PDA

View Full Version : Miền Bắc: Thăm dò: CÁ DIẾC ĐỒNG - Các mẹ Order ăn thử nhé ! Mai em về quê Bắt Cá ạ !

tinhship
08-27-2012, 11:54 AM
ĐỌC BÀI BÁC NAMHANGTHUNG ĐỒNG HƯƠNG - EM THẤY CÁ DIẾC HAY HAY, EM ĐỊNH LÀM VỤ CÁ DIẾC NÀY, NẾU ỔN EM LÀM CHUYÊN VỀ "CÁ ĐỒNG" PHỤC VỤ CÁC MẸ. MAI EM VỀ QUÊ TÌM NGUỒN CÁ, CÓ MẸ NÀO ĐẶT ĂN THỬ KHÔNG THÌ HÚ EM MỘT TIẾNG. QUÊ EM Ở VÂN CỐC (LÀNG BÀI) - VIỆT YÊN BẮC GIANG - CÁM ƠN MẸ NAMHANGTHUNG ĐÃ HƯỚNG DẪN EM ĐẾN VỚI LAMCHAME NHÉ - EM MƯỢN TẠM ẢNH CỦA BÁC NHÁ ^^
- CÁ ĐỒNG 100% CÁC MẸ NHÉ
- EM MUA RỒI MỔ, ƯỚP ĐÁ MANG RA HÀ NỘI (VẬN CHUYỂN MẤT 1 TIẾNG ) - NẾU OKIE EM SẼ ĐẦU TƯ BÌNH SỤC KHÍ Ạ
- GIÁ BÁN DỰ TÍNH LÀ : 80 K/Kg - Cá to tầm 3 ngón tay ạ !
- Em tên: TÍNH - Số điện thoại: 0972499613 hoặc 0976658696
Địa chỉ của em: Nhân Mỹ - Mỹ Đình – Hà Nội

Trung Du đang mùa lụt, nước nổi, riếc rạch theo nước mới kiếm ăn, về quê thấy Bà nội mua cho mớ riếc ăn ngon quá, kho tộ ăn cơm nóng dưới trời mưa sùi sụt, heo heo lạnh....nghĩ mà thèm quá các mẹ ới !
Mẹ nào thích ăn cá Riếc, vào đây 888 nhé, và có món nào hay ho thì cho em coi với, chuyến này về, em phải mua nhiều ăn mí được ,,,
http://giaoduc.net.vn/Uploaded/xuanhung/2012_04_06/ca_tot_cho_suc_khoe_25_giaoduc.net.vn.jpg
Canh chua cá Riếc nời
Lâu roài không nhìn thấy Nơm và đụt hic hic
Riếc đồng đây các mẹ ạ
http://www.bacsigiadinh.com/Content/Images/FCKimg/image/21-7-2012/chua-xuat-tinh-som-bang-mon-ca-0-bacsigiadinh_com.jpg
Thèm quá .................................................. ....

namhangthung
08-27-2012, 11:59 AM
Hân hạnh mở hàng nhóe. Cho nhà mình một Kg nhé, cứ về xem nguồn thế nào nhé, thấy bảo nhièu lắm đấy . Nhà Jun đặt 1 Kg nhé chú ới

tinhship
08-27-2012, 12:02 PM
mở hàng làm nhiều nhiều đê cho đông khách,cá ngon lắm......ao hồ làng em rộng mênh mông,đảm bảo cá sạch cho các mẹ.........

Me Trang Minh
08-27-2012, 12:02 PM
Cá to tầm 3 ngón tay là chỉ tính bề ngang hay cả con cá vậy mẹ nó? 80k/kg là sau khi đã làm sạch bỏ ruột đúng không? Nhà tớ không có người đi chợ, ngon tớ sẽ ủng hộ dài dài!

namhangthung
08-27-2012, 12:04 PM
Chụp ảnh cả cái ao đầu làng nhá, chỗ đấy lần nào về cũng bán nhiều cá lắm. nhất là mùa này Tính ơi

mở hàng làm nhiều nhiều đê cho đông khách,cá ngon lắm......ao hồ làng em rộng mênh mông,đảm bảo cá sạch cho các mẹ.........

tinhship
08-27-2012, 12:06 PM
chỉ tính bề ngang mẹ nó à,cá em làm sạch,ướp đá.......có gì mẹ nó ủng hộ em nhé!!!!!!!!!!

tinhship
08-27-2012, 12:07 PM
Cá to tầm 3 ngón tay là chỉ tính bề ngang hay cả con cá vậy mẹ nó? 80k/kg là sau khi đã làm sạch bỏ ruột đúng không? Nhà tớ không có người đi chợ, ngon tớ sẽ ủng hộ dài dài!

chỉ tính bề ngang mẹ nó à,cá em làm sạch,ướp đá.......có gì mẹ nó ủng hộ em nhé!!!!!!!!!!

namhangthung
08-27-2012, 12:08 PM
Chú Tính mới đi Bộ đội về, cũng không thạo máy tính lắm, các mẹ chỉ bảo dần dần cho em nó nhé he he

tinhship
08-27-2012, 12:18 PM
Chụp ảnh cả cái ao đầu làng nhá, chỗ đấy lần nào về cũng bán nhiều cá lắm. nhất là mùa này Tính ơi

ok sẽ có ảnh về ao và các bước đánh bắt,làm sạch cho các mẹ mãn nhãn ạ!!!!!!!

mebecong2004
08-27-2012, 12:18 PM
Em này ở Bài - Việt Yên à, hii. Đồng hương với chị rồi.

namhangthung
08-27-2012, 12:19 PM
Chị Bống ơi, Thằng Tính đi Bộ Đội về, ra đây chạy lái xe Taxi không được, em rong nó vào đời đấy ha ha !

mebecong2004
08-27-2012, 12:21 PM
Chị Bống ơi, Thằng Tính đi Bộ Đội về, ra đây chạy lái xe Taxi không được, em rong nó vào đời đấy ha ha !

Hihi. Bước đầu là cá, bước tiếp theo là gì nhỉ? hii. Chúc cả 2 em đắt hàng nhé.

tigger2010
08-27-2012, 12:25 PM
cá diếc rán giòn hoặc to hơn chút, kho dưa thì tuyệt vời luôn, dánh dấu để ủng hộ

namhangthung
08-27-2012, 12:33 PM
Hướng dẫn nó đăng bài mất nguyên buổi sáng hức hức

cá diếc rán giòn hoặc to hơn chút, kho dưa thì tuyệt vời luôn, dánh dấu để ủng hộ

foreverqt23
08-27-2012, 12:51 PM
Ô gần nhà mình, nhưng em thích cá rô hơn, có cơ hội sẽ ủng hộ nhà bố nó

metinthoi
08-27-2012, 12:55 PM
Cá diếc kho tương thì ngon tuyệt, đánh dấu hôm nào mua ủng hộ bạn

namhangthung
08-27-2012, 01:09 PM

Tính ới khách hỏi này !

phuthuy.1808
08-27-2012, 03:00 PM
Khi nào có hàng hả hạn, món này ngon đây

tinhship
08-27-2012, 03:31 PM

Vâng em ở làng Bài VY chị ạ,chị cũng ở Bài ạ!!!!!hihi,có gì chị ủng hộ em vs nhé!

tinhship
08-27-2012, 03:32 PM
Khi nào có hàng hả hạn, món này ngon đây

chắc sẽ sớm thôi mẹ nó ạ!các mẹ cứ order,có gì em sẽ giao hàng sớm cho ạ!

tinhship
08-27-2012, 03:33 PM

Vâng có gì chị ủng hộ em vs nhé,em mới ở BĐội ra nên còn bỡ ngỡ lắm!mong các mẹ giúp đỡ cho ạ!

tinhship
08-27-2012, 03:34 PM
Cám ơn mẹ nó nhé!có gì ủng hộ cho em với nhé mẹ nó!dần dần e sẽ tăng dần cơ cấu hàng!!

tinhship
08-27-2012, 03:35 PM

Vâng,cá quê em là cá đồng xịn,nên có thể chế biến đc nhiều món lắm!mẹ nó ủng hộ em vs nhé!!!!!!

tinhship
08-27-2012, 03:37 PM
Hihi. Bước đầu là cá, bước tiếp theo là gì nhỉ? hii. Chúc cả 2 em đắt hàng nhé.

Em cũng đc namhangthung dẫn dắt,bước đầu e làm Cá,nghiên cứu từ từ,có gì các mẹ ủng hộ em vs nhé!!!!!!!!

namhangthung
08-27-2012, 05:03 PM
Có ai đặt chưa Tính, nhớ cá nhà chị nhóe, he he, hơn cũng được nhé, nhiều hơn ý, mà chú bắt nhịp nhanh nhỉ he he

tinhship
08-27-2012, 06:27 PM
Có ai đặt chưa Tính, nhớ cá nhà chị nhóe, he he, hơn cũng được nhé, nhiều hơn ý, mà chú bắt nhịp nhanh nhỉ he he

có mấy mẹ hỏi thăm roài!!!còn bỡ ngỡ lắm,e còn phải nhờ nhà ông bà nhiều!tối sang xin ít kinh nghiệm.hehehe

Keros2boo
08-27-2012, 07:03 PM
Bác tính ơi, bác bán theo lạng ko? Bác cho em xin tý công thức làm món diếc kho lên đi, em còn xem Mình làm dc ko thì mua Chứ hi hi

namhangthung
08-27-2012, 07:21 PM
Mai về hả, nhớ chụp ảnh và mang ít cá ra oánh chén nhóe !

có mấy mẹ hỏi thăm roài!!!còn bỡ ngỡ lắm,e còn phải nhờ nhà ông bà nhiều!tối sang xin ít kinh nghiệm.hehehe

tinhship
08-27-2012, 11:08 PM
Bác tính ơi, bác bán theo lạng ko? Bác cho em xin tý công thức làm món diếc kho lên đi, em còn xem Mình làm dc ko thì mua Chứ hi hi

Cách làm đây mẹ nó!Cá làm sạch ruột ướp gia vị theo ý thích. Thường là ít nghệ giã nát, ít sả băm nhỏ, đường, bột ngọt, ít nước mắn ( nhạt thôi vìi còn tương) tiêu bột, ớt băm, chú ý đặt biệt phải thái riềng đủ lót kín đáy nồi. Sau khi uớp độ ba mươi phút thì cho riềng lót đáy cho thật kín, cho một lớp cá kế đến một lớp tương bần, cứ một cá, một tương nhưng lớp cá dày lớp tương mỏng. Khi nồi cá sôi thì giảm lửa tối thiểu, liu riu trên 2h cho cá mền cả thịt lẫn xương.Nhớ phải khóa cửa trước mới được mở nắp ra kẻo hàng xóm chạy sang ăn ké ( vì nó thơm lừng ), không quên có cái món quốc lủi đưa cay!!! chúc mẹ nó ngon miệng ạ!

hangtr
08-28-2012, 08:29 AM
Cá diếc kho tương ngon lắm, mẹ mình vẫn thường gửi ra cho mình, ở quê mình giá rẻ hơn giá của bạn, khi nào nguồn ở quê tớ cạn tớ sẽ ủng hộ bạn. tặng các bạn công thức cá diếc kho mình học được của một bạn trên webtre tho. Đã chuột bạch nhiều lần, rất ngon nhé:

Cá Giếc kho tương

Tương là loại tương Bần, không phải là xì dầu như cách gọi trong Nam. Các loại cá kho tương đều ngon, nhưng theo tôi thì cá Giếc kho tương là ngon nhất, nhất là những con có trứng (ở Hà Nội có một hàng cơm thường xuyên có món cá Giếc kho tương là quán cơm Vinh Thu - ở phố Lý Thường Kiệt, đối diện TCty Thuốc lá ). Hiện nay ở Hà Nội và các chợ ở các vùng cá Giếc bán rất sẵn và cũng rẻ.

- Tương phải mua được loại tương ngon và mặn, không nên dùng tương xay hơi ngòn ngọt thường bán sẵn ngoài chợ. Nếu mua được tương vẫn còn nguyên hạt đỗ tương thì ngon nhất. Ước lượng một lượng tương sao cho vừa đủ để đủ mặn cho chỗ cá cần kho.
- Cá Giếc làm sạch, để nguyên vảy (vì vảy cá Giếc rất mềm và ăn rất thơm) rửa sạch màng đen trong bụng (cá Giếc là vị thuốc nhưng màng đen trong bụng theo dân gian thì lại rất độc), để ráo, cho vào chảo rán qua (rán qua thì kho mới cứng cá và chắc thịt).
- Sau khi rán xong dùng dầu (hay mỡ) còn lại trong chảo phi thơm với chút hành củ băm nhỏ, đổ 2/3 bát tương vào đun sôi cho thơm
- Bắc nồi định kho lên Bếp, xếp cá vào nồi, rưới đều tương đã chưng ở trên lên, đun nhỏ lửa đến khi sôi 10 phút thì cho thêm chút đường, nước hàng, đổ thêm nước sôi vào xăm xắp mặt cá.
Tiếp tục đun sôi sau đó giảm nhỏ lửa nấu tiếp cho cá nhừ, khi lượng nước cạn còn khoảng 1/2 thì cho thêm 1-2 thìa dầu ăn (hoặc mỡ nước thì càng ngon) vào. Đun sôi giảm nhỏ lửa, khi nước cạn còn 1/3 thì đổ nốt chỗ tương còn lại vào, đun sôi, giảm nhỏ lửa, mở nắp đun tiếp cho đến khi gần cạn là được.

tinhship
08-28-2012, 03:12 PM
Cá diếc kho tương ngon lắm, mẹ mình vẫn thường gửi ra cho mình, ở quê mình giá rẻ hơn giá của bạn, khi nào nguồn ở quê tớ cạn tớ sẽ ủng hộ bạn. tặng các bạn công thức cá diếc kho mình học được của một bạn trên webtre tho. Đã chuột bạch nhiều lần, rất ngon nhé:

Cá Giếc kho tương

Tương là loại tương Bần, không phải là xì dầu như cách gọi trong Nam. Các loại cá kho tương đều ngon, nhưng theo tôi thì cá Giếc kho tương là ngon nhất, nhất là những con có trứng (ở Hà Nội có một hàng cơm thường xuyên có món cá Giếc kho tương là quán cơm Vinh Thu - ở phố Lý Thường Kiệt, đối diện TCty Thuốc lá ). Hiện nay ở Hà Nội và các chợ ở các vùng cá Giếc bán rất sẵn và cũng rẻ.

- Tương phải mua được loại tương ngon và mặn, không nên dùng tương xay hơi ngòn ngọt thường bán sẵn ngoài chợ. Nếu mua được tương vẫn còn nguyên hạt đỗ tương thì ngon nhất. Ước lượng một lượng tương sao cho vừa đủ để đủ mặn cho chỗ cá cần kho.
- Cá Giếc làm sạch, để nguyên vảy (vì vảy cá Giếc rất mềm và ăn rất thơm) rửa sạch màng đen trong bụng (cá Giếc là vị thuốc nhưng màng đen trong bụng theo dân gian thì lại rất độc), để ráo, cho vào chảo rán qua (rán qua thì kho mới cứng cá và chắc thịt).
- Sau khi rán xong dùng dầu (hay mỡ) còn lại trong chảo phi thơm với chút hành củ băm nhỏ, đổ 2/3 bát tương vào đun sôi cho thơm
- Bắc nồi định kho lên Bếp, xếp cá vào nồi, rưới đều tương đã chưng ở trên lên, đun nhỏ lửa đến khi sôi 10 phút thì cho thêm chút đường, nước hàng, đổ thêm nước sôi vào xăm xắp mặt cá.
Tiếp tục đun sôi sau đó giảm nhỏ lửa nấu tiếp cho cá nhừ, khi lượng nước cạn còn khoảng 1/2 thì cho thêm 1-2 thìa dầu ăn (hoặc mỡ nước thì càng ngon) vào. Đun sôi giảm nhỏ lửa, khi nước cạn còn 1/3 thì đổ nốt chỗ tương còn lại vào, đun sôi, giảm nhỏ lửa, mở nắp đun tiếp cho đến khi gần cạn là được.

Cám ơn mẹ nó lắm lắm!cách làm đó rất ngon,các mẹ oder ủng hộ em nhé!!

namhangthung
08-29-2012, 01:45 PM
Thằng này ảnh hình đâu, cá mú đâu rồi ?

Cám ơn mẹ nó lắm lắm!cách làm đó rất ngon,các mẹ oder ủng hộ em nhé!!

hangpham678
08-29-2012, 01:50 PM
nhân tiện có bác namhangthung em góp ý tý, giá cá thế này thì hơi cao so với em mua ngoài chợ , hic

namhangthung
08-29-2012, 01:52 PM
Cũng cao hơn một tý, nhưng mà cá mổ lòng ra cũng hao lắm, ở chọ mình mua là cá nguyên bụng hay sao ý nhở ! Thằng này thả lên cái đi đâu mất rồi ý, ơ mà hỏi tý, mẹ hangpha678 là gái hay zai thế, à mà sinh năm nhiêu ?

nhân tiện có bác namhangthung em góp ý tý, giá cá thế này thì hơi cao so với em mua ngoài chợ , hic

mekhoithoi08
08-29-2012, 02:22 PM

Cá Giếc kho tương

nghe mẹ nó tả mà thèm quá.mẹ tớ có lần kho với sung ăn cũng ngon lắm.cá diếc kho đặc biệt phải nhừ ko thì nhai xương lủng củng lắm

hangpham678
08-29-2012, 11:14 PM
Cũng cao hơn một tý, nhưng mà cá mổ lòng ra cũng hao lắm, ở chọ mình mua là cá nguyên bụng hay sao ý nhở ! Thằng này thả lên cái đi đâu mất rồi ý, ơ mà hỏi tý, mẹ hangpha678 là gái hay zai thế, à mà sinh năm nhiêu ?
gái chị ơi, sn 87, gọi em hằng là ok rùi, em chưa lập gd mừ

namhangthung
08-29-2012, 11:27 PM
gái chị ơi, sn 87, gọi em hằng là ok rùi, em chưa lập gd mừ

He he. CHủ top nầy hình như cũng chưa có người yêu, gđ thì chắc chắn là chưa rồi. hờ hờ:p

hangpham678
08-29-2012, 11:30 PM
He he. CHủ top nầy hình như cũng chưa có người yêu, gđ thì chắc chắn là chưa rồi. hờ hờ:p

sao chị lại chắc chắn thế ah, :p, tò mò,

namhangthung
08-29-2012, 11:37 PM
Cái này thì em phải PM hỏi riêng chủ top mới biết đc. he he

tinhship
08-30-2012, 10:53 PM

SR các bác,công việc e bù đầu quá nên hnay mới lên t.l cho các bác đc,ảnh để trong máy,mai đem qua cho a duyệt hộ e phát nhé!!!

tinhship
08-30-2012, 10:54 PM

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho mình,mình tên Tính,cũng tuổi mèo như bạn,do hoàn cảnh xấu xí,nên chưa có cô nào để ý cả..híc híc!!!!!!!namhangthung là ng nhà minh mà, nên biêt rõ mình,hihihi

Đẹp_Fashion_Shoes
08-30-2012, 11:39 PM
Em ơi, cho chị 1kg cá diếc nhé. Lúc nào có em nhỉ? Có gì PM chị nhé :)

namhangthung
08-30-2012, 11:58 PM
Em ơi có khách hỏi mà đi đâu thế hở???????????????????

tinhship
08-31-2012, 06:26 PM
Em ơi, cho chị 1kg cá diếc nhé. Lúc nào có em nhỉ? Có gì PM chị nhé :)

vâng ạ,chị cho em địa chỉ,sdt e sẽ LL lại sớm cho chị ạ!!

tinhship
08-31-2012, 06:26 PM
Em ơi có khách hỏi mà đi đâu thế hở???????????????????

Híc,cv tối mắt tối mũi,chưa hnao về nhà trc 10h đêm,hicccccccccccccccccccccc