PDA

View Full Version : Làm thế nào để béo lên được, các mẹ cho em ý kiến với????

Hạ_Trắng
11-29-2012, 02:57 PM
Tình hình là e đã làm mọi cách rồi ah, nhưng vẫn ko tăng lên được tẹo nào, mẹ nào có bí kíp gì giúp em với, chứ gầy gò như này đi đâu ai cũng chê, đặc biệt mỗi lần về quê các cụ cứ bảo là mày thiếu ăn hay sao mà càng ngày càng gầy còm nhom thế. Em cao 1m63 nặng có 46kg thui các mẹ ah. Các mẹ giúp em với nhé. Thank các mẹ nhìu nhìu

ocgam
11-29-2012, 03:01 PM
Hic,em cũng cao 1m63 nhưng chỉ nặng 44kg thôi,từ ngày sinh con xong ai cũng chê gầy,đi đâu cũng ngại,mặc dù em ăn uống được,đang định đợt này về quê cắt mấy thang thuốc bổ uống xem thế nào?

mybube
11-29-2012, 03:33 PM
em cũng gầy, 1m62 43kg thôi ạ. Hóng ý kiến từ các mẹ

bongxu2012
11-29-2012, 03:35 PM
em cũng gầy,lóy dép hóng đã........................

heijikenshin
11-29-2012, 03:41 PM
huhu, sao các mẹ gầy thể, chả bù cho em. 1m57 mà 50kg nè :((
em chỉ muốn giảm cân mà không được
em thấy muốn tăng cân thì ăn nhiều hơn, các thức ăn giàu đạm, nhiều mỡ, uống sữa có đường. Ban đầu có thể không ăn được nhiều cơm, nhưng tăng dần mỗi ngày lên là được, có thể uống thêm thuốc bắc (đứa em cùng công ty em đang thực hiện để tăng cân)
còn em thì đang ngày ăn ít dần để giảm cân :))

bongnamlun
11-29-2012, 03:43 PM
Các bác ơi, có một cách này, lấy thịt đắp vào người, em có nhu cầu share thịt có ai có nhu cầu đắp thì alo cho em để em chia sẻ cho nhé. Khổ quá, giảm béo mãi mà chẳng được.

cherry blossom
11-29-2012, 03:45 PM
Em đang tích cực ăn uống đây. Hy vọng là tăng lên được 1-2kg. Em cao 1m6. nặng 46kg

- 7h ăn sáng: gạo lứt (cái này là dành cho người béo nhưng em lười ra ngoài ăn sáng nên em cứ ăn thôi) hoặc bánh mỳ hoặc 2 quả trứng vịt lộn với sữa hoặc sữa chua, (em lười lại ko ăn được mỳ tôm nên quanh đi quẩn lại chỉ có mấy món này). Ăn hết sức có thể ạ
- 10h: ăn 1 quả trứng luộc (luộc buổi sáng, ko ăn trứng luộc qua đêm)
- 12h: ăn trưa
- 3h: ăn 2 quả chuối hoặc hoa quả nào nhiều đường
- 5h: 1 cốc sữa (Sữa nguyên kem Nuti food 60k/400gr mua ở big C)
- 7 rưỡi: ăn tối
- 10h: uống sữa

Đây là chế độ em đang cố áp dụng, ngày nhớ, ngày quên. Được cái chăm chỉ uống sữa thấy da dẻ cũng hồng hào lên một tẹo ạ.

Em ko ăn được ngọt và cũng ko muốn ăn đường nên chế độ ăn tập trung vào tăng lượng tinh bột và protein. Sữa chua em chỉ ăn sữa chua ko đường, sữa cũng chỉ uống được sữa TH ít đường, sữa nutifood thì cũng nhạt nhạt thôi.

bongxu2012
11-29-2012, 03:49 PM
huhu, sao các mẹ gầy thể, chả bù cho em. 1m57 mà 50kg nè :((
em chỉ muốn giảm cân mà không được
em thấy muốn tăng cân thì ăn nhiều hơn, các thức ăn giàu đạm, nhiều mỡ, uống sữa có đường. Ban đầu có thể không ăn được nhiều cơm, nhưng tăng dần mỗi ngày lên là được, có thể uống thêm thuốc bắc (đứa em cùng công ty em đang thực hiện để tăng cân)
còn em thì đang ngày ăn ít dần để giảm cân :))
Mình cũng đang định cắt thuốc bắc uống thử xem,cào 1m55 nặng 43kg.chán với cái thân hình gầy gò...

toan-pomath
11-29-2012, 03:53 PM
Các bác ơi, có một cách này, lấy thịt đắp vào người, em có nhu cầu share thịt có ai có nhu cầu đắp thì alo cho em để em chia sẻ cho nhé. Khổ quá, giảm béo mãi mà chẳng được.

Chết cười với mẹ này.
Giá mà mẹ nó có thể san sẻ cho em. hic, 1m58, nặng 43kg, sinh con xong như que củi. Em đang mục tiêu đến tết về quê là tăng được vài ba kg nữa mà chưa biết làm thế nào. Bố mẹ chồng lại bảo ăn nhiều vào ko hàng xóm họ lại bảo bố mẹ ko cho con ăn, :D. Em ăn ngọt tốt, mỗi bữa 2 bát cơm, thích ăn trước khi ngủ, thích các loại liên quan đến bơ, sữa, chất béo. KHổ thế, vẫn xì ke. Chắc tại đau dạ dày, với mất ngủ vì hay dậy pha sữa cho con. Các mẹ uống thuốc bắc đâu mà béo lên đc chỉ cho em u cùng với.

Hạ_Trắng
11-29-2012, 03:59 PM
Em đang tích cực ăn uống đây. Hy vọng là tăng lên được 1-2kg. Em cao 1m6. nặng 46kg

- 7h ăn sáng: gạo lứt (cái này là dành cho người béo nhưng em lười ra ngoài ăn sáng nên em cứ ăn thôi) hoặc bánh mỳ hoặc 2 quả trứng vịt lộn với sữa hoặc sữa chua, (em lười lại ko ăn được mỳ tôm nên quanh đi quẩn lại chỉ có mấy món này). Ăn hết sức có thể ạ
- 10h: ăn 1 quả trứng luộc (luộc buổi sáng, ko ăn trứng luộc qua đêm)
- 12h: ăn trưa
- 3h: ăn 2 quả chuối hoặc hoa quả nào nhiều đường
- 5h: 1 cốc sữa (Sữa nguyên kem Nuti food 60k/400gr mua ở big C)
- 7 rưỡi: ăn tối
- 10h: uống sữa

Đây là chế độ em đang cố áp dụng, ngày nhớ, ngày quên. Được cái chăm chỉ uống sữa thấy da dẻ cũng hồng hào lên một tẹo ạ.

Em ko ăn được ngọt và cũng ko muốn ăn đường nên chế độ ăn tập trung vào tăng lượng tinh bột và protein. Sữa chua em chỉ ăn sữa chua ko đường, sữa cũng chỉ uống được sữa TH ít đường, sữa nutifood thì cũng nhạt nhạt thôi.

Ăn nhiều bưa thế này thì quên là phải, mà đi làm cứ mang đồ lỉnh kỉnh đi ăn thì cũng ngại nhỉ, ko biết mẹ nó tăng đc tẹo nào chưa nhỉ? Mình cũng thử cách này 1 tuần xem có lên lạng nào ko

Hạ_Trắng
11-29-2012, 04:00 PM

mẹ nó cho em ít thịt và mỡ đi, ng thì gầy dơ xương người thì lại thừa bao nhiu là thịt :rolleyes:

cherry blossom
11-29-2012, 04:04 PM
Ăn nhiều bưa thế này thì quên là phải, mà đi làm cứ mang đồ lỉnh kỉnh đi ăn thì cũng ngại nhỉ, ko biết mẹ nó tăng đc tẹo nào chưa nhỉ? Mình cũng thử cách này 1 tuần xem có lên lạng nào ko
Thì phải ăn nhiều bữa cơ thể mới hâp thụ được. Sáng ra là tớ luộc trứng, rồi chuẩn bị cơm. cho luôn hoa quả vào túi mang lên công ty. Ở trên công ty lúc nào cũng sẵn sữa tươi, sữa bột sữa chua. Cứ phải để đống đồ ăn trước mặt thì mới nhớ ra được :)

Me_Ốc
11-29-2012, 04:10 PM
Topic toàn các mẹ gầy hu hu. Chia sẻ với các mẹ, Mẹ Ốc trước cũng gầy, 1m57, 42-43kg. Giờ ngon rồi, 1m57 46-48kg dao động trong khoảng í

Cách của mẹ Ốc là ăn nhiều, chia nhỏ làm nhiều bữa. Uống sữa thay nước (cứ sữa tưoi uóng thay nước ạ). Lên nhanh lắm

Hạ_Trắng
11-29-2012, 04:12 PM
Thì phải ăn nhiều bữa cơ thể mới hâp thụ được. Sáng ra là tớ luộc trứng, rồi chuẩn bị cơm. cho luôn hoa quả vào túi mang lên công ty. Ở trên công ty lúc nào cũng sẵn sữa tươi, sữa bột sữa chua. Cứ phải để đống đồ ăn trước mặt thì mới nhớ ra được :)

Mình cũng thử xem chứ đẻ xng mình lại mắc bệnh quên, hiiiii, thank mẹ nó nha. Gầy quá khổ thật đấy.

nhiyen38
11-29-2012, 04:12 PM
Mình uống tinh dầu gấc đó bạn, bạn thử uống xem có hợp ko nhé :)

MeTuTjn
11-29-2012, 04:16 PM
e cũng như các mẹ ở đây cao 1m6 mà nặng có 45,46 kg mún lên 50kg quá, có bà chị mách cắt thuốc bổ uống tầm 10 thang lên đc 5 6 kg lận , đợt tới e sẽ làm chuột bạch nếu có kqua như ý e sẽ up lên chia sẻ với các mẹ hiiii

Mẹ Bống Yêu
11-29-2012, 04:25 PM
Tình hình là e đã làm mọi cách rồi ah, nhưng vẫn ko tăng lên được tẹo nào, mẹ nào có bí kíp gì giúp em với, chứ gầy gò như này đi đâu ai cũng chê, đặc biệt mỗi lần về quê các cụ cứ bảo là mày thiếu ăn hay sao mà càng ngày càng gầy còm nhom thế. Em cao 1m63 nặng có 46kg thui các mẹ ah. Các mẹ giúp em với nhé. Thank các mẹ nhìu nhìu

Mẹ nó ơi, e cũng cao 164cm mà có 46 cân thôi, ăn nhiều ko béo nhưng mà dùng Yến sào vào thấy tốt hơn hẳn đó mẹ nó à. Nhưng e cũng chỉ muốn tăng lên 48kg thôi, sợ béo lém, hehe.

E cũng đg bán Yến Sào cho cty của c gái đây, giá 4,7 triệu /100gram nhé http://www.facebook.com/#!/yensao.tandongduong , hàng đảm bảo nguyên chất và giá cả cạnh tranh nhất rùi. Hehe, ngoài ra, uống bột sắn để làm mát cơ thể cũng giúp tăng cân và giải nhiệt, bột sắn em bán 155k/kg ( bột sắn mẹ em trồng và tự chế biến tại Thái Bình)

Mẹ nó và các mẹ khác có nhu cầu thì call e 0983316032.

minhbom
11-29-2012, 04:45 PM
Các mẹ uống collagen sau bữa ăn vừa lên cân vừa đẹp da ạ. E không gầy nhưng cái mặt gầy. Béo lên là vào hết đùi với mông. Tối ăn cơm xong 1 tiếng các mẹ uống cốc sữa tươi paul là đc. Và ngủ sớm. Ngủ ngon không nghĩ nhìu chuyện nhất là chuyê nj xiền bạc hihi.

bskhoe
11-29-2012, 04:59 PM
Béo hay gây là do thể trạng của từng người. Nếu muốn tăng cân hay giảm cân bạn cần có chế độ ăn uống, ngủ nghỉ thật hợp lý. Việc tập luyện hàng ngày cũng sẽ giúp cho bạn có được vóc dáng cân đối hơn.
Mỗi người phụ nữ đều có 1 vẻ đẹp riêng chúng ta cần tự tin về điều đó.

Tungchjx8x
11-29-2012, 07:18 PM
e cũng như các mẹ ở đây cao 1m6 mà nặng có 45,46 kg mún lên 50kg quá, có bà chị mách cắt thuốc bổ uống tầm 10 thang lên đc 5 6 kg lận , đợt tới e sẽ làm chuột bạch nếu có kqua như ý e sẽ up lên chia sẻ với các mẹ hiiii

Uống thuốc bắc lên cân nhanh lắm đó chị.Bạn trai em đã làm thử rồi.Nó kích thích ăn uống.Uống đc vài tuần mà đã có kết quả rồi

ocgam
11-29-2012, 07:47 PM

Chị để phần em nhé,hihi,xã e hay đùa ai ban 1tr/kg thì mua cho em mấy cân đắp vào cho béo,hic,nhìn vợ gầy quá cũng chán

toki21
11-29-2012, 08:01 PM
Ngày xưa còn học cấp 3, chắc do áp lực học hành hay sao mà em chỉ có 42kg thôi(em cao 1m57 ạ), từ lúc thi ĐH xong thì lên 45kg, giờ vẫn ổn định ở mức 45-46 kg, không tăng được nữa (nghe to to vậy thôi, chứ người em mỏng dính, ai nhìn cũng bảo chỉ 41, 42 kg, thế mới biết ngày xưa cái hồi 42kg trông nó thảm đến mức độ nào). Tạng người nó thế hay sao đó. Hic, cái duy nhất trên người em thấy to ra là bụng T_T. Phải nói là em ăn được nhé, bữa ăn cũng thường xuyên đổi món. Hi vọng sau này có đẻ thì nó cải thiện hơn chăng.

Enya
11-29-2012, 08:15 PM
đây rồi đây rồi, mãi mới tìm thấy nhà mình, trước giờ chỉ toàn thấy nhà các mẹ giảm cân
Có tí kinh nghiệm vào đây hóng với các mẹ. Tớ cũng gầy, đợt trước lập kế hoạch bài bản thế là trong 1 tháng rưỡi tăng 4kg. nhưng dạo này bận bịu quên chế độ đã bị giảm mất 1,5kg. hu hu, đang lo lắng và định áp dụng chế độ cũ nhưng mà bận bịu thành ra cũng khó. Kinh nghiệm là ăn thật nhiều, đấy là cách tăng cân chất lượng nhất, nếu k ăn được thì chia làm nhiều lần ăn.
Chế độ tớ đã áp dụng cũng đơn giản, có điều duy trì đều đặn:
Sáng ngủ dậy, trước tiên là uống 1 cốc nước ấm pha tí mật ong (cái này tớ uống phục vụ đường tiêu hóa và đẹp da, nhưng thấy có tác dụng giãn dạ dày --> ăn được nhiều)
Ăn sáng: 1 lưng cơm + 1 cái gì đó (trứng vịt lộn, bánh, ngô luộc...)
9h: ăn vặt 1 thứ gì đó (hoa quả, bánh quy...)
trưa: phấn đấu ăn 3 lưng cơm (k muốn ăn cũng cố đủ tiêu chuẩn)
3h chiều: tớ thường ăn 1 gói mì tôm, 1 lát sau uống sữa hoặc ăn hoa quả
tối: phấn đấu thêm 3 lưng cơm như trưa
9h tối: lại ăn vặt
và tích cực uống nước hàng ngày nữa, cứ làm 1 cốc nước đầy, nhắm mắt uống 1 mạch (cái này có tác dụng phụ là đẹp da, hi hi)
ngủ trước 11h đêm
đấy, chỉ đơn giản có thế mà tớ tăng được, tại trước tớ lười ăn lắm, nhưng mà lích kích và có cảm giác cả ngày chỉ chăm chăm cho việc ăn nên hơi khó duy trì, các mẹ phải quyết tâm cơ

suri_dimo37
11-29-2012, 09:42 PM
Lại đi chia sẻ kinh nghiệm of mình nữa vậy. Dạo này nhiều mẹ còi muốn tăng cân quá.hihi
Cách đây 4 tháng, e cao 1m58, nặng 39kg, đấy là thời điểm còm cõi nhất of e. Còn trc đó e nặng tầm 40-41kg, ăn kiểu j cũng k nhích lên đc, mà e ăn tương đối khỏe đấy. 1 bữa sáng e xơi đc 1 tô phở và 2 cái bánh mì.hix Xấu hổ quá:oops:
Nhà e thì bán sữa nên e cũng uống nhiều loại lắm nhưng cũng k ăn thua. Sau đó, mẹ e bảo e uống Sure Prevent of VNM xem sao, giá cũng rẻ nữa. Thế là e chiến ngày 2 cốc, sáng và tối, khi uống thì ăn kèm bánh mì or bánh quy để giữ sữa. Ngày ăn 3 bữa như bt. Sau khoảng 1,5 tháng thì e bắt đầu ăn khỏe hơn, và luôn có cảm giác đói. E uống hết 1 hộp 400g và 1 hộp 900g thì tăng lên đc 44kg, e lười nên k uống nữa nhưng cân nặng k hề bị sụt tý nào cả. Ah, trong quá trình đó e cũng ăn cả sữa chua VNM nữa, ngày 2 hộp sau ăn 30' để kích thick tiêu hóa.
Theo e biết thì Sure Prevent là loại dành cho ng bệnh như Ensure ấy ah, nên mình ng bt uống vào chắc cũng tích đc chút năng lượng. Ensure thì e cũng uống rồi nhưng k thấy hiệu quả lắm, e lại chỉ thik cái loại Ensure nước hộp nhựa hàng từ Mỹ, cơ mà tận 40k hộp, uống xót xiền nhắm.hix
Các c thử áp dụng xem có hiệu quả k nhé. Sữa ấy cũng chỉ khoảng 400k/900g ,ở HN thì e mua ở Nghi Nga trên Tây Sơn í or c vào đ.c các đại lý mà bên VNM cung cấp nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/754963-Vinamilk-c%C3%B3-s%E1%BA%A3n-ph%E1%BA%A9m-s%E1%BB%AFa-d%C3%A0nh-cho-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-g%E1%BA%A7y-ko-%E1%BA%A1

cherry blossom
11-29-2012, 09:56 PM
Lại đi chia sẻ kinh nghiệm of mình nữa vậy. Dạo này nhiều mẹ còi muốn tăng cân quá.hihi
Cách đây 4 tháng, e cao 1m58, nặng 39kg, đấy là thời điểm còm cõi nhất of e. Còn trc đó e nặng tầm 40-41kg, ăn kiểu j cũng k nhích lên đc, mà e ăn tương đối khỏe đấy. 1 bữa sáng e xơi đc 1 tô phở và 2 cái bánh mì.hix Xấu hổ quá:oops:
Nhà e thì bán sữa nên e cũng uống nhiều loại lắm nhưng cũng k ăn thua. Sau đó, mẹ e bảo e uống Sure Prevent of VNM xem sao, giá cũng rẻ nữa. Thế là e chiến ngày 2 cốc, sáng và tối, khi uống thì ăn kèm bánh mì or bánh quy để giữ sữa. Ngày ăn 3 bữa như bt. Sau khoảng 1,5 tháng thì e bắt đầu ăn khỏe hơn, và luôn có cảm giác đói. E uống hết 1 hộp 400g và 1 hộp 900g thì tăng lên đc 44kg, e lười nên k uống nữa nhưng cân nặng k hề bị sụt tý nào cả. Ah, trong quá trình đó e cũng ăn cả sữa chua VNM nữa, ngày 2 hộp sau ăn 30' để kích thick tiêu hóa.
Theo e biết thì Sure Prevent là loại dành cho ng bệnh như Ensure ấy ah, nên mình ng bt uống vào chắc cũng tích đc chút năng lượng. Ensure thì e cũng uống rồi nhưng k thấy hiệu quả lắm, e lại chỉ thik cái loại Ensure nước hộp nhựa hàng từ Mỹ, cơ mà tận 40k hộp, uống xót xiền nhắm.hix
Các c thử áp dụng xem có hiệu quả k nhé. Sữa ấy cũng chỉ khoảng 400k/900g ,ở HN thì e mua ở Nghi Nga trên Tây Sơn í or c vào đ.c các đại lý mà bên VNM cung cấp nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/754963-Vinamilk-c%C3%B3-s%E1%BA%A3n-ph%E1%BA%A9m-s%E1%BB%AFa-d%C3%A0nh-cho-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-g%E1%BA%A7y-ko-%E1%BA%A1

Tớ cũng đang tích cực uống sữa đây, hôm nay đi big C khuân về 1 đống :) Cơ mà tớ là tớ bị dị ứng với VNM, giờ cứ nhìn thấy VNM là đi thẳng luôn

sami282
11-29-2012, 10:00 PM
hic, mẹ nó thử ăn nhiều tinh bột, đường, mùa này thì ngô, khoai nướng, rồi đồ nếp, đồ chiên rán, cơm cứ 3 bát, tối trc khi đi ngủ ăn cái gì ngọt ngọt, chả bù cho em, em béo kinh khủng, càng ngày càng béo, dù ăn rất giữ mồm, chắc tại hấp thụ tốt, hichic

Khỉ Mẹ
11-29-2012, 10:00 PM
đây rồi đây rồi, mãi mới tìm thấy nhà mình, trước giờ chỉ toàn thấy nhà các mẹ giảm cân
Có tí kinh nghiệm vào đây hóng với các mẹ. Tớ cũng gầy, đợt trước lập kế hoạch bài bản thế là trong 1 tháng rưỡi tăng 4kg. nhưng dạo này bận bịu quên chế độ đã bị giảm mất 1,5kg. hu hu, đang lo lắng và định áp dụng chế độ cũ nhưng mà bận bịu thành ra cũng khó. Kinh nghiệm là ăn thật nhiều, đấy là cách tăng cân chất lượng nhất, nếu k ăn được thì chia làm nhiều lần ăn.
Chế độ tớ đã áp dụng cũng đơn giản, có điều duy trì đều đặn:
Sáng ngủ dậy, trước tiên là uống 1 cốc nước ấm pha tí mật ong (cái này tớ uống phục vụ đường tiêu hóa và đẹp da, nhưng thấy có tác dụng giãn dạ dày --> ăn được nhiều)
Ăn sáng: 1 lưng cơm + 1 cái gì đó (trứng vịt lộn, bánh, ngô luộc...)
9h: ăn vặt 1 thứ gì đó (hoa quả, bánh quy...)
trưa: phấn đấu ăn 3 lưng cơm (k muốn ăn cũng cố đủ tiêu chuẩn)
3h chiều: tớ thường ăn 1 gói mì tôm, 1 lát sau uống sữa hoặc ăn hoa quả
tối: phấn đấu thêm 3 lưng cơm như trưa
9h tối: lại ăn vặt
và tích cực uống nước hàng ngày nữa, cứ làm 1 cốc nước đầy, nhắm mắt uống 1 mạch (cái này có tác dụng phụ là đẹp da, hi hi)
ngủ trước 11h đêm
đấy, chỉ đơn giản có thế mà tớ tăng được, tại trước tớ lười ăn lắm, nhưng mà lích kích và có cảm giác cả ngày chỉ chăm chăm cho việc ăn nên hơi khó duy trì, các mẹ phải quyết tâm cơ

Ôi, mẹ nó ăn làm sao mà mỗi bữa được 3 bát cơm nhỉ???? Dạ dày to thế :D.. Mình cũng cố để béo lên từng lạng một mà ko ăn thua. Mãi mới nhích lên được 45kg thì lại sụt hơn 1kg trg có mấy ngày. Người như bơm hơi ấy :(

Tình hình là mình cũng đã tham khảo nhiều. Tạng người như mình khó béo, mà lại ko hợp khẩu vị với đồ ngọt, nên đành cứ cơm, thức ăn mà ních thôi vậy. Ngày ngoài 3 bữa chính ăn no đều nhau (nhất là bữa sáng) thì ăn thêm các bữa phụ vào tầm 10h sáng, 4-5h chiều, tối cố nhắm mắt 1 cốc sữa nữa... Kiên trì thì cũng nhích được chút nhưng mà phải đều, ko là lại sụt :))

Khỉ Mẹ
11-29-2012, 10:03 PM
Nhưng có 1 điều là, ăn nhiều chia nhiều bữa thì tốt hơn. Mỗi bữa ko đc ăn quá no, ních chật dạ dày vì như vậy sẽ làm dạ dày giãn quen.. Nếu chẳng may có lúc nào có việc ko kịp ăn là đói lả -> tụt huyết áp.. NHư vậy cũng rất nguy hiểm.

Mình sẽ tập bài uống nc ấm mật ong buổi sáng sớm như mẹ Enya xem sao hihi

Enya
11-29-2012, 10:12 PM
Nhưng có 1 điều là, ăn nhiều chia nhiều bữa thì tốt hơn. Mỗi bữa ko đc ăn quá no, ních chật dạ dày vì như vậy sẽ làm dạ dày giãn quen.. Nếu chẳng may có lúc nào có việc ko kịp ăn là đói lả -> tụt huyết áp.. NHư vậy cũng rất nguy hiểm.

Mình sẽ tập bài uống nc ấm mật ong buổi sáng sớm như mẹ Enya xem sao hihi
à, phải cảnh báo mẹ nó là cái bài mật ong nước ấm này tớ thấy nhiều mẹ uống để giảm cân đấy nhé, nhưng mà bản thân tớ uống thì thấy k sụt cân, lại tốt cho cổ họng, tiêu hóa và đẹp da nữa nên uống khá đều đặn. Ăn được thì cân vẫn tăng vèo vèo, còn giảm cân là tại bỏ ăn chứ k phải tại mật ong, còn giữ chế độ ăn thì uống mật ong tớ cũng k thấy giảm.
Nhưng mà mẹ nó phải nghiên cứu thử nghiệm đã nhé,kẻo giảm thì nguy

ngocanh187
11-29-2012, 10:17 PM
Bạn ăn uống điều độ vào
Ăn đủ 3 bữa 1 ngày và ăn nhiều tinh bột nhanh tăng cân lắm :)
Đó là bí quyết của mình đấy

me'gialinh
11-29-2012, 10:24 PM
C cu an nhiu com vao nhe. E cu an nhiu com thi tang kg. Hihi

mybube
11-29-2012, 10:53 PM
mà có mẹ nào uống tảo mặt trời chưa. E thấy sản phẩm này được quảng cáo rầm rộ quá
k biết thế nào:(

Hạ_Trắng
12-01-2012, 09:07 AM
à, phải cảnh báo mẹ nó là cái bài mật ong nước ấm này tớ thấy nhiều mẹ uống để giảm cân đấy nhé, nhưng mà bản thân tớ uống thì thấy k sụt cân, lại tốt cho cổ họng, tiêu hóa và đẹp da nữa nên uống khá đều đặn. Ăn được thì cân vẫn tăng vèo vèo, còn giảm cân là tại bỏ ăn chứ k phải tại mật ong, còn giữ chế độ ăn thì uống mật ong tớ cũng k thấy giảm.
Nhưng mà mẹ nó phải nghiên cứu thử nghiệm đã nhé,kẻo giảm thì nguy
Mình cũng đã từng uống mật ong pha nc ấm nhưng mà toàn quên với lại lười nữa, liệu uống có béo lên đc ko nhỉ, đang cố gắng ăn uống, nhưng ko hiểu sao mình cứ cố ăn thêm chút là cứ buồn nôn và ọe hoài thôi, kiểu này khó béo quá.

suri_dimo37
12-01-2012, 09:16 AM
Tớ cũng đang tích cực uống sữa đây, hôm nay đi big C khuân về 1 đống :) Cơ mà tớ là tớ bị dị ứng với VNM, giờ cứ nhìn thấy VNM là đi thẳng luôn
Uống sữa nhưng fai loại nào có nhiều năng lượng thì mới béo đc. Chứ còn sữa tươi thì có mà uống cả lít mỗi ngày thì vưỡn thế thôi. T thì ng VN dùng hàng VN, t thử đủ các loại sữa rồi, xài cả Ensure nước mà hem ăn thua. Chắc t chỉ hợp với VNM.hihi

mattroiviet
12-01-2012, 10:01 AM
Mẹ nó ơi, em có cách này đã làm và thấy hiệu quả mẹ nó nhé! Mẹ nó tham khảo thử xem, cách đây chừng 6 tháng em cao 1m53 nhưng mà nặng có 36kg =((, ko khác gì bộ xương di động luôn mẹ nó ạ. Nguyên nhân gầy của em xuất phát từ 2 nguyên nhân:
Thứ 1: Em ăn ít
Thứ 2: Em bị khó ngủ, đi ngủ đã muộn rồi mà lên giường nằm mãi mới ngủ đc, hôm sau lại phải dậy sớm ( Cái này là do cơ thể suy nhược nên bị vậy).

=> Để giải quyết cả 2 vấn đề trên em mua loại sữa bò tươi ( Sữa bò vừa mới vắt ra ý ạ) về uống 2 lần / ngày vào 2 buổi sáng sau bữa ăn ( Mẹ nó phải nhớ ăn sáng trc khi uống đấy, ăn no rồi mới uống sữa, ko thì sẽ có hiện tượng " xì hơi " cả ngày, khổ lắm ;)) ) và uống vào buổi tối trc khi đi ngủ nữa, trc khi đi ngủ thì mẹ nó hâm nóng sữa lên, cho 1 chút mật ong vào, uống xong cái, mắt díp chặt, lên giường 1 tý đã ngủ.

Sau hơn 2 tháng áp dụng em đã lên đc 3 kg, và hiện giờ đang làm 41,5kg rồi :cool:

Khỉ Mẹ
12-01-2012, 11:46 PM
đúng là phải ngủ đủ ấy. Có đợt mình làm việc quần quần, mệt quá, làm đêm muộn ngủ phất phơ.. Mệt ăn uống chả lại thế là sụt mất 2 kg. Tức mềnh nghỉ làm lun :)).. Đầu óc thảnh thơi, ngủ nghỉ điều độ thế là "trả lại cân cho em" :))

Enya
12-02-2012, 10:06 AM
Mình cũng đã từng uống mật ong pha nc ấm nhưng mà toàn quên với lại lười nữa, liệu uống có béo lên đc ko nhỉ, đang cố gắng ăn uống, nhưng ko hiểu sao mình cứ cố ăn thêm chút là cứ buồn nôn và ọe hoài thôi, kiểu này khó béo quá.
Uống mật ong nước ấm k thì k béo được đâu mẹ nó ạ, tớ thường uống vì có cảm giác nó giãn dạ dày ra thì ăn được nhiều hơn tí thui
Mẹ này giống mình cứ ăn cố là buồn nôn, cái đấy có khi do tinh thần nữa đấy mẹ nó ạ, khoảng thời gian nào thấy cuộc đời tươi đẹp là tớ k hay bị thế nữa

Diệu Thanh
12-02-2012, 11:15 AM
muốn béo thì cũng k khó đâu ạ. ăn đủ chất dinh dưỡng
ăn nhiều rau xanh
uống đủ nước
ngủ đủ giấc
thường xuyên vận động tránh tình trạng ngồi 1 chỗ

mebubuvabebe
12-02-2012, 11:19 AM
Em thấy uống thuốc bắc kết hợp với chế độ nghỉ ngơi hợp lý lên cân tốt, da dẻ hồng hào. Em uống 100 thang của nhà Hồng Hưng cũng tăng cân. Các mẹ cẩn thận với các nơi uống thuốc nhanh tăng cân nhé! Nguy hiểm lắm ạ! Thế là thuốc giữ nước!

cherry blossom
12-04-2012, 02:47 PM
Mẹ nó ơi, em có cách này đã làm và thấy hiệu quả mẹ nó nhé! Mẹ nó tham khảo thử xem, cách đây chừng 6 tháng em cao 1m53 nhưng mà nặng có 36kg =((, ko khác gì bộ xương di động luôn mẹ nó ạ. Nguyên nhân gầy của em xuất phát từ 2 nguyên nhân:
Thứ 1: Em ăn ít
Thứ 2: Em bị khó ngủ, đi ngủ đã muộn rồi mà lên giường nằm mãi mới ngủ đc, hôm sau lại phải dậy sớm ( Cái này là do cơ thể suy nhược nên bị vậy).

=> Để giải quyết cả 2 vấn đề trên em mua loại sữa bò tươi ( Sữa bò vừa mới vắt ra ý ạ) về uống 2 lần / ngày vào 2 buổi sáng sau bữa ăn ( Mẹ nó phải nhớ ăn sáng trc khi uống đấy, ăn no rồi mới uống sữa, ko thì sẽ có hiện tượng " xì hơi " cả ngày, khổ lắm ;)) ) và uống vào buổi tối trc khi đi ngủ nữa, trc khi đi ngủ thì mẹ nó hâm nóng sữa lên, cho 1 chút mật ong vào, uống xong cái, mắt díp chặt, lên giường 1 tý đã ngủ.

Sau hơn 2 tháng áp dụng em đã lên đc 3 kg, và hiện giờ đang làm 41,5kg rồi :cool:

Sữa bò tươi thì hơi khó mua mẹ nó nhỉ. Đợt nào vào bigc em cũng mua sữa thanh trùng về uống, thấy cũng có vẻ ngậy hơn sữa tiệt trùng

mybube
12-04-2012, 04:35 PM
sao em tăng thì khó thế, mãi mới nhích lên 44( em cao 1m62) ốm 1 trận lại sút mất 2kg
chán nửa đời người

xuyen.vhh
12-04-2012, 04:39 PM

Hic,em cũng cao 1m63 nhưng chỉ nặng 44kg thôi,từ ngày sinh con xong ai cũng chê gầy,đi đâu cũng ngại,mặc dù em ăn uống được,đang định đợt này về quê cắt mấy thang thuốc bổ uống xem thế nào?

em cũng gầy, 1m62 43kg thôi ạ. Hóng ý kiến từ các mẹ
Toàn các chị chân dài. Em có mét rưỡi đây, đảm bảo ko ai gầy = em :(

cherry blossom
12-04-2012, 04:39 PM
Em thấy uống thuốc bắc kết hợp với chế độ nghỉ ngơi hợp lý lên cân tốt, da dẻ hồng hào. Em uống 100 thang của nhà Hồng Hưng cũng tăng cân. Các mẹ cẩn thận với các nơi uống thuốc nhanh tăng cân nhé! Nguy hiểm lắm ạ! Thế là thuốc giữ nước!
Em gái em cũng uống thuốc bắc để tăng cân nhưng mỗi đợt nó chỉ uống 10 thang thôi. Thuốc của mẹ nó như nào mà sao phải uống nhiều thế ạ. Mẹ nó uống xong tăng được mấy kg ạ?

nuna-nuna
12-04-2012, 04:54 PM
bạn ăn uống đúng giờ, đủ chất và uống nhiều nước trước khi đi ngủ. và đặc biệt là không được thức khuya nhé.măm nhìu đò nếp và hat sem
mình đảm bảo lên cân vù vù hjhj

baoson310
12-04-2012, 04:56 PM
ăn nhiều tinh bột vào là béo ngay .

nuna-nuna
12-20-2012, 04:43 PM
các mẹ phải biết được lý do gầy của các mẹ nữa thì chúng ta mới lập ra kế hoac tăng cân được vì thể trạng của từng người khác nhau mà có nhìu lý do khiến các mẹ gầy

me_pe_chit
03-07-2014, 12:17 PM
Em trước đây cũng như chị, từ ngày chống lầy béo lên hẳn.
Hồi trước em có 48kg, mà bây giờ 58kg rùi ợ @@

ntcgiang2710
03-07-2014, 03:03 PM
Mình cũng gầy quá, mong béo mãi mà đâu có đc. Mẹ nào có kn chia sẻ mình với.

bogshop01
03-07-2014, 03:24 PM
Muốn béo thì ngoài chế độ dinh dưỡng đầy đủ, ăn ngủ điều độ thì tâm trạng phải luôn thật thoải mái, vui vẻ thì mới có thể tăng cân được

igotaboy
03-07-2014, 06:07 PM
mẹ nó đừng ăn vặt chỉ nên ăn cơm thôi ạ,đảm bảo sẽ tăng cân ạ,uống 2 cốc sữa chua mỗi ngày,ăn nhiều rau xanh và nước ép hoa quả ạ,tăng liền luôn