Hội các mẹ nghiện đồ shop Cún và Lu

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi thuymieu158, 11/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thuymieu158

thuymieu158 Thành viên rất tích cực

Mời các mẹ sang đây bàn tán nhé, tránh làm loãng topic của bác để bác còn bán hàng. Chào ngày mới cả nhà ạ. Chúc cả nhà vui. Thành lập hội thế này em hi vọng có lúc nào đó offline gặp nhau, con thì diện đồ shop Cun&Lu thì vui lắm nhỉ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuymieu158
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 11/9/2009
    arome thích bài này.
  2. MinhLinh

MinhLinh Thành viên tích cực

Mở hàng topic nào, tớ đang hóng hàng len Catimini, tìm trên web ôi sao mê li quá. Con ở nhà có tầm hơn chục cái áo len rồi nhưng vẫn mê mua tiếp. Mua cho sướng rồi lại phải ngồi lọc ra, cái xuất sắc thì cho con mặc, cái đẹp thì đem tặng, mỗi tội nhìn cái nào cũng thấy xuất sắc.

3. nl7680

nl7680 Thành viên rất tích cực

Đây, Catimini tớ đang mê đây, bác mà có mấy mẫu này chắc phải đến xin làm thuê bán hàng cho bác mất thôi

4. thuymieu158

Đẹp quá bác Lan ơi. Bác ơi, nếu bác H bán găng mũ thì kiểu gì bác cũng găm 1 em 1 bộ nhé, cháu bác chưa có đâu. Len catimini mua vài cái, có váy len thì quyết không bỏ sót bác nhá. Kết thúc đợt len này, em ngồi im, đợi bao giờ có quần len cho bé (Nhím nhà em không chịu mặc tất quần mà quần ra quần, tất ra tất cơ ạ, nên hôm nọ không mua) và áo cổ lọ mặc bên trong thì em lại nhờ bác tiếp. Sau đó em xin hứa là em nằm im hẳn, gần hè em lại làm phiền bác tiếp. Bác mua được gì bác thanh toán rồi ôm hàng về nhà bác luôn nhá, em bị hụt mấy lần vụ gửi gắm đồ rồi chả thấy đồ đâu nên em sợ lắm. Bác cho em địa chỉ, em chuyển tiền cho bác rồi nhờ người đến lấy, không ai đến lấy thì em làm 1 chuyến em tự đi lấy là cùng chứ gì, hihi.

5. MinhLinh

Nhớ đợt năm ngoái có mũ với khăn Catimini đẹp mê hồn, bác bảo xả hàng lúc 13h, mình 13h15 có mặt thì đã được thông báo hết rồi. Dạo đấy chim cú lắm, vừa mới sinh được chục ngày, đọc thấy có hàng, phải gửi gắm cho bà ngoại, than khóc một bài mới được đi, đến nơi đã hết rồi. Đành phải ngồi lại ngắm đồ của các mẹ cho đỡ ghiền, được một lúc thì có mẹ mang trả cái áo poncho vì con mặc chật, ôm luôn, năm nay con vẫn chưa mặc vừa, hehe. Mua hàng nhà bác thì đúng là có ối chuyện để kể nhể? Có khi phải ghi thành Nhật ký shopping, sau này con gái lớn, truyền lại làm bí kíp gia truyền cũng nên.

6. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

Vào ủng hộ chị thuỷmieu và cùng các mẹ chung tay xây nhà nào. Nên có topic này để giảm sự pha loãng trong topic bán hàng của bác Hương.

Các mẹ vào đây để cùng nhau 888, giao lưu, khoe ảnh đẹp, và....

7. kingkong

kingkong Thành viên rất tích cực

phục các mẹ thật đấy, em không có lúc nào bon chen được ở nhà bác Hương, chỉ tiện hôm nào đi qua thì vào thôi, tuy nhien con vẫn có đồ nhà bác Hương mặc (vì nhà chị gái ở cách nhà bác Hương có mấy nhà thôi mà). Tinh thần mua sắm của các mẹ kinh quá, em không thấy có khủng hoảng kinh tế ở đây.

8. Aquarius

Aquarius Thành viên rất tích cực

Tớ cũng ghé một chân xin làm thành viên. Èo sao mình ham vui hội hè thế, nghĩ tới có ọp ẹp đã thấy vui vui rồi, hehe

9. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh Thành viên rất tích cực

Đúng rồi các mẹ vào đây mà tán, đỡ làm loãng cái topic kia cũng là để giúp bác Hương.

10. Littleprincess

Littleprincess Thành viên tích cực

Tớ cũng nghiện đồ nhà bác H, nhưng cơ quan xa quá, cuối tuần lại có mỗi 2 vc 1 đứa con nên ít khi bon chen được hàng nhà bác ấy lắm, nhưng thấy có topic là vào hóng hớt ngay, he he, các mẹ mà đi mua buổi trưa ới nhau 1 tiếng nhé.

11. thuymieu158

hehe, bác MinhLinh còn thế thì quá trình đi từ 1 đứa bước vào cửa hàng chả ai thèm liếc tới lúc thành khách quen được nhớ mặt rồi phần cho chút đồ của em còn gian nan hơn bác nhiều. Cái khổ nhất là nhà em xa, mỗi lần xuống đi lại vất vả mà có phải lần nào xuống cũng mua được gì đâu. Nên nếu thấy cái gì ưng mắt thôi là nhặt vô tội vạ, hôm nào đi xe khách về cũng bị nghĩ là dân đi buôn, có ông tài xế còn bảo "người bé thế này buôn bán làm gì, túi hàng to thế xách vẹo hết cả lưng" hichic.
    Thực ra, nếu sang cửa hàng khác mua cũng được, vì so ra thì có chỗ bán cũng chả chênh với nhà bác H bao nhiêu, mẫu mã thì không có loại này sẽ có loại khác, lại còn được đón tiếp nhiệt tình từ khoản dắt xe nhưng em vẫn chỉ mua nhà bác H đơn giản vì em thích cung cách bán hàng của bác, bác không quá nhiệt tình chèo kéo nhưng lại nhiệt tình với các sản phẩm bác tâm đắc, lắm hôm bác rất mệt, nói chả ra hơi nhưng vẫn nhiệt tình tiếp chuyện Đông chuyện Tây, và chỉ có bác là thẳng thắn can em đừng mua cái này, đừng mua cái kia cho nó phí đi, và chỉ có nhà bác mới có những hàng rất độc thỉnh thoảng tự dưng vớ được để mà sướng âm ỉ cả người. Những cái lợi mà em thu được khiến em sẵn sàng bỏ qua những cái chưa được, chưa hài lòng, vì thế 10 lần cả 10 nếu em có ý định đi HN thì thế nào địa chỉ em muốn đến đầu tiên cũng là nhà bác H đã rồi muốn đi đâu thì đi. Dạo này yên vị không xuống HN, không gặp bác thấy nhớ bác thực sự, nhưng biết bác rất bận nên cũng không muốn gọi điện quấy rầy hay PM cho bác. Mỗi lần bác im ắng lại đoán chắc bác còn bận đi công cán kiếm đồ cho con mình đây, thế là lại mất công gửi gắm chị này chị kia mua hàng hộ. Từ ngày biết bác em cũng quen thêm được bao nhiêu người khác. Thành lập hội rồi, hi vọng sẽ biết thêm được nhiều hơn về mọi người, thú thật nhiều người em biết mặt, biết nick nhưng em lại chả biết tên, thế có tệ không ạ.

12. nl7680

nl7680 Thành viên rất tích cực

Ôi giời khác gì tớ, biết bác H đầu tiên do mê ăn pate, đến nhà bác lấy thế là thấy bán cả quần áo, từ khi biết bác (23/10/2008-nhớ rõ vì chưa mất cái hóa đơn nhà bác nào cả) cho đến giờ thì 95% quần áo đồ chơi đồ dùng của con là từ đây mà ra. Chung thủy chả mấy khi đi nhà khác nữa.

13. Aquarius

Hehe cái hôm này nghe quen quen... Hình như em cũng có mặt ở đó...từ....12h30 cơ.... hehe, nhưng mà hôm đó lại ko lấy mũ len với khăn len vì cảm thấy không hợp style đó lắm.

14. Aquarius

Chị thì chắc bác H cũng nhớ mặt, nhớ tên...con rùi, nhưng mà tự bản thân cũng chưa alo gửi gắm nhờ giữ đồ bao giờ, có list xếp hàng (đồ chơi) thì tham gia trật tự, đến lấy trật tự, hehe, gần đây nhờ được các mẹ dễ thương để giùm đồ lên giá cho thấy vui lắm. Chị vẫn shopping nhiều nơi khi nào thấy đồ mình thích, nhưng cảm thấy shopping C&L như một thú vui, một style riêng, làm quen được với nhiều mẹ dễ thương, nhưng chắc là xì tóp đến giờ cao điểm thôi, vì kinh nghiệm cho thấy những lúc đó ít được gì nhất, vì đông đúc bị đẩy dúi dụi vào một góc thì cũng chỉ may mắn cái gì rơi vào đầu thì rơi chứ ko thì chịu!!! Vãn vãn đến được gì thì được...

Mà tự nhận thấy mình là một khách hàng nice nên cũng luôn được bác Hương nice lại, chưa bị quát mắng bao giờ, hehe.

15. Aquarius

Èo mẹ L nhớ rõ thế, hihi, dưng thế thì "thâm niên" vẫn sau mình. Mình biết đến lần đầu tiên nếu không nhầm thì là 29/3/2008 (ặc, mình nhớ cũng tài), khi đó Sóc mới 2 tháng tuổi, lớ ngớ đến bới bới đồ vẫn còn ngại ngùng vì chưa quen style bới đồ (hồi bầu bì ko mua sắm nhiều như các mẹ bầu bây giờ đâu, nên lúc đó còn chưa rành lắm quần áo trẻ con cơ, đứa đầu mà). May mà không đông như bây giờ, ra về ôm được mấy cái body quần đùi gấu Pooh xinh dã man và một cái áo đỏ hở nách mười giờ Mexx rất đẹp (đến nỗi hơi bé vẫn cố ôm) và bác H nói hãng Tây Ban Nha, giá tag rất đắt đó, hehe...

Nhớ nhất của lần đầu tiên đến đó là "được" một mẹ nhận xét "tháng mấy sinh mà giờ đã mua quần áo cho con thế", hu hu hu hu (icon khóc to đâu rùi nhở!!!)

16. mehuongcun

mehuongcun Thành viên rất tích cực

Chết cười với mẹ Sóc.
    Lại nhớ hồi đi chùa Hương với bà chị cùng cơ quan, lúc đó thằng cu con nhà chị ấy cũng được 3-4T gì đó. 2 chị em leo một chặp ngồi mệt thở phì phò, chợt 1 bà cụ đi ngang qua nhìn chị ấy và chẹp miệng "con ơi, bầu bì to thế kia con leo trèo chi cho nó mệt" :-D

17. MinhLinh

Dạo này bác đông khách nên hay bị than phiền quá nhỉ. Sao tớ thấy mua nhà bác thích lắm, nếm trải đủ cảm giác: hể hả vì mua được hàng đẹp (và rẻ!!!), hồi hộp vì sắp có hàng mới đẹp hơn, lâng lâng vì được bác nhớ sz của con (cái này hơi bị ít vì toàn nhớ nhầm,haizz), ấm ức vì không được để dành hoặc giới thiệu cho hàng độc, não nề vì chẳng được tiêu tiền (hàng k có thì làm sao tiêu?), khoái chí khi thỉnh thoảng bới được một thứ cực hay ho trong đống đồ tả pí lù giữa nhà...
    Nhà thuymieu phải PR topic này tích cực hơn chứ tại sao mà quanh đi quanh lại mới có 5 vị vào nhà hát qua hát lại thế này, về chụp ảnh post lên cho hot nhé.
    Chị huongcun quyết mua thuyền cướp biển chưa ah? Em thấy bộ đó đẹp hơn thuyền Noah chị ơi. Hôm nào phải bảo bác nhập thêm mấy bộ nội thất lẻ ấy ah. Em thấy trong nhà còn thiếu nhiều đồ nội thất lắm, mà bộ nào nhìn cũng mê nữa chứ.

18. thuymieu158

PR kiểu gì bây giờ? Em ốm 3 hôm nay mà vẫn đi dạy cả ngày, giờ mất tiếng hẳn thì sinh viên tha hồ làm kiểm tra.
    Đề nghị bác Lan up cái váy hồng siêu độc của Nhím cho mọi người ghen tị chơi

19. thuymieu158

em show hàng váy nhé
    Váy dạ này
    Váy len milablue
    Váy len lông thỏ (duy nhất 1 em, chị Lu kô vừa mới đến lượt Nhím)

20. thuymieu158

Bác mới phải show hàng đó, để người ta biết nhà bác H lắm đồ thế nào, có điều muốn mua được thì ngày nào cũng phải lượn, vì không lượn là hết ngay

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.