Kinh nghiệm: Chia sẻ sự hiểu biết về thuốc An Cung Ngưu Hoàng Hoàn

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi khangtit2008, 27/9/2009.

1. khangtit2008

khangtit2008 Thành viên rất tích cực

Hiện tại mình thấy trên thị trường đang bị nhiễu thông tin về An Cung Ngưu Hoàng Hoàn. Một đồn hai thổi, thực sự những người đang cần thuốc không biết phải phân biệt như thế nào, nghe theo ai, như thế nào thì đảm bảo và an toàn.

Mình đọc trong diễn đàn, thấy thậm chí cả người bán cũng không hiểu cụ thể thuốc làm từ gì, tác dụng như thế nào, sử dụng ra sao, thật giả phân biệt như thế nào, tại sao lại có nhiều viên An Cung như vậy? Loại nào, xuất xứ từ đâu thì tốt, thế còn các loại khác thì sao? .v.v

Hôm nay rỗi rãi, mát giời, mình muốn viết một bài thật tâm huyết để gửi đến các bạn những gì mình biết. Hy vọng các bạn cân nhắc và tự rút ra ý kiến của riêng mình.

Sau khi đọc xong, mời bạn tham khảo thảo luận về giá cả, địa chỉ chuyển nhượng tại link: sau đây

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khangtit2008
    Đang tải...

2. khangtit2008

Tác dụng & hiệu quả của thuốc này đến đâu?
    Mình xin tạm dịch:
    Angong Niuhuang Wan theo Nghiên cứu y học của: Vương YH.
    Sự khôi phục ý thức nhờ tác dụng của An Cung Ngưu Hoàng Hoàn:

104 bệnh nhân của nghiên cứu này – người bị bất tỉnh đã được điều trị bằng Viên An Cung Ngưu Hoàng cho một nghiên cứu ngẫu nhiên có tiềm năng.
    2 nhóm bệnh nhân A và B. Nhóm A dùng ACNH, nhóm B dùng các cách điều trị khác.
    - Trong 104 bệnh nhân trong nhóm A, ANP dường như một loại thuốc có hiệu quả tác động đến 79 bệnh nhân (76%). 13 người trong số họ đã được trên điều trị khôi phục mức độ ý thức. 4, 23, 24, 10 và 5 của bệnh nhân khôi phục ở mức II, III, IV, V và ý thức VI tương ứng. 25 bệnh nhân không đáp ứng với điều trị y tế (24%).
    - Trong 104 bệnh nhân của nhóm B mà không điều trị bằng An Cung Ngưu Hoàng, chỉ có 43 bệnh nhân phản ứng tốt với điều trị y tế khác (41%). 8, 4, 18, 9, và 4 bệnh nhân lần lượt hồi phục ý thức ở mức I, II, III, IV và V. Còn lại quan sát thấy 61 bệnh nhân (59%) thì phản ứng không hiệu quả với các điều trị y tế trên. Như vậy, đã có một sự khác biệt đáng kể giữa hai nhóm thống kê .

Tóm lại: từ nghiên cứu này, dùng An Cung Ngưu Hoàng Hoàn, tỷ lệ hồi phục cao hơn, khả năng khôi phục ý thức tốt hơn hẳn.

Sửa lần cuối: 29/9/2009
  3. khangtit2008

• Các loại khác nhau ra sao? Nơi nào sản xuất?
    Nhiều thông tin cho rằng thị trường có thuốc làm giả, thuốc nhái. Thực chất bài thuốc chế ra viên hoàn điều trị tai biến mạch máu não không phải xa lạ, nhiều hãng dược phẩm Trung Quốc có thể chế ra dựa trên bài thuốc và thành phần chủ yếu là Ngưu Hoàng (Sỏi mật trâu bò).
    Nhưng thương hiệu của Đồng Nhân Đường Bắc Kinh là thương hiệu nhất, Hãng này đã đạt giải vàng chất lượng cho sản phẩm An Cung Ngưu Hoàng Hoàn vào năm 1979 và giải thương hiệu nổi tiếng tin cậy vào năm 1994.
    Thuốc nhái, là do lương tâm của người bán, lợi dụng sự không biết của chính mình, cũng như của khách hàng, trong lúc cần kíp, đã bán loại thuốc cũng có thành phần Niuhuang (ngưu hoàng), ví dụ Ngưu Hoàng Thanh Tâm, nhưng được chế do nhu cầu để trị bệnh khác; hoặc cũng có thể bán thuốc của hãng không nổi tiếng bằng Đồng Nhân Đường Bắc Kinh.

me_soul thích bài này.
  4. khangtit2008

• Tại sao thuốc không nhập khẩu trực tiếp bởi một công ty dược ở Việt Nam mà phải mua bằng xách tay/người quen/đặt hàng trực tuyến?
    Ngoài mặt lợi do thuốc mang lại, thử đặt câu hỏi một thuốc tốt như thế, tại sao Đồng Nhân Đường lại gặp khó khăn trong công tác xuất khẩu?
    Lý do là: Thành phần của thuốc có hai vị là: Cinnabaris và Realgar, bao gồm HgS và As2s2, nồng độ thủy ngân và asen vượt tiêu chuẩn, điều này ảnh hưởng đến việc ứng dụng lâm sàng và sự cho phép nhập khẩu của bộ y tế các nước cấp cho doanh nghiệp.
    Nói cách khác, ACNH có tác dụng kỳ diệu, đương nhiên phải có bài thuốc có sức tác động mạnh mẽ, theo đông y trung quốc, nghĩa là lấy độc trị độc.
    ACNH không dành cho phụ nữ có thai, vì nó có thể làm trụy thai.

Vì thế nếu ai nói thuốc này thuốc bổ, vô hại, thì đã phạm phải sai lầm nghiêm trọng, đồng thời phạm phải một sai lầm lớn khi khuyên người khác sử dụng thuốc

me_soul thích bài này.
  5. khangtit2008

• Tại sao thuốc lại có giá cao? Tại sao tôi nghe mỗi nơi một giá khác nhau?
    Như bạn biết, thành phần của thuốc có SỎI MẬT TRÂU BÒ. Thứ nhất, sỏi mật trâu bò kiếm không hề dễ. Phải kiếm con trâu bò, có bệnh, già yếu, gầy còm, khi đi đầu quay nghiêng, thở khò khè. Thời buổi này ai cũng chăn nuôi gia súc tốt, lại xuất chuồng khi trâu bò thịt còn mềm (trâu bò trẻ). Những trâu bệnh, mổ ra không phải con nào cũng có sỏi mật, chưa kể yêu cầu mổ túi mật của trâu để lấy ngưu hoàng rất khắt khe, phải lấy sỏi ra ngay, để chậm mật ngấm vào sẽ mất tác dụng.
    Hơn nữa quy trình sản xuất rất công phu. Mình được biết chế ra viên hoàn phải mất nhiều công, phối hợp vị thuốc.v.v. thời điểm nào cho vị nào vào, chế bao nhiêu, các vị khác cũng yêu cầu khắt khe thế?

Mặt khác, do nhà sản xuất khác nhau, nhà cung cấp khác nhau, sự hấp dẫn từ lợi nhuận khác nhau nên giá có sự khác biệt.

Như vậy, thuốc vừa ít, vừa quý, lại có nhiều giá.

Sửa lần cuối: 28/9/2009
    me_soul thích bài này.
  6. khangtit2008

• Ai nên mua thuốc này?

– Đó là những người thuộc nhóm có nguy cơ cao , dễ bị tai biến mạch máu não.

Cao huyết áp (high blood pressure), cao cholesterol (hypercholesterolemia) trong máu, hút thuốc lá, rối loạn nhịp tim do rung nhĩ thất (arrhythmia), nhồi máu cơ tim (heart attack).

Tôi thấy bác sĩ rất thận trọng khi khuyên tôi dùng thuốc cho người nhà?
    Cũng xuất phát từ lý do thành phần của thuốc. Và sự khó khăn của bộ y tế trong công tác nhập khẩu. Lý do thứ ba là ngành nghề, trình độ, sự hiểu biết của bác sĩ.

Sửa lần cuối: 27/9/2009
  7. khangtit2008

• Thành phần của thuốc ra sao?
    Ngưu hoàng, xạ hương, hoàng liên, uất kim, hoàng linh, Tê giác (hoặc Thuỷ tê giác), Trân châu (Ngọc trai), Hoàng liên, Chu sa, Hùng hoàng, hoàng cầm, sơn chi …. được bọc bằng sáp.

Xem từng vị thuốc tác dựng ra sao ở đây: http://www.sacredlotus.com/formulas/get.cfm/chinese_formula/an_gong_niu_huang_wan/

Giải thích: Ngưu hoàng, thành phần quan trọng của thuốc là SỎI MẬT của TRÂU BÒ. Thành phần chính không phải đông trùng hạ thảo như một số người nhầm tưởng, cũng không phải thành phần chính là sừng tê giác.

• An Cung Ngưu Hoàng Hoàn là thuốc gì? Thuốc bổ hay thuốc cấp cứu đặc trị?

Thần dược cho người đột quỵ não/ thuốc cấp cứu đông y truyền thống cho tai biến mạch máu não, nhồi máu não, phòng ngừa và chủ trị các triệu chứng như tai biến mạch máu não, xuất huyết não, tê cứng hàm, co giật, hôn mê, mê sảng, nói nhảm, loạn ngôn; Tác dụng thanh nhiệt giải độc khai khiếu khu đàm phòng chống tai biến, co giật, thông mạch …. có tác dụng rất hiệu quả đối với những bệnh nhân nhiễm độc nặng, sốt cao, hôn mê, co giật như: Viêm màng não, Viêm não, tai biến mạch máu não, Lỵ nhiễm độc, viêm phổi nhiễm độc …

Tóm lại, đây là thuốc cấp cứu tai biến mạch máu não. Tác dụng tốt nhất trong vòng 48h, uống càng sớm càng tốt khi xảy ra tai biến.

8. Lovely_Cua

Lovely_Cua Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng là một trong số nhiều người không biết nhiều về viên An cung này. Cám ơn bạn Khangtit2008 rất nhiều về những thông tin quý báu mà bạn cung cấp nhé.

9. khangtit2008

Cám ơn bạn. Bạn chuyên về hàng dược phẩm trung dược ạ.

10. khangtit2008

Up lên cho cả nhà cùng thấy ạ.

11. mẹkugấu

mẹkugấu Thành viên đạt chuẩn

Mẹ khangtit cho nhà tớ hỏi 1 chút. Mẹ tớ trước huyết áp thấp but mới bị tai biến, lậy trời là mẹ tớ bị nhẹ thôi...........cụ lệch miệng 1 chút but châm cứu ngần tháng đã khỏi rồi. Hiện tại huyết áp mẹ tớ không ổn định có lúc lên tới 190, cụ ko ăn được, ko ngủ được và thường mệt mỏi. Tớ thấy mẹ khangtit nói thuốc này có tác dụng tốt nhất sau 48 tiếng khi bị tai biến, vậy trường hợp của mẹ tớ thì nếu dùng có tác dụng gì ko, thuốc có thể giúp bình ổn huyết áp ko? Có giúp gì tốt cho sức khỏe của cụ ko? Biết mẹ khangtit trả lời dùm nhà tớ nhé...............mong tin.

12. Lovely_Cua

Lovely_Cua Bắt đầu nổi tiếng

Sao phải cám ơn mình, ngại quá:). Mình không chuyên về hàng dược phẩm TQ bạn ạ, nên mình mới cám ơn bạn vì các thông tin bạn đưa ra trên đây.
    Thực ra mình có người nhà bên Quảng Châu, có thể mua được các loại thuốc như Đông trùng hạ thảo, tam thất và cả viên An Cung nữa với giá không đắt như ở nhà và là hàng thật. Đây là thuốc uống vào người, dùng cho toàn người cần thiết phải dùng nên không ai dám táng tận lương tâm mà bán hàng rởm, đặc biệt trên diễn đàn LCM này. Mình thì chỉ biết đặt mua giúp chứ ko có thông tin gì cả, nhiều khi mọi người hỏi mình ko biết trả lời sao nữa. Thế nên bạn lập ra topic cung cấp các thông tin cần thiết về loại thuốc An Cung mình thấy tốt quá.
    Cám ơn bạn thì đúng hơn mà:)

13. khangtit2008

Mẹ nó gửi bằng nick Smile mà mình tìm đến giờ mới thấy.

Bây giờ uống vẫn tác dụng nhưng không bằng lúc mới bị bạn ạ.

Với những người có tiền sử bị tai biến thì nên giữ trong nhà viên phòng mẹ nó ạ. Huyết áp lại thất thường thế kia nữa.
    Mẹ nó cố gắng giữ gìn và chăm sóc bà nhé.

14. hbkr

hbkr Thành viên tập sự

An cung Ngưu Hoàng Hoàn

Mẹ nó cho tớ hỏi với, cậu ruột tớ rất béo, cũng bị cao huyết áp, vừa rồi cậu tớ bị ngã và đi cấp cứu, giờ tay trái và chân trái ko cử động được. Cậu tớ bị 1 tháng nay rồi, vậy giờ uống thuốc này còn tác dụng ko nhỉ. Ngoài việc uống thuốc ra còn có biện pháp nào nữa không, mẹ nó biết thì chỉ dùm tớ với, many thanks

15. khangtit2008

Minh thay la con nuoc con tat, nen uong thuoc ngay de giup cho viec phuc hoi ban a. Chia se voi ban va gia dinh, bay gio ca nha dang thay nhau cham soc cau?
    Chac han me no da co bac si de tra loi nhung cau hoi con bien phap nao khong... Minh chi co thuoc va co the giup me no' co' thuoc. Ngoai ra minh cung khong biet gi hon la thuc su xin chia se.

16. khangtit2008

Chia sẻ sự hiểu biết về thuốc An Cung Ngưu Hoàng Hoàn.
    Mời các bạn tiếp tục đưa ra các câu hỏi và thắc mắc để cùng giải quyết.

17. ocluoc

ocluoc Bắt đầu tích cực

Em có hỏi chú bác sỹ thì trường hợp này cậu chị nên đi châm cứu bấm huyệt và tập vận động thôi ah.
    An cung chỉ có tác dụng tốt trong vòng vài ngày sau khi bị, còn thời gian trên 1 tháng thì tác dụng rất ít ah. Ngoài ra đối với ng đã từng bị tai biến thì có 1 loại thuốc phòng rất tốt ( chú có nói nhưng em quên rùi) nên uống để chống bị tai biến lại ah :)

18. bialibi

bialibi Thành viên mới

Chị ơi, em thấy AN cung ngưu hoàng này có 2 loại bao bì:
    1. Hộp có 2 viên thuốc, có thêm 1 ly nhỏ và thìa bằng sứ. Viên thuốc không đựng trong hộp nhỏ bọc gấm đỏ.
    2. Hộp chỉ có 2 viên thuốc, mỗi viên thuốc được đựng trong hộp nhỏ bọc gấm đỏ[​IMG]
    2 loại này đều của Đồng Nhân Đường, vậy cái nào tốt chị.

Cám ơn chị.

19. bialibi

bialibi Thành viên mới

20. bialibi

bialibi Thành viên mới