PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Da nhạy cảm dùng kem dưỡng hàng nào hả các mẹ?

HappilyEverAfter
11-29-2012, 01:10 PM
Da mặt e rất nhạy cảm với kem dưỡng, cứ bôi vào là nổi mẩn đỏ, 1 lúc mới hết. Các mẹ có biết dùng của hãng nào thì ổn ko ạ?Hàng VN thì e ko tin tưởng lắm:(

loveless6290
11-29-2012, 01:40 PM
Chị thử dùng của Bodyshop xem, nếu sợ hàng VN thfi có thể đặt của nước ngoài về ^^, nhưng mà da chị dễ bị dị ứng thì em nghĩ chị nên hỏi người quen, xem ai có kem gì xin một ít để bôi thử, chứ nếu không mua về bôi mà lại dị ứng ko dùng được thì rất tốn kém. :D

HappilyEverAfter
11-29-2012, 01:48 PM
Chị thử dùng của Bodyshop xem, nếu sợ hàng VN thfi có thể đặt của nước ngoài về ^^, nhưng mà da chị dễ bị dị ứng thì em nghĩ chị nên hỏi người quen, xem ai có kem gì xin một ít để bôi thử, chứ nếu không mua về bôi mà lại dị ứng ko dùng được thì rất tốn kém. :D

uh đấy m có chị bạn đi Anh, cơ mà ko biết dùng loại nào:(. M là m vẫn chờ áo len của b đó nha

hababy22000
11-29-2012, 02:02 PM
Bạn dùng lotion handmade của soapily trên dd luôn xem sao.Có thể đến tận nơi bôi thử
Dùng thích lém,dùng được cả cho e bé đấy,lành tính

Thebody shop vẫn có 1 đống hóa chất chứ có lành như quảng cáo đâu

HappilyEverAfter
11-29-2012, 02:14 PM
Bạn dùng lotion handmade của soapily trên dd luôn xem sao.Có thể đến tận nơi bôi thử
Dùng thích lém,dùng được cả cho e bé đấy,lành tính

Thebody shop vẫn có 1 đống hóa chất chứ có lành như quảng cáo đâu

b có link ko, cho m với?................................

hababy22000
11-29-2012, 02:22 PM
Vào ngâm cứu
Nhìu món hay lém
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/553441-GÁNH-HÀNG-RONG-THIÊN-NHIÊN-SOAPILY-gian-24AD-HC-lamchame-KM-khủng!!!-0984732222

maimai28
11-29-2012, 05:19 PM
nên dùng các sản phẩm có chứa các thành phần thiên nhiên lành tính và an toàn cho da, nếu b muốn sử dụng các mỹ phẩm cao cấp khi có điều kiện thì dùng sisley, nuskin, clinique. hãng bình dân hơn thì là Neutrogena, Vichy, sản phẩm chứa Lô Hội của cty FLP nha. còn không thì bạn có thể tìm đến các sản phẩm handmade :)

Tungchjx8x
11-29-2012, 07:09 PM
Bổ sung thêm cho nàng này:
Hàng bình dân : olay dòng sensetive..
Hàng tầm trung : Avene( hãng này chuyên cho da nhạy cảm luôn),Aveda,Pangea Organics.....
Khi bạn sở hữu làn da nhạy cảm thì nên hạn chế ăn các loại thực có gia vị cay, nóng hoặc thức uống có cồn... Chúng có thể là tác nhân phá vỡ lớp màng chắn bảo vệ da, khiến da bị tổn thương nặng hơn.

lananhanh152
11-29-2012, 10:04 PM
Da mặt e rất nhạy cảm với kem dưỡng, cứ bôi vào là nổi mẩn đỏ, 1 lúc mới hết. Các mẹ có biết dùng của hãng nào thì ổn ko ạ?Hàng VN thì e ko tin tưởng lắm:(
da em cũng nhạy cảm hỗn hợp dầu. em dùng clinique( em chỉ dùng dưỡng thôi chứ ko dùng toner và SRM của nó đâu) toner thì em dùng neutrogena (nhẹ nhàng và hạt dẻ đỡ xót của) và SRM thì ceptaphil. chị thử xem sao. body shop thi chị thử dòng vitamin e ấy. chứ tea tree em thấy nhìu người hay bj dị ứng. vì nó mạnh quá hay sao ý

aisaeoh
11-29-2012, 10:38 PM
Hàng tầm trung : Avene( hãng này chuyên cho da nhạy cảm luôn),Aveda,Pangea Organics.....
Khi bạn sở hữu làn da nhạy cảm thì nên hạn chế ăn các loại thực có gia vị cay, nóng hoặc thức uống có cồn... Chúng có thể là tác nhân phá vỡ lớp màng chắn bảo vệ da, khiến da bị tổn thương nặng hơn.
Cái cuối nghe sờ sợ, chị gái mình cũng là da nhạy cảm mà ăn cay kinh lắm, có khi phải nhắc nhở.

HappilyEverAfter
11-30-2012, 10:10 AM

đồ cay với cồn thì e ko chơi đc:">, chắc do nội tiết. Tk chị :D

HappilyEverAfter
11-30-2012, 10:12 AM
da em cũng nhạy cảm hỗn hợp dầu. em dùng clinique( em chỉ dùng dưỡng thôi chứ ko dùng toner và SRM của nó đâu) toner thì em dùng neutrogena (nhẹ nhàng và hạt dẻ đỡ xót của) và SRM thì ceptaphil. chị thử xem sao. body shop thi chị thử dòng vitamin e ấy. chứ tea tree em thấy nhìu người hay bj dị ứng. vì nó mạnh quá hay sao ý

ok, dưỡng clinique b dùng dòng nào vậy?

nhuy19884
11-30-2012, 11:42 AM
bạn nên đi soi da trước đã, có thể do da bạn ko còn đủ độ đàn hồi nên mới trở nên nhạy cảm, trước đây mình cũng phải đi soi da đó, chứ dùng lung tung cũng sợ lắm

HappilyEverAfter
11-30-2012, 11:55 AM
bạn nên đi soi da trước đã, có thể do da bạn ko còn đủ độ đàn hồi nên mới trở nên nhạy cảm, trước đây mình cũng phải đi soi da đó, chứ dùng lung tung cũng sợ lắm

đi soi ở đâu hả chị, có 1 lần e qua cửa hàng VIchy các bạn í bảo là da e là hỗn hợp, chỗ dầu, chỗ nhạy cảm lung tung xèng

HuyenShop
12-02-2012, 03:48 PM
Bạn thử dùng Bebe Young Care của Đức loại chuyên dùng cho da nhạy cảm nhé,bảo đảm luôn:p

_why_vip_
12-02-2012, 08:44 PM
the theo ban hang noi hay ngoai thi tot hon. nam co muon tu van ve mi pham minh co the tu van cho ban. lien ac cho minh minh se tu van free cho. 0966015590

Chu Nhật Hà
04-26-2013, 11:02 PM
m nghĩ b nên đi soi da và xin tư vấn vì da nhạy cảm thì không nên liều lĩnh dùng thử, nhỡ đâu dị ứng thì mệt

hongtrang63
04-26-2013, 11:52 PM
Chị có thể dùng kem bộ drsecert bên em rất phù hợp với da bị nhạy cảm, cải thiện da rất rõ rệt sau vòng 1 tháng

thoixaxua87
04-28-2013, 09:48 PM
em vote cho thebodyshop dòng aloe nhé. da e cũng mẫn cảm lắm. dùng gì cũng ửng đỏ. rửa mặt xong cũng đỏ xong 1 lúc sau mới hết. e dùng luôn nguyên set aloe của thebodyshop mà giờ cũng ổn ổn rồi :d. mỗi tội dạo này aloe hiếm hàng quá. hỏi ở SR toàn HN đều hết :((

kyz
04-28-2013, 10:27 PM
mẹ nó ơi dùng mỹ phẩm của innisfree ấy nhé :P hãng này chuyên sản xuất dành cho da nhạy cảm đấy chị ^^ giá thành cũng vừa phải mà chất lượng tốt lắm

hanhphuc_trontron
04-28-2013, 10:29 PM
da nhạy cảm thì phải kén kem lắm nếu có đk bạn nên dùng các loại từ thiên nhiên vừa ăn toàn lại vừa tốt cho da, nếu ko thì nên dùng thử 1 loại kem có uy tín nào đó và xem có hợp ko

secondhand_shop
04-28-2013, 11:00 PM
mình cũng sài bộ clinque nè. rất ưng ý, nó có bộ cho từng loại da khác nhau nưa. bạn qua link chữ kí nhà mình xem thử nhé.

hongtrang63
04-28-2013, 11:48 PM
Bên em có mỹ phẩm dành cho da nhạy cảm các mẹ có thể tham khảo ở chữ ký nhé

home_sweet_home
04-30-2013, 05:53 PM
da mình nhạy cảm cơ địa,g đang dùng kem dưỡng WCLINIC vs tẩy da chết rong biển Skinfood,sữa rửa mặt đậu xanh Thefaceshop dành cho da mẫn cảm thấy ok,k bị vấn đề gì.mẹ nó thử xem sao

Nangthu9999
04-30-2013, 09:50 PM
Yến mạch rất lành cho da nhậy cảm em thử dùng rửa mặt thay sữa rửa mặt hàng ngày và đắp mặt nạ một thời gian sau da của em sẽ khỏe hơn, ít nhậy cảm hơn

nana123hy
04-30-2013, 09:54 PM
mình cũng ko có nhìu kn, ủn lên cho bạn nhé

tamphaithien
05-01-2013, 08:58 AM
Ở chỗ nào có da dầu, nhạy cảm là em cũng nhảy vào đọc tới đọc lui, mong tìm được thứ phù hợp vs mình.

kidslove
05-01-2013, 09:11 AM
Bạn thử sang bên TFS mua dòng Chia Seed ý. Dùng thích lắm.Tớ cũng đang dung nè.

vetbin102
05-01-2013, 09:08 PM

E cũng có 1 chút kinh nghiệm xin chỉ giáo với chị như này chị thử áp dụng xem sao nhé.
1: Uống nhiều nước hơn bình thường 1 chút tầm 2,5l/ ngày trong đều đặn 2 tuần và uống theo từng ngụm nhỏ, chia nhiều lần trong ngày
2: Bổ xung thêm các loại Vitamin và khoáng chất như: Protein, C, B, Fe, E (nếu chị ngoài 30) trong 1 hoặc vài tháng để cải thiện sức khỏe trước rồi sau đó mới nên thử sử dụng lại kem dưỡng phù hợp với loại Da và tình trạng Da của chị

hongtrang63
05-01-2013, 09:32 PM
Da nhạy cảm cũng rất dễ chữa mà không có gì phải lo lắng đâu bạn ạ

phuonglien_11905
05-02-2013, 12:45 AM
CHỊ THỬ CỦA HÃNG BIOTHERM, Toitbel, Payot, MBR Continueline ĐÂY LÀ NHỮNG HÃNG NỔI TIẾNG DÀNH CHO LÀN DA NHẠY CẢM ĐẤY AH, EM THẤY NHIU NGƯỜI DA NHẠT CẢM ĐẾN MỨC KO ĐC SỬ DỤNG MĨ PHẨM HAY NHỮNG VẬT DỤNG BẰNG KIM LOẠI (ĐẤY GỌI LẦ VIÊM DA CƠ ĐỊA HAY SAO ĐÓ) NHƯ CHỊ EM MÀ SỬ DỤNG RẤT TỐT NHA ĐẶC BIỆT LÀ BIOTHERM

tra_no_nguoi
05-04-2013, 02:55 PM
trước e có ở cùng 1 chị, da chị í cũng là da nhạy cảm, dễ dị ứng lắm. E thấy chị í dùng của estee lauder, ko bị dị ứng gì cả nhưng hình như hơi đắt hay sao í ạ. :) E thì có khi chỉ dùng sữa tắm để rửa mặt luôn nên ko để ý lắm. hehe

vitcon29
05-05-2013, 12:58 AM
Da nhạy cảm thì cứ phải hỏi em ạ
tất cả quả tươi ko bao h đắp mặt đc, tất cả mỹ phẩm kể cả cực cao cấp, vẫn mẩn đỏ, chỉ là ít hay nhiều
Có mỗi 1 thứ e dùng bội mặt ko tí vde gì, là kem cừu ạ, kem mỡ cừu ý, mùa đông thì đó là bửu bối của e
nhưng da e dầu, nên mùa hè thì e xỉu, e đag dùng bộ vitc của skin foofôod, cũng vẫn mẩn nhưng ít nên chấp nhận đc
Kem cừu siêu lành luôn. E bôi cả môi. Ko thì chị mua viên dầu gấc bôi cũng đc, nhưg da dầu thì cũng ko đc

Nangthu9999
05-05-2013, 08:04 AM
Nếu là da nhậy cảm thì dùng mấy loại kem dưỡng dạng lỏng của Hàn Quốc mình thấy ổn lắm trước mình dùng bộ Missha cho bộ yang dùng thấy rất tốt giờ da của mình cũng mịn màng hơn nhiều rồi nên mình ngừng hjhj nói đúng hơn là trước được tặng giờ không mua được nữa. Bộ đó thấy nói là 2.500k thì phải.

hongtrang63
05-05-2013, 08:58 AM
Bên mình có dòng dr secret, cực kỳ tốt cho da, dùng cho những vùng da nhạy cảm hoàn toàn không có vấn đề gì, nếu các bạn muốn dùng thử thì có thể pm cho mình

Made in NewZealand
05-05-2013, 11:01 AM
da mình tổng hợp vừa dầu vừa khô, mình thấy dùng được các sản phẩm xịn là ok rồi, không cần đắt tiền miễn kh phải là hàng giả hàng nhái. mình thường dùng estee lauder ban đêm, và kem cừu, bôi thêm lá lô hội tươi. thấy ổn, không bị dị ứng. đợt nào dùng đều đặn da trắng, mịn màng

anthanh99
05-29-2013, 09:18 AM
Hi mẹ! Mình mới mở shop mỹ phẩm Đức, hàng dì mình bên đấy gửi về. Mới mở , ko phải thuê địa điểm nên mình lấy giá khá mềm. Vs làn da nhạy cảm bạn dùng Olaz schutzende tagespflege dành cho da nhạy cảm. Dùng ko bị nhờn mặt mà nó thấm vào da nhanh lắm.. Bạn có quan tâm thì pm 01205092116 nhé

spathutruc
05-29-2013, 11:14 AM
Bạn thử dùng sản phẩm Bellewave của Mỹ nhé có các dòng thích hợp cho mọi loại da.ở spa Thu Trúc làm đại lý.

hellen18
06-03-2013, 05:38 PM
The Body Shop có dòng Aloe xài rất tốt cho da nhạy cảm đó, chiết xuất từ cây lô hội nên rất nhẹ nhàng và mát da.

cubu1989
06-03-2013, 06:09 PM
em thì thấy da nhạy cảm có thể dùng mỹ phẩm hàn quốc hoặc nhật nhưng phải làm từ thảo dược kiểu như dược mỹ phẩm ý. các mẹ có thể tham khảo hàng dược mỹ phẩm của Pháp có Vichy hay Avene cũng được đó cái này dùng cho da kích ứng và cực kỳ nhạy cảm của Nhật có của Kanebo hay của Thefaceshop hiện em đang dùng kanebo thấy cũng được ạ.

letri1702
06-03-2013, 10:00 PM
Chị nên dùng dong chuyên dành cho da nhay cảm. Tìm hiểu dòng mỹ phẩm thiên nhiên sẽ an toàn chị nhé

lmduc189
06-04-2013, 09:43 AM
Xài thử dòng SkinC xem bạn. Dưỡng tốt mà không bị bí da. Giá hợp lý. Nó còn bán kèm cả thạch collagen bổ sung từ bên trong nữa.

lehoaian2013
07-20-2013, 08:05 PM

Da mình cũng thế, nên giờ mình đã hạn chế xài mỹ phẩm, kem dưỡng rồi. Mình chỉ mới 23t thôi nhưng ý thức chăm sóc da rất tốt. Dưỡng da mà với khí hậu VN nóng ẩm thế này thì chỉ làm cho da bị bít kín và nổi mụn thêm thôi. Tốt nhất bạn ăn rau quả, tập thể dục để da trao đổi chất thường xuyên, uống nước, ngủ sớm. Mình chỉ xài sữa rửa mặt thôi à. Và tốt nhất thì dưỡng da từ bên trong, chứ kem và dưỡng chỉ là biện pháp tạm thời.

Đây là bí quyết chăm sóc da của mình nhé, mình đã chia sẻ rất nhiều trên các diễn đàn rồi. Các mẹ cứ đọc, cần thêm thông tin gì cứ call cho mình mình sẽ nhiệt tình tư vấn, hehe

"Em trước đây mặt ko có mụn, nhưng không được hồng hào cho lắm. Đến tuổi dậy thì thì da mặt bắt đầu nổi mụn bọc, rồi lỗ chân lông to, ôi nghĩ đến thôi cũng thấy sợ rồi. Dù tìm đủ mọi cách thuốc tây thuốc ta, thuốc nam thuốc bắc, kem xịn, rồi lá cỏ thảo dược bôi trát, cộng với kiêng cử nhưng vẫn không có tác dụng. Em thây kệ ra sao thì ra chứ hết cách rồi. Rồi tự nhiên có bà cô năm nay cũng ngoài 60 rồi mà da dẻ vẫn hồng hào, mịn màng, lại khỏe mạnh nữa (tất nhiên cô ấy có đi bộ tập thể dục nhẹ nhàng nữa ý) thấy em buồn xo hỏi sao ko ăn yến cho đẹp da mặt. em nghe thấy càng tiu nghỉu vì nghĩ rằng kinh tế lúc ấy chưa cho phép, lấy đâu ra tiền mà mua yến. hic hic. Cô ấy cười bảo thực ra yến nó mắc, nhưng trung bình con ăn đều đặn 1 tai (1 tai chưng đc 2 lần) thì tính ra 3,600,000:12=300,000/tai => vậy con chỉ tốn gần 150k cho 1 chén yến chất lượng rồi còn gì, mà nó bổ sung dưỡng chất gần như đầy đủ, cả cơ thể đều được hấp thu, khỏi cần mỹ phẩm mỹ phiếc gì cả mấy triệu bạc nhưng nó chỉ làm da mặt bít, ko thông thoáng và về lâu dài thì da mặt càng dày và mụn thêm thôi. Mình nghe cũng bán tín bán nghi, lại tiếc tiền nhưng thôi vì sự nghiệp làm đẹp (đẹp thì mới tự tin trong giao tiếp đúng không nào, vậy thì công việc, sự nghiệp mới suôn sẻ được, chưa tính đến chuyện các chị em đến tuổi chống lầy, hihi) nên em liều mạng mua 1 lạng về ăn thử. 1 lạng khoảng 10-12 tai, 1 tai em chưng 2 chén ăn được 1 tuần (1 tuần mình chỉ ăn 2-3 lần thôi các mẹ àh), sau 2 tuần thì thấy có ngủ ngon hơn, mặt mũi hồng hẳn ra, môi cũng đỡ thâm hơn trước rất nhìu (híc, môi em bị thâm bẩm sinh hay sao ý, cứ tái mét àh). Em kiên trì ăn hết 1 lạng (gần 3 tháng) thì da dẻ (cả body luôn) hồng hào, đặc biệt cái mặt em nó bóng mịn, hết 90% mụn và thâm. Hình như còn giảm được cả 2kg thịt nữa ý các mẹ ạ. Hồi đó em cao 167cm, nặng 53kg, giờ còn có hơn 51 kg, thấy cơ thể thon gọn thích lắm các mẹ à.
Em thì em ko biết có mẹ nào thử và thấy hiệu quả chưa nhưng đối với em thì đúng là rất hiệu nghiệm luôn, đặc biệt là về sức khỏe, trước đây em hay đau ốm vặt, sức đề khàng yếu nên cứ chuyển nắng chuyển mưa là sụt sịt khó chịu lắm, chữa đủ các kiểu nhưng em nghĩ đưa thuốc men vô người hại lắm, tốt nhất nên bổ sung qua đường ăn uống sẽ dễ hấp thu được nhìu chất hơn. Cho nên em nghĩ sẽ gắn bó với yến sào lâu dài, tốt cả đôi đường, khỏe người mà lại đẹp da. Tính ra giá lại ko hề mắc như mình vẫn nghĩ. Giờ em bỏ hẳn mỹ phẩm rồi mà da dẻ vẫn thích lắm các mẹ ạ.
Nghĩ mình có nhu cầu thường xuyên, các chị em trên công ty cũng có hỏi sao dạo này da dẻ khác thế em ko ngại chia sẻ bí kíp đơn giản này. Mà trên thị trường bây giờ tràn ngập yến giả mạo, yến nhập từ malay, rồi indonesia, yến Cần giờ thì lại chất lượng ko bằng yến miền trung (yến thiên nhiên ở các đảo, chất lượng đc đánh giá cao nhất trong cả nước)...sợ lắm. Không khéo ăn trúng hàng giả hàng nhái mà lại ko hiệu quả, phí tiền, lại quay sang đổ thừa cho yến, sao ăn yến cả ký mà ko thấy thay đổi gì. hic, khổ thân. các chị trên cty với cả người quen thường nhờ mua hộ để ko mua nhầm hàng giả, kém chất lượng, em cũng vui vẻ mua giúp, dần già số lượng hỏi mua và người quen các chị ý tin tưởng nên giới thiệu cho nhau, cứ pm cho mình riết. Rồi từ giới thiệu, tư vấn, mua giùm bây giờ mình chuyển sang bán yến hồi nào không hay, hihi. Giờ mình bán yến chủ yếu dựa trên uy tín thôi các mẹ à. Khách hàng tự chuyển tiền vào STK mình, rồi nhắn tin, mình xác nhận rồi chuyển hàng cho người ta. Có khách chuyển tiền vô TK mình xong quên ko nhắn tin để mình chuyển yến nữa cơ, hic hic.
Nói chung làm gì cũng có cái duyên các mẹ ạ. Và mình cũng cám ơn các mẹ các chị đã tín nhiệm và tin dùng yến sào của em trong thời gian dài như vậy. Em mong càng ngày càng có nhiều người đẹp hơn, khỏe hơn. Đó là niềm vui của em! Hihi
Nãy giờ tâm sự nhiều quá, giờ em giới thiệu nè, yến của em là yến Quảng nam- đà nẵng, loại yến tốt nhất về chất lượng trong cả nước. Nhưng không vì thế mà giá cả lại đắt đỏ nhé các mẹ, yến em bán thấp hơn so với giá yến trên thị trường rất nhiều (sau này em mới biết đấy, hihi), do bán chủ yến cho người thân, quen biết nên em đâu dám lời nhiều đâu, hồi đầu bán cho vui àh. Và vì sao lại rẻ?
Em bán cho người quen nên để giá gần như là giá gốc, hồi đầu bán giá vậy rồi thì giờ rất khó để nâng giá lên cao thêm được nữa. Thứ hai, em bán lấy uy tín làm trọng nên ko có mở văn phòng thuê mặt bằng mặt biếc gì hết, cả khoản mướn nhân viên cũng không nốt. Các cửa hàng cửa hiệu do tốn các chi phí này, rồi điện, nước, thuế má đủ các kiểu...vậy nên giá cao hơn rất nhiều so với giá trị thật của yến. chúng ta dại gì mua ở các chỗ đấy cho phí tiền các mẹ nhỉ, cứ chất lượng, rẻ, uy tín thì quất thôi! ^^
Thứ ba, yến bên em ko qua trung gian gì hết, yến được khai thác trực tiếp và đóng gói (tất nhiên ở Quảng Nam- Đà Nẵng, rồi chuyển vào cho em, hiện em đang ở HCM nhé). Yến nhà người quen nữa nên các mẹ hoàn toàn yến tâm nhé, Không chất độn, Không chất tẩy lông, Không chất làm trắng, Làm thủ công 100% . Nếu phát hiện hàng giả thì em xin đền bù 200% cho các mẹ!
Các mẹ gọi em 0918088577 (Ms Ngọc Anh) để được tư vấn nhé! Viber, Yh, Skype nhiệt tình cho các mẹ.
Mua hàng và thanh toán:
+ Giao hàng tận nơi.
+ Bán sỉ và lẻ.
+ Giao hàng miễn phí trong nội thành Tp. HCM
Các mẹ ở xa, sau khi chuyển khoản, nhắn tin cho em với nội dung Tên, địa chỉ, nội dung, số lượng. Em sẽ ship hàng cho các mẹ. Thời gian từ 24-48h tùy xa gần.
Thông tin:
ĐC: 339/28A1 Lê Văn Sỹ, P13, Q3, HCM

Sacombank: Lê Thị Ngọc Anh. STK: 0600 5238 2125

Vietinbank: Lê Thị Ngọc Anh. STK: 711 A47 577 522
Chúc các mẹ luôn vui vẻ, trẻ khỏe và thành công nha! [tung hoa, tung hoa] <3 <3 :x :x :x

Minh Liberi
07-20-2013, 09:02 PM
Em toàn dùng Nivea thôi mẹ nó ạ, da em dễ mọc mụn, dùng kem này mát và mịn