PDA

View Full Version : Thuốc cansua 3 dành cho trẻ em

BaCunyeu
07-17-2007, 10:38 AM
Các chị ơi! Em là thành viên mới của gia đình mình! Em có chút thắc mắc muốn hỏi các chị đi trước nha! Em cảm ơn rất nhiều! Em vào trang web: dinhduong.com.vn và hỏi bác sĩ một số vấn đề về tăng cường thể lực cho cháu ( cháu nhà em được 11 tháng tuổi), và bác sĩ tư vấn cho em cho cháu uống thêm cansua 3. Em chưa nghe loại thuốc này bao giờ! Các chị giúp em với nhé!:mad:
Bacunyeu

mẹ yêu Chíp
07-17-2007, 04:07 PM
Nghe lạ nhỉ, chắc là thuốc mới à, hay là một loại thực phẩm chức năng? hay là một loại sữa mới. Ai có thông tin gì thì loa lên cho cả nhà cùng biết với.

mẹ yêu Chíp
07-17-2007, 04:13 PM
Tớ vừa search và được biết đây là 1 loại thực phẩm chức năng với thành phần chả khác gì một loại vitamin cả.
Liệu có phải một loại hình bán hàng đa cấp kiểu mới, với cách thức phân phối như một số loại thực phẩm chức năng đã từng gây rùm beng trong thời gian vừa qua?

canh cut xinh
07-17-2007, 04:24 PM
Mình cũng vừa vào dinhduong.com, tưởng là sẽ có thêm một nguồn tư liệu mới nhưng xem rồi mới thấy, tên thì hay nhưng chỉ để phục vụ cho mục đích thương mại.

Mà nghe đến thực phẩm chức năng là mình đã không có cảm tình rồi. Gì thì gì, đâu phải thuốc tiên đâu mà đắt lè như vậy. Nhưng cũng là tâm lý có bệnh thì vái tứ phương vì hồi anh xã nhà mình gãy chân, cũng mất đến 4 triệu để mua thực phẩm chức năng mà rồi chẳng ăn thua gì cả, thực sự khôgn thấy hiệu quả gì hết. Trong khi đi cắt thuốc nam thì lại nhanh khỏi hơn. Vậy nên là mình càng ghét cái loại thực phẩm này - rõ là lừa đảo hơn là vì cộng đồng.

BaCunyeu
07-18-2007, 10:45 AM
Em cảm ơn các chị! Em vẫn chưa cho cháu dùng loại thuốc này! Mà thôi có lẽ không dùng nữa, mà em lại mua mất rồi! hihi!
À các chị ơi! Thằng Cún nhà em mấy hôm nay nóng cháu mọc nhiều rôm quá (nhất là ở đầu và cổ của cháu), em cũng thử mấy cách như: xoa phấn rôm, giã mướp đắng xoa lên chỗ rôm, rồi uống nước rau ngót nhưng không khỏi! Các chị có cách nào share cho em với! Thanks alot!

mecuahaicon
11-08-2008, 09:00 PM
Mình đã cho hai bé nhà mình dùng hơn một năm nay rồi. Kết quả thật khả quan, mẹ cháu mừng lắm vì input và output tốt lắm(đều đặn hàng ngày, hic!), trộm vía tăng được cả chiều cao và cân nặng, con bé em vừa tròn 5t mà cao được 105cm(tăng 6cm/năm) và 22kg. Ổn đấy chứ! Mà mình thấy bán rộng rãi ở các nhà thuốc í chứ, giá dao động khoảng 45.000 đến 48.000đ tuỳ nơi bán, nếu mua ở mấy nhà thuốc lớn trên QTG thì chỉ có 45.000 thôi, có hôm mẹ cháu đi làm về quên nên tối phải ra mua ở hiệu thuốc gần nhà, giá đắt hơn chút, 48.000đ. À, mình hỏi mấy hiệu thuốc mình hay mua họ bảo cốm cansua3 này bán phổ biến lắm, đâu có đa cấp gì đâu, các mẹ tìm hiểu lại thông tin đa chiều cho kỹ nhé, mình chia sẻ tí xíu KN vậy thôi.

bemenu
11-09-2008, 10:34 PM
theo mình thì bọn trẻ nhà mình toàn cho uống thuốc cam bổ tỳ, vừa khoẻ hệ tiêu hoá mà các cháu nó ăn được, mình thấy các cụ nhà ta đều cho ăn thế cả nên theo thấy ổn lắm, vả lại cái này ai cũng biết cả

Mẹ của Sáo
11-11-2008, 01:00 PM
mấy bác này lạ nhỉ? cansua 3 là thuốc giúp phát triển chiều cao. ngày nào cũng quảng cáo ầm ầm trên tivi đấy thôi chứ có phải đa đơn chức năng gì đâu ạ

Mẹ của Sáo
11-11-2008, 01:02 PM
Em cảm ơn các chị! Em vẫn chưa cho cháu dùng loại thuốc này! Mà thôi có lẽ không dùng nữa, mà em lại mua mất rồi! hihi!
À các chị ơi! Thằng Cún nhà em mấy hôm nay nóng cháu mọc nhiều rôm quá (nhất là ở đầu và cổ của cháu), em cũng thử mấy cách như: xoa phấn rôm, giã mướp đắng xoa lên chỗ rôm, rồi uống nước rau ngót nhưng không khỏi! Các chị có cách nào share cho em với! Thanks alot!

ba của bé thử lên Lãn Ông mua hoa kim ngân về tắm cho bé xem, tắm lá này sẽ hết mụn nhọt, rôm sẩy đấy.

Mẹ xb
11-11-2008, 02:12 PM
Hôm trước có xem trên kênh bán hàng thấy quảng cáo Cansua3 nói là uống để tăng chiều cao, đang định tham khảo để cho con uống đây

Agừ và Cún
11-11-2008, 02:19 PM
Các mẹ thông thái ơi sử dụng cái này có cần chỉ định của bác sỹ không, lứa tuổi nào thì sử dụng được ? Thanks các mẹ

metitom
11-20-2008, 01:55 PM
Đúng là cốm cansun 3 hay thật đấy các mẹ ạ, mình cu cho tí tôm nhà mình dùng được gần 2 năm rồi nhưng không dùng thường xuyên hết 12 tháng đâu, bác sỹ bảo chỉ cần dùng 7 đến 8 tháng trong 1 năm thôi, mình dùng thấy hiệu quả lắm đấy tí tôm nhà mình ăn tốt lắm và lại còn cao lên rất nhiều bây giờ thì cu cậu nghiện cốm cansun 3 lắm không cần phải nhắc cũng bảo mẹ pha cho để uống.

Mẹ Bảo Bình
05-04-2009, 10:28 AM
mẹ nó ơi thử tắm cho con bằng lá sài đất, lá bồ công anh xem sao. Tốt cho việc trị rôm và ngứa của bé lắm đấy.

khoicuame
07-12-2009, 08:28 PM
Hi BaCunyeu!

Con cua minh cung bi rom rat nhieu va dac biet la o co va dau vi nhung vung nay mo hoi cua chau ra nhieu hon thi phai.Minh duoc chi ban gioi thieu dung sua tam LactacydBB,minh dung thay that su rat hieu qua. Dung 3 ngay sau la chau hoan toan het rom va sau do minh dung tam suot tu dau he den gio tu do den nay chau ko bi rom say nua.Ban thu dung thu xem sao nhe!

Mẹ An_Huy
07-13-2009, 02:44 PM
mấy bác này lạ nhỉ? cansua 3 là thuốc giúp phát triển chiều cao. ngày nào cũng quảng cáo ầm ầm trên tivi đấy thôi chứ có phải đa đơn chức năng gì đâu ạ
Mình cũng ngạc nhiên giống bác này đấy, ngày nào mình cũng thẫy ít nhất 1 lần quảng cáo cansua 3 và cansua 6 trên TV vậy mà mấy bác này lại không biết:confused:

Mẹ An_Huy
07-13-2009, 02:47 PM
Còi nhà mình mới có 10th thôi cũng có vẻ không cao lắm đang định mua loại này cho con uống mà không biết đã uống được chưa? Các mẹ cho con uống rồi tư vấn giúp mình với nhé.

Mẹ An_Huy
07-13-2009, 10:49 PM
Các mẹ ơi mình hỏi còi nhà mình được 10th rồi uống cansua 3 có được không? sao không thấy ai trả lời nhỉ.

tran chau cang
07-14-2009, 07:32 PM
Các mẹ ơi mình hỏi còi nhà mình được 10th rồi uống cansua 3 có được không? sao không thấy ai trả lời nhỉ.

bạn ơi mình tò mò tìm được thông tin đây , bạn tham khảo nhé
http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-dap/suc-khoe-thuoc-9-0-1024.aspx

ME Nhim Coi
07-14-2009, 08:34 PM
cansua3 dùng được cho trẻ từ 7 tháng trở lên ,mình cũng đang cho bé nhà mình sử dụng ,mình thấy ổn lắm bạn a

Mẹ Quỳnh Anh
07-28-2009, 09:08 AM
Mình cũng cho bé nhà mình uống để cải thiện chiều cao vì con hơi lười uống sữa. Mình cũng mới dùng thôi mặc dù ngày nào cũng nghe quảng cáo trên ti vi, bây giờ đang là đợt uống thứ 2 của bé, mỗi đợt mình cho bé uống 3 hộp, mình cứ chia trung bình một năm cho bé uống 3 đợt như hướng dẫn ( hình như thế nếu mình nhớ k nhầm). Nói chung mình thấy ổn mà.

À đây, tìm được hướng dẫn sử dụng đây này các mẹ:

Công dụng

Tăng cường phát triển chiều cao

Chống còi xương

Chống suy dinh dưỡng ở trẻ em

Tăng cường tiêu hoá, tăng hấp thu

Phòng và hỗ trợ điều trị bệnh về đường tiêu hoá

Tăng cường sức đề kháng cho cơ thể.

Cách dùng - Liều dùng

Trẻ từ 7 tháng đến 10 tuổi: ngày dùng 1-2 gói sau khi ăn

Trẻ từ 10 tuổi trở lên: ngày dùng 2-4 gói chia 2 lần sau khi ăn

Đợt dùng 4-6 tuần, năm dùng 3-4 đợt

Nhai trực tiếp hoặc hoà với nước hay trộn với thức ăn.

Việc sử dụng Cansua3 cho trẻ không cần đơn của bác sĩ, có thể tự mua sản phẩm tại các nhà thuốc trên toàn quốc và dùng cho trẻ theo hướng dẫn trên hộp sản phẩm.

me ha my
07-28-2009, 09:40 AM
oh hay
sao cansua 3 ma gio cac me moi nghe den nhi
loai nay la tang chieu cao cho tre ma

DOTHUHANG
07-29-2009, 02:20 PM
ba của bé thử lên Lãn Ông mua hoa kim ngân về tắm cho bé xem, tắm lá này sẽ hết mụn nhọt, rôm sẩy đấy.

Đúng rồi đấy bạn cho bé tắm hoa kim ngân vừa làm da hết mụn lại đẹp da nữa, nếu không bạn mua mướp đắng về cắt ra đun cho bé tắm cực hiệu nghiệm luôn, mình toàn tắm cho cún nhà mình bằng hoa kim ngân và mướp đắng thôi da nó mình và ko bị tẹo rôm sẩy nào cả

i love anh va be Bong
07-29-2009, 04:18 PM
Trên VTV3 ngày nào chẳng có câu (ít nhất 1 lần) "Khi mình cao lớn mình có thể giúp mẹ, khi mình cao lớn mình có thể giúp ba, khi mình cao lớn mình chẳng ngại việc chi, nhờ có cansure 3 mình cao lớn mỗi ngày" Zay mà mấy bác ấy lại ko biết. Đến đứa cháu nhà 2 tuổi nhà em nó cũng thuộc lòng câu này. Bé nhà em được 8 tháng nặng 8.2kg, cao 66cm, lười ăn kinh niên, em đã dùng cốm vi sinh bioacimin, biobaby rùi, em cũng đang muốn cho bé thử cansure 3 xem sao, vì muốn tăng chiều cao và bé hay ra mồ hôi đầu lắm, ko biết phải thiếu vitamin D ko nữa? Mà đã dùng bioacimin va biobaby rùi thì có dùng được cansure 3 nữa ko nhỉ? Các mẹ đac dùng cansure 3 rùi chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé. Tks.

Trasua
08-18-2009, 10:21 AM
Hôm trc tớ cũng hỏi ông bác sỹ Tập, viện 103 chuyên gia dinh dưỡng! bác ấy nói là Cansua 3:
Thành phần chính tạo nên Cansua3 là nguyên sinh chất men bia tươi chứa 21 loại acid amin cùng các nguyên tố vi lượng kẽm, sắt, iode.... Thêm vào đó Cansua 3 được bổ sung vitamin D3; Calci Gluconate; vitamin A; vitamin B1; vitamin B2; vitamin B6; vitamin PP; Lysin...
Cốm Cansua 3 giúp trẻ tăng trưởng chiều cao, chống còi xương, chống suy dinh dưỡng, tăng cường tiêu hoá, tăng hấp thu và tăng sức đề kháng cho cơ thể.
Nên chị cũng ko cần cho ăn thêm các loại men vi sinh khác!

mekhanh
08-18-2009, 01:23 PM
Em cũng đã nghe đến sản phẩm này từ lâu rồi nhưng vẫn còn đang lưỡng lự chưa cho bé nhà em dùng. Các mẹ đã dùng rôi cho em hoi thêm với nhé. Khi dùng sản phẩm này bé có bị táo bón không vì bé nhà em thường xuyên bị táo bón mà.

WildMoon
08-18-2009, 01:27 PM
COn trai mình đang dùng
Không gây táo đâu bạn ơi
Tốt đồi với những bé ngủ không sâu do thiếu canxi
Uống một đợt bốn tuần, một năm ba bốn đợt
Thuốc là thuốc, không nên lạm dụng đâu dù thuốc có tốt đến mấy

havyconyeu
08-18-2009, 07:30 PM
uống cansua 3 được đấy có sức đề kháng tốt hợp thì tăng cân nhanh lắm. nhiều người cho uống ghê.nhưng phải từ 7 tháng tuổi trở lên mới dùng được loại này.

Mẹ An_Huy
08-18-2009, 08:16 PM
Các mẹ à, em cho con uống 1 ngày 1 gói thì có cho uống thường xuyên được không hay vẫn chỉ cho uống 1 đợt 4 tuần thôi ạ

WildMoon
08-18-2009, 08:18 PM
Con bạn mấy tháng?
Nói chung thuốc nào cũng không nên uống thường xuyên
Nhờn thuốc
Cứ uống theo chỉ dẫn
Một năm ba đến bốn đợt
Mỗi đợt bốn đến sáu tuần

Mẹ An_Huy
08-18-2009, 08:20 PM
con em mới 11th thôi ạ. chị ơi mỗi đợt 4-6tuần thì 1 năm cũng chỉ được 2 lần chứ mấy

thinhanh
08-18-2009, 08:43 PM
Em cũng nghe quảng cáo Cansua3 dữ lắm mà chưa cho con dùng, bé 15 tháng, 10,5kg, 79cm có còi không cả nhà?

i love anh va be Bong
08-19-2009, 11:23 AM
Mình cũng muốn dùng cho con, mà chưa dàm. Vì Bé nhà mình đã dùng biobaby và bioaccimin rùi nên dùng cansure 3 có được ko?

Belem
08-19-2009, 01:36 PM
Đúng là cốm cansun 3 hay thật đấy các mẹ ạ, mình cu cho tí tôm nhà mình dùng được gần 2 năm rồi nhưng không dùng thường xuyên hết 12 tháng đâu, bác sỹ bảo chỉ cần dùng 7 đến 8 tháng trong 1 năm thôi, mình dùng thấy hiệu quả lắm đấy tí tôm nhà mình ăn tốt lắm và lại còn cao lên rất nhiều bây giờ thì cu cậu nghiện cốm cansun 3 lắm không cần phải nhắc cũng bảo mẹ pha cho để uống.

Con mình cũng dùng Cansua3 sau khi đã thử qua các loại dành cho bé biếng ăn mà chẳng thấy tác dụng gì.
Loại này rẻ tiền, làm từ chất men bia tươi thì phải.
Liều dùng dễ dàng.
Nhưng trên toa ghi mỗi đợt uống 2-3 tuần. 3-4 đợt/năm

Trasua
08-22-2009, 03:48 PM
Con mình cũng dùng Cansua3 sau khi đã thử qua các loại dành cho bé biếng ăn mà chẳng thấy tác dụng gì.
Loại này rẻ tiền, làm từ chất men bia tươi thì phải.
Liều dùng dễ dàng.
Nhưng trên toa ghi mỗi đợt uống 2-3 tuần. 3-4 đợt/năm

Nhà mẹ này chắc nhiều tiền chứ! Cu Tý nhà mình uống, 1 tháng uống hết 4 hộp cũng mất 150K!
Chả rẻ cũng chả đắt! mà thấy chộm vía con ăn vào tiêu hóa tốt, lại hay ăn và cứng cáp hơn!Có thể con nhà mẹ này ko hợp!
Trc khi cho con dùng cũng phải hỏi bác sỹ Tú Bệnh viện nhi rồi đó!
nó là các loại Vitamin với men bia tươi, sắt, kẽm...
hôm trc xem trên VTV2 chương trình gì mà bà Nga dẫn ấy, thấy cũng tư vấn dùng Cansua 3!
:-({|=:-({|=:-({|=:-({|=

metunglinh
08-22-2009, 04:00 PM
con nhà mình 26th, bạn mình cho 1 hộp dùng thử, bé khi dùng ăn tốt nhưng hết thuốc thì lười ăn hơn cả trước khi dùng thuốc nên mình thấy ko dám cho dùng tiếp nữa, ko biết các nhà con dùng thuốc rồi có bị hiện tượng như vậy ko?

me_songhye
08-22-2009, 05:54 PM
Songhye nhà mình cũng đang dùng thuốc ấy. Cũng thấy bình thường như các loại men tiêu hóa khác nhưng hy vọng là có hàm lượng canxi để con ko bị còi xương.

Belem
08-22-2009, 09:39 PM
Nhà mẹ này chắc nhiều tiền chứ! Cu Tý nhà mình uống, 1 tháng uống hết 4 hộp cũng mất 150K!
Chả rẻ cũng chả đắt! mà thấy chộm vía con ăn vào tiêu hóa tốt, lại hay ăn và cứng cáp hơn!Có thể con nhà mẹ này ko hợp!
hôm trc xem trên VTV2 chương trình gì mà bà Nga dẫn ấy, thấy cũng tư vấn dùng Cansua 3!

Bạn không đọc kỹ post của mình rồi. Mình nói là mình cho con mình dùng loại này sau khi đã dùng các loại khác không có kết quả. Chứ mình đâu nói Cansua không hợp với con mình.

Về giá cả, mình nhận xét theo giá cả chung của các loại vitamine hay thuốc bổ cho con, thì mình thấy giá cansua rẻ chứ không đắt. Thế thôi bạn à. Đâu cần thiết bạn phải nói là nhà mình nhiều tiền hay ít.

MebeBi - NBN
08-22-2009, 10:06 PM
các mẹ ơi, em đang muốn cho con uống Cansua3 để phát triển chiều cao, nhưng chộm vía con em cũng nặng tương đối rồi, nếu uống cái này cháu mum nhiều nữa thì sao nhỉ? em chỉ muốn cháu tăng chiều cao thôi. 3.5 tuổi nặng 20kg và cao 104cm các mẹ ạ!

mecuagau
08-27-2009, 04:54 PM
Các chị ơi! Em là thành viên mới của gia đình mình! Em có chút thắc mắc muốn hỏi các chị đi trước nha! Em cảm ơn rất nhiều! Em vào trang web: dinhduong.com.vn và hỏi bác sĩ một số vấn đề về tăng cường thể lực cho cháu ( cháu nhà em được 11 tháng tuổi), và bác sĩ tư vấn cho em cho cháu uống thêm cansua 3. Em chưa nghe loại thuốc này bao giờ! Các chị giúp em với nhé!:mad:
Bacunyeu

Cansu 3 có tác dụng tăng cường phát triển chiều cao, chống suy dinh dưỡng, tăng cường sức đề kháng cho trẻ, chống còi xương, tăng cường tiêu hóa và khả năng hấp thụ.Nên nếu bạn muốn tăng cường thể lực cho trẻ thì dùng cansu 3 là hợp lý rồi. Cháu nhà mình cũng đang dùng sản phẩm đó mà.

Mẹ An_Huy
08-27-2009, 11:20 PM
Mình cũng tín nhiệm cansure 3 và cho con dùng được 3 hộp rồi nhưng mình cho con uống 1 ngày có 1 gói thôi, còi nhà mình có tiền sử bị thiếu canxi và đã từng được điều trị 1 đợt canxicorbie và vit D stérogyl rồi bây giờ thì không uống nữa.
Vậy mình hỏi các mẹ tí nhé:
Mình cho còi uống như thế có ít không?Có cần tăng lên 2 gói/ngày không, vì mình thấy hướng dẫn là uống 1-2gói/ngày mà.
Nếu uống 1gói/ngày thì mình có nên cho con uống liên tục được không hay vẫn phải uống theo đợt là 4-6tuần/đợt 3 đợt/năm.
Hiện giờ còi được 11,5th mà mới nhú được 2 cái răng và tốc độ mọc cũng chậm, nứt lợi từ 10,5th mà bây giờ vẫn chưa mọc lên hết răng mới chỉ nhú răng cưa thôi.
Mong các mẹ thông thái có kinh nghiệm ra tay giúp mình vụ này, mẹ Bi còi đội ơn các bác nhìu nhìu Hì Hì.......

meomun03
08-28-2009, 01:05 AM
bạn mua ở đâu đựoc rẻ thế , mình mua 48k/hộp cơ

Trasua
08-28-2009, 11:16 AM
Chết mình nhấm 3 hộp 1 tháng thì mới 50k. hộp
chị mua 48K là rẻ hơn em đó! hi hi

khoaikute
08-28-2009, 12:30 PM
nhóc còi nhà mình(20thang) dùng vitD , men sống propi , sữa chua rồi thì có cần dùng thêm cansua không

Mẹ An_Huy
08-28-2009, 11:11 PM
Mình cũng tín nhiệm cansure 3 và cho con dùng được 3 hộp rồi nhưng mình cho con uống 1 ngày có 1 gói thôi, còi nhà mình có tiền sử bị thiếu canxi và đã từng được điều trị 1 đợt canxicorbie và vit D stérogyl rồi bây giờ thì không uống nữa.
Mình cho còi uống như thế có ít không?Có cần tăng lên 2 gói/ngày không, vì mình thấy hướng dẫn là uống 1-2gói/ngày mà.
Nếu uống 1gói/ngày thì mình có nên cho con uống liên tục được không hay vẫn phải uống theo đợt là 4-6tuần/đợt 3 đợt/năm.
Hiện giờ còi được 11,5th mà mới nhú được 2 cái răng và tốc độ mọc cũng chậm, nứt lợi từ 10,5th mà bây giờ vẫn chưa mọc lên hết răng mới chỉ nhú răng cưa thôi.
Mong các mẹ thông thái có kinh nghiệm ra tay giúp mình vụ này, mẹ Bi còi đội ơn các bác nhìu nhìu Hì Hì.......
Chưa bác nào tư vấn giúp e vơi à bùn wa.:sad: Em đang cần gấp mà cảm ơn các bác trước nhé.;)

Mẹ An_Huy
08-29-2009, 11:13 PM
up up cái nào các mẹ ơi giúp em.:sad::(:):D

minhttthsg
08-30-2009, 09:38 PM
A, con mình đã dùng rồi. Hình như 5-6 hộp gì đó. Trong thời gian uống thì input , output rất tốt. Cháu ăn uống tích cực hơn. Nhưng ngưng khoảng 1/2 tháng thì đâu lại vào đấy. Chán quá nên tớ ngưng luôn. Tớ cảm giác cái này chẳng qua là thuốc bổ tổng hợp thôi chứ ko có gì ghê gớm hay có hại gì hết.

Trasua
09-01-2009, 11:19 AM
up up cái nào các mẹ ơi giúp em.:sad::(:):D

Hi hi! Em cũng chỉ là mẹ nuôi con ko phải làm bác sỹ nên ko dám khuyên là bé dùng hay ko dùng!
em chỉ có ý kiến là:
Theo trên hộp ghi thì dùng theo năm, nhưng đây là thực phẩm hỗ trợ hấp thu và bổ sung những dưỡng chất cần thiết cho con, mà nhiều là canxi, các vitamin!
Các bé ăn thấy phổng phao hơn!
Hôm trc em mua 1 lô 6 gói cho cháu ở quê, chúng nó có vẻ thích vì vị ngon!
còn Cu tý nhà em mới mấy tháng nên chưa cho dùng!
chị cho bé ăn nếu hợp thì biết ngay.
Hihi

BND
09-01-2009, 02:07 PM
mình cũng cho con dùng thử Cansua 3 sau khi dung ròng rã Biobaby 3 tháng trời mà không ăn thua, trộm vía là có ve khá hơn, có vẻ hấp thu thức ăn tốt hơn nên trông ku cậu cũng xỉnh xang lắm, con mình mới 7 tháng thôi nên mình chỉ cho dùng 1 gói, vì sợ dùng nhiều không tốt, hy vong sau 1 đợt sẽ có thông tin mới báo cáo với cả nhà.

Trasua
09-08-2009, 09:14 AM
Chưa bác nào tư vấn giúp e vơi à bùn wa.:sad: Em đang cần gấp mà cảm ơn các bác trước nhé.;)

Mình thấy trên báo dân trí viết, Cansua 3 có hàm lượng D3 và một số thành phần khác theo liều lượng bổ sung hàng ngày nên dùng cùng các sản phẩm khác ko ảnh hưởng gì!
Bé nhà bà chị mình vẫn dùng đều đều, vị thơm, ngọt nên bé rất thích!
http://dantri.com.vn/c7/s7-302995/su-dung-com-dinh-duong-cansua-3-nhu-the-nao.htm

mebaonhi
09-08-2009, 12:51 PM
cám ơn các mẹ! Bé nhà em gần 10 tháng có hơn 8kg, đang kén ăn kinh khủng, mẹ cứ phải đổi thực đơn cho bé hoài, nhưng bé vẫn kén. Bé chỉ kết mỗi phô mai và táo thôi. Em sẽ mua Cansua 3 cho bé dùng xem có cải thiện tình hình ăn uống được phần nào không.

jinxing9002
09-10-2009, 02:38 PM
Mình cũng đã có mua 1 hộp Cansua3, có nghe quảng cáo cốm giúp bé tăng chiều cao, nhưng mà nghe nói uống nóng lắm. Nên mình chưa dám cho Bé uống, Bé nhà mình được 2 tuổi rưỡi rồi. Mùa này đang lạnh chắc là bắt đầu cho Bé dùng thử xem sao ...

mebaonhi
09-11-2009, 09:59 AM
Báo cáo là đến tận sáng hôm nay em mới mua được Cansua 3. Nhà em ở Hóc Mộn cơ hic :( đi hỏi 1 số nhà thuốc đều không có, sáng này vớ được anh đại lý thuốc tây, rinh về 1 hộp 46k đấy các mẹ. Em có dặn bác oshin cho bé uống 1 gói hôm nay. Để em theo dõi tình hình ra sao, sẽ báo cáo các mẹ nhé!

DOTHUHANG
09-12-2009, 10:49 AM

Cún nhà em mà có rôm em sử dụng mấy cách tắm sau nhé:
1. Lấy vỏ quả dưa hấu thái nhỏ đun lên
2.Mướp đắng thái nhỏ
Nhớ khi tắm cho bé ngâm lâu hơn bình thường một chút
em cứ sử dụng tắm 2 loai đó xem hiệu nghiệm lắm đấy ( mấy chị em cùng chố chị làm toàn sử dụng như thế thôi)

mebaonhi
09-14-2009, 02:51 PM
Báo cáo là bé em dùng Cansua 3 được 4 hôm rồi. Lượng sữa bé bú có tăng thêm. Còn cháo/bột/súp thì chưa thấy tăng. Trước khi dùng Cansua 3, bé chỉ bú được tối đa 80ml sữa sau khi ăn 1/2 bát cháo. Hôm nay bé ăn cũng chỉ 1/2 bát cháo thôi, nhưng sau đó bú được những 150ml sữa hehe :)
Đêm bé ngủ cũng ngon hơn, đi ngủ lúc 7~8h, thức dậy khoảng 6~7h sáng, không thức giấc nửa đêm.
Em sẽ báo cáo tiếp tình hình của bé sau 1 tuần dùng Cansua 3 sau.

mefoc_t2
09-14-2009, 04:18 PM
cansua3 là hạt cốm thúc đẩy chiều cao.Tivi quảng cáo thế mà.Cháu cũng mua cho con nhà cháu vì bố cháu hơi lùn lên sợ lớn lên cháu cũng lùn như bố.hì.Nhưng mua thì để đấy thôi chứ cháu chưa cho con uống.Trẻ con còn lớn nhiều.Sau này mà con cháu lùn thì cháu cho uống sữa vậy.Uống cansua3 ko bít là có cao thêm đc không hay chỉ mất thêm tiền thôi.tốt nhất là cứ để tự nhiên vậy các bác nhỉ

mefoc_t2
09-14-2009, 04:25 PM
Các mẹ ơi.Rôm sảythif tắm lá cam kiềng là tốt nhất.Nhưng lá ý chỉ vùng quê như cháu thì mới có thôi chứ thành phố thì ko có đâu.Tìm đến các chợ mua thì đắt lắm.hì

mebơ
09-15-2009, 04:22 PM
Mình cũng mới cho uống gói đầu tiên trưa nay. Tham vọng của mình khi cho Bơ uống là:
1. Tăng chiều cao (13 tháng mà có 72cm thôi)
2. Ngủ đêm ngon hơn (Đêm nào cũng thức dậy mấy lần)
3. tiêu hóa tốt.(hay táo bón)
Có nhiều quá không nhỉ. Còn mấy vấn đề nữa nhưng không dám mơ cao. các mẹ dùng có hiệu quả vô đây chia sẻ để tăng thêm niềm tin cho các mẹ mới dùng như mình nhé.

mebaonhi
09-16-2009, 10:26 AM
Bé nhà mình 10 tháng, dùng Cansua 3 được 6 ngày rồi. Bé ngủ rất ngoan, bú giỏi, ăn uống hợp tác hơn. Sáng này, mẹ dậy trễ, không nấu nướng gì cho con, chỉ pha bột, nhưng con ăn rất ngon, cứ thìa gần tới là miệng há thật to. Sướng thật!!! :)
Mình cũng có tham vọng về chiều cao giống mẹ bơ :):), nhà nội bé có chiều cao khá khiêm tốn :(

mebơ
09-16-2009, 10:49 AM
Bé nhà mình 10 tháng, dùng Cansua 3 được 6 ngày rồi. Bé ngủ rất ngoan, bú giỏi, ăn uống hợp tác hơn. Sáng này, mẹ dậy trễ, không nấu nướng gì cho con, chỉ pha bột, nhưng con ăn rất ngon, cứ thìa gần tới là miệng há thật to. Sướng thật!!! :)
Mình cũng có tham vọng về chiều cao giống mẹ bơ :):), nhà nội bé có chiều cao khá khiêm tốn :(

giống nhà Bơ thế, bên nội chiều cao khiêm tốn, chỉ có ba Bơ cao nhất nhà nhưng tình hình là ko giống ba rồi. tối qua mình cho uống thêm gói nữa, thế mà đêm ngủ quạy tưng bừng, dậy trằn trọc, khóc lóc, khó chịu hơn chục lần, mẹ phờ cả người. Chắc thuốc chưa "ngấm". Bạn dùng cho bé nagỳ mấy gói thế?
Các mẹ ơi, mình trộn cansua3 vào sữa chua cho bé ăn được không nhỉ, hoặc là đu đủ xay? vì như thế thì mới đỡ ngọt, và rất tiện lợi nữa.

vitconxauxi
09-16-2009, 10:56 AM
mình cũng định cho bé nhà mình dùng thử vì bé lười ăn quá, nhưng mình thấy nhiều ý kiến là khi ngưng dùng Cansua3 thì bé còn lười ăn hơn cả trước khi dùng nên đang băn khoăn quá. Các mẹ đã cho con dùng Cansua3 rồi cho mình xin đôi lời nhận xét với.

mebơ
09-17-2009, 09:39 AM
Thôi chít, sao lại lười ăn hơn thế, mình mới dùng thôi. Lạy trời không phải thế chứ, lười ăn thì làm sao mà cao cho nổi. Chắc không phải vậy đâu bạn ơi.

mebaonhi
09-17-2009, 12:08 PM
giống nhà Bơ thế, bên nội chiều cao khiêm tốn, chỉ có ba Bơ cao nhất nhà nhưng tình hình là ko giống ba rồi. tối qua mình cho uống thêm gói nữa, thế mà đêm ngủ quạy tưng bừng, dậy trằn trọc, khóc lóc, khó chịu hơn chục lần, mẹ phờ cả người. Chắc thuốc chưa "ngấm". Bạn dùng cho bé nagỳ mấy gói thế?
Các mẹ ơi, mình trộn cansua3 vào sữa chua cho bé ăn được không nhỉ, hoặc là đu đủ xay? vì như thế thì mới đỡ ngọt, và rất tiện lợi nữa.
Bé mình 10 tháng, mình cho bé dùng ngày 1 gói thôi. Mình hòa vô nước cho bé uống.
Bơ không thích ăn chua à? Bé nhà mình thì thích nhất là cái vị chua. Món hảo của bé là sữa chua không đường, cam, cà chua, táo, cá nấu canh chua... Hôm trước nhà hết sữa chua, mua ở tiệm tạp hóa thì ko có sữa chua ko đường, mình mua đỡ loại có đường, bé chỉ thử 1 muỗng rồi không thèm ăn nữa...

thinhanh
09-17-2009, 02:05 PM
Bé mình 10 tháng, mình cho bé dùng ngày 1 gói thôi. Mình hòa vô nước cho bé uống.
Bơ không thích ăn chua à? Bé nhà mình thì thích nhất là cái vị chua. Món hảo của bé là sữa chua không đường, cam, cà chua, táo, cá nấu canh chua... Hôm trước nhà hết sữa chua, mua ở tiệm tạp hóa thì ko có sữa chua ko đường, mình mua đỡ loại có đường, bé chỉ thử 1 muỗng rồi không thèm ăn nữa...

Ui, em nghe nói bé nào thích ăn chua thì có sức đề kháng rất tốt đấy ah.

kem dau
09-17-2009, 02:30 PM
Em nghe quảng cáo thấy bảo tăng trưởng chiều cao mẹ nào chả thích con cao, mai em thử chôcn uống xem sao

i love anh va be Bong
09-17-2009, 04:36 PM
Ôi, các mẹ tư vấn cho em với, bé nhà em đã từng dùng BIOBAYBY và BIOACIMIN rùi thì có dùng CANSURE 3 được nữa ko? có sợ nạp nhiều thứ vào cơ thể bé wa sẽ thừa ko?

thinhanh
09-17-2009, 05:06 PM
Ôi, các mẹ tư vấn cho em với, bé nhà em đã từng dùng BIOBAYBY và BIOACIMIN rùi thì có dùng CANSURE 3 được nữa ko? có sợ nạp nhiều thứ vào cơ thể bé wa sẽ thừa ko?

Biobaby và bioacimin chỉ là men tiêu hóa thôi mà, nhưng để chắc ăn thì cho bé ngưng cỡ khoảng 3 tháng hãy cho uống tiếp, hihi...

mebơ
09-18-2009, 10:17 AM

Mình nghĩ không sau đâu. cansua3 và 1 trong hai loại đó thôi chứ đừng dùng cả 3thứ 1 lúc. Mình đang cho uống cansua3 và sẽ kết hợp với men vi sinh Kidlac nữa. Men vi sinh giúp hấp thu tốt các chất kể cả canxi trong cansua3 nữa.

mebơ
09-18-2009, 10:20 AM

Bé giỏi quá, ăn được cả loại kefir không đường à. Bé mình sắp 14 tháng rồi, chưa ăn thử laọi đó bao giờ, chỉ trộn vào hoa quả xay có đường thôi. Bé bạn ăn sữa chua đó có hiệu quả tốt không, out put tốt hơn trước không, ngày ăn bn hũ?

mebaonhi
09-18-2009, 10:29 AM
Bé giỏi quá, ăn được cả loại kefir không đường à. Bé mình sắp 14 tháng rồi, chưa ăn thử laọi đó bao giờ, chỉ trộn vào hoa quả xay có đường thôi. Bé bạn ăn sữa chua đó có hiệu quả tốt không, out put tốt hơn trước không, ngày ăn bn hũ?
Mình không chắc có fải do tác dụng của sữa chua ko đường hay không, bé nhà mình out put đều đều từ lúc 6 tháng tới giờ, 1-2 lần/ ngày, phân... đẹp tuyệt :)
Mình cho bé ăn 1 ngày 1 hủ 100gr thôi. Hôm trước cô giữ bé cho bé măm 1.5 hủ, mình thấy phân bé hơi trắng trắng, nên bảo cô cho bé ăn 1 hủ thì phân màu cực đẹp hehe ;)
Ngay từ lúc tập cho bé ăn, mình cho bé ăn loại ko đường này. Giờ thử cho bé ăn loại có đường thì bé không chịu ăn. Hôm nào nhà hết sữa chua, mình chưa đi siêu thị được thì mình làm sữa chua từ sữa công thức (loại ko đường này ko thấy bán ở tạp hóa), bé cũng ăn, nhưng ăn không ngon như loại ko đường.

i love anh va be Bong
09-18-2009, 11:17 AM
Mình nghĩ không sau đâu. cansua3 và 1 trong hai loại đó thôi chứ đừng dùng cả 3thứ 1 lúc. Mình đang cho uống cansua3 và sẽ kết hợp với men vi sinh Kidlac nữa. Men vi sinh giúp hấp thu tốt các chất kể cả canxi trong cansua3 nữa.
Mình ko dùng cùng lúc 3 loại mẹ nó ah, Mà là đẫ từng dùng từ đầu năm là BIOBAYBY, tháng trước dùng 2 hộp BIOACIMIN, bây giờ sắp hết rùi. Nghe các mẹ đánh giá CANSURE 3 tốt nên em muốn cho con dùng thử. Nhưng lại sợ đã dùng 2 loại kia rùi mà dùng thêm cansure 3 nữa thì có sợ thừa 1 số chất ko?

Trasua
09-18-2009, 02:30 PM
mình cũng định cho bé nhà mình dùng thử vì bé lười ăn quá, nhưng mình thấy nhiều ý kiến là khi ngưng dùng Cansua3 thì bé còn lười ăn hơn cả trước khi dùng nên đang băn khoăn quá. Các mẹ đã cho con dùng Cansua3 rồi cho mình xin đôi lời nhận xét với.

Em thì thấy cansua 3 bổ sung dưỡng chất giúp bé tăng chều cao, và hấp thu các chất dinh dưỡng chứ có thấy nói là chống biếng ăn đâu nhỉ? hi hi!
hai cái này là 2 phạm trù khác nhau mừ!
Cu tý nhà mình bắt đầu cho bé dùng rồi, pha thật loãng và cho uống dần dần 2,3 thìa 1. Đc 2 tuần thấy con có vẻ thích thú với ăn uống và lanh hơn (hi hi, chủ quan nhận xét là vậy)

mebơ
09-18-2009, 02:50 PM
Mình ko dùng cùng lúc 3 loại mẹ nó ah, Mà là đẫ từng dùng từ đầu năm là BIOBAYBY, tháng trước dùng 2 hộp BIOACIMIN, bây giờ sắp hết rùi. Nghe các mẹ đánh giá CANSURE 3 tốt nên em muốn cho con dùng thử. Nhưng lại sợ đã dùng 2 loại kia rùi mà dùng thêm cansure 3 nữa thì có sợ thừa 1 số chất ko?

Các thứ đó là thực phẩm chức năng bổ sung hàng ngày như mình ăn uống mỗi ngày ko sợ thừa chất đâu. Mình nghĩ nó cũng được hấp thu và đào thải như thức ăn thôi. nếu dùng cùng lúc thì mới sợ thừa mẹ nó ơi.
Àh mẹ nó dùng Bioacimin thấy hiệu quả không, hòa vào nước cho con uống hả?

i love anh va be Bong
09-18-2009, 02:59 PM
Các thứ đó là thực phẩm chức năng bổ sung hàng ngày như mình ăn uống mỗi ngày ko sợ thừa chất đâu. Mình nghĩ nó cũng được hấp thu và đào thải như thức ăn thôi. nếu dùng cùng lúc thì mới sợ thừa mẹ nó ơi.
Àh mẹ nó dùng Bioacimin thấy hiệu quả không, hòa vào nước cho con uống hả?
Ko biết có phải bé nhà mình hợp bioacimin ko ma cũng ko biết có phải do hiệu quả của bioacimin ko mà mỗi lần bé nhà mình lười ăn và nhất là đợt nào ốm phải dùng nhiều kháng sinh là mình cho uống, bé lại ăn ngon hơn,(trộm vía con). Mình cũng chỉ dùng cái đó theo đợt chứ ko dùng thường xuyên, pha vào chút nước hoặc chút sữa. Nhưng để hiệu quả hơn mình pha với 1 chút nước cho tan thuốc ra uống sau bữa ăn 30' mẹ nó nhớ pha nhiều nước 1 chút vì cái này pha đặc con khó uống, mùi thơm lắm. Mình đánh giá tốt bioacimin.

HOADUONG
09-18-2009, 03:38 PM
Cansua 3 là loại thực phẩm chức năng, bạn có thể cho bé dùng mà không phải lo phản ứng phụ nhưng nên hạn chế một chút vì bé mới 11 tháng, mình cũng cho thằng cu nhà mình dùng vì cháu hơi chậm đi nhưng tác dụng chậm.
Ngoài cansua 3 bạn cũng có thể cho trẻ dùng một vài loại thực phẩm chức năng khác cho trẻ mà khá an toàn đấy, dạng như bổ sung dưỡng chất, vi chất như sữa non, các sản phẩm có lysin, delta imune vì hiện tại nguồn thực phẩm của mình thường nhiều các dư lượng không tốt cho trẻ.
Mình vẫn hay mua sản phẩm này ở cửa hàng bán Thực phẩm chức năng ở Hoàng Văn Thái, nếu bạn quan tâm thì ghé qua thử xem.

mebaonhi
09-23-2009, 04:23 PM
Tình hình là bé nhà em đã dùng Cansua 3 được 12 ngày rồi. Bé ngủ ngon, không còn khóc nhè ban đêm. Về chiều cao thì phải đợi 1 tháng nữa, em đo mới biết, nghe nói là tác dụng chậm. Về uống sữa, con hợp tác hơn, uống được 180ml một lần( trước đây bé chỉ uống được khoảng 120~140ml/lần thôi), ngày uống 3 lần, tối ti mẹ 2~3 lần. Về ăn, bé ăn nhiều hơn, nhưng bé vẫn không chịu ăn bằng thìa, mẹ phải đút bằng... tay đấy ạ :( Hôm qua mẹ nấu phở bò cho ăn, thìa đầu bé ăn ngon lành, thìa thứ 2 cũng ăn, nhưng hơi lưỡng lự, tới thìa thứ 3 thì lắc đầu, tay đẩy cái thìa ra. Mẹ lại... dùng tay bốc bánh phở và thịt bò rồi đút ( <<== ặc ặc, trông dơ kinh khủng ), miệng con há to chờ sẳn, được vài miếng, mẹ lại cầm bát lên cho con húp nước phở, con ăn được gần 1 bát đấy ạ! Hic, ăn uống kiểu gì sao giống người Ấn Độ quá :(:(:(

mebơ
09-24-2009, 09:08 AM
Kết quả tốt rõ rệt thế ạ. Bé bạn mỗi ngày mấy gói, bao nhiêu tháng rồi thế. Bé mình 14 tháng ngày dùng 1 gói cũgn được hơn 10 ngày rồi chưa thấy có gì thay đổi, nhất là cái khoản ngủ đêm, chán phèo. mebaonhi sướng nhé, con ăn được thịt bò miếng và phở rồi, giỏi thế.

mebaonhi
09-24-2009, 10:54 AM
Kết quả tốt rõ rệt thế ạ. Bé bạn mỗi ngày mấy gói, bao nhiêu tháng rồi thế. Bé mình 14 tháng ngày dùng 1 gói cũgn được hơn 10 ngày rồi chưa thấy có gì thay đổi, nhất là cái khoản ngủ đêm, chán phèo. mebaonhi sướng nhé, con ăn được thịt bò miếng và phở rồi, giỏi thế.
Bảo Nhi 10 tháng mẹ nó ạ, mình chỉ cho bé dùng 1 gói 1 ngày thôi.
Bánh phở thì mình dùng kéo cắt nhỏ, thịt bò cũng vậy, nấu thì thái lát mỏng, xong dùng kéo cắt thành sợi nhuyễn chứ không phải ăn nguyên miếng mẹ nó ạ (trong chén phở của bé, mình cũng cắt ít rau thơm, ít giá, và ít hành tây tập cho bé quen đó mà). Rõ khổ cái vụ đút ăn bằng tay của Bảo Nhi, nhìn nó dơ kinh khủng, biết như thế là không nên, nhưng con chỉ "thích" và chịu ăn như vậy nên mẹ đành chìu thôi hichic :(:(:(

Trasua
09-24-2009, 11:48 AM
Cu Tý nhà mình cũng cho dùng rùi, nhưng mới nên pha thật loãng cho 2,3 thìa thôi!

jinxing9002
09-24-2009, 01:06 PM
Mình cũng mới bất đầu cho Bé uống cốm Cansure 3 . Cách ngày uống 1 gói . Đang chờ kiểm nghệm hiệu quả đây

cafebuon
09-28-2009, 01:50 PM
Ngay từ khi xuất hiện trên thị trường cốm Cansua3 đã gây được sự chú ý đặc biệt của nhiều bậc cha mẹ. Tuy nhiên việc hiểu đúng và dùng đúng sản phẩm thì các gia đình chưa thực sự có thông tin đầy đủ.
Để trẻ phát triển chiều cao tốt
Hỗ trợ tăng chiều cao cho trẻ từ vi chất dinh dưỡng
Kẽm - vi chất dinh dưỡng quan trọng cho trẻ em
Thành phần dinh dưỡng thức ăn Việt Nam - Phần 3
Dinh dưỡng cho trẻ từ 1 đến 12 tháng tuổi
Đáp ứng yêu cầu của đông đảo bạn đọc gửi tới website "www.dinhduong.com.vn", chúng tôi tổng hợp các ý kiến của Phó Giáo sư, Tiến sĩ Phạm Duy Tường - Trưởng bộ môn Dinh dưỡng, Trường đại học Y Hà Nội và Tiến sĩ Lê Thị Hải - Giám đốc Trung tâm Khám bệnh và Tư vấn dinh dưỡng - Viện Dinh dưỡng Quốc gia, để đưa ra cho bạn đọc cách nhìn tổng quan về sản phẩm, từ đó sử dụng sản phẩm cho trẻ được tốt hơn.
Thành phần và tác dụng của Cansua 3

Cốm Cansua3 gồm các thành phần sau: cho 01 gói cốm 3 gam

Vitamin D3
200 UI

Calci Gluconat
100 mg

Nguyên sinh chất men bia tươi

(chứa 21 loại acid amin và các nguyên tố vi lượng: kẽm, iode, sắt...)
2000 mg

L- Lysin
20 mg

Vitamin B1
0,4 mg

Vitamin B2
0,2 mg

Vitamin B6
0,4 mg

Vitamin PP
10 mg

Vitamin A
250 UI

Với các thành phần trên, Cansua3 bổ sung vào những thiếu hụt thường ngày hay gặp ở trẻ, đó là các chất mà hàng ngày trẻ vẫn được cung cấp qua chế độ ăn, nhưng không phải luôn được cung cấp đủ. Sự thiếu hụt các thành phần này cho dù chỉ cần với lượng nhỏ nhưng ảnh hưởng tới sự phát triển toàn diện ở trẻ. Thiếu vitamin D3 dẫn tới hạn chế hấp thu và chuyển hoá can-xi có thể làm trẻ còi xương, chậm lớn; thiếu kẽm (nguyên tố vi lượng tham gia vào tới hơn 200 loại enzym và co-enzym) cũng có thể làm trẻ biếng ăn, chậm phát triển về chiều cao, phát triển các đặc tính sinh dục; vitamin nhóm B thì tham gia vào các quá trình chuyển hoá các chất, kích thích sự tiêu hoá, hấp thu và tăng cường chức năng thần kinh... Như vậy sự bổ sung các thành phần trên là cần thiết và an toàn cho trẻ nếu sử dụng đúng với liều lượng được hướng dẫn.

Các thành vi lượng như kẽm, iode, sắt... được chiết xuất từ nguyên sinh chất men bia tươi là dạng dễ hấp thu và an toàn cho sự phát triển của trẻ. Điều này đã tạo ra sự khác biệt với hầu hết các sản phẩm hiện có trên thị trường.

Vitamin A với hàm lượng 250 UI là an toàn khi sử dụng cho trẻ, tuy nhiên không nên dùng quá liều lượng chỉ dẫn, vì hàm lượng cao vitamin A (nếu dùng liên tục mỗi ngày trên 10 gói có thể dẫn tới thừa vitamin A) không tốt cho trẻ. Vitamin A có tác dụng giữ cho da, tóc, móng mạnh khoẻ, ngăn chặn sự viêm nhiễm, tăng cường chức năng của mắt.

Các thành phần acid amin là không thể thiếu cho trẻ đang trong giai đoạn phát triển nhanh, trẻ cần chất đạm để kiến tạo cơ thể và các acid amin cũng tham gia vào các chất dẫn truyền thần kinh. Chất đạm được cung cấp từ Cansua3 là không đáng kể, nhưng quan trọng đó là chất đạm được chiết xuất từ nguyên sinh chất men bia tươi nên dễ hấp thu và chứa một số loại acid amin mà cơ thể không được cung cấp đầy đủ từ các thực phẩm thông thường. Và quan trọng hơn chính nguồn acid amin này mang theo các thành phần vi lượng như kẽm, iode, sắt... vô cùng quan trọng đã được đề cập đến ở trên.

Công dụng

Chống còi xương

Cách dùng - Liều dùng

Việc sử dụng Cansua3 cho trẻ không cần đơn của bác sĩ, có thể tự mua sản phẩm tại các nhà thuốc trên toàn quốc và dùng cho trẻ theo hướng dẫn trên hộp sản phẩm.

Trasua
09-29-2009, 03:57 PM

Vitamin D3
200 UI

Calci Gluconat
100 mg

2000 mg

L- Lysin
20 mg

Vitamin B1
0,4 mg

Vitamin B2
0,2 mg

Vitamin B6
0,4 mg

Vitamin PP
10 mg

Vitamin A
250 UI

Chà mẹ cafebuon!
có thông tin chính xác về Cốm này nhí cảm ơn mẹ nó nhé!
Mình cũng vào dinh duong có thấy bài: http://dinhduong.com.vn/story/su-dung-com-dinh-du-ng-cansua-3-nhu-nao
khá hay về côm1 hi hi

cafebuon
10-01-2009, 10:53 AM
Thì mình cũng như các mẹ lo và quan tâm tới sức khỏe của con nên cứ thấy gì hay và bổ ích là coppy paste cho các mẹ cùng tham khảo cùng nhau nuôi con tốt mà hiii.

cun_xinh_06
10-01-2009, 11:06 AM
Con nhà mình dùng thuốc này thì ăn được nhưng cai thuốc hì hì lại nguyễn y vân..

mebaonhi
10-05-2009, 11:29 AM
Con nhà mình dùng thuốc này thì ăn được nhưng cai thuốc hì hì lại nguyễn y vân..
Hic, mẹ nó đừng làm em sợ nghen! Con em dùng Cansua 3 được 3 tuần rồi. Ăn uống có vẻ cải thiện lắm, trước kia bé uống sữa mỗi lần có khoảng 140ml, nhưng bây giờ, bé có thể làm sạch 180ml một lần, xong còn khuyến mãi 1 miếng phô mai nữa. Chiều cao thì bé được 72cm (mới đo hôm qua), bé được 10 tháng 3 tuần rồi ạ.

banmai3
10-05-2009, 11:45 AM
mình thấy quảng cáo trên tivi thì loại này là thúc đẩy tăng chiều cao mà không biết nó có giúp bé ăn ngon miẹng ko ?????? bé nhà mình chiều cao thì ổn cân nặng thì không ỏn xíu nào cả không biết dùng cansua 3 có khắc phục được cân nặng không

mebaonhi
10-05-2009, 11:48 AM
Mình cũng không rõ lắm, thấy thành phần thì nói làm từ men bia tươi, giúp tiêu hóa tốt. Đợi thêm 1 tuần nữa tròn tháng, sẽ cân cho bé rồi báo cáo mẹ nó sau hén!

BOVAME
10-05-2009, 03:33 PM
cún nhà mình cũng còi lắm, mình đang cho bé uống thuốc cam bổ tỳ, biohikid, pepsikids. Thuốc cam thì mới uống được một tuần, biohikids uống cả tháng rồi mà chưa tác dụng gì. Hôm nay mua thêm men pepsikids về cho uống nhưng chả biết thế nào, nghe các bác nói về cansua 3 mà cũng ham quá. Đúng là có bệnh thì vái tứ phương có gì tốt cũng muốn mua về cho con dùng. Em đau đầu về con quá cơ.
Mẹ bé Đức

mebaonhi
10-06-2009, 12:19 PM
Mẹ nó đừng cho uống lung tung, phải hỏi ý bác sĩ nghen, đừng dùng 1 lúc 2-3 loại , theo mình thì không nên!

cafebuon
10-06-2009, 12:52 PM
Mình thấy dùng Casua3 này ổn đấy các mẹ ạ,cún nhà mình cũng đang dùng hy vọng con hết còi kẻo bà nội bảo mẹ không biết chăm con híc

mebaonhi
10-06-2009, 03:16 PM
hic, em cũng rất héo hon vụ tăng cân, tăng chiều cao cho bé. Gần 11 tháng rồi, mà chỉ có hơn 8.5kg(bì rồi), cao 72cm. Trộm vía từ ngày uống Cansua3, tình hình ăn uống, ngủ nghỉ của bé có vẻ khả quan hơn! Hết tuần này, là bé uống được 2 hộp (28 gói), sau đó sẽ cho ngưng uống khoảng 1-2 tháng như cái hướng dẫn của nhà sản xuất.

Trasua
10-10-2009, 10:47 AM
Trước khi cho Cu tý dùng Cốm mình cũng phải hỏi kỹ các bác sý
thực ra nó ko phải thuốc mà là dạng thực phẩm dành cho bé! nó cung cấp các dưỡng chất mà con khó hấp thu khi bú mẹ hoặc ăn uống!
Ngoài ra men bia tươi và kẽm có giúp phát triển chiều cao, ăn ngon miệng.......!
Trộm vía Cu Tý nhà mình dùng cốm thích lăm1
lanh lắm!

BOVAME
10-13-2009, 08:47 AM
Ngay từ khi xuất hiện trên thị trường cốm Cansua3 đã gây được sự chú ý đặc biệt của nhiều bậc cha mẹ. Tuy nhiên việc hiểu đúng và dùng đúng sản phẩm thì các gia đình chưa thực sự có thông tin đầy đủ.
Để trẻ phát triển chiều cao tốt
Hỗ trợ tăng chiều cao cho trẻ từ vi chất dinh dưỡng
Kẽm - vi chất dinh dưỡng quan trọng cho trẻ em
Thành phần dinh dưỡng thức ăn Việt Nam - Phần 3
Dinh dưỡng cho trẻ từ 1 đến 12 tháng tuổi
Đáp ứng yêu cầu của đông đảo bạn đọc gửi tới website "www.dinhduong.com.vn", chúng tôi tổng hợp các ý kiến của Phó Giáo sư, Tiến sĩ Phạm Duy Tường - Trưởng bộ môn Dinh dưỡng, Trường đại học Y Hà Nội và Tiến sĩ Lê Thị Hải - Giám đốc Trung tâm Khám bệnh và Tư vấn dinh dưỡng - Viện Dinh dưỡng Quốc gia, để đưa ra cho bạn đọc cách nhìn tổng quan về sản phẩm, từ đó sử dụng sản phẩm cho trẻ được tốt hơn.
Thành phần và tác dụng của Cansua 3

Vitamin D3
200 UI

Calci Gluconat
100 mg

2000 mg

L- Lysin
20 mg

Vitamin B1
0,4 mg

Vitamin B2
0,2 mg

Vitamin B6
0,4 mg

Vitamin PP
10 mg

Vitamin A
250 UI

Với các thành phần trên, Cansua3 bổ sung vào những thiếu hụt thường ngày hay gặp ở trẻ, đó là các chất mà hàng ngày trẻ vẫn được cung cấp qua chế độ ăn, nhưng không phải luôn được cung cấp đủ. Sự thiếu hụt các thành phần này cho dù chỉ cần với lượng nhỏ nhưng ảnh hưởng tới sự phát triển toàn diện ở trẻ. Thiếu vitamin D3 dẫn tới hạn chế hấp thu và chuyển hoá can-xi có thể làm trẻ còi xương, chậm lớn; thiếu kẽm (nguyên tố vi lượng tham gia vào tới hơn 200 loại enzym và co-enzym) cũng có thể làm trẻ biếng ăn, chậm phát triển về chiều cao, phát triển các đặc tính sinh dục; vitamin nhóm B thì tham gia vào các quá trình chuyển hoá các chất, kích thích sự tiêu hoá, hấp thu và tăng cường chức năng thần kinh... Như vậy sự bổ sung các thành phần trên là cần thiết và an toàn cho trẻ nếu sử dụng đúng với liều lượng được hướng dẫn.

Các thành vi lượng như kẽm, iode, sắt... được chiết xuất từ nguyên sinh chất men bia tươi là dạng dễ hấp thu và an toàn cho sự phát triển của trẻ. Điều này đã tạo ra sự khác biệt với hầu hết các sản phẩm hiện có trên thị trường.

Vitamin A với hàm lượng 250 UI là an toàn khi sử dụng cho trẻ, tuy nhiên không nên dùng quá liều lượng chỉ dẫn, vì hàm lượng cao vitamin A (nếu dùng liên tục mỗi ngày trên 10 gói có thể dẫn tới thừa vitamin A) không tốt cho trẻ. Vitamin A có tác dụng giữ cho da, tóc, móng mạnh khoẻ, ngăn chặn sự viêm nhiễm, tăng cường chức năng của mắt.

Các thành phần acid amin là không thể thiếu cho trẻ đang trong giai đoạn phát triển nhanh, trẻ cần chất đạm để kiến tạo cơ thể và các acid amin cũng tham gia vào các chất dẫn truyền thần kinh. Chất đạm được cung cấp từ Cansua3 là không đáng kể, nhưng quan trọng đó là chất đạm được chiết xuất từ nguyên sinh chất men bia tươi nên dễ hấp thu và chứa một số loại acid amin mà cơ thể không được cung cấp đầy đủ từ các thực phẩm thông thường. Và quan trọng hơn chính nguồn acid amin này mang theo các thành phần vi lượng như kẽm, iode, sắt... vô cùng quan trọng đã được đề cập đến ở trên.

Công dụng

Chống còi xương

Cách dùng - Liều dùng

Cảm ơn bài viết của mẹ cafebuồn nhiều nhiều lắm. Cún nhà mình đợt này uồng nhiều thuốc quá, uống xong mình cũng cho cún uống cansua 3 thôi. Đọc bài viết của mẹ mình yên tâm hẳn

mebaonhi
10-14-2009, 09:16 AM
Bảo Nhi nhà tớ vừa dùng xong 1 đợt Cansua 3 đây ạ, 2 hộp, 28gói, 28 ngày. Tình hình là dùng xong đợt 1 được 4-5 ngày rồi, bé không bị tái lại vụ kén ăn. Sáng nay tớ dậy sớm, nấu sup nấm đông cô, nấm mèo, nấm rơm, đậu que, thịt gà, thịt heo, trứng, Bảo Nhi chén được 1 chén đầy, no căng bụng làm tớ sướng rơn luôn :):):), xong còn chơi tiếp 100ml sữa nữa. Còn gì vui bằng hả các mẹ????

thuhang09
11-18-2009, 09:26 AM

bạn cũng có thể mua lá kinh giới về đun lấy nước tắm cho bé. Cách này có vẻ kinh tế hơn đấy. :D

miubong
11-18-2009, 02:29 PM
theo mình thì nếu con uống sữa thường xuyên thì không cần cho uông thêm cansua 3 đâu vì đó là cốm canxi mà. Nếu cho uống nhièu canxi cũng không tốt đâu, nhất là bé nào bị táo bón, uống cái đó nóng lắm.

Me_Sam
11-19-2009, 04:07 PM
Các mẹ ơi, bé nhà em có triệu chứng bị thiếu canxi: trốn lẫy, trốn bò, 18 tháng mà mới có 6 cái răng, cao khoảng 81 cm.. huhu uống canxi có phải xin chỉ định của bác sĩ ko ạ?
Cảm ơn các mẹ!

Me_Sam
11-19-2009, 04:10 PM
Hơ, bây h em mới đọc lại bài mà cafebuon gửi, uống cansua 3 ko cần chỉ định của bác sỹ. Tí về e mua luôn!

Trasua
12-04-2009, 09:35 AM
Ôi may quá! Cu Tý đang lười ăn mà đi tọa đàm có giải pháp mới cho trẻ biếng ăn
Đây các mẹ ơi! hôm trước đi Tọa đàm "dinh dưỡng và vđ sk cho trẻ"
Các vị y tế- dinh dưỡng mới nguyên cứu thành công Enzym giải pháp cho trẻ biếng ăn!
Híc Cu Tý nhà mình lười ăn lắm! hy vong enzmy này sẽ giúp bé cải thiện! các mẹ tham khảo thông tin nhé:
Enzyme tiêu hóa và vai trò đối với trẻ biếng ăn

Enzyme phân rã thức ăn trong dạ dày

Khi trẻ được sử dụng enzyme tiêu hóa, thức ăn sẽ nhanh chóng được phân rã thành dạng nhũ tương để ruột hấp thu các chất dinh dưỡng, làm trống ống tiêu hóa, tạo cho trẻ cảm giác nhanh đói, thèm ăn, không còn cảm giác khó chịu do đầy hơi, chướng bụng, thức ăn không tiêu.
Enzyme tiêu hóa là gì?
Enzyme là những xúc tác sinh học có bản chất là protein. Nó xúc tác cho hầu hết các phản ứng chuyển hóa xảy ra trong cơ thể sống. Dưới tác dụng của các enzyme tiêu hóa, thức ăn được phân rã trở thành dạng nhũ tương để nhung mao ruột có thể dễ dàng hấp thu vào máu, nuôi dưỡng cơ thể.
Enzyme tiêu hóa được tiết ở nhiều bộ phận trong hệ thống tiêu hóa và có vai trò chức năng riêng. Tuyến nước bọt tiết enzyme maltase, amylase… giúp tiêu hóa tinh bột. Dạ dày tiết dịch vị và men pepsin giúp tiêu hóa chất đạm. Dịch gan, mật giúp tiêu hóa chất béo. Tuyến tụy tiết dịch tụy để hoàn chỉnh việc tiêu hóa thức ăn ở ruột non.
Phân biệt với men vi sinh
Trong ống tiêu hóa có 3 nhóm vi khuẩn chính: loại có hại (trực tiếp gây bệnh), loại cơ hội (chờ yếu tố phối hợp để gây bệnh) và vi khuẩn có lợi, đóng vai trò tích cực trong quá trình tiêu hóa. Khi trẻ phải sử dụng kháng sinh kéo dài, vi khuẩn có lợi rất dễ bị tiêu diệt, dẫn tới trạng thái mất cân bằng do loạn khuẩn ruột.
Men vi sinh là các chế phẩm vi sinh chứa các loại vi khuẩn lành tính được đưa vào ruột để bù đắp, lập lại sự cân bằng, giúp ổn định môi trường trong ruột. Men vi sinh được chỉ định dùng sau khi trẻ vừa điều trị kháng sinh dẫn đến rối loạn tạp khuẩn, biểu hiện ở việc đi ngoài phân sống, tiêu chảy, khó tiêu, trướng bụng.
Nhiều sản phẩm men vi sinh chứa lượng vi khuẩn cao nên khi sử dụng phải tuân theo liều lượng chỉ dẫn của nhà sản xuất. Những trường hợp men vi sinh sử dụng chủng vi sinh vật không thường trú trong ruột như dạng bào tử và nấm men thì không dùng lâu dài. Lưu ý không dùng men vi sinh khi bị viêm tụy cấp, phẫu thuật ruột...
Cơ chế tác dụng của enzyme tiêu hóa đối với trẻ biếng ăn
Trẻ nhỏ với hệ tiêu hóa chưa phát triển hoàn chỉnh là đối tượng hay gặp rắc rối nhất về đường tiêu hóa. Các enzyme tiêu hóa được tiết ra ít, chưa đủ để thức ăn được tiêu hóa hoàn toàn. Điều này gây ra tình trạng rối loạn tiêu hóa với các triệu chứng như bị đầy hơi, chướng bụng, ăn vào lại ói ra, ăn không tiêu dẫn đến biếng ăn. Ngoài ra, khi các chất glucid, protid, lipid không được hấp thụ hết sẽ dẫn đến hiện tượng trẻ tiêu chảy, đi ngoài phân sống.
Vì vậy, việc bổ sung enzyme tiêu hóa cho trẻ biếng ăn, rối loạn tiêu hóa là cần thiết. Khi trẻ được sử dụng enzyme tiêu hóa, thức ăn sẽ nhanh chóng được phân rã thành dạng nhũ tương để ruột hấp thu các chất dinh dưỡng, làm trống ống tiêu hóa, tạo cho trẻ cảm giác nhanh đói, thèm ăn, không còn cảm giác khó chịu do đầy hơi, chướng bụng, thức ăn không tiêu. Một số trẻ thường xuyên bị trớ mà có nguyên nhân do giảm tiết enzyme thì sử dụng enzyme tiêu hóa cũng cho kết quả tốt.
Sử dụng enzyme tiêu hóa như thế nào?
Khi trẻ biếng ăn ngoài việc tìm các nguyên nhân thực thể để điều trị, có thể dùng enzyme tiêu hóa để giúp trẻ tiêu hóa tốt thức ăn, kích thích ăn ngon miệng, giảm tình trạng biếng ăn. Chế phẩm có chứa enzyme tiêu hóa dùng cho trẻ em thường là siro uống (như Odbankin chai 100 ml) chứa các loại men tiêu hóa như amylase, protease, maltase… cùng các vitamin nhóm B phòng chống chứng biếng ăn, khó tiêu, đầy bụng, nôn trớ.
Sau khi trẻ đã ăn tốt hơn, hệ thống tiêu hóa của cơ thể tự điều chỉnh tiết ra các men tiêu hóa ở mức phù hợp với ngưỡng ăn mới của trẻ và một số dịch khác ngoài men. Nên dùng enzyme tiêu hóa theo đợt khoảng 10 ngày theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất. Một số trường hợp, trẻ bị những bệnh bẩm sinh về ruột, tụy, dạ dày, bị teo mật, suy gan và sau khi phẫu thuật các bộ phận trên có thể cần sử dụng kéo dài theo chỉ định của bác sĩ.
Bác sỹ Lê Văn Tuấn
Nguồn: http://www.dinhduong.com.vn/story/enzyme-tieu-hoa-va-vai-tro-oi-voi-tre-bieng
Hoặc 1 bài khác ở dan trí:http://dantri.com.vn/c7/s162-364704/giai-phap-dieu-tri-bieng-an-tan-goc.htm

thinhanh
12-04-2009, 09:44 AM
Xíu nhà mình uống cũng được 2 hộp rồi, mỗi hộp cách nhau 2 tháng lận, nhưng cũng thấy tiến triển tốt, mỗi lần uống xong 1 hộp thì lại nhú ra 3 cái răng, không biết có phải do thuốc không nhưng cũng mừng. Mà không uống nữa cũng không thấy bỏ ăn, nên các mẹ cứ yên tâm nhé, nhưng mà chiều cao thì cũng không thấy tăng nhiều lắm, 2 tháng mà tăng có 1cm thôi.

thuyvi
12-05-2009, 03:39 PM
Giải pháp bổ sung enzym đó là cho bé uống sỉo Odbankin. Em mua thử cho bé uống được 2 ngày rồi, chưa có kết quả gì hết. 1 đợt uống là 10 ngày, để em cho bé uống ít hôm nữa rồi báo cáo kết quả với các mẹ nhé

Trasua
12-07-2009, 09:42 AM
Ui! cu Tý nhà mình uống 2 lần là ăn tốt lắm! trộm vía con hợp thuốc nên lanh lăm1 iu iu!

kidsky
12-07-2009, 09:50 AM
cansua3 hình như là loại loại thuốc bổ xung canxi và giúp tăng chiều cao trong giai đoạn tăng trưởng của bé đúng ko các mẹ...mình đang nghiên cứu để xem có nên cho bé dùng ko đây,bé nhà mình bị thiếu canxi...1 tháng nữa là bé 3 tuổi rồi cao 93cm ko bít có hơi thấp ko nữa hix

kidsky
12-07-2009, 09:53 AM
Trước khi cho Cu tý dùng Cốm mình cũng phải hỏi kỹ các bác sý
thực ra nó ko phải thuốc mà là dạng thực phẩm dành cho bé! nó cung cấp các dưỡng chất mà con khó hấp thu khi bú mẹ hoặc ăn uống!
Ngoài ra men bia tươi và kẽm có giúp phát triển chiều cao, ăn ngon miệng.......!
Trộm vía Cu Tý nhà mình dùng cốm thích lăm1
lanh lắm!

bạn ơi men bia tươi và kẽm bạn nhắc tới đó có bán tại các hiệu thuốc ko...mình hoàn toàn mù tịt về cái này...nghe mẹ nói tăng chiều cao thì thích wa

suabotuoinguyenchat
12-07-2009, 09:54 AM
Chẳng gì hạnh phúc bằng việc nhìn thấy con ăn ngoan khỏe mạnh! Mẹ nào có nhu cầu Cansure 3 cho con thì liên hệ với mình nhé, đảm bảo hàng của dược phẩm meliphar mà giá thì mềm hơn rất nhiều so với ngoài hiệu thuốc:
1. Cansure 3: 2,700 đ/ 1 gói 3gr
2. Bio acimin: 3,200 đ/1 gói 3gr
3. Mama sữa non: 6,500 đ/1 gói 3gr.

---------------------------
Tinh dầu hoa hồng Bungarie: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=89632

Gối Mummy đa năng: Tốt cho sức khỏe của phụ nữa mang thai, tiện dụng với bà mẹ cho con bú! (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=88855)

Gối Mummy đa năng, gối King and Queen, gối ôm cổ, gối bông gạo hoa nhài và gối chống ngáy: Sản phẩm của UNI HEART, chăm sóc sức khỏe cho cả gia đình! (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=88855)

kidsky
12-07-2009, 09:55 AM
Hic, mẹ nó đừng làm em sợ nghen! Con em dùng Cansua 3 được 3 tuần rồi. Ăn uống có vẻ cải thiện lắm, trước kia bé uống sữa mỗi lần có khoảng 140ml, nhưng bây giờ, bé có thể làm sạch 180ml một lần, xong còn khuyến mãi 1 miếng phô mai nữa. Chiều cao thì bé được 72cm (mới đo hôm qua), bé được 10 tháng 3 tuần rồi ạ.

đọc được bài của mebaonhi càng muốn cho bé dùng thử cốm cansua3 xem thế nào.tks

i love anh va be Bong
12-07-2009, 04:30 PM
hic...hic...sao con các mẹ uống cansure 3 tốt zay ma bé nhà em sao chẳng thấy gi nhỉ. Em đã cho dùng hết 1 hộp 14 gói mà chẳng thấy tác dụng gì. Vẫn lười ăn kinh khủng, còn hình như lười hơn, chiều cao thì em cũng chưa thấy rõ. Em chuyển sang bioacimin thì lại thấy bé chịu ăn hơn, em cũng chẳng biết có phải hợp với bioacimin ko hay là đúng giai đoạn bé chịu ăn trở lại.

Trasua
12-19-2009, 08:53 AM
bạn ơi men bia tươi và kẽm bạn nhắc tới đó có bán tại các hiệu thuốc ko...mình hoàn toàn mù tịt về cái này...nghe mẹ nói tăng chiều cao thì thích wa

Ngày trước mình chỉ được ăn no là may rồi, nên h lùn tịt!
Mọi ng cũng hay nói về chiều cao cho bé là do canxi nhưng chưa đủ mà phải là đủ các yếu tố vi lượng như: Iot, sắt và đặc biệt là kẽm!
Kẽm có ít và khó hấp thụ trong thức ăn như con hàu, cua.... Vì vậy nên mình cho bé dùng cansua 3 để bổ sung những thiếu hụt này!
Mẹ nó cứ hỏi ở nhà thuốc nhé!
Cũng có vài thằng có kẽm nhưng thành phần không cao! mẹ nó cứ hỏi Cansya 3 ở các nhà thuốc nhé! :rolleyes:

miubong
12-24-2009, 08:50 PM
Chẳng gì hạnh phúc bằng việc nhìn thấy con ăn ngoan khỏe mạnh! Mẹ nào có nhu cầu Cansure 3 cho con thì liên hệ với mình nhé, đảm bảo hàng của dược phẩm meliphar mà giá thì mềm hơn rất nhiều so với ngoài hiệu thuốc:
bạn ơi cho mình mua 2 hộp cansua3 nhé. hôm trc mua ở Ngọc Khánh mà cũng 45nghinf đấy. bạn có ship ko?

Trasua
01-06-2010, 08:36 AM
Có ai biết ở Tam điệp Ninh Bình bán ở đâu ko? chỉ dùm nhé
Dì mình mua cho cháu mà hỏi mãi ko thấy có! mình chuyển về cho 3 hộp từ hè trộm vía thằng cu ăn thích lắm, ghớm nó gầy nhẳng ra đợt này cũng có tý chuyển biến.

*MEBIMBIM*
05-05-2010, 08:43 AM
Mình cũng đang đình cho BIMBIM nhà mình uống cansure 3 mà k biết be 16 tháng đã dùng được chưa.BIMBIM nhà mình mọc răng hơi chậm và hơi thấp,đặc biệt là rất lươì ăn.Trộm vía là bé biết đi từ 8th và cũng nói được nhiêù rôì.Có mẹ nào cho con dùng cansure3 rôì thì giúp mình nhé!:rolleyes:

vitconxauxi
05-05-2010, 09:46 AM
3. Mama sữa non: 6,500 đ/1 gói 3gr.

---------------------------
Tinh dầu hoa hồng Bungarie: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=89632

Gối Mummy đa năng: Tốt cho sức khỏe của phụ nữa mang thai, tiện dụng với bà mẹ cho con bú! (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=88855)

Gối Mummy đa năng, gối King and Queen, gối ôm cổ, gối bông gạo hoa nhài và gối chống ngáy: Sản phẩm của UNI HEART, chăm sóc sức khỏe cho cả gia đình! (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=88855)

Cho tớ hỏi là Cansua3 phải pha với nước à? hay ăn dưới dạng cốm cũng được? Bé nhà tớ khoái các loại ăn dưới dạng cốm hoặc nhai chứ k thích uống thuốc nước. Bé 18 tháng dùng được Cansua3 chưa bạn?

Tieuho_82
06-24-2010, 10:18 AM
Cansua 3 chứ có phải là Cansure 3 đâu mẹ nó?

Trasua
07-05-2010, 05:35 PM
Cho tớ hỏi là Cansua3 phải pha với nước à? hay ăn dưới dạng cốm cũng được? Bé nhà tớ khoái các loại ăn dưới dạng cốm hoặc nhai chứ k thích uống thuốc nước. Bé 18 tháng dùng được Cansua3 chưa bạn?

Cansua3 là cốm mà bạn, ăn trực tiếp cũng được mà pha cũng được. Cu tý nhà mình còn nhỏ nên pha lẫn với nước. Còn anh nó nhớn hơn (3 tuổi) mum trực tiếp luôn.
Theo mình biết thì từ 7 tháng là dùg được ông cansua3 rồi. Cu Tý nhà mình dùng từ lúc 9 tháng tuổi (giờ là 11 tháng).
Trộm vía con thích ăn, vì nó ngọt mùi dễ chịu

Tieuho_82
12-21-2010, 08:13 PM
2 tháng trước mình về quê, thấy con ông anh chồng 10 tháng mà chưa mọc được cái răng nào, ra hiệu thuốc mua cansua3 cho cháu. Tuần rồi ông nội khoe cháu mọc được 3 cái răng rồi, thik thế. Được bố chồng khen nữa. Chắc do cansua3 có nhiều canxi nên giúp bé mọc răng tốt hơn.

Hoa oải hương
12-22-2010, 03:27 PM
Mẹ nó ơi không phải Cansua có nhiều canxi đâu. Cần phải hiểu về sản phẩm chính xác thì con mình mới dùng tốt được mẹ nó ạ. Bé nhà mình cũng dùng Cansua 3 vì nhà mình mấy chị em nuôi con bé cũng mách nhau dùng sản phẩm này. Cansua 3 là thực phẩm chức năng giúp bổ sung những thiếu hụt thường gặp ở trẻ đồng thời giúp bé phát huy chiều cao. Mẹ nó thử cho bé dùng xem sao. Giá cả mình thấy cũng hợp lý. Mà mình thấy sản phẩm này có vẻ có uy tín lắm. Thấy vừa rồi họ còn tổ chức cả cuộc thi "Tìm hiểu cốm Cansua 3 và phát triển chiều cao của trẻ" nữa cơ mà. Bà chị họ mình cũng tham gia và được giải đấy. Tận 3 triệu hihi. :))

Bảo Vi
12-22-2010, 03:40 PM
Mẹ nó ơi không phải Cansua có nhiều canxi đâu. Cần phải hiểu về sản phẩm chính xác thì con mình mới dùng tốt được mẹ nó ạ. Bé nhà mình cũng dùng Cansua 3 vì nhà mình mấy chị em nuôi con bé cũng mách nhau dùng sản phẩm này. Cansua 3 là thực phẩm chức năng giúp bổ sung những thiếu hụt thường gặp ở trẻ đồng thời giúp bé phát huy chiều cao. Mẹ nó thử cho bé dùng xem sao. Giá cả mình thấy cũng hợp lý. Mà mình thấy sản phẩm này có vẻ có uy tín lắm. Thấy vừa rồi họ còn tổ chức cả cuộc thi "Tìm hiểu cốm Cansua 3 và phát triển chiều cao của trẻ" nữa cơ mà. Bà chị họ mình cũng tham gia và được giải đấy. Tận 3 triệu hihi. )
Chị ơi có phải cuộc thi mà chị nhắc tới là cuộc thi này không ạ? http://www.dinhduong.com.vn/vinmedia/cuoc-thi-kien-thuc Em cũng vừa tra và thấy. Hóa ra có cuộc thi thế này mà em không biết. Giá em biết về nó sớm hơn có phải là tốt không. Con em cũng đang bị suy dinh dưỡng thể thấp còi. Em mà biết có sản phẩm thế này thì tốt quá. Em cảm ơn chị nhiều nhé.

Yến Nhi_Shop
04-02-2013, 05:04 PM
Nhưng sao e thấy ghi ở đó là 1 năm dùng 3-4 đợt thôi mà các mẹ nhỉ, nghĩa là dùng 1 tháng rồi sau đấy 3 tháng mới được dùng lại cơ mà nhỉ? sao e thấy các mẹ nói như là con dùng hằng ngày thế?

hieuloan2010
04-02-2013, 05:07 PM
Bé nhà tớ cũng dùng theo đợt mà mẹ nó. Tớ cho con dùng 2 hộp/năm thôi.
Nhưng sao e thấy ghi ở đó là 1 năm dùng 3-4 đợt thôi mà các mẹ nhỉ, nghĩa là dùng 1 tháng rồi sau đấy 3 tháng mới được dùng lại cơ mà nhỉ? sao e thấy các mẹ nói như là con dùng hằng ngày thế?

thatlongyeuanh
04-03-2013, 01:13 AM
ớ, cansua 3 là hạt cốm thúc đẩy chiều cao quảng cáo rất nhiều trên tivi đó mà, cháu e uống thường xuyên :D trộm vía có vẻ cũng có hiệu quả