PDA

View Full Version : Cần giúp: Bé bị sổ mũi dùng cảm xuyên hương được không?

nhatminh2012
10-05-2012, 09:39 PM
Chào các mẹ, tình hình có vẻ trẻ con gần đây thò lò mũi xanh, sổ mũi, cảm cúm nhiều quá nhỉ? Riêng Nhật Minh nhà em thì bị sổ mũi quanh năm do di truyền từ mẹ.
Rút kinh nghiệm để con không bị tình trạng như mẹ bây giờ đã trở thành viêm mũi dị ứng mãn tính có khi không đâu cũng hắt hơi cả chục cái rồi thường xuyên đau đầu, đau sống mũi, ảnh hưởng nhiều tới công việc, con trai mà cũng bị ảnh hưởng như thế từ mẹ thì nguy hiểm lắm.
Bởi vậy, bây giờ, mặc dù cháu không bị nặng nhưng cũng bị quanh năm chẳng quản thời tiết, ngẫu hứng lên là bị. Em đang có ý định cho cháu sử dụng thuốc điều trị tiệt hẳn chứng sổ mũi này, hiện chưa bị nặng và mới thì chắc sẽ dễ điều trị hơn.
Em muốn dùng thuốc để cho có tác dụng lâu dài nhưng sử dụng các loại thuốc đặc trị hoặc kháng sinh thì em hơi lo ảnh hưởng tới sức khỏe của con mà con còn nhỏ, nhờn thuốc sớm là không tốt nên em có ý định dùng thảo dược. Em đang định mua thuốc cảm xuyên hương cho con uống vì hôm trước thấy chị Mun có bán trên lamchame của mình.
Có mẹ nào từng dùng cảm xuyên hương cho con chưa? Thấy hiệu quả như nào ạ? Cho em lời khuyên với.
Đây là link bán cốm xuyên hương của mẹ Mun: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/691660 các mẹ xem và cho em tý thông tin ạ

vanhang
10-06-2012, 09:57 PM
Nhà mềnh ngày xưa cũng dùng cảm xuyên hương cho con, nếu mới chớm thấy cũng hiệu quả, nhưng nếu nặng hơn thì thấy không ăn thua mấy, mình mua cảm xuyên hương Yên Bái ngoài hiệu thuốc ý, cho bé uống bằng 1/2 người lớn
Về sau mình hay mua xịt nước muối biển về xịt cho con hàng ngày trước khi đi ngủ, xịt vào mũi rùi bịt 1 bên, lấy giấy ăn cho bé xì ra, làm tiếp với bên còn lại.... thấy hiệu quả lắm, đỡ hẳn, kiên nhẫn làm thì thấy bé không có hiện tượng thò lò nữa bạn ah ( lưu ý nếu trời lạnh bạn phải ngâm bình xịt vào nước nóng, và thử lại vào cườm tay thấy hơi âm ấm, chứ không nên xịt nước muối lạnh vào mũi bé)

Mun-yeu-thuong
10-07-2012, 02:34 PM
Hi e, đang trưng cầu ý kiến ở đây à? Chị bán cảm xuyên hương Yên Bái nhé, dạng cốm chuyên dùng cho trẻ nhỏ luôn có liều lượng cho bé mà. E ở đâu chị ship cho 1 hộp dùng thử, trường hợp của con em dùng là chuẩn rồi, thích hợp cho điều trị lâu dài mà.

Thêm một chút về cốm cảm xuyên hương: Loại cảm xuyên hương được bào chế dạng cốm này là dùng đặc biệt cho trẻ nhỏ có vị ngọt, thơm dễ uống. Khác với loại siro cảm xuyên hương phổ biến hơn nhưng đắng và có hiệu quả với ho nhiều hơn là với cảm cúm, sỗ mũi.
Cảm xuyên hương chủ trị cảm cúm, sỗ mũi các trường hợp bị nặng như viêm mũi dị ứng, viêm xoang hoặc cảm cúm có thêm các biểu hiệu sốt, ho thì cần dùng chung với các thuốc điều trị khác mới có hiệu quả. Nhưng dùng kết hợp với cảm xuyên hương sẽ giúp bé nhanh khỏi bệnh hơn và an toàn với chiết xuất thảo dược

nhatminh2012
10-08-2012, 01:46 PM
Nhà mềnh ngày xưa cũng dùng cảm xuyên hương cho con, nếu mới chớm thấy cũng hiệu quả, nhưng nếu nặng hơn thì thấy không ăn thua mấy, mình mua cảm xuyên hương Yên Bái ngoài hiệu thuốc ý, cho bé uống bằng 1/2 người lớn
Về sau mình hay mua xịt nước muối biển về xịt cho con hàng ngày trước khi đi ngủ, xịt vào mũi rùi bịt 1 bên, lấy giấy ăn cho bé xì ra, làm tiếp với bên còn lại.... thấy hiệu quả lắm, đỡ hẳn, kiên nhẫn làm thì thấy bé không có hiện tượng thò lò nữa bạn ah ( lưu ý nếu trời lạnh bạn phải ngâm bình xịt vào nước nóng, và thử lại vào cườm tay thấy hơi âm ấm, chứ không nên xịt nước muối lạnh vào mũi bé)
Thế mẹ nó thấy trưởng hợp của con mình thì sao, có áp dụng được không nhỉ?

nhatminh2012
10-08-2012, 01:49 PM
Hi e, đang trưng cầu ý kiến ở đây à? Chị bán cảm xuyên hương Yên Bái nhé, dạng cốm chuyên dùng cho trẻ nhỏ luôn có liều lượng cho bé mà. E ở đâu chị ship cho 1 hộp dùng thử, trường hợp của con em dùng là chuẩn rồi, thích hợp cho điều trị lâu dài mà
Cảm ơn chị, em cũng ko gấp nên muốn tìm hiểu thêm đã. Tại vì chị mới bán, em không thấy chị để ý kiến của mọi người như các mẹ khác.

Me_Ốc
10-08-2012, 01:52 PM
Mình nghĩ là mẹ bé nên dùng muối biển xịt rửa mũi cho con sau đó có thể nhỏ otrivin theo liều lượng cho an toàn nhé, cảm xuyên hương dùng nhiều cũng ko tốt

voimamut2011
10-08-2012, 03:46 PM
em cũng nghĩ là bé quá ko nên dùng cảm xuyên hương cho bé đâu ạ. vệ sinh mũi bằng xịt muối biển và otrivin là ok mà

tunglam0983
10-08-2012, 04:35 PM
mẹ nó áp dụng thử bài nước muối sinh lý tỏi xem sao đã nhé.
Mình thấy quảng cáo cảm xuyên hương chủ trị cảm lạnh nhưng đó là phương thức chữa bệnh không phải phòng bệnh mẹ nó ạ. Mẹ nó thử xem lại nhé.

PhuongLinh.skv
10-09-2012, 10:56 AM
Chào bạn!
Bạn muốn dùng Cảm Xuyên Hương để chữa khỏi bệnh cho con bạn là rất khó, thuốc có tác dụng khi được sử dụng để chữa các triệu chứng. Con bạn từ bé có thể di truyền cơ địa nhạy cảm của mẹ nên khi thời tiết thay đổi, đã xuất hiện các triệu chứng sổ mũi hắt xì...Tốt nhất bạn nên giữ gìn sức khỏe cho con bằng cách theo dõi thời tiết, mặc ấm khi trở trời, ăn uống đầy đủ các chất nhằm nâng cao sức đề kháng, nếu cháu hay bị thò lò mũi có thể dùng nước mũi sinh lý vệ sinh hàng ngày cho bé.

nhatminh2012
10-15-2012, 08:58 PM
Mình nghĩ là mẹ bé nên dùng muối biển xịt rửa mũi cho con sau đó có thể nhỏ otrivin theo liều lượng cho an toàn nhé, cảm xuyên hương dùng nhiều cũng ko tốt

em cũng nghĩ là bé quá ko nên dùng cảm xuyên hương cho bé đâu ạ. vệ sinh mũi bằng xịt muối biển và otrivin là ok mà
Hic, nghe thấy mùi quảng cáo quá :P

nhatminh2012
10-15-2012, 09:03 PM
Mình thấy quảng cáo cảm xuyên hương chủ trị cảm lạnh nhưng đó là phương thức chữa bệnh không phải phòng bệnh mẹ nó ạ. Mẹ nó thử xem lại nhé.

Chào bạn!
Bạn muốn dùng Cảm Xuyên Hương để chữa khỏi bệnh cho con bạn là rất khó, thuốc có tác dụng khi được sử dụng để chữa các triệu chứng. Con bạn từ bé có thể di truyền cơ địa nhạy cảm của mẹ nên khi thời tiết thay đổi, đã xuất hiện các triệu chứng sổ mũi hắt xì...Tốt nhất bạn nên giữ gìn sức khỏe cho con bằng cách theo dõi thời tiết, mặc ấm khi trở trời, ăn uống đầy đủ các chất nhằm nâng cao sức đề kháng, nếu cháu hay bị thò lò mũi có thể dùng nước mũi sinh lý vệ sinh hàng ngày cho bé.

vậy thì hai cách này cũng không khả quan, hức

chipaoe
10-15-2012, 09:17 PM
Tớ thấy an toàn nhất vẫn là decongen nhé.
Bên cạnh đó phài rửa mũi và xịt nước muối cho con hàng ngày.
Con bạn bao nhiêu tuổi rồi nhỉ???
Nếu mà nhỏ thì đừng nôn nóng.Trẻ con hay bị vậy.Lớn 1 chút sẽ đỡ.Còn nếu lớn rồi thì nên cho đi khám bs nhé.Đề phòng viêm xoqng thì khó chữa lắm.
Thân ái!

hattieu31
10-15-2012, 09:18 PM
học hỏi các mẹ chăm con (U) (U) (U) (U) (U)

hattieu31
10-15-2012, 09:19 PM
ơ, mình nhầm biểu tượng ah(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u) (u)(u)

Mun-yeu-thuong
10-25-2012, 11:02 AM
Mình cóp nhặt được bài này từ một người bạn, chị ấy viết trên blog của mình, gửi cho các mẹ cùng đọc để đánh giá, nhận xét.

Bé bị cảm cúm, sổ mũi, mẹ đừng coi thường

Đây là kinh nghiệm xương máu của mình qua việc chăm sóc hai đứa con nhỏ. Hi vọng, không có mẹ nào mắc phải.

Lấy chồng từ khi mới 20 tuổi, quá trẻ nên không ý thức được hết việc chăm sóc con nhỏ. Mình bị bệnh viêm mũi dị ứng, di truyền từ bố mình (mà cũng có thể là bị lây vì virus từ nước mũi rất dễ lây nhiễm) nhưng mình bị viêm mũi nhẹ, đến mãi năm 26 tuổi mới thấy ảnh hưởng của nó, đi khám thì cũng biết là viêm mũi dị ứng nhiều chiều hướng viêm xoang nhưng mình cũng không chữa khỏi hẳn.

Khi bé Mũm được 8 tháng tuổi, lúc đó mình mới 22 tuổi, cũng có biểu hiện của cảm cúm, sổ mũi. Mình thường làm theo cách của các cụ xông nước muối, hút mũi cho con. Hồi đó còn ở quê nhà chồng, các cụ bảo, sổ mũi thôi mà, trẻ con đứa nào chả thò lò mũi xanh, đứa nào chả quệt nước mũi nẻ hết má, cạy vỉ mũi chảy máu lỗ mũi, không phải lo gì cả. Chính vì thế, mình cũng nghĩ bình thường. Khi nào con bị cảm cúm hay sổ mũi thì đi mua thuốc qua loa cho con uống. Nói chung, mình không có ý thức chữa dứt điểm.

Đến khi Mũm bắt đầu vào lớp 1 thì triệu chứng cảm cúm vẫn hàng tháng, hàng năm diễn ra như thế. Thỉnh thoảng đi học về con có kêu là bị đau ở trên sống mũi. Mẹ nghĩ là con còn nhỏ, có phải suy nghĩ gì đâu mà sao lại đau như thế được, những hôm như thế con thường hay mất ngủ. Mẹ cho rằng do con thiếu ngủ nên mới vậy.

Năm đó, mẹ sinh em Mĩm thế là cũng không có nhiều thời gian quan tâm chi tiết đến việc sổ mũi, hắt hơi của anh Mũm nữa. Em Mĩm cũng bị thò lò mũi xanh như anh. Chắc là nhiễm của mẹ. Đến cả bố Mũm Mĩm cũng bị sổ mũi nhiều sau vài năm chung sống với mẹ cơ mà.

Bây giờ Mũm đã lên lớp 4, học hành vất vả hơn. Mẹ cũng đã 31 tuổi, lão hóa hơn. Mẹ cũng thấy những biểu hiện y hệ Mũm kêu ngày nào đau ở trên sống mũi và thường khó ngủ. Mẹ chợt thấy lo lắng và hỏi anh Mũm về việc đau đầu. Mũm kể là những lúc Mũm kêu với mẹ là con buồn ngủ, con thiếu ngủ đó là những ngày con phải làm bài căng thẳng và có những đợt là thi cử, con bị đau trên sống mũi. Mẹ Mũm Mĩm hoang mang quá, không biết là tại thiếu ngủ nên con đau đầu hay tại đau đầu nên con thiếu ngủ.

Mẹ đưa Mũm đi khám bệnh. Sau khi điện não đồ không thấy kết quả gì xấu. Mẹ cho Mũm đi khám tai mũi họng. Kết luận cuối cùng của bác sỹ chuẩn đoán là: Mũm bị viêm mũi dị ứng, có khả năng viêm xoang. Bác sỹ còn "dọa" cho mẹ xanh mắt mèo: Mới học lớp 4 mà mỗi khi căng thẳng đã đau đầu mất ngủ thì sau này không còn làm nên cái trò trống gì được đâu, có khi chỉ làm việc chân tay, bốc vác mệt sức rồi lăn ra ngủ ngon lành là tốt nhất chứ làm việc đầu óc với tình trạng này thì không thể. Mũm lại còn nhỏ, không biết có biến chứng gì khi lớn lên hay không.

Mẹ hối hận vô cùng, vì sự chủ quan của mẹ mà Mũm phải chịu hậu quả như thế.

Mẹ nhận đơn thuốc là 1 vỉ thuốc ngoại, 1 ống xịt mũi. Bác sỹ bảo cứ về cho uống và xịt mũi đi.

Mẹ lo cách này cũng không hiệu quả nên hiện giờ mẹ đang tìm rất nhiều cách.

Mẹ thấy mọi người mách dùng bột thuốc trong viên con nhộng Cảm xuyên hương xông mũi cho con sẽ nhanh khỏi. Mẹ vội vã làm theo, làm cho cả 2 anh em Mũm, Mĩm thấy cũng có hiệu quả. Nhưng lại nghe mọi người nói là cách này không có kiểm chứng không biết có an toàn về sau. Mẹ lại đau đầu. Rồi mới đây, mẹ nghe nói có cảm xuyên hương dạng cốm dành cho trẻ nhỏ. Không phải là thực phẩm chức năng mà là thuốc, ngoài phòng bệnh, hỗ trợ điều trị, còn có tác dụng trực tiếp điều trị.

Mẹ đã mua về cho Mũm, Mĩm cùng uống được 2 tháng rồi. Trộm vía, 2 tháng nay cả 2 anh em đều không bị sụt sịt nữa. Cũng khá tốn kém khi cho cả 2 anh em cùng dùng thuốc nhưng còn hơn là ảnh hưởng tới sức khỏe, tương lai của con sau này.

Nghe nói, dùng cốm cảm xuyên hương có tác dụng cầm cự và chữa được cả những bệnh nhân cảm cúm mãn tính mình đang cố duy trì. Mẹ Mũm Mĩm cũng vấn kết hợp chữa với thuốc tây cho khỏi dứt điểm. Thuốc nam thì có tác dụng chậm và sợ là không dứt được nhưng an toàn và có tính hỗ trợ cao cho điều trị bằng thuốc Tây, hóa giải cả những độc hại mà thuốc Tây có khả năng mang đến. Mẹ đang rất cố gắng làm việc kiếm tiền để chữa cho con. Nếu mà hiệu quả, mẹ Mũm Mĩm chắc cũng dùng cốm cảm xuyên hương chữa cho cả mẹ.

tunglam0983
10-25-2012, 01:25 PM
vậy thì hai cách này cũng không khả quan, hức
sao bạn lại nói là dùng nước muối sinh lý tỏi không khả quan?

congchua77
10-25-2012, 03:08 PM
mình thấy cho bé uống cảm xuyên hương ok lắm

TOMSUFASHION.COM
10-25-2012, 03:17 PM
Mình hỏi BS rồi vì con mình cũng rất hay bị hắt hơi sổ mũi, Bs bảo dùng otrivil, otilin nhiều đều không tốt vì dễ gây bệnh hen đấy. Tốt nhất là dùng nước muối sinh lý nhỏ cho con buổi sáng 1 lần và trước khi đi ngủ 1 lần, tớ đang tính cho con đi tiêm phòng Cúm 6th/1 lần mà không biết có hiệu quả k nữa? mẹ nào kiểm chứng rồi thì cho xin ý kiến với nhé.
Ah, hiii quên vụ cảm xuyên hương: Giờ có cảm xuyên hương Yên Bái dạng siro dùng được cho cả sơ sinh ok lắm, tớ có kiểm chứng nhé: Hôm đó bé nhà tớ bị thờ lò mũi, hắt hơi suốt tớ cho uống 3 lần/ 1 ngày hôm sau đỡ hẳn không bị hắt hơi nữa mà nước mũi cũng giảm hẳn. Tớ thấy bé hơi có hiện tượng cúm là tớ cho dùng thuốc này luôn. Nhà tớ lúc nào cũng có lọ này trong nhà, tớ k phải quảng cáo đâu nhé đừng ném đá tớ đấy (tớ đội mũ BH rồi, hiiii)

hoangmaithi81
10-25-2012, 09:59 PM
Hi e, đang trưng cầu ý kiến ở đây à? Chị bán cảm xuyên hương Yên Bái nhé, dạng cốm chuyên dùng cho trẻ nhỏ luôn có liều lượng cho bé mà. E ở đâu chị ship cho 1 hộp dùng thử, trường hợp của con em dùng là chuẩn rồi, thích hợp cho điều trị lâu dài mà
Có loại này mới ạ..hay nhỉ..mẹ nó thử up sản phẩm leê xem

hn999
10-25-2012, 11:41 PM
Mình đã dùng 01 lần cho Tũn nhà mình nhưng không ok lắm!

nhatminh2012
10-26-2012, 07:38 PM
sao bạn lại nói là dùng nước muối sinh lý tỏi không khả quan?
Đối với những trường hợp mãn tính hoặc di truyền như con mình thì mình muốn có cách chữa trị hữu hiệu chứ không đơn giản là xịt để phòng ngừa. Và có một điều nữa là bản thân mình tra thuốc hoặc xịt mũi còn khó chịu thì e rằng con ko chịu được.

nhatminh2012
10-26-2012, 07:39 PM

mình thấy cho bé uống cảm xuyên hương ok lắm

Ặc, thế này là sao? người kêu ok, người kêu ko ok lắm. Haizz, giống như tung hỏa mù quá

Mun-yeu-thuong
10-26-2012, 09:09 PM
Có loại này mới ạ..hay nhỉ..mẹ nó thử up sản phẩm leê xem
Chị xem link dưới chữ ký của em này

Mun-yeu-thuong
10-26-2012, 09:10 PM
Mẹ nó dùng 1 lần trong bao lâu? Tình trặng thực sự như thế nào? Đây là thuốc nam, không kiên trì theo thì sẽ không hiệu quả được

tunglam0983
10-27-2012, 08:32 AM
Đối với những trường hợp mãn tính hoặc di truyền như con mình thì mình muốn có cách chữa trị hữu hiệu chứ không đơn giản là xịt để phòng ngừa. Và có một điều nữa là bản thân mình tra thuốc hoặc xịt mũi còn khó chịu thì e rằng con ko chịu được.
có lẽ bạn chưa tìm hiểu kỹ về nước muối sinh lý tỏi. Cái này không phải phòng ngừa mà nó có tác dụng chữa trị trực tiếp. Hơn nữa, pha cũng phải có tỷ lệ chứ không phải là cứ trộn 2 thứ vào là xong. Ngoài ra, về độ an toàn thì nước muối sinh lý tỏi cao hơn so với các loại thuốc khác. ví dụ, trong cảm xuyên hương có thành phần Xuyên Khung, vị thuốc này dùng lâu không tốt và đặc biệt không dùng cho người huyết áp thấp. Cảm xuyên hương cũng không dùng được cho người có thai. Như vây, với việc sổ mũi di truyền mãn tính, mang tính lâu dài thì rõ ràng việc lựa chọn nước muối sinh lý tỏi là tối ưu nhất, rẻ, an toàn và tác dụng nhanh.
còn một vấn đề nữa, mình ngại nhỏ thuốc, trẻ con càng ngại hơn, nhưng nếu cứ xót con mà để vậy thì sẽ là hại con chứ không phải là tốt với con, mẹ nó nên tính lại.

thaohcm
10-27-2012, 11:06 AM
pé nhà mình cũng đang bị sổ mũi nè:(

ha.vi2011
10-27-2012, 01:27 PM
mỗi người có một ý kiến riêng để chăm sóc trẻ mà.Để mẹ nó tham khảo thui chứ mình con sổ mũi cứ vệ sinh nhỏ muối sinh lý ngày 3 lần.Nói chung sổ mũi k nhanh khỏi dc đâu

gaconheocon
10-27-2012, 09:37 PM
Cho bé đi khám lấy thuốc hẳn hoi đi mẹ nó ạ, có nhiều loại siro mình cho con mình uống nhậy lắm! Đừng tự tiện cho uống thuốc nhé

cunbeoi
10-28-2012, 01:27 AM
Mẹ nó bán thế nào ạ..e cũng muốn mua đây

Mun-yeu-thuong
10-29-2012, 09:36 PM
Mẹ nó bán thế nào ạ..e cũng muốn mua đây
60k/hộp, free ship nội thành. Mẹ nó xem thêm thông tin bên dưới chữ ký của em nhé.

Mun-yeu-thuong
10-29-2012, 09:51 PM
http://dantri.com.vn/c7/s7-255668/bong-niem-mac-mui-vi-nho-nuoc-toi-ep.htm
các mẹ có ý định dùng nước muối sinh lý tỏi chú ý nhé, tốt thì tốt thật nhưng căn bản có phải ai cũng là bác sỹ đâu mà làm cho đúng được, cái j có bào chế an toàn thì nên dùng các mẹ ạ, con nhỏ, ko nên dùng tùy tiện

BS Nguyễn Văn Lộc, nguyên Phó GĐ BV Nhi T.Ư cho biết: Niêm mạc mũi trẻ vốn rất mỏng, trong khi đó nước tỏi lại có đặc tính nóng, cay, nhất là nếu nó quá đậm đặc. Vì thế, nhỏ nước ép tỏi rất nguy hiểm, có thể làm bỏng niêm mạc mũi.

nhatminh2012
10-30-2012, 09:15 PM
Xem ra cách nào cũng có cái mặt lợi hại của nó.
Nhưng các mẹ lạc đề quá, em đang xin comment của các mẹ về cảm xuyên hương cơ, ko có mẹ nào cho kinh nghiệm ạ?
Tiện hỏi mẹ Mun luôn là em thấy nhiều người dùng loại siro hơn, nghe nói cũng dành riêng cho trẻ. Vậy cái nào tốt hơn ạ?

rekiu
10-31-2012, 03:55 PM
Cảm xuyên hương thì mình nghĩ vô hại thôi, dùng ít chắc ko sao ấy

hoihe
10-31-2012, 10:07 PM
mình thấy cho bé uống cũng khong sao đâu, nếu nhẹ thì được chứ nặng thì cảm xuyên hương không ăn thua

tunglam0983
11-01-2012, 08:29 AM
các mẹ có ý định dùng nước muối sinh lý tỏi chú ý nhé, tốt thì tốt thật nhưng căn bản có phải ai cũng là bác sỹ đâu mà làm cho đúng được, cái j có bào chế an toàn thì nên dùng các mẹ ạ, con nhỏ, ko nên dùng tùy tiện
hì, đúng đó, cái gì cũng cần đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.
ví dụ: trang 1: đau bụng uống nhân sâm. trang 2: sẽ chết. Trang 3: uống thuốc tống ra ngay thì khỏi. :D, đọc 1 trang cũng chết, 2 trang cũng chết, chỉ có đọc hết thì mới sống thôi.

Mun-yeu-thuong
11-01-2012, 11:01 AM
mình thấy cho bé uống cũng khong sao đâu, nếu nhẹ thì được chứ nặng thì cảm xuyên hương không ăn thua
Ăn thua đó bạn ạ. Cảm xuyên hương là thuốc mà có phải TPCN đâu. Không phải là không hiệu quả mà là mất công và kiên trì chữa trị thôi.

heocon23
11-01-2012, 03:26 PM
Nhưng làm thế nào cho bé uống được hả mọi người

kietanh30
11-01-2012, 04:17 PM
thấy bé nhà mình họ hẹ là mình cho bé uống ngay, mình thấy cũng ok lắm, nhưng là chỉ trường hợp nhẹ thôi ạ :">

Mun-yeu-thuong
11-01-2012, 08:20 PM
Nhưng làm thế nào cho bé uống được hả mọi người
Pha với nước hoặc cho bé ngậm trực tiếp. Dạng cốm thì dễ dùng mà bạn.

bombom8
11-02-2012, 08:49 AM

nhungnguyen129
11-02-2012, 11:44 AM

dù mẹ nó có dùng thuốc gì thì cũng nên VS mũi họng cho con mẹ nó ạ. VS bằng cách dùng nước muối biển hoặc nước muối sinh lý xịt hoặc nhỏ mũi - họng cho con. VS hàng ngày cho con rất tốt, ko ảnh hưởng gì cả đâu

nhatminh2012
11-03-2012, 11:34 AM
dù mẹ nó có dùng thuốc gì thì cũng nên VS mũi họng cho con mẹ nó ạ. VS bằng cách dùng nước muối biển hoặc nước muối sinh lý xịt hoặc nhỏ mũi - họng cho con. VS hàng ngày cho con rất tốt, ko ảnh hưởng gì cả đâu
Thông thường, khi mua thuốc điều trị mũi em cũng thấy hay kê 1 thuốc, 1 ống xịt mũi. Em sợ dùng nước muối pha không đúng tỉ lệ làm hỏng mũi con.

nucuoi
11-03-2012, 03:58 PM
Bé nhà mình chưa được 20 tháng, muốn cho uống thì làm thế nào ạ?

MitOi Chu
11-05-2012, 03:38 PM
mẹ nó chịu khó vệ sinh mũi hàng ngày cho con bằng nước muối sinh lý, có mua được xịt nước muối mà của Pháp càng tốt, nhưng cái đo k quan trọng. chỉ đơn giản là lọ thuốc mắt Natri Clorit 9 phần nghìn, nhỏ vào mũi cho con ngày it nhất 4 lần , sáng ngủ dậy, trưa trước khi đi ngủ, chiều ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ. nhỏ mũi xong thì các con sẽ xì ra được cục dỉ mũi, mũi sach dần là hết viêm thôi. để con nằm nghiêng, xịt vào 1 bên, nước muối sẽ tự chảy sang bên kia, rồi dần dần dạy con cách xì mũi. k nên nhỏ 1 lúc 2 bên mũi cho con nhất là khi con đang viêm nặng và ngạt mũi sẽ làm con khó thở. sạch mũi từng bên một rồi lại làm như vậy với bên kia.Otrivin chỉ được dùng theo chỉ định của bác sỹ vì thuốc có tác dụng làm giãn tính mạch sẽ hiệu ứng nhanh trong các trường hợp viêm mũi cấp, nhưng liều dùng và số ngày dùng 1 đợt hạn chế theo chỉ định, dùng lâu k tốt, về sau mũi con giãn nhiều quá rồihay chảy máu cam và k còn tác dụng của thuốc.

memai87
11-05-2012, 03:39 PM
Nhà em cũng vệ sinh hàng ngày cho bé bằng sinh lý 0.9%, nhưng mà thi thoảng vẫn bị, em cho bé dùng siro tify ạ

nhiyen38
11-05-2012, 03:41 PM
Dùng nước muối sinh lí là tốt nhất đó ạ :)

Mun-yeu-thuong
11-05-2012, 05:53 PM
Bé nhà mình chưa được 20 tháng, muốn cho uống thì làm thế nào ạ?
20 tháng thì cho uống được bình thường rồi chị ạ. Ngày uống 3 gói, mỗi lần 1 gói.

Mun-yeu-thuong
11-07-2012, 11:16 PM
Sao mẹ nó lại chỉ quote lại comment của em mà chẳng nói năng gì thêm là sao?

toptoys.vn
11-11-2012, 12:44 PM
Nhà em cũng hay cho bé dùng nước muối sinh lý - mà trời lạnh thì cứ 1 ngày nhỏ hết vài lọ í :D, thế cho chắc ăn - mà yên tâm là nhỏ nước muối sinh lý con nuốt cũng ko sao đâu :D< càng sạch họng

nhatminh2012
11-12-2012, 09:15 PM

BS Nguyễn Văn Lộc, nguyên Phó GĐ BV Nhi T.Ư cho biết: Niêm mạc mũi trẻ vốn rất mỏng, trong khi đó nước tỏi lại có đặc tính nóng, cay, nhất là nếu nó quá đậm đặc. Vì thế, nhỏ nước ép tỏi rất nguy hiểm, có thể làm bỏng niêm mạc mũi.

Đọc cái này của chị Mun xong em chẳng dám nghĩ sẽ tự dùng nước muối nữa.
Mà các mẹ lạc chủ đề quá. Em đang hỏi về cảm xuyên hương cơ mà :(

Chuê
11-12-2012, 09:56 PM
Theo kinh nghiệm của em thì dư lày. Nếu con còn nhỏ quá < 1 tuổi, sổ mũi (chứ ko phải Cảm cúm nhé, cảm là phải uống thuốc mới khỏi) em dùng cách Xông cảm xuyên hương cho con. Pha 2 viên CXH vào 1 cái bình cổ nhỏ (em dùng bình uống nước của con), pha ~ 150ml nước nóng già, khuấy tan rồi xông lúc bé ngủ. Ngày 2 lần, 2 ngày là khỏi luôn ạ!

nhatminh2012
11-14-2012, 10:51 AM
Theo kinh nghiệm của em thì dư lày. Nếu con còn nhỏ quá < 1 tuổi, sổ mũi (chứ ko phải Cảm cúm nhé, cảm là phải uống thuốc mới khỏi) em dùng cách Xông cảm xuyên hương cho con. Pha 2 viên CXH vào 1 cái bình cổ nhỏ (em dùng bình uống nước của con), pha ~ 150ml nước nóng già, khuấy tan rồi xông lúc bé ngủ. Ngày 2 lần, 2 ngày là khỏi luôn ạ!

Cách này em cũng có nghe mẹ nào nói rồi, vậy ko mua cốm cảm xuyên hương nữa mà mua thuốc cảm xuyên hương ạ? Ko biết cốm có làm đc như thế?

Mun-yeu-thuong
11-14-2012, 11:12 AM

Cách này em cũng có nghe mẹ nào nói rồi, vậy ko mua cốm cảm xuyên hương nữa mà mua thuốc cảm xuyên hương ạ? Ko biết cốm có làm đc như thế?

Cách này chỉ có thuốc mới dùng được thôi chứ cốm không dùng được nhé.
Nhưng nếu mất công làm cách này thì thà mua cốm cho con uống cũng vậy cả mà. Cách làm kia còn ko được bảo hiểm cơ.

giadinhnho3008
11-14-2012, 03:58 PM
Mình thấy mấy mẹ này nói đúng đấy k phải quảng cáo gì đâu,còn bé quá thì tốt nhất là rửa mũi bằng nước muối sinh lý sau đó nhỏ otrivin là ổn,bé nhà mkinhf trước cũng vậy

bibi2207
11-19-2012, 09:25 PM
Cách này hiệu quả với trẻ lắm đó bạn

nhatminh2012
11-21-2012, 09:36 PM
Cách này hiệu quả với trẻ lắm đó bạn
Mẹ nó nói cách nào cơ? Ko quote lại, chẳng biết mẹ nó nói cách nào cơ./

topaz2012
11-24-2012, 10:14 PM
em thường vệ sinh mũi bằng nước muối biển cho con mỗi khi đi đường bụi về, để hạn chế và phòng ngừa các bệnh về mũi

cun.yeucuame
11-27-2012, 11:33 AM
mình nghĩ tốt nhất trước khi cho bé dùng thuốc gì bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ

nhocyeu_bong
11-29-2012, 11:45 AM
Mình thường dùng nước muối biển VNP Spray để xịt hàng ngày vệ sinh cho bé nhà mình cũng thấy đỡ bị các bệnh về mũi đi. Và nếu bé bị sổ mũi, cảm cúm bạn có thể mua các loại thuốc dạng siro cho bé dể uống , chứ viên Cảm xuyên hương đắng bé sẽ khó uống.

Mun-yeu-thuong
11-29-2012, 02:36 PM
em thường vệ sinh mũi bằng nước muối biển cho con mỗi khi đi đường bụi về, để hạn chế và phòng ngừa các bệnh về mũi
Cách này chỉ phòng được thôi chị còn nếu bị rồi thì cũng phải dùng thuốc chứ? Mà đường bụi bẩn cũng chỉ 1 yếu tố

mình nghĩ tốt nhất trước khi cho bé dùng thuốc gì bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ
Người bán thuốc cũng là bác sỹ, dược sỹ cả mà bạn. Bác sỹ bây giờ cũng kê thuốc theo đặt hàng cả và tất nhiên là ai cũng kê đúng thuốc với bệnh thôi

Mình thường dùng nước muối biển VNP Spray để xịt hàng ngày vệ sinh cho bé nhà mình cũng thấy đỡ bị các bệnh về mũi đi. Và nếu bé bị sổ mũi, cảm cúm bạn có thể mua các loại thuốc dạng siro cho bé dể uống , chứ viên Cảm xuyên hương đắng bé sẽ khó uống.
Mẹ nó nhầm rồi, viên cảm xuyên hương thì đúng là khó uống nhưng bạn ý đang hỏi cốm cảm xuyên hương mà, cốm này ngon ngọt rất dễ uống.

Ngantrinh
11-29-2012, 03:06 PM
Nếu cháu có viêm, có các triệu chứng sốt, nước mũi xanh đặc thì cần phải điều trị bằng kháng sinh thì mới hiệu quả, nếu không bị viêm thì chỉ cần điều trị triệu chứng thôi, giữ ấm cơ thể, cho cháu ăn uống đa dạng để bổ sung đa dạng vitamin nâng cao thể trạng cho cháu, cháu mau khỏi hơn, trên thị trường có rất nhiều chế phẩm phù hợp với tuổi của cháu, bạn nên chọn loại phù hợp. Nhưng trước hết cần vệ sinh mũi họng cho cháu bằng nước muối biển, nên chọn dạng xịt VNP baby Spray sẽ hiệu quả hơn vì các hạt phun sương sẽ đi sâu vào hốc mũi làm sạch tận bên trong, nên sử dụng hàng ngày sẽ giúp thông thoáng đường thở, cháu mau khỏi hơn và phòng được các bệnh đường hô hấp. Nếu cháu không cải thiện bạn nên cho cháu đi khám để bác sĩ kê đơn phù hợp.

Ngantrinh
11-29-2012, 03:12 PM
Chào các mẹ, tình hình có vẻ trẻ con gần đây thò lò mũi xanh, sổ mũi, cảm cúm nhiều quá nhỉ? Riêng Nhật Minh nhà em thì bị sổ mũi quanh năm do di truyền từ mẹ.
Rút kinh nghiệm để con không bị tình trạng như mẹ bây giờ đã trở thành viêm mũi dị ứng mãn tính có khi không đâu cũng hắt hơi cả chục cái rồi thường xuyên đau đầu, đau sống mũi, ảnh hưởng nhiều tới công việc, con trai mà cũng bị ảnh hưởng như thế từ mẹ thì nguy hiểm lắm.
Bởi vậy, bây giờ, mặc dù cháu không bị nặng nhưng cũng bị quanh năm chẳng quản thời tiết, ngẫu hứng lên là bị. Em đang có ý định cho cháu sử dụng thuốc điều trị tiệt hẳn chứng sổ mũi này, hiện chưa bị nặng và mới thì chắc sẽ dễ điều trị hơn.
Em muốn dùng thuốc để cho có tác dụng lâu dài nhưng sử dụng các loại thuốc đặc trị hoặc kháng sinh thì em hơi lo ảnh hưởng tới sức khỏe của con mà con còn nhỏ, nhờn thuốc sớm là không tốt nên em có ý định dùng thảo dược. Em đang định mua thuốc cảm xuyên hương cho con uống vì hôm trước thấy chị Mun có bán trên lamchame của mình.
Có mẹ nào từng dùng cảm xuyên hương cho con chưa? Thấy hiệu quả như nào ạ? Cho em lời khuyên với.
Đây là link bán cốm xuyên hương của mẹ Mun: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/691660 các mẹ xem và cho em tý thông tin ạ

Chào bạn.

Nếu cháu có viêm, có các triệu chứng sốt, nước mũi xanh đặc thì cần phải điều trị bằng kháng sinh thì mới hiệu quả, nếu không bị viêm thì chỉ cần điều trị triệu chứng thôi, giữ ấm cơ thể, cho cháu ăn uống đa dạng để bổ sung đa dạng vitamin nâng cao thể trạng cho cháu, cháu mau khỏi hơn, trên thị trường có rất nhiều chế phẩm phù hợp với tuổi của cháu, bạn nên chọn loại phù hợp. Nhưng trước hết cần vệ sinh mũi họng cho cháu bằng nước muối biển, nên chọn dạng xịt VNP baby Spray sẽ hiệu quả hơn vì các hạt phun sương sẽ đi sâu vào hốc mũi làm sạch tận bên trong, nên sử dụng hàng ngày sẽ giúp thông thoáng đường thở, cháu mau khỏi hơn và phòng được các bệnh đường hô hấp. Nếu cháu không cải thiện bạn nên cho cháu đi khám để bác sĩ kê đơn phù hợp.

cuamit
11-29-2012, 04:16 PM
Chị y tá chuyên tiêm phòng cho con mình cũng khuyên là trời lạnh phải ngâm bình xịt hoặc chai nước muối sinh lý cho ấm lên rùi mới xịt cho con. Nói thật là hồi con bé thì mình còn làm thế, giờ 2 tuổi rồi mình toàn xịt luôn vì nhiều khi cứ thấy lúc nào thuận lợi là xịt (con m rất sợ nhỏ/xịt mũi, làm j nó cũng kêu la rùi quẫy). Đợt này nó ốm lâu quá, sổ mũi ho cả tháng rùi, cứ đi khám - uống thuốc - ko khỏi lại đi khám chỗ khác :(

vanhang
12-02-2012, 11:30 PM
Chị y tá chuyên tiêm phòng cho con mình cũng khuyên là trời lạnh phải ngâm bình xịt hoặc chai nước muối sinh lý cho ấm lên rùi mới xịt cho con. Nói thật là hồi con bé thì mình còn làm thế, giờ 2 tuổi rồi mình toàn xịt luôn vì nhiều khi cứ thấy lúc nào thuận lợi là xịt (con m rất sợ nhỏ/xịt mũi, làm j nó cũng kêu la rùi quẫy). Đợt này nó ốm lâu quá, sổ mũi ho cả tháng rùi, cứ đi khám - uống thuốc - ko khỏi lại đi khám chỗ khác :(
2 bé nhà mình đều áp dụng cách xịt hàng ngày như thế này, mình làm cho con trước khi đi ngủ, như kiểu đánh răng trước khi đi ngủ ý, trộm vía, từ khi mình chịu khó làm thế này con đỡ hẳn cái bệnh mũi đấy. Lúc đầu con cũng kêu la quẫy đạp lắm, nhưng dần dần quen dần thì không kêu nữa, ngày nào mẹ quên là bé lại nhắc: mẹ ơi, chưa xịt mũi, hiiii ( Cách làm thế này này: để bé ngồi lên ghế, bạn ngồi phía dưới, bịt 1 bên mũi bé, và xịt vào bên còn lại, sau đó lấy giấy và bảo bé xì ra, tiếp bên kia cũng thế, nếu bé còn nhỏ thì phải bế và vừa xịt vừa hút ( mua dụng cụ hút ở hiệu thuốc , chứ bé còn nhỏ không tự xì ra được).
Phải làm lần lượt từng bên, tránh việc khi xì ra 2 bên sẽ lan lên tai làm bé bị viêm tai giữa

hanhphuc_trontron
12-03-2012, 08:29 AM
mình đọc ở dâu là ko nên dùng mẹ nó a, tốt nhất mẹ cho con đi khám, rồi theo chỉ dẫn của bác sỹ

thoheo0610
12-03-2012, 02:26 PM
Hic, nghe thấy mùi quảng cáo quá :P

Các mẹ ở trên nói đúng rồi, dùng nước muối biển hàng ngày cho con đi, vừa làm thông thống đường thở vừa phòng bệnh tái phát lại, trên thị trường có nhiều loại nước muối biển mà, nhưng VNP baby spay là dùng thích nhất con nhà mình cũng đang sử dụng, ngày nào mình cũng vệ sinh cách này cho cháu.

nhip0910
12-03-2012, 03:04 PM
Mình cũng đang sử dụng nước muối biển thấy cháu đỡ sổ mũi ho hẳn đi, còn thuốc thì nên cho cháu đi khám bạn ạ

scarlet_0203
12-04-2012, 03:51 PM
Mình thì hay cho con uống peamin mỗi khi con bị sổ mũi, thấy hiệu nghiệm lắm, nhưng con vừa bị sổ mũi là uống ngay, chứ để mũi xanh rồi thì sợ sẽ dẫn tới viêm họng mất.

culoi
12-04-2012, 03:52 PM
Con nhà mình thường xuyên sử dụng loại nước muối biển VNP Baby Spay, ngày 2-3 lần, chứ không thì mùa này bị sổ mũi suốt.

suckhoeconyeu
12-05-2012, 03:26 PM

Mẹ nó hãy phòng cho con bằng Sarbokids thử xem sao. Ở lamchame có sp này đó: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/551297-Chữa-ho-hiệu-quả-ngăn-ngừa-các-bệnh-viêm-đường-hô-hấp-ở-trẻ-và-giúp-trẻ-tăng-sức-đề-kháng
(http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/551297-Chữa-ho-hiệu-quả-ngăn-ngừa-các-bệnh-viêm-đường-hô-hấp-ở-trẻ-và-giúp-trẻ-tăng-sức-đề-kháng)
Hoặc bé chỉ bị chảy mũi nhiều thì nên dùng natri 0,9% hoặc nước muối biển sạch, ngày nhỏ 3-4 lần, mỗi lần nhỏ 3-4 giọt là được đó. Còn bé có bị cúm 1 xíu mà mẹ muốn giảm cúm thì dùng Cottu F cũng rất hiệu quả.

Mẹ Sóc
12-06-2012, 12:35 AM

Chào mẹ!

Mình thấy cảm xuyên hương là loại thảo dược rất tốt, nhà mình mấy năm trước cũng dùng cảm xuyên hương khi bị cảm cúm kể cả bé nhà mình lúc đó mới được 3 tuổi mình cũng cho dùng. Bởi thuốc đặc trị và kháng sinh vô cùng độc hại. không chỉ làm cho trẻ bị thiếu nước mà ảnh hưởng tới gan thận và rất nhiều tác dụng phụ, Các mẹ nên dùng thảo dược thiên nhiên cho con là tốt nhất. Với cảm xuyên hương thì tác dụng hơi nhẹ với các bệnh cảm cúm sơ sơ hắt xì hơi thì uống 3 ngày cũng có thể hết, còn nếu bị cảm cúm mà nghẹt mũi sổ mũi ra thò lò mũi xanh là hơi nặng rồi thì dùng cảm xuyên hương khó hết.
Năm nay nhà mình nhờ có người bạn mách cho dùng Futasol một loại thảo dược của Tãp Đoàn Fuma Natural Hoa kỳ cũng có các thành phần của xuyên tâm liên, kim ngân hoa, sài hồ, Cát cánh, tảo xoắn...ko những trị dứt nhức dầu sổ mũi thò lò mũi xanh mà còn trị được cảm sốt, trị ho, viêm họng, viêm phổi. sưng amidan.... nhất là trẻ em sống ở miền bắc. nếu uống kèm cùng cảm xuyên hương thì càng nhanh khỏi bệnh hơn nữa các mẹ a. do dùng Futasol thấy tốt nên mình bán luôn. Các mẹ tham khảo nhé.

garankabab
12-06-2012, 08:07 AM
Mẹ nó dùng nc biển sâu xịt mũi cho bé đi, bé nhà e dùng cũng có hiệu quả lắm

nhatminh2012
12-06-2012, 03:02 PM
Chào mẹ!

Mình thấy cảm xuyên hương là loại thảo dược rất tốt, nhà mình mấy năm trước cũng dùng cảm xuyên hương khi bị cảm cúm kể cả bé nhà mình lúc đó mới được 3 tuổi mình cũng cho dùng. Bởi thuốc đặc trị và kháng sinh vô cùng độc hại. không chỉ làm cho trẻ bị thiếu nước mà ảnh hưởng tới gan thận và rất nhiều tác dụng phụ, Các mẹ nên dùng thảo dược thiên nhiên cho con là tốt nhất. Với cảm xuyên hương thì tác dụng hơi nhẹ với các bệnh cảm cúm sơ sơ hắt xì hơi thì uống 3 ngày cũng có thể hết, còn nếu bị cảm cúm mà nghẹt mũi sổ mũi ra thò lò mũi xanh là hơi nặng rồi thì dùng cảm xuyên hương khó hết.
Năm nay nhà mình nhờ có người bạn mách cho dùng Futasol một loại thảo dược của Tãp Đoàn Fuma Natural Hoa kỳ cũng có các thành phần của xuyên tâm liên, kim ngân hoa, sài hồ, Cát cánh, tảo xoắn...ko những trị dứt nhức dầu sổ mũi thò lò mũi xanh mà còn trị được cảm sốt, trị ho, viêm họng, viêm phổi. sưng amidan.... nhất là trẻ em sống ở miền bắc. nếu uống kèm cùng cảm xuyên hương thì càng nhanh khỏi bệnh hơn nữa các mẹ a. do dùng Futasol thấy tốt nên mình bán luôn. Các mẹ tham khảo nhé.
Vừa xem danh sách sản phẩm bán của mẹ nó, 185k/hộp :-s đắt thế, 60k còn đang lăn tăn cơ mà.

suckhoeconyeu
12-07-2012, 10:54 AM
Trên thực tế ho, sổ mũi là những triệu chứng của bệnh viêm đường hô hấp. Những triệu chứng này gặp nhiều ở trẻ dưới 6 tuổi, do sức đề kháng của trẻ kém, cùng với khí hậu VN nóng, ẩm, là đk thuận lợi để các mầm bệnh này sinh sôi , nảy nở. Vì thế, thường các bé được chữa dứt điểm bệnh khi mắc phải nhờ dùng thuốc đặc trị. Nhưng không đồng nghĩa với việc bé sẽ khỏi hẳn hoàn toàn. Theo mình, những triệu chứng này không bao giờ hết hoàn toàn, nhưng lại có thể ngăn cản nó phát triển và tái nhiễm bằng cách bổ sung dinh dưỡng cho bé, tăng cường sức đề kháng cho bé. Đấy mới là biện pháp tối ưu nhất.

meocontinhnghich
12-08-2012, 12:26 AM
Các mẹ cứ yên tâm là trong giai đoạn đầu, các bé thường bị sổ mũi, đến khoảng 5 tuổi là hết ấy mà !

aorachvai_thisao
12-12-2012, 11:06 PM
Mẹ nó dùng nc biển sâu xịt mũi cho bé đi, em cũng mua cho bé nhà em dùng

hanhphuc_trontron
12-13-2012, 09:19 AM
mình nghĩ là cảm xuyên hương ko nên dùng cho các bé a, tốt nhất là chịu khó vệ sinh mũi cho con, tăng sức đề kháng bằng uống vitaminC vid dụ như ceelin

vongdautam
12-13-2012, 01:32 PM
đánh dấu theo dõi...................

aisaeoh
12-14-2012, 09:54 PM
Các mẹ cứ yên tâm là trong giai đoạn đầu, các bé thường bị sổ mũi, đến khoảng 5 tuổi là hết ấy mà !

Lâu thế cơ ah, nhưng nói chung là vẫn nên chữa mẹ nó nhỉ, tại vì để bé cứ sổ mũi thì khổ thân lắm.

hanghieuvnxk
12-15-2012, 03:32 PM
Cảm xuyên hương thì mình nghĩ vô hại thôi, dùng ít chắc ko sao đâu

Mẹ Sóc
12-16-2012, 10:56 PM
Vừa xem danh sách sản phẩm bán của mẹ nó, 185k/hộp :-s đắt thế, 60k còn đang lăn tăn cơ mà.

Mình nghĩ với sức khỏe ko nên tiết kiệm mẹ nó ạ
Tính ra hoàn tàon ko đắt. mình tính cho mẹ nó xem nhé. 1 lọ 185K mà 60v tính ra 185\60v =3.083 đống\viên
Con mẹ từ 2 tuổi trở xuống ngày 1 viên uống trong 5-6 ngày là khỏi cảm cúm tính ra mất khoảng 15.500 - 18.500 1 đợt điều trị
Nếu bé 3-5 tuổi uống 2 viên 1 ngày thì số tiề 1 đợt đềi trị mới mất gấp đôi số tiền trên.
bé 6-8 tuổi uống 3 viên 1 ngày thì mất đợt đều trị khảong 5-6 ngày là 46.200 -55.500 mà khỏi bệnh thì có mắc ko mẹ
Mình nghĩ là qu1a rẻ. lọ thuốc đó vẫn còn mẹ nó còn dùng được nhiều lần nữa. trẻ con cảm cúm, sổ mũi , ho, sốt trong năm thường xuyên cứ dùng xongt đậy nắp kỹ để vào nơi thoáng mát dùng đến khi hết thuốc thời hạn thuốc tới 36 tháng mẹ nó ah

sadmoon1938
12-17-2012, 09:29 AM
Bé nhà em cũng đang bị cảm cúm, uống decolgen 2 hôm rồi mà không đỡ, uống thêm cả tỏi rồi mà vẫn hắt xì hơi chán thế chứ, sắp chuyển sang ho rồi

Tomseven
12-17-2012, 04:07 PM
Nếu bé nhà chị trên 3 tuổi thì nên áp dụng biện pháp xông bằng Tinh Dầu Quế. Dùng thường xuyên hàng ngày rất tốt cho sức khỏe của bé và của cả nhà :D
Em bày cách cụ thể nhé:
"Xông trị cảm lạnh, nghẹt mũi:
Dù bạn xông hơi khô hay xông hơi ướt bạn cũng có thể nhỏ vào vài giọt tinh dầu. Tinh dầu bốc lên theo hơi nóng sẽ dễ dàng thẩm thấu vào da bạn qua các lỗ chân lông đang giãn nở đem đến cho bạn một kết quả rất khả quan trong việc chăm sóc da. Bạn cũng có thể chăm sóc da mặt bằng liệu pháp xông hơi.
Nếu bạn không có các máy móc chuyên nghiệp cho việc xông hơi da mặt như ở các spa bạn cũng có thể xông hơi da mặt tại nhà bằng phương pháp đơn giản như sau: Đổ nước sôi ra một chiếc bát to, sau đó nhỏ vài giọt tinh dầu như bạn thích và phù hợp với làn da của bạn vào. Ghé sát mặt vào bát nước hoặc trùm một tấm khăn lên đầu để hơi nước nóng đã hòa với tinh dầu phả vào mặt (1 tuần chỉ nên xông mặt 1 đến 2 lần)."

aisaeoh
12-17-2012, 04:20 PM
Mình nghĩ với sức khỏe ko nên tiết kiệm mẹ nó ạ
Tính ra hoàn tàon ko đắt. mình tính cho mẹ nó xem nhé. 1 lọ 185K mà 60v tính ra 185\60v =3.083 đống\viên
Con mẹ từ 2 tuổi trở xuống ngày 1 viên uống trong 5-6 ngày là khỏi cảm cúm tính ra mất khoảng 15.500 - 18.500 1 đợt điều trị
Nếu bé 3-5 tuổi uống 2 viên 1 ngày thì số tiề 1 đợt đềi trị mới mất gấp đôi số tiền trên.
bé 6-8 tuổi uống 3 viên 1 ngày thì mất đợt đều trị khảong 5-6 ngày là 46.200 -55.500 mà khỏi bệnh thì có mắc ko mẹ
Mình nghĩ là qu1a rẻ. lọ thuốc đó vẫn còn mẹ nó còn dùng được nhiều lần nữa. trẻ con cảm cúm, sổ mũi , ho, sốt trong năm thường xuyên cứ dùng xongt đậy nắp kỹ để vào nơi thoáng mát dùng đến khi hết thuốc thời hạn thuốc tới 36 tháng mẹ nó ah

Đồng ý với mẹ nó là thuốc thang thì ko nên tiết kiệm.

29102007
12-18-2012, 10:30 AM
Có loại của riêng trẻ con đó bạn, dạng siro, không phải xuyên hương. Trộm vía con bé nhà mình uống hợp nên khỏi. Hiệu thuốc khuyên loại đó, xuyên hương không hiệu quả bằng. Cứ ra hiệu thuốc hỏi là ra ấy mà

zobykids
12-19-2012, 12:03 AM
vệ sinh mũi bằng xịt muối biển và otrivin là ok mà,e nghĩ thế

quangdiep
12-19-2012, 02:50 PM
tôi rât cảm thông với bạn. nếu bạn muốn giúp con bạn và cả bạn triệt để vấn đề này mình giúp được. mình giúp rất nhiều bé và cả mẹ bị vấn đề này sau 2.3 tháng là ok thôi. mình bận chút nha bạn muốn được tư vấn alo cho mình 0934496368

hanhphuc_trontron
12-19-2012, 08:52 PM
các mẹ ơi có loại cảm xuyên hương cho bé đây, hnay mình vủa ra hiệu thuốc hỏi,loại danh được cả cho trẻ sơ sinh,nó là 1 dạng siro

hoangmaihp
12-19-2012, 09:43 PM

nước muối sinh lý tỏi làm như thế nào vậy bác ơi>>>>>>>>>>>>>>>>

hoahuongduong_minhduc
12-21-2012, 06:36 PM
Nếu cháu có viêm, có các triệu chứng sốt, nước mũi xanh đặc thì cần phải điều trị bằng kháng sinh thì mới hiệu quả

hu_vo2222ui
12-25-2012, 01:55 PM
Nhà mình thường xuyên dùng nước muối biển đó mẹ nó

Mẹ của Châu Anh
12-26-2012, 03:41 PM
Mình thấy bé bắt đầu biểu hiện là dùng nước muối sinh lý ngay, dạng xịt của Pháp càng tốt, sau đó mình cho bé dùng Kojie thấy cũng tốt bạn ạ, ngaòi ra nên bổ sung Vitamin cho bé, mình thấy hãng Childlife có dòng fistdefen rất tốt, dùng lâu dài khoảng 3 lọ là có kết quả đấy bạn, thử mua cho con uống xem

cathinhngon
12-26-2012, 03:44 PM
mẹ nó mua nước muối về xịt hàng ngày cho con rùi bắt xì ra hết, kèm theo uống thuốc, chịu khó làm ít gừng nướng lát ngâm mật ong sẽ đỡ hắt hơi xì mũi, để lâu thành viêm mãn tính rùi xuống phế quản đấy. Đây là chị rút k nghiệm từ con nhà chị.

hoangmaihp
12-28-2012, 07:15 PM
mẹ nó mua nước muối về xịt hàng ngày cho con rùi bắt xì ra hết, kèm theo uống thuốc, chịu khó làm ít gừng nướng lát ngâm mật ong sẽ đỡ hắt hơi xì mũi, để lâu thành viêm mãn tính rùi xuống phế quản đấy. Đây là chị rút k nghiệm từ con nhà chị.

uiui.con em cũng bị như vậy đó ạ? đáng lo quá.

hanhphuc_trontron
12-28-2012, 07:55 PM
mình đã mua thử siro Cảm xuyên hương về cho bé dùng, kết quả ko đỡ mấy đâu các mẹ a, bé vẫn sổ mũi, hay tại thời tiết này lâu khỏi hả các mẹ

thislovefinally
12-28-2012, 11:01 PM
Bạn dùng CXH Yên Bái ý dạng cốm chuyên dùng cho trẻ con

cluyou82
12-29-2012, 09:15 AM
sao có bạn lại nói là dùng nước muối sinh lý tỏi không khả quan?

cluyou82
12-29-2012, 09:55 AM
pé nhà mình cũng đang bị sổ mũi nè

vemiendathua_1981
12-29-2012, 01:57 PM
các mẹ cứ cho con dùng nước biển đi, mình cúng hay cho cháu nhà mình dùng lắm

info@muabanthuoctot.com
01-02-2013, 10:55 AM
Minh nghi ban nen dung cac loai thuoc chuyen chua cam cum cho chau va ket hop voi thuoc bo xung vitamin de tang suc de khang (vi du nhu BIVIKIDDY) ban ah. Nhung the se tang suc de khang cho tre hon.

matongrungsonla
01-02-2013, 03:43 PM
Cảm ơn nhé, mình thử dùng cho bé xem, thời tiết lạnh cháu hay bị sổ mũi lắm. Mặc dù đã dữ dìn
Minh nghi ban nen dung cac loai thuoc chuyen chua cam cum cho chau va ket hop voi thuoc bo xung vitamin de tang suc de khang (vi du nhu BIVIKIDDY) ban ah. Nhung the se tang suc de khang cho tre hon.