Cần giúp: TRỊ MỤN VÀ LÀM ĐẸP với da dầu và nhờn :(

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi iloveyouck1k3, 6/11/2012.

1. iloveyouck1k3

iloveyouck1k3 Thành viên mới

Ấy, em ko những mập mạp và các mặt dạo này còn nổi loạn những mụn là mụn. Người ta bảo lấy chồng thì sẽ đẹp ra mà mình thì càng ngày càng xấu xí đi, chán lắm.
    -Nghe theo lời khuyên, cũng đi mua dầu oliu về bôi mà ko thấy mặt đỡ mụn, mà mụn còn to và đau hơn nữa nên em ko dùng nữa.
    - Đắp mặt lạ, bôi thuốc trị mụn, uống C sủi theo hướng dẫn của chủ hiệu thuốc gần nhà mà chẳng ăn thua gì.
    - Trên công ty, có 1 chị ngày nào cũng rửa mặt bằng sữa tươi, em cũng thử rửa xem thế nào, mới rửa có 2 lần nhưng thấy cũng thích vì thơm thơm, da lại mềm mềm tuy mụn thì ko đỡ được.
    Các chị cho em hỏi da em da dầu, có mụn thì dùng cách trị mụn nào hiệu quả nhất và có nên tiếp tục rửa mặt bằng sữa tươi ko đường nữa hay ko?
    Sắp có mấy cái đám cưới bạn mà dạo này xấu xí và tăng cân đều đều thế này thì đúng là ko dám vác mặt đi đâu nữa , huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi iloveyouck1k3
    Đang tải...

2. maimai28

maimai28 Thành viên tích cực

Ðề: TRỊ MỤN VÀ LÀM ĐẸP với da dầu và nhờn :(

- da bạn là da dầu có mụn thì càng phải cẩn thận hơn khi sử dụng các loại tinh dầu nhé. mỗi lần dùng chỉ được dùng 2 giọt thôi. b nên cho ra lòng bàn tay xoa nóng lên rồi masage mặt tầm 3 phút sau đó để 10 phút, rồi rửa lại bằng nước ẩm. nếu lượng dầu nhiều quá sẽ gây bít lỗ chân lông và gây ra mụn đó bạn.
    - cách rửa mặt bằng sữa tươi cũng rất hiệu quả nhưng b ko nên lạm dụng nhé. trong sữa tươi cũng có chất béo dễ gây mụn lắm đó bạn. b phải vệ sinh thật sạch sẽ nhé.
    Da bạn da dầu thì bạn phải dùng sản phẩm kiềm dầu và cấp nước. da dc cấp đủ nc sẽ không tiết dầu nữa. lúc đó da sẽ căng mọng lên. b có thể sử dụng gel lô hội để cấp nước còn về mụn thì kết hợp vs chế độ ăn uống và chăm sóc da nữa. b nên ăn những sản phẩm mát nhiều vitamin, rau củ quả........ b có thể nói rõ mụn của b là mụn j ko?

Sửa lần cuối: 6/11/2012
  3. Ly2205

Ly2205 Banned

Mụn nguyên nhân tiết bã trong dầu, cái này là do máu không sạch, ăn uống phải gì đó có độc, nó tích lâu ngày. Chị bôi ngoài da không khỏi đâu.
    Uống 2 lo antiacne AA+ mười người khói hơn tám người

HT.salonpro thích bài này.
  4. mybube

mybube Bube Shop

chị đi khám da liễu ý, trước em khám ở bệnh viện và uống thuốc 1 time khỏi hẳn

5. HT.salonpro

HT.salonpro Thành viên tập sự

Mẹ Lyly nói đúng đấy, da nhờn mà có mụn tức là nội tiết tố trong người không bình thường.
    Bạn lưu ý vệ sinh thực phẩm và nên khám da liễu trước rồi hãy dùng mỹ phẩm theo lời khuyên của chuyên gia Da liễu nhé.
    Mún đẹp nhanh thì phải chịu hậu quả lâu dài mệt lắm!!!

6. MẸ CHUỘT LƯỜI

MẸ CHUỘT LƯỜI Banned

Mình chia sẻ với bạn cách trị mụn trong 2 tuần (mình đã áp dụng)
    - Rửa mặt với nha đam 2 lần 1 ngày (nha đam mua trong siêu thị nhé, đó là loại tốt nhất, lành tính nhất)
    - Đắp mặt nạ hàng ngày với : sữa chua không đường + mật ong (15 phút)
    - Tẩy da chết 1 tuần 1 lần với: sữa chua không đường + mật ong + bột yến mạch (20p)
    - Xịt nước hoa hồng sau mỗi lần rửa mặt
    - Uống 2 lit nước/ ngày
    - Ngủ trưa 15p, đi ngủ trước 11h tối
    - Tập thể dục 30p mỗi sáng
    - Không sử dụng mỹ phẩm.
    Với cách này, bạn sẽ thấy đỡ sau 4-5 ngày, và sau 2 tuần thì da cải thiện đáng ngờ
    Mình đã mất 1 năm để đi khắp các spa, và mất 2 tháng để tìm ra cách thức trị mụn cho mình.
    Chúc bạn mau xinh đẹp nha.

7. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Cách của bạn hay đó
    Cảm ơn bạn

8. Ngongcongchuaxinh

Ngongcongchuaxinh full house

Mình sống chung với mụn từ ngày dậy thì đến giờ, giờ thì dùng toàn đồ oganicr nê n khá là ok, mụn giảm 80%, da bớt mụn đầu đen, vẫn dùng mỹ phẩm nhưng toàn đồ ỏganic nê n ki bị lên mụn, chọn toàn loại lành tính theo tiê u chuâ nr của skeen dê ep Mỹ thôi, hehe

9. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Ý tưởng lớn gặp nhau đây rồi.Em là fan của đồ organic đây

10. bametre1705

bametre1705 Má xấp nhỏ

Mình ngĩ thứ nhất là do b thức khuya, nên ngủ trc 10h 30 và ngủ đúng 8 tiếng nhé, giấc ngủ là phần quan trọng nhất trong vấn đề điều trị mụn, hãy tập thói wen ngay từ hôm nay.
    Bạn phải uống nước ít nhất 2lít nước 1 ngày, ăn những trái cây có tác dụng giải nhiệt và giải độc tốt cho da như : chanh dây, chanh (pha nước uống), dâu tây, đu đủ, cà chua, cà rốt, bắp cải, chuối, hồng, cam...
    Da bạn là da dễ dị ứng giống mình nên đừng nge lời người khác đắp mặt nạ thiên nhiên nhé, muốn đắp cũng túy loại da bạn à, mình nghĩ mặt nạ dưa leo là lành tính nhất cho bạn, vừa làm sạch da lại giảm mụn, chỉ nên đắp tối đa 30' thôi nhé, và rửa mặt bằng nước cho sạch trc khi đi ngủ, vì đắp lâu da cũng dễ sinh mụn.
    Thay vì rửa mặt bằng sữa, bạn nên uống 1 ly sữa tươi khọng đường trước khi đi ngủ khoảng 1 tiếng.
    Hạn chế ăn đường và các chất có nhiều dầu mỡ, thay thịt bằng cá.
    Hãy thực hiện bây giờ để tạo thói wen cho mình nhé, trc kia mình cũng như bạn nhưng nhờ áp dụng chế độ này nên hết mụn rồi. Chúc bạn luôn trẻ đẹp

11. Ly2205

Ly2205 Banned

Thức khuya chỉ là hiện tượng thôi chị à, nó không phải nguyên nhân.
    Nguyên nhân chính là trong dầu có bã do máu không sạch nó bài tiết ra.
    Khi thức khuya ra nhiều dầu tất nhiên sẽ nhiều bã. Đến kì KN cung thế, ra nhiều dầu = nhiều bã= nhiều mụn. Cái này làm nhiều người nhầm sang nội tiết tố
    Bạn em trước đây chưa chữa đc mụn thì thức 1 hôm mụn nổi kín mặt. Bây giờ máu sạch thức cả tuần chả có mụn nào mặc dù dầu ra không ít

12. bametre1705

bametre1705 Má xấp nhỏ

Thức khuya cũng là nguyên nhân gây rối loại nội tiết đó dấy bạn ạ, ngủ không đủ giấc da sẽ ko tái tạo đc, trở nên xấu đi mới dễ sinh mụn, còn chuyện gần đến chu kì nổi mụn thì hết 90% bị rồi chứ ko ko chừa ai

13. dophuong05

dophuong05 Thành viên đạt chuẩn

may mà mình không có mụn, nhưng lại bị tàn nhang, mình nên bôi loại kem dưỡng da nào bây giờ hả các mẹ!

14. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Các mẹ ơi mua dầu oliu và tắm cùng sữa tắm tại nhà da cũng trắng lên đấy ạ

15. iloveyouck1k3

Em đã đi da liễu 2 lần, mỗi lần đi bác sỹ có kê cho 1 đơn thuốc. Mỗi đơn khoảng 500k. Công nhận uống có đỡ mụn thật nhưng mà hư hết đường ruột các mẹ ạ. Em uống đơn đầu tiên thấy đau bụng và và tào đuổi suốt nhưng mà uống hết đơn vẫn kiên trì đi khám và mua thuốc lần nữa xem có khỏi không, nhưng chỉ đỡ mụn thôi mà không khỏi hẳn, đường ruột ngày càng hỏng nặng nên xã nhà em ko cho uống nữa. :((

16. Chillly Spa

Chillly Spa HỘI KINH DOANH HÀ NỘI

Trước mình cũng hay nổi mụn, hoặc da bị thâm đen lại, mình hay rửa mặt bằng nước chè, chè khô chè tươi cũng đc, rồi lấy bã chè kì nữa(tuần làm 2,3 lần công đoạn này). bạn thử dùng xem nhé

17. iloveyouck1k3

Hihi, lần trước em cũng có mua 1 lọ dầu oliu với mục đích trị mụn và làm mặt lạ nhưng dùng ko hợp vì da mặt hơi nhạy cảm nên giờ cho vào sữa tắm để tắm cùng. Cũng dùng được nửa tháng rồi ấy. Cũng chẳng biết da có trắng hơn không nhưng mịn màng hơn chút ạ. Thôi thì cứ kiên trì dùng hết lọ xem thế nào :d

18. iloveyouck1k3

Có hiệu quả không chị ? Dùng chè thế có bị vàng da không? Đã bị mụn, không dám dùng phấn son gì nên da vàng vàng nữa thì nhìn buồn cười lắm ạ. Mặt em rất chi là nhiều mụn đầu đen, cứ 1 tháng ko ngồi nhể mụn 1,2 lần là y như rằng rất có nguy cơ biến thành mụn ruồi ấy ạ

19. iloveyouck1k3

Tàn nhang chữa cũng cần phải kiên trì lắm ấy ạ. Các mẹ giúp mẹ Dophuong05 đi, em cũng chưa biết cách nào hay mà bày cả

20. iloveyouck1k3

Những người đã có mụn, đến chu kỳ thì những cái mụn ấy còn đình đám và đau nhức hơn ấy. Khổ thân em, các chị công ty bảo em lấy chồng rồi thfi sinh em bé đi, thay máu chắc cũng đỡ mụn ấy. Nhưng mà 2 vợ chồng em còn đang định kế hoạch để làm kinh tế.