PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Có mẹ nào đã chưa khỏi tàn nhang mà không phải bắn tia laze không

thinhtran198
08-28-2012, 10:22 PM
Thưa các mẹ, vốn là làn da em thời con gái có chút tàn nhang, nhưng khi đến khi sinh em bé thì càng nhiều, càng đậm hơn, em rất tự ti về gương mặt có nhiều tàn nhang. Có dùng một số loại mỹ phẩm nhưng phần vì em cũng lười không dùng thường xuyên.
Hnay em lập topic này mong muốn các mẹ chia sẻ, có mẹ nào đã chưa khỏi tàn nhang không ak, cho em học hỏi ít kinh nghiệm.

bemeokute
08-29-2012, 08:25 AM
chị gái e cũng có mấy vết tàn nhang, cũng thử nhìu cách mà hok khỏi, cái nì càng mùa hè nó càng rõ. bảo đi bắn thì chị í lại cứ sợ cơ

rytafashiononline
08-29-2012, 08:39 AM
em nghĩ đi bán nhanh hiêu quả hơn đó ah,trị cách thông thường lâu lắm

thinhtran198
08-29-2012, 08:49 AM
Có mẹ nào đã bắn rồi nhỉ, mình cũng nghĩ đi bắn thì sợ lắm, hình như có thể còn để lại sẹo ý
mặt mình mà bắn thì ko bí thế nào, vì nhìu tàn nhang lém. Huuuuuuuu Tự kỷ quá

thinhtran198
08-29-2012, 08:42 PM
em nghe nói uống Zymny cũng có thể giảm, đang định dùng cách này, các mẹ nào đã dùng chưa ạ

Enya
08-29-2012, 08:44 PM
đi bắn tàn nhang cũng có người khỏi, nhưng cũng nhiều người bị sẹo. Mà có mỗi cái mặt nên cũng k nên mạo hiểm lắm. Có nhiều cách để chữa tàn nhang, nhưng hiệu quả 100% thì chắc k được đâu

minxin
08-29-2012, 11:45 PM
Hic, cũng khó nhỉ. Em thì chỉ ra ngoài thì bôi ít kem che khuyết điểm thôi :(

mybube
08-30-2012, 02:15 AM
Các mẹ đừng đi bắn tia laze nhé, lại như con bạn en. Thật khủng khiếp

cuamit
08-30-2012, 09:10 AM
Các mẹ đừng đi bắn tia laze nhé, lại như con bạn en. Thật khủng khiếp

bạn mẹ nó bị sẹo ạ? khổ thân, đi làm đẹp mà thành ngược lại thì khổ quá.
Mình cũng có tàn nhang, nhiều phết mà cũng ko dám đi bắn j cả. Ban đầu cũng in ít thui mà sau khi đi nắng nhiều ko bôi kem chống nắng, thức khuya nhiều, sinh con thì nó bung ra nhanh ghê lắm. Vậy nên các mẹ mà ko mún bị hoặc muốn giảm thiểu TN thì nên tránh những yếu tố trên (trừ việc sinh con ạ :D )
Các cách khác như uống thuốc hay bôi kem cũng chỉ giúp hạn chế ko mọc thêm hoặc mờ đi chút thui chứ không hết đc hay sao ý. Minh chưa thử cách nào cả nhưng chính các BS tư vấn hay NV bán mỹ phẩm cũng nói thế.
Với lại m nghĩ: Được mặt min màng thì quá tuyệt, nhưng nếu có chút tàn nhang thì cũng chả vẫn đề j lắm, mình ra nắng chăm bôi kem chống nắng để hạn chế mọc thêm thành nám da thui.

hangloi
08-30-2012, 09:15 AM
cả nhà tư vấn thì cho tớ ké nhé, tớ cũng đang chán toàn tập vì cái gọi là nhất dáng nhì da.....................

Enya
08-30-2012, 09:17 AM
mẹ nó đừng đi bắn làm gì, chịu khó dùng kem trị tàn nhang cho nó mờ dần đi, đi đâu trang điểm tí, che chắn cẩn thận thì cũng ổn thôi. Đi bắn lỡ bị sẹo thì còn khó cứu chữa hơn

nhamaytina
08-30-2012, 09:49 AM
mẹ nó dừng dùng phương pháp nóng vội thế vì e theo e nghĩ cái ý là do hooc môn của mình nữa nên phải diều trị từ trong ra ngoài mới an toàn và bền lâu

tranglinh0611
08-30-2012, 11:04 AM
Mình cũng chung cảnh ngộ, sau khi sinh con xong nó càng nhiều và đậm hơn, được cái mặt nó cũng mịn nhưng ko đc trắng vì cũng hay phải đi nắng, nếu che mấy chấm tàn nhang đi thì nhìn da cũng ok phết hihi, mỗi tội ko có cách nào khắc phục và mình cũng lười dũng MP lắm, cứ đà này 40t thì ko biết mặt mình nó thế nào huhu, các mẹ có bí quyết gì chưa ạ, cho chị em xin ít kn với ạ.

saochoi2109
08-30-2012, 11:18 AM
huhu, các mẹ giống em, em chung sống với tàn nhang bao nhiêu năm nay rùi, bị từ nhỏ, nhưng em cũng không thấy mất tự tin lắm , trang điểm tẹo là ok

wigfashion
08-30-2012, 02:11 PM
e bị mụn thịt gần mí mắt mà sau trị mãi ko hết

Enya
08-30-2012, 02:24 PM
mụn thịt thì mình cũng thấy nhiều người đi đốt, vì thấy bảo nếu k nó sẽ lấy lan ra xung quanh. Với cả đốt mụn thịt thì k nhiều như tàn nhang nên mẹ nó tham khảo đi đốt mụn thịt ở viện 108 xem sao

tackecon
08-30-2012, 03:59 PM
nguy hiểm lắm chị ơi, bắ xong em nghĩ một tgian nó lại bị ah, chưa kể nó bị sẹo nữa thì khốn khổ. Tốt nhất tán nhang c ra nắng phải dùng kem chống nắng, ko thú khuya nhiều thì những vết đõ nó cũng mờ mờ thôi, ko tháy rõ đc

tackecon
08-30-2012, 04:01 PM
mụn thịt thì mình cũng thấy nhiều người đi đốt, vì thấy bảo nếu k nó sẽ lấy lan ra xung quanh. Với cả đốt mụn thịt thì k nhiều như tàn nhang nên mẹ nó tham khảo đi đốt mụn thịt ở viện 108 xem sao
Mụn thịt hay còn gọi là u tuyến mồ hôi đó c. Chị ra da liễu khám và họ cho chj bắn. Một tgian là lành ah. Nhưng cố gắng khi mới bắn đừng ra ngoài nắng nhá, nếu ko thành vết tham đấy c

longthuykhanh2011
08-30-2012, 04:08 PM
ôi trời, mình sống chung với tàn nhang từ bé, càng ngày càng nhiều, nhất là mùa hè, mùa đông thì chúng nó lặn đi đâu hết ấy. Cơ mà mình chẳng nghĩ gì vì da mình (trộm vía) cũng trắng trẻo (mà càng trắng tàn nhang nhìn càng rõ mới chết chứ), kệ thôi. Mình thấy cố gắng giữ đừng để mặt gầy hóp má quá, phính phính 1 tí thì cũng ít nhìn thấy tàn nhang hơn. Hì hì

saochoi2109
08-30-2012, 05:21 PM
ôi trời, mình sống chung với tàn nhang từ bé, càng ngày càng nhiều, nhất là mùa hè, mùa đông thì chúng nó lặn đi đâu hết ấy. Cơ mà mình chẳng nghĩ gì vì da mình (trộm vía) cũng trắng trẻo (mà càng trắng tàn nhang nhìn càng rõ mới chết chứ), kệ thôi. Mình thấy cố gắng giữ đừng để mặt gầy hóp má quá, phính phính 1 tí thì cũng ít nhìn thấy tàn nhang hơn. Hì hì
hình như cứ ai hay bị tàn nhang là da trắng ấy, da em cũng trắng với mỏng lắm, sợ nhất là đi trời nằng về, tàn nhang nổi rõ thôi rồi

thinhtran198
08-30-2012, 08:40 PM
e bị mụn thịt gần mí mắt mà sau trị mãi ko hết
Bạn mình bị mụn thịt đi bắn hay đi cắt gì đó, hết lun bạn ạ đợt nó bị khoảng chục mụn ý giờ đc 3 năm rồi chưa có hiện tượng gì sảy ra, hay mẹ nó thử tham khảo pp đó xem

thinhtran198
08-30-2012, 08:42 PM
hình như cứ ai hay bị tàn nhang là da trắng ấy, da em cũng trắng với mỏng lắm, sợ nhất là đi trời nằng về, tàn nhang nổi rõ thôi rồi

Hi, các mẹ bị tàn nhang có làn da trắng còn em da đen mà vẫn bị tàn nhang, nhưng đúng là em lười bôi kem dưỡng với cái khoản che đậy mặt. Ông xã em còn phải mua khẩu trang bắt em bịt mà em còn lười

thinhtran198
08-30-2012, 08:45 PM
huuu, chưa có mẹ nào có cách nào cải thiện nhỉ, em tính mua viên nang Zimny uống, các mẹ chờ e dùng nếu cs tác dụng em sẽ báo các chị nhé
he, nhưng chắc phải hơi lâu, mà em nghĩ cũng phải thay đổi cả cách chăm sóc làn da nwa mới có tác dụng

Enya
08-30-2012, 08:50 PM
Hi, các mẹ bị tàn nhang có làn da trắng còn em da đen mà vẫn bị tàn nhang, nhưng đúng là em lười bôi kem dưỡng với cái khoản che đậy mặt. Ông xã em còn phải mua khẩu trang bắt em bịt mà em còn lười
da đen mà bị tàn nhang thì nhìn chả rõ mấy đâu. mẹ nó chịu khó trang điểm tí đi ra ngoài là ngon lành cành đào ngay, chịu khó chăm sóc da tí, k đẹp thì ít nhất cũng đẹp hơn hiện tại

mebenabenin
08-30-2012, 08:54 PM

Mình cũng giống mẹ này! đi trời nắng mặt phơi, không bao giờ trang điểm-> ra bây giờ sở hữu làm da trâu, tàn nhang đầy mặt.Chán toàn tập

thinhtran198
09-11-2012, 09:05 PM
chưa có mẹ nào chữa đc tàn nhang nhỉ, rình tiếp xem có mẹ nào đã có cách chữa mờ thì học hỏi nào

danautocden
09-11-2012, 09:51 PM
em sợ cái đoạn bắn lazer lắm rồi. Cô bạn cùng công ty mặt bị nổi mụn, bây giờ xấu quá, thằng chồng lại bỏ vì nó ghét bệnh thẩm mỹ. Mà chết nỗi, ai thẩm mỹ rồi cũng thành nghiện cơ chú!

thinhtran198
09-11-2012, 10:26 PM
em sợ cái đoạn bắn lazer lắm rồi. Cô bạn cùng công ty mặt bị nổi mụn, bây giờ xấu quá, thằng chồng lại bỏ vì nó ghét bệnh thẩm mỹ. Mà chết nỗi, ai thẩm mỹ rồi cũng thành nghiện cơ chú!
Nghe mẹ này nói mà sợ nhỉ, em cũng đang tìm hiểu đấy, chồng em cũng ghét thẩm mỹ lém, chỉ ủng hộ dùng kem thui cho no tự nhiên

topaz2012
09-11-2012, 10:43 PM
hi, các mẹ bị tàn nhang có làn da trắng còn em da đen mà vẫn bị tàn nhang, nhưng đúng là em lười bôi kem dưỡng với cái khoản che đậy mặt. ông xã em còn phải mua khẩu trang bắt em bịt mà em còn lười

mẹ này giống mình, càng thế nên tàn nhang nó càng hoành hành tợn, mình bắt đầu chăm chỉ dưỡng da và che đậy vào khoảng gần tuần nay rùi, nhanh nhanh thôi, nó mà lan ra hết mặt thì sợ lắm

topaz2012
09-11-2012, 10:48 PM
Mình đang dùng mật ong trộn với lòng đỏ trứng gà để tủ lạnh , đắp mặt nạ trước khi đi ngủ, đồng thời sau khi rửa mặt bằng sữa rửa mặt xong. Mình dùng nước cốt chanh để matxa mặt , mình thấy có hiệu quả

hoalantim_230885
09-12-2012, 10:10 AM
Chào cả nhà. em cũng bị tàn nhang, ngày xưa thì nhiều, em cũng chăm chỉ dùng mỹ phẩm và bây giờ thì mọi người đều hỏi tàn nhang đâu rồi, nhưng cách này của em thì cần kiên trì lắm ah, em dùng đến 2, 3 năm mới được như thế. Còn chị gái em làm tiếp viên luôn đó ah, đẻ xong bị nám quá trời, nhưng chị em uống và bôi kem trị nám số 1 hàn quốc transino chỉ trong 2 tháng đã mất hết. chẳng còn nám và tàn nhang nữa.

thinhtran198
09-26-2012, 12:10 PM
Mình đang dùng mật ong trộn với lòng đỏ trứng gà để tủ lạnh , đắp mặt nạ trước khi đi ngủ, đồng thời sau khi rửa mặt bằng sữa rửa mặt xong. Mình dùng nước cốt chanh để matxa mặt , mình thấy có hiệu quả
Em sẽ về học chị này.
Kết quả chắc sẽ lâu hơn dùng mỹ phẩm nhỉ, có tiến triển gì em sẽ up cho các mẹ cùng tham khảo nhé

cuamit
09-26-2012, 04:09 PM
Mình lại vào hóng kinh nghiệm của các mẹ, mình thì ko dám thẩm mỹ thẩm miếc j rùi , chỉ xem cm có KN dân gian hay đắp mặt = nguyên liệu tự nhiên để học tập thôi.

Me_Roti
09-28-2012, 10:57 PM
cả nhà tư vấn thì cho tớ ké nhé, tớ cũng đang chán toàn tập vì cái gọi là nhất dáng nhì da.....................

Mẹ nó dùng bộ DR's Secret thử xem, có nhiều mẹ đã dùng và khá hài lòng với kết quả, em hơi xót tiền nên mới đang dùng có 1 bộ thôi, khi nào có kết quả sẽ báo cho mẹ nó nhé :)

Mẹ Hiển
10-01-2012, 10:38 AM
Bạn có thể bắn RF, không lo bị sẹo như laser nhưng mỗi năm bắn bảo dưỡng 1 lần thì phải

Me Phuong An
10-01-2012, 11:10 AM
bắn tàn nhang hả bạn, chắc là bắn tia laze à, giờ công nghệ cao nhỉ:D. Trước bác tớ mất bao nhiêu tiền mà chẳng khỏi nám gì cả, một mảng đen sì trên má trông chán lắm

topaz2012
10-01-2012, 02:36 PM
Em sẽ về học chị này.
Kết quả chắc sẽ lâu hơn dùng mỹ phẩm nhỉ, có tiến triển gì em sẽ up cho các mẹ cùng tham khảo nhé
trộn thêm tí cám gạo nữa nàng nhé, chăm chỉ bôi kem chống nắng khi ra nắng nữa, tớ làm được 1 time rùi, thấy xã bảo nhìn có hiệu quả đấy.

hàn giang
10-01-2012, 08:24 PM
Mẹ nó ăn cà chua sống hàng ngày thử xem sao, kết hợp ngủ đủ giấc (giấc ngủ sâu), giảm stress thì vết tàn nhang cũng nhạt lại đấy. Mình cũng đã bắn tia rồi nhưng thời gian sau nó đậm lại, mình phải sử dụng các biện pháp trên thì thấy hiệu quả lắm, nhưng mình hay bị mất ngủ quá

HaLien
01-28-2013, 07:46 PM
Mình cũng hóng, mình muốn bắn mấy cái nốt ruồi

HuyenShop
01-28-2013, 11:24 PM
Dùng kem chống lão hóa và mờ thâm nám í chị ak, e thấy mấy mẹ dùng hiệu quả nhìn thấy bằng mắt đó ak, an toàn nữa , lại dưỡng da luôn

cocochacha
01-29-2013, 10:32 AM
Sếp t cũng đi chiếu ánh sáng loại bỏ tàn nhang, có đỡ đi đấy, nhg p kiêng kị tránh nắng nên làm vào mùa đông, mà cũng tốn kém lắm nhg 60 củ thì p, hic đại gia thôi chứ dân thg như t thì có bị cũng chả dám

yeuthuhanoi
01-29-2013, 11:22 AM
Sếp t cũng đi chiếu ánh sáng loại bỏ tàn nhang, có đỡ đi đấy, nhg p kiêng kị tránh nắng nên làm vào mùa đông, mà cũng tốn kém lắm nhg 60 củ thì p, hic đại gia thôi chứ dân thg như t thì có bị cũng chả dám

Em cũng vừa đi trị mụn và chăm sóc tàn nhang chị ạ. Cũng phải kiêng ít thứ nhưng bớt đi đc tiền phấn trang điểm sau này. hihi

huongmt1
01-29-2013, 11:28 AM
Em cung bi tan nhang nhieu, dung nhieu loai my pham cung khong co hieu qua gi. Vao day mong hoc hoi kinh nghiem cua ca Me .

HuyenShop
01-29-2013, 11:58 AM
Em cung bi tan nhang nhieu, dung nhieu loai my pham cung khong co hieu qua gi. Vao day mong hoc hoi kinh nghiem cua ca Me .
Ơ, đứa bạn e dùng mỗi kem dưỡng da mà nó hết đó ak

thinhtran198
07-29-2013, 10:09 AM
Xem ra vụ tàn nhang này khó chữa nhỉ các mẹ, em thì dạo này gầy hơn nhìn mặt toàn tàn nhang, chán chẳng muốn ngắm mình nữa

hoa_gao
07-29-2013, 10:19 AM
Ôi , Minh cũng đang đau đầu về vụ này . Mặt thì k có mụn mà khổ vì tàn nhang
Em sợ can thiệp tia laser với cả kem lắm , lỡ bị sẹo hay sinh nám thì khổ
Tìm tòi trên mạng bảo là lấy nước cốt Chanh hoặc hành tây chấm lên vì axit nhẹ cũng làm mờ ạ
Cơ mà...e vẫn chưa vượt lười dc ạ :)

Trí Hưng Company
07-29-2013, 10:44 AM
theo mình thì tàn nhang rất khó chữa trị .

thinhtran198
07-30-2013, 10:50 AM
mình nghe nói dùng chanh sẽ rất bắt nắng, mình có đọc đc topic của 1 mẹ, dùng lòng trắng trứng, đắp mặt nạ thấy mẹ ý nói là da sẽ rất trẻ đẹp mà mình chưa đủ kiên nhẫn làm, hic, trứng gà thì chỉ thích ăn thôi

hoa_gao
07-30-2013, 11:00 AM
mình nghe nói dùng chanh sẽ rất bắt nắng, mình có đọc đc topic của 1 mẹ, dùng lòng trắng trứng, đắp mặt nạ thấy mẹ ý nói là da sẽ rất trẻ đẹp mà mình chưa đủ kiên nhẫn làm, hic, trứng gà thì chỉ thích ăn thôi

Nàng này giông Minh nè .......

thinhtran198
07-30-2013, 02:57 PM
Ơ, đứa bạn e dùng mỗi kem dưỡng da mà nó hết đó ak
Chị hỏi giúp em xem dùng MP gì vậy? em xoắn vụ tàn nhang này lắm rồi
Đang có ý tưởng đi tắm trắng body, nghe nói tắm trắng tàn nhang cũng mờ đi các mẹ à

nana123hy
07-30-2013, 03:37 PM
đợt này mặt t cũng xuất hiện tàn nhang k biết có cách gì làm mờ các mẹ tư vấn giúp t vs thanks

hoa_gao
07-30-2013, 03:44 PM
đợt này mặt t cũng xuất hiện tàn nhang k biết có cách gì làm mờ các mẹ tư vấn giúp t vs thanks

Kị nắng nàng ạ.k tiếp xúc với nắng sẽ nhạt bớt ý
Đợt vừa roi ox Minh đi nc Ngoai , Minh o nha ca nua thang , thấy nhạt hẳn
Nàng chịu khó ninja chút cho hạn chế nhé

me mam xoi
07-30-2013, 04:48 PM
có mình nè, nhưng mà mình nám do mang bầu, chứ không phải nám từ nhỏ. Mình uống tinh nghệ vàng, kết hợp dụng mặt nạ trị nám, nghệ mặt thuốc bắc để dưỡng. Chăm sóc liên tục trong 2 tháng thì hết sạch. Sinh xong là mình chăm sóc luôn, không biết có mẹ nào giống mình mang bầu cái là bị nám thì thử xem sao nha ^^

svngheo
07-30-2013, 07:25 PM
e đọc hết 6 trang mà vẫn chưa chốt dc pp nào hiệu quả lắm, hi

Emotion86
07-30-2013, 07:31 PM
có mình nè, nhưng mà mình nám do mang bầu, chứ không phải nám từ nhỏ. Mình uống tinh nghệ vàng, kết hợp dụng mặt nạ trị nám, nghệ mặt thuốc bắc để dưỡng. Chăm sóc liên tục trong 2 tháng thì hết sạch. Sinh xong là mình chăm sóc luôn, không biết có mẹ nào giống mình mang bầu cái là bị nám thì thử xem sao nha ^^
chị dùng mặt nạ trị nám loại nào thế ạ, nghê mặt thuốc bắc nữa, chị mua ở đâu chia sẻ cho chị e với ạ

emmanuen
07-31-2013, 08:08 AM

có trông mờ đi không mẹ nó, mình cũng thử nhìu cách mà ko hiệu quả, mặc dù ng yêu bảo e có tàn nhang trông séc xi hơn, ẹc ẹc

nuga
07-31-2013, 09:35 AM
bạn ơi không ai toàn vẹn hết đâu,mình bị tàn nhang thì lại đẹp cái khác mà

tuanmai0080
07-31-2013, 09:44 AM
e nghe nói có mẹ chữa bằng thuốc đông y, vừa uống, vừa bôi, khỏi đuọc mấy năm rồi k thấy bil lại
dưng mà lúc bôi thì nhìn xấu xí lắm ạ
e cũng nhiều tàn nâng lắm, chẳngbieets làm cách nào khỏi được
mà lạik đủ can đảm đê bôi và uống thuốc đông y như mẹ kia giới thiệu í :(

emmanuen
07-31-2013, 09:50 AM
chưa chốt lại có dc pp nào hiệu quả nhỉ

orsca
07-31-2013, 09:54 AM
E có hỏi đứa bạn e học bên dược. Nó bảo nếu là bẩm sinh thì chỉ có trị laze nhưng nó vẫn tái lại. Còn nếu là sau khi sinh con bị thì là do nội tiết, uống thuốc sẽ đỡ nhưng phải kiên trì và không đảm bảo là khỏi hẳn được.

Nên giờ e chẳng chạy chữa gì nữa ạ. Sống chung với lũ, một năm làm vài lọ đông y trị nám thôi ạ!!!

emmanuen
07-31-2013, 11:11 AM
E có hỏi đứa bạn e học bên dược. Nó bảo nếu là bẩm sinh thì chỉ có trị laze nhưng nó vẫn tái lại. Còn nếu là sau khi sinh con bị thì là do nội tiết, uống thuốc sẽ đỡ nhưng phải kiên trì và không đảm bảo là khỏi hẳn được.

Nên giờ e chẳng chạy chữa gì nữa ạ. Sống chung với lũ, một năm làm vài lọ đông y trị nám thôi ạ!!!

mẹ nào có công thức đắp mặt nạ tự nhiên mà hiệu quả ko, e dùng nhiều loại mặt nạ tự chế mà trông tàn nhang vẫn rõ, giờ chỉ mong nó mờ đi thôi, da trắng nên nhìn lại càng rõ thế mới khổ

me_toet_2710
07-31-2013, 05:23 PM
E nghĩ nám chắc chỉ mờ thôi, hết sạch chắc khó lắm ạ

megiahiengiabao
07-31-2013, 09:12 PM
e thấy bạn khách hàng nhà mình dùng kem của Vĩnh Tân chiết xuất mủ trôm hiệu quả lắm,mà giá thành cũng quá là đắt,nhưng giờ hàng giả cũng nhiều.Bạn ý dùng thì hết hẳn vì ngày con gái đã bị sinh bé xong bị nhiều hơn, nhưng giờ sau khi dùng thì đã hết hẳn hết cả chân luôn,mình nhờ mua hộ dùng đc 3 ngày rồi ko biết kết quả ra sao,sau 10 ngày là có kq rõ rệt vì bản thân mình chứng kiến giờ mặt bạn ý ko còn chút nám nào cả.sẽ cập nhập thông tin nếu của mình có kết quả tốt

Thuốc Gia Truyền
07-31-2013, 09:25 PM
nghe nói tàn nhang ko trị dứt điểm đc đâu các mẹ. chỉ có thể làm mờ đi thôi. còn các biện pháp tiên tiến hơn thì cũng ko ai dám đảm bảo sẽ 100%thành công

orsca
07-31-2013, 11:49 PM
Đúng vậy, e thấy hầu hết là tàn nhanh không trị khỏi đc. Nhưng mờ đi được đã là 1 thành công rồi ạ. E đang dùng mặt nạ ốc sên, Em mua trong siêu thị, hình như 30k/ túi/ dùng 1 lần (mỗi lần đi siêu thị đều mua quá nhiều thứ nên e k nhớ đc chính xác bao nhiêu). E thấy đề xuất xứ Hàn Quốc. Nếu có hiệu quả e sẽ PM các mẹ. E da ngăm ngăm nên ngắm kĩ mới thấy tàn nhang, nhưng do e bị toàn bộ 2 bên cánh tay nữa nên e rất lo lắng mặt sẽ bị nhiều

megiahiengiabao
08-12-2013, 04:18 PM
chào các mẹ e xin chia sẻ e dùng loại sản phẩm của mủ trôm tác dụng rất tốt e đã trải niệm rồi,sau 10 ngày sử dụng e dùng hết 1 lọ đã hết hẳn và đang dùng tiếp tục nhưng phải nói là rất hiệu quả

jeunessevendor
08-12-2013, 05:37 PM
Liệu pháp trị liệu bằng lazer sẽ gây tổn thương trên da như mẩn đỏ, bóng rát mà chưa chắc đã khỏi hoàn toàn. Vì khi chữa cái gì đó càng nhanh thì càng nguy hiểm. Bên mình phân phối sản phẩm về các vấn đề giảm nám cho phụ nữ sau sinh. Nếu các bạn muốn biết thêm alo mình nhé! 0914635655

tuanmai0080
08-12-2013, 05:40 PM
mẹ nào chữa khỏi mách e với! e chi chít nè :(

thinhtran198
08-14-2013, 01:56 PM
chào các mẹ e xin chia sẻ e dùng loại sản phẩm của mủ trôm tác dụng rất tốt e đã trải niệm rồi,sau 10 ngày sử dụng e dùng hết 1 lọ đã hết hẳn và đang dùng tiếp tục nhưng phải nói là rất hiệu quả
Mẹ nó cho mình xin chút thông tin về sản phầm này đi, hết hẳn á, mà nhanh thê, mình chưa nghe nói đến sản phẩm này,

megiahiengiabao
08-15-2013, 09:27 AM
kem của Vĩnh Tân triết xuất mủ trôm bạn sớt trên mạng ra nhé,tớ dùng 10 ngày chưa hết 1 lọ 200k thôi mà hết hẳn rồi.vẫn đang dùng tiếp tục cho da ngày càng đẹp hơn giờ tớ trắng hồng lên rõ rệt..hii thích lắm
Mẹ nó cho mình xin chút thông tin về sản phầm này đi, hết hẳn á, mà nhanh thê, mình chưa nghe nói đến sản phẩm này,

nana123hy
08-15-2013, 09:29 AM
sinh con lại nhiều tàn nhang hơn, hic, phụ nữ đúng là khổ đủ đường

phộng phệng
09-14-2013, 09:56 AM
e thấy bạn khách hàng nhà mình dùng kem của Vĩnh Tân chiết xuất mủ trôm hiệu quả lắm,mà giá thành cũng quá là đắt,nhưng giờ hàng giả cũng nhiều.Bạn ý dùng thì hết hẳn vì ngày con gái đã bị sinh bé xong bị nhiều hơn, nhưng giờ sau khi dùng thì đã hết hẳn hết cả chân luôn,mình nhờ mua hộ dùng đc 3 ngày rồi ko biết kết quả ra sao,sau 10 ngày là có kq rõ rệt vì bản thân mình chứng kiến giờ mặt bạn ý ko còn chút nám nào cả.sẽ cập nhập thông tin nếu của mình có kết quả tốt

cái này sao chưa thấy ai dùng thế.có vẻ bí hiểm nhỉ

marrygirl
09-14-2013, 02:37 PM
:D Tàn nhang khó trị lắm, thường là sử dụng kem dưỡng một thời gian thì sẽ giảm xuống và mờ đi tàn nhang tối đa, kết hợp đắp mặt nạ thường xuyên. Chứ nếu đi bắn lazer thì phải bik cách dưỡng. Dưỡng rất khó....ko kỹ thì sẽ bị nhìu hơn trước............cho nên e khuyên là sử dụng kem dưỡng da.

igotaboy
09-14-2013, 05:24 PM
em dùng trứng với bột nghệ đỡ hẳn luôn ý ạ

pharmacy_aus
09-15-2013, 04:23 PM
Mình có đọc hết các trang nhưng mình thấy chưa ai nói về công dụng của nhau thai cừu hết, nếu nói về thuốc uống và kem dưỡng da thì nhau thai cừu là tốt nhất trong tất cả về trị nám và tàng nhanh, nếu như không hết thì mình dám chắc nó cũng sẽ làm mờ đi trông thấy. Ngoài ra về pp bắn tia lazer thì mình nghĩ nếu các bạn đi đúng chỗ chuyên nghiệp có máy móc thiết bị tốt và nhân viên có trình độ mình nghĩ sẽ hết đó. Mình không bắn tàng nhanh nhưng lúc trị mụn xong thì da mặt có để lại thâm nhiều lắm, đi bắn cũng hơi đau, về nhà da đỏ và rát, ra đường phải sứt kem chống nắng đủ thứ. Nhưng mình công nhận rất có hiệu quả, cái này thì tùy mỗi mẹ suy nghĩ thôi ạ. Chúc các mẹ thành công và có làn da đẹp nha.
Cái này mình nói thêm, kem cừu thực chất có 2 loại chính, 1 loại là lanolin( kem mỡ cừu) loại này không trị nám, tàng nhanh nhưng công dụng giữ ẩm tốt, nhất là vào mùa đông, chuyên trị nẻ da.
Loại thứ 2 là Placenta (đây mới là nhau thai cừu) tác dụng trị nám,tàng nhanh, và độ giữ ẩm cũng tương đối
Các mẹ nên chú ý nhé tùy vào mục đích sử dụng nhé

mai.trang
09-15-2013, 05:57 PM
huhuu...e cũng bị tàn nhang nhiều lắm..ngày trc em có làm mấy cách này, cũng có hiệu quả nhưng lâu lâu lại lười mà ra đường lại quên che chắn nên lại lên nhiều. Bản chất tàn nhang này thì chủ yếu các mẹ k ra nắng trong time dài hoặc che chắn cẩn thận sẽ mờ dần. Và hàng ngày, mỗi lần nấu cơm, em để lắng nước vo gạo, lấy cặn đặc đặc sệt ý bôi lên mặt, để khô rồi rửa lại nước lạnh, cách này lành tính, ngày nào cũng có thể làm được mà da cũng trắng hơn, tàn nhang mờ dần. bây giờ thấy mọi người mách dùng mủ trôm, mẹ nào dùng cách này chưa?có hiệu quả không????

thinhtran198
09-30-2013, 10:11 AM

MÌnh có seach thông tin về sản phẩm này, quyết định dùng thử lọ nhỏ xem sao
Các mẹ chờ nhé!

thinhtt
09-30-2013, 10:28 AM
http://mlmvina.blogspot.com/2012/10/httpkemmutromwordpresscomkem-mu-trom.html[/B]
Định mua đọc đc cái này dừng luôn thôi

bichthao8811
09-30-2013, 02:43 PM
mình có mấy vết nám trên mặt không biết ít nữa có bị lan rộng ra không
hóng các mẹ xem có kinh nghiệm gì để triệt để mấy vết nám đáng ghét đi cho mặt sáng láng lên tý

phộng phệng
10-06-2013, 06:06 PM
Mình cũng chung cảnh ngộ, sau khi sinh con xong nó càng nhiều và đậm hơn, được cái mặt nó cũng mịn nhưng ko đc trắng vì cũng hay phải đi nắng, nếu che mấy chấm tàn nhang đi thì nhìn da cũng ok phết hihi, mỗi tội ko có cách nào khắc phục và mình cũng lười dũng MP lắm, cứ đà này 40t thì ko biết mặt mình nó thế nào huhu, các mẹ có bí quyết gì chưa ạ, cho chị em xin ít kn với ạ.
chị thử cách dùng vỏ bưởi xem sao.
em thấy có chị khỏi đó.cách làm chị lên mạng seach nha

swanj
10-06-2013, 09:22 PM
bắn lazer , chắc chắn chỉ là giải pháp tạm thời, sao bạn không thử dung mặt nạ Dầu Argan Nguyên Chất (Virgin Argan Oil) cung với sữa ong chúa tươi, tuần 3 lần và trong vong 2 tuần đã thấy giảm đi nhiều

tocxinhxuongpho
01-26-2014, 10:09 PM
Đây là cách trị tàn nhang nhanh nhất mà các quý bà đã áp dụng. Click (http://vuonhaidang.com/shops/Thao-duoc-kho/Bach-truat-Danh-bay-tan-nhang-548/) ngay

http://i4.upanh.com/2014/0126/14//58608949.bachtruatngamgiamtritannhang.jpg (http://upanh.com/view/?id=dvwdbx6z6lx)