PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Cách giảm độ cận, giữ mắt không tăng độ mà còn đẹp da nữa !

hientrinhmt
11-17-2012, 05:44 PM
Chào các mẹ, các chị !

Nỗi khổ mắt cận không ít người mắc phải. Mắt bị cận không chỉ không đẹp về thẫm mỹ mà ảnh hưởng không nhỏ tới cuộc sống và công việc của các mẹ, các chị.

Đặc biệt là công việc liên quan tới máy tính thì lại càng khổ, độ cứ tăng, mắt thâm quầng rất xấu. Em cũng cận đến nay là 9 năm rồi, nhiều khi muốn vứt cái kính quách đi...

Thôi không than phiền với các mẹ, các chị nữa giờ nói với các chị luôn cách mà em áp dụng, cả ông nội em cũng đã áp dụng được 1 bà con mách lại cách đâu 5 năm nhé !

Cực kì đơn giản áp dụng cho tất cả mọi người không tốt về mắt, đặc biệt là người cận và người già để phòng và hỗ trợ điều trị bệnh đục thủy tinh thể.

Mỗi sáng trước khi ăn sáng các mẹ, các chị đếm đúng 49 hạt đậu đen (đậu đen nhưng ruột phải màu xanh không phải màu trắng nha) rồi nuôt cùng nước sôi đểnguooijj. áp dụng liên tục không bỏ ngày nào ít nhất trong vòng 6 tháng nhé, tốt hơn thì cả đời cũng được. Có một điều đặc biệt là khi chúng ta nuốt vào hạt đâu không hề chương lên làm chướng bụng mà chúng ta còn giảm bị nhiệt, bị nóng trong. Da dẻ còn bớt mụn nữa. Em đảm bảo với các mẹ các chị luôn, em đã làm 5 năm nhưng hơn năm nay em lười không nuốt nữa nên mặt thêm mụn , mắt thâm do làm việc máy tính nhiều và khuya nữa, còn tăng thêm 0.5 độ nữa. ôNG nội ở quê hay nuôt thương xuyên nên rất nhuận tràng không bị táo bón.

Đây là bài thuốc dân gian mà em được biết thôg qua bà con họ hàng. ở quê xóm em cũng có nhiều người áp dụng, cả bà ngoại em cũng làm. Thứ nhất công dụng không tức thời nhưng lâu dài và không tổn hại tới sức khỏe, không có nhiều tác dụng như là thuốc tây. Đây là kinh nghiệm thực tế em đã làm và trải qua chia sẻ lại cho các chị, các mẹ. Em cũng đã chia sẻ trên *********.com rồi.

Em còn có cả bài thuốc về giảm và điều trị cao huyết áp cho người già hoàn toàn từ tự nhiên quá dễ kiếm luôn nhưng em cần phải hỏi cặn kẻ lại ông nội ở quê thì mới dám up lên cho các mẹ, các chị được .

Các chị các mẹ áp dụng thử coi nhá ! hí hí

Ms.Anh
11-17-2012, 07:36 PM
cảm ơn bài viết của bạn mình sẽ thử

ngongioto
11-17-2012, 07:38 PM
Đánh dấu ngâm cứu ợ

cahaphapca
11-17-2012, 09:44 PM
Em họ mình đã áp dụng và khỏi hẳn cận nhưng mất 2 năm cơ :(

ping sophie paris
11-17-2012, 10:31 PM
như uống thuốc hả chị? nhưng sáng em hay dậy muộn thì làm có công dụng không nhỉ?

hientrinhmt
11-18-2012, 08:05 PM
Tôts nhất bạn nên dùng trước 8h nhé ! vì muộn quá thì gần giờ ăn trưa của bạn rồi, sớm thì cơ thể bạn hoàn toàn ở trạng thái tĩnh.

Cái bài thuốc này đặc biết tốt cho bạn nào mới bị cận chữa sớm sẽ khỏi, còn nếu bị cận nặng rồi giống mình nè thì chỉ giảm chút ít, giữ không tăng độ...

tran.ngoc
11-19-2012, 04:22 PM
oánh dấu học theo bạn xem thế nào mới đc :D

hientrinhmt
11-20-2012, 08:29 AM
ok, chúc bạn thành công nhưng không được quên 1 ngày nào, nếu quên 1 ngày coi như bắt đầu lại từ đầu đó ! good luck to you !

bag121984
11-20-2012, 10:08 AM
HIc hạt đỗ đen trong màu xanh là như thế nào? sao chọn đc nhỉ?

Gam nguyen
11-21-2012, 01:46 PM
cảm ơn chủ top về bài viết hữu ích.

dinhthuong
11-21-2012, 01:48 PM
me no oi, dau den rang chin len dung ko?

hientrinhmt
11-23-2012, 01:30 PM
Đơn giản thôi mẹ nó ơi , các mẹ cứ ra chợ cắn thử hạt đỗ ra trong nó màu xanh thì ok, không xanh tới múc đậm đâu, xanh nhạt nhạt thôi và đỗ đen thừong có hai loại là xanh ruột và trắng ruột. Các mẹ thử lấy xác suất vài hạt nhé !

iziz
11-23-2012, 04:43 PM
Bài chia sẽ rất hữu ích, ước mong của người cận thị là không phải đeo kính

hientrinhmt
11-23-2012, 09:16 PM
Ngoài ra các mẹ hãy kết hợp với tập nhìn mắt xa, không nhìn lâu 1 vật, 1 màn hình ví dụ như là ngồi máy tính lâu thì đi ra ngoài ngắm các vật màu xanh, nới làm việc nên trang trí nhiều màu xanh. Dân vằn phòng ngồi nhiều, nhìn mãi 1 thứ nên cận tăng cũng phải thôi.

Ngoài uống ra các mẹ luyện tập cũng rất tốt nhé ! Em thi thoảng còn uống dầu gấc nữa nhưng không biết là có tốt lắm không ? mẹ nào có hay uống dầu cá hay gấc thì chỉ bảo cho em với.

Thank các mẹ nhé ! Khi nào có cách nào mang tinh dân gian em lại post lên cho các mẹ tham khảo qua nhé ! dù sao thì gần gũi với thiên nhiên cũng tốt hơn là thuốc tây , hí hí

MeDuyMinh
11-23-2012, 10:57 PM
Bạn ơi cách này mình cũng biết cũng đã thử làm rồi.nhưng ko ăn thua bạn ạ

hientrinhmt
11-24-2012, 01:00 AM
thank mẹ nó nhé ! để em thử tìm thêm các biện pháp khác xem thế nào

longnguyen2018
11-24-2012, 10:16 AM
http://vnexpress.net/rao-vat/13/ban-nha-dat/503149331-chung-cu-mini-bui-xuong-trach-gan-nga-tu-so.html

Me_Huy_Hoang
11-25-2012, 11:11 AM
Oánh dấu để về thử nghiệm cho ku con
Mắt thì cận da thì mụn :rolleyes:

hang.vuminh
11-26-2012, 10:02 AM
Đánh dấu để học theo, cảm ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm hay nhé :D

dangkhoa2612
11-26-2012, 10:52 AM
theo bạn nói thì là hạt đậu đen sống hay là nấu chín lên? tò mò với phương pháp này quá!

hientrinhmt
11-27-2012, 11:30 AM
mẹ nó à, đậu phải sống nhé, không nấu chin lên đâu, nhứ thế thì mất hết tác dụng rồi, nó lại chuyển sang thể loại khác rồi.

basichouse
11-27-2012, 03:46 PM
mẹ nó à, đậu phải sống nhé, không nấu chin lên đâu, nhứ thế thì mất hết tác dụng rồi, nó lại chuyển sang thể loại khác rồi.
Cách này hay quá mà đơn giản. Nhưng em sợ hạt đậu đen cứng thế có ảnh hưởng tới dạ dày ko ạ?

hientrinhmt
12-03-2012, 08:39 AM
Bạn ra chợ chọn là có mà. đậu đen có hai loại xanh lòng và trắng lòng, chọn lấy mấy hạt cắn thử lấy xác suất, nếu xanh thì ok, chắc chợ đồng xuân thiếu gì, nhiều lém. hì hì

Mẹ em Tôm
12-03-2012, 10:46 AM
CHủ top cận nặng là mấy đi ốp rồi , con gái mình 12t mà cận tới 3,5 rồi , buồn quá cơ .Mình sẽ thử cho con áp dụng bài thuốc này xem sao .Cảm ơn chủ top nhiều !

hientrinhmt
12-06-2012, 06:18 PM
em năm nay học năm cuối đại học rồi, bị cận 4 và bị cần hồi học lớp 7 nhé !

lynkoi
12-06-2012, 06:22 PM
C ui e bị cận hơn 5 nè :(( e hỏi c tí là đếm liền 1 luk 49 hạt đậu sống rùi bỏ tất vào mồm nhai hết hay đếm viên nào nhai viên đấy ạ? Ah mà nhai hay là nuốt chửng hả c?

mattroiviet
12-06-2012, 09:44 PM
Mẹ nó ơi em cũng thử áp dụng cách này rồi, nhưng mà tình hình là bị táo bón mẹ nó ạ. :(

Chu Nhật Hà
12-07-2012, 03:25 PM
ái chà, về bảo đứa em thử chiên này xem đỡ ko nhỉ, thanks b nhé

ngockhiet
12-08-2012, 02:48 PM
Ôi, cái này ngày xưa em cũng thử, cả mẹ em nữa nhưng mà ko thấy ăn thua gì, chắc do nha em không hợp. hic hic

brosurkee
12-09-2012, 10:51 AM
e đeo kính từ hồi 5 tuổi nè. 20 năm rồi ý. Em hấy mẹ em đợt trước cũng thử nuốt hạt đậu để đen tóc đấy. Nhưng em không biết là còn có tác dụng sáng mắt đẹp da nữa. Mà cũng khó nuốt phết, em thấy mẹ em không theo được lâu. Có lẽ đợt này về rủ mẹ cùng thử lại xem sao \\:D/

hientrinhmt
01-13-2013, 11:59 AM
nhưng mình lưu ý là các bạn mà mắc bệnh dạ dày và đường tiêu hóa không tốt khó tiêu hóa thì cũng không nên uống lắm đâu nhé ! để tránh trướng hợp các bạn bị đau bụng do tiêu hóa lâu. không phải ai cũng hợp với bài thuốc này vì còn tùy vào cơ địa từng người, nhưng mình và ông nội mình thì dùng lâu nên ko thấy sao cả. Các bạn cũng nên đi hỏi bác sĩ thêm nha. Mình chỉ có kinh nghiệm trải qua thực tế thì mình chia sẻ vậy với mong muốn các bạn sẽ đỡ bệnh tật đỡ khổ trong cuộc sống. Có lần mình nghẹ bạn học cùng cấp 3 kể về cô con dâu bị cận nặng mà mình thương chị ấy quá. Chị ấy bị cận hơi nặng chút nhưng gia đình nhà chồng không muốn cho lấy người cận nặng vậy nhưng anh ấy cứ quyết lấy, đặc biệt là mẹ chồng bà ấy ghét người bị cận lắm. Khi chị ấy lấy anh ấy rồi chị ấy sinh con nhỏ chị ấy nghỉ ở nhà, chị ấy không dám đeo kính nhiều khi ở nhà, có hôm chị ấy đi chợ mua đồ ăn về, chị ấy treo đùm trứng gà lên cái đinh ở tường bếp nhưng do chả đeo kính gì chị ấy nhìn nhầm con ruồi đậu thành cái đinh, chị ấy treo vào và thế là trứng vỡ tung tóe mẹ chông nhìn thấy bùn bực mà lâm bệnh nặng. èo em nghe nói nhiều người lớn tuổi họ cũng không thích người bị cận lắm. Cả nhà người yêu em cũng không thích anh ấy lấy người cận vì cả nhà anh ấy ai mắt cũng tinh lắm.

thaokd.beauty
01-13-2013, 12:05 PM
Đậu để nguyên hạt rồi nuốt luôn hay là phải nhai ra hả mẹ nó

luccic
01-13-2013, 06:21 PM
Mình cũng nghe nói đến bài thuốc này rồi mà chưa bao giờ áp dụng cả

hientrinhmt
01-16-2013, 11:07 PM
nghe máy chị tâm sự thì em thấy có người hợp có người khôgn hợp, nguyên nhân là do cơ địa từng người, cùng bài thuốc nhưng không phải ai cũng có tác dụng như nhau. đặc biệt là bệnh về dạ dày và đường tiêu hóa khó tiêu thì em khuyến cáo ko nên dùng vì không tốt cho dạ dày và đường ruột của mấy chị nha. Còn về tác dụng thì nó không thể giống thuốc tay được, nhanh như thuốc tây, nó chỉ là bổ trợ và không làm tăng thêm độ ở người cận nặng rồi và người già thì giúp ngăn ngừa đục thủy tinh thể. Em mấy tháng nay do lười đi chợ nên cũng không dùng nhưng em sinh hoạt và làm việc với máy tính đều đặn, quen với môi trường thì mắt cũng quen dần đi và tăng độ ít hoặc không tăng độ. Ngoài ra các chị chắc là biết nhiều loại thực phẩm tốt cho mắt nè, lâu lâu thì nên bổ sung dầu gấc nha. Em ít khi dùng thuốc tay lắm vì thực tế thì nó không tốt hoàn toàn, đợt học lớp 7 em có dùng 1 loại thuốc tây đặc trị cho người cận, em bị đi đái liên tục, thận làm việc hơi nhiều, từ đó mẹ chả cho dùng và em cũng kinh dùng thuốc tây. Còn nữa các chị thường có thói quen đi ngủ muộn do công việc và bận việc gia đình ấy thì các chị trước khi đi ngủ hãy dành ít phút day hốc mắt, matsa nhẹ nhàng, em cũng hay làm thế. và đặc biệt nếu các chị ở nhà mà bỏ kính ra được khôgn ảnh hưởng nhiều tới cuộc sống thì nên cho mắt nghỉ ngơi không đeo kính, trừ khi đọc báo, xem ti vi, làm công việc... thì nên đeo. Môi trường làm việc nên có nhiều màu xanh lá cây tốt cho mắt lắm đó.
Còn về nuốt đậu thì chị em có thể nuốt mà không cần nhai nếu cảm thấy nuốt được, thường thì em hay làm thế, sáng dậy sau lúc ăn sáng trước khi đi học em thường nuốt và uống thêm nước để nuốt như là uống thuốc dạng viên thôi. Còn nhai ra thì em chưa từng thấy, nhưng theo em thì nhai ra chắc là tốt hơn, hì hì

haquynhhuong2004
01-18-2013, 11:20 AM
Mình cũng cận đây, có mẹ nào áp dụng mà có hiệu quả chưa vây?

thanhdung096nd
01-18-2013, 02:49 PM
E cũng bị cận và cảm thấy rất bất tiện nhưng sáng nào cũng nuốt thế thì e thấy ngại ngại :(. CÓ nghĩa là mh phải có túi đậu ( đậu đen ak? mà đậu này đã chế biến chưa ah?) to dự trữ in nhà rùi nhỉ :D

thanhdung096nd
01-18-2013, 02:57 PM
nhưng mình lưu ý là các bạn mà mắc bệnh dạ dày và đường tiêu hóa không tốt khó tiêu hóa thì cũng không nên uống lắm đâu nhé ! để tránh trướng hợp các bạn bị đau bụng do tiêu hóa lâu. không phải ai cũng hợp với bài thuốc này vì còn tùy vào cơ địa từng người, nhưng mình và ông nội mình thì dùng lâu nên ko thấy sao cả. Các bạn cũng nên đi hỏi bác sĩ thêm nha. Mình chỉ có kinh nghiệm trải qua thực tế thì mình chia sẻ vậy với mong muốn các bạn sẽ đỡ bệnh tật đỡ khổ trong cuộc sống. Có lần mình nghẹ bạn học cùng cấp 3 kể về cô con dâu bị cận nặng mà mình thương chị ấy quá. Chị ấy bị cận hơi nặng chút nhưng gia đình nhà chồng không muốn cho lấy người cận nặng vậy nhưng anh ấy cứ quyết lấy, đặc biệt là mẹ chồng bà ấy ghét người bị cận lắm. Khi chị ấy lấy anh ấy rồi chị ấy sinh con nhỏ chị ấy nghỉ ở nhà, chị ấy không dám đeo kính nhiều khi ở nhà, có hôm chị ấy đi chợ mua đồ ăn về, chị ấy treo đùm trứng gà lên cái đinh ở tường bếp nhưng do chả đeo kính gì chị ấy nhìn nhầm con ruồi đậu thành cái đinh, chị ấy treo vào và thế là trứng vỡ tung tóe mẹ chông nhìn thấy bùn bực mà lâm bệnh nặng. èo em nghe nói nhiều người lớn tuổi họ cũng không thích người bị cận lắm. Cả nhà người yêu em cũng không thích anh ấy lấy người cận vì cả nhà anh ấy ai mắt cũng tinh lắm.

Rõ là bùn cười vs mẹ chồng này ah. Đằng nào ng ta cũng cận rùi, hok thik là làm sao đc ah. C ấy hok đeo kih còn khổ và bất tiện hơn đấy :(

jerry_pham2609
01-18-2013, 03:29 PM
ý alf hột đậu còn xanh hả chị? chứ nó àm gia[QUOTìa nó trắng mà[/QUOTE]

tamhoa8083
01-18-2013, 03:41 PM
Mình cũng cận nè, nhưng chẳng hiểu sao một bên tăng ầm ầm, một bên chẳng thấy tăng, chán ghê. hic

hientrinhmt
01-18-2013, 11:23 PM
Theo em thì các chị nên làm thế này là hợp đôi đường : Các chị mua cho em môi lần 1 kg đậu đen xanh ruột(hôm trước em có phân biệt là đậu đen có hai loại xanh ruột và trắng ruột, thì các chị cứ cắn thử mấy hạt ra là thấy màu sắc của nó và nên hỏi kĩ người bán đậu cho chắc ăn) thôi, không cần dự trữ quá nhiều để lâu lại hỏng mất.
Các chị hãy thử nuốt nếu cảm thấy ghê ghê, khó nuốt thì các chị thường xuyên nấu nước uống cũng mát và tốt. có nhiều thức ăn, đồ uống chế biến từ đậu đen hoặc kết hợp với đậu đen, đâu chỉ mình uống nước, nuốt. Các chị có những nguyên do riêng nên không áp đặt được. Linh hoạt áp dụng để mình không chỉ có mắt khỏe hơn mà cơ thể cũng khỏe hơn. Còn 1 số chị mắt này tăng mắt kia không tăng hoặc mắt tăng ít mắt tăng nhiều thì em cũng mắc phải trường hợp hai mắt lệch nhau. Hai con mắt của mỗi người do hai bán cầu não chỉ huy không thể giống nhau 100% được. Do chế độ sinh hoạt cũng góp phần làm tăng độ hai mắt không như nhau như hay nhìn 1 bên, ánh sáng bên mạnh bên yếu....em thì ngày trước lệch thế là không biết cắt kính tiệm nào ở quê (ko nhớ rõ) nó đem cắt cho hai mắt bằng đọ nhau thành ra giờ hai mắt bằng độ luôn, rất bực mình nhưng đành chịu, haizzzzzzzzzzzz. Còn đeo kính là việc bất đắc dĩ. Các chị có thấy không chị em mình rất là khổ khi mà trời mua, trời tối đi lại khó khăn, trời mua nước mưa làm mờ hết cả kính, trời tối thì mắt kính hay làm ánh sáng bị nhòe đi làm chúng ra lưu thông không được an toàn lắm.

Nhưng các chị chắc cũng thấy rõ là tỉ lệ cận thị càng tăng, trẻ con bị càng nhiều, mà rõ ràng là hiện đại ánh sáng học hành tốt hơn trước kia nhiều mà.

giacmoconhau
01-22-2013, 02:17 PM
cảm ơn bài viết của bạn mình sẽ thử............................................. .....

hientrinhmt
01-29-2013, 10:49 PM
Mấy hôm rồi em khóc nhiều quá mắt sưng cả lên không biết là nó có ảnh hưởng làm tăng độ mắt cận không các chị ơi ?

saochoi2109
01-30-2013, 02:49 PM
có mẹ nào đã thử cách này chưa ạ?

Kem Leng Keng
01-30-2013, 04:51 PM
hì, thế nuốt sống hạt đậu đen ruột xanh ạ??? uống trc khi ăn sáng ạ? sao lại là 49 mà hok phải 50? :)) em tò mò quá

hientrinhmt
01-30-2013, 05:10 PM
có mẹ nào đã thử cách này chưa ạ?

em thử qua, ông nội em thử qua, mấy phần trền có chị bảo đã thử qua rồi đó, chị thử hỏi mấy chị đó coi nhé. hì hì. Nếu còn nghi ngờ và ko an tâm thì chị cứ nên hỏi bác sĩ và liên qua tới đường tiêu hóa của chị có tốt hay không nữa. Nếu không tiêu hóa tốt cũng không nên dùng đâu nha. Em khuyên chân thân thành thế.

hientrinhmt
01-30-2013, 05:11 PM
hì, thế nuốt sống hạt đậu đen ruột xanh ạ??? uống trc khi ăn sáng ạ? sao lại là 49 mà hok phải 50? :)) em tò mò quá

Cái này chị hỏi em, em cũng không biết chả lời thế nào vì em không là bác sĩ đông y. hì hì. chắc nó có chất gì trong đó, hàm lượng đủ từng thế là vừa, vì bài thuốc nào cũng phải có hàm lượng chất phù hợp đâu cứ nhiều là tốt đâu.

minmin_zinzin
02-01-2013, 05:57 PM
Mình cũng cận nè, nhưng chẳng hiểu sao một bên tăng ầm ầm, một bên chẳng thấy tăng, chán ghê. hic

hi hi, giống em ghê. Em đi khám, bác sỹ còn bảo một bên thì tinh quá, một bên thì dở tệ, bác sỹ còn khuyên em khi ở nhà nên bịt mắt tinh lại để cho mắt bên cận phải hoạt động cho nó đỡ lười, nhưng mà em ko làm được. Bây giờ em lúc nào cũng bị chồng trêu là mắt nổ, mắt xịt nè

minmin_zinzin
02-01-2013, 05:59 PM
Theo em thì các chị nên làm thế này là hợp đôi đường : Các chị mua cho em môi lần 1 kg đậu đen xanh ruột(hôm trước em có phân biệt là đậu đen có hai loại xanh ruột và trắng ruột, thì các chị cứ cắn thử mấy hạt ra là thấy màu sắc của nó và nên hỏi kĩ người bán đậu cho chắc ăn) thôi, không cần dự trữ quá nhiều để lâu lại hỏng mất.
Các chị hãy thử nuốt nếu cảm thấy ghê ghê, khó nuốt thì các chị thường xuyên nấu nước uống cũng mát và tốt. có nhiều thức ăn, đồ uống chế biến từ đậu đen hoặc kết hợp với đậu đen, đâu chỉ mình uống nước, nuốt. Các chị có những nguyên do riêng nên không áp đặt được. Linh hoạt áp dụng để mình không chỉ có mắt khỏe hơn mà cơ thể cũng khỏe hơn. Còn 1 số chị mắt này tăng mắt kia không tăng hoặc mắt tăng ít mắt tăng nhiều thì em cũng mắc phải trường hợp hai mắt lệch nhau. Hai con mắt của mỗi người do hai bán cầu não chỉ huy không thể giống nhau 100% được. Do chế độ sinh hoạt cũng góp phần làm tăng độ hai mắt không như nhau như hay nhìn 1 bên, ánh sáng bên mạnh bên yếu....em thì ngày trước lệch thế là không biết cắt kính tiệm nào ở quê (ko nhớ rõ) nó đem cắt cho hai mắt bằng đọ nhau thành ra giờ hai mắt bằng độ luôn, rất bực mình nhưng đành chịu, haizzzzzzzzzzzz. Còn đeo kính là việc bất đắc dĩ. Các chị có thấy không chị em mình rất là khổ khi mà trời mua, trời tối đi lại khó khăn, trời mua nước mưa làm mờ hết cả kính, trời tối thì mắt kính hay làm ánh sáng bị nhòe đi làm chúng ra lưu thông không được an toàn lắm.

Nhưng các chị chắc cũng thấy rõ là tỉ lệ cận thị càng tăng, trẻ con bị càng nhiều, mà rõ ràng là hiện đại ánh sáng học hành tốt hơn trước kia nhiều mà.

Chị ơi, uống sống hả chị? nếu thế thì hơi khó tiêu nhỉ? Em bị đau dạ dày không biết có nên dùng không nữa. Hix

Mẹ bí bầu
02-01-2013, 06:46 PM
Hay quá, mình đánh dấu để chỉ cho mọi người! Cám ơn chủ topic!

me hoa hong
02-02-2013, 06:23 AM
oài đọc nhưng chưa rõ. mỗi buổi sáng uống liền 49 hạt trong 49 ngày hả mẹ nó hay là mỗi ngày uông 1 hạt đủ 49 ngày thì thui. uống mấy đợt.

cha_cua_be
02-02-2013, 08:03 PM
Mình thấy bạn bè hay bỏ kính ra giảm thời gian đeo kính lại cho đỡ bị tăng dộ cận lên

minmin_zinzin
02-07-2013, 05:37 PM
Mình thấy bạn bè hay bỏ kính ra giảm thời gian đeo kính lại cho đỡ bị tăng dộ cận lên

buổi sáng mình chịu khó bỏ kính nhìn ra xa, những nơi có cây xanh, thì mắt đỡ mỏi mà cũng ko bị tăng số. Công việc của em ngồi máy tính cả ngày hại mắt lắm, cứ 1 tiếng là phải ngẩng đầu nhìn xa xa. Chứ giảm thời gian đeo kính có người còn bị tăng số đấy chị ạ

thuhuyen_2205
02-07-2013, 10:12 PM
quá hay c ah, cám ơn c na. e sẽ thử xem thế nào.

hientrinhmt
02-16-2013, 11:51 PM
buổi sáng mình chịu khó bỏ kính nhìn ra xa, những nơi có cây xanh, thì mắt đỡ mỏi mà cũng ko bị tăng số. Công việc của em ngồi máy tính cả ngày hại mắt lắm, cứ 1 tiếng là phải ngẩng đầu nhìn xa xa. Chứ giảm thời gian đeo kính có người còn bị tăng số đấy chị ạ

Mẹ nó nói đúng đó, làm việc với máy tính nhiều thì không nên bỏ kính ra nhiều nha, không tốt đâu. Em ngày làm việc với máy tính là chủ yếu nên không bỏ ra bao giờ chỉ thi thoảng ngồi nghỉ ngơi tí ròi làm tiếp thôi.

3Hcun
02-20-2013, 08:55 AM
Các bạn pha mai hoa băng phiến với ít nước thấm với bông đắp lên mắt, giảm cận, mắt ko bị căng nhức mỏi.

hientrinhmt
02-21-2013, 08:43 AM
Các bạn pha mai hoa băng phiến với ít nước thấm với bông đắp lên mắt, giảm cận, mắt ko bị căng nhức mỏi.
cảm ợn mẹ nó nhé nhưng mà "mai hoa băng phiến" là cái gì vậy em chưa từng nghe thấy à ? Mẹ nó làm ơn chỉ rõ rùm với, mua nó ở đâu và liều dùng thế nào cho chị em tham khảo với.

3Hcun
02-21-2013, 09:03 AM
cảm ợn mẹ nó nhé nhưng mà "mai hoa băng phiến" là cái gì vậy em chưa từng nghe thấy à ? Mẹ nó làm ơn chỉ rõ rùm với, mua nó ở đâu và liều dùng thế nào cho chị em tham khảo với.

mình PM cho bạn rồi đấy, mai hoa băng phiến hay gọi là cây đại bi bạn ah.

minmin_zinzin
02-21-2013, 01:56 PM

Cái này có bán ở đâu vậy hả mẹ nó?

minmin_zinzin
02-21-2013, 01:56 PM

3Hcun
02-21-2013, 02:12 PM
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120626/nguoi-phu-nu-70-va-bai-thuoc-mai-hoa-bang-phien.aspx
bạn đọc cái này nhé, các thầy đông y từ lâu đã dùng để đắp chữa cận thị, khô mắt, mỏi nhức mắt.

hientrinhmt
02-21-2013, 11:53 PM
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120626/nguoi-phu-nu-70-va-bai-thuoc-mai-hoa-bang-phien.aspx
bạn đọc cái này nhé, các thầy đông y từ lâu đã dùng để đắp chữa cận thị, khô mắt, mỏi nhức mắt.

cảm ơn mẹ nó nha ! Mình đáh dấu và se thử sớm nhất có thể hì hì