PDA

View Full Version : Tìm trường mầm non tốt ở Linh Đàm

Mẹ Thảo Nguyên
04-28-2007, 07:31 PM
Nhà mình mới về Linh Đàm và sắp cho bé đi học mẫu giáo . Có mẹ nào biết trường nào tốt ở gần khu này không ? Chỉ cho mình với . Mình cảm ơn nhiều nhiều . Chúc các bé hay ăn chóng lớn .

Miên
04-29-2007, 11:53 AM
Ở đó mình thấy mọi người bảo có trường mẫu giáo thực nghiệm Linh Đàm cũng tốt mà .Nếu không bạn chịu khó đưa cháu lên phố Nguyễn An Ninh có hai trường 10-10 và 20-10 đều đạt chuẩn quốc gia .
Chúc bạn mau tìm được trường vừa ý vì cũng sắp đến thời gian đi xếp hàng mua đơn rồi đấy !!!

Mẹ Thảo Nguyên
05-05-2007, 01:43 PM
Ở đó mình thấy mọi người bảo có trường mẫu giáo thực nghiệm Linh Đàm cũng tốt mà .Nếu không bạn chịu khó đưa cháu lên phố Nguyễn An Ninh có hai trường 10-10 và 20-10 đều đạt chuẩn quốc gia .
Chúc bạn mau tìm được trường vừa ý vì cũng sắp đến thời gian đi xếp hàng mua đơn rồi đấy !!!

Cảm ơn mẹ Miên nhiều nhé .

mickey1311
09-11-2007, 01:33 PM
Này, một khi đã ra Nguyễn An Ninh thì tạt qua khu Đền Lừ ngay gần đấy, tớ sắp mở trường mầm non tư thục Kangaroo ở đấy, yên tâm chất lượng cao nhưng giá không cao, hihi, liên lạc YM nick natayho nhé

minhhan
10-29-2008, 09:18 AM
Các bố mẹ có con học ở trường Mầm non Tư thục Linh Đàm cho em hỏi thăm chút: Hôm nay em qua đó hỏi cô Hiệu trưởng để đăng ký học cho con em 25th thì cô bảo đông lắm rồi. Em qua hỏi thăm một chỗ khác thì được mách là có thể nói khó thì có thể vẫn xin được. Các bố mẹ tư vấn giúp em với xem có cách nào xin được không và học ở đó có tốt không. Nếu học thì phải đóng góp ban đầu và học phí hàng tháng là bao nhiêu ạ? Hoặc bố mẹ nào biết địa chỉ khác cũng tốt ở quanh khu vực Linh Đàm, Pháp Vân thì mách giúp em với, em đang cần cho con đi học từ tháng 11 vì nhà có việc, không có người trông cháu (lúc trước định để 3 tuổi mới cho đi học nên bây giờ mới cần gấp như vậy). Các bố mẹ giúp em với, em cảm ơn nhiều nha!

Chip&dale shop
04-01-2010, 10:03 AM
Mình đang tìm hiểu về thủ tục và chất lượng của trường BC Linh Đàm, có mẹ nào biết giúp mình với?

mecunpop
04-01-2010, 10:10 AM
bé nhà mình đang học trường mần non quốc tế Bông hoa nhỏ ở Linh đàm. Mình thấy cũng rất đc, Mỗi lớp tối đa là 15 bé, 1 cô chính , 1 cô phụ và 1 cô bảo mẫu. Các cô có vẻ rất yêu trẻ và bé nhà mình cũng rất yêu cô, gọi cô là mẹ. Ngoài ra có trường Bon Bon thấy cũng rất đc nhiều người khen. các mẹ thử xem chứ đừng nên cho con vào trường mà mỗi lớp đông quá , các cô ko có thời gian chăm đc hết, tội con lắm

pimom
10-09-2010, 09:58 AM
Hn mình cũng ra tham khảo trường mầm non bông hoa nhỏ,mình định gửi bé từ khi 6 tháng ở đây nên cũng đang tham khảo kĩ xem thế nào.Có mẹ nào gửi con nhỏ như con mình ở đây ko cho mình chút kn nhé.

dunghoang1983
11-11-2011, 11:54 AM
chào ban
con bạn đã xin được vào trường lình đàm chưa
nếu chưa bạn có thể gửi mail cho mình theo địa chỉ: dunghoang1983@gmail.com
mình sẽ chỉ cho cách
trân trọng

bimbip.
12-10-2011, 10:12 PM
Tình hình là con mình đã đi học ở Trường Mầm non Bông Hoa Nhỏ, Bán đảo Linh đàm được khoảng gần 1 năm. Lúc đầu vào cô quản lí quảng cáo là ăn 5 bữa, tốt lắm nên mình thấy yên tâm. Nhìn thực đơn thì cũng thấy có vẻ ổn(đấy là do mình tự cảm nhận thôi). Nhưng bé nhà mình đi học gần 1 năm ở đó mà chẳng tăng 1g nào, thâm chí còn giảm đi. Mấy lần mình lên lớp thấy các con ăn uống vô cùng đạm bạc, có hôm chỉ ăn cơm với 1 ít trứng tráng thái mỏng và cắt nhỏ, cơm rất khô, và 1 bát canh lèo tèo vài miếng bí, không có tráng miệng, mà các con chỉ ăn có 1 bát thôi. (gọi là bát chứ chắc chỉ khoảng 2 thìa). Nhớ ngày trứoc con mình ở trường cũ ăn nhiều lắm, mà cơm cực ngon.
vậy mà họ thu 31.000đ tiền ăn 1 ngày đấy các mẹ ạ.. Mình cũng hỏi cô giáo nhưng cô giáo chỉ cười.
Tình cờ 1 hôm mình xuống đóng học phí thấy cô kế toán đang tính khẩu phần ăn gì đó cho các con, mình nhìn thấy cột mua thực phẩm ở bàn chỉ có hơn 800 nghìn đồng. Mình quay sang hỏi cô chủ trường thì được biết trường có hơn 100 trẻ. Mình cũng làm kế toán bếp ăn cho công ty 1 thời gian và tính cả chi phí ga, nước, dầu ăn,....linh tinh cũng chỉ hết khoảng 10.000 đến 15.000 là cùng. .....
Cô kế toán thấy mình nhìn kĩ thì vội vàng lấy tờ giấy khác che đi.
Mình thấy bên Trường Bán Công Linh đàm - cháu mình học đó, có cả bảng tài chính công khai cho phụ huynh biết. Còn trường này thì chẳng thấy công khai bao giờ cả.
Mình đang bức xúc quá. không biết làm thế nào. Nói ra thì sợ các cô trù con mình.
Ấm ức....

khanhvi84
12-10-2011, 10:54 PM
Mình thấy bên đó nhiều trường mầm non cho các con mà. Hôm trc mình có hỏi thấy có trường Hoa Hướng Dương thì phải cơ sở vật chất tốt, rộng rãi, nhìn có vẻ ổn, mẹ nó thử tham khảo xem. Ngoài ra còn có trường thực hành linh đàm cũng ok phết.

namthuloves
12-10-2011, 10:57 PM
Con gái em đang học trường thực hành LĐ thì thấy rất ổn, các cô yêu con và tận tình lắm

kiboket
12-29-2011, 08:23 AM
Mình cũng cho con học ở trường Thiên an gần đó bé bông nhà mình thấy về nhà vui lắm trộm vía từ khi đi học đến giờ không ốm mà lại tặng cân, ngày nào về cũng bi ba bi bô ...yêu lắm... mình cũng khó tính lắm nhưng đến đây mình thật sự yên tâm khi mình được tiếp xúc các cô và thấy các con ở đây được ăn uống rất tốt đặc biệt được học tiếng anh , học múa , học cảm thụ âm nhạc...
các mẹ có thể xem trang web : www.mamnonthienan.com

keongot_83
12-29-2011, 08:39 AM
Con mình đang học ở Linh Đàm mặc dù nhà mình ở tận Đại La cơ. Ở Linh Đàm có rất nhiều trường mẫu giáo nên có nhiều sự lựa chọn. Mình cũng lăn tăn rất lâu rồi mới quyết định chuyển con về trường đang học mặc dù quanh nhà mình có rất nhiều trường có tiếng có thể xin vào như Bách khoa, Hoàng Gia rồi gần cơ quan thì có Kinder Sun, Little Foot...nhưng cuối cùng mình lại chọn trường hiện tại. Con đã chuyển về đó học được 8 tháng và mình thấy tương đối hài lòng. Mình là bà mẹ khó tính, rất chú trọng đến chương trình giáo dục từ sớm nên mình cũng không biết các mẹ quan trọng vấn đề nào hơn: chương trình giáo dục,chế độ ăn, học phí hay cơ sở vật chất nhưng nếu mẹ nào quan tâm đến việc tìm cho con 1 môi trường có chương trình giáo dục tôt, hiệu trưởng giỏi và tâm huyết thì cứ thử đến trường con mình đang học tìm hiểu xem. Trường đó là Morning sun ở Bắc Linh Đàm, bên ********* có hẳn một topic rất dài nói về trường này các mẹ có thể đọc thêm để tham khảo. Hihi...tự nhiên thành ra mình nghe như quảng cáo ý nhỉ. Nhưng chỉ là thêm 1 địa chỉ cho các mẹ ngó nghiêng thui

xuansit
03-09-2012, 03:12 PM
Ở Linh Đàm có rất nhiều trường mẫu giáo nhưng cuối cùng mình lại chọn cho ku Đen nhà mình đi vào trường mầm non Sao Mai đối diện với công viên 10/10 vì đây là trường mới thành lập nên chắc chắn sự chăm sóc của các cô sẽ tốt vì con mình chuyên ị đùn mà. Quả như mình nghĩ, con mình được chăm sóc tốt, sạch sẽ. Bé nhà mình rất bám cô Huyền nữa chứ!:p

kiboket
04-11-2012, 04:46 PM
Các mẹ ơi ! Các mẹ có thể tham khảo trường mầm non Thiên An ở Bắc linh đàm xem sao nhé.. Mình thấy các cô quan tâm đến từng bạn một chăm sóc thì yên tâm mà nhất là mình thấy ở đây các con được học 3 buổi tiếng anh với giáo viên bản ngữ nưa đó . dạo này bé nhà mình bi ba bi bô tiêng anh mình ko hiểu , nhưng cũng rất vui
http://mamnonthienan.com/

chocolate_skin147
05-02-2012, 10:08 AM
Các mẹ có thể tham khảo trường mầm non Blue Sky xem sao nhé, con em đi học ở đây từ hồi 18 tháng, bây giờ cũng được gần 1 năm rồi. Dù là trường tư nhưng các cô chăm rất tốt, trộm vía con nhà em cũng ăn tốt ngủ tốt, tăng cân đều. Các cô thì chăm con lắm, và con cũng yêu các cô các bạn lắm. Thân! :)

camdogiare.com
05-03-2012, 09:20 AM
em cũng đang cần tìm một trường mầm non tốt cho bé ở khu linh đàm, mà thấy nhiều trường thế này.......hôm nào có thời gian phải đi mục sở thị mới được, mẹ nào có địa chỉ của tất cả các trường này thì pm em với ná, em cảm ơn nhiều ạ

phuong_ga
05-03-2012, 03:19 PM
em cũng đang cần tìm một trường mầm non tốt cho bé ở khu linh đàm, mà thấy nhiều trường thế này.......hôm nào có thời gian phải đi mục sở thị mới được, mẹ nào có địa chỉ của tất cả các trường này thì pm em với ná, em cảm ơn nhiều ạ
Sao ko có mẹ nào cho con học trường Billgate ở Linh Đàm giống em ạ???
Em muốn tìm để cùng chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ đây ạ...

virgo884886
05-07-2012, 12:37 PM
Sao ko có mẹ nào cho con học trường Billgate ở Linh Đàm giống em ạ???
Em muốn tìm để cùng chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ đây ạ...

Có tớ đây nhưng tớ mới có ý định cho con học Billgate thôi chứ bé nhà tớ hiện chưa đi học. Con bạn học ở đấy thế nào chia sẻ thông tin cho tớ với. Cô có yêu trẻ ko? Bé nhà bạn có thik đến lớp ko vậy? Và phản hồi chung của phụ huynh có tốt ko? Tớ hỏi hơi nhiều thông cảm nhé. Tks

meKimi
06-06-2012, 01:36 PM
mình cũng muốn tìm trường tốt cho con ở Linh Đàm mà lăn tăn mãi. Con mình vẫn bé chưa đủ tuổi đi học ở trường thực hành LĐ. Không biết các trường tư ở khu này cái nào tốt, các cô yêu trẻ để gửi con nhỉ?

Ngô Thế Nam
09-25-2012, 03:50 PM
Các mẹ có biết trường nào gần khu Linh Đàm, Thanh Liệt chất lượng tốt, các cô yêu trẻ tý chia sẻ em với ạ. Giúp việc nhà em sắp về, cu nhà ko có ai trông, cu mới 14 tháng thôi ạ.

thienphuchary12
09-27-2012, 02:10 PM
Nếu bạn có điều kiện thì nên gửi con ở Thiên An, đó là một trường song ngữ quốc tế, đội ngũ giáo viên đều từ tập đoàn kinder Word( Trường chất lượng và đẳng cấp nhất cả nước ). Nhưng học phí hơi cao nhé. 150- 160 $. PHHS ở đây thuộc hàng VIP có điều kiện mới cho con theo học. Chúc bạn may mắn.

thienphuchary12
09-27-2012, 03:34 PM
Tôi thấy cáo 3 tốp trường như sau:
1. Tốp trường công lập: Thực hành linh đàm là ổn nhất. Học phí rẻ các cô dạy nhiệt tình... Nhưng lại quá đông sẽ khong phù hợp cho các Mẹ có điều kiện và VIP.
2. Tốp trường tư thục học phí dưới 2triệu/ tháng:Bông Hoa Nhỏ, Gấu Mi Sa,Blusky...
Phù hợp với đại đa số PHHS làm công ăn lương.Nhưng cơ sở vật chất kém, chương trình dạy không tốt lắm chỉ chủ yếu là chăm sóc.
3. Tốp trường có học phí 2,5tr trở lên, tiền nào của đó: Bill Gates, Hoa Hướng Dương, Thiên An, Bim Bon... là những trưởng chất lượng cao. Phù hợp cho các PHHS có điều kiện kinh tế. Trường có học phí trên 3 triệu thì giành cho những PHHS VIP đẳng cấp.mỗi trường có một chương trình học hay khác nhau đặc biệt có trường có chương trình quốc tế như Kinder Word trường có học phí cao nhất Việt Nam như Thiên An, CHương trình song ngữ như: Bim Bon...
Nói chung chúng ta nên đi tham quan hết một lượt các trường rồi cân nhắc sao cho phù hợp với điều kiện kinh tế và triết lýgiáo dục của mình.
Có chút kinh nghiệm chia sẻ với các Mẹ vậy thôi, con mình đang học cấp 1 ĐOàn Thị Điểm, có gì mình sẽ chia sẻ thêm.

Hạ Long
10-02-2012, 11:50 AM
Tôi thấy cáo 3 tốp trường như sau:
1. Tốp trường công lập: Thực hành linh đàm là ổn nhất. Học phí rẻ các cô dạy nhiệt tình... Nhưng lại quá đông sẽ khong phù hợp cho các Mẹ có điều kiện và VIP.
2. Tốp trường tư thục học phí dưới 2triệu/ tháng:Bông Hoa Nhỏ, Gấu Mi Sa,Blusky...
Phù hợp với đại đa số PHHS làm công ăn lương.Nhưng cơ sở vật chất kém, chương trình dạy không tốt lắm chỉ chủ yếu là chăm sóc.
3. Tốp trường có học phí 2,5tr trở lên, tiền nào của đó: Bill Gates, Hoa Hướng Dương, Thiên An, Bim Bon... là những trưởng chất lượng cao. Phù hợp cho các PHHS có điều kiện kinh tế. Trường có học phí trên 3 triệu thì giành cho những PHHS VIP đẳng cấp.mỗi trường có một chương trình học hay khác nhau đặc biệt có trường có chương trình quốc tế như Kinder Word trường có học phí cao nhất Việt Nam như Thiên An, CHương trình song ngữ như: Bim Bon...
Nói chung chúng ta nên đi tham quan hết một lượt các trường rồi cân nhắc sao cho phù hợp với điều kiện kinh tế và triết lýgiáo dục của mình.
Có chút kinh nghiệm chia sẻ với các Mẹ vậy thôi, con mình đang học cấp 1 ĐOàn Thị Điểm, có gì mình sẽ chia sẻ thêm.
Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Mình xin có ý kiến thêm thế này nếu các con còn nhỏ quá nên cho gửi trường tư thục tầm 3-4 tuổi xin chen ngang vào thực hành linh đàm (hai đứa nhà mình đều thế). Tất nhiên là sẽ mất phí chen ngang nhưng như thế con mình cứng cáp hơn nên cũng yên tâm hơn. Cháu lớn nhà mình đã học lớp 2 DTD, còn cháu bé vấn đang học mẫu giáo lớn ở mầm non linh đàm, ngày nào mình cũng đưa cháu đi học nên chứng kiến cảnh các bé độ 2 tuổi (lớp nhà trẻ) khóc lóc đến phát nôn ọe mà thương quá.

MorningSun123
10-03-2012, 11:07 AM
Trường Thiên An ở Linh đàm như dở hơi ấy. Ngày xưa đội ngũ giáo viên dạy tốt nghỉ hết rồi. Giờ thay bằng những cô nhìn chẳng có tâm và hậu tí nào. Nhất là Cô Lanh mới về quản lý. Thật ko chấp nhận được. Tinh vi không thể tả nổi. Tình hình ăn uống của các con thì bẩn, không sạch, thực đơn ko giống như đã gửi cho phụ huynh. Tiền học phí thu đắt, chất lượng phục vụ kém. Đi làm dịch vụ mà nói với phụ huynh là vui vẻ thì hợp tác, không thì thôi. 3 cháu 1 hộp sữa chua. Con nhà mình học ở đấy 1 năm rồi. Góp ý suốt không được. Dạo này phụ huynh ở trường này đình công lêin tục vì việc chăm sóc và học hành của con. Cứ tình trạng vẫn giữ nguyên thế này chắc chẳng còn ai học ở đấy nữa.

thienphuchary12
10-05-2012, 11:43 PM
Mình thấy con còn bé quá mà cho đi các trường đông cháu thì thương lắm. Có Hai cô mà quản 40 cháu thì làm sao chăm sóc được. Nên các mẹ nên lựa chon các trường ít cháu thôi thì sẽ ơn hơn, ưu tiên những trường có camera trực tuyến và sạch sẽ thoáng mát, chủ trường có tâm thì ok. Nói vậy thôi chứ kiếm vậy cũng hơi khó đó.Các Mẹ tìm hiểu thật kỹ rồi hay gửi con nhé.

thienphuchary12
10-06-2012, 08:28 AM
Uhm... CHị nên tham khảo thêm 1 số trường khác nữa vì có rât snhiều lựa chọn cho Chị đấy: Bim Bon, Song Ngữ Thiên An, Gấu Misa... truong nào cũng nhận trẻ lứa tuổi đó. Lứa tuổi này cần sự chăm sóc, vê sinh. .. Trường lớp phải sạch sẽ, GV tận tâm. CHị nên tìm hiểu kỹ càng hơn, cục vàng của mình mà đâu có thể giao bừa bãi được.

thienphuchary12
10-07-2012, 08:49 PM
Đúng rồi Mẹ bạn Nhĩ có Mẹ nuôi làm kế toán ở đó nói trường chỉ chi hết 1 nửa tiề ăn thôi. Nên phải cho con chuyển trường đấy hình như qua Song Ngữ Thiên An hay Moning gì đó. Mìn thấy kinh doanh trên khẩu phần ăn của trẻ là ko thể chấp nhận được.

thienphuchary12
10-07-2012, 09:14 PM
Tình hình là con mình đã đi học ở Trường Mầm non Bông Hoa Nhỏ, Bán đảo Linh đàm được khoảng gần 1 năm. Lúc đầu vào cô quản lí quảng cáo là ăn 5 bữa, tốt lắm nên mình thấy yên tâm. Nhìn thực đơn thì cũng thấy có vẻ ổn(đấy là do mình tự cảm nhận thôi). Nhưng bé nhà mình đi học gần 1 năm ở đó mà chẳng tăng 1g nào, thâm chí còn giảm đi. Mấy lần mình lên lớp thấy các con ăn uống vô cùng đạm bạc, có hôm chỉ ăn cơm với 1 ít trứng tráng thái mỏng và cắt nhỏ, cơm rất khô, và 1 bát canh lèo tèo vài miếng bí, không có tráng miệng, mà các con chỉ ăn có 1 bát thôi. (gọi là bát chứ chắc chỉ khoảng 2 thìa). Nhớ ngày trứoc con mình ở trường cũ ăn nhiều lắm, mà cơm cực ngon.
vậy mà họ thu 31.000đ tiền ăn 1 ngày đấy các mẹ ạ.. Mình cũng hỏi cô giáo nhưng cô giáo chỉ cười.
Tình cờ 1 hôm mình xuống đóng học phí thấy cô kế toán đang tính khẩu phần ăn gì đó cho các con, mình nhìn thấy cột mua thực phẩm ở bàn chỉ có hơn 800 nghìn đồng. Mình quay sang hỏi cô chủ trường thì được biết trường có hơn 100 trẻ. Mình cũng làm kế toán bếp ăn cho công ty 1 thời gian và tính cả chi phí ga, nước, dầu ăn,....linh tinh cũng chỉ hết khoảng 10.000 đến 15.000 là cùng. .....
Cô kế toán thấy mình nhìn kĩ thì vội vàng lấy tờ giấy khác che đi.
Mình thấy bên Trường Bán Công Linh đàm - cháu mình học đó, có cả bảng tài chính công khai cho phụ huynh biết. Còn trường này thì chẳng thấy công khai bao giờ cả.
Mình đang bức xúc quá. không biết làm thế nào. Nói ra thì sợ các cô trù con mình.
Ấm ức....
Đúng rồi Mẹ bạn Nhĩ có Mẹ nuôi làm kế toán ở đó nói trường chỉ chi hết 1 nửa tiề ăn thôi. Nên phải cho con chuyển trường đấy hình như qua Song Ngữ Thiên An hay Moning gì đó. Mìn thấy kinh doanh trên khẩu phần ăn của trẻ là ko thể chấp nhận được.

Châu Nhi
10-07-2012, 09:47 PM
Trường thực hành linh đàm là ổn nhất rồi. các trường tây tầu gì gv kém chuyên môn lắm vì họ ko chú trọng dạy dỗ trẻ như trg công. trẻ nhỏ 3-4-5 tuổi mình nói thẳng là ko tiêu hóa được cái chương trinh như trg tư đâu

thienphuchary12
10-08-2012, 09:59 PM
Trường thực hành linh đàm là ổn nhất rồi. các trường tây tầu gì gv kém chuyên môn lắm vì họ ko chú trọng dạy dỗ trẻ như trg công. trẻ nhỏ 3-4-5 tuổi mình nói thẳng là ko tiêu hóa được cái chương trinh như trg tư đâu
Mỗi người mỗi quan điểm khác nhau. Mình thích con mình học các trường cấp Thành Phố rồi du học nên chọn mẫu các trường đó. Chứ trường công thì sao đủ kiến thức thi vô Đoàn Thị Điểm. Nhưng trường công thì phục vụ phần đa PHHS. Nhưng cũng không hẳn vì cóphair ai cũng xin được vô trường công đâu. Nói chung do quan niệm mỗi người thôi.

Hạ Long
10-15-2012, 10:13 AM
Mỗi người mỗi quan điểm khác nhau. Mình thích con mình học các trường cấp Thành Phố rồi du học nên chọn mẫu các trường đó. Chứ trường công thì sao đủ kiến thức thi vô Đoàn Thị Điểm. Nhưng trường công thì phục vụ phần đa PHHS. Nhưng cũng không hẳn vì cóphair ai cũng xin được vô trường công đâu. Nói chung do quan niệm mỗi người thôi.
Bạn ơi, con mình học trường bán công LInh đàm đây, năm nay cháu học lớp 2 của DTD rồi, mình nghĩ không thể giao phó hết cho trường đâu, mình vẫn phải kèm con ở nhà bạn ạ.

thienphuchary12
10-15-2012, 10:25 AM
Bạn ơi, con mình học trường bán công LInh đàm đây, năm nay cháu học lớp 2 của DTD rồi, mình nghĩ không thể giao phó hết cho trường đâu, mình vẫn phải kèm con ở nhà bạn ạ.

Vâng đúng rồi, nhà trường cũng chỉ phần nào thôi, chứ còn mình phải định hướng riêng cho con mình chứ. nhà mình đều định hướng cho con mình học DTĐ. Mình thấy con, và mấy đứa cháu mình phát triển rất tốt, mỗi khi thấy chúng nó thể hiện vượt hơn hẳn khả năng của các bạn trong Khu là mình thấy tự hào,cảm xúc đến rơi cả nước mắt.

Hạ Long
10-15-2012, 07:33 PM
Vâng đúng rồi, nhà trường cũng chỉ phần nào thôi, chứ còn mình phải định hướng riêng cho con mình chứ. nhà mình đều định hướng cho con mình học DTĐ. Mình thấy con, và mấy đứa cháu mình phát triển rất tốt, mỗi khi thấy chúng nó thể hiện vượt hơn hẳn khả năng của các bạn trong Khu là mình thấy tự hào,cảm xúc đến rơi cả nước mắt.
Con bạn mấy tuổi rồi? Bạn ở khu nào vậy?

sakuda
10-16-2012, 09:21 AM
Con mình học trường Mầm non Linh Đàm, năm nay bé 4 tuổi. Phải nói các cô giáo nhiệt tình, yêu trẻ. Bé nhà mình được cô giáo kèm rất kỹ, nên khả năng nhận thức của bé cũng nâng cao. Mình thấy trường này khá ổn. Bữa ăn như đúng trong thực đơn....Các mẹ có thể yên tâm nhưng hình như xin vào hơi khó thì phải

Hạ Long
10-17-2012, 04:50 PM
Con mình học trường Mầm non Linh Đàm, năm nay bé 4 tuổi. Phải nói các cô giáo nhiệt tình, yêu trẻ. Bé nhà mình được cô giáo kèm rất kỹ, nên khả năng nhận thức của bé cũng nâng cao. Mình thấy trường này khá ổn. Bữa ăn như đúng trong thực đơn....Các mẹ có thể yên tâm nhưng hình như xin vào hơi khó thì phải
Xin vào hơi khó nhưng biết cách xin vẫn được mà, he he.

trangngoclinh
07-03-2013, 08:26 AM
lạc đề 1 chút, các mẹ ở Linh đàm có biết cô gì chữa cận thị không? mình đánh mất địa chỉ không tìm ra được. Cảm ơn các mẹ,

Hongnhim1410
07-04-2013, 01:38 PM

Mẹ này ko hiểu về cách dạy và học của con rồi!mẹ nó đừng tin vào các mác mn quốc tế với lại xong ngữ.con mẹ học ở những trường tư thục khó có thể tự lập 1 mình đc như các bé ở trươnh công lập.và đặc biệt chương trinh học. Ủa trường công thì ok luôn.giáo viên giờ nÀo việc nấy.

helotom
08-14-2013, 02:55 PM
Em đang cần xin cho con vào trường thực hành Linh Đàm, mẹ nào biết cách mách em với, bé nhà em cuối năm nay là dc 3 tuổi
Thank các mẹ nhiều ah

helotom
08-16-2013, 08:33 AM
Em đang cần xin cho con vào trường thực hành Linh Đàm, mẹ nào biết cách mách em với, bé nhà em cuối năm nay là dc 3 tuổi
Thank các mẹ nhiều ah

Có mẹ nào biết ko mách em với em đang cần quá

Mẹ_Ku_Tũn
08-16-2013, 08:46 AM
Mình ủng hộ trường thực nghiệm Linh Đàm
Rồi đến 10/10 ở Nguyễn An ninh
20/10 cũng gần đó

Khanhhy
03-24-2014, 03:00 PM
Mình up topic này lên, mong các mẹ có con nhỏ đang theo học các trường mầm non gần khu Linh Đàm vào chia sẻ kinh nghiệm.
Bé nhà mình hiện tại 7 tháng, đang tính cố chịu đựng cô giúp việc thêm 5 tháng nữa rồi đưa đi gửi trẻ. Mình có tìm hiểu qua thì thấy khu vực Linh Đàm có 1 số trường sau: Thiên An, Morning Sun, Hoa hướng dương, Sunrise, Bluesky...nhưng vì con mình còn nhỏ, lại khá hiếu động và hay ị đùn, nên cái mình quan tâm nhất là trường nào chăm sóc các bé sạch sẽ, tận tâm nhất chứ chưa phải ctrinh dạy. Nhờ các mẹ cho ý kiến ah!

dnlinh711
03-26-2014, 12:17 PM
hic...bé nhà mình học Linh Đàm nên chả biết những trường kia như nào. ủn phụ mẹ nó vậy

candybk
04-04-2014, 10:04 AM
các mẹ ơi đừng cho con học Hoa Hướng Dương nhé. Con trai em mới 3 tuổi mà đã có nỗi đau đầu đời khi em cho học trường ấy. Nó sợ hãi lắm, học được 3 tháng vẫn sợ. Em phải cho con nghỉ, về quê ở với ông bà ngoại, học trường khác. Về sau nó kể là cô giáo toàn đánh con, nhốt con vào toilet. Nó kể cả bạn hàng xóm đi học cùng nó cũng bị cô nhốt. Cô còn đánh vào đầu nó nữa. Em nhớ hôm em sang rút tiền học cho con, cũng có 1 bé gái mới tới, khóc ròng rã. Cô chẳng dỗ dành gì cả, cứ để kệ. Một cô còn nói với cô kia "đẻ con gái xấu thế thì đẻ làm gì nhỉ". Rồi mặc kệ cho nước mũi nước rãi bé chảy ròng ròng, cô còn mải cho bé khác ăn. Mà cách cho ăn nhìn cứ như nhồi vịt. Cháo chan nước mắt. Em thấy phản cảm lắm
Chị hàng xóm cạnh nhà em cũng kể bạn chị ấy cho con học Hoa Hướng Dương bị cô đánh thâm tím tay. Mẹ nó tức quá lên thẳng Chủ tịch HĐQT trường tố cáo nên hôm sau cô ấy bị đuổi việc ngay lập tức. Nhưng mà đấy chỉ là 1 phần tử nhỏ thôi. Tóm lại là em rất sợ cái trường này.

Em mới cho bé nhà em học North Star gần Bill Gates. Trường này là cái biệt thự nhỏ thôi, ít học sinh, ko đc to rộng, thoáng đãng như Hoa Hướng Dương, nhưng bé chỉ khóc 2 tuần thôi, rùi bây giờ quen, tự giác đi học lắm, vui vẻ, yêu cô. Bé cũng đc học TA thầy nc ngoài dạy nữa. Em thấy khá hài lòng với quyết định của mình. Vì bt con em nhát lắm, nhưng giờ nó tự tin, tự lập nữa. Quan trọng là cô giáo yêu con, vui vẻ với con. Sáng nào mẹ đưa đi học nhìn thấy cô cũng cười toe toét.

namthuloves
04-04-2014, 11:01 AM
Nhà em học Thực nghiệm Linh Đàm, e vẫn vote cho trường này, không gian thoáng đãng, cô giáo hiền hậu :)

Mẹ_Nở_0609
04-04-2014, 11:47 AM
Mẹ cháu ko xin được vào trường bán công thì đằng sau trường bán công có trường mầm non Sunrise, hai bé nhà mình học ở đấy, ổn lắm

Duocvna
04-04-2014, 02:23 PM
Mình cũng định gửi con vào trường mầm non Linh đàm,nhưng không biết có tốt không các mẹ nhỉ?
Em thấy bây giờ trường mầm non mở ra nhan nhản,chẳng biết tốt xấu thế nào nữa.
Có mẹ nào cho con đi học ở Linh đàm rồi thì cho em xin ý kiến nhé.