con toi 3 thang ruoi da an dam duoc chua

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi giabaocuaBe, 22/4/2007.

Tags:
  1. giabaocuaBe

giabaocuaBe Banned

con toi da dc 3 thang ruoi .nhung no bay gio ko muon bu sua.no muon an dam.vay toi co nen cho no an dam duoc chua/xin bay cho toi voi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giabaocuaBe
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. feri

feri Banned

cho ăn được rồi !

3. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

Ăn dặm

Chị ơi nếu bé đã chán sữa chị có thể cho bé ăn dặm được rồi, nhưng lúc đầu chỉ là nước cháo thôi, chị cứ tham khảo trong các phần ăn dặm, dinh dưỡng ý

4. Sunny05

Sunny05 Thành viên mới

Trời ... 3,5 tháng mà cho ăn dặm gì các bác ... nó khg chịu bú sữa thì chịu khó mà đút sữa bằng thìa cho nó, ráng đợi đến 4,5 or 5 tháng mới bắt đầu cho ăn dặm đươc. Trẻ con có chu kì biếng ăn sinh lý, chứ khg phải là chán sữa thích ăn đâu, sau này ăn uống đủ thứ rồi cũng sẽ thướng xuyên có khoản thời gian chả muốn ăn uống gì nữa ... nuôi con còn vất vả dài dài ... Còn vụ nước cháo thì cũng chả bổ béo gì .

5. mắm tôm

mắm tôm Thành viên đạt chuẩn

Híc, bé nhà em cũng được 3,5 tháng rồi, bé cũng có biểu hiện chán bú mẹ, em đành phải cho bé ăn dặm sớm,mà thấy bé ăn được nhiều lắm, chẳng biết có ảnh hưởng gì ko nữa, tội nghiệp quá đi.

6. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Lần đầu tiên mình thấy có bé chán sữa mẹ đấy!

Theo những gì mình biết thì bé ăn dặm sớm hay muộn, tốt hay không phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Ví như với những bà mẹ ở nông thôn, không có điều kiện kinh tế lại ít sữa thì thường cho bé ăn nước cơm chắt pha với sữa, các bé vẫn lớn nhanh như thổi.

Còn các bé sẽ dần thích ứng với thức ăn mới, cơ thể sẽ sản sinh ra các enzym tiêu hóa phù hợp. Vậy nên khi mới cho bé ăn dặm nên cho bé ăn ít một, ăn một loại thức ăn trong vòng 1 - 2 tuần để cơ thể thích ứng và có thể chia nhỏ các bữa sữa nếu bé không chịu ăn nhiều một lúc.

Tuy nhiên, trước khi quyết định cho con ăn dặm, giabaocuaBe và mắm tôm thử tìm hiểu nguyên nhân vì sao bé "bỏ bú" và nhờ các bác sĩ dinh dưỡng ở phòng khám Dinh Dưỡng (phố Tăng Bạt Hổ) tư vấn thêm.

7. MẹMoon3001

MẹMoon3001 Thành viên mới

Mình cũng cho bé ăn từ 3 tháng rưỡi , bé nhà mình bú rất ít và thích ăn nên mình cứ cho ăn , ăn bột ngọt thì thêm sữa vào là ok thôi mà.
    BS nói nếu bé kg thích bú sữa thì cho bé ăn sữa cũng vậy mà :)

8. me_Ryan

me_Ryan Thành viên đạt chuẩn

Theo như sách vở thì 4 tháng hãng nên cho bé ăn dăm. nhưng ma nếu bé ít bú mẹ thì có thể bắt đầu cho ăn dặm được rội Thằng cu nhà mình cũng cho ăn dặm từ 3,5 thạng Nhưng mình chỉ cho ăn các loai rau quả xay nhuyen như khoai lang, bí đỏ, đậu que, đu đủ, táo, chuối . cu nấu chín rồi xay nhuyễn cho bé ăn . Ngoài ra BS có noi la mình có thể cho cháu ăn bột dinh dưỡng pha với sữa, nhưng mà mình ở nước ngoài bột dinh dưỡng để pha với sữa chỉ có gạo chứ bột dinh dưỡng ở VN mình thấy tùm lum cạ Tốt nhất bạn nên cho cháu ăn các loai rau củ quả nấu chín xay nhuyễn và uống thêm vitamin để đủ chật Bé con nhà mình 5 tháng bỏ bú mẹ , sua ngoai ko an chi ăn bột va bot dinh duọng Bột thì mình nấu rau củ quả là chính gạo chỉ ít thôi . Bà ngoại nhận xét là nấu như nấu cám lợn :) nhưng ăn vậy cho nhuận tràng chứ ăn gạo nhiều thì cũng kô tốt

9. TigerFather

TigerFather Thành viên sắp chính thức

Tốt nhất vẫn là cho bú mẹ. ăn dặm sớm quá không tốt cho hệ tiêu hoá của bé.

10. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bạn cho con ăn dặm sớm thì bé sẽ bỏ sữa mẹ hoàn toàn, vì trong thức ăn dăm có nhiều vị hơn. Vdụ nôm na như bạn ăn quà rồi thì không thích ăn cơm nữa. Nên tìm nguyên nhân tại sao bé lại không bú mẹ ? tốt nhất là cho bé bú mẹ trong vòng 6 tháng đầu đời, vì trong sữa mẹ có đủ các chất dinh dưỡng cần thiết cho sự phát triển toàn diện và nhanh của trẻ, đặc biệt trong sữa mẹ có chất đề kháng bảo vệ bé, nó có tác dụng như mũi tiêm phòng đầu tiên cho bé.
    Bạn nên hỏi tư vấn các chuyên gia dinh dưỡng để tim nguyên nhân bé bỏ bú.

11. Bống xinh

Bống xinh Gái 2 con mòn hẳn 2 mắt

Mình thấy là hơi sớm, vì dạ dày bé còn yếu, nên theo mình nếu bé nhà bạn ko thích bú nữa mà đành phải cho ăn dặm thì bạn cho ăn bột ngọt đi, tức là bột ăn liền có chứa sẵn sữa rồi đó (như bột ngọt của Hipp chứa 40% là sữa), bạn có thể trộn thêm sữa nữa nếu thấy lượng sữa bé ăn trong ngày quá ịt Thận

12. mityêu

mityêu Thành viên đạt chuẩn

Hồi con mình hơn 3 tháng bé cũng có tình trạng không chịu ăn sữa nữa, mình đành phải thử cho bé ăn dặm bằng bột Hipp nhưng mình pha rất loãng và bé ăn tốt từ đó cũng chịu uống thêm sữa và lên cân lại đều. Cũng có bé thì sau khi ăn dặm sẽ bỏ sữa nên mình nghĩ bạn phải tự tìm hiểu nhu cầu con mình thôi để đáp ứng . Chúc bé nhà bạn mau chóng lớn .

13. leomit

leomit Thành viên tập sự

các bá oi con em cháu ăn hoàn toàn bằng sưa ct tu khi sinh chau ra bay gio chacu duoc 3 thang ruoi roi ,the bao gio thi em nen cho con em an dam ,giup em voi con dau long lai ko co ong ba gi ca

14. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé mới 3 tháng mẹ không nên cho bé ăn dặm vì tốt nhất bạn nên để bé lên 6 tuổi rồi cho bé ăn dặm sẽ đảm bảo cho hệ tiêu háo của bé .Bạn cho bé ăn sớm quá sau này bé dễ rơi vào chứng biếng ăn hơn nữa không những thế mà gây hại đến hệ tiêu hóa của bé.

15. baxij

baxij Thành viên tích cực

ít nhất 4 tháng hãy cho bé ăn dặm, ăn sớm ko tốt cho dạ dày của bé đâu bạn, trẻ em biếng ăn sinh lý là chuyện thường thôi, hết giai đoạn biếng ăn lại quay trở lại thôi. Tuy nhiên trường hợp con bạn nếu bạn sợ nó thiếu chất dẫn đến suy nhược có thể sâm siu cho ăn tý bột. Nên cho ăn bột ăn dặm đóng túi giành cho bé 4 tháng trở lên, mẹ đỡ khỏi lịch kịch làm bột, mới đầu bé cũng ăn đc ít thôi.

16. cachnhietvn

cachnhietvn Thành viên tập sự

bé nhà mình cho ăn dặn lúc 4 thắng tuối. nhưng chỉ ăn bột ngọt thôi. mình cũng xay trái cây cho bé nữa, Cho con ăn sớm đau dạ dày đấy mẹ

17. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ăn dặm bây giờ là kha sớm. Nếu thấy thật sự cần mới cho bé ăn dặm bạn ạ. Cố gắng cho con bú mẹ trong 6 tháng đầu là tốt nhất.

18. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Từ từ hãy cho bé ăn dặm mn ơi, ăn chỉ là dặm thôi mà, sữa là chủ yếu. Bé nhà mình an dặm từ 4m20d mà mình còn hồi họo lăn tăn k bít có sớm quá k nũa này

19. thuyha1961

thuyha1961

6 Tháng mới cho ăn dăm là tốt nhất

Bằng khôg thì ít nhất cũng phải 4 tháng

20. chetancuong_thainguyen

chetancuong_thainguyen Nay phục vụ cả nhà cả mật ong rừng nữa

Cho ăn dặm sớm chỉ là cách cuối cùng thôi, nếu chán bú mẹ, thử xem lại nguyên do, còn k cho uống sữa công thức.