PDA

View Full Version : Tranh luận: Có mẹ nào rửa mặt bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ chưa ạ???cho em ý kiến cái nào

thuyduong21
11-15-2012, 12:30 PM
tềnh hềnh là hum trc em có đọc đc 1 bài viết nói là rửa mặt bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ có thể cải thiện da bị mụn các mẹ ạ, em cũng phân vân ko biết thực hư như thế nào nữa..căn bản là da em bjo nhìu mụn lắm cơ ý, em áp dụng bao nhiêu cách mà vẫn chưa có dấu hiệu khả quan nào cả, hơn nữa lại còn bị vết thâm...có mẹ nào dùng rồi chia sẻ với em nhé, hay các mẹ có cách nào bye bye mụn thì chỉ em với ạ, em đau khổ lắm rồi huhu chả dám đi đâu nữa cơ ý...huhu

Lantrailt
11-15-2012, 12:53 PM
Trời đất, chả biết mẹ nó nghe đc thông tin này ở đâu mà hỏi thế!
Bạn bị mụn trứng cá hay mụn gì?? Có nhiêu cách để loại trừ mụn mà?

lolita-lola
11-15-2012, 12:55 PM
Tớ có nghe nói đến mẹo này nhưng ko tin lắm. Nếu có thể dùng chung thì tại sao thương hiệu rất nổi tiếng Lactacyd còn tách riêng dung dịch vs phụ nữ & sữa rửa mặt?

thuyduong21
11-15-2012, 01:32 PM
Tớ có nghe nói đến mẹo này nhưng ko tin lắm. Nếu có thể dùng chung thì tại sao thương hiệu rất nổi tiếng Lactacyd còn tách riêng dung dịch vs phụ nữ & sữa rửa mặt?

ờ nhỉ? băn khoăn quá cơ ý, vì có bnaj nói là rửa mặt sau mấy tuần thì tình trạng khá hơn mẹ nó ah

nganle127
11-15-2012, 01:37 PM
mẹ cháu đi mua sữa rửa mặt cetaphil bán ở tất cả các hiệu thuốc nhé: giá 98k loại 150ml, 238k loại 400ml. loại này ngăn hình thành nhân mụn, có thể rửa cả khô lẫn ướt đấy (híc, nghe như mình đi quảng cáo ý nhể), em thấy dùng cũng được, đòng thời, mua mướp đắng về đắp mặt đi, cứ cách ngày 1 lần, đắp 20p rồi rửa bằng nước sạch, sau 1 tuần mụn sẽ giảm đấy, mà mướp đắng nhớ để lạnh rồi hãng đắp nhé. em vừa bị mụn chi chít ở trán, thế mà giờ đỡ rồi.

à, UỐNG nhiều nước ép: cà chua, cam nhé ( nhớ đừng mua đồ tàu :).

chúc mẹ cháu nhanh xinh

cachua_nam
11-15-2012, 01:40 PM
mình nghĩ là nếu như vậy thì việc gì các hãng mỹ phẩm phải làm riêng 2 loại sữa rửa mặt và dung dịch vệ sinh làm gì?
tốt nhất là nên dùng đúng như nhà sản xuất khuyên dùng mẹ nó ạ

thuyduong21
11-16-2012, 08:50 AM
hôm nay em chuột bạch thử cái đó rồi đấy các mẹ ạ...ko thấy có dấu hiệu j là bất ổn cả, hjhj hi vọng có thể cải thiện đc

maimai28
11-16-2012, 09:04 AM
ui, nghe lạ thế ^^. c phải kiểm tra kĩ thành phần xem có cái nào mà làm tổn hại đến da mặt không?

Mẹ_Bong
11-16-2012, 09:18 AM
ui... lần đầu tiên mình đọc đc cái này. Đúng là các mẹ sáng tạo thật.

thuyduong21
11-16-2012, 10:21 AM
híc, không phải sáng ạo đâu mẹ nó ah, em tìm các pp trị mun, tình cờ thấy có vài bài viết, em muốn hỏi ý kiến mọi ng và xem biết đâu ai đó trong số các chị em của lcm lại có ng dùng rùi ý mà

i3lackandwhite
11-17-2012, 04:13 AM
nghe vô lí quá :rolleyes:............

mekid2010
11-17-2012, 06:02 AM
Nghe ghê quá !

ston
11-17-2012, 06:17 AM
mình cũng thấy vô lý. mỗi sản phẩm làm ra đã có công dụng riêng rồi

thuyduong21
11-17-2012, 09:01 AM
hjhj, hình như mẹ nào cũng thấy bất hợp lý ý nhỉ??? nhưng em rửa thử mấy hôm nay rồi, ko sao thật đâu các mẹ ạ, còn tác dụng hay chưa thì em cũng chưa bít vì mới thử mà, nhưng có vẻ rửa cái này cảm thấy dịu nhẹ hơn là sữa rửa mặt các mẹ ạ

oto_om_hn
11-17-2012, 09:04 AM
Cơ hội nhận bộ sản phẩm XMEN 1 năm sử dụng, phần quà đích thực cho anh xã. Soạn tin XMEN gửi 6685.

Đông Tà
11-17-2012, 09:09 AM
Tớ chỉ thấy mọi người nói dùng dung dịch vs để gội đầu nếu tóc bị nhiều gàu thui chưa thấy bảo là rửa mặt đâu.

Pham Thuy Duyen
11-17-2012, 10:22 AM
Da ở bộ phận sinh dục còn nhạy cảm hơn da mặt rất nhiều, vì vậy dung dịch vs phụ nữ chắc chắn là dịu nhẹ hơn srm. Tại sao có mẹ lại nói là ghê nhỉ? Mình chắc chắn là dung dịch vs phụ nữ dùng đc cho da mặt nhưng srm ko dùng để làm dd vs đc đâu mẹ nó nhé :D

softprovn
11-17-2012, 02:14 PM
Em nghĩ cũng thấy ghê ghê, mẹ nó nên dùng đúng sản phẩm hơn là dùng bừa như vậy. mặt mụn rồi nên mẹ nó nhớ cẩn thận chứ., liều như vậy thì còn đâu mặt mũi nữa.

Măng
11-17-2012, 02:33 PM
Mỗi sản phẩm được tạo ra đều có công dụng khác nhau, khi sản xuất ra thì nhà sản xuất đã phải nghiên cứu rất kỹ để tránh các phản ứng phụ rồi. Mẹ nó đừng dùng bừa như vậy. Có nhiều loại SRM để trị mụn mà.

kt2a6
11-17-2012, 02:43 PM
Người ta đã nghiên cứu riêng từng loại dùng cho từng bộ phận , em nghĩ là ko nên dùng chung như thế, cảm giác ko an toàn.

basichouse
11-17-2012, 02:57 PM
Người ta đã nghiên cứu riêng từng loại dùng cho từng bộ phận , em nghĩ là ko nên dùng chung như thế, cảm giác ko an toàn.
Em cũng lần đầu nghe thấy cách này. Mỗi một loại nó có tác dụng riêng với từng bộ phận. Mà da mặt là vùng nhạy cảm nhất.

Tungchjx8x
11-17-2012, 03:03 PM
Nếu da nhạy cảm có thể dùng các loại dược mỹ phẩm cho da nhạy cảm mà ( Centaphil,Avene..vv..).Sao lại dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ

bag121984
11-17-2012, 03:05 PM
hic em nghĩ là ko nên dùng nghĩ đến đã thấy ghê rùi

huongtinh196
11-17-2012, 03:10 PM
trên thị trường thiếu gì các loại mỹ phẩm đặc trị mụn nhỉ. không cần phải suy nghỉ nhiều về vụ này bạn ạh. mỗi sản phẩm khi sinh ra đầu có mục đích sử dụng của nó rồi...

me be sin
11-17-2012, 03:17 PM
không biết bác đọc cái này ở đâu nhưng quả thực là mỗi loại ng ta nghiên cứu để sử dụng cho từng bộ phận sao lại lấy cái dung dịc vs ra rửa mặt..

thuyduong21
11-17-2012, 03:47 PM
Hiện mình là sinh viên năm cuối Đại học Ngoại thương Hà Nội. Năm sau là ra trường rồi, nên từ cuối năm ba mình đã chủ động xin việc, mong muốn thích nghi với môi trường đi làm, cho sang năm khỏi bỡ ngỡ.

Sau cả tuần vật vã làm CV, rồi đi phỏng vấn, cuối cùng mình cũng được chọn vào công ty mình ưng ý. Công việc mới này hết sức thú vị, mình làm bên marketing, dùng được tài ăn nói của mình trong tiếp xúc với khách hàng.

Cả gia đình khi nghe tin mình đi làm ai cũng hứng khởi. Tuy nhiên, chúc mừng xong là ai cũng nghĩ ngợi, không hiểu mình có làm tốt công việc marketing không, khi mặt mũi mình thế này…
Khuôn mặt sáng mịn, không mụn luôn là niềm mơ ước của mình. Ảnh minh họa

Cả tháng lăng xăng chạy xe đi xin việc khắp thành phố, cộng thời tiết nóng nực, cộng thói quen ăn cay, thói quen thức đêm của mình… khiến mặt mình nổi không biết cơ man nào là mụn, lại thêm làn da dầu ẩm ướt!

Khuôn mặt xinh xẻo ngày nào còn đâu. Mình tủi thân, với cái mặt này, thậm chí mình không muốn đi làm nữa, cũng chẳng muốn nhìn mặt ai!!!

Rồi mình đi làm, dáng người mảnh mai, chiều cao hơn người (1m67 lận), tóc dài thướt tha… ai nhìn mình từ phía sau cũng ngây ngất. Chỉ mỗi cái mặt tiền, chi chít những mụn lớn mụn bé, là ai cũng phát sợ.

Hết một tuần, thấy mình lúc nào cũng nhăn nhó, cuối tuần bố đích thân chở mình đi viện da liễu khám bệnh. Kết quả là mình bị viêm da, cộng với việc sử dụng mĩ phẩm tràn lan, không đúng cách, đã khiến làn da “nổi giận”.

Thế là mình chừa hẳn, không dám “chát chít” đủ loại mĩ phẩm lên mặt nữa, cũng không dám ăn cay, thức đêm vô tội vạ như xưa. Điều quan trọng nhất là, nghe theo lời khuyên của bác sĩ, mình đã dùng thần dược giúp trị mụn hiệu quả: là dung dịch vệ sinh phụ nữ.

Chắc các bạn nữ không ai xa lạ với dung dịch vệ sinh phụ nữ, thậm chí, nó không thể thiếu với mỗi người. Nhưng ít ai biết được công dụng tuyệt vời là trị mụn của nó.

Mình cũng thường xuyên dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ, vốn dành cho làn da “nhạy cảm”, nên yên tâm là khi dùng sẽ không gây kích ứng da. Mỗi ngày mình rửa mặt vào hai lần sáng, tối.
Nhờ dung dịch vệ sinh phụ nữ, mình đã nói bye bye với mụn. Ảnh minh họa

Theo lời khuyên của bác sĩ thì nước vệ sinh phụ nữ có ít chất kiềm, vì vậy độ tẩy rửa là vừa phải, không “bào mòn” da.

Đặc biệt nhờ vào chất lô hội có trong dung dịch vệ sinh phụ nữ (các loại sữa rửa mặt khác hoàn toàn không có đâu nhé, hoặc là các tuýt của Hàn Quốc có chất lô hội thường bán khoảng 400, 500 nghìn), nên giúp xẹp mụn nhanh, không để lại sẹo, giúp mặt bớt nhờn.

Rửa mặt bằng dung dịch vệ sinh, cũng không lo có mùi, vì rửa sạch một lúc là mùi tự bay hết. Mỗi lần rửa mặt xong mình đều thấy rất sảng khoái.

Sau một tháng dùng, mình thấy da sáng hơn, mụn bớt đi rất nhiều, đặc biệt là bớt hẳn đau nhức do mụn gây nên.

Và sau ba tháng dùng, mình đã nói bye bye với các em mụn. Thật kì diệu, da mình trắng hơn rất nhiều, sáng bóng, hết nhờn.

Giờ thì dù đi làm hay đi chơi cũng gia đình mình cũng thấy tự tin vô cùng!

thuyduong21
11-17-2012, 03:48 PM
bằng chứng đấy nè các mẹ huhu em thấy trên báo nên...chứ đâu dám phát bừa đâu các mẹ

me_gau273
11-17-2012, 04:26 PM
thôi thôi chị ơi, em can chị vụ này, nghe đã thấy nguy hiểm rồi chị ạ

vanhang
11-17-2012, 08:30 PM
Mình hay dùng mặt nạ sữa chua không đường + mật ong vào buổi tối, thấy đỡ hẳn vụ mụn miếc đấy, chứ dùng dung dịch VS rửa mặt mình thấy sao sao ý, cái gì nó có công dụng của cái đó chứ nhể

softprovn
11-18-2012, 12:03 PM
Mình hay dùng mặt nạ sữa chua không đường + mật ong vào buổi tối, thấy đỡ hẳn vụ mụn miếc đấy, chứ dùng dung dịch VS rửa mặt mình thấy sao sao ý, cái gì nó có công dụng của cái đó chứ nhể

E giống mẹ này, em cũng thường dùng mặt nạ như thế này, thấy da sáng hẳn và bớt mụn.

mẹ thương đen
11-18-2012, 12:10 PM
hjk thật thế ạk
cso thế e cũng k làm

cunconbebong
11-19-2012, 09:31 PM
Mình ủng hộ chủ top. Với cái mặt đã khiến bạn ko dám ra đường rồi thì còn lo gì nữa. Cứ thử đi thôi. Mình nghĩ nếu nó ko hiệu quả như ý thì cũng chẳng làm hỏng thêm mặt bạn đâu. Đừng coi thường "cái vùng ấy" nhé. Mình nghĩ thứ dung dịch có lợi cho vùng ấy chắc cũng ko đến mức tàn phá da mặt bạn đâu. Chúc thành công nhé!

taianh0203
11-19-2012, 09:36 PM
Nếu dung dịch trị được mụn thì nhà sản xuất đã kinh doanh mỹ phẩm chứ ko fai dung dịch vệ sinh phụ nữ rồi mẹ nó ơi ^^

Mẹ có tham khảo link trong phần chữ kí của mình để trị mụn hiệu quả nhé

sandy11
11-19-2012, 10:03 PM
Mình chưa nghe nói đến cách này bao giờ, không biết mẹ nó dùng thế nào rồi?

Mẹ pé Gia Huy
11-19-2012, 10:42 PM
Hihi mặt mình xưa cũng nhiều mụn nhưng qua cái thởi teen teen thì nó tự hết. H đang dùng cái PSFFS của SPhie nhưng có 2 lần 1 tuần thôi.
Hầu hết là rửa với nước ấm, sau đó xả nước mát. Thỉnh thoảng đắp với sữa ong chúa
Mình nghĩ DDVS dịu nhẹ nên cũng có thể rửa mặt đc.
da tay mình khá nhạy cảm nên cũng thường lấy DDVS để rửa tay thì thấy ko sao cả.
Bạn cứ thử chuột bạch đi, biết đâu có hiệu quả ^^

HaLien
11-19-2012, 10:43 PM
tềnh hềnh là hum trc em có đọc đc 1 bài viết nói là rửa mặt bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ có thể cải thiện da bị mụn các mẹ ạ, em cũng phân vân ko biết thực hư như thế nào nữa..căn bản là da em bjo nhìu mụn lắm cơ ý, em áp dụng bao nhiêu cách mà vẫn chưa có dấu hiệu khả quan nào cả, hơn nữa lại còn bị vết thâm...có mẹ nào dùng rồi chia sẻ với em nhé, hay các mẹ có cách nào bye bye mụn thì chỉ em với ạ, em đau khổ lắm rồi huhu chả dám đi đâu nữa cơ ý...huhu
Lần đầu tiên em được nghe thấy PP này ạ

giangbango
11-20-2012, 02:20 AM
Trời, dùng để vệ sinh phụ nữ mà cho lên mặt mà lại là mặt mụn, nghe mà giật cả mình :-ss

hatrangtt
11-20-2012, 08:18 AM
eo, chưa bg nghe nói đến cái này. da nếu mà mẫn cảm quá dùng xà bông thảo dược nhà mr.time thử xem

phuonglan83
11-20-2012, 09:25 AM
Ui em lần đầu tiên được nghe phương pháp lạ thế này, cẩn thận khéo lại thêm mụn ấy chứ, hic

me cu duc
11-20-2012, 09:45 AM
hix....mẹ nó liều thật, đúng là có bệnh đi vái tứ phương. Mẹ nó chuột bạch thấy đỡ hơn thì báo cái để cả nhà bít nhé. Chúc mẹ nó nhanh xinh !!!

boombang
11-20-2012, 09:50 AM
Lần đầu tiên nghe đến phương pháp này. Hic, các mẹ chuột bạch rồi phổ biến kinh nghiệm xem hiệu quả thế nào đi.

thuyduong21
11-20-2012, 09:50 AM
hihi...các mẹ ai cũng có dè dặt với cách này..huhu, nhưng em thiết nghĩ ddvs có tính chất lô hội và trầu không trị khuẩn, hơn nữa lại vo cùng dịu nhẹ nên ko kích ứng da các mẹ ạ, em đang dùng thử rùi đấy, nói thật là lúc đầu thấy ghê thật đấy, vì cái mùi ấy, nhưng mà rửa xong thì hết mùi luôn, với lại mặt mình trơn láng hơn mà ko có cảm giác căng da lên như khi rửa bằng srm...cả giác da ko bị khô, cũng ko thiếu nước như SRM các mẹ ạ...em thấy ổn ko có vấn đề j cả, mụn cũng giảm vì em cũng kết hợp với các biện pháp khác nữa mà...nhưng mà em toàn mụn bọc mà lên rùi thì để lại vết thâm...hôm trc có chị mách em đắp mặt nạ trứng gà và bột đậu đỏ để trị mụn và trị thâm..sau 1 tuần em cảm thấy tình hình khá hơn chút rồi các mẹ ạ hjhj

Mẹ Phạm Khánh Linh
11-20-2012, 10:20 AM
Đây là lần đầu tiên mình nghe thấy vụ này nha! Không được đâu mẹ nó liên quan đến mặt không phải chuyện đùa đâu, thử không được chứ đừng nói là dùng .Nếu da bạn bị mụn nhiều bạn hãy đến viện da liễu khám và lấy thuốc đúng bệnh mà trị chứ đừng dùng lung tung .

ngoclinh2309
11-20-2012, 10:30 AM
nghe lạ thế nhỉ, em chưa thấy ai dùng dung dịch vs để rửa mặt bao giờ, chưng em nghĩ chắc là cũng tốt vì dung dịch vs dùng cho chõ da nhạy cảm thì mặt cũng yên tâm mà, chỉ là thấy hơi funny thôi. ko biết đỡ mụn ko nhỉ? mặt em cũng nhiều mụn lắm

nobita0103
11-20-2012, 10:32 AM
ặc ặc, đọc cái tựa đề của thớt tý ngất, hix hix

mebaotram09
11-20-2012, 11:06 AM
Lần đầu tiên mình nghe thông tin này,thấy lạ quá

ngockoala
11-20-2012, 11:07 AM
oái sao lại dùng nc đó để rửa mặt ạ?>????

mit_xinh
11-20-2012, 11:35 AM
Em chưa nghe vụ này bao giờ, có lẽ phải hóng

uninbietyeu173
11-20-2012, 12:29 PM
Hôm nay mình mới thấy có mẹo này đấy, mặt mình cũng mụn, đánh dấu xem mẹ nó có tiến triển không nhé

phuonglan83
11-20-2012, 01:00 PM
Hôm nay mình mới thấy có mẹo này đấy, mặt mình cũng mụn, đánh dấu xem mẹ nó có tiến triển không nhé

Sợ lại còn mụn hơn thì chít ah

hnn
11-21-2012, 03:36 PM
m nghĩ mẹ nó nên bớt chút thời gian qua bv da liễu khám xem vì sao da bị mụn và dùng thuốc của bs kê + rửa mặt đúng cách, chứ dùng ddvs có thể hết mụn nhưng còn tác dụng phụ thì sao

thuyduong21
11-22-2012, 08:57 AM
hjhj, em đã dùng d d vs đc hơn 1 tuần rồi các mẹ ạ, cảm nhận đầu tiên là vẫn rất ổn, mặt cũng bớt mụn, rửa xong cảm thấy da mền, mịn chứ ko có cảm giác khô như khi dùng sữa rửa mặt đâu, khi trang điểm cần rửa sạch em vẫn dùng sữa rửa mặt rwae rồi dùng d d vs rửa lại, cảm giác nói chung là da trơn min màng hơn là dùng sữa rửa mặt các mẹ nhé hjhj

ston
11-27-2012, 08:14 PM
hjhj, em đã dùng d d vs đc hơn 1 tuần rồi các mẹ ạ, cảm nhận đầu tiên là vẫn rất ổn, mặt cũng bớt mụn, rửa xong cảm thấy da mền, mịn chứ ko có cảm giác khô như khi dùng sữa rửa mặt đâu, khi trang điểm cần rửa sạch em vẫn dùng sữa rửa mặt rwae rồi dùng d d vs rửa lại, cảm giác nói chung là da trơn min màng hơn là dùng sữa rửa mặt các mẹ nhé hjhj

Đang định hỏi kết quả sau khi mẹ nó làm chuột bạch. Nếu vậy thì chúc mừng mẹ nó nhé

YURIMOON
11-27-2012, 09:23 PM
híc, không phải sáng ạo đâu mẹ nó ah, em tìm các pp trị mun, tình cờ thấy có vài bài viết, em muốn hỏi ý kiến mọi ng và xem biết đâu ai đó trong số các chị em của lcm lại có ng dùng rùi ý mà

Mẹ nó tìm bài viết đó đi........cho mọi người tham khảo với.

phuonglan83
11-27-2012, 09:27 PM
Mẹ nó tìm bài viết đó đi........cho mọi người tham khảo với.

Em tìm được đây chị ui
http://phunutoday.vn/suc-khoe/cach-chua-benh/201208/Hieu-qua-tri-mun-tuyet-voi-cua-nuoc-ve-sinh-phu-nu-2179645/

meo meo vn
11-27-2012, 09:34 PM
Ui, lạ thế, mình chẳng dám thử như vậy.

Em tìm được đây chị ui
http://phunutoday.vn/suc-khoe/cach-chua-benh/201208/Hieu-qua-tri-mun-tuyet-voi-cua-nuoc-ve-sinh-phu-nu-2179645/

cachua_nam
11-28-2012, 09:08 AM
Ui, lạ thế, mình chẳng dám thử như vậy.

Công nhận lạ thật, e cũng không dám thử

Monxinhxinh
11-28-2012, 09:12 AM
Cách này lạ thật nhưng cũng có lý của nó. Hóng các mẹ đưa thêm kinh nghiệm ạ

Tom&My
11-28-2012, 10:04 AM
Em biết có loại dung dịch vệ sinh phụ nữ ngoài dùng vệ sinh hàng ngày thì còn có thể tắm được dành cho những da bị mụn và dị ứng, vì loại dung dịch vệ sinh ý không chứa xà phòng. Chứ em chưa nghe thấy loại dùng để rửa mặt bao giờ

lienlephuong
11-28-2012, 10:51 AM
Thật đấy! e cũng chưa bao giờ nge thông tin là dd vs pn lại dùng rửa mặt đc cả! chị gái em mặt cũng nhiều mụn mà còn thâm chứ! mà chị đi trị liệu ở cơ sở chăm sóc da Bảo Lâm ở Thanh xuân Bắc ý mẹ nó! Phòng 407-E5- Thanh Xuân Bắc thấy cũng hiệu quả đấy!!! mặt đỡ mụn hẳn! có cả sđt đây này! 043 854 7436. vì e cũng đang dùng 1 lọ dưỡng trắng da của Bảo Lâm! cũng thấy da sáng lên đấy!!!

cutyquay
11-28-2012, 10:58 AM
Mình đã từng đi chữa mụn của bác sỹ da liễu, ông ấy bán cho mình lọ dung dịch rửa mặt (dung dịch này đã được trút sang lọ nhỏ k nhãn mác) mình thấy mùi rât giống dung dịch vệ sinh Lactacyd về ktra thì đúng là nó nhưng rửa mặt để trị mụn thì đúng là rất hiệu quả vì nó diệt vi khuẩn. Các hãng dược sx 2 dòng dung dịch vệ sinh và sữa rửa mặt vì theo mình chắc chỉ khác nhau ở chỗ sữa rửa mặt có thêm thành phần dưỡng da còn dung dịch vệ sinh PN thì k có thành phần này

Linh đẹp xinh
11-28-2012, 11:13 AM
các chị ơi,cái này là có cơ sở đấy ạ.các nhà sx người ta làm riêng dd VS và sữa rửa mặt là để đặc trị cho mỗi vùng da.chúng mình k thể dùng sữa rửa mặt để VS vùng kín vì thành phần trong sữa rửa mặt có thể làm mất cân bằng độ PH trong môi trường âm dạo,dễ gây viêm nhiễm.Vùng kín là nơi nhạy cảm nhất rồi nên các chị có thể dùng dd VS để rửa mặt ạ,nó dịu nhẹ và không gây tác dụng xấu đâu mà lo.bà chị gái em bán thuốc tây,toàn dùng kiểu này,mặt chị ý "nhẵn như đít ếch" ấy ạ.

thuyduong21
11-29-2012, 10:07 AM
hjhj..thì biết là mỗi loại có một tác dụng riêng nhưng d d vs có tính dịu nhẹ, có có tính tẩy mạnh như SRM nên dùng vẫn đc mà, híc em vẫn đang kiên trì dùng nè, ko có dấu hiệu bất thường nào cả, da mịn và mềm hơn so với dùng srm đấy các mẹ ah

phuonglan83
11-29-2012, 10:09 AM
hjhj..thì biết là mỗi loại có một tác dụng riêng nhưng d d vs có tính dịu nhẹ, có có tính tẩy mạnh như SRM nên dùng vẫn đc mà, híc em vẫn đang kiên trì dùng nè, ko có dấu hiệu bất thường nào cả, da mịn và mềm hơn so với dùng srm đấy các mẹ ah

Hehe hay nhỉ, mình chưa thử bao giờ :(

batxecaocap
11-29-2012, 11:44 AM
Kết quả giờ sao rồi chị ơi, em đang hóng chị một thời gian nữa :D có gì cập nhật thêm chị nha.

onlylanaphuong
11-29-2012, 11:54 AM
hichic, chị nghe ai bày thế ạ??
em nghe đã thấy nghi nghờ rồi, người ta đã phân rõ ra tác dụng cũng nước dung dịch rồi, mỗi cái có công dụng riêng
nếu mà mặt mọc nhiều mụn quá thì phải đến gặp bác sĩ da liễu thôi, họ tư vấn cho dùng loại thuốc nào

thuyduong21
11-30-2012, 09:15 AM
hichic, chị nghe ai bày thế ạ??
em nghe đã thấy nghi nghờ rồi, người ta đã phân rõ ra tác dụng cũng nước dung dịch rồi, mỗi cái có công dụng riêng
nếu mà mặt mọc nhiều mụn quá thì phải đến gặp bác sĩ da liễu thôi, họ tư vấn cho dùng loại thuốc nào

híc, mình đọc trên báo nè, đang thử rùi đấy mẹ nó ah... hjhjhj mà ko sao thật mà huhu

green03
11-30-2012, 09:29 AM
ui em giật bén mình khi nhìn thây tiêu đề . em nghĩ là ko nên dùng ddvs để rửa mặt đâu ak, biết đâu sẽ gay hại cho da mặt về sau có thể mẹ nó mới dùng nên chưa thấy có tác dụng phụ. em nghĩ nước vs phụ nữ sx đặc biệt dành riêng cho vùng kín thôi ak

trangyuri
12-01-2012, 02:07 PM
Hic hic, lạ quá. Em chưa nghe đến vấn đề ddvs để rửa mặt bao h ạ :-ss

Linhzu
12-01-2012, 07:44 PM
chưa nghe thấy bao giờ và cũng không mún thử :D

goodluck_tht
12-02-2012, 11:39 AM
dùng physiogel cleanser đi! Là Dược - Mỹ phẩm nên dùng hõ trợ hình thành nhân mụn. Nhưng mà nếu nhiều mụn thị phải mua thêm thuốc bôi vào

boxshop
12-02-2012, 03:27 PM
trời ơi sao mẹ nó định liều vậy, gì thì cũng nên làm có khoa học chứ đừng nghe người này người kia. Mặt mẹ nó bị mụn thì nên đến da liễu chưa trị khoảng 2-3 tháng là khỏi, sửa rửa mặt mẹ nó nên dùng cetaphil là 1 loại sữa rửa mặt dược phẩm rất tốt chuyên cho da có vấn đề

thuyduong21
12-03-2012, 02:04 PM
hjhj mẹ nào cũng khuyên em ko nên động vào nó...nhưng em trót dùng rùi này, thui thì đã chót thì trét luôn vậy, em chưa thấy có dấu hiệu nào tiêu cực cả đâu hjhj

lam1984
12-03-2012, 02:06 PM
Hay nhỉ, các mẹ cũng rửa mặt bằng nước vệ sinh để thử rùi ah

MeMunXinhXinh
12-03-2012, 02:12 PM
em thấy các chị trên đây chia sẻ với nhau là xông mặt bằng trà xanh trị mụn tốt lắm chị thử xem nhé, đun lá chè xanh trong 1 cái xong nhỏ rồi chùm 1 cái khăn lên và xông mặt trên đó khoảng 15p, hoặc chị rửa mặt với nước trà xanh cũng tốt lắm.

kuncon_lonton
12-03-2012, 03:51 PM
mình thường dùng dung dịch vs phụ nữ cho tẩy trang ( Nếu hôm nào lỡ hết kem tẩy trang ), dung dịch Vs dành cho vùng kín thì các bạn yên tâm là cực nhẹ, kể cả da nhạy cảm cũng ko vấn đề gì, về cơ bản là nhẹ quá thì dùng tẩy trang ko hết được lớp make up thui, còn bạn nào bị mụn thì trước tiên phải tìm nguyên nhân gây mụn ( Do yếu tố bẩm sinh, nội tiết tố hay do môi trường, mụn bọc hay mụn thường... )
Còn rửa mặt thì nên dùng SRM ngày 2 lần, sáng và tối trước khi đi ngủ. Dùng loại chuyên biệt chứ ko dùng bừa bãi nhé! ( Mình đề cử SRM trà xanh của Skinfood )
Còn dùng dưỡng thì dùng bộ quýt cần tây dành riêng cho da mụn của skin nhé

mẹ nhím baby
12-03-2012, 06:22 PM
mình chưa thử bao giờ và cũng k muốn thử

anhhuyhoanglong
12-04-2012, 10:16 AM
hixx mẹ nó dùng chưa? mình nghĩ là ko có đâu nếu dc thì người ta đã áp dụng công thức chế xuất nước rửa đó thay cho sữa rửa mặt bán còn chạy hơn.hihi:D:D
mẹ nó uống nghệ ý.mỗi tối đều dã nghệ uống.đứa bạn mình uống 6 thàng hết sạch mà da toàn thân còn trắng tinh đẹp lắm ý.MẶt bạn ý nhiều mụn như bãi tha ma nhưng bây giờ ko nhận ra luôn.

thuyduong21
02-25-2013, 09:26 AM
hixx mẹ nó dùng chưa? mình nghĩ là ko có đâu nếu dc thì người ta đã áp dụng công thức chế xuất nước rửa đó thay cho sữa rửa mặt bán còn chạy hơn.hihi:D:D
mẹ nó uống nghệ ý.mỗi tối đều dã nghệ uống.đứa bạn mình uống 6 thàng hết sạch mà da toàn thân còn trắng tinh đẹp lắm ý.MẶt bạn ý nhiều mụn như bãi tha ma nhưng bây giờ ko nhận ra luôn.

uống nghệ tươi ý hả mẹ nó...hjhj mà có mẹ đang chia sẻ là dùng lá trà xanh để xông mặt nhưng ko bít liều lượng thế nào các bác nhỉ hjhj

callmety
02-25-2013, 01:54 PM
Vụ trị mụn thì em k biết nhưng em cũng đã dùng rửa mặt rồi
Lý do, mùa đông da em khô quá, mà cái dd vệ sinh thì độ PH cực thấp và có chức năng giữ ẩm chưa kể bản chất chỗ í thì cũng là da nhạy cảm thôi mà --> rửa thử.Thấy cũng ok lắm.da mềm mà đỡ căng hơn.Nhưng mùa hè mà nhiều dầu thì chắc k dùng được.Vì bản chất độ tẩy rửa của nó thấp mà

ha.vi2011
02-25-2013, 02:38 PM
Vụ trị mụn thì em k biết nhưng em cũng đã dùng rửa mặt rồi
Lý do, mùa đông da em khô quá, mà cái dd vệ sinh thì độ PH cực thấp và có chức năng giữ ẩm chưa kể bản chất chỗ í thì cũng là da nhạy cảm thôi mà --> rửa thử.Thấy cũng ok lắm.da mềm mà đỡ căng hơn.Nhưng mùa hè mà nhiều dầu thì chắc k dùng được.Vì bản chất độ tẩy rửa của nó thấp mà

giừo mới biết có cả vụ này cơ hả

trangkimcuong
02-25-2013, 02:44 PM
Hồi trước da mình bị mụn, mình hay đến chị Liên, nhà ở Đào Tấn để trị mụn, đầu tiên thì chị ấy dùng 1 dung dịch gì đó rửa mặt. Sau này khi mình dùng Lactacid thì thấy quen quen, hóa ra là giống nhau. Mình thấy không có vấn đề gì mà. Mình đỡ hẳn mụn khi sử dụng gói trị mụn của nhà chị Liên mà. Giờ thì mặt mình ổn rồi. Hết mụn, hết thâm

dealshopping2013
02-25-2013, 03:43 PM
Em mới nghe dùng DDVS để trị mụn ở lưng thôi :D, để áp dụng lên mặt thì em thấy làm sao ấy :)). Nhưng cũng có thể có tác dụng với người nào hợp, biết đâu đấy ạ :D

thuyduong21
02-26-2013, 03:12 PM
có vẻ có nhiều mẹ dùng thử rùi đóa...em thây cũng ko có sao mà..đặc biệt với ng da nhạy cảm các mẹ ạ

lmduc189
02-26-2013, 03:14 PM
E ko dám tưởng tượng luôn ;(. Thiếu gì loại mỹ phẩm tốt hả mẹ nó, sao p lấy da trâu thổi lên con bò vậy.

clover.house
02-26-2013, 09:19 PM
Hix, vụ này em thấy tò mò nhưng chắc không dám thử, cứ thấy sao sao ấy

pandagau
02-26-2013, 09:27 PM
em thì nghe lạ quá.các mẹ kiểm tra thành phần xem sao không da mặt bị nguy hiểm đó :D

voimamut2011
02-26-2013, 10:25 PM
Hic... em chưa nghe thấy việc dùng dung dịch vs phụ nữ để rửa mặt trị mụn bao h cả.

milk_tea
02-26-2013, 10:47 PM
Trời ạ, thế thì bên mấy sản phẩm vệ sinh phụ nữ chuyển qua sản xuất sửa rửa mặt cho rồi. bạn đừng nghe theo kẻo gây ra tác dụng phụ đó. Tốt nhất bạn nên chú ý chăm sóc da hàng ngày bằng mỹ phẩm phù hợp là được mà. Cố lên nhé!

mecubi14
02-26-2013, 11:37 PM

cái này em nghe nói lần đầu sao lại dùng dung dịch để rửa mặt em thấy không hợp lý cho lắm.

Viet Nature Travel
02-27-2013, 08:37 AM
mẹ cháu đi mua sữa rửa mặt cetaphil bán ở tất cả các hiệu thuốc nhé: giá 98k loại 150ml, 238k loại 400ml. loại này ngăn hình thành nhân mụn, có thể rửa cả khô lẫn ướt đấy (híc, nghe như mình đi quảng cáo ý nhể), em thấy dùng cũng được, đòng thời, mua mướp đắng về đắp mặt đi, cứ cách ngày 1 lần, đắp 20p rồi rửa bằng nước sạch, sau 1 tuần mụn sẽ giảm đấy, mà mướp đắng nhớ để lạnh rồi hãng đắp nhé. em vừa bị mụn chi chít ở trán, thế mà giờ đỡ rồi.

chúc mẹ cháu nhanh xinh
Em chả có ai đắp mướp đắng cho, thế thì biết làm sao bây h mẹ nó? Huhuhu?

timvehanhphuc90
02-27-2013, 10:15 AM
Eo! Mẹ nó ơi. Nghe đã thấy sợ rồi ấy :-s
Mùi của dung dịch phụ nữ đã thấy ghê rồi làm sao mà cho lên mặt đc.???

bometieulong
02-27-2013, 10:17 AM
Các sản phẩm chuyên dụng kiểu này tốt nhất là cứ dùng đúng như hướng dẫn sử dụng đi mẹ nó ạ

meoluoi1107
02-27-2013, 10:18 AM
em cũng chưa nghe thấy vụ này, chức năng khác nhau, dùng cũng hơi ái ngại ý chứ ạ

ngockhiet
02-27-2013, 10:38 AM
Nói chung là cái gì dùng việc đấy thui, có mẹ trị mụn bằng kem đánh răng, giờ lại nghe thêm cái này nữa. Cho dù có khỏi mụn thật thì cũng ko tốt đâu các mẹ ạ

mechipnt
02-27-2013, 01:53 PM
hi hi, cái này mình cũng nghe rồi, có bà cô làm ở bệnh viện cũng lấy lactacyd rửa mặt, mình cũng ko thấy vấn đề gì, mà cô này lớn tuổi rồi, cỡ 55

fighting12
02-27-2013, 02:35 PM
mình nghĩ là dùng đc. ko ảnh hưởng đâu mẹ nó ạ

phuongtrangstyle
02-27-2013, 02:36 PM
hihihi..lần đầu tiên em nghe thấy vụ này..hóng hớt

anhhungdantoc1
02-27-2013, 09:08 PM
các bạn đến mĩ viện số 2 ngõ ngô gia khảm quận hà đông hà nội.đảm bảo sau 2 tháng sẽ khỏi kể cả bị nặng.mình ko quảng cáo đâu.mình cũng chữa ở đây rồi.hơi đau tí xíu thôi.ai quan tâm thì đến

pacahanoi
02-27-2013, 09:24 PM
Bị mụn thì quan trọng nhất là ko bao giờ được rửa mặt bằng khăn mặt vì khăn mặt là nơi chứa nhiều khuẩn nhất. Mẹ nó nên rửa mặt bằng nước muối pha loãng hoặc muối sinh lý mua ngoài hiệu thuốc mỗi lần đi đâu về và trước khi đi ngủ. Dung dịch vệ sinh phụ nữ được sản xuất riêng cho việc vệ sinh vùng kín, đặc tính da ở vùng kín khác với da mặt, ko nên dùng chung. Thứ nào ra thứ đó, mỗi cái được sản xuất ra với mục đích sử dụng riêng của nó, nếu ko người ta đã ko tách ra sữa rửa mặt và dung dịch vệ sinh. Đừng nghe đồn đoán mà ham hố nhé :)

diemmyeone
02-28-2013, 09:38 AM
Oh My Gold, em chưa nghe thấy thông tin này bao giờ, hhihi, nếu hết SRM cùng lắm e dùng sữa tắm rửa mặt là cùng thôi, chứ em k dám dùng dung dịch phụ nữ mẹ nó ạ. Mà mẹ nó là mụn như thế nào, có đầu hay không có đầu? em có con bạn, mụn nhiều quá , chưa mọi nơi không khỏi, lần về Cao Bằng chơi, nó đi spa ng ta hút ra cho, về thấy đỡ hẳn, nhưng mụn của nó là mụn có đầu, mẹ nó thử nghiên cứu 1 cái Spa uy tín xem thế nào.

Mẹ Rubi
02-28-2013, 10:02 AM
không có vấn đề gì cả, các mẹ bị ám ảnh vì tên gọi thôi.
Dung dịch vệ sinh phụ nữ là dung dịch sát trùng bề mặt nhẹ và ít nhạy cảm thôi. Khi mặt bạn bị mụn nhiều là do da mặt của bạn bị nhiễm khuẩn, dùng cái này rất ok mà, các mẹ nhìn về bản chất vấn đề thì chẳng thấy cái gì ghê cả.

Dung dịch về sinh phụ nữ không chỉ có thể dùng khi da mặt bạn bị nổi mụn mà có thể dùng khi tóc bị gàu hoặc trẻ em bị nổi sảy cũng có thể dùng tốt.

2 bé nhà mình bị nổi sảy rất kinh, mình dùng nhiều loại dầu tắm trị sảy, khổ qua, trà xanh .... đều không hết.
Minh cho đi khám ở bệnh viện nhi đồng 2 và có nêu vấn đề tắm khổ qua, trà xanh thì được giải thích như sau "đúng là các hoạt chất trong trà xanh và khổ qua có thể trị rôm sảy, nhưng phải đúng liều lượng, còn trà và khổ qua hiện nay sử dụng rất nhiều thuốc bảo vệ thực vật, trong quá trình rửa không loại bỏ hết được và mình cũng không kiểm soát được hoạt chất khi sử dụng, nhiều khi còn gây nhiễm trùng da. Nhất là da trẻ em rất mỏng". Sau đó vị bác sỹ này cho mình dùng Gynofar, mình sử dụng thấy thật sự rất tốt. Con mình nổi sảy cả người như cơm cháy, pha tắm vài lần là lặn liền. Giờ nhà mình lúc nào cũng có sẵn 1 chai, cứ thấy nó hơi nổi một tí mình tắm là lặn hết.
Mẹ mình vào mùa hè bà bị nổi cả mảng mẩn đỏ ở chân rất ngứa và khó chịu, mình nói bà dùng thử vài ngày thấy nó lặn ngay.

Các mẹ đừng bị thành kiến về tên gọi của nó

lê hiếu
03-25-2013, 07:33 PM
không có vấn đề gì cả, các mẹ bị ám ảnh vì tên gọi thôi.
Dung dịch vệ sinh phụ nữ là dung dịch sát trùng bề mặt nhẹ và ít nhạy cảm thôi. Khi mặt bạn bị mụn nhiều là do da mặt của bạn bị nhiễm khuẩn, dùng cái này rất ok mà, các mẹ nhìn về bản chất vấn đề thì chẳng thấy cái gì ghê cả.

Dung dịch về sinh phụ nữ không chỉ có thể dùng khi da mặt bạn bị nổi mụn mà có thể dùng khi tóc bị gàu hoặc trẻ em bị nổi sảy cũng có thể dùng tốt.

2 bé nhà mình bị nổi sảy rất kinh, mình dùng nhiều loại dầu tắm trị sảy, khổ qua, trà xanh .... đều không hết.
Minh cho đi khám ở bệnh viện nhi đồng 2 và có nêu vấn đề tắm khổ qua, trà xanh thì được giải thích như sau "đúng là các hoạt chất trong trà xanh và khổ qua có thể trị rôm sảy, nhưng phải đúng liều lượng, còn trà và khổ qua hiện nay sử dụng rất nhiều thuốc bảo vệ thực vật, trong quá trình rửa không loại bỏ hết được và mình cũng không kiểm soát được hoạt chất khi sử dụng, nhiều khi còn gây nhiễm trùng da. Nhất là da trẻ em rất mỏng". Sau đó vị bác sỹ này cho mình dùng Gynofar, mình sử dụng thấy thật sự rất tốt. Con mình nổi sảy cả người như cơm cháy, pha tắm vài lần là lặn liền. Giờ nhà mình lúc nào cũng có sẵn 1 chai, cứ thấy nó hơi nổi một tí mình tắm là lặn hết.
Mẹ mình vào mùa hè bà bị nổi cả mảng mẩn đỏ ở chân rất ngứa và khó chịu, mình nói bà dùng thử vài ngày thấy nó lặn ngay.

Các mẹ đừng bị thành kiến về tên gọi của nó
các chị và các mẹ trẻ ơi... mọi người dùng loại dung dịch ji vậy.. e cũng bị mụn 3 năm nay rôi... ngày đó mẹ em cũng bảo là có 1 cô bạn làm cùng công ty dùng Dạ Hượng 1 thời gian cũng hết luôn nhưng em k giám dùng với lại con trai vào mua dung dịch đó thấy ngại quá...hôm nay thấy 1 số chị va các mẹ nói dùng dung dịch có thể hết mụn hihi vui quá.., các chị các mẹ có thế nói dõ hơn dùng loại dung dịch nào k??? tại em sắp ra trường đi làm rôi nếu để bộ mặt này đi làm thỳ nhìn sợ lắm... mong sớm nhận được phản hồi của các chị và các mẹ....

mebelala
03-25-2013, 10:49 PM
hic. e nghe thấy ghê ghê sao ý ạ.

Chuê
03-26-2013, 01:55 AM
mình thề... sáng mai em sẽ thử cách này của mẹ nó. mặt mũi em chi chít hết chỗ chen luôn :(

Tom&My
03-26-2013, 08:42 AM
Các mẹ nên tìm những loại không chứa xà phòng, em cũng bị mụn ở lưng, em dùng tắm được cơ mà các mẹ

beec0ol
03-26-2013, 08:44 AM
em chưa thử bh . nhưng em nghĩ là k nên làm nt ạ. cứ thấy kiểu gì ấy

thuyha1961
03-26-2013, 08:45 AM

Ở bên Hnaf có cái thuốc bán trị mụn hiệu quả lắm , mẹ cháu xem có ai ở bên ý nhờ mua hộ tầm 200-300k gì đấy nó là dung dịch nước như kiểu cồn ý, mình về xem còn cái vỏ lọ không mình đưa cho

duyenha182
03-26-2013, 08:55 AM
em chưa bao giờ dùng, nhưng chắc cũng chả có ý định đấy :D

thuyduong21
03-26-2013, 09:16 AM
các chị và các mẹ trẻ ơi... mọi người dùng loại dung dịch ji vậy.. e cũng bị mụn 3 năm nay rôi... ngày đó mẹ em cũng bảo là có 1 cô bạn làm cùng công ty dùng Dạ Hượng 1 thời gian cũng hết luôn nhưng em k giám dùng với lại con trai vào mua dung dịch đó thấy ngại quá...hôm nay thấy 1 số chị va các mẹ nói dùng dung dịch có thể hết mụn hihi vui quá.., các chị các mẹ có thế nói dõ hơn dùng loại dung dịch nào k??? tại em sắp ra trường đi làm rôi nếu để bộ mặt này đi làm thỳ nhìn sợ lắm... mong sớm nhận được phản hồi của các chị và các mẹ....

thêm 1 bằng chứng nữa nè các mẹ...căn bản là ở cái tên của nó nên làm mọi người sợ hay sao ý..mẹt em bjo cũng ko còn mụn nhưng do em bị mụn bọc nên để lại vết thâm quá..bjo lại tìm cách tiêu diệt vết thâm đây huhu

Nangthu9999
03-26-2013, 09:22 AM
tớ chưa bao giờ dùng cái này để rửa mặt bao giờ, nhưng cũng có thể lắm chứ vì dung dịch vệ sinh phụ nữ có tính sát khuẩn cao mà da mặt mụn thì rất cần điều này.

meoluoi1107
03-26-2013, 09:22 AM
e nghe thấy hơi hơi sợ rùi các mẹ ạ, em thấy cứ kì kì, nếu mà có tác dụng thế thì lại chuẩn bị có thêm kì tích như coca cola với viginra(ko biết viết đùng ko nữa) ý chứ ạ

mint_white
03-26-2013, 09:27 AM
Em nghĩ cũng có vẻ hợp lí. chắc cũng ok đấy ạ :D:D:D

vitngu
03-26-2013, 10:44 AM
trời ơi bây giờ tooàn báo lá cải, chị cứ nghe đâu tin đó có mà chít

tk_nangla
03-26-2013, 11:06 AM
thế chủ top chuột bạch thế nào rồi ạ. Hi vọng là mọi chuyện tốt đẹp, có mỗi cái mặt làm hàng mà lại mụn chi chít thì cũng buồn lắm, e trước cũng bị nhiều nhưng chỉ dám dùng theo chỉ định của bác sĩ thôi, giờ lấy chồng mặt mịn màng hơn rồi, mỗi tội còn lại ít vết thâm thôi.

lê hiếu
03-26-2013, 02:11 PM
thêm 1 bằng chứng nữa nè các mẹ...căn bản là ở cái tên của nó nên làm mọi người sợ hay sao ý..mẹt em bjo cũng ko còn mụn nhưng do em bị mụn bọc nên để lại vết thâm quá..bjo lại tìm cách tiêu diệt vết thâm đây huhu
các mẹ yên tâm đi nói thật là ngày đó mẹ em nói e cũng k tin.. mua về cho e nói e rửa em cũng k rửa ... nghĩ lại cũng thấy hối hận thật đó các mẹ ạ.... ngày đó em cứ kệ cho nó lên tự nhiên vì chỉ còn mấy tháng nưa thôi là đi làm rôi giờ mới cong đuôi tìm cách chưa.... bây giờ em đang dùng rôi... dùng song thấy nhẹ cả mặt hy vọng là ok ...

lê hiếu
03-26-2013, 02:13 PM
Các mẹ nên tìm những loại không chứa xà phòng, em cũng bị mụn ở lưng, em dùng tắm được cơ mà các mẹ
mẹ nó ơi... mẹ nó dùng loại tên là j vậy mẹ nó chia sẻ cho mọi người biết đi... cảm ơn mẹ nó nhìu( dùng để tắm nhé )

minhmin2015
03-26-2013, 03:19 PM
Mẹ nó có phương pháp trị mụn hay thât, mình thì k dám mạo hiểm, mặt mình trước cũng nhiều mụn lắm nhưng mình ăn nhiều đồ mát, sữa chua, ăn hoa quả mặt lại trở nên xinh tươi ngay...bạn thử làm theo mình xem...?

Mamima
03-26-2013, 03:26 PM
Lần đầu tiên nghe thấy luôn á :-ss

C_T
03-26-2013, 06:28 PM
Hơ hơ nghe mà em chả dám đâu ạ :((

amboss shop
03-26-2013, 07:22 PM

chúc mẹ cháu nhanh xinh
e cũng dùng srm cetaphil như mẹ nó nói dc 1 time rồi nhưng chẳng ăn thua, chắc tại da e ko hợp. em dùng mùa đông vì họ bảo nó giữ ẩm tốt.

Me Soc va Nghe
03-26-2013, 07:26 PM
Lần đầu tiên nghe nói vụ này. Nhưng nghe có vẻ khó thực hiện đấy. Mà trị mụn thì có nhiều cách, quan trọng là dinh dưỡng và tư tưởng í.

yeucon1412
03-26-2013, 08:05 PM

em nghe lần đầu đấy mẹ nó ạ. Em nghĩ da mặt có mụn là do bài tiết ở da mặt nhiều, đạc biệt là da dầu làm cho chất đc bài tiết không bài tiết ra ngoài đc nên tích lại thành mụn. để hạn chế thì mẹ nó hãy dùng sữa rửa mặt ngày 2 lần, mặt nạ tự làm từ lô hội (cái này có tác dụng tẩy da chết làm cho lỗ chân lông "thoáng" hơn, quá trình bài tiết qua các chất cặn bạ qua da tốt hơn. Nếu ngại mẹ nó có thể tìm sữa rửa mặt có tác dụng lột da nhẹ ý.)Chúc mẹ nó sớm "trị" đc mụn nhé!

Mẹ cò Ti
03-26-2013, 08:08 PM
Em nghe nói dùng sữa tắm latacyd của trẻ em rửa mặt cũng tốt lắm dưng mà chưa thử vì em đang có SRM hợp rồi. :D

Roseljne
03-26-2013, 08:11 PM
hôm nay em chuột bạch thử cái đó rồi đấy các mẹ ạ...ko thấy có dấu hiệu j là bất ổn cả, hjhj hi vọng có thể cải thiện đc

Úi, mẹ nó dùng xong thấy thế nào ? em nghe thấy cũng hơi sợ sợ mà kiểu cũng muốn làm da đẹp hơn ấy :-s

Bill yêy
03-26-2013, 08:16 PM
Đọc tiêu đề lạ thật, không biết bạn đọc ở đâu, nhưng mình nghĩ là không lên rửa mặt như thế, độ ph trên da mặt và ở xx khác nhau mà.