PDA

View Full Version : Hà Nội: Hạt Dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng

Pages : [1] 2

nghinv1
08-31-2009, 09:45 AM
Gió mùa đông bắc lại tràn về khiến những con phố dường như thêm dài hơn, xao xác hơn. Hà Nội về đêm đẹp lạ lùng với một vẻ trầm lắng, dịu dàng. Và thoang thoảng đâu đây trong gió mùi hạt dẻ thơm nồng, kéo ta về với bao kỉ niệm dịu ngọt, êm đềm...

Đi bộ tà tà trên những con phố Hà Nội như Nguyễn Hữu Huân, Hàng Bạc, Hàng Bè, Hàng Điếu, Tô Tịch... ta dễ dàng bắt gặp trên hè phố những đốm lửa nhỏ tỏa ra từ những bếp than đỏ rừng rực và tấm biển "hạt dẻ rang kính mời". Trước đây hạt dẻ chỉ dành cho nhà nghèo, là thứ quà dân dã, rẻ tiền na ná với tên gọi của nó. Nay thời thế thay đổi, người ta tìm về với những cái bình dị như để mọi cảm xúc lắng lại.

Hạt dẻ ngon là những hạt to tròn, được lấy từ quả dẻ thu hái đúng độ chín. Có cả loại hạt dẻ to lẫn hạt nhỏ nhưng ngon nhất vẫn là hạt dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng. Hạt dẻ Trùng Khánh to, có vỏ lụa rất mỏng, có thể bóc được, hạt màu vàng đượm, bùi và thơm ngậy. Người ta có thể ninh hạt dẻ với chân giò như một món hầm, có thể xay bột hạt dẻ làm nhân bánh, có thể hấp hạt dẻ... nhưng hạt dẻ chỉ ngon nhất, đúng vị nhất khi rang lên.

Trước khi rang, hạt dẻ được luộc thật kĩ, nhiều người cẩn thận còn khía sẵn hình dấu nhân ở phần nhọn của hạt cho dễ bóc khi chín, hơn nữa khi luộc xong hạt dẻ nở ra trông rất đẹp. Kỹ thuật rang hạt dẻ bây giờ cũng chẳng khác so với ngày xưa là mấy, cần nhất là người rang phải tinh, sao cho hạt dẻ chín vừa mà không bị cháy quá. Sau khi luộc chín, đem hạt dẻ rang lại một lượt đến khi dậy mùi thơm là được. Khi rang, hạt dẻ được để nguyên lớp vỏ và được rang cùng với cát. Cát nóng - nóng tới độ nào mới cho hạt dẻ vào để rang là cả một bí quyết nhà nghề mà không người bán hạt dẻ rang nào tiết lộ. Chảo to, sâu lòng, bếp than hồng rực, ánh lửa lấp lánh soi rõ khuôn mặt người, tay người bán hàng vẫn không ngừng đảo qua đảo lại vô vàn những vòng tròn.

Mua một ít hạt dẻ, chưa ăn vội, bỏ vào túi để dành, mỗi khi xỏ tay vào túi áo khoác thấy lạo xạo âm thanh của hạt dẻ, đưa tay lên áp vào má thấy ấm nóng thật dễ chịu. Sáng hôm sau, cho tay vào túi áo vẫn thấy thơm mùi hạt dẻ. Ăn hạt dẻ phải nhẩn nha, không thể cho một vốc hạt vào miệng như ăn ngô, hay cắn một miếng thật to như ăn khoai mà phải ăn từng hạt một như thể sợ nó nhanh hết. Cắn "tách" một cái, bỏ lớp vỏ cứng bên ngoài, cho phần thịt của hạt vào miệng. Những hạt dẻ màu vàng nâu, thơm nồng, ăn bùi ngậy từa tựa như hương vị của củ ấu - món quà ngày bé mà ta vẫn ngóng mẹ mua cho mỗi khi đi chợ về.

Hạt dẻ với nhiều người còn là những kỉ niệm ngọt ngào mà mãi mãi không thể nào quên. Buổi tối, những đôi trai gái sóng bước cùng nhau đi bộ dưới hàng sấu già hít thở cái lành lạnh của mùa đông, vùi tay trong túi áo ấm sực những hạt dẻ rang, bỗng thấy lòng ấm áp lạ thường. Đôi bạn trẻ đạp xe thong dong trên những con phố nhỏ, tấp xe vào lề đường mua vội một vài lạng hạt dẻ, vừa đạp xe vừa tận hưởng hương vị bùi bùi, ngọt ngọt của hạt dẻ hòa quyện cùng hương vị tình yêu ngọt ngào khó quên. Vài ba người bạn thân cùng nhau đi dạo, thêm một ít hạt dẻ sẽ làm cho câu chuyện thêm phần rôm rả. Có những thứ rất bình dị, nhỏ bé nhưng lại chứa đựng biết bao tình cảm thân thương bởi nó gắn liền với những kỉ niệm mà ta không thể nào quên.

Theo Món ngon Hà Nội

P/S: GIÁ ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT 36.000đ/kg: - freeship với số lượng 2 kg trở lên.
- Giao hàng sau 18h hàng ngày (em còn đi làm mờ)

beobeoxinhxinh
08-31-2009, 09:51 AM
em oder 1kg mo hàng cho bác nào. ở đâu em qua lấy

tuongvi
08-31-2009, 09:56 AM
Cái này rang chưa bạn ? .....................................

me em bibo
08-31-2009, 10:11 AM
hạt dẻ đã rang hay là chưa bạn ơi

Hung_In
08-31-2009, 10:12 AM
hi, cho mình order 1kg với. Bạn co Ship không phí như thế nào?

Lavieee
08-31-2009, 10:13 AM
tớ cũng hỏi thế? Rang rồi thì mới mua được chứ không biết rang. Mà rang rồi thì bảo quản thế nào bạn cũng cho bít luôn nhé

nghinv1
08-31-2009, 10:15 AM
hạt dẻ đã rang hay là chưa bạn ơi

Cảm ơn chị đã quan tâm!
Hiện giờ em chỉ cung cấp được hạt dẻ tươi thôi (còn chế biến thì em đang tuyển nhân viên.. :p). Hạt dẻ em supply cho mọi người là 100% là dẻ Trùng Khánh và đảm bảo chất lượng nguồn gốc cho chị.

Chị có nhu cầu thì ới em một câu nhé!

Best Regrads.

bejuly
08-31-2009, 10:33 AM
cho tớ 1 cân. cho tớ địa chỉ để đến lấy nhé.ĐT: 01682784833

nghinv1
08-31-2009, 10:37 AM
Hạt dẻ Trùng Khánh tuy không to như hạt dẻ xuất xứ từ Trung Quốc nhưng lại có vị bùi, ngậy và hương thơm đặc biệt. Hạt dẻ có hương vị thơm ngon đặc trưng. Dù được chế biến bằng phương pháp nào: luộc, rang, say, sấy hoặc ninh với chân giò, thịt gà, hạt dẻ vẫn giữ được hương vị riêng.

Gà nhồi hạt dẻ

Nguyên liệu:
2 cái tỏi gà rút xương, 50g táo đỏ, 150g hạt dẻ, 100 thịt xay, 50g giò sống, 1 thìa súp tỏi xay, ½ bát nước dùng, dầu hào, hạt nêm, tiêu, bột năng, dầu ăn.

Thực hiện:
Táo đỏ ngâm mềm, thái nhỏ. Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái nhỏ
Trộn giò sống, thịt xay, táo đỏ, hạt dẻ với 1 thìa cà phê hạt nêm, ½ thìa cà phê tiêu nhồi vào tỏi gà, dùng tăm ghim lại hấp chín.
Đun nóng 1 thìa cà phê dầu ăn, phi thơm tỏi, cho một thìa súp dầu hào + 1 thìa cà phê hạt nêm + 1/3 thìa cà phê tiêu + nước dùng vào đun sôi, hoà 1 thìa cà phê bột năng để tạo độ sánh.

Thưởng thức:
Gà thái khoanh, xếp ra đĩa, rưới sốt, có thể rắc vài cọng rau mùi lên trên.

Salad hạt dẻ

Nguyên liệu:
150g tôm, 1 quả cam vàng, 150g hạt dẻ, 100g salad tím, 100g salad xanh, 100g salad xoăn, giấm, đường, tiêu, dầu ăn.

Thực hiện:

Tôm bóc vỏ, chẻ lưng, gỡ bỏ chỉ đen, trụng chín. Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái nhỏ. Salad rửa sạch, thái khúc.
Cam bổ đôi, ½ quả vắt lấy nước, ½ gọt vỏ, thái miếng.

Pha sốt: Cho nước cam + 1 thìa súp giấm + 1 thìa súp đường + ½ thìa cà phê muối + 1/3 thìa cà phê tiêu + 1 thìa súp dầu vào bát, khuấy đều.

Thưởng thức:
Cho salad, cam, tôm, hạt dẻ ra đĩa. Khi dùng, rưới sốt, trộn đều.

Cơm rang hạt dẻ

Nguyên liệu:
150g hạt dẻ, 2 bát cơm trắng, 1 lòng đỏ trứng, 100g đậu Hà Lan, 200g thịt ức gà, 1 thìa cà phê tỏi xay, dầu ăn, hạt nêm, tiêu, rau mùi.

Thực hiện:

Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái đôi. Cho lòng đỏ trứng vào bát, khuấy tan. Đậu Hà Lan trụng sơ, thái đôi.

Gà ướp với 1 thìa cà phê hạt nêm, ½ thìa cà phê tiêu.

Đun nóng dầu ăn (khoảng ½ chảo), thả gà vào rán chín vàng, để ráo dầu rồi thái miếng. Đổ lòng đỏ trứng vào cơm, trộn đều.

Đun nóng một thìa súp dầu ăn, phi thơm tỏi, cho cơm vào rang. Cho đậu, hạt dẻ, gà vào, nêm 1 thìa súp hạt nêm, nếm lại cho vừa ăn.

Thưởng thức
Cho cơm ra đĩa, rắc tiêu, rau mùi lên trên.

Giò lợn hầm hạt dẻ
Nguyên liệu:
400g giò lợn, 100g cà rốt, 50g nấm đông cô tươi, 150g hạt dẻ, hành, mùi tầu, hạt nêm, muối, tiêu, đường.

Thực hiện:

Giò lợn rửa qua nước muối, chặt miếng vừa ăn. Cà rốt tỉa hoa, thái khoanh. Nấm đông cô rửa sạch, khứa chữ thập. Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái đôi.

Cho giò lợn + 1 lít nước + ½ thìa cà phê muối vào hầm. Nước sôi, vớt bọt cho trong, để lửa riu riu hầm giò gần mềm (nếu nước cạn thì cho thêm nước), cho cà rốt, hạt dẻ, nấm vào, nêm 1 thìa súp hạt nêm, 1 thìa cà phê đường, hầm đến khi thịt chín mềm.

Thưởng thức:
Múc giò ra tô, rắc tiêu, mùi tàu lên trên.

-------------------------------------------------

Để chọn được hạt dẻ ngon, bạn nên chọn những hạt có mầu nâu đều, to tròn. Đó là những hạt được thu hái đúng độ chín.

Hạt dẻ có phần vỏ bên ngoài thô ráp, cứng nhưng phần thịt bên trong mềm, ngọt và thơm. Mùa của hạt dẻ thường vào giữa tháng Chín cho đến cuối tháng Giêng hàng năm.

Hạt dẻ là thực phẩm chứa nhiều dưỡng chất cần thiết cho cơ thể và có thể chế biến thành nhiều món ăn ngon. Loại hạt này rất cần thiết cho hoạt động của cơ bắp do chứa nhiều ka-li. Đặc biệt, hạt dẻ không chứa cholesterol, ít protein và chất béo. Do đó, đây là loại thực phẩm lý tưởng cho những ai muốn giữ dáng.

Bên cạnh đó, hạt dẻ chứa ít gluten và na-tri nên thích hợp cho chế độ ăn kiêng ít muối.

Hạt dẻ giàu vitamin E, có tác dụng chống ô-xy hoá trong máu, tốt cho người bệnh tiểu đường, huyết áp và tim mạch. Ngoài ra, nó còn có tác dụng chống lại hiện tượng lão hoá rất hữu hiệu. Vì có nhiều chất dinh dưỡng và chất béo nên hạt dẻ rất khó bảo quản. Hạt dẻ tươi chỉ để được trong vòng một tháng.

Khi rang, bạn cần chú ý để hạt dẻ chín tới mà không bị cháy khét. Vỏ hạt dẻ rất cứng nên cần luộc trước khi đem rang. Hạt dẻ tươi có bán ở các chợ, giá khoảng 40.000đ/kg. Hoặc bạn có thể mua hạt dẻ Đài Loan rang sẵn, giá khoảng 50.000đ/kg.

Mẹ xb
08-31-2009, 10:39 AM
Cho tớ 1kg, lấy hàng ở đâu........................

nghinv1
08-31-2009, 10:41 AM
Cảm ơn các chị đã quan tâm.

Hiện em đang chuyển hàng từ Cao bằng về - đến tối là có.
Các chị để lại số điện thoại khi hàng về em sẽ pm cho mọi người.

Best Regrads.

nghinv1
08-31-2009, 10:44 AM
Cho tớ 1kg, lấy hàng ở đâu........................

Em ở 30 Đại La chị àh. Chị để lại số DĐ tối hàng về em sẽ nhắn cho chị.

nghinv1
08-31-2009, 10:53 AM
Hạt dẻ Trùng Khánh tuy không to như hạt dẻ xuất xứ từ Trung Quốc nhưng lại có vị bùi, ngậy và hương thơm đặc biệt. Hạt dẻ có hương vị thơm ngon đặc trưng. Dù được chế biến bằng phương pháp nào: luộc, rang, say, sấy hoặc ninh với chân giò, thịt gà, hạt dẻ vẫn giữ được hương vị riêng.

Gà nhồi hạt dẻ

Nguyên liệu:
2 cái tỏi gà rút xương, 50g táo đỏ, 150g hạt dẻ, 100 thịt xay, 50g giò sống, 1 thìa súp tỏi xay, ½ bát nước dùng, dầu hào, hạt nêm, tiêu, bột năng, dầu ăn.

Thực hiện:
Táo đỏ ngâm mềm, thái nhỏ. Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái nhỏ
Trộn giò sống, thịt xay, táo đỏ, hạt dẻ với 1 thìa cà phê hạt nêm, ½ thìa cà phê tiêu nhồi vào tỏi gà, dùng tăm ghim lại hấp chín.
Đun nóng 1 thìa cà phê dầu ăn, phi thơm tỏi, cho một thìa súp dầu hào + 1 thìa cà phê hạt nêm + 1/3 thìa cà phê tiêu + nước dùng vào đun sôi, hoà 1 thìa cà phê bột năng để tạo độ sánh.

Thưởng thức:
Gà thái khoanh, xếp ra đĩa, rưới sốt, có thể rắc vài cọng rau mùi lên trên.

Salad hạt dẻ

Nguyên liệu:
150g tôm, 1 quả cam vàng, 150g hạt dẻ, 100g salad tím, 100g salad xanh, 100g salad xoăn, giấm, đường, tiêu, dầu ăn.

Thực hiện:

Tôm bóc vỏ, chẻ lưng, gỡ bỏ chỉ đen, trụng chín. Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái nhỏ. Salad rửa sạch, thái khúc.
Cam bổ đôi, ½ quả vắt lấy nước, ½ gọt vỏ, thái miếng.

Pha sốt: Cho nước cam + 1 thìa súp giấm + 1 thìa súp đường + ½ thìa cà phê muối + 1/3 thìa cà phê tiêu + 1 thìa súp dầu vào bát, khuấy đều.

Thưởng thức:
Cho salad, cam, tôm, hạt dẻ ra đĩa. Khi dùng, rưới sốt, trộn đều.

Cơm rang hạt dẻ

Nguyên liệu:
150g hạt dẻ, 2 bát cơm trắng, 1 lòng đỏ trứng, 100g đậu Hà Lan, 200g thịt ức gà, 1 thìa cà phê tỏi xay, dầu ăn, hạt nêm, tiêu, rau mùi.

Thực hiện:

Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái đôi. Cho lòng đỏ trứng vào bát, khuấy tan. Đậu Hà Lan trụng sơ, thái đôi.

Gà ướp với 1 thìa cà phê hạt nêm, ½ thìa cà phê tiêu.

Đun nóng dầu ăn (khoảng ½ chảo), thả gà vào rán chín vàng, để ráo dầu rồi thái miếng. Đổ lòng đỏ trứng vào cơm, trộn đều.

Đun nóng một thìa súp dầu ăn, phi thơm tỏi, cho cơm vào rang. Cho đậu, hạt dẻ, gà vào, nêm 1 thìa súp hạt nêm, nếm lại cho vừa ăn.

Thưởng thức
Cho cơm ra đĩa, rắc tiêu, rau mùi lên trên.

Giò lợn hầm hạt dẻ
Nguyên liệu:
400g giò lợn, 100g cà rốt, 50g nấm đông cô tươi, 150g hạt dẻ, hành, mùi tầu, hạt nêm, muối, tiêu, đường.

Thực hiện:

Giò lợn rửa qua nước muối, chặt miếng vừa ăn. Cà rốt tỉa hoa, thái khoanh. Nấm đông cô rửa sạch, khứa chữ thập. Hạt dẻ rang chín, bóc vỏ, thái đôi.

Cho giò lợn + 1 lít nước + ½ thìa cà phê muối vào hầm. Nước sôi, vớt bọt cho trong, để lửa riu riu hầm giò gần mềm (nếu nước cạn thì cho thêm nước), cho cà rốt, hạt dẻ, nấm vào, nêm 1 thìa súp hạt nêm, 1 thìa cà phê đường, hầm đến khi thịt chín mềm.

Thưởng thức:
Múc giò ra tô, rắc tiêu, mùi tàu lên trên.

-------------------------------------------------

Để chọn được hạt dẻ ngon, bạn nên chọn những hạt có mầu nâu đều, to tròn. Đó là những hạt được thu hái đúng độ chín.

Hạt dẻ có phần vỏ bên ngoài thô ráp, cứng nhưng phần thịt bên trong mềm, ngọt và thơm. Mùa của hạt dẻ thường vào giữa tháng Chín cho đến cuối tháng Giêng hàng năm.

Hạt dẻ là thực phẩm chứa nhiều dưỡng chất cần thiết cho cơ thể và có thể chế biến thành nhiều món ăn ngon. Loại hạt này rất cần thiết cho hoạt động của cơ bắp do chứa nhiều ka-li. Đặc biệt, hạt dẻ không chứa cholesterol, ít protein và chất béo. Do đó, đây là loại thực phẩm lý tưởng cho những ai muốn giữ dáng.

Bên cạnh đó, hạt dẻ chứa ít gluten và na-tri nên thích hợp cho chế độ ăn kiêng ít muối.

Hạt dẻ giàu vitamin E, có tác dụng chống ô-xy hoá trong máu, tốt cho người bệnh tiểu đường, huyết áp và tim mạch. Ngoài ra, nó còn có tác dụng chống lại hiện tượng lão hoá rất hữu hiệu. Vì có nhiều chất dinh dưỡng và chất béo nên hạt dẻ rất khó bảo quản. Hạt dẻ tươi chỉ để được trong vòng một tháng.

Khi rang, bạn cần chú ý để hạt dẻ chín tới mà không bị cháy khét. Vỏ hạt dẻ rất cứng nên cần luộc trước khi đem rang. Hạt dẻ tươi có bán ở các chợ, giá khoảng 40.000đ/kg. Hoặc bạn có thể mua hạt dẻ Đài Loan rang sẵn, giá khoảng 50.000đ/kg.

Em đã giới thiệu tới các chị một vài cách chế biến với hạt Dẻ Trùng Khánh. Còn đây là cách bảo quản ạh. Mọi người tham khao!

Nếu bảo quản hạt dẻ sống thì bằng cách gọt sạch cả vỏ giấy (hơi mất thời gian đó nghe), sau đó cho vào túi nilon , bịt thật kín miệng túi (nhớ đuổi hết không khí trong túi)rồi bỏ vào tủ lạnh ở ngăn đá . Tùy khi sử dụng nhiều hay ít mà để vào loại túi to hay nhỏ , bạn có thể lấy ra sử dụng dần như hầm với chân dò và thịt gà , nấu cùng cơm hoặc luộc mềm thêm đường làm nhân bánh ngọt ăn vẫn rất ngon và đảm bảo chất lượng .
Cũng có thể sấy khô bằng cách bỏ vô chảo rang lên đóng hộp hoặc ăn dần thôi .

Còn đây là cách bảo quản tốt nhất.
1/ mua về rửa sạch
2/ chuẩn bị một cái nồi nếu nhiều thì cần nồi to, ít thì dùng nồi bé
3/ cho hạt dẻ vào luộc chín tới
4/ cho lên chảo rang đến khi thấy ngon là đc
5/ cất vào bụng là không bao giờ bị hỏng đâu
6/ đừng ăn 1 mình coi chừng đau bụng.
chúc ngon miệng:D:D

xsohotx
08-31-2009, 10:58 AM
cho e 1 kg nhé
địa chỉ nhà m ở đâu ạ
mua về luộc rồi rang à chị

nghinv1
08-31-2009, 11:07 AM
cho e 1 kg nhé
địa chỉ nhà m ở đâu ạ
mua về luộc rồi rang à chị

Mình ở 30 Đại La.
Với thời tiết này thì chỉ cần luộc lên là ăn được, khi trời bắt đầu se se lạnh và có thời gian thì mình có thể rang với cát (tất nhiên là phải luộc trước ) hoặc bạn cũng có thể nướng với than hồng.

Thanks for your attention.

nghinv1
08-31-2009, 11:21 AM
hi, cho mình order 1kg với. Bạn co Ship không phí như thế nào?

Mình ở Đại La, nếu bạn lấy 1 kg, mình sẽ lấy ship 2.000/kg. Còn nếu lấy 2kg trở lên sẽ freeShip bạn ah (tất nhiên là không quá xa - bán kính khoảng 10 km từ cột mốc số 0 là nhà tớ).

BB

Sugarsea
08-31-2009, 11:37 AM
Tớ đánh dấu vụ này. Nhớ mùa đông quá!

Khôi Nguyên
08-31-2009, 12:11 PM
Ăn thử xem nào. Cho tớ 2kg đến 37 Thợ Nhuộm nhé, Hoàn Kiếm nhé. Mọi khi mua trên Cao Thắng có 25k/kg thôi. Thử của bạn xem sao.

mẹ Tí Tom
08-31-2009, 12:17 PM
Mình ở 30 Đại La.
Với thời tiết này thì chỉ cần luộc lên là ăn được, khi trời bắt đầu se se lạnh và có thời gian thì mình có thể rang với cát (tất nhiên là phải luộc trước ) hoặc bạn cũng có thể nướng với than hồng.

Thanks for your attention.
Này, cho mình hỏi tí, luộc mất khoảng bao lâu thì chín nhỉ?
Cho mình 1kg nhé.

nghinv1
08-31-2009, 12:27 PM
Ăn thử xem nào. Cho tớ 2kg đến 37 Thợ Nhuộm nhé, Hoàn Kiếm nhé. Mọi khi mua trên Cao Thắng có 25k/kg thôi. Thử của bạn xem sao.

Cám ơn chị quan tâm. Dẻ của em là từ Trùng Khánh - Cao Bằng chứ không phải dẻ từ Trung Quốc. Hơn nữa bây giờ là đầu mua nên có thể hơi đắt một chút.

Khi nào lấy hàng về em sẽ chuyển cho chị ngay!

nghinv1
08-31-2009, 12:28 PM
Này, cho mình hỏi tí, luộc mất khoảng bao lâu thì chín nhỉ?
Cho mình 1kg nhé.

Bạn luộc đến khi sôi thì để lửa nhỏ rỉu riu thôi, khoảng 5 - 7 phút là ăn được. Bạn cho mình địa chỉ nhé!

Thanks!

vịt còi
08-31-2009, 12:50 PM
bạn cho tớ số DD, tớ qua Đại la lấy luôn, nếu ngon tớ ủng hộ dài dài.

gialinhvu
08-31-2009, 12:57 PM
Chị ơi cho em 2kg, em pm địa chỉ nhé!

choopy
08-31-2009, 12:58 PM
Chị ơi, cho em 1 kg ăn thử đến 72 Trần Hưng Đạo (trong giờ hành chính) DD: 0904 592 785

Hung_In
08-31-2009, 01:00 PM
Mình ở Đại La, nếu bạn lấy 1 kg, mình sẽ lấy ship 2.000/kg. Còn nếu lấy 2kg trở lên sẽ freeShip bạn ah (tất nhiên là không quá xa - bán kính khoảng 10 km từ cột mốc số 0 là nhà tớ).

BB

Hi, cho mình order 1kg, giao cho mình ở địa chỉ số 1 Giang Văn Minh. ĐT 0983 687 689. Chắc là không quá xa so với nhà bạn (Đây là công ty nên mình chỉ ở đây đến 5h30 thôi nên có gì báo lại giúp mình nhé). Thanks!

nghinv1
08-31-2009, 01:22 PM
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm! Tối nay là hàng sẽ về và trong ngày sẽ có mặt ở nhà của tất các mẹ.

Chúc cả nhà khỏe!

nghinv1
08-31-2009, 01:27 PM
bạn cho tớ số DD, tớ qua Đại la lấy luôn, nếu ngon tớ ủng hộ dài dài.

Cảm ơn Vịt Còi quan tâm.
Đây là số DĐ của mình: 0914.507.251 tối nay hàng mới về. Vịt còi để lại số ĐT: khi nào hàng về nhắn qua lấy luôn.

Have fun!

lkngan
08-31-2009, 01:53 PM
Đánh dấu đã. Em thích hạt dẻ lắm.

nghinv1
08-31-2009, 02:15 PM
Đánh dấu đã. Em thích hạt dẻ lắm.

Thank for your attention

Have a nice holiday. :D

me_bi2008
08-31-2009, 04:26 PM
Bạn ơi, mình chưa order đâu. Bây giờ mình mới đặt thì có được không? Ngày mai có hạt dẻ bạn cho mình 1.5kg tới số 2 ngõ 95 Chùa Bộc nhé. Điện thoại của mình: 0904.446664

nghinv1
08-31-2009, 04:42 PM
Bạn ơi, mình chưa order đâu. Bây giờ mình mới đặt thì có được không? Ngày mai có hạt dẻ bạn cho mình 1.5kg tới số 2 ngõ 95 Chùa Bộc nhé. Điện thoại của mình: 0904.446664

Mai mình sẽ chuyển cho bạn!

Chúc một tuần gặp nhiều may mắn!
:D

bikun
08-31-2009, 04:45 PM
cho tớ order 2kg!Ship đến 133 Thái Thịnh cho tớ nhé!Đt của tớ nè...0946 118383!
Thanks nhé!

nghinv1
08-31-2009, 04:49 PM
Thanks nhé!

Ngày mai chị sẽ nhận được hạt Dẻ.

Cảm ơn chị đã sử dụng dịch vụ và sản phẩm.
Hy vọng chị sẽ hài lòng.

Chúc gia đình khỏe.

MamPi
08-31-2009, 05:10 PM
Thanks nhé!

Bikun ơi, ăn hạt dẻ nhớ chia cho chị với nhé :rolleyes:
Mai sẽ xui Nga xuống trực sẵn :p
Mà cả nhà ơi, có ai biết cái vụ tách hạt dẻ để chế biến các món ăn thế nào không thì chia sẻ cho mình với, chứ mình thấy cái vỏ nó dày thế làm sao gọt được, mà đập ra thì nó lại bị vỡ hết:confused:

beobeoxinhxinh
09-01-2009, 12:10 AM
aa cái nhà bác này em mở hàng mà chưa báo lại cho em biết có đưa ko ạ. cân cho e tròn 50k nhé(e ăn có 1 mình thui ạ).o thanh xuân co được free ship ko bác nhỉ.Ninh 0906682919 xuông hạ đình ấy ạ

cun bong
09-01-2009, 02:54 AM
Bạn ơi tớ lấy 2kg, lúc nào có mang đến số 4 B9 khu Đầm Trấu cho tớ nhé. ĐT : 090412 6082.

nghinv1
09-01-2009, 08:11 AM
aa cái nhà bác này em mở hàng mà chưa báo lại cho em biết có đưa ko ạ. cân cho e tròn 50k nhé(e ăn có 1 mình thui ạ).o thanh xuân co được free ship ko bác nhỉ.Ninh 0906682919 xuông hạ đình ấy ạ

OK, mình sẽ chuyển đến cho bạn!
Cho mình địa chỉ, khi nào chuyển mình sẽ nhắn trước, nhưng chắc là sáng mai vì hàng hôm nay đã đặt hết, tối hạt Dẻ mới từ Cao Bằng về tiếp.

Many thanks!

nghinv1
09-01-2009, 08:13 AM
Bạn ơi tớ lấy 2kg, lúc nào có mang đến số 4 B9 khu Đầm Trấu cho tớ nhé. ĐT : 090412 6082.

OK, sẽ có hạt dẻ cho mẹ Cún Bông, sáng mai sẽ chuyển hàng cho mẹ Cún Bông.

Best Regrads.

beobeoxinhxinh
09-01-2009, 08:55 AM
mang đến 15 ngõ 85 hạ đình cho mình nhé

nghinv1
09-01-2009, 09:59 AM
mang đến 15 ngõ 85 hạ đình cho mình nhé

OK, chiều tớ sẽ chuyển qua cho cậu.
many thanks!

Saobăng
09-01-2009, 10:09 AM
cho mình 1 kg đến 15 PHạm Hùng nhé, hoặc mang đến ngoài giờ HC đến nhà mình ở KGiang, TX. Nếu mang đcj thì mang trong ngày hôm nay hoặc sáng mai để ngày mai cả nhà tụ tập còn chở chứ ko 1 mình mẹ cháu chở hổng có nổi, vì theo bác là cách bảo quản tốt nhất là cất vào cái bụng

mẹ Tí Tom
09-01-2009, 10:11 AM
Anh nhiệt tình thật, tối hqua gần 10h mà vẫn ship hàng cho em. Hnay về mới luộc hạt dẻ anh ah, xong em sẽ fb cho anh nhé. Cám ơn anh!
P/S: Em và MC em rất chi là ưng buồng chuối ngự của anh đấy, hihi :p ...

nghinv1
09-01-2009, 10:25 AM
Anh nhiệt tình thật, tối hqua gần 10h mà vẫn ship hàng cho em. Hnay về mới luộc hạt dẻ anh ah, xong em sẽ fb cho anh nhé. Cám ơn anh!
P/S: Em và MC em rất chi là ưng buồng chuối ngự của anh đấy, hihi :p ...

Cảm ơn bạn đã sử dụng sản phẩm và dịch vụ.

Nghe bạn nói thế mình vui lắm, nói thật việc buôn bán này chỉ là để mang lại niềm vui cho bản thân và khách hàng thôi. Thấy mọi người được sử dụng sản phẩm và dịch vụ tốt là mình vui rồi.
Mình giao hàng hơi muộn vì ban ngày còn phải đi làm nên bạn thông cảm nhé!

P/S: Mình còn thiếu mẹ Tí Tôm 20.000 đ. Lần tới khi bạn lấy hàng sẽ trừ cho bạn.

Many thanks!

nghinv1
09-01-2009, 10:27 AM
Cho tớ đăng ký 1kg nhé. Tớ sẽ qua Đại La lấy hàng.

OK, sau 6pm chị nhé.

Address: Số 8 ngõ 30 Đại La, Hai Bà Trưng.

meyeuconnhatday
09-01-2009, 11:00 AM
Mà cả nhà ơi, có ai biết cái vụ tách hạt dẻ để chế biến các món ăn thế nào không thì chia sẻ cho mình với, chứ mình thấy cái vỏ nó dày thế làm sao gọt được, mà đập ra thì nó lại bị vỡ hết:confused:

trước khi luộc bạn nên dùng dau khứa 1 vết nhỏ ở đầu hạt dẻ, khi luộc chín hạt dẻ sẽ tách ở đầu, bóc dễ nhưng chắc vẫn nên dùng dao nhỏ bóc thì tiện hơn.

Mình rất vui khi thấy đặc sản của quê hương mình đã vượt hơn 400km đến tận tay người tiêu dùng sành ăn ở Thủ đô thế này. Hạt dẻ ở HN giờ có bán nhiều, thậm chí ở thị xã Cao bằng các bạn cũng thấy bán rất nhiều nhưng các bạn sành ăn và tinh mắt sẽ phân biệt được đâu là hạt dẻ chính gốc Trùng khánh, đâu là hạt dẻ Trung quốc. Một lần nữa xin cảm ơn bạn chủ topic rất nhiều vì đã làm một việc rất ý nghĩa cho người dân nghèo Cao Bằng.

bikun
09-01-2009, 12:02 PM
Chị cứ xuống nhá, em cho ăn hạt dẻ sống ...he...he....!

Khôi Nguyên
09-01-2009, 12:29 PM
Bạn ơi, hôm qua mình đặt hàng và có pm số đt cho bạn rồi đó. Hôm nay có giao hạt dẻ trước 5h30 cho mình được ko?

Hat Do
09-01-2009, 01:52 PM
Rất thích hạt dẻ. Đánh dấu lúc cần sẽ gọi bạn

nghinv1
09-01-2009, 02:06 PM
Bạn ơi, hôm qua mình đặt hàng và có pm số đt cho bạn rồi đó. Hôm nay có giao hạt dẻ trước 5h30 cho mình được ko?

Mình giao bạn rồi!
Cảm ơn bạn nhiều!

bikun
09-01-2009, 02:25 PM
Mình giao bạn rồi!
Cảm ơn bạn nhiều!
còn tớ nhé!Trước 5h30 nhé!
Tks!!!!!!!!!!!!!!

nghinv1
09-01-2009, 02:29 PM
còn tớ nhé!Trước 5h30 nhé!
Tks!!!!!!!!!!!!!!

5'30 tớ mới được về, cơ quan tớ cũng gần Thái Thịnh thôi, BiKun chờ thêm 5 phút nhe! Trưa nay em phải chạy bở hơi tai mới phục được một số mẹ nhà mình.

Thanks!

yangheming
09-01-2009, 02:29 PM
Em order 2 kg nhé, còn ko ạ? thế là được free ship a nhỉ? :D

nghinv1
09-01-2009, 02:31 PM
Em order 2 kg nhé, còn ko ạ? thế là được free ship a nhỉ? :D

hiện giờ hàng đã được đặt hết rồi, chắc mai mới có. Khi nào có sẽ báo cho bạn ngay. Bạn lấy 2 kg mình sẽ free ship cho bạn.

Bạn cho địa chỉ và đt nhé!

nghinv1
09-03-2009, 08:31 AM
Good morning everybody and have a nice day.

Trước tiên xin cảm ơn cả nhà đã sử dụng sản phẩm và dịch vụ của em. Hy vọng mọi người hài lòng về chất lượng sản phẩm. Thứ hai, cho em xin lỗi vì không thể cung cấp cho tất cả mọi người (do bây giờ mới bắt đầu vào đầu mùa nên sản lượng còn hạn chế và sản phẩm không để được lâu nên em không nhập nhiều vì không muốn mọi người sử dụng sản phẩm kém chất lượng)

Ngày mai em sẽ nhập về một lô mới, em báo cho mọi người biết để ai có nhu cầu thì liên hệ đặt trước.

P/s: Các chị lần trước order mà chưa nhận được lần tới em sẽ gửi và free ship cho tất cả.

bikun
09-03-2009, 09:11 AM
hôm qua em mới ăn thử hạt dẻ...dưng mà em có 1 số comment thế này..không bit o day co mẹ nào bị giống e không ah?
Chắc hôm T6 em là người cuối cùng nhận hàng, nốt chỗ hạt dẻ còn lại nên về nhà sau khi luộc và rang có rất nhiều hạt bị hỏng, thậm chí trông nhìn cái nhân vẫn rất ngon,màu vàng nguyên nhưng mà mùi nó chua chua..kiểu bị hỏng..không thể ăn được!Em nghĩ chắc anh cho vào túi nilong kín quá nên nó dễ bị hỏng...theo em lần sau để chuyển hàng cho các mẹ được ngon hơn thì anh nên để trong cái túi lưới hoặc để vào túi nilon nhưng mở miệng túi ra.....
Mà tiện đây em cũng nhắc các mẹ là hạt dẻ luộc phải 10-15p mới nhừ ah...nếu có 5-7p thì sẽ bị sượng đấy ah!

nghinv1
09-03-2009, 09:15 AM
hôm qua em mới ăn thử hạt dẻ...dưng mà em có 1 số comment thế này..không bit o day co mẹ nào bị giống e không ah?
Chắc hôm T6 em là người cuối cùng nhận hàng, nốt chỗ hạt dẻ còn lại nên về nhà sau khi luộc và rang có rất nhiều hạt bị hỏng, thậm chí trông nhìn cái nhân vẫn rất ngon,màu vàng nguyên nhưng mà mùi nó chua chua..kiểu bị hỏng..không thể ăn được!Em nghĩ chắc anh cho vào túi nilong kín quá nên nó dễ bị hỏng...theo em lần sau để chuyển hàng cho các mẹ được ngon hơn thì anh nên để trong cái túi lưới hoặc để vào túi nilon nhưng mở miệng túi ra.....
Mà tiện đây em cũng nhắc các mẹ là hạt dẻ luộc phải 10-15p mới nhừ ah...nếu có 5-7p thì sẽ bị sượng đấy ah!

Cảm ơn bạn, mình sẽ rút kinh nghiệm trong quá trình bảo quản để hạt dẻ được lâu hơn và ngon hơn.

Many thanks.

Mẹ xb
09-03-2009, 09:16 AM

Tớ cũng luộc rồi nhưng thấy có như mùi men ấy nhỉ, thấy ko thơm ngon như ỏ hàng hay tại mình ko biết cách làm:p

cappuccino
09-03-2009, 10:31 AM
Đánh dấu lại nào, hat dẻ là món ăn ưa thích của mình đây.

mashimaro
09-03-2009, 11:49 AM
cho mìn đặt 1kg nhé,giao hàng từ 5h chiều đến 8h tối tại 18 Lê trực-ba đình nhé .0974383838 tks

nghinv1
09-03-2009, 02:39 PM
Hạt dẻ rất ngon. Thứ 7 cho mình 2 kg nhé. Khi nào có đặc sản gì thì thông báo cho mình nhé

Cảm ơn chị.
Hiện em đang nhập hạt dẻ, đến thứ 6 sẽ về Hà Nội, em sẽ gửi chị ngay.

Sang tuần tới em cũng sẽ nhập về rất nhiều loại nông đặc sản như:
- Gạo đặc sản Điện Biên.
- Chè Phổ Nhĩ
- Nấm hương rừng
- Măng rừng khô
- Nấm linh chi tự nhiên
- Chuối hột rừng khô
- Nghệ đen
- Tam thất
- Mật ong bạc hà
- Một số loại r***
và một vài sản phẩm khác nữa.
Khi nào hàng về em sẽ báo chị.

Thanks!

Hai Anh
09-03-2009, 06:18 PM
Tớ vẫn chờ hạt dẻ nhé, chủ topic hứa giao hàng cho tớ cách đây mấy ngày rồi, giờ lò than đã nhóm chờ hoài mà ko có hạt dẻ để rang, nguội hết cả hứng rồi, hihihi.

Mẹ BinCute
09-03-2009, 07:36 PM
Hôm kia mình mua của mẹ nó 2 kg hạt dẻ mà nói thật hôm nay luộc ăn 1 túi rồi, hơn nửa túi toàn quả thối và hỏng, còn lại ăn được 1 chút thì chẳng có vị ngọt gì. Vẫn còn 1 túi nữa, mẹ nó ko tin thì tới nhận về kiểm tra lại, ko lại nói tớ nói điêu.

nghinv1
09-03-2009, 07:57 PM
Hôm kia mình mua của mẹ nó 2 kg hạt dẻ mà nói thật hôm nay luộc ăn 1 túi rồi, hơn nửa túi toàn quả thối và hỏng, còn lại ăn được 1 chút thì chẳng có vị ngọt gì. Vẫn còn 1 túi nữa, mẹ nó ko tin thì tới nhận về kiểm tra lại, ko lại nói tớ nói điêu.

Chết thật, thế thì có lỗi với cả nhà quá, biết làm sao bây giờ nhỉ. Có người thì feedback lại là tốt, có người thì bảo là không tốt nên em khó xử quá. Em chỉ muốn cả nhà được sử dụng những sản phẩm tốt nhất thôi. Hạt dẻ cũng khó bảo quản trong thời tiết như thế này mà, thôi lần tới có dùng sản phẩm gì của em, thì em freeship miễn phí và giảm 10% giá cho các chị đã mua hạt dẻ mà không đạt yêu cầu chất lượng.

Chúc cả nhà khỏe!:oops:

beobeoxinhxinh
09-03-2009, 10:57 PM
hihi may quá . hôm trước bạn đưa hang cho minh mà bân quá ko luộc ăn ngay được,, chiều nay mới cho vao luộc va giờ đang ăn thấy ngon quá nên vào cảm ơn nè. mà hạt dẻ to, tròn, róc vỏ thích lém. lần sau đưa nữa nhớ la fai ngon như lần này bạn nhé

Su*yeu
09-04-2009, 01:09 AM
nghe ma them qua?cho minh xin cai dia chi

nghinv1
09-04-2009, 08:20 AM
hihi may quá . hôm trước bạn đưa hang cho minh mà bân quá ko luộc ăn ngay được,, chiều nay mới cho vao luộc va giờ đang ăn thấy ngon quá nên vào cảm ơn nè. mà hạt dẻ to, tròn, róc vỏ thích lém. lần sau đưa nữa nhớ la fai ngon như lần này bạn nhé

Hi, may quá có nhà bạn này khen an ủi. Nhất định lần sau sẽ phải ngon hơn thế.
Khi nào cần thì ới tớ nhé!

Have a good day.

Lavieee
09-04-2009, 08:25 AM
Tớ quan tâm tới nấm linh chi? không biết chất lượng và giá cả thế nào hả bạn

nghinv1
09-04-2009, 08:46 AM
Tớ quan tâm tới nấm linh chi? không biết chất lượng và giá cả thế nào hả bạn

Cảm ơn bạn quan tâm về nấm linh chi.
Mình chỉ nói thế này thôi, tác dụng của nấm linh chi thì cả nhà biết rồi, tuy nhiên về nấm cổ linh chi (nhà mình chỉ bán mặt hàng này thôi) thì cho đến nay chưa có một chưa có một chứng minh khoa học nào nghiên cứu về tác dụng của nó đối với việc hạn chế các tế bào ung thư nhưng đã có rất nhiều người mang căn bệnh này có thể sống được đến bây giò là nhờ nó (bạn đọc 2 bài báo dưới đây nhé). Hiện nay nhà 3 loại là Hồng Chi, Bạch Chi và Huyền Chi. Nếu có thể thì bạn qua nhà mà xem là tốt nhất, tớ cũng chẳng có nhiều, hôm nọ đi công tác về mua được mấy kg, biếu nội, ngoại và còn một ít đang định để ngâm r*** và xay bột --> Nếu bạn thực sự quan tâm thì cứ đến mà xem --> Your wellcome.

Đây là cách sử dụng của nấm linh chi tự nhiên này, bạn tham khảo:

Cách sử dụng:

- Ngâm r***: thái nấm Linh Chi thành từng miếng mỏng, ngâm trong r*** mạnh 40o-45oC, sau 20 ngày có thể sử dụng (ngày uống 2 lần, mỗi lần một chén con).

- Sắc nước uống: lấy một khối lượng Linh Chi khoảng 3-16gam cho 1 lần sắc (đổ 3 bát nước đun sôi cô đặc để lấy một bát, làm 3 lần như vậy). Sau đó đổ trộn lẫn với nhau để uống.

- Uống dạng trà: sấy nấm Linh Chi, nghiền nát thành bột, mỗi lần uống 3-7 gam (cho vào 200ml nước sôi) hãm lại sau 10 phút rồi uống.

http://giotphudu.blogspot.com/2007/12/pht-hin-nm-c-linh-chi-khng-l-vit-nam.html
http://www.daosuduytue.com/consult-apply/xa-hoi/colinhchi.htm

bikun
09-04-2009, 11:31 AM
Nhà em cung giống Bác..nhưng em không dám nói, vì nghĩ co khi mình nhận hàg cuôi cùng ko fai hàng mới ...chứ 10 hạt thì hỏng mất 6 ah!!!!

nghinv1
09-04-2009, 11:39 AM
Nhà em cung giống Bác..nhưng em không dám nói, vì nghĩ co khi mình nhận hàg cuôi cùng ko fai hàng mới ...chứ 10 hạt thì hỏng mất 6 ah!!!!

Ôi, xin lỗi nhà BIKUN nhá, tớ xấu hổ quá, làm sao bây giờ. Hôm nào có hàng gì mới thì phải trừ cho nhà BIKUN mới được.

:(

Hai Anh
09-04-2009, 11:40 AM
Tớ thấy bắt đầu hơi bực mình rồi nhé, hỏi chủ topic đến 2-3 lần rồi mà ko thấy trả lời khi nào giao cho tớ hạt dẻ, tớ đành cancel vậy.
Buồn thế, định ủng hộ lâu dài, nhưng xem ra khó rồi.

nghinv1
09-04-2009, 11:43 AM
Tớ thấy bắt đầu hơi bực mình rồi nhé, hỏi chủ topic đến 2-3 lần rồi mà ko thấy trả lời khi nào giao cho tớ hạt dẻ, tớ đành cancel vậy.
Buồn thế, định ủng hộ lâu dài, nhưng xem ra khó rồi.

Chị ơi, em cũng đang băn khoăn do một vài phản hồi nói sản phẩm không được tốt lắm một vài nói là tốt, nên em muốn check lại chất lượng sản phẩm ở nguồn cung, nếu hàng đảm bảo em mới dám tiếp tục chứ không em chẳng có mặt mũi nào.
Chị thông cảm, có gì em báo chị ngay.

Many thanks!

Hai Anh
09-04-2009, 11:49 AM
Chị ơi, em cũng đang băn khoăn do một vài phản hồi nói sản phẩm không được tốt lắm một vài nói là tốt, nên em muốn check lại chất lượng sản phẩm ở nguồn cung, nếu hàng đảm bảo em mới dám tiếp tục chứ không em chẳng có mặt mũi nào.
Chị thông cảm, có gì em báo chị ngay.

Many thanks!

Ok, ít ra cũng có lời nhắn lại cho tớ chứ, ngày nào cũng fải nhắn người nhà trực ko được đi đâu để nhận hạt dẻ, hix, hix.

linhkhanh2611
09-04-2009, 11:55 AM
cho minh dat 2kg den so 6 ngach 210/40 duong Ngoc Hoi duoc ko ban? Tu ben xe Nuoc Ngam xuong nha minh 1km thoi, ko xa dau.

nghinv1
09-04-2009, 12:05 PM
cho minh dat 2kg den so 6 ngach 210/40 duong Ngoc Hoi duoc ko ban? Tu ben xe Nuoc Ngam xuong nha minh 1km thoi, ko xa dau.

OK, khi có hàng sẽ gửi bạn ngay!

many thanks!

Khôi Nguyên
09-04-2009, 12:27 PM

Của tớ cũng giống nhà này. Mở túi ra đã thấy mùi chua rồi nên đã ngờ ngợ... Mình góp ý là giá hạt dẻ của nhà bạn khá cao nên ai cũng tin tưởng là chất lượng tốt.

nghinv1
09-04-2009, 12:43 PM
Của tớ cũng giống nhà này. Mở túi ra đã thấy mùi chua rồi nên đã ngờ ngợ... Mình góp ý là giá hạt dẻ của nhà bạn khá cao nên ai cũng tin tưởng là chất lượng tốt.

Chắc còn nhiều thiếu sót trong khâu bảo quản nên mới xảy ra hiện tượng vậy. Xin cảm ơn bạn đã góp ý kiến, mình hứa sẽ có phương án khắc phục sự cố và để cho mọi người không bị thiệt thòi.

(Còn về giá như vậy là không cao đâu bạn ah, bạn cứ tham khảo các nguồn xem)

Chân thành cảm ơn!

meyeuconnhatday
09-04-2009, 01:39 PM
Bạn nên kiểm tra lại nguồn cung, nếu hạt dẻ Trùng Khánh- CB chính gốc thì bảo quản ko quá khó khăn thế đâu bạn ạ, vì hạt to, mẩy, chắc, vỏ nâu bóng, cứng. Nhưng theo mình biết thì hạt dẻ Cao bằng (dân ở trên quê mình thường gọi là hạt dẻ "ta") mới chớm mùa chưa có nhiều đâu, chỉ có nhiều hạt dẻ Trung quốc thôi (cháu mình đang sinh sống ở Trùng khánh mà- vừa điện hỏi nó xem có hạt dẻ ngon chưa gửi cho mình 1 ít để ăn). Vài lời chia sẻ ko nhằm ý gì đâu chỉ muốn mọi người được thưởng thức đúng hạt dẻ chính gốc CB xem chất lượng thế nào thôi, chủ topic đừng ném đá mình nhé.

nghinv1
09-04-2009, 02:17 PM
Bạn nên kiểm tra lại nguồn cung, nếu hạt dẻ Trùng Khánh- CB chính gốc thì bảo quản ko quá khó khăn thế đâu bạn ạ, vì hạt to, mẩy, chắc, vỏ nâu bóng, cứng. Nhưng theo mình biết thì hạt dẻ Cao bằng (dân ở trên quê mình thường gọi là hạt dẻ "ta") mới chớm mùa chưa có nhiều đâu, chỉ có nhiều hạt dẻ Trung quốc thôi (cháu mình đang sinh sống ở Trùng khánh mà- vừa điện hỏi nó xem có hạt dẻ ngon chưa gửi cho mình 1 ít để ăn). Vài lời chia sẻ ko nhằm ý gì đâu chỉ muốn mọi người được thưởng thức đúng hạt dẻ chính gốc CB xem chất lượng thế nào thôi, chủ topic đừng ném đá mình nhé.

Cảm ơn chị đã quan tâm góp ý.
Chắc là do khâu bảo quản không tốt thôi, nguồn cung thì đảm bảo về độ tin tưởng chị. Nói chung là em sẽ phải xem xét lại toàn bộ chuỗi này từ nguồn cung và vận chuyển, bảo quản để khỏi mang tiếng với mọi người thì chết.

Many thank chị!

Khôi Nguyên
09-05-2009, 12:11 PM
Khi nào có hàng mới bạn lại loa lên nhé. Nếu thực sự là hạt dẻ ngon thì mọi người ủng hộ nhiệt tình mà. Mình ko quan trọng là TQ hay TK, miễn là hạt dẻ ngon (ít nhất là mình tự kiểm chứng được) :p

Chip-puppy
09-05-2009, 03:11 PM
mùa đông rồi, oánh dấu...................................

nghinv1
09-06-2009, 09:54 AM
Khi nào có hàng mới bạn lại loa lên nhé. Nếu thực sự là hạt dẻ ngon thì mọi người ủng hộ nhiệt tình mà. Mình ko quan trọng là TQ hay TK, miễn là hạt dẻ ngon (ít nhất là mình tự kiểm chứng được) :p

Cảm ơn bạn!

Mình sẽ nghiên cứu kỹ hơn và chắc chắn sẽ nhập hàng tốt nhất cho mọi người.
Còn về chuyện một số chị phản ánh chất lượng hạt dẻ vừa rồi chưa được tốt, mình sẽ khắc phục để các chị không bị thiệt thòi.

Chân thành cảm ơn.

Mẹ BinCute
09-06-2009, 02:06 PM
Đúng là mẹ nó nên kiểm tra lại chất lượng và cách bảo quản đi nhé, vì mình cũng rất thich ăn hạt dẻ, nên tình mua ăn dài dài, giá cả như thế cũng đc nhưng hy vọng là ít hạt hỏng thôi, chứ nhiều quá bực mình lắm, trời thì nóng mà cứ đứng canh trong bếp để luộc với rang thì chết khiếp. Khi nào hàng ok thì chuyển tới 303-305 tô hiệu cho tớ 2 kg nhé.

Mẹ xb
09-06-2009, 02:14 PM
Cảm ơn chị đã quan tâm góp ý.
Chắc là do khâu bảo quản không tốt thôi, nguồn cung thì đảm bảo về độ tin tưởng chị. Nói chung là em sẽ phải xem xét lại toàn bộ chuỗi này từ nguồn cung và vận chuyển, bảo quản để khỏi mang tiếng với mọi người thì chết.

Many thank chị!

Đúng là phải KT lại đi, hôm nay tớ luộc 0,5kg và rang nhưng chắc 10 hạt thì phải vất đi 7 hạt, không thể ăn đc, kiểm tra lịa nhà cung cấp để bọn tớ còn ủng hộ. Công nhận là những hạt ko hỏng ăn ngon và ngọt thật:p

nghinv1
09-08-2009, 10:35 AM
Đúng là phải KT lại đi, hôm nay tớ luộc 0,5kg và rang nhưng chắc 10 hạt thì phải vất đi 7 hạt, không thể ăn đc, kiểm tra lịa nhà cung cấp để bọn tớ còn ủng hộ. Công nhận là những hạt ko hỏng ăn ngon và ngọt thật:p

Hì, em xem lại rồi, hạt dẻ không đạt chất lượng là do phần sản phẩm chưa được tốt ở phía đầu cung cấp nhưng phần lớn lại là ơ khâu bảo quản và vận chuyển. Lần này em rút kinh nghiệm hơn hy vọng sẽ cung cấp sản phẩm tốt cho mọi người. Mai em nhập một lô hạt Dẻ mới. Số lượng cũng không nhiều, ưu tiên các chị lấy hàng lần trước mà không đạt yêu cầu (lần này em sẽ giảm 5000 đ/kg cho các chị). Các chị cứ ăn, ăn xong thấy ngon thì trả tiền em sau cũng được.

Chúc cả nhà khỏe!

nghinv1
09-08-2009, 02:00 PM
Đúng là mẹ nó nên kiểm tra lại chất lượng và cách bảo quản đi nhé, vì mình cũng rất thich ăn hạt dẻ, nên tình mua ăn dài dài, giá cả như thế cũng đc nhưng hy vọng là ít hạt hỏng thôi, chứ nhiều quá bực mình lắm, trời thì nóng mà cứ đứng canh trong bếp để luộc với rang thì chết khiếp. Khi nào hàng ok thì chuyển tới 303-305 tô hiệu cho tớ 2 kg nhé.

Hôm nọ xin lỗi vì sản phẩm không được như ý mẹ Bincute nhé.
Ngày mai, tớ nhập lô hạt dẻ mới, mẹ Bincute có lấy không tớ để phần 2 kg (ăn xong nếu ngon thì trả tiền - và tớ trừ 5000đ/kg bù vào lần trước do chất lượng không tốt).

BB.

nghinv1
09-08-2009, 02:52 PM
Ok, vậy cho chị 1kg ăn thử nhé. Nhưng mà ngại nhất khoản rang lên đấy.

Mai em sẽ chuyển tất cả cho chị
- 10 kg gạo Tám Điện Biên loại I.
- 2 nải chuối ngự Đại Hoàng: hì,hì mình em cũng xơi hết 2 nải
- 2 kg mỳ Chũ - Bắc Giang
- 1 lít tương Bần - Hưng Yên
- 1 kg dẻ Cao Bằng.

many thanks chị!

lkngan
09-08-2009, 03:14 PM
Mai có hạt dẻ ngon hả mẹ nó. Thế thì cho mình 1 kg ăn thử nhé. À, cho mình link về Mỳ Chũ - Bắc Giang với. Nó là mỳ thế nào nhỉ? tò mò quá. Nếu hay hay mình order rồi mẹ nó mang 1 thế luôn :D

nghinv1
09-08-2009, 03:19 PM
Mai có hạt dẻ ngon hả mẹ nó. Thế thì cho mình 1 kg ăn thử nhé. À, cho mình link về Mỳ Chũ - Bắc Giang với. Nó là mỳ thế nào nhỉ? tò mò quá. Nếu hay hay mình order rồi mẹ nó mang 1 thế luôn :D

Bạn tham khảo ở đây nhé, mình còn có gạo Tám Điện Biên đặc sản, có nhu cầu pm cho mình nhé!

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=67870

lkngan
09-08-2009, 03:32 PM
He, thế thì mai mang luôn cho mình 1 kg hạt dẻ (38K) + 1 kg mỳ chũ (24k) = 62K nhé.
Chọn cho mình loại hạt dẻ ngon ý. Nếu chất lượng đảm bảo thì sẽ ủng hộ dài dài. Mình là chúa quà vặt mừ :D

nghinv1
09-08-2009, 03:34 PM
He, thế thì mai mang luôn cho mình 1 kg hạt dẻ (38K) + 1 kg mỳ chũ (24k) = 62K nhé.
Chọn cho mình loại hạt dẻ ngon ý. Nếu chất lượng đảm bảo thì sẽ ủng hộ dài dài. Mình là chúa quà vặt mừ :D

pm cho tớ địa chỉ nhà và số ĐT nhé. Tớ sẽ ship hàng sau 18h hàng ngày.

many thanks.

lkngan
09-08-2009, 03:39 PM
Mình pm rồi nhé. À, lấy 2 loại như thế có được freeship ko nhỉ? Hihi

nghinv1
09-08-2009, 03:56 PM
Mình pm rồi nhé. À, lấy 2 loại như thế có được freeship ko nhỉ? Hihi

OK mai mình sẽ ship cho bạn.

Thanks!

susiehn
09-08-2009, 04:18 PM
Mai cho mình 1kg mì Chũ + 1kg hạt dẻ nhé (cho mình loại mới ý). Địa chỉ check pm.

nghinv1
09-08-2009, 04:33 PM
Mai cho mình 1kg mì Chũ + 1kg hạt dẻ nhé (cho mình loại mới ý). Địa chỉ check pm.

OK, mai mình sẽ ship cho bạn.

many thanks.

choopy
09-08-2009, 09:00 PM
Chị ui, còn hạt dẻ ko ah. Mai ship cho em 1kg hạt dẻ đến 72 Trần Hưng Đạo nhé (trong giờ hành chính) ah. ĐT: 0904 592 785. Thanks chị

nghinv1
09-08-2009, 10:15 PM
Chị ui, còn hạt dẻ ko ah. Mai ship cho em 1kg hạt dẻ đến 72 Trần Hưng Đạo nhé (trong giờ hành chính) ah. ĐT: 0904 592 785. Thanks chị

Lần trước tớ cũng Ship đến 72 Trần Hưng Đạo rùi mà! Mai hạt dẻ mới về đến HN, còn về ship hàng thì chắc trong giờ hành chính không được rùi. Mình ở cơ quan không ra ngoài được, phải sau 18h mới ship được!
Bạn cho địa chỉ nhà, tối tớ qua.

choopy
09-09-2009, 09:06 AM
Lần trước tớ cũng Ship đến 72 Trần Hưng Đạo rùi mà! Mai hạt dẻ mới về đến HN, còn về ship hàng thì chắc trong giờ hành chính không được rùi. Mình ở cơ quan không ra ngoài được, phải sau 18h mới ship được!
Bạn cho địa chỉ nhà, tối tớ qua.

Vâng, lần trước em có order 1kg rồi mà. :D Chị ship vào buổi trưa cho em có được không ah. vì nhà em xa lắm. Tận Xuân La - Tây Hồ cơ ah. Nếu chị ship ở nhà được thì em pm địa chỉ ah. Thanks chị

nghinv1
09-09-2009, 09:11 AM
Vâng, lần trước em có order 1kg rồi mà. :D Chị ship vào buổi trưa cho em có được không ah. vì nhà em xa lắm. Tận Xuân La - Tây Hồ cơ ah. Nếu chị ship ở nhà được thì em pm địa chỉ ah. Thanks chị

Từ nhà tớ tới nhà bạn cũng phải 15 km mất, bạn trả phí ship thêm 2k nhé. Cho mình địa chỉ, khi nào có hàng mình sẽ chuyển cho bạn.

Àh, không biết lần trước chất lượng thế nào, nhiều người nói tốt nhiều người nói chưa tốt, bạn comment giúp tớ về phía bạn nhé để tớ còn phục vụ mọi người tốt hơn.

Many thanks!

choopy
09-09-2009, 09:27 AM
Lần trước lúc em nhận được hạt dẻ thì luộc luôn nên ăn ngon lắm ah. Thi thoảng mới có hạt hỏng. Em nghĩ tại vì buộc chặt trong túi nilong nên bị bí hơi mới hỏng chứ để thoáng chắc không sao ah. Nói chung là ngon ah. :D Nếu chị ship đến nhà thì cho em 2kg luôn ah. Địa chỉ em pm chị nhé. Thanks chị

nghinv1
09-09-2009, 09:45 AM
Lần trước lúc em nhận được hạt dẻ thì luộc luôn nên ăn ngon lắm ah. Thi thoảng mới có hạt hỏng. Em nghĩ tại vì buộc chặt trong túi nilong nên bị bí hơi mới hỏng chứ để thoáng chắc không sao ah. Nói chung là ngon ah. :D Nếu chị ship đến nhà thì cho em 2kg luôn ah. Địa chỉ em pm chị nhé. Thanks chị

Vậy thì đúng rồi, chắc là do tớ bảo quản không tốt. Lần này rút kinh nghiệm dùng túi lưới (nhưng mà giá túi lưới thấy bảo cũng khá cao: 2 - 3k/chiếc - thế này thì bỏ xiền túi ra vậy).

Mọi người ủng hộ vụ này được không?

Anhvu
09-09-2009, 10:52 AM
Tớ cũng muốn order quá, mà nhà xa thì chẳng biết bạn có ship cho đcj ko? Nhà tới dưới mãi Cầu diễn cơ, còn cơ quan thì ở KMa. Tớ muốn lấy 1kg hạt dẻ và 1 kg bánh đa Chũ luôn. Bạn xem rồi trả lời cho mình nhé/

linhyeu
09-09-2009, 10:54 AM
Hạt dẻ này ko luộc đc àh .....

linhyeu
09-09-2009, 10:55 AM
Em ơi có ship hàng ko, mà em ở đâu nhỉ

nghinv1
09-09-2009, 10:56 AM
Tớ cũng muốn order quá, mà nhà xa thì chẳng biết bạn có ship cho đcj ko? Nhà tới dưới mãi Cầu diễn cơ, còn cơ quan thì ở KMa. Tớ muốn lấy 1kg hạt dẻ và 1 kg bánh đa Chũ luôn. Bạn xem rồi trả lời cho mình nhé/

Mai tớ sẽ ship cho, bạn cho địa chỉ nhà và cơ quan nhé. Tiện đường nào thì tớ sẽ Ship đến đó, trước khi ship tớ sẽ nhắn trước.

many thanks!

nghinv1
09-09-2009, 10:57 AM
Em ơi có ship hàng ko, mà em ở đâu nhỉ

Em ở Đại La, nếu chị tiện đường thì tối qua lấy. Không em sẽ ship cho chị với giá 2k/kg thôi.

Best regards.

Anhvu
09-09-2009, 10:59 AM
Mai tớ sẽ ship cho, bạn cho địa chỉ nhà và cơ quan nhé. Tiện đường nào thì tớ sẽ Ship đến đó, trước khi ship tớ sẽ nhắn trước.

many thanks!

Cơ quan tới thì ở 519 Kim Mã (nhg tớ chỉ làm đến 5.30 thôi) còn nhà ở dưới Cầu diễn. Điện thoại của tớ đây 0983 362648

nghinv1
09-09-2009, 11:26 AM
Cơ quan tới thì ở 519 Kim Mã (nhg tớ chỉ làm đến 5.30 thôi) còn nhà ở dưới Cầu diễn. Điện thoại của tớ đây 0983 362648

OK, khi nào ship tớ nhắn trước!

Khôi Nguyên
09-09-2009, 11:28 AM
Thực ra để bảo quản hạt dẻ ko khó, khi vân chuyển về đừng để trong bao tải hoặc túi, nên đổ ra rổ/ thúng. Khi cho vào túi nilon để vận chuyển thì nên dùng túi có quai xách, ko buộc chặt (trước khi chuyển đi đâu hãy buộc), và đề nghị người mua mở túi ngay, để nơi khô mát (về đến nhà thì cho ngay vào ngăn đựng rau, tủ lạnh, mở túi). Em thường để hạt dẻ 7-10 ngày trong tủ lạnh vẫn ko sao.

Khôi Nguyên
09-09-2009, 11:30 AM
Mai em sẽ chuyển tất cả cho chị
- 10 kg gạo Tám Điện Biên loại I.
- 2 nải chuối ngự Đại Hoàng: hì,hì mình em cũng xơi hết 2 nải
- 2 kg mỳ Chũ - Bắc Giang
- 1 lít tương Bần - Hưng Yên
- 1 kg dẻ Cao Bằng.

many thanks chị!

Quên mất. Lại cho em 2 kg đến địa chỉ cũ nhé. Trước 5h30 anh ạ. Trước khi ship ntin or call em.

nghinv1
09-09-2009, 11:32 AM
Thực ra để bảo quản hạt dẻ ko khó, khi vân chuyển về đừng để trong bao tải hoặc túi, nên đổ ra rổ/ thúng. Khi cho vào túi nilon để vận chuyển thì nên dùng túi có quai xách, ko buộc chặt (trước khi chuyển đi đâu hãy buộc), và đề nghị người mua mở túi ngay, để nơi khô mát (về đến nhà thì cho ngay vào ngăn đựng rau, tủ lạnh, mở túi). Em thường để hạt dẻ 7-10 ngày trong tủ lạnh vẫn ko sao.

Many thanks bạn Khôi Nguyên.
xin lỗi vì hạt dẻ lần trước không đảm bảo, chiều nay mình nhập hàng mới về, bạn lấy hàng mình sẽ trừ 5000/kg bù vào lần trước cho bạn.

Thanks again.;)

nghinv1
09-09-2009, 11:33 AM
Quên mất. Lại cho em 2 kg đến địa chỉ cũ nhé. Trước 5h30 anh ạ. Trước khi ship ntin or call em.

Mình ship đến nhà được không, vì trong giờ hành chính khó đi lắm.

nghinv1
09-09-2009, 02:31 PM
Hiện giờ, hạt dẻ đã được order hết rồi, nên chị nào có nhu cầu thì đặt trước thứ 7 em lấy về sẽ ship cho.

Thanks!

Chipmums
09-09-2009, 03:05 PM
Cho em order 2kg đến địa chỉ 43A Liên Trì- Hoàn Kiếm- Hà Nội
sđt: 0904.163.765
Em bị nghiện hạt dẻ này nhưng lười rang lắm, lần này sẽ thử xem có cải thiện được tính lười không :)
Order bây h chắc fải cuối tuần mới có hàng chị nhỉ? Trước khi đến ới em 1 câu nhá!!!!

anhthoi
09-09-2009, 03:11 PM
Cho em 1kg hạt dẻ và 1 nải chuối ngự nhé, khi nào có hàng PM cho em, em sẽ PM lại địa chỉ và số đt liên hệ. Thanks!

nguyenvantrang
09-09-2009, 03:25 PM
Hạt dẻ sống để được lâu k bạn? Cách bảo quản? Nếu để được lâu mà vẫn ngon thì cho mình 2kg còn không thì 1kg đến SN 101F ngõ 95 Chùa Bộc, số DT 0933369239 nhé.

nghinv1
09-09-2009, 03:38 PM
Hạt dẻ sống để được lâu k bạn? Cách bảo quản? Nếu để được lâu mà vẫn ngon thì cho mình 2kg còn không thì 1kg đến SN 101F ngõ 95 Chùa Bộc, số DT 0933369239 nhé.

Để nơi thoáng mát thì cũng được 3 -5 ngày, cách bảo quản: để vào nơi thoáng mát hoặc cho vào tủ lạnh nhưng cách tốt nhất là:

1/ mua về rửa sạch
2/ chuẩn bị một cái nồi nếu nhiều thì cần nồi to, ít thì dùng nồi bé
3/ cho hạt dẻ vào luộc chín tới
4/ cho lên chảo rang đến khi thấy ngon là đc
5/ cất vào bụng là không bao giờ bị hỏng đâu
6/ đừng ăn 1 mình coi chừng đau bụng.
chúc ngon miệng

P/S: bây giờ hết hàng rồi, cuối tuần mới có sẽ để phần bạn 2 kg.

Khôi Nguyên
09-09-2009, 03:43 PM
Mình ship đến nhà được không, vì trong giờ hành chính khó đi lắm.

Chuyển đến nhà em sợ hơi khó tìm (nhất là đi buổi tối), em sẽ ntin địa chỉ cho anh ạ.

tittom
09-09-2009, 03:50 PM
Hiện giờ, hạt dẻ đã được order hết rồi, nên chị nào có nhu cầu thì đặt trước thứ 7 em lấy về sẽ ship cho.

Thanks!

A ơi, 2kg hạt dẻ của e đã nằm trong danh sách order của a chưa ạ? Ko có là e kiện đấy ạ. ](*,)

nghinv1
09-09-2009, 03:52 PM
A ơi, 2kg hạt dẻ của e đã nằm trong danh sách order của a chưa ạ? Ko có là e kiện đấy ạ. ](*,)

Riêng nhà Tittom thì phải để giành rồi (tối sẽ ship qua cho nhà mình). Nhà Tittom có 2 cậu con trai dễ thương và ngoan nữa. Mai này làm thông gia nhe!:D

tittom
09-09-2009, 03:57 PM
Riêng nhà Tittom thì phải để giành rồi (tối sẽ ship qua cho nhà mình). Nhà Tittom có 2 cậu con trai dễ thương và ngoan nữa. Mai này làm thông gia nhe!:D

Ôi ôi, nhà a có còn gái ạ? Thèm thế? Thế cho e đăng ký luôn, e đang lo 2 cu nhà e sau này ế vì ngày càng hiếm con gái đây ạ.

yangheming
09-09-2009, 11:47 PM
Em đã xử lý ngay 1 kg hạt dẻ lúc tối anh ship rồi ạ.

Như đã hứa em feedback ngay đây : túi của em bị hỏng khoảng 1/4, thực ra là ko phải hỏng cả hạt mà bị 1 nửa hoặc 1 phần, hoặc hạt có mùi nên mọi người bỏ. Có lẽ chưa vào mùa nên hạt dẻ vẫn chưa ngon và ngọt.

Thực ra thì cũng ko thể đòi hỏi 1kg hạt dẻ hạt nào cũng ngon như hạt nào được nên em hi vọng là đợt sau hàng sẽ ngon, đều hơn và vào mùa thì hạt dẻ sẽ ngọt hơn nữa.

Nhưng em sẽ vẫn ủng hộ bác vì sự phục vụ nhiệt tình và thiện chí.

Khi nào vào mùa , hạt dẻ ngon bác cứ ới em 1 tiếng nhá, :D.

Em order 2 nải chuối ngự và 1 kg mỳ chũ, khi nào có hàng alo cho em nhé.

nghinv1
09-09-2009, 11:59 PM
Em đã xử lý ngay 1 kg hạt dẻ lúc tối anh ship rồi ạ.

Như đã hứa em feedback ngay đây : túi của em bị hỏng khoảng 1/4, thực ra là ko phải hỏng cả hạt mà bị 1 nửa hoặc 1 phần, hoặc hạt có mùi nên mọi người bỏ. Có lẽ chưa vào mùa nên hạt dẻ vẫn chưa ngon và ngọt.

Thực ra thì cũng ko thể đòi hỏi 1kg hạt dẻ hạt nào cũng ngon như hạt nào được nên em hi vọng là đợt sau hàng sẽ ngon, đều hơn và vào mùa thì hạt dẻ sẽ ngọt hơn nữa.

Nhưng em sẽ vẫn ủng hộ bác vì sự phục vụ nhiệt tình và thiện chí.

Khi nào vào mùa , hạt dẻ ngon bác cứ ới em 1 tiếng nhá, :D.

Em order 2 nải chuối ngự và 1 kg mỳ chũ, khi nào có hàng alo cho em nhé.

Hu, hu thế là chất lượng vẫn chưa đạt yêu cầu à, thế này có lẽ tớ cancel vụ này mất thôi. Thất vọng quá!:cry:

nghinv1
09-10-2009, 09:10 AM
Nhà Tittom ăn hạt dẻ chưa? Có vấn đề gì không? Feedback giúp tớ nhé!

Have a nice day!

tittom
09-10-2009, 09:17 AM
Hu, hu thế là chất lượng vẫn chưa đạt yêu cầu à, thế này có lẽ tớ cancel vụ này mất thôi. Thất vọng quá!:cry:

Ấy ấy, a đừng cancel, hôm qua nhà e ăn rất ngon đấy ạ. Hết hơn 1 nửa rồi. E có chụp ảnh nhưng chưa up được, lát nữa sẽ share kinh nghiệm chế biến hạt dẻ luôn ạ. Hôm qua e thí nghiệm thành công mĩ mãn. :)

tittom
09-10-2009, 09:29 AM
Đây rồi ạ, có ảnh rồi.
Chả là hôm trước e đọc thấy bác bảo rang hạt dẻ với cát, e nghĩ cát chỉ có tác dụng giữ nóng & làm hạt dẻ ko bị cháy, nhà e ko có cát, e dùng muối hạt, tác dụng cũng tương tự.
Thành phẩm đây ạ:
Lúc luộc xong trông thế này:
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th153.jpg
Ăn bở nhưng ko róc hạt, muốn ăn đc hết phải lấy cái cán thìa mà khêu, hihi.
Chọn 1 cái chảo hoặc nồi dày dày, có chảo gang là tốt nhất. E lấy 2 muôi muối hạt rang khô (nhìn trắng đục là đc- rất nhanh ạ, chỉ khoảng 2p thôi) sau đó cho hạt dẻ vào. Lúc này thì chơi thoải mái, thỉnh thoảng mới phải đảo.
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th159.jpg
Ra thành phẩm đây ạ. Hạt dẻ thơm phức, tự nứt đầu - ko phải dùng dao khía, róc hạt 100%, bóc cực dễ. Mà đặc biệt ko bị dính mặn của muối tí nào. Kaka, thế là sau này thất nghiệp e ngồi vỉa hè bán hạt dẻ nóng đc rồi. :).
Mời cả nhà cùng xơi:
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th166.jpg
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th163.jpg
PS: Tổng thời gian làm món này mất khoảng hơn 1h, nhưng thời gian đứng bếp chỉ khoảng 10p thôi ạ vì luộc thì đậy vung để đấy, còn rang muối thì yên tâm ko bị cháy nên thỉnh thoảng mới phải đảo.

tittom
09-10-2009, 09:33 AM
Ah, còn 1 nhận xét nữa: e thấy hạt nhỏ ngon hơn hạt to. Cái hạt to đùng đoàng ko đc bở & thơm như hạt nhỏ. Chẹp chẹp

nghinv1
09-10-2009, 09:34 AM
Đây rồi ạ, có ảnh rồi.
Chả là hôm trước e đọc thấy bác bảo rang hạt dẻ với cát, e nghĩ cát chỉ có tác dụng giữ nóng & làm hạt dẻ ko bị cháy, nhà e ko có cát, e dùng muối hạt, tác dụng cũng tương tự.
Thành phẩm đây ạ:
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th153.jpg
Chọn 1 cái chảo hoặc nồi dày dày, có chảo gang là tốt nhất. E lấy 2 muôi muối hạt rang khô (nhìn trắng đục là đc- rất nhanh ạ, chỉ khoảng 2p thôi) sau đó cho hạt dẻ vào. Lúc này thì chơi thoải mái, thỉnh thoảng mới phải đảo.
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th159.jpg
Ra thành phẩm đây ạ. Hạt dẻ thơm phức, tự nứt đầu - ko phải dùng dao khía, róc hạt 100%, bóc cực dễ. Mà đặc biệt ko bị dính mặn của muối tí nào. Kaka, thế là sau này thất nghiệp e ngồi vỉa hè bán hạt dẻ nóng đc rồi. :).
Mời cả nhà cùng xơi:
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th166.jpg
http://i226.photobucket.com/albums/dd65/phananhtit/Thap%20cam%20cua%20me/6th163.jpg
PS: Tổng thời gian làm món này mất khoảng hơn 1h, nhưng thời gian đứng bếp chỉ khoảng 10p thôi ạ vì luộc thì đậy vung để đấy, còn rang muối thì yên tâm ko bị cháy nên thỉnh thoảng mới phải đảo.

Hay quá, lần đầu tiên tớ nghe thấy rang hạt dẻ bằng muối.
Àh, thế tỷ lệ hạt hỏng có nhiều không, nghe em yangheming nói hỏng mất 1/4 mà sót ruột. :cry:

tittom
09-10-2009, 09:41 AM
Hay quá, lần đầu tiên tớ nghe thấy rang hạt dẻ bằng muối.
Àh, thế tỷ lệ hạt hỏng có nhiều không, nghe em yangheming nói hỏng mất 1/4 mà sót ruột. :cry:

Có hạt hỏng nhưng e nghĩ ko đến 1/4. Vì cả nhà cùng ăn chứ e ko ăn 1 mình nên ko biết nó hỏng bao nhiêu. Trong những hạt e ăn thì có hạt to đùng là sượng & ko thơm nên bỏ còn e thấy mọi người ở nhà chẳng bỏ hạt nào cả - chẳng lẽ hỏng mọi người cũng ăn - làm gì có chuyện ấy.

lkngan
09-10-2009, 10:05 AM
Hehe, chiều nay có hàng cho tớ chưa cậu ơi... :D

nghinv1
09-10-2009, 10:07 AM
Hehe, chiều nay có hàng cho tớ chưa cậu ơi... :D

Hì, chuẩn bị sẵn rồi. Sau 6h chiều sẽ ship qua. Hôm qua chọn mua cho nhà mình 1,5 kg gừng rồi.

BB.

momo
09-10-2009, 10:14 AM
Ngon quá. Có hạt dẻ rang sẵn thì cho mình 1kg nhé. 1kg thì 3 người ăn đủ ko nhỉ?
Ngọc 0903454696. Nhà 18, ngõ Thái Thịnh 1.

nghinv1
09-10-2009, 10:17 AM
Ngon quá. Có hạt dẻ rang sẵn thì cho mình 1kg nhé. 1kg thì 3 người ăn đủ ko nhỉ?
Ngọc 0903454696. Nhà 18, ngõ Thái Thịnh 1.

Hìhì, hạt dẻ rang sẵn thì tớ chưa phục vụ được, chỉ phục vụ hạt dẻ sống thôi.
Tớ đang tuyển người rang hạt Dẻ, nhà mình có ai giới thiệu cho tớ khi ấy nhà mình là người sẽ được ăn hạt dẻ rang sẵn đầu tiên của tớ! :D

Many thanks!

nghinv1
09-10-2009, 10:24 AM
Có hạt hỏng nhưng e nghĩ ko đến 1/4. Vì cả nhà cùng ăn chứ e ko ăn 1 mình nên ko biết nó hỏng bao nhiêu. Trong những hạt e ăn thì có hạt to đùng là sượng & ko thơm nên bỏ còn e thấy mọi người ở nhà chẳng bỏ hạt nào cả - chẳng lẽ hỏng mọi người cũng ăn - làm gì có chuyện ấy.

Nhà Tittom ăn nữa thì hôm nào lấy hàng mới về tớ để giành cho 2kg nhé.

tittom
09-10-2009, 10:37 AM
Nhà Tittom ăn nữa thì hôm nào lấy hàng mới về tớ để giành cho 2kg nhé.

Vâng, e cũng đang định lấy, nhưng để cuối tuần sau ạ. Cuối tuần này e làm nốt chỗ còn lại. Thỉnh thoảng ăn mới ngon chứ ăn liên tục lại chán mất.
Lần tới a giao hạt dẻ thì cho e lấy 2kg mỳ Chũ luôn. Lúc nào hết chuối thì e báo.
Thanks a

nguyenvantrang
09-10-2009, 10:50 AM
Lúc nào có hàng nhớ phần mình nhé. Thấy các mẹ bình luận thèm quá!

Khôi Nguyên
09-10-2009, 11:04 AM
Kinh nghiệm của em là, hạt nào luộc xong, cho vào rang mà tự tách vỏ, để lộ phần ăn được màu vàng bên trong là ngon (tất nhiên ko loại trừ trường hợp bị hỏng 1/2 hạt), còn ko tách vỏ là hỏng nhá, khỏi bóc làm gì mất công.

nghinv1
09-10-2009, 11:10 AM
Kinh nghiệm của em là, hạt nào luộc xong, cho vào rang mà tự tách vỏ, để lộ phần ăn được màu vàng bên trong là ngon (tất nhiên ko loại trừ trường hợp bị hỏng 1/2 hạt), còn ko tách vỏ như mấy hạt trong hình là hỏng nhá, khỏi bóc làm gì mất công. Mẹ này chọn mấy hạt ngon "làm hàng" quá :D (em nói vui thôi đừng ném đá em nhá).

Bạn đã thử hạt dẻ đợt này chưa? Nếu ngon thì ủng hộ để tớ tiếp tục, còn dở thì để tớ còn trả lại tiền.
many thanks!

tittom
09-10-2009, 11:14 AM
Kinh nghiệm của em là, hạt nào luộc xong, cho vào rang mà tự tách vỏ, để lộ phần ăn được màu vàng bên trong là ngon (tất nhiên ko loại trừ trường hợp bị hỏng 1/2 hạt), còn ko tách vỏ như mấy hạt trong hình là hỏng nhá, khỏi bóc làm gì mất công. Mẹ này chọn mấy hạt ngon "làm hàng" quá :D (em nói vui thôi đừng ném đá em nhá).

Hơ hơ, mình ko ném đá mẹ đâu nhưng mình thấy buồn cười vì mình chả quen biết họ hàng gì với a bán hạt dẻ này cả, chẳng qua thích lọ mọ ăn uống & chụp ảnh thôi, mẹ nó ko tin cứ vào các bài mình đã viết mà xem. Còn mấy hạt mình chụp là mình tách vỏ, khi rang nó chỉ nứt phần đầu thôi, bóp nhẹ 1 cái là lấy đc cái ruột nguyên vẹn như trong hình. Mẹ nó nhìn mấy hạt để nguyên mà xem, phần nhọn đều nứt hết rồi, chỉ cần bóp nhẹ là ra thôi, nhà mình đã xực hết tối qua rồi mà.
Mình có buôn bán gì đâu mà làm hàng hả mẹ nó? Chết cười! :rolleyes:

nghinv1
09-10-2009, 11:43 AM

Huhu, bạn nói thế tớ thấy vừa ấm ức cho bản thân tớ lại ấm ức cho mẹ Tittom.
Tớ có ý kiến thế này:
Thứ nhất: Nhà tớ và nhà Tittom có họ hàng thân thích gì nhau đâu mà giúp hay không giúp. Mẹ Tittom có sao nói thể, còn về bản thân tớ thì công việc này mang nhiều ý nghĩa về tinh thần thôi (bạn cứ thử nghĩ xem - lời lãi được bao nhiêu so với chi phí cơ hội tớ bỏ ra???). Mà Khôi Nguyên cũng biết công việc chính của tớ là nghiên cứu rồi mà. (buôn bán để chạy đi, chạy lại, giao tiếp thêm với nhiều người cho nó đỡ đơ người thôi).
Thứ hai là: Khôi Nguyên sử dụng sản phẩm không hài lòng thì góp ý trực tiếp với tớ (không nên comment các góp ý khách hàng khác của tớ). Nếu tốt thì OK, nếu không tốt thì tớ cũng đã giữ lời hứa là trừ tiền rồi mà.

Many thanks.

P/S: chẳng hiểu tại sao tớ lại dị ứng với từ "làm hàng" thế không biết. Đặc biệt lại được nói bởi một người xinh thế. :(

Khôi Nguyên
09-10-2009, 12:36 PM
Hic tớ rất xin lỗi nếu bài viết của tớ gây tác dụng xấu. Thực sự là ko có ý đồ gì đâu mà, chỉ là nói cho vui vẻ cả nhà thôi, tớ phải ( ) bên cạnh rùi mà. :(.

Hạt dẻ tối hôm qua đã nhận của bạn rồi. Đã cất vào tủ lạnh rồi và đã kịp ăn đâu. Rất rất xin lỗi bạn nghinv1 và mẹ tittom nhé ;).

Đúng là từ " " nhạy cảm quá! Quen nói vui với bạn bè nên mới vậy chứ ko có ý gì đâu. Tớ sẽ cẩn thận hơn khi dùng từ này. Cảm ơn các bạn đã góp ý cho tớ.

tuongvi
09-10-2009, 01:42 PM
Đây rồi ạ, có ảnh rồi.
Thành phẩm đây ạ:
Mời cả nhà cùng xơi:

Nhìn hạt dẻ mẹ nó rang ngon quá . Hay mẹ nó nhận rang hạt dẻ cho bác nghinv1 đi để tớ còn order.:)

lkngan
09-10-2009, 02:05 PM
Hì, chuẩn bị sẵn rồi. Sau 6h chiều sẽ ship qua. Hôm qua chọn mua cho nhà mình 1,5 kg gừng rồi.

BB.

Hihi thanks so much (u)(u)(u)(u)(u)(u) :D

tittom
09-10-2009, 02:21 PM
Nhìn hạt dẻ mẹ nó rang ngon quá . Hay mẹ nó nhận rang hạt dẻ cho bác nghinv1 đi để tớ còn order.:)

Hihi, cảm ơn mẹ nó quá khen. Giá mà mẹ nó tìm giúp mình đc 1 bác giúp việc khoảng trên dưới 50 tuổi thì mình nhận rang hộ ngay. Bây giờ mình 1 nách 2 quả trứng gà, trứng vịt thì đành chịu thôi mẹ nó ạ. (Viết xong câu này thấy mình giống gà ấp quá, hihi)

nghinv1
09-10-2009, 03:18 PM
Hiện giờ hạt dẻ em nhập hôm qua đã hết. Thứ 7 này sẽ có hạt dẻ mới về. Số lượng cũng không có nhiều, mẹ nào muốn ăn đặt để em còn phần nhé!

BB

beobeoxinhxinh
09-10-2009, 03:31 PM
Hiện giờ hạt dẻ em nhập hôm qua đã hết. Thứ 7 này sẽ có hạt dẻ mới về. Số lượng cũng không có nhiều, mẹ nào muốn ăn đặt để em còn phần nhé!

BB

hết hàng nhưng chiều vẫn fai đưa em hàng ngon như hôm trước đấy nhá. cho em hàng vét em bắt đền huhu ( ma kiu shipp cho minh từ hôm qua cơ mà nhỉ:cool:)

choopy
09-10-2009, 03:31 PM
Anh ui, anh quên giao hàng cho em ah. Ở Xuân la _ Tây Hồ ý...

nghinv1
09-10-2009, 03:48 PM
Anh ui, anh quên giao hàng cho em ah. Ở Xuân la _ Tây Hồ ý...

hì, tớ để giành nhà này rùi. Tối tớ ship qua cho.

nghinv1
09-10-2009, 03:50 PM
hết hàng nhưng chiều vẫn fai đưa em hàng ngon như hôm trước đấy nhá. cho em hàng vét em bắt đền huhu ( ma kiu shipp cho minh từ hôm qua cơ mà nhỉ:cool:)

Yên tâm, không có hàng vét gì đâu. Chất lượng đồng đều như nhau mà, chẳng có phân biệt đâu. Tý nữa 6pm tớ qua. Àh, Mỳ Chũ người ta nhập (wholesaler) hết rồi. Mai tớ mới nhập lô mới, rồi ship luôn cho.

bejuly
09-10-2009, 04:02 PM
nhà này bán hàng kinh dịch nhỉ, mình quan tâm ngay từ đâu chờ trả lời mỏi cổ ko thấy đâu.

nghinv1
09-10-2009, 04:08 PM
nhà này bán hàng kinh dịch nhỉ, mình quan tâm ngay từ đâu chờ trả lời mỏi cổ ko thấy đâu.

Huhu, oan tớ quá, bạn bảo cho bạn địa chỉ để bạn đến lấy. Địa chỉ thì có, hạt dẻ cũng có luôn mà chẳng thấy đến lấy lại còn nói tớ "kinh dich".
:cry:

Thế này mang tiếng tớ chết.

bejuly
09-10-2009, 04:40 PM
Cảm ơn các chị đã quan tâm.

Hiện em đang chuyển hàng từ Cao bằng về - đến tối là có.
Các chị để lại số điện thoại khi hàng về em sẽ pm cho mọi người.

Best Regrads.

chắc mình ko biết đọc chữ này.

nghinv1
09-10-2009, 04:43 PM
chắc mình ko biết đọc chữ này.

Thì cũng chỉ biết thông báo lên topic thôi chứ, làm sao mà tớ pm cho từng người một được. Trời nóng, hạt dẻ khó bảo quản lắm (cái tủ lạnh nhà tớ bé tý). Thôi thứ 7 này tớ để cho nhé!

:)

Heli
09-10-2009, 04:52 PM
Hôm nay có giao hàng cho chị ko em ơi, nếu chưa có mì chũ thì mang gạo cho chị rồi mì giao sau cũng được.

nghinv1
09-10-2009, 04:58 PM
Hôm nay có giao hàng cho chị ko em ơi, nếu chưa có mì chũ thì mang gạo cho chị rồi mì giao sau cũng được.

Để tối em ship cho chị.
- 10 kg gạo Tám Điện Biên
- 1 kg hạt Dẻ
- 1 chai tương Bần

Chắc phải sau 8h em mới tới được. Thế chị nhé.

Thanks chị!

meTinBinChip
09-10-2009, 06:27 PM
Bạn ơi,minh ở SG muon mua thi sao???

yangheming
09-10-2009, 08:50 PM
Nhìn hạt dẻ nhà chị Titom ngon quá,em phải học tập cách rang mới được. Đúng là hôm qua vì em rang vội và chưa biết cách rang nên hạt dẻ không được thơm.
Nhưng túi của em ko được vàng đều như nhà chị Titom hay sao i, :D vì có nhiều hạt bị đen nên phải bỏ.

Em đồng ý với ý kiến của chị Titom : hạt nhỏ ngon hơn hạt to nhìu.

Thứ 7 hạt dẻ lại về hả anh? em lại order 2kg nữa nhá,định đợi vào mùa nhưng e sắp nằm ổ rồi , sợ đến lúc đó ko được ăn<:D

Bác mang cho em mỳ với chuối luôn nhá.

Thanks bác.

nghinv1
09-11-2009, 09:08 AM
Nhìn hạt dẻ nhà chị Titom ngon quá,em phải học tập cách rang mới được. Đúng là hôm qua vì em rang vội và chưa biết cách rang nên hạt dẻ không được thơm.
Nhưng túi của em ko được vàng đều như nhà chị Titom hay sao i, :D vì có nhiều hạt bị đen nên phải bỏ.

Em đồng ý với ý kiến của chị Titom : hạt nhỏ ngon hơn hạt to nhìu.

Thứ 7 hạt dẻ lại về hả anh? em lại order 2kg nữa nhá,định đợi vào mùa nhưng e sắp nằm ổ rồi , sợ đến lúc đó ko được ăn<:D

Bác mang cho em mỳ với chuối luôn nhá.

Thanks bác.

OK, có hàng về là ship liền.
Many thanks!

nghinv1
09-11-2009, 09:32 AM
Bạn ơi,minh ở SG muon mua thi sao???

Cảm ơn nắng Phương Nam, mình chưa bao giờ ship hàng từ ngoài này vô trong đó, mới lại thời tiết nóng như vậy sợ không đảm bảo chất lượng. Đợi lạnh chút nữa mình sẽ gửi cho.

Many thanks!

bejuly
09-11-2009, 09:41 AM
có hàng chưa bạn ơi,tớ ở Thanh Nhàn, ko biết lúc nào trong giờ chạy qua được ko?

nghinv1
09-11-2009, 09:43 AM
có hàng chưa bạn ơi,tớ ở Thanh Nhàn, ko biết lúc nào trong giờ chạy qua được ko?

Chiều mai, khoảng 5h bạn ah. Hình như tớ có mobile của cậu rồi, lần này tớ nhắn trực tiếp cho.

Best regards!

nghinv1
09-11-2009, 11:34 AM

Chị đã ăn hạt dẻ chưa? Có vấn đề gì không hả chị, chị feedback giúp em để em phục vụ tốt hơn nhé.

many thanks!

Sơn gấu
09-11-2009, 11:38 AM
Em ơi cho chi 2kg hat dẻ và 3 nải chuối ngự còn xanh xanh nhé.
Chị PM cho em địa chỉ nhé.

vythao06
09-11-2009, 01:30 PM
oánh dầu hôm nào có nhu cầu thì ới nhỉ..................

nghinv1
09-11-2009, 02:08 PM
Em ơi cho chi 2kg hat dẻ và 3 nải chuối ngự còn xanh xanh nhé.
Chị PM cho em địa chỉ nhé.

Mai có hàng tớ chuyển cho.

Thanks!

Anhvu
09-11-2009, 02:10 PM
Bác ui, em đặt hạt dẻ mấy hôm roài mà sao vẫn chưa thấy bác alo nhận hàng nhỉ? nhanh nhanh mai cuối tuần rồi.

nghinv1
09-11-2009, 02:14 PM
Bác ui, em đặt hạt dẻ mấy hôm roài mà sao vẫn chưa thấy bác alo nhận hàng nhỉ? nhanh nhanh mai cuối tuần rồi.

Tớ vẫn nhớ nhà mình đặt 1kg hạt dẻ + 1kg mỳ Chũ mà. Nhưng trong giờ hc thì không ship được. Pm cho tớ địa chỉ nhà nhé.

many thanks!

meTomcoi
09-11-2009, 02:17 PM
Bạn ơi, giờ hạt dẻ đã được rang chưa hay vẫn là hạt dẻ sống:mrgreen:? Tớ ở Thụy Khuê, muốn order 1 kg thì hết bao nhiêu xèng?

nghinv1
09-11-2009, 02:45 PM

Mai tớ ship cho. Chắc phải sau 18h, có gì tớ nhắn trước nhé!
thanks!

nghinv1
09-11-2009, 03:29 PM
Hihi thanks so much (u)(u)(u)(u)(u)(u) :D

Đường vào nhà này xa và bụi quá!
Trông bạn Ngân giống hạt .......nói thế nào nhỉ? Dễ thương vô cùng.
O:)

nghinv1
09-11-2009, 04:26 PM
Đợt hạt dẻ này mình còn dư mấy kg, bạn nào có nhu cầu thì order nhé, cuối tuần có thời gian thử rang hạt dẻ xem sao.

BB!

Chipmums
09-11-2009, 04:28 PM
oh, thế em order 2kg đã đc vào danh sách ship cuối tuần này chưa chị ơi? Trời bão rồi, mưa gió ở nhà rang hạt dẻ ăn...ngon phải biết
Order lại cho chắc: 2kg
ĐC: 43A Liên trì- Hoàn kiếm-HN
SĐT: 0904.163.765

nghinv1
09-11-2009, 04:32 PM
oh, thế em order 2kg đã đc vào danh sách ship cuối tuần này chưa chị ơi? Trời bão rồi, mưa gió ở nhà rang hạt dẻ ăn...ngon phải biết

Xin lỗi vì lần trước hết nhanh quá. Lần này nhận order của bạn!
Many thanks!

yangheming
09-11-2009, 04:53 PM
Mai t7 anh ko được nghỉ hay sao mà vẫn phải ship buổi tối ạ?

Tầm mấy h thì ship cho em được ạ?

nghinv1
09-11-2009, 04:58 PM
Mai t7 anh ko được nghỉ hay sao mà vẫn phải ship buổi tối ạ?

Tầm mấy h thì ship cho em được ạ?

Mai anh nghỉ cả ngày nhưng có lịch hết rồi! Chắc sau 16h chiều mới ship được!
Có gì anh nhắn trước cho em!

3contrai
09-11-2009, 05:14 PM
Gần nhà mình nè, cho mình luôn 3 kg nhé, cộng thêm 2 nải chuối ngự nữa. Sẽ Pm đc và đt

nghinv1
09-12-2009, 10:14 AM
Gần nhà mình nè, cho mình luôn 3 kg nhé, cộng thêm 2 nải chuối ngự nữa. Sẽ Pm đc và đt

Many thanks!
Chiều nay hạt Dẻ về tớ sẽ ship luôn.

Have a nice weekend!

lkngan
09-12-2009, 10:20 AM
Đường vào nhà này xa và bụi quá!
Trông bạn Ngân giống hạt .......nói thế nào nhỉ? Dễ thương vô cùng.
O:)

Hihi, cảm ơn bác. Em cứ tưởng bác là bác gái cơ. Bác chịu khó thiệt (u)
Hôm qua MC em luộc và rang rồi. Ngon lắm bác ạ. Tối qua em chén gần hết 2/3. "Trộm vía" lô của em hạt hỏng cũng vừa vừa thôi. Được dịp hôm qua trời mưa. Ăn hợp vô cùng :D

Tuần sau có lô mới em lại order bác tiếp nhé. À, bác để em 1kg mỳ chũ rồi đưa thể luôn bác nhỉ, lần trước còn nợ mỳ em mừ :D

nghinv1
09-12-2009, 10:38 AM
Hihi, cảm ơn bác. Em cứ tưởng bác là bác gái cơ. Bác chịu khó thiệt (u)
Hôm qua MC em luộc và rang rồi. Ngon lắm bác ạ. Tối qua em chén gần hết 2/3. "Trộm vía" lô của em hạt hỏng cũng vừa vừa thôi. Được dịp hôm qua trời mưa. Ăn hợp vô cùng :D

Tuần sau có lô mới em lại order bác tiếp nhé. À, bác để em 1kg mỳ chũ rồi đưa thể luôn bác nhỉ, lần trước còn nợ mỳ em mừ :D

Hì, tại thời tiết nóng quá, bảo quản khó thật, tớ đã làm hết sức tuy nhiên vẫn chưa được như ý lắm. Đợt tới trời mát hơn hy vọng hạt dẻ còn ngon hơn nữa.
Mỳ chũ mình mới nhập, nhất định là để giành cho nhà cậu rồi.

Many thanks!

Heli
09-12-2009, 10:56 AM
Hôm qua chị cũng đã xử lý 1/2kg hạt dẻ rồi. May quá có mẹ Titom mách cho cách rang nên mình áp dụng ngay. Nói chung là ngon tuy nhiên cũng bị hỏng một số hạt. Hôm nay sẽ xử lý nốt số còn lại.

Mẹ BinCute
09-12-2009, 11:05 AM
Hạt dẻ lần này ăn ít hạt bị hỏng hơn, đạt 80-85% rồi. Chúc bạn bán đắt hàng.

meTomcoi
09-12-2009, 08:58 PM
Hnay bác ko giao hạt dẻ cho nhà em ah:cry::cry::cry:

Chipmums
09-12-2009, 09:05 PM
Mình cũng đợi dài cổ không thấy hạt dẻ đâuuuuuuuu
Cơ hội cuối tuần rảnh rỗi rang hạt dẻ ăn không đc nữa rùi....hix

nghinv1
09-12-2009, 09:52 PM
Xin lỗi cả nhà, ở trên đấy có trục trặc nên xe chưa về được trong ngày hôm nay. Mai xe về rồi ship luôn cho mọi người.

many thanks!

nguyenvantrang
09-12-2009, 10:25 PM
Bạn ơi, nhớ ship cho mình 2kg nhé.

yangheming
09-13-2009, 10:43 PM
Em đã chén hạt dẻ rồi,hihi,lần này đạt tiêu chuẩn rồi anh ạ,báo cho anh mừng nhá.

Cảm ơn mẹ Titom nhiều lắm ạ, hôm nay nhà em áp dụng cách rang hạt dẻ của chị, đúng là ăn khác hẳn.

nghinv1
09-13-2009, 11:03 PM
Em đã chén hạt dẻ rồi,hihi,lần này đạt tiêu chuẩn rồi anh ạ,báo cho anh mừng nhá.

Cảm ơn mẹ Titom nhiều lắm ạ, hôm nay nhà em áp dụng cách rang hạt dẻ của chị, đúng là ăn khác hẳn.

Anh vẫn chưa hài lòng lắm, lúc nãy anh cũng luộc ăn thử nhưng cũng bị một số hạt hỏng, hạt nhỏ thì ít hỏng hơn và ngon hơn. Hạt hỏng chắc là do kẹt xe ở Cao Bằng ngày hôm qua trong điều kiện bảo quản không tốt nên ảnh hưởng đến chất lượng như thế.

Cảm ơn em nhé!

yangheming
09-13-2009, 11:11 PM
Anh vẫn chưa hài lòng lắm, lúc nãy anh cũng luộc ăn thử nhưng cũng bị một số hạt hỏng, hạt nhỏ thì ít hỏng hơn và ngon hơn. Hạt hỏng chắc là do kẹt xe ở Cao Bằng ngày hôm qua trong điều kiện bảo quản không tốt nên ảnh hưởng đến chất lượng như thế.

Cảm ơn em nhé!

hihi, thực ra ko thể cầu toàn cả 100 hạt đều như nhau được, tất nhiên vẫn có hạt hỏng chứ ạ, nhưng số hạt hỏng đã giảm đáng kể, ko giống lần trước em bị hỏng 1/4, nên em tạm ưng í rùi. Nếu về sau chất lượng mà hơn thế thì tốt quá.

Với lại em rút kinh nghiệm lần trước, hạt dẻ rang rồi để đến ngày hôm sau ăn còn ngon và ngọt hơn chứ, hí hí, nên hôm nay trước khi về nhà em phải rang hết 2kg để dành mai ăn típ, :D

nghinv1
09-14-2009, 09:57 AM
Hnay bác ko giao hạt dẻ cho nhà em ah:cry::cry::cry:

Tớ ship rồi nhé! Có gì feedbacks cho tớ nhé!
:-D

Chipmums
09-14-2009, 10:23 AM
Ôi, sáng nay 7h bác này ship hạt dẻ cho nhà mình, mình vẫn còn đang ngủ...hihi
Cám ơn bác nhiều, để tối về thử nghiệm xem thế nào rồi comment nhá! Ok là tớ ủng hộ dài dài luôn....

nghinv1
09-14-2009, 10:27 AM
Ôi, sáng nay 7h bác này ship hạt dẻ cho nhà mình, mình vẫn còn đang ngủ...hihi
Cám ơn bác nhiều, để tối về thử nghiệm xem thế nào rồi comment nhá! Ok là tớ ủng hộ dài dài luôn....

Nhà mình chưa ăn ngay nhơ vứt vào tủ lạnh ấy nhé!
Many thanks!

Anhvu
09-14-2009, 10:44 AM
Bác này bán hàng nhiệt tình quá. Nhà em xa xôi thế mà bác vẫn phục vụ tận chân công trình được làm vợ chồng em ngại quá. Tối qua em mới thử nghiệm được món hạt dẻ, snags mang lên cơ quan ai cũng khen ngon. Cảm ơn bác nhiều nhiều. Đợt tới có những đặc sản gì bác nhớ thông báo cho em biết với nhé để em lại order típ. Chứ order mỗi hạt dẻ mà để bác mang lên tận nhà thì rất là ngại. Chúc bác bán đắt hàng.

pillow_baby
09-14-2009, 10:48 AM
em chào anh ạ! Anh có quê ở Cao bằng không ạ! Hihi,em thật sự rất cảm ơn anh đã đưa hạt dẻ trùng khánh trở nên nổi tiếng hơn nữa!!!
em cũng bán hạt dẻ trên này anh ạ! nhưng nhà em thì chuyên bán hạt dẻ trùng khánh từ lâu rồi cơ!!! Chúc anh buôn bán đắt hàng,chỉ cần hạt dẻ TK được càng nhiều người bít đến là em vui rồi.hihi

Khôi Nguyên
09-14-2009, 11:03 AM
Hạt dẻ rất ngon anh ạ, tuy vẫn còn hạt hỏng (mà theo các mẹ trên này là ko nhiều - nhưng của em thì vẫn khoảng 1/4). Có lẽ vì bây h là đầu mùa và trời nóng chăng, hi vọng sắp tới hạt dẻ còn ngon hơn nữa.

Chúc anh ngày càng đắt hàng. Thứ 5 hoặc thứ 6 anh giao hạt dẻ cho em nhé! Vẫn 2kg ạ.

MeBap
09-14-2009, 11:07 AM
Món này đúng món của mình và con gái. Cho mình 2kg đến 32 Cát Linh (trong giờ HC nhé) gặp Giang: 0913 328 094. Thanks!

nghinv1
09-14-2009, 11:24 AM
Món này đúng món của mình và con gái. Cho mình 2kg đến 32 Cát Linh (trong giờ HC nhé) gặp Giang: 0913 328 094. Thanks!

ok, trưa nay sẽ ship hàng cho chị.

many thanks!

nghinv1
09-14-2009, 11:34 AM
Bác này bán hàng nhiệt tình quá. Nhà em xa xôi thế mà bác vẫn phục vụ tận chân công trình được làm vợ chồng em ngại quá. Tối qua em mới thử nghiệm được món hạt dẻ, snags mang lên cơ quan ai cũng khen ngon. Cảm ơn bác nhiều nhiều. Đợt tới có những đặc sản gì bác nhớ thông báo cho em biết với nhé để em lại order típ. Chứ order mỗi hạt dẻ mà để bác mang lên tận nhà thì rất là ngại. Chúc bác bán đắt hàng.

Cảm ơn nhà mình nhé!
Khi nào cần gì thì ới tớ một tiếng.

Thanks!

nghinv1
09-14-2009, 01:09 PM

Tớ ship hàng cho nhà mình rồi! Ăn xong feedback lại cho tớ nhé.
many thanks!

nghinv1
09-14-2009, 03:16 PM
Hạt dẻ rất ngon anh ạ, tuy vẫn còn hạt hỏng (mà theo các mẹ trên này là ko nhiều - nhưng của em thì vẫn khoảng 1/4). Có lẽ vì bây h là đầu mùa và trời nóng chăng, hi vọng sắp tới hạt dẻ còn ngon hơn nữa.

Chúc anh ngày càng đắt hàng. Thứ 5 hoặc thứ 6 anh giao hạt dẻ cho em nhé! Vẫn 2kg ạ.

Cảm ơn em động viên. Nhất định anh để giành cho em rồi.

Thanks em!
----------------------------------------------------
ĐỂ MỌI NGƯỜI, MỌI NHÀ ĐỀU ĐƯỢC ĂN HẠT DẺ - TỪ HÔM NAY GIÁ HẠT DẺ SẼ LÀ 36.000 đ/kg - FREESHIP VỚI SỐ LƯỢNG 2kg TRỞ LÊN - GIAO HÀNG NGAY TRONG NGÀY HÔM NAY

tittom
09-14-2009, 03:25 PM
Sorry aN vì e nhận đc tn nhưng chưa trả lời a. Cuối tuần này a cho e 2kg cùng 2kg mỳ Chũ nhé. Hôm thứ 7 e làm nốt chỗ còn lại, trời mưa ăn ngon thật. Hôm đấy chị gái e cũng ăn nên hỏi xin số đt của a để lúc nào có nhu cầu c ấy gọi a đấy ạ. Chúc a đắt hàng!

nghinv1
09-15-2009, 08:23 AM
Sắp tới tớ chuẩn bị đi công tác 2 tuần. Hiện giờ nhà còn một ít hạt dẻ (đã loại bỏ hết hạt hỏng, hạt hư), do không có nhiều thời gian nên muốn để lại hết cho mọi người với giá ưu đãi đặc biệt: 32.000 đ/kg và mọi người có thể trả tiền sau khi sử dụng.

Best regards!

MeBap
09-15-2009, 08:56 AM
Tớ ship hàng cho nhà mình rồi! Ăn xong feedback lại cho tớ nhé.
many thanks!
Cảm ơn bố cháu, vote 5* cho dịch vụ nhà mình. Hqua thằng cu em ốm nên mẹ cháu chưa xử lý được túi hạt dẻ, phải cho vào tủ lạnh rồi. Khi nào ăn sẽ feedback lại. Thanks!

chuonchuonkim
09-15-2009, 08:57 AM
Bạn ơi, hôm trước mình order 2kg hạt dẻ (mình đã nhắn địa chỉ cho bạn rồi đấy), sao vẫn chưa thấy đâu nhỉ, hôm nay ship cho mình nhé!!!! Thank

nghinv1
09-15-2009, 09:01 AM
Bạn ơi, hôm trước mình order 2kg hạt dẻ (mình đã nhắn địa chỉ cho bạn rồi đấy), sao vẫn chưa thấy đâu nhỉ, hôm nay ship cho mình nhé!!!! Thank

Sory vì sự chậm trễ.
Bạn cho mình xin lại địa chỉ nhé!
Many thanks!

nghinv1
09-15-2009, 09:05 AM
Cảm ơn bố cháu, vote 5* cho dịch vụ nhà mình. Hqua thằng cu em ốm nên mẹ cháu chưa xử lý được túi hạt dẻ, phải cho vào tủ lạnh rồi. Khi nào ăn sẽ feedback lại. Thanks!

Tớ mới học được cách lọc hạt dẻ hư, mách cho nhà mình trước khi chế biến (lần sau trước khi ship cho khách tớ cũng phải làm cách này để cả nhà khỏi bực mình và thiệt thòi vì những hạt dẻ hỏng).
Trước khi chế biến, cho hạt dẻ vào 1 xô nước đầy, khuấy mạnh --> Những hạt nào nổi là hạt hỏng --> Bỏ không thương tiếc --> Vớt hạt chìm chế biến tiếp

Cách này đảm bảo chất lượng đến 95% đấy

Have a nice day.
Chúc bé nhà mình mau khỏi ốm nhé!

Heli
09-15-2009, 09:05 AM
Mang cho chị 2kg nhé và cả 2kg mỳ chũ đã đặt từ hôm trước nhé.

nghinv1
09-15-2009, 09:07 AM
Mang cho chị 2kg nhé và cả 2kg mỳ chũ đã đặt từ hôm trước nhé.

Vâng, tối em sẽ ship cho chị!
Cảm ơn chị nhiều!

chuonchuonkim
09-15-2009, 09:17 AM
Sory vì sự chậm trễ.
Bạn cho mình xin lại địa chỉ nhé!
Many thanks!

Tớ nhắn tin cho bạn rồi đấy. Tối ship cho tớ nhé!!!. Cảm ơn bạn.

nghinv1
09-15-2009, 09:20 AM
Tớ nhắn tin cho bạn rồi đấy. Tối ship cho tớ nhé!!!. Cảm ơn bạn.

OK, tối tớ sẽ ship sớm cho nhà mình!
Many thanks!

----------------------------------------------------
Sắp tới tớ chuẩn bị đi công tác 2 tuần. Hiện giờ nhà còn một ít hạt dẻ (đã loại bỏ hết hạt hỏng, hạt hư), do không có nhiều thời gian nên muốn để lại hết cho mọi người với giá ưu đãi đặc biệt: 32.000 đ/kg và mọi người có thể trả tiền sau khi sử dụng

Best regards!

bejuly
09-15-2009, 09:34 AM
con ko cho tớ 1 cân đi, chờ mãi ko thấy có cho tớ

nghinv1
09-15-2009, 09:39 AM
con ko cho tớ 1 cân đi, chờ mãi ko thấy có cho tớ

Cho tớ địa chỉ đi, tối tớ ship qua cho, ngay gần nhà mà.

tittom
09-15-2009, 09:40 AM
E lấy 9kg nhé (ặc, nghe cứ như đi buôn, nhà e có 2kg thôi, còn lại e marketing hộ a đấy nhé).
A cho e thêm 2kg mỳ Chũ & 4 nải chuối Ngự nữa ạ.
Thanks a

nghinv1
09-15-2009, 09:44 AM
E lấy 9kg nhé (ặc, nghe cứ như đi buôn, nhà e có 2kg thôi, còn lại e marketing hộ a đấy nhé).
A cho e thêm 2kg mỳ Chũ & 4 nải chuối Ngự nữa ạ.
Thanks a

Cảm ơn nhà tittom. Àh, nhà tittom có thích ăn Hồng không? Sắp tới tớ đi Lạng Sơn trên đấy có món Hồng Bảo Lâm cũng nổi tiếng xứ Lạng đấy. Nếu ăn tớ lấy cho 1, 2 kg ăn thử??

tittom
09-15-2009, 09:45 AM
Cảm ơn nhà tittom. Àh, nhà tittom có thích ăn Hồng không? Sắp tới tớ đi Lạng Sơn trên đấy có món Hồng Bảo Lâm cũng nổi tiếng xứ Lạng đấy. Nếu ăn tớ lấy cho 1, 2 kg ăn thử??

Hồng Bảo Lâm là hồng ăn giòn giòn hay là hồng đỏ & mềm hả a? Nếu là hồng giòn giòn thì a lấy hộ e 5kg luôn ạ, e biếu cả ông bà nữa, nhà e ai cũng thích món này.

nghinv1
09-15-2009, 09:50 AM
Hồng Bảo Lâm là hồng ăn giòn giòn hay là hồng đỏ & mềm hả a? Nếu là hồng giòn giòn thì a lấy hộ e 5kg luôn ạ, e biếu cả ông bà nữa, nhà e ai cũng thích món này.

Đây là hồng không hạt, hồng dòn. Khi về tớ chọn cho nhà mình. Nhà mình có ăn hồng Hạc Trì không, đặc sản của Việt Trì - Phú thọ quê tớ đấy, bây giờ vào mùa rồi, khi nào cần dặn tớ trước để tớ lấy giùm (không buôn bán mấy vụ này đâu đấy).

Cảm ơn nhà Tittom nhé!

tittom
09-15-2009, 09:53 AM
Hihi, e là dâu Việt Trì đây ạ, nhưng chưa được ăn hồng Hạc Trì lần nào. E chỉ thích ăn hồng giòn thôi, hồng đỏ đỏ, mềm mềm thì e chịu ạ.
Thanks a nhé.

nghinv1
09-15-2009, 09:55 AM
Hihi, e là dâu Việt Trì đây ạ, nhưng chưa được ăn hồng Hạc Trì lần nào. E chỉ thích ăn hồng giòn thôi, hồng đỏ đỏ, mềm mềm thì e chịu ạ.
Thanks a nhé.

Uh, thì là hồng dòn, chứ hồng mềm thì ai dám lấy. Hay qua gặp đồng hương dưới này rồi.

Gia đình Chén
09-15-2009, 09:56 AM
Cho nhà tớ 1 cân hạt dẻ với 1 cân mì Chũ với nhé. Thanks!

nghinv1
09-15-2009, 10:08 AM
Cho nhà tớ 1 cân hạt dẻ với 1 cân mì Chũ với nhé. Thanks!

Pm cho tớ địa chỉ nhé!
Vụ hạt dẻ chắc đóng order tại đây thôi.

Thanks cả nhà.
Special thanks to Tittom, Heli, yangtheminh, chuonchuonkim, Khôi Nguyên, Anh Vũ...

bejuly
09-15-2009, 10:19 AM
này trưa mang cho tớ được ko, tớ chỉ làm việc ở 18 Thanh Nhàn, chiều tớ về khu trung hòa rồi . DT :01682784833

mẹ Tý
09-15-2009, 10:30 AM
Còn order được hạt dẻ ko thì cho mình 1kg. Thêm 1kg mì chũ và 1kg hồng hạc trì nữa nhé.
Gọi cho mình: 0963255299 nhé.

nghinv1
09-15-2009, 10:31 AM
này trưa mang cho tớ được ko, tớ chỉ làm việc ở 18 Thanh Nhàn, chiều tớ về khu trung hòa rồi . DT :01682784833

Ưu tiên nhà mình vì đã order từ lâu, cho tớ địa chỉ nhà, tối tớ ship qua. Hiện giờ tớ đang ở cơ quan ở Trung Kính.

nghinv1
09-15-2009, 10:54 AM
Còn order được hạt dẻ ko thì cho mình 1kg. Thêm 1kg mì chũ và 1kg hồng hạc trì nữa nhé.
Gọi cho mình: 0963255299 nhé.

Tớ nhận được đ/crồi, có gì tối tớ ship hàng cho anh mình và sẽ nhắn tin trước.

Many thanks!

bejuly
09-15-2009, 10:59 AM
ok,nhà tớ ở số 121 A ngõ 171 đường Nguyễn NGọc vũ, trong giờ hành chính 8-4h30 : 18 Thanh Nhàn, tiện chỗ nào thì báo tớ 1 câu .ĐT :1682784833

meTomcoi
09-15-2009, 11:28 AM
Nhà anh ko nhận order hạt dẻ nữa ạhh:(? Hôm qua về rang chỗ hạt dẻ của anh đưa rồi, ngon lắm ạh, chỉ mỗi tội là hơi nhiều hạt bị hỏng thôi.

nghinv1
09-15-2009, 11:40 AM
Nhà anh ko nhận order hạt dẻ nữa ạhh:(? Hôm qua về rang chỗ hạt dẻ của anh đưa rồi, ngon lắm ạh, chỉ mỗi tội là hơi nhiều hạt bị hỏng thôi.

Tớ sắp phải đi công tác nên tam ngưng thôi, đợt tới này tớ biết cách lọc hạt hỏng và không hỏng rồi, hy vọng sẽ ngon hơn và nhà mình không bị thiệt khi mua hàng.

Cảm ơn Mẹ Tomcòi nhé!

Khôi Nguyên
09-15-2009, 12:13 PM
Tớ mới học được cách lọc hạt dẻ hư, mách cho nhà mình trước khi chế biến (lần sau trước khi ship cho khách tớ cũng phải làm cách này để cả nhà khỏi bực mình và thiệt thòi vì những hạt dẻ hỏng).
Trước khi chế biến, cho hạt dẻ vào 1 xô nước đầy, khuấy mạnh --> Những hạt nào nổi là hạt hỏng --> Bỏ không thương tiếc --> Vớt hạt chìm chế biến tiếp

Chuẩn ko cần chỉnh anh ạ, nhưng mà anh thả vào nước thì em sợ là sau đó khó bảo quản !?! (nên cất vào bụng sau 1-2 ngày chứ ko để được cả tuần đâu) Ngoài ra, theo em thấy thì những hạt mốc 100% chắc chắn là sẽ nổi, nhưng những hạt hơi hỏng (có chua), mốc 1 nửa thì có vẻ ko hiệu quả lắm đâu ạ.

anhthoi
09-15-2009, 01:30 PM
Hôm qua lấy 2kg hạt dẻ và 2 nải chuối của nhà bác, rang ngay 1kg. Phản hồi là hạt dẻ tốt, có hỏng nhưng ít thôi (bỏ vào nước nổi lên, em vớt vứt đi hết, đỡ mất công rang), hạt dẻ mua lúc nào chả có hạt hỏng, nhà bác như vậy là ổn rồi. Lúc bác đến em đang cho cu con ăn, mẹ em đang đốt mã, cứ tưởng ko có chuối, sau lại thấy cụ xách cả chuối vào. Em đang treo 2 nải chuối ở tủ bếp, nhà em cũng có chuột ạ, chờ xem chuối chín ăn có ngon ko rồi phản hồi lại bác sau nhé.

cun_gialinh
09-15-2009, 02:02 PM
Cho mình 2kg hạt dẻ với, mình sẽ nhắn địa chỉ của mình vào hòm thư nha

tung thien
09-15-2009, 04:23 PM
Còn hạt dẻ ko bạn ơi. Nếu còn cho mình 2 cân với nhé. Thông báo để mình còn PM địa chỉ.

Anhvu
09-15-2009, 04:33 PM
Sao lại đã đóng order vụ hạt dẻ rồi hả bác. Bao giờ mở thì cho em order luôn nhé (mặc dù nhà chưa ăn hết). Giá mà bác có hạt dẻ rang sẵn thì hay biết mấy (vì em là chúa lười, chỉ muốn ăn ngay thôi). Mà lần tới có hồng dòn dòn (của Việt trì quê bác và ở Lạng sơn) thì nhặt cho em mỗi loại 1kg luôn. Còn gì nữa í nhỉ, quên mất rồi, bác gợi í típ để em order luôn nữa nhé.
Ah, cả cam sành Bố hạ nữa, bao giờ có thì bác nhắn em với nhé.

tittom
09-18-2009, 08:04 AM
Thông báo tình hình với các mẹ & bác N, hôm qua nhà e cắt thử những hạt dẻ nổi, 5/8 hạt là bị đen, mốc thật nhưng 3 hạt thì vàng ngon, ko mốc, ko mùi, ko hỏng gì cả.
Thế này thì phương pháp ngâm nước ko hiệu quả rồi các bác ạ.

nghinv1
09-18-2009, 08:11 AM
Thông báo tình hình với các mẹ & bác N, hôm qua nhà e cắt thử những hạt dẻ nổi, 5/8 hạt là bị đen, mốc thật nhưng 3 hạt thì vàng ngon, ko mốc, ko mùi, ko hỏng gì cả.
Thế này thì phương pháp ngâm nước ko hiệu quả rồi các bác ạ.

Thế này thì gay quá, vậy mà em Yangheminh feedback lại là rất tốt. Thật là nguy hiểm. Thôi thế này vậy Tớ đền bù thiệt hại cho nhà mình: 9kg hạt dẻ = 9 kg hồng Hạc nhé. Chủ nhật tớ mang đến nhà Tittom rồi nhờ nhà tittom gửi giùm các bác ấy nhé.

Vẫn còn 1 nửa non anh ạ, em để dành để mai về nhà ăn nốt, hihi, ngon và ít hạt hỏng nhất đấy anh ạ, ai cũng khen.

Em bảo là có hồng Hạc Trì đặc sản của Phú Thọ, ngon lắm, vẫn của anh bán hạt dẻ nên đảm bảo uy tín là ngon, hehe, nên mẹ bảo lấy cho mẹ 2kg.

tittom
09-18-2009, 08:53 AM
Thế này thì gay quá, vậy mà em Yangheminh feedback lại là rất tốt. Thật là nguy hiểm. Thôi thế này vậy Tớ đền bù thiệt hại cho nhà mình: 9kg hạt dẻ = 9 kg hồng Hạc nhé. Chủ nhật tớ mang đến nhà Tittom rồi nhờ nhà tittom gửi giùm các bác ấy nhé.

Ơ, a hiểu nhầm ý e rồi. Hôm qua e làm khoảng hơn 1kg, có 8 hạt nổi thôi mà. Trong 8 hạt đấy cắt ra có 3 hạt vẫn ngon nên e báo các mẹ là phương pháp vớt hạt nổi ko hiệu quả ý, vớt bỏ đi như thế có khi bỏ cả hạt ngon lành.

nghinv1
09-18-2009, 09:10 AM
Ơ, a hiểu nhầm ý e rồi. Hôm qua e làm khoảng hơn 1kg, có 8 hạt nổi thôi mà. Trong 8 hạt đấy cắt ra có 3 hạt vẫn ngon nên e báo các mẹ là phương pháp vớt hạt nổi ko hiệu quả ý, vớt bỏ đi như thế có khi bỏ cả hạt ngon lành.

May quá, vậy mà tớ cứ tưởng. Nhà mình cứ luộc hết xong để ráo nước rồi cho tủ lạnh, khi nào ăn thì bỏ ra rang như thế sẽ bảo quản được lâu hơn nữa đấy.
Hôm nọ chọn cho nhà mình mấy nải chuối, trong đó có 1 nải có 2 quả phát triển mạnh quá nên nứt da nứt thịt nhưng mà nải chuối đấy là ngon đấy, quả già, to và mập nữa.

tittom
09-18-2009, 11:24 AM
May quá, vậy mà tớ cứ tưởng. Nhà mình cứ luộc hết xong để ráo nước rồi cho tủ lạnh, khi nào ăn thì bỏ ra rang như thế sẽ bảo quản được lâu hơn nữa đấy.
Hôm nọ chọn cho nhà mình mấy nải chuối, trong đó có 1 nải có 2 quả phát triển mạnh quá nên nứt da nứt thịt nhưng mà nải chuối đấy là ngon đấy, quả già, to và mập nữa.

Hihi, thằng cu nhớn nhà e hôm qua đòi ăn chuối nhưng vỏ vẫn còn xanh nên chưa ăn đc ạ, chắc mai mới ăn đc.
Thanks a

Khôi Nguyên
09-18-2009, 12:59 PM

Em thì ko bít là có phải xui ko mà lần nào cũng gặp phải túi ko ngon. Lần này, nhận được hạt dẻ, em hăm hở ngồi tách vỏ ngay, thì thấy khoảng hơn 10 hạt mốc --> đổ vào nước rửa --> khoảng hơn 10 hạt nữa lửng lơ con cá vàng. ---> ăn thì vẫn thấy còn hạt hỏng mà chất lượng còn kém hơn lần mua vừa rồi. hic. sao lại thế nhỉ???

chuonchuonkim
09-18-2009, 02:04 PM
Mình thấy chất lượng hạt dẻ của bạn này ok đấy chứ, hạt nhỏ, vàng thơm. Tất nhiên là cũng có hạt hỏng nhưng từ trước tới giờ chưa bao giờ mình mua được túi hạt dẻ nào mà ko hỏng hạt nào cả nên thấy cũng bình thường :)!!!

Heli
09-18-2009, 02:33 PM
Mình thấy chất lượng hạt dẻ của bạn này ok đấy chứ, hạt nhỏ, vàng thơm. Tất nhiên là cũng có hạt hỏng nhưng từ trước tới giờ chưa bao giờ mình mua được túi hạt dẻ nào mà ko hỏng hạt nào cả nên thấy cũng bình thường :)!!!
Mình cũng thấy thế, có hỏng nhưng không nhiều, như thế là ổn rồi. Nhiều khi không hỏng hạt nào mới sợ đấy vì họ dùng hóa chất bảo quản chẳng hạn.

Littleprincess
09-18-2009, 02:39 PM
có còn nhận order hạt dẻ không bạn ơi, nghe các bạn ấy nói ngon quá.

meTomcoi
09-18-2009, 03:11 PM
Anh ơi, em lại muốn order hạt dẻ nữa hihihi... Anh còn thì nhận order của em nhá, lần này là 2kg anh nhá:D

Me VinhBong
09-18-2009, 04:51 PM
Em ơi, chị đợi mãi mà không thấy có hạt dẻ, vậy cho chị cancel nhé, T7&CN chị về quê rồi, để bữa khác ủng hộ em sau, chúc đắt hàng

nghinv1
09-18-2009, 04:56 PM
Em ơi, chị đợi mãi mà không thấy có hạt dẻ, vậy cho chị cancel nhé, T7&CN chị về quê rồi, để bữa khác ủng hộ em sau, chúc đắt hàng

Chị nhầm topic rùi ạh.
Have a nice weekend!

MeBap
11-12-2009, 02:37 PM

Have a nice day.
Chúc bé nhà mình mau khỏi ốm nhé!
Lâu lắm mới vào đây, túi hạt dẻ của nhà mình chỉ bị hỏng 1/2 thui, nhưng những hạt còn lại rất ngon. Hôm vừa rồi cậu em cùng phòng đi công tác Cao Bằng mang về 1 thùng làm quà, ngon tuyệt luôn, 0 chê vào đâu được (vì còn được các bác trên đó rang sẵn, chỉ việc măm thôi, hihi). Mùa này hạt dẻ đang ngon lắm, nếu có thì chuyển cho mình 2kg với? Thanks!

AnhLinh
12-18-2009, 06:06 PM
Nếu có nhận đơn hàng thì tớ cũng muốn order 2kg nhé.

embeti
12-18-2009, 08:48 PM
cho tớ đặt 2kg nhé :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

MebeThuan
12-18-2009, 10:40 PM
Bạn ơi, mình đặt 2 kí nhé. Nhà bạn có rang sẵn luôn hok? Nếu rang rồi cho mình loại đã rang, nếu hok cho mình loịa tươi cũng đc. Có trong ngày mai hok bạn? Mình cần làm quà mà chủ nhật ng ta đã đi mất rồi. Có gì báo lại cho mình sớm nhé?

Anhemnghé
12-20-2009, 07:11 PM
Dạo này mẹ nó có còn hạt dẻ k mà chả thấy trả lời gì thế? Còn thì loa loa lên nhé để tớ còn gọi

lanchoac
12-21-2009, 06:53 AM
em cũng đang có nhu cầu mà chẳng thấy nhà bác này đâu cả?

PhuongLe1985
01-12-2010, 11:23 AM
Mình muốn lấy khoảng 6kg hạt rẻ rang rồi thì giá bao nhiêu. Liên lạc với mình nhé. Phương: 0982328985