Vấn đề dạy trẻ những kiến thức về tài chính

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi therichcafe, 27/4/2007.

?

Có nên dạy trẻ những kiến thức về tài chính ngay tại nhà không?

1. Không nên, tốt nhất là để khi lớn lên chúng sẽ tự học được

0 phiếu
    0.0%
  2. Tôi rất bận và vấn đề đó nên để nhà trường giải quyết, giáo dục là nhiệm vụ của nhà trường mà

0 phiếu
    0.0%
  3. Tôi rất quan tâm và tôi sẽ dạy cho con mình những kiến thức tài chính cần thiết

1 phiếu
    100.0%
  4. Tôi rất quan tâm nhưng không biết dạy như thế nào

0 phiếu
    0.0%
  1. therichcafe

therichcafe Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ thân mến,

Cũng giống như bác day_con_lam_giau em rất quan tâm đến vấn đề có nên cho trẻ tiếp cận với những vấn đề tài chính hay không?

Trước đây em thấy ở nhà bố mẹ không bao giờ cho mình biết về vấn đề tiền nong, chi tiêu ... và luôn nói rằng quan tâm đến tiền bạc là xấu.

Vấn đề thứ 2 là khi học hết cấp 3 vào đại học và tốt nghiệp ra trường, không một lần nào em được nhà trường đào tạo về tài chính hay sử dụng tiền bạc như thế nào.

Và kết quả là lúc nào em cũng lâm vào tình trạng cháy túi, chỉ đến lúc đọc xong bộ sách Rich Dad - Poor Dad em mới hiểu hơn về cách sử dụng đồng tiền và có quan niệm khác đi về vấn đề tiền bạc và chi tiêu.

Hiện tại em chưa có con, nhưng rồi cũng sẽ có. Em có nên dạy con mình về tiền bạc ngay từ nhỏ không? Và nếu mình không trực tiếp dạy con mình những kiến thức về tài chính này thì ai sẽ là người dạy cho con mình đây?

Rất mong các mẹ góp ý cho em nhé.

Hanoi Cashflow Club
    Tel: 0935.338.599
    Email: contact@therichcafe.com
    Website: http://www.therichcafe.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi therichcafe
    Đang tải...