Thông tin: Mẹ nào đã dùng sữa S26 hỗ trợ tăng cân cho xin chút thông tin ah!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi haanh09, 11/9/2009.

1. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Con mình tăng cân chậm quá, mình đang dùng sữa s26 gold cho con nhưng nghe nói có loại s26 hỗ trợ tăng cân đều. Mình tìm hiểu thì thấy đó là loại s26LF (lactose free- không có đường) dùng cho trẻ hay tiêu chảy, đầy bụng,...trẻ có khẩu phần ăn không đường. Có hỏi một mẹ bán sản phẩm này trên diễn đàn thì thấy trả lời là s26LF dùng cho trẻ thiếu cân. Con mình đang thiếu cân trầm trọng nên rất quan tâm đến sản phẩm này. Mẹ nào cho con dùng rồi thì xin chia sẻ cho mình một chút thông tin xem có hỗ trợ tăng cân tốt hơn s26 khác không? Hơn nữa thấy bảo s26LF phải có đơn của bác sĩ mới mua được cơ mà (cái này cũng đọc được ở topic của một mẹ bán sữa).
    Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haanh09
    Đang tải...

2. JLO

JLO Bắt đầu tích cực

Vậy bạn cho bé đi khám bs dinh dưỡng để xin lời khuyên xem sao. Sữa mà phải theo đơn của bs. thì chứng tỏ không phải bé nào cũng dùng được. Theo mình thì bạn cho bé ăn S26 gold là được rồi, sữa đó tăng cân cũng tốt lắm.

3. misspanda

misspanda Thành viên tích cực

Nhưng S26 Gold có gây táo bón lắm ko mẹ nó? Con mình cũng tăng cân chậm quá, đang tính cho dùng thử S26 xem sao.

4. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Khi mình pha sữa S26 hơi đặc hơn hướng dẫn mọt chút thì con bị táo bón (Phân hơi rắn lúc mới đầu), nhưng trung bình ngày vẫn đi một lần hoặc 2 ngày đi một lần. Mình thấy thế thử pha đúng liều lượng thì thấy đi bình thường. Cũng nhiều người kêu ăn s26 dễ táo bón vì nhiều chất.
    Mình quan tâm đến S26 tăng cân đều mà mấy mẹ bán hàng quảng cáo nhưng chẳng thấy ai có phản hòi mà mình biết rất nhiều mẹ mua sản phẩm này rồi. Mình tham khảo giá của loại này cũng tương tự s26 gold.

5. misspanda

Bạn ơi, mình mới phone cho 1 chị bán S26 LF, chị ấy tư vấn là sữa S26 LF hoàn toàn không có liên quan gì đến chuyện kích thích tăng cân đều đặn hết cả đâu, chắc bạn nhầm rồi. S26 LF, LF tức là lactose free, chuyên dành cho các bé có khẩu phần ăn kiêng đường. Chị ấy cũng khuyên là nếu bé hoàn toàn bình thường thì không nên sử dụng những loại sữa đặc trị kiểu như thế làm gì.
    Nếu giúp tăng cân tốt thì chỉ có S26 Gold thôi nhé.

P.s: Còn nếu bạn vẫn muốn mua S26 LF thì ở đây nè, chẳng cần đơn từ của bác sỹ gì cả đâu http://www.shop-tom.com/content/s26-lf-lactose-free

Sửa lần cuối: 13/9/2009
  6. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Nếu con bạn hợp sữa S26 mình nghĩ S26 Gold cũng ok mà, k cần phải LF đâu, còn hỗ trợ tăng cân chắc Pediasure tăng cân hơn đấy. Trộm vía thế, hai nhóc nhà tớ cứ chiến S26 suốt, tăng cân vừa vừa nhưng vẫn trên trung bình cả :)

7. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Thế này thì chẳng biết thế nào mà lần nhỉ? Vì mình có hỏi một mẹ bán sữa, mẹ ấy có trả lời về S26LF như link này: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=57339&page=7. Chính vì mỗi người nói một kiểu nên mình mới lập topic để xin thông tin phản hồi từ các mẹ. Bé nhà mình thiếu cân trầm trọng nên mình mới quan tâm đến s26LF.

8. misspanda

Người bán hàng này thiếu hiểu biết về sản phẩm rồi. Ngay cái tên S26 LF đã nói lên rằng lactose free rồi còn gì.

9. misspanda

Mình forward nguyên cho bạn email giải đáp về S26 LF mà mình nhận được từ 1 shop chuyên bán sản phẩm này nhé:

S26 Gold va S26 LF co su khac biet nhau rat lon day ban a.
    Cu the nhu sau:
    - S26 Gold: la sua cong thuc thong thuong, rat tot cho su tang truong cua be
    - S26 LF (Lactose Free): la loai sua cong thuc dac biet, khong chua duong lactose. Loai sua
    nay thuong dung cho tre em di ung voi duong lactose, khi an sua cong thuc thong
    thuong thi hay bi day bung kho tieu, day hoi, roi loan tieu hoa. Nhung loai sua dac
    biet nhu the nay thuong duoc dung sau khi tre da duoc bac si kiem tra va ket luan la be
    khong thich hop voi duong lactose. Tat ca cac loai sua Lactose Free deu khong co vai
    tro gi trong viec giam tao bon cho be dau ban nhe!
    Neu nhu con ban co the trang binh thuong thi nen dung sua cong thuc binh thuong thoi

10. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Mình cũng mail gửi cho shop hoangminh và được trả lời rất tỉ mỉ cẩn thận, vì vậy các bạn có thắc mác về S26 LF hỗ trợ tăng cân là như thế nào??? thì vào xem:
    From Shop HoangMinh!
    Tuesday, September 15, 2009 10:24 AM

Add sender to Contacts
    To:

Chao ban,
    Cam on ban da ghe tham gian hang cua minh. Sua S26 LF (Lactose Free) la dong sua danh cho tre co van de ve tieu hoa do he thong duong ruot thieu men tieu hoa duong Lactose va protein co trong sua bo. Sua nay thuong dung trong truong hop tre bi tieu chay do uong sua bo (do ko hap thu duoc sua bo) va dung dieu tri trong thoi gian ngan (doi voi truong hop do uong nhieu khang sinh, mat men vi sinh trong duong ruot) hoac keo dai doi voi tre hoan toan di ung voi protein va duong lactose trong sua bo. Sua nay dung cho tre tu so sinh den 2 tuoi. Khong danh cho tre thieu can, suy dinh duong do cac truong hop khac.

Shop HOangMinh

11. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Các mẹ nói đúng đó ban ah, ngay bản thân cái tên của S26LF đã nói lên rõ ràng về chức năng của sp này rùi. Cũng giống như sp ANFA lactose free, sữa này chỉ chuyên dùng cho trường hợp bé bị tiêu chảy, phân sống, ko hấp thu được đường, ko biết S26LF có dòng chữ đại loại là chỉ dùng sp này khi bác sĩ yêu cầu vì thế theo mình thì sp nay ko phải dùng để hỗ trợ tăng cân đâu, còn về việc sữa nào tăng cân thì bé hợp sữa nào thì sẽ hấp thu được hết các chất, và cũng phụ thuộc vào cách pha sữa của bạn, nếu bạn pha sữa với nước nóng thì các chất ở sữa sẽ bị thất thoát, hoặc nếu bé có ăn sữa thật nhiều chất, tốt, dắt tiền mà hệ tiêu hóa của bé ko thể hấp thu được thì bé cũng ko thể tăng cân được. Bé nhà mình cũng đã từng dùng S26 GOLD nhưng ko hợp nên ko tăng cân nhưng con của chị bạn mình cũng dùng thì tăng cân rất tốt.

12. sinhpv

sinhpv sinhpv

Ðề: Mẹ nào đã dùng sữa S26 hỗ trợ tăng cân cho xin chút thông tin ah!

Sữa tăng cân mà phải ý kiến bác sĩ thì bạn nên tìm hiếu kỹ. Có nhiều sữa giúp trẻ tăng cân mà, Bạn cho bé uống dinh dưỡng của herbalife xem thế nào, bé nhà mình uống 1,5 tháng tăng được gần 01kg đấy, tất nhiên bạn phải cho bé vận động và uống đủ nước nữa. Quan trọng là hệ thống tiêu hóa của con bạn có tốt không nữa, nếu tiêu hóa kém sẽ không hấp thụ tốt thức ăn thì không tăng cân được. Chúc bạn chọn được sữa như ý cho bé

13. PhuongChi_S

PhuongChi_S Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ơi., S26 nhiều hàng giả lắm, mua hàng cho con thì cẩn thận nhé,

14. mebill2014

mebill2014 Thành viên tập sự

S26 giờ tràn lan lắm, bạn phải phân biệt được hàng mà bạn đang dùng.

15. moonnguyen2023

moonnguyen2023 Thành viên chính thức

sữa này tốt cho việc tăng cân hả mẹ...em đang muốn tìm sữa tăng cân

16. sinhpv

sinhpv sinhpv

mình đã giúp rất nhiều bé tăng cân khi dùng dinh dưỡng của herbalife đấy, bạn hãy cho con dùng đi, thích liền

17. tamanh113

tamanh113 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy có một mẹ trên 4rum bảo cho con đi khám BS ở viện dinh dưỡng thì được khuyên dùng Pediasmart (Mỹ) với Nido nắp trắng. Thấy bảo 2 loại này hỗ trợ tăng cân và phát triển chiều cao tốt.
    Tìm mãi không thấy cái pic đấy ở đâu để share cho cm. hic hic.

18. ngocp4

ngocp4 Mẹ Móng Tay thúi

Hóng kn các mẹ, m đổi bao nhiêu sữa mà vẫn chưa tìm ra sữa hợp với con

19. Mẹ Tôm Tuti

Mẹ Tôm Tuti Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi!bé được bao nhiêu tháng rồi? Con mình đợt mới sinh cũng nhỏ xíu nhưng mình cho con uống sữa theo DR.Andrew khuyên là dùng s26 gold. Nên m dùng cho con tới giơ,khi bé 1 t m cho dùng thêm pediasure nữa...
    Mình k biết sữa ở VN thế nào nhưng mình cho con uống sưa úc thì ok... Hiện tại m đang sống ở Úc mẹ nó ah! Nên có j mẹ nó add fb của mình là: Ga Chip( huynhtrangussh@gmail.com) để m tiện share ảnh sữa cho mẹ nó xem nhé!
    Hi vọng là con của mẹ nó sẽ sớm tăng cân và khoẻ mạnh cho bố mẹ mừng!hjhj

20. Nu Bỉ

Nu Bỉ Thành viên tập sự

S-26 ko gây táo bón hỗ trợ tăng cân hiệu quả nha mn . Chị e cũng đang cho bé nhà dùng sữa đó mà toàn phải mua hàng xách tay . Sắp tới e nghe nói VN sẽ nhập nguyên hộp về bán . Vậy thì tốt quá đỡ lo hàng giả