho vào máy, còn con nào to hoặc lông dài, bông mềm thì e cứ nhúng vào nước xà phòng, lấy bàn chải đánh răng chà nhẹ là sạch vết bẩn, sau đó xả nước thật sạch rồi đem phơi thôi. Vì không vắt (sợ bông nén thành cục) nên thời gian khô hơi lâu. Nhưng em giặt nhiều rồi thấy vẫn ok.

architect thích bài này.
  9. lion queen

Giặt tay phải cẩn thận vì nếu ko quen dễ làm gấu bị hôi do lớp bông dày. Hay mẹ nó thử cho vào máy giặt xem có vừa ko, nếu vừa thì quay máy luôn. Mọi người cứ sợ mất form chứ thực ra ko phải thế đâu

architect thích bài này.