Các mẹ Ơi cho em hỏi Bác sĩ nhi ở TpHcm?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Gia Nguyet, 26/12/2004.

Tags:
  1. Gia Nguyet

Gia Nguyet Thành viên nổi tiếng

Các mẹ có ai biết bác sĩ nhi nào ở Tphcm khám cho bé tốt ko?chỉ cho em với.Có 1 bác sĩ ở góc đường nam kỳ khởi nghĩa và võ thị sáu em thấy cũng đông lắm ko biết có mẹ nào đã đi bs đó chưa?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gia Nguyet
    Đang tải...

2. 111211

111211 Thành viên mới

Mình có cái link này, hy vọng giúp ích cho Nguyệt đôi chút chứ mình không rành BS SG :lol:

Hy vọng các mẹ khác sẽ chỉ thêm cho Nguyệt nhé.

3. Mod NDCSC

Mod NDCSC Moderator

Nguyệt ơi,

- BS. Nga, Bảo sanh viện Thiên Ân, đường Đặng Văn Ngữ, quận Phú Nhuận, ĐT: 8443233
    - BS. Đỗ Hồng Ngọc, 399/8 Nguyễn Đình Chiểu, Q3, ĐT: 8331119
    - BS. Bạch Vân Cam, 163 Nguyễn Văn Cừ, Q5, ĐT: 8350426
    - BS. Trần Thành Trai, 209 3/2, Q10, ĐT: 8334574
    - BS. Trần Đông A, 351/5C Lê Đại Hành, Q11, ĐT: 8550740

4. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Mình thường đưa bé Nhocty đến: BS già Hoàng Trọng Kim - 10A Nam Quốc Cang Q1 - Tel 8 330421. Chiều nay lại phải bế đi vì đang khò khè, chán quá :cry:

5. congaicung

congaicung Bắt đầu tích cực

Mình thì ở Bình Thạnh nên cho bé khám các BS nầy :

- BS DÂN, 68 Hoàng Hoa Thám P7 Bình Thạnh
    - BS Thoa, 470 Lê Quang Định P11 Bình Thạnh
    - BS Mai Đằng 100B Thích Quảng Đức Phú Nhuận

Mình không nhớ số ĐT vì ở gần nhà nên cần thì đi khám ngay.

Gia Nguyệt ở quận nào vậy ?

6. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Nhocty ơi, bé bị ho à, hôm qua có đi bác Kim chưa ?

7. Gia Nguyet

Nha minh o quan 10 do me Thao Nhi,cam on me Thao Nhi nha!

8. Gia Nguyet

em cam on cac me nhieu nha! Mod oi bs Tran Thanh Trai hay Tran Dong A chac dong nguoi kham lam phai ko?

9. Forever Happy Sun

Forever Happy Sun Thành viên mới

Bac sy

Bac Sy ma ban hoi o goc duong NKKN va Vo Thi Sau hinh nhu la Bsy BINH. Rat dong tre theo kham, hoi truoc minh cung cho con be dau cua minh di kham, nhung tru sinh rat nang, co khi con chich cho be nua . Rat mau het benh, nhung minh so se hai cho be .

Con bac sy Tran Thanh Trai cung khong dong lam dau , ban a, bs Trai co kham ca buoi sang nua do.

10. pyky

pyky Thành viên chính thức

Mẹ Pyky chỉ giúp cho bạn BS nhi khoa gần nhà bạn nè:
    Bs Nguyên Anh, BS phòng cấp cứu bệnh viện Nhi Đồng 2. Phòng mạch trên đường Cao Thắng (hẻm đối diện bánh cuốn Hải Nam).
    Con mình từ nhỏ đến giờ (cả 2 đứa) đều đi khám BS này. Mình rất cảm kích ông BS này ở hai điểm là:
    1. Sẵn sàng trả lời tất cả thắc mắc của các bà mẹ hay lo lắng như mình và luôn mở mobile phone để bệnh nhân nhí có thể liên lạc khi có việc gấp (có lần con mình sốt cao, mình đã gọi BS lúc 4:00 sáng mà BS vẫn vui vẻ hướng dẫn)
    2. Cho rất ít thuốc hoặc thấy không cần thiết thì không uống thuốc gì cả..(chỉ nhỏ thuốc mũi hoặc uống Vitamin C) mà tụi con mình lại hết bệnh mới kỳ chứ !

Tuy nhiên mỗi đứa bé lại hợp với một vị BS khác nhau (cho dù giỏi hay không giỏi, nổi tiếng hay không nổi tiếng).. vì vậy bạn cứ thử xem, nếu con bạn "chịu" ông Bs này thì tốt quá.

11. Gia Nguyet

Cám ơn các mẹ đã chỉ dẫn cho mình,nhưng mình hỏi để phòng khi cần thiết,mình cũng mong sao em bé nhà mình đừng phải đi thăm mấy bác này lắm.

12. Me Tieu My

Me Tieu My Thành viên mới

Sẵn dịpmẹ bé Bo hỏi địa chỉ các bác sĩ mình có điều này muốn nhờ các chị em "tư vấn" một chút nhé: Mẹ con mình ở biên Hoà, thường hay khám bác sĩ gần nhà (vì quen). nhưng trong gia đình ông xã thì thích khám một bác sĩ khác, ông này khách hàng rất đông vì ổng thường cho thuốc nặng, mau hết. Còn bác sĩ của con mình thì có lẽ tại ổng cho thuốc nhẹ quá hay sao mà mỗi lần bện (viêm họng, ho, sổ mũi) bé đều uống thuốc 10 ngày đến 2 tuần. Uống thuốc dài ngày như vậy bé sút dữ lắm làm cho mẹ rất xót. Nhiều lần mẹ muốn đổi bác sĩ để cho bé mau hết bệnh nhưng ba bé không chịu. Không biết các mẹ nghĩ sao về việc này?
    gần đây mỗi khi bé sổ mũi nhẹ nhẽ mẹ cũng để kệ không đi bác sĩ nữa, vậy mà có khi bé lại tự hết đó.

13. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Chào Gia nguyet! hai cháu nhà chị đều khám ở Bác sĩ Trần Thành Trai,tuy có mắc một chút(50.000 cho một lần khám) nhưng rất yên tâm,có gì nói đó ,có sao nói vậy không vẽ bệnh như ở bệnh viện,và quan trọng là cho thuốc nội không lạm dụng thuốc

14. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Bác Nguyệt ơi, BS Trai khám vào những lúc nào, có phải gọi lấy số trước ko? lúc nào đến thì vắng hả chị? hô hấp, tai mũi họng...tất tật về nhi hả chị? Thuốc có mua luôn ở đó ko chị?
    Ôi em làm phiền chị quá :lol:

15. Forever Happy Sun

Forever Happy Sun Thành viên mới

Bac sy

Bac Sy Trai la chuyen khoa ngoai, nhung bac sy co the kham het ve tat ca cac benh nhi . Dung nhu Minh Nguyet noi, bac sy Trai khong nuoi benh, khong su dung thuoc manh cho be . Minh cung da tung cho con be dau cua minh theo kham bac sy Trai nhieu nam.

Tuy nhien, co 1 diem can chu y : bac sy Trai rat ngai dung khang sinh cho tre, nen thuoc cua bac rat nhe . Nhu the co loi cho be, song cung co hai cho be, vi nhieu khi be bi benh keo dai, bi chuyen sang nang hon.

Co dao thang be con minh (theo kham bac Trai tu moi sinh) cu bi sot di sot lai, bac sy Trai chi cho rang be bi cam, khong cho uong khang sinh. Cuoi cung minh dua be vo benh vien, thu nghiem trong phan co virus thuong han . Bac sy benh vien bat danh tru sinh Augmentin 10 ngay, thu phan lai, moi het ! Neu dot day ma minh de keo dai thi rat nguy hiem .

Day, 1 y kien nho de cac ban tham khao nhe. Minh rat quy bac sy Tranh Thanh Trai.

16. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

Chip cua em can mot BS chuyen chua cho tre suy dinh duong!

Cac Chi oi! Ai chi gium em Bac si nao chuyen khoa ve Dinh duong tre em_ chuyen tri tre em suy dinh duong, that gioi, o Tp.HCM_ giup em voi! Co Chip nha em bi suy dinh duong mat roi! huhu. :cry: :cry: :cry: Da thu am co nang di Trung tam dinh duong (o Le van Sy), roi ep an, ep uong the nao, han ta cung khong chiu len can, cang ngay cang nhi :? ! May thang nay lai con moc rang, sot phat ban nua.... Bieu do tang truong di ngang, roi ...guc xuong, dung phai phan B roi! hichic, kho tam wa! :cry: #-o
    Giup em voi! Lam on! :(

17. pyky

pyky Thành viên chính thức

mẹ bé Chip ơi,
    sao tui thấy hình cháu bụ bẫm quá mà ???
    Bạn đến thử phòng mạch Bs Hương trong hẻm gần cây xăng Trần Huy Liệu và lê Văn Sỹ đi. Phòng mạch bs này đông lắm, hình như phải lấy số trước , xin lỗi mình không biết địa chỉ nhưng nhà mình gần gần đấy, nếu bạn cần gấp thì mình sẽ ghé ngang nhìn địa chỉ rồi post lên nhe.
    hoặc phòng tư vấn dinh dưỡng của Bs Lộc Thanh/Bs Nguyễn Lân Đính của Vinamilk tại 82 A CMT8, phường Bến Thành quận 1 tel: 8324125. Bs LỘc Thanh rất mát tay trong việc tư vấn dd cho con nít lắm đấy nhe. (kinh nghiệm của một vài cô bạn mình đã đến tư vấn thử)

Chúc cháu ăn ngoan hơn cho Mẹ nhờ nhe.

18. mehuyen

mehuyen Thành viên chính thức

Mot kinh nghiem cua minh nhu the nay khong biet co giup duoc gi cho cac me khong. Luc truoc con minh cung rat hay bi benh cam cum, ho.... va phai uong thuoc nhieu nen minh sot ruot lam. Co chi ban chi cho minh la nen nho nuoc muoi (loai dung cho tre so sinh ban o nha thuoc do) moi khi be di ra ngoai va khi di choi ve nha se ngua duoc benh cho be.

Moi khi minh thay be hoi sut sit la nho nuoc muoi lien tuc (moi ngay 2 den 3 lan) thi be se tu het ma khong bi ho hay bi nang len phai dung thuoc khang sinh. Cam on Mod da cho dia chi va so dien thoai cua BS Tran Thanh Trai. Vi minh da thu kham rat nhieu bac si nhung ma mot la nuoi benh hay la cho lieu nang.

19. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Bac sy

Con mình nói thật là rất hạp với Bác sĩ,bác sĩ cũng có cho dùng kháng sinh đó Message body à nhưng chỉ khi nào thấy cần hay sao ý,con chị có lúc bị nặng là ông cho dùng kháng sinh nhưng hẹn ba ngày phải tái khám(chứ ông ít khi nào bắt bệnh nhân tái khám hoài như bệnh viện)nếu ba ngày ông thấy bớt là bắt ngưng uống ngay và đổi sang thuốc nhẹ hơn nên mình rất yên tâm.Hai cháu nhà mình hầu như là ít dùng kháng sinh nên mỗi khi đau xong là lại sức ngay
    Cháu lớn học lớp sáu ở Minh Đức ,Chiều cao:1m55 nặng 54 ký
    Cháu nhỏ đang học lớp một Trần hưng Đạo,chiều cao:1m30 nặng 33ký
    Dùng thuốc kháng sinh nhiều cháu sẽ không lớn nổi và mỗi lần đau sẽ bị còi cọc không lớn nổi nhiều cháu ăn rất nhiều nhưng vẫn không lớn nổi vì dùng quá nhiều kháng sinh
    Nhocty ơi! bữa nay hình như bác sĩ khám cả buổi sáng nữa,có gì chị sẽ cho số điện thoại ở đó em gọi sẽ biết,bây giờ chị không nhớ mai chị sẽ gởi

20. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Giới thiệu với các mẹ một bác sĩ thạc sĩ Nhi rất nổi tiếng ở SG, cô bác sĩ này thuờng hay trả lời về Nhi, về dinh dưỡng cho bé,..ở các báo, tạp chí .

BS. Đào Thị Yến Phi
    Phòng khám:
    159/7 Ngô Quyền, P.6, Q.10
    Điện thoại: 8532464
    Giờ khám: 17g30 - 20g00 từ Thứ Hai đến Thứ Bảy