PDA

View Full Version : Tránh thai bằng que cấy sau sinh. Các mẹ đã biết đến biện pháp này chưa?

Pages : [1] 2

Ice_Lion
11-08-2012, 04:09 PM
Mình thấy phương pháp này có vẻ chưa dc nhiều mẹ biết đến nên mình xin chia sẻ để các mẹ có thêm sự lựa chọn với các phương pháp tránh thai cũ như bcs, tiêm, uống thuốc hay đặt vòng....
Mình sử sụng phương pháp tránh thai bằng que cấy sau khi sinh con dc 2 tháng vì mình sợ chẳng may giống nhiều mẹ bị lỡ trong lúc con vẫn còn nhỏ thì tội lắm, hôm mình đi khám thấy 1 chị đến xin bỏ thai vì mới sinh con dc 4 tháng :( thấy sợ nên mình cấy que luôn. bh con mình đã được hơn 5 tháng trộm vía sữa mình ko hề bị ảnh hưởng gì đến h vẫn rất dồi dào, con mình phát triển đều. Trước khi sử dụng que cấy mình cũng đã nghiên cứu rất nhiều biện pháp và mình thấy que cấy tiện lợi và thích hợp hơn cả.
Thứ nhất: sử dụng trong thời gian cho con bú không ảnh hưởng gì.
Thứ 2: tác dụng lâu dài: 3 năm.
Thứ 3: Muốn dừng sử dụng lúc nào cũng dc và có thể có bầu lại ngay.
Thứ 4: Không lằng nhằng rắc rối chỉ cần 1 lần cấy là xong sau đấy 3 năm ko phải làm gì cả.
Thứ 5: Có lẽ cái này mình thích nhất đấy là cơ chế hoạt động của nó. Que cấy sẽ giải phóng hocmon để ức chế rụng trứng nên 1 là sẽ có rất ít kinh, 2 là vô kinh. Hàng tháng ko cần phải bận tậm đến ngày đèn đỏ nữa.
Tuy nhiên nó cũng có điều bất tiện đó là sẽ ko giúp mình tránh dc các bệnh lây qua đg TD nếu như chẳng may chồng mình ra ngoài lang chạ :( nhưg cái này thì hầu hêt các biện pháp tránh thai đều bị trừ bcs. Và chi phí của nó là 2m5 cũng có vẻ đắt nhưng xét về time 3 năm thì mình thấy cũng chả đắt lắm. :D
Mình chia sẻ với các mẹ theo kinh nghiệm của bản thân mình, có gì thắc mắc cứ hỏi mình biết thì sẽ giải đáp.

rough2311
11-09-2012, 01:12 PM
Bạn ơi, bạn đã cấy ở đâu thế? tớ cũng đang tìm biện pháp đây

Ice_Lion
11-09-2012, 05:29 PM
Bạn ơi, bạn đã cấy ở đâu thế? tớ cũng đang tìm biện pháp đây

Mình cấy ở phòng khám maria stop không phải cái maria mà bị đóng cửa đâu nhé. Phòng khám này dc hỗ trợ bởi 1 tổ chức quốc tế chuyên khám sản phụ khoa, nó có 2 cơ sở 1 là ở làng quốc tế Thăng Long- Cầu giấy cơ sở 2 trên dg Ng Trãi- Thanh Xuân gần trg đại học Hà Nội í. Hoặc bạn có thể vào các bệnh viện lớn í mình nghĩ chắc là hok cũng có làm đấy.

lndmark
11-10-2012, 06:26 AM
Mẹ nó ơi, lúc cấy có đau ko ạh? :">
Con em cũng sắp 2 tháng, em cũng phải tính kế xem thế nào ạh :D

Ice_Lion
11-10-2012, 06:34 PM
Mẹ nó ơi, lúc cấy có đau ko ạh? :">
Con em cũng sắp 2 tháng, em cũng phải tính kế xem thế nào ạh :D

Không đau đâu mẹ nó ạ vì ng ta dùng thuốc tê mà. Bác sĩ cấy xong lúc nào mình cũng chẳng biết í :) mà về nhà cũng mình cũng chỉ hơi đau 1 tí khi hết thuốc tê thui.

bichphuong321
11-15-2012, 11:42 PM
Cái này cũng ức chế rụng trứng hả bạn. Như thế thì liệu có làm giảm ham muốn chuyện chăn gối không?

Ice_Lion
11-16-2012, 11:57 AM
Cái này cũng ức chế rụng trứng hả bạn. Như thế thì liệu có làm giảm ham muốn chuyện chăn gối không?
MÌnh thấy vẫn bt bạn ạ, như nhà mình chuyện ấy vẫn ngon lành ko thấy có ảnh hường gì cả thỉnh thoảng thấy còn muốn nhiều hơn í.

bionetbionet
11-16-2012, 02:51 PM
thông tin rất hữu ích, có những địa chỉ nào thực hiện làm phương pháp này và chi phí bao nhiêu mẹ biết không?

doanmien
11-16-2012, 03:08 PM
Mẹ nó ơi! Vậy phương pháp này có ảnh hưởng đến sinh sản ko, mình sợ ko sinh được nữa thì chết. Hi!

Ice_Lion
11-17-2012, 12:49 PM
thông tin rất hữu ích, có những địa chỉ nào thực hiện làm phương pháp này và chi phí bao nhiêu mẹ biết không?

Mình làm ở phòng khám sản, phụ khoa Maria Stop mẹ nó ạ, chi phí là 2 triệu rưỡi. Mẹ nó có thể vào các bệnh viện lớn để làm hoặc đến phòng khám Maria Stop cũng dc vì đỡ phải xếp hàng chờ đợi lâu.Mẹ nó lên google search rồi vào web của nó xem địa chỉ cụ thể là ra.

Ice_Lion
11-17-2012, 12:52 PM
Mẹ nó ơi! Vậy phương pháp này có ảnh hưởng đến sinh sản ko, mình sợ ko sinh được nữa thì chết. Hi!

Mẹ nó yên tâm mình cũng đã tham khảo kĩ rùi mới sử dụng mà, sau khi bỏ que cấy ra khả năng sinh sản lại trở lại bt có chị bỏ que ra 1 tháng đã đậu thai luôn rồi. ;)

Mặt Trời Thế Giới
11-17-2012, 12:56 PM
Mình từng biết đến phương pháp này khi ở bên Pháp (Mình đã định làm nhưng biết là mình sẽ không quay lại bên đấy nữa nên không dám làm, vì nếu phải lấy ra mà không đi được hoặc là lấy ở bên này thì sợ không đảm bảo). Que này cấy ở bắp tay và để lại 1 vết lồi tương đối rõ. Tuy nhiên, cứ sau 3 năm lại phải đi lấy ra 1 lần. Không biết ở đây có như thế không.

lazzy_mom
11-17-2012, 01:12 PM
mình dùng biện pháp này rồi, thấy okie lắm.......... sắp đến là hết thời hạn mình cũng thả săn ngựa luôn, an toàn hiệu quả, lại tác dụng lâu

Ice_Lion
11-18-2012, 12:11 AM
Mình từng biết đến phương pháp này khi ở bên Pháp (Mình đã định làm nhưng biết là mình sẽ không quay lại bên đấy nữa nên không dám làm, vì nếu phải lấy ra mà không đi được hoặc là lấy ở bên này thì sợ không đảm bảo). Que này cấy ở bắp tay và để lại 1 vết lồi tương đối rõ. Tuy nhiên, cứ sau 3 năm lại phải đi lấy ra 1 lần. Không biết ở đây có như thế không.

Ở đây cũng cấy như vậy bạn à nhưng mình thấy nó ko lồi rõ lắm đâu trừ khi mình lấy tay ấn vào nó thôi với lại nó cấy vào phía mặt trong cánh tay nên cũng khó ai thấy dc lắm.

Ice_Lion
11-18-2012, 12:13 AM
mình dùng biện pháp này rồi, thấy okie lắm.......... sắp đến là hết thời hạn mình cũng thả săn ngựa luôn, an toàn hiệu quả, lại tác dụng lâu

Mình cũng dự định 3 năm nữa hết time cũng làm thêm bé nữa cho hợp tuổi bố mẹ.:p

Mặt Trời Thế Giới
11-19-2012, 09:53 AM
Ở đây cũng cấy như vậy bạn à nhưng mình thấy nó ko lồi rõ lắm đâu trừ khi mình lấy tay ấn vào nó thôi với lại nó cấy vào phía mặt trong cánh tay nên cũng khó ai thấy dc lắm.

Vậy là người Việt nhà mình thẩm mỹ hơn rùi :p

Ice_Lion
11-20-2012, 11:09 AM
Vậy là người Việt nhà mình thẩm mỹ hơn rùi :p

Hi hi thế nên mẹ nó cứ yên tâm sử dụng biện pháp này nhé, ko phải lo thiếu thẩm mỹ rồi.

bag121984
11-20-2012, 02:27 PM
Hic động vào có đau ko nàng? nhỡ ai vô tình bóp mạnh tay mình thì sao? nó có chạy lung tung ko? hiệu quả tránh thai bao nhiêu %?

Ice_Lion
11-20-2012, 05:13 PM
Hic động vào có đau ko nàng? nhỡ ai vô tình bóp mạnh tay mình thì sao? nó có chạy lung tung ko? hiệu quả tránh thai bao nhiêu %?

Không đau đâu nàng ạ, cả kể có ng bóp vào tay mình ngay chỗ đấy. KHi họ cấy cho mình họ sẽ cấy vào tay ko thuận của mình và hướng dẫn là 1, 2 ngày đầu sau khi cấy ko làm việc nặng để que cấy ko bị thay đổi vị trí, sau đấy thì vô tư nó ko chay đi đâu cả nằm nguyên 1 chỗ đến khi hết hạn mình quay lại ng ta sẽ lấy que ra cho mình (cấy xong sẽ dc cấp 1 cái card trên đó có thông tin của mình, ngày cấy, ngày lấy que, cấy tay trái hay tay phải). Hiệu quả tránh thái lên đến 99,9 % nhé nàng ơi.

BEPANDA
11-20-2012, 05:16 PM
Không đau đâu nàng ạ, cả kể có ng bóp vào tay mình ngay chỗ đấy. KHi họ cấy cho mình họ sẽ cấy vào tay ko thuận của mình và hướng dẫn là 1, 2 ngày đầu sau khi cấy ko làm việc nặng để que cấy ko bị thay đổi vị trí, sau đấy thì vô tư nó ko chay đi đâu cả nằm nguyên 1 chỗ đến khi hết hạn mình quay lại ng ta sẽ lấy que ra cho mình (cấy xong sẽ dc cấp 1 cái card trên đó có thông tin của mình, ngày cấy, ngày lấy que, cấy tay trái hay tay phải). Hiệu quả tránh thái lên đến 99,9 % nhé nàng ơi.

Mình và xã chỉ sử dụng BCS thôi ...Mình thấy vừa tránh thai, vừa tránh các bệnh có thể viêm nhiễm qua đường TD.

ước vọng mùa xuân
11-20-2012, 05:17 PM
Nghe nói làm mình cũng ham, nhưng làm thay đổi kinh nguyệt hoặc vô kinh thì cũng sợ, ko biết có thay đổi hoocmôn trong cơ thể ko nhất là khi dùng lâu dài như vậy...

Bonbon08092010
11-20-2012, 05:17 PM
Dánh dấu để sinh xong đi làm.....

Ice_Lion
11-20-2012, 05:41 PM
Mình và xã chỉ sử dụng BCS thôi ...Mình thấy vừa tránh thai, vừa tránh các bệnh có thể viêm nhiễm qua đường TD.

HIx đúng là thế nhưng ko phải xã nào cũng chịu dùng BCS giống xã bạn đâu với lại ko tránh dc những lúc đang hứng mà lại đi lục tìm BCS để dùng đến lúc đấy thì cảm hứng tụt xuống mắt cá chân rùi :p bạn mình có 1 số kha khá bị dính vì chỉ vì cảm hứng bất chợt mà ko kip dùng BCS í. Mà xã mình ghét dùng BCS vì bảo cảm giác ko thực nhiều lúc nhất định bắt xã dùng thì xã kêu vậy thì thôi :rolleyes:

Ice_Lion
11-20-2012, 05:44 PM
Nghe nói làm mình cũng ham, nhưng làm thay đổi kinh nguyệt hoặc vô kinh thì cũng sợ, ko biết có thay đổi hoocmôn trong cơ thể ko nhất là khi dùng lâu dài như vậy...
Theo mình dc giải thích thì là que cấy giải phóng hocmon tức là làm tăng lượng hocmon lên để ức chế rụng trứng, sau 3 năm thì hết lượng hocmon trong que thì mình bỏ que ra lượng hocmon cơ thể lại trở lại bt nên sẽ có kinh nguyệt lại như cũ và ko ảnh hưởng gì đến khả năng có bầu cả, có chị sau 3 năm dùng bỏ que ra 1 tháng sau là có bầu ngay rồi.

Ice_Lion
11-20-2012, 06:02 PM
MÌnh cop các thông tin cụ thể về pp này cho các mẹ tiện ngâm cứu nhé.

Implanon chỉ có một nang, chứa 68mg etonogestrel. Nang thuốc này được cấy vào dưới da, mặt trong của cánh tay không thuận(ví dụ nếu thuận tay phải thì cấy vào tay trái và ngược lại). Sau khi được cấy vào dưới da, lượng nhỏ nội tiết etonogestrel ở nang sẽ giải phóng dần vào cơ thể. Etonogestrel có tác dụng ức chế phóng noãn(sự rụng trứng), làm đặc chất nhầy ở cổ tử cung nhằm giảm khả năng xâm nhập của tinh trùng lên buồng tử cung, làm niêm mạc tử cung kém phát triển không tạo được thuận lợi cho trứng thụ tinh làm tổ. do đó có tác dụng tránh thai.

Ưu điểm của Implanon

Hiệu quả tránh thai cao (99,95%)
Tác dụng tránh thai kéo dài 3 năm
Dễ cấy, dễ rút
Có hiệu quả tránh thai ngay 24 giờ sau cấy
Chị em có thể có thai trở lại nhanh chóng sau khi ngưng sử dụng
Đối tượng sử dụng của Implanon là rất rộng. Các bà mẹ đang cho con bú, phụ nữ trên 40 tuổi, người có u xơ tử cung có thể sử dụng Implanon an toàn.
Các trường hợp có yếu tố nguy cơ cho tim mạch như hút thuốc lá, béo phì, tiểu đường hay cả bệnh nhân cao huyết áp đều có thể dùng Implanon.
Chỉ đặt thuốc cấy 1 lần duy nhất, chỉ với 1 que cấy. Không phải uống thuốc mỗi ngày hay phải chuẩn bị trước mỗi lần quan hệ, không ảnh hưởng đến quan hệ tình dục.

Chỉ định: Tất cả phụ nữ trong tuổi sinh đẻ tự nguyện tránh thai bằng phương pháp cấy Implanon dài hạn và có hồi phục.

Chống chỉ định tuyệt đối: đối với phụ nữ:

Có thai hay nghi ngờ có thai
Đang bị ung thư vú

Chống chỉ định tương đối

Đang bị thuyên tắc tĩnh mạch sâu, thuyên tắc phổi
Đang bị Lupus ban đỏ hệ thống
Ra máu âm đạo bất thường chưa rõ nguyên nhân
Đã từng bị ung thư vú và không có biểu hiện tái phát trong vòng 5 năm
U gan, xơ gan mất bù có suy giảm chức năng gan trầm trọng
U phụ thuộc progesteron
Không tiếp tục sử dụng cho người đã từng bị tai biến mạch máu não hoặc thiếu máu cơ tim.
Đau nửa đầu
Dị ưng với các thành phần của thuốc
Các bà mẹ trẻ cho con dưới 6 tuần tuổi bú
Đang sử dụng thuốc chống động kinh hay thuốc điều trị lao rifampicin

Thời điểm đặt thuốc cấy:

Ngày 1-5 của chu kỳ kinh tự nhiên
Ngày thứ 1- ngày 7 sau khi uống viên thuốc có nội tiết kết hợp cuối cùng
Thuốc tiêm, uống viên tránh thai chỉ có progestin cấy bất cứ lúc nào
Sau sảy thai 3 tháng đầu cấy ngay
Sau sinh từ ngày 21-28 sau sinh

Một số tác dụng phụ có thể gặp:

Rối loạn kinh nguyệt.
Vô kinh: Sau 1 năm sử dụng Implanon, chị em phụ nữ có thể gặp tình trạng vô kinh. Tùy theo quan niệm của mỗi người mà đây có thể là ưu điểm hay là nhược điểm của que cấy này. Đối với một số người thì việc không ra máu kinh hàng tháng của một phụ nữ là chuyện “bất thường”, không hợp với tự nhiên. Nhưng thực ra giai đoạn vô kinh này không phải là bệnh lý và máu kinh không hề tích tụ trong cơ thể. Nếu một phụ nữ ra máu ít hay không ra máu kinh thì điều này có lợi cho sức khỏe, ngăn ngừa tình trạng thiếu máu thiếu sắt hay gặp ở phụ nữ hay không hạn chế họ trong các hoạt động vui chơi. Do đó không nên xem vấn đề này là một bất lợi khi cân nhắc sử dụng Implanon.
Ra máu thấm giọt hoặc kinh nguyệt không đều. Ở nhiều chị em, tình trạng này sẽ hết sau vài tháng sử dụng
Ra máu quá nhiều (gấp đôi bình thường, kéo dài từ 8 ngày trở lên)
Tăng cân, mụn trứng cá, nhức đầu, đau căng ngưc, chóng mặt buồn nôn. Các triệu chứng này thường thoáng qua và giảm đi theo thời gian.

chipaoe
11-22-2012, 09:05 AM
Tớ cũng định đẻ xong là cấy cái này.Vì chị bạn cùng công ty cấy cũng thấy bảo ổn.
Dưng mà tùy ng sẽ có tác dụng phụ khác nhau.Chị bạn tớ bị lên mụn và tắt kinh luôn.Ko biết với tớ thì ntn.
Tập 1 đẻ xong 2 năm (cai sữa) tớ mới có kinh lại.
Tập 2 thì chưa biết ntn.Có kinh lại rồi tớ mới đi cấy.

Ice_Lion
11-22-2012, 09:52 AM
Tớ cũng định đẻ xong là cấy cái này.Vì chị bạn cùng công ty cấy cũng thấy bảo ổn.
Dưng mà tùy ng sẽ có tác dụng phụ khác nhau.Chị bạn tớ bị lên mụn và tắt kinh luôn.Ko biết với tớ thì ntn.
Tập 1 đẻ xong 2 năm (cai sữa) tớ mới có kinh lại.
Tập 2 thì chưa biết ntn.Có kinh lại rồi tớ mới đi cấy.
Tớ thì chỉ bị mỗi tháng đầu tiên ra nhiều và lâu sau đó thì vô kinh luôn ko bị mụn hay bị tăng cân hay cái gì cả. Nhưng tớ thấy cái vụ vô kinh thì khá là thoải mái vì hàng tháng ko còn lo ngay ngáy khi đến ngày nữa.

GiaNhi0507
11-22-2012, 11:07 AM
Mình cũng quan tâm, nhưng mà cho mình hỏi cấy cái ấy xong là hàng tháng mình k đi tháng nữa à, ôi giời ơi e đẻ con xong đầy tháng đi luôn, bây giờ cứ đến tháng là đi nhiều kinh khủng, đau sống đau chết, huhu

Ice_Lion
11-22-2012, 01:57 PM
Mình cũng quan tâm, nhưng mà cho mình hỏi cấy cái ấy xong là hàng tháng mình k đi tháng nữa à, ôi giời ơi e đẻ con xong đầy tháng đi luôn, bây giờ cứ đến tháng là đi nhiều kinh khủng, đau sống đau chết, huhu
Mỗi ng mỗi khác mẹ nó ạ nhưng đa số sau khi dùng thì đều hết kinh hoặc nếu có thì rất ít. Như mình thì tháng đầu tiên sau khi sử dụng thì vẫn bị có lẽ là để đẩy hết ra ngoài 1 lần nên bị nhiều và lâu hơn bt nhưng từ tháng thứ 2 trở đi thì mình ko bị nữa. Nhẹ nhàng luôn ko bị thì ko bi đau bụng nữa.

mecubinbo
11-22-2012, 01:57 PM
Ối giời! thế này thì cũng sợ lắm các mẹ ạ. Em đọc trên 1 tờ báo em copy lại cho các mẹ tham khảo thêm nhé!
"Que cấy tránh thai là dạng que có chứa nội tiết cấy dưới da nên đòi hỏi phải thực hiện đúng kỹ thuật. Đã có hai trường hợp thực hiện “chui” không đúng kỹ thuật nên khi muốn có thai trở lại đã không tìm thấy que để rút ra. “Hai trường hợp này do cấy quá sâu nên trong quá trình lao động, que cấy “lẩn” sang vị trí khác cho nên phải chờ đến khi que hết tác dụng (que có thời hạn 3 năm nhưng hết hoàn toàn tác dụng phải sau 4 - 5 năm)”

Như vậy cũng chả biết đường nào mà lần!

huynhtrucvy
11-22-2012, 02:04 PM
Bà chị làm cùng cty em cũng dùng biện pháp này. Trong thời gian dùng thì Vô Kinh. Nghe nói là trứng vẫn rụng nhưng niêm mạc k dày lên nên k có kinh.... Không biết đúng k nữa

Ice_Lion
11-22-2012, 02:13 PM
[QUOTE=mecubinbo;15315242]Ối giời! thế này thì cũng sợ lắm các mẹ ạ. Em đọc trên 1 tờ báo em copy lại cho các mẹ tham khảo thêm nhé!
"Que cấy tránh thai là dạng que có chứa nội tiết cấy dưới da nên đòi hỏi phải thực hiện đúng kỹ thuật. Đã có hai trường hợp thực hiện “chui” không đúng kỹ thuật nên khi muốn có thai trở lại đã không tìm thấy que để rút ra. “Hai trường hợp này do cấy quá sâu nên trong quá trình lao động, que cấy “lẩn” sang vị trí khác cho nên phải chờ đến khi que hết tác dụng (que có thời hạn 3 năm nhưng hết hoàn toàn tác dụng phải sau 4 - 5 năm)”

Như vậy cũng chả biết đường nào mà lần![/Q

Thế nên mình mới phải đến những nơi uy tín, chất lượng mà làm với lại tránh thai sao mà phải đến độ cấy chui để đến tình trạng như thế và vì là họ ko thể lấy que ra nên đành phải để nó hết công dụng tự nhiên chứ nếu bạn cấy ở các cơ sở uy tín thì muốn rút que ra lúc nào cũng dc ko cần phải chờ đến 3 năm, rút que cấy ra là có thể có bầu lại dc mà.

Ice_Lion
11-22-2012, 02:16 PM
Bà chị làm cùng cty em cũng dùng biện pháp này. Trong thời gian dùng thì Vô Kinh. Nghe nói là trứng vẫn rụng nhưng niêm mạc k dày lên nên k có kinh.... Không biết đúng k nữa

Etonogestrel có tác dụng ức chế phóng noãn(sự rụng trứng), làm đặc chất nhầy ở cổ tử cung nhằm giảm khả năng xâm nhập của tinh trùng lên buồng tử cung, làm niêm mạc tử cung kém phát triển không tạo được thuận lợi cho trứng thụ tinh làm tổ. do đó có tác dụng tránh thai.

Cơ chế hoạt động của que cấy cơ bản là như thế bạn ạ.

mekemzai
11-22-2012, 02:19 PM
. Mình thì nghe thấy bảo cái gì cũng có tác dụng phụ, có mẹ thì ko hợp lại phải làm thủ thuật tháo ra ý, có mẹ thấy bảo bị giảm ham muốn nữa, chả biết thế nào nữa, giống như thuốc tránh thai ý, ai hợp thì ko sao, ai ko hợp thì phải dừng uống, cấy vào người rồi ko hợp thì phải tháo ra, phụ nữ khổ thật đấy, xong nhiệm vụ rồi còn phải lo tránh thai nữa, hic

thienthanminhchau
11-22-2012, 02:22 PM
tui huyết áp thấp và tiền đình không biết dùng có vấn đề gì ko kẻo quay lơ ra thì chết

Ice_Lion
11-22-2012, 03:01 PM
tui huyết áp thấp và tiền đình không biết dùng có vấn đề gì ko kẻo quay lơ ra thì chết
Đây mẹ nó tham khảo nhá.

Chống chỉ định tuyệt đối: đối với phụ nữ:

Có thai hay nghi ngờ có thai
Đang bị ung thư vú

Chống chỉ định tương đối

Đang bị thuyên tắc tĩnh mạch sâu, thuyên tắc phổi
Đang bị Lupus ban đỏ hệ thống
Ra máu âm đạo bất thường chưa rõ nguyên nhân
Đã từng bị ung thư vú và không có biểu hiện tái phát trong vòng 5 năm
U gan, xơ gan mất bù có suy giảm chức năng gan trầm trọng
U phụ thuộc progesteron
Không tiếp tục sử dụng cho người đã từng bị tai biến mạch máu não hoặc thiếu máu cơ tim.
Đau nửa đầu
Dị ưng với các thành phần của thuốc
Các bà mẹ trẻ cho con dưới 6 tuần tuổi bú
Đang sử dụng thuốc chống động kinh hay thuốc điều trị lao rifampicin

Tuyet Trang
11-22-2012, 03:11 PM
Đánh dấu, chưa biết dùng biện pháp gì cho phù hợp cả....

bag121984
11-22-2012, 03:16 PM
hic cái gì cũng có tác dụng phụ cả, bà chị mình đặt vòng ko hợp nên bị chảy máu và khi tháo ra thì gầy hẳn đi, đâm ra mình cũng đang tìm bp tốt khác

Ice_Lion
11-22-2012, 03:46 PM
hic cái gì cũng có tác dụng phụ cả, bà chị mình đặt vòng ko hợp nên bị chảy máu và khi tháo ra thì gầy hẳn đi, đâm ra mình cũng đang tìm bp tốt khác

Mình ngày trc dùng thuốc tránh thai hàng ngày cũng bị tăng cân, dừng thuốc cũng ko thể xuống cân dc nữa, mà dùng thuốc cứ phải uống đúng giờ mình thì lại hay quên nên mới nghiên cứu các biện pháp khác cuối cùng chốt ở biện pháp cấy que vì thấy hợp lí với mình nhất.

chipaoe
11-28-2012, 10:07 PM
Cái gì cũng có tác dụng phụ .Hên xui thôi.Nhưng tớ thấy cách nàu văn minh và nhẹ nhàng.Tớ thấy rm họ tớ bên Đức dùng lâu lắm rồi.

nam_nhan1810
11-29-2012, 10:12 AM
thuốc tránh thai dạng tiêm có dùng đc cho người cho con bú ko các mẹ

YOUR LIFE
12-04-2012, 10:15 AM
nếu em đủ chỉ tiêu rồi thì dùng cái này sau 3 năm lại cấy cái khác àh, nếu VK thì suốt đời còn lại VK ưh, hay dư lào ạh

tthgiang
12-05-2012, 09:55 AM
Các mẹ nào đã làm có thể chia sẻ thêm địa chỉ và cảm nhận cho mọi người có cái nhìn đa chiều đc ko?

Ice_Lion
12-06-2012, 02:24 PM
nếu em đủ chỉ tiêu rồi thì dùng cái này sau 3 năm lại cấy cái khác àh, nếu VK thì suốt đời còn lại VK ưh, hay dư lào ạh
Nếu hết hạn 3 năm rồi thì tháo ra mà muốn kế hoạch típ thì lại cấy tiếp. Đến tuổi mãn kinh thì thôi ko phải dùng mẹ nó ạ, mãn kinh rồi thì mình cũng đâu còn kinh nữa đâu.

Ice_Lion
12-06-2012, 02:25 PM
thuốc tránh thai dạng tiêm có dùng đc cho người cho con bú ko các mẹ

Cái này mình cũng ko rõ nhưng thấy bảo dạng tiêm thì chỉ có tác dụng khoảng nửa năm thui.

rabbit.bear
12-06-2012, 02:30 PM
Các mẹ ơi, pp này mình cũng nghe thấy từ lâu và cũng muốn áp dụng. Bởi vì mình bị viêm lộ tuyến nên k đặt vòng dc, chỉ sợ có em bé thôi, con vẫn còn nhỏ mà điều kiện nhà cửa chưa dc rộng rãi cho lắm. Nhưng các mẹ ạ, mấy chị chỗ mình thì nói thế này, pp này có thể làm ít kinh hoặc vô kinh, mà nếu như máu kinh không thoát dc ra ngoài như vậy thì chắc chắn là ko tốt. Mình cũng chẳng hiểu lắm nhưng vẫn chưa tin tưởng để áp dụng. Có ai biết giải thích giùm em với.

chipaoe
12-06-2012, 02:37 PM
Tớ đẻ xong cũng định dùng cái này .Mà chị bạn tớ 2 ng dùng thì 1 ng bị nổi mụn ,1 ng ko có kinh nữa .Dưng mà tớ vẫn cứ quyết tâm dùng .GÌ chứ uống thuốc mỗi ngày hãi lắm .Đặt vòng thì sợ viêm.Thôi cứ làm thử .Ko ổn thì rút ra .Đơn giản

Ice_Lion
12-06-2012, 03:04 PM
Các mẹ ơi, pp này mình cũng nghe thấy từ lâu và cũng muốn áp dụng. Bởi vì mình bị viêm lộ tuyến nên k đặt vòng dc, chỉ sợ có em bé thôi, con vẫn còn nhỏ mà điều kiện nhà cửa chưa dc rộng rãi cho lắm. Nhưng các mẹ ạ, mấy chị chỗ mình thì nói thế này, pp này có thể làm ít kinh hoặc vô kinh, mà nếu như máu kinh không thoát dc ra ngoài như vậy thì chắc chắn là ko tốt. Mình cũng chẳng hiểu lắm nhưng vẫn chưa tin tưởng để áp dụng. Có ai biết giải thích giùm em với.

Mẹ nó ơi pp này nay là pp ức chế rụng trứng, kinh nguyệt hàng là do trứng rụng nếu thụ tinh và thai kỳ không xảy ra, tử cung loại bỏ lớp nội mạc và chu kỳ kinh mới bắt đầu. Quá trình loại bỏ nội mạc được gọi là hành kinh và biểu hiện ra bên ngoài là kinh khi phần nội mạc tử cung và các sản phẩm của máu ra khỏi cơ thể qua âm đạo. Mặc dù nó thường được gọi là máu, nhưng thành phần của nó khác với máu tĩnh mạch thế nên ko rụng trứng thì cũng sẽ ko có hiện tượng kinh là đúng rồi và cũng sẽ ko có máu kinh tồn đọng trong cơ thể đâu.

Ice_Lion
12-06-2012, 03:08 PM
Tớ đẻ xong cũng định dùng cái này .Mà chị bạn tớ 2 ng dùng thì 1 ng bị nổi mụn ,1 ng ko có kinh nữa .Dưng mà tớ vẫn cứ quyết tâm dùng .GÌ chứ uống thuốc mỗi ngày hãi lắm .Đặt vòng thì sợ viêm.Thôi cứ làm thử .Ko ổn thì rút ra .Đơn giản

Tớ dùng cái nay ko có bị nổi mụn hay gì cả nhưng có vô kinh vì nó ức chế rụng trứng mà. Tớ thấy dùng biện pháp này khá ổn sau nay làm thêm tập 2 nữa rồi thì sẽ lại dùng pp này tiếp.

hanhphuc_trontron
12-06-2012, 03:56 PM
nghe thấy biện pháp này lâu rồi mà ko dám lám sợ đau a

Ice_Lion
12-06-2012, 04:15 PM
nghe thấy biện pháp này lâu rồi mà ko dám lám sợ đau a
Không kịp thấy đau đã xong rồi mẹ nó ạ. Nghe thì thấy đau lắm nhưng lúc cấy thì chả thấy đau gì cả vì ng ta tiêm thuốc tê mà, chưa đầy 3 phút ng ta đã cấy xong rồi.

rabbit.bear
12-07-2012, 09:15 AM
Mẹ nó ơi pp này nay là pp ức chế rụng trứng, kinh nguyệt hàng là do trứng rụng nếu thụ tinh và thai kỳ không xảy ra, tử cung loại bỏ lớp nội mạc và chu kỳ kinh mới bắt đầu. Quá trình loại bỏ nội mạc được gọi là hành kinh và biểu hiện ra bên ngoài là kinh khi phần nội mạc tử cung và các sản phẩm của máu ra khỏi cơ thể qua âm đạo. Mặc dù nó thường được gọi là máu, nhưng thành phần của nó khác với máu tĩnh mạch thế nên ko rụng trứng thì cũng sẽ ko có hiện tượng kinh là đúng rồi và cũng sẽ ko có máu kinh tồn đọng trong cơ thể đâu.
Uh cũng có lý nhỉ? K bit trong bv phụ sản có làm ko các mẹ nhỉ?

mybube
12-07-2012, 10:20 AM
em giờ mới nghe đến biện pháp này đấy ạ

hongminh86
12-07-2012, 11:30 AM
mình cũng đang cần tìm hiểu biện pháp tránh thai, cảm ơn mẹ nó nhé

Ice_Lion
12-07-2012, 12:44 PM
Uh cũng có lý nhỉ? K bit trong bv phụ sản có làm ko các mẹ nhỉ?

Mình nghĩ là có đấy mẹ nó thử gọi điện đến viện hỏi xem.

Ice_Lion
12-07-2012, 12:46 PM
mình cũng đang cần tìm hiểu biện pháp tránh thai, cảm ơn mẹ nó nhé

Ko có chi, mẹ nó cứ nghiên cứu thử pp này đi nhé. Mình sử dụng thấy khá ok đấy.

link.mieu
12-08-2012, 12:24 AM
nay em mới được nghe lần đàu biện pháp này dù đã học mấy cái biện pháp tránh thai rồi, em tưởng là họ tiêm thuốc cơ, lại cấy cái que vào ạ :( thế cấy trưc tiếp kiểu gì hả chị? có phỉa tiểu phẫu ko ạ

Ice_Lion
12-08-2012, 10:01 AM
nay em mới được nghe lần đàu biện pháp này dù đã học mấy cái biện pháp tránh thai rồi, em tưởng là họ tiêm thuốc cơ, lại cấy cái que vào ạ :( thế cấy trưc tiếp kiểu gì hả chị? có phỉa tiểu phẫu ko ạ

ko phải tiểu phẫu hay gì đâu chỉ đơn giản như tiêm thuốc thôi, khác chỗ ng ta sẽ cấy 1 cái que chứa hoc mon nhỏ bằng que diêm xuống dưới da của mình thui. ko đau vì ng ta tiêm thuốc tê cho mình và làm cũng nhanh nữa chỉ mất tầm 3 phút là xong.

bố mẹ bảo an
12-11-2012, 02:18 PM
mình cũng muốn thử xem thế nào , mình giờ dug bcs nhưng vẫn bị đi nạo 1 lần đau lắm các mẹ ạ

Ice_Lion
12-11-2012, 05:05 PM
mình cũng muốn thử xem thế nào , mình giờ dug bcs nhưng vẫn bị đi nạo 1 lần đau lắm các mẹ ạ

Hix! mà mình thấy mọi ng còn bảo là 1 lần như thế hại bằng 3 lần đẻ í, mình thấy dùng bcs cũng chả chắc ăn lắm, nhiều khi đang hành sự bỗng chả biết nó tuột ra tự lúc nào với lại ko phải lúc nào mình cũng tiện là dùng ngay dc.

quaqueme
12-11-2012, 11:57 PM
Tác dụng của que dc bao lâu vậy chị?

Ice_Lion
12-12-2012, 02:18 PM
Tác dụng của que dc bao lâu vậy chị?

Cấy que có tác dụng trong 3 năm em ạ.

mẹ bé thùy
12-12-2012, 02:30 PM
chị ơi cấy có đau ko chị> em đang dùng bcs nhưng bị dính 1 lần phải đi nạo sợ gần chết

Ice_Lion
12-12-2012, 04:13 PM
chị ơi cấy có đau ko chị> em đang dùng bcs nhưng bị dính 1 lần phải đi nạo sợ gần chết

Ko đau đâu vì ng ta tiêm thuốc tê cho mình trc rồi bạn ạ.

aisaeoh
12-12-2012, 07:10 PM

Nhưg mà sau khi cấy xong thì có bị tê tê ko mẹ nó, chị gái mình đặt vòng cũng được tiêm thuốc tê nhưng mà hét thuôc lại bị đau bụng xong phải đi tháo ra, sợ cái que này cũng thế, hic.

vongdautam
12-13-2012, 10:48 AM

vậy hả bạn, chắc dùng pp này quá.............

incondethuong
01-04-2013, 08:13 PM
chắc mình cũng làm pp này thui,đang sắp sửa sinh bé thứ 2 rùi,đang lắn tăn giữa phuơng pháp cấy hay tiêm để tránh thai,chứ dùng thuốc thì hay quên lắm

Ice_Lion
01-04-2013, 09:33 PM
Nhưg mà sau khi cấy xong thì có bị tê tê ko mẹ nó, chị gái mình đặt vòng cũng được tiêm thuốc tê nhưng mà hét thuôc lại bị đau bụng xong phải đi tháo ra, sợ cái que này cũng thế, hic.

Sau khi hết thuốc tê mình cũng ko thấy bị đau đâu mẹ nó ạ dù mình chịu đau rất kém í.

hoangmaihp
01-04-2013, 09:38 PM
phương pháp này hay quá, e đánh dấu vì vừa xong tập 1 rồi,

Ice_Lion
01-04-2013, 10:00 PM
chắc mình cũng làm pp này thui,đang sắp sửa sinh bé thứ 2 rùi,đang lắn tăn giữa phuơng pháp cấy hay tiêm để tránh thai,chứ dùng thuốc thì hay quên lắm

Ngày trước dùng thuốc mình hay quên, còn tiêm hình như cũng chỉ dc 6 tháng rồi lại tiêm tiếp nên mình dùng pp này tác dụng dc 3 năm mà chỉ cần 1 lần thao tác nhưng mẹ nó nhớ đến những chỗ có uy tín như bệnh viện hoăc phòng khám tốt í nhé.

Ice_Lion
01-04-2013, 10:02 PM
phương pháp này hay quá, e đánh dấu vì vừa xong tập 1 rồi,

Mình xong tập 1 dc 2 tháng thì mình cấy luôn chờ 3 năm hết tác dụng lấy que cấy ra rồi có tập 2 theo kế hoạch là vừa.

incondethuong
01-05-2013, 11:42 AM
Ngày trước dùng thuốc mình hay quên, còn tiêm hình như cũng chỉ dc 6 tháng rồi lại tiêm tiếp nên mình dùng pp này tác dụng dc 3 năm mà chỉ cần 1 lần thao tác nhưng mẹ nó nhớ đến những chỗ có uy tín như bệnh viện hoăc phòng khám tốt í nhé.

Mẹ nó bít những chỗ nào uy tín thì share cho mình với,giá cả thế nào?

pig_pig
01-05-2013, 02:42 PM
Phương pháp này khá hấp dẫn, tiện lợi, tớ oánh dấu để nghiên cứu xem sao.

Ice_Lion
01-05-2013, 03:32 PM
Mẹ nó bít những chỗ nào uy tín thì share cho mình với,giá cả thế nào?

Mẹ nó có thể vào các viện phụ sảnm hoặc như mình làm ở phòng khám sản phụ khoa Maria Stopes , có giá chung tầm 2m5 mẹ nó nhé.
P/s : phòng khám Maria stopes ko phải cái Maria bị lên báo đâu nhé mà 1 chuỗi các phòng khám MS trên toàn quốc này dc tài trợ bởi 1 tổ chức phi chính phủ về sức khỏe sinh sản phụ nữ của UK tài trợ í. Tớ phải p/s thêm ko các mẹ lại tưởng nhầm rồi đến sa địa chỉ thì chít. ^^

anhhuyhoanglong
01-05-2013, 10:46 PM
mình cũng tìm hiểu để thực hiện

dongthoai1212
01-06-2013, 10:26 AM
ko biết có thay đổi hoocmôn trong cơ thể ko nhất là khi dùng lâu dài như vậy..

Ice_Lion
01-08-2013, 05:28 PM
ko biết có thay đổi hoocmôn trong cơ thể ko nhất là khi dùng lâu dài như vậy..

Phương pháp này là cấy 1 ống chứa hocmoon bằng que diêm vào dưới da của mình, lượng hoc môn sẽ được ra dần dần để giúp mình tránh thai sau 3 năm lượng hoc mon hết thì cơ thể mình lại trở lại với lượng hoc môn như cũ nên ko có ảnh hưởng gì cả bạn ạ

bebebon2012
01-08-2013, 09:13 PM
Lần đầu e nghe thấy phương pháp này đó, nhưng không biết chỗ e có nơi nào áp dụng nó chưa ấy, e định 10 năm nữa mới có tập 2 chị ạ..hihi

Ice_Lion
01-11-2013, 04:32 PM
Lần đầu e nghe thấy phương pháp này đó, nhưng không biết chỗ e có nơi nào áp dụng nó chưa ấy, e định 10 năm nữa mới có tập 2 chị ạ..hihi

Hix! mẹ nó kế hoạch lâu thế, 10 năm nữa mới sinh tiếp sẽ ngại lắm í, chị 3 năm nữa đẻ luôn. Bận luôn 1 thể sau này sẽ nhàn nhã chơi 1 thể luôn chứ đứa đầu 10 tuổi rồi mình đang nhàn ko phải bỉm sữa gì cả mà sinh tiếp thì ngại lắm lắm :p.

sususukem
01-12-2013, 03:23 PM
Giờ mới biết vụ này thì đa dính rùi

Ice_Lion
01-12-2013, 08:33 PM
Giờ mới biết vụ này thì đa dính rùi

Mẹ nó bị dính lúc mấy tháng sau sinh vậy?

hatran.enviro
01-13-2013, 09:53 AM
oánh dấu tìm hiểu vụ này,:)............(đã đủ ký tự chưa nhỉ??)

Hurricane
01-13-2013, 08:20 PM
Mình sinh tháng 9, m cũng vừa đi găn que hôm 26/12 xong. Gắn ko đau các mẹ ạ, m vẫn hoạt Đông, tập thể dục đều mà ko ảnh hưởng gì. Chuyện chăn gối cũng OK.
Mình gắn ở Marie stopes , ở địa chỉ bao nhiêu Nguyễn trái m quên rồi, chỉ nhớ đường gần đai học Hà nôi.
Số diễn thoại :1900558882 , các mẹ cứ gọi để Đc tư vấn xem.
Phòng khám Đc bảo hộ từ quý kế hoạch hóa gia đinh nên gắn que tránh thai 900k thôi. Bình thường La 2tr500k

Mình chia sẻ để mẹ nào cần thì đi thực hiên nhé

luccic
01-13-2013, 08:22 PM
Chẳng bít nữa nhưng mình không dám cấy

mebin190806
01-13-2013, 08:33 PM
Cứ động chạm da thịt là m sợ, hị hị
M vẫn đang nhờ ox giúp vụ kế hoạch chứ chả dám động vào cái gì,
OX thì cũng sợ vợ đau, thương vợ nên cũng k thích vợ động vào gì cả,hihi

Hurricane
01-13-2013, 08:37 PM
M nghĩ là nên Chủ Đông tránh thai cẩn thận. Không nhỡ nhàng thì hệ luỵ sau này khổ lắm

nuhoangracroi_102
01-13-2013, 08:44 PM
2tr5 đắt quá.chỗ mình làm chắc miễn phí. mình ở tỉnh lẻ nhé.

Ice_Lion
01-14-2013, 09:33 AM
Mình cũng cấy ở Maria stoppes đợt mình cấy cũng 2,5m 1 thời gian sau thì có đợt tài trợ nên các mẹ làm sau chỉ mất có mấy trăm K :((
Maria stoppes cũng có ở các tỉnh đấy, các mẹ có thể vào trang web của họ xem là ở chỗ mình có ko thì đến làm, nhớ hỏi trc có đợt tài trợ ko để cấy cho đỡ tốn kém.

rabbit.bear
01-14-2013, 05:26 PM
Ở bệnh viện phụ sản có làm cái này k các chị? VÀ cho em hỏi thêm là, cấy vào ngày nào của chu kỳ? Cấy xong rồi có phải kiêng cữ gì ko để em chuẩn bị tinh thần một thể? Em đang muốn kế hoạch lắm lắm rùi ý.

cogaibaobinh
01-14-2013, 05:41 PM
Mình thấy phương pháp này có vẻ chưa dc nhiều mẹ biết đến nên mình xin chia sẻ để các mẹ có thêm sự lựa chọn với các phương pháp tránh thai cũ như bcs, tiêm, uống thuốc hay đặt vòng....
Mình sử sụng phương pháp tránh thai bằng que cấy sau khi sinh con dc 2 tháng vì mình sợ chẳng may giống nhiều mẹ bị lỡ trong lúc con vẫn còn nhỏ thì tội lắm, hôm mình đi khám thấy 1 chị đến xin bỏ thai vì mới sinh con dc 4 tháng :( thấy sợ nên mình cấy que luôn. bh con mình đã được hơn 5 tháng trộm vía sữa mình ko hề bị ảnh hưởng gì đến h vẫn rất dồi dào, con mình phát triển đều. Trước khi sử dụng que cấy mình cũng đã nghiên cứu rất nhiều biện pháp và mình thấy que cấy tiện lợi và thích hợp hơn cả.
Thứ 4: Không lằng nhằng rắc rối chỉ cần 1 lần cấy là xong sau đấy 3 năm ko phải làm gì cả.
Thứ 5: Có lẽ cái này mình thích nhất đấy là cơ chế hoạt động của nó. Que cấy sẽ giải phóng hocmon để ức chế rụng trứng nên 1 là sẽ có rất ít kinh, 2 là vô kinh. Hàng tháng ko cần phải bận tậm đến ngày đèn đỏ nữa.
Tuy nhiên nó cũng có điều bất tiện đó là sẽ ko giúp mình tránh dc các bệnh lây qua đg TD nếu như chẳng may chồng mình ra ngoài lang chạ :( nhưg cái này thì hầu hêt các biện pháp tránh thai đều bị trừ bcs. Và chi phí của nó là 2m5 cũng có vẻ đắt nhưng xét về time 3 năm thì mình thấy cũng chả đắt lắm. :D
Mình chia sẻ với các mẹ theo kinh nghiệm của bản thân mình, có gì thắc mắc cứ hỏi mình biết thì sẽ giải đáp.

ui chị ơi đúng cái e đang cần, c pm cho e biết với, e cũng sợ dính tiếp lắm vì đẻ xong con 5m vẫn chưa có kinh lại

Ice_Lion
01-14-2013, 10:34 PM
Ở bệnh viện phụ sản có làm cái này k các chị? VÀ cho em hỏi thêm là, cấy vào ngày nào của chu kỳ? Cấy xong rồi có phải kiêng cữ gì ko để em chuẩn bị tinh thần một thể? Em đang muốn kế hoạch lắm lắm rùi ý.

Tốt nhất là cấy vào ngày đầu tiên của chu kì kinh thì khi sạch kinh em ko cần phải kiêng gì cả còn nếu cấy vào ngày khác thì tốt nhất vẫn nên dùng thêm các biện pháp tránh thai khác trong khoảng 5 ngày đến 7 ngày sau ngày cấy que. Sau khi cấy que xong thì tránh vận động mạnh khoảng 3 ngày để que cấy ổn định vị trí là ok thôi. Đến bh chị còn ko có cảm giác là có nó nữa chỉ sờ tay vào thì mới thấy thui. Trc chị cấy que ở Maria stoppes nhưng chị nghĩ là ở viện phụ sản chắc có nhưng mỗi tội vào viện ngồi chờ đợi lâu lắm mà thủ thuật chắc chỉ tầm 3 phút là cùng

Ice_Lion
01-14-2013, 10:48 PM
Thông tin hữu ích cho các mẹ muốn sử dụng biện pháp này nhé. Đang có đợt tài trợ của quỹ kế hoạch hóa gia đình thế giới nên chi phí chỉ còn 900k so với giá 2,5m trước đây thui các mẹ tham khảo ở link này http://www.mariestopes.org.vn/Story/vn/tin_su_kien/tin_su_kien/“Chuong_trinh_cay_thuoc_tranh_thai_Implanon_do_Q uy_dan_so_Lien_hop_quoc_tai_tro”_8322.html

rabbit.bear
01-15-2013, 09:58 AM
Thông tin hữu ích cho các mẹ muốn sử dụng biện pháp này nhé. Đang có đợt tài trợ của quỹ kế hoạch hóa gia đình thế giới nên chi phí chỉ còn 900k so với giá 2,5m trước đây thui các mẹ tham khảo ở link này http://www.mariestopes.org.vn/Story/vn/tin_su_kien/tin_su_kien/“Chuong_trinh_cay_thuoc_tranh_thai_Implanon_do_Q uy_dan_so_Lien_hop_quoc_tai_tro”_8322.html
Vâng, hôm qua xem xong em cũng có vào web này và thấy đang có chương trình tài trợ. Nhưng các chị cty em lại bảo, làm tài trợ chỉ sợ que cấy ko đảm bảo, thà cứ mất 2,5tr cho chắc ăn. K biết như thế nào hả chị? Em cũng ngại vào bệnh viện lắm.

bupbecat_102
01-15-2013, 10:01 AM
uhm, nge cung co ve duoc, nhung ngoai phong kham Maria k con phong kham nao ah me no, nge cai ten thay k yen tam lam, hi

rabbit.bear
01-15-2013, 11:21 AM
uhm, nge cung co ve duoc, nhung ngoai phong kham Maria k con phong kham nao ah me no, nge cai ten thay k yen tam lam, hi
Marie Stop chứ có phải Maria Thái thịnh đâu. Mình gọi điện rồi nhé, chiều nay làm luôn.

Tú Quyên 80
01-16-2013, 01:33 AM
mình thì hoàn thành 1 trai 1 gái rồi, nên sử dụng cấy hay là đặt vòng các mẹ nhỉ? vì nói thật, chắc là ko sinh nữa vì 2 thiên thần đều sinh mổ rồi, vả lại, hoàn cảnh ko cho phép

Ice_Lion
01-16-2013, 10:16 AM
mình thì hoàn thành 1 trai 1 gái rồi, nên sử dụng cấy hay là đặt vòng các mẹ nhỉ? vì nói thật, chắc là ko sinh nữa vì 2 thiên thần đều sinh mổ rồi, vả lại, hoàn cảnh ko cho phép
vòng tránh thai là một dụng cụ nhỏ bằng nhựa được đặt vào tử cung. Vòng tránh thai làm cho tinh trùng không thể đi vào lòng tử cung để gặp trứng bằng cách thay đổi môi trường của nội mạc tử cung, ngăn không cho trứng làm tổ. Vòng thường được áp dụng cho những người đã có con. Thời gian tránh thai tùy thuộc vào từng loại vòng. Những ngày mới đặt, chị em phụ nữ có thể cảm thấy hơi vướng víu chút ít, nhưng sẽ quen dần. Trong quan hệ vợ chồng, vòng không gây cản trở.Vòng tránh thai cũng có một số tác dụng phụ, chẳng hạn như nguy cơ viêm vùng chậu, hiếm muộn, thai ngoài tử cung và tuột vòng. Song, với y học hiện đại, vòng tránh thai được làm bằng những chất liệu hiện đại, thao tác vô trùng nên nguy cơ viêm vùng chậu là rất thấp, tình trạng tuột vòng cũng được hạn chế.
Mặc dù vòng tránh thai có tác dụng tốt để ngăn cản thai trong tử cung, nhưng nếu đang đặt vòng tránh thai mà có thai thì khả năng thai ngoài tử cung sẽ cao hơn so với người không áp dụng biện pháp tránh thai. Ngoài ra, với một số người còn cảm thấy nhức đầu, buồn nôn, đau vú, mụn trứng cá, tăng tỷ lệ xuất hiện các nang chức năng của buồng trứng, rong huyết kéo dài, vô kinh, thiểu kinh.

Nói chung xét về nhiều mặt thì mình thấy cấy que hơn, nói thật tớ vẫn còn sợ cảm giác bị bác sĩ kiểm tra vùng kín lắm nói chi đến đặt cái gì vào còn chưa kể họ mà làm ko cẩn thận về lại còn bệnh thêm rồi chẳng may mà bị thai ngoài tử cung phải cắt buồng trứng thì khổ lắm. Thế nên tớ ưu tiên dùng que cấy hơn vì nó dc cấy ở tay ko ảnh hưởng gì ở dưới cả :p

khanhcun
01-16-2013, 10:22 AM
Mình sinh tháng 9, m cũng vừa đi găn que hôm 26/12 xong. Gắn ko đau các mẹ ạ, m vẫn hoạt Đông, tập thể dục đều mà ko ảnh hưởng gì. Chuyện chăn gối cũng OK.
Mình gắn ở Marie stopes , ở địa chỉ bao nhiêu Nguyễn trái m quên rồi, chỉ nhớ đường gần đai học Hà nôi.
Số diễn thoại :1900558882 , các mẹ cứ gọi để Đc tư vấn xem.
Phòng khám Đc bảo hộ từ quý kế hoạch hóa gia đinh nên gắn que tránh thai 900k thôi. Bình thường La 2tr500k
Mình chia sẻ để mẹ nào cần thì đi thực hiên nhé
sao đắt nhở, mà từ 2.5tr xuống 900k liệu có que sắp hết hạn ko nhỉ, đa nghi quá

Lien_Coi
01-16-2013, 10:26 AM
Thông tin này hay ghê, mình sẽ phải add vào có khi lại cần, thanks chủ top

me_hoanglam
01-17-2013, 03:32 PM
Mình cũng đã làm, thấy rất ổn, mất kinh 6 tháng, giờ lại có kinh lại. Chẹp, vẫn thích khoản ko có kinh, thoải mái vô cùng. Mình đang giới thiệu cho con em đi làm. Đẻ mổ, ko phòng tránh thì chết! Mình làm xong 3 năm chắc lại cấy tiếp!

Ice_Lion
01-18-2013, 10:04 AM
sao đắt nhở, mà từ 2.5tr xuống 900k liệu có que sắp hết hạn ko nhỉ, đa nghi quá

Hi hi không phải que hết date đâu mẹ nó ạ, 900k chỉ là tiền chi phí thực hiện thui còn thuốc là dc tài trợ hem mất xiền đấy chứ không phải là ng ta giảm giá thuốc đâu. Mẹ nó yên tâm sử dụng nhóa.

Ice_Lion
01-18-2013, 10:05 AM
Mình cũng đã làm, thấy rất ổn, mất kinh 6 tháng, giờ lại có kinh lại. Chẹp, vẫn thích khoản ko có kinh, thoải mái vô cùng. Mình đang giới thiệu cho con em đi làm. Đẻ mổ, ko phòng tránh thì chết! Mình làm xong 3 năm chắc lại cấy tiếp!

Mình thì lên kế hoạch hết 3 năm sẽ để có thêm 1 bé nữa sau đó lại dùng típ ^^

sunset1985
04-23-2013, 03:42 PM
Ôi vào topic này mình như chết đuói vớ được cọc ý, mình sắp sinh bé thứ 2, tập 1 đc 19 tháng, tập 2 bị nhỡ, nên mình sợ sinh xong tập 2 lại nhỡ tiếp lắm, nên cũng muốn tìm biện pháp nào an toàn mà lâu dài nữa, vì xong 2 tập là hoàn thành r mà. Mình bị dị ứng BCS, lại sợ đặt vòng lắm. Cho mình hỏi chủ top là cấy que trong thời gian cho con bú có ảnh hưởng j ko vậy?

Ice_Lion
04-23-2013, 05:30 PM
Ôi vào topic này mình như chết đuói vớ được cọc ý, mình sắp sinh bé thứ 2, tập 1 đc 19 tháng, tập 2 bị nhỡ, nên mình sợ sinh xong tập 2 lại nhỡ tiếp lắm, nên cũng muốn tìm biện pháp nào an toàn mà lâu dài nữa, vì xong 2 tập là hoàn thành r mà. Mình bị dị ứng BCS, lại sợ đặt vòng lắm. Cho mình hỏi chủ top là cấy que trong thời gian cho con bú có ảnh hưởng j ko vậy?

Tớ cấy que lúc sinh xong dc 2 tháng, sữa tớ vẫn rất tốt và rất nhiều, trộm vía hồi đấy nuôi con bằng sữa mẹ ko mà đi đâu con cũng dc khen bụ bẫm. Thế nên nàng cứ yên tâm cấy nhé mà tớ thấy cấy chẳng đau đớn gì mà nhanh gọn nữa, 5' la xong và cấy ở cánh tay nên ko có động chạm gì ở dưới cả.

Zin05
04-23-2013, 09:35 PM
Không biết chương trình khuyến mại này đến bao giờ các mẹ nhỉ? Mình mới vừa sinh dc hơn 1 tháng, cũng nghiên cứu vụ này lâu rùi, chứ trước uống thuốc hay lười và quên lắm.

lndmark
04-23-2013, 10:40 PM
Không biết chương trình khuyến mại này đến bao giờ các mẹ nhỉ? Mình mới vừa sinh dc hơn 1 tháng, cũng nghiên cứu vụ này lâu rùi, chứ trước uống thuốc hay lười và quên lắm.
Vẫn đang km mẹ nó ạh! Hnay tớ vừa gọi điện hỏi xong. Chỉ đang băn khoăn là mún có em bé tiếp thì tháo que ra có bt ko. Quảng cáo là bt đấy nhưng ko biết thực tế các mẹ dùng thấy thế nào

tuyetyeuthuonglx
04-24-2013, 01:40 PM
Đây là phương pháp có tỉ lệ tránh thai cao nhất. Bác sĩ sẽ cấy một que nhựa dẻo dưới da cánh tay bạn. Que này sẽ phóng thích progestin vào cơ thể, ngăn không cho tinh trùng gặp trứng. Thủ thuật này chỉ mất vài phút và có hiệu quả kéo dài 3 năm.

Phương pháp này thường không gây các phản ứng phụ như rong kinh, viêm nhiễm nhưng giá thành thường cao hơn các biện pháp khác. Nó có nhược điểm là có thể gây rối loạn chu kỳ kinh nguyệt và chống chỉ định với các trường hợp bị viêm gan, viêm thận.

hanhnt123
04-25-2013, 10:15 AM
Phương pháp này nghe cũng hay. Mình đang dùng biện pháp tránh thai là đặt vòng cũng thấy ổn

Ice_Lion
04-27-2013, 03:36 PM
Vẫn đang km mẹ nó ạh! Hnay tớ vừa gọi điện hỏi xong. Chỉ đang băn khoăn là mún có em bé tiếp thì tháo que ra có bt ko. Quảng cáo là bt đấy nhưng ko biết thực tế các mẹ dùng thấy thế nào

Tớ thì vẫn đang trong time kế hoạch phải hơn 1 năm nữa mới tháo que nhưng thấy có mẹ bảo bỏ que ra tam 1 tháng sau là đã có ngay rồi. Nhưng chắc cũng tùy từng người nên time có thể lâu hoặc nhanh hơn.

Ice_Lion
04-27-2013, 03:38 PM
Phương pháp này nghe cũng hay. Mình đang dùng biện pháp tránh thai là đặt vòng cũng thấy ổn

Mình thì nghe đến đặt vòng là đã sợ rồi vì hồi mình đi sinh bị các bác sĩ khám trong là hết hồn luôn nên chả muốn đặt vòng với lại thấy bảo nguy cơ bị chửa ngoài tử cung cũng cao hơn khi đặt vòng. :(

sealhappy
04-30-2013, 01:20 PM
E cũng đang tìm hiểu pp này. Hiện jờ chưa áp dugj biện pháp nào cả nên lo lắm. Cảm ơn. Chủ top đã chia sẻ

Ice_Lion
05-04-2013, 05:35 AM
E cũng đang tìm hiểu pp này. Hiện jờ chưa áp dugj biện pháp nào cả nên lo lắm. Cảm ơn. Chủ top đã chia sẻ

Tớ thấy biện pháp này hay nên chia sẻ với mọi ng thôi, có gì bạn cứ hỏi nhá. ^^

lndmark
05-06-2013, 09:56 AM
Tớ thấy biện pháp này hay nên chia sẻ với mọi ng thôi, có gì bạn cứ hỏi nhá. ^^
Mẹ Ice ơi, mình vừa cấy đc khoảng hơn 1 tuần, nhưng mình thấy ngứa ngứa chỗ cái que ấy, có hôm mình gãi gãi còn sưng vù lên í. Ko biết lúc mới cấy mẹ nó có bị ngứa thế ko?

Ice_Lion
05-06-2013, 01:07 PM
Mẹ Ice ơi, mình vừa cấy đc khoảng hơn 1 tuần, nhưng mình thấy ngứa ngứa chỗ cái que ấy, có hôm mình gãi gãi còn sưng vù lên í. Ko biết lúc mới cấy mẹ nó có bị ngứa thế ko?

Ối nàng đừng có gãi nhé, nếu ngứa thì đắp 1 cái khăn mát mát vào cho dịu. Khi mình cấy nó sẽ làm cho các mao mạch nhỏ bị vỡ và cơ thể nó phải làm quen với vật thể lạ nên nó như thế thôi, 1 thời gian sau nó sẽ hết. Nàng mà gãi có khi còn làm nó lệch vị trí đấy nhé. Chườm khăn mát vào nếu ngứa nhé.

bobyyeuthuong
05-06-2013, 01:16 PM

1 bạn đồng nghiệp của mình cũng sử dụng biện pháp này, hình như chỉ gần 1 triệu thôi.
Mình dùng biện pháp BCS cũng thấy ổn, oxa ko ý kiến j.

haitom
05-07-2013, 01:25 PM
Chi oi. C cay o dau the? Co ton nhieu tien ko ha c? Em cung muon tim bien phap tranh thai ma chua biet chon cach nao cho phu hop ca. HIc(u)

khicondangyeu
05-07-2013, 02:06 PM
Chi phí có vẻ cao nhỉ? Nghe mẹ nó nói dùng biện pháp này 1 là kinh rất ít, 2 là ko có kinh thì mình hơi dè chừng. Mình cũng đang băn khoăn ko biết nên chọn biện pháp nào để phòng tránh vì mình sinh mổ, ko đặt vòng được. Mà mình còn nghe nói, pp này chỉ nên áp dụng cho những người ko có nhu cầu sinh con thôi vì nếu sinh con tiếp thì con dễ bị dị dạng lắm :(

tuyetyeuthuonglx
05-07-2013, 02:13 PM
mỗi người hợp 1 kiểu mà,các mẹ cứ mạnh dạn thử đi

huongduongxanh_30032000
05-07-2013, 02:42 PM
biện pháp này lạ em chư nghe bao giờ

Me_Ốc
05-07-2013, 03:47 PM
Cảm ơn mẹ bé đã chia sẻ 1 phương pháp rất hay và hiệu quả. Mình đã nghiên cứu biện pháp này lâu rồi mà mãi vẫn chưa dùng vì sợ ít người dùng, may hôm nay lại đọc được topci nàng và các mẹ đã dùng chia sẻ. Mình phải nhanh chóng đi làm, mình vỡ kế hoạch 1 lần khi sinh bé được 9th giờ vẫn sợ, tới giờ vẫn cứ tháng nào lo tháng nấy vì chồng minh ko dùng BCS được lâu, suốt ngày lo dính trong khi mình dự tính kế hoạch 4-5 năm nữa mới sinh bé 2 cơ

me_hoang_an
05-08-2013, 11:36 AM
mình cũng quan tâm cái này quá, phải bỏ 1 lần rùi, mình hãi quá, máy móc nhậy quá, tránh mãi ko được. thanks mẹ nó nhìu nha! phải tiến hành ngay mới được!

pink90
05-09-2013, 01:25 AM
Cấy vào đâu hả mẹ nó ơi?? Mà kiểu này sẽ làm vô kinh - k rụng trứng đc - nge hơi sợ ý ạ..

Giay1doi
05-09-2013, 08:58 PM
Hôm nay mình đến Psan Tw, định đặt vòng mà chị y tá giới thiệu loại que này đặt vào tay... Lúc đầu hơi hãi nhưng tìm hiểu rồi cũng muốn thử. Mình đã trả tiền rồi và đợi bsi Thắng cấy cho mình... Nhưng đợi mãi mà bên nhà cung cấp chưa giao hàng nên lại phải đợi đến mai. Hic ko biết thế nào, lo phết

Giay1doi
05-09-2013, 09:00 PM
100usd/que va bồi dưỡng bsi nữa cũng khoảng 2tr500

Maxo_hn
05-10-2013, 02:39 PM
100usd/que va bồi dưỡng bsi nữa cũng khoảng 2tr500

Mẹ nó ơi, sao mẹ nó làm ở đâu mắc thế, mình vừa đt đến maria stop đc các mẹ bên webtretho phổ biến kinh nghiệm í, thì chỉ mất 900k thôi http://www.mariestopes.org.vn
Mình đặt hẹn chiều mai rùi, làm mất mấy phút là xong í mà

Maxo_hn
05-10-2013, 02:47 PM
Đây mình tham khảo kinh nghiệm ở đây .**************/forum/f154/cay-que-tranh-thai-o-dau-1381410/index2.html , xong rùi đt luôn theo số hotline, mất 5 phút tư vấn, đặt luôn lịch hẹn chiều mai, hồi hộp, hồi hộp, heheheh :D vẫn đang 900k đó các mẹ ah, mà ko phải bồi dưỡng bs gì đâu ^^

rabbit.bear
05-10-2013, 02:56 PM
Thôi các mẹ cứ mạnh dạn cấy đi. Nhiều người cứ đe dọa mình là thế này, thế kia, rồi k có con. Mình bảo ko có con thì chắc có số rồi. Ko lẽ bjo sợ ko đẻ dc tiếp mà sòn sòn hay sao, thôi m hãi lắm rồi. Mình đã cấy được hơn 3 tháng rồi, sau vụ chẳng may có em bé nên sợ khiếp. Tuyệt đối chẳng bjo mắc thêm lỗi lầm nữa đâu. Mình cũng cấy que ở maria stopes, 900k.

Cũng bị rong kinh đây này, mỗi lần ra tí tẹo thôi nhưng kéo dài mãi cũng oải. Gọi cho bs bảo uống thuốc tránh thai hàng ngày sẽ đỡ. Nhưng thấy bảo 6th đầu chưa ổn định nên có thể xảy ra, nên mình đợi. Cũng ko còn biện pháp nào khả quan hơn cả.

chamthao
05-10-2013, 03:33 PM
Bạn cùng phòng mình dùng biện pháp này nhưng không hợp nên chưa đầy 1 năm phải đi rút ra. Bạn ấy bảo đến chu kỳ có rất ít, giảm nhu cầu quan hệ. Mặt mũi thì mụn tùm lum. Tuy nhiên có người hợp thì lại rất ổn. Mình mà sinh xong bé thứ 2 thì mình cũng sẽ thử phương pháp này.

cun con dang yeu
05-10-2013, 04:35 PM
Đang cho con bú có thể dùng biện pháp này được không các mẹ

me_hoang_an
05-10-2013, 08:09 PM
Cấy vào đâu hả mẹ nó ơi?? Mà kiểu này sẽ làm vô kinh - k rụng trứng đc - nge hơi sợ ý ạ..
e cũng định cấy mà nghe thấy như vậy cũng hãi! theo nguyên lý thì phải rụng trứng hàng tháng chứ nhỉ?

Maxo_hn
05-11-2013, 10:05 PM
Chiều nay m cấy rùi, h đang hơi ê tay chỗ cấy, hehee...

Giay1doi
05-12-2013, 02:58 PM
Ôi thế là mình cấy bị đắt à, vi tham khảo ở đây thấy giá chung như vây... Bên bán que cấy họ giao đã 100usd. Mình cấy được 2 ngày rồi, phía đuôi cắm vào bên trong giờ hơi tấy ko biết có làm sao ko nữa... Hiện tại cơ thể vẫn thấy bình thường... Hy vọng ổn vì mình cũng 2 nhóc rồi.

Nụ cười yêu
05-13-2013, 12:03 PM
Chiều nay mình sẽ nghiên cứu tiếp. Các mẹ đã dùng cho xin thêm kinh nghiệm nhé.

meyuna79
05-13-2013, 01:13 PM
Tớ cấy đc gần 3 năm rồi đây, thấy rất ổn, cuối năm là phải thay que khác rùi

Maxo_hn
05-13-2013, 01:37 PM
Mình sang ngày thứ 3, tháo băng rồi, vết cấy khô và hàn miệng rùi :D hi vọng là ổn ^^

batgioi
05-13-2013, 01:59 PM
mình cũng nghe các mẹ trên này nói về phương pháp này nhưng mình ko áp dụng, tránh bằng bcs thui.

Ice_Lion
05-17-2013, 09:14 AM

KO phải là ko rụng trứng mẹ nó ạ mà là làm giảm rụng trứng và làm dày lớp niêm mạc để tinh trùng khó xâm nhập vào. VÌ rụng trứng ít nên kinh cũng ít là bt. 6 tháng đầu mình cũng ko có kinh nhưng đến bh thì cứ đều đều 2 tháng là có kinh 1 lần. Tớ ko hề bị nổi mụn hay bất cứ cái gì cả, có lẽ là do tớ hợp thuốc.

Ice_Lion
05-17-2013, 09:16 AM
Thôi các mẹ cứ mạnh dạn cấy đi. Nhiều người cứ đe dọa mình là thế này, thế kia, rồi k có con. Mình bảo ko có con thì chắc có số rồi. Ko lẽ bjo sợ ko đẻ dc tiếp mà sòn sòn hay sao, thôi m hãi lắm rồi. Mình đã cấy được hơn 3 tháng rồi, sau vụ chẳng may có em bé nên sợ khiếp. Tuyệt đối chẳng bjo mắc thêm lỗi lầm nữa đâu. Mình cũng cấy que ở maria stopes, 900k.

Cũng bị rong kinh đây này, mỗi lần ra tí tẹo thôi nhưng kéo dài mãi cũng oải. Gọi cho bs bảo uống thuốc tránh thai hàng ngày sẽ đỡ. Nhưng thấy bảo 6th đầu chưa ổn định nên có thể xảy ra, nên mình đợi. Cũng ko còn biện pháp nào khả quan hơn cả.

Tớ 6 tháng đầu cũng vô kinh nhưng giờ thì đều đặn 2 tháng có 1 lần.

Ice_Lion
05-17-2013, 09:17 AM
Bạn cùng phòng mình dùng biện pháp này nhưng không hợp nên chưa đầy 1 năm phải đi rút ra. Bạn ấy bảo đến chu kỳ có rất ít, giảm nhu cầu quan hệ. Mặt mũi thì mụn tùm lum. Tuy nhiên có người hợp thì lại rất ổn. Mình mà sinh xong bé thứ 2 thì mình cũng sẽ thử phương pháp này.

Tớ cũng ko hề có mụn miếc gì cả, da vẫn mịn đi chơi bảo ko đánh phấn bạn nó ko tin. :D

Ice_Lion
05-17-2013, 09:18 AM
Đang cho con bú có thể dùng biện pháp này được không các mẹ

Dc nàng nhé, tớ cấy que lúc mới sinh dc 2 tháng thôi mà sữa vẫn tốt và ra đều.

Ice_Lion
05-17-2013, 09:20 AM
Ôi thế là mình cấy bị đắt à, vi tham khảo ở đây thấy giá chung như vây... Bên bán que cấy họ giao đã 100usd. Mình cấy được 2 ngày rồi, phía đuôi cắm vào bên trong giờ hơi tấy ko biết có làm sao ko nữa... Hiện tại cơ thể vẫn thấy bình thường... Hy vọng ổn vì mình cũng 2 nhóc rồi.

Mẹ nó cấy ở viện thì đắt rồi vì họ phải mua thuốc, còn cấy ở MS chỉ có 900k vì thuốc là dc Lien hop quốc tài trợ rồi, 900k đấy chỉ là tiền chi phí cấy thôi.

trang1912
05-17-2013, 09:22 AM

Nếu tiêm thuốc tránh thai thì ko biết có tác dụng bao lâu mẹ nó nhỉ? Cấy que nếu ko hợp thì có thể tháo ra phải ko nàng? Liệu có tác dụng phụ gì ko nhỉ vì theo mình biết bạn mình đã cấy que miễn phí (ở tỉnh khác) xong bị giảm nhu cầu ham muốn và khô hạn ý, hic

YeuBonBon
05-17-2013, 09:23 AM
đắt ghê các mẹ nhỉ? em sợ quá...........................

cutiluoi
05-17-2013, 09:32 AM
Mình ngày trc dùng thuốc tránh thai hàng ngày cũng bị tăng cân, dừng thuốc cũng ko thể xuống cân dc nữa, mà dùng thuốc cứ phải uống đúng giờ mình thì lại hay quên nên mới nghiên cứu các biện pháp khác cuối cùng chốt ở biện pháp cấy que vì thấy hợp lí với mình nhất.

Bạn cấy được mấy tháng rồi, có bị tăng cân không, kinh nguyệt thế nào, mình cũng tham khảo phương pháp này nhưng thấy tác dụng phụ là tăng cân nên còn băn khoăn?

m3m30k0n
05-17-2013, 09:34 AM
nhiều ng ko hợp lại pải tháo ra đấy mẹ nó ạ .

chuotnhat07
05-17-2013, 10:03 AM
Mẹ nó cấy ở viện thì đắt rồi vì họ phải mua thuốc, còn cấy ở MS chỉ có 900k vì thuốc là dc Lien hop quốc tài trợ rồi, 900k đấy chỉ là tiền chi phí cấy thôi.

Mẹ nó cho tớ xin địa chỉ MS là ở chỗ nào vậy, hì hì, đang tính đi đặt vòng mà thấy ngại quá

chuotnhat07
05-17-2013, 10:04 AM
Nếu tiêm thuốc tránh thai thì ko biết có tác dụng bao lâu mẹ nó nhỉ? Cấy que nếu ko hợp thì có thể tháo ra phải ko nàng? Liệu có tác dụng phụ gì ko nhỉ vì theo mình biết bạn mình đã cấy que miễn phí (ở tỉnh khác) xong bị giảm nhu cầu ham muốn và khô hạn ý, hic

Bạn tớ tiêm ùi, chẳng thấy kinh đâu nữa, bị khô hạn luôn, thế nên tớ ko dám ham hố vụ tiêm

Truc-Mon2011
05-17-2013, 10:46 AM
em cung dang tim hieu ve phuong phap nay, nhung neu vo kinh co anh huong gi ve sau nay khong chi nhi.
ma lam cai nay bay gio het bao nhieu xien a bac oi.

Ice_Lion
05-17-2013, 10:56 AM
Bạn cấy được mấy tháng rồi, có bị tăng cân không, kinh nguyệt thế nào, mình cũng tham khảo phương pháp này nhưng thấy tác dụng phụ là tăng cân nên còn băn khoăn?
Tớ cấy dc gần 1 năm rồi, tớ ko bị tăng cân gì cả và cũng ko bị mụn gì luôn. ^ tháng đầu thì tớ ko có kinh nhưng sau đấy đều đặn thì 2 tháng có 1 lần.

Mẹ nó cho tớ xin địa chỉ MS là ở chỗ nào vậy, hì hì, đang tính đi đặt vòng mà thấy ngại quá
http://www.mariestopes.org.vn/
Trang web của nó đây mẹ nó vào tham khảo các địa chỉ nhé.

Tớ cấy xong nhu cầu vẫn nhiều, ko bị khô hạn gì đâu nhiều lúc còn ướt quá i :">.
Tớ thấy bảo tiên thuốc thì td dc khoảng mấy tháng, còn que thì dc 3 năm và có thể tháo ra bất cứ lúc nào nếu muốn dừng lại để có bầu.

Ice_Lion
05-17-2013, 11:00 AM
em cung dang tim hieu ve phuong phap nay, nhung neu vo kinh co anh huong gi ve sau nay khong chi nhi.
ma lam cai nay bay gio het bao nhieu xien a bac oi.

Như mình thì chỉ vô kinh 6 tháng đầu thôi sau đó thì 2 tháng mình có 1 lần đều đặn, nhưng tùy ng cò ng hàng tháng vẫn có nhưng lượng kinh sẽ ít. Mình tham khảo những ng dùng trc rồi, bỏ que ra vẫn có thai như bt chỉ là tùy vào từng ng thì thời gian đậu thai lại sẽ lâu hay nhanh thoi.
Bh nếu bạn vào trong viện thì gái tầm 2m, còn nếu bạn liên hệ được với phòng khám Maria Stopes mà họ còn thuốc do liên hợp quốc tài trợ thì chỉ mất tiền chi phí thủ thuật là 900k thôi.

lunamoonrider
05-17-2013, 11:51 AM
Cám ơn bà chị đã chia sẻ,như chị nói thì dùng rất thik nhưng 2,5t cũng là 1 vấn để với em đấy chị ạ

hatran.enviro
05-17-2013, 01:46 PM
e nghe cô e làm ở trạm y tế xã nói, que cấy đó cấy xong nhiều người k chịu đc phải tháo ra nên trước khi đi cấy phải uống thuốc tránh thai hàng ngày(cái loại uống theo giờ ấy) nếu k có tác dụng phụ thì hẵng đi cấy. k thì mất n tiền, mà phải tháo ra thì phí lắm

nguoime_hanhphuc
05-17-2013, 03:16 PM
Không đau đâu mẹ nó ạ vì ng ta dùng thuốc tê mà. Bác sĩ cấy xong lúc nào mình cũng chẳng biết í :) mà về nhà cũng mình cũng chỉ hơi đau 1 tí khi hết thuốc tê thui.
Sao mình thấy người hàng xóm của mình đi cấy về thấy chổ cấy que nó sưng to lắm mình thấy vậy cũng ớn nên không dám làm.

Ice_Lion
05-17-2013, 05:31 PM
Cám ơn bà chị đã chia sẻ,như chị nói thì dùng rất thik nhưng 2,5t cũng là 1 vấn để với em đấy chị ạ

Nàng cấy ở ở phòng khám Maria Stopes giá có 900K vì đang dc tài trợ thuốc đấy, nàng thử gọi điện hỏi xem họ còn chương trình đấy ko. Vì tính ra tác dụng dc hẳn 3 năm thì chi phí cũng ko cao mấy nữa.

Ice_Lion
05-17-2013, 05:33 PM
Sao mình thấy người hàng xóm của mình đi cấy về thấy chổ cấy que nó sưng to lắm mình thấy vậy cũng ớn nên không dám làm.

Mình ko biết hàng xóm mẹ nó cấy ở đâu nhưng mình đi cấy về chỉ bị bầm tay 1 chút do khi cấy vật lạ vào người thì cơ thể mình phản ứng để thích nghi thôi, độ vài ngày sau là hết. Gần chục người bạn của mình đi cấy về cũng thế, thế nên còn phải xem lại nơi mình cấy bác sĩ tay nghề như thế nào nữa nàng ạ.

me_vybunny88
05-17-2013, 05:35 PM
Em thích nhất câu này của chị. Cơ mà hơi đắt. Em đặt vòng mất rồi. Hình như em bị kinh rất nhiều nên người cứ xanh xanh nên có lẽ sẽ áp dụng cách này mất

nhimbong80
05-17-2013, 05:43 PM
mình đang nghiên cứu vụ kế hoạch hóa gia đình đây này, chắc phải vào đây để học kinh nghiệm các mẹ đi trước

vongdautam
05-19-2013, 06:34 AM
sinh xong tập 2 chắc em cũng dùng biện pháp này

Ice_Lion
05-21-2013, 10:45 AM
Em thích nhất câu này của chị. Cơ mà hơi đắt. Em đặt vòng mất rồi. Hình như em bị kinh rất nhiều nên người cứ xanh xanh nên có lẽ sẽ áp dụng cách này mất

Chị nghe đến đặt vòng là cũng đã sợ rồi í >.<

Ice_Lion
05-21-2013, 10:47 AM
sinh xong tập 2 chắc em cũng dùng biện pháp này

Mình cũng tính sau này sinh xong tập 2 thì vẫn quay lại dùng biện pháp này thôi chứ ko đặt vòng đâu.

dothuthuy84
06-10-2013, 04:40 PM
Các mẹ cứ yên tâm đi cấy đi,mình thấy ko đau gì cả
Mỗi tội giờ đang bị rong kinh thôi,nhưng yên tâm lắm!

bominhmap
06-19-2013, 01:00 AM
Mình sinh mổ, ko đặt vòng được, mà uống thuốc thì mình là đứa chúa hay quên, dùng BCS thì rõ ràng là xã không thích lắm...., tránh kiểu khác thì "máy móc" của mình vốn rất nhạy, dính ngay... (hix... 3 năm lấy chồng mà đậu tận 4 lần rồi, giữ được 2, còn thì 1 tự mất, 1 phải bỏ....huhu)..., nghĩ tới chuyện "nhỡ nhàng" nữa là khiếp...

Mình quyết định dùng pp này, hi vọng MS còn chương trình tài trợ để đỡ kinh phí......

vongdautam
06-19-2013, 10:26 AM
em cũng đang tính dùng que cấy , vào hóng kn

huongsau82
06-19-2013, 02:42 PM
Mình cũng vào hóng, sinh xong còn áp dụng. Mình cũng thích cái món này nhất trong các món ngừa thai...

pemucbaby
06-19-2013, 09:04 PM
Lót dép hóng nào! Em cũng vừa sinh xong được 1 tháng rưỡi rồi. Sau sinh khoảng bao nhiêu tháng thì cấy hỏ các mẹ?

hanhphuc_trontron
06-20-2013, 11:29 AM
Các mẹ cứ yên tâm đi cấy đi,mình thấy ko đau gì cả
Mỗi tội giờ đang bị rong kinh thôi,nhưng yên tâm lắm!

cấy xong bị rong kinh a mẹ nó, sợ nhất là rong kinh khó chịu lắm í

Maxo_hn
06-20-2013, 11:33 AM
M đã cấy đc 1 tháng rưỡi rồi, đang bị rong, đến đó (marie stopes) bs đưa thuốc cho uống để stop rong nhé các mẹ :) thuốc free ko phải đóng thêm nha, m uống xem mấy hom thì hết rong nào

voimamut2011
06-21-2013, 01:32 PM
Mình làm ở phòng khám sản, phụ khoa Maria Stop mẹ nó ạ, chi phí là 2 triệu rưỡi. Mẹ nó có thể vào các bệnh viện lớn để làm hoặc đến phòng khám Maria Stop cũng dc vì đỡ phải xếp hàng chờ đợi lâu.Mẹ nó lên google search rồi vào web của nó xem địa chỉ cụ thể là ra.

hay quá nhưng có đau ko mẹ nó? cấy vào đâu thế?

cheriamour
06-22-2013, 11:24 AM
Cám ơn chủ top cho thông tin hữu ích quá, em sắp sinh t2 rồi, đợi 2 tháng nữa sẽ đi cấy luôn chứ em cũng thuộc dạng nhạy, ko phòng tránh là tiêu ngay. Ko bít đến lúc em đi làm thì có còn đc ưu đãi giá 900k k nữa

Ice_Lion
06-27-2013, 09:07 AM
hay quá nhưng có đau ko mẹ nó? cấy vào đâu thế?

Không đau đâu vì có thuốc tê mà họ làm nhanh lắm mình còn chưa kịp hiểu gì họ đã cấy xong rồi. cấy ở dưới cánh tay mẹ nó ạ.

Ice_Lion
06-27-2013, 09:09 AM
cấy xong bị rong kinh a mẹ nó, sợ nhất là rong kinh khó chịu lắm í

Tùy cơ địa từng ng nàng ạ. Tớ thì ko bị rong kinh nhưng 6 tháng mới có kinh 1 lần.

Ice_Lion
06-27-2013, 09:10 AM
Lót dép hóng nào! Em cũng vừa sinh xong được 1 tháng rưỡi rồi. Sau sinh khoảng bao nhiêu tháng thì cấy hỏ các mẹ?

Sau sinh 2 tháng là cấy dc rồi mẹ nó ạ. :D mình đúng 2 tháng sau sinh đi cấy luôn nè. Vẫn cho con bú dc bt và vẫn rất nhiều sữa.

me annguyen
06-27-2013, 09:13 AM
Mình cũng đang băn khoăn về các biện pháp tránh thai, cũng có chị tư vấn đi cấy que tránh thai nhưng đang nuôi con nhỏ nên chi phí một lần cao cũng làm mình do dự, còn tiêm thì có người khuyên không nên sử dụng nhưng mình đọc trên mạng thì thấy các bs đều tư vấn là không bị tác dụng phụ nhiều như uống thuốc. Không biết có p hải k, có mẹ nào nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em với.

batgioi
06-27-2013, 09:15 AM
Không đau đâu vì có thuốc tê mà họ làm nhanh lắm mình còn chưa kịp hiểu gì họ đã cấy xong rồi. cấy ở dưới cánh tay mẹ nó ạ.

mẹ ice_lion cấy rồi à, mình cứ dùng pp thủ công bcs thôi

bag121984
06-27-2013, 09:17 AM
Sau sinh 2 tháng là cấy dc rồi mẹ nó ạ. :D mình đúng 2 tháng sau sinh đi cấy luôn nè. Vẫn cho con bú dc bt và vẫn rất nhiều sữa.
Mẹ nó đi cấy ở đâu vậy? cấy vào có ảnh hưởng gì nhiều ko??????

Ice_Lion
06-27-2013, 09:25 AM
Mình cũng đang băn khoăn về các biện pháp tránh thai, cũng có chị tư vấn đi cấy que tránh thai nhưng đang nuôi con nhỏ nên chi phí một lần cao cũng làm mình do dự, còn tiêm thì có người khuyên không nên sử dụng nhưng mình đọc trên mạng thì thấy các bs đều tư vấn là không bị tác dụng phụ nhiều như uống thuốc. Không biết có p hải k, có mẹ nào nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em với.

Pp nào cũng có td phụ hết nàng ạ chỉ là tùy thuộc vào cơ địa từng ng thì td phụ nó khác nhau thôi. Nếu ss giá và time có td của thuố thì tiêm cũng ko rẻ hơn đâu còn chưa kể khi tiêm là họ đưa trực tiếp 1 lượng lớn hocmon vào cơ thể mình 1 lúc, còn cấy que thì lượng hocmon sẽ dc giải phóng từ từ ở trong que cấy vào cơ thể mình nên cũng đơ hơn nhiều. Nàng có thể gọi điện đến các phòng khám của Maria Stopes để hỏi xem là họ còn chương trình tài trợ cấy que của Liên hiệp quốc ko? Nếu còn thì thay vì 2,5m,nàng chỉ tốn 900k tiền thực hiện thủ thuật thôi, còn tiền thuốc thì dc miễn phí.

Ice_Lion
06-27-2013, 09:26 AM
mẹ ice_lion cấy rồi à, mình cứ dùng pp thủ công bcs thôi

Em cấy lâu rồi bác ạ,chồng em ko khoái dùng bcs :(

Ice_Lion
06-27-2013, 09:28 AM
Mẹ nó đi cấy ở đâu vậy? cấy vào có ảnh hưởng gì nhiều ko??????

Mình cấy ở hòng khám Maria Stopes. Tất cả mọi thứ mình đều ko thấy ảnh hửong gì chỉ có là 6 tháng mình mới bị kinh 1 lần thôi

me annguyen
06-27-2013, 09:43 AM
Pp nào cũng có td phụ hết nàng ạ chỉ là tùy thuộc vào cơ địa từng ng thì td phụ nó khác nhau thôi. Nếu ss giá và time có td của thuố thì tiêm cũng ko rẻ hơn đâu còn chưa kể khi tiêm là họ đưa trực tiếp 1 lượng lớn hocmon vào cơ thể mình 1 lúc, còn cấy que thì lượng hocmon sẽ dc giải phóng từ từ ở trong que cấy vào cơ thể mình nên cũng đơ hơn nhiều. Nàng có thể gọi điện đến các phòng khám của Maria Stopes để hỏi xem là họ còn chương trình tài trợ cấy que của Liên hiệp quốc ko? Nếu còn thì thay vì 2,5m,nàng chỉ tốn 900k tiền thực hiện thủ thuật thôi, còn tiền thuốc thì dc miễn phí.

thanks mẹ nó nhé, để tớ qua đấy hỏi xem còn chương trình k thì cũng quyết định cấy que thôi chứ nghiên cứu kĩ rồi chả thấy pp nào khả thi hơn.

hoannha
06-27-2013, 10:24 AM
Tớ cũng nghe nói đến cái này rồi nhưng lại sợ khó có con lại, vì cũng quen với cô y tá làm ở sản. Cô ấy cũng hỏi là còn đẻ k, mình bảo có thế là cô ấy k làm cho nữa

Ice_Lion
06-27-2013, 10:42 AM
thanks mẹ nó nhé, để tớ qua đấy hỏi xem còn chương trình k thì cũng quyết định cấy que thôi chứ nghiên cứu kĩ rồi chả thấy pp nào khả thi hơn.

Uh, nàng thử hỏi đi nếu còn chương trình thì đỡ tốn hơn nhiều lắm đấy.

Ice_Lion
06-27-2013, 10:46 AM
Tớ cũng nghe nói đến cái này rồi nhưng lại sợ khó có con lại, vì cũng quen với cô y tá làm ở sản. Cô ấy cũng hỏi là còn đẻ k, mình bảo có thế là cô ấy k làm cho nữa

Bác sĩ chỗ tớ nói vẫn có dc bt mà, tớ biết 1 chị bên wtt cũng cấy sau đó bỏ ra khoảng 1 tháng là có lại luôn.

dothuthuy84
06-27-2013, 01:30 PM
M đã cấy đc 1 tháng rưỡi rồi, đang bị rong, đến đó (marie stopes) bs đưa thuốc cho uống để stop rong nhé các mẹ :) thuốc free ko phải đóng thêm nha, m uống xem mấy hom thì hết rong nào
Mẹ nó uống thuốc cho hết rong chưa?
Mình vẫn bị rong nè,chưa đến đó hỏi ntn

teaxinh
06-28-2013, 04:10 PM
E thì cứ dùng bcs thui vì đang cho con bú,cho bú 1 đêm mấy lần ý,mệt lắm,chẳng có hứng thú j hết.Mà nghe nói dùng que cấy này sau muốn có lại hay bị sảy lắm.K bít thế nào

teaxinh
06-28-2013, 04:11 PM
Bác sĩ chỗ tớ nói vẫn có dc bt mà, tớ biết 1 chị bên wtt cũng cấy sau đó bỏ ra khoảng 1 tháng là có lại luôn.

Cái này chắc tùy cơ địa từng người mẹ nó nhỉ.E thì bị dọa là sau này muốn có mà bỏ ra,cứ có là dễ bị sảy lắm đấy huhu

Maxo_hn
06-28-2013, 05:59 PM
Mẹ nó uống thuốc cho hết rong chưa?
Mình vẫn bị rong nè,chưa đến đó hỏi ntn

Mình uống sau 4 hôm là hết rong nhé (mỗi hôm 2 viên) , sau khi hết rong thì uống mỗi hôm 1 viên đến hêt vỉ ^^

hienshop337
06-28-2013, 06:04 PM
Mình cũng vừa biết dv này,thấy đứa em bảo bên bv việt pháp có 900k thôi mà mẹ nó,nó vừa cấy dc mấy tháng

golddragon
07-13-2013, 09:44 AM
Mọi người cho tớ hỏi, cấy que tránh thai còn được giảm giá 900k không,ở đâu làm vậy? Thanks.

vnxk.nsl
07-16-2013, 10:18 AM
mình hỏi ngố tí, cấy có đau ko hả các mẹ?

memai87
07-16-2013, 10:19 AM
Mình cũng nghe nói, đến PP này, nhưng chưa thử, khi nào có tập 2 xong cũng cấy cho an toàn hi,

vnxk.nsl
07-16-2013, 10:23 AM
mới kiếm đc cái video, share cho các mẹ xem :D

http://www.youtube.com/watch?v=uoGBFhYXKpM

hatran.enviro
07-16-2013, 10:23 AM
Mọi người cho tớ hỏi, cấy que tránh thai còn được giảm giá 900k không,ở đâu làm vậy? Thanks.

cùng câu hỏi với mẹ này, e phải đi cấy thôi k thì toi mất :)

Trau xinh xinh
07-16-2013, 01:45 PM
cô em cùng nhóm mình dùng biện pháp này và hết có 990k thôi mà sao mẹ nó làm ở đâu mà những 2.5 triệu cơ à; nếu mà ít kinh thì thích nhỉ, mình phải ngâm cứu phương pháp này mới đc

Ice_Lion
07-20-2013, 11:40 PM
cô em cùng nhóm mình dùng biện pháp này và hết có 990k thôi mà sao mẹ nó làm ở đâu mà những 2.5 triệu cơ à; nếu mà ít kinh thì thích nhỉ, mình phải ngâm cứu phương pháp này mới đc

Mình làm lúc chưa có tài trợ thuốc nên mới đắt vậy đó. Nghĩ lại thấy cũng tiếc quá

Trung_Hoa
07-22-2013, 03:25 PM
900k thôi chứ sao còn lẻ ra 90k nhỉ? Mình cấy mấy tháng nay, h đang rất vui vẻ phởn phơ với tình trạng vô kinh, vô âu vô lo, sẵn sàng chiến đấu bất cứ lúc nào, ^^

pemucbaby
07-22-2013, 03:37 PM
900k thôi chứ sao còn lẻ ra 90k nhỉ? Mình cấy mấy tháng nay, h đang rất vui vẻ phởn phơ với tình trạng vô kinh, vô âu vô lo, sẵn sàng chiến đấu bất cứ lúc nào, ^^

Mẹ nớ ơi! Mấy tháng thì cấy được nhỉ? Có để lại sẹo ở tay không ạ?

tytom11
07-22-2013, 03:43 PM
các bạn nghiên cứu kỹ vụ này chưa mình cũng muốn cấy cho an toàn nhưng sợ tác dụng phụ lâu dài về sau, kg biết có đáng lo không nhỉ

baobao2008
07-24-2013, 01:45 PM
các mẹ ơi khi cấy vào rồi thì tháo ra có dễ ko? có mất nhiều tiền ko? mẹ nào làm rồi thì cho các mẹ xin ít kinh nghiệm với, thanks!

meruby862011
07-24-2013, 01:52 PM
Ôi có cả cái này nữa ạ. Vào ngâm cứu tình hình. Mà không biết có loại cấy cho nam không nhỉ các mẹ?

Trung_Hoa
07-24-2013, 02:16 PM
Mẹ nớ ơi! Mấy tháng thì cấy được nhỉ? Có để lại sẹo ở tay không ạ?
Sau khi sinh 6 tuần là cấy được rồi, cấy xong thấy có cái vảy bằng nửa hạt đỗ xanh, rồi dần dần sẽ bong ra, mờ sẹo đi thôi.

các mẹ ơi khi cấy vào rồi thì tháo ra có dễ ko? có mất nhiều tiền ko? mẹ nào làm rồi thì cho các mẹ xin ít kinh nghiệm với, thanks!
Mình thì chưa tháo và chắc là đủ 3 năm sẽ tháo rồi cấy cái mới, nhưng mà người ta bảo nếu muốn tháo thì đến họ sẽ tháo ra, chắc mất một ít phí bông băng cồn, mình cũng k biết có phải khâu k vì khi tháo phải rạch một chút. Bạn thử gọi điện hỏi họ xem?

Ôi có cả cái này nữa ạ. Vào ngâm cứu tình hình. Mà không biết có loại cấy cho nam không nhỉ các mẹ?
Hình như cho nam chỉ có thắt thôi á, mà mình chả thấy có ông nào hợp tác vụ này hết. Thôi thì thân mình mình lo trước đã, vỡ kế hoạch thì mình mệt trước nhất và nhiều nhất cơ mà!

Trang web của họ, có số điện thoại, hoặc các bạn đến trực tiếp để người ta tư vấn cho.
http://www.mariestopes.org.vn/Story/vn/mang_luoi_phong_kham/tim_mot_phong_kham/ha_noi/Phong_kham_MSI_tai_Ha_Noi_8148.html

Cá nhân mình: Cấy xong rong ruổi 10 ngày, xong ngừng 3 tuần lại bị 1 tuần, rồi tịt tới giờ. Mình thấy thoải mái vì mình bị nhiều và lâu, đau bụng, đau lưng, cả đau đại tràng kích thích nữa, nói chung là trước đây đến ngày hàng tháng mình rất mệt mỏi. Với lại cơ địa mình đặt vòng dễ viêm, dùng áo mưa cũng vậy, mà mình cũng k thik áo mưa. Uống thuốc thì đang cho con bú, mà mình hay quên. Túm lại là mình vẫn thik cấy que hơn. Chỉ có điều mình dốt TA nên k thể vào trang web nước ngoài nghiên cứu được xem có tác dụng phụ, ảnh hưởng gì sau này k, các trang của VN thì nói rất đơn giản và đều là k ảnh hưởng gì, k biết có phải mị dân để đẩy hàng k, hì hì... Nếu mẹ nào biết TA thì nghiên cứu rộng hơn rồi bảo chị em với nhé! ^^

meboon
08-01-2013, 11:52 AM
Mình cũng đang muốn hỏi PP này, mọi người cho mình xin địa chỉ ở đâu cấy 900k với? Và thủ tục, cách làm có phức tạp lắm k ạ?

thuytt_hut
08-02-2013, 05:10 PM
Tớ cũng đang ngâm cứu vụ cấy đây. Tháng vừa rồi chậm mất 5 ngày mà hoảng quá chỉ sợ dính bầu thôi. May mà hôm trước chồng nhắc, hôm sau có ngay. Phù phù

Mẹ Nhím Mèo
08-02-2013, 09:21 PM
Cái này có nhiều tác dung phụ, haizzz... mình thì bị rong kinh đến khi bỏ ra :((((

vi_vi2011
08-03-2013, 02:19 PM
cái này rất hay mình cũng đang muốn tìm hiểu phương pháp này

Mẹ Tívoi
08-04-2013, 11:31 AM
Mình cũng đang muốn dùng biện pháp tránh thai mà còn đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào.

pinkpig-lotus
08-04-2013, 01:23 PM
Mình lót dép hóng tí chút, nhưng mình vẫn thích tự nhiên hơn, hù..hì., xã cũng phải chịu trách nhuệm trong việc này chứ nhỉ?!?

lebaoyen
08-04-2013, 01:31 PM
Mình lót dép hóng tí chút, nhưng mình vẫn thích tự nhiên hơn, hù..hì., xã cũng phải chịu trách nhuệm trong việc này chứ nhỉ?!?

he he chờ bánh bao lớn tí nữa chị ơi, chứ giờ bánh bao nhỏ xíu mà cứ để tự nhiên bắt xã chịu trách nhiệm thì khổ bánh bao lắm chị ạ

cugaushop
08-04-2013, 01:36 PM
Cho e xin ít thông tin đựơc không ạ
E cũng đang xem các pp

huychip
08-15-2013, 11:34 AM
E đã dùng pp này rồi thấy rất ok. Mọi người có thể đên phố Cảm Hội để làm chỉ mất tiền thủ thuật thôi

phannuhue
08-15-2013, 11:35 AM
Dánh dấu nghiên cứu vụ này .................................................. ...

bovang
08-15-2013, 11:42 AM
Em oánh dấu để nghiên cứu vụ này......................

hangtt81
08-26-2013, 08:26 PM
Mình cũng oánh dấu ngâm cứu vụ này, cảm ơn thông tin của mẹ nó

huyenhnit
08-28-2013, 08:44 AM
Ôi mn cấy 2,5 triệu cơ ạ, mình cũng đang tham khảo mún cấy nhưng đơt khoảng 4 tháng trước có mấy bạn trên này bảo có 900k thôi ạ, có mấy mẹ như vishop,tucoi,... ko nhớ hết ạ...

vongdautam
08-28-2013, 01:52 PM
cấy cái này mắc quá hen................

vobodoi2807
08-29-2013, 01:04 PM
sau 1 thời gian tìm hiểu mình vừa đi cấy hôm kia ở marie stopes international. ở đấy đang đc tổ chức phi chính phủ tài trợ nên chỉ mất có 900k thôi các mẹ ạ, còn ở viện khoảng tầm 2,5tr. mới đc mấy ngày nên chưa bt tn. biện pháp tránh thai nào cũng thế có thê hợp với người này nhưng lại ko hợp với người kia. mình đã đã dùng thử mấy pp rồi và cuối cùng chọn pp này, hi vọng là hợp

me trau_2012
09-25-2013, 03:21 PM
Mình đợi đẻ xogn tập2 sẽ áp dụng PPTT này. nHưng 3 năm nữa mới đẻ tiếp

yuumedress
09-25-2013, 03:22 PM
ngâm cứu cái này... em chuẩn bị sinh tập 2 rùi, chắc sau đấy sẽ áp dùng pp này xem sao.

bogaugau
09-25-2013, 03:45 PM
thanks mẹ nó đã chia sẻ thông tin hữu ích này nhé!!!! (u)

Mẹ Sáo
09-26-2013, 01:37 PM
sao đắt thế nhỉ??? mình cũng đang tìm hiểu. Chị gv nhà mình ng Tuyên Quang, tiêm cái gì í 3 mos 1 lần, mà miễn phí ở Ytế huyện, mà sao mình cấy cái này mắc nhỉ. Vụ 900k có vẻ ok hơn, 3 đứa rùi, mình phải làm thôi, hic. tks all.

bố mẹ bảo an
09-28-2013, 10:01 PM
Khi nào sinh xong thằng cò thứ 2 này mềnh cũng cấy 1 que :D

me_thienthan
10-11-2013, 01:08 PM
E cũng đang tìm pp tránh thai đây. Nghe pp này hợp lý nhỉ. E hai tháng nữa mới sinh tập 1. Cơ mà e sinh e bé ở quê cơ. Có chị nào ở thành phố Thái Bình đã dùng pp này biết địa chỉ nào chỉ cho e với ạ. Thanks các chị ạ.

Nhoccuty
10-11-2013, 09:38 PM
đây là pp mới ah mn? đã có nhiều mom thực hiện và kết quả có tốt không? không biết mn làm ở đâu nhỉ, trong Nam các bv chắc có làm hết đấy nhỉ?? :-k

ZinoShop
10-11-2013, 09:44 PM
Đánh dấu ngâm cứu, cảm ơn chị chủ top đã chia sẻ :)

vobodoi2807
10-12-2013, 12:10 AM
hixx mình cấy đc 1,5thang rồi và thấy hơi nản đây ( ko bt những td phụ này bao giờ mới hết hay là kéo dài trong suốt tg cấy que). hai td phụ mình sợ bị nhất là tăng cân và rong kinh thì lại đều bị cả. sau khi cấy đc khoảng nửa tháng thì mình đến ck, công nhận là có ra ít hơn bt (chỉ cần dùng bvs hàng ngày) nhưng kéo dài đến tận bgio, cứ sạch đc 2,3 ngày là lại bị rong :( . thôi cố thêm 1 .2 tháng nữa nếu vẫn bị như vậy thì lại phải đi tháo thôi, mà tháo que cũng mất 400k nữa chứ :(

huyenhnit
10-12-2013, 09:16 PM
hixx mình cấy đc 1,5thang rồi và thấy hơi nản đây ( ko bt những td phụ này bao giờ mới hết hay là kéo dài trong suốt tg cấy que). hai td phụ mình sợ bị nhất là tăng cân và rong kinh thì lại đều bị cả. sau khi cấy đc khoảng nửa tháng thì mình đến ck, công nhận là có ra ít hơn bt (chỉ cần dùng bvs hàng ngày) nhưng kéo dài đến tận bgio, cứ sạch đc 2,3 ngày là lại bị rong :( . thôi cố thêm 1 .2 tháng nữa nếu vẫn bị như vậy thì lại phải đi tháo thôi, mà tháo que cũng mất 400k nữa chứ :(
Hjc, thế chi phí cấy que là bao nhiêu vậy mn ơi

vobodoi2807
10-12-2013, 11:49 PM
Hjc, thế chi phí cấy que là bao nhiêu vậy mn ơi
mình cấy ở MSI đang đc hỗ trợ nên chỉ mất 900k thôi, còn bt là khoảng 2,5 - 3tr mn ạ

noitinhyeubatdau
10-15-2013, 10:32 AM
Mình thấy chị mình cũng làm cách này , nghe nói là cũng được , nhưng mình lại sợ không dám thử nữa

hoa_gao
10-15-2013, 10:34 AM
E vừa cấy xong 1 tháng ,cảm giác da mặt sậm hơn và dễ nỗi mụn
Có mẹ nào bị như e k ạ ? Hay là do e bị cảm giác thôi
E lo quá à

Made in NewZealand
10-16-2013, 01:52 PM

mình cũng đang quan tâm phương pháp này, nhưng sợ nhất là rong kinh

Viethome2013
10-16-2013, 02:13 PM
Sử dụng cái đó có tác dụng mạnh như vậy thì liệu có gây vô sinh hay không? và liệu sau này có mãn kinh sớm không mẹ chau?

Viethome2013
10-16-2013, 02:21 PM
Sử dụng cái đó có tác dụng mạnh như vậy thì liệu có gây vô sinh hay không? và liệu sau này có mãn kinh sớm không mẹ chau?

BachMai1981
10-16-2013, 02:42 PM
Nếu rong kinh mà chồng muốn gẫn gũi thì phải làm sau đây?
Mình sinh tập 2 đã được 9 tháng mà vẫn chưa có kinh trở lại nè

huyenhnit
10-16-2013, 04:04 PM
mình cấy ở MSI đang đc hỗ trợ nên chỉ mất 900k thôi, còn bt là khoảng 2,5 - 3tr mn ạ
Thế ợ, mình cũng đang băn khoăn quá mn ợ, mn có thấy người thay đổi hay khó chịu gì nhiều không ạ.

meiusau
11-11-2013, 04:28 PM
e cung đang nghiên cứu vụ này .................

Zin_thoi
11-11-2013, 07:37 PM
nghe theo bác Hồng Anh em cũng đú đây, 6 tháng rồi chửa thấy mất kinh, he he he chửa thấy tác dụng ohuj gì

people_smile_up
11-12-2013, 10:56 AM
Mình thì toàn dùng thuốc tránh thai hàng ngày nhưng cũng muốn thay đổi vì sợ những ảnh hưởng tác dụng phụ của thuốc tránh thai. Ngâm cứu thêm vụ này,

Ice_Lion
11-12-2013, 06:31 PM
nghe theo bác Hồng Anh em cũng đú đây, 6 tháng rồi chửa thấy mất kinh, he he he chửa thấy tác dụng ohuj gì

Chị thì cứ 6 tháng lại có kinh 1 lần, mỗi lần bị cũng ko nhiều lắm và bị có 2,3 ngày là hết. Cũng ko thấy có td phụ gì cả. Đang tính năm sau Phong dc 2 tuổi thì sẽ tháo que để làm tập 2 đây.

vobodoi2807
11-13-2013, 12:26 AM
Thế ợ, mình cũng đang băn khoăn quá mn ợ, mn có thấy người thay đổi hay khó chịu gì nhiều không ạ.
mình bị td phụ là rong kinh và tăng cân nhưng khoảng chục ngày nay thì thấy sạch sẽ rồi, mình có gọi điện hỏi thì họ tư vấn là những td phụ này sẽ mất đi sau 3-6 tháng. hi vọng là thế chứ nếu cứ bị như này thì hơi bất tiện

minha9x
11-13-2013, 01:50 AM
Mẹ nào dùng biện pháp này rồi cho e hỏi " ngu” chút. Cấy dưới cách tay vậy thì có nhìn thấy que kô? Sờ vào có cảm giác hình que đag dưới da không ak? Tại e vào google có hình ảnh rang tay ra ma nhìn thấy cả que e thấy ghê ghê.

Hỏi tò mò chứ thấy đắt nên e đặt vòng rồi .

Ice_Lion
11-13-2013, 08:50 AM
Mẹ nào dùng biện pháp này rồi cho e hỏi " ngu” chút. Cấy dưới cách tay vậy thì có nhìn thấy que kô? Sờ vào có cảm giác hình que đag dưới da không ak? Tại e vào google có hình ảnh rang tay ra ma nhìn thấy cả que e thấy ghê ghê.

Hỏi tò mò chứ thấy đắt nên e đặt vòng rồi .

Đấy là do kĩ thuật của ng cấy đó mẹ nó. Như tớ phải ấn hẳn tay vào thì mới thấy que cơ còn bt thì nhìn ko thấy.

vobodoi2807
11-13-2013, 01:33 PM
Đấy là do kĩ thuật của ng cấy đó mẹ nó. Như tớ phải ấn hẳn tay vào thì mới thấy que cơ còn bt thì nhìn ko thấy.

đúng là bt thì ko thấy, phải ấn tay vào thì mới nhìn đc cơ. ko biết có mn giống tớ ko chứ tớ cấy đc gần 3 tháng rồi mà giờ thỉnh thoảng vẫn thấy ngứa lắm :(

Ice_Lion
11-13-2013, 01:46 PM
đúng là bt thì ko thấy, phải ấn tay vào thì mới nhìn đc cơ. ko biết có mn giống tớ ko chứ tớ cấy đc gần 3 tháng rồi mà giờ thỉnh thoảng vẫn thấy ngứa lắm :(

Tớ mất gần 6 tháng mới quen cơ, khi nào ngứa nàng úp cái khăn lạnh vào chứ đừng gãi nhé.

latda_latdat
11-13-2013, 03:06 PM
mình ủng hộ phương pháp của mn.Mặc dù không phải anh xã nào cũng chịu sd cái cách an toàn nhất này.Theo mình biết 1 số mẹ gần nhà mình bị vô sinh thứ phát do dùng thuốc tránh thai và pp cấy này rùi.

Ice_Lion
11-13-2013, 03:14 PM
mình ủng hộ phương pháp của mn.Mặc dù không phải anh xã nào cũng chịu sd cái cách an toàn nhất này.Theo mình biết 1 số mẹ gần nhà mình bị vô sinh thứ phát do dùng thuốc tránh thai và pp cấy này rùi.

Đấy cái quan trọng là ko phải anh nào cũng chịu dung bcs í chứ, xã nhà tớ mà cứ nhắc đến bcs là tut hứng luôn í. Nhiều khi 2 vợ chồng giận nhau chỉ vì cái bcs thôi.

latda_latdat
11-13-2013, 03:19 PM
hayz,làm phụ nữ thật là mệt mỏi.các a chỉ biết sướng mình thôi.Nói thì lại dọa đi bên ngoài mới nản chứ

huyenhnit
11-15-2013, 04:18 PM
Hjc, mình thấy nhiều mẹ mách đi cấy cái này, đang tính tìm hiểu để đi cấy ạ, nhưng hjc vô sinh thứ phát thì chết ạ vì mình mới tập 1

ỉn yêu
11-17-2013, 02:28 PM
Hjc, mình thấy nhiều mẹ mách đi cấy cái này, đang tính tìm hiểu để đi cấy ạ, nhưng hjc vô sinh thứ phát thì chết ạ vì mình mới tập 1

m nghĩ còn phụ thuộc vào nh yếu tố mà quan trọng nhất vẫn là số phận của m thôi.m thấy nh ng phá thai ko biết bao nh lần mà vẫn có con ầm ầm chẳng sao.cách tốt nhất nên đi khám bsy sẽ tư vẫn cho m biện pháp tránh thai phù hợp với cơ địa của m

huyenhnit
11-19-2013, 05:15 PM
m nghĩ còn phụ thuộc vào nh yếu tố mà quan trọng nhất vẫn là số phận của m thôi.m thấy nh ng phá thai ko biết bao nh lần mà vẫn có con ầm ầm chẳng sao.cách tốt nhất nên đi khám bsy sẽ tư vẫn cho m biện pháp tránh thai phù hợp với cơ địa của m
Hj, cảm ơn lời khuyên của mn nhé, nhưng giờ đi khám các bác sĩ bận lắm, làm gì mà có thời gian ngồi tư vấn cho mình, trừ khi là người quen ạ

Bluerose3s
11-22-2013, 11:10 AM
Mình cũng lăn tăn về vụ này, cứ sợ này sợ nọ, cuối cùng là 3 ẻm rồi. Mình ở ĐNang nên cũng ko biết có cấy que này ko, chắc phải tìm hiểu chứ ko thì toi. Sao ko có phương pháp nào vừa an toàn tuyệt đối nhỉ, mẹ nào biết chỉ giúp chứ nguy quá

Ice_Lion
11-22-2013, 12:06 PM
Mình cũng lăn tăn về vụ này, cứ sợ này sợ nọ, cuối cùng là 3 ẻm rồi. Mình ở ĐNang nên cũng ko biết có cấy que này ko, chắc phải tìm hiểu chứ ko thì toi. Sao ko có phương pháp nào vừa an toàn tuyệt đối nhỉ, mẹ nào biết chỉ giúp chứ nguy quá

hĩ, làm gì có biện pháp nào an toàn tuyệt đối hả mẹ nó ơi. Nàng đã 3 em rùi thì lo chi nữa chứ :D