PDA

View Full Version : Khi nào nên bắt đầu soi trứng để sinh bé trai tầm Tháng 8 (âm) 2013

MeNhim08
10-01-2012, 11:22 AM
Chào các mẹ. Mình đang bon chen săn rắn vàng 2013 tầm tháng 8 âm (nghe nói là tháng tốt), không biết khi nào thì có thể bắt đầu đi soi trứng được nhỉ? VK của mình không đều, thường 67 ngày :( . Tập 1 bé gái, cũng 4T tuổi rồi, đang cố tập 2 là zai, mẹ nào có kinh nghiệm về cách ăn uống, kiêng khem,... gì thì cho em xin tý kinh nghiệm nhé! Cảm ơn các mẹ ạ.

Nhân tiện cho em hỏi luôn, đã ai uống vitamin tổng hợp elevit chưa ạ? Cái này mua ở đâu thì có hàng chuẩn nhỉ?

mebeo80
10-02-2012, 10:18 AM
Tớ cũng đang muốn săn rắn vàng giống mẹ nó đây. VK của tớ cũng không đều lúc 35, lúc 40, lúc 45, 60. Tớ cũng đang không biết phải uống bổ sung những gì trước khi có em bé và uống của hãng gì thì tốt. Tớ cũng đang định đi canh trứng ở chỗ bs Yến - Hòe Nhai, nhưng sợ hơi sớm. Nhưng cũng lại sợ không đúng thời gian mình dự định sinh vì VK mình không đều. Mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ cho bọn tớ với.

MP sinh học Dr.spiller
10-03-2012, 02:40 PM
Làm sao mà muốn sinh con trai là sinh được hả bạn.

La_nguyen_bach_linh
10-03-2012, 03:04 PM

Thì các mẹ ấy đang thử vận may với việc siêu âm trứng mà, chứ đâu phải cứ đi siêu âm trứng là sinh được con trai theo ý mình muốn đâu.
Chúc các mẹ thành công, có trai có gái cho vui cửa vui nhà

rivergrass
10-04-2012, 11:20 AM
Chào các mẹ. Mình đang bon chen săn rắn vàng 2013 tầm tháng 8 âm (nghe nói là tháng tốt), không biết khi nào thì có thể bắt đầu đi soi trứng được nhỉ? VK của mình không đều, thường 67 ngày :( . Tập 1 bé gái, cũng 4T tuổi rồi, đang cố tập 2 là zai, mẹ nào có kinh nghiệm về cách ăn uống, kiêng khem,... gì thì cho em xin tý kinh nghiệm nhé! Cảm ơn các mẹ ạ.

Nhân tiện cho em hỏi luôn, đã ai uống vitamin tổng hợp elevit chưa ạ? Cái này mua ở đâu thì có hàng chuẩn nhỉ?

Chị có thể uống vitamin của Blackmores nhé, đây cũng là một sản phẩm của Úc. Đợt trước em uống trước khi QHTD khoảng 2 tháng, đi xét nghiệm máu, bác sỹ bên Úc nói là đủ các vi chất cẩn thiết để mang bầu. Về VN với chồng 1 tháng thì có luôn em bé, giờ thì chỉ còn 1-2 tuần nữa là nằm ổ rồi, tiểu long zai nhé, bé phát triển tốt, trộm vía.

em còn mấy hộp chưa dùng tới, nếu chị có nhu cầu thì PM em nhé, hàng em xách về để uống chứ k phải để bán nên chị yên tâm ạ

Chúc chị sớm săn được tiểu rắn vàng zai :)

MeNhim08
10-08-2012, 11:41 AM
Chị có thể uống vitamin của Blackmores nhé, đây cũng là một sản phẩm của Úc. Đợt trước em uống trước khi QHTD khoảng 2 tháng, đi xét nghiệm máu, bác sỹ bên Úc nói là đủ các vi chất cẩn thiết để mang bầu. Về VN với chồng 1 tháng thì có luôn em bé, giờ thì chỉ còn 1-2 tuần nữa là nằm ổ rồi, tiểu long zai nhé, bé phát triển tốt, trộm vía.

em còn mấy hộp chưa dùng tới, nếu chị có nhu cầu thì PM em nhé, hàng em xách về để uống chứ k phải để bán nên chị yên tâm ạ

Cảm ơn rivergrass nhé! Mình lại trót order người quen lấy 1 hộp Elevit rùi. 10 ngày nữa có hàng. Nếu có gì "trục trặc" sẽ khuân đỡ cho mẹ nó nhé! Chúc 2 mẹ con sớm được mẹ tròn con vuông nhé! Ah, loại Blackmore này mẹ nó mua nhiu xiền/hộp vậy?

MeNhim08
10-08-2012, 11:44 AM
Thì các mẹ ấy đang thử vận may với việc siêu âm trứng mà, chứ đâu phải cứ đi siêu âm trứng là sinh được con trai theo ý mình muốn đâu.
Chúc các mẹ thành công, có trai có gái cho vui cửa vui nhà

Uh, cảm ơn các mẹ nhé! Thấy mọi người chia sẻ kinh nghiệm săn con trai bằng các phương pháp khoa học, soi trứng chỉ là một trong số các "tiểu xảo" ấy thôi nên mình cũng cứ thử xem sao. Con nào cũng vui, nhưng đủ nếp đủ tẻ vẫn hơn mà.

MeNhim08
10-08-2012, 11:54 AM
Tớ cũng đang muốn săn rắn vàng giống mẹ nó đây. VK của tớ cũng không đều lúc 35, lúc 40, lúc 45, 60. Tớ cũng đang không biết phải uống bổ sung những gì trước khi có em bé và uống của hãng gì thì tốt. Tớ cũng đang định đi canh trứng ở chỗ bs Yến - Hòe Nhai, nhưng sợ hơi sớm. Nhưng cũng lại sợ không đúng thời gian mình dự định sinh vì VK mình không đều. Mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ cho bọn tớ với.

Trước thì thấy các mẹ hay uống procare, nhưng gần đây thì xu hướng lại chuyển sang Elevit, hay Blackmore như mẹ rivergrass tư vấn. Blackmore thì mình không biết, còn elevit thì nhiều người khen. Cái này của Úc, giá hơi chát đấy, tớ nghiến răng order 1 hộp rồi. Tất cả vì tương lai con em chúng ta. :) Theo tớ, VK lung tung thế thì nên canh sớm hơn bình thường 1 chút (trước 2 tháng thụ thai thay vì 1 tháng).

menmen
10-08-2012, 02:30 PM
cho em ngóng với ah.cưới đc gần năm rồi mà chưa có j.đang sốt ruột lắm.vk của e thì lung tung 50 60 ngày mới có.trước uống thuốc bắc thì xuống còn 40 50n.nghe các chị nói vậy jo k biét nên uống tiếp hay chuyển sang procare hay elevit như các c nói nhỷ.huhu..jup em với

bongxu2012
10-08-2012, 02:47 PM
Em cũng vào đây hóng và học hỏi kinh nghiệm để vài năm nưa săn thằng cu tý

mebeo80
10-08-2012, 05:32 PM
Trước thì thấy các mẹ hay uống procare, nhưng gần đây thì xu hướng lại chuyển sang Elevit, hay Blackmore như mẹ rivergrass tư vấn. Blackmore thì mình không biết, còn elevit thì nhiều người khen. Cái này của Úc, giá hơi chát đấy, tớ nghiến răng order 1 hộp rồi. Tất cả vì tương lai con em chúng ta. :) Theo tớ, VK lung tung thế thì nên canh sớm hơn bình thường 1 chút (trước 2 tháng thụ thai thay vì 1 tháng).
Mẹ nó ơi, blackmore - procare- elevit thì giá nó thế nào? Đắt k? Mình cũng thấy các mẹ khen elevit. Tớ đang định tháng sau bắt đầu canh đây. Hic.....

Me_CuBin.
10-08-2012, 09:09 PM
E nghe nói cho ông xã hay ăn thịt bò,sò huyến,ngao...hi! mẹ nó cứ thủ xem!

MeNhim08
10-10-2012, 10:12 AM
Mẹ nó ơi, blackmore - procare- elevit thì giá nó thế nào? Đắt k? Mình cũng thấy các mẹ khen elevit. Tớ đang định tháng sau bắt đầu canh đây. Hic.....
Procare thì hình như có hơn 200k/hộp thôi. Còn Elevit với Blackmore thì ngang nhau, tầm 800-900k/hộp, tùy nơi bán mẹ nó ạ.

MeNhim08
10-10-2012, 10:14 AM
E nghe nói cho ông xã hay ăn thịt bò,sò huyến,ngao...hi! mẹ nó cứ thủ xem!

Hehe, thế àh. Mình cũng nghe nói thế, vợ thì ăn đồ ngọt thì phải (mình chúa ghét đồ ngọt mới chít chứ!). Mà hôm qua mình nằm mơ sinh con gái tiếp, huhu, không biết dư lào. :(

MeNhim08
10-10-2012, 10:15 AM

Có kết quả mẹ nó báo cáo để mọi người chúc mừng và phấn đấu nhá! :)) Chúc mẹ nó săn em rắn thành công.

vet_rua
10-10-2012, 07:55 PM
hix vc em đã bàn là tháng 8 sang năm sinh thì căn có thai vào các tháng cuối năm, thực hiện ăn uống chế độ này kia vì cũng mong con trai, xã em là boy duy nhất họ nội ạ hix, thế mà hôm đăng ký kết hôn 1 cái là chồng em đòi yêu luôn, thế nên bây giờ thì con trai hay con gái cũng đc, có con là vui rùi ạ, chắc 1 tuần nữa em mới biết có baby hay ko :D

misschu
10-10-2012, 08:36 PM
Vc mình cũng đang mong lắm. Mong mẹ nào có nhiều kinh nghiệm để chia sẻ cho mình học tập với

hoaanh2912
10-11-2012, 12:48 PM
Mình thấy chị bạn giới thiệu có cậu Đường ở Bắc Ninh bốc thuốc uống sinh con zai chuẩn lắm, mà thuốc nén thành viên nên cũng tiện mang đi chứ không phải sắc. Thấy bảo bốc thuốc để làm cho tinh trùng XX yếu đi thì khả năng sinh con zai cao hơn. Có mẹ nào nghe nói về ông thầy này chưa?

Me_PhuongAnh
10-11-2012, 01:04 PM
Mình thấy chị bạn giới thiệu có cậu Đường ở Bắc Ninh bốc thuốc uống sinh con zai chuẩn lắm, mà thuốc nén thành viên nên cũng tiện mang đi chứ không phải sắc. Thấy bảo bốc thuốc để làm cho tinh trùng XX yếu đi thì khả năng sinh con zai cao hơn. Có mẹ nào nghe nói về ông thầy này chưa?

ông bạn em , bố mẹ chồng đi xem bói ko đồng ý cho hai người lấy nhau vì thầy phán nếu lấy nó thì ko đẻ được con trai ,hai vợ chồng vẫn quyết tâm lấy nhau để chứng minh cho mọi người thấy
đứa đầu : con gái
đứa thứ 2 ,hai vợ chồng dắt nhau sang bắc ninh ,bắt mạch ,uống thuốc của ông thầy nào đó ,2 tháng sang khám lại ông ấy nói như đinh đóng cột là con trai rồi ,ai cũng mừng ,nhưng đến tháng thứ 5 hai vợ chồng đi siêu âm thì lại mẹt tiếp
nếu các mẹ định uống thuốc nên tìm hiểu kĩ nhé .vì em được biết thuốc dó nếu sinh con trai rồi thì ko đẻ được con gái nữa đâu .

MeNhim08
10-11-2012, 05:18 PM
hix vc em đã bàn là tháng 8 sang năm sinh thì căn có thai vào các tháng cuối năm, thực hiện ăn uống chế độ này kia vì cũng mong con trai, xã em là boy duy nhất họ nội ạ hix, thế mà hôm đăng ký kết hôn 1 cái là chồng em đòi yêu luôn, thế nên bây giờ thì con trai hay con gái cũng đc, có con là vui rùi ạ, chắc 1 tuần nữa em mới biết có baby hay ko :D Hehe. Nếu vụ này trượt thì cố kiêng đến tầm T11 âm hãy thả, trúng là T8 âm sinh rùi. Mà căn cẩn thận mẹ nó nhé. Năm sau Tháng 8,7 (âm) or Tháng 12,11,10 (âm) thì rất đẹp (xếp theo thứ tự mức độ tốt giảm dần), còn tháng 9 âm thì lại rất xấu.

shopsuadinhduong
10-12-2012, 12:18 PM
E cũng đang hóng để sang năm bầu đây, đang tẩm bổ và uống thuốc rồi còn đang ngóng làm sao để 2014 làm 1 thằng cu. Chồng em nghiện cu lắm. Nhiều khi cứ trêu là cho anh lựa chọn giữa có nhà HN và 1 thằng cu thì anh chọn gì. Chồng e chọn cu ngay chứ. Hihi thế mới nan giải đây!

tuyet.nhung1989
10-14-2012, 08:41 AM
mình cũng đang muốn có bé trai bé gái cho vui cửa vui nhà đây

Nullju
10-14-2012, 09:45 AM
Thím mình cũng đi s.a soi trứng đấy. Cơ mà đang theo dõi, đến hôm lên soi lại thì nó rụng bay biến từ bao giờ rồi í. thế là đậu thai. thế là con gái. Nói chung đi soi Trứng thì cũng để xác suất cao hơn 1 tí mà thôi:d./
Các mẹ nên tham khảo topic mà dự đoán sinh con zai hay gái dựa vào ngày tháng năm sinh của bố mẹ ý, rồi xem ng ta bảo sinh con trai vào những tháng nào. rồi dựa vào đấy đi soi trứng. kết hợp cả 2 luôn^^. chắc là phần trăm chính xác cao đấy.
p/s: đợt trứoc mình cũng bói năm sinh bố mẹ trên này, nên cũng có thằng ku. thấy đúng đúng hehe

vitcon04
10-14-2012, 10:06 AM
các mẹ phải đi siêu âm trước mấy tháng,bởi có người đi 1 lần là đc,nhưng có nhứng người phải đi đến cả chục tháng mới thây trứng zai đó,thế mới gọi là ''canh trưng''.lên các mẹ cũng phải chuẩn bị tâm lý trước là phải đâu tư thời gian nhiều hơn tiền bạc.mình nghĩ là cứ đi siêu âm sớm chút,gặp đc trứng zai là quyết liền,cơ hội k nhiều mà,khi đc rồi thì mình hãy chọn ngày đẹp,giờ đẹp trong tháng để sinh bé ra là ok rồi.nhà mình cũng gái đầu lòng,nhưng phải 3 năm nữa mới sinh tiếp,nhưng suy nghĩ của mình vẫn vậy.

MeNhim08
10-17-2012, 12:05 PM
các mẹ phải đi siêu âm trước mấy tháng,bởi có người đi 1 lần là đc,nhưng có nhứng người phải đi đến cả chục tháng mới thây trứng zai đó,thế mới gọi là ''canh trưng''.lên các mẹ cũng phải chuẩn bị tâm lý trước là phải đâu tư thời gian nhiều hơn tiền bạc.mình nghĩ là cứ đi siêu âm sớm chút,gặp đc trứng zai là quyết liền,cơ hội k nhiều mà,khi đc rồi thì mình hãy chọn ngày đẹp,giờ đẹp trong tháng để sinh bé ra là ok rồi.nhà mình cũng gái đầu lòng,nhưng phải 3 năm nữa mới sinh tiếp,nhưng suy nghĩ của mình vẫn vậy.Nghĩ mà thấy ngại ghê. Mẹ nó 3 năm nữa mới tiến hành thì lo gì, có khi lúc ấy công nghệ hiện đại muốn gì được nấy ấy chứ! :)

MeNhim08
10-18-2012, 11:09 AM
Tớ sưu tầm được tý kinh nghiệm này chia sẻ để cả nhà tham khảo nhá:

Quý Tỵ: Mệnh Thủy, Tháng đẹp: 7,8,10,11,12 (âm lịch)

1. Hum trước em được chị bạn đang săn rồng com chia sẻ một số bí quyết bác sĩ tư vấn về chế độ ăn để sinh con trai(thấy bà ý bảo là đi khám và tư vấn hết 400k). Bà ấy ghi lại cẩn thận cho em, em chia sẻ với các mẹ:

Chế độ ăn:
Chồng: Ăn: _ Tỏi sống (từ 2 nhánh -1 củ/ngày)
- 2 lạng thịt bò/ngày
- Thịt chó (tùy theo)
- 2 lạng giá sống/ngày
- Đồ hải sản (ăn vô tư)
- 2 quả trứng vịt lộn, ko có gừng và răm
- ăn từ khi vợ hết kinh đến ngày vợ chồng quan hệ thì ăn bình thường
- Kiêng bia, r***, thuốc lá
Các đồ ăn khác ăn bt nhưng lưu ý ăn đồ ăn như trên
Vợ: Ăn: Chocolate,

Ăn mặn và ăn ngọt nhiều (bánh ngọt)
Ăn ít rau và nhiều hoa quả

Sau khi hết kinh thì rửa nước muối hàng ngày và trước khi quan hệ 15 phút rửa bằng Nước muối Dạ dày (bán tại các Hiệu thuốc)

2. Muốn có con, nhất thiết phải có sự gặp gỡ giữa tinh trùng của bố và trứng của mẹ. Nam giới sản xuất hai loại tinh trùng: X (gái) và Y (trai).
Tinh trùng Y + trứng = sinh trai.
Tinh trùng X + trứng = sinh gái.

2.1- Đặc điểm tinh trùng
A- Tinh trùng Y:
+ nhẹ và di chuyển nhanh, thích hợp với môi trường kiềm/ mặn.
+ thường sống được trong đường sinh dục nữ 24h sau khi xuất tinh.
B- Tinh trùng X:
+ di chuyển chậm hơn nhưng sống lâu hơn, thích hợp môi truờng axit/ chua
+ Sống ở đuờng sinh dục nữ 48 giờ sau khi xuất tinh (có trường hợp 72-96 giờ)
2.2- Đặc điểm trứng (noãn)
- Noãn có đời sống 24 giờ (sau khi rụng)
- Sau khi phóng noãn từ 3-4 h, noãn rơi vào vòi trứng, và tiến về phía tử cung. Sau 12-14h, noãn ko được thụ tinh sẽ bắt đầu thoái hoá. Đến 48h thì trứng không được thụ tinh sẽ phân huỷ hoàn toàn.
Do vậy, thời gian lý tuởng nhất cho việc giao hợp là “sau 4h và trước 15h “ sau khi phóng noãn.

2.3- Sự thụ thai:
Tuỳ tinh trùng bơi nhanh hay chậm. Nhưng trong thời gian từ 15 phút đến 90 phút là tinh trùng có thể bơi đến vòi trứng. Tinh trùng gặp trứng ở vòi trứng. Sự thụ tinh bắt đầu.

2.4- Cách giao hợp để sinh con trai
1-Sinh trai :
+ Giao hợp vào ngày rụng trứng. Tốt nhất là sau khi trứng rụng từ 4-12/15 h. Vì lúc đó dịch âm đạo đặc hơn, tinh trùng Y nhẹ hơn nên sẽ bơi nhanh hơn.
+ thụt rửa âm đạo bằng nuớc muối (tinh trùng Y thích kiềm (muối) sẽ chuyển động tốt hơn, diệt bớt tinh trùng X (thích chua/ acid).
+ xuất tinh sâu (tinh trùng Y chạy nhanh gặp trứng)
3. CHƯƠNG II- Các phương pháp thực hiện

Như vậy muốn sinh trai, tất cả tùy thuộc vào vấn đề:

I- Xác định được đúng thời điểm rụng trứng
II- Làm môi trường âm đạo có tính kiềm
III- Giúp Tinh trùng Y tiếp cận trứng nhanh nhất

Và cuối cùng là: một chút may mắn tức là “số trời”

thutrang69
10-18-2012, 11:17 AM
kinh nhiệm hay đấy. bổ ích

con cò bé bé
10-18-2012, 01:52 PM
Cơ quan tớ nhiều người canh cô Yến - Hòe Nhai, cô Nguyệt - Cát Linh, bà Mai - Đê La Thành đều sinh được bé trai đấy. Tất nhiên còn do duyên của từng bs và số trời cho nữa. Mong chúc các mẹ được toại nguyện :)

mebeo80
10-18-2012, 03:18 PM
Có kết quả mẹ nó báo cáo để mọi người chúc mừng và phấn đấu nhá! :)) Chúc mẹ nó săn em rắn thành công.
Cảm ơn mẹ nó nhiều nha. Có kq tớ sẽ thông báo cho mọi người. Mẹ nó cũng thế đấy nhé.

Meyeu_emXu
10-18-2012, 04:02 PM
Mình cũng đang muốn săn 1 e rắn vàng đây nhưng là rắn nữ. Mình ko biết các mẹ thế nào chứ theo bản thân mình thấy canh có con zai dễ hơn là con gái và thực tế mình đã có 1 cu rồi. Nếu mẹ nào vòng kinh đều và ổn định thì dễ thôi, cứ đúng ngày rụng trứng và sau ngày rụng trứng quan hệ, nghĩa là đúng ngày rụng trứng quan hệ rồi ngày hôm sau làm phát nữa chặn đuôi thì kiểu gì cũng có zai. Còn về ăn uống, tháng nào định có e bé thì cho các bố ăn nhiều thịt bò, trứng và trước ngày quan hệ thì ăn hải sản đặc biết là ăn sò huyết, hàu nữa đảm bảo toàn Y. Đấy là kinh nghiệm nhà tớ có cu để các mẹ tham khảo. Giờ tớ muốn có con gái mà khó quá ko biết có được ko

mebixinh
10-18-2012, 04:03 PM
Vào hóng kinh nghiệm của các mẹ cái. Mình con đầu cũng gái 4t rồi.

MeNhim08
10-19-2012, 02:52 PM
Cơ quan tớ nhiều người canh cô Yến - Hòe Nhai, cô Nguyệt - Cát Linh, bà Mai - Đê La Thành đều sinh được bé trai đấy. Tất nhiên còn do duyên của từng bs và số trời cho nữa. Mong chúc các mẹ được toại nguyện :)
Mẹ nó có địa chỉ chính xác chỗ cô Yến - Hòe Nhai không? Nhắn cho mình nhé! Thanks in advance.

MeNhim08
10-19-2012, 02:54 PM
Vào hóng kinh nghiệm của các mẹ cái. Mình con đầu cũng gái 4t rồi. Thế thì giống em rồi. Cũng con gái đầu lòng 4T. Chuẩn bị sinh tiếp thôi. Năm sau được đấy, hoặc không sốt ruột thì đợi đến 2015 cũng đẹp.

TúAnh
10-19-2012, 03:11 PM
E cũng đang muốn săn con trai rắn vàng đây e mới lập gia đình nên chưa có kinh nghiệm gì... VK của e cũng lung tung lắm...Các mẹ tư vấn cho e với siêu âm trứng ở đâu thì tốt và chuẩn ạh...thấy mẹ ở trên nói bs Yến ở bv hoè nhai...các mẹ các chị cho e ý kiến nhé

hongkien1982
10-19-2012, 10:37 PM

canh bé trai thì phải đi SA canh trứng hàng ngày.Bạn lên bv Hòe Nhai ý.Đứa em mình trước đây khó khăn con cái vì bị viêm,hơn nữa vòng kinh cũng không đều.Sau khi chữa xong nó ra Hòe Nhai canh trứng,đến đúng thời điểm thì bác sĩ sẽ bảo
Và đây là kinh nghiệm của mình vì mình tính cả hai lần đều đúng,còn tin hay k thì tùy các mẹ nhé!^^
Sinh con trai : _ trước sinh mình uống Enat 400( thuốc này tăng nội tiết rất tốt cho việc chuẩn bị mang thai) khoảng 2tháng.Tại trước đấy 2 lần m bị sảy ,bs bảo nội tiết của mình kém nên cho uống( hai đứa bạn mình một đứa làm ở viện Tràng An ,1 đứa làm ở Sản C cũng bảo mình uống thuốc này tốt khả năg con trai cao vì nội tiết tăng làm lượng tinh trùng sẽ bơi khỏe hơn và XY sẽ về đích nhanh hơn là XX ^^),sau nữa mình kiêng chuyện ấy đúng hai tháng ,vì sợ sau sảy thai mà dính bầu luôn sẽ quen dạ nên nghe bs là phải kiêng k để bị dính.(tất nhiên chuyện ấy vẫn cho phép) nhưng m tuyệt đối kiêng luôn nhưng k nói cho chồng biết,cứ lúc nào mà chuẩn bị gần gũi là mình tránh toàn nói mệt.^^.đến lúc chồng bức xúc không chịu được và cũng đúng vào ngày rụng trứng thì mình mới tiến hành....Còn nữa vì mình có việc ra ngoài 1 tí,mình sẽ nói tiếp sau.Các mẹ đừng cườii nhé!^^

thuytinh
10-20-2012, 09:40 AM
hê hê thấy các mẹ hào hứng săn rắn vàng quá mình đang máu :))

mebeo80
10-20-2012, 04:37 PM
Mẹ nó có địa chỉ chính xác chỗ cô Yến - Hòe Nhai không? Nhắn cho mình nhé! Thanks in advance.
Mẹ nó đến bệnh viện Hòe Nhai ở phố Hòe Nhai ấy. Trước khi đi thì gọi xem cô ấy có ở Hòe Nhai không thì hãy đi vì cô ấy còn làm cả ở phòng khám ở Láng. Số đt của cô ấy đây: 0989978904. Bao giờ mẹ nó đi? Tớ đang sắp tới CK nếu hết chắc tớ cũng đi. Nếu mẹ ấy đi cùng thời điểm thì bọn mình hẹn nhau đi cùng.

bombibi
10-21-2012, 05:38 PM
cho em xin một chân hóng hớt ạ :">

vananh2009
10-21-2012, 06:11 PM
Mẹ nó đến bệnh viện Hòe Nhai ở phố Hòe Nhai ấy. Trước khi đi thì gọi xem cô ấy có ở Hòe Nhai không thì hãy đi vì cô ấy còn làm cả ở phòng khám ở Láng. Số đt của cô ấy đây: 0989978904. Bao giờ mẹ nó đi? Tớ đang sắp tới CK nếu hết chắc tớ cũng đi. Nếu mẹ ấy đi cùng thời điểm thì bọn mình hẹn nhau đi cùng.
Mẹ nó đi về chia sẽ cho mọi người cùng biết nhé, mình cũng đang muốn săn rắn đây. Cách đây vài hôm mình đi soi cổ tử cung thì bác sĩ bảo thấy trứng rụng, lúc đấy cũng muốn về nói xã làm luôn đấy nhưng lại nghĩ mình đang uống thuốc dạ dày sợ không tốt với lại mình cũng muốn bổ sung thêm chất trước khi có thai nên lại thôi, hi hi.

MeNhim08
10-22-2012, 11:35 AM
canh bé trai thì phải đi SA canh trứng hàng ngày.Bạn lên bv Hòe Nhai ý.Đứa em mình trước đây khó khăn con cái vì bị viêm,hơn nữa vòng kinh cũng không đều.Sau khi chữa xong nó ra Hòe Nhai canh trứng,đến đúng thời điểm thì bác sĩ sẽ bảo
Và đây là kinh nghiệm của mình vì mình tính cả hai lần đều đúng,còn tin hay k thì tùy các mẹ nhé!^^
Sinh con trai : _ trước sinh mình uống Enat 400( thuốc này tăng nội tiết rất tốt cho việc chuẩn bị mang thai) khoảng 2tháng.Tại trước đấy 2 lần m bị sảy ,bs bảo nội tiết của mình kém nên cho uống( hai đứa bạn mình một đứa làm ở viện Tràng An ,1 đứa làm ở Sản C cũng bảo mình uống thuốc này tốt khả năg con trai cao vì nội tiết tăng làm lượng tinh trùng sẽ bơi khỏe hơn và XY sẽ về đích nhanh hơn là XX ^^),sau nữa mình kiêng chuyện ấy đúng hai tháng ,vì sợ sau sảy thai mà dính bầu luôn sẽ quen dạ nên nghe bs là phải kiêng k để bị dính.(tất nhiên chuyện ấy vẫn cho phép) nhưng m tuyệt đối kiêng luôn nhưng k nói cho chồng biết,cứ lúc nào mà chuẩn bị gần gũi là mình tránh toàn nói mệt.^^.đến lúc chồng bức xúc không chịu được và cũng đúng vào ngày rụng trứng thì mình mới tiến hành....Còn nữa vì mình có việc ra ngoài 1 tí,mình sẽ nói tiếp sau.Các mẹ đừng cườii nhé!^^
Chị hongkien ơi, em muốn sinh tầm Tháng 8 âm năm sau, như vậy phải thả từ đầu Tháng 11 âm năm nay đúng không ạ? Tuần này em sẽ đi soi thử 1 buổi xem sao. Chưa thử bao giờ. :))

MeNhim08
10-22-2012, 11:41 AM
Noted with thanks. Hehe. Em định tầm đầu Tháng 11 âm mới thả (để sinh tầm Tháng 8 âm năm sau), nên không biết tầm này có nên bắt đầu đi soi được chưa? Em sn 84 cho dễ xưng hô. :))
Khi nào mebeo đi cứ pm em, em đi cùng học hỏi kinh nghiệm. :))

cluyou82
10-22-2012, 01:23 PM

MeNhim08
12-20-2012, 03:58 PM
Đúng là người tính không bằng trời tính... :( Báo cáo cả nhà, em lỡ mất kế hoạch, hixhix, giờ đã được 3,5 tháng rùi. Thời gian vừa rồi nghén dặt dẹo nên không online báo cáo được. Vừa rồi đi siêu âm chỗ anh Trần Danh Cường nhưng không được nói giới tình. Mẹ nào săn rắn thành công rồi vào chia sẻ nào!!!!!

mybube
12-20-2012, 10:55 PM
em đang săn đây ạ mà mãi chưa được...............

the_golden_field
12-21-2012, 01:11 PM
Mình vào đây hóng hớt tí. Cũng đang muốn setup tập 2 tháng 12 âm năm tới .

hoahuongduong_minhduc
12-22-2012, 02:55 PM
àm sao mà muốn sinh con trai là sinh được hả bạn.

homi_doannm_72
12-23-2012, 05:03 PM

dung_meo
12-25-2012, 09:15 PM

Mình muốn xin địa chỉ cụ thể của những chỗ này mẹ nó có ko ạ

cuonghuong86
12-26-2012, 03:12 PM

vậy hà mẹ nó ,mẹ nó còn ko ,gia rổ thế nào ạ

cuonghuong86
12-26-2012, 03:13 PM
Đúng là người tính không bằng trời tính... :( Báo cáo cả nhà, em lỡ mất kế hoạch, hixhix, giờ đã được 3,5 tháng rùi. Thời gian vừa rồi nghén dặt dẹo nên không online báo cáo được. Vừa rồi đi siêu âm chỗ anh Trần Danh Cường nhưng không được nói giới tình. Mẹ nào săn rắn thành công rồi vào chia sẻ nào!!!!!

hi hi,dẫu sao cũng chúc mừng mẹ nó nhé

incoi2410
12-26-2012, 03:53 PM
Mình mong có rắn tháng 8 đây nhưng giờ còn đang dính đèn đỏ. May mắn trúng thì chắc sang đầu tháng 9 cả nhà nhỉ?
Mình mới thả tháng vừa rồi cơ mà trượt, thế mà cũng thất vọng nghê lắm. Thế mới hiểu nỗi lòng của những mẹ chờ đợi trong mấy tháng và cả nắm trời.
Mong con yêu sớm về với chúng ta.

vongdautam
12-27-2012, 08:18 AM
lót dép hóng kinh nghiệm ạ...............

cluyou82
12-28-2012, 05:54 PM
Vào hóng kinh nghiệm của các mẹ cái ạ :D

hanhphuc_trontron
12-28-2012, 08:07 PM

ko biết mẹ nó đã có bé chưa nhỉ,mình nghĩ mẹ nó nên theo 1 bs để có hướng thụ thai tốt nhất, bg sinh con theo ý muốn bs cũng tđộng đc mà

tung_hoangthu1988
12-30-2012, 09:53 AM
vào hóng kinh nghiệm của các mẹ cái.

tung_hoangthu1988
12-30-2012, 09:59 AM
mình cũng đang muốn có bé trai bé gái cho vui cửa vui nhà đây

hoattt0312
01-08-2013, 01:44 PM
Tình hình các mẹ nhà mình thế nào rồi ạ?

MeNhim08
01-09-2013, 10:30 AM
hi hi,dẫu sao cũng chúc mừng mẹ nó nhé

Cảm ơn mẹ nó. Nếu định bầu bì thì uống vitamin tổng hợp trước đi mẹ nó ạ. Như mình không chuẩn bị trước, khi dính rồi đi khám bác sỹ mắng cho 1 trận, mà lại còn nghén dặt nghén dẹo nữa chứ. Hiện mình cũng đang uống Elevit, chẳng uống tý sữa bầu nào (nỗi ám ảnh!). Chị hàng xóm nhà mình cũng uống elevit từ lúc bầu đến sinh, ăn uống bt, ko sữa bầu, thế mà con nặng 4kg đấy.

MeNhim08
01-09-2013, 10:34 AM
ko biết mẹ nó đã có bé chưa nhỉ,mình nghĩ mẹ nó nên theo 1 bs để có hướng thụ thai tốt nhất, bg sinh con theo ý muốn bs cũng tđộng đc mà

Hixxxx! Mình lỡ kế hoạch nên có sớm hơn dự kiến mất 3 tháng. Hiện đã sang tuần thứ 17 rùi. Thanks mẹ nó đã hỏi thăm.

catlovekit
01-09-2013, 10:40 AM
Mình mong có rắn tháng 8 đây nhưng giờ còn đang dính đèn đỏ. May mắn trúng thì chắc sang đầu tháng 9 cả nhà nhỉ?
Mình mới thả tháng vừa rồi cơ mà trượt, thế mà cũng thất vọng nghê lắm. Thế mới hiểu nỗi lòng của những mẹ chờ đợi trong mấy tháng và cả nắm trời.
Mong con yêu sớm về với chúng ta.

nhà em làm tập 1 như sau..chồng em làm bên CĐHA...
bước 1;ăn nhiều khoẻ.hạn chế r*** bia..Chồng em gày nào cũng phải đi uống,giấu vợ.nên chẳng kiêng đuọc gi.
Buóc 2 :chồng em tự soi trưng cho em.hình như chồng em ko biêt soi.soi linh ta linh tinh..bảo là trung rụng rôi mà em về em lây cái que thử.rõ rang là chua rung..về nha xxx luôn và thế là 1 cu xinh lắm..nhanh,gọn nhẹ,,
buóc 3;ko bh thèm nhờ chong nua.có chồng cũng như ko.em theo bác sỹ yến ở hoè nhai..tốt lắm ợ...
em cũng định đến bv chố Ch nhưng ngại ng cơ quan..rách việc lắm ạ
các mẹ nhớ ăn nhiều.khoẻ.bổ sung đầy dủ vitamin,nếu cần nên uống thuốc bắc.dễ có bầu cực kì luôn....
chúc các mẹ thứ 4 tốt lành.may mắn

KhanhNhung90
01-10-2013, 09:21 AM
Elevit là vitamin Tông hợp à MeNhim08 ơi? Uống cái đó có cần chỉ định của bs ko ạ? E đang mang thai Lân đầu nên cũng chưa biết j cả.hic. Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm:)

mekem2013
01-10-2013, 09:51 AM
cho mình tham gia với, mình bị lưu một lần cách đây 4 tháng rồi, sau lại kn thất thường nên giờ đang lo lắm, tháng này đã soi trứng được 19mm, niêm mạc 10mm, bác sĩ bảo đẹp lắm, chỉ định ngày 1 -4 qh, mà vc mình chỉ qh được ngày 1,2 và 4, ko biết trứng nó có rụng vào ngày 3 ko nhỉ? giờ mình chỉ mong thời gian trôi nhanh bị trễ để thử que thôi. từ sau đó thì đầu ti đau lắm ý, mà ngực lại mềm, ko đau gì cả nhưng to hơn trước thôi. ko biết có được ko hả các mẹ?
con lạy ông trời tháng này cho con một đứa...

catlovekit
01-10-2013, 10:20 AM
Procare hay elevit cả nhà nhỉ????????????????????

bacsigiadinhhanoi
01-10-2013, 10:46 AM
Bạn đã đi canh trứng chưa? Khi nào có tin vui báo cho mọi người nhé.

MeNhim08
01-10-2013, 11:03 AM
Đúng rùi. Loại này gần như là tốt nhất rùi. Mấy bà bạn mình uống mỗi cái này chả sữa bầu sữa biếc gì mà lúc sinh trộm vía con to, khỏe lắm. Tớ mỗi lần uống sữa bầu thấy khủng khiếp lắm, nào là bịt mũi, bôi gừng, vỏ chanh mới tống được thứ đấy vào họng. Giờ thì nghỉ hết sữa luôn. :)) Nhưng quan trọng là mẹ nó fải mua đúng nguồn gốc, loại này của Úc, Đức cũng sx nhiều. Tớ nhờ mua trực tiếp bên úc cũng 60-70$ Úc/hộp rồi. Mẹ nào không cầu kỳ thì uống procare cho đơn giản, dễ mua. :)

MeNhim08
01-10-2013, 11:03 AM
Elevit là vitamin Tông hợp à MeNhim08 ơi? Uống cái đó có cần chỉ định của bs ko ạ? E đang mang thai Lân đầu nên cũng chưa biết j cả.hic. Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm:)

Đúng rùi. Loại này gần như là tốt nhất rùi. Mấy bà bạn mình uống mỗi cái này chả sữa bầu sữa biếc gì mà lúc sinh trộm vía con to, khỏe lắm. Tớ mỗi lần uống sữa bầu thấy khủng khiếp lắm, nào là bịt mũi, bôi gừng, vỏ chanh mới tống được thứ đấy vào họng. Giờ thì nghỉ hết sữa luôn. ) Nhưng quan trọng là mẹ nó fải mua đúng nguồn gốc, loại này của Úc, Đức cũng sx nhiều. Tớ nhờ mua trực tiếp bên úc cũng 60-70$ Úc/hộp rồi. Mẹ nào không cầu kỳ thì uống procare cho đơn giản, dễ mua.

Hanghai
01-10-2013, 11:24 AM
Mình cg k đều tháng này cg muốn đi soi xem sao, cg k biết nên so từ ngày nào đây? cả nhà tư vấn giúp mình với

KhanhNhung90
01-10-2013, 02:27 PM
Đúng rùi. Loại này gần như là tốt nhất rùi. Mấy bà bạn mình uống mỗi cái này chả sữa bầu sữa biếc gì mà lúc sinh trộm vía con to, khỏe lắm. Tớ mỗi lần uống sữa bầu thấy khủng khiếp lắm, nào là bịt mũi, bôi gừng, vỏ chanh mới tống được thứ đấy vào họng. Giờ thì nghỉ hết sữa luôn. ) Nhưng quan trọng là mẹ nó fải mua đúng nguồn gốc, loại này của Úc, Đức cũng sx nhiều. Tớ nhờ mua trực tiếp bên úc cũng 60-70$ Úc/hộp rồi. Mẹ nào không cầu kỳ thì uống procare cho đơn giản, dễ mua.
E đang uống MaMacare. Nếu bán ở Úc thì e cũng nhờ mua đc:) mà 1 hộp bao nhiêu viên hả mẹ?

KhanhNhung90
01-10-2013, 02:34 PM
Mình cg k đều tháng này cg muốn đi soi xem sao, cg k biết nên so từ ngày nào đây? cả nhà tư vấn giúp mình với

Mẹ nó cứ đến Bác sỹ khám rồi bsy sẽ chỉ định. Chị bạn e đang theo bsy Yến ở Hòe Nhai đấy. Mẹ nó thử đến xem:) bác sỹ ấy thấy cũng nôi tiếng lắm:)

susu084
01-10-2013, 02:48 PM
Đúng rồi, Bác sỹ Yến ở Hòe Nhai nhẹ nhàng mà lại nhiệt tình lắm mẹ nó ạ. Tớ cũng đang canh cô ấy đấy. Khi nào có tin, tớ báo cáo nhé, hihi

Doremidl
01-10-2013, 03:35 PM
Các mẹ cho em bon chen với ạ, em đang săn rắn vàng rắn bạc vào đây học hỏi kinh nghiệm các mẹ.

E đến hết tháng 2/2013 này là vừa tròn 3 tháng sau tiêm phòng, k biết là có thể có thai chưa được ạ, nhiều người bảo tiêm phòng xong 6 tháng sau mới được có em bé.

Em có đọc ở topic nào đó bảo rằng k nên qh trong ngày mưa giông sấm chớp, trước khi chuẩn bị có em bé, bố cần kiêng r*** bia trong 2 tháng, và trước đó 2 tuần kiêng qh, để lúc này qh "mạnh" dễ đậu thai và thai khỏe. Muốn có con trai mẹ trong 2 tháng k được uống nước chanh hay đại loại là đồ chua, k nên uống nước ngọt, ăn ngọt..

Em cũng đọc rằng, khi có thai k nên sửa hướng kê giường ngủ vì động thai, rồi khi biết bé trai hay bé gái thì mua nhiều ảnh người đẹp hoặc hot boy về treo trong phòng, để màn hình laptop, điện thoại để lúc nào cũng ngắm được để con sinh ra đẹp như diễn viên í.

bacsigiadinhhanoi
01-11-2013, 07:46 AM
Bạn nên soi từ ngày thứ 2 tính theo chu ký kinh

tuvanmypham00
01-14-2013, 11:31 AM
Ngày đó còn ra kinh thì sao soi dc vậy bạn?

susu084
01-14-2013, 02:33 PM
Các mẹ cho em bon chen với ạ, em đang săn rắn vàng rắn bạc vào đây học hỏi kinh nghiệm các mẹ.

E đến hết tháng 2/2013 này là vừa tròn 3 tháng sau tiêm phòng, k biết là có thể có thai chưa được ạ, nhiều người bảo tiêm phòng xong 6 tháng sau mới được có em bé.

Em có đọc ở topic nào đó bảo rằng k nên qh trong ngày mưa giông sấm chớp, trước khi chuẩn bị có em bé, bố cần kiêng r*** bia trong 2 tháng, và trước đó 2 tuần kiêng qh, để lúc này qh "mạnh" dễ đậu thai và thai khỏe. Muốn có con trai mẹ trong 2 tháng k được uống nước chanh hay đại loại là đồ chua, k nên uống nước ngọt, ăn ngọt..

Em cũng đọc rằng, khi có thai k nên sửa hướng kê giường ngủ vì động thai, rồi khi biết bé trai hay bé gái thì mua nhiều ảnh người đẹp hoặc hot boy về treo trong phòng, để màn hình laptop, điện thoại để lúc nào cũng ngắm được để con sinh ra đẹp như diễn viên í.

Hôm mình định đi tiêm phòng, thì hỏi bác sỹ bảo sau 3 tháng là tiến hành được rồi. Cái mưa giông sấm chớp thì mình ko bít. Còn muốn có con trai thì bố thì kiêng bia r***, chất kích thích trong tầm 2-3 tháng, Mẹ ăn thực phẩm nhiều Natri, Kali. Ăn ngọt thoải mái. Không ăn chua hoặc thực phẩm lên men. Trước khi thụ thai 3 tháng nên ăn chế độ nhiều muối mặn hơn bình thường, ăn thịt, cá, khoai tây, chuối và thực phẩm khô ướp muối; kiêng sữa, trứng, nước khoáng, cà chua, cà rốt…
Cái vụ mà mua tranh ảnh về treo í, đợt tập 1 mình cũng tìm mua tranh ảnh nhưng tìm mãi chả thấy cái ưng í. Ngày ngày lên mạng ngắm diễn viên Hàn vậy, hehe. Sinh ra bé giống bố như 2 giọt nước í :D

susu084
01-14-2013, 02:39 PM
Với những mẹ chu kỳ kinh ko đều, mình nghĩ là các mẹ lấy tháng có chu kỳ ngắn nhất chia đôi, đi canh trứng từ ngày đó. Các mẹ cứ đi soi đi, nếu còn nhỏ thì bác sỹ sẽ hẹn ngày xa ra, còn nếu trứng đủ kích thước để rụng thì bsy sẽ hẹn mai soi tiếp. Theo mình biết thì trứng thường rụng khi đạt kích thước 19mm - 26 mm.

bexinh111
01-14-2013, 08:15 PM
em cũng muốn sinh vào năm sau bắt đầu săn từ tháng này không biết codduwwocj không.VK của em cũng không đều

Doremidl
01-15-2013, 11:33 AM
Cái vụ mà mua tranh ảnh về treo í, đợt tập 1 mình cũng tìm mua tranh ảnh nhưng tìm mãi chả thấy cái ưng í. Ngày ngày lên mạng ngắm diễn viên Hàn vậy, hehe. Sinh ra bé giống bố như 2 giọt nước í :D

Cảm ơn Mẹ Susu, mẹ Susu chỉ dẫn thật chi tiết, em thì như thế này mới vỡ ra được, hihi.

Còn vụ tranh ảnh, k hiệu nghiệm sao ạ, zậy mà em định khi nào có em bé sẽ ngắm ảnh diễn viên Hàn để cải thiện ngoại hình đời con cháu chứ, hihi.

huonghaui
01-15-2013, 12:30 PM
Mẹ nào bít địa chỉ nào soi trứng tốt tốt mách e với nhé, e cũng có ý định tập 2 đi soi trứng ạ!

susu084
01-16-2013, 01:26 PM
Cảm ơn Mẹ Susu, mẹ Susu chỉ dẫn thật chi tiết, em thì như thế này mới vỡ ra được, hihi.

Còn vụ tranh ảnh, k hiệu nghiệm sao ạ, zậy mà em định khi nào có em bé sẽ ngắm ảnh diễn viên Hàn để cải thiện ngoại hình đời con cháu chứ, hihi.

Mình mặc dù ngắm diễn viên Hàn nhưng mà đầu lại chỉ nghĩ đến chồng nên nó mới ra như thế. Sinh xong, ai nhìn bé cũng bảo chắc mẹ nó lúc bầu bí yêu chồng phải biết, hehe

Hoc hoi trao doi giao luu
01-17-2013, 10:08 AM
Thượng đế ban tặng cho chúng ta nhưng thiên thần nhỏ bé đáng yêu, làm phụ nữ ai cũng muốn mình được sinh ra những thiên thần ấy.
sinh ra được một em bé không hề dễ chút nào, sinh theo ý muốn (giới tính) lại càng khó hơn nhưng không phải là không làm được.

Muốn có con, nhất thiết phải có sự gặp gỡ giữa tinh trùng của bố và trứng của mẹ.
Nam giới sản xuất hai loại tinh trùng: X (gái) và Y (trai).

Tinh trùng Y + trứng = sinh trai. -
Tinh trùng X + trứng = sinh gái.
Đặc điểm tinh trùng
Tinh trùng Y:
nhẹ và di chuyển nhanh, thích hợp với môi trường kiềm/ mặn.
thường sống được trong đường sinh dục nữ 24h sau khi xuất tinh.
Tinh trùng X:
di chuyển chậm hơn nhưng sống lâu hơn, thích hợp môi truờng axit/ chua
Sống ở đuờng sinh dục nữ 48 giờ sau khi xuất tinh (có trường hợp 72-96 giờ)
Đặc điểm trứng (noãn)

Noãn có đời sống 24 giờ (sau khi rụng)
Sau khi phóng noãn từ 3-4 h, noãn rơi vào vòi trứng, và tiến về phía tử cung. Sau 12-14h, noãn ko được thụ tinh sẽ bắt đầu thoái hoá. Đến 48h thì trứng không được thụ tinh sẽ phân huỷ hoàn toàn.
Do vậy, thời gian lý tuởng nhất cho việc giao hợp là “sau 4h và trước 15h “ sau khi phóng noãn

Tuỳ tinh trùng bơi nhanh hay chậm. Nhưng trong thời gian từ 15 phút đến 90 phút là tinh trùng có thể bơi đến vòi trứng. Tinh trùng gặp trứng ở vòi trứng. Sự thụ tinh bắt đầu.
Cách giao hợp để sinh con trai
Giao hợp vào ngày rụng trứng. Tốt nhất là sau khi trứng rụng từ 4-12/15 h. Vì lúc đó dịch âm đạo đặc hơn, tinh trùng Y nhẹ hơn nên sẽ bơi nhanh hơn.
Tuỳ hoàn cảnh và tuỳ cơ thể từng phụ nữ, có thể chọn cách phù hợp. Nên kết hợp ít nhất là 3 cách trở lên cùng một lúc để đạt kết quả chính xác
1- Tính theo kỳ kinh
2- Đo thân nhiệt
3- Dịch âm đạo ( Billings)
4- Cảm giác tức và nhói bụng
5- Cảm giác hứng tình
6 – Âm hộ sưng
7 - Thử bằng que LH thử rụng trứng
8- Siêu âm trứng
Cách tính vòng kinh: Ngày 1 là ngày bắt đầu có kinh. Ngày cuối là ngày trước ngày có kinh của chu kỳ kế tiếp.
Cách tính ngày rụng trứng:
Chu kỳ 29 ngày. Thấy kinh 14 ngày sau khi trứng rụng. Vậy ngày đã rụng trứng là: 29-14= 15 tức là vào: 17/1, 15/2. Dự đoán rụng 16/3
Muốn có con trai:
Ăn ngọt. Không ăn chua hoặc thực phẩm lên men. Trước khi thụ thai 3 tháng nên ăn chế độ nhiều muối mặn hơn bình thường, ăn thịt, cá, khoai tây, chuối và thực phẩm khô ướp muối;
kiêng sữa, trứng, nước khoáng, cà chua, cà rốt… Sau khi thụ thai thì ăn trở lại bình thường.
   Kiêng giao hợp nhiều ngày trước khi rụng trứng. Giao hợp 1 lần trong ngày rụng trứng. Tinh trùng cái nặng nề và chậm chạp, sẽ tới sau tinh trùng đực và không thụ tinh trứng được.
Nam cử rươu bia chất kích thích trước 3 tháng ngày dự định có con( cafe được dùng)

các mẹ nào muốn có đầy đủ tài liệu về sinh con theo ý muốn liên hệ với mình.
YH nguyenthicuc.1985@yahoo.com

Chúc sức khỏe và thành đạt.

MeNhim08
01-21-2013, 02:23 PM
E đang uống MaMacare. Nếu bán ở Úc thì e cũng nhờ mua đc:) mà 1 hộp bao nhiêu viên hả mẹ?

Cái này 1 hộp có 5 vỉ, mỗi vỉ 20 viên. Tổng 100 viên. Mẹ nó uống được 3 tháng nhé.

Kaisy
01-22-2013, 11:29 AM
lót dép hóng, em cũng đang mong lắm, mới thả 2 lần trượt cả hai, ông công ông táo này lại đợi chờ kết quả hihi. Mà em cưới được hơn 1 năm, kiêng (tính ngày để tránh ko dùng thuốc), mọi người bảo thế thì phải 6 tháng may ra mới trúng hic hic, ko biết có kịp năm rắn ko. Mà tử vi của em sang năm bảo sinh tháng 8 âm là đẹp lắm T.T mong quá

Doremidl
02-20-2013, 11:03 AM
Em k biết tính chu kỳ kinh, nhưng các ngày kinh của em như thế nào ạ, các chị tư vấn em tháng 3 đến nên bắt đầu soi trứng hoặc dùng que thử trứng như thế nào ạ, em cảm ơn thật nhiều.

Tháng 10/2012: từ ngày 07 - 12
Tháng 11/2012: từ ngày 03 - 08
Tháng 12/2012: em quên k ghi ạ
Tháng 01/2013: từ ngày 03 - 07
Tháng 02/2013: từ ngày 28 - 01

Chúc năm mới nhà ta ai cũng săn được rắn vàng.

Me_KuTit
02-20-2013, 11:05 AM
Soi trứng cũng hên xui lắm nha, Mẹ nào trứng rụng đúng ngày đúng giờ còn đỡ như mình hồi đấy soi cả nửa năm chẳng làm ăn được gì ](*,) Vì trứng của mình chẳng rụng theo ngày giờ nào cả, có tháng rụng trước ngày giữa chu kỳ, có tháng rụng sau ngày giữa chu kỳ ](*,)
Sau đó mình không đi soi nữa thì lại có bầu, tốn tiền mà không làm nên đại sự 0oo

Em k biết tính chu kỳ kinh, nhưng các ngày kinh của em như thế nào ạ, các chị tư vấn em tháng 3 đến nên bắt đầu soi trứng hoặc dùng que thử trứng như thế nào ạ, em cảm ơn thật nhiều.

Tháng 10/2012: từ ngày 07 - 12
Tháng 11/2012: từ ngày 03 - 08
Tháng 12/2012: em quên k ghi ạ
Tháng 01/2013: từ ngày 03 - 07
Tháng 02/2013: từ ngày 28 - 01

Chúc năm mới nhà ta ai cũng săn được rắn vàng.

mecun_nhoc
02-22-2013, 04:54 PM
Mình thấy nhiều mẹ vẫn còn vất vả quá vì việc sinh con trai hay con gái. Nhiều gia đình hạnh phúc cũng tan vỡ chỉ vì sinh con 1 bề. Mình có 1 trai, 1 gái đầy đủ rồi. Cả 2 lần đều nhờ 1 thầy tư vấn, thầy này tuổi còn rất trẻ. Nhưng tư vấn giúp chính xác vô cùng. Mình đã giới thiệu nhiều người ở công ty, rồi cả ở quê nhờ thầy giúp đều chính xác vô cùng. Ban đầu thì chồng mình còn không tin, bảo là có thể thầy đúng do ngẫu nhiên. Nhưng từ khi mình sinh cậu con trai đầu tới bây giờ, giới thiệu cho hơn 20 trường hợp bạn bè đều đúng thì ông ấy mới tin sái cổ.

Nghe nói là thầy có 1 bí quyết của người Trung Hoa rất là hiệu quả. Với lại ko phải uống thuốc hay can thiệp y khoa gì. Sinh con trai con gái đều theo ý muốn cả. Thầy lại xem miễn phí giúp, không lấy phí gì cả. 2 lần mình sinh con xong đưa thầy phong bì thầy đều không nhận.
Nếu mẹ nào có nhu cầu sinh con theo ý muốn thì cứ gọi điện nhờ thầy giúp - 0968.612412.

Doremidl
02-28-2013, 10:05 AM
Nếu mẹ nào có nhu cầu sinh con theo ý muốn thì cứ gọi điện nhờ thầy giúp - 0968.612412.

Thầy ở đâu thế chị, em ở ĐNg gọi điện có được k nhỉ, chị có thể nói cụ tỷ hơn những gì thầy hướng dẫn cho chị được k ạ, em cảm ơn chị nhiều.

waterlilyhn
02-28-2013, 10:46 AM
Mình thấy nhiều mẹ vẫn còn vất vả quá vì việc sinh con trai hay con gái. Nhiều gia đình hạnh phúc cũng tan vỡ chỉ vì sinh con 1 bề. Mình có 1 trai, 1 gái đầy đủ rồi. Cả 2 lần đều nhờ 1 thầy tư vấn, thầy này tuổi còn rất trẻ. Nhưng tư vấn giúp chính xác vô cùng. Mình đã giới thiệu nhiều người ở công ty, rồi cả ở quê nhờ thầy giúp đều chính xác vô cùng. Ban đầu thì chồng mình còn không tin, bảo là có thể thầy đúng do ngẫu nhiên. Nhưng từ khi mình sinh cậu con trai đầu tới bây giờ, giới thiệu cho hơn 20 trường hợp bạn bè đều đúng thì ông ấy mới tin sái cổ.

Nghe nói là thầy có 1 bí quyết của người Trung Hoa rất là hiệu quả. Với lại ko phải uống thuốc hay can thiệp y khoa gì. Sinh con trai con gái đều theo ý muốn cả. Thầy lại xem miễn phí giúp, không lấy phí gì cả. 2 lần mình sinh con xong đưa thầy phong bì thầy đều không nhận.

Bạn ơi địa chỉ thầy ở đâu hả bạn? Thầy hướng dẫn bạn ntn có thể kể qua đc ko? Cảm ơn bạn nhiều

conyeucua
03-15-2013, 10:30 PM
Nhà mình canh trưng cô yến hòe nhai
Canh lần 1 hôm t7 trứng là 17mm , cn cô yến nghỉ , hẹn t2 đến canh tiếp thì trứng rụng về chiến đấu luôn, chi phí 2 lần hết 200k, thuốc 30k thì phải , chẳng kịp ăn uống kiêng khem gì vì plan định 3 tháng sau mới thả
Hnay đi siêu âm 14 tuần thì 100% giống bố rồi , tập 1 e là công chúa xinh đẹp rồi nên tập 2 phấn khởi lắm

vitcon04
03-16-2013, 09:18 AM
chúc mừng chị nhé,nhất chị rùi còn gì,quả này xã cưng phải biết.hí hí
Canh lần 1 hôm t7 trứng là 17mm , cn cô yến nghỉ , hẹn t2 đến canh tiếp thì trứng rụng về chiến đấu luôn, chi phí 2 lần hết 200k, thuốc 30k thì phải , chẳng kịp ăn uống kiêng khem gì vì plan định 3 tháng sau mới thả
Hnay đi siêu âm 14 tuần thì 100% giống bố rồi , tập 1 e là công chúa xinh đẹp rồi nên tập 2 phấn khởi lắm

ngan-ha
03-16-2013, 09:49 AM
Bố nó tham khảo tin này đi
http://vietbao.vn/The-gioi-giai-tri/Soi-trung-de-de-con-trai/50728123/407/
còn viên uống tổng hợp elevit m thấy kêu nhập khẩu từ Úc về khá tốt đó bố nó có người nhà bên úc hay người quen thử hỏi mua hộ đi như thế đảm bảo mà đúng hàng thật bố nó ạ :) Chúc bố nó năm rắn có quý tử nhá

vinhhanganh
03-16-2013, 10:03 AM
Bạn ơi địa chỉ thầy ở đâu hả bạn? Thầy hướng dẫn bạn ntn có thể kể qua đc ko? Cảm ơn bạn nhiều

mình cũng muốn biết thầy ở đâu hả mẹ nó ơi.

me phuong vy
03-21-2013, 11:50 PM
Chúc mưng mẹ nó nha, nhà mình tập 1 công chúa, đang tính làm tập 2, mẹ nó cho hỏi bác sỹ yến hòe nhai làm viện nào thế? chắc khám ngoài h hành chính nhỉ?

Doremidl
03-22-2013, 08:03 AM
Có mẹ nào có kết quả chưa nhỉ, em cuối tháng này mới biết được, hồi họp quá các mẹ ạ,

metybong
04-21-2013, 03:01 PM

Mẹ nó thế là may mắn quá, nhanh đấy nhỉ, chứ thấy nhiều mẹ vài tháng canh chưa kết quả gì ý

conyeucua
04-22-2013, 09:36 AM
Vang , trom via em cung nhay vs kinh nguyet cung deu nen la duoc luon :D

Co Yen lam trong benh vien Hoe Nhai hoac phong kham da khoa TYD tren duong Lang , co kham trong gio hanh chinh cac me nhe , moi lan soi trung la 80-100k , co lam nhe nhang ma can than lam :) chuc cac me deu co duoc em be khoe manh a

Mẹ nó thế là may mắn quá, nhanh đấy nhỉ, chứ thấy nhiều mẹ vài tháng canh chưa kết quả gì ý

yeu-chong-con
04-25-2013, 11:05 AM
Nói chung muốn canh trứng phải canh trc hai ba tháng để kiểm tra xem ngày rụng trứng các tháng có giống nhau không thì chính xác, cái này kinh nguyệt cũng phải đều thì tỷ lệ thành công khá cao. Bạn mình đã làm và giờ đã có bé trai 5tháng rồi.

meruacoi
06-05-2013, 03:57 PM
các mẹ ơi cho e xin số đt bác Yến Hoà Nhai với ạ. Cũng nhờ các mẹ tư vấn thêm cho e với. E có 1 bé gái gần 3 tuổi, đang tính sinh thêm 1 bé trai khoảng từ T10-T12 âm năm 2014, hiện tại e vẫn đang đặt vòng tránh thai. Theo các mẹ thì e đã nên đi tháo vòng chưa? Khi nào đi canh trứng thì đc ạ? và trc khi mang bầu có cần phải đi tiêm phòng j ko ạ?