PDA

View Full Version : Ăn CHUỐI để giảm cân

ngodong9
10-18-2009, 08:24 PM
Một quả chuối và một cốc nước ấm cho bữa ăn sáng có thể giúp bạn giảm cân nhanh chóng. Đây là phương pháp giảm cân đang gây “sốt” tại Nhật bởi tính hiệu quả và phù hợp với túi tiền của người tiêu dùng.
Lưu ý

Phương pháp giảm cân này được một nữ dược sĩ người Nhật “thiết kế” cho chồng và đem lại hiệu quả trông thấy nên sau đó được in thành sách có tựa đề “Morning banana diet” (ăn kiêng bằng chuối buổi sáng). Hiệu quả từ cách giảm cân này đã khiến cho quả chuối bỗng dưng... đắt như tôm tươi tại xứ sở Mặt trời mọc.

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009101829042nwi0n2u0og15563.jpeg

Chuối không chỉ tốt cho sức khỏe, nó còn là biện pháp giảm cân hiệu quả

Theo tờ Telegraph (Anh), chỉ trong một tuần, doanh thu chuối của một số siêu thị Nhật Bản đã tăng 70%, đẩy giá tăng cao và buộc các nhà nhập khẩu phải nhập thêm sản phẩm này. Tuy nhiên trước khi áp dụng phương pháp này bạn cần tuân thủ nghiêm ngặt một số điều sau: kết thúc bữa ăn tối trước 8h, sau 8h không nên ăn thêm bất cứ thứ gì và tuyệt đối không được thức khuya mà phải đi ngủ trước 12 giờ đêm.

Đơn giản và hiệu quả

Cả phái đẹp và phái mạnh đều có thể áp dụng biện pháp giảm cân hiệu quả này

Mỗi buổi sáng, bạn chỉ cần ăn một quả chuối hoặc có thể nhiều hơn nếu bạn muốn. Sau đó, hãy uống một cốc nước ấm. Kiên trì thực hiện phương pháp này ít nhất trong vòng 2 tuần, bạn sẽ giảm được trọng lượng cơ thể xuống một cách đáng kể. Ưu điểm của phương pháp này là bữa trưa hoặc bữa chiều, bạn có thể tùy ý ăn những gì mình muốn, miễn sao bạn không dùng đồ ngọt ngay bữa ăn sáng.

Sở dĩ, chuối giúp giảm cân là bởi chuối giúp đẩy mạnh quá trình trao đổi chất, tạo ra một lớp mảng bảo vệ trong ruột giúp tiêu diệt các độc tố trong cơ thể bạn và kích thích tiêu hóa tốt. Hãy thử áp dụng thực đơn này cho bữa sáng của mình xem. Dĩ nhiên kèm theo đó, bạn cũng nên áp dụng các động tác thể dục trước bữa sáng để tăng thêm hiệu quả từ biện pháp đơn giản này.

thông tin mình lấy trên trang 24h nhé các mẹ http://www12.24h.com.vn/news/detail/145/256735/an-CHUoI-de-giam-can.24h?relate_cat=0

QZ_fashion
10-18-2009, 08:53 PM
Cảm ơn thông tin bổ ích của em, up lên cho mọi người đều biết thông tin bổ ích này (u)

sun1812
10-18-2009, 09:09 PM
thông tin tốt quá nhưng phải thử mới biết đươc ^^

ngodong9
10-18-2009, 09:14 PM
thông tin tốt quá nhưng phải thử mới biết đươc ^^

hic, các mẹ thử xong báo cáo tình hình nhé, em cũng gọi điẹn về mách cho mẹ em phương pháp này mà ko biết ở nhà có áp dụng được ko? vì an sáng wen rùi mà giò ăn có 1 trái chuối này cũng khó chịu. vì mục tiêu làm đẹp muôn năm cố gắng thôi vì nó quá đơn giản.

jowgow
10-18-2009, 09:24 PM
hay nhỉ? nhưng em hơi nghi ngờ 1 chút vì thường ăn chuối lúc đói sẽ hại cho dạ dày, mà lúc sáng sớm thì chắc chắn là bao tử đang rỗng rồi!
em sẽ thử xem thế nào, rồi sẽ báo cáo tình hình cho các mẹ, hihi

Mẹ QA
10-18-2009, 09:29 PM
Nhưng mà ăn chuối khi chưa ăn gì có sợ đau dạ dày ko hả các mẹ ? vì em thấy những người đau dạ dày kiêng ăn chuối mà.

yeube_shop
10-18-2009, 09:29 PM
K biết thông tin từ trang nào vậy chị, e cũng thắc mắc như mẹ jowgow, k được ăn chuối lúc đói...

ngodong9
10-18-2009, 09:33 PM
K biết thông tin từ trang nào vậy chị, e cũng thắc mắc như mẹ jowgow, k được ăn chuối lúc đói...

thông tin mình lấy trên trang 24h nhé các mẹ http://www12.24h.com.vn/news/detail/145/256735/an-CHUoI-de-giam-can.24h?relate_cat=0
nếu các mẹ mà bị đau dạ dày thì ko nên thực hiện, cách này mình cũng nghe có người bảo để kiểm chứng mình có bị đau dạ dày ko đó, còn ko mình nghỉ cũng ko sao. chúc các mẹ thực hiện thành công

Mẹ Gấu còi
10-18-2009, 09:48 PM
hi, cảm ơn chị, mai sẽ mua nải chuối về thực hiện lun

thuytran09
10-18-2009, 09:51 PM
Mẹ chồng tớ thực hiện phuơng thức này từ gần 1 tuần nay rùi. Để coi xem hiệu quả ra sao, mình thì chỉ thấy lạ là sáng chưa ăn gì đã ăn chuối liệu có bị dạ dầy k nhỉ??

Me Miu Kute
10-18-2009, 09:55 PM
Một quả chuối và một cốc nước ấm cho bữa ăn sáng có thể giúp bạn giảm cân nhanh chóng. Đây là phương pháp giảm cân đang gây “sốt” tại Nhật bởi tính hiệu quả và phù hợp với túi tiền của người tiêu dùng.
Lưu ý

Phương pháp giảm cân này được một nữ dược sĩ người Nhật “thiết kế” cho chồng và đem lại hiệu quả trông thấy nên sau đó được in thành sách có tựa đề “Morning banana diet” (ăn kiêng bằng chuối buổi sáng). Hiệu quả từ cách giảm cân này đã khiến cho quả chuối bỗng dưng... đắt như tôm tươi tại xứ sở Mặt trời mọc.

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009101829042nwi0n2u0og15563.jpeg

Theo tờ Telegraph (Anh), chỉ trong một tuần, doanh thu chuối của một số siêu thị Nhật Bản đã tăng 70%, đẩy giá tăng cao và buộc các nhà nhập khẩu phải nhập thêm sản phẩm này. Tuy nhiên trước khi áp dụng phương pháp này bạn cần tuân thủ nghiêm ngặt một số điều sau: kết thúc bữa ăn tối trước 8h, sau 8h không nên ăn thêm bất cứ thứ gì và tuyệt đối không được thức khuya mà phải đi ngủ trước 12 giờ đêm.

Đơn giản và hiệu quả

Mỗi buổi sáng, bạn chỉ cần ăn một quả chuối hoặc có thể nhiều hơn nếu bạn muốn. Sau đó, hãy uống một cốc nước ấm. Kiên trì thực hiện phương pháp này ít nhất trong vòng 2 tuần, bạn sẽ giảm được trọng lượng cơ thể xuống một cách đáng kể. Ưu điểm của phương pháp này là bữa trưa hoặc bữa chiều, bạn có thể tùy ý ăn những gì mình muốn, miễn sao bạn không dùng đồ ngọt ngay bữa ăn sáng.

Sở dĩ, chuối giúp giảm cân là bởi chuối giúp đẩy mạnh quá trình trao đổi chất, tạo ra một lớp mảng bảo vệ trong ruột giúp tiêu diệt các độc tố trong cơ thể bạn và kích thích tiêu hóa tốt. Hãy thử áp dụng thực đơn này cho bữa sáng của mình xem. Dĩ nhiên kèm theo đó, bạn cũng nên áp dụng các động tác thể dục trước bữa sáng để tăng thêm hiệu quả từ biện pháp đơn giản này.

Mai mình đi buôn chuối chắc sẽ đắt hàng lắm hehe:):)

ngodong9
10-19-2009, 07:59 AM
Mai mình đi buôn chuối chắc sẽ đắt hàng lắm hehe:):)

mẹ này nhanh tay nhanh chân quá,hihi. :p:p

mesnow
10-19-2009, 01:47 PM
Up lên cho mọi người thấy nhé. Các mẹ nhớ báo cáo kết quả xem thế nào. Chờ....

TrQuynh
10-19-2009, 02:07 PM
Em bị dạ dầy chắc không sài được cách này nhỉ huhu...........

meocon2002
10-19-2009, 02:14 PM
Mình có nghe nói ăn bưởi giảm cân cũng tuyệt vời luôn đấy ạ

Me Mr.Bill
10-19-2009, 02:16 PM
Mấy chị fòng mình hỏi ăn chuối gì, chuối tiêu hay chuối tây, vì ăn chuối tiêu lúc đói là bị đau dạ dày đấy, hay ăn loại nào cũng đc. Đang muốn giảm mấy kg, cách này mà hiệu quả thì tốt quá.

ngodong9
10-19-2009, 02:30 PM
Mấy chị fòng mình hỏi ăn chuối gì, chuối tiêu hay chuối tây, vì ăn chuối tiêu lúc đói là bị đau dạ dày đấy, hay ăn loại nào cũng đc. Đang muốn giảm mấy kg, cách này mà hiệu quả thì tốt quá.

tớ cũng đọc tin trên 24h thấy thì up lên chứ ko rõ, mà chuối chắc giống như cái hình đó, các mẹ gọi chuối gì?chuoi tieu à.

sonthao82
10-19-2009, 03:19 PM
e cũng muốn giảm cân mà từ bé đến giờ lại sợ ăn chuối hix

chipaoe
10-19-2009, 03:23 PM
Phương pháp hay quá ,nhưng mà em đau dạ dày .Chắc ko theo đc rồi .Hix

ndtk
10-20-2009, 12:57 PM
Mình cũng bon chen ăn chuối 2 ngày, thấy cũng mệt mệt, hơi nhức đầu chút. Sau đó hỏi 1 chị từng sống tại Nhật, chị nói đúng là có phong trào ăn chuối giảm béo ở Nhật, bạn chỉ ăn rồi mà cũng ... ko giảm cân, còn ông thầy chỉ cũng ăn nhưng vài ngày sau bị ... xỉu ... ngay tại lớp. :(.

Nhưng theo mình đó cũng tùy người, chắc là phải có nhiều người ăn mà giảm cân được nên mới rộ lên phong trào. Mình đã ngưng ăn chờ xem sao đã.

thanhhuyen81
10-20-2009, 01:16 PM
úp lên để chờ ai xem ai đã thực hiện rồi:D

diephieutit
10-20-2009, 01:21 PM
Mình thì không có nhu cầu giảm cân, chỉ muốn giảm "eo" thui

ngodong9
10-20-2009, 09:35 PM
Mẹ chồng tớ thực hiện phuơng thức này từ gần 1 tuần nay rùi. Để coi xem hiệu quả ra sao, mình thì chỉ thấy lạ là sáng chưa ăn gì đã ăn chuối liệu có bị dạ dầy k nhỉ??

sắp được 2 tuần thì báo kết quả chị nhé

mechip119
10-20-2009, 09:57 PM
để em xung phong làm chuột bạch, riêng chuối thì em ăn vô tư vì món khoái khẩu của em mà. bắt đầu từ ngày mai ăn sáng bằng 1-3 quả chuối và uống một cốc nước ấm.hôm nay 20/10. Tất cả vì sự nghiệp giảm cân. Cố lên các mẹ ủng hộ tinh thần em nhé ko có lại thực hiện rồi bỏ nửa chừng

Samuel Phạm
10-20-2009, 10:57 PM
E chả bg ăn sáng thì giảm kiểu j ạ???????

metram
10-20-2009, 11:25 PM
Lưu ý

Đơn giản và hiệu quả

Thông tin thật bổ ích , sẽ thử nghiệm luôn .

Me Mr.Bill
10-20-2009, 11:54 PM
Hị hị, các mẹ cứ thử đi nhé, nếu có hiểu quả up lên cho mọi ng biết. Em theo đuổi cái sự nghiệp giảm kg cũng lâu rồi mà chưa đạt đc ý nguyện (55kg), cũng tung hoành bên webtretho mãi rồi, hic hic, hay là em chỉ giảm đc đến thế thôi (giờ em 58kg).

hinhinhin
10-21-2009, 12:13 AM
Hĩ, htrc e đọc xong làm lun, đói lắm >"< đến 10h ság là chịu k nổi lun rùi

hangxachtay32DoiCan
10-21-2009, 12:45 AM
up .

halinhanh
10-23-2009, 09:07 AM
Nghe hấp dẫn quá, nhưng em cũng thắc mắc, ko bít ăn thế liệu có đau dạ dày ko nhỉ?
Để nghe ngóng xem vậy. Cảm ơn mẹ ngodong9 nhé :D

ngodong9
10-24-2009, 07:57 AM
để em xung phong làm chuột bạch, riêng chuối thì em ăn vô tư vì món khoái khẩu của em mà. bắt đầu từ ngày mai ăn sáng bằng 1-3 quả chuối và uống một cốc nước ấm.hôm nay 20/10. Tất cả vì sự nghiệp giảm cân. Cố lên các mẹ ủng hộ tinh thần em nhé ko có lại thực hiện rồi bỏ nửa chừng

vậy đến ngày 4/11 mẹ nó cho kết quả nhé, vì báo có 2 tuần là hiệu quả, trước khi thực hiện nhớ cân đong đo đếm nhé,hic.
Ngóng ngóng

Ngocmai2706
10-24-2009, 09:16 AM
Hehe,em cũng ăn được 3 hôm rùi cơ mà chưa thấy biến chuyển gì,từ ngày uống thuốc bắc nên là tăng gần 10kg ,sợ quá!Nhưng là trữ nước ý.Làm trong 2 tuần xem có được ko

MeCuTep
10-24-2009, 09:33 AM
hôm nay mình bắt đầu ăn ghét ăn chuối kinh khủng có nhồm nhoàm cho hết 1 quả hix hix

gialinhvu
11-11-2009, 10:49 AM
Lạ là bình thường em quen ăn sáng, 2 hôm nay em thử ăn chuối, thì đến giờ này cũng chưa thấy đói mấy,
Hôm qua thì bữa trưa là em ăn 1 bát miến rồi, 1 cốc sữa chua và 1 bát cháo, chiều đi ăn cưới, thế có giảm được kílô nào không nhỉ? :)
À mà hôm nay em mới đọc được bài này, nên mới biết là phải uống nước ấm, chứ bình thường em uống nước lạnh :)

ngodong9
11-11-2009, 09:02 PM
đã có ai có kết quả chưa mà ko thấy báo cáo nhẩy

phuongarch
11-11-2009, 09:22 PM
cái này em ăn đc 3 tuần rồi, cũng giảm được có hơn 1kg thôi, nhưng em ăn tối hơi muộn và hay đi ngủ muộn. Thường ăn chuối buổi sáng hơi bị xót ruột. Nếu chị nào có thời gian mà muốn giảm cân thì cứ sáng ăn miến dong ,ăn bữa trưa toàn rau, hoa quả, và thịt ( thịt bò, thịt gà ở lườn, thịt lợn thì chỗ thăn hoặc ăn cá ), bữa tối có thể ăn cơm cho đỡ thèm ( nhưng ăn nửa chén thui). Lúc đói thì nhiệt tình uống nước, nước ấm ấm càng tốt. Ăn theo kiểu này giảm nhanh lắm, mà ko sợ xạm da. Em thì chẳng theo đc kiểu này vì ko có thời gian.

Camelliaz
11-11-2009, 09:30 PM
Thế mà mình toàn ăn chuối cho béo, dốt thế chứ, tưởng chuối bổ nên đi kèm với béo chứ!
Chán mớ đời, từ nay cạch chuối!

Camelliaz
11-11-2009, 09:32 PM
Thảo nào mình mới ăn chuối có hai tuần với hy vọng tràn đầy là sẽ tăng vài cân (sinh xong gầy).
Hôm nay đưa con đi tiêm tiện thể cân thấy mình sút hẳn 2kg mà chẳng biết vì sao.
Thủ phạm đích thị là cái cậu chuối đáng ghét kia!

Camelliaz
11-11-2009, 09:38 PM
Mình thì biết ăn củ đậu (trồng dưới đất ấy) là giảm béo cực kỳ siêu hiệu quả nhé.
Hồi trước thấy trên truyền hình dạy thế, mình xui bà chị họ làm (bả béo như...heo ấy!)
Vào đúng đợt hè, bả ngày nào cũng xơi cả cân, gọt ra chấm muối. Qua ba tháng bả sút hẳn 12kg. Thề đấy!
Nên các mẹ cứ vừa ăn chuối, vừa ăn củ đậu (đói ăn thêm mỳ tôm - mình vừa nghĩ ra cái món này :)) Một tuần ăn cơm với cá khô hai bữa, ăn với muối vừng hai bữa... Đảm bảo chả mấy chốc thành mẫu, hehe.

Còn mình thì đang thèm tăng thêm 5kg đây, huhuhu, sinh xong uống thuốc bắc rồi mà ăn bao nhiêu vào sữa hết. Mẹ nào giỏi cái vụ lên cân chia cho mình tẹo kinh nghiệm đi. Hôm nay vừa vòi chồng mua sữa ong chúa về uống rồi, còn cái vụ nấm kf nữa mình muốn nuôi mà chả ai cho :D

duocmyphamphap
11-12-2009, 01:34 PM
Mình cũng nghe nói ăn chuối và uống nước ấm buổi sáng tác dụng giảm béo rất tốt. Hic, nhưng mà bị dạ dày, không bon chen được.

me_bau05
11-12-2009, 01:38 PM
Buồn quá mình lại bị dạ dày chắc không theo được phương pháp này

ngodong9
11-12-2009, 08:36 PM
Mình thì biết ăn củ đậu (trồng dưới đất ấy) là giảm béo cực kỳ siêu hiệu quả nhé.
Hồi trước thấy trên truyền hình dạy thế, mình xui bà chị họ làm (bả béo như...heo ấy!)
Vào đúng đợt hè, bả ngày nào cũng xơi cả cân, gọt ra chấm muối. Qua ba tháng bả sút hẳn 12kg. Thề đấy!
Nên các mẹ cứ vừa ăn chuối, vừa ăn củ đậu (đói ăn thêm mỳ tôm - mình vừa nghĩ ra cái món này :)) Một tuần ăn cơm với cá khô hai bữa, ăn với muối vừng hai bữa... Đảm bảo chả mấy chốc thành mẫu, hehe.

Còn mình thì đang thèm tăng thêm 5kg đây, huhuhu, sinh xong uống thuốc bắc rồi mà ăn bao nhiêu vào sữa hết. Mẹ nào giỏi cái vụ lên cân chia cho mình tẹo kinh nghiệm đi. Hôm nay vừa vòi chồng mua sữa ong chúa về uống rồi, còn cái vụ nấm kf nữa mình muốn nuôi mà chả ai cho :D
củ đậu thì ăn vô tư rồi, các mẹ buổi sáng ăn chuối, thấy đói ké thêm ăn đậu chắc ổn thôi. chúc các mẹ thành công

metomvajerry
11-12-2009, 09:10 PM
Mẹ nào sút cân cho xin tý ý kiến đi nhé. Mình cặm cụi được 1 tuần rồi k chịu được nữa (đói quá, quen măm rồi) thế là " vẫn như cũ" :):):)

Camelliaz
11-14-2009, 04:23 PM
Có những topic vật vã để tăng cân, có những topic lại khốn khổ vì giảm cân.
Mình đen đủi nằm trong nhóm topic đầu, chán thế chứ!

Hồi trước thấy siêu người mẫu gì của thế giới toàn phải dùng ma túy để giữ được cân nặng siêu nhẹ là 36kg, về sau hình như gầy quá chết hay sao ấy (ko nhớ chính xác, vụ này chắc nhiều mẹ biết).
Sau vụ đó người ta cấm ko cho người gầy làm mẫu nữa. Mà nghĩ cho cùng béo quá nhìn cũng ngốt. Hông biết sao để lúc nào cũng thon đẹp mà vẫn có da có thịt nhỉ.

nangvangbienxanh
11-18-2009, 02:52 PM
Chỉ ăn sáng bằng 1 quả chuối với cốc nước ấm thôi á ??? Liệu cơ thể voi còi của mình có chịu được ko nhỉ??? Bình thường mình có ăn sáng đầy đủ mà đến tầm 11h hơn chưa cơm cháo gì vẫn run cả chân tay lên ấy chứ.

phuongarch
11-18-2009, 05:00 PM
Chỉ ăn sáng bằng 1 quả chuối với cốc nước ấm thôi á ??? Liệu cơ thể voi còi của mình có chịu được ko nhỉ??? Bình thường mình có ăn sáng đầy đủ mà đến tầm 11h hơn chưa cơm cháo gì vẫn run cả chân tay lên ấy chứ.

cái này là ăn trước khi ăn sáng thui chị ạ, ăn sáng bt, nhưng mà ăn cái này vào thấy tiêu hóa hơi bị tốt, nhanh đói kinh .

www.phimchatluongcao.com
11-18-2009, 05:06 PM
Chỉ nên ăn chuối Tây, chuối tiêu được kiểm chứng là có hại cho sức khỏe.

nangvangbienxanh
11-19-2009, 08:39 AM
cái này là ăn trước khi ăn sáng thui chị ạ, ăn sáng bt, nhưng mà ăn cái này vào thấy tiêu hóa hơi bị tốt, nhanh đói kinh .

Mình ko đọc kỹ, thế ra là vẫn được ăn sáng bt à? Liệu có hiệu quả ko nhỉ? Vậy cơ chế giảm béo của nó là ntn, có mẹ nào thành công chưa zzậyy?

Sirius
11-19-2009, 09:11 AM
Có khi em cũng về thử, nhà đang sẵn có chuối trong tủ lạnh.

homeshopping
11-19-2009, 09:24 AM
Có khi em cũng về thử, nhà đang sẵn có chuối trong tủ lạnh.

Chuối là 1 trong những loại quả không để tủ lạnh nhé.Dễ hỏng và bị thâm.Mất chất nữa.

Hik,ăn chuối sáng ai đau dạ dày không nên ăn đâu...chảy máu dạ dày lúc nào không biết đấy.

Còn mình,thực hiện 3 tuần -----> không giảm tẹo nào.

Mình thấy ăn bưởi giảm kg rất tốt.

Mình cũng đang trong giai đoạn giảm kg...chả biết giảm được ko

gialinhvu
11-19-2009, 09:25 AM
Mình 1 tuần rồi, cũng chẳng giảm lạng nào :)

sun1812
11-20-2009, 12:22 AM
Mình 1 tuần rồi, cũng chẳng giảm lạng nào :)

vậy bạn ăn tiếp 1 tuần nữa đi :p mới có 1 tuần mà đã giảm luôn thì hiệu nghiệm quá, các loại thuốc giảm cân ế hàn mất. hí hí
up ủng hộ tinh thần cho những ai đang làm chuột bạch nào

phatlocphatloc
09-20-2013, 04:57 PM
Đẩy lên cho các mẹ có nhu cầu nhỉ. Mai tớ sẽ chuột bạch xem sao, 2 tuần mới có KQ thì cg lâu nhỉ. Kiểm chứng luôn xem có bị đau dạ dày k đây :)