PDA

View Full Version : Loại sữa nào tốt cho trẻ vừa sinh?

MeyeuNhimnhieu
09-29-2009, 11:11 AM
Em muốn tham khảo kinh nghiệm của các mẹ tí ạ. Em đang băn khoăn không biết khi sinh con, nếu mà mình chưa có sữa ngay cho con bú thì nên mua loại sữa nào ạ? Các mẹ tư vấn cho em với nhé, loại nào mà vừa tốt cho con, vừa hợp túi tiền của mẹ thì hay quá ạ, hi hi...
Cảm ơn các mẹ nhiều...

nguyenbaochau
09-29-2009, 01:04 PM
Mình thấy một số mẹ cho con dùng mama sữa non.

Còn mình thì ngay từ đầu đã định cho con uống XO rồi, nên vừa sinh xong là cho con dùng ngay loại đó.

hoamaixanh
10-02-2009, 10:52 PM
bạn dùng mama sữa non pha với similac nhé. Nhưng thực ra uống similac là đủ rồi!

lpdquyen
10-05-2009, 04:14 PM
Em muốn tham khảo kinh nghiệm của các mẹ tí ạ. Em đang băn khoăn không biết khi sinh con, nếu mà mình chưa có sữa ngay cho con bú thì nên mua loại sữa nào ạ? Các mẹ tư vấn cho em với nhé, loại nào mà vừa tốt cho con, vừa hợp túi tiền của mẹ thì hay quá ạ, hi hi...
Cảm ơn các mẹ nhiều...

Bạn có thể tham khảo những sữa thông dụng nè:
Friso gold, XO Dream > Similac, Enfa, dumex, nan > Dielac,cô gái hà lan
Đó là sếp theo thứ tự giảm dần giá từ đắt đến rẻ.
Loại nào cũng được miển là công thức 1 (dành cho trẻ mới sinh đến 6 tháng) là ok à.

haiphongboy
10-05-2009, 04:29 PM
bạn dùng mama sữa non pha với similac nhé. Nhưng thực ra uống similac là đủ rồi!

Similac nóng đấy, bé thứ 2 nhà tôi dùng Nan thấy cũng ok lắm.

bame&con
10-05-2009, 04:31 PM
Cảm ơn các mẹ nhiều...

Bạn có thể tham khảo những sữa thông dụng nè:
Friso gold, XO Dream > Similac, Enfa, dumex, nan > Dielac,cô gái hà lan
Đó là sếp theo thứ tự giảm dần giá từ đắt đến rẻ.
Loại nào cũng được miển là công thức 1 (dành cho trẻ mới sinh đến 6 tháng) là ok à.

Hi các mẹ,

Bạn ko nên chỉ chú ý đến giá tiền sữa đâu nha. Ko phải lúc nào cũng là "tiền nào của nấy" đâu.
Quan trọng phải là chất lượng sữa.
Đúng là loại nào cũng được vì nguyên tắc sữa số 1 là phải gần giống sữa mẹ. Cũng ko nên "tham " quá - nghĩa là ráng bổ sung gấp đôi, gấp 3... 1 số chất nào đó mà thật ra trong sữa mẹ chỉ có 1 ít và "thiên nhiên" hơn.
Fri mắc nhưng thật ra nó được SX tại VN do con bò VN cung cấp sữa đó.
Sim thì được gth là HK nhưng thât ra được SX ở Ireland!
E, D thì cũng SX tại các nước ĐNA (vùng trũng kinh tế TG)
Nhưng các mẹ đang phải trả giá cho các nhãn này theo tiêu chuẩn các nước G8 thì phải?
Mong các mẹ có sự lựa chọn sáng suốt

Mẹ DHJerry77
10-07-2009, 02:52 PM
Hi các mẹ,

Bạn ko nên chỉ chú ý đến giá tiền sữa đâu nha. Ko phải lúc nào cũng là "tiền nào của nấy" đâu.
Đúng là loại nào cũng được vì nguyên tắc sữa số 1 là phải gần giống sữa mẹ. Cũng ko nên "tham " quá - nghĩa là ráng bổ sung gấp đôi, gấp 3... 1 số chất nào đó mà thật ra trong sữa mẹ chỉ có 1 ít và "thiên nhiên" hơn.
Nhưng các mẹ đang phải trả giá cho các nhãn này theo tiêu chuẩn các nước G8 thì phải?

mẹ này nói chuẩn, theo mìh vì thế ko nên chọn các loại này vì giá thành và chất lượng 1 trời 1 vực
Tốt nhất các mẹ nên chọn WAKODO _ Nhật bản vì
- Giá thành và chất lượng cực kỳ sát nhau, giá bán ở VN tương đương với giá nội địa Nhật, hàng chất lượng đồng nhất trên toàn thế giới vì chỉ có 1 loại xuất xứ sx tại Nhật bản cho nội địa và xuất khẩu toàn thế giới
- Lịch sử phát triển và đóng góp vào công cuộc cải tạo chiều cao và sk của dân Nhật của hãng đã hơn 100 năm (ông tổ của hãng là bs nhi khoa rất tâm huyết với việc nâng cao thể lực và trí lực của dân Nhật bằng sữa và sp dinh dưỡng chất lượng cao của hãng). Dùng sữa này dài lâu mình thấy bọn trẻ thường cao và thông minh.
- Sữa thơm, ngon, mát, vị nhạt tự nhiên, thành phần và mùi vị giống sữa mẹ nhất trong số các loại sữa. Công thức cân đối, hoàn thiện, đặc biệt đường trong sữa là đường triết xuất từ rau củ quả thiên nhiên rất mát và dễ tiêu, bé bú đc nhiều hơn.
- Vì tuân thủ theo công thức sữa mẹ nên tạo cho bé đc sức đề kháng ko thua gì sữa mẹ, sữa dễ hấp thu và tiêu hóa cực tốt. Có thể nuôi kết hợp với sữa mẹ mà bé ko thiên về riêng sữa gì mà chấp nhận cả 2 loại song song. Nếu nuôi hoàn toàn 100% thì vẫn yên tâm vì ko thua kém gì sữa mẹ, lại có đc bổ sung thêm dưỡng chất mà ở sữa mẹ ít hoặc ko có.

...
Vì những lý do trên, bên cạnh đó thì đồ Nhật tiêu chuẩn chất lượng, an toàn vệ sinh.. là số 1, lại hợp với Châu á mình, nên mình đã cực kỳ yên tâm cho bọn trẻ nhà mình uống dài lâu, liên tục. Và hiện tại mình đang rất hài lòng với kq mà wakodo đem lại: các con mình và bọn cháu mình đứa nào cũng khỏe mạnh, ít ốm, cứng cáp, biết ngồi, đi, mọc răng.. sớm, đặc biệt rất cao và thông minh.
Chừng ấy lý do làm mình ko thể ko giới thiệu cho các mẹ biết đến wakodo
(Nhiều mẹ còn thấy tiếc hùi hùi vì đã biết đến wakodo hơi muộn đấy, các mẹ có thể tham khảo thêm topic wakodo bên WTT nhé, nhiều thông tin bổ ích lắm)
Chúc các bé mau lớn, cả nhà vui vẻ.:p

-

cafebuon
10-07-2009, 02:53 PM
Mình thấy Nan uổng ổn đó tăng cân đều,kute nhà mình uống mãi...nhưng vừa rồi mình lại chuyển qua Anfa thấy có vẻ ku te khoái hơn...

I MISS YOU
10-07-2009, 08:28 PM
Mình thấy Nan uổng ổn đó tăng cân đều,kute nhà mình uống mãi...nhưng vừa rồi mình lại chuyển qua Anfa thấy có vẻ ku te khoái hơn...

Con mình khi bé cũng bú Nan, mình thấy tốt lắm, bé ko bị tiêu chảy, táo, hoặn nôn trớ như mấy loại kia, nhưng bú Nan ko tăng cân nhiều, qua 1 tuổi thì mình chọn loại khác giúp bé tăng cân nhiều hơn.

cafebuon
10-07-2009, 08:55 PM
Con mình khi bé cũng bú Nan, mình thấy tốt lắm, bé ko bị tiêu chảy, táo, hoặn nôn trớ như mấy loại kia, nhưng bú Nan ko tăng cân nhiều, qua 1 tuổi thì mình chọn loại khác giúp bé tăng cân nhiều hơn.

Đúng ruì,Nan khá ổn nhưng không tăng cân nhiều...con Similac thì nhiệt...mình thấy anfa dùng ổn mát lại tăng cân và giá thành chấp nhận được...;)

babicareshop
10-08-2009, 09:53 AM
Đièu quan trọng là khi bé mới sinh mẹ nên chọn cho bé loại sữa có vị nhạt gấn giống sữa mẹ nhất mà vẫn đầy đủ dưỡng chất,mát nữa. Nếu không bé bú các loại sữa có độ ngọt hơn sữa mẹ về sau bé sẽ không chịu bú mẹ đâu. Dù sao trong giai đoạn đầu sữa mẹ là tốt nhất cho sức khoẻ của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ( Hii giống trên tivi quảng cáo :p|). Nếu mẹ ít sữa hoặc không có sữa thì dùng kèm hoặc dùng hoàn toàn sữa ngoài. Chúc mẹ chọn được loại sữa phù hợp nhé.

mecubon
10-08-2009, 10:14 AM
Đièu quan trọng là khi bé mới sinh mẹ nên chọn cho bé loại sữa có vị nhạt gấn giống sữa mẹ nhất mà vẫn đầy đủ dưỡng chất,mát nữa. Nếu không bé bú các loại sữa có độ ngọt hơn sữa mẹ về sau bé sẽ không chịu bú mẹ đâu. Dù sao trong giai đoạn đầu sữa mẹ là tốt nhất cho sức khoẻ của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ( Hii giống trên tivi quảng cáo :p|). Nếu mẹ ít sữa hoặc không có sữa thì dùng kèm hoặc dùng hoàn toàn sữa ngoài. Chúc mẹ chọn được loại sữa phù hợp nhé.

Mình đồng ý nhiệt liệt với mẹ này. Mới sinh các mẹ cho con bú ít sữa ngoài thôi. Trước khi bú bình thì bắt bé phải mút ti mẹ khoảng 10 phút rồi mới cho bé bú bình, và mỗi cữ bú bình cũng chỉ nên cho bé 30ml thôi, 2h sau ăn tiếp. Đừng có thấy bé ăn được 30ml vẫn còn thòm thèm mà cữ sau tăng lên 40-50ml. Bé bú sữa ngoài nhiều là chê ti mẹ đấy. Mình sinh mổ mà nhờ tích cực cho bé ti mẹ, ít ăn sữa ngoài mà chỉ 5 ngày sau sinh là bé bú mẹ hoàn toàn rồi. Hộp sữa Nan 400g mua về sau mẹ phải uống hộ ẹ ẹ. Mãi đến khi bé 5 tháng mẹ phải đi làm mới bắt đầu ăn thêm sữa ngoài đấy.

meyeubechip
10-10-2009, 11:15 PM
Con trai mình vừa mới sanh ra là bệnh viện cho bú sữa Mamex gold. Đến nay bé gần 3 tháng vẫn còn bú sữa này. Bé nhà mình bú cả 2 sữa mạ và sữa ngoài từ lúc ới sinh. Đưa sữa gì bú sữa đó không phàn nàn. hi hiihi....

Hai Yen
10-11-2009, 12:55 PM
Cảm ơn các mẹ nhiều...

Theo mình thì bạn nên dùng sữa XO vì chỉ có sữa đó mới có vị giống sữa mẹ, sau này bạn có chuyển qua sữa mẹ thì bé dễ chấp nhận. Còn những loại sữa khác thì luôn có vị ngọt, nếu bé bú quen thì khó chuyển qua sữa mẹ vì mùi vị của sữa mẹ ko hấp dẫn bằng. Bạn có thể cho bé bú theo 2 cách:

1. cho bé bú bình

2. cách này tốt hơn: dù mới sinh bạn chưa có sữa ngay nhưng bạn vẫn nên tập cho bé bú mẹ bằng cách dùng xilanh bơm sữa ngoài nhỏ lên ti của mình rồi vẫn cho bé bú ti mẹ để tạo phản xạ cho bé bú (cách này bsĩ trưởng khoa sản BV An Đông hướng dẫn). Làm như vậy sẽ nhanh chóng kích thích tiết sữa mẹ.

menhinxu
10-11-2009, 04:01 PM
me nhin ah minh cung moi sinh chau xong, minh cho con minh uong luon sua nan day vi sua nan rat mat...:)

Mẹ Gấu còi
10-12-2009, 01:34 AM
con tớ sữa nan mỗi tháng lên 5 lạng, dù mát thì mát,ko táo bón nhưng quá còi so với chuẩn
tớ đổi sang enfalac thấy ổn hơn mà giá rẻ hơn nan chút đấy

BoXuka
10-21-2009, 11:23 AM
Sữa tốt nhất là sữa mẹ. Nếu mẹ chưa có sữa thì có thể cho bé dùng Abbott.

Mình ko khuyên dùng Mama sữa non vì một số lý do
- Sữa quá ngọt;
- Thông tin dinh dưỡng ko đầy đủ;
- Bé nhà mình có biểu hiện đi phân lỏng khi uống;

meberin
10-21-2009, 02:53 PM
mình thấy nan uổng ổn đó tăng cân đều,kute nhà mình uống mãi...nhưng vừa rồi mình lại chuyển qua anfa thấy có vẻ ku te khoái hơn...

cu nhà mình cũng uống nan mấy tháng nay, đổi wa ANFA thì chê, nhất quyết ko chịu uống, mình thấy uống nan lên cân đều, chắc khoẻ

ziuzang
10-21-2009, 10:25 PM
bé nhà mình dùng friso từ lúc mới sinh, đề kháng tốt, ít bệnh vặt, trộm vía

hoahongden
10-22-2009, 10:24 AM
Theo kinh nghiệm của e thì nên chọn sữa nào có thành phần sữa non đấy các mẹ ạ, rất tốt cho con chúng ta. Trên thị trường có nhiều loại sữa quảng cáo có thành phần sữa non but chẳng ghi rõ ràng rì cả. Em đựơc một chị cùng công ty giới thiệu star gold, sữa này có suất xứ từ Hàn Quốc và ghi rõ thành phần sữa non trên bao bì sản phẩm, mà mùi vị cũng thơm, cu bi nhà e rất khoái.
Bao bì của star gold cũng đảm bảo, được đóng trong hộp thiếc nên hương vị và thành phần dinh dưỡng được bảo quản tốt nhất các mẹ ạ. NSX và HSD được dập luôn trên hộp, tránh tình trạng sản phẩm hết hạn bị tẩy xoá, khiến con mình u sữa hết hạn lúc nào k hay. Các loại sữa đóng trong hộp giấy là e loại đầu tiên vì dễ dính vào vụ tẩy xoá HSD và việc bảo quản chất lượng sữa cũng kém.

Sony Mum
10-22-2009, 10:32 AM
Hồi em vừa mới sinh Sony cũng mua sẵng 1 hộp Similac nhưng BS bảo không uống loại này vì nhiều chất, trẻ em nôn nên có hướng dẫn em mua Dumex ( vì thành phần giống sữa mẹ) con em uống tăng cân và out put tốt.
Khi con lớn thì cac mẹ hay dùng Wakodo em cùng đổi sang cho con dùng loại này, sau đó là sữa Pháp Novalac. Chắc sắp tới em lại quay về trung thành với Wakodo

matngotchetruoi
10-22-2009, 10:53 AM
Em cũng đang cho cu bi nhà e uong Star Gold nè, công nhận là sữa thơm và không quá ngọt nên cu bi nhà e thích lắm. Mà Star Gold đang có chương trình khuyến mại đấy các mẹ a, nhiều xe vespa, xe đạp và khăn lắm, toàn hàng độc không àh. Mua sữa tốt cho con mà lại được cả đồ chơi nữa thì còn rì bằng phải không các mẹ?

Vit Bup
10-22-2009, 10:56 AM
Mình vote cho Nan, vì nó nhạt giống sữa mẹ. Hồi mới sinh mình cũng mua sẵn Nan để mang vào viện, mình nếm thấy rất giống sữa của mình thậm chí mình thấy Nan còn ko ngọt bằng cơ.

khicon123
10-23-2009, 09:28 AM
Các mẹ ơi, các mẹ có nghe nói về vụ của Dutch lady trên báo tuổi trẻ không. Hic e đang cho bé nhà e u Dutch lady nên lo sợ quá. Mẹ nào biết thì giải thích cho e với??? Help me

me_ku_soc
10-23-2009, 09:46 AM
Mình đồng ý nhiệt liệt với mẹ này. Mới sinh các mẹ cho con bú ít sữa ngoài thôi. Trước khi bú bình thì bắt bé phải mút ti mẹ khoảng 10 phút rồi mới cho bé bú bình, và mỗi cữ bú bình cũng chỉ nên cho bé 30ml thôi, 2h sau ăn tiếp. Đừng có thấy bé ăn được 30ml vẫn còn thòm thèm mà cữ sau tăng lên 40-50ml. Bé bú sữa ngoài nhiều là chê ti mẹ đấy. Mình sinh mổ mà nhờ tích cực cho bé ti mẹ, ít ăn sữa ngoài mà chỉ 5 ngày sau sinh là bé bú mẹ hoàn toàn rồi. Hộp sữa Nan 400g mua về sau mẹ phải uống hộ ẹ ẹ. Mãi đến khi bé 5 tháng mẹ phải đi làm mới bắt đầu ăn thêm sữa ngoài đấy.

Nhà tớ cũng thế ,sinh mổ ,chưa về sữa nhưng vẫn nhét ti cho con ngậm ,con nhiệt tình ti ( mặc dù chả có quái gì ) ,hai ngày sau mổ con tớ có sữa mẹ ti .Giờ 15 tháng rồi sữa mẹ vẫn còn ,mẹ đi làm thì ăn sữa ngoài ,mẹ về nhà thì ti mẹ ,đêm ti mẹ cả đêm :) =>rất nhàn chứ k như mấy mẹ nuôi con bằng sữa ngoài .
Nhưng nếu k thể cho con ti mẹ đc thì mình thấy dùng NAN là ổn nhất ,vì NAN có bổ xung chất sơ thực phẩm nên bé không bị táo bón ,dễ đi ngoài .Tiếp nữa là vị rất gần với sữa mẹ nên bé dễ ăn .

maichaubh
10-23-2009, 10:43 AM
Tôi đang cho cu Bum uống Dulac nhưng xem ra không ổn tí nào. Cu Bum nhà tôi phải 2-3 ngày mới đi cầu 1 lần ( thậm chí có khi 4 ngày). Tôi đang định đổi sang Enfa cho cu Bum đây. cũng chưa biết có hiệu quả không.
Ah nhân đâynhờ các mẹ tư vấn cho là nếu đổi sữa cho con thì phải đổi từ từ hay là đổi luôn sang loại khác vậy???

hoahongden
10-23-2009, 11:22 AM
Các mẹ ơi, các mẹ có nghe nói về vụ của Dutch lady trên báo tuổi trẻ không. Hic e đang cho bé nhà e u Dutch lady nên lo sợ quá. Mẹ nào biết thì giải thích cho e với??? Help me

GOS một loại gốc dưỡng chất rất tốt cho sự hấp thụ và tiêu hóa của trẻ, chính vì vậy rất nhiều nhãn sữa đã đưa vào trong thành phần của mình như XO, Star Kid, trong thời gian gần đây Abbott cũng đã chú ý và bắt đầu bổ sung thành phần này vào sữa của mình. Đây là một thành phần tốt và giá rất mắc. Nếu thật sự Dutch Lady mà bổ sung GOS vào sữa bột hoặc sữa tươi thì quá tốt, nhưng có thể Dutch Lady bổ sung không đúng cách. Các bà mẹ khi cho con sử dụng nên sử dụng sữa của nước ngòai cho an toàn chứ các mẹ Vinamilk và Dutch Lady chỉ lo quảng cáo thật nhiều chứ chất lượng sữa và sức khỏe người tiêu dung thì lại chả mấy khi coi trọng.

me_ku_soc
10-23-2009, 11:23 AM
Tôi đang cho cu Bum uống Dulac nhưng xem ra không ổn tí nào. Cu Bum nhà tôi phải 2-3 ngày mới đi cầu 1 lần ( thậm chí có khi 4 ngày). Tôi đang định đổi sang Enfa cho cu Bum đây. cũng chưa biết có hiệu quả không.
Ah nhân đâynhờ các mẹ tư vấn cho là nếu đổi sữa cho con thì phải đổi từ từ hay là đổi luôn sang loại khác vậy???

Chào mẹ nó .Mình tư vấn cho mẹ nó thế này .
Khi thay sữa cho con .Từ số bé sang số lớn hơn hay từ sữa này sang sữa khác đều không được thay đột ngột ,dễ làm bé khó thích nghi .Nếu một ngày bé uống ba bữa sữa ,mẹ nó thay bằng 2 bữa cũ+ 1 bữa mới ,cứ như thế tầm 3 đến 4 hôm mẹ nó thay tiếp 1 bữa cũ và 2 bữa mới , tiếp tục sau khoảng 1 tuần thì mẹ nó thay hoàn toàn . Không nên thay đổi đột ngột sữa của bé ( mặc dù nhiều bé dễ lắm )
Cái này là khi mình làm Neslte thì bắt buộc phải biết đấy .Tháng nào cũng có đợt training à ,mệt lắm nhưng vẫn phải cố , nếu k tư vấn sao cho các mẹ đc :)

maichaubh
10-23-2009, 11:29 AM
Vâng cam on chi nhìu. em se cho cu Bum thay sua tu tu thoi

ngoctran79
10-31-2009, 02:38 PM
không biết có mẹ nào dùng Meiji gold1 cho trẻ không? Mình cho bé dùng Meiji cũng thấy tốt lắm nhưng tội là hơi mắc.

MeSuuSuu
11-05-2009, 08:29 PM
ui em một tuần nữa là sinh đây. Cũng băn khoăn vụ sữa non này quá.

nangvangbienxanh
11-06-2009, 10:38 AM
Mấy tháng đầu sau sinh mình đều cho bé bú mẹ kết hợp uống Nanpro + sữa non GH, bé lên cân rất tốt. Bây giờ đến lúc ăn dặm mới là lúc đau đầu.

uyen thao
11-07-2009, 02:06 PM
Mấy tháng đầu sau sinh mình đều cho bé bú mẹ kết hợp uống Nanpro + sữa non GH, bé lên cân rất tốt. Bây giờ đến lúc ăn dặm mới là lúc đau đầu.

mình đang định cho bé uống thêm good health,nhưng mình sợ uống bé sẽ bi đi ngoài vì hiện giờ bé đi rất tốt không bị táo, mỗi tội lên cân ít quá.mình nghe nói GH hợp với bé nào bị táo thì phải,mình đang cho bé bú mẹ+ sữa ngoài,giờ cho uống thêm GH có được không nhỉ? bạn tư vấn cho mình nhé! thanks

MeSuuSuu
11-09-2009, 04:41 PM
Các mẹ ơi giúp mình với.
Mấy hôm nữa là mình sinh con rồi mà vẫn chưa qd được mua sữa non gì cho con (phòng khi chưa có sữa ấy mà). Các mẹ giúp mình với. Ah trong thời gian mang thai mình toàn uống Similac nên giờ mua sữa gì thì hợp với con nhỉ?

Micky
11-10-2009, 10:20 AM
Sao ko thấy mẹ nào cho con uống Physiolac nhi?đấy là sữa của Pháp, uống rất tốt và mát, mình cũng thấy giới thiệu là tp giống sữa mẹ nhất (cái này ko kiểm chứng đc), mình đẻ mổ ít sữa nên cho con uống bổ sung khi đc 0,5 tháng, trộm vía con lên cân tốt và cũng ko bị táo bón,sữa non thì mình mua 1 hộp Good heath nhưng ko dùng đến vì sau khi sinh mình cho con bú ngay nên con đc bú sữa non của mẹ, thế mà về sau càng ngày càng ít sữa, hic..

bekhoe-bedep2009
12-17-2009, 10:31 AM
Cảm ơn các mẹ nhiều...

tôi thì dùng sữa non GOOD HEALTH, bổ sung vitamin và lượng IG cao, tiền nào của ấy mà. để tăng cường miễn dịch tốt nhất cho trẻ là bổ sung lượng IG và vitamin trong thời gian mới sinh. Các mẹ đang dùng loại này rất nhiều, bạn dùng thử xem.

bekhoe-bedep2009
12-17-2009, 10:48 AM
Các mẹ ơi giúp mình với.
Mấy hôm nữa là mình sinh con rồi mà vẫn chưa qd được mua sữa non gì cho con (phòng khi chưa có sữa ấy mà). Các mẹ giúp mình với. Ah trong thời gian mang thai mình toàn uống Similac nên giờ mua sữa gì thì hợp với con nhỉ?

Mẹ dùng thử GOOD HEALTH xem, mẹ mìn thấy dùng được lém đó

bekhoe-bedep2009
12-17-2009, 10:51 AM
mình đang định cho bé uống thêm good health,nhưng mình sợ uống bé sẽ bi đi ngoài vì hiện giờ bé đi rất tốt không bị táo, mỗi tội lên cân ít quá.mình nghe nói gh hợp với bé nào bị táo thì phải,mình đang cho bé bú mẹ+ sữa ngoài,giờ cho uống thêm gh có được không nhỉ? Bạn tư vấn cho mình nhé! Thanks

sữa good health mình thấy được lắm đó. Vì nó có thành phần miễn dịch tốt và bổ sung nhiều vitamin.

bibi_0409
12-24-2009, 04:54 PM
Hi. Đọc một hồi về các loại sữa các mẹ chỉ dẫn, cuối cùng cũng chẳng biết loại nào là tối ưu. Nhưng theo mình nghĩ, cũng là kinh nghiệm bản thân, bởi con mình có vấn đề về tiêu hóa nên mình cẩn thận về mấy vụ chọn sữa này lắm.
Mình nghĩ mỗi bé có một cơ địa khác nhau nên cũng sẽ hợp với các loại sữa khác nhau. Nhưng theo mình, tiêu chí chọn sữa cho con của mình điều ưu tiên hàng đầu là uống sữa đó tốt cho tiêu hoá. Bởi các mẹ cứ ngẫm mà xem, nếu bé tiêu hóa tốt, tức là cơ thể bé hấp thụ tốt các chất dinh dưỡng, mà hấp thụ tốt tức là bé sẽ lên cân đúng chuẩn và khỏe mạnh. Còn chuyện bé có bụ hay không cũng không quan trọng là bé cứng cáp. Ví dụ như bé nhà mình, bé sinh ra có 2,5kg, lại còn thiếu tháng. Mình cho bé bú mẹ và 2 tháng đầu cho ăn thêm sữa Nan, thế mà 2 tháng bé lên tổng cộng 3,5kg. Bé nhìn không bụ bẫm như các bé khác, nhưng chắc và rất khoẻ. Sau đó không biết lí do gì bé lại không chịu uống Nan nữa, mình chuyển sang Hipp. Theo dõi phân và số lần đại tiện của bé thấy cũng rất OK.
Vì thế, điều mình quan tâm đến khi chọn sữa cho con đầu tiên là sữa giúp bé tiêu hóa tốt. Khi bé còn sơ sinh, thì đấy mới là điều quan trọng.

bobby123
12-25-2009, 10:25 AM
Theo mình biết thì if mẹ mà có sữa thì nên cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ trong 6m đầu, chỉ trừ hi mẹ o có sữa or ít thì mới cho bé dùng thêm sữa ngoài thôi.

trang_0908130366
12-28-2009, 02:48 PM
Tùy túi tiền và cũng tùy bé nhà mình hợp loại nào nữa, nhưng bây h quá n hãng sữa, đâm ra cũng loạn

meconnhaga
01-02-2010, 10:52 PM
Theo mình biết thì if mẹ mà có sữa thì nên cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ trong 6m đầu, chỉ trừ hi mẹ o có sữa or ít thì mới cho bé dùng thêm sữa ngoài thôi.
Đúng đó, dẫu sao sữa mẹ vẫn tốt nhất. Nếu dùng sữa ngoài thì mẹ phải tìm cho bé loại phù hợp, tốt cả thể chất lẫn trí não.:p

qiuyun
05-01-2010, 10:17 AM
Tớ thấy sữa Nan là lành nhất. Vì sữa nhạt và mát. Con ăn sữa nhạt sẽ ko chê sữa mẹ. 3 ngày đầu sữa chưa về, tớ cho con ăn sữa Nan Pro. Đến khi có sữa bé ko chê sữa mẹ mà thỉnh thoảng cho uống sữa Nan vẫn uống tốt. Sữa Nan cũng rẻ và dễ tìm nữa. Sữa số 1 thì vào siêu thị hay các đại lý lớn mới có. Tớ hay mua ở siêu thị Citimart. Các nơi khác toàn thấy bán sữa số 2 trở lên.

Mẹ PimPim
05-04-2010, 10:26 AM
Sữa mẹ chị ạ, chỉ khi nào mẹ thiếu sữa thì mới phải dùng thêm sữa ngoài. 6 tháng đầu cứ sữa mẹ là tốt nhất.

momy Nhim-zin
05-07-2010, 06:09 PM
Em đang cho con uống sữa KARICARE, hàng xách tay từ New zealand, ngày cu tý đi ị 1 lần, mỗi lần đều phải dặn đỏ mặt, phân lúc đầu thì khuôn, sau thì lỏng. Như vạy có phải là bị táo không các mẹ? con nhà em nay được 2 tháng tuổi, em ít sữa nên cho cháu ăn thêm sữa ngoài. Xin hỏi các mẹ đã có ai dùng sữa này cho con chưa ạ? Em đang muốn đổi sữa khác cho cháu mà chưa biết nên chọn loại nào, mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp, em xin cảm ơn!

Con bạn 2 tháng mà ị như vậy thì là táo rồi.Bình thường trẻ 2 tháng vẫn hoa cà hoa cải ấy chứ.Con tớ cũng mới 6 tháng thôi,cũng ít sữa nên con phải bú sữa ngoài.Con tớ cũng dùng mấy loại sữa rồi nhưng giờ dừng lại ở Meiji Gold vì con ăn đc mà output đều ngày 2 lần,hơn nữa đi rất nhẹ nhàng.Nhưng cái này còn tùy cơ thể mỗi con khác nhau mẹ nó ạ.Chứ chị tớ cũng cho con dùng Karicare thì thấy ổn lắm,con tăng cân đều và đi phân đẹp.Bạn thử cho con dùng NAN xem,rất nhiều mẹ khen sữa này mát.

meyeutre
06-17-2010, 01:30 PM
Con bạn 2 tháng mà ị như vậy thì là táo rồi.Bình thường trẻ 2 tháng vẫn hoa cà hoa cải ấy chứ.Con tớ cũng mới 6 tháng thôi,cũng ít sữa nên con phải bú sữa ngoài.Con tớ cũng dùng mấy loại sữa rồi nhưng giờ dừng lại ở Meiji Gold vì con ăn đc mà output đều ngày 2 lần,hơn nữa đi rất nhẹ nhàng.Nhưng cái này còn tùy cơ thể mỗi con khác nhau mẹ nó ạ.Chứ chị tớ cũng cho con dùng Karicare thì thấy ổn lắm,con tăng cân đều và đi phân đẹp.Bạn thử cho con dùng NAN xem,rất nhiều mẹ khen sữa này mát.

không phải vậy đâu. bé nhà mình uống sữa Nan ừu lúc mới sinh,phân bé đi rất lành ngày ị 1 lần chứ không hoa cà hoa cải đâu. Đó là do hợp sữa đó.Nếu như phân đi bị vón cục thì mới gọi là táo bón chứ.

Me Anh Minh
06-21-2010, 03:59 PM
Sứa mẹ là tốt nhất rồi, khỏi phải nói. Nhưng mà trường hợp mẹ ko đủ thì vẫn phải bổ xung thêm sữa công thức. Tùy bé hợp sữa nào thôi. Con mình lúc mới sinh mẹ ko đủ sữa, toàn dung thêm sữa công thức, hồi đó mình dùng sữa dòng Neslte, nói chung mình thấy rất ổn, lên cân đều đặn. Theo mình, các mẹ tùy túi tiền mà lựa chọn, tất nhiên chọn nhà cung cấp có uy tín thôi. Còn sữa mắc tiền mà bé không hợp thì cũng chẳng lên cân.

Mà mình thấy như vậy nè, con mình dùng sữa ngoài là chính nhưng mà sức đề kháng dưới 1 tuổi vẫn cực tốt. Chỉ bắt dầu đến khi đi trẻ va chạm bên ngoài cô giáo chăm không bằng mẹ nên mới bắt đầu bệnh nhiều chậm lên cân. Do đó, mình thấy không hẳn là sữa công thức thì đề kháng kém hơn sữa mẹ nhiều đâu.

Lucky68
06-24-2010, 10:27 AM
Mình thấy sữa simlac hợp với trẻ sơ sinh nhất, hiện nay mình còn dư khoảng chụ hộp sữa similac advance dành cho bé từ 0 - 12 tháng tuổi, mẹ nào cần mua cho bé thì mình để lại cho, date đến năm 2012 cơ, mà sữa này bà chị chồng bên Mỹ gửi về cho mình, bạn nào quan tâm thì pm cho mình nhé.

thuythanhbb
06-24-2010, 01:56 PM
Mình cũng dùng sữa XO cho bé nhà mình ngay từ khi mới sinh đấy. Dòng sữa này cũng mát và nhiều dưỡng chất, bé con nhà mình cũng tăng cân lắm. Mình hay mua ở Bibo Mart, 20 Phố Sơn Tây. Bạn thử ghé qua đó nhé, ở đó mình thấy có rất nhiều loại sữa.
Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé!

ngayxavang
06-24-2010, 04:33 PM
Cách đây 2 năm mình cũng vừa sinh bé gái đầu lòng, khoảng 1 tuần đầu là mình không có sữa và mình được 1 chị bạn giới thiệu cho 1 dòng sữa non Goodhealth của Úc. Mình uống thấy có tác dụng ngay, và dòng sữa này cũng rất tốt cho cún yêu nhà mình, nếu bà mẹ nào cũng trong tình trạng giống mình cách đây 2 năm về trước thì có thể tham khảo và đến mua tại cửa hàng ở 20 phố Sơn Tây ý.

Vinacua
06-24-2010, 10:33 PM
Mình thấy sữ Meiji0 1 uống cũng được, hồi sinh bé nhà mình cũng toàn uống sữa đó: mát - dễ uống.

thienthanminhchau
07-02-2010, 09:32 AM
mình thấy bé sơ sinh nên dùng các loại sữa nhạt, mát, có nguồn ốc nguyên liệu hoàn toàn tự nhiên (bio) vì nhu vậy sẽ gần giống sữa mẹ và an toàn cho bé: ví du như Gittis,Topfer

Mother-to-be
07-02-2010, 02:35 PM
đọc topic này thấy mỗi mẹ một loại sữa chuyên dùng hic hic hoa ca mắt. Nhưng thấy loại các mẹ hay nhắc đến nhất là Nanpro nhỉ? Chắc em cũng mua dự trữ 1 hộp, phòng khi vượt cạn chưa về sữa kịp

phuongemc
07-04-2010, 04:15 PM
Em đang cho con uống sữa KARICARE, hàng xách tay từ New zealand, ngày cu tý đi ị 1 lần, mỗi lần đều phải dặn đỏ mặt, phân lúc đầu thì khuôn, sau thì lỏng. Như vạy có phải là bị táo không các mẹ? con nhà em nay được 2 tháng tuổi, em ít sữa nên cho cháu ăn thêm sữa ngoài. Xin hỏi các mẹ đã có ai dùng sữa này cho con chưa ạ? Em đang muốn đổi sữa khác cho cháu mà chưa biết nên chọn loại nào, mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp, em xin cảm ơn!

Hix, bé nhà em mới sinh được gần 3 tuần và tình trạng cũng y hệt thế này. Em đang cho con uống Gallia (Calisma), không biết có phải do không hợp sữa không. Mẹ nào biết chỉ thêm cho em và mẹ Hindurione với nhé.

Nhân tiện cho em hỏi đã có mẹ nào cho con uống Bledilait Comfort chưa ạ? Đây cũng là một trong những brand được tin tưởng ở Pháp, không biết có mát và đỡ táo bón không nhỉ?

Coc_cu
10-08-2010, 01:48 PM
Các mẹ thử cho bé dùng Physiolac xem, e nghĩ bé nào hợp thì không muốn thay sữa khác đâu các mẹ ạ. Các mẹ thử nghiên cứu nhé.

smartbabysuanon
12-15-2010, 02:40 PM
Khi mới sinh đúng là trẻ phải cần một vi chất dinh dưỡng ko những là cần thiết mà nó còn phải có công dụng như sữa của mẹ thì mới đảm bảo cho sức khỏe của bé nhà bạn được . Chính vì vậy mẹ nên cho bé dùng smartbaby sữa non nhé . Rất tốt cho bé đó smarbaby sữa non 75gr 1 hộp 182k

cun'con
12-17-2010, 01:32 PM
Hi các mẹ,

:( Ôi trời ơi chẳng biết đường nào mà lần. Sao mẹ nó biết được điều này vậy? Ít nhất thì tất cả các loại trên em cũng đã góp lãi cho họ mỗi loại 1 hộp rồi.

Em mới mua tặng 1 hộp Nactalia 1 cho cô em gái mới sinh con gần 3 tháng. Bé uống thử mấy hôm nay thì thấy output tốt, không táo bón gì cả. Nghe nói là Nactalia 1 có công thức gần giống sữa mẹ, được nhập nguyên lon từ Pháp và rất lành ruột. Dùng thử nửa tháng xem bé có lên cân không em sẽ báo lại với các mẹ.

Song_Chau
12-21-2010, 03:43 PM
Trẻ sơ sinh có hệ thống tiêu hóa rất "mong manh" vì vậy chọn sữa chon trẻ sơ sinh là cực khó. Tuy nhiên rất may cho chúng ta là các hãng sữa nổi tiếng thế giới họ đã nghiên cứu hộ ta rất kỹ vấn đề này rồi. Vì vậy các mẹ sẽ yên tâm hơn với các sản phẩm của những hãng nổi tiếng.
Ngoài hàng thành phần ghi trên nhãn sữa ra (mà thấy cái nào cũng hay, cái nào cũng tốt) thì có 1 điều kiểm nghiệm được ngay bằng vị giác của người Mẹ, đó là độ ngọt của sữa.
Các mẹ đều biết sữa mẹ có vị rất nhạt (mình cũng đã từng nếm :D) vì thế độ ngọt của sữa uống ngoài là 1 điều cần cân nhắc. Hiện có 1 số loại có độ ngọt khá cao. Có thể không ảnh hưởng đển phát triển của bé lắm nhưng lại dễ gây cho bé chê sữa Mẹ. Đó là dán tiếp làm ảnh hưởng đến bé. Vì không có loại nào bằng được sữa Mẹ cả.
Có đôi điều đóng góp cùng các bạn.

Kút Kít
01-25-2011, 11:30 PM
Em cũng vote cho sữa Nhật. Nhìn mấy bé Nhật cháu nào cũng đáng iu dã man, mà nhỏ nhỏ xinh xinh chứ k bị béo phì như nhiều bé ở nhà mình đâu. Mà Nhật chủ yếu cho con ăn nhạt từ bé để quen hương vị tự nhiên của đồ ăn. Chất lượng cũng tốt nữa. ^^

I MISS YOU
01-26-2011, 05:41 PM
Con trai mình bú Nan từ lúc mới sinh đến now, output thì ok , nhưng tăng cân ít quá, đang phân vân muốn đổi sữa cho con, ko biết loại nào vừa tốt cho HTH của con mà vừa tăng cân tốt ko ?!

Kút Kít
01-26-2011, 07:36 PM
Con trai mình bú Nan từ lúc mới sinh đến now, output thì ok , nhưng tăng cân ít quá, đang phân vân muốn đổi sữa cho con, ko biết loại nào vừa tốt cho HTH của con mà vừa tăng cân tốt ko ?!

Mẹ nó thử sữa Nhật xem. Em thấy bảo cái S26 cũng tăng cân nhiều. Nhưng mà chị cứ xem con tăng cân ít nhưng đạt chuẩn là được chị ạ! Chị cần chắc khỏe là thích rồi. ^^

boga_mevit
01-26-2011, 11:49 PM
mấy cháu con anh chị nhà mình toàn dùng wakodo, chúng ko béo mà phát triển chiều cao nhiều hơn, nhà mình bây giờ cũng cho con dùng wakodo, ban ngày ti mẹ, ban đêm cho bú bình cho mẹ đỡ vất vả, trộm vía bé ko có phản ứng gì lạ :D output tốt lắm!

nghekon09
01-27-2011, 08:36 AM
Mình cũng thấy khi mới sinh các bà mẹ hay mua sữa Nan cho con vì thấy nói là mát, gần giống sữa mẹ, nhưng đấy là với Nan xuất xứ Hà Lan, còn bây giờ với Nan xuất xứ Philippin thì lắc sữa lên, bọt đã nổi nhiều, vị lại khác vì có thêm đạm thực vật gì gì đó, bạn mình nói con vẫn bị táo bón và không thích nữa.

Coc_cu
01-28-2011, 07:30 AM
Các mẹ cứ cho bé yêu dùng Physiolac nhé, e đảm bảo đấy là sự lựa chọn thông minh nhất.

Kút Kít
01-28-2011, 09:50 AM
mấy cháu con anh chị nhà mình toàn dùng wakodo, chúng ko béo mà phát triển chiều cao nhiều hơn, nhà mình bây giờ cũng cho con dùng wakodo, ban ngày ti mẹ, ban đêm cho bú bình cho mẹ đỡ vất vả, trộm vía bé ko có phản ứng gì lạ :D output tốt lắm!

Đúng là k béo mà khỏe chị nhỉ! Mình cứ nhìnngay mấy em bé Nhật chẳng em nào bị lo béo phì với giảm cân. Hihi..

bibitieuquoc
01-28-2011, 10:19 AM
Đúng là k béo mà khỏe chị nhỉ! Mình cứ nhìnngay mấy em bé Nhật chẳng em nào bị lo béo phì với giảm cân. Hihi..

đúng đấy, em thấy dùng sữa Nhật tạm thời là ổn nhất, bé ko bị béo phì mà phát triển chiều cao cân đối. nhưng em thấy ở Nhật các mẹ hay cho con dùng sữa Mori hơn là Meji

I MISS YOU
01-28-2011, 06:11 PM
nhiều mẹ khen wakodo quá, chắc phải thử xem sao.

Kút Kít
01-28-2011, 09:14 PM
đúng đấy, em thấy dùng sữa Nhật tạm thời là ổn nhất, bé ko bị béo phì mà phát triển chiều cao cân đối. nhưng em thấy ở Nhật các mẹ hay cho con dùng sữa Mori hơn là Meji

Em thấy bảo Meiji nóng hơn, nhiều bé ăn bị táo. Còn Mori mát hơn giá cũng rẻ hơn mừ. :D

sonyb8088
02-10-2011, 10:22 AM
ui dza hic hic sao h em mới đọc trang nay nhỉ.khi bé em mới sinh bv cho uống dulex, hết rồi baba no mua friso gold nhưng em ko thấy bé tăng cân. h baba nó mới mua similac giá đắt hơn friso, nhưng nghe các mẹ nói similac uống nóng à?? giải thích rõ giúp em với."nan" là sữa ji vậy ạ?sữa j miễn con uống tốt phát triển là đc.tất cả vì con em chúng ta mà ^^!! giúp em vói nhé

minhminh19
02-16-2011, 08:35 AM
Cảm ơn các mẹ nhiều...

Nếu vậy bạn có thể cho con dùng sữa dòng Bio đi, dòng này sữa mát lại nhạt giống sữa mẹ, input và output tốt. bé bông nhà mình từ khi sinh đến bây giờ 1 tuổi roài vẫn dùng dòng này, Bông nhà mình dùng sữa Gittis baby (Áo sx), LH với mình mình chỉ cho chỗ mua được giá gốc luôn. 0915418557

mama_map
02-16-2011, 09:40 AM
Cảm ơn các mẹ nhiều...
mình vote cho tất cả các loại sữa,có 1 chút kinh nghiệm về 1 số dòng sữa muốn chia sẻ với mẹ đây.
1.similac giúp bé tăng cường sức đề kháng
2.meji giúp bé phát triển chiều cao
3.enfamil chủ yếu tăng bổ sung dưỡng chất ARA và DHA phát triển trí não và giúp bé tập trung tốt hơn
4.S26 nhiều đạm giúp bé tăng cân
5.pediasure dành cho trẻ biếng ăn và còi sương...
các dòng sữa của nhật và pháp đa số là mát trẻ uống thường không bị bón.

Coc_cu
03-02-2011, 10:45 PM
mình vote cho tất cả các loại sữa,có 1 chút kinh nghiệm về 1 số dòng sữa muốn chia sẻ với mẹ đây.
1.similac giúp bé tăng cường sức đề kháng
2.meji giúp bé phát triển chiều cao
3.enfamil chủ yếu tăng bổ sung dưỡng chất ARA và DHA phát triển trí não và giúp bé tập trung tốt hơn
4.S26 nhiều đạm giúp bé tăng cân
5.pediasure dành cho trẻ biếng ăn và còi sương...
các dòng sữa của nhật và pháp đa số là mát trẻ uống thường không bị bón.

Mẹ này quen mất sữa Physiolac rồi, 1 lựa chọn tốt cho các bà mẹ và bé yêu đấy ạ.

cây tầm gửi
04-20-2013, 02:17 PM
Em sắp sinh đến nơi rồi....giờ mới lóc cóc tìm sữa non cho con nè :(

hn0984
04-22-2013, 03:52 PM
sửa mẹ là tốt nhất các mẹ nhé, đừng dựa vào sữa ngoài nuôi con. cho bé bú sữa ngoài ngay từ đầu bé sẽ bỏ ti mẹ đấy, bài học sương máu từ mình đây. Con mình từ tháng thứ 6 đã phải uống sữa ngoài

HoangThu_08
04-23-2013, 03:33 PM
Mình dùng Dumex. Sữa này nhạt và dễ uống, nhạt nên khi mới sinh cho bé uống sẽ không sợ bé bỏ sữa mẹ.

cindycao
04-24-2013, 09:59 AM
Mình tháng 6 này cũng sinh con đang tìm sữa cho bé khi sữa chưa về, mình thì muốn cho con uống meiji 0 hàng xách của Nhật nhưng hộp to 900g thì 1 bé sơ sinh làm sao uống hết trong 1 tháng các mẹ nhỉ. phân vân quá

spathutruc
04-24-2013, 10:46 AM
Sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho trẻ,nếu mới sinh chưa có sữa bạn có thể mua sữa non cho trẻ dùng trong lúc đợi sữa mẹ về nhé.Còn khi nào mà Nhu cầu của Trẻ cao ,mẹ K đu sữa thì hãy cho Trẻ dùng sữa ngoài.Mình cho bé dùng Nan Úc ũng rất mát và OK.

Smallpig1983
04-24-2013, 10:52 AM
Cảm ơn các mẹ nhiều...

Lúc mới sinh, mình cũng chỉ cho con uống similac thôi, mẹ cố gắng cho bé bú sớm để bé được bú sữa non bạn nhé!

tieumamthau
04-25-2013, 05:22 PM
trước bé nhà mình mới sinh mình cũng dùng sữa Silimac và dùng thêm sản phẩm sữa non Goodhealth New Zealand nữa, thấy trộm vía con ăn uống tốt, bây giờ con được 16th rồi, mình vẫn đang cho con dùng loại 100%, mẹ nó thử tìm hiểu thêm sữa non bổ sung thêm cho con xem sao

thanhwang
04-26-2013, 02:12 PM
Cứ sữa mẹ là em thấy tốt nhất ấy ạ.

cindycao
04-26-2013, 02:16 PM
Tất nhiên rồi bạn nhưng ở đây các mẹ hỏi sữa cho bé sơ sinh phòng trường hợp sữa chưa về thôi.

shopmetao
04-26-2013, 02:16 PM

Đồng ý với ý kiến mẹ thanhwang. Ko j thay thế đc sữa mẹ đâu ạ

shopmetao
04-26-2013, 02:18 PM
Trc khi sinh mình cũng nghe mọi ng nói là sữa Nan mát nên cũng cho con dùng sữa Nan. Nhưng sau đó mình đổi cho bé dùng wakodo thấy rất tốt

m3m30k0n
04-26-2013, 02:54 PM
Đúng ruì,Nan khá ổn nhưng không tăng cân nhiều...con Similac thì nhiệt...mình thấy anfa dùng ổn mát lại tăng cân và giá thành chấp nhận được...

Bobby Cute
04-26-2013, 07:16 PM
Sữa gì thì quan trọng nhất là con hợp hay không cơ các mẹ ạ. Con tớ(sinh ra ở Bỉ) bú mẹ hoàn toàn đến 4 tháng thì đi nhà trẻ, con thì k thich Nan mà thích Nutrilon( cái này là lúc con 4 tháng đi học cô giáo nói thế) vì Nutrilon nhạt và vị gần giống sữa mẹ nhất. Dù ở bên tớ Nan cũng được ưa chuộng và giá thì đắt nhất, Nan ngọt hơn Nutrilon nên bé nhà tớ k uống. Trong bệnh viện thì bé nào cũng đc cho uống Nutrilon khi cần thiết. :)

HoangThu_08
05-05-2013, 11:21 AM
Mình tháng 6 này cũng sinh con đang tìm sữa cho bé khi sữa chưa về, mình thì muốn cho con uống meiji 0 hàng xách của Nhật nhưng hộp to 900g thì 1 bé sơ sinh làm sao uống hết trong 1 tháng các mẹ nhỉ. phân vân quá
Bạn mua hộp bé thôi, chứ nếu bạn không mua thì lúc mới sinh nêu sữa mẹ về chậm thì con đói lấy gì mà uống. Còn hàng ngày bạn vẫn cho con uống kèm sữa đó chứ không phải bỏ đâu. Trộm vía có bé có bé hay ăn một hộp như vậy không đủ ấy bạn ạ.

saplamme2012
05-05-2013, 07:07 PM
Em thấy bảo sữa Nutrilon tốt nển cũng mua cho con dùng. Cháu bú ngon lành. Thỉnh thỏang mẹ thiếu sữa , pha 60ml con bú 4phút là hết.

emilyvn89
07-31-2013, 10:11 AM
Có nhìu loại sữa quá, nhìu ý kiến của các mẹ đưa ra nhưng em cũng chưa bít chọn loại nào hix hix :(