PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Dầu dừa làm đẹp da và tóc.

sominam
09-24-2009, 11:11 AM
Em hiện đang sử dụng dầu dừa để chăm sóc sắc đẹp hàng ngày. Muốn giới thiệu đến mọi người công dụng của dầu dừa như sau:

Là loại dầu tốt nhất để phòng ngừa sự khô và nhăn da. Đặt biệt dầu dừa có tác dụng chống lại sự oxy hóa do các gốc tự do từ ô nhiễm môi trường gây hại làn da của bạn. Việc sử dụng các loại lotion để dưỡng da chỉ cho kết quả tạm thời về lâu dài là có hại cho da. Dưỡng da bằng dầu dừa là cách tốt nhất để giữ được làn da mãi ở tuổi thanh xuân. Khi dưỡng da bằng dầu dừa nó sẽ thẩm thấu vào các lớp sâu của da giúp tămg cường kết cấu mô da. Dầu dừa giúp cung cấp khoáng và dưỡng chất cho da. Loại bỏ các tế bào già, chết và sừng hóa cho da luôn mịn màng. Làm giảm bớt các vùng da sằn sùi, nứt nẻ và nhăn da.

Dầu dừa giúp dưỡng ẩm cho da, tóc và móng.
Ở châu Á và các quần đảo Thái Bình dương, dầu dừa được sử dụng rất phổ biến đã hàng ngàn năm nay. Dầu dừa được xem như là thứ thuốc hữu hiệu và tác dụng nhanh để chữa trị các vấn đề về tóc, da đầu và da. Dầu dừa giúp làm mịn da, cho tóc dày và mượt.

Khi chân tay bị nứt nẻ vào mùa hè bạn dùng dầu dừa sẽ rất tốt. Giúp móng dẻo dai khó gãy. Dầu dừa giúp tóc trở nên mượt mà và khỏe mạnh.

Theo các tài liệu Đông Y, việc kết hợp dầu dừa với tinh dầu hương nhu giúp điều trị bệnh rụng tóc, thưa tóc và hói.

Dầu dừa được xem là một loại sữa dưỡng thể rất an toàn, thích hợp với mọi loại da, mọi lứa tuổi, không lo bị kích ứng da

Trị gầu và đem lại mái tóc mềm mượt

Cách sử dụng :

Làm dầu nền để massage, bạn có thể kết hợp với tinh dầu nguyên chất.

Sau khi tắm xong, bạn hãy lấy dầu dừa thoa lên khắp cơ thể, sau đó mát-xa nhẹ nhàng. Bạn cũng có thể nhỏ một vài giọt dầu dừa vào nước tắm, hương dầu dừa sẽ đọng mãi trên da bạn.

Xoa đều dầu dừa lên chân tóc rồi massage từ 15-30 phút để cho dầu thấm sâu vào chân tóc; sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội. Với cách làm này, dầu dừa sẽ tiêu diệt gàu, không chỉ giúp bạn sở hữu một mái tóc mượt mà, óng ả mà còn đem lại cho mái tóc bạn mùi thơm quyến rũ.

Bạn cũng nên xoa dầu dừa vào tóc trước khi đi ra nắng, lớp dầu bám trên tóc có thể bảo vệ tóc ít bị ảnh hưởng bởi ánh nắng mặt trời.

Kinh nghiệm bản thân:
Mua chai dầu dừa giá dưới 100k/100ml, xài dc hơn 6 tháng:

Mặt: trộn SRM với dầu dừa, em rửa hàng ngày, da cảm thấy rất mịn màng, hồng hào. Tỉ lệ vừa phải, rửa xong phải thấy da mặt sạch, các mẹ trộn nhiều dầu quá thì sẽ bị mụn đấy.

Tóc: gội sơ với 1 ít dầu gội, sau đó gội lại với dầu gội pha với dầu dừa (tỉ lệ 2:1), kết quả là y như xài dầu xả, nhưng an toàn và tốt cho da đầu, còn có tác dụng trị gầu nữa.

Môi: buổi tối đi ngủ bôi 1 lớp dầu dừa, sáng dậy môi mềm mịn, hồng hào, đánh son rất đẹp!

Body: Trộn sữa tắm với dầu dừa, da rất mềm mại!

Túm lại là e rất hài lòng với dầu dừa vì giá cả rẻ, mà lại có tác dụng và an toàn nữa.

Neko
09-25-2009, 09:30 AM
Em hiện đang sử dụng dầu dừa để chăm sóc sắc đẹp hàng ngày. Muốn giới thiệu đến mọi người công dụng của dầu dừa như sau:

Là loại dầu tốt nhất để phòng ngừa sự khô và nhăn da. Đặt biệt dầu dừa có tác dụng chống lại sự oxy hóa do các gốc tự do từ ô nhiễm môi trường gây hại làn da của bạn. Việc sử dụng các loại lotion để dưỡng da chỉ cho kết quả tạm thời về lâu dài là có hại cho da. Dưỡng da bằng dầu dừa là cách tốt nhất để giữ được làn da mãi ở tuổi thanh xuân. Khi dưỡng da bằng dầu dừa nó sẽ thẩm thấu vào các lớp sâu của da giúp tămg cường kết cấu mô da. Dầu dừa giúp cung cấp khoáng và dưỡng chất cho da. Loại bỏ các tế bào già, chết và sừng hóa cho da luôn mịn màng. Làm giảm bớt các vùng da sằn sùi, nứt nẻ và nhăn da.

Ở châu Á và các quần đảo Thái Bình dương, dầu dừa được sử dụng rất phổ biến đã hàng ngàn năm nay. Dầu dừa được xem như là thứ thuốc hữu hiệu và tác dụng nhanh để chữa trị các vấn đề về tóc, da đầu và da. Dầu dừa giúp làm mịn da, cho tóc dày và mượt.

Khi chân tay bị nứt nẻ vào mùa hè bạn dùng dầu dừa sẽ rất tốt. Giúp móng dẻo dai khó gãy. Dầu dừa giúp tóc trở nên mượt mà và khỏe mạnh.

Theo các tài liệu Đông Y, việc kết hợp dầu dừa với tinh dầu hương nhu giúp điều trị bệnh rụng tóc, thưa tóc và hói.

Dầu dừa được xem là một loại sữa dưỡng thể rất an toàn, thích hợp với mọi loại da, mọi lứa tuổi, không lo bị kích ứng da

Cách sử dụng :

Sau khi tắm xong, bạn hãy lấy dầu dừa thoa lên khắp cơ thể, sau đó mát-xa nhẹ nhàng. Bạn cũng có thể nhỏ một vài giọt dầu dừa vào nước tắm, hương dầu dừa sẽ đọng mãi trên da bạn.

Xoa đều dầu dừa lên chân tóc rồi massage từ 15-30 phút để cho dầu thấm sâu vào chân tóc; sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội. Với cách làm này, dầu dừa sẽ tiêu diệt gàu, không chỉ giúp bạn sở hữu một mái tóc mượt mà, óng ả mà còn đem lại cho mái tóc bạn mùi thơm quyến rũ.

Bạn cũng nên xoa dầu dừa vào tóc trước khi đi ra nắng, lớp dầu bám trên tóc có thể bảo vệ tóc ít bị ảnh hưởng bởi ánh nắng mặt trời.

Kinh nghiệm bản thân:

Mặt: trộn SRM với dầu dừa, em rửa hàng ngày, da cảm thấy rất mịn màng, hồng hào. Tỉ lệ vừa phải, rửa xong phải thấy da mặt sạch, các mẹ trộn nhiều dầu quá thì sẽ bị mụn đấy.

Tóc: gội sơ với 1 ít dầu gội, sau đó gội lại với dầu gội pha với dầu dừa (tỉ lệ 2:1), kết quả là y như xài dầu xả, nhưng an toàn và tốt cho da đầu, còn có tác dụng trị gầu nữa.

Môi: buổi tối đi ngủ bôi 1 lớp dầu dừa, sáng dậy môi mềm mịn, hồng hào, đánh son rất đẹp!

Túm lại là e rất hài lòng với dầu dừa vì giá cả rẻ, mà lại có tác dụng và an toàn nữa.
minh co the mua dau dua o dau ha chi, em o ha noi

Me DiemNgoc
09-25-2009, 07:47 PM
Bạn ơi cho mình xin địa chỉ mua dầu dừa với . Cảm ơn bạn

toanh157
10-09-2009, 11:38 PM
Chị ơi, chị mách em với, dầu dừa có thể mua ở đâu hả chị?cảm ơn chị nhiều ạ.

lion queen
10-10-2009, 12:06 AM
Mách các mẹ nè, hôm qua em cũng mới mua được một lọ dầu dừa (Virgin Coconut Oil) ở cửa hàng Betterday, địa chỉ 100A đường Xuân Diệu. Mùi thì y chang kẹo dừa :))
Thấy bảo dầu dừa này còn dùng nấu ăn nữa, tốt hơn là dầu ăn bình thường (cơ mà nghĩ đến việc món ăn nào cũng có mùi kẹo dừa thì em cũng chưa ham lắm, hehe).

Có 1 số cách chăm sóc như bạn chủ top nói thì ko cần rửa sạch lại với nước. Thế mà lại cả nấu ăn được à? Đa di năng nhỉ, ngâm cứu cái đã!:???:

sominam
11-15-2009, 08:49 AM
Dầu dừa có thể mua của Tresor D'Orient, bạn có thể search "tinh dầu thiên nhiên" để biết những chỗ mua khác. Ko biết sao bi giờ Tresor tăng giá dầu dừa lên gấp đôi, hic! Lúc trc 95k/250ml, bi giờ 95k/120ml:rolleyes:

sominam
11-16-2009, 01:48 PM
em bán nè,hì,đừng ném đá e quảng cáo nha,em cũng xài dầu dừa và dầu olive để dưỡng tóc và da,ai tóc và da khô dùng là mê luôn,ở hà nôi,tp hồ chí minh thì giao hàng tận nơi,thu tiền,free ship,còn các chị ở xa thì chuyển tiền qua tài khoản của e,e gửi hàng,các chị trả ship,tất cả đều giảm 5% cho kháchmua trên 500k ạh

Bán hàng tốt thì mình cũng phải quảng cáo mới có ng biết chứ, có gì đâu ;). Àh, nhưng mà dầu olive dùng trong mỹ phẩm có khác dầu olive để ăn ko nhỉ? Vì dầu dừa dùng trong mỹ phẩm có màu trắng, còn thực phẩm màu nâu. Bữa trc mình lấy thử dầu olive thực phẩm để xài, thấy nó kì kì thế nào ấy8-[, ko thích bằng dầu dừa.

meoxinh22
11-16-2009, 01:55 PM
ối nàng ơi,dầu dùng trong thực phẩm nhiều tạp chất lắm,p dùng loại xài cho mỹ phẩm tốt hơn,dầu bên mình vừa ăn đc luôn đo,lại tốt quá í chứ,tinh chế ruì mà,àh quên dầu dừa còn xài để giải độc cơ thể đấy nàng ạh

s0ingUng0c
11-28-2009, 01:05 AM
hóng hớt tí.hnào có tiền sẽ lấy chai dầu dừa về dùng thử

cuncon88
01-01-2010, 11:15 PM
chị ơi.cái nè có dùng cho con trai được không ah

callmety
01-02-2010, 11:25 AM
Nhưng dùng dầu dừa có bị bết tóc (khi gội) và gây nhờn với da dầu (khi dùng rửa mặt) không ạ? Em thấy cứ cái nào dưỡng nhiều 1 tí là lại y như thế mà da em thì cực dầu

ThaoTI
01-14-2010, 09:43 AM
Em ơi, cho chị xin giá dầu dừa em bán đi, chị ở Q.1. Cám ơn em

selina
01-30-2010, 11:02 PM
E SỢ DÙNG XONG ĐẦU NÓ BÓNG LÊN NHƯ TÓC MỖI KHI BẨN ẤY, Ở SG thì mua ở đâu vậy mấy chị

haato2007
02-02-2010, 10:16 AM
e có 1 cách tự làm dầu dừa, bảo đảm sạch sẽ, an toàn, rẻ tiền, mà lại lấy được dầu dừa nguyên chất 100%
Các chị ra chợ mua dừa nạo về, cho vào 1 cái khăn sạch, vắt thật ráo, nước vắt được giống như nước cốt dừa ấy, lưu ý không cho nước vào, chỉ vắt dừa nạo thôi.
Sau khi có được lượng nước cốt dừa như trên, cho vào 1 cái chảo, để lửa liu riu, khi nước sôi sẽ thấy có 1 lớp váng ở phía trên, vớt ra-> dầu dừa nguyên chất.
Các chị tiếp tục đun lửa liu riu cho phần nước còn lại trong nồi.
Chúc các chị có được dầu dừa như ý!

Gaudo09
10-03-2010, 11:01 PM
chào các mẹ, hiện em có nguồn dầu dừa xuất khẩu, đảm bảo chất lượng, đã được kiểm nghiệm hóa sinh và vi sinh ở cty SGS nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng, dầu này tự làm cũng được nhưng mất thời gian và lại bị tác dụng nhiệt chất lượng sẽ giảm, ngoài ra em mới cho ra mắt DẦU MASSAGE CHANH DỪA vì có chanh nên sẽ ít dính tóc hơn là dầu nguyên chất, ai quan tâm vào link dưới chữ ký em nhé!

vivaforever3333
10-04-2010, 04:18 PM
m ngxua có là mcho ng hàn quốc, họ rất thích dầu dừa , nào là xà bông, rồi tinh dầu, n mà bôi xong mềm da thật, n nó cứ dính, bóng trên tay, khi mà làm việc cũng khó, chả bít bgio mọi ng dùng nó ntn, n ngày xưa m dùng là vậy.

misalovely
10-04-2010, 04:29 PM
Hồi nhỏ bà nội em hay bôi dầu dừa lên tóc và mỗi khi xỏ lỗ tai bà cũng hay bôi cho em lắm, cho nên bây giờ em mới được mái tóc mượt mà thế này đó, hồi đó lúc đầu ko chịu bôi, bà nội nói bôi cho tóc suôn mượt, mà thấy nó hiệu quả thật đấy các chị ah, bây giờ vô sg chẳng biết chỗ nào bán nữa

meNghé
10-07-2010, 01:02 PM
em bán nè,hì,đừng ném đá e quảng cáo nha,em cũng xài dầu dừa và dầu olive để dưỡng tóc và da,ai tóc và da khô dùng là mê luôn,ở hà nôi,tp hồ chí minh thì giao hàng tận nơi,thu tiền,free ship,còn các chị ở xa thì chuyển tiền qua tài khoản của e,e gửi hàng,các chị trả ship,tất cả đều giảm 5% cho kháchmua trên 500k ạh

cưng ơi, chị đang quan tâm nì, biết có mấy chỗ bán nhưng ngại đi mua quá
báo giá cho chị dầu dừa bôi môi và dầu dừa dùng sau khi tắm ná (có dùng cùng 1 loại đc ko?)

Gaudo09
10-09-2010, 08:00 PM
Mình cũng đang dùng dầu dừa, tác dụng khá tốt, hiện mình phối hợp dầu dừa và chanh, có thêm chanh giúp làm sạch và sáng da, mình sắp có dầu dừa nguyên chất đủ để bán cho mọi người. Ai có nhu cầu qua topic của mình nhé!

Gaudo09
10-09-2010, 08:10 PM
Hồi nhỏ bà nội em hay bôi dầu dừa lên tóc và mỗi khi xỏ lỗ tai bà cũng hay bôi cho em lắm, cho nên bây giờ em mới được mái tóc mượt mà thế này đó, hồi đó lúc đầu ko chịu bôi, bà nội nói bôi cho tóc suôn mượt, mà thấy nó hiệu quả thật đấy các chị ah, bây giờ vô sg chẳng biết chỗ nào bán nữa

Nếu bạn dùng dầu dừa nguyên chất thì sẽ rất bết và dính, vì vậy mình đã cải thiện và cho ra mắt sản phẩm kết hợp với chanh, vừa sáng sạch da, vừa ko bết dính, mời các bạn quan tâm dùng thử để trực tiếp cảm nhận

Gaudo09
10-13-2010, 08:44 AM
Dầu dừa giảm cân
hất béo bão hòa hiện diện trong dầu dừa không phải là LCTs mà được tạo thành từ chuỗi trung bình triglycerids (medium chain triglycerids – MCTs) vốn tan từng phần trong nước. Vì vậy, chúng sẽ được vận chuyển tới gan và được chuyển hóa một cách khá hiệu quả, giúp tạo ra năng lượng cho cơ thể. MCTs hỗ trợ các chức năng cơ thể, thậm chí tim mạch và chống lại sự tăng cân, và còn một điểm hay khác là không tạo ra những gốc tự do trong quá trình tiêu hóa và đồng hóa.

Có vẻ như nghịch lý nhưng lại vô cùng hữu lý là dầu dừa có khả năng hỗ trợ sự giảm cân. Tác dụng giảm cân của dầu dừa hoạt động theo ba cách:

1. Hỗ trợ chuyển hóa

MCTs của dầu dừa sẽ làm tăng sự sinh nhiệt, làm gia tăng tốc độ chuyển hóa cho dù ngay cả lúc chúng ta ngồi yên. Có nghĩa là cơ thể chúng ta sẽ đốt cháy nhiều calori mà không cần những hoạt động gắng sức.

2. Khống chế sự thèm ăn

Dầu dừa giúp cơ thể cảm thấy không muốn ăn nữa sau khi đã ăn, có nghĩa là chúng ta sẽ ăn ít hơn và khoảng cách giữa hai lần ăn lâu hơn.

3. Không có cảm giác đói

Dầu dừa làm tăng sản sinh một loại hormon có tên là leptin, phát tín hiệu bảo chúng ta ngừng ăn. Trong một nghiên cứu tại ĐH Johns Hopkins, những phụ nữ không ăn kiêng nếu được bổ sung dầu dừa sẽ ăn ít lại.

un-ha
10-13-2010, 02:08 PM
bạn ơi cho địa chỉ để mình wa mua dầu dừa với.mình cũng có q chai dầu dừa nguyên chất lúc trước mua dùng để matxa cho con gái nhưng lâu rồi lười k matxa nữa,k biết có dùng dưỡng da đc k nhỉ?

Gaudo09
10-16-2010, 10:50 PM
Coconut oil is the world's healthiest oil. Its unique and plentiful MCFAs boosts your immune system to levels that would make bacteria, viruses and other harmful organisms scared to death.
Xin lỗi các mẹ ko hiểu tiếng A, mình sẽ dịch sớm sau nhé

nhuphuong176
10-25-2010, 10:43 PM
:(vi me gaudo o hn ma e o HCm muon mua dau chanh dừa thi hơi mệt vi phai CPN,hum nay lên gu gồ search ra 1 cty bán dầu dừa toàn quốc va xuất khẩu luôn http://tinvuichualanh.gso-ecom.com/buss/home/News.aspx?webpage=news đây la website cua cty đó,mod dung xóa bài ạh,vì e chỉ giúp cho các mẹ o saigon biết chỗ mua dầu dừa thôi ạh.

lethuyvt84
12-01-2010, 04:42 PM
Minh o tp HCM ne. ban ba'n o dau vay ? gia' ca bao nhieu ..minh muon mua de duong~ da. trong bai ban noi su dung SRM de trong voi dau dua. vay mua cai' do' o dau ?
thanks ban

hoahuongduong06
02-09-2011, 09:44 AM
Dầu dừa dùng nguyên chất dưỡng da mới tốt nhưng dùng cho da khô và mùa lạnh, chứ trong sài gòn trúng mùa nóng mà gội dầu dừa và tắm thì nhờn rít quá ạ.

Dùng jojoba ổn hơn ạ

hoahuongduong06
02-09-2011, 09:44 AM
Ngoài ra chị kết hợp thêm tinh dầu thì tuyệt vời lắm, em có 20 mấy chai tinh dầu đủ loại dùng rất tuyệt

emga
03-12-2011, 01:33 AM
dầu dừa này dùng loại nguyên chất tốt hay loại nào ạ?

ACD
04-07-2011, 10:29 AM
Nếu có điều kiện thì dùng loại tinh khiết là ổn nhất, bạn ah!

salonzo
04-10-2011, 05:24 PM
Dầu dừa đúng là dưỡng tóc rất tốt nhất là tóc sau nhuộm. Tinh dầu dừa có thành phần duy trì giữ màu cho tóc. Nếu các mẹ không có thời gian thì có thể mua dầu gội chiết xuất từ tinh dầu dừa của Oyster Ý cũng được. Có người shere thì mua cả bộ gội và hấp thì dùng cả nửa năm vẫn không hết.

HTLong
04-18-2011, 10:53 AM
Thật ra, dầu dừa xưa nay chỉ là một dạng thực phẩm được người dân dùng với cách dân gian, chứ chưa có một nghiên cứu khoa học nào đàng hoàng để chứng minh rằng nó tốt. Hồi còn nhỏ, tôi vẫn nhớ như in, mẹ hay lấy dừa, rồi vắt nước cốt, sau đó "thắng" trên chảo sẽ ra dầu dừa. Dùng dầu dừa này để xức tóc làm mượt tóc, chiên xào thức ăn cũng rất tốt. Hiện nay, có một Ông Tiến sỹ người Mỹ là Bruce Fife đã nghiên cứu rất sâu về chức năng của dầu dừa và phát hiện thêm nhiều công dụng của nó, ngoài việc làm đẹp, nó còn là một dạng thực phẩm chức năng để phòng bệnh rất tốt. Tôi cũng đã có lần nghe nói về điều này nhưng không tin, đến khi có một người bạn chuyên đi làm từ thiện cho một chai dầu dừa dùng thử.

Sau đó lang thang trên mạng tìm được khá nhiều thông tin hữu ích, kể cả những bằng chứng người thật việc thật nữa. Các Anh/Chị có thể lên Google search chữ "dầu dừa", hay "dầu dừa chữa bệnh" là tìm ra được, hay vào thẳng trang này có đầy đủ thông tin về dầu dừa www.vietthiennhien.com, bài nghiên cứu của Ông TS Bruce Fife có thể xem tại đây (đã được dịch ra) http://vietthiennhien.com/upload/file/Brochure%20A5%20(Final%20-%20240111)%20-%20website.pdf

Nếu Anh/Chị nào biết tiếng Anh thì xem bản gốc tại đây: http://vietthiennhien.com/upload/file/The%20Health%20Benefits%20of%20Coconut%20oil.pdf

ACD
04-25-2011, 04:54 PM
Cảm ơn chia sẻ hữu ích của bạn salonzo và HTLong

HTLong
05-25-2011, 09:45 AM
Dầu dừa chữa bệnh mất trí nhớ - Bài viết của TS Bruce Fife

Phương cách điều trị hữu hiệu bệnh Alzheimer (Mất Trí Nhớ) có khả năng đang nằm trên kệ bếp nấu ăn nhà bạn. Các nhà nghiên cứu đang khám phá ra hiệu quả của dầu dừa trong việc chống lại sự suy thoái của hệ thần kinh.

Thỉnh thoảng tôi nhận được chứng từ của những người xác nhận rằng dầu dừa giúp họ hay thân nhân họ vượt qua những vấn đề về hệ thần kinh như bệnh Parkinson (tay chân run rẩy), bệnh đa xơ cứng (multiple sclerosis), bệnh tự kỉ (autism), chứng mất trí (dementia), động kinh (epilepsy), và những loại bệnh cảm xúc khác. Trong những bệnh này, hiệu quả của acid béo trong dầu dừa trên bệnh động kinh là được nghiên cứu và có chứng từ, có văn kiện đầy đủ nhất.

Nghiên cứu mới về bệnh Alzheimer đã chứng minh rằng dầu dừa có thể là cách điều trị thay thế tốt nhất cho bệnh không chữa trị được này.

Gần đây, tôi nhận được một bản sao của thư được gửi đến Thẩm Phán Tối Cao Pháp Viện Sandra Day O’Connor và những thành viên khác của Nhóm Nghiên Cứu Alzheimer. Tôi muốn chia sẻ một vài nội dung trong lá thư này với bạn. Lá thư này do Mary T. Newport, MD, giám đốc khoa nghiên cứu về trẻ sơ sinh tại Spring Hill Regional Hospital ở Florida viết. Khoảng 5 năm trước, chồng bác sĩ Newport là Steve bắt đầu có dấu hiệu của bệnh Alzheimer. Lúc đó Steve 53 tuổi. Bệnh ngày càng nặng hơn. Ông sống ở nhà dưới sự chăm sóc của vợ. Bác sĩ Newport được biết đã có vài nghiên cứu trên hai loại thuốc để phục hồi trí nhớ cho người bi bệnh Alzheimer. Một trong hai loại thuốc là Ketasyn có nhiều triển vọng. Trong những nghiên cứu ban đầu, thời hạn 45 ngày, những người bệnh Alzheimer biểu lộ sự tiến triển chung trong khả năng phục hồi trí tuệ. Có vài tiến triển được nhận thấy chỉ sau một liều thuốc.
Thành phần tích cực trong thuốc Ketasyn là triglycerides chuỗi trung bình, được trích chiết từ dầu dừa. Vì Ketasyn vẫn chưa được FDA chấp thuận cho điều trị Alzheimer, mà dầu dừa thì sẵn có ở thị trường, bác sĩ Newport đi mua một lọ dầu dừa. Liều lượng triglycerides chuỗi trung bình hàng ngày trong nghiên cứu tương đương với 2,5 muỗng canh dầu dừa (40ml).

Bác sĩ Newport nói: "Tôi bắt đầu cho 2,5 muỗng canh dầu dừa vào cháo lúa mạch (oatmeal) của chồng tôi. Trong vòng vài ngày đã có sự tiến triển khá rõ nơi dáng đi, nơi khả năng nói chuyện, tính khôi hài của anh trở lại. Lập tức anh nhớ lại ngày tháng và các mùa trong năm, điều mà anh không nhớ nổi khi được nghe lập đi lập lại lúc trước. Anh thực tập tốt những việc mà anh muốn hoàn thành trong khóa luyện tập hàng ngày. Những tiến bộ trong thời gian ngắn thế này đã làm cả hai chúng tôi phấn khởi. Anh biết rằng anh đang bị “bệnh quên” và hoàn toàn ủng hộ cũng như thưởng thức những món ăn mới của chúng tôi.

Ở bệnh viện nơi bác sĩ Newport làm việc có nhiều y tá từ Phi Luật Tân đến. Các cô bạn y tá Phi Luật Tân cho tôi biết rằng ở nước họ, cũng như các nước Á Châu khác, dừa và dầu dừa có nhiều, được dùng cơ bản hàng ngày, rất ít người bị bệnh Alzheimer.

Làm cách nào mà chất béo chuỗi trung bình nơi dầu dừa lại có thể ngăn ngừa bệnh Alzheimer?

Trong quá trình tiêu hóa, chất béo chuỗi trung bình được phân tách thành các acid béo chuỗi trung bình, nhiều acid béo được chuyển thành ketones. Mô thần kinh, kể cả não, lấy năng lượng nhờ đường glucose. Khi thực phẩm bị gìới hạn (do ăn uống không đủ số và chất) nên không đủ đường glucose, lúc đó cơ thể chuyển chất béo thành ketones hầu tiếp tế năng lượng cần thiết để não hoạt động chính xác.
Glucose cần insulin để tiến vào trong tế bào. Khi tế bào trở nên đề kháng với insulin vì lý do nào đó như viêm mãn tính chẳng hạn, thì đường glucose không thể vào tế bào được. Nếu viêm ảnh hưởng trên mô thần kinh, tế bào thần kinh trở nên đề kháng insulin. Vì vậy não không thể nhận được glucose nó cần và các tế bào thần kinh suy thoái rồi chết, dẫn đến những bệnh thần kinh như Alzheimer, bệnh Parkinson, bệnh Huntington, và các bệnh thần kinh khác.
Ketones không đòi sự trợ giúp của insulin để vào tế bào. Vì thế ketones có thể cung cấp chất dinh dưỡng và năng lượng cần thiết cho tế bào. Khi não bị bệnh do thiếu chất dinh dưỡng sẽ nhận năng lượng cần thiết từ ketones do cơ thể sản xuất ra từ việc ăn uống dầu dừa. Những loại dầu ăn và mỡ động vật khác không chuyển đổi sang ketones được trừ phi tình trạng đói ăn xảy ra trong thời gian dài.
Các nhà nghiên cứu khám phá việc dùng triglycerides chuỗi trung bình để chữa trị các bệnh về thần kinh trong một số năm rồi, nhưng sự hiểu biết này đã không được tận dụng để phát triển cách điều trị cho bệnh Alzheimer và các bệnh thần kinh khác. Triglycerides chuỗi trung bình và dầu dừa là những sản phẩm thiên nhiên, không cần bằng sáng chế, do đó các nhà sản xuất thuốc không mấy chú trọng đến việc nghiên cứu khả năng trị liệu của chúng (do không có lợi về mặt kinh tế).

Bác sĩ Newport tiếc là không biết về dầu dừa sớm hơn để bác sĩ có thể chữa trị cho chồng chị từ đầu. Nếu dùng dầu dừa chữa cho chồng từ lúc bắt đầu có triệu chứng quên, bác sĩ tin rằng trí óc của chồng đã không suy thoái trầm trọng. Thực sự hiện nay, nhờ dầu dừa, Steve có thể ghi nhớ lại mọi khả năng trí tuệ của anh.

Bác sĩ Newport viết một lá thư tới những nhân vật chủ chốt khẩn xin họ "chú ý đến việc nghiên cứu và phổ biến để quần chúng biết được khám phá này hầu giúp cho những ai mang bệnh được lợi ích của nó”. Ngoài Thẩm Phán O'Conner, Dr. Bruce Fife, lá thư còn được gởi đến Thượng Nghị Sĩ Hillary Clinton, Dr. Steven K. Galson, chủ bút phần y học của báo New York Times và Washington Post, và nhiều chính khách có thế lực khác. Cuộc vận động của Dr. Newport có đem đến nhận thức lớn hơn về những lợi ích của dầu dừa cho sức khỏe không? Chỉ có thời gian mới trả lời được.

Bài viết của Bác sỹ - Tiến sỹ Bruce Fife (Kim Tuyến chuyển ngữ)

nganngo
03-09-2012, 08:30 AM
Mấy hôm trời nắng đẹp, em cũng bon chen mua dừa về để điều chế thành dầu. Em thấy bảo mỗi kg dừa có thể được từ 100-15ml. Vậy sao em làm được có một nửa nhỉ? :rolleyes:

Kún iu
03-23-2012, 11:47 AM
E cũng dùng tinh dầu dừa để ủ tóc nè. Tóc e xơ xác mà ủ tinh dầu dừa 1 tjan cũng cải thiện đc khá nhiều r ạ, hihi

kimhasu
03-24-2012, 12:55 AM
thời nay kiếm loại này chắc hơi khó nhỉ ?

Kún iu
03-24-2012, 09:40 AM
thời nay kiếm loại này chắc hơi khó nhỉ ?

Nếu tinh dầu dừa như e dùng thì ko khó kiếm đâu ạ! Trên diễn đàn mình cũng nhiểu mẹ bán mà, e cg mua of 1 mẹ trênnày, hihi

alo_alo999
03-25-2012, 10:21 PM
dầu dừa bôi mi mi sẽ dài ra thấy rõ...thích lắm

top_hot_shop
03-27-2012, 04:11 PM
Em cũng bán hấp dừa của Rolland nè. các mẹ đừng ném đá em nha. Dùng thik lắm hihi

ACD
03-27-2012, 04:20 PM
Bạn nào dùng dầu dừa thấy cải thiện thì post thêm cách dùng cho cả nhà biết đi!

bevyvy
03-29-2012, 01:43 PM
Em biết thêm một công dụng của dầu dừa là làm mềm môi và hông môi nữa ạ.

Mẹ Nhà Bin
03-29-2012, 05:16 PM
Dầu dừa rất tốt và hiệu quả các mẹ ạ. thực tế mình dùng rất thích

small sesame mom
04-23-2012, 01:19 PM

Cách sử dụng :

Kinh nghiệm bản thân:

Tớ cũng rất thích dầu dừa, đã tự làm để xài trong hai năm rồi đấy chứ, nói chung là tớ thấy khá ukie. Có điều mùi dầu dừa, thơm thì thơm thật nhưng mà lúc nào cũng có cảm giác là mình đang mang bên mình cả gói kẹo dừa. Hihi, tớ chuyển sang dùng dầu ôliu rồi, chỉ để khắc phục cái mùi thôi.

Mẹ Nhà Bin
06-26-2012, 06:33 PM
Tớ cũng rất thích dầu dừa, đã tự làm để xài trong hai năm rồi đấy chứ, nói chung là tớ thấy khá ukie. Có điều mùi dầu dừa, thơm thì thơm thật nhưng mà lúc nào cũng có cảm giác là mình đang mang bên mình cả gói kẹo dừa. Hihi, tớ chuyển sang dùng dầu ôliu rồi, chỉ để khắc phục cái mùi thôi.
mẹ nó nói đúng về mùi dầu dừa đấy ạ, với em thì lại thích mùi thơm đặc trưng đó.
Kể ra, nhiều khi đi đâu cũng ngại vì mùi thơm của dừa. hihi

chuotde
06-26-2012, 11:50 PM
hôm trước em cũng hì hụi tự làm dầu dừa, mùi ngọt như kẹo dừa í. Nhưng chắc là em làm chưa chuẩn hay sao mà để nước rớt vào thế là vài hôm sau bị hơi mốc phải đổ đi, phí quá à. Nhưng em chỉ dùng dầu dừa gội đầu dưỡng tóc thôi, còn da mặt thì mình dùng dầu oliu, nhưng chưa thấy tiến triển lắm. Thử kiên trì xem sao!

Heo beo xinh
09-10-2012, 06:33 PM

Mìh nge mọi ng nói dùng dầu dừa tốt nên cũng mua về dùng thử. Kết quả thật tuyệt vời các bạn ah, tóc mìh trước do uốn, nhuộm nhìu nên khô và xơ kih khủng, sau khi dùng dầu dừa dc 1 thág tóc mềm,mượt và giảm chẻ ngọn hẳn. Ngày trc mih toàn ủ tóc bằng Loreal mà ko đỡ j cả. dùg dầu dừa kết quả thật bất ngờ các bạn ạ! Sau đó tiện thể mìh cũg dưỡg mi luôn vì mìh nối mi bị rụng hết mi thật, mi cũg dài trông thấy ko cụt lủn như trc nữa,. Mìh đọc trên mạg cdung của dầu dừa rất nhìu nên đag áp dụg. Các bạn nên nghiên cứu và sủ dụng sp này vì nó là sp tự nhiên, ko bị kích ứng. Mìh biết 1 chỗ làm dầu dừa nguyên chất, đảm bảm ko fa tạp, rất uy tín vì họ làm tại nhà, mìh đã đến để xem nên rất yên tâm. Họ giao hàg ở mọi nơi các bạn ah.Nếu ai muốn mua thì gọi số dt 0936960455, mìh toàn goị đặt hàng ở đây thôi. Chúc các bạn làm đẹp thành công!

meoluoi118
09-10-2012, 07:31 PM
Mìh nge mọi ng nói dùng dầu dừa tốt nên cũng mua về dùng thử. Kết quả thật tuyệt vời các bạn ah, tóc mìh trước do uốn, nhuộm nhìu nên khô và xơ kih khủng, sau khi dùng dầu dừa dc 1 thág tóc mềm,mượt và giảm chẻ ngọn hẳn. Ngày trc mih toàn ủ tóc bằng Loreal mà ko đỡ j cả. dùg dầu dừa kết quả thật bất ngờ các bạn ạ! Sau đó tiện thể mìh cũg dưỡg mi luôn vì mìh nối mi bị rụng hết mi thật, mi cũg dài trông thấy ko cụt lủn như trc nữa,. Mìh đọc trên mạg cdung của dầu dừa rất nhìu nên đag áp dụg. Các bạn nên nghiên cứu và sủ dụng sp này vì nó là sp tự nhiên, ko bị kích ứng. Mìh biết 1 chỗ làm dầu dừa nguyên chất, đảm bảm ko fa tạp, rất uy tín vì họ làm tại nhà, mìh đã đến để xem nên rất yên tâm. Họ giao hàg ở mọi nơi các bạn ah.Nếu ai muốn mua thì gọi số dt 0936960455, mìh toàn goị đặt hàng ở đây thôi. Chúc các bạn làm đẹp thành công!

Em mau 2 lần của chị quanthuha ngay trên này, mẹ nào HN thì mua nhà này ổn đấy ạ

luccic
09-10-2012, 08:01 PM
e cũng có 1 ít lọ tinh dầu dừa nguyên chất 100% không có pha tạp chất gì.nếu mẹ nào muốn mua e sẽ ship đến tận nơi

Chị mua ở đâu, thanh lý bao tiền, bao nhiêu ml hả chị

tinhyeumauhong123
09-12-2012, 07:10 PM
Nếu các mẹ có nhu cầu mua dầu dừa, hãy ghé thăm topic của em nhé!

CongTHPD
09-12-2012, 08:35 PM
Các mẹ thử tham khảo trang này xem, cùng nói rất kỹ về cách tự làm dầu dừa đấy ạ. Em thấy rất hay!

http://www.lamdepcungha.com/#axzz26GK566rO

thangnamnonglinh
09-13-2012, 10:30 AM

Bạn có thể liên hệ với số đện thoại này nhé! 01665 388 382. Bán dầu dừa tự làm, nguyên chất luôn bạn nhé, không pha chế, không chất bảo quản, ăn uống, bôi, gội đầu thoải mái nhé!

meoluoi118
09-16-2012, 10:01 PM
hôm trước em cũng hì hụi tự làm dầu dừa, mùi ngọt như kẹo dừa í. Nhưng chắc là em làm chưa chuẩn hay sao mà để nước rớt vào thế là vài hôm sau bị hơi mốc phải đổ đi, phí quá à. Nhưng em chỉ dùng dầu dừa gội đầu dưỡng tóc thôi, còn da mặt thì mình dùng dầu oliu, nhưng chưa thấy tiến triển lắm. Thử kiên trì xem sao!

Đúng đấy chị dầu dừa phải bảo quản rất cẩn thận ạ

luccic
09-16-2012, 10:37 PM
Mình mua nhà quanthuha thấy yên tâm, mùi rất thơm mà khonnhowrtws, mình nghe nói nấu dầu dừa cho thêm dầu khác vào để pha, mùi vẫn thơm mà nhớt lắm

Tom&My
09-17-2012, 09:14 AM
Mẹ heo beo xinh ơi! Mình cũng như mẹ nối mi bị rụng hết mi đây, mình cũng đang dùng dầu dừa để dưỡng và thấy cũng cải thiện được đáng kể, nhưng mình sợ đến lúc không bôi nữa thì nó có ngắn lại không nhỉ

luccic
09-17-2012, 10:03 AM
Mẹ heo beo xinh ơi! Mình cũng như mẹ nối mi bị rụng hết mi đây, mình cũng đang dùng dầu dừa để dưỡng và thấy cũng cải thiện được đáng kể, nhưng mình sợ đến lúc không bôi nữa thì nó có ngắn lại không nhỉ

Mình cũng đang bon chen việc làm đẹp mi bằng dầu dừa đây, bắt đầu bôi buổi tối, hehe

mit_xinh
09-17-2012, 10:34 AM
Oi hiệu quả thế ạ, em phải làm 1 chai dầu dừa dùng dần thôi

heocoi_883
09-17-2012, 11:11 AM
Tác dụng vậy thì chắc sinh xong phải bon chen mới dược. Tóc khô và trẻ ngọn quá rồi. Tớ thấy bảo dùng cái này trị cả vết rạn da thời kỳ mang bầu rất hiệu quả nữa.

Lantrailt
09-17-2012, 04:36 PM
Mẹ nào đã dùng, pm cho mình xin sdt mua hàng uy tín với ạ! Tìm trên mạng có nhiều người bán nhưng chả biết chất lượng ntn cả các mẹ ạ!

myt.baubinh
09-17-2012, 09:12 PM
các mẹ ơi bên em có bán dầu dừa dầu oliu và các loại tẩy da chết body, face và môi nhé . tất cả đều la hàng handmade nên các mẹ ytam ve chat luong nhe

myt.baubinh
09-17-2012, 09:13 PM
Mẹ nó ơi bên em hiện đang có 2 loại tinh dầu nhé là dầu dừa và dầu oliu cùng các loại tẩy da chết face, body và môi các mẹ qua tham khảo nhé

Bun Bé Bỏng
09-17-2012, 09:20 PM
Mẹ nào đã dùng thì pm cho mình địa chỉ , sdt để mua hàng tốt với nhé !.
Thấy nhìu người ca tụng mà chưa thử, Vả lại trên thị trường có nhìu loại quá, k bít loại nào tốt nữa

olivo
09-17-2012, 09:45 PM
Thấy nhìu người ca tụng mà chưa thử, Vả lại trên thị trường có nhìu loại quá, k bít loại nào tốt nữa

Mình mua của chị Hà đó, dùng tốt nên nịnh mãi chị ấy mới cho cõng chữ ký trả công bằng sp, bạn thử đặt chị Hà xem, link ngay dưới chữ ký tớ

quanthuha
09-17-2012, 09:59 PM

Bạn tham khảo thêm nhé, cảm ơn bạn
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/555215-D%E1%BA%A6U-D%E1%BB%AAA-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-100-HAND-MADE-%C4%90%E1%BA%A4U-GI%C3%81-%C4%91%E1%BB%A3t-t%E1%BB%9Bi-4-9-ch%E1%BB%89-t%E1%BB%AB-50k?p=10339493#post10339493
http://www.lamchame.com/forum/itrader.php?u=51999

pecon1609
09-17-2012, 11:16 PM
dầu dừa bôi mi mi sẽ dài ra thấy rõ...thích lắm

Dầu dừa bôi vào mi dài thiệt hả bạn?

Bun Bé Bỏng
09-18-2012, 08:49 AM
Bạn tham khảo thêm nhé, cảm ơn bạn
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/555215-D%E1%BA%A6U-D%E1%BB%AAA-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-100-HAND-MADE-%C4%90%E1%BA%A4U-GI%C3%81-%C4%91%E1%BB%A3t-t%E1%BB%9Bi-4-9-ch%E1%BB%89-t%E1%BB%AB-50k?p=10339493#post10339493
http://www.lamchame.com/forum/itrader.php?u=51999

Cám ơn nàng,minh sẽ nghiên cứu, sau đợt Đi Hòa Bình về sẽ mua

gemxinh
09-18-2012, 09:13 AM

Quảng cáo thô thế, bạn mún bán hàng thì mở topic riêng nhé

hongducthinh
09-18-2012, 09:46 AM
cảm ơn chị nhé.cho em địa chỉ đi ah

thangnamnonglinh
09-18-2012, 11:20 AM
cảm ơn chị nhé.cho em địa chỉ đi ah
chị nhắn số 01665 388 382 nhé, hoặc xem chi tiết ở đây ạ: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/670825-D%E1%BA%A7u-d%E1%BB%ABa-tinh-khi%E1%BA%BFt-l%C3%A0m-m%E1%BB%9D-v%E1%BA%BFt-r%E1%BA%A1n-b%E1%BB%A5ng-cho-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9-sau-sinh-ch%E1%BB%91ng-r%E1%BA%A1n-b%E1%BB%A5ng-cho-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9-b%E1%BA%A7u

Địa chỉ là ngõ 3E, nguyễn Trãi, Hà Đông chị nhé

nguyenthu82
09-18-2012, 11:52 AM
Mua của chị quanthuha em thấy ổn nhất, giá cả cũng ổn và chất lượng thì thích lắm ạ, hihi

nguyenthu82
09-18-2012, 11:52 AM
Dầu dừa bôi vào mi dài thiệt hả bạn?

Dày và dài mi nhé chị, nhưng chị phải kiên trì :D

Lantrailt
09-18-2012, 12:17 PM
Dày và dài mi nhé chị, nhưng chị phải kiên trì :D

he he vừa xong mình cũng đã nhờ bạn Hà đó tư vấn rồi. Chờ tìm hiểu thêm là học mót các mẹ ở đây thôi ^^

beto1
09-19-2012, 06:21 PM
Mời các mẹ và chị em có nhu cầu về mỹ phẩm trang điểm ghé nhà tớ nhé ^_^:wave

Beautifulgirl2612
09-20-2012, 12:59 AM
Em chuyên bán dầu dừa tinh khiết, mẹ nào có quan tâm thì liên hệ với em theo số 0943 047 851 em sẽ tư vấn cách dùng hiệu quả nhất ạh. Các mẹ các chị hay mua lọ 100ml để tiện cho việc sử dụng và bảo quản. Giá cho 1 lọ dầu dừa 100ml là 80k, 250ml là 180k. Em có cả lọ 350ml và 1l để cho mẹ nào muốn tiết kiệm chi phí ạh hihi. Em có nhận ship đến nhà nhé ! Cảm ơn các mẹ đã quan tâm:heart::heart::heart::heart::heart:

beto1
09-20-2012, 06:18 AM
Mời các mẹ và chị em có nhu cầu về mỹ phẩm trang điểm ghé nhà tớ nhé ^_^

meoluoi118
09-20-2012, 08:24 PM
Mua dầu dừa thì đặt chị Hà nhé, đảm bảo chất lượng, mình dùng thích quá nên mới tán tỉnh chị ấy cho cõng chữ ký dùng cho thoải mái hơn, hi, link dưới chữ ký mình nhé

beto1
09-20-2012, 09:15 PM
Hi, mời các mẹ và chị em có nhu cầu về tinh dầu dừa ghé nhà tớ nhé, đảm bảo 100% tinh dừa thiên nhiên không pha tạp nhé ^_^

Hurricane
09-21-2012, 02:54 PM
Chúc các mẹ có làn da sáng mịn :">

Mẹ bé Dế
09-21-2012, 03:13 PM
Về mua thử dùng xem thế nào ạ. Cảm ơn chị đã chia sẻ!

mslinh_cosmetic
09-21-2012, 03:35 PM
CÁC MẸ ƠI DẦU DỪA TỐT LẮM !! NHỜ 1 LẦN CÓ NGƯỜI NHÀ Ở BẾN TRE MANG RA CHO EM 1 LO DẦU DỪA MÀ TÓC VS MI EM TỪ LƯA THƯA NAY ĐÃ THAY ĐỔI HẲN RỒI !! THÍCH LẮM CÁC MẸ Ạ ! VÌ THẤY CÁC MẸ CÓ NHIỀU NHU CẦU QUÁ NÊN EM ĐÃ NHÂP VỀ BÁN , CÁC MẸ NÀO MUỐN MUA THÌ UNG HỘ EM NHÉ ! EM BÁN 100K/ LỌ 100ML CÁC MẸ NHÉ !! EM CŨNG XIN CHIA SẺ 35 CÔNG DỤNG CỦA DẦU DỪA VÀ KHI CÁC MẸ MUA THÌ E CÓ GIẤY HƯỚNG DẪN CÁC MẸ DÙNG Ạ !
35 công dụng tuyệt vời của dầu dừa

Không chỉ là dưỡng chất dành cho da và tóc, dầu dừa cũng giúp bạn tiêu hao năng lượng, giảm cân rất hiệu quả:

1. Một thìa dầu dừa mỗi ngày giúp cung cấp năng lượng cho cơ thể bạn.

2. Sử dụng dầu dừa với đường để làm hỗn hợp tẩy da chết toàn thân.

3. Sử dụng thay dầu xả sau khi đã gội đầu bình thường. Cách này giúp tóc hạn chế xơ, rối rất tốt.

4. Thay cho gôm tạo kiểu tóc bằng cách thoa một chút vào lòng bàn tay, xoa lên tóc và sau đó tạo kiểu theo ý muốn.

5. Đựng vào trong hộp nhỏ để sử dụng làm sáp chống nẻ cho môi.

6. Thay thế dầu ăn hàng ngày khi nấu nướng bạn sẽ có hương vị tuyệt ngon.

7. Thoa một chút vào nách bạn sẽ có chất khử mùi tự nhiên.

8. Sử dụng dầu dừa thay thế kem cạo râu hoặc dành cho những chị em thích cạo lông chân hàng ngày.

9. Thêm một thìa vào bồn tắm để ngâm mình sẽ giúp bạn có làn da mềm mượt.

10. Sử dụng dầu dừa làm kem tẩy trang rất tốt cho da.

11. Nếu bạn sử dụng vitamin hàng ngày, hãy uống kèm với một thìa dầu dừa để giúp vitamin hấp thu tốt hơn.

12. Thoa lớp mỏng dầu dừa lên vùng bị bỏng sẽ giúp da mau lành hơn.

13. Sử dụng 5 muỗng mỗi ngày sẽ giúp cải thiện chức năng tuyến giáp.

14. Thoa dầu dừa quanh mắt giúp ngăn ngừa nếp nhăn.

15. Dầu dừa cũng có tác dụng làm dài lông mi nếu bạn thoa thường xuyên trước khi đi ngủ.

16. Dầu dừa giúp tăng cường khả năng trao đổi chất, vì thế hỗ trợ giảm cân rất tốt.

17. Dầu dừa có thể thay thế kem đánh răng hoặc kem dưỡng da.

18. Dầu dừa có thể dùng kết hợp với biện pháp mát xa cơ thể.

19. Dầu dừa trị hăm da rất tốt.

20. Dầu dừa giúp trị vùng da bị ong đốt, làm lành vết thương nhanh hơn.

21. Thoa dầu dừa lên núm vú khi cho bé bú giúp ngăn ngừa tình trạng nứt đầu ti.

22. Đối với bà mẹ cho con bú, sử dụng dầu dừa giúp sữa nhiều hơn.

23. Sử dụng dầu dừa trong thời kỳ mang bầu có thể hạn chế tình trạng rạn da. Ngoài ra dầu dừa cũng giúp làm mờ dần vết rạn.

24. Sử dụng một thìa dầu dừa mỗi ngày giúp bạn cải thiện hệ tiêu hóa.

25. Nếu bạn dễ bị chảy máu cám, hãy thường xuyên thoa dầu dừa vào lỗ mũi.

26. Dầu dừa giúp làm dịu và chữa lành bệnh trĩ.

27. Dùng dầu dừa thường xuyên giúp loại bỏ chứng đau nửa đầu.

28. Trộn dầu dừa với bạc hà, tinh dầu trà giúp bạn có một loại thuốc chống côn trùng tuyệt vời.

29. Dầu dừa có tác dụng giải độc cơ thể.

30. Dầu dừa có thể sử dụng để đánh bóng nữ trang.

31. Nếu kẹo cao su bị dính vào tóc, hãy sử dụng dầu dừa để gỡ nó ra thay vì cắt tóc.

32. Dầu dừa có thể sử dụng trong quan hệ vợ chồng để tránh tình trạng khô rát khi gần gũi.

33. Dầu dừa mát xa móng tay giúp móng tay chắc khỏe hơn.

34. Dầu dừa có thể thay kem chống nắng tự nhiên.

35. Dầu dừa sẽ làm dịu và chữa lành các vết sưng phồng ở chân nếu bạn phải đi bộ quá nhiều.

MP sinh học Dr.spiller
09-21-2012, 04:14 PM
Cảm ơn bạn về bài viết hữu ích này.

beto1
09-21-2012, 09:09 PM
Mời các mẹ và chị em có nhu cầu về dầu dừa mời ghé nhà tớ nhé :wave

lam1984
09-21-2012, 09:14 PM
Tớ thích dùng dầu nhà quanthuha, không quảng cáo đâu, mà dùng thích thật

mit_xinh
09-21-2012, 10:20 PM
Tớ thích dùng dầu nhà quanthuha, không quảng cáo đâu, mà dùng thích thật

Cách dùng để gội hay tắm bác ơi , chỉ em với

lam1984
09-21-2012, 10:48 PM
Cách dùng để gội hay tắm bác ơi , chỉ em với
Dưỡng da, chống lão hóa, chống khô da, dưỡng tóc, dài mi, chống rạn da bà bầu, tắm cũng ok bạn ạ

Mẹ bé Dế
09-22-2012, 09:35 AM
công dụng dầu dừa nhiều cái tốt lắm, mà mình cũng chưa thử, mơi xài dầu oliu thui

olivo
09-22-2012, 08:34 PM
Trước em cũng dùng oliu, sau thì nghiện dầu dừa hơn, order cũng kha khá nhiều nơi rùi đấy mà dầu nhà chị Hà là em kết nhất
Em xin xỏ cõng luôn link để dùng thoải mái, hì

nguyenyen2308
09-22-2012, 11:16 PM
Hehe, Em có đứa em cùng công ty, nhà ở Hải Phòng, Nó bảo dưới nó bán 1 chai dầu dừa nguyên chất có 50K. Mấy chị em em đang gửi nó tuần này về quê mua lên. Lâu nay em vẫn dưỡng tóc bằng dầu oliu thấy OK rồi. nhưng mà vẫn ham hố dùng dầu dừa xem thế nào.hihi

saunon
09-23-2012, 01:59 AM
mình cũng muốn dùng dầu dừa để dưỡng và ngăn rụng tóc, nhưng ngại vấn đề tóc sẽ bị bết vì vốn dĩ tóc mình là tóc dầu rùi, hic hic....có mẹ nào nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. tks

ogashop
09-23-2012, 08:35 AM
160 cách sử dụng dầu dừa tại đây: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/569693-C%C3%B3-khuy%E1%BA%BFn-m%E1%BA%A1i-th%C3%A1ng-Ch%E1%BB%91ng-l%C3%A3o-h%C3%B3a-gi%E1%BA%A3m-b%C3%A9o-handmade-soap-d%E1%BA%A7u-n%E1%BB%81n-tinh-d%E1%BA%A7u-tinh-khi%E1%BA%BFt/page2

lam1984
09-23-2012, 09:44 AM
Đọc hay quá, dầu dừa đa dụng thật đấy

thinhthu
10-04-2012, 11:13 PM
Dầu dừa đúng là dùng để dưỡng da,dưỡng tóc và chữa rụng tóc rất tốt các bạn ạ.Mình trước đây mỗi lần chải tóc và gội đầu thì tóc rụng thê thảm lắm,xot ruột ghê luôn nhưng mình vừa sử dụng dầu dừa lần đầu tiên đã thấy luôn kết quả rồi thích lắm í.
Nhưng còn những công dụng tuyệ vời trên mây trên gió khác mà các bạn bán dầu dừa tung lên thì các bạn hãy tự xem ở đây nha "http://dantri.com.vn/c7/s7-556618/dau-dua-khong-la-than-duoc.htm".
Mình ko ném đá các bạn đâu nhưng mình thích sự thật thôi.
Bản thân mình tự mày mò làm dầu dừa để dùng nè nhưng các bạn có biết 1kg dừa nạo mà làm khéo lắm cũng chỉ được khoảng 140-150ml dầu dừa thôi đó(lần đầu mình làm thu đc có 50-60ml thôi).Mà 1kg dừa nạo 45-50N chưa kể công và chi phí các loại nữa. Bởi vậy các bạn đừng ham của rẻ mà tiền mất tật mang.Các bạn có thể tham khảo ở trang "lamdepcungha.com" để biết chính xác hơn về dầu dừa,các bạn mà đọc xong bảo đảm ko dám mua linh tinh nữa đâu.Tự làm vẫn là chất lượng nhất ạ.
Mod đừng xóa bài mình nha mình ko phải quảng cáo đâu chẳng wa những trang web đó hay và giúp ich được các bạn đang quan tâm đến dầu dừa thôi:D

beto1
10-05-2012, 09:15 AM
Me nao dang bau bi ma dung dau dừa thì chống rạn da nhé, nhà tớ dùng giờ sinh xong không có vết rạn lun, he he

quanthuha
10-05-2012, 11:31 AM
Dầu dừa đúng là dùng để dưỡng da,dưỡng tóc và chữa rụng tóc rất tốt các bạn ạ.Mình trước đây mỗi lần chải tóc và gội đầu thì tóc rụng thê thảm lắm,xot ruột ghê luôn nhưng mình vừa sử dụng dầu dừa lần đầu tiên đã thấy luôn kết quả rồi thích lắm í.
Nhưng còn những công dụng tuyệ vời trên mây trên gió khác mà các bạn bán dầu dừa tung lên thì các bạn hãy tự xem ở đây nha "http://dantri.com.vn/c7/s7-556618/dau-dua-khong-la-than-duoc.htm".
Bản thân mình tự mày mò làm dầu dừa để dùng nè nhưng các bạn có biết 1kg dừa nạo mà làm khéo lắm cũng chỉ được khoảng 140-150ml dầu dừa thôi đó(lần đầu mình làm thu đc có 50-60ml thôi).Mà 1kg dừa nạo 45-50N chưa kể công và chi phí các loại nữa. Bởi vậy các bạn đừng ham của rẻ mà tiền mất tật mang.Các bạn có thể tham khảo ở trang "lamdepcungha.com" để biết chính xác hơn về dầu dừa,các bạn mà đọc xong bảo đảm ko dám mua linh tinh nữa đâu.Tự làm vẫn là chất lượng nhất ạ.
Mod đừng xóa bài mình nha mình ko phải quảng cáo đâu chẳng wa những trang web đó hay và giúp ich được các bạn đang quan tâm đến dầu dừa thôi:D

Mình cũng vậy, lần đầu làm lấy dầu dừa 1kg dừa già nạo nhỏ mà chỉ có 50-60ml thôi , làm mãi mới được hơn 100ml, giờ thì mình quen tay rồi, giá mình đưa ra cũng đã rất cân nhắc để sản phẩm tốt giá thành tốt cho các mẹ

thoitranghthailand
10-05-2012, 12:26 PM
mình thỉnh thoảng tuần 1 lần cũng dùng dầu dừa để dưỡng tóc, chủ yếu là để chống tóc rụng, thấy cũng hiệu quả phết đấy cả nhà ạ

bymb4by
10-14-2012, 12:23 PM
em bán dầu dừa handmade các mẹ có nhu cầu alo e nhé ạ 098 651 3390 :x em bán 135k/100ml ạ :D

meoluoi118
10-14-2012, 12:45 PM

Đúng đấy chị, dùng dầu handmade nguyên chất thấy thích lắm ạ

tinhyeumauhong123
10-15-2012, 07:09 PM
Các mrj tham khảo pic bán dầu dừa nguyên chất của em nhé! Đảm bảo dầu dừa cực kì tinh khiết, k có pha chế gì

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/667843-D%E1%BA%A7u-d%E1%BB%ABa-handmade-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-T%E1%BA%B7ng-d%E1%BA%A7u-d%E1%BB%ABa-d%C3%B9ng-th%E1%BB%AD-Tinh-ch%E1%BA%A5t-d%C6%B0%E1%BB%A1ng-h%E1%BB%93ng-m%C3%B4i-h%E1%BA%BFt-th%C3%A2m!

beto1
10-15-2012, 10:12 PM
:) nhà tớ cũng bán tinh chất dầu dừa ........................

gialinh1983
10-15-2012, 10:31 PM
Dầu dừa, olive, oliu thì loại nào tốt hả các mẹ

beto1
10-16-2012, 09:13 AM
Dầu dừa, olive, oliu thì loại nào tốt hả các mẹ
cả 2 loại đều tốt mẹ nó ạ............ theo mình là như vậy

tranganh81
10-16-2012, 10:04 AM
1 lọ dầu dừa tầm 100ml như vậy thì dùng đc bao lâu và hạn sử dụng thế nào vậy các chị?

HaLien
10-16-2012, 07:40 PM
1 lọ dầu dừa tầm 100ml như vậy thì dùng đc bao lâu và hạn sử dụng thế nào vậy các chị?

90k, dùng được rất lâu nếu bạn biết cách dùng, bạn thử vào topi dưới chữ ký mình hỏi chị Hà bán hàng xem, mình dùng dầu dừa nhà chị ấy tốt nên xin cõng chữ ký để dùng cho thoải mái :D

tinhyeumauhong123
10-23-2012, 09:15 PM
Mình có tự làm dầu dừa cực nguyên chất các mẹ nhé!!!!!

Các sản phẩm cực tốt từ thiên nhiên chuyên chăm sóc đôi môi mùa khô nẻ, các mẹ ghé thăm topic của em để hiểu rõ hơn nhé! Đảm bảo hết khô nẻ sau 3 ngày sử dụng

beto1
10-24-2012, 11:48 AM
:) dầu dừa còn có tác dụng chống lão hóa da đấy các chị em và các mẹ ạ:)

tinhyeumauhong123
10-24-2012, 12:23 PM
Mình có tự làm dầu dừa nguyên chất 100% các mẹ nhé!!!!!!!!!!!

tinhyeumauhong123
10-24-2012, 10:29 PM

mình bán dầu dừa nguyên chất,bạn tham khảo nhé

tinhyeumauhong123
10-24-2012, 10:44 PM
dùng được cho tất cả mọi người chị nhé

beto1
10-25-2012, 06:25 AM
Mẹ mình làm dầu dừa nguyên chất, mời mọi người ủng hộ nhé

EBT shipper
10-25-2012, 09:04 AM
Em nghe nói dầu dừa làm tóc đỡ khô và gãy rụng đúng ko ạ? Da e da dầu nhưng ngọn tóc lại khô, nếu dùng để dưỡng cho tóc có sợ chân tóc bị bết ko ạ?Khi sử dụng thì bôi toàn bộ hay chỉ bôi ngọn tóc thôi ạ?

quanthuha
10-25-2012, 09:27 AM
Em nghe nói dầu dừa làm tóc đỡ khô và gãy rụng đúng ko ạ? Da e da dầu nhưng ngọn tóc lại khô, nếu dùng để dưỡng cho tóc có sợ chân tóc bị bết ko ạ?Khi sử dụng thì bôi toàn bộ hay chỉ bôi ngọn tóc thôi ạ?

Xoa da đầu kích thích mọc tóc, xoa vào chân tóc đến ngọn tóc thì dưỡng sợi tóc bạn nhé, bạn thử dùng xem, cảm ơn bạn

softprovn
10-25-2012, 09:59 AM
chả thấy các mẹ vào thảo luận, toàn thấy các mẹ rao bán, hjc hjc.

EBT shipper
10-25-2012, 11:04 AM
Xoa da đầu kích thích mọc tóc, xoa vào chân tóc đến ngọn tóc thì dưỡng sợi tóc bạn nhé, bạn thử dùng xem, cảm ơn bạn
Dùng tuần mấy lần thì đc ạ, có bết tóc ko mẹ nó

olivo
10-25-2012, 03:20 PM
Dùng tuần mấy lần thì đc ạ, có bết tóc ko mẹ nó

Em dùng dầu dưỡng hàng ngày chị ạ, còn tóc thì em ủ một tuần 2 lần

congchuanho2000
10-25-2012, 03:55 PM
dầu dừa dùng nhưu thế nào hả các mẹ?

hoangyen.hd
10-25-2012, 03:57 PM
ôi... lượn lờ trên Làm cha mẹ cái gì cũng muốn mua :D

olivo
10-25-2012, 03:58 PM
ôi... lượn lờ trên Làm cha mẹ cái gì cũng muốn mua :D

Mua thử dầu dừa nhà chị quanthuha xem chị, em dùng thích quá nên mới xin cõng link để trừ nợ hihi

EBT shipper
10-25-2012, 05:27 PM
Em dùng dầu dưỡng hàng ngày chị ạ, còn tóc thì em ủ một tuần 2 lần
Ko biết hiệu quả tốt và nhanh ko, có lẽ cũng nên mua 1 lọ về dùng thử mới đc

EBT shipper
10-25-2012, 05:28 PM
dầu dừa dùng nhưu thế nào hả các mẹ?
Theo mình được biết thì gội qua nc rồi lấy tăm bông chấm dầu dừa bôi đều lên tóc, để 20p rồi gội sạch bằng dầu gội đầu

quanthuha
10-25-2012, 07:04 PM
Theo mình được biết thì gội qua nc rồi lấy tăm bông chấm dầu dừa bôi đều lên tóc, để 20p rồi gội sạch bằng dầu gội đầu

Bạn qua link dưới chữ ký mình nhé, mình hướng dẫn đầy đủ và rõ ràng các cách sử dụng, cảm ơn bạn

loloxiytc
10-29-2012, 09:01 PM
ủ tóc bằng dầu dừa thấy tóc bóng kinh khủng luôn.hehe

tinhyeumauhong123
10-29-2012, 10:56 PM
mình tự làm dầu dừa thủ công, đảm bảo nguyên chất 100%, các mẹ có thể vào đây tham khảo nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!

meoluoi118
11-03-2012, 02:54 PM
Mình dùng dầu dừa nhiều phết nên xin cõng chữ ký luôn, phải công nhận dầu dừa óng tóc thật, mềm da nữa, đúng là ngon bổ rẻ

Nam & Bi do
11-11-2012, 10:05 AM
Trên lcm nhà m có nhìu mẹ bán dầu dừa lắm, tha hồ cho các mẹ làm đẹp, giá trung bình là 700k/l. Có 2 địa chỉ tớ thấy rẻ nhất, up lên cho các mẹ tham khảo

1. Dầu dừa Bến tre handmade của e Tymua: chưa có ship. E ấy vẫn ship ra HN, HCM cho các mẹ. HCM thì e ấy có đầu cầu rồi. Ship ra HN 1l là 65k tổng cộng 265k vẫn rẻ chán
40k/100ml
60k/200ml
200k/l
Dầu e này bà con mua về khen thơm lắm, dùng cũng rất ok. E gái này khi nào có order mới nấu nên dầu mới hoàn toàn nhé, ko có dầu tồn từ tuần trước sang tuần này
Link e ấy đây

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/712755-D%E1%BA%A7u-D%E1%BB%ABa-B%E1%BA%BFn-Tre-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-100-gi%C3%A1-200k-l%C3%ADt-GI%C3%81-B%C3%8CNH-D%C3%82N-CH%E1%BA%A4T-L%C6%AF%E1%BB%A2NG-TUY%E1%BB%86T-H%E1%BA%A2O-gt-%C4%90%C3%A3-c%C3%B3-Fb

2. Dầu dừa Tin Vui sx công nghiệp, cũng là dầu dừa tinh khiết của mẹ ACD
80k/ 500ml lọ thủy tinh
70k/ 500ml lọ nhựa
130k/ 1l lọ nhựa

Link bán hàng mẹ ấy đây
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/217040-D%E1%BA%A7u-d%E1%BB%ABa-tinh-khi%E1%BA%BFt-H%C3%A0ng-m%E1%BB%9Bi-v%E1%BB%81-l%E1%BB%8D-th%E1%BB%A7y-tinh-500ml-H%C3%A0ng-chu%E1%BA%A9n-cho-m%C3%B9a-%C4%91%C3%B4ng-2012
Mẹ này có 2 cửa hàng trên Hàng Cót và Hoàng Hoa Thám. Dầu cũng thơm , sánh, mọi ng cũng rất khen. Sx công nghiệp nên nấu theo mẻ, ko phải order mới nấu nhé, nhưng chất lượng ok lắm đó

dautramcungdinhhue
11-11-2012, 10:09 AM
Trên lcm nhà m có nhìu mẹ bán dầu dừa lắm, tha hồ cho các mẹ làm đẹp, giá trung bình là 700k/l. Có 2 địa chỉ tớ thấy rẻ nhất, up lên cho các mẹ tham khảo

1. Dầu dừa Bến tre handmade của e Tymua: chưa có ship. E ấy vẫn ship ra HN, HCM cho các mẹ. HCM thì e ấy có đầu cầu rồi. Ship ra HN 1l là 65k tổng cộng 265k vẫn rẻ chán
40k/100ml
60k/200ml
200k/l
Dầu e này bà con mua về khen thơm lắm, dùng cũng rất ok. E gái này khi nào có order mới nấu nên dầu mới hoàn toàn nhé, ko có dầu tồn từ tuần trước sang tuần này
Link e ấy đây

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/712755-D%E1%BA%A7u-D%E1%BB%ABa-B%E1%BA%BFn-Tre-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-100-gi%C3%A1-200k-l%C3%ADt-GI%C3%81-B%C3%8CNH-D%C3%82N-CH%E1%BA%A4T-L%C6%AF%E1%BB%A2NG-TUY%E1%BB%86T-H%E1%BA%A2O-gt-%C4%90%C3%A3-c%C3%B3-Fb

80k/ 500ml lọ thủy tinh
70k/ 500ml lọ nhựa
130k/ 1l lọ nhựa

Link bán hàng mẹ ấy đây
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/217040-D%E1%BA%A7u-d%E1%BB%ABa-tinh-khi%E1%BA%BFt-H%C3%A0ng-m%E1%BB%9Bi-v%E1%BB%81-l%E1%BB%8D-th%E1%BB%A7y-tinh-500ml-H%C3%A0ng-chu%E1%BA%A9n-cho-m%C3%B9a-%C4%91%C3%B4ng-2012
Mẹ này có 2 cửa hàng trên Hàng Cót và Hoàng Hoa Thám. Dầu cũng thơm , sánh, mọi ng cũng rất khen. Sx công nghiệp nên nấu theo mẻ, ko phải order mới nấu nhé, nhưng chất lượng ok lắm đó

oh, rẻ thế chị, sao em nghe bảo dầu dừa đắt lắm mà, em chưa nghiên cứu vụ này, cũng đang địnhc hen một chân vào , bổ sung vào họ nhà dầu một em tên là dầu dừa nữa, nên mua về xem sao đã!

theuhoatay
11-11-2012, 10:55 AM
Công nhận dầu dừa rất tốt. Em cũng đang dùng thấy hiểu quả lắm. Em thì mua dầu dừa tự làm của chị hàng xóm nhé 100k/200ml. Cách làm đơn giản lắm các chị (do em lười thôi).
các chị mua dừa nạo nhỏ về, xay nhỏ (dùng máy xay sinh tố) đổ thêm ít nước vào. Sau đó dùng 1 cái khăn sạch (loại vải xô í) lọc lấy nước cốt màu trắng. Bỏ nước đó vô nồi đun nhỏ lửa. Đun khi cạn dung dịch này dầu dừa sẽ nổi trên mặt đun thêm 1 lúc cho dầu chuyển màu vàng như mật ong là được chị chắt ra cái bát nhỏ chờ nguội đóng vô chai.
Em ngồi coi chị ấy làm mà các chị thử đi nhé.

tymua
11-11-2012, 01:01 PM
oh, rẻ thế chị, sao em nghe bảo dầu dừa đắt lắm mà, em chưa nghiên cứu vụ này, cũng đang địnhc hen một chân vào , bổ sung vào họ nhà dầu một em tên là dầu dừa nữa, nên mua về xem sao đã!
Hihi giá cả nhà em rẻ là do ngay xứ dừa,nguyên liệu và chất đốt rẻ :P,chị có thể order một ít dùng thử,đảm bảo sẽ mê luôn ý :D

secondhand_shop
11-11-2012, 09:29 PM
Mùa đông năm ngoái e cũng dùng dầu dừa suốt. Dùng cho tóc ko có gầu, dùng cho da mặt và môi làm mềm ko khô ráp...Dầu dừa hiện em thấy đc nhiu chị em ưa chuộng lắm ạ.

ACD
11-12-2012, 09:28 AM

40k/100ml
60k/200ml
200k/l
Link e ấy đây

80k/ 500ml lọ thủy tinh
70k/ 500ml lọ nhựa
130k/ 1l lọ nhựa

Link bán hàng mẹ ấy đây

Cảm ơn mẹ Nam va Bi do đã giới thiệu topic của mình cho cả nhà nhé.
Chúc cả nhà mình luôn đẹp trong mùa đông này :)

ACD
11-12-2012, 09:56 AM
Công nhận dầu dừa rất tốt. Em cũng đang dùng thấy hiểu quả lắm. Em thì mua dầu dừa tự làm của chị hàng xóm nhé 100k/200ml. Cách làm đơn giản lắm các chị (do em lười thôi).
các chị mua dừa nạo nhỏ về, xay nhỏ (dùng máy xay sinh tố) đổ thêm ít nước vào. Sau đó dùng 1 cái khăn sạch (loại vải xô í) lọc lấy nước cốt màu trắng. Bỏ nước đó vô nồi đun nhỏ lửa. Đun khi cạn dung dịch này dầu dừa sẽ nổi trên mặt đun thêm 1 lúc cho dầu chuyển màu vàng như mật ong là được chị chắt ra cái bát nhỏ chờ nguội đóng vô chai.
Em ngồi coi chị ấy làm mà các chị thử đi nhé.

Em này nói đúng này, làm dầu dừa không khó, chỉ cần chịu khó tí thôi. Bạn nào lười như mình mà vẫn ham làm đẹp thì mua sẵn vậy :D

Tom còi
11-12-2012, 03:38 PM
Mình đang dùng dầu dừa dưỡng tóc đây, đúng là rất mềm, mượt nhưng tóc mình vẫn rụng nhiều :(

dautramcungdinhhue
11-12-2012, 03:42 PM
Mình đang dùng dầu dừa dưỡng tóc đây, đúng là rất mềm, mượt nhưng tóc mình vẫn rụng nhiều :(

rụng tóc thì làm gì cho hết nhỉ, mình vẫn bị rụng nhiều, ko biết làm sao đây!

quanthuha
11-12-2012, 03:47 PM
Em này nói đúng này, làm dầu dừa không khó, chỉ cần chịu khó tí thôi. Bạn nào lười như mình mà vẫn ham làm đẹp thì mua sẵn vậy :D

Dạ đúng ạ, làm dầu dừa đơn giản mà ạ, chỉ cần có thời gian chút thôi ạ
Mẹ nào cần chỉ dẫn cặn ké cách làm mình sẵn sáng hướng dẫn nhé, :D

quanthuha
11-12-2012, 03:47 PM

Mẹ nó nên xoa dầu dừa có thêm tinh dầu vỏ bưởi để kích thích mọc tóc :D

ACD
11-14-2012, 09:47 AM
Sử dụng dầu dừa cho tóc mảnh, dễ gãy rụng:

Nếu tóc bạn thuộc loại nhờn nhưng mảnh, mau bẩn và rất nhanh hút chất bẩn từ bên ngoài môi trường vào trong tóc

- nên sd nước cốt lấy từ cà phê xịn nguyên chất ngâm trong nước nóng ( lọc bã ) rồi trộn với dầu dừa ( làm chất nền ) rồi thoa và massage rất nhẹ nhàng cho chân tóc ( cái quan trọng là nước cốt cà phê và tinh chất trong dầu tinh khiết nuôi dưỡng da đầu và gốc tóc ), ủ trong 2 tiếng rồi gội sạch.
- hàng ngày nếu có thời gian, mà thấy da đầu hoặc tóc hơi bẩn (do tóc dầu mau bẩn hoặc những ngày nóng nực ra quá nhiều mồ hôi ) mà không muốn gội đầu hàng ngày (gội hàng ngày cũng ko hắn đã tốt, tuần nên gội 2-3 lần thôi) thì sử dụng 1 cái khăn lông vải cao cấp (dày nhưng cực mịn và mềm ) màu trắng kích cỡ khá to, sử dụng riêng cho việc ngâm trong nước sôi đã được để nguội rồi vắt ráo để lau tóc và chân tóc cho sạch (khăn lông dùng cho da và tóc không bao giờ được phép giặt trong xà phòng hay hóa chất gì, chỉ ngâm trong nước sôi rồi giặt bằng nước ấm từ vòi sen )

ACD
11-14-2012, 09:48 AM

Bài thuốc dân gian trị hói đầu và rụng tóc

- Bồ kết sao vàng ngâm với nước ấm nhỏ vài giọt tinh dầu bưởi vào nước gội đầu với trái bồ kết sẽ giúp mọc tóc.

- hòa 40ml tinh dầu bưởi nguyên chất vào một lít dầu dừa tinh khiết. thấm ướt da đầu sau đó mat-xa hỗn hợp trên ( 15ml -20 ml) vào chân tóc vùng rụng tóc hoặc hói từ 20-30 phút để cho tinh dầu thẩm thấu vào nang tóc. sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội đầu. mỗi tuần 3 lần, sau một thời gian bạn sẽ có mái tóc đen dày, óng mượt

Nam & Bi do
11-15-2012, 10:32 AM

Ko bit các mẹ đắt rẻ thía lào tớ ko bit. Dưng mà trước tớ mua phục vụ bệnh nhân, tất nhiên mua theo tấn, thì giá chưa tới 1/10 giá lẻ của các mẹ trên này mà.
Mà tớ dùng toàn cho bn gần đất xa trời, nhưng tác dụng cực kỳ tốt đó.

Hum qua vừa nhận dầu của e tymua, thấy ổn đó, trong, thơm, sánh.
Bạn quanthuha công nhận là nhanh nhạy trong bán hàng ol, hihi, cho các mẹ cõng link trừ nợ đi quảng cáo ko công, bái phục thật đó :):)

miube229
11-15-2012, 11:52 PM
e bán dầu dừa nè. ^^ e mới sinh đc dc 2 tháng cũng ở nhà tự làm cho yên tâm, vừa tập tành kinh doanh. cũng may nhờ dầu dừa mí vết rạn ở bug hết hẳn...nhưng mà ở đùi mới mờ đi thui. e vẫn kiên trì .chẹp. E Đảm bảo nguyên chất k pha tạp , nếu phát hiện e xin đền tiền gấp đôi ạ. Mong các mẹ ủng hộ;)

aisaeoh
11-16-2012, 01:45 AM
có thể mua ở đâu là đang tin nhỉ các mẹ nhỉ?

selina
11-21-2012, 12:25 AM
kinh nghiệm hay ạ

em vừa mua chai dầu dừa xong

maimai28
11-21-2012, 09:16 AM
e thấy dầu dừa cũng dễ làm, chỉ tội hơi lích kích chút thôi. nếu các mẹ muốn an toàn nhất thì có thể tự làm :). trên mạng nhiều cách dạy làm lắm

byen
11-21-2012, 11:02 AM
Mình thấy bây giờ nhiều người biết đến dầu dừa hơn trước nhờ dầu dừa có nhiều công dụng, quan trọng nhất vẫn là an toàn, vừa ăn, uống, vừa làm đẹp được. Mình tìm đến dầu dừa vì muốn trị gàu đấy.

batxecaocap
11-21-2012, 11:08 AM
Hóng với các chị chút, dạo này hanh da chân da tay em khô quá cơ. Mà cái mẹt em nó lại toàn mụn thui da mặt em thì lại da dầu :( nản lun ạ , ko biết bôi cái gì cho đỡ mụn giờ các chị. Có chị nào có PP triệt mụn hay thì méc em với. huhu em sắp ế rùi. hix

tinhyeumauhong123
11-21-2012, 04:46 PM
Dùng dầu dừa giúp đẹp da, mượt tóc, trị rạn da rất hiệu quả các mẹ nhá!

beto1
11-22-2012, 10:40 PM
chúc cả nhà ngủ ngon, hi hi(u)

voicon_mp
11-23-2012, 12:30 PM

Mình xin chào cả nhà!
Công dụng dầu dừa nếu dùng đúng cách và sản phẩm nguyên chất thì rất nhiều công dụng: Làm đẹp nhất là mùa đông da khô, chống rụng tóc, giữ nếp tạo kiểu tóc tùy ý, một số người uống chữa bệnh.....
Mình thì dùng chủ yếu chóng rụng tóc và chữa bệnh đau bao tử. Dùng để tắm cho con trai 5 tháng của mình nữa.http://batkhuat.net/yhoc-daudua-chuabenh.htm.
Hiện tại mình đang làm thủ công dầu dừa bán lấy công làm lời, chấp nhận lỗ để giới thiệu đến mọi người sản phẩm tự tay mình cẩn thận làm ra chất lượng, vệ sinh. Vì vậy mình mong mọi người ủng hộ mình với.
Nếu bạn nào muốn mua thì pm mình trước mới có hàng vì mình ko làm sẳn. Nên hàng luôn mới
Nhân đây cho mình gửi lời cám ơn những chị đã ủng hộ mình trong thời gian qua.

voicon_mp
11-23-2012, 12:32 PM
Em biết thêm một công dụng của dầu dừa là làm mềm môi và hông môi nữa ạ.
Đúng vậy chị ah. em củng đang tự làm dầu tự dùng cho cả vấn đề này nữa nên em hiểu rỏ.

cachua_nam
11-23-2012, 12:34 PM
Hóng với các chị chút, dạo này hanh da chân da tay em khô quá cơ. Mà cái mẹt em nó lại toàn mụn thui da mặt em thì lại da dầu :( nản lun ạ , ko biết bôi cái gì cho đỡ mụn giờ các chị. Có chị nào có PP triệt mụn hay thì méc em với. huhu em sắp ế rùi. hix
E hay bôi kem dưỡng cũng thấy đỡ, còn dầu dừa e chưa dùng bao giờ

voicon_mp
11-23-2012, 12:59 PM
em thì có con mụn nào to to mọc lên em nặn ngay vào buổi tối và bôi tí kem đánh rang PS vào để đến sáng hết.

voicon_mp
11-23-2012, 01:03 PM

Bạn nói đúng, mình đang tự tay làm dầu dừa bán nên mình hiểu. nhưng dầu dừa nguyên chất mình và mọi ngừoi dùng tốt mà

chuotbattom
11-26-2012, 02:07 PM
các mẹ thông thái làm ơn cho em hỏi 1 chút đc ko. Hqua em về có ngâm cứu cách làm dầu dừa. Như một số tài liệu em tra trên gg có dạy thì 1kg dừa ứng với 400ml nước. Nhưng em dùng 0.5kg dừa cho 200ml nước vào thì chả thấy nước đâu nữa. Cho vào máy xay mà máy không xay nổi. Mà 0.5kg dừa em ra có 1/3 bát dầu dừa, không biết có phải bà hàng dừa bán dừa đểu cho em không nữa. các mẹ chọn dừa già hay non để làm dầu dừa vậy ạ?

voicon_mp
11-26-2012, 02:16 PM
các mẹ thông thái làm ơn cho em hỏi 1 chút đc ko. Hqua em về có ngâm cứu cách làm dầu dừa. Như một số tài liệu em tra trên gg có dạy thì 1kg dừa ứng với 400ml nước. Nhưng em dùng 0.5kg dừa cho 200ml nước vào thì chả thấy nước đâu nữa. Cho vào máy xay mà máy không xay nổi. Mà 0.5kg dừa em ra có 1/3 bát dầu dừa, không biết có phải bà hàng dừa bán dừa đểu cho em không nữa. các mẹ chọn dừa già hay non để làm dầu dừa vậy ạ?
chị gái ơi! em củng làm dầu dừa nguyên chất bán, nên kinh nghiêm của em là chọn dừa già nguyên trái. Khi mua chị đứng đợi người ta nạo chính quả chị chọn luôn tránh dừa nạo lâu.... Cách làm và khinh nghiệm chị qua đọc Đường line dưới chữ ký em ấy,. Có cả vì đó là cách em làm. Đồng thời em củng muốn mấy chị có thời gian tự làm để được nguyên chất như của em bán.
hihi em ko có ý quảng cáo, chỉ muốn góp ý cho chị này thôi.

chuotbattom
11-26-2012, 03:54 PM
chị gái ơi! em củng làm dầu dừa nguyên chất bán, nên kinh nghiêm của em là chọn dừa già nguyên trái. Khi mua chị đứng đợi người ta nạo chính quả chị chọn luôn tránh dừa nạo lâu.... Cách làm và khinh nghiệm chị qua đọc Đường line dưới chữ ký em ấy,. Có cả vì đó là cách em làm. Đồng thời em củng muốn mấy chị có thời gian tự làm để được nguyên chất như của em bán.
hihi em ko có ý quảng cáo, chỉ muốn góp ý cho chị này thôi.
Cảm ơn mẹ nó nhé. hôm qua mình cũng chọn 1 quả rồi nhưng lại không đứng chờ nạo. Có khi bà bán dừa lại cho mình hàng cũ cũng nên. hix hix. về thấy dừa khô lắm. Lần sau mua về tự nạo cho lành.

voicon_mp
11-26-2012, 03:57 PM
Cảm ơn mẹ nó nhé. hôm qua mình cũng chọn 1 quả rồi nhưng lại không đứng chờ nạo. Có khi bà bán dừa lại cho mình hàng cũ cũng nên. hix hix. về thấy dừa khô lắm. Lần sau mua về tự nạo cho lành.
đúng đợi là tốt nhất chứ nạo mất công lắm. xem cách làm và kinh nghiệm của em trong line dưới chữ ký em ấy

Subonngoan
11-26-2012, 04:05 PM
dầu dừa thực sự có rất nhiều tác dụng đặc biệt là với tóc, những loại dầu tự nhiên thì luôn được tin tưởng hơn ngay cả giá cả hay cách chế biến đơn giản, mình rất hay sử dụng dầu dừa và một số loại dầu tự nhiên khác như: dầu hạnh nhân, dầu hướng dương, cả nhà mình cùng hiểu thêm tác dụng của chúng nhé!
Dầu hạnh nhân:
Dầu hạnh nhân từng là một điểm nhấn xuyên suốt lịch sử vùng Trung Đông, châu Á và Địa Trung Hải, được sử dụng như một liệu pháp chăm sóc tóc mềm mượt cực kỳ hiệu quả. Tác dụng chăm sóc tóc của dầu hạnh nhân đã được biết đến từ nhiều thế kỷ trước. Dầu hạnh nhân giúp tóc khỏe, bóng mượt và đầy sức sống.
Ngày nay, với sự giúp đỡ của khoa học, bí mật về khả năng nuôi dưỡng và làm đẹp tóc của dầu quả hạnh đã được khám phá. Dầu hạnh nhân rất giàu Omega, một loại acid béo được chứng minh có khả năng tái tạo cấu trúc phân tử của tóc khô. Chính nhờ khả năng nuôi dưỡng này mà ngay cả phần tóc khô nhất cũng trở nên mềm mại và mượt mà.
Dầu hạnh nhân cũng là nguồn vitamin E và D dồi dào, đồng thời cung cấp các khoáng chất thiết yếu như ma-nhê và canxi, giúp tóc mềm mượt, chắc khỏe.
Ngoài tác dụng nuôi dưỡng sâu từ bên trong, dầu hạnh cũng là tác nhân làm sạch dịu nhẹ nhưng cực kỳ hiệu quả. Những phân tử chất béo trong dầu sẽ giữ lại tất cả những bụi bẩn và ô nhiễm đã xâm nhập vào tóc, chỉ để lại hương thơm ngọt ngào tươi mát của tinh chất dầu tự nhiên.
- Dầu dừa:
Dầu dừa là một phần của công thức làm đẹp bí truyền tại vùng Nam Á, nơi mà hàng ngàn năm qua, loại dầu này đã được dùng để dưỡng tóc mau dài, ngăn ngừa tóc rụng, giảm kích ứng da đầu và kể cả tạo kiểu tóc. Đặc tính dưỡng ẩm tự nhiên của dầu dừa cũng có tác dụng ngăn ngừa tình trạng lão hóa của tóc. Dầu dừa là nguồn MCFA (các acid béo chuỗi trung bình) tự nhiên dồi dào nhất, dễ dàng thấm sâu vào sợi tóc và kết hợp với thành phần chất béo của tóc, cho tóc bóng mượt và dễ chải.
- Dầu hướng dương:
Dầu hướng dương được chứng minh ngoài tính năng làm tóc suôn mượt còn rất tốt cho việc dưỡng da đầu khỏe mạnh vì có chứa nhiều Omega 6.
À, Nhà mình đã xây dựng một kênh riêng để các mẹ nhà mình vào đó chia sẻ, thảo luận tất cả mọi vấn đề liên quan đến tóc, trong đó có rất nhiều bí quyết hay và hữu ích, mẹ thử vào đó tham khảo nhé. À, trong đó đang có chương trình phát miễn phí bộ sản phẩm Dove Tonic (sản phẩm em đang dùng) đó, mẹ vào đăng ký dùng thử xem sao nhé.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/755638-Ch%C4%83m-s%C3%B3c-t%C3%B3c-kh%C3%B4-v%C3%A0-h%C6%B0-t%E1%BB%95n?p=15353084#post15353084

Monxinhxinh
11-26-2012, 04:05 PM
Cảm ơn bài viết của chị. Hiện tại em cũng đang dùng dầu dừa. Nhưng dùng với tỷ lệ 2:1 cho tóc có sợ hơi nhiều dầu không chị? Em chỉ dùng tăm bông để chấm dầu dừa lên tóc thôi

voicon_mp
11-26-2012, 04:12 PM
Cảm ơn bài viết của chị. Hiện tại em cũng đang dùng dầu dừa. Nhưng dùng với tỷ lệ 2:1 cho tóc có sợ hơi nhiều dầu không chị? Em chỉ dùng tăm bông để chấm dầu dừa lên tóc thôi

em củng quan tâm tới vấn đề này. chị tham khảo cách làm của em ở topic này nè. Em đã thành công nên mạnh dạn viết ra đó http://tinyurl.com/d7s4uya

chuotbattom
11-27-2012, 04:48 PM
đúng đợi là tốt nhất chứ nạo mất công lắm. xem cách làm và kinh nghiệm của em trong line dưới chữ ký em ấy
hi, cảm ơn bạn nhé.mình cũng làm giống bạn đó. Mà cho mình hỏi nếu mình dùng dầu dừa để dưỡng da qua đêm liệu kiến có hỏi thăm ko nhỉ? Hoặc bôi lên tóc cho con thì có cần ngày nào cũng phải gội đầu cho con không? mùa này lạnh ngày nào cũng gội đầu thì chết.

tymua
11-28-2012, 09:33 AM
hi, cảm ơn bạn nhé.mình cũng làm giống bạn đó. Mà cho mình hỏi nếu mình dùng dầu dừa để dưỡng da qua đêm liệu kiến có hỏi thăm ko nhỉ? Hoặc bôi lên tóc cho con thì có cần ngày nào cũng phải gội đầu cho con không? mùa này lạnh ngày nào cũng gội đầu thì chết.

Dầu dừa nguyên chất ko bị kiến hỏi thăm bạn nhé.Nhưng khi làm dầu dừa cẩn thận đổ nước cốt dừa nhé.Chính nước cốt dừa ,do còn tinh bột dừa nên mới hấp dẫn kiến.Còn dầu dừa sau khi đã lọc sạch thì kiến ko để ý nữa đâu.

voicon_mp
12-08-2012, 04:48 PM
chào cả nhà! :wave:wave:wave:wave:wave:wave:wave:wave:wave:wave nhà mình có ai có nhu cầu dùng dầu dừa trong thời tiết mua lạnh ở Hà Nội không ah?
vì ngày 13/12 này mình có ship ra HN nên nhà mình ai ủng hộ em thì em ship 1 lần luôn.
rất mong sự ủng hộ của cả nhà!(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u) (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

phuc1986
12-09-2012, 09:57 AM
Ở HN cũng có mấy chị làm dầu dừa dùng rất tốt mà :D

lolita-lola
12-17-2012, 11:24 AM

Nếu chị dùng tăm bông chấm lên chân tóc thì tác dụng kích thích mọc tóc con hơn là làm mềm tóc, còn chị muốn làm mềm & mượt tóc thì dùng dầu dừa xoa đều lên cả chân & ngọc tóc, massage & ủ lạnh hoặc nóng, sau đó xả đi & gội đầu bthuong

Tom còi
12-17-2012, 11:49 AM
Mình dùng dầu dừa được 1 thời gian rồi, công nhận là tóc mượt lắm nhưng vẫn bị rụng tóc tá lả, may mà tóc mình dày :). Bạn nào có kn dùng dầu dừa hạn chế rụng tóc thì hướng dẫn mình với. Hiện tại mình bôi vào chân tóc, ngọn tóc trước khi gội khoảng nửa tiếng rồi gội, xả bt

maimai28
12-17-2012, 12:31 PM
Mình dùng dầu dừa được 1 thời gian rồi, công nhận là tóc mượt lắm nhưng vẫn bị rụng tóc tá lả, may mà tóc mình dày :). Bạn nào có kn dùng dầu dừa hạn chế rụng tóc thì hướng dẫn mình với. Hiện tại mình bôi vào chân tóc, ngọn tóc trước khi gội khoảng nửa tiếng rồi gội, xả bt
sao lại thế nhỉ? e cũng làm theo cách như chị thì chân tóc có khỏe ra và hạn chế rụng ^^

voicon_mp
01-02-2013, 12:57 PM
dầu dừa nguyên chất, vệ sinh dùng rất nhiều công dụng.... cả nhà ah.

NR_
01-02-2013, 08:50 PM
Mình có cung cấp dầu dừa nguyên chất 100% do chính tay mình làm thủ công tại nhà!! Các bạn quan tâm thì ghé topic của mình nhé!! <3. Dầu dừa nguyên chất (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/797849-D%E1%BA%A7u-d%E1%BB%ABa-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-l%C3%A0m-%C4%91%E1%BA%B9p-an-to%C3%A0n-t%E1%BB%B1-nhi%C3%AAn-hi%E1%BB%87u-qu%E1%BA%A3!!)

sanhotrang_halong
01-03-2013, 03:22 PM
Dầu dừa giảm cân, các chị em mà hơi thừa kg 1 tí thì chú ý nha :D

dollrio
01-04-2013, 10:16 PM
Dầu dừa giảm cân, các chị em mà hơi thừa kg 1 tí thì chú ý nha :D

Em cũng nghe đồn đại nhiều lắm, nhưng còn bán tín bán nghi! Làm dầu dừa xong, cái bánh dầu (phần mẹ bồng con) dư ra em cũng hay cho vào mồm nhai nhai, nhưng ngấy dầu lắm! Em nghĩ dùng nhiều dầu mỡ sẽ béo ú chứ ạ?

dollrio
01-04-2013, 10:22 PM
Mà gì thì gì, em thích dầu dừa lắm. Môi em đỡ khô, tay chân đỡ nẻ, còn tóc thì mềm mượt, tối nào ngủ ông xã cũng ngửi ngửi vuốt vuốt tóc em, cứ bảo bình thường tóc vợ anh như xơ dừa nhưng sao nay thơm thế, mượt thế...! Hi hi
Chỉ vậy thôi là em đã yêu dầu dừa lắm lắm rồi!!!!!

thanhnhanh
02-01-2013, 02:07 PM

minh co ban dua dau nguyen chat 100%. o duoi que lam gui len cho minh ban 100k/100ml. neu ban muon mua thi lien he voi minh nha. sdt: Nhanh 01254564860.
minh cung xai duoc 2 thang roi. thay ok lam. dam bao dai mi, min da, muot toc.

thanhnhanh
02-01-2013, 02:12 PM

em co ban dau dua nguyen chat 100% . o que lam gui len cho em ban. neu chi muon mua thi lien he em nha. sdt Nhanh 01254564860. em ban 100k/100ml

toitoi
03-21-2013, 04:18 PM
dầu dừa có tác dung làm đẹp cho phu nữ, làm dinh duong cho baby,với cong dung sau
ÔNG DỤNG & CÁCH SỬ DỤNG CỦA DẦU DỪA :

♥ TĂNG CƯỜNG SỨC KHỎE ♥

- Sử dụng 2 thìa mỗi ngày, sau đó tăng lên 4 thìa, cách này không chỉ giúp giảm cân mà còn giúp tăng cường sức khỏe.

♥DƯỠNG DA BODY ♥

- Dùng dầu dừa trộn vs sữa tắm hàng ngày, cho sữa tắm ra 1 hũ nhỏ + vài giọt dầu dừa rồi khoái đều và tắm nhé, mùi vừa thơm mà da cực min, cách này nhanh, dùng hàng ngày hiệu quả

- Tắm qua bằng nước ấm sau đó bôi dầu dừa lên toàn cơ thể rồi massge từ 5-15p sau đó tắm lại bằng sữa tắm, da cực kỳ mịn + thơm nữa nhé

- Dành cho ai hay tắm cùng muối tắm: 1 chút muối sữa bò + sữa tươi ko đường + vài giọt dầu dừa, sau khi tắm sữa tắm xong xoa hỗn hợp lên da 10p rồi rửa lại vs nước sạch >>> cách này mịn da và trắng nhanh nhất nhé :x

- Sử dụng như kem dưỡng thể sau khi tắm: Lấy dầu dừa xoa đều ra 2 tay rồi thoa trực tiếp lên da sau tắm (dùng thường xuyên, trừ mặt nhé các nàng). Không hề nhờn dính, sau khi thoa mùi dừa ngọt lịm, thoang thoảng rất dễ chịu, hít hà mãi ko thôi, chỉ muốn măm măm luôn í chứ

♥ DƯỠNG DA FACE ♥

- Để ngăn ngừa và trị mụn: Các nàng rửa mặt bằng nước ấm, matxa dầu dừa 5-10' rùi rửa sạch lại bằng Sữa rửa mặt và nước lạnh nhé. Dùng ngày 2 lần, sáng chiều.

- Để dưỡng da: Các nàng làm như trên nhưng chỉ cần matxa từ 2-3' thui nhé. Dùng ngày 1 lần

- Mùa này da rẩt khô rùi nên rửa sữa rửa mặt trộn thêm vài giọt dầu vào giúp da ko bị khô nhé mềm lắm

♥ DƯỠNG DA TAY ♥

- Thoa dầu dừa đều khắp vùng tay và móng, đôi tay của bạn sẽ luôn mịn màng và mềm mại. Việc cắt bỏ lớp biểu bì da khi làm móng cũng không còn khó khăn nữa

♥ CHĂM SÓC ĐÔI CHÂN ♥

- Nếu vùng da ở gót chân của bạn bị chai và thô ráp, trước khi ngủ, hãy dùng một viên đá bọt tẩy sạch lớp tế bào chết này. Thoa dầu dừa vào chân và mang tất để ngủ để giữ ẩm cho chân suốt đêm ♥

♥ DÀNH CHO BÀ BẦU ♥

- Làm mờ vết rạn da và tăng tiết sữa cho bé: Các mẹ bầu bí thoa dầu dừa lên vùng bụng hàng ngày từ tháng thứ 4 sẽ giúp ngăn ngừa các vết rạn da. Ngoài ra dầu dừa tinh khiết còn giúp tăng tiết sữa cho bé các mẹ nhé. Dầu dừa còn làm mờ các vết rạn trên cơ thể do chúng mình tăng giảm cân trong thời gian ngắn hay lớn quá nhanh để lại. Sử dụng như kem chống nắng hiệu quả hơn kem chống nắng thông thường mà lại an toàn.

♥ LÀM MỜ VẾT THÂM QUẦNG MẮT ♥

- Dùng tăm bông chấm 1 ít vào dầu dừa rồi bôi lên quầng thâm ở mắt, 10' sau vết thâm sẽ mờ đi rõ rệt (dành cho nàng nào hay thức khuya nhé). Nên áp dụng buổi tối trước khi đi ngủ

♥ LÀM DÀI MI ♥

- Trước khi đi ngủ, dùng tăm bông chấm 1 ít dầu dừa rồi chuốt lên mi như chuốt mascara, để qua 1 đêm sáng dậy rửa mặt bình thường. Lúc đầu mi mắt sẽ hơi nặng và có thể dầu dừa bị chảy vào mắt, nhưng các nàng yên tâm, dầu dừa tinh khiết rất lành nên ko sao nhé. Mi dài ra là do dầu dừa thấm tự thấm xuống chân mi (Dùng hàng ngày)

♥ KÍCH THÍCH MỌC TÓC, DẦY VÀ DÀI TÓC, TRỊ GÀU HIÊU QUẢ ♥

- Nhiều bạn dùng dầu dừa ủ tóc hay bị bết tóc là do mình sử dụng quá nhiều dầu dừa nha• Cách dùng: Gội qua làm ướt tóc, Bôi dầu dừa rồi chải đều khắp da đầu( chiết dầu dừa ra ra chén nhỏ chứ ko nhúng vào cả lọ dầu dừa nhé). Matxa da dầu 5’ để dầu dừa ngấm sâu vào chân tóc. Sau đó ủ 30’ rồi gội sạch lại bằng dầu gội, dùng thêm dầu xả, các nàng lưu ý chỉ nên bôi dầu xả phần chân và thân tóc, tránh bôi lên da đầu nhé. Nếu có thời gian bạn có thể ủ qua đêm và gội lại vào sáng hôm sau, hiệu quả sẽ tuyệt vời hơn

♥DƯỠNG MÔI MỀM MỊN ♥

- Sử dụng như son dưỡng môi mang lại hiệu quả tuyệt vời, làm mềm môi (rất thích hợp vs bạn nào phải làm việc trong phòng điều hòa nhé) ♥

♥KEM ĐÁNH RĂNG ♥

-Bạn lấy kem đánh răng và nhỏ 1, 2 giọt dầu dừa lên trên rồi đánh răng bình thường. Hương thơm dễ chịu và răng rạch sáng hơn. Cảm giác đánh răng rất thú vị, hãy thử và cảm nhận nhé.

- Mua 1 chai 200ml : 150k/1 chai
- Mua 10 chai 200ml : 145k/1 chai
- Mua 30 chai trở lên : 140k/1 chai

ship 15-25k tùy khu vực trong tphcm. BẠn nào có nhu cầu mua lien hệ mình: 01675672729, giao hang nhanh, đảm bảo

voicon_mp
03-22-2013, 09:59 AM

bạn làm vậy có phần đúng phần sai nên kết quả như vậy, bạn nên làm các bước sau:

- Gội đầu với nước cho sạch tóc và da đầu.
- Chuẩn bị bông tăm và đổ ít dầu vào 1 chén nhỏ cho tiện dung. xong lau tóc đến khi thấy ẩm ẩm thì dùng bông tăm (bông rái tai) thấm dầu vào.
- Đưa đầu tăm bong đã thấm dầu vào tận da đầu, chân tóc xoáy đều khắp da đầu, cứ làm đến khi xoáy đều hết phần đầu, để dầu thấm vào chân tóc và da đầu giúp tóc dễ hấp thu dinh dưỡng, khỏe, giảm rụng, nhanh mọc lại tóc con.
- Cuối cùng thấm ít dầu vào đầu ngón tay massage da đầu và chảy tóc bằng dầu. Nên xoa kỹ chân tóc đến khi nào cảm thấy dầu sạch hẳn. Nếu không tóc sẻ bết dầu.
- Ủ tóc khoảng 30p – 60p rồi gội lại với dầu gội, không cần dùng thêm dầu xã.
- Dùng ngày cách 1 ngày dùng lại, trong khoảng 2 tuần sẻ có kết quả.
Lưu ý nên dùng đúng dầu, đúng cách, quan trọng nữa là sự kiên trì!

Hoặc đây là kinh nghiệm 1 KH của mình chia sẻ:
- Gừng giã nhỏ, vắt lấy nước, 1 nhánh nhỏ gừng bằng khoảng hơn 1 đốt ngón tay là vừa.
- Sau khi lấy nước trộn cùng dầu dừa, dùng tăm bông xoa lên đầu như mẹ nó hướng dẫn, để ủ trong 1 tiếng, hoặc nếu để được qua đêm thì càng tốt.
- Sau đó gội lại bình thường là xong.
Lâu lắm rồi tớ mới có cảm giác tóc tớ nó mềm mềm mẹ nó ạ , sau đúng 2 lần gội thêm gừng. He he

khuongcanit
08-15-2013, 11:02 PM
Cách sử dụng Tinh Dầu Dừa

http://nuoccotdua.com/image/data/tin%20tuc/176269_bo%20dau%20di.jpg

» Sử dụng tinh dầu dừa bôi lên da, massage nhẹ nhàng. Với các mẹ mang bầu hoặc mới sinh, tinh dầu dừa đặc biết tốt cho da bụng bị rạn. Massage bụng hàng ngày sẽ làm giảm đáng kể các vết rạn đỏ, phục hồi da rất hiệu quả.

Không chỉ là dưỡng chất dành cho da và tóc, dầu dừa (http://nuoccotdua.com/dau-dua) cũng giúp bạn tiêu hao năng lượng, giảm cân rất hiệu quả:
1. Một thìa dầu dừa mỗi ngày giúp cung cấp năng lượng cho cơ thể bạn.
2. Sử dụng dầu dừa với đường để làm hỗn hợp tẩy da chết toàn thân.
3. Sử dụng thay dầu xả sau khi đã gội đầu bình thường. Cách này giúp tóc hạn chế xơ, rối rất tốt.

4. Thay cho gôm tạo kiểu tóc bằng cách thoa một chút vào lòng bàn tay, xoa lên tóc và sau đó tạo kiểu theo ý muốn.

5. Đựng vào trong hộp nhỏ để sử dụng làm sáp chống nẻ cho môi.
6. Thay thế dầu ăn hàng ngày khi nấu nướng bạn sẽ có hương vị tuyệt ngon.
7. Thoa một chút vào nách bạn sẽ có chất khử mùi tự nhiên.
8. Sử dụng dầu dừa thay thế kem cạo râu hoặc dành cho những chị em thích cạo lông chân hàng ngày.
9. Thêm một thìa vào bồn tắm để ngâm mình sẽ giúp bạn có làn da mềm mượt.
10. Sử dụng dầu dừa làm kem tẩy trang rất tốt cho da.
11. Nếu bạn sử dụng vitamin hàng ngày, hãy uống kèm với một thìa dầu dừa để giúp vitamin hấp thu tốt hơn.
12. Thoa lớp mỏng dầu dừa lên vùng bị bỏng sẽ giúp da mau lành hơn.
13. Sử dụng 5 muỗng mỗi ngày sẽ giúp cải thiện chức năng tuyến giáp.
14. Thoa dầu dừa quanh mắt giúp ngăn ngừa nếp nhăn.
15. Dầu dừa cũng có tác dụng làm dài lông mi nếu bạn thoa thường xuyên trước khi đi ngủ.
16. Dầu dừa giúp tăng cường khả năng trao đổi chất, vì thế hỗ trợ giảm cân rất tốt.
17. Dầu dừa có thể thay thế kem đánh răng hoặc kem dưỡng da.
18. Dầu dừa có thể dùng kết hợp với biện pháp mát xa cơ thể.
19. Dầu dừa trị hăm da rất tốt.
20. Dầu dừa giúp trị vùng da bị ong đốt, làm lành vết thương nhanh hơn.
21. Thoa dầu dừa lên núm vú khi cho bé bú giúp ngăn ngừa tình trạng nứt đầu ti.
22. Đối với bà mẹ cho con bú, sử dụng dầu dừa giúp sữa nhiều hơn.
23. Sử dụng dầu dừa (http://nuoccotdua.com/tin-tuc/cach-su-dung-tinh-dau-dua.html) trong thời kỳ mang bầu có thể hạn chế tình trạng rạn da. Ngoài ra dầu dừa cũng giúp làm mờ dần vết rạn.

24. Sử dụng một thìa dầu dừa mỗi ngày giúp bạn cải thiện hệ tiêu hóa.
25. Nếu bạn dễ bị chảy máu cám, hãy thường xuyên thoa dầu dừa vào lỗ mũi.
26. Dầu dừa giúp làm dịu và chữa lành bệnh trĩ.
27. Dùng dầu dừa thường xuyên giúp loại bỏ chứng đau nửa đầu.
28. Trộn dầu dừa với bạc hà, tinh dầu trà giúp bạn có một loại thuốc chống côn trùng tuyệt vời.
29. Dầu dừa có tác dụng giải độc cơ thể.
30. Dầu dừa có thể sử dụng để đánh bóng nữ trang.
31. Nếu kẹo cao su bị dính vào tóc, hãy sử dụng dầu dừa để gỡ nó ra thay vì cắt tóc.
32. Dầu dừa có thể sử dụng trong quan hệ vợ chồng để tránh tình trạng khô rát khi gần gũi.
33. Dầu dừa mát xa móng tay giúp móng tay chắc khỏe hơn.
34. Dầu dừa có thể thay kem chống nắng tự nhiên.
35. Dầu dừa sẽ làm dịu và chữa lành các vết sưng phồng ở chân nếu bạn phải đi bộ quá nhiều.
CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI & SẢN XUẤT DELTA VIỆT NAM
Website: www.nuoccotdua.com

DaoKhanhVy
08-16-2013, 08:32 AM
Mình mới mua của cungmua 85k/400ml đấy. Đang bôi mặt hàng ngày, cũng chưa thấy thay đổi gì nhưng m cũng ko bôi kem gì khác

linhdau
08-16-2013, 09:17 AM
minh co the mua dau dua o dau ha chi, em o ha noi
bên mình có đại lý ở Hà Nội luôn nak bạn ^^

kikile
08-16-2013, 09:46 AM

Cách sử dụng :

Kinh nghiệm bản thân:

Đánh dấu để học hỏi :).................................

divenoixa
08-19-2013, 11:27 AM
Mình mới mua của cungmua 85k/400ml đấy. Đang bôi mặt hàng ngày, cũng chưa thấy thay đổi gì nhưng m cũng ko bôi kem gì khác

èo mình mua 70k/100ml đấy mẹ nó ơi, mẹ nó mua dc rẻ thế. đây là bạn em trực tiếp làm, nó bảo khó có thể bán rẻ hơn dc giá đấy.

ACD
08-19-2013, 11:51 AM
èo mình mua 70k/100ml đấy mẹ nó ơi, mẹ nó mua dc rẻ thế. đây là bạn em trực tiếp làm, nó bảo khó có thể bán rẻ hơn dc giá đấy.

Làm trực tiếp là làm thủ công nên mới đắt bạn ah. Vì mua dừa ngoài chợ cũng đắt hơn mua ở tận gốc. Sản xuất thủ công mất nhiều thời gian hơn sản xuất hàng loạt!

linhdau
08-19-2013, 03:12 PM

đúng là dầu dừa rất tóc cho tóc và da, mà còn tốt cho sức khỏe nữa ^^

nana123hy
08-19-2013, 03:34 PM
mình cũng mới mua ít dầu dừa, cũng thử áp dụng giống bạn xem sao