PDA

View Full Version : Khác: Bà bầu có nên chơi games không?

mebin190806
10-31-2012, 03:01 PM
Các mẹ ơi, tình hình là em có đứa em gái dạo này em ấy ghiền chơi game online lắm, suốt ngày cứ túc trực trên mạng 24/24 để chơi game online, mà toàn là game đánh đấm,bạo lực í (không hiểu sao em ấy lại rất khoái chơi các game bạo lực như thế ). Mấy chị đồng nghiệp nói, chơi những game như vậy rất ảnh hưởng đến thai nhi, và không tốt cho sự phát triển của con sau này...
Nghe nói thế em gái mình cũng sợ quá, nhưng mà em ấy ghiền game quá rồi, không bỏ được. Phải làm sao để e í cai được cái món games này, mẹ nào có kinh nghiệm thì mách mình với nhé.

chipaoe
10-31-2012, 03:09 PM
Các mẹ ơi, tình hình là em có đứa em gái dạo này em ấy ghiền chơi game online lắm, suốt ngày cứ túc trực trên mạng 24/24 để chơi game online, mà toàn là game đánh đấm,bạo lực í (không hiểu sao em ấy lại rất khoái chơi các game bạo lực như thế ). Mấy chị đồng nghiệp nói, chơi những game như vậy rất ảnh hưởng đến thai nhi, và không tốt cho sự phát triển của con sau này...
Nghe nói thế em gái mình cũng sợ quá, nhưng mà em ấy ghiền game quá rồi, không bỏ được. Phải làm sao để e í cai được cái món games này, mẹ nào có kinh nghiệm thì mách mình với nhé.
Hí hí tập 1 tớ cũng thế.Chơi con dường tơ lụa với lại lineage .Hôm nào cũng 3-4 giờ sáng lọ mọ để chơi .Giờ cai rồi .Đợt nghén quá chồng bảo là : Hay anh cài game cho E chơi nhá .Hi hi

hang.vuminh
10-31-2012, 03:20 PM
Em nghĩ em gái chị nên tìm games gì nhẹ nhàng, hình ảnh đẹp, nhạc hay, chơi không bị kích thích, không bị bạo lực. Chứ games bạo lực ảnh hưởng không tốt với bé và tinh thần của mẹ bầu đâu.

mechuotconmeo
10-31-2012, 03:48 PM
Ko biết sau này bé có mê game giống mẹ ko nữa, nhưng em nghĩ chơi giải trí thôi , chứ nghiện thì tất nhiên là ko tốt rồi
anh xã mình đi làm về cứ dí mắt vào game là minh cung khó chịu lắm

mebin190806
10-31-2012, 03:56 PM
Mình cũng khuyên nó đủ điều rồi nhưng mà vẫn ham chơi, khó giải quyết vụ này quá,có cách nào khuyên nó bỏ món games này không hoặc thay mặt games gì đó bổ ích hơn, các mẹ giúp m để mình giúp e mình "cai nghiện" với nhé.tks

phamhue.ttqd
10-31-2012, 03:58 PM
Nghiện game thì người thường cũng mệt mỏi chứ nói gì đến bà mẹ đang mang thai. Động viên cho em nó bỏ đi thôi, rủ nó hoặc bảo chồng em ấy, người nhà chịu khó rủ nó đi hóng mát, đi bộ... để cai đi thôi.

drngochiep
10-31-2012, 06:04 PM
Chơi game nhiều ảnh hưởng tới sức khỏe của mẹ ngoài ra còn làm sự dinh dưỡng bào thai kém không tốt cho em bé trong bụng. Bạn nên khuyên em gái chơi hạn chế và tăng cường vận động nhẹ nhàng nhiều hơn!

maithuhnd
10-31-2012, 08:28 PM
Mình cũng nghĩ như mẹ nó đấy, chơi game thì người bình thường cũng thấy mệt rồi í.... hic hic... căng thẳng nhỉ?

Nghiện game thì người thường cũng mệt mỏi chứ nói gì đến bà mẹ đang mang thai. Động viên cho em nó bỏ đi thôi, rủ nó hoặc bảo chồng em ấy, người nhà chịu khó rủ nó đi hóng mát, đi bộ... để cai đi thôi.

hoangmaihp
10-31-2012, 11:03 PM
ui,game bạo lực và mạnh mẽ quá không tốt cho con đâu chị ạ,chị khuyên chị ấy cai đi chị ạ,,,

mebin190806
11-01-2012, 01:18 PM
Có mẹ nào đã từng rơi vào tình trạng đó và đã từng cai được, cho mình xin kinh nghiệm với, m sẽ yc e m áp dụng triệt để.tks

Ngô Thanh Thủy
11-01-2012, 01:28 PM
Mình tập 1 nghiện game, tập 2 nghiện truyện, mà 2 cái này hại mắt như nhau, ảnh hưởng sức khỏe như nhau vì truyện mình cũng đọc trên máy chứ không đọc sách.

mebin190806
11-05-2012, 02:54 PM
Mình tập 1 nghiện game, tập 2 nghiện truyện, mà 2 cái này hại mắt như nhau, ảnh hưởng sức khỏe như nhau vì truyện mình cũng đọc trên máy chứ không đọc sách.

Thế là mẹ nó chuyển từ nghiện món nhẹ sang món nặng hơn hả?Tình hình thế này thì e mình chắc khó cai lắm đây..........

gauyeu123
11-05-2012, 03:59 PM
Mình nghĩ chơi game ko sao nhưng quan trọng chơi với " liều lượng " ntn và chúng ta lựa chọn thể loại game gì? Tất nhiên game bạo lực thì không hề tốt cho thai nhi chút nào, lại công thêm với việc chơi 24/24 thì lại càng ko tốt cho cả 2 mẹ con. Thời gian ấy mẹ bầu nên để 2 mẹ con thư giãn bằng việc đọc sách, vận động cơ thể nhẹ nhàng, nghe nhạc...

dolcevita
11-07-2012, 05:16 PM
ui ngày xưa em cũng nghiện game kinh khủng, ngày nào cũng onl tới sáng, mệt mới đi ngủ , có những lần onl liền mạch 3 ngày ko thèm ngủ hihi, nhưng đợt đó lụt đồ án nên nghĩ ra cách bán đồ game thế là vào nhân vật chẳng còn gì mà chơi thế là 1 thời gian dài e ko chơi nữa tập chung đi chơi ở ngoài với làm đồ án, dần dần cũng quên game, giờ có acc khủng đồ vip cũng ko thèm vào chơi nữa này =.= , chắc chỉ có cách cách ly đối tượng khỏi trò chơi 1 time thật dài, để hắn quên đi game (mấy lần e đi chơi xa lâu ngày , hay về quê với bố mẹ lúc về cũng ko thấy thiết tha game cho lắm, nhưng rảnh quá tí toáy vào game là lại nghiện lại )

snow_rainbow
11-07-2012, 05:23 PM
hic suốt ngày cứ túc trực trên mạng 24/24 để chơi game online thì ai cũng bị ảnh hưởng sức khỏe nữa là bà bầu :( mọi ng nên lôi kéo chị í vào các hoạt động khác để cai dần đi . vd: đi mua sắm, đi cafe với bạn bè, đi hát karaoke, v..v.. túm lại là cái gì cũng đc, miễn để tách khỏi cái máy tính

mebin190806
11-08-2012, 08:09 AM
Nhiều mẹ cũng nghiền game ghqwuas. Nghe kinh nghiệm các mẹ chắc chỉ có biện pháp "cách ly" thì mới giải quyết được vấn đề nhỉ?dưng mờ còn đi làm, sao về quê được đây, hị hị

chipaoe
11-08-2012, 08:24 AM
Nhiều mẹ cũng nghiền game ghqwuas. Nghe kinh nghiệm các mẹ chắc chỉ có biện pháp "cách ly" thì mới giải quyết được vấn đề nhỉ?dưng mờ còn đi làm, sao về quê được đây, hị hị

1 ngày đẹp giời,toàn bộ đồ đạc,tiền bạc trong acc game bị hack hết.Chán ko buồn chơi nữa cho mà xem.

Tớ cũng thế đấy,bị hack hết.Chán ko thèm chơi nữa.Chứ hồi đầu say mê lắm.

sweethoney
11-08-2012, 10:10 AM
Thỉnh thoảng thư giãm tí = game cũng được nhưng cố gắng điều tiết thôi

me_ku_bin204
11-08-2012, 11:38 AM
E cũng nghiện game :D. haizz, ko rõ tập 2 nghiện gì đây

mebin190806
11-08-2012, 03:15 PM
E cũng nghiện game :D. haizz, ko rõ tập 2 nghiện gì đây

Thế mẹ nó cũng nghiện cả thai kỳ luôn hả?:rolleyes:

thuhuong1506
11-08-2012, 03:33 PM
Trong giai đoạn mang thai và cho con bú, người mẹ cần bổ sung thêm năng lượng và các chất dinh dưỡng. Chế độ dinh dưỡng đầy đủ, đúng đắn đóng vai trò quan trọng để giúp người mẹ duy trì sức khỏe và hỗ trợ sự phát triển của thai nhi, đặc biệt là sự phát triển trí não của trẻ một cách thích hợp. Không nên chơi game nhiều quá .

dolcevita
11-08-2012, 09:05 PM
1 ngày đẹp giời,toàn bộ đồ đạc,tiền bạc trong acc game bị hack hết.Chán ko buồn chơi nữa cho mà xem.

Tớ cũng thế đấy,bị hack hết.Chán ko thèm chơi nữa.Chứ hồi đầu say mê lắm.

hjx như thế mẹ ấy lại bực tức nhiều nhỡ ảnh hưởng tới thai nhi thì sao, đúng là chỉ có bán hết đồ game thì dân nghiện mới nản,

có thể nhờ bạn bè hay chồng khuyên bảo nhẹ nhàng xui bán acc bán đồ rùi rủ rê đi ra ngoài cho hắn quên game đi , hihi

mebin190806
11-12-2012, 01:34 PM
hjx như thế mẹ ấy lại bực tức nhiều nhỡ ảnh hưởng tới thai nhi thì sao, đúng là chỉ có bán hết đồ game thì dân nghiện mới nản,

có thể nhờ bạn bè hay chồng khuyên bảo nhẹ nhàng xui bán acc bán đồ rùi rủ rê đi ra ngoài cho hắn quên game đi , hihi
Dạo này nó cũng đang cai dần rồi cơ mờ nghe vẻ vẫn còn nghiện ngập lắm, chỉ lo là ảnh hưởng đến thai nhi thôi. Các mẹ có biết tài liệu nào chứng minh việc chơi games ảnh hưởng trực tiếp tới bà mẹ mang thai k share cho m với.

snow_rainbow
11-12-2012, 04:50 PM
Dạo này nó cũng đang cai dần rồi cơ mờ nghe vẻ vẫn còn nghiện ngập lắm, chỉ lo là ảnh hưởng đến thai nhi thôi. Các mẹ có biết tài liệu nào chứng minh việc chơi games ảnh hưởng trực tiếp tới bà mẹ mang thai k share cho m với.

chị thử google xem có k, nếu mà có thì google ra ngay ấy mà ;)

vongdautam
11-13-2012, 10:28 AM
Vào thăm các mẹ nhà mình tý.... tặng hoa nàng nè
[IMG]http://sgs.vnu.edu.vn/uploads/Gallery/1228019080Thiep_mung_sinh_nhat_%2816%29.gif[/IMG

ducminh2007
11-13-2012, 03:29 PM
Em đang chơi game ol đây nè, nhưng mà ko nghiện, cũng ko bầu bí, hihi.

kunkute
11-13-2012, 09:23 PM
Chơi game nhìu thì ko sao nhưg chơi game bạo lực thì ko tốt mẹ nó ui. Ảnh hưởng đến thần kinh con sau này ý.hix, pải cai ngay

mebin190806
11-19-2012, 11:21 AM
Chơi game nhìu thì ko sao nhưg chơi game bạo lực thì ko tốt mẹ nó ui. Ảnh hưởng đến thần kinh con sau này ý.hix, pải cai ngay

Mẹ nó ới, có thông tin ở đâu về tác dụng k tốt của games đối với e bé trong bụng k?mẹ nó post lên tớ cho nó đọc với nhé.tks

mebin190806
11-20-2012, 02:06 PM
Tớ seach thấy có cái games này,k biết chơi có bị sao k?các mẹ xem giúp nhé.tks
http://dinhduongkhimangthai.com/game-me-bau.php

thanhhhoa2605
11-20-2012, 02:15 PM
nhưng không chơi để giết thời gian thì biết làm gì bây giờ????????//

kunkute
11-20-2012, 09:23 PM
Mẹ nó ới, có thông tin ở đâu về tác dụng k tốt của games đối với e bé trong bụng k?mẹ nó post lên tớ cho nó đọc với nhé.tks

Hihi, t chỉ bảo là game bạo lực thui nàng ạ, kể cử nàng xem phim hành động có nhìu pha gay cấn làm giật mình quá cũng ko tốt. Hùi trc t có e bé thì dc khuyên thế chứ t cũng ko nhớ đọc dc ở đâu nữa

kunkute
11-20-2012, 09:24 PM
nhưng không chơi để giết thời gian thì biết làm gì bây giờ????????//
Eo ui, mẹ nó có nhìu time rảnh thế. Lên lcm 888 cả ngày cũng ko hết chuyện ý chứ. Hihi

Bonbon08092010
11-20-2012, 11:42 PM
E bầu vẫn ham chơi game ne......

pnam
11-20-2012, 11:44 PM
chơi vô tư đi. hồi có bầu mình nghén nặng, ko ngủ được, toàn giết thời jan bằng game thôi. hết đánh bài rồi lại chơi zombie, dẫn tàu, kyodai, kim cương, dò mìn...

mebin190806
11-21-2012, 11:26 AM
chơi vô tư đi. hồi có bầu mình nghén nặng, ko ngủ được, toàn giết thời jan bằng game thôi. hết đánh bài rồi lại chơi zombie, dẫn tàu, kyodai, kim cương, dò mìn...
Chơi mấy loại games này chắc k ảnh hưởng gì đúng k các mẹ, còn games bạo lực thì...............??????????

mẹ nhím baby
11-21-2012, 11:41 AM
em nghĩ chơi game cũng tốt thư giãn giải trí. nh trường hợp như e bác thì cần cai đi ạ

Zahar
11-21-2012, 02:33 PM
Chơi game cũng nên thỉnh thoảng chơi thôi, dù game là giải trí nhưng không nên chơi lâu làm thần kinh hoạt động nhiều ,mệt mỏi, nhất là các game bạo lực

kunkute
11-21-2012, 08:40 PM
Ui, hùi t mang bầu thì ko ham game. Nhưng đẻ xong thì suốt ngày chơi game. Ham mê trò zombie, fieldrunner...cũng tại vị cái tội rảnh time. Mà đẻ xog chơi game còn hại hơn vì mỏi mắt ko tốt

khatvong8x
11-22-2012, 01:50 AM

Thật ra khi mang thai thì ko nên ngồi nhiều quá, cũng ko nên dùng máy tính nhiều quá, chơi trò chơi bạo lực thì càng ko nên. Tóm lại mấy cái tôi liệt kê đều ảnh hưởng ko tốt đến thai nhi.
Chơi game bạo lực ảnh hưởng trước hết tới tâm lí của mẹ sau đó đương nhiên con cũng bị ảnh hưởng rồi. Bà thấy khi có bầu mà mẹ buồn phiền nhiều thì đứa con sinh ra cũng có chút gì đó ko được vui vẻ đâu, hay dỗi nữa.... Còn mẹ nào khi mang thai mà vui vẻ thì phần lớn những em bé đó tinh thần cũng khác hẳn :D

vongdautam
11-22-2012, 10:26 AM
Ui, hùi t mang bầu thì ko ham game. Nhưng đẻ xong thì suốt ngày chơi game. Ham mê trò zombie, fieldrunner...cũng tại vị cái tội rảnh time. Mà đẻ xog chơi game còn hại hơn vì mỏi mắt ko tốt

đúng rồi, đẻ xobng thể trạng yếu hơn nhiều mà chơi game nhiều thì kg tốt đâu

kunkute
11-22-2012, 01:06 PM
đúng rồi, đẻ xobng thể trạng yếu hơn nhiều mà chơi game nhiều thì kg tốt đâu
Bít thế nhưng ham ko bỏ dc ý. Khổ lắm cơ.
Bi h đi làm thì lại chả có time để chơi game nữa. :(

cachua_nam
11-22-2012, 01:19 PM
E nghĩ cũng không tốt đâu, thai trong bụng cũng cần nuôi dưỡng mà, e sợ cũng ảnh hưởng đó, c thử nói chuyện vơí em chị xem sao.

Meodaugau
11-22-2012, 05:31 PM
Các mẹ ơi, cuối tuần này có Outlet thời trang di động ở 110B1 Phạm Ngọc Thạch này! Giá váy từ 55, 99K thôi í! Tranh thủ shopping mùa đông tí nhể??? :D

Zahar
11-23-2012, 09:32 AM
Các mẹ ơi, cuối tuần này có Outlet thời trang di động ở 110B1 Phạm Ngọc Thạch này! Giá váy từ 55, 99K thôi í! Tranh thủ shopping mùa đông tí nhể??? :D

Trời ,rẻ vậy ah, thế thì không hiểu chất lượng ntn nhỉ??

mebin190806
11-23-2012, 10:20 AM
Có mẹ nào biết chương trình games gì hấp dẫn mà k phải là games bạo bực k?cho m link với, nó ham games quá k cai nổi nữa rồi...

Bleach
11-23-2012, 10:23 AM
Mình nghĩ chơi game không sao nhưng nên có giờ giấc nhất là không nên ngồi lâu

thanhhhoa2605
11-23-2012, 11:33 AM
mình cũng nghĩ như mẹ này.....

mebin190806
11-24-2012, 03:59 PM

Cái giống chơi games cũng như là đánh bạc í, ngồi rồi thì ham k đứng lên được. M thấy nó ngồi cả ngày mà k chán,thế cho nên muốn kiếm cho nó vài cái games lành mạnh để nó chơi chứ bảo bỏ nghe vẻ khó rồi mẹ nó ạ.

kunkute
11-26-2012, 01:14 PM
Kể ra t cũng ham game, nhưng cả thèm chóng chán.
Chơi mấy ngày liền mà đạt đến level mình mong mún là tự nhiên chán, cho chơi lại cũng chả thèm chơi/ :D

mebin190806
11-26-2012, 03:42 PM
Kể ra t cũng ham game, nhưng cả thèm chóng chán.
Chơi mấy ngày liền mà đạt đến level mình mong mún là tự nhiên chán, cho chơi lại cũng chả thèm chơi/ :D

Giá mà e mình cũng cả thèm chóng chán như bạn thì tốt biết bao nhiêu?giờ m chỉ mong nó chơi game nhẹ nhàng, ít bạo lực là tốt lắm rồi.

mebin190806
11-30-2012, 10:47 AM
Dạo này m đang dụ nó chịu khó đi bộ thay cho chơi games và bớt chơi games bạo lực rồi, chịu khó tìm mấy cái games trong mấy trang web của các hãng sữa í, yên tâm hơn rồi.

Zahar
11-30-2012, 11:07 AM
Mình nghĩ chơi Game nhiều cũng như một thói quen, có khi cũng chẳng hẳn vì ham mà là quen vậy rồi ,không chơi thì thấy khó chịu, nên cố gắng phân tâm sang việc khác, dần dần giảm bớt tg dần thì cũng cai được thôi, chứ đến lúc sinh mà vẫn chơi Game thì hại thị lực lắm, trẻ ko sao chứ già hơn chút là biết ngay

bacsigiadinhhanoi
11-30-2012, 04:21 PM
Híc. Mình cũng mang tình yêu đế chế rồi. Không biết khi có bầu có cai được không? 7/.

medoanhvy
01-01-2013, 03:12 PM
em thì k chơi game nhưng lại nghiện mấy phim bạo lực mỹ, híc, thế nó mới thoả mãn trong con người các mẹ ạ. làm thế nào bây h ạ? Híc

medoanhvy
01-01-2013, 03:12 PM
Híc. Mình cũng mang tình yêu đế chế rồi. Không biết khi có bầu có cai được không? 7/.

em cũng giống mẹ này, ^^, nhưng chồng e ko cho chơi onl, chỉ cài trên máy thôi

meoluoi118
01-01-2013, 03:13 PM
Chắc thỉnh thoảng chơi để thư giãn thì không vấn đề gì nhỉ

mẹ nhím baby
01-01-2013, 03:16 PM
em nghĩ nếu giải trí thì đc chứ ham thì k đc

kidslove
01-01-2013, 03:32 PM
Em nghiện mấy cái game của bọn con nít các mẹ ak. Cả ngày cứ cầm đt chơi thôi. Em muốn cai mà k cai đc ý.

thoax
01-01-2013, 03:33 PM
Em nghiện mấy cái game của bọn con nít các mẹ ak. Cả ngày cứ cầm đt chơi thôi. Em muốn cai mà k cai đc ý.

Mẹ nó có em bé chưa mẹ nó ơi :D

kidslove
01-01-2013, 03:37 PM
Mẹ nó có em bé chưa mẹ nó ơi :D

Em đang bầu tập 1. Hôm trc đi khám thì được hơn 8 tuần tồi chị ạ

mẹ nhím baby
01-01-2013, 03:38 PM

ngày trc e cũng nghiện nh h chán rồi

mẹ nhím baby
01-01-2013, 03:38 PM
Em đang bầu tập 1. Hôm trc đi khám thì được hơn 8 tuần tồi chị ạ

sao còn nghiện chơi game thế ạ

kidslove
01-01-2013, 03:42 PM
sao còn nghiện chơi game thế ạ

Giờ em đang bầu mà bố mẹ chồng bảo nghỉ ở nhà,đẻ xong thì đi làm. Cháu đầu nên ông bà sợ nhỡ làm sao thì khổ. Giờ em chỉ ở nhà ăn chơi, đợi kết quả để ngoài tết đi học vb2 thôi nên chẳng bít làm gì. Cả ngày ôm đt chat chit,chơi game cho đõe buồn.

mẹ nhím baby
01-01-2013, 03:48 PM
Giờ em đang bầu mà bố mẹ chồng bảo nghỉ ở nhà,đẻ xong thì đi làm. Cháu đầu nên ông bà sợ nhỡ làm sao thì khổ. Giờ em chỉ ở nhà ăn chơi, đợi kết quả để ngoài tết đi học vb2 thôi nên chẳng bít làm gì. Cả ngày ôm đt chat chit,chơi game cho đõe buồn.

hihi.công nhận ngồi không cũng chán. nh e nghĩ mẹ nó nên chuyển sang đọc tiểu thuyết, nghe nhạc

kidslove
01-01-2013, 03:52 PM
hihi.công nhận ngồi không cũng chán. nh e nghĩ mẹ nó nên chuyển sang đọc tiểu thuyết, nghe nhạc

Em lười đọc sách lắm.cứ nhìn thấy quyển nào dày là sợ luôn.nghe nhạc thì em chỉ nghe buổi tối cho dễ ngủ thôi.

tieuho2010
01-02-2013, 12:01 PM
ui tớ nghĩ k tốt đâu . Thư gián 1 chút thì được chứ ngồi mãi k vận động đâu có tốt. thêm nữa là mỏi mắt ý chứ

mebin190806
01-02-2013, 12:38 PM
Em lười đọc sách lắm.cứ nhìn thấy quyển nào dày là sợ luôn.nghe nhạc thì em chỉ nghe buổi tối cho dễ ngủ thôi.

Hihi, thế thì đúng là chỉ chơi games thui, hihi cơ mờ chơi game lành mạnh thui, sợ games bạo lực lắm.

Mẹ Un In
01-02-2013, 03:28 PM
Luc bầu em cũng chơi game suốt.
Ở nhà cả ngày mà có làm gì đâu, buồn mà không thích đọc sách,
Bunggj to đêm nằm ngủ khó lại dậy chơi.
Đẻ xong thấy mắt kém hẳn.