Vô định

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi vannguyen274, 4/10/2009.

1. vannguyen274

vannguyen274 Thành viên rất tích cực

Ngày bé vô tư vô lo:rolleyes:,... chỉ bik rằng sáng sáng thấy mẹ đi làm .. chiều thấy mẹ về.. ngày ấy... trẻ con ...sao hiểu hết được chuyện nguoi lơn.. h đây khi đã làm 1 sinh viên .. có lẽ ko thể nói là hiểu hết nhug cũng đã hiểu một số ... Ngày xưa mình chỉ bik tiêu tiền từ cha mẹ:rolleyes:.. hết thì xin.. mình nghĩ đơn giản là xin thì sẽ có.. :) nhưng h đây mới hiểu kiếm tiền khó như thế nào... Bắt đầu chặng duogn này.. là làm gia sư cho kon bạn năm lop 9 ( giấu cha mẹ ):twisted: haha thế mà cug tồn tại duco 3 tháng do lik căng quá nên đành thôi:eek:... tiếp là chuyện đi bán hag cho hội chợ( mặc dù chỉ đi được 1 ngày vì 9 h tồi moi về nên bố ko cho đi nua.. mặc dù rất vui ) .. hành trình đã dừng lại :)) ko.. mình định đi kiếm viec làm thêm nhug ko ngờ khó thế .. tại toàn làm tói.. h thì bán oriflame.. :)) chak trên dien dan có nhieu nguoi bán .. mình là nguoi mới nên ko ai nói ji :(:)???: H mình mới thấy kiếm tiền thật khó.. nhug mình vẫn cứ làm và thử.. bởi là sinh viên rồi chang nhẽ luk nòa cug ngửa tay ra xin tiền tiêu vat.. tiền kiếm duco ko quan trong.. nhug qua đó con hiểu mỗi đồng tiền kiếm duoc là mồ hôi côg suc bỏ ra.. có khi bỏ ra mà ko kiem duoc tien... ( hơ ... topic này ko lừa đảo ai.. chỉ là mình muốn nói ra tâm sự của mình thôi... hào hứng và tự tin khi kiem viec làm :)) nhug thât vong vì có nhiều dieu hơn mình tuong ngoài xa hội... nhug phải cố lên dug ko .. earn more money:tonqe:):tonqe:;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vannguyen274
    Đang tải...