PDA

View Full Version : Cần giúp: Mẫu tóc xoăn ngắn

Bim & Ben
08-31-2009, 09:41 AM
Mình đang để tóc ngắn, muốn làm xoăn. Mẹ nào có mẫu tóc xoăn ngắn và địa chỉ làm tóc. Cho mình thông tin với (u)(u)(u)

Me Miu Kute
08-31-2009, 10:19 PM
Mình đang để tóc ngắn, muốn làm xoăn. Mẹ nào có mẫu tóc xoăn ngắn và địa chỉ làm tóc. Cho mình thông tin với (u)(u)(u)

Tớ vừa làm xoăn ngắn ở Hằng Nga, 18 Hàng Da. Thấy mọi ng khen lắm. Bạn cứ qua đó và yêu cầu làm xoăn ngắn, chị Hằng (chủ CH) sẽ làm trực tiếp, 2 tuần sau quay lại nhuộm là OK.

lanchoac
08-31-2009, 10:34 PM
Tớ vừa làm xoăn ngắn ở Hằng Nga, 18 Hàng Da. Thấy mọi ng khen lắm. Bạn cứ qua đó và yêu cầu làm xoăn ngắn, chị Hằng (chủ CH) sẽ làm trực tiếp, 2 tuần sau quay lại nhuộm là OK.

mẹ nó có điện thoại cửa hàng hoặc di động của chị Hằng ko? mình mặt tròn muốn làm xoăn thay đổi nhưng ko biết có hợp ko? mẹ nào có hình ảnh mẫu cho em xin nhé,
chị ơi, bao nhiêu tiền một lần làm xoăn ạ

Hamymom
09-01-2009, 05:44 PM

Chị ơi, giá cả thế nào ạ? Em cũng muốn thay đổi bề ngoài tí, tóc ngắn nhưng cũng muốn xí xọn , mà em mới sinh em bé 6 tháng thì đã uốn và nhuộm được chưa ạ?

La_nguyen_bach_linh
09-01-2009, 05:54 PM
Các chị qua bên này này, em thấy cửa hàng của chị ấy đông thành viên LCM làm lắm, em cũng định làm xoăn nhưng mỗi tội giờ vẫn nóng quá nên chờ đến tháng sau vậy
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=47616

honghanh84
09-04-2009, 10:22 AM
tóc của mình thì làm rồi sửa 2 lần mới ngon nghẻ đc, theo đầu của mình và đứa bạn thì làm xoăn xong rùi hơi cắt tỉa tỉa 1 chút thôi nhìn đầu nó tự nhiên mà đẹp hơn ( đấy là đầu ngắn là mình thấy vậy), còn mái thì vẫn để mái lệch là ok

honghanh84
09-04-2009, 10:24 AM
thêm nữa là đầu tư quả bờm thì xinh ơi là xinh nhé, đang gái già thành gái trẻ, mà đang trẻ rùi thì lại càng trẻ hơn hiiiii

MecuaIn
09-04-2009, 12:01 PM
Mình vừa làm xoăn ở Minh Phương - Trần Quốc Toản, cũng thấy ưng lắm. Tóc của mình làm hết 1.9 T, nhưng vì mình gọi điện đặt trước nên được giảm 10% chỉ còn 1.7T, bạn thử tham khảo nhé, và tóc mới của mình đây này, có xinh hông ? hihi...

http://s302.photobucket.com/albums/nn118/dohoailinh2000/?action=view&current=P1080835.jpg

heomoi_2007
09-04-2009, 12:23 PM
Xì pam các mẹ 1 tí - các mẹ cho hỏi thăm sau khi tóc nhuộm & uốn thì các mẹ dùng dầu gội & xả của hiệu nào để dưỡng tóc vì mình thấy tóc mình dạo này khô & rụng nhiều quá (mặc dù thỉnh thoảng nhuộm & uốn mấy năm nay rùi chứ ko phải là lần đầu.)

CHÍCH BÔNG
11-15-2009, 06:24 PM
me nào đã làm xoăn o thịnh hàng gà chưa ? lạnh roài muốn đi làm xoăn quá mà chưa biết chỗ nào, các mẹ giúp mình với. tkssssssssssss

sun1812
11-16-2009, 11:55 PM
Các chị qua bên này này, em thấy cửa hàng của chị ấy đông thành viên LCM làm lắm, em cũng định làm xoăn nhưng mỗi tội giờ vẫn nóng quá nên chờ đến tháng sau vậy

em có qua hàng chị này ở chùa láng rồi nhưng mà ko thấy thích lắm. ý kiến chủ quan thôi. tại em thấy quán bé mà cứ rối tinh lên kiểu gì ấy, chắc hôm đấy đông khách quá, có khách phải mang ghế ra sân ngồi để ép tóc mà. với lại giá cả ko thống nhất như thông báo. em ý kiến thế thôi, ko phải ném đá đâu nha :p

sun1812
11-16-2009, 11:56 PM
Mình vừa làm xoăn ở Minh Phương - Trần Quốc Toản, cũng thấy ưng lắm. Tóc của mình làm hết 1.9 T, nhưng vì mình gọi điện đặt trước nên được giảm 10% chỉ còn 1.7T, bạn thử tham khảo nhé, và tóc mới của mình đây này, có xinh hông ? hihi...

http://s302.photobucket.com/albums/nn118/dohoailinh2000/?action=view&current=P1080835.jpg

Minh Phương với cả Tâm loan thì được khen nhìu lắm ạ. Cơ mà giá đấy thì em thua. Hi. có chị nào biết nơi làm tóc đẹp mà giả khoang 5-600 thì bảo em mí ạ

huongxing
11-18-2009, 09:36 AM
e cũng tóc ngắn, mùa đông rùi muốn xí xớn quá mà cũng sợ ngắn quá ko làm dc, với lại xấu đi thì tèo, vốn đã xấu rùi, huhu,bác nào làm rùi up ảnh lên nhé, cả nhà ngắm với

diephieutit
11-19-2009, 01:12 PM
Tớ cũng đang định làm xoăn, nhưng nhiều người gàn quá, bảo già. Ở cơ quan cũng có người làm 2tr, mà công nhận già hơn nhiều thật. Phân vân quá, ép mãi cũng chán.

s0ingUng0c
11-19-2009, 07:23 PM
Các ss thử ra Hào Nam xem.Chỗ chợ Hào Nam ý.Hình như là 52 Hào Nam đầu ngõ có cái biển ghi là : Trung ( có hình cái kéo nữa =.=' ) đứng đầu ngõ là nhìn thấy ngay ý mà.Anh ý cắt cũng đẹp phết e toàn cắt đấy.
Đợt trc chị em làm xoăn.Tóc ngắn tầm đến cằm ý.Rẻ lắm.Cũng chỉ tầm 4-500k thôy.Mà thuốc ở đấy nuột.Anh ý quấn kĩ.Mà về chải đầu lia lịa , ko bao h vuốt keo vì nhà e có keo đâu =)) cũng chả sấy sủng mấy.Nói chung là chả chăm sóc j :( dầu gội thường mà táng.Hè búi hết cả lên gập hết tóc ý.Mà đc gần 1 năm rồi.Ít nhất là 10 tháng rồi.Gội xong mà sấy lên thì vẫn còn xoăn.Chứ ko phải bị kiểu duỗi tuột ra mà tóc làm lâu quá nó duỗi ra đâu ạ.Nó lửng lơ ko duỗi hẳn ko xoăn hẳn kiểu thế xấu lắm.
Chị ruột em.Nên mắt em trứng kiến nó là như thế =.='

lamphuong
11-19-2009, 10:58 PM
Tụi bạn đi làm xoăn về 2 chỗ này lắm : Hằng Nga, 18 Hàng Da & thịnh hàng gà, nhưng phí cũng hơi " đẹp" nhưng đẹp mà đắt thì ai cũng ok phải không ạ :D

sun1812
11-19-2009, 11:02 PM
Tụi bạn đi làm xoăn về 2 chỗ này lắm : Hằng Nga, 18 Hàng Da & thịnh hàng gà, nhưng phí cũng hơi " đẹp" nhưng đẹp mà đắt thì ai cũng ok phải không ạ :D

làm ở hằng nga giá ntnào chị ui ?

Bà xã ụt ịt
11-19-2009, 11:33 PM
Mình làm hàng gần nhà, thuốc Davines, cả uốn cả nhuộm hơi tím, tổng thiệt hại 600k, chẳng bít là đắt hay rẻ :D, nghe quảng cáo nhiều nơi nhưng ngại quá vì có con nhỏ. Tớ thấy cũng ổn, được mọi người khen là ok rồi. Đầu tớ nó như vầy :D. Trước cắt tóc Vic, sau chỉ uốn lọn to thôi, ko tỉa tót gì hết, cứ thế lên đầu thôi. Không phải kiểu xoăn tít thò lò đâu, chỉ hơi lượn sóng thôi, nhìn cái mẹt nó bớt còi. Còn mẹ nào mặt bầu thì theo tớ nên để dài 1 tí rồi hẵng làm, cụp lọn nhỏ vừa, sóng to 2/3 chiều dài thì nhìn đẹp hơn. Các mẹ cứ ra hàng người ta tư vấn cho.
Đề mô đầu của tớ nhé :D, cho các mẹ tham khảo
http://img27.imageshack.us/img27/3041/hehepk.jpg (http://img27.imageshack.us/i/hehepk.jpg/)

sun1812
11-20-2009, 12:11 AM
Mình làm hàng gần nhà, thuốc Davines, cả uốn cả nhuộm hơi tím, tổng thiệt hại 600k, chẳng bít là đắt hay rẻ :D, nghe quảng cáo nhiều nơi nhưng ngại quá vì có con nhỏ. Tớ thấy cũng ổn, được mọi người khen là ok rồi. Đầu tớ nó như vầy :D. Trước cắt tóc Vic, sau chỉ uốn lọn to thôi, ko tỉa tót gì hết, cứ thế lên đầu thôi. Không phải kiểu xoăn tít thò lò đâu, chỉ hơi lượn sóng thôi, nhìn cái mẹt nó bớt còi. Còn mẹ nào mặt bầu thì theo tớ nên để dài 1 tí rồi hẵng làm, cụp lọn nhỏ vừa, sóng to 2/3 chiều dài thì nhìn đẹp hơn. Các mẹ cứ ra hàng người ta tư vấn cho.
http://img27.imageshack.us/img27/3041/hehepk.jpg (http://img27.imageshack.us/i/hehepk.jpg/)

tóc chị đẹp mà, sao lại che "mẹt" đi vậy :p

minhphuong84
11-30-2009, 12:38 PM

qua salon e lam cho chi.đảm bảo đẹp.giá rẻ không đắt.
co gì alo cho e.0916893388

benxitrum08
11-30-2009, 01:59 PM

Ui, em thích kiểu giống chị này nè, mà chị ơi có phải vuốt keo giữ nếp ko , ra tiệm ko biết nói sao cho họ làm giống kiểu chị nhỉ:D

zinette
11-30-2009, 02:06 PM
đẹp quá còn gì, xoăn đẹp mà màu tím cũng đẹp nữa. Địa chỉ ở đâu thế mẹ nó ơi?

TuUyen_010409
12-02-2009, 01:49 AM
chị nào tóc ngắn ghé qua 39c Nguyễn Du đi.nhiều kiểu đẹp và lạ lắm.ghé qua tham khảo bà chủ có quả đầu xoăn cực mà làm vuốt keo dễ cực chỉ cần bôi và lắc thế là vào nếp

bikun
12-02-2009, 08:35 AM
nếu các chị muốn tham khảo thi có thể qua của hàng Lan Anh, 61 Quán Sứ, hồi trước ở Chân Cầm,h mới chuyển sang!Cả cty em mọi người đều thíc cắt, sửa, làm xoăn ở đấy!Chị ấy được cái nhiệt tình , nhẹ nhàng....tư vấn kỹ cho bạn...nếu chị ấy mà thấy kiểu bạn muốn làm ko hợp là chị ấy ko làm đâu nhé!!!
Em cung đang có ý định nuôi tóc dài hơn chút lên làm xoăn cho thay đổi!!!Xoăn thfi em chưa làm nhưng cắt tóc và Sấy kiểu cực Ok!!!
Giá cả hợp lý, chắc khoảng 5-600k...ko biết cửa hàng mới to hơn, có đắt hơn ko???

ngoccham2010
12-02-2009, 11:23 AM
ui gì chứ lam xoăn là e cạch đến già luôn, làm đúng 1 lần mà nhìn như dở hơi, vừa già , vừa xấu. lại hỏng hết cả tóc. Híc

ladyA
12-03-2009, 08:28 PM

xin đừg ai vào làm cái nhà hà an kia ạ.nhà e ngay gần đấy, ngày xưa trót dại ra ép tại thấy nó treo biển rẻ. khiếp, ép gẫy hết tóc ở bên trong, đến bg tóc mới em mọc lại vẫn cứ bị xấu .bà chủ kêu 3 thág nữa quay lại chị ép lại cho mà xin kiếu

tran thanh van
12-04-2009, 12:50 PM

cám ơn em nhiều trên diễn đàn này cũng rất nhiều mẹ làm tóc xoăn ở nhà chị rồi về k phải vuốt keo mà chỉ vuốt dưỡng tóc thôi .nói chung làm xoăn phải thấy thích thì mới thấy đẹp được khách. lại còn phải hợp và tin tưởng để cho thợ tạo kiểu nữa em ạ.khi nào mát mới em qua chị làm tóc nhé

chip190284
12-04-2009, 01:24 PM
hix, e vừa làm tóc xoăn đc 1 tuần đã duỗi thẳng đơ, nhuộm thì k lên màu. Mất xiền mà nhìn tóc cứ như cũ, còn xơ hơn trước.

hanhtsubaki
01-05-2010, 05:30 PM
Tóc đẹp quá, em đang muốn đi làm kiêu này đây! Dưng mờ phải nói chủ quán là làm kiểu thế nào nhở? :-?? Chị làm ở địa chỉ nào thế?:rolleyes::rolleyes:

misslinh
01-16-2010, 12:22 PM
lần trước bà xã ụt ịt chỉ cho mình địa chỉ đến làm tóc rồi và mình cũng làm xong công nhận là rất đẹp chị chủ rất nhiệt tình tư vấn (thực ra mình cũng có bít nhiều gì về tóc tai đâu) mình chỉ nói là làm lọn to vừa phải chị ý hiểu ngày và mình cũng nhuộm nữa. Làm xong thấy rất ưng ý về ai cũng khen, tổng thiệt hại 600k cả nhuộm cả uốn

chiko1982
01-17-2010, 02:39 PM
mẹ nó ơi, minh thấy mẫu tóc xoăn mới của Vic cũng đẹp lắm. Mẹ nó lấy hình trên mạng rồi mang thwr đến Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám bảo anh ấy làm cho, mình thấy ở đấy làm xoăn đẹp phết. Mính cũng chết quả đầu xoăn mới của Vic đứ....đừ...đừ.......mỗi tội vừ sinh xong béo quá làm xoăn sẽ bị già, tiếc lắm cơ ý!

Linh Lam
01-21-2010, 09:54 AM
Mình đọc nhiều topic về làm tóc và cắt tóc mà hình như chưa thấy ai đề cập đến của hàng chị Hương Rose ở Hòa Mã, tớ vote số 1 cho cửa hàng đấy đấy. Bản thân tớ đã từng làm Minh Phương, đẹp thì có đẹp thật nhưng chỉ đẹp khi ra đấy gội sấy thôi vì bản chất tóc tớ là tóc bông mà đến đấy chẳng ai tư vấn cho tớ, tở bảo có nhu cầu làm đầu là cứ thế làm cho tớ thôi, đầu tớ sau khi gội sấy ở hàng xong thì đẹp cực kỳ, ai nhìn thấy cũng phải hỏi làm ở đâu, nhưng nếu gội rồi uốn ở nhà thì trông như bú rù ý, vì nó bông xù hết cả lên, từ đó tớ đặt quyết tâm là ko làm đầu nữa. Nhưng sau khi ra chị Hương thì tớ thay đổi quyết định, tớ kết nhất ở đấy vì tác phong làm việc rất pro, chị ý nhìn mặt tớ, nhìn tóc tớ rùi tư vấn tớ phải để kiểu đầu gì, phải làm ntn và tớ thực sự bị thuyết phục với kiến thức về tóc của chị, mặc dù tở cũng chả phải hiểu chuyên môn gì cho cam đâu nhưng cách nói của chị đã thuyết phục tớ, cuối cùng tớ được 1 cái đầu rất ưng ý và làm cho tớ lung linh hơn hẳn ý...quan trọng là gội đầu xong tớ chỉ cần vuốt dưỡng, ko cần sấy. Ở đấy bạn có thể làm xoăn lọn to, lọn nhỏ, hoặc tóc chỉ hơi loăn quăn trông mềm mại lắm. TỚ đặc biệt kết chị Hương làm xoăn ngắn, trông mềm mại và nữ tính vô cùng. Tớ thích là thích kiểu làm đầu mà trông như ko làm ý, tóc làm xong trông loăn quăn, đuôi tóc hơi xòe xòe cụp cụp 1 tý trông hiện đại lắm, tớ đã chứng kiến rất nhiều người tóc ngắn, cứng đơ, làm xong thì hơi bị duyên dáng luôn. Và một điều đặc biệt nữa là đến đấy sẽ do chị Hương trực tiếp làm và cắt cho mình, thợ phụ chỉ giúp việc thôi, nên đảm bảo mình sẽ ưng ý. Có lần chị cắt tóc cho tớ, tớ ko ưng kiểu đấy lắm, 2 hôm sau đến để bảo chị cắt ngắn hẳn đi vì tớ ko muốn để lưng lửng ngang vai, chị Hương cắt xong rùi ko lấy tiền tớ vì bảo tại lần trước tớ chưa ưng. Túm lại tớ hoàn toàn hài lòng và thỏa mãn khi đến đấy.
Àh nhưng mà bây giờ chị Hương đã chuyển từ Hòa Mã sang Tuệ TĨnh rùi, 38 Tuệ Tĩnh. Và có 1 điều quan trọng nữa là giá cắt tóc của chị Hương thì okie, 300K rẻ hơn 1 số hàng khác nhưng làm đầu thì đắt đấy, hình như toàn trên 2triệu, các bạn nhớ phải hỏi kỹ giá nhé. Đầu tờ vừa ép vừa uỗn xoăn hết 2.5tr đấy. CŨng đắt nhỉ.

Khanh Hien
01-23-2010, 11:29 PM
lần trước bà xã ụt ịt chỉ cho mình địa chỉ đến làm tóc rồi và mình cũng làm xong công nhận là rất đẹp chị chủ rất nhiệt tình tư vấn (thực ra mình cũng có bít nhiều gì về tóc tai đâu) mình chỉ nói là làm lọn to vừa phải chị ý hiểu ngày và mình cũng nhuộm nữa. Làm xong thấy rất ưng ý về ai cũng khen, tổng thiệt hại 600k cả nhuộm cả uốn

chị ơi chị làm tóc ở chỗ nào thế ah? hnay e cũng vừa làm nhưng chả xoăn mấy, chán lắm. chỗ chị làm đúng là vừa rẻ vừa đẹp, e đang muốn đi sửa lại tóc mà k bít có đc k nữa?

TuUyen_010409
01-23-2010, 11:45 PM
Mình đọc nhiều topic về làm tóc và cắt tóc mà hình như chưa thấy ai đề cập đến của hàng chị Hương Rose ở Hòa Mã, tớ vote số 1 cho cửa hàng đấy đấy. Bản thân tớ đã từng làm Minh Phương, đẹp thì có đẹp thật nhưng chỉ đẹp khi ra đấy gội sấy thôi vì bản chất tóc tớ là tóc bông mà đến đấy chẳng ai tư vấn cho tớ, tở bảo có nhu cầu làm đầu là cứ thế làm cho tớ thôi, đầu tớ sau khi gội sấy ở hàng xong thì đẹp cực kỳ, ai nhìn thấy cũng phải hỏi làm ở đâu, nhưng nếu gội rồi uốn ở nhà thì trông như bú rù ý, vì nó bông xù hết cả lên, từ đó tớ đặt quyết tâm là ko làm đầu nữa. Nhưng sau khi ra chị Hương thì tớ thay đổi quyết định, tớ kết nhất ở đấy vì tác phong làm việc rất pro, chị ý nhìn mặt tớ, nhìn tóc tớ rùi tư vấn tớ phải để kiểu đầu gì, phải làm ntn và tớ thực sự bị thuyết phục với kiến thức về tóc của chị, mặc dù tở cũng chả phải hiểu chuyên môn gì cho cam đâu nhưng cách nói của chị đã thuyết phục tớ, cuối cùng tớ được 1 cái đầu rất ưng ý và làm cho tớ lung linh hơn hẳn ý...quan trọng là gội đầu xong tớ chỉ cần vuốt dưỡng, ko cần sấy. Ở đấy bạn có thể làm xoăn lọn to, lọn nhỏ, hoặc tóc chỉ hơi loăn quăn trông mềm mại lắm. TỚ đặc biệt kết chị Hương làm xoăn ngắn, trông mềm mại và nữ tính vô cùng. Tớ thích là thích kiểu làm đầu mà trông như ko làm ý, tóc làm xong trông loăn quăn, đuôi tóc hơi xòe xòe cụp cụp 1 tý trông hiện đại lắm, tớ đã chứng kiến rất nhiều người tóc ngắn, cứng đơ, làm xong thì hơi bị duyên dáng luôn. Và một điều đặc biệt nữa là đến đấy sẽ do chị Hương trực tiếp làm và cắt cho mình, thợ phụ chỉ giúp việc thôi, nên đảm bảo mình sẽ ưng ý. Có lần chị cắt tóc cho tớ, tớ ko ưng kiểu đấy lắm, 2 hôm sau đến để bảo chị cắt ngắn hẳn đi vì tớ ko muốn để lưng lửng ngang vai, chị Hương cắt xong rùi ko lấy tiền tớ vì bảo tại lần trước tớ chưa ưng. Túm lại tớ hoàn toàn hài lòng và thỏa mãn khi đến đấy.
Àh nhưng mà bây giờ chị Hương đã chuyển từ Hòa Mã sang Tuệ TĨnh rùi, 38 Tuệ Tĩnh. Và có 1 điều quan trọng nữa là giá cắt tóc của chị Hương thì okie, 300K rẻ hơn 1 số hàng khác nhưng làm đầu thì đắt đấy, hình như toàn trên 2triệu, các bạn nhớ phải hỏi kỹ giá nhé. Đầu tờ vừa ép vừa uỗn xoăn hết 2.5tr đấy. CŨng đắt nhỉ.
chị khen làm em tò mò kiểu đầu quá.hôm nào chị up ảnh đầu cho chị em tham khao kiểu đầu chị với nhé

Bà xã ụt ịt
01-23-2010, 11:46 PM
Các mẹ tích cực làm đẹp quá, hihi, gần tết rồi mà. Tóc mình sau làm xoăn chẳng sấy sủng gì, chỉ vuốt gel thôi, và nhất là ko chải, để giữ lọn bóng. sau này thấy dài quá mình đi cắt thành đầu Nhật, hai bên vẫn để dài và uốn thêm 1 chút, giống đầu cô nàg gì trong fim
Chuyện nàng dâu ở HTV1 buổi chiều ấy, y hệt luôn :D :D, nhìn cũng hay hay.

Khanh Hien
01-24-2010, 09:33 PM
Các mẹ tích cực làm đẹp quá, hihi, gần tết rồi mà. Tóc mình sau làm xoăn chẳng sấy sủng gì, chỉ vuốt gel thôi, và nhất là ko chải, để giữ lọn bóng. sau này thấy dài quá mình đi cắt thành đầu Nhật, hai bên vẫn để dài và uốn thêm 1 chút, giống đầu cô nàg gì trong fim

Baf xã ụt ịt làm tóc ở hiệu nào thế? Chỉ cho e với?

misslinh
01-25-2010, 03:37 PM

Tks bà xã ụt ịt nhé, rất nhiều mẹ trên diễn đàn đến đc đó làm về rất ưng ý, vụ này mẹ nó phải ra nhà chị Thủy lấy tiền hoa hồng thôi. :p
sory bà nhé tôi chia xẻ địa chỉ cho nhiều mẹ trên này, vì hạnh phúc gia đình của các mẹ nên tôi muốn mọi ng tìm đc địa chỉ ưng ý để làm mới bản thân trong mắt các ox thôi. He he ko pr đâu nhé.

chị ơi chị làm tóc ở chỗ nào thế ah? hnay e cũng vừa làm nhưng chả xoăn mấy, chán lắm. chỗ chị làm đúng là vừa rẻ vừa đẹp, e đang muốn đi sửa lại tóc mà k bít có đc k nữa?

mình ko nhớ đc đâu bạn chỉ nhớ là ở chỗ bán chân gà nướng mỹ miều đi thẳng vào cửa hàng chị ý ở bên tay trái là thanh thủy nhé

BeTrangLinh
01-25-2010, 03:55 PM

Hôm qua, tớ bận đưa con đi chơi, nên chưa đi làm tóc được. Mách cho bạn mình đi, bạn ấy làm xoăn ngắn về, cũng xoăn, cũng lên màu, cũng đẹp nhưng lọn lại ko cuộn to giống của mẹ nó, mà cứ nhỏ tí, tách từng sợ một ấy. Hay do cách bóp keo nhỉ?
Mình thích sau khi bóp keo ( hoặc ko bóp ) cuộn tóc nó to, dày như tóc của mẹ ụt ịt, thì làm ntn nhỉ (hỏi ngố tầu thế này ko biết các mẹ có hiểu ko ;) )

Bà xã ụt ịt
01-26-2010, 09:15 AM
Làm đầu hợp thì cũng tùy người mà các mẹ. Tớ có một lời khuyên rất rất chân thành là ko nên nghe theo lời chỉ của mọi người nhiều quá, hì hì, vì thật ra, ở đấy có người làm rất đẹp, có người lại ko ưng, chê, thì đúng là tớ ngại quá. Thật đấy. Với cái nữa là mẹ nào có con nhỏ, ko nên đi quá xa để làm. Chất tóc VN dày, làm xoăn với thuốc ngoại rất khó vì hàm lượng amoniac trong thuốc họ đã giảm tối đa, ít làm hại cho tóc, thực tế chỉ hợp với tóc của người phương tây thôi, vì sợi của họ mỏng, dễ sấy chải. Thế nên người làm tóc có nhiều kinh nghiệm họ sẽ biết pha thuốc vừa phải, để thời gian vừa phải. Bản thân tớ thấy chị T gần nhà làm rất ưng, vì chị ấy có kinh nghiệm, cũng chịu khó học hỏi thêm, vừa rồi ra đòi hoa hồng của chị ấy rồi, được nhuộm tóc lại miễn phí ;). Tks các mẹ nhé :P :P. Tớ thích nhất khoản canh giờ chuẩn của chị ấy :)). Nhuộm lại chân tóc mà ko bị lệch màu tí nào,mà tóc tớ cũ rất là đen và thẳng. Sắp tết rồi nhưng chị ấy cũng ko tăng giá đâu. Cửa hàng từ B9 chuyển sang B8, cạnh quán cafe Mây Chiều ấy. các mẹ đi thẳng từ ngõ có hàng chân gà nướng Mỹ Miều, đi thẳng vào 1 đoạn là thấy, ngay bên tay phải thôi. Mod đừng mắng em quảng cáo nhé :P :P. tại các mẹ hỏi nhiều quá mà PM cho từng mẹ thì ngại ghê í :D.
P/S: Các để tóc xoăn được thành lọn như thế kia tớ thấy chị T làm thế này: Tóc lau khô vừa phải, ko sấy, ko chải, chỉ rẽ mái cho gọn thôi. Sau đó dùng gel mềm của Nhật(loại gì í tớ hem biết tên, hoặc momo serum của Davines), quệt một ít vào đầu ngón tay trỏ ( cứ nhúng ngón tay vào cho đều là được), rồi dùng ngón trỏ ấy cuốn các lọn tóc, làm cả đầu xong thì dùng cả bàn tay, cuộn từng phần tóc to để cho các lọn gọn vào với nhau là xong. Đơn giản lắm, các mẹ làm vài lần là quen tay thôi, tuyệt đối ko chải tóc nhé, vì nó làm tung lọn, mà dễ bị xù lắm. Để tóc khô vừa phải rồi hẵng vuốt gel, hoặc sấy xa xa thôi. Cái ảnh tớ chụp là sau khoảng 4 ngày làm tóc rồi, tớ gội đầu lại ở nhà và tự làm theo chị ấy bảo, cũng ok mà :D

bapluoc
01-26-2010, 09:25 AM
Làm đầu hợp thì cũng tùy người mà các mẹ. Tớ có một lời khuyên rất rất chân thành là ko nên nghe theo lời chỉ của mọi người nhiều quá, hì hì, vì thật ra, ở đấy có người làm rất đẹp, có người lại ko ưng, chê, thì đúng là tớ ngại quá. Thật đấy. Với cái nữa là mẹ nào có con nhỏ, ko nên đi quá xa để làm. Chất tóc VN dày, làm xoăn với thuốc ngoại rất khó vì hàm lượng amoniac trong thuốc họ đã giảm tối đa, ít làm hại cho tóc, thực tế chỉ hợp với tóc của người phương tây thôi, vì sợi của họ mỏng, dễ sấy chải. Thế nên người làm tóc có nhiều kinh nghiệm họ sẽ biết pha thuốc vừa phải, để thời gian vừa phải. Bản thân tớ thấy chị T gần nhà làm rất ưng, vì chị ấy có kinh nghiệm, cũng chịu khó học hỏi thêm, vừa rồi ra đòi hoa hồng của chị ấy rồi, được nhuộm tóc lại miễn phí ;). Tks các mẹ nhé :P :P. Tớ thích nhất khoản canh giờ chuẩn của chị ấy :)). Nhuộm lại chân tóc mà ko bị lệch màu tí nào,mà tóc tớ cũ rất là đen và thẳng. Sắp tết rồi nhưng chị ấy cũng ko tăng giá đâu. Cửa hàng từ B9 chuyển sang B8, cạnh quán cafe Mây Chiều ấy. các mẹ đi thẳng từ ngõ có hàng chân gà nướng Mỹ Miều, đi thẳng vào 1 đoạn là thấy, ngay bên tay phải thôi. Mod đừng mắng em quảng cáo nhé :P :P. tại các mẹ hỏi nhiều quá mà PM cho từng mẹ thì ngại ghê í :D.
P/S: Các để tóc xoăn được thành lọn như thế kia tớ thấy chị T làm thế này: Tóc lau khô vừa phải, ko sấy, ko chải, chỉ rẽ mái cho gọn thôi. Sau đó dùng gel mềm của Nhật(loại gì í tớ hem biết tên, hoặc momo serum của Davines), quệt một ít vào đầu ngón tay trỏ ( cứ nhúng ngón tay vào cho đều là được), rồi dùng ngón trỏ ấy cuốn các lọn tóc, làm cả đầu xong thì dùng cả bàn tay, cuộn từng phần tóc to để cho các lọn gọn vào với nhau là xong. Đơn giản lắm, các mẹ làm vài lần là quen tay thôi, tuyệt đối ko chải tóc nhé, vì nó làm tung lọn, mà dễ bị xù lắm. Để tóc khô vừa phải rồi hẵng vuốt gel, hoặc sấy xa xa thôi. Cái ảnh tớ chụp là sau khoảng 4 ngày làm tóc rồi, tớ gội đầu lại ở nhà và tự làm theo chị ấy bảo, cũng ok mà :D

Cảm ơn bạn nhé, hic, mình cũng rất thích tóc xoăn mờ tóc mình íu quá, không dám manh động!!Hicc

Uniform Shop
01-26-2010, 09:29 AM

chị ơi, chị làm rồi thấy giá rổ thế nào, tóc chị làm hết bao nhiu ạ?

tranhuyenhv
01-26-2010, 09:44 AM
Các mẹ ui! có cách nào để tự làm xoăn tại nhà ko nhỉ?
http://thietbiyte-eu.com

KEN
01-27-2010, 10:14 AM
cac me oi cho minh hoi ti toc minh day va cong to, truoc toi gio minh chi toan di ep thoi, bi gio minh muon uon co dc ko?

quynhtrangbck51@yahoo.com
01-27-2010, 10:51 AM
Các mẹ ơi, giúp e với. E nghe thấy các mẹ quảng cáo rầm rộ quán a. Quân 80 ngõ 318 Đê La Thành. Có mẹ nào mới đến cắt ở dó chưa ak. Tư vấn jup e với ak. Ảnh cắt có đẹp và jas hiện nay là bnhiu rùi ak. HELP ME!!!!!!!!!:heart::heart:

kienlua
01-27-2010, 03:42 PM
Tết năm nay tóc ngắn nhuộm màu gì đẹp các mẹ nhỉ?
Da mình bình thường, ko đen ko trắng, mà tóc thì đen... Bọn bạn cứ chê bảo thủ mãi cả gần 10 năm ko chịu thay đổi kiểu tóc.
Em bé được 9 tháng rồi, cũng muốn xí xớn nhuộm tý cho nó thay đổi, chứ tóc đơn giản quá có muốn mặc quần áo mốt tý cũng thấy không ổn.

misslinh
01-28-2010, 09:15 AM
Tết năm nay tóc ngắn nhuộm màu gì đẹp các mẹ nhỉ?
Da mình bình thường, ko đen ko trắng, mà tóc thì đen... Bọn bạn cứ chê bảo thủ mãi cả gần 10 năm ko chịu thay đổi kiểu tóc.
Em bé được 9 tháng rồi, cũng muốn xí xớn nhuộm tý cho nó thay đổi, chứ tóc đơn giản quá có muốn mặc quần áo mốt tý cũng thấy không ổn.

nhuộm hạt dẻ đi bạn vừa tôn da vừa sành điệu.

nghiduong
01-28-2010, 11:01 AM
mình đang nhuôm j màu hạt dẻ nhưng cứ bay màu, nhuộm loại nào thì tốt nhỉ

Táo&Tít
01-28-2010, 11:03 AM
Các mẹ ơi, giúp e với. E nghe thấy các mẹ quảng cáo rầm rộ quán a. Quân 80 ngõ 318 Đê La Thành. Có mẹ nào mới đến cắt ở dó chưa ak. Tư vấn jup e với ak. Ảnh cắt có đẹp và jas hiện nay là bnhiu rùi ak. HELP ME!!!!!!!!!:heart::heart:
Là tớ tớ sẽ ko đến đó nữa đâu :(

beotronxinhxan
01-28-2010, 11:04 AM
Các mẹ ui! có cách nào để tự làm xoăn tại nhà ko nhỉ?
http://thietbiyte-eu.com
mình thấy trên này có mẹ bán curlform (ko bit viet dung ko) để tự làm xoăn ở nhà mà ko phải dùng thuốc và nhiệt độ cao. đã me nào dùng chưa cho ý kiến

pinkyscorpio
01-28-2010, 01:52 PM
Mình cũng xí xớn mua 1 bộ, tạo kiểu tóc trông đẹp tự nhiên, lần nào làm mọi người nhìn cũng khen, ko hại tóc nhưng vì ko dùng nhiệt nên phải để lâu chút. Hợp với những ai chịu khó làm đỏm, chứ như mình, hồi mới mua về còn chịu khó làm, giờ lười rồi lâu chẳng động vào nữa :p

mình thấy trên này có mẹ bán curlform (ko bit viet dung ko) để tự làm xoăn ở nhà mà ko phải dùng thuốc và nhiệt độ cao. đã me nào dùng chưa cho ý kiến

beotronxinhxan
01-29-2010, 10:24 AM
hi, thế bạn thanh lý cho mình đi, tiện thế hướng dẫn tí luôn :) tớ chỉ sợ mua về rồi ko biết làm thôi. hồi bé tới giờ tớ cũng đỏm lắm nhưng mà vụng :D

saumom
01-29-2010, 02:35 PM
mình đang nhuôm j màu hạt dẻ nhưng cứ bay màu, nhuộm loại nào thì tốt nhỉ

Nghe ng ta nói do màu tóc gốc đen quá nên dễ bị mất màu. Thường với tóc đen ng ta hay chọn màu nâu hơi sáng hơn hạt dẻ 1 tí, nhuộm với tóc đen là được màu hạt dẻ

Gấu Nhím
01-30-2010, 02:58 PM
[QUOTE=Bà xã ụt ịt;1468395]Mình làm hàng gần nhà, thuốc Davines, cả uốn cả nhuộm hơi tím, tổng thiệt hại 600k, chẳng bít là đắt hay rẻ :D, nghe quảng cáo nhiều nơi nhưng ngại quá vì có con nhỏ. Tớ thấy cũng ổn, được mọi người khen là ok rồi. Đầu tớ nó như vầy :D. Trước cắt tóc Vic, sau chỉ uốn lọn to thôi, ko tỉa tót gì hết, cứ thế lên đầu thôi. Không phải kiểu xoăn tít thò lò đâu, chỉ hơi lượn sóng thôi, nhìn cái mẹt nó bớt còi. Còn mẹ nào mặt bầu thì theo tớ nên để dài 1 tí rồi hẵng làm, cụp lọn nhỏ vừa, sóng to 2/3 chiều dài thì nhìn đẹp hơn. Các mẹ cứ ra hàng người ta tư vấn cho.
http://img27.imageshack.us/img27/3041/hehepk.jpg (http://img27.imageshack.us/i/hehepk.jpg/)[/QUOch
cho mình hỏi, bộ đầu này hết mấy tiền

Trammeo
01-30-2010, 07:16 PM
Chị ấy bảo mất 600k mà, rẻ thật nhỉ. Bà xã ụt ịt ơi bao giờ chị online PM cho em cái địa chỉ/sdt hẹn giờ nhé! Em cảm ơn nhiều ạ!

misslinh
01-31-2010, 12:55 PM
Chị ấy bảo mất 600k mà, rẻ thật nhỉ. Bà xã ụt ịt ơi bao giờ chị online PM cho em cái địa chỉ/sdt hẹn giờ nhé! Em cảm ơn nhiều ạ!

mẹ này ko đọc hết các bài à, bà xã ụt ịt cho địa chỉ rùi đó :D

Bà xã ụt ịt
02-04-2010, 08:40 PM
Ui, ko cần hẹn giờ đâu, mẹ nó cứ đến thoải mái thôi :D. Địa chỉ mình đã chỉ dẫn ở mấy bài trước, mẹ nó chịu khó tìm lại đọc nhé, kẻo mod lại bảo mình quảng cáo :D

misslinh
02-23-2010, 08:50 PM
những mẹ đã làm tóc ở địa chỉ bà xã ụt ịt cho có thấy hài lòng ko vậy ??? sao ko thấy có ý kiến nhỉ :confused:

tila123456
02-28-2010, 03:29 PM
mình thì làm xoăn ở quán landuy cổng làng sinh viên hacinco, mình làm xoăn về thấy mọi người ở cơ quan khen đẹp lại cắt cái mái mưa nên hơi trẻ cưa sừng làm nghé
tóc trước khi làm xoăn mình ép phồng đầu vic ở đó thấy ưng và giá cả mình chịu được nhiệt nên quay lại làm xoăn
nếu ai gần qua đó xem

tila123456
02-28-2010, 03:30 PM
ai hướng dẫn cho mình cách up ảnh lên với
để khoe đầu mới

shinthoi
03-03-2010, 04:07 PM

Tóc đẹp thật, chị chịu khó đầu tư quá. Trong photobucket của chị có một chị mặc váy hồng rõ xinh nhưng đi đôi dép chả hợp tông gì cả nếu là mầu đen hoặc hồng thì đỡ làm xấu cái vay hơn.

@ heomoi2007: Chị thử dùng sản phẩm dưỡng tóc của Schwarzkopf của Đức xem vì em thấy hàng này dưỡng và phục hồi tóc tốt lắm.

chipxing_868
03-04-2010, 03:48 PM
theo minh goi cua Amwaycung duoc day ,minh da dung roi .Muot toc ma khong bi ngua

ngangoc2
10-17-2010, 09:25 PM
nếu bác thích thì có thể dùng bộ làm xoăn tóc không dùng nhiệt Curlformer của em, không cần phải ra tiệm nhé! có gì tham khảo sp dưới đường link chữ ký của em đó. thanks

prettywoman
10-20-2010, 02:16 PM
Chi Tam la chum ve uon toc lon tron va dep , nhat la ko bi kho toc
gia uon tu 450 den 700k , duoi thi re hon
0908182440 minh ko nho dc tiem , cac ban hay dt hoi dc nhe

MeCuaKoi
10-10-2011, 10:17 AM
Mình cũng đang mò mẫm các kiểu tóc xoăn ngắn, cũng vừa lọ mọ được các mẫu tóc xoăn ngắn ở trang này, chia sẻ cho mẹ Bim & Ben xem:

http://www.lamsao.com/nhung-kieu-toc-xoan-ngan-dep-nhat-2011-p214a27882.html

E đang định làm kiểu xoăn rối ở hình thứ 4 ấ ạ, em thấy ổn nhất.

shrimp
10-10-2011, 10:28 AM
Cơ quan mình thì thấy mọi nguoi hay lam o yên Ninh

hopshopgo
10-10-2011, 11:00 AM
mình cũng thích để tóc xoăn ngắn lắm vì mặt mình nhỏ, cũng làm vài nơi rồi nhưng chưa thấy chỗ nào là thực sự hài lòng. Vẫn đang lót dép hóng hớt các mẹ đây :) Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.

tinhyeucuatoi
10-10-2011, 12:47 PM
Mình ở Yên Hòa, Cầu Giấy. Mình làm lần thứ 2 ở phố Yên Hòa. Cửa hàng tuy nhỏ, phố nhỏ song chị chủ cửa hàng chu đáo. Mình làm tóc xoăn máy ở đó thấy đẹp, đến cơ quan các anh chị khen đẹp. Quan trọng hơn giá rất hợp lý nữa, so sánh với cửa hàng trên phố thì giá ở đây rẻ. Tóc mình ngắn, làm xoăn máy hết 350k.

me_soc_nhi
10-11-2011, 06:16 PM
Mình thấy xoăn ngắn có a Lực - Phương Mai làm rất chuẩn

cun_1072008
10-12-2011, 10:19 AM
Ui, mẹ nào đang băn khoăn ko bít nên làm xoăn hay ko, mời ghé xem sp của mình nha, mẹ nó có thể làm xoăn giả thử xem có ok ko, nếu đc thì làm thật luôn, tự làm ko dùng nhiệt, ko cần uốn, ko hại tóc nhé ! Sorry spam cả nhà :D

phuonglan258
12-14-2011, 02:18 PM
Mình ở Yên Hòa, Cầu Giấy. Mình làm lần thứ 2 ở phố Yên Hòa. Cửa hàng tuy nhỏ, phố nhỏ song chị chủ cửa hàng chu đáo. Mình làm tóc xoăn máy ở đó thấy đẹp, đến cơ quan các anh chị khen đẹp. Quan trọng hơn giá rất hợp lý nữa, so sánh với cửa hàng trên phố thì giá ở đây rẻ. Tóc mình ngắn, làm xoăn máy hết 350k.

Em cũng ở gần đó và đang muốn sửa lại kiểu đầu xoăn cũ (làm ở Hà An xấu đau đớn) Cho em xin địa chỉ cụ thể ở Yên Hòa đi.

Mẹ rùa con
12-14-2011, 03:27 PM
Cho mình hỏi những ai đã uốn xoăn ngắn rồi thì về để tóc thế nào nhỉ?. mình bình thường gội xả xong, lau tóc cho hết ướt rồi vuốt gel dạng tự nhiên, thế thôi, nhưng nhìn nó xoăn và phồng quá, hay là do tóc mình nhiều nhỉ? có hôm đi ăn tiệc ra tiệm gội sấy, họ sấy lọn to tí đẹp ghê á, nhưng hổng lẻ ra tiệm hoài, hic hic..

shrimp
12-14-2011, 03:44 PM
Mình cũng xoăn ngắn đây. NHưng tóc mình bông nên cũng phồng quá
Khi gội đầu xong thường để khoảng 20 phút xong bóp Geo tự nhiên thôi

huong mon
12-14-2011, 10:13 PM
em cũng đang có ý định làm nhưng không biết có đẹp không nữa, em đang phân vân

thanhhung4091
08-02-2012, 03:26 PM
Mình cũng đi làm xoăn nhiều rùi. Nhưng bây giờ hỏng hết tóc rùi nên thui không làm nữa

trangbeobeo88
08-03-2012, 09:23 AM
Minh Phương với cả Tâm loan thì được khen nhìu lắm ạ. Cơ mà giá đấy thì em thua. Hi. có chị nào biết nơi làm tóc đẹp mà giả khoang 5-600 thì bảo em mí ạ

chia sẻ chứ k p pr vì m k p là ng nhà của cậu bé
mới đi làm chỗ Thắng 99 giáp bát...đẹp và ưng lắm
nhok rất dễ thương,nói chuyện cởi mẻ vui vẻ
có cảm giác như ng nhà
cả nhuộm và cắt + uốn 1tr,long lành cành phượng :D

nhamaytina
08-05-2012, 09:31 AM
E đang muốn có kiểu tóc ôm cuối chân tóc nhưng ko biết là đi làm xoăn hay chỉ là sấy thôi

phuc1986
02-06-2013, 12:45 PM
Tóc mình vừa vừa, nhưng sợ làm xoăn ngắn mặt to nên không dám làm